สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก การศึกษาพิเศษ(เฉพาะทาง)
ณ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล และศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดระยอง
ระหว่าง วันที่ 10-12 ธันวาคม พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การเล่านิทานประกอบสื่อ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 84.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงนุสรา  เสนอใจ
 
1. นางสาวปารถนา  แซ่ฮุ้น
 
2 ภาษาไทย การเล่านิทานประกอบสื่อ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 80.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  ปิ่นทอง
 
1. นายพจน์  คุ้มกลิ่นวงษ์
 
3 ภาษาไทย การเล่านิทานประกอบสื่อ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 72.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กหญิงวรการต์  ธีระนิติพันธ์
 
1. นางสาวอุตสาห์  เสมียะ
 
4 ภาษาไทย การเล่านิทานประกอบสื่อ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 58.33 เข้าร่วม 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงธนิษฐา  คะบุตร
 
1. นางสาวสุณีรัตน์  รัดกุม
 
5 ภาษาไทย การเล่านิทานประกอบสื่อ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 48 เข้าร่วม 5 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กชายอมรวิทย์  อ่อนพร้อม
 
1. นางสาวรัชนก  ปุยประเสริฐ
 
6 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กหญิงสวรรญา  สีมา
 
1. นางสาวเสริมสุข  อนันตพงศ์
 
7 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กชายศิวกร  กล่อมเกลี้ยง
 
1. นายไพศาล  เกิดสมจิตร
 
8 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.4-ป.6 15 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายกฤษฎา  ธัญญวนิชพงษ์
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
 
9 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 15 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นายปถัมภ์พงษ์  สมัปปิโต
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
 
10 ภาษาไทย เขียนตามคำบอก ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 40 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นายอภิวิชญ์  จามจุรี
 
1. นางสาวอัญชลี  อินอ่อน
 
11 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวบุษยา  ตรีสาร
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
 
12 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  แก้วสว่าง
 
1. นายไพศาล  เกิดสมจิตร
 
13 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 -1 - โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นางสาววินนา  คุ้มสุข
 
1. นายไพศาล  เกิดสมจิตร
 
14 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงวิเนตรตรา  อัษฏรัตน์
 
1. นางสาวขันทอง  แสงสวัสดิ์
 
15 ภาษาไทย การเขียนเรียงความ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 84.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ลิมปานนท์
 
1. นางสาวขันทอง  แสงสวัสดิ์
 
16 ภาษาไทย จินตลีลาเพลงภาษามือ (เพลงอิสระ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวจุฑาทิพย์  ศรีธำรงค์วัชร์
2. นางสาวณัฐธิดา  โตรัตน์
3. นางสาวบุษบา  ทรงอาษา
4. นางสาวประภาพรรณ  หอมแก้ว
5. เด็กหญิงวัชราภรณ์  แซ่ฮิว
6. นางสาวศิริกัญญา  แย้มสำนวน
7. เด็กหญิงศุภรัตน์  อินทร์หอม
 
1. นายกิตติณัฏฐ์  เจียงใหม่
2. นางสาวสุนิสา  แสงอนันต์
3. นางสาวเกษร  นาคลมัย
 
17 ภาษาไทย จินตลีลาเพลงภาษามือ (เพลงอิสระ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นางสาวกษมาวรรณ   ปั้นสะอาด
2. เด็กหญิงปัณฑิตา   นวลละออง
3. เด็กหญิงพลอยไพลิน   ธงงาม
4. เด็กชายสุทธิรักษ์   วันวงษา
5. เด็กหญิงหัทยา   ภู่เชิด
6. นายอนุศิษฏ์   ยะธาตุ
7. เด็กหญิงอัญญารัตน์   โพธิ์ทอง
 
1. นายกชกษิดิศ   ฟักนุช
2. นางสาวนภัสนันท์    สงมา
 
18 ภาษาไทย จินตลีลาเพลงภาษามือ (เพลงอิสระ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายณรงค์  ทองชำนาญ
2. เด็กชายณัฐนันท์  จันทรพันธ์
3. เด็กหญิงนันทวัน  จำปาละ
4. เด็กชายนาวิน  ป้อมสีเขียว
5. เด็กหญิงบุญพิทักษ์  เดิมทำรัมย์
6. เด็กหญิงศรัญญา  เสนอใจ
7. นางสาวสุกัญญา  ยิ้มศิริ
 
1. นางสาวชนิดา  ศรีเมือง
2. นางสาวพจนีย์  หัวข้อ
3. นายอุทัยวรรณ  ศรีตะปัญญะ
 
19 ภาษาไทย จินตลีลาเพลงภาษามือ (เพลงอิสระ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นางสาวขนิษฐา  เอี่ยมชัย
2. นางสาวชลชินี  ศรีสุข
3. นางสาวฐิติยา  สุขกลิ่น
4. นางสาวภัทรภร  ศิริลิมประพันธ์
5. เด็กหญิงรจนา  วิชัยงาม
6. นางสาววิรินธร  ปั้นทองสุข
7. นางสาวแก้วใจ  สุวรรณประดิษฐ์
 
1. นางสาวจิตรลดา  ทองพิทักษ์
2. นางวรรยา  บุญขวาง
 
20 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 94.16 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงศรัญญา  เสนอใจ
 
1. นางบังอร  จำปาทอง
 
21 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงอนงค์นาฏ  เจนเจริญ
 
1. นางสุดคนึง  ตรีตรานนท์
 
22 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กชายขวัญชัย  จิตรวารีกุล
 
1. นางขวัญแพร  สิทธินนท์วรกุล
 
23 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 86.16 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงสุทธิลักษณ์  ศรีโวหะ
 
1. นางจำรัส  จินดาวงศ์
 
24 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กชายพูลเทพ  กัลยา
 
1. นายเฉลิมชัย  สารวิทยกุลชัย
 
25 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  อินทรวิเชียร
 
1. นางสาวนภาวัลย์  กสิฤกษ์
 
26 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 77.16 เงิน 7 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์   พูลชาติ
 
1. นางสาวพาสุข   เกียรติ์อนันต์ชัย
 
27 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงววรินภรณ์  ทองจำนงค์
 
1. นางมัทนี   ติระกุล
 
28 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. เด็กชายวชิราวุฒิ  ดอกจันทร์
 
1. นางสาวรัชฏวรรณ  ประพาน
 
29 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวธันญารัตน์  มากศรี
 
1. นางขวัญแพร  สิทธินนท์วรกุล
 
30 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงพีรดา  สุรไกรสร
 
1. นางวิไลลักษณ์  รอดแตง
 
31 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นางสาวนิจนิรันดร์  วีระศิริรัตน์
 
1. นางบังอร  จำปาทอง
 
32 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กชายศรราม  อ่อนเจริญ
 
1. นางสาวมลฤดี  สุดใจชื้น
 
33 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นางสาวกิตติมา  ทวีประยูร
 
1. นางสาวนภาวัลย์  กสิฤกษ์
 
34 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายประพัฒน์   พันธุมิตร
 
1. นางสาวพาสุข   เกียรติ์อนันต์ชัย
 
35 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 82 ทอง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงนันทนัส  สายสอิ้ง
 
1. นางสุดคนึง  ตรีตรานนท์
 
36 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 75.5 เงิน 8 โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นางสาวนุชนารถ  สมโฉม
 
1. นายคณาธิป  ไพรพิบูลยกิจ
 
37 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 74.5 เงิน 9 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงภรณ์ฉัตร  ทองงอก
 
1. นางวาสนา  สีเขียว
 
38 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวโสภา  สิงห์โสภณ
 
1. นางสุดคนึง  ตรีตรานนท์
 
39 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวนฤพร  ชูจินดา
 
1. นางขวัญแพร  สิทธินนท์วรกุล
 
40 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวสุภัสสร  แก้วศรีั
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ฉัตรทอง
 
41 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 86 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นางสาวอัจฉรา  เพชรหลำ
 
1. นางสาวนภาวัลย์  กสิฤกษ์
 
42 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 84.5 ทอง 5 โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวเดือน   มุ่งมาตร
 
1. นางฐิติมา   เอกธนานนท์
 
43 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 83.5 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นางสาวกาญจนา  ราชสิงห์โห
 
1. นายภัทราวุธ  อิ่มจันทร์
 
44 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 81.5 ทอง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวศรีอมร  จางรัตน์
 
1. นางวาสนา  สีเขียว
 
45 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 80 ทอง 8 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นางสาวละอองดาว  ยอดหาญ
 
1. นางสุดารักษ์  ยมจินดา
 
46 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 80 ทอง 8 โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นางสาวอรอุมา  ตุละ
 
1. นายคณาธิป  ไพรพิบูลยกิจ
 
47 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 78 เงิน 10 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายอรรถพล   รวยลาภ
 
1. นางสาวพาสุข   เกียรติ์อนันต์ชัย
 
48 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 81.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงบุญธิดา  ชินวงษ์
 
1. นางสาวขันทอง  แสงสวัสดิ์
 
49 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 78.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประชาบดี 1. นางสาวน้ำผึ้ง  เสียงเลิศ
 
1. นางสาวณัฐชยา  รังสิมันต์
 
50 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 84.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สมบูรณ์โภคา
 
1. นางสาวขันทอง  แสงสวัสดิ์
 
51 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงกันติยา  เลดา
 
1. นางสาววันเพ็ญ  ศรสุวรรณ
 
52 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายกิตติพงษ์  คนใหญ่
 
1. นางสาวอรุณี  สุขประเสริฐ
 
53 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 82.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายกิตติพร  กลิ่นบุญรัตน์
 
1. นายจุมพล  บุญฉ่ำ
 
54 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 82.16 ทอง 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงบุษบง  เบิกอรุณ
 
1. นายจรูญ  วิเศษโวหาร
 
55 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 81.33 ทอง 5 โรงเรียนปัญญาวุฒิกร 1. นายเจตนิธิ  สีสังข์
 
1. นางธิดา  อ่อนละมูล
 
56 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 81.33 ทอง 5 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กชายสุมิตร  อินทร์จันทร์
 
1. นางสาวอรทัย  ไวยพัฒน์
 
57 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 77.66 เงิน 7 โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายทศพล  รุ่งเกรียงสิทธิ์
 
1. นายทศพร  คงทอง
 
58 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 8 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายธนากร  พันธิวานนท์
 
1. นางสาววัชรี  แสงกุล
 
59 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี    
60 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 91.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายโอ๊ต  บุรณะพานิช
 
1. นายจรูญ  วิเศษโวหาร
 
61 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายสมรักษ์  ศรีประเสริฐ
 
1. นางสาวสุภมาส  เชยล้อมขำ
 
62 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 78.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวสุธาทิพย์  ชาลวัณกุมภีร์
 
1. นางสาวอรุณี  สุขประเสริฐ
 
63 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายพัทธพล  แก่นวิจิตร
 
1. นางพิมม์กมน  ปุญยฤทธิ์วราวุฒิ
 
64 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงณัฐฌา  ศักดิ์รามินทร์
 
1. นางสาวสกาย  ที่พัก
 
65 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายกฤษกร  อ่วมนุสนธิ์
 
1. นายทศพร  คงทอง
 
66 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนระยองปัญญานุกูล    
67 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นางสาววิวรรณดา  แย้มชุมพร
 
1. นายจรูญ  วิเศษโวหาร
 
68 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 89.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายอภิวัฒน์  ภูดีทิพย์
 
1. นางสาวอรทัย  ไวยพัฒน์
 
69 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 78.83 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวณิชาภัทร  ธาวนพงษ์
 
1. นายทศพร  คงทอง
 
70 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 77.83 เงิน 4 โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวพรรณภา  ทานกระโทก
 
1. นางวราภรณ์  เมฆขาว
 
71 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 75.66 เงิน 5 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นายสิริภพ  ศรีสิงห์
 
1. นางวรรณี  โพธิ
 
72 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 72 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายปฏิวัติ  เวียงปฏิ
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  แนวทอง
 
73 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายวันชนะ  ประดับศรี
 
1. นางอาภรณ์  ลามอ
 
74 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงมาริสา  เพ็งนิน
 
1. นางสาวพรรณเพ็ญ  พูลลาภ
 
75 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายธนกร  ฟักทับ
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
76 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นายกันต์พจน์  นะทร
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
77 ภาษาไทย คัดลายมือ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นางสาวจินดารัตน์  แก้วสว่าง
 
1. นางสาวพรรณเพ็ญ  พูลลาภ
 
78 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 89.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กหญิงนิภาพร  กุหลาบ
 
1. นางเบญจวรรณ  อยู่เลิศ
 
79 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กชายเอกภพ   หวนอาวรณ์
 
1. นายนายเรวัติ   สิทธิพงษ์
 
80 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงศรัญญา  เสนอใจ
 
1. นางนิธิมา  ชาวเพ็ชร
 
81 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงวชิราภรณ์   ทองจำนงค์
 
1. นางชิดชนก   เศวตเศรนี
 
82 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 71 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงกนกสิริ  สว่างอรุณ
 
1. นางจำรัส  จินดาวงศ์
 
83 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 70.3 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  พฤศชนะ
 
1. นางขวัญแพร  สิทธินนท์วรกุล
 
84 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 60.3 ทองแดง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  นิลน้อย
 
1. นางสาววรณัชชา  บริบูรณ์
 
85 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 98.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวจันทร์ไพร  กองมา
 
1. นางสาวพนิดา  ธนานันท์
 
86 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 87.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นายเลิศพงศ์   สิมะโภไคย
 
1. นางวิไลลักษณ์  รอดแตง
 
87 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 86.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กชายวัชรพงษ์  คุ้มวงศ์
 
1. นางสาวสุนิสา  แสงอนันต์
 
88 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 82.67 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงเนตรชนก  จันทา
 
1. นางสาวปรารถนา  แซ่ฮุ้น
 
89 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 79.33 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นายเจษฎา  กลิ่นหอม
 
1. นางขวัญแพร  สิทธินนท์วรกุล
 
90 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นางสาวจามจุรี  พรหมพันธ์ใจ
 
1. นางเบญจวรรณ  อยู่เลิศ
 
91 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 75.33 เงิน 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงนราทิพย์  ถานผดุง
 
1. นางจำรัส  จินดาวงศ์
 
92 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 74 เงิน 8 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายสหพล   หมวกหลำ
 
1. นายเรวัติ   สิทธิพงษ์
 
93 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 96.666 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวลีลาวดี  มีศิริ
 
1. นางจำรัส  จินดาวงศ์
 
94 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 94.333 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวภัสสร   สุขสันต์ดี
 
1. นางสาวสุภาพร   ดรโชติ
 
95 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 89.333 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวจอมขวัญ  มูลสุวรรณ์
 
1. นางขวัญแพร  สิทธินนท์วรกุล
 
96 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 86.333 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวพัชชา  มิเกลี้ยง
 
1. นางสาวสุนิสา  แสงอนันต์
 
97 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 85.666 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นางสาวศิริวรรณ   ชอสูงเนิน
 
1. นายเรวัติ   สิทธิพงษ์
 
98 ภาษาไทย เขียนเรื่องจากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 82.333 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นายพีรณัฐ  อินทรารักษ์สกุล
 
1. นางเบญจวรรณ  อยู่เลิศ
 
99 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายปรัชญา  รอดเกตุกุล
 
1. นางสาวลลิตา  วงทวี
 
100 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กชายศุภวัฒน์  ชัยมงคลมณี
 
1. นายเฉลิมชัย  สารวิทยกุลชัย
 
101 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายธนกฤต  ไกลทุกข์
 
1. นางสาวจิราพร  สาครอร่ามเรือง
 
102 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 85.66 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กชายสรศักดิ์  เยาว์ยัง
 
1. นายสุริยะ  ทองแท้
 
103 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 82.33 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  แซ่จาง
 
1. นายปิยพงษ์  เอมสั้น
 
104 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 80.66 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กชายพิชญะ   สาคร
 
1. นางพรศิริ   ตันพัฒนา
 
105 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 80.33 ทอง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กหญิงพรรษมล  ยามเย็น
 
1. นางวรรยา  บุญขวาง
 
106 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายณัฐนันท์  จันทพันธ์
 
1. นางสาวลลิตา  วงทวี
 
107 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 89.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กชายภาคภูมิ  แย้มใบนา
 
1. นายเฉลิมชัย  สารวิทยกุลชัย
 
108 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 89.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายอัสนี   เผือกเวชกุล
 
1. นางพรศิริ   ตันพัฒนา
 
109 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 88.33 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวมาลีวรรณ  สะมะแอ
 
1. นายสุริยะ  ทองแท้
 
110 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 87.33 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวเจนจิรา  อุกฤษ
 
1. นายปิยพงษ์  เอมสั้น
 
111 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 87.33 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นายวรินทร์  แสงภิรมย์
 
1. นางสาวจิราพร  สาครอร่ามเรือง
 
112 ภาษาไทย การเล่าเรื่องด้วยภาษามือ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 86 ทอง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กชายกิตติชัย  พานทอง
 
1. นางวรรยา  บุญขวาง
 
113 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 83.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กหญิงขวัญตา  บูชา
 
1. นางสาวณัฐชยา  รังสิมันต์
 
114 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงอธิษฐาน  สืบกระพันธ์
 
1. นางสาวขันทอง  แสงสวัสดิ์
 
115 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายเดชาวัติ  กาหลง
 
1. นางสาวหนึ่งนิจรันดร์กานต์  พันแสน
 
116 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายภาณุพงศ์  คงขจร
 
1. นางลัดดา  สุระชาติ
 
117 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 83.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายชัชนันท์  ภักดีศุภผล
 
1. นางธนพร  วิเศษโวหาร
 
118 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 77.3 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายปาน  ดีเส็ง
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  แนวทอง
 
119 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายรุ่งโรจน์  เจริญสุข
 
1. นางสาวกาญจนา  ภุมมา
 
120 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 72.67 เงิน 5 โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวศิริพร  ไทยยันโต
 
1. นางสาวศิริรัตน์  ชาติเชยแดง
 
121 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายกรกช  พรหมมี
 
1. นางธัชกร  ธรรมมะ
 
122 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงมาริสา  มณีแสง
 
1. นางอัจฉรา  สังข์ประสิทธ์
 
123 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 92.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายอังกรู  ชัยนิมิตรวัฒนา
 
