สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก การศึกษาพิเศษ(เฉพาะทาง)
ณ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล และศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดระยอง
ระหว่าง วันที่ 10-12 ธันวาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การเล่านิทานประกอบสื่อ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 84.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงนุสรา  เสนอใจ
 
1. นางสาวปารถนา  แซ่ฮุ้น
 
2 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กหญิงสวรรญา  สีมา
 
1. นางสาวเสริมสุข  อนันตพงศ์
 
3 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 15 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นายปถัมภ์พงษ์  สมัปปิโต
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
 
4 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นายอภิวิชญ์  จามจุรี
 
1. นางสาวอัญชลี  อินอ่อน
 
5 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวบุษยา  ตรีสาร
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
 
6 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงวิเนตรตรา  อัษฏรัตน์
 
1. นางสาวขันทอง  แสงสวัสดิ์
 
7 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 84.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ลิมปานนท์
 
1. นางสาวขันทอง  แสงสวัสดิ์
 
8 ภาษาไทย จินตลีลาเพลงภาษามือ (เพลงอิสระ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวจุฑาทิพย์  ศรีธำรงค์วัชร์
2. นางสาวณัฐธิดา  โตรัตน์
3. นางสาวบุษบา  ทรงอาษา
4. นางสาวประภาพรรณ  หอมแก้ว
5. เด็กหญิงวัชราภรณ์  แซ่ฮิว
6. นางสาวศิริกัญญา  แย้มสำนวน
7. เด็กหญิงศุภรัตน์  อินทร์หอม
 
1. นายกิตติณัฏฐ์  เจียงใหม่
2. นางสาวสุนิสา  แสงอนันต์
3. นางสาวเกษร  นาคลมัย
 
9 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 94.16 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงศรัญญา  เสนอใจ
 
1. นางบังอร  จำปาทอง
 
10 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวธันญารัตน์  มากศรี
 
1. นางขวัญแพร  สิทธินนท์วรกุล
 
11 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวโสภา  สิงห์โสภณ
 
1. นางสุดคนึง  ตรีตรานนท์
 
12 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 81.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงบุญธิดา  ชินวงษ์
 
1. นางสาวขันทอง  แสงสวัสดิ์
 
13 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 84.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สมบูรณ์โภคา
 
1. นางสาวขันทอง  แสงสวัสดิ์
 
14 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงกันติยา  เลดา
 
1. นางสาววันเพ็ญ  ศรสุวรรณ
 
15 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 91.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายโอ๊ต  บุรณะพานิช
 
1. นายจรูญ  วิเศษโวหาร
 
16 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นางสาววิวรรณดา  แย้มชุมพร
 
1. นายจรูญ  วิเศษโวหาร
 
17 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายวันชนะ  ประดับศรี
 
1. นางอาภรณ์  ลามอ
 
18 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นายกันต์พจน์  นะทร
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
19 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 89.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กหญิงนิภาพร  กุหลาบ
 
1. นางเบญจวรรณ  อยู่เลิศ
 
20 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 98.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวจันทร์ไพร  กองมา
 
1. นางสาวพนิดา  ธนานันท์
 
21 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 96.666 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวลีลาวดี  มีศิริ
 
1. นางจำรัส  จินดาวงศ์
 
22 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายปรัชญา  รอดเกตุกุล
 
1. นางสาวลลิตา  วงทวี
 
23 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กชายศุภวัฒน์  ชัยมงคลมณี
 
1. นายเฉลิมชัย  สารวิทยกุลชัย
 
24 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายณัฐนันท์  จันทพันธ์
 
1. นางสาวลลิตา  วงทวี
 
25 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 83.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กหญิงขวัญตา  บูชา
 
1. นางสาวณัฐชยา  รังสิมันต์
 
26 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายเดชาวัติ  กาหลง
 
1. นางสาวหนึ่งนิจรันดร์กานต์  พันแสน
 
27 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายภาณุพงศ์  คงขจร
 
1. นางลัดดา  สุระชาติ
 
28 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 92.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายอังกรู  ชัยนิมิตรวัฒนา
 
1. นายธเนตร  ม่วงรื่น
 
29 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงอธิษฐาน  สืบกระพันธ์
 
1. นางสาวขันทอง  แสงสวัสดิ์
 
30 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายวธัญญู  วงษ์บุญยก
 
1. นางสาวหนึ่งนิจรันดร์กานต์  พันแสน
 
31 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 89.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กหญิงสุชานาถ  มาลทอง
 
1. นางสาวธนาพันธ์  เค้าสิม
 
32 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 83.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวฐิติมา  มีขุนทด
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
 
