รายงานผู้ชนะเลิศระดับเหรียญทอง ตัวแทนเข้าแข่งขันระดับต่อไป

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกชพร   หลวงจันทร์
 
1. นางประอรศรี  เนตรศรีทอง
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 83.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กหญิงสิริณญา  ยอดประทุม
 
1. นางสาวอังคณา  หาญคำภา
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. นางสาวหมี่ซือ  แลงี
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก    วิเศษชัยพงศ์
 
1. นางมาลี   พันธ์วิไล
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กหญิงภาณุมาศ  ปงหาญ
 
1. นายอำนาจ  ดวงแก้ว
 
6 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงสกาวเดือน  ศรีภูมิ
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
7 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงอริสา  เลเฉอะ
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
8 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงศุภจิตรา   กันทะจักร์
 
1. นางสาววิภานันท์   เพชรดง
 
9 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงรัตนาพร  มีช่อง
 
1. นางณัฐสิริ  นภาลัย
 
10 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76.2 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. นางสาวเบญจรัตน์  สุวรรณวงศ์
 
1. นางทองใบ  ภูมิพลับ
 
11 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงวรวรรณ  อุดมพิบูลย์
2. เด็กหญิงโซเฟีย  อัง
 
1. นางภิรมย์  ภัทรเชาว์
 
12 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายธงชัย  อาหยิ
2. เด็กหญิงวลัยพร  ตอนใต้
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
13 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายณัฐพล  แดงสกุล
 
1. นางศิริลักษณ์  มรรคประเสริฐ
 
14 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายอติวิชญ์  บุญญาภิรักษ์กุล
 
1. นางสาวกรทิณา  แก้วสอน
 
15 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นายกิตติศักดิ์  สายวงค์โห้
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
16 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงภัศรา  ยานะธรรม
2. เด็กหญิงอาทิตยา  นิลชัย
3. เด็กหญิงเกศสุนีย์   เตจ๊ะสุวรรณ์
 
1. นางกาญจณีย์  ธีระเดช
2. นางนางฉลวย  นุชนิยม
 
17 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. นางสาวพุทธชาด  เบียกู่
2. นางสาวมัณฑนา  สัตนาโค
3. เด็กหญิงแดง  โรงคำ
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
18 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงชนิตรา  จันธิมา
2. เด็กชายนพณัฐ  กนกสุวรรณกุล
 
1. นางผ่องศรี  ศักดิ์สิทธิ์
 
19 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 81.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายทินกร  ปฏิสิขัง
2. เด็กชายวรวุฒิ  กุลวงค์
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
20 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายปรินทร   แห้วสันตติ
 
1. นางวัลยา  อนันต์
 
21 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายปฏิภาณ   โรจนรัตน์
 
1. นางสกุลรัตน์  โรจนรัตน์
 
22 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายสุทธิพงษ์  แซ่จ๋าว
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
23 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธนภรณ์  อนุเคราะห์
2. เด็กหญิงสุทธอร  หลั่ว
3. เด็กหญิงเอื้อกาญจน์  อินทะชัย
 
1. นางวรรณา  ปัญญาดี
2. นางศรีสมบูรณ์  แสนสมบัติ
 
24 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 70.2 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นายณัฐกานต์  ใจเสมอ
2. เด็กชายธนากร  แซ่โค้ว
3. เด็กหญิงสุวิมล  นามวงค์
 
1. นางราตรี  พันธุ์จำเริญ
2. นางสาวอุบล  พิบูลย์
 
25 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 89.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายณัฐนานนท์  ธุวะคำ
2. เด็กหญิงธัญชนก  วงค์เพ็ญ
3. เด็กชายศิรสิทธิ์  มณี
 
1. นายชัยยงค์  นาสมทรง
2. นางอัญชลี  ทองสุข
 
26 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายกฤษฎา  แซ่พ่าน
2. เด็กชายอนุชา  แลเชอ
3. เด็กชายเตชิต  อินทุภูติ
 
1. นายเมธี  อูปสุ
 
27 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงจิดาภา  ปงรังษี
2. เด็กชายปรานต์  โปตระยานนท์
3. เด็กหญิงวรรณพนิตา  ลือชา
 
1. นายอภิวัฒน์   ตันนันตา
2. นางอรุณี  บุณยะพรรค
 
28 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงจันทมณี  เลิศสม
2. นายณัฐวุฒิ  จันทร์คำ
3. เด็กหญิงดวงดาว  มาเยอะ
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
29 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กหญิงชลันดา  พันธุ์สมบัติ
2. เด็กหญิงพรปวีณ์  ชมตระกูล
3. เด็กหญิงภัทรพร  โอกาดะ
 
1. นายภูษิต  เกตุพระจันทร์
 
30 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงกันธิชา  ดีวะรัตน์
2. นางสาวชรีรัตน์  ภูมิถาวร
3. นางสาวฝาติเม๊าะ  มูเก็ม
 
1. นางวิลาวรรณ  เชยบาล
 
31 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายลีซือ  แลเชอ
2. เด็กชายอาทิตย์  ลีส่อ
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
 
32 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงธัญณิกา  วงค์ดวง
2. เด็กชายอดิเรก  จิตต์มั่น
 
1. นายชัยยงค์  นาสมทรง
2. นางอัญชลี  ทองสุข
 
33 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายธาวิน  บุญหลวง
2. เด็กชายนิคม  แสงคำ
 
1. นายบุญวาท  ไชยวุฒิ
 
34 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายชนเมธ  คำเงิน
2. เด็กชายสิทธิพล  ธรรมสอน
 
1. นายเทวินทร์  สมศักดิ์
 
35 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธารทิพย์ 1. เด็กชายคมสัน  แซ่ย่าง
2. เด็กชายภราดร   แซ่ล่อ
 
1. นายพิษณุ  สุจิธรรม
2. นางสาววิภาดา  วาฤทธิ์
 
36 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กชายนิธินันท์  จันทร์ต๊ะนาเขต
2. เด็กชายศักดิ์รินทร์  บุตรมี
 
1. นายกำพล  กุมหาชัย
 
37 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายวัชรพล  คำนวล
2. เด็กชายสมชัย  แสนเทา
 