1. นายธเนตร  ม่วงรื่น
 
124 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 85.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายพุทธพร  ทวีกาญจน์
 
1. นางลัดดา  สุระชาติ
 
125 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 82.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นางสาวภรณ์ธิดา  เฉิดฉาย
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  แนวทอง
 
126 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 82 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นายสุทธิพงษ์  ประทีป
 
1. นางสาวกาญจนา  ภุมมา
 
127 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 81.66 ทอง 5 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวไพลิน  พงษ์สถิตธรรม
 
1. นางพัทธนันท์  ทองใส
 
128 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 76.33 เงิน 6 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายอภิเทพ  เตโชพลานนท์
 
1. นางสาวสุจิตรา  ช่วงโชติ
 
129 ภาษาไทย การอ่านออกเสียง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 62.33 ทองแดง 7 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายสรรเพชญ  ทองศิลป์
 
1. นายเด่นชัย  มูลสวัสดิ์
 
130 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงอธิษฐาน  สืบกระพันธ์
 
1. นางสาวขันทอง  แสงสวัสดิ์
 
131 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายวธัญญู  วงษ์บุญยก
 
1. นางสาวหนึ่งนิจรันดร์กานต์  พันแสน
 
132 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 89.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กหญิงสุชานาถ  มาลทอง
 
1. นางสาวธนาพันธ์  เค้าสิม
 
133 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายภานรินทร์  แซงคำ
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
 
134 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กชายกันตภณ  นิลประดับ
 
1. นายไพศาล  เกิดสมจิตร
 
135 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 83.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวฐิติมา  มีขุนทด
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
 
136 ภาษาไทย การอ่านทำนองเสนาะ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 88.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นางสาวกันพิมาย  กิมาพร
 
1. นายไพศาล  เกิดสมจิตร
 
137 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กชายศิวกร  กล่อมเกลี้ยง
 
1. นางปิยะพร  ศรีพลาวงษ์
 
138 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. นางสาวสุธิดา  สุขโข
 
1. นางสาวขวัญชนก  หมั่นคำ
 
139 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 76.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายสมศักดิ์  ชัยมา
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
140 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นางสาวปภาวดี  เอี่ยมกิจ
 
1. นางสาวพรรณเพ็ญ  พูลลาภ
 
141 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวนฤมล  คงดารา
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
142 ภาษาไทย นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 82.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงกันพิมาย  กิมาพร
 
1. นางสาวอัญชลี  อินอ่อน
 
143 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายอนันต์ชัย  พิมพ์ประโพธ
 
1. นางสาวธนาพันธ์  เค้าสิม
 
144 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 74.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กหญิงเพชรไพรินทร์  ลักษณะพล
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
145 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 72.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กชายโชคอนันต์  เอมลัพธ์
 
1. นางอัญชลิกา  ตนานนท์
 
146 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 82.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวบุษยา  ตรีสาร
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
147 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นางสาวปภาวดี  เอี่ยมกิจ
 
1. นางสาวพรรณเพ็ญ  พูลลาภ
 
148 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 81.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นายอภิวิชญ์  จามจุรี
 
1. นางสาวพรรณเพ็ญ  พูลลาภ
 
149 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงกนิษฐา  พลอยชุม
2. เด็กหญิงมาริสา  เพ็งพิน
3. นายอภิวิชญ์  จามจุรี
 
1. นายอัญชลิกา  ตนานนท์
 
150 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 81.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. นายศราวุฒิ  ชูยศ
2. เด็กหญิงอริสา  ยมรัตน์
3. เด็กหญิงแพรวา  ฉูตรสูงเนิน
 
1. นางสาววรัญญา  หมั่นคำ
2. นางอภิรดี  ดุริยางคเศรษฐ์
 
151 ภาษาไทย อ่านเบรลล์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายกฤษฎา  ธัญญวนิชพงษ์
2. เด็กชายสมศักดิ์ฺ  ชัยมา
3. เด็กหญิงเพชรไพรินทร์  ลักษณะพล
 
1. นางทัศน์วรรณ  จันทร์ซิว
2. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
152 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงกนิษฐา  พลอยชุม
 
1. นายไพศาล  เกิดสมจิตร
 
153 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายวิวัฒน์  ยี่สันเทียะ
 
1. นายสถาพร  พันธุ
 
154 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายณัฐพล  ภู่ระหงษ์
 
1. นางทัศน์วรรณ  จันทร์ซิว
 
155 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นายเอกรินทร์  ภาพันธุ์
 
1. นางทัศน์วรรณ  จันทร์ซิว
 
156 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี    
157 ภาษาไทย การอ่านจับใจความ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 48 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. นายอภิวิชญ์  จามจุรี
 
1. นางสาวพรรณเพ็ญ  พูลลาภ
 
158 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 92.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายปฏิพัฒน์  ลี้เซ็น
 
1. นายสถาพร  พันธุ
 
159 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 86.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายภานรินทร์  แซงดำ
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
 
160 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กชายสิทธวีร์  ธนาสิริกุลพงศ์
 
1. นางสาวปิ่นอนงค์  เหมืองสอน
 
161 ภาษาไทย ประกวดเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวฐิติมา  มีขุนทด
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
 
162 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กหญิงชนิกานต์  สุขสันติมาศ
 
1. นางพัชรี  ใจใส
 
163 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงกนิษฐา  พลอยชุม
 
1. นางปิยะพร  ศรีพลาวงษ์
 
164 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 46 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายณัฐภัทร  ภู่ระหงษ์
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
165 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคณิตคิดเร็ว ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 64 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวบุษยา  ตรีสาร
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
166 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นายณัฐชนน  จิตชอบ
2. นางสาวพรรณา  บูชา
3. นายศราวุฒิ  สีหาวัฒน์
 
1. นางสาวกมลรัตน์  สิงห์ศักดา
 
167 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวมลิวัลย์  ม่วงศิริ
2. นางสาวศศิธร  สุวรรณวงศ์
3. นางสาวใบตอง  เวชสุวรรณ
 
1. นายทิวากร  อาจหาญ
2. นางอัญชลี  พูลเผ่า
 
168 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวจิราภรณ์  ป่านเพชร
2. นายภัคพล  ครีทอง
3. นางสาวรุ่งอรุณ  แสงสว่าง
 
1. นางสญามล  แสงดิษฐ์
2. นางสาวสินีนาถ  สัมฤทธิ์
 
169 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นางสาวคะนึงนิจ  ม่วงมนตรี
2. นางสาววันทนีย์  โพธิ
3. นางสาวสุวัจนี  ไชยฤกษ์
 
1. นางนิรวรรณ  ทองระอา
2. นายอนุชิต  วันสุข
 
170 คณิตศาสตร์ ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  นานุสิทธิ์
2. เด็กหญิงศรัณยา  พันธ์โพธิ์
3. เด็กหญิงสุนิสา  เสมาเพชร
 
1. นางสาวจิรัชยา  เอี่ยมดิลก
2. นางพัชรี  ใจใส
 
171 คณิตศาสตร์ ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กชายกนิษฐา  พลอยชุม
2. เด็กหญิงกฤติมา  ออษ
3. เด็กหญิงมาริสา  เพ็งพิน
 
1. นางปิยะพร  ศรีพลาวงษ์
2. นางสาวปิ่นอนงค์  เหมืองสอน
 
172 คณิตศาสตร์ ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายกฤษฎา  ธัญญวนิชพงษ์
2. เด็กชายณัฐพล  ภู่ระหงษ์
3. เด็กชายณัฐภัทร  ภู่ระหงษ์
 
1. นายศักดิ์ชัย  แซ่อัง
2. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
173 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายพีรพล  เครื่องทิพย์
2. เด็กชายอรรถพล  อินทปัญญา
3. เด็กชายเจษฎาภรณ์  เชื้อชัย
 
1. นางฑิฌาพรรณ  พงศ์จันทร์เพ็ญ
2. นางสาวพจนีย์  หัวข้อ
 
174 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายณัฐพล   บัวบุตร
2. นายประพนธ์   วังยูโซ๊บ
3. นายสุรเชษฐ์   สวัสดี
 
1. นายวิทยา   คล้อยตาม
 
175 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 76.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวชฏาพร  สะสมทรัพย์
2. เด็กหญิงพนิดา  ทับทอง
3. นางสาวลีลาวดี  มีศิริ
 
1. นางมยุรา  ดวงปัญญา
 
176 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 76 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวกัณฐิกา  นาคศรีโภชน์
2. นางสาวปุณยนุช  คูหาวิชาช่าง
3. นางสาวมาณิสา  ชินเวช
 
1. นางสาวนันทิตา  วงศ์หวุน
2. นางสาวสินีนาถ  สัมฤทธิ์
 
177 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 74.66 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายศุภมิตร  สิงห์นวน
2. นายอภิวัฒน์  สามสาลี
3. นายอรุณรัชช์  ศรีสังข์
 
1. นางสาวนาตยา  อิ่มน้อย
2. นางสาววาสนา  มะลินิน
 
178 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ (ประเภทโครงงานประดิษฐ์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 74 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นายธนพล  สุขมั่น
2. นายศักรินทร์  ปัญญาประเสริฐยิ่ง
3. นายไพศาล  ห้วยใหญ่
 
1. นางจินตนา  แสนประเสริฐ
2. นางพนมพร  ทองกรณ์
 
179 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงบัวชมพู  ศรีวิชัย
2. เด็กชายอนุมัติ  โต๊ะทอง
 
1. นางบุณยวีร์  อ่ำเงิน
2. นางสาวอรอนงค์  นุเสน
 
180 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. เด็กหญิงปิยะดา  ปุลายะโก
2. เด็กชายวิทวัส  แว่นแก้ว
 
1. นายชัยวัฒน์  ถุงเสน
2. นางเสาวนีย์  โภคา
 
181 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงณัฐวดี  กี่สง่า
2. เด็กชายธัญธร  ชูพุทธพงศ์
 
1. นางสาวณัฐชยา  พิเคราะห์งาน
2. นางเบญวจรรณ  เหล่าประเสริฐ
 
182 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กชายขวัญชัย  จิตวารีกุล
2. เด็กหญิงพัชรีวัลย์  ภูวรณ์
 
1. นางแสงเดือน  ตรีนันทวัน
 
183 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  แซ่จาง
2. เด็กหญิงอนงค์นาฏ  เจนเจริญ
 
1. นางกมลมาศ  แม้นเดช
2. นางนงคราญ  แก้วถึง
 
184 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายจีรวัฒน์  ปลดห่วง
2. เด็กหญิงรินรดา  ศรีวิลัย
 
1. นางสาววรนุช  กันทรวิชัยวัฒน์
2. นางวรวรรณ  สมศรี
 
185 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กหญิงชาลิณี  ใจกว้าง
2. เด็กชายธนกร  ศรีจำพันธ์
 
1. นางสาววรณัชชา  บริบูรณ์
2. นายอรรถพงษ์  พลนิกร
 
186 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กชายณัฐพล  อบไข
2. เด็กหญิงดวงกมล  เวียงยศ
 
1. นางสาวแสงเดือน  ศรีมุกด์
 
187 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กหญิงณัฏฐนิชา   เอี่ยมนิ่ม
2. เด็กชายทิวัฒย์   อักษร
 
1. นางสาววันเพ็ญ   ปราบงูเหลือม
 
188 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายภูมินทร์  ทันเจริญ
2. เด็กหญิงสุดา  เอียนรัมย์
 
1. นางสุรีรัตน์  สุขี
 
189 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 82.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายภูนิพัฒน์  พันธ์ทอง
2. นางสาวอารียา  พรมลา
 
1. นายชัยวัฒน์  ถุงเสน
2. นางเสาวนีย์  โภคา
 
190 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวกาญจนา  ทองดี
2. เด็กชายพายุ  ไกรกลาง
 
1. นางบุณยวีร์  อ่ำเงิน
2. นางสาวอรอนงค์  นุเสน
 
191 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กหญิงณชา  ธัญกานต์สกุล
2. เด็กชายสหรัฐ  ปานนิมิตร
 
1. นางจินดา  รัตนชัยสิทธิกุล
 
192 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 78.66 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  ดวงแก้ว
2. นางสาวพกามาศ  ฉลาดแย้ม
 
1. นางกมลมาศ  แม้นเดช
2. นางนงคราญ  แก้วถึง
 
193 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กชายศุภชัย   แก้วฑา
2. นางสาวแสงเดือน   รุ่งแจ้ง
 
1. นายวันเพ็ญ   ปราบงูเหลือม
 
194 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายศิริศักดิ์  บุญประสาน
2. เด็กหญิงศุภรัตน์  อินทร์หอม
 
1. นายอรรถพงษ์  พลนิกร
2. นางเนตรสุรัส  มีล้ำ
 
195 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวศดานันท์  ช่วยเหลือ
2. เด็กชายอนุชา  ศิลาภักดิ์
 
1. นางสุรีรัตน์  สุขี
 
196 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายจักรวุฒิ  ขุมเงิน
2. นางสาวพรอุมา  นำภาว์
 
1. นางสาววรนุช  กันทรวิชัยวัฒน์
2. นางวรวรรณ  สมศรี
 
197 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวธัญญารัตน์  ขุนหอม
2. นายวัชรพงศ์  จันทร์ไทย
 
1. นางบุณยวีร์  อ่ำเงิน
2. นางสาวอรอนงค์  นุเสน
 
198 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายณัฐวุฒิ  ฮะบุญมี
2. นางสาวอรพรรณ  พิมลรัมย์
 
1. นายชัยวัฒน์  ถุงเสน
2. นางเสาวนีย์  โภคา
 
199 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นายขจรภพ  พันธุรัตน์
2. นางสาวจิราภรณ์  ป่านเพชร
 
1. นางกมลมาศ  แม้นเดช
2. นางนงคราญ  แก้วถึง
 
200 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายจิรายุ  ประมวลสุข
2. นางสาวชารดา  พิกุลแก้ว
 
1. นางสาววรนุช  กันทรวิชัยวัฒน์
2. นางวรวรรณ  สมศรี
 
201 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 84 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นายธนาวุฒิ  จันทร์รุ่งรัศมี
2. นางสาวเจนจิรา  พัฒน์แก้ว
 
1. นางแสงเดือน  ตรีนันทวัน
 
202 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 82 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นายทินณภัทร  นนท์ยะโส
2. นางสาววิมลรัตน์  แก้วเหลี่ยม
 
1. นางสุรีรัตน์  สุขี
 
203 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 81 ทอง 7 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นางสาวกันยารัตน์   การจันทร์
2. นายเทียนชัย   นิลมูล
 
1. นางสาววันเพ็ญ   ปราบงูเหลือม
 
204 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 81 ทอง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวดวงใจ  พุ่มแก้ว
2. นายวัชระ  ปานแก้ว
 
1. นายอรรถพงษ์  พลนิกร
2. นางเนตรสุรัส  มีล้ำ
 
205 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 79.5 เงิน 9 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นางสาวทักษพร  พรรณโรจน์
2. นายพิพัฒน์  รุจิสิทธิโรจน์
 
1. นางสาวสัตตยา  กระแสร์ชล
 
206 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  สุขเจริญ
2. เด็กชายพฤหัส  ฤาชา
 
1. นางฉันทนา  บูรพรรณ์
 
207 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 82.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงรมย์ธีรา  วรรณวิวรณ์
2. เด็กชายไพรัตน์  วงเทียนแดง
 
1. นางสาวจิราพร  อิ่มบุญอาบ
2. นางสุธารัตน์  หมื่นสิทธิแพร่
 
208 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 80.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายประตะพล  อนุชน
2. เด็กหญิงโสรยา  วงศ์เกิด
 
1. นางสาวพรพรรณ  แสนแปงวัง
2. นางสาววาสิฏฐี  มูลสุวรรณ
 
209 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 77.33 เงิน 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงนัชชา  พัฒนบดินทร์
2. เด็กชายพีรพัฒน์  แสงเดือน
 
1. นางพัชรีวรรณ  พรมกุล
2. นายอำนาจ  ชอ้อนชม
 
210 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 69.66 ทองแดง 5 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงตติกานต์  การเอนก
2. เด็กชายวรชัย   กกฝ้าย
 
1. นายประดิษฐ์  เวหน
2. นางสาวยุพิน  แก้วกำจรจาย
 
211 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 65 ทองแดง 6 โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงฝอฝน  จงเจริญ
2. เด็กชายระพีภัทร  เกตุสาริกา
 
1. นางประยูน  ทับทิมอัด
2. นางสาวปรัศนี  ฮองอุ้น
 
212 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงพุทธรักษา  คำภีลานนท์
2. เด็กชายรัชพล  เกตุแจ้
 
1. นางสาวณัฐชยา  พิเคราะห์งาน
2. นางเบญจวรรณ  เหล่าประเสริฐ
 
213 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงนลินี  ด้านจันทา
2. เด็กชายอนุชิต  หิรัญ
 
1. นางสาวจุฑารัตน์  กันทะสอน
2. นางสาวปิยะนุช  พัฒลักษณ์
 
214 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 82.68 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายกิตติพงษ์  คนใหญ่
2. เด็กหญิงอนุศรา  อุทัยฉาย
 
1. นางกมลมาศ  แม้นเดช
2. นางนงคราญ  แก้วถึง
 
215 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 82.66 ทอง 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงจิราพรรณ  งากิ่ง
2. เด็กชายวัฒนพงษ์  ยีวันฉาย
 
1. นางธิวาพร  เพชรศรีลักษณ์
2. นางสาวศิรประภา  ปราณี
 
216 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนปัญญาวุฒิกร 1. เด็กชายประธานพร  จันทะลุน
2. นางสาวศศิกาญจน์  บรรลือหาญ
 
1. นางสาธินี  ม่วงนุ่ม
2. นายอภิเชฐ  หวังประเสริฐศรี
 
217 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 80.33 ทอง 6 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายพิเชษฐ์  จีนอ่อน
2. เด็กหญิงภัทราภรณ์  ยินชีพ
 
1. นางรินลดา  เสนารายณ์
2. นางอติพร  นาสมโภชน์
 
218 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายธนกฤต  ขาวคม
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  จันดีดา
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  ปาระท่า
2. นางนภัสกร  โพธิ์ศรี
 
