สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ปัตตานี เขต 2

การแข่งขันทักษะวิชาการ ครั้งที่ 9 สพป.ปัตตานี เขต 2 ปีการศึกษา 2556
ณ รร.บ้านโคกโพธิ์ จังหวัด ปัตตานี
ระหว่าง วันที่ 24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 99.999 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงต่วนรอฮานี  กูนา
2. เด็กหญิงอานีซะห์  เจ๊ะและ
3. เด็กหญิงไซนับ  จาเงาะ
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นโตนด 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ดำเป็นไฝ
2. เด็กชายอธิพันธ์  มณีรัตน์
 
1. นางขวัญตา  ขุนทอง
2. นางสาวลลิตา  เพชรสามยอด
 
3 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงนูรฮูดาร์   ฮูลู
2. เด็กหญิงฮัสนะ  ราแดง
3. เด็กหญิงเซาดะห์  จิใจ
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
4 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงต่วนสารีนา  สาเม๊าะ
2. เด็กหญิงสูไหลา  มะดีเยาะ
3. เด็กหญิงอะซีเราะห์  น่าเปะ
 
1. นางศรีสุดา  ทองอร่าม
2. นายสาโรจน์  ตรีแก้ว
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงปัทมาวาตี  ดอเล๊าะ
2. เด็กชายฟุรคอน  ยูโซะ
3. เด็กชายสากีริน  โต๊ะและ
 
1. นางสมศรี  ซ้วนล่อง
2. นายสาโรจน์  ตรีแก้ว
 
6 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 97.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเจาะบาแน 1. เด็กชายนิอับดุลฮากิม  เจะปิ
 
1. นางสะลีหะ  เลาะดีสม
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายนุสรี  เจะมะ
2. เด็กชายรอซือดี  อาแว
3. เด็กชายสรวิชญ์  สาเล็ง
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  พลสิทธิ์
2. นายประสงค์  สุวรรณแพทย์
 
8 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงสุไรยา  กูนา
 
1. นางสาวสมศรี  ตีบศักดิ์
 
9 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กชายฟามี  หะมะ
2. เด็กชายอดิลัน  แวเลาะมะ
 
1. นางสาวสุจรรยา   อินชะนะ
2. นางอภิรดี  สกุลทอง
 
10 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กหญิงซารีนา  เฮงปิยา
 
1. นางสาวนูรฮายาตี  โตะลู
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายมูฮัมหมัดฟิตรี  เจ๊ะเตะ
2. เด็กชายสุกรี  ดามิ
3. เด็กชายอาซูวัน  กอแล
 
1. นางชนิดา   รักษ์จันทร์
2. นางสาวชุวิยดา  มณีมาตย์
 
12 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงณัจวา  เจะโด
2. เด็กหญิงรุสนีตา  กอยา
3. เด็กหญิงอิลฮาม  หะยีหามะ
 
1. นางสาวราตรี  กาญจนอารี
2. นางวรรณดี  คงสวัสดิ์
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านป่าไร่ 1. เด็กชายบาชีร  บาราเฮง
2. เด็กชายอาริฟ  มะนอ
 
1. นางสุกัลยา   กาญจนเพชร
2. นายเดะแม  เซะบิง
 
14 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กชายนาวาวี  ดาโอะ
2. เด็กหญิงโซเรีย  เจ๊ะยอ
 
1. นางนันทพร  ศรีสงเคราะห์
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นโตนด 1. เด็กชายนพดล  สุวรรณโรจน์
2. เด็กหญิงรสริน  การะจักร
 
1. นายธนาศักดิ์  พรหมนิมิตร
2. นางสุนทรียา  แก้วเขียว
 
16 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านราวอ 1. เด็กหญิงนูรนาวิลลา  หะยีแยนา
 
1. นางฟาซียะ  เจะแว
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านบินยา 1. เด็กชายมูฮัมมัดมาโซ  สามะ
2. เด็กชายรอมซี  เปาะมะ
3. เด็กชายอาเดล  เย็ง
 
1. นายอดินันท์  สาแม
 
18 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายมะยะโกะ  สาและ
2. เด็กหญิงสาวีรา  บือราเฮง
3. เด็กชายฮาฟิซ  สะมุดิง
 
1. นางชนิดา  รักษ์จันทร์
2. นางสาวชุวิยดา  มณีมาตย์
 
19 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 95.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงอิลฮัม  ดูมิแด
2. เด็กหญิงฮัสนียะห์  บาหะ
 
1. นางสาวตอฮีเราะ  ดือเระ
2. นางสาวยามีละห์  ดือเระ
 
20 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงฟารีน๊ะ  กอมอ
 
1. นางอรพินท์  แสนรักษ์
 
21 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงมุขสนา  บุญมาก
2. เด็กหญิงสุไลลา  ยูโซ๊ะ
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  หะยีดือราแม
4. เด็กหญิงอัสวีดา  กูนา
5. เด็กหญิงอัสวีนา  กูนา
 
1. นางสาวปราณี  ตันจะโข
2. นางสาววิภาวรรณ  จันทร์เพชร
 
22 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงสีตีฟาตีมะห์  ลาดอ
2. เด็กหญิงอาอีซะห์  หะยีเจ๊ะและ
3. เด็กหญิงฮูดา  สะนิ
 
1. นางพงษ์ศิริ  พงศ์กระพันธ์
2. นางฟาอีซะห์  ยีอาซา
 
23 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงซากีนะห์  อาแด
2. เด็กหญิงซูรัยญา  กาซอ
3. เด็กชายมูฮำหมัดอาฟันดี  อีแตเบ็ง
 
1. นางพงษ์ศิริ  พงศ์กระพันธ์
2. นางฟาอีซะห์  ยีอาซา
 
24 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายฐาปณา  มณี
2. เด็กหญิงพิชญา  แก้ววิจิตร
3. เด็กชายภูธเนศ  ชื่นกลิ่น
 
1. นางเพ็ญศรี  บริรักษ์นรากุล
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ดอกไม้ใบตอง-พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กหญิงนูรีซา  มะเด็ง
2. เด็กหญิงนูรีสา  มะเเด
3. เด็กหญิงนูรีฮัน  กาเดร์
4. เด็กหญิงพาตีมะห์  สามะ
5. เด็กหญิงมานีซะห์  กาแม
6. เด็กหญิงโซฟียะห์  กาแม
 
1. นางฐายิกา  คงศรีประพันธุ์
2. นายบุญเหลือ  จันทรศิริ
3. นางโยวารีย๊ะ  ตาเละ
 
26 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงซามีฮะห์  กาโฮง
 
1. นางต่วนเยาะ  นิสะนิ
 
27 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายมะรอมซี  มูนอมานิง
2. เด็กชายสุไฮมิน  ดอนิ
3. เด็กชายอับดุลเราะมาน  เส็นสอ
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
 
28 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงผกาวดี  ราชวิเชียร
 
1. นางอัญชลิตา  บุญเกื้อ
 
29 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กชายบิสมี  ลาเตะ
2. เด็กหญิงรานี  ปูตะ
3. เด็กหญิงอาซีซะ  กาหลง
 
1. นางอรพินท์  แสนรักษ์
 
30 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงนูรซาหีดา  แวหะยี
 
1. นางรอฮีมะห์    บาบูมาเร๊าะ
 
31 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนิคมสถิต 1. เด็กชายพลพัต  อินทศเพชร
2. เด็กหญิงเมธาวี  ศรีสุวรรณ
 
1. นางชุลีพร  ขวัญพัทลุง
 
32 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  แก้วเจริญ
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  แซ่ซิว
3. เด็กหญิงขิมะธิติ  ตั้งขิม
4. เด็กหญิงจุฑามาศ  หนูมั่น
5. เด็กหญิงชุลิตา  ขวัญวิชา
6. เด็กหญิงณัฐณิชา  ไชยสอง
7. เด็กหญิงนฤมล  สมพร
8. เด็กหญิงปานทอง  จงเทพ
9. เด็กหญิงปิยะรัตน์  สุวรรณบดี
10. เด็กหญิงระวิวรรณ  แก้วไกรศรี
11. เด็กหญิงวันวิสา  คงศรีรอด
12. เด็กหญิงศศิวิมล  ล่วนทอง
13. เด็กหญิงสุภารัตน์  แก้วไกรศรี
14. เด็กหญิงเรวดี  คงศรีทอง
15. เด็กหญิงโสรยา  มีซอ
 
1. นางกรองทอง  เกียรติศักดิ์โสภณ
2. นางสาววันเพ็ญ  ทองเกตุ
 
33 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงพุทธกาล  แก่นแก้ว
2. เด็กหญิงอรณิชา  พรหมนิมิตร
3. เด็กหญิงอรวรรณ  ศรีทอง
 
1. นางอำพน  พรหมสุข
 
34 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายซูไฮมี  อาเย๊าะแซ
2. เด็กชายต่วนอับดุลเลาะ  กูนา
3. เด็กชายมะรอซือดี  ดูมีแด
 
1. นายภาสกร  หุ่นพยนต์
2. นายอับดุลเล๊าะ  ตะเย๊าะ
 
35 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงซูฮาดานี  ตาเยะ
2. เด็กหญิงตัสนีน  ตาเยะ
3. เด็กหญิงฮัยฟัด  สาและ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  มุกฎารัตน์
2. นางสาวิตรี  ตู้สำราญ
 
36 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนูร์อีน  แยนา
 
1. นางพวงเพ็ญ  ทองมา
 
37 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านระแว้ง 1. เด็กหญิงมารีเย๊าะ  บาราเฮง
2. เด็กชายเจ๊ะมูฮำหมัดซาพารี  มะฮะมะ
 
1. นางสาวซาลีนา  โต๊ะลูโบ๊ะ
2. นายวีรโชติ  ฤทธิ์โต
 
38 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 93.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าคลอง 1. เด็กหญิงซัมซียะห์  ดอเลาะ
2. เด็กหญิงซูรีณา  เจ๊ะนิ
3. เด็กชายสุรียา  มะตีเย๊าะ
 
1. นายสุภชัย  ไชยลาภ
2. นายสุริยน  แวดอเล๊าะ
 
39 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 93.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กหญิงนาซูวา  บือแน
2. เด็กหญิงสามีลา  เด็ง
 
1. นายปรานัย  บุญยอด
 
40 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ชูช่วย
 
1. นางสมพร  แก้วศรี
 
41 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายซัมซี  ตะเยาะ
2. เด็กหญิงอัสนีดา  แตรอแม็ง
3. เด็กหญิงเจ๊ะซง  ปะดอเก๊ะ
 
1. นายภาสกร  หุ่นพยนต์
2. นางสาวมารีแย  อาเย๊าะแซ
 
42 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงต่วนญาณิศา  โต๊ะรายอ
2. เด็กหญิงนูรฮูดา  มะ
3. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  ยูโซะ
 
1. นางกาญจนา  สุขจันทรา
2. นางสุชีรา  สมุทรจินดา
 
43 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กชายอับดุลฆอฟูร  แวหะยี
2. เด็กหญิงอัสนี  อาเล็ม
 
1. นายมูฮัมหมัดนายิบ  สีตีเลาะ
2. นายรอสดี  จารง
 
44 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงฮูดา  ดอเลาะ
 
1. นางสาวซันโนรา  จารง
 
45 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงฮายาตี  ตาเห
 
1. นางวีนา  อับดุลสตา
 
46 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 92.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายชัชฤทธิ์  สุขวิชัย
2. เด็กชายณัฐพล  สองภพ
3. เด็กชายสมศักดิ์  เพ็ชรหัวบัว
 
1. นางเพ็ญศรี  บริรักษ์นรากุล
 
47 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 92.34 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงชนกชนม์  สงสีจันทร์
2. เด็กหญิงซารีนา  หลำโสะ
3. เด็กหญิงนัสรี  มูซอ
4. เด็กหญิงยัสมีน  สาเมาะ
5. เด็กหญิงวรัญญา  แว่นแก้ว
 
1. นางบำเพ็ญ  สังข์อ้น
2. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
48 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ม.1-ม.3 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงนูรีดา  อีปง
2. เด็กหญิงรุสนีย์  มะนอร์
3. เด็กหญิงไซนับ  มามะ
 
1. นางสาวซาอีดะห์  เจ๊ะเละ
2. นางสาวหมะซง  เจ๊ะอุบง
 
49 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงซูรีนา  แซแม็ง
2. เด็กหญิงนารีมาลย์  สะเตาะ
3. เด็กหญิงลาชนีย์  กาซอ
 
1. นางสาวคอรียะห์  อีปง
2. นางซอบารียะห์  แวมะ
 
50 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านตรัง 1. เด็กหญิงนาซีบะห์  นิมะ
2. เด็กหญิงอาซือหม๊ะ  สะมาแห
 
1. นางสาวศิริมา  ชูสงค์
 
51 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงตัสนีม  สุหลง
2. เด็กหญิงฟารีฮัน   ดือเระ
3. เด็กหญิงฮาลีเมาะ   เจะและ
 
1. นางสาวซุลยานา  ซาโรมอ
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงธิฌา  ศรีทองคง
2. เด็กชายปิยะณัฐ  เพชรศรี
 
1. นางอรนุช  อินชะนะ
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสมเด็จหลวงพ่อทวดวัดช้างให้ 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  บุญชู
2. เด็กชายอธิชาติ  สนิทพันธ์
 
1. นางอุไร  ชูช่วย
 
54 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงซูเฟียนี   กาแบ
2. เด็กชายบูคอรี   กาซา
3. เด็กชายอิลฮาน   นาฮะ
 
1. นางฆอลีเย๊าะ  วะวา
2. นายอัดนาน   อาแย
 
55 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านระแว้ง 1. เด็กหญิงนูรีฮัน  กาซอ
2. เด็กหญิงอิสมาแอ  กาเซะ
3. เด็กหญิงแวฟิรดาวส์  แวสุหลง
 
1. นางสาววีรยู  ยูโซ๊ะ
2. นางสาวโรสมาวัน  อะลีดิมัน
 
56 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กชายซุลกิฟลี  ตาหา
2. เด็กชายทีปกร  แว่นแก้ว
3. เด็กหญิงพินทุอร  กังสนันท์
4. เด็กหญิงสันต์ฤดี  แก้ววิชิต
5. เด็กหญิงสุไรดา  แซะเด็น
6. เด็กชายอัซฮาร์  ยียูโซะ
7. เด็กชายอันวัร  สาหัดสะตำ
8. เด็กหญิงอันอัยนา  ปาทาน
9. เด็กหญิงอัสมา  หมินหมาน
10. เด็กชายไซฟูลไอดริส  หะยียามาย
 
1. นางสมรัตน์  อักษรสวัสดิ์
2. นางเสาวนีย์  ศรีสำราญ
 
57 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านต้นแซะ 1. เด็กชายกูอารีฟีน  ลอมะ
2. เด็กชายมูฮำหมัดรุสกี  เปาะ
3. เด็กชายสุกรี  กาหลง
 
1. นายฐิรอาศน์  แก้วพวง
2. นางทิพย์วิภา  จินากุล
 
58 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมะกรูด 1. เด็กชายพฤกษา  บุญสงค์
2. เด็กชายรัษฎา  เสนาวรรณ
3. เด็กชายวรรณลภ  สุวรรณณิตร
 
1. นางสาวสุภรัตน์  มุกฎารัตน์
 
59 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านบือแนปีแน 1. เด็กหญิงทรายนับ  มาหิเละ
2. เด็กชายวันดลยา  สามะอาลี
3. เด็กหญิงแวเสาะ  แวสะมาแอ
 
1. นางอัสรียา  สะมาลา
2. นางสาวอุศนา  บินอิสริส
 
60 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กหญิงนูราซีกีน  อารีเสน
 
1. นางนาวัล   แวอาแซ
 
61 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 91.62 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงนูรียะห์  กะโด
2. เด็กหญิงฟัลซียะห์  สาอุ
3. เด็กหญิงอังคณา  ดอเล๊าะ
 
1. นางกาญจนา  สุขจันทรา
2. นายศราวุฒิ  สุขจันทรา
 
62 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงบัดรียะห์  เจ๊ะแล
 
1. นางสาวยุวรีหย๊ะ  เจ๊ะหะ
 
63 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงซอฟีหย๊ะ  มะเส็นสะ
2. เด็กหญิงซาซานา  หะยีดือเระ
3. เด็กชายนาฎิร  สาเมาะบาซา
4. เด็กชายพร้อมศักดิ์  โดยบาหมัด
5. เด็กชายมะเด็ง  เด็งสาแม
6. เด็กชายมูฮัมมัดซากี  เจะ
7. เด็กหญิงศิรินุช  วงศ์ชนะ
8. เด็กหญิงสุนิตตา  สาและ
9. เด็กชายอานนท์  สีปูเต๊ะ
10. เด็กชายอานัส  สาหัดสาอิ
11. เด็กชายอิรฟาน  อาแซ
12. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  อักษรพิมพ์
13. เด็กหญิงเหมือนฝัน  ชินพันธ์
14. เด็กหญิงโซเฟีย  สีปูเต๊ะ
15. เด็กชายไฟซอล  อับดุลเลาะ
 
1. นางสาวทัศวรรณ  สงวนการ
2. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
64 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทรายขาว 1. เด็กหญิงพัชราพร  แก้วสมหนู
 
1. นายสุชีพ  สายทอง
 
65 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงกาลตีนี  อาแว
2. เด็กหญิงกูนูรมี  ดาตู
3. เด็กชายซูเฟียน  อาแด
 
1. นายสุนทร  ศรีสมปอง
2. นางสาวฮานีซะห์  มะมิง
 
66 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าบอน 1. เด็กหญิงนิสิตา  ราชเพ็ชร
2. เด็กหญิงนูรมี  มะ
3. เด็กชายบุคอรี  สามะ
 
1. นางจริยา  นาคปลัด
2. นางประภา  ศรีเมือง
 
67 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กชายมูฮำหมัดซูฟียา  เจ๊ะสือนิ
2. เด็กหญิงยามีละห์  สาและ
3. เด็กชายสิทธิชัย  ยอดคง
 
1. นางสมศรี  ซ้วนล่อง
2. นายสาโรจน์  ตรีแก้ว
 
68 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตรัง 1. เด็กชายพรชัย  ลิ้มเจริญ
 
1. นางสาวสุธนา  คชินทรโรจน์
 
69 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 90.69 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงจัสมิน  เจ๊ะฮะ
2. เด็กหญิงนูรฮายาตี  ปาทาน
3. เด็กหญิงปวีณา  ศรีนาค
4. เด็กหญิงสุวันดี  มาตรอารี
5. เด็กหญิงอัสมา  ยียูโซะ
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
2. นางเสาวนิตย์  ไฝสีทอง
 
70 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงซอลีฮะห์  สะเตาะ
2. เด็กหญิงนาปีซะห์  กาซอ
3. เด็กหญิงอามีรา  บือแน
4. เด็กหญิงอารีนา  สะเตาะ
5. เด็กหญิงอิลฮัม  จะปะกียา
 