1. นายประภากรณ์  สิงห์หล้า
2. นางสาวศรีสอางค์  ปัญญางาม
 
38 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายทศพร  ไกรสรณ์
2. เด็กชายทศพล  วังทองบง
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
39 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 91.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธีริศรา  สันดอนทอง
2. เด็กหญิงพรรวี  แพรบุญประเสริฐ
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  เลิศชมพู
4. เด็กหญิงวชิรญาณ์  นามวงค์
5. เด็กหญิงวชิรญาณ์  อภิชัย
 
1. นางธรรมพร  ชุ่มใจ๋
2. นางสาวสายรุ้ง  วงค์ภักดิ์
 
40 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธัญชนก  เปาวัลย์
2. เด็กหญิงนิธิพร  สุธรรม
3. เด็กหญิงพรณัฐชา  เดชร่มโพธิ์ทอง
4. เด็กหญิงสุมิตรา  เลิศชมภู
5. เด็กหญิงอชิรญา  สมพล
 
1. นางวินัย  ทันเรือน
2. นางสาวสายรุ้ง  วงค์ภักดิ์
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงนงคราญ  แก้วบุญตัน
2. เด็กหญิงนิตยา  คุณปิ๊ก
3. เด็กหญิงรุ่งไพลิน  คำวิลัย
4. เด็กหญิงสุทธิดา  ยืนยาว
5. เด็กหญิงอุไรภรณ์  ฟันเฟือง
 
1. นายกสิณ  จับใจนาย
2. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงปาณิสรา  หมื่นเถ
2. เด็กหญิงพรรณิศา  เหม่ากระโทก
3. เด็กหญิงวนัสบดี  หมื่นไชยวงค์
4. เด็กหญิงวิชญาพร  สุนะ
5. เด็กหญิงเจนจิรา  สิงขรชัยรัตน์
 
1. นางจันทร์แก้ว  อุทุมภา
2. นายสมบูรณ์  อุทุมภา
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 89.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงกฤษญา  สุภาวะ
2. เด็กหญิงกัลยาณี  บุญมี
3. เด็กหญิงกัลยารัตน์  แก้วปู่วัตร์
4. เด็กหญิงเหมยหวัง  แซ่ลิ้ว
5. เด็กหญิงแสงตาน  อินทนนท์
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
2. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
44 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางคึก 1. นางสาวนาสือโป  จะมือ
2. เด็กหญิงน้ำฝน  แซ่ฟุ้ง
3. เด็กชายสุวรรณ  แซ่ท่อ
4. เด็กหญิงอมาวสี  วงศ์สมุทร
5. เด็กหญิงเกตุยุพา  คำราพิช
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  ศรีปัญญา
2. นางเพ็ญพิมล  ศิระกมลโรจน์
 
45 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 91.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กชายนิรุต  สมประสงค์
2. เด็กหญิงรพิชา  สิทธิขันแก้ว
3. เด็กหญิงสิริธนา  ปัญญาวัย
4. เด็กหญิงสุนิตา  แก้วคำ
5. เด็กหญิงสุรีพร  สรรค์ไชย
 
1. นางจารุณี  วงค์เมือง
2. นางรัติยา  ศุขมณี
 
46 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกิตติยา  ไมล์หรือ
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ไชยประเทศ
3. เด็กหญิงชลนิชา  ชัยประหลาด
4. เด็กหญิงธันย์ชนก  หลวงคำ
5. เด็กหญิงปภาวดี  นันทชัย
 
1. นางฉวีวรรณ  ปัญญา
2. นายไพรวัลย์  วงค์เทพ
 
47 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม    
48 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 93.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายกฤษฏิเทพ  ปิติปาละ
2. เด็กชายกษิดิศ  ตุลานนท์
3. เด็กชายคณิณ  หล่อกิตติเกียรติ
4. เด็กหญิงจิรัชญา  นันต๊ะ
5. เด็กชายชญานนท์  มุลแก้ว
6. เด็กหญิงชญานิศ  สิทธิวงค์
7. เด็กชายณัฐชนน  เขื่อนอุ่น
8. เด็กหญิงทิพยรัตน์  โยนิจ
9. เด็กหญิงธนัญญา  ขัติคำ
10. เด็กชายธนโชติ  อนุภาพวิเศษกุล
11. เด็กหญิงธันยพร  ศรีจันทร์
12. เด็กหญิงปนัดดา  ทิพย์ศิริกุล
13. เด็กหญิงพัชราวลัย  มโนใจ
14. เด็กชายภูสิทธิ์  ยอดแก้ว
15. เด็กหญิงรุจรวี  เลานันท์
16. เด็กหญิงลัทธพรรณ  แก้วดุสิต
17. เด็กหญิงวิลาวัณย์  ตาวิยะ
18. เด็กชายวุวิจักขณ์  ทิพยาวงษ์
19. เด็กชายสหภัธ  ทองเทพ
20. เด็กชายอภิรักษ์  ปาลี
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
2. นางยุเพียรพร  พงษ์สังกา
3. นางสาวสุนัยพร  พันธโชติ
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงญาณิศา  เตชะปิตุ
2. เด็กชายฑีฆา  ประสมสวย
3. เด็กหญิงณฐมน  หน่อสุวรรณ
4. เด็กชายณัฐนนท์  สวิง
5. เด็กชายธนัชชา  จันทะวาลย์
6. เด็กชายปภพ  ชอบดี
7. เด็กชายปริตต์  เสมาทอง
8. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  สารมนู
9. เด็กชายพีรวัส  สง่าศรี
10. เด็กชายภาณุวิชญ์  บุญทรง
11. เด็กชายภูดิศ  มังคราช
12. เด็กหญิงรักพนา  เจริญชันษา
13. เด็กชายวชิรศักดิ์  คำวัง
14. เด็กชายวัฒนศักดิ์  สีหาวงษ์
15. เด็กชายวาทิต  แตงนวลจันทร์
16. เด็กหญิงวิมลศิริ  พุฒิพิริยะ
17. เด็กชายศรัณย์ภัทร  จินเขตรกิจ
18. เด็กชายสุภกฤษฎิ์  สวรรค์พรม
19. เด็กชายอัษฎา  บุตรดี
20. เด็กชายอาลัน  อนุรักษ์
 