219 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 76.66 เงิน 8 โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กชายภคพงษ์  -
2. เด็กหญิงศิริตา  เที่ยงธรรม
 
1. นางพเยาว์  บังผล
 
220 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 76.33 เงิน 9 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กชายนิทัศน์  เสียงเย็น
2. เด็กหญิงพุทธรักษา  น้อยโพธิ์
 
1. นายอนุวัฒน์  อินไธสง
 
221 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 76 เงิน 10 โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายพรศักดิ์  ศรีพนมวรรณ์
2. เด็กหญิงสุทธดา  สามสาหร่าย
 
1. นางสาวนวพรรษ  อำพันธุ์
2. นางสาวบังอร  พรายประทีป
 
222 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 80.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายชัชนันท์  ภักดีศุภผล
2. นางสาวดรุณี  กาญจนบรรจง
 
1. นางธิวาพร  เพชรศรีลักษณ์
2. นางสาวศิรประภา  ปราณี
 
223 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 77.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงจีรพร  การปลูก
2. นายพิชิต  พรรณชัย
 
1. นางสาวปิยะนุช  พัฒลักษณ์
2. นางสาวสุวรรณภารัตน์  ยอดออน
 
224 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 76.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวกมลวัลย์  ใจอดทน
2. นายชนินทร์เดช  อรภักดี
 
1. นางกมลมาศ  แม้นเดช
2. นางนงคราญ  แก้วถึง
 
225 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 72.66 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงชุฒิมณฑน์  ภู่ฉลาด
2. เด็กชายศรศักย์  เพ็ชระ
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  ปาระท่า
2. นางนภัสกร  โพธิ์ศรี
 
226 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 72.66 เงิน 4 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นายปฏิภาณ  แพรดำ
2. นางสาวเกศนภาพร  ทองอินทร์
 
1. นางรินลดา  เสนารายณ์
2. นางอติพร  นาสมโภชน์
 
227 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 72.66 เงิน 4 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กชายก้องภพ  สุธีพงษ์
2. เด็กหญิงมาริสา  มณีแสง
 
1. นายธงชัย  นามวิชา
 
228 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 72.33 เงิน 7 โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายชัยณรงค์  ลีชวนค้า
2. นางสาวอนัญญา   เปรมมานะ
 
1. นางสาวนวพรรษ  อำพันธุ์
2. นางสาวบังอร  พรายประทีป
 
229 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 83.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายธนกิจ  กลีบบัวเขียว
2. นางสาวภาวิณี  มีฤกษ์
 
1. นางสาววันเพ็ญ  แดงเสน
2. นางสาวสมพร  คำมูล
 
230 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 79.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายวัลลภ  ไวยโรจน์
2. นางสาวอุษา  อิ่มเอิบ
 
1. นายธีระพงษ์  พรมกุุล
 
231 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 76.37 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายรังสรรค์  ภักดีอุทธรณ์
2. นางสาวลูกปลา  จันทศรี
 
1. นางธิวาพร  เพชรศรีลักษณ์
2. นางสาวศิรประภา  ปราณี
 
232 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 76 เงิน 4 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวทิพย์รัตน์  สุขโรจน์
2. นายอภิสิทธิ์  สำราญสุข
 
1. นางรินลดา  เสนารายณ์
2. นางอติพร  นาสมโภชน์
 
233 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายภูวนาท  แก้วกำพล
2. เด็กหญิงสุรัสวดี  ตรีทศ
 
1. นางสุกันยา  สังฆรัตน์
 
234 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายปรุงฉัตร  เพชรวงษ์วาน
2. เด็กหญิงศศิกาญจน์  เลิศสาระ
 
1. นางสาวพัชรนันท์  ลิ้มประเสริฐ
 
235 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายกฤษฎา  เครือละม้าย
2. เด็กชายจักรพงษ์  สมัยกุล
3. นายจิรายุ  ประมวลสุข
4. นายตรีเทพ  บุตรคร้อ
5. นางสาวธิดารัตน์  ลันวงษา
6. เด็กชายปิยทัศน์  หะมะ
7. นางสาวพิมพ์วิภา  อินอุดม
8. เด็กหญิงภูริชญา  บุญเสริม
9. นายวรพงษ์  วงษ์ศรีแก้ว
10. นายวสันต์  เททะสังข์
11. นางสาววาสนา  เมืองจันทร์
12. นายศรราม  หิรัญเกื้อ
13. เด็กชายสมาพล  รอดเกตุกุล
14. นายสุรศักดิ์  หาญละคร
15. นายอภิสิทธิ์  วิจิตรพงษ์
 
1. นายธนรัชต์  พลานุสนธิ์
2. นายธนูเกียรติ  ลอยประโคน
3. นางสาววรนุช  กันทรวิชัยวัฒน์
4. นายสิรภพ  เนาว์นาน
 
236 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายณัฐกาญจน์  พลับพลึงศรี
2. นายทรงพล  เชิดรัมย์
3. นายนครินทร์  ทองยี่สุ่น
4. นายนรากรณ์  กมลสาร
5. นายปาลทัต  สุดทะสิน
6. นายพงศธร  ขาวเทศ
7. นางสาวพัชรินทร์  มากเหลือ
8. นายภูวเดช  ยินดี
9. นางสาวมณีรัตน์  คำอินทร์
10. นางสาววลัยพร  ปั้นโพธิ์ทอง
11. เด็กหญิงสุพรรณี  โอนรัมย์
12. นางสาวสุภัค  สุจรีรักษ์
13. นายอัชพงษ์  คงดี
14. นายเอกราช  บัวเทศ
15. เด็กชายโกเมศ  น่านคงศักดิ์
 
1. นายธิติณัฏฐ์  บัณฑิตกฤตวิทย์
2. นางสาวปนัดดา  เสาร์ชัชวาลย์
3. นางสาวสุนิสา  แสงอนันต์
4. นายเฉลิมชัย  สารวิทยกุลชัย
 
237 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กหญิงชันษา   อันตะลาสีห์
2. เด็กหญิงดวงใจ   ขาวเหลือง
3. เด็กหญิงนภสร   เจริญสลุง
4. เด็กชายภัทรภณ   คัชฌากร
5. เด็กชายวรวุฒิ   พุ่มทอง
6. เด็กหญิงวิภาดา   เกศโอภาส
7. นางสาววิวรรณา   สังข์ทอง
8. เด็กหญิงอัมพวัน  เสนาฤทธิ์
9. นายอำนาจ   ทองขยาย
 
1. นางสาวนภัสนันท์   สงมา
2. นางสาวปิยานุช   เนียมหวาน
 
238 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กหญิงจันสุดา  จันทร์ดิษฐ์
2. เด็กชายจุมพล  แซ่ซื้อ
3. เด็กชายชินาธิป  ชาญไชย
4. นายฐาปกรณ์  จารุวรรัตน์
5. เด็กชายณตกมล  แพเรือนทอง
6. เด็กชายธีรพัฒน์  ทรัพย์สิงขร
7. เด็กชายธีรศักดิ์  รุ่งเรือง
8. เด็กชายนิคม  สีหาบุตร
9. นางสาวบุษยมาส  ศรีประสม
10. เด็กหญิงปภิญาดา  มาตย์สาลี
11. เด็กชายภูชิต  จำนงผล
12. เด็กหญิงศรันย์พร  ประดิษฐ์
13. เด็กชายศุภณัฐ  ชีพสมุท
14. เด็กชายอัครเดช  สมาน
15. นางสาวอุษา  นักพรม
 
1. นางจินดา  รัตนชัยสิทธิกุล
2. นายชูศักดิ์  แก้วเจริญ
3. นางสาวสัตตยา  กระแสร์ชล
4. นางสาวแสงเดือน  ศรีมุกด์
 
239 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายกิตติพล  อนุชน
2. เด็กหญิงขวัญเรือน  ลายศิลา
3. เด็กชายธนวัฒน์  รักมั่น
4. เด็กชายธีรศักดิ์  พงศ์พสิน
5. นายนิพิฐพนธ์  พันธ์โยธี
6. เด็กหญิงปิยะนุช  ปานแสงขำ
7. เด็กหญิงพรชนก  โสมโสดา
8. เด็กหญิงพราว  พรประเสริฐ
9. นางสาววิลัย  อินสร
10. เด็กชายสุพีรพัศ  ซองการ
11. เด็กหญิงสุภาวดี  เกตุปัญหา
12. เด็กชายเฉลิมพล  มะลิวัลย์
13. เด็กชายเนตร  ไทยเจริญ
14. เด็กชายเบียร์  มุงคุณ
15. เด็กชายเอกชัย  เฮงมัก
 
1. นางสาวประภัสสร  มั่นเขตกิจ
2. นางสาววรรณวิภา  บัวไสว
3. นางสิริลักษณ์  จันทร์แก้ว
4. นางสาวเชนิยา  สิงห์สาร
 
240 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กชายกฤษณ์  เจริญผล
2. นายกสิดิส  สิทธิโท
3. นางสาวกาญจนา  ประไพ
4. เด็กหญิงจิราพรรณ  งากิ่ง
5. เด็กชายณัฐพล  เพ็งสอน
6. นางสาวทัศนีย์  โสดา
7. เด็กชายปรีชา  บุญแก้ว
8. เด็กชายมงคล  วงศ์วัชรัตน์
9. เด็กชายรุจิกร  วิภาสดำรงกุล
10. เด็กชายวีรพัฒน์  โพธิ์ศรีแก้ว
11. เด็กหญิงศิริณทร  นิ่มนุช
12. เด็กชายศุภกานต์  ทัพวงศ์
13. เด็กหญิงสุธัญญา  พิมเวียง
14. นางสาวสุวนันท์  โพธิ์เงิน
15. เด็กหญิงโอ๋  พานแก้ว
 
1. นางสาวจิราวรรณ  วิเศษโฮง
2. นางสาวชิดารัตน์  ไทยสมัคร
3. นางมะลิ  ใจภักดี
4. นางสาววิลาวรรณ  แก้วน้ำ
 
241 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 89.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายกฤษฎา  นาสวน
2. นางสาวกาญจนา  ลีชวนค้า
3. นางสาวกาญจนา  ไชยลา
4. นายจารุกิตติ์  พูลวงศ์ญาติ
5. เด็กชายญาณวิทย์  เกียรติขุนทด
6. นายณัฐวุฒิ  เชยสิทธิ์
7. นายนพรัตน์  สร้อยสูงเนิน
8. นางสาวนันท์  ขุนทอง
9. นายพงศธร  เกตุแก้ว
10. นายพีรพล  เหมือนประสาสตร์
11. นายวรวิทย์  วงศิลา
12. นายอนันตชา  คำตัน
13. นางสาวเจนจิรา  เดชอุดม
14. นางสาวเยาวเรศ  ภู่ทอง
15. นายเอกพล  สุขสุรัตน์
 
1. นางสาวธัญวรัชย์  ศิลปวิสุทธิ์
2. นางสาวพาฝัน  นาคขุนทด
3. นายพิทักษ์  สุระชาติ
4. นางศรุดา  ทหารเพรียง
 
242 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การแสดงละครคุณธรรม ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.67 ทอง 4 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวชฎาพร  ทรงชอบ
2. เด็กชายชาคริต  จักรพล
3. นางสาวชาลินี  นาคฉาย
4. เด็กชายณภัทร  เทียนหล่อ
5. นายณัฐวัตร  พนมวาสน์
6. นางสาวทิพย์รัตน์  สุขโรจน์
7. นางสาวนิตยา  เวียงชัย
8. นางสาวภัทราวดี  บัวขาว
9. นายวิฑูรย์  ฉายเพชร
10. เด็กชายอดิเทพ  กะกุลนิด
11. นายอนุศิษฎ์  ปัตโพง
12. นางสาวเสาวลักษณ์  จงธรรม
 
1. นางสาวพิไลภรณ์  คันซอทอง
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวรรณธิดา  สาวะจันทร์
3. นางสาวอัมพวัน  กองพันธ์
4. นางเกศแก้ว  พูลราม
 
243 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กชายกิตติธัช  ปานนิล
2. เด็กชายซกเปร็ยนา  ลี
3. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  บุญสมทบ
4. เด็กชายธีรภัทร  จิตรีเหิม
5. เด็กชายรัชชานนท์  อุดมวัฒนานนท์
6. เด็กชายสกลภัทร  พิมพ์ชัยศรี
7. นายอติวิชญ์  อะราอิ
8. เด็กชายโสรัจจ์  รักไทยนิยม
 
1. นางสาวธัชนนท์  ละม่อม
2. นางสาวพินทุ์สุดา  สาหร่ายทอง
3. นางสาวเสาวภร  คงรุ่ง
 
244 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 87.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  แซ่จาง
2. เด็กชายนิติพล  สิทธิกูล
3. เด็กหญิงลักคณา  ไทรสังขสุขุม
4. เด็กหญิงลัลนา  ขวัญประเสริฐวารี
5. เด็กชายสุรัตน์  ถาบุญเรือง
6. เด็กหญิงอนงค์นาฏ  เจนเจริญ
7. เด็กชายอรรถชัย  เกษมสุขนิรันดร
8. เด็กหญิงอุสุมา  ปรีชา
 
1. นางทิพภา  ประเสริฐกุล
2. นายนิพันธ์  ประชุมเวช
3. นายเอนก  จอมพงษ์รื่น
 
245 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 86.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กหญิงกนก  พลชัย
2. เด็กชายทศบม  อำมันทรง
3. เด็กหญิงธัญญาวัลย์  วะโหรัมย์
4. เด็กหญิงบณนิงา  พ่องแพร
5. เด็กหญิงวาสนา  สังข์ครุย
6. เด็กหญิงศุจิรัตน์  นิจจะนะ
7. เด็กหญิงอานิตยา  เปรมปริช
8. เด็กหญิงอานิตยา  บุญชา
 
1. นายพิทักษ์พงศ์  กาบสนิท
2. นายเอกภัท  เจริญสมัย
3. นางสาวโสมวิภา  พึ่งธรรม
 
246 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 83.3 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กหญิงนิยาภรณ์  เพชรเลิศ
2. เด็กหญิงปริญญาดา  มาตย์สาลี
3. เด็กหญิงพรทิพย์  พ่นโม่
4. เด็กหญิงพรรษมล  ยามเย็น
5. เด็กหญิงพัชรินทร์  แจ่มจำรัส
6. เด็กหญิงวินดา  สุขยานันท์
7. เด็กหญิงศิวพร  พิมพ์ศรี
8. เด็กหญิงอารียา  มานยาธิ
 
1. นางสาวนันท์นภัส  ราชเสน
2. นางสาววิไลลักษณ์  เสาวนา
 
247 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กหญิงกฤษณา   จันทร์ฉลอง
2. เด็กชายชลวุฒิ   แก้วเจริญ
3. เด็กชายชโยธร   จอมพงษ์
4. เด็กหญิงณัฐกราณต์   มณูญผล
5. เด็กชายปฏิภาณ   เมืองทอง
6. เด็กหญิงมัสยา   ชะโลมทิพย์
7. เด็กชายอาชีวะ   เสริมทรัพย์
8. เด็กชายเอกภพ   หวนอาวรณ์
 
1. นายฉัตรชัย   องอาจ
 
248 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายทรงพล  คนยัง
2. เด็กชายธีรศักดิ์  พงษ์พสิน
3. เด็กชายพงศธร  วงษ์สุวรรณ
4. เด็กชายรุ่งโรจน์  อ่อนพร
5. เด็กชายสมหวัง  สุขเจริญดี
6. เด็กชายอัคราเดช  บุญเลิศ
7. เด็กชายเนตร  ไทยเจริญ
8. เด็กชายเบียร์  มุงคุล
 
1. นายจเร  ฤทธิ์แก้ว
2. นางสาวธมลวรรณ  ใจไหว
3. นางสาวสุฑามาศ  อโนทัย
 
249 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายกรกช  แคนหนอง
2. เด็กชายกวีวัฒน์  ช้างศิลา
3. นางสาวจินดารัตน์  กล่อมบาง
4. นางสาวชลชิชา  บุรีรักษ์
5. เด็กหญิงผกาวรรณ  ไชยประเสริฐ
6. นายรังสรรค์  ภักดีอุทธรณ์
7. นายวัลลภ  เจริญรวย
8. เด็กหญิงสุฑาทิพย์  แสงศักดิ์
 
1. นางสาวจริญา  สุธรรมแจ่ม
2. นางสาวจิราพร  มีเสมา
3. นางสาววนิดา  ตรงตระกูลเจริญ
 
250 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวกาญจนา  ลีชวนค้า
2. นางสาวกาญจนา  ไชยลา
3. เด็กชายญาณวิทย์  เกียรติขุนทด
4. นางสาวนันท์  ขุนทอง
5. นางสาวพัชสา  อินสระ
6. เด็กหญิงภัณทิรา  จันทะสงเคราะห์
7. นางสาวเจนจิรา  เดชอุดม
8. นางสาวเยาวเรศ  ภู่ทอง
 
1. นางสาวณิชาภา  สุขเสอี่ยม
2. นางสาวพาฝัน  นาคขุนทด
 
251 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  น้อยโพธิ์
2. เด็กหญิงจันทิมา  สาดี
3. เด็กหญิงณัฐพร  เมฆเมืองทอง
4. นายธาดาศักดิ์  สุขประมูล
5. นายภาวิน  มาช่วย
6. เด็กหญิงรัตนมน  เพิ่มทรัพย์
7. เด็กหญิงวิลาวัลย์  ลากุลเพีย
8. เด็กหญิงเพ็ญวิภา  มั่นคง
 
1. นางสาวลัดดา  มาให้ทรัพย์
2. นางวราภรณ์  สัตย์สม
3. นางไพศรี  อินทร์ทิพย์
 
252 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 81.66 ทอง 5 โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กหญิงกิตติยา  พูลศิริ
2. เด็กหญิงน้ำหวาน  กลิ่นจุ้ย
3. เด็กชายมกรธวัช  วราห์สิน
4. เด็กชายศักรินทร์  ประเสริฐศักดิ์
5. เด็กหญิงศิริดา  เที่ยง
6. เด็กหญิงสุภาวดี  คงหวาน
7. เด็กชายสุเทพ  สุขสันต์
8. เด็กชายเดี่ยว  รุ่งเรืองศีล
 