33 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 88.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นางสาวกันพิมาย  กิมาพร
 
1. นายไพศาล  เกิดสมจิตร
 
34 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กชายศิวกร  กล่อมเกลี้ยง
 
1. นางปิยะพร  ศรีพลาวงษ์
 
35 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 82.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงกันพิมาย  กิมาพร
 
1. นางสาวอัญชลี  อินอ่อน
 
36 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายอนันต์ชัย  พิมพ์ประโพธ
 
1. นางสาวธนาพันธ์  เค้าสิม
 
37 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 82.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวบุษยา  ตรีสาร
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
38 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 81.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นายอภิวิชญ์  จามจุรี
 
1. นางสาวพรรณเพ็ญ  พูลลาภ
 
39 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงกนิษฐา  พลอยชุม
2. เด็กหญิงมาริสา  เพ็งพิน
3. นายอภิวิชญ์  จามจุรี
 
1. นายอัญชลิกา  ตนานนท์
 
40 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงกนิษฐา  พลอยชุม
 
1. นายไพศาล  เกิดสมจิตร
 
41 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นายเอกรินทร์  ภาพันธุ์
 
1. นางทัศน์วรรณ  จันทร์ซิว
 
42 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นายอภิวิชญ์  จามจุรี
 
1. นางสาวพรรณเพ็ญ  พูลลาภ
 
43 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 92.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายปฏิพัฒน์  ลี้เซ็น
 
1. นายสถาพร  พันธุ
 
44 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวฐิติมา  มีขุนทด
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
 
45 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กหญิงชนิกานต์  สุขสันติมาศ
 
1. นางพัชรี  ใจใส
 
46 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 64 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวบุษยา  ตรีสาร
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
47 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นายณัฐชนน  จิตชอบ
2. นางสาวพรรณา  บูชา
3. นายศราวุฒิ  สีหาวัฒน์
 
1. นางสาวกมลรัตน์  สิงห์ศักดา
 
48 คณิตศาสตร์ ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  นานุสิทธิ์
2. เด็กหญิงศรัณยา  พันธ์โพธิ์
3. เด็กหญิงสุนิสา  เสมาเพชร
 
1. นางสาวจิรัชยา  เอี่ยมดิลก
2. นางพัชรี  ใจใส
 
49 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายพีรพล  เครื่องทิพย์
2. เด็กชายอรรถพล  อินทปัญญา
3. เด็กชายเจษฎาภรณ์  เชื้อชัย
 
1. นางฑิฌาพรรณ  พงศ์จันทร์เพ็ญ
2. นางสาวพจนีย์  หัวข้อ
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงบัวชมพู  ศรีวิชัย
2. เด็กชายอนุมัติ  โต๊ะทอง
 
1. นางบุณยวีร์  อ่ำเงิน
2. นางสาวอรอนงค์  นุเสน
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 82.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายภูนิพัฒน์  พันธ์ทอง
2. นางสาวอารียา  พรมลา
 
1. นายชัยวัฒน์  ถุงเสน
2. นางเสาวนีย์  โภคา
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายณัฐวุฒิ  ฮะบุญมี
2. นางสาวอรพรรณ  พิมลรัมย์
 
1. นายชัยวัฒน์  ถุงเสน
2. นางเสาวนีย์  โภคา
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวธัญญารัตน์  ขุนหอม
2. นายวัชรพงศ์  จันทร์ไทย
 
1. นางบุณยวีร์  อ่ำเงิน
2. นางสาวอรอนงค์  นุเสน
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  สุขเจริญ
2. เด็กชายพฤหัส  ฤาชา
 
1. นางฉันทนา  บูรพรรณ์
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงพุทธรักษา  คำภีลานนท์
2. เด็กชายรัชพล  เกตุแจ้
 
1. นางสาวณัฐชยา  พิเคราะห์งาน
2. นางเบญจวรรณ  เหล่าประเสริฐ
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 80.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายชัชนันท์  ภักดีศุภผล
2. นางสาวดรุณี  กาญจนบรรจง
 
1. นางธิวาพร  เพชรศรีลักษณ์
2. นางสาวศิรประภา  ปราณี
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 83.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายธนกิจ  กลีบบัวเขียว
2. นางสาวภาวิณี  มีฤกษ์
 
1. นางสาววันเพ็ญ  แดงเสน
2. นางสาวสมพร  คำมูล
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายภูวนาท  แก้วกำพล
2. เด็กหญิงสุรัสวดี  ตรีทศ
 
