สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ปัตตานี เขต 2

การแข่งขันทักษะวิชาการ ครั้งที่ 9 สพป.ปัตตานี เขต 2 ปีการศึกษา 2556
ณ รร.บ้านโคกโพธิ์ จังหวัด ปัตตานี
ระหว่าง วันที่ 24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงฮุสนี  สะเตาะ
 
1. นางภาวนา  ฤทธิไพโรจน์
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าเรือ 1. เด็กหญิงมาซีเตาะ  กานิง
 
1. นางวรรณนี  โรจน์หัสดิน
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นทุเรียน 1. เด็กหญิงกอมารียะห์  เฮ็งปิยา
 
1. นางซัลมา  ยานยา
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงฮามีดะห์  หะระซัน
 
1. นางสุดคนึง  ฤทธิเดช
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงมาติน่า  คาเร็ม
 
1. นายเจริญ  สุวรรณรัตน์
 
6 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงผกาวดี  ราชวิเชียร
 
1. นางอัญชลิตา  บุญเกื้อ
 
7 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงบัดรียะห์  เจ๊ะแล
 
1. นางสาวยุวรีหย๊ะ  เจ๊ะหะ
 
8 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงสุไรยา  กูนา
 
1. นางสาวสมศรี  ตีบศักดิ์
 
9 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงตัสนีม  สุหลง
2. เด็กหญิงฟารีฮัน   ดือเระ
3. เด็กหญิงฮาลีเมาะ   เจะและ
 
1. นางสาวซุลยานา  ซาโรมอ
 
10 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กชายบิสมี  ลาเตะ
2. เด็กหญิงรานี  ปูตะ
3. เด็กหญิงอาซีซะ  กาหลง
 
1. นางอรพินท์  แสนรักษ์
 
11 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงนูรซาหีดา  แวหะยี
 
1. นางรอฮีมะห์    บาบูมาเร๊าะ
 
12 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงซารีนา  อีซอ
 
1. นางสาวรอมล๊ะ  ฮายอ
 
13 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงนิสรีน  หลำม๊ะ
 
1. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
14 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงซูปิยาณี  ยูโซะ
2. เด็กหญิงยุสรา  บินฮิม
3. เด็กหญิงสุไวบะห์  แวสะมะแอ
 
1. นางกอมารีย๊ะ  ปรีชานพคุณ
2. นางหาสือนะ  เจะโด
 
15 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  ดอเฮะ
2. เด็กหญิงสารวานี  ดอเล็าะลาโมะ
3. เด็กหญิงสาวาณี  ปูลา
 
1. นางจิรบุตร  พุดซ้อนดอก
2. นางสุมณฑา  ทายุโก
 
16 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กชายฟามี  หะมะ
2. เด็กชายอดิลัน  แวเลาะมะ
 
1. นางสาวสุจรรยา   อินชะนะ
2. นางอภิรดี  สกุลทอง
 
17 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กชายธนิสร  ชูแก้ว
2. เด็กชายปฏิวัติ  สุขศรีม่วง
 
1. นางจีรารัตน์  บัวสุวรรณ
2. นายนาถ  บุญพวง
 
18 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายประวิทย์  แซ่โง้ว
 
1. นางมยุรี  จันทร์แก้ว
 
19 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  นาแว
2. เด็กหญิงฟิรดาวส์  บาหะ
3. เด็กหญิงอารีนา  มามุ
 
1. นางนิไซนี  กือจิ
 
20 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงซูรายา  สะมาแอ
2. เด็กหญิงนูไรดา  สาแม
3. เด็กหญิงมาริณี  ดาแม
 
1. นางสาวอมรรัตน์  ชูสว่าง
 
21 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงซาบรีน  วาโด
2. เด็กหญิงนูรอัยนี  เจ๊ะเต๊ะ
3. เด็กหญิงวันนูรอาดีลาร์  มะและ
 
1. นางสาวทิศา  ทองบุญ
2. นายบาราเฮ็ง  มูละ
 
22 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายนิอามีน  ฮาเฮาะ
2. เด็กชายอัมรัน  ซง
3. เด็กชายแวสุไลมัน  มะยีแต
 