1. นางประภัสสร  ศรีเกื้อกูล
 
253 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง 6 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กชายนันทพงษ์  อ้นยะ
2. เด็กชายมงคล  คล่องแคล่ว
3. เด็กชายยุทธนา  กองเป็ง
4. เด็กชายวงศธร  ดิ่งพุ่ม
5. เด็กชายศรันย์  น้อยโพธิ์
6. นายสหรัฐ  จิระเสมานนท์
7. เด็กชายสันติสุข  อ้นแก้ว
8. เด็กชายโกมล  งามแสงแข
 
1. นายพงษ์รัฐ  กลัดทอง
2. นายวีระพงษ์  โคเวียง
3. นายเผด็จการ  ชาวกะตา
 
254 สุขศึกษา และพลศึกษา เต้นแอโรบิก ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 80.66 ทอง 7 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายณัฐพงษ์  นนทอาสา
2. เด็กชายน้องปอนด์  ปีระวงศ์
3. เด็กหญิงภัทราภรณ์  ยืนชีพ
4. เด็กหญิงรุจิตา  คำทรัพย์
5. เด็กชายวินัย  พลีบัตร
6. เด็กชายวิศรุต  พลีบัตร
7. เด็กหญิงสุทิน  สิงหา
8. เด็กหญิงแพรวา  นาคเทียน
 
1. นางสาวชัญนิสา  หยวกทอง
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวรรณธิดา  สาวะจันทร์
3. นางศุภาวรรณ  ทองศักดิ์
 
255 สุขศึกษา และพลศึกษา เชียร์ลีดเดอร์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงกวินธิดา  คำเฉลิม
2. นายจักรกฤษณ์  นิระมิ
3. เด็กชายทศพล  บุญนะ
4. นายทินภัทร  นนท์ยะโส
5. นายธวัชชัย  สุริยวงษ์
6. เด็กชายธัญวุฒิ  ดวงแก้ว
7. นายประเสริฐ  ไวปรีดา
8. นายภาณุทัต  ครุสกุล
9. นางสาวรุ่งระวี  แซ่ลิ้ม
10. นายวรินทร์  แสงภิรมย์
11. นายศราวุฒิ  นิยมเดชา
12. นางสาวโชติกา  เพชรลอม
 
1. นายบุญฤทธิ์  รัตนวิจิตร
 
256 สุขศึกษา และพลศึกษา เชียร์ลีดเดอร์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นายคมสัน  ศิริโชติ
2. นายฐาปกรณ์  จารุวรรัตน์
3. นางสาวพรนภา  เสโส
4. นางสาวรจนา  วิสนงาม
5. นางสาววรินธร  ปั้นทองสุข
6. นายวิริยังค์  บุญประเสริฐ
7. นายวิษณุ  รอดจันทร์ทอง
8. นายศุภกร  พรหมพงษ์
9. นายสิทธิโชค  สุนัติ
10. นางสาวอัจฉรา  เพชรหลำ
11. นางสาวอารียา  มานยาซี
12. นางสาวแก้วใจ  สุวรรณประดิษฐ์
 
1. นางรุ่งทิพย์  ตันอังสนากุล
2. นายวัชระ  อินทนนท์
 
257 สุขศึกษา และพลศึกษา เชียร์ลีดเดอร์ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  แก้วจินดา
2. เด็กหญิงจีรพร  วรนุช
3. เด็กหญิงชุติกาญจน์  แสงวัง
4. เด็กหญิงณัฐชยา  ภักตรา
5. เด็กหญิงณัฐณิชา  พงษ์อร่าม
6. เด็กหญิงพัชรี  ศรีกา
7. เด็กหญิงวริศรา  คล้ำดำ
8. เด็กหญิงวิภาวี  ดิษฐ์ศรี
9. เด็กหญิงศรีประภา  พันธ์จันทร์
10. เด็กหญิงสุภาพิชญ์  คงเจริญ
11. เด็กหญิงสุภาวิดา  ขำอิน
12. เด็กหญิงเมธาวลัย  เผื่อนละมุด
 
1. นางสาวจิรัชยา  เอี่ยมดิลก
2. นางสาวณิชาภา  เอกธนาพิศาล
3. นางพัชรี  ใจใส
4. นางสาววรรณวรางค์  ชัยกร
 
258 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิครถเข็น ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายกระษาปณ์  เจริญสุข
2. เด็กชายธีระเทพ  นุ่นขาว
3. เด็กหญิงธีริศรา  ทฤษดี
4. เด็กหญิงปณิตา  สร้อยรัก
5. เด็กหญิงภัทรดา  แก้วผ่อง
6. นายวรภพ  จิตต์สามารถ
7. เด็กชายสมประสงค์  ศรีวรรณคำ
8. เด็กชายเอกพงษ์  แจ่มกมล
 
1. นางสาวกลอยใจ  เทพประกอบ
2. นายสมพงษ์  จีนชูแก้ว
3. นายอิทธิพล  พิมพ์ชัย
 
259 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิครถเข็น ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กชายกิตติพงษ์  อยู่คะเชนทร์
2. เด็กหญิงขวัญตา  บูชา
3. เด็กชายต้นพฤษภ์  กถามรรค
4. เด็กหญิงนัชพร  แก้วกูล
5. เด็กชายพงศกร  คงรอด
6. เด็กหญิงราตรี  ทะวงษา
7. เด็กชายอรรณพ  แย้มเพชร
8. เด็กหญิงไพลิน  นุพงษ์ไทย
 
1. นายยุทธพงษ์  นารอง
2. นางสาวเยาวลักษณ์  ไวยธารี
 
260 สุขศึกษา และพลศึกษา กิจกรรมเข้าจังหวะ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  อะโนมา
2. เด็กหญิงพนัชกร  มุ่งคู่กลาง
3. เด็กหญิงอร  สาน้อย
4. เด็กชายอานนท์  นาดวง
5. เด็กหญิงเปมิกา  ยาวะโนภาส
 
1. นางสาวเพ็ญนภา  แก้วพูน
 
261 สุขศึกษา และพลศึกษา กิจกรรมเข้าจังหวะ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงจิราพัฒ  นนปรีชาฉัตร
2. เด็กชายฐิตินันท์  ดับโศรก
3. เด็กชายธีรภัทร  บุญเหลือง
4. เด็กชายธีรสิทธิ์  เกิดบัว
5. เด็กหญิงปานวาด  -
6. เด็กชายพายุ  คู่แก้ว
7. เด็กหญิงวัชรภรณ์  มาลัย
8. เด็กชายเฮง  แซ่ซั้ง
 
1. นางสาวจริญา  สุธรรมแจ่ม
2. นางสาวจิราพร  มีเสมา
3. นางสาววนิดา  ตรงตระกูลเจริญ
 
262 สุขศึกษา และพลศึกษา กิจกรรมเข้าจังหวะ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงกมลพร  ดำละกอ
2. เด็กหญิงกมลพร  เจริญผา
3. เด็กชายวรชัย   กกฝ้าย
4. เด็กชายสุทธิชัย  อัมรี
5. เด็กชายอชิระ  กำจร
6. เด็กหญิงอาติกานต์  การเอนก
 
1. นายประดิษฐ์  เวหน
2. นางสาวยุพิน  แก้วกำจรจาย
 
263 สุขศึกษา และพลศึกษา กิจกรรมเข้าจังหวะ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 65 ทองแดง 4 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายชโลธร  ธรรมะ
2. เด็กหญิงบัวแก้ว  บุญสม
3. เด็กชายปรายหวาย  สาสังข์
4. เด็กชายปลายฟ้า  ปิ่นสลัก
5. เด็กหญิงรมย์ธีรา  วรรณวิวรณ์
6. เด็กหญิงสุกานดา  ติดต่อ
7. เด็กชายเรวัตร  รักผูกพัน
8. เด็กชายไพรัตน์  วงเทียนแดง
 
1. นางสาวจิราพร  อิ่มบุญอาบ
2. นางวิไลรัตน์  ศรีนวลเอียด
3. นางสุธารัตน์  หมื่นสิทธิแพร่
 
264 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบเพลงหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 97.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวชลดา  สารแก่น
2. นายชาคริต  สิทธิพจน์
3. นางสาวตุ๊กตา  มะปรางค์
4. นางสาวพรทิพย์  เจียมเจริญ
5. นางสาวพรรณภา  ทานกระโทก
6. นายรัตนพล  ปั้นศรี
7. นางสาวศิริพร  ไทยยันโต
8. นายเอกสิทธิ์  บุญสมัย
 
1. นางสาวนารีรัตน์  วงษ์สุวรรณ
2. นางสาวพิมพ์ชญา  ธนาพรพงศ์สถิต
3. นางสาวสำเริง  มาปู่
 
265 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบเพลงหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 92.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นางสาวชลชิชา  บุรีรักษ์
2. เด็กหญิงชัญญานุช  มีสมวัฒน์
3. เด็กหญิงน้ำทิพย์  เสริฐศรี
4. เด็กหญิงผกาวรรณ  ไชยประเสริฐ
5. นางสาวสงกรานต์  เหมือนมาตร
6. นางสาวสิริวิมล  บุญม่วง
7. เด็กหญิงสุฑาทิพย์  แสงศักดิ์
8. เด็กหญิงเพ็ญจันทร์  ชุ่มชื่น
 
1. นางสาวจันทิมาพร  ฟักสุข
2. นางปราณี  ประคำนอก
3. นางวรินกาญจน์  พัชรอธิวัฒน์
 
266 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบเพลงหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 92.16 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  อุบลเจริญ
2. นางสาวนัท  รุ่งเรือง
3. เด็กหญิงปภัสสร  รักษามั่น
4. นางสาวรมณีย์  คำสี
5. นายวชิราวุธ  จันทรเสนา
6. นางสาวศิริลักษณ์  เรียนชาลี
7. นางสาวสุวรรณี  ศรีลางค์
8. นางสาวอุษา  อิ่มเอิบ
 
1. นายนเรศน์  อินทปัจ
 
267 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบเพลงหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 88.17 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  น้อยโพธิ์
2. เด็กหญิงจันทิมา  สาดี
3. เด็กหญิงณัฐพร  เมฆเมืองทอง
4. เด็กหญิงพลอยชมพู  จันทร์ดี
5. เด็กหญิงรัตนมน  เพิ่มทรัพย์
6. เด็กหญิงวิลาวัลย์  ลากุลเพีย
7. เด็กหญิงเพ็ญวิภา  มั่นคง
8. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  จันดีดา
 
1. นางสาวลัดดา  มาให้ทรัพย์
2. นางวราภรณ์  สัตย์สม
3. นางไพศรี  อินทร์ทิพย์
 
268 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบเพลงหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.83 ทอง 5 โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวกาญจนา  ไชยลา
2. นางสาวกาญจนา  ลีชวนค้า
3. เด็กหญิงกานดา  เนืองแก้ว
4. นางสาวนันท์  ขุนทอง
5. เด็กหญิงภัณทิรา  จันทะสงเคราะห์
6. นางสาววนิดา  กงชัย
7. นางสาวเจนจิรา  เดชอุดม
8. นางสาวเยาวเรศ  ภู่ทอง
 
1. นางสาวธัญวรัชย์  ศิลปวิสุทธิ์
2. นางสาวพจนา  เต็มดี
 
269 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบเพลงหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.17 ทอง 6 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวนิด  สายบัว
2. นางสาวบุญธรรม  สุขผล
3. นางสาวปาริตา  ชูแหวน
4. เด็กหญิงรุจิตา  คำทรัพย์
5. นางสาวอติพร  สีสมุทร
6. นางสาวอมรรัตน์  คลิ้งคล้าย
7. นางสาวอาภา  ประกายอดิศัย
8. นางสาวโสรญา  พิทักษ์
 
1. นางสาวผาสุข  สินจุ้ย
2. นายวรานันท์  คันธะอุริศ
3. นางวิไลรัตน์  ศรีนวลเอียด
 
270 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  แก้วจินดา
2. เด็กหญิงชุติกาญจน์  แสงวัง
3. เด็กหญิงณัฐชยา  ภักตรา
4. เด็กหญิงวริศรา  คล้ำดำ
5. เด็กหญิงวิภาวี  ดิษฐ์ศรี
6. เด็กหญิงศรีประภา  พันธ์จันทร์
7. เด็กหญิงสุภาพิชญ์  คงเจริญ
8. เด็กหญิงสุภาวิดา  ขำอิน
 
1. นางสาวจิรัชยา  เอี่ยมดิลก
2. นางสาวณิชาภา  เอกธนาพิศาล
3. นางสาววรรณวรางค์  ชัยกร
 
271 สุขศึกษา และพลศึกษา การเต้นประกอบหางเครื่อง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กหญิงกัญญา  ภูอาจ
2. เด็กหญิงชลธิชา  เอี่ยมวิจิตร
3. เด็กหญิงธนกานต์  รุ่งรังษี
4. เด็กชายราเมศวร์  เกตุรัตน์
5. เด็กหญิงวราภรณ์  ดาศรี
6. เด็กชายสุรัช  ทองใบใหญ่
7. เด็กหญิงสุรัสวดี  ตรีทศ
8. เด็กหญิงอธิชนัน  กลิ่นเกษร
 
1. นางกรกนก  ศิริวงษ์
2. นางสาวพานิชา  คชรินทร์
3. นางสุกันยา  สังฆรัตน์
 
272 ศิลปะ การแข่งขันดนตรีโฟล์คซอง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 88.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายกฤษฎา  ธัญญวนิชพงษ์
2. เด็กชายสมศักดิ์ฺ  ชัยมา
3. เด็กหญิงเพชรไพรินทร์  ลักษณะพล
 
1. นายจิตติภูมิ  ชัยบุรินทร์
2. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
273 ศิลปะ การแข่งขันดนตรีโฟล์คซอง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายกีรติ  ยิ่งยืน
2. นายรวิพล  กุมภาพันธ์
3. เด็กหญิงวาสนา  จันทสุข
 
1. นายจักรพัฒน์  รัตนพลกร
2. นายธรธง  ทาเรือนสุข
 
274 ศิลปะ การแข่งขันดนตรีโฟล์คซอง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กชายฐิระวัฒน์  บุญเพิ่ม
2. เด็กชายวุฒิพงษ์  สิริป๋า
3. เด็กชายสุพจน์๋  มินทะนนท์
 
1. นางปิยะพร  ศรีพลาวงษ์
2. นายเสาร์  ปราณีตพลกรัง
 
275 ศิลปะ การแข่งขันดนตรีโฟล์คซอง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 89.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวนงค์นุช  กองเพ็ง
2. นายพจน์พงศ์  เพ็ชรชมภู
3. นายเอกรินทร์  ภาพันธุ์
 
1. นายจิตติภูมิ  ชัยบุรินทร์
2. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
276 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  สร้อยสลับ
2. เด็กหญิงวิลาวรรณ  ภัยชำนาญ
 
1. นางบราลี  เฮงตระกูล
2. นางลาวัลย์  แซ่จาง
 
277 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายจีรพัฒน์  ภูครองตา
2. เด็กชายพีระนัย  ไชยศรีษะ
 
1. นางพิทยากร  โดดเจ็ดริ้ว
 
278 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กชายชนะพร  พรายชมภู
2. เด็กชายอมรวิทย์  อ่อนพร้อม
 
1. นางสาวรัชนก  ปุยประเสริฐ
 
279 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 85.67 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายณัฐภูมิ  ทองโต
2. เด็กชายวีระพัฒน์  คล้ายสุบรรณ
 
1. นางสาวศรัญญา  สดเอี่ยม
2. นางสาวสุณีรัตน์  รัดกุม
 
280 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 84.33 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กหญิงเก็จแก้ว  สงวรรณ
2. เด็กหญิงแวววรรณ  สงวรรณ
 
1. นางจินตนา  ชิณวงศ์
2. นายพจน์  คุ้มกลิ่นวงศ์
 
281 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 80 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กชายศิวดล   สุขเอม
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์   อู่ผลเจริญ
 
1. นางสาวบุษบา   หอมจันทร์
 
282 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 70 เงิน 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กชายศิวพร  คุณพุทธา
2. เด็กหญิงสุทธิการต์  ด่านศรีสุข
 
1. นางสาวอุตสาห์  เสมียะ
 
283 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 69.67 ทองแดง 8 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายขจรศักดิ์  ชูศรี
2. เด็กหญิงสวลี  สังข์เครือ
 
1. นางสาวปรารถนา  แซ่ฮุ้น
2. นางสาวลลิตา  วงทวี
 
284 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 97.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายจิตติพัฒน์  จำปาเทศ
2. เด็กชายพงศ์สรร  รัตนคันทรง
3. เด็กชายสิริรุ่ง  ทรงพิมพ์
 
1. นางสาววรรณพิมพ์  หนูมงกุฏ
2. นางสาววรรณวิภา  บัวไสว
 
285 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กชายศักรินทร์  ประเสริฐ์ศักดิ์
2. เด็กชายสถาพร  ปัดภัย
3. เด็กหญิงไฮอีซะ  ขันขาว
 
1. นางสาวพิไลวรรณ  วงศ์พิมล
 
286 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 72.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กชายสุทธิชัย  อัมรี
2. เด็กชายอชิระ  กำจร
3. เด็กชายเจนภพ  พิมพ์อักษร
 
1. นางสาวยุพิน   แก้วกำจรจาย
 
287 ศิลปะ การปั้นดินน้ำมัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 64 ทองแดง 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กชายฐิตินันท์  ดับโศรก
2. เด็กชายนวพล  ศรีแสงทรัพย์
3. เด็กชายมงคล  สนธิ
 
1. นางสาวพิมพา  ขวัญเมือง
2. นางสาววนิดา  ตรงตระกูลเจริญ
 
288 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 98.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงการณ์ฉัตร  โพธิ์ประสิทธฺิ์
2. เด็กชายธันวา  เฮ้ารัง
 
1. นางสาวสุภิญญา  อ่อนคำ
2. นางสาวหวาน  พรมเกตุ
 
289 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 94.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายณัฐภูมิ  ทองโต
2. เด็กชายวีระพัฒน์  คล้ายสุบรรณ
 
1. นางสาวศรัญญา  สดเอี่ยม
2. นางสาวสุณีรัตน์  รัดกุม
 
290 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 92.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กชายชลธี   ใจเที่ยง
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์   อู่ผลเจริญ
 
