สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. ปัตตานี เขต 2

การแข่งขันทักษะวิชาการ ครั้งที่ 9 สพป.ปัตตานี เขต 2 ปีการศึกษา 2556
ณ รร.บ้านโคกโพธิ์ จังหวัด ปัตตานี
ระหว่าง วันที่ 24 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2556

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงฮุสนี  สะเตาะ
 
1. นางภาวนา  ฤทธิไพโรจน์
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงซูไรยา  อาแว
 
1. นางแพรว   จันแดง
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงตรีรณัฐ  ยอดศรี
 
1. นางสาววันเพ็ญ  ทองเกตุ
 
4 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าเรือ 1. เด็กหญิงมาซีเตาะ  กานิง
 
1. นางวรรณนี  โรจน์หัสดิน
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นทุเรียน 1. เด็กหญิงกอมารียะห์  เฮ็งปิยา
 
1. นางซัลมา  ยานยา
 
6 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงฮามีดะห์  หะระซัน
 
1. นางสุดคนึง  ฤทธิเดช
 
7 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงมาติน่า  คาเร็ม
 
1. นายเจริญ  สุวรรณรัตน์
 
8 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงนูรไอนี  ปูซู
 
1. นางรุ่งนภา  สะมะแอ
 
9 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงผกาวดี  ราชวิเชียร
 
1. นางอัญชลิตา  บุญเกื้อ
 
10 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กหญิงสุบัยดะห์  เจ๊ะเม๊าะ
 
1. นางสาวรำไพ   นิรมาณ
 
11 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายตอริก  ยามา
 
1. นางยุพิน  ขวัญนงค์รัก
 
12 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงบัดรียะห์  เจ๊ะแล
 
1. นางสาวยุวรีหย๊ะ  เจ๊ะหะ
 
13 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทรายขาว 1. เด็กหญิงนิจวรีย์  ดวงลิดี
 
1. นางรัตนา  อินทรพรหม
 
14 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองยอน 1. เด็กหญิงนูรรีซัน  เจะโด
 
1. นางวรรณี  กาซอร์
 
15 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  ลิ่มสุวรรณ
 
1. นางนัยเนตร  มณีรัตน์
 
16 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงอัฟนาน  กูนา
 
1. นางอุษณีย์  ศิลปโรจน์
 
17 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กหญิงนูรฮาฟีย๊ะ  เล๊าะ
 
1. นางฐิติกานต์  มุทาพร
 
18 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดอนเค็ด 1. เด็กหญิงรอซีดะห์  สันองค์
 
1. นางวรรณา  จันทร์มั่น
 
19 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงฮาดีบะห์  แวสะนิ
 
1. นางศุภลักษณ์  ไชยวรรณ
 
20 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กหญิงอัสมา  มานิ
 
1. นางแวรอเม๊าะ  แวหะยี
 
21 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงสุไรยา  กูนา
 
1. นางสาวสมศรี  ตีบศักดิ์
 
22 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงฟารีน๊ะ  กอมอ
 
1. นางอรพินท์  แสนรักษ์
 
23 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงตัสนีม  สุหลง
2. เด็กหญิงฟารีฮัน   ดือเระ
3. เด็กหญิงฮาลีเมาะ   เจะและ
 
1. นางสาวซุลยานา  ซาโรมอ
 
24 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงซัลวา  หะยีเลาะ
2. เด็กหญิงนัสรียะ  หมัดโร๊ะ
3. เด็กหญิงอัสมาวัน  ยาฝาด
 
1. นายฟิกรอน  ตาเยะ
2. นางสุดคนึง  ฤทธิเดช
 
25 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงนิมารีแย  ฮายี
2. เด็กหญิงสุไรยา  สิเดะ
3. เด็กหญิงฮานาน  สิเดะ
 
1. นางเยาวเห  สิเดะ
 
26 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาประดู่ 1. เด็กหญิงนูซันวารี  หะ
2. เด็กหญิงรอยฮาน  วาเต๊ะ
3. เด็กชายเนาวาฟ  เล๊ะนุ๊
 
1. นางกาญจนา   จองเดิม
2. นางปิยา  สุขจันทรา
 
27 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านชะเมา 1. เด็กหญิงวิสวารีย์  อาบู
2. เด็กหญิงสุไวบ๊ะ  กาซา
3. เด็กชายฮานาฟี  มะหะ
 
1. นางจินดา  จันทนวล
2. นางวีณา  แซ่ต่าง
 
28 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กหญิงนุซมี  เจ๊ะแม
2. เด็กหญิงปาตีเมาะ  มะสาแม
3. เด็กหญิงแวนูรมา  อารง
 
1. นางสาวนูรไลลา  สมวงศ์
2. นางสาวสามีเราะห์  สะนิ
 
29 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กชายบิสมี  ลาเตะ
2. เด็กหญิงรานี  ปูตะ
3. เด็กหญิงอาซีซะ  กาหลง
 
1. นางอรพินท์  แสนรักษ์
 
30 ภาษาไทย หนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงนูรซีราห์  สิเด๊ะ
2. เด็กหญิงนูรมาซีเตาะ  ดือราแม
3. เด็กหญิงมารีนี  กาซอ
 
1. นางธารทิพย์  มากมูล
2. นางภาวิณี  เรียบประดิษฐ์
 
31 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงนูรซาหีดา  แวหะยี
 
1. นางรอฮีมะห์    บาบูมาเร๊าะ
 
32 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงซารีนา  อีซอ
 
1. นางสาวรอมล๊ะ  ฮายอ
 
33 ภาษาไทย เล่านิทานพื้นบ้าน ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงนิสรีน  หลำม๊ะ
 
1. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
34 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงซูปิยาณี  ยูโซะ
2. เด็กหญิงยุสรา  บินฮิม
3. เด็กหญิงสุไวบะห์  แวสะมะแอ
 
1. นางกอมารีย๊ะ  ปรีชานพคุณ
2. นางหาสือนะ  เจะโด
 
35 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงนุสรา  จันหลง
2. เด็กหญิงพนิดา  ใบดอเลาะ
3. เด็กหญิงภัทราวดี  มณีพรหม
 
1. นางหร่อกาฉ๊ะ  วรรธนะวลัญช์
2. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
36 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  ดอเฮะ
2. เด็กหญิงสารวานี  ดอเล็าะลาโมะ
3. เด็กหญิงสาวาณี  ปูลา
 
1. นางจิรบุตร  พุดซ้อนดอก
2. นางสุมณฑา  ทายุโก
 
37 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงมาดีฮะห์  วาเง๊าะ
2. เด็กชายอิบราเฮง  สะเมาะ
3. เด็กชายโซฟี  ละสะมะนอ
 
1. นางซัลนีดา  หุ่นพยนต์
2. นางสุรัยดา  กีโต๊ะ
 
38 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กชายฟามี  หะมะ
2. เด็กชายอดิลัน  แวเลาะมะ
 
1. นางสาวสุจรรยา   อินชะนะ
2. นางอภิรดี  สกุลทอง
 
39 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กชายนาวาวี  ดาโอะ
2. เด็กหญิงโซเรีย  เจ๊ะยอ
 
1. นางนันทพร  ศรีสงเคราะห์
 
40 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กชายมูฮัมหมัดอาลาวีย์  สาเระ
2. เด็กชายสการิยา  ทิพย์ยอแล๊ะ
 
1. นางรอซีดะห์  ดาโอ๊ะ
 
41 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กชายธนิสร  ชูแก้ว
2. เด็กชายปฏิวัติ  สุขศรีม่วง
 
1. นางจีรารัตน์  บัวสุวรรณ
2. นายนาถ  บุญพวง
 
42 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายประวิทย์  แซ่โง้ว
 
1. นางมยุรี  จันทร์แก้ว
 
43 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  นาแว
2. เด็กหญิงฟิรดาวส์  บาหะ
3. เด็กหญิงอารีนา  มามุ
 
1. นางนิไซนี  กือจิ
 
44 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงซูรายา  สะมาแอ
2. เด็กหญิงนูไรดา  สาแม
3. เด็กหญิงมาริณี  ดาแม
 
1. นางสาวอมรรัตน์  ชูสว่าง
 
45 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงซาบรีน  วาโด
2. เด็กหญิงนูรอัยนี  เจ๊ะเต๊ะ
3. เด็กหญิงวันนูรอาดีลาร์  มะและ
 
1. นางสาวทิศา  ทองบุญ
2. นายบาราเฮ็ง  มูละ
 
46 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กหญิงซูไวบะห์  เจะบองอ
2. เด็กหญิงอามาลีน  ยิ่งนิยม
3. เด็กหญิงอามีเนาะ  สอเด็ง
 
1. นางสาวจามจุรี  ชูอ่อน
2. นายซาอีดิน  สาและอารง
 
47 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดนัดต้นมะขาม 1. เด็กชายชารีฟ  ดือราแม
2. เด็กหญิงฟาดีล๊ะ  กมางิน
3. เด็กชายฮาซัน  กาหลง
 
1. นางสาวนูรีซะ  มะยีแต
 
48 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายนิอามีน  ฮาเฮาะ
2. เด็กชายอัมรัน  ซง
3. เด็กชายแวสุไลมัน  มะยีแต
 
1. นางสาววัชราภรณ์  นิยม
2. นายอัยวัน  ดอเลาะ
 
49 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคูระ 1. เด็กชายรุสลาน  อาบู
2. เด็กหญิงอามานี  แวบือซา
3. เด็กชายอุสมาน  มะแซ
 
1. นางจิราภรณ์  เทียนทอง
2. นางสุธัญญา  ชูเอียด
 
50 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงซอบารียะห์  สาแหละ
2. เด็กหญิงมารีแย  ปูลา
3. เด็กหญิงโสรยา  ดอคอ
 