1. นางสุกันยา  สังฆรัตน์
 
59 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายกฤษฎา  เครือละม้าย
2. เด็กชายจักรพงษ์  สมัยกุล
3. นายจิรายุ  ประมวลสุข
4. นายตรีเทพ  บุตรคร้อ
5. นางสาวธิดารัตน์  ลันวงษา
6. เด็กชายปิยทัศน์  หะมะ
7. นางสาวพิมพ์วิภา  อินอุดม
8. เด็กหญิงภูริชญา  บุญเสริม
9. นายวรพงษ์  วงษ์ศรีแก้ว
10. นายวสันต์  เททะสังข์
11. นางสาววาสนา  เมืองจันทร์
12. นายศรราม  หิรัญเกื้อ
13. เด็กชายสมาพล  รอดเกตุกุล
14. นายสุรศักดิ์  หาญละคร
15. นายอภิสิทธิ์  วิจิตรพงษ์
 
1. นายธนรัชต์  พลานุสนธิ์
2. นายธนูเกียรติ  ลอยประโคน
3. นางสาววรนุช  กันทรวิชัยวัฒน์
4. นายสิรภพ  เนาว์นาน
 
60 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายกิตติพล  อนุชน
2. เด็กหญิงขวัญเรือน  ลายศิลา
3. เด็กชายธนวัฒน์  รักมั่น
4. เด็กชายธีรศักดิ์  พงศ์พสิน
5. นายนิพิฐพนธ์  พันธ์โยธี
6. เด็กหญิงปิยะนุช  ปานแสงขำ
7. เด็กหญิงพรชนก  โสมโสดา
8. เด็กหญิงพราว  พรประเสริฐ
9. นางสาววิลัย  อินสร
10. เด็กชายสุพีรพัศ  ซองการ
11. เด็กหญิงสุภาวดี  เกตุปัญหา
12. เด็กชายเฉลิมพล  มะลิวัลย์
13. เด็กชายเนตร  ไทยเจริญ
14. เด็กชายเบียร์  มุงคุณ
15. เด็กชายเอกชัย  เฮงมัก
 
1. นางสาวประภัสสร  มั่นเขตกิจ
2. นางสาววรรณวิภา  บัวไสว
3. นางสิริลักษณ์  จันทร์แก้ว
4. นางสาวเชนิยา  สิงห์สาร
 
61 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กชายกิตติธัช  ปานนิล
2. เด็กชายซกเปร็ยนา  ลี
3. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  บุญสมทบ
4. เด็กชายธีรภัทร  จิตรีเหิม
5. เด็กชายรัชชานนท์  อุดมวัฒนานนท์
6. เด็กชายสกลภัทร  พิมพ์ชัยศรี
7. นายอติวิชญ์  อะราอิ
8. เด็กชายโสรัจจ์  รักไทยนิยม
 
1. นางสาวธัชนนท์  ละม่อม
2. นางสาวพินทุ์สุดา  สาหร่ายทอง
3. นางสาวเสาวภร  คงรุ่ง
 
62 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายทรงพล  คนยัง
2. เด็กชายธีรศักดิ์  พงษ์พสิน
3. เด็กชายพงศธร  วงษ์สุวรรณ
4. เด็กชายรุ่งโรจน์  อ่อนพร
5. เด็กชายสมหวัง  สุขเจริญดี
6. เด็กชายอัคราเดช  บุญเลิศ
7. เด็กชายเนตร  ไทยเจริญ
8. เด็กชายเบียร์  มุงคุล
 
1. นายจเร  ฤทธิ์แก้ว
2. นางสาวธมลวรรณ  ใจไหว
3. นางสาวสุฑามาศ  อโนทัย
 
63 สุขศึกษา และพลศึกษา เชียร์ลีดเดอร์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงกวินธิดา  คำเฉลิม
2. นายจักรกฤษณ์  นิระมิ
3. เด็กชายทศพล  บุญนะ
4. นายทินภัทร  นนท์ยะโส
5. นายธวัชชัย  สุริยวงษ์
6. เด็กชายธัญวุฒิ  ดวงแก้ว
7. นายประเสริฐ  ไวปรีดา
8. นายภาณุทัต  ครุสกุล
9. นางสาวรุ่งระวี  แซ่ลิ้ม
10. นายวรินทร์  แสงภิรมย์
11. นายศราวุฒิ  นิยมเดชา
12. นางสาวโชติกา  เพชรลอม
 
