สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ปัตตานี เขต 2

การแข่งขันทักษะวิชาการ ครั้งที่ 9 สพป.ปัตตานี เขต 2 ปีการศึกษา 2556
ณ รร.บ้านโคกโพธิ์ จังหวัด ปัตตานี
ระหว่าง วันที่ 24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงตรีรณัฐ  ยอดศรี
 
1. นางสาววันเพ็ญ  ทองเกตุ
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กชายฟาอัล  ยาวอ
 
1. นางศุกร์ศรี  ธรรมกิรติ
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงอามานี  ดือราแม
 
1. นางอุฬาริกา   ทองสีพราย
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงรุสมี  เจะมะ
 
1. นางแพรวา  หินอ่อน
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงนูรฮายาตี  มะดีเยาะ
 
1. นางสิรภัทร  นวลใย
 
6 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายตอริก  ยามา
 
1. นางยุพิน  ขวัญนงค์รัก
 
7 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองยอน 1. เด็กหญิงนูรรีซัน  เจะโด
 
1. นางวรรณี  กาซอร์
 
8 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงอาทิติยา  มะดาเร๊ะ
 
1. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
9 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงนิมารีแย  ฮายี
2. เด็กหญิงสุไรยา  สิเดะ
3. เด็กหญิงฮานาน  สิเดะ
 
1. นางเยาวเห  สิเดะ
 
10 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงซูรีนา  ดอเล๊าะ
2. เด็กหญิงอามานี  ลาเตะ
3. เด็กหญิงฮีดาย๊ะห์  สะมะแอ
 
1. นางสิรภัทร  นวลใย
2. นางอุบล  สุขแก้ว
 
11 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กหญิงนูรีฮัน  มะเระ
 
1. นางสาวยุมัยลา  เส็มหมัด
 
12 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงมุเนาวเราะ  ยุปูลา
 
1. นายกาลาซิ  ซาซู
 
13 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงนิสาฟีนา  กาเดร์
2. เด็กหญิงนูรฮาซานี  นิแฮ
3. เด็กหญิงบุซรอ  เจ๊ะสนิ
 
1. นางจิรบุตร  พุดซ้อนดอก
2. นางสุมณฑา  ทายุโก
 
14 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กชายมูฮัมหมัดอาลาวีย์  สาเระ
2. เด็กชายสการิยา  ทิพย์ยอแล๊ะ
 
1. นางรอซีดะห์  ดาโอ๊ะ
 
15 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงปัทมา  สาและ
2. เด็กหญิงอัสนีซา  เจ๊ะแล๊ะ
 
1. นางมณฑา  สุขธร
2. นางสุมณฑา  ทายุโก
 
16 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 36 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงตัสนีม  วาเยะ
 
1. นางอามีเน๊าะ  สาเม๊าะ
 
17 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงปวิชญา  ไวยากรณ์
2. เด็กชายอนุพงศ์  จันทประดิษฐ์
3. เด็กชายไชยณรงค์  จอมแก้ว
 
1. นายประมูล  ศิริเสถียร
2. นายแสงตะวัน  คงศรีจันทร์
 
18 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงสุนิสา  แอหัด
2. เด็กหญิงอัฟนาล  มะเระ
3. เด็กหญิงอามาล  มะเระ
 
1. นางสาวทิพวัลย์  หนูแก้ว
2. นางสินีนาฎ  คชอ่อน
 
19 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดนัดต้นมะขาม 1. เด็กชายชารีฟ  ดือราแม
2. เด็กหญิงฟาดีล๊ะ  กมางิน
3. เด็กชายฮาซัน  กาหลง
 
1. นางสาวนูรีซะ  มะยีแต
 
20 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กชายมูฮัมหมัดซูฟาน  ดาฮามิ
2. เด็กหญิงอามาลย์  มาอูมา
3. เด็กหญิงอีมาน  สามะอาลี
 
1. นางซาวาลินี  มา
2. นางฮีมยารียะห์  วาเยะ
 
21 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงนูรอาตีนี  เจ๊ะเละ
2. เด็กชายมูฮัมหมัดสุกรี  บือราเฮง
3. เด็กชายโซเฟียน  จาเละ
 