1. นางสาวซูไรดา  ดอเลาะ
2. นายสนาน  พันธ์หีม
 
71 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กหญิงตัศนีม  เจะหมะ
2. เด็กหญิงนิอัสมะ  ยูโซะ
 
1. นางพันธ์ทิพย์   สิทธิเสรีสุวรรณ
2. นางเขียมศรี  ราชบุตร
 
72 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าบอน 1. เด็กหญิงกามีล๊ะ  ยีตาเห
2. เด็กหญิงซีตีมุรณี  ดุลลาเตะ
3. เด็กหญิงซุไลการ์  ปูเต๊ะ
4. เด็กหญิงนายีบะห์  หยีหวัง
5. เด็กหญิงนารีมัน  แวสุหลง
6. เด็กหญิงบาสีเราะห์  สูกาเกาะ
7. เด็กหญิงรอกีเยาะ  เจ๊ะแล
8. เด็กหญิงรอกีเยาะห์  สะอิ
9. เด็กหญิงรุสนานี  ตำมูดี
10. เด็กหญิงสุไลยา  วาเต๊ะ
11. เด็กหญิงอาซีซะห์  หมัดหาดี
12. เด็กหญิงอารียา  แป้นชุม
13. เด็กหญิงอาอีซะห์  เบ็นเยาะ
14. เด็กหญิงอีลฮัม  อูมา
15. เด็กหญิงฮารีซา  เจ๊ะแล
 
1. นายนัศรุดดีน  หยีหวัง
2. นางศิวนาถ  ภู่ใหม่
 
73 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90.2 ทอง 4 โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กหญิงซารินี  เจะโด
2. เด็กหญิงซาวียะห์  กาเดร์
 
1. นางรูสนี  หลีวัง
2. นางอมร  อาแว
 
74 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทรายขาว 1. เด็กหญิงนิจวรีย์  ดวงลิดี
 
1. นางรัตนา  อินทรพรหม
 
75 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงซอบารียะห์  หะยีแว
2. เด็กหญิงฟารีดา  อาแด
3. เด็กหญิงมัสตูรอ  กานางอ
4. เด็กหญิงมัสมีซา  มาหมะ
5. เด็กหญิงฮาฟีเซาะ  เจะมามะ
 
1. นางสาวรัชนิตา  สังขมณี
2. นางอูมากรือสง  ยะมา
 
76 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตันหยง 1. เด็กหญิงกัสมิง  หะแย
2. เด็กหญิงซัลวาณี  หะยีมะแน
3. เด็กหญิงซีตีมารีแย  ยูโซ๊ะ
4. เด็กหญิงตูแวนูรีซัน  เจ๊ะ
5. เด็กหญิงนาซีรา  อาบู
6. เด็กหญิงนุสนานี  ดอเลาะ
7. เด็กหญิงนูรีดา  หยีเต๊ะ
8. เด็กหญิงรอฮานี  เจ๊ะมะ
9. เด็กหญิงรุวัยดา  มาฮะ
10. เด็กหญิงสวยมี  อาบู
11. เด็กหญิงสุไฮนี   กียะ
12. เด็กชายอัซรีย์  บากา
13. เด็กหญิงอันนีซาย์  บือแน
14. เด็กหญิงอาซียะ  หะยีเต๊ะ
15. เด็กหญิงฮับเสาะห์  ลาเต๊ะ
 
1. นางสาวจุไร  บุญธรรมโม
2. นางวิยะดา  โทบุรี
 
77 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายฟิตรี   สือแต
2. เด็กหญิงอนิส   เจะปอ
3. เด็กหญิงแวนูรีซา   แวหะยี
 
1. นายยีฮาด  จะปะกิยา
2. นายอัดนาน   อาแย
 
78 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงนูห์รอ  สะเตาะ
 
1. นางพงษ์ศิริ  พงศ์กระพันธุ์
 
79 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กชายซุลกิฟลี  แมฮะ
 
1. นายอิสมาแอ  กาซอ
 
80 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายนิอาเรส  หะยี
2. เด็กชายอัสมินล์  หะยีรือแม
3. เด็กหญิงโนรี  อายี
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
 
81 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงนูรีซะห์  มูนิ๊
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
82 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรือเซะ 1. เด็กหญิงซูไวบะห์  มูนะ
2. เด็กหญิงนูรมา  กาเจ
3. เด็กหญิงอาแอเสาะ  เจ๊ะสะแม
 
1. นางสาวต่วนปารีดะ  ตูแวปูเต๊ะ
2. นางสาวรุสนีย์  จาหลง
 
83 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กชายโซกีอาดัม  เต๊ะ
 
1. นางสาวอรุณี  หะมะ
 
84 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กชายซุลฮิลมี  ดาโต๊ะ
2. เด็กชายมูฮัมหมัดตายุดดีน  สะอิ
 
1. นายสุไฮมิง  ดาเระมูซอ
2. นายอัซมาน  สะอิ
 
85 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  ชูมณี
2. เด็กหญิงซูไรลา  เจ๊ะแล๊ะ
3. เด็กหญิงต่วนนัสริน  ดอเลาะลาโม็ะ
4. เด็กหญิงนาตีปะห์  ยูกง
5. เด็กชายมะยือรี  เจ๊ะมะ
 
1. นายสมมาศ  เขียวจันทร์
2. นางสมศรี  ซ้วนล่อง
 
86 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงซอฟาวาตีย์  โกะโซะ
2. เด็กชายอารูวะห์  อีแต
3. เด็กชายอิบรอฮีม  กาซา
 
1. นางสาวเสาวรัตน์  เสาะสุวรรณ
 
87 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองยอน 1. เด็กหญิงนูรรีซัน  เจะโด
 
1. นางวรรณี  กาซอร์
 
88 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงนูรซีราห์  สิเด๊ะ
2. เด็กหญิงนูรมาซีเตาะ  ดือราแม
3. เด็กหญิงมารีนี  กาซอ
 
1. นางธารทิพย์  มากมูล
2. นางภาวิณี  เรียบประดิษฐ์
 
89 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  ดอเฮะ
2. เด็กหญิงสารวานี  ดอเล็าะลาโมะ
3. เด็กหญิงสาวาณี  ปูลา
 
1. นางจิรบุตร  พุดซ้อนดอก
2. นางสุมณฑา  ทายุโก
 
90 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงนุรไอนีย์  ดาม้อ
2. เด็กหญิงนูรฟาตีณ  สมาแฮ
3. เด็กหญิงสอบารียะห์  แยนา
4. เด็กชายสูฟียัน  ปูลา
5. เด็กหญิงอัสวาตี  หนอจิ
 
1. นางสาวปราณี  ตันจะโข
2. นายสมมาศ  เขียวจันทร์
 
91 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสะกำ (ธันวาศิลป์) 1. เด็กหญิงซันเดอร้า  ดอนิ
2. เด็กชายซัมซี  มะมิง
3. เด็กหญิงนัสรียา  หะมะ
4. เด็กหญิงนาดียา  ยูโซะ
5. เด็กหญิงบิสมี  แวและ
6. เด็กชายมูฮัมหมัดซัมซู  มามะ
7. เด็กชายรอกิบ  กอแต
8. เด็กหญิงรุสณีดา  หะมะ
9. เด็กชายอับดุลฮากิม  เจ๊ะหะมะ
10. เด็กชายอัยมาน  ดอเลาะ
11. เด็กชายอัสมี  มะแซ
12. เด็กหญิงอัสรีนา  เจ๊ะยอ
13. เด็กหญิงอิบตีนาน  มะสะ
14. เด็กชายอิมรอน  เจ๊ะแม็ง
15. เด็กหญิงโซฟียา  มาหะมิง
 
1. นางสาวตีซัน  มะนอ
2. นางนิรวรรณา  ยาชะรัด
3. นางสาวนูรีดา  สาและ
4. นางศรีปภัสร์  พงษ์เดชวัฒนาพร
 
92 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงซูนายะห์  มูละ
2. เด็กหญิงมารีแย  จาเละ
 
1. นายมะสากี  แวกือจิ
 
93 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายซุลกิฟลี  วาเง๊าะ
2. เด็กชายมูฮำหมัด  ยือลาแป
3. เด็กชายอาดือนัน  รามา
 
1. นางนิคอซีมัส  ยะหริ่ง
2. นางเจะฟาตีเมาะ  สีเด๊ะ
 
94 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบินยา 1. เด็กชายดุนยา  มะแซ
2. เด็กชายสุไลมาน  ดอกา
3. เด็กชายอับดุลรอเซะ  เจ๊ะเลาะ
 
1. นายอดินันท์  สาแม
 
95 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กชายมูฮัมหมัดโสฟี  ยูโสะ
2. เด็กชายมูฮัมหมัดไฟซัน  วาเตะ
3. เด็กชายวีรพล  สมแก้ว
 
1. นางรัชนี  ราชแก้ว
2. นายไมตรี  ดอเลาะ
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงซาฮาดะห์  สิเดะ
2. เด็กชายสุฟยาน  อาเล็ม
 
1. นายรอสดี  จารง
2. นางสุรญา  เดชอรัญ
 
97 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 88.6 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงปาตีเมาะ  สิเดะ
2. เด็กชายมูฮำหมัดรอซาลี  แวนาลี
 
1. นางสาววาฮีดะห์  ซาซู
2. นายฮาแซ  สะแม
 
98 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 88.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงการีมะฮ์  กาซา
2. เด็กหญิงนัสริน  ดารามัน
3. เด็กหญิงนิรามีร่า  คาเร็ง
4. เด็กชายนิอดินันต์  ฮูเซ็น
5. เด็กหญิงนุรไอนี  มะ
6. เด็กหญิงนูรมี  ยูโซ๊ะ
7. เด็กหญิงนูรฮายาตี  ดารามัน
8. เด็กหญิงปัทมา  ลือมาน๊ะ
9. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ผลผลา
10. เด็กหญิงมุรณี  มะดีเยาะ
11. เด็กหญิงรูซีตา  อาเย๊าะแซ
12. เด็กหญิงวันอามีนะห์  กะลูแป
13. เด็กหญิงอัญธิมา  ลาเต๊ะ
14. เด็กชายอาบะห์  ดือราซอ
15. เด็กชายอารอฟัต  ตือนง
 
1. นางสาวกรรณิกา  คงเจริญ
2. นายนิเซะ  นิสนิ
3. นางสาวนูรียะห์  แวบือราเฮง
4. นางเจ๊ะด๊ะ  ฮะซา
 
99 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ดอกไม้ใบตอง-พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงนิรอกีเยาะ  นิกะจิ
2. เด็กหญิงนูรฮายาตี  อาแว
3. เด็กหญิงนูรีดา  อาลี
4. เด็กหญิงฮุสนา  ยูโซะ
 
1. นางทิชาดา  ศรีสุวรรณ
2. นางมณี  เทพสุวรรณ์
 
100 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ม.1-ม.3 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงนูรีดา  นะยะ
2. เด็กหญิงประสุตา  แลแมะ
3. เด็กหญิงรอฮานี  ยีดำ
 
1. นางนงเยาว์  รัตน์น้อย
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 88.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตลาดนัดต้นมะขาม 1. เด็กหญิงนูรซีลา  กาหลง
2. เด็กหญิงนูเราะห์  ยูนุ
3. เด็กหญิงอาอีเซ๊าะ  กะจิ
 
1. นางสาวแมะเสาะ  แมะตีเมาะ
 
102 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กหญิงสุบัยดะห์  เจ๊ะเม๊าะ
 
1. นางสาวรำไพ   นิรมาณ
 
103 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  ลิ่มสุวรรณ
 
1. นางนัยเนตร  มณีรัตน์
 
104 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงซอบารียะห์  สาแหละ
2. เด็กหญิงมารีแย  ปูลา
3. เด็กหญิงโสรยา  ดอคอ
 
1. นางสาวทิศา  ทองบุญ
2. นายบาราเฮ็ง  มูละ
 
105 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กหญิงนัสรียะ  โย๊ะ
2. เด็กหญิงนูรอัฟฟา  มูลู
3. เด็กหญิงนูรูริสิดา  วาโด
4. เด็กหญิงฟาร่าห์  มะดือเระ
5. เด็กหญิงยูไรนะห์  ลือแบซา
 
1. นางรูฮานี  บิลร่าหมาน
 
106 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทรายขาว 1. เด็กหญิงวาริน  อ๋องหลี
2. เด็กชายศุภกร  ประแก้ว
 
1. นางมาลี  พรหมสุข
2. นายวิโรจน์  รัตนมาลา
 
107 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนวัดสุนทรวารี 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ไชยแพทย์
2. เด็กชายชาคริต  หนดี
 
1. นางกาญจนา  สุวรรณชาตรี
2. นางธนพร  แมนสกุล
 
108 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  จินดารัตน์
2. เด็กชายเอกราช  หนูซ้อนทรัพย์
 
1. นางอรนุช  อินชะนะ
 
109 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กชายมูฮัมหมัด  โตะลู
 
1. นางสาวนูรฮายาตี  โตะลู
 
110 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงนูรฟาเดีย  ซิการาเสาะ
 
1. นางพงษ์ศิริ  พงศ์กระพันธุ์
 
111 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงนูรมา  มามะ
 
1. นางรุ่งนภา  สะมะแอ
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านอินทนิล 1. เด็กหญิงซอบารียะห์  ดอเลาะ
2. เด็กหญิงอัสนา  กาเดง
3. เด็กหญิงอาซีซะห์  ซง
 
1. นางสุวรรณีย์  สหัสสธารา
 
113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนโนรี 1. เด็กหญิงซูไรดา  ลาเต๊ะ
2. เด็กหญิงนูรีฮัน  ปิแยะ
3. เด็กหญิงบุชรอ  ลาเต๊ะ
 
1. นางนูรีย๊ะห์  เดหลำ
2. นางสาวนูีรฮายาตี  สามะ
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายกิตตินันท์  ไชยสอง
2. เด็กชายศุภกฤษ  เพชรยอด
3. เด็กหญิงอาทิตย์ศรา  ขวัญจุล
 
1. นางวาสนา  จำนงอนุวัตร
2. นางอำพน  พรหมสุข
 
115 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนโนรี 1. เด็กหญิงนัชเราะห์   ชิดโอะ
 
1. นายอนันต์  ขุนปลัด
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กชายมูฮัมหมัดซิลวา  โต๊ะหล้า
2. เด็กชายอุสมาน  มะนุ
 
1. นางสาวจารีย์  อินศรีสวัสดิ์
2. นางสาวปนิดา  สีลาภเกื้อ
 
117 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 87.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงญาสมี  อาแว
2. เด็กหญิงนูร์ฮารีซัน  โต๊ะเน็ง
 
1. นางพรพิมล  ศรีสุข
2. นางเจ๊ะแย  เหมมันต์
 
118 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กชายชานนท์  ดนมายิ
2. เด็กชายภูวนาท  ยามา
3. เด็กชายอัฟฟาน  บาเหมบูงา
 
1. นายมิตร  รัตนพันธุ์
2. นายสุเนตร  ศรีสวัสดิ์
 
119 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลาแม 1. เด็กหญิงซุไรดา  โตะเตะ
2. เด็กหญิงนิอาดิยา  รอยาลาบาเจาะ
3. เด็กชายอสือหมิง  หะยียะโกะ
 
1. นางประคอง  ปราชญาวงศ์
 
120 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กชายกาซาฟี  กะจิ
2. เด็กชายตูแวมารูดิง  ตูแวมะ
3. เด็กชายมะรอดี  ชียง
4. เด็กชายมูฮัมหมัด  กาเจ
5. เด็กชายมูฮัมหมัดอิฟนาดี  เจะคาเร็ง
6. เด็กชายอิมรอน  กอและ
 
1. นายกำธร  อินศรีสวัสดิ์
2. นายธนากร  เจะหนิ
 
121 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 87.32 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสะกำ (ธันวาศิลป์) 1. เด็กหญิงคอซีมะห์  โตะลอมะ
2. เด็กหญิงนาซีลา  อานุ
3. เด็กหญิงวารุณี  เจ๊ะหะ
4. เด็กหญิงอัสมะห์  อาบู
5. เด็กหญิงอีนาส  ดาโอะ
 
1. นางนิรวรรณา  ยาชะรัด
2. นางศรีปภัสร์  พงษ์เดชวัฒนาพร
 
122 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงฮุสนี  สะเตาะ
 
1. นางภาวนา  ฤทธิไพโรจน์
 
123 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงนูรมา  กูวิง
2. เด็กหญิงฟาอีซะห์  วิชา
3. เด็กหญิงรอฮานา  ราแดง
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
124 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายอารีฟีน   กอแล
 
1. นายอัดนาน  อาแย
 
125 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านราวอ 1. เด็กหญิงอาซียะห์  เจะยอ
 
1. นางฟาซียะ  เจะแว
 
126 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  ราแดง
2. เด็กหญิงฟารีดะห์  หะยีตาเห
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
127 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กหญิงซูไรดา  เซง
2. เด็กหญิงนุสนานี  อาบูบากา
3. เด็กหญิงนุสรานี  บูละ
4. เด็กหญิงนุสริน  ศรีประเสริฐ
5. เด็กชายพาอีซอล  เจ๊ะโด
6. เด็กหญิงฟาติน  ยูโซ๊ะ
7. เด็กหญิงรุสนี  สาแมบากอ
8. เด็กหญิงสุไรญาณี  ลาเตะ
9. เด็กหญิงหัซวานี  สะเต็ง
10. เด็กชายอับดุลเลาะ  งอเล็ง
11. เด็กหญิงอัสมัต  อาบูบากา
12. เด็กหญิงฮาฟีซา  ยะซิง
 
1. นางสาวรอหานา  บูละ
2. นางสาวสุรีรัตน์  วัชรกุล
 
128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. นางสาวซาวานี  ซง
2. เด็กหญิงฟารีซะ  อาแว
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กชายซูเฟียน  มะพิเย๊าะ
2. เด็กชายริดวัน  สือแม็ง
3. เด็กชายอับดุลฮากัม  มูอิ
 
1. นายซาอีดิน  สาและอารง
2. นายโมฮัมหมัดซาซาลี  สาและอารง
 
130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปลักปรือ 1. เด็กหญิงซากียะห์  สะอุ
2. เด็กหญิงนูรีซัน  เจ็ะแต
3. เด็กหญิงสูรายดา  โซะปะยา
 
1. นายดำรงค์  ชูปาน
2. นางเพลินพิศ  ไชยการ
 
131 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านบือแนปีแน 1. เด็กหญิงฟาซีซะห์  กาโฮง
2. เด็กชายมูฮำหมัดไฟซอล   เจ๊ะเต๊ะ
 
1. นายนิคม  อักษรโสภณ
2. นายอับดุลเลาะ  การีจิ
 
132 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 86.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงปัทมา  สะเตาะ
2. เด็กชายอับดุลมูฮำหมัดฮาฟิต  เบ็ญสาและ
 