1. นายบุญฤทธิ์  รัตนวิจิตร
 
64 สุขศึกษา และพลศึกษา เชียร์ลีดเดอร์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  แก้วจินดา
2. เด็กหญิงจีรพร  วรนุช
3. เด็กหญิงชุติกาญจน์  แสงวัง
4. เด็กหญิงณัฐชยา  ภักตรา
5. เด็กหญิงณัฐณิชา  พงษ์อร่าม
6. เด็กหญิงพัชรี  ศรีกา
7. เด็กหญิงวริศรา  คล้ำดำ
8. เด็กหญิงวิภาวี  ดิษฐ์ศรี
9. เด็กหญิงศรีประภา  พันธ์จันทร์
10. เด็กหญิงสุภาพิชญ์  คงเจริญ
11. เด็กหญิงสุภาวิดา  ขำอิน
12. เด็กหญิงเมธาวลัย  เผื่อนละมุด
 
1. นางสาวจิรัชยา  เอี่ยมดิลก
2. นางสาวณิชาภา  เอกธนาพิศาล
3. นางพัชรี  ใจใส
4. นางสาววรรณวรางค์  ชัยกร
 
65 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิครถเข็น ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายกระษาปณ์  เจริญสุข
2. เด็กชายธีระเทพ  นุ่นขาว
3. เด็กหญิงธีริศรา  ทฤษดี
4. เด็กหญิงปณิตา  สร้อยรัก
5. เด็กหญิงภัทรดา  แก้วผ่อง
6. นายวรภพ  จิตต์สามารถ
7. เด็กชายสมประสงค์  ศรีวรรณคำ
8. เด็กชายเอกพงษ์  แจ่มกมล
 
1. นางสาวกลอยใจ  เทพประกอบ
2. นายสมพงษ์  จีนชูแก้ว
3. นายอิทธิพล  พิมพ์ชัย
 
66 สุขศึกษา และพลศึกษา กิจกรรมเข้าจังหวะ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  อะโนมา
2. เด็กหญิงพนัชกร  มุ่งคู่กลาง
3. เด็กหญิงอร  สาน้อย
4. เด็กชายอานนท์  นาดวง
5. เด็กหญิงเปมิกา  ยาวะโนภาส
 
1. นางสาวเพ็ญนภา  แก้วพูน
 
67 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบเพลงหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 97.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวชลดา  สารแก่น
2. นายชาคริต  สิทธิพจน์
3. นางสาวตุ๊กตา  มะปรางค์
4. นางสาวพรทิพย์  เจียมเจริญ
5. นางสาวพรรณภา  ทานกระโทก
6. นายรัตนพล  ปั้นศรี
7. นางสาวศิริพร  ไทยยันโต
8. นายเอกสิทธิ์  บุญสมัย
 
1. นางสาวนารีรัตน์  วงษ์สุวรรณ
2. นางสาวพิมพ์ชญา  ธนาพรพงศ์สถิต
3. นางสาวสำเริง  มาปู่
 
68 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  แก้วจินดา
2. เด็กหญิงชุติกาญจน์  แสงวัง
3. เด็กหญิงณัฐชยา  ภักตรา
4. เด็กหญิงวริศรา  คล้ำดำ
5. เด็กหญิงวิภาวี  ดิษฐ์ศรี
6. เด็กหญิงศรีประภา  พันธ์จันทร์
7. เด็กหญิงสุภาพิชญ์  คงเจริญ
8. เด็กหญิงสุภาวิดา  ขำอิน
 
1. นางสาวจิรัชยา  เอี่ยมดิลก
2. นางสาวณิชาภา  เอกธนาพิศาล
3. นางสาววรรณวรางค์  ชัยกร
 
69 ศิลปะ การแข่งขันดนตรีโฟล์คซอง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 88.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายกฤษฎา  ธัญญวนิชพงษ์
2. เด็กชายสมศักดิ์ฺ  ชัยมา
3. เด็กหญิงเพชรไพรินทร์  ลักษณะพล
 
1. นายจิตติภูมิ  ชัยบุรินทร์
2. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
70 ศิลปะ การแข่งขันดนตรีโฟล์คซอง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 89.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวนงค์นุช  กองเพ็ง
2. นายพจน์พงศ์  เพ็ชรชมภู
3. นายเอกรินทร์  ภาพันธุ์
 
1. นายจิตติภูมิ  ชัยบุรินทร์
2. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
71 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  สร้อยสลับ
2. เด็กหญิงวิลาวรรณ  ภัยชำนาญ
 
1. นางบราลี  เฮงตระกูล
2. นางลาวัลย์  แซ่จาง
 
72 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 97.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายจิตติพัฒน์  จำปาเทศ
2. เด็กชายพงศ์สรร  รัตนคันทรง
3. เด็กชายสิริรุ่ง  ทรงพิมพ์
 
1. นางสาววรรณพิมพ์  หนูมงกุฏ
2. นางสาววรรณวิภา  บัวไสว
 
73 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 98.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงการณ์ฉัตร  โพธิ์ประสิทธฺิ์
2. เด็กชายธันวา  เฮ้ารัง
 