1. นางสาววัชราภรณ์  นิยม
2. นายอัยวัน  ดอเลาะ
 
23 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคูระ 1. เด็กชายรุสลาน  อาบู
2. เด็กหญิงอามานี  แวบือซา
3. เด็กชายอุสมาน  มะแซ
 
1. นางจิราภรณ์  เทียนทอง
2. นางสุธัญญา  ชูเอียด
 
24 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงซอบารียะห์  สาแหละ
2. เด็กหญิงมารีแย  ปูลา
3. เด็กหญิงโสรยา  ดอคอ
 
1. นางสาวทิศา  ทองบุญ
2. นายบาราเฮ็ง  มูละ
 
25 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 90.69 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงจัสมิน  เจ๊ะฮะ
2. เด็กหญิงนูรฮายาตี  ปาทาน
3. เด็กหญิงปวีณา  ศรีนาค
4. เด็กหญิงสุวันดี  มาตรอารี
5. เด็กหญิงอัสมา  ยียูโซะ
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
2. นางเสาวนิตย์  ไฝสีทอง
 
26 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 92.34 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงชนกชนม์  สงสีจันทร์
2. เด็กหญิงซารีนา  หลำโสะ
3. เด็กหญิงนัสรี  มูซอ
4. เด็กหญิงยัสมีน  สาเมาะ
5. เด็กหญิงวรัญญา  แว่นแก้ว
 
1. นางบำเพ็ญ  สังข์อ้น
2. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
27 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงซานีต้า  มาแนง
2. เด็กหญิงนาเดีย  เจะสะตำ
3. เด็กหญิงรุสนี  กูโน
4. เด็กหญิงศิรดา  มิคขาดี
5. เด็กหญิงฮันวา  หะยีหามะ
 
1. นายสืบ  แก้วทอง
2. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
28 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงมุขสนา  บุญมาก
2. เด็กหญิงสุไลลา  ยูโซ๊ะ
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  หะยีดือราแม
4. เด็กหญิงอัสวีดา  กูนา
5. เด็กหญิงอัสวีนา  กูนา
 
1. นางสาวปราณี  ตันจะโข
2. นางสาววิภาวรรณ  จันทร์เพชร
 
29 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  ชูมณี
2. เด็กหญิงซูไรลา  เจ๊ะแล๊ะ
3. เด็กหญิงต่วนนัสริน  ดอเลาะลาโม็ะ
4. เด็กหญิงนาตีปะห์  ยูกง
5. เด็กชายมะยือรี  เจ๊ะมะ
 
1. นายสมมาศ  เขียวจันทร์
2. นางสมศรี  ซ้วนล่อง
 
30 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงนุรไอนีย์  ดาม้อ
2. เด็กหญิงนูรฟาตีณ  สมาแฮ
3. เด็กหญิงสอบารียะห์  แยนา
4. เด็กชายสูฟียัน  ปูลา
5. เด็กหญิงอัสวาตี  หนอจิ
 
1. นางสาวปราณี  ตันจะโข
2. นายสมมาศ  เขียวจันทร์
 
31 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นโตนด 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ดำเป็นไฝ
2. เด็กชายอธิพันธ์  มณีรัตน์
 
1. นางขวัญตา  ขุนทอง
2. นางสาวลลิตา  เพชรสามยอด
 
32 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นโตนด 1. เด็กชายนพดล  สุวรรณโรจน์
2. เด็กหญิงรสริน  การะจักร
 
1. นายธนาศักดิ์  พรหมนิมิตร
2. นางสุนทรียา  แก้วเขียว
 
33 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  จินดารัตน์
2. เด็กชายเอกราช  หนูซ้อนทรัพย์
 