1. นางผุสดี  ไชยหมาน
2. นางมารีแย  เต็ง
 
133 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 86.25 ทอง 6 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงซูรายา   ยือลาแป
2. เด็กหญิงนินุรซีดา   จะปะกิยา
3. เด็กหญิงนูรซาฟีตา   อาเกะ
4. เด็กหญิงนูรอาตีกะห์   อามะ
5. เด็กหญิงนูรีตา   ยะโก๊ะ
6. เด็กหญิงนูรีมา    แวสมาแอ
7. เด็กหญิงฟาตีมะห์   แวหะยี
8. เด็กหญิงยัสมีน    มะยี
9. เด็กหญิงยามีละห์   แวหะยี
10. เด็กหญิงยุสรีนา   กาหม๊ะ
11. เด็กหญิงรอฮานา   ดอนิ
12. เด็กหญิงรอฮานา   เจ๊ะโอ๊ะ
13. เด็กหญิงรอฮานี   แซมะแซ
14. เด็กหญิงฮานีฟา   จะปะกิยา
15. เด็กหญิงเจ๊ะไสนับ  เจะอูมา
 
1. นางสาวนันทิยา   ศรีบวรวิวัฒน์
2. นางสาวนาปีเสาะ    จะปะกิยา
3. นางสาวนูรีนา   มะสารี
4. นางสาวฟิรดาว   อรพันธ์
 
134 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงนูรีดา  อาแว
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 86.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตรัง 1. เด็กหญิงสุฑาทิพย์  ชัยชนะ
2. เด็กชายเอกพล  รามแก้ว
 
1. นางสาวศิริมา  ชูสงค์
 
136 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงอัฟนาน  กูนา
 
1. นางอุษณีย์  ศิลปโรจน์
 
137 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงซัลวา  หะยีเลาะ
2. เด็กหญิงนัสรียะ  หมัดโร๊ะ
3. เด็กหญิงอัสมาวัน  ยาฝาด
 
1. นายฟิกรอน  ตาเยะ
2. นางสุดคนึง  ฤทธิเดช
 
138 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงสิรินยา  แก้วมณี
2. เด็กชายเจษฎากร  ชูมณี
 
1. นางเสาวนิตย์  ไฝสีทอง
 
139 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กชายมูฮัมหมัดคอยรูล  ประดู่
2. เด็กหญิงรุสนานี  กายา
3. เด็กหญิงวีรา  มานิ๊
 
1. นางสาวนูรฮายาตี  โตะลู
 
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงคัสฟีลา  เจ๊ะมะ
2. เด็กหญิงซากียะห์  มะแซ
3. เด็กหญิงนูรีซัน  ตุหยง
4. เด็กหญิงพาดีละห์  บากา
5. เด็กหญิงมารียะห์  หีมยอ
6. เด็กหญิงสุฮัยดา  มะแซ
 
1. นางชนิดา   รักษ์จันทร์
2. นางสาวชุวิยดา  มณีมาตย์
 
141 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านบากง 1. เด็กชายมูฮำหมัดอัซรอฟ  ปูตะ
2. เด็กชายอาร์ฟิล  มะสะหะ
3. เด็กชายฮาฟิส  มาหิเละ
 
1. นางสะอาดะห์  ซีเดะ
2. นายอับดุลฮาลีม  มาหิเละ
 
142 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสมเด็จหลวงพ่อทวดวัดช้างให้ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  ศรีศรี
2. เด็กหญิงรัตนาวลี  ชุมทอง
3. เด็กชายสิทธิพงค์  พรหมนิมิตร
 
1. นางฉลวย  บุญชัยสุริยา
2. นางพรพิศ  รัตนพันธุ์
 
143 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 85.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กชายมาหะมะ  โต๊ะสี
2. เด็กชายอับดุลมานัฟ  ยูโซะ
3. เด็กชายอัสเวร์  สาเมาะ
 
1. นายชัยกิจ  ชะดารัตน์
 
144 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กชายอัฟฟาลดี  เปาะแต
2. เด็กหญิงอากีละห์  กาซอ
3. เด็กหญิงฮูซัยหม๊ะ  หิเล
 
1. นางสาวซูไรดา  หะยีเตะ
2. นางสาวเฟาซียะห์  บือแน
 
145 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85.7 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสายชล 1. เด็กชายนิอารีดิง  บือแน
2. เด็กหญิงนิไอนี  บือแน
3. เด็กชายย๊ะยา  สะดียามู
 
1. นางณัฏฐี  ศิลปรัตน์
 
146 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 85.6 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายซุบรอ  เส็นสะนา
2. เด็กชายมูฮัมหมัดนาอิน  บาสา
3. เด็กชายอุสมาน  ดอเลาะ
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  พลสิทธิ์
2. นายประสงค์  สุวรรณแพทย์
 
147 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงนินูรินทร์  หะยี
2. เด็กหญิงสุนิตา  ยายา
 
1. นางสาวฮายาตี  มูเซะ
 
148 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 85.34 ทอง 5 โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงดาเรีย  ปาแดปูเต๊ะ
2. เด็กหญิงปาดีละห์  ปูซู
3. เด็กหญิงฟารีดะห์  ปูซู
4. เด็กหญิงอัซวีนี  สาและ
5. เด็กหญิงอายูนี  ปูซู
 
1. นายหม๊ะดี  ตูหยง
2. นางสาวแวซาวียะห์  แวอาแซ
 
149 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงนูรฮายานะห์  ดอกา
2. เด็กหญิงนูรีดา  ปูซู
3. เด็กหญิงมารีนา  ปูซู
4. เด็กหญิงมารีฮัน  แวบากา
5. เด็กหญิงอานีตาร์  ปูซู
 
1. นายอาหามัด  เจ๊ะอุบง
2. นางเจะมารีเยะ  ฮะสะนี
 
150 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 85.25 ทอง 7 โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กชายซาลาฮูดิน  กระโด
2. เด็กชายซาฮาบูดิง  กูเต๊ะ
3. เด็กชายซุบฮี  อูมา
4. เด็กหญิงนูรฮายาตี  จิใจ
5. เด็กหญิงนูรีฮัน  อาบู
6. เด็กหญิงฟารีดา  เฮ็งปิยา
7. เด็กหญิงรอฮานี  เจ๊ะยามา
8. เด็กหญิงรุสนียะห์  มามุ
9. เด็กชายรุสลัน  แนลูแล
10. เด็กหญิงสุไรดา  หามะ
11. เด็กชายอับดุลฮากิม  สานิ
12. เด็กชายอับดุลเลาะ  สาเระ
13. เด็กชายอุสมาน  เมาะสาแม
14. เด็กชายฮาซัน  โตะโยะ
15. เด็กชายไซฟูเลาะ  ตอแต
 
1. นางสาวซูไรดา  หะยีเตะ
2. นายนาวาวี  เจ๊ะซอ
3. นายมะรอบี  สะนิ
4. นางสาวเดียนา  กาจิ
 
151 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 85.01 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กชายอับดุลการิม  แวนาแว
2. เด็กชายอามีน  สาแม็ง
3. เด็กหญิงอายูมี  ยีมะแซ
 
1. นางสาววิลาวรรณ  แบเลาะ
2. นางสาวอานีสะห์  ลือโม๊ะ
 
152 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงซูไรยา  อาแว
 
1. นางแพรว   จันแดง
 
153 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงนิมารีแย  ฮายี
2. เด็กหญิงสุไรยา  สิเดะ
3. เด็กหญิงฮานาน  สิเดะ
 
1. นางเยาวเห  สิเดะ
 
154 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงซาบรีน  วาโด
2. เด็กหญิงนูรอัยนี  เจ๊ะเต๊ะ
3. เด็กหญิงวันนูรอาดีลาร์  มะและ
 
1. นางสาวทิศา  ทองบุญ
2. นายบาราเฮ็ง  มูละ
 
155 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงซานีต้า  มาแนง
2. เด็กหญิงนาเดีย  เจะสะตำ
3. เด็กหญิงรุสนี  กูโน
4. เด็กหญิงศิรดา  มิคขาดี
5. เด็กหญิงฮันวา  หะยีหามะ
 
1. นายสืบ  แก้วทอง
2. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
156 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กชายซูยานา  แวและ
2. เด็กชายญะสมี  ดอแว
3. เด็กหญิงฟาตีฮะ  ดอเล๊าะ
 
1. นางสาวปิยะนุช  แสงสว่าง
2. นางสาวมาฤดี  บุญทองใหม่
 
157 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอนเค็ด 1. เด็กหญิงคอดีเยาะห์  โตะเหม
2. เด็กหญิงตอยีบะฮ์  มะมิน
3. เด็กชายฮาซัน  สาแม
 
1. นางวิจิตรา  วิไลพันธุ์
 
158 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กชายมูฮัมหมัดอาดีลัน  ดูวา
 
1. นางสาวปิยะนุช  แสงสว่าง
 
159 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงพัชราภา  แดงเพ็ง
2. เด็กหญิงพุธชรินทร์  ต๊ะเปี้ยสืบ
3. เด็กหญิงฟ้าใหม่  เดร์หลำ
 
1. นายธีระ  พิณนุกิจ
 
160 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กหญิงรอกีเย๊าะ  เจ๊ะแม
 
1. นางกิริณี  พรหมจันทร์
 
161 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  แสงสุวรรณ์
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
162 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงสีตีอาซีเยาะห์  สะอิ
2. เด็กหญิงอัสนี  อาแว
3. เด็กหญิงอิครีมะห์    เลาะอิง
 
1. นางจินตนา  ศรีสมปอง
2. นางฮีมยารียะห์  วาเยะ
 
163 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กชายฟัยซอล  สาและ
2. เด็กชายฟูรกอน  เจ๊ะแต
3. เด็กชายอันวา  ยูโซะ
 
1. นางรัชดาภรณ์  ราชบุตร
2. นายศิริ  จันทร์แสง
 
164 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กชายนุรวัยฟาน  ยีเด็ง
2. เด็กชายบูคอรี  สาหะ
3. เด็กชายอับดุลเลาะ  มะหะมะ
 
1. นายสายชล  จุลเอียด
 
165 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายซูลกิฟลี   จารง
2. เด็กชายมูฮำหมัดริฎวน  อีแต
3. เด็กชายเฟาซัน  จะปะกิยา
 
1. นายยีฮาด  จะปะกิยา
2. นายแวมูฮำมัด  กาแบ
 
166 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กชายพายซอล  บาเหะ
2. เด็กชายมุสตอฟา  มะและ
3. เด็กชายมูฮำหมัดอิคลาส  ราแดง
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
167 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   ดำแดง
2. เด็กชายจเร  ทองสองศรี
3. เด็กชายนันทวัฒน์  ปิ่นทอง
 
1. นายจรินทร์  ยอดนุ้ย
 
168 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงกุลวาณีย์  เจะมิง
2. เด็กหญิงนูรีซะห์  อาด๊ะ
3. เด็กหญิงนูรียะห์  ราแดง
 
1. นางรจนา  เจ๊ะแว
2. นางสาวสุดใจ  รอดศรี
 
169 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงกอมารียะห์  อามะ
2. เด็กชายมูฮัมหมัดยุสรัน   จะปะกิยา
 
1. นายอธิคม  ติวงค์
2. นางแวซายเค๊าะ  ซารีเดะ
 
170 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสมเด็จหลวงพ่อทวดวัดช้างให้ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ศิริเสถียร
2. เด็กหญิงชญานิษฐ์  บุญชู
 
1. นางสาวนิภาพร  นนท์ณรงค์
 
171 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงนูรอานีตา   ลาเต๊ะ
 
1. นายอัซมาน   เบ็ญหวันสนิ
 
172 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสุนทรวารี 1. เด็กชายจัฟนี  หมัดเลาะ
 
1. นายบัณฑิต  ขุนชนะ
 
173 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 84.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่าคลอง 1. เด็กชายบูรฮัน  สะแลมัน
2. เด็กชายวรวิทย์  ดือราซอ
3. เด็กชายฮัมดัน  นายี
 
1. นางนูรฮามีซ๊ะ  สลำเหม
2. นายสุริยน  แวดอเล๊าะ
 
174 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 84.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายฮาฟิส  หวังบู
 
1. นายวีระ  บุญรักษา
 
175 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาค้อกลาง 1. เด็กหญิงนาเดียร์   มะสัน
 
1. นางมนสิการ   ใจดี
 
176 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 84.7 ทอง 4 โรงเรียนวัดนิคมสถิต 1. เด็กชายยุทธภูมิ  กาฬสุวรรณ
2. เด็กชายวุฒินันท์  ช่วยพูน
 
1. นางสาวศิริพร  สินอ่อน
 
177 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 84.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กหญิงคอยเราะห์  กียะ
2. เด็กหญิงนิรอฮานี  กาลอ
3. เด็กหญิงปาตีเมาะ  มะยี
4. เด็กหญิงปาตีเมาะ  สาเหาะ
5. เด็กหญิงพาดีละห์  กียะ
6. เด็กหญิงยาวารี  กียะ
7. เด็กหญิงสุนิตา  กียะ
8. เด็กหญิงอรณีย์  กียะ
9. เด็กหญิงอัสมะ  สาแม
10. เด็กหญิงอัสมาอ์  มะเละ
11. เด็กหญิงอาบีนา  ดือราแม
12. เด็กหญิงอูมีกลือซม  กียะ
13. เด็กหญิงฮานาน  เมาะมิง
14. เด็กหญิงโซรายา  เจาะบองอ
15. เด็กหญิงโซเฟีย  มะเละ
 
1. นางณิศารัตน์  ฉ่ำตระกูลพิพัฒน์
2. นางยุพา  มุขคีรี
 
178 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 84.4 ทอง 6 โรงเรียนบ้านชะเมา 1. เด็กชายรอมลี  ปอสู
2. เด็กชายวันอัซฮาร์  ดอเลาะ
3. เด็กชายฮาซัน  มะเซ็ง
 
1. นางกันจะนา  คงคนึง
2. นางจินดา  จันทนวล
 
179 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายสอลาหุดดิน   หะยีตาเยะ
2. เด็กหญิงอัสมะห์   จะปะกิยา
 
1. นางสาวมาเรียม   สาและ
2. นายอธิคม  ติวงค์
 
180 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กชายแซมสิงห์  ยุโซะ
 
1. นายวิโรจน์  ทองศิริ
 
181 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ม.1-ม.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงคอดีเยาะ  ลอเด็ง
2. เด็กหญิงนินูรมาลา  หะซา
3. เด็กหญิงฟาดีละห์  ราแดง
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
182 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดอนเค็ด 1. เด็กหญิงรอซีดะห์  สันองค์
 
1. นางวรรณา  จันทร์มั่น
 
183 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กหญิงนูรฮาฟีย๊ะ  เล๊าะ
 
1. นางฐิติกานต์  มุทาพร
 
184 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาประดู่ 1. เด็กหญิงนูซันวารี  หะ
2. เด็กหญิงรอยฮาน  วาเต๊ะ
3. เด็กชายเนาวาฟ  เล๊ะนุ๊
 
1. นางกาญจนา   จองเดิม
2. นางปิยา  สุขจันทรา
 
185 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงซูปิยาณี  ยูโซะ
2. เด็กหญิงยุสรา  บินฮิม
3. เด็กหญิงสุไวบะห์  แวสะมะแอ
 
1. นางกอมารีย๊ะ  ปรีชานพคุณ
2. นางหาสือนะ  เจะโด
 
186 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กชายมูฮัมหมัดอาลาวีย์  สาเระ
2. เด็กชายสการิยา  ทิพย์ยอแล๊ะ
 
1. นางรอซีดะห์  ดาโอ๊ะ
 
187 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายนิอามีน  ฮาเฮาะ
2. เด็กชายอัมรัน  ซง
3. เด็กชายแวสุไลมัน  มะยีแต
 
1. นางสาววัชราภรณ์  นิยม
2. นายอัยวัน  ดอเลาะ
 
188 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายอับดุลฮาดีย์  กูนา
 
1. นายสุนทร  แดงวิไล
 
189 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายมูฮำหมัด  โต๊ะเฮง
2. เด็กชายรุสลัน  ดูมีแด
3. เด็กชายอิลยัส  อาเย๊าะแซ
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
 
190 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กชายรอกิ  สะมะแอ
2. เด็กชายอารอฟัต  สารี
3. เด็กชายอิตฟาล  โวะ
 
1. นางรูสนี  หลีหวัง
2. นางอมร  อาแว
 
191 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กชายกาตีบี  ราแดง
2. เด็กชายนิมะยูกี  บอซู
3. เด็กชายมะยากี  บาเหะ
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
192 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 84 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กชายคูไซฟี  มะเกะ
2. เด็กชายรุสลัน  เละนุ๊
3. เด็กชายอิสมาแอ  เก๊าะแล๊ะ
 
1. นางสุดจิตร์  เฮ้าประมงค์
 
193 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กหญิงนาสีลา  มาหะมะ
2. เด็กหญิงนิตยา  อุเซ็ง
3. เด็กหญิงยารอน๊ะ  ดือรามะ
 
1. นางศิริมา  คงมีบุญ
2. นางสาวสรัญญา  เจริญสุข
 
194 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนูรีฮัน  มานิ๊
2. เด็กหญิงนูรไอนี  ฮะซา
3. เด็กหญิงมานาล  ซากา
 
1. นางสาวซัลมาร์  หะยีดาราแม
 
195 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กชายมุคลิซ  มูฮิ
2. เด็กชายอาดินันท์  กียะ
 
1. นางสาวกนกกช  วัชรวรานนท์
2. นางสาวกนกกช  วัชรวรานนท์
 
196 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงพาตีเมาะ  มะดือราวี
 
1. นางไอนีย์  วอลี
 
197 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดนัดต้นมะขาม 1. เด็กหญิงรอฮานี  ตาฮา
 
1. นางสาวสุรีพร  พุดสาย
 
198 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กหญิงสุไรดา  สาแม็ง
2. เด็กชายอุสมาน  กาหลง
 
1. นางสาวปนิดา  สีลาภเกื้อ
2. นางสาวยลดา  สะบุดิง
 
199 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงนุสรา  จันหลง
2. เด็กหญิงพนิดา  ใบดอเลาะ
3. เด็กหญิงภัทราวดี  มณีพรหม
 
1. นางหร่อกาฉ๊ะ  วรรธนะวลัญช์
2. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
200 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 83.6 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงซูวารี  มะแซ
2. เด็กหญิงนุรเดียฟะห์  แวสาเหาะ
3. เด็กหญิงนูรูลฮูดา  อีซอ
 
1. นางมารีย๊ะ  มูซอดี
2. นางวาฮีด๊ะห์  วายา
 
201 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงนริศรา  สุหลงกุ
2. เด็กชายรีฟฮาน  อะลีดิมัน
 
1. นางสาวปาณิสรา  สารรักษ์
2. นางสาวเสมอใจ  วิจิตร
 
202 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายนิมูฮัมหมัดจัฟรี  มอลอ
2. เด็กชายปาตีเมาะ  กาปิง
3. เด็กชายอับดุลเราะห์มาน  กาซาเด็ง
 