1. นางสาวสุภิญญา  อ่อนคำ
2. นางสาวหวาน  พรมเกตุ
 
74 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ปฐมวัย 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายทศวร  ทวีทรัพย์
2. เด็กชายอมรเทพ  ทองฤทธิ์
3. เด็กชายเฉลิมขวัญ  สันติพรวิทย์
 
1. นางสาวธนวรรณ  ปิดฉายะ
2. นางเงิน  สุทธาวาศ
 
75 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 83.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กชายณัฐพล  ฉลาดล้น
2. เด็กชายภูมิพิพัฒน์  ไชยมะงั่ว
3. เด็กหญิงรักษ์ตะวัน  ประเสริฐศักดิ์
 
1. นางสาวสุภิญญา  อ่อนคำ
2. นางสาวหวาน  พรมเกตุ
 
76 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กชายเสฏฐกฤษฏิ์  นันทะเพ็ชร
 
1. นางสาวชยพัทธ์  แกมขุนทด
 
77 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายพิสิทธิ์  กวางแก้ว
 
1. นางสาวปรัศนี  ฮองอุ้น
 
78 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงจิตราภา  สมศรี
 
1. นางสาวพินทุมดี  สิงหเสนี
 
79 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาบดี 1. นายอธิป  วงศ์แห่งมิตร
 
1. นางสาวหวังถวิล  ชูดมวิโรจน์
 
80 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายกระษาปณ์  เจริญสุข
 
1. นายขวัญเพชร  คิดเห็น
 
81 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายประคอง  เลิศอาชีวะ
 
1. นางสาวสุวรรณา  ชุมภูแก้ว
 
82 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายไกรรัตน์  ต่วนสูง
 
1. นางศรุดา  ทหารเพรียง
 
83 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีน้ำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายพัฒนาการ  เล็กพอใจ
 
1. นางสาวชนิตา  ทองวิไล
 
84 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวสุธิดา  เตชนันท์
 
1. นางสมหมาย  ทองยม
 
85 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายเขมทัต  นาจันทอง
 
1. นายขวัญเพชร  คิดเห็น
 
86 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายพรศักดิ์  ศรีพนมวรรณ์
 
1. นางศรุดา  ทหารเพรียง
 
87 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กชายอนุพงษ์  กลิ่นสุคนธ์
 
1. นางปราณี  ชืนสุข
 
88 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายไกรรัตน์  ต่วนสูง
 
1. นางศรุดา  ทหารเพรียง
 
89 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 87.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวนวกัญญารัตน์  โพธิผล
 
1. นางสาวศศิชณา  ดิษฐเจริญ
 
90 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวภัสสร  สุขสันต์ดี
 
1. นางสาวศศิชณา  ดิษฐเจริญ
 
91 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 74 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายบุญเทพ  เพ็ชรดี
 
1. นายขวัญเพชร  คิดเห็น
 
92 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 97.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กหญิงภัทราภร   ประทุมเกษร
2. เด็กชายองอาจ   จำปาทอง
 
1. นายกชกษิดิศ   ฟักนุช
2. นางสาวนภัสนันท์   สงมา
 
93 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวจันทร์ไพร  กองมา
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  ดวงแก้ว
 
1. นางสาวกาญจนา  ภุมมา
2. นางนันทนา  กลั่นบุศย์
 
94 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวพุทธิชา  คล้ายสุนทร
2. นายภิณิภัทธิ์  เนียมไหม
 
1. นายกิตติณัฏฐ์  เจียงใหม่
2. นางจินตนา  ชิณวงศ์
 
95 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 92.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายธงชัย  กิตตินาคานุวงศ์
2. นางสาวสุกานดา  เพิ่มพูล
 
1. นางสาวปานระวี  พุทธรักษ์
2. นางสาววัชรี  ชนินทยุทธวงศ์
 
96 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นายธีระพล  ธีตะลักษณ์
2. นายนภดล  ศักดิ์มั่น
3. นายปพน  อาจวงค์
 
1. นายยรรยง  ดวงมะยศ
 
97 ศิลปะ การแสดงอังกะลุง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ศรีสว่าง
2. เด็กชายชยากร  สาครเสถียร
3. เด็กชายชายแดน  อุทโท
4. เด็กหญิงนภสร  ชูชาติ
5. เด็กชายนำพล  ประทัยเทพ
6. เด็กหญิงน้ำฝน  ประวัติร้อย
7. เด็กชายภาณุวัฒน์  ชัยบุญเรือง
8. เด็กชายอภิชาติ  รูปเลขา
 