1. นางสาวนางสาวณัฐธิตา   บุญเนตร
2. นางสาวอารีรัตน์   กล่อมแสง
 
291 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 86.3 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กชายชนะพร  พรายชมภู
2. เด็กชายอมรวิทย์  อ่อนพร้อม
 
1. นางสาวรัชนก  ปุยประเสริฐ
 
292 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 76.3 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงนุศรา  เสนอใจ
2. เด็กหญิงอานันทพร  ทองลาด
 
1. นางสาวปรารถนา  แซ่ฮุ้น
2. นางสาวลลิตา  วงทวี
 
293 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 72.6 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กชายฐิติพงษ์  ดาสี
2. เด็กหญิงวัชรี  พลอยใหญ่
 
1. นายมานะ  เจริญลาภ
 
294 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 69.6 ทองแดง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กชายนรากร  แก้วพิลารมย์
2. เด็กหญิงอุษมา  พวงสกุล
 
1. นางจินตนา  ชิณวงศ์
2. นางสกุลแก้ว  สารวิทยกุลชัย
 
295 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ปฐมวัย 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายทศวร  ทวีทรัพย์
2. เด็กชายอมรเทพ  ทองฤทธิ์
3. เด็กชายเฉลิมขวัญ  สันติพรวิทย์
 
1. นางสาวธนวรรณ  ปิดฉายะ
2. นางเงิน  สุทธาวาศ
 
296 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 83.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กชายณัฐพล  ฉลาดล้น
2. เด็กชายภูมิพิพัฒน์  ไชยมะงั่ว
3. เด็กหญิงรักษ์ตะวัน  ประเสริฐศักดิ์
 
1. นางสาวสุภิญญา  อ่อนคำ
2. นางสาวหวาน  พรมเกตุ
 
297 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 79.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายพงศ์สรร  รัตนคันทรง
2. เด็กชายสิริรุ่ง  ทรงพิมพ์
3. เด็กชายอนันตะการ  สุทธิเรือง
 
1. นางสาวจุฑารัตน์  กันทะสอน
2. นางสาวณัฐวิกา  ขุนพาสน์
 
298 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 77.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงฝอฝน  จงเจริญ
2. เด็กชายพิสิทธิ์  กวางแก้ว
3. เด็กชายระพีภัทรณ์  เกตุสาริกา
 
1. นางประยูน  ทับทิมอัด
2. นางสาวปรัศนี  ฮองอุ้น
 
299 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 67.33 ทองแดง 4 โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กชายชัยชนะ  สุบิน
2. เด็กชายพฤหัส  ฤาชา
3. เด็กชายอัครพล  ปุ๊ดหนอย
 
1. นางสาวสุปราณี  ปิ่นทอง
 
300 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 57.66 เข้าร่วม 5 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กชายฐิตินันท์  ดับโศรก
2. เด็กชายนวพล  ศรีแสงทรัพย์
3. เด็กหญิงนัชชา  พัฒนบดินทร์
 
1. นางสาวพิมพา  ขวัญเมือง
2. นางสาววนิดา  ตรงตระกูลเจริญ
 
301 ศิลปะ การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ภาพ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 56.66 เข้าร่วม 6 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงกมลพร  เจริญผา
2. เด็กหญิงอาติกานต์  การเอนก
3. เด็กชายเจนภพ  พิมพ์อักษร
 
1. นายประดิษฐ  เวหน
2. นางสาวยุพิน   แก้วกำจรจาย
 
302 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กชายเสฏฐกฤษฏิ์  นันทะเพ็ชร
 
1. นางสาวชยพัทธ์  แกมขุนทด
 
303 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงอานันทพร  ทองลาด
 
1. นางสาวลลิตา  วงทวี
 
304 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กหญิงวลีรัตน์   มหานิยม
 
1. นางสาวอารีรัตน์   กล่อมแสง
 
305 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 80.67 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กชายชนะพร  พรายชมภู
 
1. นางสาวรัชนก  ปุยประเสริฐ
 
306 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 79.67 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กชายสรวิชญ์  หวิงปัด
 
1. นางจินตนา  ชิณวงศ์
 
307 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 78 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กชายเขมณัฐ  สันทะสา
 
1. นายมานะ  เจริญลาภ
 
308 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ปฐมวัย 77.67 เงิน 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงธนิษฐา  คะบุตร
 
1. นางสาวสุณีรัตน์  รัดกุม
 
309 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายพิสิทธิ์  กวางแก้ว
 
1. นางสาวปรัศนี  ฮองอุ้น
 
310 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงนัทนัน  พรมมนตรี
 
1. นางสาวชยพัทธ์  แกมขุทด
 
311 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายประตะพล  อนุชน
 
1. นางสาวอนงค์  จำปานิล
 
312 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 68 ทองแดง 4 โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กชายชัยชนะ  สุบิน
 
1. นายฐิติปกรณ์  กองจินดา
 
313 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 59 เข้าร่วม 5 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กชายเจนภพ  พิมพ์อักษร
 
1. นายประดิษฐ  เวหน
 
314 ศิลปะ การระบายสีภาพ/สีเทียน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ปฐมวัย 58 เข้าร่วม 6 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงนัชชา  พัฒนบดินทร์
 
1. นางสาวพิมพา  ขวัญเมือง
 
315 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงจิตราภา  สมศรี
 
1. นางสาวพินทุมดี  สิงหเสนี
 
316 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  แสงสินธ์
 
1. นางสมหมาย  ทองยม
 
317 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กชายพงษ์พานิช  อินทรีย์
 
1. นางศศิภาส์  บุญยเพ็ญ
 
318 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงศศิวิมล  โชคบุญ
 
1. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
319 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 86.66 ทอง 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงวลัยรักษ์  งามศรีขำ
 
1. นางสาวพรรตรี  จักร์คำ
 
320 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กชายพูลเทพ  กัลยา
 
1. นายชุมชน  บุญปลูก
 
321 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 81.66 ทอง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายวรเชฐ  รวมพล
 
1. นางสาวเบญจา  รัตนอาภรณ์
 
322 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 79 เงิน 8 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายภูมินทร์  ทันเจริญ
 
1. นายจีรวัฒน์  ศีลบุตร
 
323 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กหญิงอัมพวัน   เสนาฤทธิ์
 
1. นางสาวปุณยนุช   บุญย็น
 
324 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาบดี 1. นายอธิป  วงศ์แห่งมิตร
 
1. นางสาวหวังถวิล  ชูดมวิโรจน์
 
325 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 92.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายสมประสงค์  ศรีวรรณคำ
 
1. นายขวัญเพชร  คิดเห็น
 
326 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายกระษาปณ์  เจริญสุข
 
1. นายขวัญเพชร  คิดเห็น
 
327 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายประคอง  เลิศอาชีวะ
 
1. นางสาวสุวรรณา  ชุมภูแก้ว
 
328 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายอดิสรณ์  จิราพงษ์
 
1. นายไตรกฤษ  วังคะฮาต
 
329 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวสุธาทิพย์  ชาลวัณกุมภีร์
 
1. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
330 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 67 ทองแดง 4 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายประณต  ดำริห์กิจ
 
1. นางพิมลพรรณ  สายกลาย
 
331 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายคมกริช  แก้วมณี
 
1. นายสถาพร  แสวงหา
 
332 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  แซ่อึ้ง
 
1. นางศรุดา  ทหารเพรียง
 
333 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายปาน  ดีเส็ง
 
1. นางสาวลัดดา  มาให้ทรัพย์
 
334 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายไกรรัตน์  ต่วนสูง
 
1. นางศรุดา  ทหารเพรียง
 
335 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายอังกรู  ชัยนิมิตรวัฒนา
 
1. นางสาวสุปราณี  เมฆขจร
 
336 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายธรรมรักษ์  ทองอ่อน
 
1. นายไตรกฤษ  วังคะฮาต
 
337 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวสุพัตรา  สุดกุศล
 
1. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
338 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นายณัฐวัฒน์  แสงสว่าง
 
1. นายสถาพร  แสวงหา
 
339 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 56 เข้าร่วม 6 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายวุฒิพงษ์  ถนอมวงศ์
 
1. นางสาวพรสวรรค์  มาตย์สาลี
 
340 ศิลปะ รวมพลังศิลป์สร้างสรรค์ วาดภาพระบายสี (สีไม้/สีชอล์ค) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 -1 - โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายปฏิวัติ  เวียงปฏิ
 
1. นางสาวลัดดา  มาให้ทรัพย์
 
341 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีน้ำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายพัฒนาการ  เล็กพอใจ
 
1. นางสาวชนิตา  ทองวิไล
 
342 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีน้ำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 93.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวพรพิมล  รัศมี
 
1. นางสมหมาย  ทองยม
 
343 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีน้ำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงเกษร  ยอดใจเย็น
 
1. นางสาวศศิชณา  ดิษฐเจริญ
 
344 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีน้ำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 87.33 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงเกรียวทอง  ซื้อชูทอง
 
1. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
345 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีน้ำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 85.66 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นายโบ๊ท  จูพุก
 
1. นายจีรวัฒน์  ศีลบุตร
 
346 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีน้ำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 83.33 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กชายปณชัย   น้อยเขย
 
1. นางสาวเกตุมณี   เทศลงทอง
 
347 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีน้ำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 82.33 ทอง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กหญิงเสาวรส  อินทะเกตุ
 
1. นายณัฐกณฑ์  อนันต์ภิรานนท์
 
348 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวสุธิดา  เตชนันท์
 
1. นางสมหมาย  ทองยม
 
349 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นางสาวศุภัสสร  หอมมั่น
 
1. นางกาญจนา  เพ็ชรรัตน์
 
350 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวพรรณนา  บูชา
 
1. นายจีรวัฒน์  ศีลบุตร
 
351 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 86 ทอง 4 โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวณัฐธิดา  ประดิษฐแจ้ง
 
1. นางสาวศศิชณา  ดิษฐเจริญ
 
352 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 84 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นางสาวพัชรี   มีทวี
 
1. นายสุริยา   ใสกระจ่าง
 
353 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 83 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายสาธิต  พลเหลา
 
1. นายชุมชน  บุญปลูก
 
354 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 82 ทอง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นายเกียรติศักดิ์  สุขโข
 
1. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
355 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 81 ทอง 8 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายวิทยา  กิจวิวัฒน์
 
1. นายสถิตย์  เอกโชติ
 
356 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายเขมทัต  นาจันทอง
 
1. นายขวัญเพชร  คิดเห็น
 
357 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายพรศักดิ์  ศรีพนมวรรณ์
 
1. นางศรุดา  ทหารเพรียง
 
358 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายทรงพล  คนยัง
 
1. นางสุวิชา  จาดทองคำ
 
359 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กชายก้องภพ  จงจิรจิต
 
1. นายประกิจ  ถิ่นนา
 
360 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กชายรัชพล  วงศ์แห่งมิตร
 
1. นางสาวหวังถวิล  ชูดมวิโรจน์
 
361 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กชายวัฒนพงษ์  ยีวันฉาย
 
1. นางปราณี  ชินสุข
 
362 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายวชิระ  วัตถากูล
 
1. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
363 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายชาญวิทย์  ชูสูงเนิน
 
1. นางสาวน้ำทิพย์  หอทับทิม
 
364 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กชายอนุพงษ์  กลิ่นสุคนธ์
 
1. นางปราณี  ชืนสุข
 
365 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายรุ่งโรจน์  เจริญสุข
 
1. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
366 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายธันวา  แย้มขยาย
 
1. นางสาวมาลัย  เที่ยงพุ่ม
 
367 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายประณต  ดำริห์กิจ
 
1. นางพิมลพรรณ  สายกลาย
 
368 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงไพลิน  สถิตย์วิมล
 
1. นางสาวชัญนิสา  หยวกทอง
 
369 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวศิริลักษณ์  ทิพยศักดิ์
 
1. นางสาวศรุดา  ทหารเพรียง
 
370 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายไกรรัตน์  ต่วนสูง
 
1. นางศรุดา  ทหารเพรียง
 
371 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายธงชัย  กิตตินาคานุวงศ์
 
1. นางสาวปิยาภรณ์  วิสามารถ
 
372 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวสุพัตรา  สุดกุศล
 
1. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
373 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายสุชาติ  วิชิต
 
1. นางปราณี  ชืนสุข
 
374 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายวุฒิพงษ์  ถนอมวงศ์
 
1. นางสาวพรสวรรค์  มาตย์สาลี
 
375 ศิลปะ วาดภาพระบายสี (สีโปสเตอร์) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 60 ทองแดง 4 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นายภาณุพงษ์  สีดาว
 
1. นางสาวชัญนิสา  หยวกทอง
 
376 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 87.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวนวกัญญารัตน์  โพธิผล
 
1. นางสาวศศิชณา  ดิษฐเจริญ
 
377 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวไอลดา  มาลา
 
1. นางสมหมาย  ทองยม
 
378 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 75.66 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กหญิงธนพร  พาลึก
 
1. นายชุมชน  บุญปลูก
 
379 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวเพ็ญลักษณ์  พรหมชนะ
 
1. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
380 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 68.66 ทองแดง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงกฤษณา  กมลสิงห์
 
1. นางสาวปรารถนา  แซ่ฮุ้น
 
381 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายพงษ์สิทธิ์   นุชรอด
 
1. นายธรรมรัตน์    พันธ์จบสิงห์
 
382 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 65 ทองแดง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายนัฐชัย  สู่โนนทอง
 
1. นางเจริญศรี  เดชกำแหง
 
383 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 64.66 ทองแดง 8 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กหญิงเสาวรส  อินทะเกตุ
 
1. นายณัฐกณฑ์  อนันต์ภิรานนท์
 
384 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวภัสสร  สุขสันต์ดี
 
1. นางสาวศศิชณา  ดิษฐเจริญ
 
385 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวนัฏดา  โทอุบล
 
1. นางสาวชนิตา  ทองวิไล
 
386 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 80.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นายจิตรเทพ  เปรมพุ่ม
 
1. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
387 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 75 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นายสิทธิวัฒน์  เรืองจันทร์
 
1. นายบรรลือศักดิ์  แสงราม
 
388 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 74 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายทศพร  พานิยม
 
1. นางสาวเบญจา  รัตนอาภรณ์
 
389 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 73 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นางสาวนิศารัตน์  ศรีเหรัญ
 
1. นางกาญจนา  เพ็ชรรัตน์
 
390 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 70.66 เงิน 7 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายอภิสิทธิ์   ชัยวนิช
 
1. นายธรรมรัตน์   พันธ์จบสิงห์
 
391 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายวิทยา  กิจวิวัฒน์
 
1. นายพงษ์รัฐ  กลัดทอง
 
392 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 -1 - โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นายณัฐชนน  จิตชอบ
 
1. นางเจริญศรี  เดชกำแหง
 
393 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 74 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายบุญเทพ  เพ็ชรดี
 
1. นายขวัญเพชร  คิดเห็น
 
394 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 97.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กหญิงภัทราภร   ประทุมเกษร
2. เด็กชายองอาจ   จำปาทอง
 
1. นายกชกษิดิศ   ฟักนุช
2. นางสาวนภัสนันท์   สงมา
 
395 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 97.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กหญิงชนากานต์  ม่วงทองใบ
2. เด็กชายธีรภัทร  จิตรีเหิม
 
1. นางสาวจารุวรรณ  พรประทุม
2. นางสาวเปรมยุดา  จินดา
 
396 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 95.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กหญิงพิริยา  ภักดีล้น
2. เด็กชายอนุรักษ์  ปานรัตน์
 
1. นายกิตติณัฏฐ์  เจียงใหม่
2. นางจินตนา  ชิณวงศ์
 
397 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 92.66 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายนาวิน  ป้อมสีเขียว
2. เด็กหญิงศรัญญา  เสนอใจ
 
1. นางสาวชนิดา  ศรีเมือง
2. นางสาวพจนีย์  หัวข้อ
 
398 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 92.66 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายณัฐพล  กองมา
2. เด็กหญิงลักคณา  ไทรสังขสุขุม
 
1. นางสาวกาญจนา  ภุมมา
2. นางนันทนา  กลั่นบุศย์
 
399 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวจันทร์ไพร  กองมา
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  ดวงแก้ว
 
1. นางสาวกาญจนา  ภุมมา
2. นางนันทนา  กลั่นบุศย์
 
400 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายรัตนชัย   ไชยรัตน์
2. เด็กหญิงเขมิสรา   มีเพ็ญ
 
1. นายกชกษิดิศ   ฟักนุช
2. นางสาวนภัสนันท์   สงมา
 
401 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวศิริกัญญา  แย้มสำนวน
2. นายอัครพล  พวงทับทิม
 
1. นายกิตติณัฏฐ์  เจียงใหม่
2. นางจินตนา  ชิณวงศ์
 
402 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายณัฐนันท์  จันทพันธ์
2. เด็กหญิงเนตรชนก  จันทา
 
1. นางสาวชนิดา  ศรีเมือง
2. นางสาวสุนันทา  ร้อยพวง
 
403 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวพุทธิชา  คล้ายสุนทร
2. นายภิณิภัทธิ์  เนียมไหม
 
1. นายกิตติณัฏฐ์  เจียงใหม่
2. นางจินตนา  ชิณวงศ์
 
404 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นางสาวนิราวรรณ   ทับจันทร์
2. นายอภิสิทธิ์   พัฒนากิจการเจริญ
 
1. นายกชกษิดิศ   ฟักนุช
2. นางสาวนภัสนันท์   สงมา
 
405 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายกรกช  เรืองสวน
2. นางสาวสายสุรีย์  นวลสุข
 
1. นางพิมลพรรณ  สายกลาย
 
406 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 90 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นายจิตรเทพ  เปรมพุ่ม
2. นางสาวชลิตา  ป่วนเทียน
 
1. นางสาวกาญจนา  ภุมมา
2. นางนันทนา  กลั่นบุศย์
 
407 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 89.66 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายณรงค์  ทองชำนาญ
2. นางสาวสุกัญญา  ยิ้มศิริ
 