1. นางผ่องพรรณ  เชี่ยววานิช
2. นางสาวสุนัยพร  พันธโชติ
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงเบญจพร  กันติมูล
 
1. นางอนงค์  ตั้งอิสรนุกูล
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงบุษรา  วงศ์จันทร์ตา
 
1. นางวิระวัลย์  อันพาพรม
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร)    
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงณัชชนม์  เดชะบุญ
2. เด็กชายอังกูร  เทพหัสดิน ณ อยุธยา
 
1. นางปาริฉัตร  เมืองมา
2. นางวราภรณ์  ศุภฐิติพงศ์
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 91.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงกรรญารัตน์  ทะริยะ
2. เด็กชายชาติชาย  อินสาคำ
 
1. นางสุดสวาท  วงศ์ใจ๋
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงนิภาพรรณ  อามอ
2. เด็กชายอาก่อง  เหย่อท่งกู่
 
1. นายทรนง  หยกละไม
2. นางพรรณี  ปัญญาดี
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 89.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย 1. เด็กหญิงกฤติยาภรณ์  ปัญญาทิพย์
2. เด็กหญิงจิตรลดา  ไชยชมภู
3. เด็กหญิงจิรัชญา  สันธิ
4. เด็กหญิงณัฐธิดา  คีรีแก้ว
5. เด็กหญิงทิพธิดา  งามเลิศประจักษ์
6. เด็กหญิงพิมพิศา  ชัยแก้ว
7. เด็กหญิงพีรยา  ศรีพุทธา
8. เด็กหญิงราชาวดี  นารินรักษ์
9. เด็กหญิงวริศรา  ปัญญาดี
10. เด็กหญิงอารดา  พระพรพิทักษ์
 
1. นางเกษร  แก้วตา
 
57 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นรารักษ์
2. เด็กหญิงจามาลี  ราใส
3. เด็กหญิงณัฐกานต์  ดอนชัย
4. เด็กหญิงดุษฎี  เนียมผลกรั่ง
5. เด็กหญิงทิพแพรวา  นันตา
6. เด็กหญิงปาณิสรา  คำวัง
7. เด็กหญิงปินนาถ  ผาสุก
8. เด็กหญิงพลอย  ตาสาม
9. เด็กหญิงภาพิมล  วงศ์แก้ว
10. เด็กหญิงรุจิรา  ชำนาญยา
11. เด็กหญิงสุกัญญา  จะงะ
12. เด็กหญิงอำพร  บุญจ้อย
13. เด็กหญิงอุทุมพร  มุชินนชัย
14. เด็กหญิงแพรวา  โกสุวรรณ
15. เด็กหญิงแววดาว  ชัยคำมี
 
1. นางสาวพิมพ์ชนก  มารินทร์
2. นายสมเกียรติ  ทองคันทม
3. นายอนุพันธ์  ศิริชัยราช
4. นางเพ็ญศรี  สุภาวสิทธิ์
 
58 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงจิตตา  เฌอมือ
2. เด็กหญิงจิราพร  อามอ
3. เด็กหญิงฐิติการณ์  ปูเหล็ก
4. เด็กหญิงนารายณ์  เหว่ยแม
5. เด็กหญิงน้อย  ปัญญา
6. นางสาวมณีนุช  มูลลอย
7. นางสาวสุดาพร  ธุระวร
8. เด็กหญิงสุดารัตน์  ทาคำ
9. เด็กหญิงสุนารี  เว่ยแม
10. เด็กหญิงอนงค์  ชุมภูอาจ
11. เด็กหญิงอาซิว  แชมือ
12. เด็กหญิงอานุ่ม  เพียเมีย
13. เด็กหญิงอาพอ  อุ่ยแม
14. เด็กหญิงอาภรณ์  เชอมือ
15. เด็กหญิงเบญญาภา  คำดา
 
1. นางสาวกรวิกา  ปาเปาอ้าย
2. นางจิราภรณ์  อ่อนนวล
3. นางสาวมาริสา  วันต๊ะ
4. นายสมบัติ  กรุงศรี
 
59 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 86.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกนิษฐา   สุทโท
2. เด็กหญิงพิชญ์ภวินฑ์  วิจิตรสมบัติ
3. เด็กหญิงสุภัสสรา   สุขใหญ่
 
1. นายนพเมศฐ์  ศิระกมลโรจน์
2. นางสาวบัวรอง  แก้วเป็ง
 
60 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าซาง    
61 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงศิวิมล  วงศ์แสง
2. เด็กหญิงอานันตยา  จันปวนหาร
 
1. นางสาวนางสาวยาตรา  เมืองมา
2. นายมนตรี  พลประสิทธ์
 
62 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายราเชนทร์  แสนมูล
2. เด็กชายสมชาย  แซ่ลี้
 
1. นายสุขเกษม  สุวรรณไตรย์
 
63 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงปิยธิดา  แก้วแก่นจันทร์
2. เด็กหญิงศุภิสรา  กันติ๊บ
3. เด็กหญิงสิปรางค์  อาษา
 
1. นายพายุ  อภิยะกันทะกุล
 
64 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กหญิงกฤติกา  เวียงอินทร์
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  ศรีตัน
3. เด็กหญิงวรชยา  ผ่านสำแดง
 
1. นางจินตนา  ประสิทธิผล
2. นายสงวน  กองสุข
 
65 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. นายธนวัฒน์  จันทร์ป้อม
2. นางสาวพัชรา  อุทธาสม
3. นางสาววราภรณ์  ปฏิสิขัง
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
66 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงวรินทิรา  บุญปก
 
1. นายพายุ  อภิยะกันทะกุล
 
67 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กชายสมนึก  คำเงิน
 
1. นางอรุณี  ประทีป ณ ถลาง
 
68 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  แก้วบัง
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
69 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงมณีรัตน์ ฟองเทพ  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
70 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายพีรพันธ์ เตชนันท์  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
71 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายป๊อก  คำลง
2. เด็กหญิงพรทิพย์  สาม
 
1. นางพิกุล  อุดแน่น
2. นางวันเพ็ญ  อนันต์
 
72 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงสิรินรา  สมบัณท์
2. เด็กหญิงสุภนิด  อินทรศร
 