1. นางสาวทิศา  ทองบุญ
2. นายบาราเฮ็ง  มูละ
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 90.69 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงจัสมิน  เจ๊ะฮะ
2. เด็กหญิงนูรฮายาตี  ปาทาน
3. เด็กหญิงปวีณา  ศรีนาค
4. เด็กหญิงสุวันดี  มาตรอารี
5. เด็กหญิงอัสมา  ยียูโซะ
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
2. นางเสาวนิตย์  ไฝสีทอง
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงนูรฮายานะห์  ดอกา
2. เด็กหญิงนูรีดา  ปูซู
3. เด็กหญิงมารีนา  ปูซู
4. เด็กหญิงมารีฮัน  แวบากา
5. เด็กหญิงอานีตาร์  ปูซู
 
1. นายอาหามัด  เจ๊ะอุบง
2. นางเจะมารีเยะ  ฮะสะนี
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกเหรียง 1. เด็กหญิงซูไรดา  แขวงบู
2. เด็กหญิงนัสริน  แขวงบู
3. เด็กหญิงสวิชญา  สิงห์ทอง
4. เด็กชายอนุชาติ  พึ่งตั้ง
5. เด็กหญิงอัญธิกานต์  จาแน
 
1. นางผ่องแผ้ว  ปานะสี
2. นางรำพรรณ  อักษรแก้ว
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82.33 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงซูนีตา    มะแซ
2. เด็กหญิงนูรฟาซีราห์    มะลี
3. เด็กหญิงมาดีนะห์   หะยีสาแม็ง
4. เด็กหญิงอิลฮัม   สะอุ
5. เด็กหญิงฮาบีบะห์   ขอเดร์
 
1. นางสาวยุวรีหย๊ะ  เจ๊ะหะ
2. นางอารยา  อุทัยรังษี
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสะกำ (ธันวาศิลป์) 1. เด็กหญิงกัสนีย์  อารง
2. เด็กหญิงซาลซาบีลา  ยามิง
3. เด็กหญิงนาเดีย  สะอะ
4. เด็กหญิงนูรฮาซีลา  เจะมะ
5. เด็กหญิงฮานีฟาร์  ดูมีแด
 
1. นางศรีปภัสร์  พงษ์เดชวัฒนาพร
2. นางเสน่ห์  ช่วยแก้ว
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 80.64 ทอง 6 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงซัมซียะห์  ดอกา
2. เด็กหญิงซีเต๊าะห์  กาเลาะ
3. เด็กหญิงนาดียา  โตะเลาะ
4. เด็กหญิงนูรีซัน  กะมาแม
5. เด็กหญิงโซฟียะห์  ฮะซา
 
1. นายมูฮำมัดฮาฟีส  เจ๊ะแว
2. นางอาซีเยาะห์  จาเงาะ
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 92.34 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงชนกชนม์  สงสีจันทร์
2. เด็กหญิงซารีนา  หลำโสะ
3. เด็กหญิงนัสรี  มูซอ
4. เด็กหญิงยัสมีน  สาเมาะ
5. เด็กหญิงวรัญญา  แว่นแก้ว
 
1. นางบำเพ็ญ  สังข์อ้น
2. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงซอลีฮะห์  สะเตาะ
2. เด็กหญิงนาปีซะห์  กาซอ
3. เด็กหญิงอามีรา  บือแน
4. เด็กหญิงอารีนา  สะเตาะ
5. เด็กหญิงอิลฮัม  จะปะกียา
 
1. นางสาวซูไรดา  ดอเลาะ
2. นายสนาน  พันธ์หีม
 
59 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงซอบารียะห์  หะยีแว
2. เด็กหญิงฟารีดา  อาแด
3. เด็กหญิงมัสตูรอ  กานางอ
4. เด็กหญิงมัสมีซา  มาหมะ
5. เด็กหญิงฮาฟีเซาะ  เจะมามะ
 
1. นางสาวรัชนิตา  สังขมณี
2. นางอูมากรือสง  ยะมา
 
60 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 87.32 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสะกำ (ธันวาศิลป์) 1. เด็กหญิงคอซีมะห์  โตะลอมะ
2. เด็กหญิงนาซีลา  อานุ
3. เด็กหญิงวารุณี  เจ๊ะหะ
4. เด็กหญิงอัสมะห์  อาบู
5. เด็กหญิงอีนาส  ดาโอะ
 
1. นางนิรวรรณา  ยาชะรัด
2. นางศรีปภัสร์  พงษ์เดชวัฒนาพร
 
61 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 85.34 ทอง 5 โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงดาเรีย  ปาแดปูเต๊ะ
2. เด็กหญิงปาดีละห์  ปูซู
3. เด็กหญิงฟารีดะห์  ปูซู
4. เด็กหญิงอัซวีนี  สาและ
5. เด็กหญิงอายูนี  ปูซู
 
1. นายหม๊ะดี  ตูหยง
2. นางสาวแวซาวียะห์  แวอาแซ
 
62 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 81.67 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงนาซีฟะห์   ลาเตะ
2. เด็กหญิงนูรมี    แนแปเราะ
3. เด็กหญิงนูรูวะห์ยูนี   หามัด
4. เด็กหญิงฟูซัยหม๊ะ    มาปะ
5. เด็กหญิงอัซวาตี   อาเซ็ง
 
1. นางสาวยุวรีหย๊ะ  เจ๊ะหะ
2. นางอารยา  อุทัยรังษี
 
63 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงซานีต้า  มาแนง
2. เด็กหญิงนาเดีย  เจะสะตำ
3. เด็กหญิงรุสนี  กูโน
4. เด็กหญิงศิรดา  มิคขาดี
5. เด็กหญิงฮันวา  หะยีหามะ
 
1. นายสืบ  แก้วทอง
2. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
64 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงมุขสนา  บุญมาก
2. เด็กหญิงสุไลลา  ยูโซ๊ะ
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  หะยีดือราแม
4. เด็กหญิงอัสวีดา  กูนา
5. เด็กหญิงอัสวีนา  กูนา
 
1. นางสาวปราณี  ตันจะโข
2. นางสาววิภาวรรณ  จันทร์เพชร
 
65 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กหญิงนัสรียะ  โย๊ะ
2. เด็กหญิงนูรอัฟฟา  มูลู
3. เด็กหญิงนูรูริสิดา  วาโด
4. เด็กหญิงฟาร่าห์  มะดือเระ
5. เด็กหญิงยูไรนะห์  ลือแบซา
 
1. นางรูฮานี  บิลร่าหมาน
 
66 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  ชูมณี
2. เด็กหญิงซูไรลา  เจ๊ะแล๊ะ
3. เด็กหญิงต่วนนัสริน  ดอเลาะลาโม็ะ
4. เด็กหญิงนาตีปะห์  ยูกง
5. เด็กชายมะยือรี  เจ๊ะมะ
 
1. นายสมมาศ  เขียวจันทร์
2. นางสมศรี  ซ้วนล่อง
 
67 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงนุรไอนีย์  ดาม้อ
2. เด็กหญิงนูรฟาตีณ  สมาแฮ
3. เด็กหญิงสอบารียะห์  แยนา
4. เด็กชายสูฟียัน  ปูลา
5. เด็กหญิงอัสวาตี  หนอจิ
 
1. นางสาวปราณี  ตันจะโข
2. นายสมมาศ  เขียวจันทร์
 
68 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นโตนด 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ดำเป็นไฝ
2. เด็กชายอธิพันธ์  มณีรัตน์
 
1. นางขวัญตา  ขุนทอง
2. นางสาวลลิตา  เพชรสามยอด
 
69 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงธิฌา  ศรีทองคง
2. เด็กชายปิยะณัฐ  เพชรศรี
 
1. นางอรนุช  อินชะนะ
 
70 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทรายขาว 1. เด็กหญิงวาริน  อ๋องหลี
2. เด็กชายศุภกร  ประแก้ว
 
1. นางมาลี  พรหมสุข
2. นายวิโรจน์  รัตนมาลา
 
71 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงสิรินยา  แก้วมณี
2. เด็กชายเจษฎากร  ชูมณี
 
1. นางเสาวนิตย์  ไฝสีทอง
 
72 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านต้นโตนด 1. เด็กชายนพดล  สุวรรณโรจน์
2. เด็กหญิงรสริน  การะจักร
 
1. นายธนาศักดิ์  พรหมนิมิตร
2. นางสุนทรียา  แก้วเขียว
 
73 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนิคมสถิต 1. เด็กชายพลพัต  อินทศเพชร
2. เด็กหญิงเมธาวี  ศรีสุวรรณ
 
1. นางชุลีพร  ขวัญพัทลุง
 
74 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสมเด็จหลวงพ่อทวดวัดช้างให้ 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  บุญชู
2. เด็กชายอธิชาติ  สนิทพันธ์
 
1. นางอุไร  ชูช่วย
 
75 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนวัดสุนทรวารี 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ไชยแพทย์
2. เด็กชายชาคริต  หนดี
 
1. นางกาญจนา  สุวรรณชาตรี
2. นางธนพร  แมนสกุล
 
76 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  คงทน
2. เด็กชายปริญญา  สุวรรณชาตรี
 
1. นางบุญล้อม  มาศหิรัญ
 
77 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  จินดารัตน์
2. เด็กชายเอกราช  หนูซ้อนทรัพย์
 
1. นางอรนุช  อินชะนะ
 
78 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  แก้วเจริญ
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  แซ่ซิว
3. เด็กหญิงขิมะธิติ  ตั้งขิม
4. เด็กหญิงจุฑามาศ  หนูมั่น
5. เด็กหญิงชุลิตา  ขวัญวิชา
6. เด็กหญิงณัฐณิชา  ไชยสอง
7. เด็กหญิงนฤมล  สมพร
8. เด็กหญิงปานทอง  จงเทพ
9. เด็กหญิงปิยะรัตน์  สุวรรณบดี
10. เด็กหญิงระวิวรรณ  แก้วไกรศรี
11. เด็กหญิงวันวิสา  คงศรีรอด
12. เด็กหญิงศศิวิมล  ล่วนทอง
13. เด็กหญิงสุภารัตน์  แก้วไกรศรี
14. เด็กหญิงเรวดี  คงศรีทอง
15. เด็กหญิงโสรยา  มีซอ
 