1. นางสาวปรารถนา  แซ่ฮุ้น
2. นางสาวสุนันทา  ร้อยพวง
 
408 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 92.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายธงชัย  กิตตินาคานุวงศ์
2. นางสาวสุกานดา  เพิ่มพูล
 
1. นางสาวปานระวี  พุทธรักษ์
2. นางสาววัชรี  ชนินทยุทธวงศ์
 
409 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายนิทัศน์   เสียงเย็น
2. นางสาวอุษา  อิ่มเอิบ
 
1. นางพิมลพรรณ  สายกลาย
 
410 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นายธีรังกูร  บุญเพ็ชร
2. นางสาวเสาวลักษณ์  จงธรรม
 
1. นางพรรษรัตน์  บุญประกอบ
2. นางสาวเพชรรัตน์  กัวหา
 
411 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.66 ทอง 4 โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กหญิงน้ำหวาน  กลิ่นจุ้ย
2. เด็กชายประสิทธิ์  ชุมไธสง
 
1. นางสาวดวงนภา  ธีระทวีสุข
 
412 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 84.33 ทอง 5 โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายญาณวิทย์  เกียรติขุนทด
2. นางสาวดารารัตน์  พุ่มพวง
 
1. นางสาววาสนา  โพธิ์ทอง
2. นางสาวอุษาวรรณ  อุบลขาว
 
413 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงธิดานุช  อ่อนนำเที่ยง
2. นายอาริยะ  สว่างแผ้ว
 
1. นางสาวณัฐอนัญญา  ศรีทนันชัย
2. นางวรินกาญจน์  พัชรอธิวัฒน์
 
414 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นายธีระพล  ธีตะลักษณ์
2. นายนภดล  ศักดิ์มั่น
3. นายปพน  อาจวงค์
 
1. นายยรรยง  ดวงมะยศ
 
415 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายณัฐวุฒิ  เจริญสุข
2. นายธนวัฒน์  ชำนาญเสือ
3. นายวรพรต  แม้นปั้น
 
1. นายชุมชน  บุญปลูก
2. นางสาวสายน้ำผึ้ง  มงคลเวทย์
 
416 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นายสิริชัย   ขวัญเรือน
2. นายสุรศักดิ์  หมื่นรักษ์
3. นายอานนท์  ไพนุชิต
 
1. นายบรรลือศักดิ์  แสงราม
 
417 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 78 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายอรรถพงค์  ก่านพรมมา
2. เด็กหญิงเกรียวทอง  ซื้อชูทอง
3. นางสาวเพ็ญลักษณ์  พรหมชนะ
 
1. นางสาวอรอุมา  ตาพทิพย์
2. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
418 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 75.33 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายจักรี   จันทร์แจ่ม
2. นายอภิสิทธิ์   ชัยวนิช
3. นายเฉลิมยศ   ฉายวัฒนะ
 
1. นางสาวประกายกุล   พินิจบุตร
2. นางสาวพัชญ์สิตา   สุรวีศุภเกียรติ
 
419 ศิลปะ การแสดงอังกะลุง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ศรีสว่าง
2. เด็กชายชยากร  สาครเสถียร
3. เด็กชายชายแดน  อุทโท
4. เด็กหญิงนภสร  ชูชาติ
5. เด็กชายนำพล  ประทัยเทพ
6. เด็กหญิงน้ำฝน  ประวัติร้อย
7. เด็กชายภาณุวัฒน์  ชัยบุญเรือง
8. เด็กชายอภิชาติ  รูปเลขา
 
1. นายกิตติณัฏฐ์  บัณฑิตกฤตวิทย์
2. นางเนตรสุรัส  มีล้ำ
 
420 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กหญิงวาสนา  รบแคล้ว
 
1. นายชูชีพ  เรืองสัมฤทธิ์
 
421 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายอภิวัฒน์  ชะนะฉันท์
 
1. นางสาวสำเนาว์  อุทัศน์
 
422 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายจานุวัฒน์  เนียมทอง
 
1. นางสาวสำเนาว์  อุทัศน์
 
423 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กชายวชิราวุธ  จันทรเสนา
 
1. นางทัศนีวรรณ  จันทร์เทศ
 
424 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 89.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนปัญญาวุฒิกร 1. นางสาวอัจฉรียา  จักรแต๋
 
1. นางอรนุช  ชัยพัฒน์
 
425 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายรุ่งโรจน์  อ่อนพร
 
1. นางสาวน้ำฝน  วงษ์พันธุ์
 
426 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนประชาบดี 1. เด็กชายนภัสกร  เรืองทิม
 
1. นางสาวทัศนีย์  มาลาสินธุ์
 
427 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงบุษบง  เบิกอรุณ
 
1. นางสาวกรรณิกา  ปัญญามี
 
428 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาววาสนา  พุมมา
 
1. นางสาวสุภาพร  ญาณประเสริฐ
 
429 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายตนุภัทร  ไชยมาศ
 
1. นางทัศนีวรรณ  จันทร์เทศ
 
430 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายภาณุพงศ์  คงขจร
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เพชรโสม
 
431 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 85.66 ทอง 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายชัชนันท์  ภักดีศุภผล
 
1. นางสาวกรรณิกา  ปัญญามี
 
432 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 96.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายภาวิน  มาช่วย
 
1. นายบดินทร์  พงศ์จันทร์เพ็ญ
 
433 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 94.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นางสาวศิริลักษณ์  เรียนชารี
 
1. นางทัศนีวรรณ  จันทร์เทศ
 
434 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายอังกรู  ชัยนิมิตรวัฒนา
 
1. นางสาววิไลรัตน์  นาคสิงห์
 
435 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 89.66 ทอง 4 โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายพุทธพร  ทวีกาญจน์
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เพชรโสม
 
436 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 89 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นายสุทธิพงษ์  ประทีป
 
1. นางสญามล  แสงดิษฐ์
 
437 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 -1 - โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายสุทธิรัตน์  เนตรมงคล
 
1. นางสาวกรรณิกา  ปัญญามี
 
438 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายภัทระ  วานิชานันท์
 
1. นายอธิคม  ทูลศิริ
 
439 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 95.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กหญิงเพชรไพรินทร์  ลักษณะพล
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
440 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 94.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กชายศิรวิทย์  กล่อมเกลี้ยง
 
1. นางปิยะพร  ศรีพลาวงษ์
 
441 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 97.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นางสาวฐิติมา  มีขุนทด
 
1. นายเพ็ญ  ทองมหา
 
442 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 95.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงรุ่งเรือง  แร่อรุณ
 
1. นายเสาร์  ปราณีตพลกรัง
 
443 ศิลปะ ร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ม.4-ม.6 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กหญิงกันพิมาย  กิมาพร
 
1. นายเสาร์  ปราณีตพลกรัง
 
444 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงนิภาพร  พลชม
2. เด็กหญิงปวีณา  โคตรธารินทร์
3. นางสาวลภัสนันท์  ธนพงศ์สินถาวร
4. เด็กหญิงสิริพร  สุขพูล
5. นางสาวเพราพิลาศ  พวงราช
 
1. นางสาวสำเนาว์  อุทัศน์
 
445 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวกาญจนา  ลีชวนค้า
2. นางสาวนันท์  ขุนทอง
3. เด็กหญิงภัณทิรา  จันทะสงเคราะห์
4. นางสาววนิดา  กงชัย
5. นางสาวเยาวเรศ  ภู่ทอง
 
1. นางสาววาสนา  โพธิ์ทอง
2. นางสาวอุษาวรรณ  อุบลขาว
 
446 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวประภาพร  อภิธรรม
2. นางสาวปาริชาติ  ผลถาวร
3. นางสาวมิ่งขวัญ  สุขเอี่ยม
4. นางสาวเจนจิรา  หงส์บิน
5. นางสาวแอน  เรียบกระโทก
 
1. นางสาวกฤตยา  ประทุมทอง
2. นายพัทธดนย์  พลวิริทธิ์กูล
 
447 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 82.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  น้อยโพธิ์
2. เด็กหญิงจันทิมา  สาดี
3. เด็กหญิงณัฐพร  เมฆเมืองทอง
4. เด็กหญิงรัตนมน  เพิ่มทรัพย์
5. เด็กหญิงเพ็ญวิภา  มั่นคง
 
1. นางสาวลัดดา  มาให้ทรัพย์
2. นางไพศรี  อินทร์ทิพย์
 
448 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นางสาวทัศนีย์  โสดา
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์  เสริฐศรี
3. นางสาวมินตา  เสน่ห์จันทร์
4. เด็กหญิงวราภรณ์  อ่อนพานิช
5. นางสาวสงกรานต์  เหมือนมาตร
 
1. นางสาวกรรณิกา  ปัญญามี
2. นางสาวณัฐอนัญญา  ศรีทนันชัย
 
449 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงชัญญานุช  มีสมวัฒน์
2. เด็กหญิงผกาวรรณ  ไชยประเสริฐ
3. นางสาวสิริวิมล  บุญม่วง
4. เด็กหญิงสุฑาทิพย์  แสงศักดิ์
5. เด็กหญิงเพ็ญจันทร์  ชุ่มชื่น
 
1. นางสาวกรรณิกา  ปัญญามี
2. นางสาวณัฐอนัญญา  ศรีทนันชัย
 
450 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายก้อง  แซ่จัง
2. นายธงชัย  กิตตินาคานุวงศ์
3. นางสาวพรทิพย์  เจียมเจริญ
4. นางสาวพิมพ์ผกา  รอดสุโข
5. นายอภิสิทธิ์  ชาวน้ำ
 
1. นางสาวรุ่งอัมพร  วิสามารถ
2. นางวัชรี  ชนินทยุทธวงศ์
 
451 ศิลปะ รำไทยประจำภาค ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 80.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงณัฐริกา  กาศสกุล
2. นางสาวนัทธมน  โพธิ์นา
3. นางสาวสุภาวดี  เฉลยแพร
4. นางสาวหัสดี  สันทัดถ้อย
5. นางสาวอติพร  สีสมุทร
 
1. นางสาวชัญนิสา  หยวกทอง
2. นางสาวเพชรรัตน์  กัวหา
 
452 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นายกฤชฤทธิ์   ลอยประดิษฐ์
 
1. นางสาวนฤมล  สุวามิน
 
453 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายนพดล  ทองสอน
 
1. นายพิเชษฐ์  ศรีอนันต์
 
454 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 83.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นายอธิปดี  อริยะทรัพย์
 
1. นางวิลาวรรณ  ปิยะวงศ์
 
455 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 82.44 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายวีระพล  ดรประทุม
 
1. นายปิโยรส  ปู่เถา
 
456 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 82.33 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นายศักรินทร์  ปัญญาประเสริฐยิ่ง
 
1. นางกรรณิการ์  เอี่ยมไพโรจน์
 
457 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 81 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นายเกียรติศักดิ์  สุขโข
 
1. นายปัญญา  กุลหงษ์
 
458 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดทำ Home Page ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายศุภกร  ตันติวานิช
 
1. นางสาวสิริพร  คำวิเศษ
 
459 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นายณัฐวุฒิ  สาธิวรรณ์
 
1. นายมานะ  เจริญลาภ
 
460 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นายณัฐวุฒิ  สุวรรณห้อย
 
1. นายรัฐเขต  จามรวรรณ
 
461 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 81.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายปาลทัต  สุดทะสัน
 
1. นางสาววรินทร์ญา  อินชูใจ
 
462 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 76.67 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. เด็กหญิงกชกร  มั่นหมาย
 
1. นายดุลยภาส  อยู่ชัชวาล
 
463 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 74.67 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวไอลดา  มาลา
 
1. นายอรุณ  สวนสวรรค์
 
464 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 71.33 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กชายปฏิภาณ   สุขลักษณ์
 
1. นายพิทยา   แห้วสุโน
 
465 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 69.33 ทองแดง 7 โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กชายสุวัชร  เอื้อไพบูลย์
 
1. นางสาวนฤมล  สุวามิน
 
466 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 67.33 ทองแดง 8 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวเพ็ญลักษณ์  พรหมชนะ
 
1. นางสาวพนิดา  ธนานันท์
 
467 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายศุกลพัฒน์  ธรรมขันธ์
 
1. นายสมคาด  พรหมมาณพ
 
468 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Power Point ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายพงศ์ธรรค์  ศิริคุณานนท์
 
1. นางสาวมลฤดี  โมธารา
 
469 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  พฤศชนะ
 
1. นายอรุณ  สวนสวรรค์
 
470 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. เด็กชายภานุพันธุ์  สันติกรกุล
 
1. นายพิเชษฐ์  ศรีอนันต์
 
471 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงวชิราภรณ์   ทองจำนงค์
 
1. นางปานจรี  เคนศรี
 
472 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 77.66 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายจิราภาส  เพียรพานิช
 
1. นางวิลาวรรณ  ปิยะวงศ์
 
473 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กชายชัยพฤกษ์  ขวัญแก้ว
 
1. นางสาววราภรณ์  กลัดเจริญ
 
474 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 71.66 เงิน 6 โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. นายวุฒิชัย  สร้างการนอก
 
1. นางสาวอัชรี  ก่อบุญกวิน
 
475 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กชายอนิรุทธิ์  วงษ์นิ่ม
 
1. นายปรุงวิทย์   ขยาติวนัย
 
476 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 65.33 ทองแดง 8 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กชายสุเมธ  คำไสอินทร์
 
1. นายมานะ  เจริญลาภ
 
477 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 63.33 ทองแดง 9 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  ปิ่นรัตน์
 
1. นายสมคาด  พรหมมาณพ
 
478 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 61.66 ทองแดง 10 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายณัฐพล  กองมา
 
1. นายปิยพงษ์  เอมสั้น
 
479 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายธนกร  เสมรบุณย์
 
1. นางวราภรณ์  ปัญญาประโชติ
 
480 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงมาริสา  มณีแสง
 
1. นายอำนาจ  แรตกระโทก
 
481 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายเอกพล  สุขสุรัตน์
 
1. นายภูดิศพงศ์  รุ่มรวย
 
482 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายชัยวัฒน์  มะค้า
 
1. นางสาววันเพ็ญ  แดงเสน
 
483 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายสุรเชษฐ์  นิลพันธ์
 
1. นายเทิดทูน  บุญประกอบ
 
484 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กชายธีรพัฒน์  ศิลาภัย
 
1. นางสาวเสาวนีย์  จันทร์สูงเนิน
 
485 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 81 ทอง 6 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นางสาวนิตยา  เนาวดี
 
1. นางสาวกรกนก  โภคพิพัฒน์
 
486 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี    
487 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายโสภณ  จงกาพ
 
1. นางสาวกรกนก  โภคพิพัฒน์
 
488 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายนพรัตน์  สร้อยสูงเนิน
 
1. นายภูดิศพงศ์  รุ่มรวย
 
489 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายจิรพงศ์  มูลทองชุน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเบญจมาพร  โจมกัน
 
490 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 86 ทอง 4 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายปิติ  จัตุรภูมิ
 
1. นายอำนาจ  แรตกระโทก
 
491 การงานอาชีพและเทคโนโลยี โปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 83 ทอง 5 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นายฐิติกร  สุดทำนอง
 
1. นางศิวาพร  พลโคกก่อง
 
492 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กชายภาณุเดช  ปิ่นคำ
2. เด็กชายอนันตชัย  บานยางศรี
3. เด็กชายแสงชัย  รักษ์พงศ์กาญจน์
 
1. นางสาวปราศรัย  พรหมพิไชย
2. นางสาวอานุ  พิมพ์คต
 
493 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. เด็กชายกัณวัฒน์  แซ่เฮง
2. นายจารุวิทย์  จำปา
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  รอดแดง
 
1. นางณัฐวดี  อมราพิทักษ์
2. นางสาวอุษา  กลแกม
 
494 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  แซ่จาง
2. เด็กชายปัญญาวุฒิ  พุฒิตรีภูมิ
3. เด็กหญิงศศิวิมล  โชคบุญ
 
1. นายวิชัย  ประเสริฐสุข
2. นายสุพจน์  นุ่มวัฒนา
 
495 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กชายบุญมี   จีนเที่ยง
2. เด็กชายอัครพล   โตเชื้อ
3. เด็กชายอาชีวะ   เสริมทรัพย์
 
1. นายสุเมธ   ประวัติกล้า
 
496 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 69 ทองแดง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงนันทวัน  จำปาละ
2. เด็กชายนาวิน  ป้อมสีเขียว
3. เด็กชายอธินัทธิ์  เรืองหิรัญ
 
1. นางสาวชนิดา  ศรีเมือง
2. นายเสรี  รอดพันธิ์
 
497 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม    
498 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายสมศักดิ์   ยอดปิ่น
2. นายอนัส   อำพันธ์
3. นายโชคประเดิม   ชำโพธิ์
 
1. นายวิทยา   คล้อยตาม
 
499 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นายทรงกลด  สายแจ้ง
2. นายทินวัฒน์  สอนสุภา
3. นายสุรศักดิ์  หมื่นรักษ์
 
1. นายจิตรชัย  ชูกุศล
2. นายบรรลือศักดิ์  แสงราม
 
500 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กชายบู้เก  ไม่มีนามสกุล
2. นายภาณุพันธ์  อินหนองตาสาม
3. เด็กชายอรรถพงค์  ก่านพรมมา
 
1. นางสาวนุจารี  มณีชัย
2. นายสุพจน์  นุ่มวัฒนา
 
501 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นายชาญชัย  คำสี
2. นายณัฐพงศ์  สมานมิตร
3. นายพงษ์ศักดิ์  นะทีศรี
 
1. นางอลงกรณ์  บุญญะสัญ
 
502 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายฐิตวันต์  วรรธนะวาสิน
2. นายธนภัทร  แก้วอ่อน
3. นายธวัชชัย  กำเหนิดหล่ม
 
1. นางจันทร์ธดี  จันทรเสน
2. นางสาวสุขใจ  ไชยมาตย์
 
503 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 64 ทองแดง 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายชนะชัย  ปัทมเมธิน
2. นายดิเรก  พรมเเสง
3. เด็กชายพิสิษฐ์  วงศ์เมือง
 
1. นายมงคล  โคกแก้ว
2. นายมณเฑียร  บุญศรี
 
504 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายกฤติพงษ์  ถาวรสาลี
2. นายวริช  อินทริง
3. นายเพทาย  ดำริห์
 