1. นายกิตติณัฏฐ์  บัณฑิตกฤตวิทย์
2. นางเนตรสุรัส  มีล้ำ
 
98 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กหญิงวาสนา  รบแคล้ว
 
1. นายชูชีพ  เรืองสัมฤทธิ์
 
99 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายจานุวัฒน์  เนียมทอง
 
1. นางสาวสำเนาว์  อุทัศน์
 
100 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กชายวชิราวุธ  จันทรเสนา
 
1. นางทัศนีวรรณ  จันทร์เทศ
 
101 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาววาสนา  พุมมา
 
1. นางสาวสุภาพร  ญาณประเสริฐ
 
102 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 96.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายภาวิน  มาช่วย
 
1. นายบดินทร์  พงศ์จันทร์เพ็ญ
 
103 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายภัทระ  วานิชานันท์
 
1. นายอธิคม  ทูลศิริ
 
104 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 97.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวฐิติมา  มีขุนทด
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
105 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ม.4-ม.6 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงกันพิมาย  กิมาพร
 
1. นายเสาร์  ปราณีตพลกรัง
 
106 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงนิภาพร  พลชม
2. เด็กหญิงปวีณา  โคตรธารินทร์
3. นางสาวลภัสนันท์  ธนพงศ์สินถาวร
4. เด็กหญิงสิริพร  สุขพูล
5. นางสาวเพราพิลาศ  พวงราช
 
1. นางสาวสำเนาว์  อุทัศน์
 
107 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวกาญจนา  ลีชวนค้า
2. นางสาวนันท์  ขุนทอง
3. เด็กหญิงภัณทิรา  จันทะสงเคราะห์
4. นางสาววนิดา  กงชัย
5. นางสาวเยาวเรศ  ภู่ทอง
 
1. นางสาววาสนา  โพธิ์ทอง
2. นางสาวอุษาวรรณ  อุบลขาว
 
108 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงชัญญานุช  มีสมวัฒน์
2. เด็กหญิงผกาวรรณ  ไชยประเสริฐ
3. นางสาวสิริวิมล  บุญม่วง
4. เด็กหญิงสุฑาทิพย์  แสงศักดิ์
5. เด็กหญิงเพ็ญจันทร์  ชุ่มชื่น
 
1. นางสาวกรรณิกา  ปัญญามี
2. นางสาวณัฐอนัญญา  ศรีทนันชัย
 
109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นายกฤชฤทธิ์   ลอยประดิษฐ์
 
1. นางสาวนฤมล  สุวามิน
 
110 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายศุภกร  ตันติวานิช
 
1. นางสาวสิริพร  คำวิเศษ
 
111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นายณัฐวุฒิ  สาธิวรรณ์
 
1. นายมานะ  เจริญลาภ
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายพงศ์ธรรค์  ศิริคุณานนท์
 
1. นางสาวมลฤดี  โมธารา
 
113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  พฤศชนะ
 
1. นายอรุณ  สวนสวรรค์
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายธนกร  เสมรบุณย์
 
1. นางวราภรณ์  ปัญญาประโชติ
 
115 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงมาริสา  มณีแสง
 
1. นายอำนาจ  แรตกระโทก
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายโสภณ  จงกาพ
 
1. นางสาวกรกนก  โภคพิพัฒน์
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กชายภาณุเดช  ปิ่นคำ
2. เด็กชายอนันตชัย  บานยางศรี
3. เด็กชายแสงชัย  รักษ์พงศ์กาญจน์
 
1. นางสาวปราศรัย  พรหมพิไชย
2. นางสาวอานุ  พิมพ์คต
 
118 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายสมศักดิ์   ยอดปิ่น
2. นายอนัส   อำพันธ์
3. นายโชคประเดิม   ชำโพธิ์
 
1. นายวิทยา   คล้อยตาม
 
119 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายกฤติพงษ์  ถาวรสาลี
2. นายวริช  อินทริง
3. นายเพทาย  ดำริห์
 
1. นายกสิวัฒน์  มณีพงศ์
2. นายจักรฤกษณ์  หนูมงกุฏ
 
120 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 89.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายชลาธิป  กอบแก้ว
2. เด็กชายวันชัย  สุขยิ่ง
3. เด็กชายเฉลิมพล   มะลิวัลย์
 
1. นางสาวอุมาพร  กำพล
2. นายเชิดศักดิ์  หนูมงกุฏ
 
121 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายกมล  แพรสิน
2. เด็กชายมณฑล  สร้อยสอน
3. เด็กชายเจตรินทร์  วรธรรม
 