1. นางกรองทอง  เกียรติศักดิ์โสภณ
2. นางสาววันเพ็ญ  ทองเกตุ
 
79 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าบอน 1. เด็กหญิงกามีล๊ะ  ยีตาเห
2. เด็กหญิงซีตีมุรณี  ดุลลาเตะ
3. เด็กหญิงซุไลการ์  ปูเต๊ะ
4. เด็กหญิงนายีบะห์  หยีหวัง
5. เด็กหญิงนารีมัน  แวสุหลง
6. เด็กหญิงบาสีเราะห์  สูกาเกาะ
7. เด็กหญิงรอกีเยาะ  เจ๊ะแล
8. เด็กหญิงรอกีเยาะห์  สะอิ
9. เด็กหญิงรุสนานี  ตำมูดี
10. เด็กหญิงสุไลยา  วาเต๊ะ
11. เด็กหญิงอาซีซะห์  หมัดหาดี
12. เด็กหญิงอารียา  แป้นชุม
13. เด็กหญิงอาอีซะห์  เบ็นเยาะ
14. เด็กหญิงอีลฮัม  อูมา
15. เด็กหญิงฮารีซา  เจ๊ะแล
 
1. นายนัศรุดดีน  หยีหวัง
2. นางศิวนาถ  ภู่ใหม่
 
80 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตันหยง 1. เด็กหญิงกัสมิง  หะแย
2. เด็กหญิงซัลวาณี  หะยีมะแน
3. เด็กหญิงซีตีมารีแย  ยูโซ๊ะ
4. เด็กหญิงตูแวนูรีซัน  เจ๊ะ
5. เด็กหญิงนาซีรา  อาบู
6. เด็กหญิงนุสนานี  ดอเลาะ
7. เด็กหญิงนูรีดา  หยีเต๊ะ
8. เด็กหญิงรอฮานี  เจ๊ะมะ
9. เด็กหญิงรุวัยดา  มาฮะ
10. เด็กหญิงสวยมี  อาบู
11. เด็กหญิงสุไฮนี   กียะ
12. เด็กชายอัซรีย์  บากา
13. เด็กหญิงอันนีซาย์  บือแน
14. เด็กหญิงอาซียะ  หะยีเต๊ะ
15. เด็กหญิงฮับเสาะห์  ลาเต๊ะ
 
1. นางสาวจุไร  บุญธรรมโม
2. นางวิยะดา  โทบุรี
 
81 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสะกำ (ธันวาศิลป์) 1. เด็กหญิงซันเดอร้า  ดอนิ
2. เด็กชายซัมซี  มะมิง
3. เด็กหญิงนัสรียา  หะมะ
4. เด็กหญิงนาดียา  ยูโซะ
5. เด็กหญิงบิสมี  แวและ
6. เด็กชายมูฮัมหมัดซัมซู  มามะ
7. เด็กชายรอกิบ  กอแต
8. เด็กหญิงรุสณีดา  หะมะ
9. เด็กชายอับดุลฮากิม  เจ๊ะหะมะ
10. เด็กชายอัยมาน  ดอเลาะ
11. เด็กชายอัสมี  มะแซ
12. เด็กหญิงอัสรีนา  เจ๊ะยอ
13. เด็กหญิงอิบตีนาน  มะสะ
14. เด็กชายอิมรอน  เจ๊ะแม็ง
15. เด็กหญิงโซฟียา  มาหะมิง
 
1. นางสาวตีซัน  มะนอ
2. นางนิรวรรณา  ยาชะรัด
3. นางสาวนูรีดา  สาและ
4. นางศรีปภัสร์  พงษ์เดชวัฒนาพร
 
82 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 88.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงการีมะฮ์  กาซา
2. เด็กหญิงนัสริน  ดารามัน
3. เด็กหญิงนิรามีร่า  คาเร็ง
4. เด็กชายนิอดินันต์  ฮูเซ็น
5. เด็กหญิงนุรไอนี  มะ
6. เด็กหญิงนูรมี  ยูโซ๊ะ
7. เด็กหญิงนูรฮายาตี  ดารามัน
8. เด็กหญิงปัทมา  ลือมาน๊ะ
9. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ผลผลา
10. เด็กหญิงมุรณี  มะดีเยาะ
11. เด็กหญิงรูซีตา  อาเย๊าะแซ
12. เด็กหญิงวันอามีนะห์  กะลูแป
13. เด็กหญิงอัญธิมา  ลาเต๊ะ
14. เด็กชายอาบะห์  ดือราซอ
15. เด็กชายอารอฟัต  ตือนง
 
1. นางสาวกรรณิกา  คงเจริญ
2. นายนิเซะ  นิสนิ
3. นางสาวนูรียะห์  แวบือราเฮง
4. นางเจ๊ะด๊ะ  ฮะซา
 
83 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 86.25 ทอง 6 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงซูรายา   ยือลาแป
2. เด็กหญิงนินุรซีดา   จะปะกิยา
3. เด็กหญิงนูรซาฟีตา   อาเกะ
4. เด็กหญิงนูรอาตีกะห์   อามะ
5. เด็กหญิงนูรีตา   ยะโก๊ะ
6. เด็กหญิงนูรีมา    แวสมาแอ
7. เด็กหญิงฟาตีมะห์   แวหะยี
8. เด็กหญิงยัสมีน    มะยี
9. เด็กหญิงยามีละห์   แวหะยี
10. เด็กหญิงยุสรีนา   กาหม๊ะ
11. เด็กหญิงรอฮานา   ดอนิ
12. เด็กหญิงรอฮานา   เจ๊ะโอ๊ะ
13. เด็กหญิงรอฮานี   แซมะแซ
14. เด็กหญิงฮานีฟา   จะปะกิยา
15. เด็กหญิงเจ๊ะไสนับ  เจะอูมา
 
1. นางสาวนันทิยา   ศรีบวรวิวัฒน์
2. นางสาวนาปีเสาะ    จะปะกิยา
3. นางสาวนูรีนา   มะสารี
4. นางสาวฟิรดาว   อรพันธ์
 
84 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 85.25 ทอง 7 โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กชายซาลาฮูดิน  กระโด
2. เด็กชายซาฮาบูดิง  กูเต๊ะ
3. เด็กชายซุบฮี  อูมา
4. เด็กหญิงนูรฮายาตี  จิใจ
5. เด็กหญิงนูรีฮัน  อาบู
6. เด็กหญิงฟารีดา  เฮ็งปิยา
7. เด็กหญิงรอฮานี  เจ๊ะยามา
8. เด็กหญิงรุสนียะห์  มามุ
9. เด็กชายรุสลัน  แนลูแล
10. เด็กหญิงสุไรดา  หามะ
11. เด็กชายอับดุลฮากิม  สานิ
12. เด็กชายอับดุลเลาะ  สาเระ
13. เด็กชายอุสมาน  เมาะสาแม
14. เด็กชายฮาซัน  โตะโยะ
15. เด็กชายไซฟูเลาะ  ตอแต
 
1. นางสาวซูไรดา  หะยีเตะ
2. นายนาวาวี  เจ๊ะซอ
3. นายมะรอบี  สะนิ
4. นางสาวเดียนา  กาจิ
 
85 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 84.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กหญิงคอยเราะห์  กียะ
2. เด็กหญิงนิรอฮานี  กาลอ
3. เด็กหญิงปาตีเมาะ  มะยี
4. เด็กหญิงปาตีเมาะ  สาเหาะ
5. เด็กหญิงพาดีละห์  กียะ
6. เด็กหญิงยาวารี  กียะ
7. เด็กหญิงสุนิตา  กียะ
8. เด็กหญิงอรณีย์  กียะ
9. เด็กหญิงอัสมะ  สาแม
10. เด็กหญิงอัสมาอ์  มะเละ
11. เด็กหญิงอาบีนา  ดือราแม
12. เด็กหญิงอูมีกลือซม  กียะ
13. เด็กหญิงฮานาน  เมาะมิง
14. เด็กหญิงโซรายา  เจาะบองอ
15. เด็กหญิงโซเฟีย  มะเละ
 
1. นางณิศารัตน์  ฉ่ำตระกูลพิพัฒน์
2. นางยุพา  มุขคีรี
 
86 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงซอฟีหย๊ะ  มะเส็นสะ
2. เด็กหญิงซาซานา  หะยีดือเระ
3. เด็กชายนาฎิร  สาเมาะบาซา
4. เด็กชายพร้อมศักดิ์  โดยบาหมัด
5. เด็กชายมะเด็ง  เด็งสาแม
6. เด็กชายมูฮัมมัดซากี  เจะ
7. เด็กหญิงศิรินุช  วงศ์ชนะ
8. เด็กหญิงสุนิตตา  สาและ
9. เด็กชายอานนท์  สีปูเต๊ะ
10. เด็กชายอานัส  สาหัดสาอิ
11. เด็กชายอิรฟาน  อาแซ
12. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  อักษรพิมพ์
13. เด็กหญิงเหมือนฝัน  ชินพันธ์
14. เด็กหญิงโซเฟีย  สีปูเต๊ะ
15. เด็กชายไฟซอล  อับดุลเลาะ
 
1. นางสาวทัศวรรณ  สงวนการ
2. นางเกษมศรี  ย้อยนวล
 
87 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 91.62 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงนูรียะห์  กะโด
2. เด็กหญิงฟัลซียะห์  สาอุ
3. เด็กหญิงอังคณา  ดอเล๊าะ
 
1. นางกาญจนา  สุขจันทรา
2. นายศราวุฒิ  สุขจันทรา
 
88 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตลาดปรีกี 1. เด็กชายอัฟฟาลดี  เปาะแต
2. เด็กหญิงอากีละห์  กาซอ
3. เด็กหญิงฮูซัยหม๊ะ  หิเล
 
1. นางสาวซูไรดา  หะยีเตะ
2. นางสาวเฟาซียะห์  บือแน
 
89 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบากง 1. เด็กชายซาการียา  เบ็ญมะหะมัด
2. เด็กหญิงนุรมัยซารา  ปูตะ
3. เด็กชายมูฮัมมัด  ปูเต๊ะ
 
1. นายดอรอแม  ยีตาเห
2. นางสาวนูรฮายาตี  ซากา
 
90 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านตรัง 1. เด็กหญิงคอรีเยาะ  ดอเลาะ
2. เด็กหญิงฟาตีฮะ  เด็ง
3. เด็กหญิงรูวัยดา  เซ็ง
 