1. นายกสิวัฒน์  มณีพงศ์
2. นายจักรฤกษณ์  หนูมงกุฏ
 
505 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. เด็กชายมงคล  วงศ์วัชรัตน์
2. นายอดิสรณ์  จิราพงษ์
3. นายเทวรินทร์  พันธ์วิทยโชค
 
1. นายสมร  ใจภักดี
2. นางสาวสุกัญญา  แสนแก้ว
 
506 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นายบาร๊อบ  วงษ์ศิลป์
2. นายบุญฤทธิ์  เนียมลอย
3. นายปฏิภาณ  แพรดำ
 
1. นายจิตรดิลก  สมศรี
2. นายดำรงศักดิ์  บุตรยศ
 
507 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงกมลวัลย์  ใจอดทน
2. นายจีรวัฒน์  สุนทรวิภาต
3. นายเฉลิมลาภ  พรมนอก
 
1. นางทิพภา  ประเสริฐกุล
2. นางสุดคนึง  ตรีตรานนท์
 
508 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 89.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายชลาธิป  กอบแก้ว
2. เด็กชายวันชัย  สุขยิ่ง
3. เด็กชายเฉลิมพล   มะลิวัลย์
 
1. นางสาวอุมาพร  กำพล
2. นายเชิดศักดิ์  หนูมงกุฏ
 
509 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายพีรพล  เหมือนประสาสตร์
2. นายวรวิทย์  วงศิลา
3. นางสาวเจนจิรา  เดชอุดม
 
1. นางสาวปราณี  กังวานณรงค์กุล
2. นางสาววีณา  ศรีเกียรติ
 
510 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นายภานุพงษ์  สีหนาท
2. นายสงคราม  ชูมณี
3. นายสุรัตน์  ตั๊นเจริญ
 
1. นายดำรงศักดิ์  บุตรยศ
2. นายทรงศักดิ์  ศรีพึ่ง
 
511 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายมานะ  จิตต์สม
2. นายวุฒิพงษ์  ถนอมวงษ์
3. นายอรรคพล  อาจราญ
 
1. นางสาวพรสวรรค์  มาตย์สาลี
2. นางสาวสุจิตรา  ช่วงโชติ
 
512 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 85 ทอง 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายฉัตรชัย  ทรัพย์นิยม
2. นายรังสรรค์  ภักดีอุทธรณ์
3. นายอิศรา  คลังเพ็ชร
 
1. นายสมร  ใจภักดี
2. นางสาวสุกัญญา  แสนแก้ว
 
513 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. เด็กชายกมล  แพรสิน
2. เด็กชายมณฑล  สร้อยสอน
3. เด็กชายเจตรินทร์  วรธรรม
 
1. นางสาวภานุมา  ชื่นชัยกิจ
 
514 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนธรรมิกวิทยา จังหวัดเพชรบุรี 1. เด็กชายวิชยุตม์  จันทร์ผล
2. เด็กหญิงอรอนงค์  เข็มทอง
3. เด็กชายอัครชัย  สัตย์ซื่อ
 
1. นางสาวอัญชลี  อินอ่อน
 
515 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. เด็กชายชัชวาลย์  ร้อยผึ้ง
2. เด็กชายณัฐภัทร  ภู่ระหงษ์
3. เด็กชายภูวนาท  แก้วกำพล
 
1. นางสุกันยา  สังฆรัตน์็
 
516 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานออกแบบและประดิษฐ์บรรจุภัณฑ์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 91.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวมณีรุ้ง  ตองแก้ว
2. นายเกียรติศักดิ์  สุขโข
3. นางสาวเสมอใจ  ดุษฎีวิมล
 
1. นางสาวอรอุมา  ตาพทิพย์
2. นางสาวเกสราภรณ์  ราชโยธา
 
517 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานออกแบบและประดิษฐ์บรรจุภัณฑ์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายณัฐวุฒิ  ฮะบุญมี
2. นางสาวมานิตา  จิตรตรง
3. นายสังฆรานนท์  ทุมทอง
 
1. นายวิรัช  ภู่เล็ก
2. นางอุษณี  สุนทรโชติ
 
518 การงานอาชีพและเทคโนโลยี งานออกแบบและประดิษฐ์บรรจุภัณฑ์ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวชนิสร  ชาวโพงพาง
2. นางสาวณัฐธิดา  โตรัตน์
3. นางสาวสุภัค  สุจรีรักษ์
 
1. นางฐิติกานต์  ขุมโมกข์
2. นายเดชชัย  เกิดน้อ
 
519 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 90.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายพีรพล  มนตรีเสรี
2. นายยศพล  สีลาอ่อน
3. นางสาววิมลรัตน์  นาคส้มป่อย
 
1. นางสาวพัชรนรี  ดวงจันทร์
 
520 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายอรอุมา  ตุละ
2. นางสาวอำพร  กวนลีหลง
3. นายเกียรติกมล  มินสาคร
 
1. นางสาวพนมพร  อมรสันต์
2. นายวิรัช  ภู่เล็ก
 
521 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวกฤติกา  ธรรมชาติ
2. นางสาวธนิษฐา  ศรีคำ
3. นายธีระ  คำเงิน
 
1. นางสาวบุญจิรรักษ์  ศรีเมือง
 
522 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 86.66 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายณรงค์  ทองชำนาญ
2. นางสาวอุทิพย์  ผาวันดี
3. นางสาวเพ็ชรรินทร์  กาฬภักดี
 
1. นางสาวสุนันทา  ร้อยพวง
2. นางอุทัยวรรณ  ศรีตะปัญญะ
 
523 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 85 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นายภัคพล  ศรีทอง
2. นางสาวรุ่งอรุณ  แสงสว่าง
3. นางสาวเสมอใจ  ดุษฎีวิมล
 
1. นางกมลทิพย์  พุ่มดี
 
524 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 84.33 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวนัทชา  สุขคล้าย
2. นางสาวสุนิสา  ไม้เขียว
3. นางสาวโสรยา  ไชยงาม
 
1. นางสุกัญญา  ศรีสวัสดิ์
2. นางเนาวรัตน์  พวงสถิตย์
 
525 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 81.66 ทอง 7 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นางสาววรรณนิภา   เฉยทอง
2. นางสาวสิริธร    สุวรไตรย์
3. นายสุขสันต์   อัษดา
 
1. นางปริณดา    มหาเกตุ
 
526 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายจักรพงศ์  สุวรรณศิริ
2. นางสาวชลดา  สารแก่น
3. นายธันวา  แย้มขยาย
 
1. นางสาวณัฐวิกา  ขุนพาสน์
2. นางสาวพเยาว์  สุขเกษม
 
527 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวจิตราภรณ์  ใจบิดา
2. นายชัยณรงค์  ลีชวนค้า
3. นางสาวเยาวลักษณ์  ภู่ทอง
 
1. นางวลัย  ม่วงมนตรี
2. นางแจ่มจันทร์  โชคลาภา
 
528 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงกัลยากร  ยู่ฮั้ว
2. เด็กหญิงธัญย์ชนก  ชนะกา
3. เด็กหญิงอุทุมพร  นิลพฤกษ์
 
1. นางสาวสุดาพร  ดวงโภคา
2. นางสาวแพรพิไล  เพ็งโพธิ์ทอง
 
529 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 84.66 ทอง 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายธีรนาถ  จันทร์บุญ
2. นายนพรัตน์  วัตถโกวิท
3. นายพรชัย  สุขเนาวรัตน์
 
1. นายธานินท์  ขวนขวาย
2. นางสาวรจนา  นุตตะละ
 
530 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 83.66 ทอง 5 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นายธีรพัฒน์  ธงชัย
2. เด็กชายสุมิตร  อินจันทร์
3. นายโกมล  งามแสงแข
 
1. นางสาวพัชรนรี  ดวงจันทร์
 
531 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 83.33 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงณัชฌา  ศักดิ์รามินทร์
2. เด็กชายธีรพัฒน์  ศิลาภัย
3. เด็กชายนันทภินท์  เรืองโสภา
 
1. นางสาวณิชกมล  คนสันสี
2. นางสาวพัชราภรณ์  เพ็ชรสว่าง
 
532 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายธนวันต์  โพธิ์น้อย
2. นายนครชัย  แก้วสุวรรณ์
3. นายนพนันท์  จันทร์หอม
 
1. นางสาวสุภรณ์  ไพจิตร
2. นางเบญจวรรณ  โหสุวรรณ
 
533 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวชุติมา  รัตนอำภา
2. นายธีรวัฒน์  จันทร์ณรงค์
3. นางสาวอติพร  สีสมุทร
 
1. นางสาวนงลักษณ์  สงวนประเสริฐ
2. นางมาลินี  ศรีพรมมา
 
534 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นางสาวประไพภรณ์  พินิจอักษร
2. นางสาวภรณ์ธิดา  เฉิดฉาย
3. นายภุชชงค์  ขันชัย
 
1. นางสาวณิชกมล  คนสันสี
2. นางสาวพัชราภรณ์  เพ็ชรสว่าง
 
535 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 85.33 ทอง 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นางสาวกาญจนา  ประไพ
2. นายฉัตรชัย  ทรัพย์นิยม
3. นายสมุทร  งามเพลินศิลป์
 
1. นายธานินท์  ขวนขวาย
2. นางสาวรจนา  นุตตะละ
 
536 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. นางสาวธิดาพร  ไกรศรี
2. เด็กชายนิพนธ์  เปลี่ยนสี
3. นายสายชล  พรมวัน
 
1. นางสาวอัจฉรี  ฉวีรัตน์
 
537 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำน้ำพริกผักสด(เครื่องเคียง) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นายจักรกฤษณ์  สุขสกุล
2. เด็กชายชัชวาลย์  ร้อยผึ้ง
3. นายวันชัย  ศรีจันทรา
 
1. นางทัศน์วรรณ  จันทร์ซิว
 
538 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวจันทร์สมร  สุขโข
2. นางสาวน้ำฝน  จีรัมย์
3. นางสาวพกามาศ  ฉลาดแย้ม
 
1. นางกมลทิพย์  พุ่มดี
 
539 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. เด็กหญิงปทุมวดี  เฉลิมพิศ
2. เด็กหญิงรัชนีกร  ติสวัสดิ์
3. เด็กหญิงอัฐภิญญา  บุญเสริม
 
1. นางสาวสุนันทา  ร้อยพวง
2. นางอุทัยวรรรณ  ศรีตะปัญญะ
 
540 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวธันญารัตน์  มากศรี
2. นางสาวสิรินดา  ณ นคร
3. นางสาวสุนิศา  พลรักษ์เขตต์
 
1. นางวันเพ็ญ  พุทธโกษา
 
541 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายฐิตวันต์  วรรธนะวาสิน
2. นายสันติ  ไชยเทพ
3. นายสุจินดา  มาเจริญ
 
1. นายคณาธิป  ไพรพิบูลยกิจ
2. นายวิรัช  ภู่เล็ก
 
542 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กหญิงขนิษฐา   ทองดี
2. เด็กหญิงนฤภร   กระดาษแก้ว
3. เด็กหญิงศิริวรรณ   หนิมสุข
 
1. นางสาวสุภารัตน์   ผลมะม่วง
 
543 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวน้องเล็ก  ปัญญาไว
2. เด็กหญิงรสิกา  กล่ำมอญ
3. นางสาวศุภักษร  ทรัพย์ขำ
 
1. นางสาวบุญจิรรักษ์  ศรีเมือง
 
544 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 84 ทอง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวน้ำเพ็ชร์  ทรัพย์ครั่ง
2. นางสาวสวรรยา  นาแข็ง
3. นายอัครพล  พวงทับทิม
 
1. นางสาวจิรัฐิพร  จีนสายใจ
2. นางบุญรัตน์  ฐิตยานุวัฒน์
 
545 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 83 ทอง 8 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นางสาวจริยา  จันทร์เกศรี
2. นางสาวชัชชวี  ทองคงเหย้า
3. นางสาวศิรินภา  ตะพานทอง
 
1. นางสาวอุตสาห์  เสมียะ
 
546 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 86.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวธัญญรัตน์  สมบูรณ์โภคา
2. นางสาววิไลวรรณ  หล้าซิว
3. นางสาวศุภณัฐ  วงศ์บุตร
 
1. นางจรรยาภรณ์  หิรัญยะนันท์
2. นางสาวธนวรรณ  ปิดฉายะ
 
547 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 93.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายศตวรรษ  เหลี่ยมศร
2. นางสาวสายธาร  วังมะนาว
3. นายเหน่ง  ใจตรง
 
1. นางสาวสุธามาศน์  สุขเสพย์
2. นางสาวสุภัค  สุรีจันทร์
 
548 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายพีรภัทร  วงษ์สุวรรณ
2. เด็กหญิงศิริรักษ์  หวังสุข
3. เด็กหญิงไพลิน  สถิตย์วิมล
 
1. นางกมลวรรณ  อิวปลา
2. นางวาทินี  พันธ์แตง
 
549 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายชลิต  กั๊กสมบูรณ์
2. เด็กหญิงณัฐฌา  ศักดิ์รามินทร์
3. นายเทียนชัย  รักษาศิลป์
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  เพ็ชรสว่าง
2. นางสาวลัดดา  มาให้ทรัพย์
 
550 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 90.33 ทอง 4 โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายพงศธร  เกตุแก้ว
2. นางสาวอณัญญา  เปรมมานะ
3. นายเอกพล  สุขสุรัตน์
 
1. นางประยูน  ทับทิมอัด
2. นางสาวรุ่งทิวา  รากทอง
 
551 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 89.33 ทอง 5 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายธีรนาถ  จันทร์บุญ
2. นายนพรัตน์  วัตถโกวิท
3. นายพรชัย  สุขเนาวรัตน์
 
1. นายธานินท์  ขวนขวาย
2. นางสาวรจนา  นุตตะละ
 
552 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 87.33 ทอง 6 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. เด็กชายชยางกูร  กาณะรักษ์
2. เด็กหญิงพรรณา  มานะเวช
 
1. นายกิตติชน  พิมพ์พระพรหม
2. นางสุรีรัตน์  แสนสุด
 
553 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 93.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นายจักรชัย  ท้ายเมือง
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  ทองสาย
3. นางสาวรุ่งทิพย์  ปิ่นมณี
 
1. นางพัทนริทร์  อินต๊ะวิกุล
2. นางสาววิลาสินี  มูลสุวรรณ
 
554 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 92.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นายภานุพงษ์  สีดาว
2. นายมงคล  วงษ์ว่องไว
3. นายศุภกฤต  สุขสำอางค์
 
1. นายเฉลิมพล  พันธ์แตง
2. นางสาวเบญจวรรณ  ไหมทอง
 
555 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 91.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นางสาวประไพภรณ์  พินิจอักษร
2. นางสาวภรณ์ธิดา  เฉิดฉาย
3. นายภุชชงค์  ขันชัย
 
1. นางสาวพัชราภณ์  เพ็ชรสว่าง
2. นางสาวลัดดา  มาให้ทรัพย์
 
556 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90 ทอง 4 โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นางสาวกาญจนา  ประไพ
2. นายฉัตรชัย  ทรัพย์นิยม
3. นายสมุทร  งามเพลินศิลป์
 
1. นายธานินท์  ขวนขวาย
2. นางสาวรจนา  นุตตะละ
 
557 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 89.66 ทอง 5 โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายนพรัตน์  สร้อยสูงเนิน
2. นายพีรพล  เหมือนประสาสตร์
3. นายวรวิทย์  วงศิลา
 
1. นางประยูน  ทับทิมอัด
2. นางสาวรุ่งทิวา  รากทอง
 
558 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว (ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 86.66 ทอง 6 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นางสาววชิราภรณ์  แจ่มใส
2. นางสาววันดี  แสนกา
 
1. นายกิตติชน  พิมพ์พระพรหม
2. นางสุรีรัตน์  แสนสุด
 
559 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว(ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสอนคนตาบอดกรุงเทพ 1. นางสาวธิดาพร  ไกรศรี
2. เด็กชายนิพนธ์  เปลี่ยนสี
3. นายสายชล  พรมวัน
 
1. นางสาวดาวเรือง  โหง่นคำ
 
560 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การทำอาหารคาว(ส้มตำ) ประเภทบกพร่องทางการเห็น ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนการศึกษาคนตาบอดและคนตาบอดพิการซ้ำซ้อนลพบุรี 1. นายบุญเสริม  พันสายออ
2. นายปถัมภ์พงษ์  สมัปปิโต
3. เด็กชายเบญจมินทร์  ทวีทรัพย์
 
1. นางทัศน์วรรณ  จันทร์ซิว
 
561 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายวิศรุต  ทรัพย์เพียรเลิศ
2. นางสาวอารียา  พรมลา
3. นางสาวเดือน  นิกรกุล
 
1. นางจันทร์ธดี  จันทรเสน
2. นางสาวนันทนา  ศรีอ่อนนิ่ม
 
562 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวละอองดาว  อุดม
2. นางสาวสกาวเดือน  อุดม
3. นางสาวอารียา  บานยางศรี
 
1. นางสาววัลลี  จันทร์แ้จ้ง
2. นางสาวเบญจมาพร  ตุ้มทอง
 
563 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวทรายขวัญ  พลอยแหวน
2. นางสาวมลิวัลย์  ม่วงศิริ
3. นายวีรวิทย์  เกิดทอง
 
1. นางสาววัลลี  จันทร์แ้จ้ง
2. นางสาวเบญจมาพร  ตุ้มทอง
 
564 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายวิษณุ  วิสุทธธรรม
2. นางสาวสุกัญญา  บุญเกื้อ
3. นางสาวหญิง  อยู่ทิม
 
1. นางจันทร์ธดี  จันทรเสน
2. นางสาวนันทนา  ลำเทียน
 
565 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวมิ่งขวัญ  สุขเอี่ยม
2. เด็กชายสิรภพ  แจ้งเกษตร
3. นางสาวเพ็ญสุดา  แซ่ตั้ง
 
1. นางรุ่งนภา  จันทร์ตรา
2. นางสาวอารี  ปานอุทัย
 
566 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  ชนะกา
2. เด็กหญิงพาขวัญ  ราตรี
3. เด็กชายเจษฎา  ชัยบำรุง
 