1. นางสาวภานุมา  ชื่นชัยกิจ
 
122 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานออกแบบและประดิษฐ์บรรจุภัณฑ์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 91.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวมณีรุ้ง  ตองแก้ว
2. นายเกียรติศักดิ์  สุขโข
3. นางสาวเสมอใจ  ดุษฎีวิมล
 
1. นางสาวอรอุมา  ตาพทิพย์
2. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
123 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 90.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายพีรพล  มนตรีเสรี
2. นายยศพล  สีลาอ่อน
3. นางสาววิมลรัตน์  นาคส้มป่อย
 
1. นางสาวพัชรนรี  ดวงจันทร์
 
124 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายจักรพงศ์  สุวรรณศิริ
2. นางสาวชลดา  สารแก่น
3. นายธันวา  แย้มขยาย
 
1. นางสาวณัฐวิกา  ขุนพาสน์
2. นางสาวพเยาว์  สุขเกษม
 
125 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายธนวันต์  โพธิ์น้อย
2. นายนครชัย  แก้วสุวรรณ์
3. นายนพนันท์  จันทร์หอม
 
1. นางสาวสุภรณ์  ไพจิตร
2. นางเบญจวรรณ  โหสุวรรณ
 
126 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. นางสาวธิดาพร  ไกรศรี
2. เด็กชายนิพนธ์  เปลี่ยนสี
3. นายสายชล  พรมวัน
 
1. นางสาวอัจฉรี  ฉวีรัตน์
 
127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวจันทร์สมร  สุขโข
2. นางสาวน้ำฝน  จีรัมย์
3. นางสาวพกามาศ  ฉลาดแย้ม
 
1. นางกมลทิพย์  พุ่มดี
 
128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 86.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวธัญญรัตน์  สมบูรณ์โภคา
2. นางสาววิไลวรรณ  หล้าซิว
3. นางสาวศุภณัฐ  วงศ์บุตร
 
1. นางจรรยาภรณ์  หิรัญยะนันท์
2. นางสาวธนวรรณ  ปิดฉายะ
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 93.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายศตวรรษ  เหลี่ยมศร
2. นางสาวสายธาร  วังมะนาว
3. นายเหน่ง  ใจตรง
 
1. นางสาวสุธามาศน์  สุขเสพย์
2. นางสาวสุภัค  สุรีจันทร์
 
130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายจักรชัย  ท้ายเมือง
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  ทองสาย
3. นางสาวรุ่งทิพย์  ปิ่นมณี
 
1. นางพัทนริทร์  อินต๊ะวิกุล
2. นางสาววิลาสินี  มูลสุวรรณ
 
131 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว(ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. นางสาวธิดาพร  ไกรศรี
2. เด็กชายนิพนธ์  เปลี่ยนสี
3. นายสายชล  พรมวัน
 
1. นางสาวดาวเรือง  โหง่นคำ
 
132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายวิศรุต  ทรัพย์เพียรเลิศ
2. นางสาวอารียา  พรมลา
3. นางสาวเดือน  นิกรกุล
 
1. นางจันทร์ธดี  จันทรเสน
2. นางสาวนันทนา  ศรีอ่อนนิ่ม
 
133 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวทรายขวัญ  พลอยแหวน
2. นางสาวมลิวัลย์  ม่วงศิริ
3. นายวีรวิทย์  เกิดทอง
 
1. นางสาววัลลี  จันทร์แ้จ้ง
2. นางสาวเบญจมาพร  ตุ้มทอง
 
134 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวมิ่งขวัญ  สุขเอี่ยม
2. เด็กชายสิรภพ  แจ้งเกษตร
3. นางสาวเพ็ญสุดา  แซ่ตั้ง
 
1. นางรุ่งนภา  จันทร์ตรา
2. นางสาวอารี  ปานอุทัย
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายจิรเมธ  สุริศรากร
2. เด็กหญิงปาริชาติ  ผลถาวร
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แช่มณรงค์
 
1. นางสาวมัณฑนา  เมฆฉาย
2. นางรุ่งนภา  จันทร์ตรา
 
136 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 93.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวปรีดาภรณ์  ดอกพุฒ
2. นางสาวพรสุดา  สอดศรี
3. นางสาวพัชราวดี  สิมมาลา
 
1. นางสาวกัญจน์ฐิตา  เจียมทะวงษ์
2. นางสาววรรณเพ็ญ  พันธ์ฟัก
 
137 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 97.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวชยาภรณ์  ทองท้วม
2. นางสาวสุธิดา   ชูกลิ่น
3. นางสาวอุสราพร   ปุรณะ
 