1. นายรัฐวรรต  สุทธิพิทักษ์
2. นางสาวศิริมา  ชูสงค์
 
91 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80.68 ทอง 5 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนัสริน  บูละ
2. เด็กหญิงนาเดีย  หะยีดอเลาะ
3. เด็กหญิงนูรฮายาตี  หะยีตาเฮ
 
1. นางสาวซันณี  มามะ
2. นางสาวซูปียะห์  หะยีดาราแม
 
92 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80.37 ทอง 6 โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กหญิงซารีน่า  พึ่งตั้ง
2. เด็กหญิงพิธามญช์  หมัดแกแรต
3. เด็กหญิงฟาตอน๊ะ  หวังหมัด
 
1. นางสาวรอบีอ๊ะ  มูณีมูสี
2. นางสมศรี  บุญตามช่วย
 
93 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงซูรายปะห์  ดือราแม
2. เด็กหญิงปาตีเมาะ  มีเนาะ
3. เด็กหญิงมุมีนีน  สิงหาท
 
1. นางมันทณา  เส็นสะนา
2. นางสุภิญญา  เขียวดำ
 
94 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงสีตีฟาตีมะห์  ลาดอ
2. เด็กหญิงอาอีซะห์  หะยีเจ๊ะและ
3. เด็กหญิงฮูดา  สะนิ
 
1. นางพงษ์ศิริ  พงศ์กระพันธ์
2. นางฟาอีซะห์  ยีอาซา
 
95 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงพุทธกาล  แก่นแก้ว
2. เด็กหญิงอรณิชา  พรหมนิมิตร
3. เด็กหญิงอรวรรณ  ศรีทอง
 
1. นางอำพน  พรหมสุข
 
96 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงซูเฟียนี   กาแบ
2. เด็กชายบูคอรี   กาซา
3. เด็กชายอิลฮาน   นาฮะ
 
1. นางฆอลีเย๊าะ  วะวา
2. นายอัดนาน   อาแย
 
97 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงนูรมา  กูวิง
2. เด็กหญิงฟาอีซะห์  วิชา
3. เด็กหญิงรอฮานา  ราแดง
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
98 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กชายมูฮัมหมัดคอยรูล  ประดู่
2. เด็กหญิงรุสนานี  กายา
3. เด็กหญิงวีรา  มานิ๊
 
1. นางสาวนูรฮายาตี  โตะลู
 
99 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กชายซูยานา  แวและ
2. เด็กชายญะสมี  ดอแว
3. เด็กหญิงฟาตีฮะ  ดอเล๊าะ
 
1. นางสาวปิยะนุช  แสงสว่าง
2. นางสาวมาฤดี  บุญทองใหม่
 
100 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านราวอ 1. เด็กชายกิฟลี  มะแซ
2. เด็กหญิงสุไรยา  สะอิ
3. เด็กหญิงอาอีเสาะ  มิง
 
1. นางสาวยาลีซัน  อาลี
 
101 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงซากีนะห์  อาแด
2. เด็กหญิงซูรัยญา  กาซอ
3. เด็กชายมูฮำหมัดอาฟันดี  อีแตเบ็ง
 
1. นางพงษ์ศิริ  พงศ์กระพันธ์
2. นางฟาอีซะห์  ยีอาซา
 
102 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายฟิตรี   สือแต
2. เด็กหญิงอนิส   เจะปอ
3. เด็กหญิงแวนูรีซา   แวหะยี
 
1. นายยีฮาด  จะปะกิยา
2. นายอัดนาน   อาแย
 
103 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอนเค็ด 1. เด็กหญิงคอดีเยาะห์  โตะเหม
2. เด็กหญิงตอยีบะฮ์  มะมิน
3. เด็กชายฮาซัน  สาแม
 
1. นางวิจิตรา  วิไลพันธุ์
 
104 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงซูฮัยลา  สาแม็ง
2. เด็กหญิงนาเดีย  จิใจ
3. เด็กหญิงสาลินี  สาแลแม
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
105 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 99.999 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงต่วนรอฮานี  กูนา
2. เด็กหญิงอานีซะห์  เจ๊ะและ
3. เด็กหญิงไซนับ  จาเงาะ
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
 
106 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงนูรฮูดาร์   ฮูลู
2. เด็กหญิงฮัสนะ  ราแดง
3. เด็กหญิงเซาดะห์  จิใจ
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
107 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านราวอ 1. เด็กหญิงนูรนาวิลลา  หะยีแยนา
 
1. นางฟาซียะ  เจะแว
 
108 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงนูห์รอ  สะเตาะ
 
1. นางพงษ์ศิริ  พงศ์กระพันธุ์
 
109 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กชายมูฮัมหมัด  โตะลู
 
1. นางสาวนูรฮายาตี  โตะลู
 
110 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายอารีฟีน   กอแล
 
1. นายอัดนาน  อาแย
 
111 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กชายมูฮัมหมัดอาดีลัน  ดูวา
 
1. นางสาวปิยะนุช  แสงสว่าง
 
112 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านนาค้อใต้ 1. เด็กหญิงกษมา  ดาหวี
 
1. นางวารินทร์  ทองไชย
 
113 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านท่าเรือ 1. เด็กชายสักรียา  สะมะแอ
 
1. นางลำดวน  ชูดวง
 
114 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กชายอนัส  สาและ
 
1. นางมาราตี  มามะ
 
115 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านสายชล(กูแบสิรา) 1. เด็กหญิงฟาซีลา  กาเซ๊ะ
 
1. นายอับดุลเลาะ  กีไร
 
116 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กหญิงซารีนา  เฮงปิยา
 
1. นางสาวนูรฮายาตี  โตะลู
 
117 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทรายขาว 1. เด็กหญิงพัชราพร  แก้วสมหนู
 
1. นายสุชีพ  สายทอง
 
118 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงนูรฟาเดีย  ซิการาเสาะ
 
1. นางพงษ์ศิริ  พงศ์กระพันธุ์
 
119 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านราวอ 1. เด็กหญิงอาซียะห์  เจะยอ
 
1. นางฟาซียะ  เจะแว
 
120 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายอับดุลฮาดีย์  กูนา
 
1. นายสุนทร  แดงวิไล
 
121 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายอาฟัยซอล    มะดีเย๊าะ
 
1. นายอัดนาน  อาแย
 
122 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 80 ทอง 8 โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กชายฟูรกอน  แว้ง
 
1. นางสาวมาฤดี  บุญทองใหม่
 
123 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กชายซุลกิฟลี  แมฮะ
 
1. นายอิสมาแอ  กาซอ
 
124 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 87.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงญาสมี  อาแว
2. เด็กหญิงนูร์ฮารีซัน  โต๊ะเน็ง
 
1. นางพรพิมล  ศรีสุข
2. นางเจ๊ะแย  เหมมันต์
 
125 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านบือแนปีแน 1. เด็กหญิงฟาซีซะห์  กาโฮง
2. เด็กชายมูฮำหมัดไฟซอล   เจ๊ะเต๊ะ
 
1. นายนิคม  อักษรโสภณ
2. นายอับดุลเลาะ  การีจิ
 
126 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 86.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงปัทมา  สะเตาะ
2. เด็กชายอับดุลมูฮำหมัดฮาฟิต  เบ็ญสาและ
 
1. นางผุสดี  ไชยหมาน
2. นางมารีแย  เต็ง
 
127 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 84.7 ทอง 4 โรงเรียนวัดนิคมสถิต 1. เด็กชายยุทธภูมิ  กาฬสุวรรณ
2. เด็กชายวุฒินันท์  ช่วยพูน
 
1. นางสาวศิริพร  สินอ่อน
 
128 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83.2 ทอง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงซอฟียะห์  เบญจอิสระ
2. เด็กหญิงโซฟียา  สาแม็ง
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
129 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 95.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงอิลฮัม  ดูมิแด
2. เด็กหญิงฮัสนียะห์  บาหะ
 
1. นางสาวตอฮีเราะ  ดือเระ
2. นางสาวยามีละห์  ดือเระ
 
130 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 93.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กหญิงนาซูวา  บือแน
2. เด็กหญิงสามีลา  เด็ง
 
1. นายปรานัย  บุญยอด
 
131 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กหญิงตัศนีม  เจะหมะ
2. เด็กหญิงนิอัสมะ  ยูโซะ
 
1. นางพันธ์ทิพย์   สิทธิเสรีสุวรรณ
2. นางเขียมศรี  ราชบุตร
 
132 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90.2 ทอง 4 โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กหญิงซารินี  เจะโด
2. เด็กหญิงซาวียะห์  กาเดร์
 
1. นางรูสนี  หลีวัง
2. นางอมร  อาแว
 
133 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงซูนายะห์  มูละ
2. เด็กหญิงมารีแย  จาเละ
 
1. นายมะสากี  แวกือจิ
 
134 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 88.6 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงปาตีเมาะ  สิเดะ
2. เด็กชายมูฮำหมัดรอซาลี  แวนาลี
 
1. นางสาววาฮีดะห์  ซาซู
2. นายฮาแซ  สะแม
 
135 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงฟาตีเมาะ  ราแดง
2. เด็กหญิงฟารีดะห์  หะยีตาเห
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
136 ศิลปะ การสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงซีตีกอรีเยาะ  ดูสง
2. เด็กหญิงนูรมา  ซาซู
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
2. นางนิคอซีมัส  ยะหริ่ง
 
137 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายฐาปณา  มณี
2. เด็กหญิงพิชญา  แก้ววิจิตร
3. เด็กชายภูธเนศ  ชื่นกลิ่น
 
1. นางเพ็ญศรี  บริรักษ์นรากุล
 
138 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านระแว้ง 1. เด็กหญิงนูรีฮัน  กาซอ
2. เด็กหญิงอิสมาแอ  กาเซะ
3. เด็กหญิงแวฟิรดาวส์  แวสุหลง
 