1. นางนิคอซีมัส  ยะหริ่ง
2. นางสาวยามีละห์  ซาซู
 
203 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบากง 1. เด็กชายซาการียา  เบ็ญมะหะมัด
2. เด็กหญิงนุรมัยซารา  ปูตะ
3. เด็กชายมูฮัมมัด  ปูเต๊ะ
 
1. นายดอรอแม  ยีตาเห
2. นางสาวนูรฮายาตี  ซากา
 
204 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83.2 ทอง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงซอฟียะห์  เบญจอิสระ
2. เด็กหญิงโซฟียา  สาแม็ง
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
205 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงตรีรณัฐ  ยอดศรี
 
1. นางสาววันเพ็ญ  ทองเกตุ
 
206 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านชะเมา 1. เด็กหญิงวิสวารีย์  อาบู
2. เด็กหญิงสุไวบ๊ะ  กาซา
3. เด็กชายฮานาฟี  มะหะ
 
1. นางจินดา  จันทนวล
2. นางวีณา  แซ่ต่าง
 
207 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงมาดีฮะห์  วาเง๊าะ
2. เด็กชายอิบราเฮง  สะเมาะ
3. เด็กชายโซฟี  ละสะมะนอ
 
1. นางซัลนีดา  หุ่นพยนต์
2. นางสุรัยดา  กีโต๊ะ
 
208 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กหญิงซูไวบะห์  เจะบองอ
2. เด็กหญิงอามาลีน  ยิ่งนิยม
3. เด็กหญิงอามีเนาะ  สอเด็ง
 
1. นางสาวจามจุรี  ชูอ่อน
2. นายซาอีดิน  สาและอารง
 
209 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคูระ 1. เด็กชายรุสลาน  อาบู
2. เด็กหญิงอามานี  แวบือซา
3. เด็กชายอุสมาน  มะแซ
 
1. นางจิราภรณ์  เทียนทอง
2. นางสุธัญญา  ชูเอียด
 
210 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านนาค้อใต้ 1. เด็กหญิงกษมา  ดาหวี
 
1. นางวารินทร์  ทองไชย
 
211 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายอาฟัยซอล    มะดีเย๊าะ
 
1. นายอัดนาน  อาแย
 
212 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 83 ทอง 7 โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กชายนูรดีน  ฮะซา
2. เด็กหญิงปาวาตี  สาเมาะ
3. เด็กชายอาดือนัน  กาโบ๊ะ
 
1. นางพงศ์ศิริ  พงศ์กระพันธ์
 
213 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงวาฟะ  กาลง
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
214 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายกามารูดิง  แวยูโซ๊ะ
2. เด็กหญิงสารีฟะห์  สะมะแอ
3. เด็กหญิงเราะห์มาตีนา  ลาเต๊ะ
 
1. นางชนิดา   รักษ์จันทร์
2. นางสาวอมรรัตน์  ชูสว่าง
 
215 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงซีตีอัยเสาะ  สะมาแอ
2. เด็กหญิงซูรัยณี  สือแม
3. เด็กหญิงนูรไอนี  กาแม
 
1. นางรอหะนา  ยะโก๊ะ
2. นางสาวอามีเนาะ  กาซา
 
216 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายกนกพล  คงแก้ว
2. เด็กชายพัทธพงศ์  แก้วจันทร์
 
1. นายณัฐกิตติ์  ปานถาวร
2. นายสุวัฒน์  ชำนัญพิทักษ์วงศ์
 
217 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นทุเรียน 1. เด็กชายซูไฮมี   ประดู่
2. เด็กชายมูฮำหมัดฟาเดล  อาแว
 
1. นางสาวนริศรา  ขุนดุเร๊ะ
2. นางอารุณี  โต๊ะเจ๊ะ
 
218 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงนุรไอนี  หามะ
 
1. นางกรกนก  แก้วเกาะสะบ้า
 
219 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านบือแนปีแน 1. เด็กชายนุรอาฎีพาฮ  แวโวะ
2. เด็กชายฟัยซอล  วอลีบาแย
3. เด็กชายแวมูฮำหมัด  สามะอาลี
 
1. นางสาวซูไบดะห์  กาโฮง
2. นางสาวต่วนรอซีดาห์  ลอจิ
 
220 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโผงโผง 1. เด็กชายซูกราน  ยูโซ๊ะ
2. เด็กชายนัสรูดิน  กะจิ
3. เด็กชายมูฮำหมัดตามีซี  มะลี
4. เด็กชายลูกมาน  ตะปอ
5. เด็กชายอับดุลเราะมาน  มะแซ
6. เด็กชายอารีฟ  ดอเลาะ
 
1. นายธัญญา  สุวประพันธ์
2. นายเบญจมินทร์  เจะสู
 
221 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านตรัง 1. เด็กหญิงคอรีเยาะ  ดอเลาะ
2. เด็กหญิงฟาตีฮะ  เด็ง
3. เด็กหญิงรูวัยดา  เซ็ง
 
1. นายรัฐวรรต  สุทธิพิทักษ์
2. นางสาวศิริมา  ชูสงค์
 
222 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกเหรียง 1. เด็กหญิงซูไรดา  แขวงบู
2. เด็กหญิงนัสริน  แขวงบู
3. เด็กหญิงสวิชญา  สิงห์ทอง
4. เด็กชายอนุชาติ  พึ่งตั้ง
5. เด็กหญิงอัญธิกานต์  จาแน
 
1. นางผ่องแผ้ว  ปานะสี
2. นางรำพรรณ  อักษรแก้ว
 
223 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82.33 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงซูนีตา    มะแซ
2. เด็กหญิงนูรฟาซีราห์    มะลี
3. เด็กหญิงมาดีนะห์   หะยีสาแม็ง
4. เด็กหญิงอิลฮัม   สะอุ
5. เด็กหญิงฮาบีบะห์   ขอเดร์
 
1. นางสาวยุวรีหย๊ะ  เจ๊ะหะ
2. นางอารยา  อุทัยรังษี
 
224 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นทุเรียน 1. เด็กหญิงกอมารียะห์  เฮ็งปิยา
 
1. นางซัลมา  ยานยา
 
225 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงฮามีดะห์  หะระซัน
 
1. นางสุดคนึง  ฤทธิเดช
 
226 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงมาติน่า  คาเร็ม
 
1. นายเจริญ  สุวรรณรัตน์
 
227 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กหญิงอัสมา  มานิ
 
1. นางแวรอเม๊าะ  แวหะยี
 
228 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงฮาดีบะห์  แวสะนิ
 
1. นางศุภลักษณ์  ไชยวรรณ
 
229 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสะกำ (ธันวาศิลป์) 1. เด็กหญิงกัสนีย์  อารง
2. เด็กหญิงซาลซาบีลา  ยามิง
3. เด็กหญิงนาเดีย  สะอะ
4. เด็กหญิงนูรฮาซีลา  เจะมะ
5. เด็กหญิงฮานีฟาร์  ดูมีแด
 
1. นางศรีปภัสร์  พงษ์เดชวัฒนาพร
2. นางเสน่ห์  ช่วยแก้ว
 
230 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  คงทน
2. เด็กชายปริญญา  สุวรรณชาตรี
 
1. นางบุญล้อม  มาศหิรัญ
 
231 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงซูรายปะห์  ดือราแม
2. เด็กหญิงปาตีเมาะ  มีเนาะ
3. เด็กหญิงมุมีนีน  สิงหาท
 
1. นางมันทณา  เส็นสะนา
2. นางสุภิญญา  เขียวดำ
 
232 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านท่าเรือ 1. เด็กชายสักรียา  สะมะแอ
 
1. นางลำดวน  ชูดวง
 
233 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงซีตีกอรีเยาะ  ดูสง
2. เด็กหญิงนูรมา  ซาซู
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
2. นางนิคอซีมัส  ยะหริ่ง
 
234 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสายชล 1. เด็กหญิงนูรไฮมี  บือแน
2. เด็กหญิงสีตีรอกีเยาะ  มอลอ
3. เด็กชายอัมรัน  วิชา
 
1. นางณัฏฐี  ศิลปรัตน์
2. นางสาวอารีย์  จุลบุตร
 
235 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกระหวะ 1. เด็กชายตอฮีรน  มาแห
2. เด็กหญิงนูรฮีดายะห์  ดีแม็ง
3. เด็กชายวาลิด  วามิง
 
1. นางสาวรอมละห์  เง๊าะ
2. นางหาซีย๊ะ  ฮะนิง
 
236 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมะกรูด 1. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  บุญภักดี
 
1. นางอุษา  เดชทุ่งคา
 
237 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ชูช่วย
 
1. นางสมพร  แก้วศรี
 
238 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กชายมูฮำหมัดราวี  แปเราะอีเล
2. เด็กชายสุไลมาน  เจะเละ
3. เด็กชายอับดุลฮากิม  บางปู
 
1. นางสาวซูนัยยะห์  หะยียุนุ
2. นายอัสมิง  อาแว
 
239 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กหญิงนูรีดา  ลือแบซา
2. เด็กหญิงวาฮีดา  ลือแบซา
3. เด็กหญิงอานีฟา  แยนะ
 
1. นางคอมารียะ  สามะ
 
240 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงต่วนโรฮายา  นิกะจิ
2. เด็กหญิงนาอีหม๊ะ  บากา
3. เด็กหญิงนูรีซา  สุลง
 
1. นางสาวกรรณิการ์  มุกฎารัตน์
2. นางสาวิตรี  ตู้สำราญ
 
241 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กชายต่วนอนิส  โตะกูบาฮา
2. เด็กชายอัสรี  ดูมีแด
 
1. นางนิอารีฟา  บินหะยีอารง
 
242 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กชายวันมุสตกิม  กุลามาหมัด
2. เด็กชายอาดิล  สาหัดสะตำ
 
1. นางสาวปาณิสรา  สารรักษ์
2. นางสาวเสมอใจ  วิจิตร
 
243 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กหญิงพาตีหม๊ะ  วาโด
2. เด็กหญิงรุสนี  สาเล็ง
 
1. นางสาวสุจรรยา  อินชะนะ
2. นายอัซมาน  สะอิ
 
244 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงคอดียะ  วานิ
 
1. นางรอฮาณี  ขุนปลัด
 
245 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดอรัญวาสิการาม 1. เด็กชายจักรเรศ์  จันทรสุข
2. เด็กชายทวีชัย  สุขแก้ว
3. เด็กชายธนวัตร  หมวกทอง
4. เด็กชายนิรุช  นุ่นแก้ว
5. เด็กชายภานุพงศ์  ศิริจินา
6. เด็กชายรัตนะ  ผอมแก้ว
7. เด็กชายศุภโชค  ไชยรัตน์
8. เด็กชายอนุสรณ์  อักษรวิทย์
 
1. นายนายวิชาญ  มูสิกรุณ
2. นายสุรกิจ  กิณเรศ
3. นายเฉลิมศักดิ์  สุขสวัสดิ์
 
246 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 81.75 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายนิอาฟิก  จำรูญศิลป์
2. เด็กชายสุไลมาน  กาเซะ
 
1. นางสาวฮายาตี  มูเซะ
 
247 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 81.67 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงนาซีฟะห์   ลาเตะ
2. เด็กหญิงนูรมี    แนแปเราะ
3. เด็กหญิงนูรูวะห์ยูนี   หามัด
4. เด็กหญิงฟูซัยหม๊ะ    มาปะ
5. เด็กหญิงอัซวาตี   อาเซ็ง
 
1. นางสาวยุวรีหย๊ะ  เจ๊ะหะ
2. นางอารยา  อุทัยรังษี
 
248 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนินูรไอนี  ยือริง
 
1. นายสมหมาย  เจ้ยแก้ว
 
249 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงโชติกา  ตั้งฐานสัมมา
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
250 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าเรือ 1. เด็กหญิงมาซีเตาะ  กานิง
 
1. นางวรรณนี  โรจน์หัสดิน
 
251 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงนุซมี  เจ๊ะแม
2. เด็กหญิงปาตีเมาะ  มะสาแม
3. เด็กหญิงแวนูรมา  อารง
 
1. นางสาวนูรไลลา  สมวงศ์
2. นางสาวสามีเราะห์  สะนิ
 
252 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงนิสรีน  หลำม๊ะ
 
1. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
253 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านราวอ 1. เด็กชายกิฟลี  มะแซ
2. เด็กหญิงสุไรยา  สะอิ
3. เด็กหญิงอาอีเสาะ  มิง
 
1. นางสาวยาลีซัน  อาลี
 
254 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กชายอนัส  สาและ
 
1. นางมาราตี  มามะ
 
255 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงซารีดา  สาวอ
 
1. นางสาวซาอีดะห์  เจ๊ะเละ
 
256 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงนรมน  รักเดช
 
1. นายนิกร  อินทกาศ
 
257 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนาวารี  เจ๊ะบู
2. เด็กหญิงนูรมา  ดอกา
3. เด็กหญิงบัลกิส  แมหะ
 
1. นางสุภาพ  ล่องชุม
 
258 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนิอาซูรา  สุหลง
2. เด็กหญิงนุรทัศนีม  ฮะซา
3. เด็กหญิงมาเรียม  หะยีสาแม
 
1. นางภรรคภิลัย  มีทอง
 
259 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระหวะ 1. เด็กหญิงซัยนูนะห์  ดือราแม็ง
2. เด็กหญิงนูรูลฟิรดาว  มะเด็ง
3. เด็กหญิงสูรีนา  หาแว
 
1. นางสามีน๊ะ  ยามิง
 
260 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสุนทรวารี 1. เด็กหญิงชลันธร  ธรรมมา
2. เด็กหญิงสุพิชชา  จินดารัตน์
 
1. นางกาญจนา  สุวรรณชาตรี
2. นางสาวเนตรชนก  ทองจันทร์
 
261 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กชายรุสคาร์ณ  บือแน
2. เด็กชายสุไลมาน  ดาราแม
 
1. นายเรวัฒน์  สะราเซะ
 
262 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงการ์ตีนีย์  ดาแม
 
1. นางต่วนปารีดา  โต๊ะอีแม
 
263 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านควนโนรี 1. เด็กหญิงฮาฟียะห์  บาซา
 
1. นายอนันต์  ขุนปลัด
 
264 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านละหารยามู 1. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  บือแน
 
1. นางสุมาลา  เบ็ญหวันสนิ
 
265 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กชายฟารุฟ  หมัดดิมสา
 
1. นางไสนะ  ดอเลาะ
 
266 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมจัดค่ายพักแรม ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายซับรี  เจ๊ะเม๊าะ
2. เด็กชายซาการียา  วิชา
3. เด็กชายซาดัม  วิชา
4. เด็กชายซาฟีอิง  บือโต
5. เด็กชายซูลกิฟลี  สาเมาะ
6. เด็กชายฟุรกอน  วิชา
7. เด็กชายสุไลมาน  เจ๊ะและ
8. เด็กชายอดุลย์  มะตีเยาะ
 
1. นายซาการียา  ตง
2. นายสมคิด  สีสุวรรณ
 
267 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดบุพนิมิต 1. เด็กหญิงอรัญวารินทร์  แก้วเขียว
 
1. นางถนอม  อันยะลา
 
268 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80.68 ทอง 5 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนัสริน  บูละ
2. เด็กหญิงนาเดีย  หะยีดอเลาะ
3. เด็กหญิงนูรฮายาตี  หะยีตาเฮ
 
1. นางสาวซันณี  มามะ
2. นางสาวซูปียะห์  หะยีดาราแม
 
269 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 80.64 ทอง 6 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงซัมซียะห์  ดอกา
2. เด็กหญิงซีเต๊าะห์  กาเลาะ
3. เด็กหญิงนาดียา  โตะเลาะ
4. เด็กหญิงนูรีซัน  กะมาแม
5. เด็กหญิงโซฟียะห์  ฮะซา
 
1. นายมูฮำมัดฮาฟีส  เจ๊ะแว
2. นางอาซีเยาะห์  จาเงาะ
 
270 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงนุรีดา  สาและมะ
2. เด็กหญิงฮับเซาะห์  สะมะแอ
 
1. นางสาวกัลยดา  พงศ์ศิีิริ
 
271 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80.5 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายมูฮัมหมัดอาลี  กะลูแป
2. เด็กชายอาลิฟ  ลาแซ
 
1. นางสาวมารีซาน  ดือราฮิง
 
272 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80.4 ทอง 8 โรงเรียนวัดธนาภิมุข 1. เด็กชายอดุลย์  คารี
2. เด็กชายอนุพงศ์  สุริวงษ์
3. เด็กชายอับดุลรอมัน  สุหลง
 
1. นางสาวฤดีวัลย์  เจริญนุมัติ
 
273 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80.37 ทอง 6 โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงซารีน่า  พึ่งตั้ง
2. เด็กหญิงพิธามญช์  หมัดแกแรต
3. เด็กหญิงฟาตอน๊ะ  หวังหมัด
 
1. นางสาวรอบีอ๊ะ  มูณีมูสี
2. นางสมศรี  บุญตามช่วย
 
274 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงนูรไอนี  ปูซู
 
1. นางรุ่งนภา  สะมะแอ
 
275 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายตอริก  ยามา
 
1. นางยุพิน  ขวัญนงค์รัก
 
276 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงซารีนา  อีซอ
 
1. นางสาวรอมล๊ะ  ฮายอ
 
277 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กชายธนิสร  ชูแก้ว
2. เด็กชายปฏิวัติ  สุขศรีม่วง
 
1. นางจีรารัตน์  บัวสุวรรณ
2. นายนาถ  บุญพวง
 
278 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายประวิทย์  แซ่โง้ว
 
1. นางมยุรี  จันทร์แก้ว
 
279 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  นาแว
2. เด็กหญิงฟิรดาวส์  บาหะ
3. เด็กหญิงอารีนา  มามุ
 
1. นางนิไซนี  กือจิ
 
280 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงซูรายา  สะมาแอ
2. เด็กหญิงนูไรดา  สาแม
3. เด็กหญิงมาริณี  ดาแม
 
1. นางสาวอมรรัตน์  ชูสว่าง
 
281 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดนัดต้นมะขาม 1. เด็กชายชารีฟ  ดือราแม
2. เด็กหญิงฟาดีล๊ะ  กมางิน
3. เด็กชายฮาซัน  กาหลง
 
1. นางสาวนูรีซะ  มะยีแต
 
282 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงซูฮัยลา  สาแม็ง
2. เด็กหญิงนาเดีย  จิใจ
3. เด็กหญิงสาลินี  สาแลแม
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
283 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านสายชล(กูแบสิรา) 1. เด็กหญิงฟาซีลา  กาเซ๊ะ
 
1. นายอับดุลเลาะ  กีไร
 
284 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 80 ทอง 8 โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กชายฟูรกอน  แว้ง
 
1. นางสาวมาฤดี  บุญทองใหม่
 
285 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองยอน 1. เด็กหญิงน้องตาล  ขุนทิพรักษ์
 
1. นางพนิดา  สุราแม
 
286 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะกรูด 1. เด็กหญิงกิตติวรรณ  ณ ไชย
 