1. นางสาวกฤษดาพร  เขียวอ้าย
2. นางพนอ  อินถา
 
73 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กหญิงจุฑามาส  มาตย์กุล
2. เด็กหญิงวารุณี  แสนคำหอม
 
1. นางสาวพนัดดา  จอมสวรรค์ กุมนา
 
74 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงแพรวนภา  มะโนวรรณ์
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
75 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายชาย  นายหลอด
2. เด็กชายพัชรพล  นามสาม
3. เด็กชายหลงผัด  มีสุข
 
1. นางวันเพ็ญ  อนันต์
2. นางสาวศิวะพร  วงค์นิ้ว
 
76 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กชายวรรณธณ  อะพา
2. เด็กชายอาโย่ะ  มาเยอะ
3. เด็กชายอาไห่  มาเยอะ
 
1. นางอรชร  พินิจ
2. นางอรษา  จำปา
 
77 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ไชยคำ
2. เด็กหญิงชวัลรัตน์  ความชอบ
3. เด็กชายสมหมาย  วงศ์น้อย
 
1. นายสุรชัย  ชมภู
 
78 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
 
1. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
 
79 ศิลปะ ซออู้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงชลิดา  โพธิ์แฉล้ม
 
1. นายภูมรินทร์  คล่องแคล่ว
 
80 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงชลธิฌา  มะโนเรือง
 
1. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
 
81 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 89.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงรุจิญา  ชูศรีโฉม
 
1. นายสุคำ  แก้วศรี
 
82 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง 1. เด็กชายพลตรี  แซ่ตั้ง
 
1. นายฉกาจ  พันสุภะ
 
83 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 80.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  อาหยิ
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
84 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  ศรีปุริ
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
85 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงธัยมัยธ์  รุ่งแสง
 
1. นางปวีณา  สุขจิตร์
 
86 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงชลธิฌา  มะโนเรือง
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ปอยา
3. เด็กหญิงศรัญญา  กาดรัมย์
4. เด็กชายสมนึก  คำเงิน
5. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
6. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
7. เด็กหญิงสุวิมล  มะโนหาญ
8. เด็กชายอดิศร  นางแล
9. เด็กหญิงแวว  อะพา
 
1. นางสาวกุลรภัส  กาบตุ้ม
2. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
3. นางอรษา  จำปา
 
87 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดียว ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงชลธิฌา  มะโนเรือง
2. เด็กชายทินภัทร  จิตรถา
3. เด็กหญิงน้ำฝน  ปอยา
4. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  เรือนคำ
5. เด็กชายภวัต  สมเพ็ชร์
6. เด็กหญิงศรัญญา  กาดรัมย์
7. เด็กชายศุภเกียรติ  เสาเรือน
8. เด็กชายสมนึก  คำเงิน
9. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
10. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
11. เด็กหญิงสุวิมล  มะโนหาญ
12. เด็กชายอดิศร  นางแล
13. เด็กชายอเนก  แสนพินิจ
14. เด็กชายเจนณรงค์  เรือนคำ
15. เด็กหญิงแวว  อะพา
 
1. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
2. นางอรชร  พินิจ
3. นางอรุณี  ประทีป ณ ถลาง
4. นางเทียมจิตต์  วิชาคำ
 
88 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกวินนาฎ  กิติศรี
2. เด็กหญิงกาญจนา  ปอแฉ่
3. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ทาอุปรงค์
4. เด็กหญิงชญานิศ  รังสูงเนิน
5. เด็กหญิงณัฐมน  ผลชีวิน
6. เด็กหญิงทิพธัญญา  วงศ์เทพ
7. เด็กชายธนภัทร  จันทร์เสา
8. เด็กหญิงน้ำฝน  มาเยอะ
9. เด็กชายบรรณวิฑิต  อวดดี
10. เด็กหญิงปรัชญาพร  จันทร์หอม
11. เด็กหญิงพัชรินทร์  บุญพิมพ์
12. เด็กหญิงรินรดา  ไชยชมภู
13. เด็กหญิงรุ่งสายทิพย์  ไขลายหงษ์
14. เด็กหญิงวิศรุตา  คำปาเชื้อ
15. เด็กชายศักย์ศรณ์  ปิมปา
16. เด็กหญิงศิรินภา  อุดกลิ้ง
17. เด็กหญิงสายฝน  มะโนหาญ
18. เด็กชายอนันตนุกูล  บัวอินทร์
19. เด็กหญิงอรพิชญ์  ชัยภูวนารถ
20. เด็กหญิงเกวลิน  สุยะใหญ่
 
1. นางนพดา  บุญรักษาเดชธนา
2. นายภูวศิฎฐ์  เจริญสุข
3. นายวิริยะ  วิราศรี
4. นางสุปราณี  กวินวิวัฒน์
 
89 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 84.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กชายศักรินทร์  วิยาพร้าว
 
1. นางสาววาสนา   ชัชวรัตน์
 
90 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายชัชชนม์  เครืออินตา
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
91 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 90.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กหญิงธัญชนก  ฤทธิรงค์
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
92 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงพรนภา สุยะพรม  
 
1. นางสุรีพร ประดิษฐ์  
 
93 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขัวแคร่    
94 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
 
1. นางเทียมจิตต์  วิชาคำ
 
95 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นายพีรพล  ไชยวงค์สาย
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
96 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นางสาวมาลัย  แลเชอ
 
1. นางสาวญาณิศา  สิทธิประเสริฐ
 
97 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 86.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสหศาสตร์ศึกษา 1. เด็กชายสรายุทธ์  แสงอุดมสุข
 
1. นายเกียรติศักดิ์  ทาทอง
 
98 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กชายนิธิกร  บุผา
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
99 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงกัญธิมา  บุญนะ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
100 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงพรมณี   แท้ตระกูล
 
1. นางเดือนฉาย  สุขสวัสดิ์
 
101 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กหญิงธัญชนก  ฤทธิรงค์
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
102 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายธนเดช  พัชรมโน
 