1. นางสาววีรยู  ยูโซ๊ะ
2. นางสาวโรสมาวัน  อะลีดิมัน
 
139 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายซุลกิฟลี  วาเง๊าะ
2. เด็กชายมูฮำหมัด  ยือลาแป
3. เด็กชายอาดือนัน  รามา
 
1. นางนิคอซีมัส  ยะหริ่ง
2. นางเจะฟาตีเมาะ  สีเด๊ะ
 
140 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงพัชราภา  แดงเพ็ง
2. เด็กหญิงพุธชรินทร์  ต๊ะเปี้ยสืบ
3. เด็กหญิงฟ้าใหม่  เดร์หลำ
 
1. นายธีระ  พิณนุกิจ
 
141 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกระหวะ 1. เด็กชายตอฮีรน  มาแห
2. เด็กหญิงนูรฮีดายะห์  ดีแม็ง
3. เด็กชายวาลิด  วามิง
 
1. นางสาวรอมละห์  เง๊าะ
2. นางหาซีย๊ะ  ฮะนิง
 
142 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสายชล 1. เด็กหญิงนูรไฮมี  บือแน
2. เด็กหญิงสีตีรอกีเยาะ  มอลอ
3. เด็กชายอัมรัน  วิชา
 
1. นางณัฏฐี  ศิลปรัตน์
2. นางสาวอารีย์  จุลบุตร
 
143 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 93.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าคลอง 1. เด็กหญิงซัมซียะห์  ดอเลาะ
2. เด็กหญิงซูรีณา  เจ๊ะนิ
3. เด็กชายสุรียา  มะตีเย๊าะ
 
1. นายสุภชัย  ไชยลาภ
2. นายสุริยน  แวดอเล๊าะ
 
144 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 92.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายชัชฤทธิ์  สุขวิชัย
2. เด็กชายณัฐพล  สองภพ
3. เด็กชายสมศักดิ์  เพ็ชรหัวบัว
 
1. นางเพ็ญศรี  บริรักษ์นรากุล
 
145 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85.7 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสายชล 1. เด็กชายนิอารีดิง  บือแน
2. เด็กหญิงนิไอนี  บือแน
3. เด็กชายย๊ะยา  สะดียามู
 
1. นางณัฏฐี  ศิลปรัตน์
 
146 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายมูฮำหมัด  โต๊ะเฮง
2. เด็กชายรุสลัน  ดูมีแด
3. เด็กชายอิลยัส  อาเย๊าะแซ
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
 
147 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กชายรอกิ  สะมะแอ
2. เด็กชายอารอฟัต  สารี
3. เด็กชายอิตฟาล  โวะ
 
1. นางรูสนี  หลีหวัง
2. นางอมร  อาแว
 
148 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 83 ทอง 7 โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กชายนูรดีน  ฮะซา
2. เด็กหญิงปาวาตี  สาเมาะ
3. เด็กชายอาดือนัน  กาโบ๊ะ
 
1. นางพงศ์ศิริ  พงศ์กระพันธ์
 
149 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายนิอาเรส  หะยี
2. เด็กชายอัสมินล์  หะยีรือแม
3. เด็กหญิงโนรี  อายี
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
 
150 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กชายกาตีบี  ราแดง
2. เด็กชายนิมะยูกี  บอซู
3. เด็กชายมะยากี  บาเหะ
 
1. นางภาสินี  ศิลปะชีวานนท์
 
151 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 84.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายฮาฟิส  หวังบู
 
1. นายวีระ  บุญรักษา
 
152 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กชายแซมสิงห์  ยุโซะ
 
1. นายวิโรจน์  ทองศิริ
 
153 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงนูรีดา  อาแว
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
154 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กหญิงรอกีเย๊าะ  เจ๊ะแม
 
1. นางกิริณี  พรหมจันทร์
 
155 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมะกรูด 1. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  บุญภักดี
 
1. นางอุษา  เดชทุ่งคา
 
156 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนินูรไอนี  ยือริง
 
1. นายสมหมาย  เจ้ยแก้ว
 
157 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กหญิงนรมน  รักเดช
 
1. นายนิกร  อินทกาศ
 
158 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงซารีดา  สาวอ
 
1. นางสาวซาอีดะห์  เจ๊ะเละ
 
159 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองยอน 1. เด็กหญิงน้องตาล  ขุนทิพรักษ์
 
1. นางพนิดา  สุราแม
 
160 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงวาฟะ  กาลง
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
161 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ชูช่วย
 
1. นางสมพร  แก้วศรี
 
162 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงโชติกา  ตั้งฐานสัมมา
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
163 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากลและสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  แสงสุวรรณ์
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
164 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาค้อกลาง 1. เด็กหญิงนาเดียร์   มะสัน
 
1. นางมนสิการ   ใจดี
 
165 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดมะกรูด 1. เด็กหญิงกิตติวรรณ  ณ ไชย
 
1. นางอุษา  เดชทุ่งคา
 
166 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ชูช่วย
 
1. นางสมพร  แก้วศรี
 
167 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กหญิงนูรีซะห์  มูนิ๊
 
1. นางฉวีวรรณ  วงศ์ทองดี
 
168 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงนูรมา  มามะ
 
1. นางรุ่งนภา  สะมะแอ
 
169 ศิลปะ รำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กชายซุลกิฟลี  ตาหา
2. เด็กชายทีปกร  แว่นแก้ว
3. เด็กหญิงพินทุอร  กังสนันท์
4. เด็กหญิงสันต์ฤดี  แก้ววิชิต
5. เด็กหญิงสุไรดา  แซะเด็น
6. เด็กชายอัซฮาร์  ยียูโซะ
7. เด็กชายอันวัร  สาหัดสะตำ
8. เด็กหญิงอันอัยนา  ปาทาน
9. เด็กหญิงอัสมา  หมินหมาน
10. เด็กชายไซฟูลไอดริส  หะยียามาย
 
1. นางสมรัตน์  อักษรสวัสดิ์
2. นางเสาวนีย์  ศรีสำราญ
 
170 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กหญิงซูไรดา  เซง
2. เด็กหญิงนุสนานี  อาบูบากา
3. เด็กหญิงนุสรานี  บูละ
4. เด็กหญิงนุสริน  ศรีประเสริฐ
5. เด็กชายพาอีซอล  เจ๊ะโด
6. เด็กหญิงฟาติน  ยูโซ๊ะ
7. เด็กหญิงรุสนี  สาแมบากอ
8. เด็กหญิงสุไรญาณี  ลาเตะ
9. เด็กหญิงหัซวานี  สะเต็ง
10. เด็กชายอับดุลเลาะ  งอเล็ง
11. เด็กหญิงอัสมัต  อาบูบากา
12. เด็กหญิงฮาฟีซา  ยะซิง
 
1. นางสาวรอหานา  บูละ
2. นางสาวสุรีรัตน์  วัชรกุล
 
171 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงซอฟาวาตีย์  โกะโซะ
2. เด็กชายอารูวะห์  อีแต
3. เด็กชายอิบรอฮีม  กาซา
 
1. นางสาวเสาวรัตน์  เสาะสุวรรณ
 
172 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 88.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตลาดนัดต้นมะขาม 1. เด็กหญิงนูรซีลา  กาหลง
2. เด็กหญิงนูเราะห์  ยูนุ
3. เด็กหญิงอาอีเซ๊าะ  กะจิ
 
1. นางสาวแมะเสาะ  แมะตีเมาะ
 
173 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 85.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กชายมาหะมะ  โต๊ะสี
2. เด็กชายอับดุลมานัฟ  ยูโซะ
3. เด็กชายอัสเวร์  สาเมาะ
 
1. นายชัยกิจ  ชะดารัตน์
 
174 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 85.6 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายซุบรอ  เส็นสะนา
2. เด็กชายมูฮัมหมัดนาอิน  บาสา
3. เด็กชายอุสมาน  ดอเลาะ
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  พลสิทธิ์
2. นายประสงค์  สุวรรณแพทย์
 
175 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 84.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่าคลอง 1. เด็กชายบูรฮัน  สะแลมัน
2. เด็กชายวรวิทย์  ดือราซอ
3. เด็กชายฮัมดัน  นายี
 
1. นางนูรฮามีซ๊ะ  สลำเหม
2. นายสุริยน  แวดอเล๊าะ
 
176 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 84.4 ทอง 6 โรงเรียนบ้านชะเมา 1. เด็กชายรอมลี  ปอสู
2. เด็กชายวันอัซฮาร์  ดอเลาะ
3. เด็กชายฮาซัน  มะเซ็ง
 
1. นางกันจะนา  คงคนึง
2. นางจินดา  จันทนวล
 
177 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กชายมูฮำหมัดราวี  แปเราะอีเล
2. เด็กชายสุไลมาน  เจะเละ
3. เด็กชายอับดุลฮากิม  บางปู
 
1. นางสาวซูนัยยะห์  หะยียุนุ
2. นายอัสมิง  อาแว
 
178 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80.4 ทอง 8 โรงเรียนวัดธนาภิมุข 1. เด็กชายอดุลย์  คารี
2. เด็กชายอนุพงศ์  สุริวงษ์
3. เด็กชายอับดุลรอมัน  สุหลง
 
1. นางสาวฤดีวัลย์  เจริญนุมัติ
 
179 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายนุสรี  เจะมะ
2. เด็กชายรอซือดี  อาแว
3. เด็กชายสรวิชญ์  สาเล็ง
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  พลสิทธิ์
2. นายประสงค์  สุวรรณแพทย์
 
180 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายมะรอมซี  มูนอมานิง
2. เด็กชายสุไฮมิน  ดอนิ
3. เด็กชายอับดุลเราะมาน  เส็นสอ
 
1. นางสาวกมลทิพย์  พิชัยวงศ์ธรรมา
 
181 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กชายชานนท์  ดนมายิ
2. เด็กชายภูวนาท  ยามา
3. เด็กชายอัฟฟาน  บาเหมบูงา
 
1. นายมิตร  รัตนพันธุ์
2. นายสุเนตร  ศรีสวัสดิ์
 
182 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้หรือวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. นางสาวซาวานี  ซง
2. เด็กหญิงฟารีซะ  อาแว
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
183 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงกาลตีนี  อาแว
2. เด็กหญิงกูนูรมี  ดาตู
3. เด็กชายซูเฟียน  อาแด
 