1. นางอรนุช  อินชะนะ
 
34 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  แก้วเจริญ
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  แซ่ซิว
3. เด็กหญิงขิมะธิติ  ตั้งขิม
4. เด็กหญิงจุฑามาศ  หนูมั่น
5. เด็กหญิงชุลิตา  ขวัญวิชา
6. เด็กหญิงณัฐณิชา  ไชยสอง
7. เด็กหญิงนฤมล  สมพร
8. เด็กหญิงปานทอง  จงเทพ
9. เด็กหญิงปิยะรัตน์  สุวรรณบดี
10. เด็กหญิงระวิวรรณ  แก้วไกรศรี
11. เด็กหญิงวันวิสา  คงศรีรอด
12. เด็กหญิงศศิวิมล  ล่วนทอง
13. เด็กหญิงสุภารัตน์  แก้วไกรศรี
14. เด็กหญิงเรวดี  คงศรีทอง
15. เด็กหญิงโสรยา  มีซอ
 
1. นางกรองทอง  เกียรติศักดิ์โสภณ
2. นางสาววันเพ็ญ  ทองเกตุ
 
35 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงซอฟีหย๊ะ  มะเส็นสะ
2. เด็กหญิงซาซานา  หะยีดือเระ
3. เด็กชายนาฎิร  สาเมาะบาซา
4. เด็กชายพร้อมศักดิ์  โดยบาหมัด
5. เด็กชายมะเด็ง  เด็งสาแม
6. เด็กชายมูฮัมมัดซากี  เจะ
7. เด็กหญิงศิรินุช  วงศ์ชนะ
8. เด็กหญิงสุนิตตา  สาและ
9. เด็กชายอานนท์  สีปูเต๊ะ
10. เด็กชายอานัส  สาหัดสาอิ
11. เด็กชายอิรฟาน  อาแซ
12. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  อักษรพิมพ์
13. เด็กหญิงเหมือนฝัน  ชินพันธ์
14. เด็กหญิงโซเฟีย  สีปูเต๊ะ
15. เด็กชายไฟซอล  อับดุลเลาะ
 
1. นางสาวทัศวรรณ  สงวนการ
2. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
36 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 91.62 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงนูรียะห์  กะโด
2. เด็กหญิงฟัลซียะห์  สาอุ
3. เด็กหญิงอังคณา  ดอเล๊าะ
 
1. นางกาญจนา  สุขจันทรา
2. นายศราวุฒิ  สุขจันทรา
 
37 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงซูรายปะห์  ดือราแม
2. เด็กหญิงปาตีเมาะ  มีเนาะ
3. เด็กหญิงมุมีนีน  สิงหาท
 
1. นางมันทณา  เส็นสะนา
2. นางสุภิญญา  เขียวดำ
 
38 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงสีตีฟาตีมะห์  ลาดอ
2. เด็กหญิงอาอีซะห์  หะยีเจ๊ะและ
3. เด็กหญิงฮูดา  สะนิ
 
1. นางพงษ์ศิริ  พงศ์กระพันธ์
2. นางฟาอีซะห์  ยีอาซา
 
39 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงซากีนะห์  อาแด
2. เด็กหญิงซูรัยญา  กาซอ
3. เด็กชายมูฮำหมัดอาฟันดี  อีแตเบ็ง
 
1. นางพงษ์ศิริ  พงศ์กระพันธ์
2. นางฟาอีซะห์  ยีอาซา
 
40 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 99.999 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงต่วนรอฮานี  กูนา
2. เด็กหญิงอานีซะห์  เจ๊ะและ
3. เด็กหญิงไซนับ  จาเงาะ
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
 
41 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านราวอ 1. เด็กหญิงนูรนาวิลลา  หะยีแยนา
 
1. นางฟาซียะ  เจะแว
 
42 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กหญิงซารีนา  เฮงปิยา
 
1. นางสาวนูรฮายาตี  โตะลู
 
43 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กชายซุลกิฟลี  แมฮะ
 
1. นายอิสมาแอ  กาซอ
 
44 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 87.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงญาสมี  อาแว
2. เด็กหญิงนูร์ฮารีซัน  โต๊ะเน็ง
 
1. นางพรพิมล  ศรีสุข
2. นางเจ๊ะแย  เหมมันต์
 
45 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 95.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงอิลฮัม  ดูมิแด
2. เด็กหญิงฮัสนียะห์  บาหะ
 