1. นางอุษา  เดชทุ่งคา
 
287 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กหญิงนิอิลฮาม  อาบู
2. เด็กหญิงสลินญา  มังสะมาน
3. เด็กหญิงโซฟีย๊ะ  จินตรา
 
1. นายภาณุพล  โสมจันทร์
2. นายศิริ  จันทร์แสง
 
288 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบูดน 1. เด็กหญิงนูรอัยมี  คอลาเตะ
2. เด็กหญิงมีสบะห์  กานุงมิง
3. เด็กหญิงอาอีดะห์  สะตาปอ
 
1. นางกูหยาลานี  ตีโด
2. นางศันศนีย์  เจ๊ะปอ
 
289 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านละหารยามู 1. เด็กชายมูฮัมหมัดอามีน  บือแน
2. เด็กชายลุกมาน  กาหลง
 
1. นางยามีละ  ดือเระ
 
290 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงอาซีกีน  กระโด
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
291 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงอัฟนาน  วาเยะ
 
1. นางสาวซันโนรา  จารง
 
292 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 80 ทอง 6 โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงจิตราภรณ์  พรหมมณี
 
1. นางจำนรรจ์  ศรีสมุทร์
 
293 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านตันหยง 1. เด็กหญิงซูรลีฟะฮ  เจ๊ะมะ
2. เด็กหญิงวันฟาตีเมาะห์  เจ๊ะปอ
3. เด็กหญิงสาวารี  ดอเลาะ
 
1. นางสาวกิสมียาวาตี  เจ๊ะแว
2. นางวรรณคนางค์  ชูเมือง
 
294 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 79.4 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กหญิงนูรีดา  กาซอ
2. เด็กหญิงรุสดา  วาโด
 
1. นางสาวปราหานา  ปิยา
 
295 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 79.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงกัยซาน  อินทฤทธิ์
2. เด็กหญิงจันทร์ฉาย  สุทธิการ
3. เด็กหญิงซอปีฮะ  อาหมัด
 
1. นางวรนุช  ประแก้ว
2. นางสาวศุกัญญา  ทองทราย
 
296 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79.34 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองยอน 1. เด็กหญิงนูรซาฟียะห์  แวสะมะแอ
2. เด็กหญิงนูรฮูสรีนา  อาแวกือจิ
3. เด็กหญิงฟารินดา  วาแม็ง
 
1. นางสุจารี  พรหมมณี
 
297 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 79.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กชายอาลิฟ  ดอนิ
 
1. นายเจ๊ะหมาด   เกษา
 
298 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กชายอาซูวัน  เจะเหาะ
 
1. นางรอฮีหม๊ะ  บือราเฮง
 
299 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.1-ป.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กชายอารีฟีน  กอและ
 
1. นางปาตีเมาะ   สุนทรมาลาตี
 
300 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กชายบุคอรีย์  กาหลง
2. เด็กชายมูฮัมหมัดฟิตรี  ราแดง
 
1. นางสาวฟาตีเมาะ  ราแดง
 
301 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านดอนเค็ด 1. เด็กชายสุกรี  ดาฮิม
 
1. นางวิจิตรา  วิไลพันธุ์
 
302 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กชายอับดุลมานะ  กาโบะ
2. เด็กชายอิซฟาก์  มิน
 
1. นางกัณฐรัตน์  เกื้อขำ
2. นางสุรินยา  สุวรรณ
 
303 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงนุรรออาตีนา  เจ๊ะเละ
2. เด็กหญิงรอกีเยาะ  เพ็งเละ
 
1. นางยาวาเฮ  แวมิง
2. นางสาวแจ่มกมล   นัครามนตรี
 
304 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนินูรไลลา  ยือริง
 
1. นางสาวรอมล๊ะ  ฮายอ
 
305 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงอารีรักษ์  มากละม้าย
 
1. นายนิกร  อินทกาศ
 
306 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านระแว้ง 1. เด็กชายมูฮัมหมัดฟิตรี  มามะ
2. เด็กชายสุไลมาน  มะเกะ
3. เด็กชายอาหามะ  กาเซะ
 
1. นายอับดุลรอแม  มามะ
2. นางแวซง  กาซอ
 
307 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านป่าบอน 1. เด็กหญิงมัสรียา  หะยีสุหลง
2. เด็กชายมูฮำหมัดอัลวา  สูดี
3. เด็กหญิงอาร์มานี  เวาะเด่น
 
1. นางชูจิตร์  พ่วงพูน
2. นางประภา  ศรีเมือง
 
308 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านบูดน 1. เด็กชายมูฮัมหมัดฮากิม  สามอ
2. เด็กชายอาลียัส  ตีโด
3. เด็กชายอิรฟาณร์  ตีโด
 
1. นายมนัส  ยามิง
 
309 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กชายซูไฮลี  เจะดอเลาะ
2. เด็กหญิงต่วนกูไซฟะ  นิกะจิ
3. เด็กชายอัศมีย์  มาอูมา
 
1. นายซูลกิพลี  กาแบ
2. นายสุนทร  ศรีสมปอง
 
310 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบราโอ(สาขากูนิง) 1. เด็กหญิงนูเลียนอ  มะแซ
2. เด็กหญิงมุสลีฮะห์  สามะ
3. เด็กหญิงไรนะ  มามะ
 
1. นางสาวมารันดา  ยะโก๊ะ
 
311 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 79 เงิน 8 โรงเรียนวัดมะกรูด 1. เด็กหญิงธนพร  ตั้งขวัญแก้ว
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  สร้างอำไพ
3. เด็กหญิงฤดีภรณ์  บุญสงค์
 
1. นางสาวสุภรัตน์  มุกฎารัตน์
 
312 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาค้อเหนือ 1. เด็กชายรีดูวัน  ดามัน
2. เด็กชายฮัสซัน  ดอเลาะ
3. เด็กชายแวซอบรี  เจะอุบง
 
1. นางรอปิอ๊ะ  เวาะหลี
2. นางอมรรัตน์  บุญมี
 
313 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงฟาตีมะฮ์  อาเฮ็ด
 
1. นางบำเพ็ญ  สังข์อ้น
 
314 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงนิสาฟีนา  กาเดร์
2. เด็กหญิงนูรฮาซานี  นิแฮ
3. เด็กหญิงบุซรอ  เจ๊ะสนิ
 
1. นางจิรบุตร  พุดซ้อนดอก
2. นางสุมณฑา  ทายุโก
 
315 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปลักปรือ 1. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  มะแซ
 
1. นางวรรณี  จุลบุตร
 
316 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านชะเมา 1. เด็กหญิงซัลวา  กามาลี
2. เด็กหญิงนุร์เฟีย  ลาเตะ
3. เด็กหญิงสูไฮมี  ยูโซะ
 
1. นางกันจะนา  คงคนึง
2. นางจินดา  จันทนวล
 
317 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคูระ 1. เด็กหญิงฮัสมะห์  จารง
 
1. นายพรภิรมย์  แสนรักษ์
 
318 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 78.25 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กชายมะอัสลา   ซอมิง
 
1. นางสาวยุวรีหย๊ะ  เจ๊ะหะ
 
319 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78.25 เงิน 7 โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กชายยัมรี  สาเมาะบาซา
2. เด็กชายวงศธร  ธรรมรัตนพงศ์
 
1. นายนายหร่อหีม  อาดำ
2. นางสาวยุรา  ยูนุ
 
320 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78.2 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านสะนอ 1. เด็กหญิงซาลีฮะ  ประดู่
2. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  อาแว
3. เด็กหญิงรุสนาณีย์  สะนอยานยา
 
1. นางฟาติมะห์  เจะและ
2. นางฮัสเมาะ  สาและอารง
 
321 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านละหารยามู 1. เด็กชายรุสลี  บือแน
2. เด็กชายอมีน  บือแน
 
1. นางยามีละ  ดือเระ
 
322 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสมเด็จหลวงพ่อทวดวัดช้างให้ 1. เด็กชายนิติกร  ละม้าย
 
1. นางจุฑาทิพย์  นิลศรี
 
323 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกรือเซะ 1. เด็กหญิงนูรีดา  มีนา
 
1. นางปราณี  กาญจนเพชร
 
324 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กหญิงต่วนซากีนา  กูแมะ
 
1. นางรอกีเยาะ  กูโน
 
325 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงต่วนโสรญา   โต๊ะกูบาฮา
 
1. นางสาวปาวีณา   หลับจันทร์
 
326 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงธัญญารักษ์  ชูบางบ่อ
 
1. นางเสาวนีย์  ศรีสำราญ
 
327 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กหญิงนูรีฮัน  มะเระ
 
1. นางสาวยุมัยลา  เส็มหมัด
 
328 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงสามีฮะ  หวันสนิ
 
1. นางหัสนะ  ตาเยะ
 
329 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กหญิงฟาดีละห์  ดาหาเล็ง
2. เด็กหญิงอณิศรา  กาเดร์
3. เด็กหญิงฮุสนา  ลีเดร์
 
1. นางสาวณัฏฐนิช   เนาว์ไพร
2. นางอนิตา  หะยีอาซา
 
330 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กชายนิอุสมาน  จีนารงค์
2. เด็กหญิงนุรฟา  นาถปุตรี
3. เด็กหญิงฟีรดา  หะยีสะมะแอ
 
1. นางนิอารีฟา  บินหะยีอารง
 
331 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนตลาดนัดต้นมะขาม 1. เด็กหญิงนูรีซา  สาและ
2. เด็กหญิงบาซีเราะห์  อิสมิง
3. เด็กหญิงบิสมี  กูเต๊ะ
4. เด็กหญิงอัฟนาน  กาหลง
5. เด็กหญิงอาแอเสาะ  อิสสะมะแอ
 
1. นางซามีย๊ะ  ปูเต๊ะ
2. นางสาวซาลีฮา  บาฮะ
 
332 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงรอซีด๊ะห์  อาแว
 
1. นางสาวปิยะนุช  แสงสว่าง
 
333 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านมะหุด 1. เด็กหญิงนัสรียา  ขุนสัน
 
1. นายอัสดี  แซแร
 
334 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กชายซารีฟ  มะสาแม็ง
2. เด็กหญิงนูรูลซาฮีดา  เจะมามุ
3. เด็กหญิงนูรูลอาซีกีน  บือซา
4. เด็กหญิงนูรูลฮีดายะห์  ต่วนดือราแม
5. เด็กชายบัศรี  เจะอาลี
6. เด็กหญิงรอฮานี  อาแว
7. เด็กชายวันอุเซ็ง  โต๊ะลู
8. เด็กชายอิสมาแอ  นิกะจิ
 
1. นางจงจิต  พรหมจันทร์
2. นางวราภรณ์  สงเสน
3. นางสุทิพย์  บุญประสิทธิ์
 
335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กหญิงนิฟาติล  นาแว
2. เด็กหญิงอาแอเซาะห์  มาเกะ
3. เด็กหญิงฮีดายะห์  สาแม็ง
 
1. นางยุภา  ชะดารัตน์
2. นางสารีหม๊ะ  แยแล
 
336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงซีตีฟาตีเมาะ  สาและ
2. เด็กหญิงฟารีซัน  บาโละ
3. เด็กหญิงรุสนาณี  แวหามะ
 
1. นางสาวนุรฮายาตี  เซ็ง
2. นางสีตึฮามีด๊ะ  เลาะยะผา
 
337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านคลองช้าง (มายอ) 1. เด็กหญิงซาวีณา  กาเซ็ง
2. เด็กชายรอมฎอน  ซอและ
3. เด็กชายฮัมดี  เจะซอ
 
1. นางไฟรุฟ  แดนิ
 
338 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงธันยชนก  อินชะนะ
2. เด็กชายนันทนัส  ศรนารายณ์
3. เด็กชายภานุพงศ์  จินดารัตน์
 
1. นางจำนรรจ์  ศรีสมุทร์
2. นางยุวดี  ภูพนม
 
339 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 77.67 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคูระ 1. เด็กหญิงดารียะห์  มูน๊ะ
2. เด็กหญิงนาดียา  กาซอ
3. เด็กหญิงรุสนา  มันเก็ม
4. เด็กหญิงสุลัยลา  กาเซ็ง
5. เด็กหญิงสูฮัยนี  กอและ
 
1. นางมนสิการ  ทิพย์รอด
2. นางละออ  หนูทองคำ
 
340 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.5 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงซูไฮนี   มะนอ
 
1. นางรอฮีหม๊ะ  บือราเฮง
 
341 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปลักปรือ 1. เด็กหญิงนูฮายาตี  ปอเปาะ
2. เด็กหญิงมุกรอมา  อาแด
3. เด็กชายอันวา  เจ๊ะเด็ง
 
1. นายธีระศักดิ์  บุญฤทธิ์
2. นางวิชนีย์  บุญยอด
 
342 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงซายาณี   ลาเต๊ะ
2. เด็กหญิงนาเดียร์  หะยีมิง
3. เด็กหญิงยัสมิน  โตะลูบือแซ
 
1. นางพรภัทร์  พูนจันทร์
2. นางสาวพัชรี  วัชรดิลก
 
343 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงปภาวี  เยี่ยมตระกูล
2. เด็กชายพีรพล  กาญจนชัย
3. เด็กชายวงศ์ทอง  ทองดี
 
1. นางบุญนาค  พรหมวิเชียร
2. นายอนุพล  พุฒสกุล
 
344 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านระแว้ง 1. เด็กหญิงฟุฎลาย์  สาและอารง
2. เด็กหญิงมารยัม  มอลอ
3. เด็กหญิงเฌอมิลฟัตฮิลลาห์  สาและอารง
 
1. นางฮาตีสา  มุสิทธ์
2. นางแวซาปือรอ  บูละ
 
345 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงกูหย๊ะ  ดอนิ
2. เด็กหญิงซูฮัยนี  วิชา
3. เด็กหญิงซูไวบะห์  ตันหยง
4. เด็กหญิงนิฟาตีมา  กะลูแป
5. เด็กหญิงนิอาเรีย  แนแซ
 
1. นางบุญล้อม  มาศหิรัญ
 
346 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านนาประดู่ 1. เด็กชายซาบิล  อับดุลวาฮับ
2. เด็กชายบินลาดิน  โชโด
3. เด็กชายภูวดล  บาเหม
 
1. นางนงนุช  นรสิทธิ์พิทักษ์
2. นางสาวปริศนา  สาวอินทร์
 
347 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงซาฟูรียะห์  ดือเฆะ
2. เด็กหญิงมาซูนี  บือราเฮง
3. เด็กหญิงอามานี  วงศ์สลาม
 
1. นางสมฤดี  อ่อนมา
2. นางสุทิน  หนูสนิท
 
348 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 77 เงิน 7 โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายอนุวัช  หนูมั่น
 
1. นางเพ็ญศรี  บริรักษ์นรากุล
 
349 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 76.8 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงคอลีเยาะ  แวดะแซ
2. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  แวนาแว
3. เด็กหญิงสีตี   เปาะซา
 
1. นางมูนา   วานุ
 
350 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 76.75 เงิน 5 โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กชายตายูดิน  ยือริง
 
1. นางสารภี  อุตตโรพร
 
351 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 76.5 เงิน 6 โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กชายอาดินันท์  เจะมามะ
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เบ็ญหมาด
 
352 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงฟิตรียา  เปาะลอ
 
1. นางสาวจิราพร  นวลชาย
 
353 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กชายอีลียัส  แม็งมาแอ
 
1. นางสาวจิราพร  นวลชาย
 
354 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.5 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองยอน 1. เด็กหญิงอามีเนาะ  ดอฆอ
 
1. นางพนิดา  สุราแม
 
355 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 76.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนิคมสถิต 1. เด็กชายฉัตรมงคล  หมวกทอง
2. เด็กชายธนดล  สินลูกจันทร์
 
1. นางสาวอาทิพร  จันทร์สว่าง
 
356 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 76.34 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กชายนิอิฮพาซ  ขาเดร์
2. เด็กชายมูฮัมหมัดซอลีฮิม  ดอเล๊าะ
3. เด็กชายสุไลมาน  ดอเฮะ
4. เด็กชายอิมรอเฮม  กะโด
5. เด็กชายฮาซัน  สาเร๊าะ
6. เด็กชายแวมะ  น่าเปะ
 
1. นางกัญญา  สังข์แก้ว
2. นางเจียมจิต  หน่อสุข
 
357 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 76.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงนูรีซัน  มิคขาดี
2. เด็กหญิงมารีน่า  หมัดดิมสา
3. เด็กหญิงวาธิณี  สาเมาะบาซา
4. เด็กหญิงสุวรรณีย์  ยามูยีมะ
5. เด็กหญิงอัสมา  เจ๊ะโกะ
 
1. นายสืบ  แก้วทอง
2. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
358 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงรุสมี  เจะมะ
 
1. นางแพรวา  หินอ่อน
 
359 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเจาะบาแน 1. เด็กชายซุลกิฟลี  สาแมง
2. เด็กหญิงรุสดา  หะยีสะนิ
3. เด็กชายอิบนูอัฟฟาน  ตูหยง
 
1. นางฮาบีดี  ดาฮานิ
2. นางแวรุสมี  มาหามะ
 
360 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กชายมูฮัมหมัดซูฟาน  ดาฮามิ
2. เด็กหญิงอามาลย์  มาอูมา
3. เด็กหญิงอีมาน  สามะอาลี
 
1. นางซาวาลินี  มา
2. นางฮีมยารียะห์  วาเยะ
 
361 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงนูไรฮัน  เจ๊ะปอ
2. เด็กหญิงอานูรา  มะยีแต
3. เด็กหญิงฮาบีบ๊ะห์  กาหลง
 
1. นางสาวมัสนา  มะดีเยาะ
 
362 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. นางสาวมาเตเตาะห์  วาหลง
2. นางสาวรุสนา  มะแซ
3. เด็กหญิงอามีเน๊าะ  อีแต
 
1. นางยาวาเฮ  แวมิง
2. นางสาวแจ่มกมล  นัครามนตรี
 
363 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านนาค้อเหนือ 1. เด็กชายมะเปาซี  อีนีละไม
 
1. นางสาวซูนาย๊ะ  ยูบง
 
364 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโคกขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงอาแอเสาะ   เตะแต
 
1. นางถนอม  เพชรมณี
 
365 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงกมลา  บางัดสาโระ
2. เด็กหญิงซิรินา  ผลศัพย์
3. เด็กหญิงอาลีซะ  เหมตำ
 
1. นางราตรี  วุฒิสิทธิ์
2. นางอุสาห์  เทพสุวรรณ
 
366 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงลาตีฟะห์   จะปะกิยา
 
1. นายฮูดา   แวกามา
 
367 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75.87 เงิน 8 โรงเรียนบ้านราวอ 1. เด็กชายรุสลัน  หลีหะ
2. เด็กหญิงอาซียะห์  เจะยอ
3. เด็กหญิงแวซูฟีรา  แวกือจิ
 