1. นายสุนทร  ศรีสมปอง
2. นางสาวฮานีซะห์  มะมิง
 
184 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 82.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านบือแนปีแน 1. เด็กชายนุรอาฎีพาฮ  แวโวะ
2. เด็กชายฟัยซอล  วอลีบาแย
3. เด็กชายแวมูฮำหมัด  สามะอาลี
 
1. นางสาวซูไบดะห์  กาโฮง
2. นางสาวต่วนรอซีดาห์  ลอจิ
 
185 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ดอกไม้ใบตอง-พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กหญิงนูรีซา  มะเด็ง
2. เด็กหญิงนูรีสา  มะเเด
3. เด็กหญิงนูรีฮัน  กาเดร์
4. เด็กหญิงพาตีมะห์  สามะ
5. เด็กหญิงมานีซะห์  กาแม
6. เด็กหญิงโซฟียะห์  กาแม
 
1. นางฐายิกา  คงศรีประพันธุ์
2. นายบุญเหลือ  จันทรศิริ
3. นางโยวารีย๊ะ  ตาเละ
 
186 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ดอกไม้ใบตอง-พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงนิรอกีเยาะ  นิกะจิ
2. เด็กหญิงนูรฮายาตี  อาแว
3. เด็กหญิงนูรีดา  อาลี
4. เด็กหญิงฮุสนา  ยูโซะ
 
1. นางทิชาดา  ศรีสุวรรณ
2. นางมณี  เทพสุวรรณ์
 
187 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงคัสฟีลา  เจ๊ะมะ
2. เด็กหญิงซากียะห์  มะแซ
3. เด็กหญิงนูรีซัน  ตุหยง
4. เด็กหญิงพาดีละห์  บากา
5. เด็กหญิงมารียะห์  หีมยอ
6. เด็กหญิงสุฮัยดา  มะแซ
 
1. นางชนิดา   รักษ์จันทร์
2. นางสาวชุวิยดา  มณีมาตย์
 
188 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงสีตีอาซีเยาะห์  สะอิ
2. เด็กหญิงอัสนี  อาแว
3. เด็กหญิงอิครีมะห์    เลาะอิง
 
1. นางจินตนา  ศรีสมปอง
2. นางฮีมยารียะห์  วาเยะ
 
189 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายกามารูดิง  แวยูโซ๊ะ
2. เด็กหญิงสารีฟะห์  สะมะแอ
3. เด็กหญิงเราะห์มาตีนา  ลาเต๊ะ
 
1. นางชนิดา   รักษ์จันทร์
2. นางสาวอมรรัตน์  ชูสว่าง
 
190 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กหญิงนูรีดา  ลือแบซา
2. เด็กหญิงวาฮีดา  ลือแบซา
3. เด็กหญิงอานีฟา  แยนะ
 
1. นางคอมารียะ  สามะ
 
191 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนาวารี  เจ๊ะบู
2. เด็กหญิงนูรมา  ดอกา
3. เด็กหญิงบัลกิส  แมหะ
 
1. นางสุภาพ  ล่องชุม
 
192 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กหญิงนิอิลฮาม  อาบู
2. เด็กหญิงสลินญา  มังสะมาน
3. เด็กหญิงโซฟีย๊ะ  จินตรา
 
1. นายภาณุพล  โสมจันทร์
2. นายศิริ  จันทร์แสง
 
193 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงต่วนสารีนา  สาเม๊าะ
2. เด็กหญิงสูไหลา  มะดีเยาะ
3. เด็กหญิงอะซีเราะห์  น่าเปะ
 
1. นางศรีสุดา  ทองอร่าม
2. นายสาโรจน์  ตรีแก้ว
 
194 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าบอน 1. เด็กหญิงนิสิตา  ราชเพ็ชร
2. เด็กหญิงนูรมี  มะ
3. เด็กชายบุคอรี  สามะ
 
1. นางจริยา  นาคปลัด
2. นางประภา  ศรีเมือง
 
195 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบินยา 1. เด็กชายดุนยา  มะแซ
2. เด็กชายสุไลมาน  ดอกา
3. เด็กชายอับดุลรอเซะ  เจ๊ะเลาะ
 
1. นายอดินันท์  สาแม
 
196 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กชายซูเฟียน  มะพิเย๊าะ
2. เด็กชายริดวัน  สือแม็ง
3. เด็กชายอับดุลฮากัม  มูอิ
 
1. นายซาอีดิน  สาและอารง
2. นายโมฮัมหมัดซาซาลี  สาและอารง
 
197 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบาเงง 1. เด็กชายฟัยซอล  สาและ
2. เด็กชายฟูรกอน  เจ๊ะแต
3. เด็กชายอันวา  ยูโซะ
 
1. นางรัชดาภรณ์  ราชบุตร
2. นายศิริ  จันทร์แสง
 
198 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายซูลกิฟลี   จารง
2. เด็กชายมูฮำหมัดริฎวน  อีแต
3. เด็กชายเฟาซัน  จะปะกิยา
 
1. นายยีฮาด  จะปะกิยา
2. นายแวมูฮำมัด  กาแบ
 
199 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กชายนุรวัยฟาน  ยีเด็ง
2. เด็กชายบูคอรี  สาหะ
3. เด็กชายอับดุลเลาะ  มะหะมะ
 
1. นายสายชล  จุลเอียด
 
200 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 84 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านต้นสน 1. เด็กชายคูไซฟี  มะเกะ
2. เด็กชายรุสลัน  เละนุ๊
3. เด็กชายอิสมาแอ  เก๊าะแล๊ะ
 
1. นางสุดจิตร์  เฮ้าประมงค์
 
201 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงปัทมาวาตี  ดอเล๊าะ
2. เด็กชายฟุรคอน  ยูโซะ
3. เด็กชายสากีริน  โต๊ะและ
 
1. นางสมศรี  ซ้วนล่อง
2. นายสาโรจน์  ตรีแก้ว
 
202 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายซัมซี  ตะเยาะ
2. เด็กหญิงอัสนีดา  แตรอแม็ง
3. เด็กหญิงเจ๊ะซง  ปะดอเก๊ะ
 
1. นายภาสกร  หุ่นพยนต์
2. นางสาวมารีแย  อาเย๊าะแซ
 
203 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กชายมูฮัมหมัดโสฟี  ยูโสะ
2. เด็กชายมูฮัมหมัดไฟซัน  วาเตะ
3. เด็กชายวีรพล  สมแก้ว
 
1. นางรัชนี  ราชแก้ว
2. นายไมตรี  ดอเลาะ
 
204 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   ดำแดง
2. เด็กชายจเร  ทองสองศรี
3. เด็กชายนันทวัฒน์  ปิ่นทอง
 
1. นายจรินทร์  ยอดนุ้ย
 
205 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กชายพายซอล  บาเหะ
2. เด็กชายมุสตอฟา  มะและ
3. เด็กชายมูฮำหมัดอิคลาส  ราแดง
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
206 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านบินยา 1. เด็กชายมูฮัมมัดมาโซ  สามะ
2. เด็กชายรอมซี  เปาะมะ
3. เด็กชายอาเดล  เย็ง
 
1. นายอดินันท์  สาแม
 
207 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านต้นแซะ 1. เด็กชายกูอารีฟีน  ลอมะ
2. เด็กชายมูฮำหมัดรุสกี  เปาะ
3. เด็กชายสุกรี  กาหลง
 
1. นายฐิรอาศน์  แก้วพวง
2. นางทิพย์วิภา  จินากุล
 
208 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านบากง 1. เด็กชายมูฮำหมัดอัซรอฟ  ปูตะ
2. เด็กชายอาร์ฟิล  มะสะหะ
3. เด็กชายฮาฟิส  มาหิเละ
 
1. นางสะอาดะห์  ซีเดะ
2. นายอับดุลฮาลีม  มาหิเละ
 
209 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายซูไฮมี  อาเย๊าะแซ
2. เด็กชายต่วนอับดุลเลาะ  กูนา
3. เด็กชายมะรอซือดี  ดูมีแด
 
1. นายภาสกร  หุ่นพยนต์
2. นายอับดุลเล๊าะ  ตะเย๊าะ
 
210 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กชายมูฮำหมัดซูฟียา  เจ๊ะสือนิ
2. เด็กหญิงยามีละห์  สาและ
3. เด็กชายสิทธิชัย  ยอดคง
 
1. นางสมศรี  ซ้วนล่อง
2. นายสาโรจน์  ตรีแก้ว
 
211 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงซูฮาดานี  ตาเยะ
2. เด็กหญิงตัสนีน  ตาเยะ
3. เด็กหญิงฮัยฟัด  สาและ
 
1. นางสาวกรรณิการ์  มุกฎารัตน์
2. นางสาวิตรี  ตู้สำราญ
 
212 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านม่วงเตี้ย 1. เด็กหญิงต่วนญาณิศา  โต๊ะรายอ
2. เด็กหญิงนูรฮูดา  มะ
3. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  ยูโซะ
 
1. นางกาญจนา  สุขจันทรา
2. นางสุชีรา  สมุทรจินดา
 
213 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดมะกรูด 1. เด็กชายพฤกษา  บุญสงค์
2. เด็กชายรัษฎา  เสนาวรรณ
3. เด็กชายวรรณลภ  สุวรรณณิตร
 
1. นางสาวสุภรัตน์  มุกฎารัตน์
 
214 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนิอาซูรา  สุหลง
2. เด็กหญิงนุรทัศนีม  ฮะซา
3. เด็กหญิงมาเรียม  หะยีสาแม
 
1. นางภรรคภิลัย  มีทอง
 
215 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านอินทนิล 1. เด็กหญิงซอบารียะห์  ดอเลาะ
2. เด็กหญิงอัสนา  กาเดง
3. เด็กหญิงอาซีซะห์  ซง
 
1. นางสุวรรณีย์  สหัสสธารา
 
216 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปลักปรือ 1. เด็กหญิงซากียะห์  สะอุ
2. เด็กหญิงนูรีซัน  เจ็ะแต
3. เด็กหญิงสูรายดา  โซะปะยา
 