1. นางสาวตอยีบ๊ะ  บือราเฮง
2. นางมาลาตี  สุระสิทธิ์
 
22 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกเหรียง 1. เด็กหญิงซูไรดา  แขวงบู
2. เด็กหญิงนัสริน  แขวงบู
3. เด็กหญิงสวิชญา  สิงห์ทอง
4. เด็กชายอนุชาติ  พึ่งตั้ง
5. เด็กหญิงอัญธิกานต์  จาแน
 
1. นางผ่องแผ้ว  ปานะสี
2. นางรำพรรณ  อักษรแก้ว
 
23 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงซอบารียะห์  หะยีแว
2. เด็กหญิงฟารีดา  อาแด
3. เด็กหญิงมัสตูรอ  กานางอ
4. เด็กหญิงมัสมีซา  มาหมะ
5. เด็กหญิงฮาฟีเซาะ  เจะมามะ
 
1. นางสาวรัชนิตา  สังขมณี
2. นางอูมากรือสง  ยะมา
 
24 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงซูไรดา  ดูมีแด
2. เด็กหญิงนูรัน  เต๊ะเด็ง
3. เด็กหญิงนูรุลฮูดา  สาและ
4. เด็กชายอดุลย์  ดูมิแด
5. เด็กชายฮาฟีฟี  มะหะมะ
 
1. นายดือรามัน  ดอมะ
2. นางสาวนูรีมาน  และมะลี
 
25 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  สะมะแอ
2. เด็กชายอริสฟาน  ปะเง๊าะ
3. เด็กหญิงอัซมาอ์  มานา
4. เด็กชายอับดุลฮาเล็ม  มะเละ
5. เด็กหญิงอัสลีนา  ปูลา
 
1. นางบุญล้อม  มาศหิรัญ
 
26 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทรายขาว 1. เด็กหญิงวาริน  อ๋องหลี
2. เด็กชายศุภกร  ประแก้ว
 
1. นางมาลี  พรหมสุข
2. นายวิโรจน์  รัตนมาลา
 
27 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสมเด็จหลวงพ่อทวดวัดช้างให้ 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  บุญชู
2. เด็กชายอธิชาติ  สนิทพันธ์
 
1. นางอุไร  ชูช่วย
 
28 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตันหยง 1. เด็กหญิงกัสมิง  หะแย
2. เด็กหญิงซัลวาณี  หะยีมะแน
3. เด็กหญิงซีตีมารีแย  ยูโซ๊ะ
4. เด็กหญิงตูแวนูรีซัน  เจ๊ะ
5. เด็กหญิงนาซีรา  อาบู
6. เด็กหญิงนุสนานี  ดอเลาะ
7. เด็กหญิงนูรีดา  หยีเต๊ะ
8. เด็กหญิงรอฮานี  เจ๊ะมะ
9. เด็กหญิงรุวัยดา  มาฮะ
10. เด็กหญิงสวยมี  อาบู
11. เด็กหญิงสุไฮนี   กียะ
12. เด็กชายอัซรีย์  บากา
13. เด็กหญิงอันนีซาย์  บือแน
14. เด็กหญิงอาซียะ  หะยีเต๊ะ
15. เด็กหญิงฮับเสาะห์  ลาเต๊ะ
 
1. นางสาวจุไร  บุญธรรมโม
2. นางวิยะดา  โทบุรี
 
29 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบากง 1. เด็กชายซาการียา  เบ็ญมะหะมัด
2. เด็กหญิงนุรมัยซารา  ปูตะ
3. เด็กชายมูฮัมมัด  ปูเต๊ะ
 
1. นายดอรอแม  ยีตาเห
2. นางสาวนูรฮายาตี  ซากา
 
30 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงมัยมล  สาและ
2. เด็กหญิงวาทินี  อาหมัด
3. เด็กหญิงสานิภา  อาหมัด
 