1. นางสาวศุภมาส  อริวรรณา
 
103 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงพรพิมล  มะโนหาร
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
104 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย    
105 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายฐิติเชษ   ศักดิ์สมสกุล
2. เด็กชายธีทัต   กาวิละมูล
3. เด็กหญิงนภัสกร   อินต๊ะยศ
4. เด็กชายนิภัทรพงศ์   ภาคำ
5. เด็กหญิงปาริฉัตต์  คีรีแก้ว
6. เด็กหญิงพิชญาภา   จิวเดช
7. เด็กชายศุภโชค   เฉียบแหลม
8. เด็กชายศุวสันต์   เผ่าดี
9. เด็กหญิงสุชัญญา   การะวงค์
10. เด็กหญิงอาภัสรา   บุญมา
 
1. นางทิวาพร    ปูคำ
2. นางสุดาพร   ไกรอ่ำ
3. นางสาวเนรัญญา   อุปาละ
 
106 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายกฤษดา  ยานะนวล
2. เด็กหญิงนภัสสร  เทพอินถา
3. เด็กชายรุ่งเรือง  เบเชกู่
4. เด็กหญิงศจิกา  บุญมาวงค์
5. เด็กหญิงสภาภรณ์  ขวัญใจพนา
6. เด็กชายสรายุทธ  แก้วสมตัว
7. เด็กหญิงสุปราณี  ใจยะ
8. เด็กชายอาหล่อง  มาเยอะ
9. เด็กหญิงอินทิวัลย์  นันทะเสน
10. เด็กชายเนติพงษ์  พิชัย
 
1. นางพิณทิพย์  นันท์บัญชา
 
107 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์)    
108 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกรรณาภรณ์  ปวนทา
2. เด็กหญิงจิดาภา  ปฐมธรรมการ
3. เด็กหญิงณัฐชยา  หมายมั่น
4. เด็กหญิงนวพร  อนันต์วรชัย
5. เด็กหญิงปิยธิดา  ราชอุ่น
6. เด็กหญิงศศิกานต์  ไชยเลิศ
7. เด็กหญิงสุพรรษา  ยามี
8. เด็กหญิงสุพิชญา  มาลีรัตน์
9. เด็กหญิงเบญจวรรณ  มณีศร
 
1. นางทิวาพร  ปูคำ
2. นางสาวพิมพ์ทิพย์  ปัญญาบุญ
3. นางสุดาพร  ไกรอ่ำ
 
109 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงจามรี  นันทะเสน
2. เด็กหญิงนิตยา  เรือนคำ
3. นางสาวยุพิน  แสนไชย
4. เด็กหญิงรัตนา  อุ่ยแม
5. เด็กหญิงสุนารี  อยู่รึ
6. นางสาวสุนิสา  มาเยอะ
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
110 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกันทิมา  ณ เชียงใหม่
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  สุทธนู
3. เด็กหญิงจตุพร  ไชยชมภู
4. เด็กหญิงจิรัชฌา  จันทร์รูปงาม
5. เด็กหญิงจิรัชญา  หลวงปอง
6. เด็กหญิงฐิติยา  คำเเดง
7. เด็กชายณัฐนันท์  คำใจวัง
8. เด็กหญิงทองชมพูนุช  ดอนชัย
9. เด็กหญิงธิระดาภร  ปัญญาบุญ
10. เด็กชายนภัสรพี  คำพีระ
11. เด็กชายพีรรัฐ  ทองก้อน
12. เด็กหญิงภูริชญา  พงษ์สนั่น
13. เด็กหญิงรักมาก  กิจรักษ์
14. เด็กหญิงสุชาดา  วงค์ต่อม
15. เด็กหญิงอภิชญา  พรมทนันไชย
16. เด็กหญิงอัญมณี  ขันสุธรรม
 
1. นายชัยวัฒน์  คำน้อย
2. นางทิวาพร  ปูคำ
3. นางสกุลรัตน์  โรจนรัตน์
4. นายสิทธิกร  เสียงห้าว
5. นางสุดาพร  ไกรอ่ำ
 
111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กหญิงปวิณา  จางนิรันดร์
2. เด็กหญิงเสาวรัก  มาเยอะ
 
1. นายสุริยา  ป้อมสมุทร
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 93.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอยฮาง    
113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. นายวันชัย  กุ่ยแก้ว
2. นายเกตุศักดิ์  บุญเทพ
3. เด็กชายไชยวุฒิ  รักชาติ
 
1. นายธนวัฒน์  เดชปักษ์
2. นายสุวรรณ  ชอบธรรม
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงธนัชดา  เกิดปานทอง
2. เด็กหญิงพศิกา  มาอินทร์
3. เด็กหญิงวงศ์วรุณ  อุ่นบ้าน
 
1. นายอนุพงค์  คำน้อย
 
115 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 94.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายลอสี  หมื่นนอ
2. เด็กหญิงอรพิน  อาบู่
3. เด็กชายแอที  หมื่นนอ
 
1. นายศรายุทธ  วิภาวัฒนกิจ
2. นายอุทัย  นันตนัตน์
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงบุษกร  พันกิจ
2. เด็กหญิงสุนทรีลักษณ์  คิดสวย
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางศิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 97.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กหญิงนาป๋อย  จะคาต่อ
2. เด็กหญิงมารี  แล่ไป
3. เด็กหญิงอนงค์  แสนหลวง
 
1. นางสาวจุรีพร  เจริญพันธ์สวัสดิ์
2. นายอุทัย  นันตรัตน์
 
118 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายธนกฤต  ตุงพิทักษ์พงค์
2. เด็กชายปณิธาน  โกอาร์
3. เด็กชายภาณุพงษ์  บัวพันธ์
 
 
119 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายขจรเกียรติ  บั้งเงิน
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  บั้งเงิน
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
120 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายจิรศักดิ์  ณ เชียงใหม่
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  อินต๊ะมา
3. เด็กหญิงผุสดี  อู่แม
4. เด็กชายสราวุฒิ  เทพอินถา
5. เด็กหญิงหมียา  เชอก้อง
6. เด็กชายอธิป  อู่แม
 
1. นางลำดวล  สายเมืองนาย
 
121 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงณัฐวรรณ  หล้าติ
2. เด็กหญิงนริศรา  แก้วคือ
3. เด็กหญิงนิยดา  ศรหล้า
4. เด็กหญิงพรทิพย์  สักลอ
5. เด็กหญิงศุทธินี  อักษราพิพัฒน์
6. เด็กหญิงหทัยชนก  วาดเอื้อยวงศ์
 