1. นางสาวตอฮีเราะ  ดือเระ
2. นางสาวยามีละห์  ดือเระ
 
46 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  ราแดง
2. เด็กหญิงฟารีดะห์  หะยีตาเห
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
47 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายฐาปณา  มณี
2. เด็กหญิงพิชญา  แก้ววิจิตร
3. เด็กชายภูธเนศ  ชื่นกลิ่น
 
1. นางเพ็ญศรี  บริรักษ์นรากุล
 
48 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 93.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าคลอง 1. เด็กหญิงซัมซียะห์  ดอเลาะ
2. เด็กหญิงซูรีณา  เจ๊ะนิ
3. เด็กชายสุรียา  มะตีเย๊าะ
 
1. นายสุภชัย  ไชยลาภ
2. นายสุริยน  แวดอเล๊าะ
 
49 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายนิอาเรส  หะยี
2. เด็กชายอัสมินล์  หะยีรือแม
3. เด็กหญิงโนรี  อายี
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
 
50 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 84.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายฮาฟิส  หวังบู
 
1. นายวีระ  บุญรักษา
 
51 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงนูรีดา  อาแว
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
52 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงวาฟะ  กาลง
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
53 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงโชติกา  ตั้งฐานสัมมา
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
54 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  แสงสุวรรณ์
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
55 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาค้อกลาง 1. เด็กหญิงนาเดียร์   มะสัน
 
1. นางมนสิการ   ใจดี
 
56 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ชูช่วย
 
1. นางสมพร  แก้วศรี
 
57 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กชายซุลกิฟลี  ตาหา
2. เด็กชายทีปกร  แว่นแก้ว
3. เด็กหญิงพินทุอร  กังสนันท์
4. เด็กหญิงสันต์ฤดี  แก้ววิชิต
5. เด็กหญิงสุไรดา  แซะเด็น
6. เด็กชายอัซฮาร์  ยียูโซะ
7. เด็กชายอันวัร  สาหัดสะตำ
8. เด็กหญิงอันอัยนา  ปาทาน
9. เด็กหญิงอัสมา  หมินหมาน
10. เด็กชายไซฟูลไอดริส  หะยียามาย
 
1. นางสมรัตน์  อักษรสวัสดิ์
2. นางเสาวนีย์  ศรีสำราญ
 
58 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กหญิงซูไรดา  เซง
2. เด็กหญิงนุสนานี  อาบูบากา
3. เด็กหญิงนุสรานี  บูละ
4. เด็กหญิงนุสริน  ศรีประเสริฐ
5. เด็กชายพาอีซอล  เจ๊ะโด
6. เด็กหญิงฟาติน  ยูโซ๊ะ
7. เด็กหญิงรุสนี  สาแมบากอ
8. เด็กหญิงสุไรญาณี  ลาเตะ
9. เด็กหญิงหัซวานี  สะเต็ง
10. เด็กชายอับดุลเลาะ  งอเล็ง
11. เด็กหญิงอัสมัต  อาบูบากา
12. เด็กหญิงฮาฟีซา  ยะซิง
 
1. นางสาวรอหานา  บูละ
2. นางสาวสุรีรัตน์  วัชรกุล
 
59 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงซอฟาวาตีย์  โกะโซะ
2. เด็กชายอารูวะห์  อีแต
3. เด็กชายอิบรอฮีม  กาซา
 
1. นางสาวเสาวรัตน์  เสาะสุวรรณ
 
60 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายนุสรี  เจะมะ
2. เด็กชายรอซือดี  อาแว
3. เด็กชายสรวิชญ์  สาเล็ง
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  พลสิทธิ์
2. นายประสงค์  สุวรรณแพทย์
 
61 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงกาลตีนี  อาแว
2. เด็กหญิงกูนูรมี  ดาตู
3. เด็กชายซูเฟียน  อาแด
 