1. นางสาวรอบีอ๊ะ  มูณีมูสี
2. นางสมศรี  บุญตามช่วย
 
31 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงซูเฟียนี   กาแบ
2. เด็กชายบูคอรี   กาซา
3. เด็กชายอิลฮาน   นาฮะ
 
1. นางฆอลีเย๊าะ  วะวา
2. นายอัดนาน   อาแย
 
32 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอนเค็ด 1. เด็กหญิงคอดีเยาะห์  โตะเหม
2. เด็กหญิงตอยีบะฮ์  มะมิน
3. เด็กชายฮาซัน  สาแม
 
1. นางวิจิตรา  วิไลพันธุ์
 
33 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. นางสาวมาเตเตาะห์  วาหลง
2. นางสาวรุสนา  มะแซ
3. เด็กหญิงอามีเน๊าะ  อีแต
 
1. นางยาวาเฮ  แวมิง
2. นางสาวแจ่มกมล  นัครามนตรี
 
34 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กชายมูฮัมหมัด  โตะลู
 
1. นางสาวนูรฮายาตี  โตะลู
 
35 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงนูรฟาเดีย  ซิการาเสาะ
 
1. นางพงษ์ศิริ  พงศ์กระพันธุ์
 
36 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเสาะ 1. เด็กหญิงสุไรดา  อีซอ
 
1. นายอดุลย์  สาเมาะ
 
37 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงนูซีรา  มีเด็ง
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
38 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 86.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงปัทมา  สะเตาะ
2. เด็กชายอับดุลมูฮำหมัดฮาฟิต  เบ็ญสาและ
 
1. นางผุสดี  ไชยหมาน
2. นางมารีแย  เต็ง
 
39 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กหญิงตัศนีม  เจะหมะ
2. เด็กหญิงนิอัสมะ  ยูโซะ
 
1. นางพันธ์ทิพย์   สิทธิเสรีสุวรรณ
2. นางเขียมศรี  ราชบุตร
 
40 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงนุรรออาตีนา  เจ๊ะเละ
2. เด็กหญิงรอกีเยาะ  เพ็งเละ
 
1. นางยาวาเฮ  แวมิง
2. นางสาวแจ่มกมล   นัครามนตรี
 
41 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายซุลกิฟลี  วาเง๊าะ
2. เด็กชายมูฮำหมัด  ยือลาแป
3. เด็กชายอาดือนัน  รามา
 
1. นางนิคอซีมัส  ยะหริ่ง
2. นางเจะฟาตีเมาะ  สีเด๊ะ
 
42 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 79.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กชายอาลิฟ  ดอนิ
 
1. นายเจ๊ะหมาด   เกษา
 
43 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมะกรูด 1. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  บุญภักดี
 
1. นางอุษา  เดชทุ่งคา
 
44 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 71.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงนุรซีลาวาตี    กาเดร์
 
1. นางสาวยุวรีหย๊ะ  เจ๊ะหะ
 
45 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนินูรไลลา  ยือริง
 
1. นางสาวรอมล๊ะ  ฮายอ
 
46 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงอารีรักษ์  มากละม้าย
 
1. นายนิกร  อินทกาศ
 
47 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงนูรมา  มามะ
 
1. นางรุ่งนภา  สะมะแอ
 
48 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาประดู่ 1. เด็กหญิงซัลวาห์  บาโฆะ
2. เด็กหญิงนาอีมะห์  ดือราแม
3. เด็กหญิงนาเดีย  ตาเฮ
4. เด็กชายนิดาฮาริส  ดายะ
5. เด็กชายมะนูซี  แมเดาะ
6. เด็กชายมะเฟาซัน  เจะหลง
7. เด็กหญิงมารีนา  อาดำ
8. เด็กชายมูฮัมหมัดอาดือนัน  ยาคง
9. เด็กชายอามาน  ดือราแม
10. เด็กหญิงอามีรา  บากา
 