1. นายคมสันติ์  นันทะเสน
 
122 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายชาคริต  ดอนชัย
2. เด็กชายณัฐชนน  ชัยศิริวิลัษณ์
 
1. นางสาวธัญญาภรณ์  จินดา
 
123 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ 1. เด็กหญิงพิม  นามแสง
2. เด็กหญิงวันวิภา  ธิคำ
3. เด็กหญิงสุภาพร  คำนวล
 
1. นางอัมพร  นันทชัย
 
124 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แหลมจัด
2. เด็กชายปิยะ  ใช่ฮะ
3. เด็กหญิงวาทินี  เมืองชื่น
 
1. นายสินทรัพย์  สิงทะบุตร
2. นางอรุณี  หงษ์นวล
 
125 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงชนิตา   มาไกล
2. เด็กหญิงพิชญาภัค   ปิงวัง
 
1. นางสาวจิราภรณ์   อุดมทรัพย์
2. นายชานนท์  จันต๊ะคาด
 
126 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กชายนนชัย  รักชาติ
2. เด็กหญิงสุนิษา  แซ่หมู่
3. เด็กหญิงเมทินี  ดีน้อย
 
1. นายธนวัฒน์  เดชปักษ์
2. ว่าที่ร้อยตรีเทวฤทธิ์  พรมรัตน์
 
127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กหญิงปิยมาศ  วงค์แสง
2. นายพงษ์พัฒน์  แยบือ
3. เด็กชายสุรชัย  ยี่ป่า
 
1. นางสาวพิมพา  วงค์อารีย์
2. ว่าที่ร้อยตรีเทวฤทธิ์  พรมรัตน์
 
128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายปรีชาพล  สวยแสง
2. เด็กหญิงสุภาพร  จันต๊ะนาเขต
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางสาวศรีสุภา  ยานะ
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงปิยพัชร  สมมิตร
2. เด็กหญิงพรชนิตย์  ต๊ะคำ
3. เด็กหญิงภัคจิรา  มูลเมือง
 
1. นางพัฒน์นรี  โป่งทราย
 
130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายจิรเมธ  คำน้อย
2. เด็กชายสิรธีร์  ธรรมศิริ
 
1. นายโอภาส  อินธรรม
 
131 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร)    
132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงชมพูนุท  แก่นหาญ
2. เด็กหญิงนริศรา  ศรีใจมา
3. เด็กหญิงสุชานาถ  ไกลถิ่น
 
1. นางพรวิไล  แลวงค์นิล
 
133 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายสุวิชกรณ์  จอมมิ่ง
2. เด็กชายเสนาะ  สมุดความ
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
134 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 92.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. นางสาวพิกุล  ศรีมูล
2. นางสาววรุณพร  บั้งเงิน
3. เด็กหญิงสรชา  ธรรมยอย
 
1. นางพร  นันป้อ
2. นางศิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 93.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กหญิงพิณ  มาเยอะ
2. เด็กหญิงหมี่ตู่  ขะระ
3. เด็กหญิงอานุ  เชอหมื่อ
 
1. นางธนาภัทร  วิวัฒน์ขจรศักดิ์
 
136 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายณัฐนันท์   แหนคำ
2. เด็กชายพิรชัช   คชนิล
 
1. นางปฐมาพร   มณีรัตน์
2. นายอนุพงค์  คำน้อย
 
137 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  มาลี
2. เด็กชายวิรัช   ปัญญาทิพย์
 
1. นายมานิตย์  เตชะตน
 
138 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 90.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. นางสาวนราพร  ผารัง
2. นางสาวรุ่งนภา  บ่อแก้ว
3. เด็กหญิงสุชานาถ  กลิ่นซ้อน
 
1. นางพร  นันป้อ
2. นางศิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
139 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงนางซอน  หนานอุ่น
2. เด็กชายภราดร  เตวิน
3. เด็กชายเจิงหาญ  ไทยใหญ่
 
1. นายอนันต์  ชื่นชม
 
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นางสาวตอง  วันดี
2. นายสาม  นามยี่
3. เด็กชายัขันติ  ศรีวงค์
 
1. นางพัฒน์นรี  โป่งทราย
 
141 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายจารุวัฒน์  สามปลื้ม
2. เด็กชายอลงกรณ์  เดชชัย
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
142 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 89.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  คงเจริญ
 
1. Mr.Brad  Culter
 
143 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 95.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายเกรียงศักดิ์  ยาหยี
 
1. นางอัจฉรา  บรมพิชัยชาติกุล
 
144 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 88.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายอัฐพงษ์  รอดเงิน
 
1. นางเกศราพร  มีระบุญ
 
145 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกัญญรัต  ชลอยเมฆ์
 
1. นางรัชนี  แสงวงศ์วาณิชย์
 
146 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวิศานุสรณ์ 1. เด็กชายสิรภพ  วนเวชกุล
 
1. นางสาวกุพชกา  นุกาศ
 
147 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายคณาธิป  สกุลรัตน์
 
1. นางเกศราพร  มีระบุญ
 
148 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงหมอกมุงเมือง  ประพัฒน์ทอง
 
1. นางสุมิตรา  ธาราวร
 
149 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 86.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. เด็กชายยุทธพงศ์  ชีหมื่อ
 
1. นางกัลยาณี  ศรีวรรณ์
 
150 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงณัฐนรี  สมประสงค์
 
1. นางสาวจรูญศรี  มูลสวัสดิ์
 
151 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 61 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงมุกดา  อ้วยล่อ
 
1. นางสาวศรีวรรณา  เหมืองทอง
 
152 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายคมสัน  คำเลิง
2. เด็กชายนที  กองมี
3. เด็กชายพงศกร  ยะอินทร์
4. เด็กชายศราวุธ  ธิดา
5. เด็กชายเฉลิมชัย  สมใจ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
2. นายสมบูรณ์  มาถา
 
153 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กหญิงหมี่ผ่า  อาบังกู่
 
1. นางสาวนันท์ธีรา  กิจรักษ์
 
154 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 81.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กชายนันทวัฒน์  รักชาติ
 