1. นางสาวคอดีเยาะห์  วาจิ
 
368 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 75.2 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กชายมูฮัมหมัด  มาหามะ
2. เด็กชายอุสมาน  ซีนา
 
1. นางสาวปราหานา  ปิยา
 
369 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงอาทิติยา  มะดาเร๊ะ
 
1. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
370 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงซูรีนา  ดอเล๊าะ
2. เด็กหญิงอามานี  ลาเตะ
3. เด็กหญิงฮีดาย๊ะห์  สะมะแอ
 
1. นางสิรภัทร  นวลใย
2. นางอุบล  สุขแก้ว
 
371 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.1-ป.3 75 เงิน 4 โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงอามานียะห์  บือราเฮง
 
1. นางสาวนาดียา  อาเซ็งมาแบ
 
372 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงมุเนาวเราะ  ยุปูลา
 
1. นายกาลาซิ  ซาซู
 
373 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กชายริดดูวัน  โต๊ะนุ
2. เด็กชายวันฮาซัน  สิเดะ
3. เด็กชายอิบรอเฮ็ง   บินเจ๊ะมุ
 
1. นางสุรญา  เดชอรัญ
 
374 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงซูไรดา  ดูมีแด
2. เด็กหญิงนูรัน  เต๊ะเด็ง
3. เด็กหญิงนูรุลฮูดา  สาและ
4. เด็กชายอดุลย์  ดูมิแด
5. เด็กชายฮาฟีฟี  มะหะมะ
 
1. นายดือรามัน  ดอมะ
2. นางสาวนูรีมาน  และมะลี
 
375 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงตัสนีม  อาหวัง
2. เด็กหญิงสุชาวดี  วงศ์ชนะ
 
1. นางจำเนียร  สุขศรีทอง
2. นางสิริพร  มณีจันทร์
 
376 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงซูไฮลา    มูน๊ะ
2. เด็กหญิงนูรฮายาตี  มะมิง
3. เด็กหญิงอาวาตี  สะมาอะ
 
1. นางนิยะนาถ  พรหมวาส
 
377 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กชายมูฮัมหมัดซิดดิก  ยูนุ
2. เด็กหญิงสูไรดา  มามะ
3. เด็กชายอุสมาน  สาอุ
 
1. นางสาวปิยะนุช  แสงสว่าง
2. นางสาวมาฤดี  บุญทองใหม่
 
378 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านราวอ 1. เด็กหญิงนาพาณีย์  เจะดิง
2. เด็กหญิงรอฮานี  วานิ
3. เด็กชายอัสบูเบร  ตาแม๊ะ
 
1. นางมารีเยาะ  อาลี
 
379 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโผงโผง 1. เด็กหญิงมารีตา  มะสะ
2. เด็กชายอับดุลเลาะ  ทิพย์หมัด
3. เด็กชายอุสมัน  อิเฮง
 
1. นายธัญญา  สุวประพันธ์
2. นางราชาวดี  ปลื้มสำราญ
 
380 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กชายฮัมดี  สิบู
2. เด็กชายฮากิม  แม
 
1. นางกัณฐรัตน์  เกื้อขำ
2. นางสุรินยา  สุวรรณ
 
381 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านควนลาแม 1. เด็กหญิงซายาณี  เจ๊ะเลาะ
2. เด็กหญิงนูรฮาซีกิ๊น  ลอเด็ง
3. เด็กหญิงนูรูซาฮีดา  ลือโมะ
 
1. นางสาวเจ๊ะรอซีด๊ะ  เจ๊ะเด็ง
 
382 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสะกำ (ธันวาศิลป์) 1. เด็กหญิงตอฮีเราะห์  บือแน
2. เด็กหญิงทัศนีย์  สะแม
 
1. นางสาวตอยีบะห์  หะยีหะมะ
2. นายนายอับดุลอาซิ  ลือแบลูวง
 
383 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าไร่ 1. เด็กหญิงอัฟฟาฟ  บาราเฺฮง
 
1. นายเดะแม  เซะบิง
 
384 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนกรือเซะ 1. เด็กหญิงลัยลา  ปูตะ
 
1. นางสาวอามีเราะ  ดือราแมหะยี
 
385 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 74.67 เงิน 5 โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงคัสสิมา  มะดาเร๊ะ
2. เด็กหญิงนิศรีน  หมัดดิมสา
3. เด็กหญิงนูรไอนี  มะเส็นสะ
 
1. นางวรนุช  ประแก้ว
2. นางสาวศุกัญญา  ทองทราย
 
386 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 74.33 เงิน 8 โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงกัสหม๊ะ  ยา
2. เด็กหญิงนาดียะห์  กาซอ
3. เด็กหญิงนายูวา  เหะซา
4. เด็กหญิงนุรฮูดา  สาแล๊ะ
5. เด็กหญิงแวนาเดียร์  แวแยนา
 
1. นางภาวนา  ฤทธิไพโรจน์
2. นางศุกร์ศรี  ธรรมกิรติ
 
387 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงฟัฎลีนา  แซมะแซ
 
1. นางทัศนีย์  ดุลยคุปต์
 
388 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงซูไรยา  มะตาเยะ
 
1. นางแพรวา  หินอ่อน
 
389 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแขนท้าว 1. เด็กชายศรัญ  ดาโอะ
2. เด็กชายอัฟตาน  แดเบ๊าะ
 
1. นายมายโซ  เซ็ง
2. นายสมหมัย  หะยีมะลี
 
390 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงคอดีเยาะห์  มะยีแต
2. เด็กหญิงดาราณี  สตา
3. เด็กหญิงนูรีซัน  เจ๊ะปอ
 
1. นายวรวุฒิ  ศรีสงเคราะห์
 
391 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงตัสนีม  เจะมอง
2. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  แพทย์สาหลำ
3. เด็กหญิงออนอุษา  บาสอสิดิก
 
1. นางราตรี  วุฒิสิทธิ์
2. นางสุกิจจา  ไชยลาภ
 
392 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าบอน 1. เด็กชายซูฮัยดี  มะเด็ง
2. เด็กชายสาลาฮุดดิน  มูยา
3. เด็กชายอัลฟาล  มะหลี
4. เด็กชายอัลวา  ยีตาเห
5. เด็กชายอาบีดิน  นิสะมะแอ
6. เด็กชายอิลวาน  ดือเระ
7. เด็กชายอุสมัน  หวังถึก
8. เด็กชายฮาฟิซ  ลาเต๊ะ
 
1. นายชัยวัฒน์  แก้วผนึก
2. นายสุดิน  สลำเหม
 
393 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 73.6 เงิน 8 โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กชายอาลียาส์  ผือมา
2. เด็กชายเพาซี  อิงสารี
 
1. นางรูสนี  หลีวัง
2. นางอมร  อาแว
 
394 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 73.6 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  เจ๊ะฮะ
2. เด็กหญิงมาซีย๊ะปาทาน  มะมิง
3. เด็กชายอับลาฮัม  ดอเลาะ
 
1. นางอรพร  ดำรงรักษ์
2. นางอัจฉรา  เพชรชูกูล
 
395 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงปวิชญา  ไวยากรณ์
2. เด็กชายอนุพงศ์  จันทประดิษฐ์
3. เด็กชายไชยณรงค์  จอมแก้ว
 
1. นายประมูล  ศิริเสถียร
2. นายแสงตะวัน  คงศรีจันทร์
 
396 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 73.25 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโผงโผง 1. เด็กหญิงรุสนานี  มามะ
2. เด็กหญิงอารีนา  แขวงบู
3. เด็กหญิงอาอีซ๊ะ  ดาโหะ
 
1. นายอับดุลราซิซ  ยีกะจิ
2. นายอับดุลเลาะ  ยะมา
 
397 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านต้นแซะ 1. เด็กหญิงนูรีฮา  ตะนิรี
 
1. นางสาวสุกันยา  กาญจนานุชิต
 
398 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านควนโนรี 1. เด็กหญิงซีตีรอมือละห์  สะอะ
 
1. นางสาวมารีแย  มะเละ
 
399 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กหญิงฟาตีเม๊าะ  แปะอิง
2. เด็กหญิงมัสวานีย์  เจะดาราโซ
3. เด็กหญิงรอฮีมะห์  ปะดอมะ
 
1. นางสาวดวงกมล  จิตประวัติ
2. นายสุวัฒน์  ศรนารายณ์
 
400 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านนาค้อเหนือ 1. เด็กชายอายุบ  สาเมาะ
 
1. นางสาวเกษมาภรณ์  นวลเจริญ
 
401 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาค้อเหนือ 1. เด็กชายซูไฮมี  สาและแดง
2. เด็กหญิงทัศนีย์  เจะหนิ
3. เด็กหญิงบาซีเราะห์  สะอิ
4. เด็กหญิงฟารีซา  ปลัดสามะ
5. เด็กหญิงภัทรา  ดามิ
6. เด็กหญิงมาซีเตาะห์  ตาเห
7. เด็กชายม๊ะฮาดี  อาแซ
8. เด็กชายรุสลา   ต่อเลาะ
9. เด็กชายอับดุลตอเล็บ  เด็นตำ
10. เด็กชายอิบราเหม  ยูบง
11. เด็กชายฮานาฟี  ยุบง
12. เด็กหญิงไซนับ  สะแลแม
 
1. นางกนกภร  หวานดี
2. นางจารุภา  ชูนาค
3. นางสาววีณา  อิสมะแอน
4. นางอาลัย  คงพูล
5. นางสาวเกษมาภรณ์  นวลเจริญ
 
402 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายภูพล  แก้วรักษ์
2. เด็กหญิงสารีนา  บือโต
 
1. นางสาวมารีซาน  ดือราฮิง
 
403 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงตัสนีม  ยือรา
 
1. นางรอฮาณี  ขุนปลัด
 
404 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 72.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กชายซอดีกีน  สิเดะ
2. เด็กหญิงนูรีฮัน  สะลาเม๊าะ
3. เด็กหญิงฟาดีละห์  เจะอาแว
4. เด็กหญิงวาฟะ  หะมะ
5. เด็กชายอานัน  กามา
 
1. นางสุรญา  เดชอรัญ
2. นางสาวแวมารีแย  โต๊ะแวอายี
 
405 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนวัดธนาภิมุข 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์   นกเซ่ง
 
1. นางสารภี  นรสิทธิ์พิทักษ์
 
406 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายแวซูรียา  แวหะมะ
 
1. นางสาวรอฆาย๊ะ  ยามา
 
407 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนวัดนิคมสถิต 1. เด็กหญิงศิรภัสสร  จันทกรณ์
 
1. นางสาวศิริพร  สินอ่อน
 
408 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงนูรฮูดา  ลาเตะ
2. เด็กหญิงยูรีฮา  มะลี
3. เด็กหญิงแวนูรฮัยซา  มะลี
 
1. นางสาวจงจิต  เหล็กเพ็ชร
2. นางอรัญญา  เหมวิเชียร
 
409 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กหญิงมารุศนา  ดือราแม
 
1. นางประไพศรี  รัตน์น้อย
 
410 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายต่วนมูฮำหมัดซาฟียัน  กูนา
2. เด็กชายฟาอิฟ  กูนา
 
1. นางสุรัยดา  กีโต๊ะ
2. นางสาวอาซีซะห์  แวหะยี
 
411 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายพนิต  สุขวิชัย
 
1. นางมยุรี  จันทร์แก้ว
 
412 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงยัสมิน  ปะดอ
2. เด็กชายอิบราเฮม  เจ๊ะนิ
3. เด็กหญิงฮาลียาวาตี  เจะหะ
 
1. นางสาวตอยีบ๊ะ  บือราเฮง
2. นางมาลาตี  สุระสิทธิ์
 
413 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงนูรไอมาน  สะมะแอ
2. เด็กชายอัฟวา  เจ๊ะมามะ
3. เด็กชายอาลียะ  หามะ
 
1. นางพรพิมล  ศรีสุข
2. นางเจ๊ะแย  เหมมันต์
 
414 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงปนัดดา  มิคขาดี
 
1. นางไสนะ  ดอเลาะ
 
415 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายซารีลซาน   เจ๊ะแวสนุง
2. เด็กชายนิฮาเรฟส์    แวหะยี
3. เด็กชายมูฮำหมัดบูคอรี   อีแต
4. เด็กชายมูฮำหมัดฮำบาลี    มะดีเยาะ
5. เด็กชายมูฮำหมัอารีฟ    ดอเลาะหะวอ
6. เด็กชายอัสมีย์  กาซอ
7. เด็กชายอารอฟัต   จะปะกิยา
8. เด็กชายแวมูซัดดี    เจะอูเส็น
 
1. นายซาบีดี  สาและบิง
2. นางสาวมัตติกา  เพ่งตา
3. นายอธิคม  ติวงค์
 
416 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71.66 เงิน 4 โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กหญิงซัลวา  สะอิ
2. เด็กชายสุไลมาน  มุตตาหารัช
 
1. นางสาวสุจรรยา  อินชะนะ
2. นายอัซมาน  สะอิ
 
417 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 71.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงนูรีซัน  กาเยา
2. เด็กชายวรศักดิ์  ชายทองแก้ว
3. เด็กหญิงไรวินท์  พรหมทอง
 
1. นายประมูล  ศิริเสถียร
2. นายแสงตะวัน  คงศรีจันทร์
 
418 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 71.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงนุรซีลาวาตี    กาเดร์
 
1. นางสาวยุวรีหย๊ะ  เจ๊ะหะ
 
419 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 71.33 เงิน 4 โรงเรียนบ้านชะเมา 1. เด็กชายฟัดลาน  กาแม
2. เด็กชายมูฮัมหมัดกิฟลี  มะเซ็ง
3. เด็กชายสาอูดี  ดอเลาะ
4. เด็กชายสุกรี  ยูโซะ
5. เด็กชายฮากิม  กามาลี
6. เด็กชายฮาซัน  มูซอ
 
1. นายเอกรินทร์  แก้วดี
2. นายแวยูโซะ  มะมิง
 
420 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงนูรฮายาตี  มะดีเยาะ
 
1. นางสิรภัทร  นวลใย
 
421 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 71 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงซูรีนา  ตะเย๊าะ
2. เด็กหญิงนูรซามีมี  อาแว
3. เด็กหญิงอัสมะ  มูนอมาแนง
4. เด็กหญิงอาซีซะห์  แวโดยี
5. เด็กหญิงอานีซะห์  เวาะหลง
 
1. นางสาวนูรมา  เด็ง
2. นางสาวสุไวบะห์  สามะ
 
422 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  สะมะแอ
2. เด็กชายอริสฟาน  ปะเง๊าะ
3. เด็กหญิงอัซมาอ์  มานา
4. เด็กชายอับดุลฮาเล็ม  มะเละ
5. เด็กหญิงอัสลีนา  ปูลา
 
1. นางบุญล้อม  มาศหิรัญ
 
423 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงมัยมล  สาและ
2. เด็กหญิงวาทินี  อาหมัด
3. เด็กหญิงสานิภา  อาหมัด
 
1. นางสาวรอบีอ๊ะ  มูณีมูสี
2. นางสมศรี  บุญตามช่วย
 
424 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายยะห์ยา  อีหม่าน
2. เด็กชายฮากีมี  ดาร่ารี
 
1. นางสาวมารีซาน  ดือราฮิง
 
425 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านล้อแตก 1. เด็กหญิงซากีเราะห์  สาเมาะ
2. เด็กหญิงซูไบดะห์  ดอเลาะ
3. เด็กหญิงนุรมา  หะมะ
4. เด็กหญิงนูรอาซีกีน  สาแม
5. เด็กหญิงนูรียะห์  เสาะหมาน
6. เด็กหญิงนูรไอนา  มะปูนา
7. เด็กหญิงรอฮานี  สาและบู
8. เด็กหญิงสารีนา  มะตาเห
 
1. นางวิภารัตน์  นุ้ยชวดี
2. นางสุทิศา   จินดารัตน์
3. นางอรสา  รักเถาว์
 
426 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคูระ 1. เด็กชายซูเฟียน  วาอายีตา
2. เด็กชายนัสรอน  เจะแว
3. เด็กชายมูฮำหมัดซูฟาอิน  มะยูเร๊าะ
4. เด็กชายอดีลัน  มูน๊ะ
5. เด็กชายอัดนัน  อาบู
6. เด็กชายอิรฟาน  มูละ
7. เด็กชายอุสมาน  ไม้คอน
8. เด็กชายเฟาซัน  มะแซ
 
1. นายสุนทร  เพชรมณี
2. นางสุพิศ  โทบุรี
 
427 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 71 เงิน 4 โรงเรียนวัดเกาะหวาย 1. เด็กชายซาการียา  กาเซะ
2. เด็กชายซาการียา  สาและ
3. เด็กชายฟัตฮี  สามะ
4. เด็กชายฟิตรี  โตะตาหยง
5. เด็กชายมูฮำหมัดไพซอน  มะสาแม
6. เด็กชายสูไลมาน  มะยี
7. เด็กชายอาสฮา  การี
8. เด็กชายอิสมาแอ  จิใจ
 
1. นายประไพย์  มณีประวัติ
2. นายรอมลี  กาซอ
3. นายอนุสรณ์  มณีประสาท
 
428 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 70.66 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กชายมัรวาน  ขอเดร์
2. เด็กชายมุสตากีม  กูวะ
3. เด็กชายฮากิม  ซีเดะ
 
1. นางมารีย๊ะ  มูซอดี
2. นางวาฮีด๊ะห์  วายา
 
429 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 70.6 เงิน 4 โรงเรียนบ้านดูวา 1. เด็กชายซอลาฮูดิน  นิเซ็ง
2. เด็กหญิงซูฮาดา  เซะ
3. เด็กหญิงต่วนนูรีดา  ต่วนกูจิ
4. เด็กหญิงนูรียะห์  หะยีเจะโซะ
5. เด็กหญิงสากีเราะห์  เลาะแม
 
1. นางสาวซูรีนา  เวาะมะ
2. นางนาฟีซะห์  สะแม
 
430 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70.33 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสายชล 1. เด็กชายมะอาซือมี  ปูแทน
2. เด็กชายมูซัมมีล  เซ็ง
3. เด็กชายอับดุลเราะห์มาน  จาเละ
4. เด็กชายอับดุลเล๊าะ  กูเต๊ะ
5. เด็กชายอัสมี  ซา
6. เด็กชายฮาซัน  จาเละ
 
1. นางสาวธนัชพร  บุญชูวงศ์
2. นางสาวอารีย์  จุลบุตร
 
431 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายเจฟรี  มูนิ๊
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
432 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงอาซีซะห์  ลือบาน๊ะ
 
1. นายมูหามัดสายาดี  แวสมาแห
 
433 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสายชล 1. เด็กหญิงซูไวบะห์  สามะ
2. เด็กหญิงนูรพาดียา  เตะแต
3. เด็กหญิงโซเฟีย  นีมง
 
1. นางนริสรา  เลิศวิลัย
2. นางสาวรุจิรา  จุลบุตร
 
434 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโผงโผง 1. เด็กชายฟาเดล  กอแต
2. เด็กชายมุซอับ  สาแหละ
3. เด็กชายอัฟด่อล  อาลี
 