1. นางผุสดี   ลาเกลี้ยง
2. นายสามารถ  รอดซุง
 
138 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงกาญจนา  พงษ์สุทธิ์
2. เด็กชายนิธิ  จิตต์อารีย์
3. นางสาวสุนทรี  บุญประเชิญ
 
1. นางสาวสุจิตตา  สีสุวอ
2. นางแสงเดือน  จอมใจเหล็ก
 
139 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงกาญจนา  พงษ์สุทธิ์
2. เด็กชายนิธิ  จิตต์อารีย์
3. เด็กหญิงสุนทรี  บุญประเชิญ
 
1. นางสาวสุจิตตา  สีสุวอ
2. นางแสงเดือน  จอมใจเหล็ก
 
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 92.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงวิชชุนี  เกาะแก้ว
2. นางสาวสุกานดา  เพิ่มพูล
3. เด็กชายแทนทอง   แกล้วกล้า
 
1. นางสาวมัณฑนา  เมฆฉาย
2. นางรุ่งนภา  จันทร์ตรา
 
141 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นางสาวชลชิชา  บุรีรักษ์
2. นางสาวสิริวิมล  บุญม่วง
3. นายอาริยะ  สว่างแผ้ว
 
1. นางสาวมัทนา  ศรีโรย
2. นางวยุรี  การกระสัง
 
142 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวนัทชา  สุขคล้าย
2. นางสาวมลิวัลย์  ม่วงศิริ
 
1. นางสาวเบญจมาพร  ตุ้มทอง
 
143 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ชลวานิช
2. เด็กชายสมยศ  บุญมั่ง
3. เด็กหญิงอินทิรา  น้ำจันทร์
 
1. นางสาวสุจิตตา  สีสุวอ
2. นางแสงเดือน  จอมใจเหล็ก
 
144 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายกนกพล  เหล็กศิริ
2. นายภานุวัฒน์  ฮะเฮง
3. นายอภิสิทธิ์  วิจิตรพงษ์
 
1. นายธนรัชต์  พลานุสนธ์
2. นายธิปกิตติ์  สุดใจชื้น
 
145 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงรัตนลักษณ์  เปี๊ยะภิรมณ์
2. นางสาววลัยลักษณ์  เทพพิทักษ์
 
1. นางสาวนันทิตา  วงศ์หวุน
2. นางสุนทรี  ปู่เถา
 
146 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายฆนาคม  อุทัยรุจิมาลย์กุล
2. นายอาณัติ  มะหะมาน
 
1. Mr.Torres  David
2. นางสาวอังคณา  รอดผล
 
147 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงญาณิศา  ลาภเวช
2. เด็กหญิงวริศรา  จรุงวิภู
 
1. นางสาวดาราน้อย  จันดี
2. นางอำนวย  สีพั้วฮาม
 
148 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายฉัตรชัย  ทองประศรี
2. เด็กหญิงชนกนาถ  บุญยัง
 
1. นางสาวทิพย์ภาพร  เนตรแก้ว
2. นางสาวทิพย์วรินทร์  ยานเยื้อน
 
149 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงลัลนา  ขวัญประเสริฐวารี
 
1. นางสุนทรี  ปู่เถา
 
150 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงวรรณสิณี   ลิ่มหุ่น
 
1. นางสาวญาดา  ชินะโชติ
 
151 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงสโรชา  นาคขวัญ
 
1. นางสาวทิพวรรณ  วงษาลาภ
 
152 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นางสาวกชกร  มั่นหมาย
 
1. นางสาวอังคณา  รอดผล
 
153 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงสุภาวรรณ   ไกลยะนะ
 
1. นางสาวญาดา  ชินะโชติ
 
154 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายนันทกรณ์  โกยเกียรติกุล
 
1. นางสาวดาราน้อย  จันดี
 
155 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันหาความหมายของคำศัพท์จาก Dictionary ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงจิดาภา  นิตีวีระกุล
2. เด็กหญิงวิเนตตรา  อัษฎรัตน์
 
1. นางสาวดาราน้อย  จันดี
2. นางอำนวย  สีพั้วฮาม
 
156 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันหาความหมายของคำศัพท์จาก Dictionary ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ปั้นทอง
2. นางสาวปณิตา  สร้อยรัก
 
1. นางสาวทิพย์ภาพร  เนตรแก้ว
2. นางสาวทิพย์วรินทร์  ยานเยื้อน
 
157 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายเอกพันธ์  ทรงวิเชียร
 
1. นางสาวดาราน้อย  จันดี
 
158 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงมุกรวี  ปิ่นทอง
 
1. นางสาวทิพย์วรินทร์  ยานเยื้อน