1. นายสุนทร  ศรีสมปอง
2. นางสาวฮานีซะห์  มะมิง
 
62 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ดอกไม้ใบตอง-พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กหญิงนูรีซา  มะเด็ง
2. เด็กหญิงนูรีสา  มะเเด
3. เด็กหญิงนูรีฮัน  กาเดร์
4. เด็กหญิงพาตีมะห์  สามะ
5. เด็กหญิงมานีซะห์  กาแม
6. เด็กหญิงโซฟียะห์  กาแม
 
1. นางฐายิกา  คงศรีประพันธุ์
2. นายบุญเหลือ  จันทรศิริ
3. นางโยวารีย๊ะ  ตาเละ
 
63 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงคัสฟีลา  เจ๊ะมะ
2. เด็กหญิงซากียะห์  มะแซ
3. เด็กหญิงนูรีซัน  ตุหยง
4. เด็กหญิงพาดีละห์  บากา
5. เด็กหญิงมารียะห์  หีมยอ
6. เด็กหญิงสุฮัยดา  มะแซ
 
1. นางชนิดา   รักษ์จันทร์
2. นางสาวชุวิยดา  มณีมาตย์
 
64 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงสีตีอาซีเยาะห์  สะอิ
2. เด็กหญิงอัสนี  อาแว
3. เด็กหญิงอิครีมะห์    เลาะอิง
 
1. นางจินตนา  ศรีสมปอง
2. นางฮีมยารียะห์  วาเยะ
 
65 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงต่วนสารีนา  สาเม๊าะ
2. เด็กหญิงสูไหลา  มะดีเยาะ
3. เด็กหญิงอะซีเราะห์  น่าเปะ
 
1. นางศรีสุดา  ทองอร่าม
2. นายสาโรจน์  ตรีแก้ว
 
66 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงปัทมาวาตี  ดอเล๊าะ
2. เด็กชายฟุรคอน  ยูโซะ
3. เด็กชายสากีริน  โต๊ะและ
 
1. นางสมศรี  ซ้วนล่อง
2. นายสาโรจน์  ตรีแก้ว
 
67 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงซูฮาดานี  ตาเยะ
2. เด็กหญิงตัสนีน  ตาเยะ
3. เด็กหญิงฮัยฟัด  สาและ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  มุกฎารัตน์
2. นางสาวิตรี  ตู้สำราญ
 
68 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านอินทนิล 1. เด็กหญิงซอบารียะห์  ดอเลาะ
2. เด็กหญิงอัสนา  กาเดง
3. เด็กหญิงอาซีซะห์  ซง
 
1. นางสุวรรณีย์  สหัสสธารา
 
69 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรือเซะ 1. เด็กหญิงซูไวบะห์  มูนะ
2. เด็กหญิงนูรมา  กาเจ
3. เด็กหญิงอาแอเสาะ  เจ๊ะสะแม
 
1. นางสาวต่วนปารีดะ  ตูแวปูเต๊ะ
2. นางสาวรุสนีย์  จาหลง
 
70 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ม.1-ม.3 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงนูรีดา  อีปง
2. เด็กหญิงรุสนีย์  มะนอร์
3. เด็กหญิงไซนับ  มามะ
 
1. นางสาวซาอีดะห์  เจ๊ะเละ
2. นางสาวหมะซง  เจ๊ะอุบง
 
71 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายมูฮัมหมัดฟิตรี  เจ๊ะเตะ
2. เด็กชายสุกรี  ดามิ
3. เด็กชายอาซูวัน  กอแล
 
1. นางชนิดา   รักษ์จันทร์
2. นางสาวชุวิยดา  มณีมาตย์
 
72 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายมะยะโกะ  สาและ
2. เด็กหญิงสาวีรา  บือราเฮง
3. เด็กชายฮาฟิซ  สะมุดิง
 
1. นางชนิดา  รักษ์จันทร์
2. นางสาวชุวิยดา  มณีมาตย์
 
73 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กชายอับดุลฆอฟูร  แวหะยี
2. เด็กหญิงอัสนี  อาเล็ม
 