1. นายจะมู  จะลา
 
155 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายชานนท์  เชอมือ
2. เด็กชายปุรชัย  เชอหมื่อ
3. เด็กชายวงศกร  อานี
4. เด็กชายวุฒิพงษ์  แลเชอ
5. เด็กชายสิทธิโชค  มาเยอะ
6. เด็กชายสุพัฒน์ชัย  แชมือ
 
1. นายภาสกร  ต๊ะปัญญา
2. นางสุนทรี  ปาลี
 
156 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำตก 1. เด็กชายกิตติพงษ์   จิติรัตน์
2. เด็กชายจิรวิทย์  จะบือ
3. เด็กชายชานนท์  แสงดี
4. เด็กชายนพรุจ  ใจขันธ์
5. เด็กชายนิพล  เส็งพรม
6. เด็กชายสมศักดิ์  นามดี
7. เด็กชายสมเดช  นามดี
8. เด็กชายสำราญ  ใจแก้ว
 
1. นายอิ่นแก้ว  ไชยงำเมือง
 
157 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 86.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. นายชัย  แสงสิน
2. นายชาตรี  จะเหมาะ
3. นายชาติชาย  ลาหู่นะ
4. เด็กชายสงคราม  จะแห้ง
5. นายสมชาย  จะหมื่น
6. เด็กชายสุริยม  มาเยอะ
7. เด็กชายสุวิชัย  ฟูมีสอง
8. เด็กชายเกริกพล  คุณสุข
 
1. นายดนัย  กาแก้ว
2. นายสิทธิพงษ์  รัตน์ชัยศิลป์
3. นายสุริยันต์  หน่่อคำหล้า
 
158 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  กันจินะ
2. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ยอดมหาวรรณ
3. เด็กชายประวิทย์  สายทอง
4. เด็กชายพงษ์กรณ์  คำหงษา
5. เด็กหญิงวิภาพร  ตั้งประเสริฐ
6. เด็กหญิงศศิธร  เมฆา
7. เด็กหญิงสสินา  คุณมโนธรรม
8. เด็กชายหิรัญ   สิงห์สุข
 
1. นายดนัย  งามจารุธารเกษม
2. นางสาวอวยพร  อินแปลง
3. นางเพ็ญศรี  อินแปลง
 
159 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 82.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  โรยสุวรรณ
2. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  วิลานัน
3. เด็กหญิงคำนวล  บุญยอด
4. เด็กหญิงชุติกาญจน์   พยมโพธิ์
5. เด็กชายด.ช.ธัญพิสิษฐ์  เสวกสุทธิื
6. เด็กชายตรีภพ  จอมหล้า
7. เด็กหญิงนุชธิดา  จักร์สุวรรณ
8. เด็กหญิงภัศรา   ยานะธรรม
9. เด็กหญิงวรรณิดา  เขื่อนเพชร
10. เด็กหญิงเกศสุนีย์  เตจ๊ะสุวรรณ
 
1. นางกาญจณีย์  ธีระเดช
2. นางดรรชนี   จันทร์คำ
3. นางสุกานดา   นาระตะ
 
160 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงกนกอร  มาเยอะ
2. เด็กชายก๋วยเจ๋ง  คำใส
3. นางสาวจินดา  นาแด่
4. เด็กชายธีรดลย์  เครือดี
5. นางสาวแสงเดือน   โจ๊ะต๊ะ
 
1. นางวรรญมาศ  จันทรา
2. นางเย็นฤดี  กันทาสุวรรณ
 
161 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงพัชรา  ปันสัตย์
2. เด็กหญิงมิ่งสรรพ์  มิ่งปรีชา
3. เด็กหญิงเบญจมาภรณ์  สุภิรัตน์
 
1. นางนงค์รักษ์  มาลีรัตน์
2. นางพรสวรรค์  จันทร์เล็ก
 
162 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นางสาวเบญจพร  ดวงติ๊บ
2. นางสาวเรือนเพชร  ศรีบางพลีน้อย
3. นางสาวแสงทิพย์  นามวงค์
 
1. นางสาวนิภาพรรณ  แปงใจ
2. นางปวีณา  สุขจิตร์
 
163 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงรัตติญา  เป็งเรือน
2. เด็กหญิงโสภิดา  โค้งคูณหาร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
164 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ไร่เรือง
2. เด็กชายสมบัติ  ปะแอ
 
1. นายนิคม  ศรียอด
 
165 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงมาลี  เปียแลกู่
2. เด็กหญิงสุชาดา  เบเชกู่
 
1. นางสาวปุณยนุชนภัส  อินทนุ
 
166 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงฤทัยชนก  ศรีคำม้วน
2. เด็กชายศิวกร  ภู่เพชร
 
1. นางสาวพวงผกา  ลำคำ
2. นางสาวมาลัย  อินเทพ
 
167 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงธัญญา  มูลตัน
2. เด็กหญิงประกายทิพย์  ปัญญาบุญ
 
1. นางทองใบ  ภูมิพลับ
 
168 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงฐาปณีย์    ทายา
2. เด็กหญิงวิญาดา   คำเคน
 
1. นางศิริวิมล   ไชยชุมศักดิ์
 
169 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ดีอันกอง
 
1. นางรัติยา  ศุขมณี
 
170 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  จินาวัง
 
1. นางรัติยา  ศุขมณี
 
171 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายธีระศักดิ์  ปัญญานันท์
 
1. นางอาริยา  ธนะกูลวัฒนา
 
172 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  มณี
 
1. นางณฐมน  ศรีเลสินธุ์
 
173 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่ารวก 1. เด็กชายมารุต  ทวีกุล
 
1. นางสาวลำดวน  วงศ์ภักดิ์
 
174 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  พุ่มพวง
 
1. นางสาวนุชรินทร์  พรมเมือง
 
175 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  ยะชัย
2. เด็กชายภัทรดล  ใจยะปัน
3. เด็กชายสิทธิพร  ปิงลำพูน
 
1. นางอัจฉรา  เกิดเเก่น
2. นางอัมพันธ์  เหล่าไพโรจน์จารี
 
176 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  วิเชียรเพชร
2. เด็กหญิงธนาพร  ไอ่แสง
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ดูเจ๊ะ
 