1. นายยะยา  ยามา
2. นางวีณา  ดือราซิง
 
435 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กหญิงคอลีฟะห์  ยูนุ
2. เด็กหญิงสุมย์ยะห์  กียะ
3. เด็กชายอาดีลัน  เปาะเล็ง
 
1. นางสาวจามจุรี  ชูอ่อน
 
436 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กหญิงต่วนลาซีฟะห์  บาบาที
2. เด็กหญิงอัสมะ  โตะลู
3. เด็กหญิงอานิษ  เต๊ะ
4. เด็กชายฮาซันบัสรี  หะยีดาโอ๊ะ
5. เด็กชายฮานาฟี  ดาหุ
 
1. นางนูไรดา  ดอมะ
2. นายสารี  โตะลู
 
437 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบากง 1. เด็กชายซาการียา  มาหิเละ
2. เด็กชายสุไลมาน  เจะนิ
3. เด็กชายอดิลัน   ลือบานะ
4. เด็กชายอับดุลเราะมัน  สะดี
5. เด็กชายอับดุลเล๊าะ  ลือบาหน๊ะ
6. เด็กชายเดะแอ  สาแม
 
1. นายดอรอแม  ยีตาเห
2. นายมะแอ  แวกะจิ
 
438 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสายชล 1. เด็กชายซอฟรอน  วิชา
2. เด็กชายซอลาฮูดิง  เจะมะ
3. เด็กชายซุลกีฟลี  วาดะ
4. เด็กชายมูฮัมหมัดสุกรี  เจ๊ะบู
5. เด็กชายมูฮามะนาซือรี  บือแน
6. เด็กชายสุไลมาน  บือแน
7. เด็กชายอับดุลการิม  มะหาจิ
8. เด็กชายฮารน  กูเต๊ะ
 
1. นางสาวธนัชพร  บุญชูวงศ์
2. นายยอหัน  ตุกังหัน
3. นางสาวอารีย์  จุลบุตร
 
439 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กชายนิซาฮารี  ยูโซะ
2. เด็กชายบาฮาเร็ม  มะลี
3. เด็กชายมูฮัมมัดอัสมีน  ดอเลาะ
4. เด็กชายอิรฟาน  ยีสาแม็ง
5. เด็กชายอิลฮัม  เจะเตะ
6. เด็กชายฮากีมี  ยูโซะ
7. เด็กชายฮารีซ  สาหาด
8. เด็กชายโซเฟียน  แนแปเราะ
 
1. นายสุทธิกรณ์  เพชรวิโรจน์
 
440 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กชายทนงศักดิ์  ทองขาว
2. เด็กหญิงนุตประวีร์  สุหลงกุ
3. เด็กหญิงไพรวรรณ  บุญรักษา
 
1. นางอรพร  ดำรงรักษ์
2. นางอัจฉรา  เพชรชูกูล
 
441 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 69.75 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านปลักปรือ 1. เด็กชายอัมราญ  มะหามิง
 
1. นายสุนทร  ม่วงทับทิม
 
442 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 69.6 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านนาประดู่ 1. เด็กหญิงซอสีฮะห์  ดอเลาะ
2. เด็กหญิงฮุสนา  ขุนปลัด
 
1. นางสาวพัชราภรณ์  คงทน
2. นางอุไร  จังหวัดมุณี
 
443 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 69.6 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงนูรอัยนี  เลาะยะผา
2. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  จะปะกิยา
3. เด็กชายฮานาฟี  กูเดร์ดาเก็ง
 
1. นางต่วนเยาะ  นิสะนิ
2. นายรอซีดะห์  มะมิง
 
444 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 69.33 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงซูไบดะห์   เจ๊ะเลาะ
2. เด็กหญิงซูไรดา  ยะโกะ
3. เด็กหญิงนาอีมะห์  หะยีซูลง
4. เด็กหญิงรอฮานี  เดลา
5. เด็กหญิงสุไรดา  เจ๊ะนิ
6. เด็กหญิงอุมมี  สาแล
 
1. นายมูฮำหมัดซานูซี  อาแว
 
445 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ดอกไม้ใบตอง-พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 69.25 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนาดีฮะห์  บาเฮ็ง
2. เด็กหญิงนิมะห์  ตาปอ
3. เด็กหญิงนิเสาะ  ดอกา
4. เด็กหญิงรูไฟดา  ปูลา
5. เด็กชายฮารีซ  บือซา
6. เด็กหญิงโซเฟีย  ตือบิงหม๊ะ
 
1. นางสาวยุวดี  นิรมาณ
 
446 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 69.25 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายพิฆเนศ  อินทพรหม
2. เด็กชายวิทยา  ศรีมหาดไทย
 
1. นางสาวนิชากร  คงทอง
2. นางสาวศุภกานต์  คงแก้ว
 
447 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กหญิงรอฮายู  เจะสนิ
 
1. นางนางกาญจนิจ   ยกประสบรัตน์
 
448 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านนาประดู่ 1. เด็กชายนอีม  เล๊ะนุ๊
2. เด็กชายฮัสซัน  มะเสาะ
 
1. นางรตวรรณ  ทองบัว
2. นางอัญญารัตน์  จิรภัทรสุดใจ
 
449 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านล้อแตก 1. เด็กชายอุสมาน  แมเราะ
 
1. นางวิภารัตน์  นุ้ยชวดี
 
450 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาประดู่ 1. เด็กหญิงซัลวาห์  บาโฆะ
2. เด็กหญิงนาอีมะห์  ดือราแม
3. เด็กหญิงนาเดีย  ตาเฮ
4. เด็กชายนิดาฮาริส  ดายะ
5. เด็กชายมะนูซี  แมเดาะ
6. เด็กชายมะเฟาซัน  เจะหลง
7. เด็กหญิงมารีนา  อาดำ
8. เด็กชายมูฮัมหมัดอาดือนัน  ยาคง
9. เด็กชายอามาน  ดือราแม
10. เด็กหญิงอามีรา  บากา
 
1. นางสาวขวัญลักษณ์   สุวรรณมณี
2. นางสาวพัชราภรณ์  คงทน
3. นางรตวรรณ  ทองบัว
 
451 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงซูไลฮา  วิชา
2. เด็กหญิงนาซีลา  ลือแบซา
3. เด็กหญิงนูรอาซีกีน  มะเกะ
4. เด็กหญิงนูรีฮาน  สุลาโซ๊ะ
5. เด็กชายมารูวรรณ  แวกือจิ
6. เด็กชายมูหมัดมูซา  มะ
7. เด็กชายอับดุลตอเล็บ  มะงิง
8. เด็กชายอุสมาน  ลือแบซา
 
1. นางถนอม  เพชรมณี
 
452 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กหญิงมัสซูรีย์  เจ๊ะเเละ
 
1. นางพัชนิดา   บุญเต็ม
 
453 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนวัดบุพนิมิต 1. เด็กชายศุภวิชญ์  เม่าคง
 
1. นางพิมลนาฎ  มุกดาหาร
 
454 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 68.4 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านบินยา 1. เด็กชายกัซมูรี  ดอนิ
2. เด็กชายซอลาฮูดดิน  ยูโซะ
3. เด็กหญิงนายือมุน  ยาบี
4. เด็กหญิงนูรฮัสนี  เจะอาแว
5. เด็กหญิงรุสนา  ดอนิ
 
1. นางสารีปะห์  สะมะแอ
 
455 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 68.33 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านท่าคลอง 1. เด็กชายซูกิฟลี  กูโน
2. เด็กชายฟิตรี  ดือราซอ
3. เด็กชายริดูวัน  กูโน
4. เด็กชายรุสลัน  เจ๊ะโหวะ
5. เด็กชายอุสมาน  มะหลี
6. เด็กชายฮารีฟีน  ดิง
 
1. นายสมพร  บุญศรี
2. นายสุภชัย  ไชยลาภ
 
456 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านท่าเรือ 1. เด็กชายรุสลัน  โตะอีซี
 
1. นางนิภา  เพชรมณี
 
457 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กชายรัฐศักดิ์  หมัดแมเร๊าะ
 
1. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
458 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กชายอาลาวี  นิโอ๊ะ
 
1. นายธีระวัฒน์  ศรีวิลัย
 
459 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงซีตีมารีแย  ดูสง
2. เด็กหญิงตอยยีบะห์  กูนา
3. เด็กหญิงนิฟัลดา  ฮาเฮาะ
 
1. นางสาวนูไอนีย์  เจ๊ะเงาะ
2. นางสาวรูซีลา  ยีตอหะ
 
460 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดเกาะหวาย 1. เด็กหญิงฮาวาตีฟ  ปานัน
 
1. นางสาวรียาณาย์  ชูเมือง
 
461 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงดาริมี  มิคขาดี
 
1. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
462 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านนาค้อใต้ 1. เด็กหญิงอัสมาศ  สามะ
 
1. นางเรียม  ศรีวิลัย
 
463 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 67.66 ทองแดง 9 โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กชายฟัฎลัน  มะดีเยาะ
2. เด็กชายมะลีกี  ปูยุด
3. เด็กชายมูหัมหมัดรอวี   โต๊ะและ
4. เด็กชายรุสดี  กาแมแล
5. เด็กชายอาหามะ  กาเด็ง
6. เด็กชายอิซูวรรณ   อาบูวะ
 
1. นายนพดล   สีลาภเกื้อ
2. นายมะยาลี  เจะอุมา
 
464 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 67.66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายซาการียา  สาเด๊ะ
2. เด็กหญิงมาสรีนา  จรุรัตน์
3. เด็กชายอิบรอฮิม  ดอเล๊าะ
 
1. นางสาวชุวิยดา  มณีมาตย์
 
465 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 67.5 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงรุสนี  ดอเล๊าะ
 
1. นางเบญจวรรณ  จินดารัตน์
 
466 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กชายฟาอัล  ยาวอ
 
1. นางศุกร์ศรี  ธรรมกิรติ
 
467 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงอามานี  ดือราแม
 
1. นางอุฬาริกา   ทองสีพราย
 
468 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดทรายขาว 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  หนูแก้ว
 
1. นางประภา  บุญศักดิ์
 
469 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านชะเมา 1. เด็กหญิงนูรีดา  มามะ
2. เด็กชายอดิลัน  เจะหะ
3. เด็กชายฮาราฟัร  แวเด็ง
 
1. นางจินดา  จันทนวล
2. นางวีณา  แซ่ต่าง
 
470 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงสุนิสา  แอหัด
2. เด็กหญิงอัฟนาล  มะเระ
3. เด็กหญิงอามาล  มะเระ
 
1. นางสาวทิพวัลย์  หนูแก้ว
2. นางสินีนาฎ  คชอ่อน
 
471 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงนูรอาตีนี  เจ๊ะเละ
2. เด็กชายมูฮัมหมัดสุกรี  บือราเฮง
3. เด็กชายโซเฟียน  จาเละ
 
1. นางสาวตอยีบ๊ะ  บือราเฮง
2. นางมาลาตี  สุระสิทธิ์
 
472 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงปวีณา  มะดาเร๊ะ
2. เด็กหญิงอารอฟะฮ  หวัง
 
1. นางจำเนียร  สุขศรีทอง
2. นางสิริพร  มณีจันทร์
 
473 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กชายณัฐพล  ตันติวุฒิ
 
1. นางสาวทัศวรรณ  สงวนการ
 
474 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กหญิงซุฟยานี  อาแว
2. เด็กชายอารอฟัต  มะดิเยาะ
 
1. นางมาราตี  มามะ
2. นายศิริ  จันทร์แสง
 
475 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนตลาดนัดต้นมะขาม 1. เด็กชายอัมราน  อาแว
 
1. นางสาวฟารีดะห์  ลือแบซา
 
476 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 67 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดบันลือคชาวาส 1. เด็กชายดนุพร  จันทร์สีสุข
 
1. นางซ่อนกลิ่น  เรืองยังมี
 
477 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 66.65 ทองแดง 7 โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงอาดียา  สาแม็ง
2. เด็กชายเจ๊ะอดัม  เจะมามุ
 
1. นายสมพงษ์  นันทโย
 
478 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 66.4 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงซินลนีย์  ดอล่าโดย
2. เด็กหญิงธัชชา  เปี่ยมใจจิ
3. เด็กหญิงอัลติสร์  สาเหล็ม
4. เด็กหญิงอาอีชะฮ  มูณีมูสี
5. เด็กหญิงแอนนา  ยามูยีมะ
 
1. นายมูฮำหมัด  บาเหมบูงา
2. นางรอหะนี  เจะโซะ
 
479 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 66 ทองแดง 4 โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงยูสรอ  ยามา
 
1. นางภาวนา  ฤทธิไพโรจน์
 
480 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 66 ทองแดง 4 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงณิชารีย์  ลาเต๊ะ
2. เด็กหญิงนันทิยา  ปันกร
3. เด็กหญิงวาสนา  เตาหุรู
 
1. นายเจริญ  สุวรรณรัตน์
2. นายเจษฎา  สาวอินทร์
 
481 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายอิสโร  พรหมเสาร์
 
1. นายเจริญ  สุวรรณรัตน์
 
482 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 66 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านราวอ 1. เด็กหญิงมัสวาณี  เจะมะ
2. เด็กหญิงสุไลฮัน  ดือรานิง
3. เด็กหญิงอัสมะ  เจะยอ
 
1. นายนาซาปี  เจะยอ
 
483 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายอานนท์  ณ สุวรรณ
2. เด็กชายอิสกัล  หะมะแตม๊ะ
 
1. นายณัฐกิตติ์  ปานถาวร
2. นายสุวัฒน์  ชำนัญพิทักษ์วงศ์
 
484 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านตรัง 1. เด็กหญิงญาณิดา  พรหมศิริ
2. เด็กชายสิทธิชัย  แก่นแก้ว
 
1. นางสาวศิริมา  ชูสงค์
 
485 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะห์  ลาเตะ
2. เด็กหญิงมุมีนะห์  กือเซะ
 
1. นายจตุรภูมิ  กูลณรงค์
2. นางสาวพรรณ์นี  แก้วเเสงสุข
 
486 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายอับดุลรอฟาด  เจ๊ะอุเซน
 
1. นางราตรี  วุฒิสิทธิ์
 
487 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายแวซัลวา    แวมามุ
 
1. นางฮูดา  แวกามา
 
488 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 65.5 ทองแดง 4 โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงนูรมา  อาสา
2. เด็กหญิงฟาดีละห์  นิเซ็ง
3. เด็กหญิงยาวารี  กะลูแป
 
1. นางสาววันทนา  เนื้อน้อย
2. นายสุนทร  พรหมจันทร์
 
489 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงสูปียะห์  บือสา
 
1. นางสาวนันทนา  บุญไชยสุริยา
 
490 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงฟานีดา  ซาซู
 
1. นางแวสารีฟะห์  แวหะมะ
 
491 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงนาดียา  มะแอ
 
1. นางภาวิณี  เรียบประดิษฐ์
 
492 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านนาประดู่ 1. เด็กหญิงอีมาน  ลาเต๊ะมูหามะ
 
1. นางกาญจนา   จองเดิม
 
493 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงซอบะห์  จะปะกิยา
2. เด็กหญิงอามาณี  สาเล็ง
3. เด็กหญิงฮานีฟา  สือรี
 
1. นางนิกฮัสณีย์  สิเดะ
2. นางนิตยา  แก้วน้อย
 
494 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนวัดนิคมสถิต 1. เด็กชายณัฐภัค  กฤษณพันธ์
2. เด็กชายอามีน  ศรีถาวร
 
1. นายพรชัย  สหวิริยะสิน
 
495 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระเสาะ 1. เด็กหญิงสุไรดา  อีซอ
 
1. นายอดุลย์  สาเมาะ
 
496 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงนูซีรา  มีเด็ง
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
497 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กชายมูฮำหมัดมะฮ์ดี  เจ๊ะอุบง
 
1. นางสารภี  อุตตโรพร
 
498 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงนูรฮายาตี  มาเกะ
 
1. นางสาวรอฮาณี  ขุนปลัด
 
499 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 64.8 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กหญิงนูรียา  ลือแบซา
2. เด็กหญิงบาซีเราะห์  ลือแบซา
3. เด็กชายสูไฮดี  ลาฮูยา
 
1. นางอัมรา  ตูแวแม
 
500 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 64.32 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กชายอดิลัน  ยูโซะ
2. เด็กชายอานัส  มูเล็ง
 
1. นายรัยฮาน  หนิเจริญ
 
501 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 64 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงฟาติณ  ตาเยะ
 
1. นางสาวจงจิต  เหล็กเพ็ชร
 
502 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงยามีล๊ะห์  เจ๊ะมามะ
 
1. นางนาซีเราะห์  สารีกามา
 
503 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงซีตีฮาย๊าต  วรวัฒนาชัย
2. เด็กหญิงนุรยัน  เจ๊ะสะตำ
3. เด็กหญิงนุรอัยนี  มูณีมูสี
4. เด็กหญิงนุสรา  สะมะแอ
5. เด็กหญิงไอลดา  ดองอย
 
1. นางมาลี  อภิวัฒนางกรู
2. นายฮานีฟ  ยามา
 
504 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านสายชล 1. เด็กหญิงซีตีนูรุลฟิตรี  ดอเลาะ
2. เด็กหญิงสุุไฮณี  บูกา
 
1. นางนริสรา  เลิศวิลัย
2. นายยอหัน  ตุกังหัน
 
505 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กชายอับดุลฮากิม  ลือโมะ
 
1. นางทัศนีย์  อรรคนันท์
 
506 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายบูรฮัน   จะปะกิยา
 
1. นางสาวซารีนา   อุเซ็ง
 
507 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงอาอีเสาะ  เจะเลาะ
 
1. นางรอฮาณี  ขุนปลัด
 
508 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 63.97 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กหญิงนาเดีย  โย๊ะ
2. เด็กหญิงอัฟรอด  สาและ
3. เด็กหญิงอัสมานี  สาแม
 
1. นางการาตี  กูเตะ
 
509 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 63.75 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านมะหุด 1. เด็กหญิงกอมาียะห์  สาแม็ง
2. เด็กหญิงนัซมีย์  ดอแตะ
 
1. นางสาวมาดีฮะ  อุมา
 
510 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 63.25 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านระแว้ง 1. เด็กชายต่วนกอเซ็ม  ลอจิ
2. เด็กชายรุสลาม  สะเตะ
3. เด็กชายอาลียะ  นาวานิ
 
1. นายฮาเซ็ง  มะเซ็ง
2. นายเภาซาร์  เวาะเย๊าะ
 
511 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงอาซีซะห์  จันทร์สุก
 
1. นางสาวนันทนา  บุญไชยสุริยา
 
512 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 63 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะห์  แวดาราแม
 