1. นางสาวขวัญลักษณ์   สุวรรณมณี
2. นางสาวพัชราภรณ์  คงทน
3. นางรตวรรณ  ทองบัว
 
49 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงซูไลฮา  วิชา
2. เด็กหญิงนาซีลา  ลือแบซา
3. เด็กหญิงนูรอาซีกีน  มะเกะ
4. เด็กหญิงนูรีฮาน  สุลาโซ๊ะ
5. เด็กชายมารูวรรณ  แวกือจิ
6. เด็กชายมูหมัดมูซา  มะ
7. เด็กชายอับดุลตอเล็บ  มะงิง
8. เด็กชายอุสมาน  ลือแบซา
 
1. นางถนอม  เพชรมณี
 
50 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 85.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กชายมาหะมะ  โต๊ะสี
2. เด็กชายอับดุลมานัฟ  ยูโซะ
3. เด็กชายอัสเวร์  สาเมาะ
 
1. นายชัยกิจ  ชะดารัตน์
 
51 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กชายชานนท์  ดนมายิ
2. เด็กชายภูวนาท  ยามา
3. เด็กชายอัฟฟาน  บาเหมบูงา
 
1. นายมิตร  รัตนพันธุ์
2. นายสุเนตร  ศรีสวัสดิ์
 
52 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงกมลา  บางัดสาโระ
2. เด็กหญิงซิรินา  ผลศัพย์
3. เด็กหญิงอาลีซะ  เหมตำ
 
1. นางราตรี  วุฒิสิทธิ์
2. นางอุสาห์  เทพสุวรรณ
 
53 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ดอกไม้ใบตอง-พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 69.25 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนาดีฮะห์  บาเฮ็ง
2. เด็กหญิงนิมะห์  ตาปอ
3. เด็กหญิงนิเสาะ  ดอกา
4. เด็กหญิงรูไฟดา  ปูลา
5. เด็กชายฮารีซ  บือซา
6. เด็กหญิงโซเฟีย  ตือบิงหม๊ะ
 
1. นางสาวยุวดี  นิรมาณ
 
54 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กหญิงนูรีดา  ลือแบซา
2. เด็กหญิงวาฮีดา  ลือแบซา
3. เด็กหญิงอานีฟา  แยนะ
 
1. นางคอมารียะ  สามะ
 
55 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบินยา 1. เด็กชายดุนยา  มะแซ
2. เด็กชายสุไลมาน  ดอกา
3. เด็กชายอับดุลรอเซะ  เจ๊ะเลาะ
 
1. นายอดินันท์  สาแม
 
56 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กชายมูฮัมหมัดโสฟี  ยูโสะ
2. เด็กชายมูฮัมหมัดไฟซัน  วาเตะ
3. เด็กชายวีรพล  สมแก้ว
 
1. นางรัชนี  ราชแก้ว
2. นายไมตรี  ดอเลาะ
 
57 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมะกรูด 1. เด็กชายพฤกษา  บุญสงค์
2. เด็กชายรัษฎา  เสนาวรรณ
3. เด็กชายวรรณลภ  สุวรรณณิตร
 
1. นางสาวสุภรัตน์  มุกฎารัตน์
 
58 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสมเด็จหลวงพ่อทวดวัดช้างให้ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  ศรีศรี
2. เด็กหญิงรัตนาวลี  ชุมทอง
3. เด็กชายสิทธิพงค์  พรหมนิมิตร
 
1. นางฉลวย  บุญชัยสุริยา
2. นางพรพิศ  รัตนพันธุ์
 
59 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงซีตีอัยเสาะ  สะมาแอ
2. เด็กหญิงซูรัยณี  สือแม
3. เด็กหญิงนูรไอนี  กาแม
 
1. นางรอหะนา  ยะโก๊ะ
2. นางสาวอามีเนาะ  กาซา
 
60 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ม.1-ม.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงคอดีเยาะ  ลอเด็ง
2. เด็กหญิงนินูรมาลา  หะซา
3. เด็กหญิงฟาดีละห์  ราแดง
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
61 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายกิตตินันท์  ไชยสอง
2. เด็กชายศุภกฤษ  เพชรยอด
3. เด็กหญิงอาทิตย์ศรา  ขวัญจุล
 