1. นางสาวกุลภัสสร์   เรือนคำ
2. นายอุดม  เทพวงค์
 
177 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กชายภัทร  อะทะวงษา
2. เด็กชายวุฒินันท์  วิลาวัลย์
 
1. นางสาวพวงผกา  ลำคำ
2. นายวัชรพงศ์  นัยนา
 
178 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายธีธัช  ทองรักษ์
2. เด็กชายเมธาสิทธิ์  ยาวิชัย
 
1. นางวันเพ็ญ  เเสงจันทร์
 
179 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงราตรี  มีชีพสม
 
1. นางพัชรี  ณ ลำปาง
2. นางอรุโณทัย  เชื้อเมืองพาน
 
180 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายนนทวัฒน์  ขาวสะอาด
2. เด็กชายพัลชัย  จันทร์หน่อแก้ว
3. เด็กหญิงวริษฐา  วงศ์เพ็ญ
4. เด็กชายศุภวิชญ์  ใจปู
5. เด็กชายสรวิศ  กันทะเเบน
 
1. นางสาววรัฎชญา  กันทาเดช
2. นางสุทิตย์  ปานประสิทธิ์
 
181 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายณัฐกิตต์  จันเลน
2. เด็กชายธีรโชติ  ดวงสถิต
3. นางสาวพรรณารายณ์  วิญญพรหม
 
1. นางพัฒน์นรี  โป่งทราย
2. นางเรวดี  โรจน์ประโคน
 
182 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ประเสริฐนอก
2. เด็กหญิงดาวสถิต  สีทัพ
3. เด็กชายสุทธิศักดิ์  นฤภัย
 
1. นางประดับ  ศรีโยทัย
2. นายวัชระ  ศรีโยทัย
 
183 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอยฮาง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ปัญญาบุญ
2. เด็กชายปริญญา   ปัญญาบุญ
3. เด็กชายภาสกร  นามวงค์
 
 
184 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายบุญชู  มูเซอ
2. เด็กหญิงสุทธิพร  สังวาล
3. เด็กชายสุรชัย  มุชินนชัย
 
1. นางทิพย์นภา  แออุู่
2. นางอนุรักษ์  นนท์พิพัฒน์
 
185 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงกฤษณา  พรหมขาม
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  วรรณวงค์
3. เด็กหญิงวิไลพร  ธรรมสอน
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
186 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายประสิทธิ์  ยกศร
2. เด็กชายเจริญธรรม  คำเจริญ
 
1. นางสาวรุ่งนภา  สายบัว
 
187 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงนรีกานต์  ดอนลาว
2. เด็กชายภาสกร   สินธุเสาร์
 
1. นางสาวธารินี  บุญเชื้อ
2. นางวารุณี  เศตะพราหมณ์
 
188 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงนภิสรา  ปงลังกา
2. เด็กชายอธิราช  หนสมสุข
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
2. นางสาวทิพย์วรรณ  สิทธิวงค์
 
189 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายพัทธนันท์  สุทธิสาร
2. เด็กชายอรรถวิท  คำมูล
3. เด็กชายอเนชา  ตาลเพลิง
 
1. นายธนัตอัฑฒ์  วิทิยถ
2. นายสมบูรณ์  ชุ่มมงคล
 
190 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายนพรัตน์  ขาวเล็ก
2. เด็กชายสิทธิพงษ์  ภาวงค์
3. เด็กชายอภิศักดิ์  ปันแดง
 
1. นายอิสรภาพ  ใสสะอาด
2. นายเจริญ  สุตะวงค์
 
191 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายจักรพงศ์  อุปรี
 
1. นายชูชาติ  จอมวุฒิ
 
192 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 79 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายณัฐชัย  ธรรมยืน
 
1. นางกรรณิกา  สมเพชร
 
193 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายกิตติ  โสภาพันธุ์
 
1. นายจารึก  ปัญญาแปง
 
194 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปงเคียน    
195 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กชายเจริญพร  แก้วดอนดู่
 
1. นางวิลาวัณย์  บริบูรณ์
 
196 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 76.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายกฤษฎา  ปัญญาวิชา
 
1. นางกรรณิกา  สมเพชร
 
197 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 71.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงเบญจมภรณ์  เขื่อนเพชร
 
1. นางวารุณี  เศตะพราหมณ์
 
198 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กหญิงวิจิตรา  จอป่อ
 
1. นางสุภาพร  บุญมี
 
199 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา    
200 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  สิทธิแก้ว
2. เด็กหญิงจิดาภา  วงษ์ธิสา
3. เด็กหญิงญาณภัทร  สุริยะ
4. เด็กหญิงณัฐชยา  สุวรรณ์
5. เด็กหญิงนิราชา  วงศ์กาวี
 
1. นางจินตนา  แสงแก่
2. นางวิลาสินี  จันทร์หอม
 
201 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  ศศิธร
 
1. นางวีรยา  ฑีฆายุ
 
202 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายกสิวัฒน์  ฐานทิตย์
 
 
203 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายอูเด  เบลเฮม
 
1. นางวีรยา  ฑีฆายุ
 
204 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงจารุลักษณ์  แท้ตระกูล
2. เด็กชายญาณพจน์  จิตตรง
3. เด็กหญิงณัชชญา  สีใจปั๋ง
4. เด็กหญิงณัฐนิชา  รัตนจันทร์
5. เด็กหญิงธนภรณ์  เนตรสุวรรณ
6. เด็กหญิงธนาภรณ์  เชียงมา
 
1. นางภวิกา  พัวพันพัฒนา
2. นางสุปราณี  กวินวิวัฒน์
 
205 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 93.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงคุณัญญา  ยานะ
 
1. นางจันทร์ฉาย  กฤตสัมพันธ์
 
206 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 91.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายธนวัฒน์  ไชยชมภู
2. เด็กชายลื่น  แสนคำ
3. เด็กชายเฉลิมฉัตร  กันยา
 
1. นางเบญญาภา  กุลชาธนะวัง
 
207 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  แก่นดี
2. เด็กหญิงรพีพรรณ  พรมชัย
3. เด็กหญิงเมธาพร  กันธิยะ
 
1. นางรัตนา  มณีจันสุข
2. นางอนงค์  สัตยดิษฐ์