1. นายมูฮัมหมัดนายิบ  สีตีเลาะ
2. นายรอสดี  จารง
 
74 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงกอมารียะห์  อามะ
2. เด็กชายมูฮัมหมัดยุสรัน   จะปะกิยา
 
1. นายอธิคม  ติวงค์
2. นางแวซายเค๊าะ  ซารีเดะ
 
75 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 86.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตรัง 1. เด็กหญิงสุฑาทิพย์  ชัยชนะ
2. เด็กชายเอกพล  รามแก้ว
 
1. นางสาวศิริมา  ชูสงค์
 
76 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงซาฮาดะห์  สิเดะ
2. เด็กชายสุฟยาน  อาเล็ม
 
1. นายรอสดี  จารง
2. นางสุรญา  เดชอรัญ
 
77 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงนินูรินทร์  หะยี
2. เด็กหญิงสุนิตา  ยายา
 
1. นางสาวฮายาตี  มูเซะ
 
78 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 97.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเจาะบาแน 1. เด็กชายนิอับดุลฮากิม  เจะปิ
 
1. นางสะลีหะ  เลาะดีสม
 
79 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กชายโซกีอาดัม  เต๊ะ
 
1. นางสาวอรุณี  หะมะ
 
80 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงฮูดา  ดอเลาะ
 
1. นางสาวซันโนรา  จารง
 
81 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงฮายาตี  ตาเห
 
1. นางวีนา  อับดุลสตา
 
82 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสุนทรวารี 1. เด็กชายจัฟนี  หมัดเลาะ
 
1. นายบัณฑิต  ขุนชนะ
 
83 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กชายกาซาฟี  กะจิ
2. เด็กชายตูแวมารูดิง  ตูแวมะ
3. เด็กชายมะรอดี  ชียง
4. เด็กชายมูฮัมหมัด  กาเจ
5. เด็กชายมูฮัมหมัดอิฟนาดี  เจะคาเร็ง
6. เด็กชายอิมรอน  กอและ
 
1. นายกำธร  อินศรีสวัสดิ์
2. นายธนากร  เจะหนิ
 
84 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดอรัญวาสิการาม 1. เด็กชายจักรเรศ์  จันทรสุข
2. เด็กชายทวีชัย  สุขแก้ว
3. เด็กชายธนวัตร  หมวกทอง
4. เด็กชายนิรุช  นุ่นแก้ว
5. เด็กชายภานุพงศ์  ศิริจินา
6. เด็กชายรัตนะ  ผอมแก้ว
7. เด็กชายศุภโชค  ไชยรัตน์
8. เด็กชายอนุสรณ์  อักษรวิทย์
 
1. นายนายวิชาญ  มูสิกรุณ
2. นายสุรกิจ  กิณเรศ
3. นายเฉลิมศักดิ์  สุขสวัสดิ์
 
85 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมจัดค่ายพักแรม ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายซับรี  เจ๊ะเม๊าะ
2. เด็กชายซาการียา  วิชา
3. เด็กชายซาดัม  วิชา
4. เด็กชายซาฟีอิง  บือโต
5. เด็กชายซูลกิฟลี  สาเมาะ
6. เด็กชายฟุรกอน  วิชา
7. เด็กชายสุไลมาน  เจ๊ะและ
8. เด็กชายอดุลย์  มะตีเยาะ
 
1. นายซาการียา  ตง
2. นายสมคิด  สีสุวรรณ
 
86 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงซามีฮะห์  กาโฮง
 
1. นางต่วนเยาะ  นิสะนิ
 
87 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 85.01 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กชายอับดุลการิม  แวนาแว
2. เด็กชายอามีน  สาแม็ง
3. เด็กหญิงอายูมี  ยีมะแซ
 
1. นางสาววิลาวรรณ  แบเลาะ
2. นางสาวอานีสะห์  ลือโม๊ะ
 
88 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงณัจวา  เจะโด
2. เด็กหญิงรุสนีตา  กอยา
3. เด็กหญิงอิลฮาม  หะยีหามะ
 
1. นางสาวราตรี  กาญจนอารี
2. นางวรรณดี  คงสวัสดิ์