1. นางสาวนูรฮายาตี  กะลุบี
 
513 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กหญิงฟาตีหะฮ์  กอและ
 
1. นางนาวัล   แวอาแซ
 
514 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กชายซุลกิฟลี  เล๊าะล่อ
 
1. นางสาวทัศวรรณ  สงวนการ
 
515 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงนูรไอนี  สะลาเม๊าะ
 
1. นางเยาวเห  สิเดะ
 
516 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านสะนอ 1. เด็กหญิงนูรีน  มูฮิ
 
1. นางสาวตอยยีบะห์  สาและ
 
517 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายภูวนัย  เอียดสุดรักษ์
2. เด็กชายรังสรรค์  เต๊ะลูกา
 
1. นางนาซีเราะห์  สารีกามา
 
518 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กชายฮาซัน  สาและ
 
1. นางรุ่งนภา  สะมะแอ
 
519 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านบูเกะกุง 1. เด็กหญิงฮูซนา  มะลี
 
1. นางอารียา  หะซั้น
 
520 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านควนลาแม 1. เด็กหญิงชาลินี  สาอิ
 
1. นางสาวไสณีย์  สาเมาะยูโสะ
 
521 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนกรือเซะ 1. เด็กชายนิฮาริฟ  เจะเลาะ
 
1. นางสาวแวซม  เลาะซา
 
522 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 61.5 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงคอรีเย๊าะ  แวหามะ
2. เด็กหญิงรุสนานี  หะยีนาแว
3. เด็กหญิงสานีฮะห์  สิเดะ
 
1. นางฮาลีเมาะ  ดูมิแด
 
523 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 61.25 ทองแดง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงนิอามีเราะฮ์  จำรูญศิลป์
 
1. นางเบญจวรรณ  จินดารัตน์
 
524 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงมูนา  สีเดะ
 
1. นางปาวีณา   หลับจันทร์
 
525 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงกัสมา  หัสหมัด
 
1. นางบำเพ็ญ  สังข์อ้น
 
526 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กชายซำซูดิน  สะแลแม
2. เด็กชายตายูดิน  เจ๊ะการ์
3. เด็กชายยาฮาบี  ลาเตะ
 
1. นางพิทยา  จารุจินดา
 
527 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงกัสตูรี  ลาเตะ
2. เด็กชายอัลอัดฮา    สามะ
 
1. นายนิแม  เจะมะ
 
528 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านโคกเหรียง 1. เด็กชายซาบีดีน  เสนสะนา
2. เด็กหญิงรัตนา  กูและ
 
1. นางธันยชนก  ไตรยะวงค์
2. นายนรศักดิ์  สิทธิเสรีสุวรรณ
 
529 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 59.25 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กชายมูฮำหมัดอิรฟาน  ยามา
2. เด็กชายยะห์ยา  เปาะแม
 
1. นายซูไฮมิน  ปัตยะบุตร
 
530 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงอาซีรา  อาเแด
 
1. นางเฉลียว  สังขรัตน์
 
531 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 57.5 เข้าร่วม 7 โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงคอลีเยาะ  ลาเตะ
2. เด็กหญิงซูไฮรา  มามุ
3. เด็กหญิงสุไรดา  เจะมะ
 
1. นางรอฮีหม๊ะ  กางา
 
532 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านป่าไร่ 1. เด็กหญิงอาวาตีฟ  แขวงบูู
 
1. นางคลีนา  หมื่นสระชุม
 
533 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กชายแวนาบาวี   หะยีแวฮามะ
 
1. นางนาวัล  แวอาแซ
 
534 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 56.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงปิยะธิดา  ขาวสังข์
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ชัยรัตน์
 
1. นายณัฐกิตติ์  ปานถาวร
2. นายสุวัฒน์  ชำนัญพิทักษ์วงศ์
 
535 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดเกาะหวาย 1. เด็กชายมูฮำหมัด  กาซอ
 
1. นางธันย์ชนก  อาภรณ์
 
536 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กหญิงโซเฟีย  แวมามะ
 
1. นายเจ๊ะหมาด   เกษา
 
537 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านกระเสาะ 1. เด็กหญิงยารีนา  จือนารา
2. เด็กหญิงโรสนาณีย์  กอลี
 
1. นายสุรศักดิ์  วังสว่าง
 
538 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 9 โรงเรียนวัดบุพนิมิต 1. เด็กหญิงพรรณพร  บุญไชยสุริยา
 
1. นางณัฎฐี  ยกเส้ง
 
539 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 6 โรงเรียนวัดนิคมสถิต 1. เด็กหญิงภัทรพร  ใจตรง
 
1. นางรุ่งนภา  จันทคุตโต
 
540 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนวัดนิคมสถิต 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ไฝไทย
 
1. นางเสาวนี  สุขสวัสดิ์
 
541 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านราวอ 1. เด็กหญิงนูรฮายาตี  มะแซ
2. เด็กหญิงสุไหลา  สูหลง
 
1. นางสาวนูรมา  ราวอ
 
542 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 54.5 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านตรัง 1. เด็กชายภูมิพัฒ  ไชยแก้ว
2. เด็กชายสิทธิชัย  หมวกแดง
3. เด็กชายอีดือเระ  กาโมะ
 
1. นางอารี  ชูสุวรรณ
 
543 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านกระเสาะ 1. เด็กหญิงนูรีฮัน  เจะนิ
 
1. นางปวีณา  จักขุมณี
 
544 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านระแว้ง 1. เด็กหญิงซูไวบะห์  มะดือเระ
2. เด็กหญิงสุไวบ๊ะ  นาวานิ
 
1. นางสุภาณี  หนิสาเร๊ะ
2. นายอดิศักดิ์  เจ๊ะยอ
 
545 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 53 เข้าร่วม 7 โรงเรียนชุมชนบ้านบือแนปีแน 1. เด็กหญิงสุไรยา   มาหิเละ
 
1. นายยูซูฟ   เดชอรัญ
 
546 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงนูรุลฮูดา  เจ๊ะเละ
2. เด็กหญิงเจ๊ะนูรียะห์  มาแจ
3. เด็กหญิงเจ๊ะฮาบีบะห์  เจะอูบง
 
1. นางนูรียะ  สะอะ
2. นางสาวสุดใจ  รอดศรี
 
547 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านท่าเรือ 1. เด็กหญิงคอลาตี  สาแม
2. เด็กหญิงอานียา  อิมำ
 
1. นางมิเดาะ  อิมำ
2. นางโนรีดา  เจะมะ
 
548 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 4 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายซาฟีอีน  กูนา
 
1. นางสาวนุรมา  เด็ง
 
549 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กชายชุติวัต  รักพูนแก้ว
2. เด็กชายไชยวัฒน์  ผลผลา
 
1. นายประมูล  ศิริเสถียร
2. นายแสงตะวัน  คงศรีจันทร์
 
550 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านควนลาแม 1. เด็กชายอับดุลอาลี  ยะปา
2. เด็กชายฮาดี  กาเซ็ง
 
1. นางสาวไสณีย์  สาเมาะยูโสะ
 
551 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงคอลีเยาะห์  มูละ
2. เด็กชายลุกมาน  ปะดอมะ
 
1. นางชนก  ตันธิวุฒิ
 
552 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 49 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กชายดลรอมาซาล  อีซอ
 
1. นางสาวทัศวรรณ  สงวนการ
 
553 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงปาตีเมาะ  เลาะลีเยาะ
2. เด็กหญิงลัยลา  คาเว
 
1. นายภาสกร  หุ่นพยนต์
2. นายอับดุลเลาะ  แซมะแซ
 
554 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงนาดีเราะห์  ปาแน
 
1. นางอามีเน๊าะ  สาเม๊าะ
 
555 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายจุวัยดี  เจะแอ
2. เด็กชายซอลีฮัน  ดะแต
 
1. นายนำ  ดำประเสริฐ
 
556 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านกระเสาะ 1. เด็กชายมูฮำหมัดไซฟู  คางา
 
1. นายอับดุลคอเล็บ  สาเม๊าะ
 
557 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 45 เข้าร่วม 7 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายนัสรี  เบ็นอุเส็น
2. เด็กหญิงนินุรฟิรดาวส์  ตาเหล็ม
3. เด็กชายศักดิ์ดา  สะหัดอีตำ
 
1. นางสานิตย์  ชูช่วย
 
558 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงการีมะห์  อับดุลฮานุง
 
1. นางสาวยุวรีหย๊ะ  เจ๊ะหะ
 
559 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 43.5 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายบูคอรี  หะยีบาราเฮง
2. เด็กหญิงอาแอเสาะ  ยะโกะ
 
1. นางสาวกัลยดา  พงศ์ศิีิริ
 
560 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงโซเฟีย  เจ๊ะนะ
 
1. นางวีนา  อับดุลสตา
 
561 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงดารียะ  สาเม๊าะ
 
1. นางนงนุช  สุขสมบูรณ์
 
562 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 40.5 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านมะหุด 1. เด็กหญิงซูไรยา  วาเตะ
2. เด็กหญิงนุรมาฟาตี  เด็ง
3. เด็กหญิงอารีนี  บือแน
 
1. นายมาหามะนุ๊  เต๊ะแต
 
563 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 40.25 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กชายอิบรอเฮง  อาแซ
2. เด็กหญิงโนรี  ยูโซะ
 
1. นางสาวกาญจนา  พรหมราช
2. นางสาวปนิดา  สีลาภเกื้อ
 
564 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงฟาตอนะ  ซาซู
 
1. นางธารทิพย์  มากมูล
 
565 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนบ้านโผงโผง 1. เด็กชายรอมือลี  แยนา
 
1. นางสุภาณี  จารึก
 
566 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 9 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายซุลตอล  หมัดโซ๊ะ
2. เด็กหญิงนินุรฟิรดาวส์  ตาเหล็ม
3. เด็กชายสืบศักดิ์  สะหัดอีตำ
 
1. นางสานิตย์  ชูช่วย
 
567 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนวัดนิคมสถิต 1. เด็กหญิงรัตนวรรณ  แก้วคง
 
1. นางสาวศิริพร  สินอ่อน
 
568 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กชายมูหำหมัดฮัรฟาน  ลาเตะ
 
1. นางสาวณัฏฐนิช   เนาว์ไพร
 
569 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 36 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงตัสนีม  วาเยะ
 
1. นางอามีเน๊าะ  สาเม๊าะ
 
570 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านสะนอ 1. เด็กหญิงคอรีเย๊าะ  แวโดยี
 
1. นางฮัสเมาะ  สาและอารง
 
571 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงศาธิณี  ลิ่มสุวรรณ
 
1. นางมนสินี  สังคหะพงศ์
 
572 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านต้นแซะ 1. เด็กชายกูบะห์รี  ต่วนกือจิ
 
1. นายอดุลย์  ดือเระ
 
573 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงมาเรียม  ทิวาวงศ์
2. เด็กหญิงสุนิตา  บือแน
 
1. นายสมศักดิ์  วนอิสรานนท์
 
574 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กชายสุไฮมี  สาและ
 
1. นางนัชชาภัทร  สีลาภเกื้อ
 
575 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านยางแดง 1. เด็กหญิงนาบีละห์  วาเงาะ
 
1. นายธนวัฒน์  แก้วขาว
 
576 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  ดอเลาะ
 
1. นางสาววันเพ็ญ  เบ็ญหมาด
 
577 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงมัสรีนา  เจะเตะ
 
1. นางอะแอเซาะห์  จันทรเพท
 
578 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงปัทมา  สาและ
2. เด็กหญิงอัสนีซา  เจ๊ะแล๊ะ
 
1. นางมณฑา  สุขธร
2. นางสุมณฑา  ทายุโก
 
579 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กชายอับดุลเลาะ  กูวิง
 
1. นางสาวฟาตีเมาะ  ราแดง
 
580 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 6 โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  วิชา
 
1. นางเจ๊ะนูระมา  กาซอ
 
581 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงคอรีเยาะห์  ดอเล๊าะ
 
1. นางนิภา  สหวิริยะสิน
 
582 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 6 โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงรอคีเยาะ  เตาะสาตู
 
1. นางบุญล้อม  มาศหิรัญ
 
583 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 27 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านควนลาแม 1. เด็กหญิงนูรไอนี  หะยีเลาะ
 
1. นางประนอม  มณีบุตร
 
584 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงฮาฟีซัน  กูทา
 
1. นางสาวอลิสา  หวันกะมา
 
585 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. นางสาวฮาซน๊ะ  ยีเร็ง
 
1. นางโสภิต  สิงหนะ
 
586 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงนูรฟิรดาว  ปูตะ
 
1. นางสาวฮายาตี  ปัตนวงศ์
 
587 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองยอน 1. เด็กหญิงแมะด๊ะ  มือสา
 
1. นางสาวปรียา  บิลังโหลด
 
588 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 22 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านละหารยามู 1. เด็กหญิงอามีเร๊าะ  วานิ
 
1. นางอัษนีย์  รุงเรือง
 
589 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 22 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านระแว้ง 1. เด็กชายมูฮำหมัดอารีฟิน  สุหลง
 
1. นางสาวไซนับ  ยูโซะ
 
590 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงนิอาเรีย  แนแซ
 
1. นายอารีเฟ็น  สานิ
 
591 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านล้อแตก 1. เด็กหญิงนูรียะห์  หะมะ
 
1. นางสาวพรรณพร  วิวัฒสวัสดินนท์
 
592 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงแวฟาฮีดาห์  กาแบ
 
1. นางสุรัยดา  กีโต๊ะ
 
593 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายชาญชัย  หวังนุรักษ์
 
1. นางนาซีเราะห์  สารีกามา
 
594 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนบ้านมะหุด 1. เด็กชายฟุรกอน  หะยีเลาะ
 
1. นางปัทมา  จานิ
 
595 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 18 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านดูวา 1. เด็กหญิงฮัสนีซา  ดอรอเฮง
 
1. นางสาวสุธิดา  เศรษฐการ
 
596 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 18 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านบราโอ 1. เด็กหญิงเจะฟาตีเมาะ  ดอเลาะ
 
1. นางคอรีเยาะ  สำเร
 
597 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงแวซง  มะลี
 
1. นางสุรัยดา  กีโต๊ะ
 
598 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงยัสมานี  ยะโกะ
 
1. นายสนาน  พันธ์หีม
 
599 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงคอรีเย๊าะ  อูมา
 
1. นางสาวปิยมาศ  สะแลแม
 
600 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กชายอาโนว์  ใบเก็ม
 
1. นางรอหะนี  เจะโซะ
 
601 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงฟิตรียะห์  โตะดอเล๊าะ
 
1. นางสปีน๊ะ  ประเสริฐดำ
 
602 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิง ซอฟียะห์  กาโฮง
 
1. นางแวซาเค๊าะ    ซารีเดะ
 
603 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายซูไฮมี  เจ๊ะเล๊าะ
 
1. นางมันทณา  เส็นสะนา
 
604 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กชายสมยศ  หนูอยู่ไพร
 
1. นางสาวอุบลรัตน์  บุญภิรมย์
 
605 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กชายอิสกานดา  ลือแบซา
 
1. นางสาวมารีย๊ะ  เจาะกลาดี
 
606 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนวัดสุนทรวารี 1. เด็กชายสุรศักดิ์   สาและ
 
1. นายธีรวัฒน์   พรหมนิมิตร
 
607 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 10 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านปลักปรือ 1. เด็กหญิงมารินี  เจ๊ะเด็ง
 
1. นายอนันต์  โทบุรี
 
608 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กชายพลภัทร  บุญแก้ว
 
1. นางจีรารัตน์  บัวสุวรรณ
 
609 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงสุลิตา  กายูคละ
 
1. นางสาวสุไวบะห์  สามะ
 
610 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงนูรูลลัยลี  วาเงาะ
 
1. นางสาวกนกอร   วัฒนศาสตร์
 
611 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กหญิงฮัมดียะห์  กาหลง
 
1. นางรอฮานา  กาเจ
 
612 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดบุพนิมิต 1. เด็กชายเกียรติพงษ์  จันทรกุล
 
1. นางจำเรียง  จันทรัตน์
 
613 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านนาประดู่ 1. เด็กหญิงนุรไอนี  สาและ
 
1. นางปราณี  เหมินทร์
 
614 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กชายฟุรกอน   ดอเลาะ
 
1. นางสาวนูรลัยลา  อาแด
 
615 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านสิเดะ    
616 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กชายอิษฎา  ขัดสี
 
1. นางเสาวนิตย์  ไฝสีทอง
 
617 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายบูคอรี  สือแม
2. เด็กหญิงรอซีดะห์  ดอเลาะ
 
1. นางนาซีเราะห์  สารีกามา
 
618 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านควนลาแม 1. เด็กชายซาวา  อะจิ
2. เด็กชายแวอิสมาแอ   ดาโอ๊ะ
 
1. นางจันทิพา  บุญรักษา
 
619 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 - - - โรงเรียนบ้านกระหวะ 1. เด็กชายอามาล  ยีสาแม็ง
 
1. นางมาเรีย  กือลาแต
 
620 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านควนลาแม    
621 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงนูรมา  ราแดง
 
1. นางวีนา  อับดุลสตา
 
622 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงอานีซะ  ลาเตะ
 
1. นางพรศิลป์  เพชรมณี
 
623 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงรอฮานา  เซี๊ยะนะ
 
1. นางซาอีดะห์  บือราเฮง
 
624 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายอัคพล  ผาอินทร์
 
1. นายเจริญ  สุวรรณรัตน์
 
625 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. นางสาวตอยีหบ๊ะ  โตะพง
2. เด็กหญิงอารีณี  ราแดง
 
1. นางสาวฟาตีเมาะ  ราแดง
 
626 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายนิอามาน  เจะหลง
2. เด็กชายอัฟฟาน  ยูโซ๊ะ
 
1. นางสุรัยดา  กีโต๊ะ
2. นางสาวอาซีซะห์  แวหะยี
 
627 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กหญิงอามานี   อีแต
 
1. นางสาวนัชชาภัทร   สีลาภเกื้อ
 
628 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์    
629 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กชายมัสรัน   อาแวกือจิ
2. เด็กชายมุสตากีม   อาแซ
 
1. นางต่วนเป๊าะ  เจะมะ
2. นายมะยูโซะ  มะเละ
 
630 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านคลองช้าง 1. เด็กหญิงตูแวรุสนานี  ตอกอ
 
1. นางยาวาเฮ  แวมิง
 
631 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กชายฮาฟิฟ  กูโน
 
1. นายวิชัย  อัครพงศ์พันธุ์
 
632 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านปาลัส 1. นางสาวมาฮีซา  มะเกะ
 
1. นางสาวสุกัญญา  วงษ์ชารี
 
633 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา    
634 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  สาหมัดดามัน
 
1. นายหร่อหีม  อาดำ
 
635 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงนูรีตา  เลาะบาซา
 
1. นายสุพิศ  แว่นแก้ว
 
636 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงมารีนา  มะหะมะ
 
1. นางสาวฮายาตี  มูเซะ
 
637 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงฮาลีเมาะ  เจ๊ะและ
 
1. นางรอฮีหม๊ะ  บือราเฮง
 
638 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านศาลาสอง