1. นางวาสนา  จำนงอนุวัตร
2. นางอำพน  พรหมสุข
 
62 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 76.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนิคมสถิต 1. เด็กชายฉัตรมงคล  หมวกทอง
2. เด็กชายธนดล  สินลูกจันทร์
 
1. นางสาวอาทิพร  จันทร์สว่าง
 
63 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสะกำ (ธันวาศิลป์) 1. เด็กหญิงตอฮีเราะห์  บือแน
2. เด็กหญิงทัศนีย์  สะแม
 
1. นางสาวตอยีบะห์  หะยีหะมะ
2. นายนายอับดุลอาซิ  ลือแบลูวง
 
64 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายกนกพล  คงแก้ว
2. เด็กชายพัทธพงศ์  แก้วจันทร์
 
1. นายณัฐกิตติ์  ปานถาวร
2. นายสุวัฒน์  ชำนัญพิทักษ์วงศ์
 
65 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กชายมุคลิซ  มูฮิ
2. เด็กชายอาดินันท์  กียะ
 
1. นางสาวกนกกช  วัชรวรานนท์
2. นางสาวกนกกช  วัชรวรานนท์
 
66 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 56.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงปิยะธิดา  ขาวสังข์
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ชัยรัตน์
 
1. นายณัฐกิตติ์  ปานถาวร
2. นายสุวัฒน์  ชำนัญพิทักษ์วงศ์
 
67 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงอัฟนาน  วาเยะ
 
1. นางสาวซันโนรา  จารง
 
68 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงอาซีกีน  กระโด
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
69 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงนูรอานีตา   ลาเต๊ะ
 
1. นายอัซมาน   เบ็ญหวันสนิ
 
70 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงพาตีเมาะ  มะดือราวี
 
1. นางไอนีย์  วอลี
 
71 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงปนัดดา  มิคขาดี
 
1. นางไสนะ  ดอเลาะ
 
72 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กหญิงฟาตีหะฮ์  กอและ
 
1. นางนาวัล   แวอาแซ
 
73 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 76.34 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กชายนิอิฮพาซ  ขาเดร์
2. เด็กชายมูฮัมหมัดซอลีฮิม  ดอเล๊าะ
3. เด็กชายสุไลมาน  ดอเฮะ
4. เด็กชายอิมรอเฮม  กะโด
5. เด็กชายฮาซัน  สาเร๊าะ
6. เด็กชายแวมะ  น่าเปะ
 
1. นางกัญญา  สังข์แก้ว
2. นางเจียมจิต  หน่อสุข
 
74 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายซารีลซาน   เจ๊ะแวสนุง
2. เด็กชายนิฮาเรฟส์    แวหะยี
3. เด็กชายมูฮำหมัดบูคอรี   อีแต
4. เด็กชายมูฮำหมัดฮำบาลี    มะดีเยาะ
5. เด็กชายมูฮำหมัอารีฟ    ดอเลาะหะวอ
6. เด็กชายอัสมีย์  กาซอ
7. เด็กชายอารอฟัต   จะปะกิยา
8. เด็กชายแวมูซัดดี    เจะอูเส็น
 
1. นายซาบีดี  สาและบิง
2. นางสาวมัตติกา  เพ่งตา
3. นายอธิคม  ติวงค์
 
75 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดนัดต้นมะขาม 1. เด็กหญิงรอฮานี  ตาฮา
 
1. นางสาวสุรีพร  พุดสาย
 
76 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79.34 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองยอน 1. เด็กหญิงนูรซาฟียะห์  แวสะมะแอ
2. เด็กหญิงนูรฮูสรีนา  อาแวกือจิ
3. เด็กหญิงฟารินดา  วาแม็ง
 
1. นางสุจารี  พรหมมณี
 
77 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลาแม 1. เด็กหญิงซุไรดา  โตะเตะ
2. เด็กหญิงนิอาดิยา  รอยาลาบาเจาะ
3. เด็กชายอสือหมิง  หะยียะโกะ
 
1. นางประคอง  ปราชญาวงศ์