1. นายดำรงค์  ชูปาน
2. นางเพลินพิศ  ไชยการ
 
217 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสมเด็จหลวงพ่อทวดวัดช้างให้ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  ศรีศรี
2. เด็กหญิงรัตนาวลี  ชุมทอง
3. เด็กชายสิทธิพงค์  พรหมนิมิตร
 
1. นางฉลวย  บุญชัยสุริยา
2. นางพรพิศ  รัตนพันธุ์
 
218 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงกุลวาณีย์  เจะมิง
2. เด็กหญิงนูรีซะห์  อาด๊ะ
3. เด็กหญิงนูรียะห์  ราแดง
 
1. นางรจนา  เจ๊ะแว
2. นางสาวสุดใจ  รอดศรี
 
219 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนูรีฮัน  มานิ๊
2. เด็กหญิงนูรไอนี  ฮะซา
3. เด็กหญิงมานาล  ซากา
 
1. นางสาวซัลมาร์  หะยีดาราแม
 
220 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กหญิงนาสีลา  มาหะมะ
2. เด็กหญิงนิตยา  อุเซ็ง
3. เด็กหญิงยารอน๊ะ  ดือรามะ
 
1. นางศิริมา  คงมีบุญ
2. นางสาวสรัญญา  เจริญสุข
 
221 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กหญิงต่วนโรฮายา  นิกะจิ
2. เด็กหญิงนาอีหม๊ะ  บากา
3. เด็กหญิงนูรีซา  สุลง
 
1. นางสาวกรรณิการ์  มุกฎารัตน์
2. นางสาวิตรี  ตู้สำราญ
 
222 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรือเซะ 1. เด็กหญิงซูไวบะห์  มูนะ
2. เด็กหญิงนูรมา  กาเจ
3. เด็กหญิงอาแอเสาะ  เจ๊ะสะแม
 
1. นางสาวต่วนปารีดะ  ตูแวปูเต๊ะ
2. นางสาวรุสนีย์  จาหลง
 
223 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนโนรี 1. เด็กหญิงซูไรดา  ลาเต๊ะ
2. เด็กหญิงนูรีฮัน  ปิแยะ
3. เด็กหญิงบุชรอ  ลาเต๊ะ
 
1. นางนูรีย๊ะห์  เดหลำ
2. นางสาวนูีรฮายาตี  สามะ
 
224 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงซีตีอัยเสาะ  สะมาแอ
2. เด็กหญิงซูรัยณี  สือแม
3. เด็กหญิงนูรไอนี  กาแม
 
1. นางรอหะนา  ยะโก๊ะ
2. นางสาวอามีเนาะ  กาซา
 
225 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกระหวะ 1. เด็กหญิงซัยนูนะห์  ดือราแม็ง
2. เด็กหญิงนูรูลฟิรดาว  มะเด็ง
3. เด็กหญิงสูรีนา  หาแว
 
1. นางสามีน๊ะ  ยามิง
 
226 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบูดน 1. เด็กหญิงนูรอัยมี  คอลาเตะ
2. เด็กหญิงมีสบะห์  กานุงมิง
3. เด็กหญิงอาอีดะห์  สะตาปอ
 
1. นางกูหยาลานี  ตีโด
2. นางศันศนีย์  เจ๊ะปอ
 
227 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ม.1-ม.3 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านศาลาสอง 1. เด็กหญิงนูรีดา  อีปง
2. เด็กหญิงรุสนีย์  มะนอร์
3. เด็กหญิงไซนับ  มามะ
 
1. นางสาวซาอีดะห์  เจ๊ะเละ
2. นางสาวหมะซง  เจ๊ะอุบง
 
228 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ม.1-ม.3 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงนูรีดา  นะยะ
2. เด็กหญิงประสุตา  แลแมะ
3. เด็กหญิงรอฮานี  ยีดำ
 
1. นางนงเยาว์  รัตน์น้อย
 
229 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาว-หวานเพื่อสุขภาพ (ประเภทเส้น) ม.1-ม.3 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงคอดีเยาะ  ลอเด็ง
2. เด็กหญิงนินูรมาลา  หะซา
3. เด็กหญิงฟาดีละห์  ราแดง
 
1. นางสุทธิพร  แก้วอ่อนจริง
 
230 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายมูฮัมหมัดฟิตรี  เจ๊ะเตะ
2. เด็กชายสุกรี  ดามิ
3. เด็กชายอาซูวัน  กอแล
 
1. นางชนิดา   รักษ์จันทร์
2. นางสาวชุวิยดา  มณีมาตย์
 
231 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านบือแนปีแน 1. เด็กหญิงทรายนับ  มาหิเละ
2. เด็กชายวันดลยา  สามะอาลี
3. เด็กหญิงแวเสาะ  แวสะมาแอ
 
1. นางอัสรียา  สะมาลา
2. นางสาวอุศนา  บินอิสริส
 
232 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดนาประดู่ 1. เด็กชายกิตตินันท์  ไชยสอง
2. เด็กชายศุภกฤษ  เพชรยอด
3. เด็กหญิงอาทิตย์ศรา  ขวัญจุล
 
1. นางวาสนา  จำนงอนุวัตร
2. นางอำพน  พรหมสุข
 
233 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กชายมะยะโกะ  สาและ
2. เด็กหญิงสาวีรา  บือราเฮง
3. เด็กชายฮาฟิซ  สะมุดิง
 
1. นางชนิดา  รักษ์จันทร์
2. นางสาวชุวิยดา  มณีมาตย์
 
234 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กชายอับดุลฆอฟูร  แวหะยี
2. เด็กหญิงอัสนี  อาเล็ม
 
1. นายมูฮัมหมัดนายิบ  สีตีเลาะ
2. นายรอสดี  จารง
 
235 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดสุนทรวารี 1. เด็กหญิงชลันธร  ธรรมมา
2. เด็กหญิงสุพิชชา  จินดารัตน์
 
1. นางกาญจนา  สุวรรณชาตรี
2. นางสาวเนตรชนก  ทองจันทร์
 
236 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงกอมารียะห์  อามะ
2. เด็กชายมูฮัมหมัดยุสรัน   จะปะกิยา
 
1. นายอธิคม  ติวงค์
2. นางแวซายเค๊าะ  ซารีเดะ
 
237 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กชายต่วนอนิส  โตะกูบาฮา
2. เด็กชายอัสรี  ดูมีแด
 
1. นางนิอารีฟา  บินหะยีอารง
 
238 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 86.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตรัง 1. เด็กหญิงสุฑาทิพย์  ชัยชนะ
2. เด็กชายเอกพล  รามแก้ว
 
1. นางสาวศิริมา  ชูสงค์
 
239 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กหญิงสุไรดา  สาแม็ง
2. เด็กชายอุสมาน  กาหลง
 
1. นางสาวปนิดา  สีลาภเกื้อ
2. นางสาวยลดา  สะบุดิง
 
240 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนิคมสร้างตนเองโคกโพธิ์ 1. เด็กชายกนกพล  คงแก้ว
2. เด็กชายพัทธพงศ์  แก้วจันทร์
 
1. นายณัฐกิตติ์  ปานถาวร
2. นายสุวัฒน์  ชำนัญพิทักษ์วงศ์
 
241 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 81.75 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายนิอาฟิก  จำรูญศิลป์
2. เด็กชายสุไลมาน  กาเซะ
 
1. นางสาวฮายาตี  มูเซะ
 
242 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80.5 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายมูฮัมหมัดอาลี  กะลูแป
2. เด็กชายอาลิฟ  ลาแซ
 
1. นางสาวมารีซาน  ดือราฮิง
 
243 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงนุรีดา  สาและมะ
2. เด็กหญิงฮับเซาะห์  สะมะแอ
 
1. นางสาวกัลยดา  พงศ์ศิีิริ
 
244 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสิเดะ 1. เด็กหญิงซาฮาดะห์  สิเดะ
2. เด็กชายสุฟยาน  อาเล็ม
 
1. นายรอสดี  จารง
2. นางสุรญา  เดชอรัญ
 
245 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสมเด็จหลวงพ่อทวดวัดช้างให้ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ศิริเสถียร
2. เด็กหญิงชญานิษฐ์  บุญชู
 
1. นางสาวนิภาพร  นนท์ณรงค์
 
246 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกูวิง 1. เด็กชายมุคลิซ  มูฮิ
2. เด็กชายอาดินันท์  กียะ
 
1. นางสาวกนกกช  วัชรวรานนท์
2. นางสาวกนกกช  วัชรวรานนท์
 
247 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านต้นทุเรียน 1. เด็กชายซูไฮมี   ประดู่
2. เด็กชายมูฮำหมัดฟาเดล  อาแว
 
1. นางสาวนริศรา  ขุนดุเร๊ะ
2. นางอารุณี  โต๊ะเจ๊ะ
 
248 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กชายวันมุสตกิม  กุลามาหมัด
2. เด็กชายอาดิล  สาหัดสะตำ
 
1. นางสาวปาณิสรา  สารรักษ์
2. นางสาวเสมอใจ  วิจิตร
 
249 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กหญิงพาตีหม๊ะ  วาโด
2. เด็กหญิงรุสนี  สาเล็ง
 
1. นางสาวสุจรรยา  อินชะนะ
2. นายอัซมาน  สะอิ
 
250 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านน้ำใส 1. เด็กชายรุสคาร์ณ  บือแน
2. เด็กชายสุไลมาน  ดาราแม
 
1. นายเรวัฒน์  สะราเซะ
 
251 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านละหารยามู 1. เด็กชายมูฮัมหมัดอามีน  บือแน
2. เด็กชายลุกมาน  กาหลง
 
1. นางยามีละ  ดือเระ
 
252 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กหญิงนินูรินทร์  หะยี
2. เด็กหญิงสุนิตา  ยายา
 
1. นางสาวฮายาตี  มูเซะ
 
253 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านป่าไร่ 1. เด็กชายบาชีร  บาราเฮง
2. เด็กชายอาริฟ  มะนอ
 