1. นางสาวอภิญญา  บุณยเกียรติ
2. นายเจตนันท์  สุขสำราญ
 
567 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กชายจิรเมธ  สุริศรากร
2. เด็กหญิงปาริชาติ  ผลถาวร
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  แช่มณรงค์
 
1. นางสาวมัณฑนา  เมฆฉาย
2. นางรุ่งนภา  จันทร์ตรา
 
568 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นายภัทรพงศ์  ทรงพุฒิ
2. นายวัลลภ  เจริญรวย
3. นางสาวสิริวิมล  บุญม่วง
 
1. นายธานินท์  ขวนขวาย
2. นางสาวรจนา  นุตตะละ
 
569 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแกะสลักผัก – ผลไม้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นายธีรพงษ์  เลี่ยนกัตวา
2. นายสุรัตน์  ตั๊นเจริญ
3. นายสุรเชษฐ์  นิลพันธ์
 
1. นายชนะ  ผลบุญ
2. นางสุกัลยา  ขันธะหงษ์
 
570 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 93.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวปรีดาภรณ์  ดอกพุฒ
2. นางสาวพรสุดา  สอดศรี
3. นางสาวพัชราวดี  สิมมาลา
 
1. นางสาวกัญจน์ฐิตา  เจียมทะวงษ์
2. นางสาววรรณเพ็ญ  พันธ์ฟัก
 
571 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 90.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นางสาวนุชนารถ  สมโสม
2. นายปฐมพร  คำภีย์ระ
3. นางสาวรุ่งนภา  พันธชัย
 
1. นางจันทร์ธดี  จันทรเสน
2. นางสาวสุขใจ  ไชยมาตย์
 
572 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 88.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นางสาวกษมวรรณ  ปั้นสะอาด
2. นายรัตนชัย   ไชยรัตน์
3. นายโกมล   ผึ้งภา
 
1. นางสาวธัญกมล   พางาม
2. นางสาวน้ำอ้อย   โพธิ์งาม
 
573 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 97.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวชยาภรณ์  ทองท้วม
2. นางสาวสุธิดา   ชูกลิ่น
3. นางสาวอุสราพร   ปุรณะ
 
1. นางผุสดี   ลาเกลี้ยง
2. นายสามารถ  รอดซุง
 
574 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 92.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นางสาวกุสุมา  จันทร์หอม
2. นายอนุชิต  กองมณี
3. นางสาวเพ็ญพักตร์  ปริเตนัง
 
1. นางจันทร์ธดี  จันทรเสน
2. นางสาวสุขใจ  ไชยมาตย์
 
575 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 91.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นางสาวกัญญาพร   สูงเจริญ
2. นางสาวดลฤทัย   อ่อนยิ้ม
3. นายประชารักษ์   หลาบหนองแสง
 
1. นางสาวน้ำอ้อย   โพธิ์งาม
 
576 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 91.33 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวกรองผกา  โชคทองดี
2. นางสาวดวงใจ  พุ่มแก้ว
3. นางสาววลัยพร  ปั้นโพธิ์ทอง
 
1. นางสาวกัญจน์ฐิตา  เจียมทะวาย
2. นางสาววรรณเพ็ญ  พันธ์ฟัก
 
577 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงกาญจนา  พงษ์สุทธิ์
2. เด็กชายนิธิ  จิตต์อารีย์
3. นางสาวสุนทรี  บุญประเชิญ
 
1. นางสาวสุจิตตา  สีสุวอ
2. นางแสงเดือน  จอมใจเหล็ก
 
578 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงกาญจนา  พงษ์สุทธิ์
2. เด็กชายนิธิ  จิตต์อารีย์
3. เด็กหญิงสุนทรี  บุญประเชิญ
 
1. นางสาวสุจิตตา  สีสุวอ
2. นางแสงเดือน  จอมใจเหล็ก
 
579 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 92.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. เด็กหญิงวิชชุนี  เกาะแก้ว
2. นางสาวสุกานดา  เพิ่มพูล
3. เด็กชายแทนทอง   แกล้วกล้า
 
1. นางสาวมัณฑนา  เมฆฉาย
2. นางรุ่งนภา  จันทร์ตรา
 
580 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 92.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นางสาวกานดา  ยงประเสริฐ
2. นางสาวจินดารัตน์  กลุ่อมบาง
3. เด็กชายสำเภา  ไม่ลึกดี
 
1. นางสาวมัทนา  ศรีโรย
2. นางวยุรี  การกระสัง
 
581 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 91.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวจิตตราภรณ์  ใจบิดา
2. นายพงศธร  เกตุแก้ว
3. นางสาวเยาวลักษณ์  ภู่ทอง
 
1. นางสาวชลณิชา  ทองคำ
2. นางสาวนงนภัส  ทะลาสี
 
582 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 89.33 ทอง 4 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวพาขวัญ  ราตรี
2. นายสมพงศ์  สุดตา
3. นางสาวอาภา  ประกายอดิศัย
 
1. นางสาวพรทิพย์  พัฒน์ชาติ
2. นางเอื้ออัชลี  กำปั่นทอง
 
583 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฉะเชิงเทราปัญญานุกูล 1. นางสาวชลชิชา  บุรีรักษ์
2. นางสาวสิริวิมล  บุญม่วง
3. นายอาริยะ  สว่างแผ้ว
 
1. นางสาวมัทนา  ศรีโรย
2. นางวยุรี  การกระสัง
 
584 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสุพรรณบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวพิมพ์ผกา  ลอดสุโข
2. นายศราวิน  พันธุ์บุตร
3. นายสมเกียรติ  มีศิล
 
1. นางกรภัค  ดีเพ็ง
2. นางสาวยุวดี  จันทร์อิน
 
585 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเพชรบุรีปัญญานุกูล 1. นายพีรพล  เหมือนประสาสตร์
2. นายวรวิทย์  วงศิลา
3. นางสาวเจนจิรา  เดชอุดม
 
1. นางสาวชลณิชา  ทองคำ
2. นางสาวนงนภัส  ทะลาสี
 
586 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การร้อยมาลัยสองชาย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 86.66 ทอง 4 โรงเรียนลพบุรีปัญญานุกูล 1. นางสาวชฎาพร  ทรงชอบ
2. นางสาวภัทราวดี  บัวขาว
3. นางสาวรัชนกร  คำรังษี
 
1. นางสาวอัมพวัน  กองพันธ์
2. นางเกศแก้ว  พูลราม
 
587 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวนัทชา  สุขคล้าย
2. นางสาวมลิวัลย์  ม่วงศิริ
 
1. นางสาวเบญจมาพร  ตุ้มทอง
 
588 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 91.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นางสาวณัฐณิชา  ทองแหลม
2. นางสาววชิราภรณ์  บุญทวี
 
1. นางจันทร์ธดี  จันทรเสน
2. นางสาวสุขใจ  ไชยมาตย์
 
589 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 91.17 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กชายจิรวัฒน์   หนุนนาค
2. นายอภิสิทธิ์   พัฒนากิจการเจริญ
 
1. นางสาวธนัญญาภาสุ์   ปานแม้น
 
590 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 90.67 ทอง 4 โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวชยาภรณ์   ทองท้วม
2. นางสาวพรรณรัตน์    มุกดา
 
1. นางผุสดี   ลาเกลี้ยง
2. นายสามารถ  รอดซุง
 
591 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 88.33 ทอง 5 โรงเรียนระยองปัญญานุกูล 1. นางสาวละอองดาว  ยอดหาญ
2. นางสาววิมลรัตน์  นาคส้มป่อย
 
1. นางศุภนิตย์  กาศสนุก
 
592 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 88.33 ทอง 5 โรงเรียนกาญจนาภิเษกสมโภช 1. เด็กชายฐิติพันธ์  ทัดทอง
2. เด็กหญิงพัชรี  สอนสิทธิ์
 
1. นางสาวสุวิมล  พรมบุตร
2. นางสาวอานุ  พิมพ์คต
 
593 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 88.33 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นางสาวกัลยา  ศิริรัตน์สถาพร
2. นายสัตตยา  ปวงคำ
 
1. นายชูศักดิ์  แก้วเจริญ
 
594 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.17 ทอง 8 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวธัญญาพร  ศรีพันธุ์
2. นางสาวศศิมา  แผนพรหม
 
1. นางสาวณัฐยา  ตันติสิริสมบูรณ์
 
595 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ชลวานิช
2. เด็กชายสมยศ  บุญมั่ง
3. เด็กหญิงอินทิรา  น้ำจันทร์
 
1. นางสาวสุจิตตา  สีสุวอ
2. นางแสงเดือน  จอมใจเหล็ก
 
596 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี 1. นายกนกพล  เหล็กศิริ
2. นายภานุวัฒน์  ฮะเฮง
3. นายอภิสิทธิ์  วิจิตรพงษ์
 
1. นายธนรัชต์  พลานุสนธ์
2. นายธิปกิตติ์  สุดใจชื้น
 
597 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นายทรงกลด  สายแจ้ง
2. นายทินวัฒน์  สอนสุภา
3. นายสุรศักดิ์  หมื่นรักษ์
 
1. นายจิตรชัย  ชูกุศล
 
598 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นายดำรงศักดิ์  แผลงศาสตรา
2. นายศักดิ์ดา  สอนกลิ่น
3. นายศิริวัฒน์  สุขสมัย
 
1. นายดำรงค์ศักดิ์  สุขสวัสดิ์
2. นายนิพันธ์  ประชุมเวช
 
599 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นายนัทธสันต์  มณีวงษ์
2. นางสาวปิยวรรณ  นิลประดับ
3. นายอนิพัฒน์  สาลีนาค
 
1. นายเสาร์  นรมานิตย์
 
600 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 82.33 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายธนภัทร  เนยเอี่ยม
2. นายปาลทัต  สุดทะสิน
3. นายศุภรักษ์  ชูรักษา
 
1. นางสาวชนิตา  ทองวิไล
2. นายชุมชน  บุญปลูก
 
601 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 80.33 ทอง 6 โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. เด็กชายธนกร  แก้วดี
2. เด็กชายปรีดา  บุญภูมิ
3. เด็กหญิงภัสริยา  เวียงคำ
 
1. นางจันทร์ธดี  จันทรเสน
2. นางณัฐวดี  อมราพิทักษ์
 
602 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ไม่กำหนดช่วงชั้น 74 เงิน 7 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายประพัฒน์   พันธุมิตร
2. นายโกมล   ผึ้งภา
3. นายโชคประเดิม   ชำโพธิ์
 
1. นายพงษ์นรินทร์   เกิดแก่น
 
603 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงรัตนลักษณ์  เปี๊ยะภิรมณ์
2. นางสาววลัยลักษณ์  เทพพิทักษ์
 
1. นางสาวนันทิตา  วงศ์หวุน
2. นางสุนทรี  ปู่เถา
 
604 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นางสาวณัฐกานต์  คำกองแก้ว
2. นายณัฐวุฒิ  สาธิวรรณ์
 
1. นางสุวัลภา  เกิดมงคล
 
605 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 80.01 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นางสาวรัชวรรณ   นิสัย
2. นายสหพล   หมวกหลำ
 
1. นางสาวปาริชาติ   ต้นเทียน
 
606 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายฐิตินันท์  ศรีวะโสภา
2. นางสาวอัจฉรา  มีสุขเสมอ
 
1. Mr.Torres  David
2. นางสาวอังคณา  รอดผล
 
607 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงจินต์จุฑา   รักคิด
2. เด็กหญิงสุภาวดี   มาเที่ยง
 
1. นางสาวญาดา  ธนะโชติ
2. นางพิศมัย  รุ่งโรจน์นิมิตชัย
 
608 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวธันญารัตน์  มากศรี
2. นายเจษฎา  กลิ่นหอม
 
1. นางสาวทิพวรรณ  วงษาลาภ
 
609 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวนภัสสร  รงค์สถิตย์
2. นางสาวพัฐปวีณ์  นาจำปา
 
1. นางดวงใจ  เอี่ยมศรีใส
2. นางสาวอภิญญารัศมิ์  ศตวรรษธำรง
 
610 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 8 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวจิราพัชร  เพชรกรด
2. นางสาวศุภักษร  ทรัพย์ขำ
 
1. นางนันทินาถ  เอื้ออรัญโชติ
 
611 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นายฆนาคม  อุทัยรุจิมาลย์กุล
2. นายอาณัติ  มะหะมาน
 
1. Mr.Torres  David
2. นางสาวอังคณา  รอดผล
 
612 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวนฤพร  ชูจินดา
2. นางสาวสุธิดา  เตชนันท์
 
1. นางสาวทิพวรรณ  วงษาลาภ
 
613 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวปุณยนุช  คูหาวิชาช่าง
2. นางสาวมาณิสา  ชินเวช
 
1. นางสาวจุฬา  ศิลลา
2. นางสญามล  แสงดิษฐ์
 
614 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 72 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายจักรี   จันทร์แจ่ม
2. นางสาววาสนา   โอฐน้อย
 
1. นางสาวปาริชาติ   ต้นเทียน
 
615 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 72 เงิน 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นายปรเมศวร์  สีหม่น
2. นางสาวภัททิยา  กว้างมหา
 
1. นางสาววรรณี  แสงวิรัตน์
 
616 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 72 เงิน 4 โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. นางสาวชลลดา   โพธิเศษ
2. นางสาวพัณณ์ชิตา   วิเศษศักดิ์
 
1. นางสาวญาดา  ธนะโชติ
2. นางพิศมัย  รุ่งโรจน์นิมิตชัย
 
617 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 62 ทองแดง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นางสาวสุพัตรา  รุ่งเช้า
2. นางสาวใบตอง  เวชสุวรรณ
 
1. นางดวงใจ  เอี่ยมศรีใส
2. นางสาวอภิญญารัศมิ์  ศตวรรษธำรง
 
618 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.4-ม.6 60 ทองแดง 8 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. นางสาวลีลาวดี  มีศิริ
2. นางสาวศรีอมร  จางรัตน์
 
1. นางนันทินาถ  เอื้ออรัญโชติ
 
619 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงญาณิศา  ลาภเวช
2. เด็กหญิงวริศรา  จรุงวิภู
 
1. นางสาวดาราน้อย  จันดี
2. นางอำนวย  สีพั้วฮาม
 
620 ภาษาต่างประเทศ การเขียนคำศัพท์จากภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายฉัตรชัย  ทองประศรี
2. เด็กหญิงชนกนาถ  บุญยัง
 
1. นางสาวทิพย์ภาพร  เนตรแก้ว
2. นางสาวทิพย์วรินทร์  ยานเยื้อน
 
621 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงลัลนา  ขวัญประเสริฐวารี
 
1. นางสุนทรี  ปู่เถา
 
622 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. เด็กหญิงสโรชา  นาคขวัญ
 
1. นางสาวทิพวรรณ  วงษาลาภ
 
623 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงวรรณสิณี   ลิ่มหุ่น
 
1. นางสาวญาดา  ชินะโชติ
 
624 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 92 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. เด็กชายณัฐพล  แก้วศรีงาม
 
1. นางสาวกรรณิการ์  สุขบท
 
625 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงครองขวัญ  มีแก้ว
 
1. นางสาวพัสณี  สุขสาโรจน์
 
626 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. เด็กชายอรรคพล  อักษร
 
1. นางดวงใจ  เอี่ยมศรีใส
 
627 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. เด็กหญิงอารียา  มานยาชิ
 
1. นางสาวอภิรดี  ยิ้มพัฒน์
 
628 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 44 เข้าร่วม 8 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. เด็กหญิงธิติมา   นามแสง
 
1. นางสาวเจนจิรา   แน่นเนือง
 
629 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโสตศึกษาทุ่งมหาเมฆ 1. นางสาวกชกร  มั่นหมาย
 
1. นางสาวอังคณา  รอดผล
 
630 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ 1. เด็กหญิงสุภาวรรณ   ไกลยะนะ
 
1. นางสาวญาดา  ชินะโชติ
 
631 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 92.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดกาญจนบุรี 1. นางสาวพกามาศ  ฉลาดแย้ม
 
1. นางสุนทรี  ปู่เถา
 
632 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 92.4 ทอง 4 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนครปฐม 1. นายสละ  ทองปิ่นศรี
 
1. นางดวงใจ  เอี่ยมศรีใส
 
633 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 89.1 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชลบุรี 1. นายณัฐวุฒิ  สาธิวรรณ์
 
1. นางนารี  สกุลภุชพงษ์
 
634 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 89.1 ทอง 5 โรงเรียนโสตศึกษาเทพรัตน์ 1. นางสาวไอลดา  มาลา
 
1. นางสาวทิพวรรณ  วงษาลาภ
 
635 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 62.7 ทองแดง 7 โรงเรียนโสตศึกษาปานเลิศ จังหวัดลพบุรี 1. นายชโยดม   ปลูกงาม
 
1. นางสาวปาริชาติ   ต้นเทียน
 
636 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 23.1 เข้าร่วม 8 โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงรสิกา  กล่ำมอญ
 
1. นางสาวพัสณี  สุขสาโรจน์
 
637 ภาษาต่างประเทศ การจับคู่คำศัพท์กับรูปภาพ ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายนันทกรณ์  โกยเกียรติกุล
 
1. นางสาวดาราน้อย  จันดี
 
638 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันหาความหมายของคำศัพท์จาก Dictionary ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงจิดาภา  นิตีวีระกุล
2. เด็กหญิงวิเนตตรา  อัษฎรัตน์
 
1. นางสาวดาราน้อย  จันดี
2. นางอำนวย  สีพั้วฮาม
 
639 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันหาความหมายของคำศัพท์จาก Dictionary ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ปั้นทอง
2. นางสาวปณิตา  สร้อยรัก
 
1. นางสาวทิพย์ภาพร  เนตรแก้ว
2. นางสาวทิพย์วรินทร์  ยานเยื้อน
 
640 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ป.1-ป.6 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กชายเอกพันธ์  ทรงวิเชียร
 
1. นางสาวดาราน้อย  จันดี
 
641 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ประเภทบกพร่องทางร่างกาย ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดนนทบุรี 1. เด็กหญิงมุกรวี  ปิ่นทอง
 
1. นางสาวทิพย์วรินทร์  ยานเยื้อน