1. นางสุกัลยา   กาญจนเพชร
2. นายเดะแม  เซะบิง
 
254 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านระแว้ง 1. เด็กหญิงมารีเย๊าะ  บาราเฮง
2. เด็กชายเจ๊ะมูฮำหมัดซาพารี  มะฮะมะ
 
1. นางสาวซาลีนา  โต๊ะลูโบ๊ะ
2. นายวีรโชติ  ฤทธิ์โต
 
255 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านตรัง 1. เด็กหญิงนาซีบะห์  นิมะ
2. เด็กหญิงอาซือหม๊ะ  สะมาแห
 
1. นางสาวศิริมา  ชูสงค์
 
256 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านควนแปลงงู 1. เด็กชายซุลฮิลมี  ดาโต๊ะ
2. เด็กชายมูฮัมหมัดตายุดดีน  สะอิ
 
1. นายสุไฮมิง  ดาเระมูซอ
2. นายอัซมาน  สะอิ
 
257 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านปาลัส 1. เด็กชายมูฮัมหมัดซิลวา  โต๊ะหล้า
2. เด็กชายอุสมาน  มะนุ
 
1. นางสาวจารีย์  อินศรีสวัสดิ์
2. นางสาวปนิดา  สีลาภเกื้อ
 
258 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กชายสอลาหุดดิน   หะยีตาเยะ
2. เด็กหญิงอัสมะห์   จะปะกิยา
 
1. นางสาวมาเรียม   สาและ
2. นายอธิคม  ติวงค์
 
259 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันเกมเพื่อการศึกษาอาเซียน(Sea journey) ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงนริศรา  สุหลงกุ
2. เด็กชายรีฟฮาน  อะลีดิมัน
 
1. นางสาวปาณิสรา  สารรักษ์
2. นางสาวเสมอใจ  วิจิตร
 
260 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 97.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเจาะบาแน 1. เด็กชายนิอับดุลฮากิม  เจะปิ
 
1. นางสะลีหะ  เลาะดีสม
 
261 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงการ์ตีนีย์  ดาแม
 
1. นางต่วนปารีดา  โต๊ะอีแม
 
262 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงอัฟนาน  วาเยะ
 
1. นางสาวซันโนรา  จารง
 
263 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกโพธิ์ 1. เด็กหญิงอาซีกีน  กระโด
 
1. นางเพ็ญศรี  ไชยนุ้ย
 
264 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบาตะกูโบ 1. เด็กชายโซกีอาดัม  เต๊ะ
 
1. นางสาวอรุณี  หะมะ
 
265 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนโนรี 1. เด็กหญิงนัชเราะห์   ชิดโอะ
 
1. นายอนันต์  ขุนปลัด
 
266 ภาษาต่างประเทศ กิจกรรม (Spelling Bee) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงนูรอานีตา   ลาเต๊ะ
 
1. นายอัซมาน   เบ็ญหวันสนิ
 
267 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปานัน 1. เด็กหญิงฮูดา  ดอเลาะ
 
1. นางสาวซันโนรา  จารง
 
268 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตลาดนัดบาซาเอ 1. เด็กหญิงนูราซีกีน  อารีเสน
 
1. นางนาวัล   แวอาแซ
 
269 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงพาตีเมาะ  มะดือราวี
 
1. นางไอนีย์  วอลี
 
270 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังกว้าง 1. เด็กหญิงคอดียะ  วานิ
 
1. นางรอฮาณี  ขุนปลัด
 
271 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านควนโนรี 1. เด็กหญิงฮาฟียะห์  บาซา
 
1. นายอนันต์  ขุนปลัด
 
272 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านละหารยามู 1. เด็กหญิงฟาตีฮะห์  บือแน
 
1. นางสุมาลา  เบ็ญหวันสนิ
 
273 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 52 1. เด็กหญิงฮายาตี  ตาเห
 
1. นางวีนา  อับดุลสตา
 
274 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตรัง 1. เด็กชายพรชัย  ลิ้มเจริญ
 
1. นางสาวสุธนา  คชินทรโรจน์
 
275 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสุนทรวารี 1. เด็กชายจัฟนี  หมัดเลาะ
 
1. นายบัณฑิต  ขุนชนะ
 
276 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน (Multi Skills Competition) ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนลังงา 1. เด็กชายฟารุฟ  หมัดดิมสา
 
1. นางไสนะ  ดอเลาะ
 
277 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 87.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถนน 1. เด็กชายกาซาฟี  กะจิ
2. เด็กชายตูแวมารูดิง  ตูแวมะ
3. เด็กชายมะรอดี  ชียง
4. เด็กชายมูฮัมหมัด  กาเจ
5. เด็กชายมูฮัมหมัดอิฟนาดี  เจะคาเร็ง
6. เด็กชายอิมรอน  กอและ
 
1. นายกำธร  อินศรีสวัสดิ์
2. นายธนากร  เจะหนิ
 
278 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโผงโผง 1. เด็กชายซูกราน  ยูโซ๊ะ
2. เด็กชายนัสรูดิน  กะจิ
3. เด็กชายมูฮำหมัดตามีซี  มะลี
4. เด็กชายลูกมาน  ตะปอ
5. เด็กชายอับดุลเราะมาน  มะแซ
6. เด็กชายอารีฟ  ดอเลาะ
 
1. นายธัญญา  สุวประพันธ์
2. นายเบญจมินทร์  เจะสู
 
279 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดอรัญวาสิการาม 1. เด็กชายจักรเรศ์  จันทรสุข
2. เด็กชายทวีชัย  สุขแก้ว
3. เด็กชายธนวัตร  หมวกทอง
4. เด็กชายนิรุช  นุ่นแก้ว
5. เด็กชายภานุพงศ์  ศิริจินา
6. เด็กชายรัตนะ  ผอมแก้ว
7. เด็กชายศุภโชค  ไชยรัตน์
8. เด็กชายอนุสรณ์  อักษรวิทย์
 
1. นายนายวิชาญ  มูสิกรุณ
2. นายสุรกิจ  กิณเรศ
3. นายเฉลิมศักดิ์  สุขสวัสดิ์
 
280 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมจัดค่ายพักแรม ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดอัมพวนาราม 1. เด็กชายซับรี  เจ๊ะเม๊าะ
2. เด็กชายซาการียา  วิชา
3. เด็กชายซาดัม  วิชา
4. เด็กชายซาฟีอิง  บือโต
5. เด็กชายซูลกิฟลี  สาเมาะ
6. เด็กชายฟุรกอน  วิชา
7. เด็กชายสุไลมาน  เจ๊ะและ
8. เด็กชายอดุลย์  มะตีเยาะ
 
1. นายซาการียา  ตง
2. นายสมคิด  สีสุวรรณ
 
281 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านประจัน 1. เด็กหญิงซามีฮะห์  กาโฮง
 
1. นางต่วนเยาะ  นิสะนิ
 
282 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยะรัง 1. เด็กหญิงนูร์อีน  แยนา
 
1. นางพวงเพ็ญ  ทองมา
 
283 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดนัดต้นมะขาม 1. เด็กหญิงรอฮานี  ตาฮา
 
1. นางสาวสุรีพร  พุดสาย
 
284 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเกาะจัน 1. เด็กหญิงนุรไอนี  หามะ
 
1. นางกรกนก  แก้วเกาะสะบ้า
 
285 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดบุพนิมิต 1. เด็กหญิงอรัญวารินทร์  แก้วเขียว
 
1. นางถนอม  อันยะลา
 
286 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบการแสดงประกอบสื่อ ปฐมวัย 80 ทอง 6 โรงเรียนวัดภมรคติวัน 1. เด็กหญิงจิตราภรณ์  พรหมมณี
 
1. นางจำนรรจ์  ศรีสมุทร์
 
287 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 85.01 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กชายอับดุลการิม  แวนาแว
2. เด็กชายอามีน  สาแม็ง
3. เด็กหญิงอายูมี  ยีมะแซ
 
1. นางสาววิลาวรรณ  แบเลาะ
2. นางสาวอานีสะห์  ลือโม๊ะ
 
288 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านพงสตา 1. เด็กชายนิมูฮัมหมัดจัฟรี  มอลอ
2. เด็กชายปาตีเมาะ  กาปิง
3. เด็กชายอับดุลเราะห์มาน  กาซาเด็ง
 
1. นางนิคอซีมัส  ยะหริ่ง
2. นางสาวยามีละห์  ซาซู
 
289 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมายอ (สถิตย์ภูผา) 1. เด็กหญิงณัจวา  เจะโด
2. เด็กหญิงรุสนีตา  กอยา
3. เด็กหญิงอิลฮาม  หะยีหามะ
 
1. นางสาวราตรี  กาญจนอารี
2. นางวรรณดี  คงสวัสดิ์
 
290 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนต้นพิกุล 1. เด็กหญิงซูรีนา  แซแม็ง
2. เด็กหญิงนารีมาลย์  สะเตาะ
3. เด็กหญิงลาชนีย์  กาซอ
 
1. นางสาวคอรียะห์  อีปง
2. นางซอบารียะห์  แวมะ
 
291 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนลาแม 1. เด็กหญิงซุไรดา  โตะเตะ
2. เด็กหญิงนิอาดิยา  รอยาลาบาเจาะ
3. เด็กชายอสือหมิง  หะยียะโกะ
 
1. นางประคอง  ปราชญาวงศ์
 
292 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 83.6 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาวัง 1. เด็กหญิงซูวารี  มะแซ
2. เด็กหญิงนุรเดียฟะห์  แวสาเหาะ
3. เด็กหญิงนูรูลฮูดา  อีซอ
 
1. นางมารีย๊ะ  มูซอดี
2. นางวาฮีด๊ะห์  วายา
 
293 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านตันหยง 1. เด็กหญิงซูรลีฟะฮ  เจ๊ะมะ
2. เด็กหญิงวันฟาตีเมาะห์  เจ๊ะปอ
3. เด็กหญิงสาวารี  ดอเลาะ
 
1. นางสาวกิสมียาวาตี  เจ๊ะแว
2. นางวรรณคนางค์  ชูเมือง