สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคเหนือ ครั้งที่ 62 ระดับประถมศึกษา
ณ สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จังหวัด เชียงใหม่
ระหว่าง วันที่ 21-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายกมล  แซ่ย่าง
2. เด็กชายธิติ  แซ่ยะ
3. เด็กชายพอธิ  ลุงจางติ
 
1. นายพีระนัส  เป็งใจ
2. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
 
2 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายกุลนันท์  สวรรค์บ้านเรา
2. เด็กหญิงขนิฐา  สว่างวัฒนกุล
3. เด็กชายจตุรงค์  สถิตพงษ์เดช
4. เด็กหญิงจอมขวัญ  ทวีเกียรติกำจร
5. เด็กชายจิรายุทธ  สวรรค์ทุ่งแก
6. เด็กหญิงจุฬาภรณ์  ชูภูษณพงษ์
7. เด็กหญิงชลทิชา  พิทักษ์สายธาร
8. เด็กชายชูชาติ  วลัยวารีพัฒนา
9. เด็กหญิงญาวรัตน์  ศุภกานต์ชน
10. เด็กหญิงณิชนันท์  ธัญญาบริบูรณ์
11. เด็กชายที่รัก  มาลีวรสิทธ์
12. เด็กหญิงธัญสุดา  โชคเอนกนันท์
13. เด็กหญิงธีรพร  มงคลปัญญากุล
14. เด็กชายประเสริฐ  จันทร์ทอแสง
15. เด็กหญิงปาริฉัตร  สิริแจ่มพงศ์
16. เด็กหญิงพัชรี  มงคลปัญญากุล
17. เด็กหญิงพัทรนันท์  จันต๊ะมูล
18. เด็กหญิงพิชญ์สินี  สิทธิ์คงขจร
19. เด็กหญิงมณทิรา  วัชรพิกุลกลิ่น
20. เด็กหญิงรจนา  มาลีวรสิทธ์
21. เด็กหญิงวนิดา  ลัดดาวัลย์เวชกิจ
22. เด็กหญิงวรัญญา  ธำรงศักดิ์สงวน
23. เด็กหญิงวัชราภรณ์  สถิตพงษ์เดช
24. เด็กหญิงวารุณี  สวัสดิ์พนารักษ์
25. เด็กชายวิชยา  มิตรมหายศ
26. เด็กชายศรัณยู  ชุมพรวิริยะกุล
27. เด็กหญิงศรีวิไล  จันทร์ทอแสง
28. เด็กหญิงศิริพร  รัตตัญญูวงศา
29. เด็กหญิงสรัลพร  อนุสรณ์ความดี
30. เด็กชายสราวุฒิ  เชิดชูคุณธรรม
31. เด็กหญิงสิทธิ  ชยุติพาณิชย์
32. เด็กหญิงสุดา  วัชรพิกุลกลิ่น
33. เด็กหญิงสุภัตรา  ลาภผลอุทิศ
34. เด็กหญิงสุภัทธนีย์  เถมินพนา
35. เด็กชายสุวรรณ  พงศ์ประทีปชัย
36. เด็กชายอภิเดช  โชคพารุ่งเรือง
37. เด็กหญิงเกศราภรณ์  ถาวรธารา
38. เด็กหญิงเบญญาภา  สถิตพงษ์เดช
39. เด็กชายเสรีเดช  มฤคมาศ
40. เด็กชายไพฑูรย์  อุดมปิยะนันท์
 
1. นายชลัชนัย  ซื่อเกียรติขจร
2. นางสาวรดิศ   โชคสุขเสียงวิเวก
3. นางสาวสุวรรณา  บัวทรัพย์
4. นางสาวสุเนตร  โด่งสนั่น
 
3 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. นายบรรพต  จตุพรถาวรกุล
2. นายสนิท  กระจ่างฉัตรวิไล
3. นายสุเจตน์  คุณกสินธ์พงศ์
 
1. นายจตุพร  ใสนวล
2. นายอดุลย์  ราชโยธา
 
4 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงทวิกา จอย  ไอโซรีนา
 
1. นางทอรุ้ง  หอมคง
 
5 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กชายธนวัฒน์  ริยะนา
2. เด็กชายนนธวัช  พงษ์ตุ้ย
 
1. นางสาวทศพร  จันทรประณีต
2. ว่าที่ร้อยตรีประกิต  โอบเอื้อ
 
6 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 91.6 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายชัยนุภา  กนกไพรวัลย์
 
1. นางสาวปิยะฉัตร  นันธิสิงห์
 
7 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงรัตนา  แจ่มคีรีรัตน์
2. เด็กหญิงราตรี  สิทธิคงดำรง
3. เด็กชายเทียนชัย  พงศ์ไพรสถาพร
 
1. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงพรชิตา  นันต๊ะภูมิ
 
1. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงณัชชา  จิตรวารีเกษม
2. เด็กหญิงพรนิภา  บรินทคุณธรรม
3. เด็กหญิงพิมพ์จันทร์  กมลรักสันติ
 
1. นายครองศักดิ์  เบิกบาน
2. นางวันวิสาข์  อานันท์
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89.4 ทอง 11 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  พันธ์พิชัย
2. เด็กชายพุฒิพงศ์  กูลเรือน
 
1. นางพรรณี  จันทดา
2. นางสาววิยะดา  กาลังไชย
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.25 ทอง 24 โรงเรียนบ้านสบแปะ 1. เด็กหญิงหมวย   คำอ้าย
 
1. นางสาววรวลัญช์   คำตุ้ย
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 7 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กชายกุลวัฒน์  ดุษฎีไพรวัลย์
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
 
13 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.66 ทอง 14 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายทัตพงษ์  ตั้งใจเจริญกุล
2. เด็กชายภัทรพงษ์  เกสรพฤกษี
3. เด็กชายอาวุธชัย   วนาสถิตกุล
 
1. นายประทีป  ด้วงเขียว
2. นายสุรินทร์  ปินนะสุ
 
14 ศิลปะ แสดงตลก ม.1-ม.6 87.2 ทอง 7 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายขวัญชัย  จรูญเกษมกุล
2. เด็กหญิงชฏาพร  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
3. เด็กชายยงชัย  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
4. เด็กหญิงสุธีรา  มูลสุข
5. เด็กชายอาทิตย์  ชื่นสุขอารีกุล
 
1. นางสาวนงเยาว์  ใจสุยะ
2. นายสันติภาพ  ยิ่งสินสุวัฒน์
 
15 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.13 ทอง 21 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายฐิติกร  เจริญสุข
2. เด็กชายนภัสกร   คำมูล
3. เด็กชายประสิทธิพันธ์  กล้ากระทำ
 
1. นางนงลักษณ์  วณีสอน
2. นางสาวปาริชาติ  สินธุชัย
 
16 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 87 ทอง 22 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงณิชาภัทร  ศรีนวล
 
1. นางสาวสุพรรรณี  เปรี่ยววิญญา
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 87 ทอง 7 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงคุณัญญา  อินต๊ะคำ
2. เด็กหญิงจิรัชยา  เมืองไชย
3. เด็กชายพรชัย  พรหมแสน
 
1. นางจีระนันท์  ไชยมา
2. นางอารีย์  มุ่งดี
 
18 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.4 ทอง 16 โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กชายคมสัน  บุญขวาง
2. เด็กชายภัทรภูมิ  ไชยวงค์
3. เด็กหญิงเยาวภา  ปรีชาพนาไพร
 
1. นางนงลักษณ์  วุฒิโอสถ
2. นายมงคล  ทาอวน
 
19 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 86.1 ทอง 40 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กหญิงเขมิกา  ภูดอนตอง
2. เด็กชายเดโชพล  นันโต
 
1. นางวรรณา  คำวัน
2. นางสาวศรีวิไล  ทะวงศ์
 
20 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง 39 โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงจิตวรรณ  เงินโก
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ยศบุญยืน
3. เด็กชายวรพล  สุตาคำ
4. เด็กหญิงศิริวรรณ  ดำรงศิริมณี
5. เด็กหญิงอุษณกร  ตั้งอยู่
 
1. นางรุ่งนภา  เรือนชุ่มเชย
2. นายสมศักดิ์  ดีแป้น
 
21 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. นายกฤษดา  สวนเขื่อน
2. นายทักษิณ  ใจเลิศฤทธิ์
3. นายธีรวัฒน์  แซ่ว่าง
4. เด็กชายวรพงษ์  กุลเลิศลักษมี
5. เด็กชายวันชัย  ชยุติธรรม
6. นายสมชาย  ดำรงศรีสวัสดิ์
7. นายสมศักดิ์  พงษ์มหาสกุล
8. นายเอกชัย  ชลธารเกิดมั่งมี
 
1. นายกลศ  กาเยาว์
2. นายกวิน  ทนันไชย
3. นายสุเทพ  อินทร
 
22 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85.67 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายธีระศักดิ์  เรืองอำนาจวารี
 
1. นางเอื้อมพร  ยั่งยืน
 
23 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85.6 ทอง 21 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงทิวนันท์  สมโภชน์ปรีดา
2. เด็กหญิงสุทธิดา  เลิศดำเนิน
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ  อุทุมพรกนก
 
1. นางสาวจีระภรณ์  ฝายหิน
2. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
24 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85.4 ทอง 9 โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กชายศุภสันต์  พรวิทยารัตน์
2. เด็กชายเพชร  ศรีใจ
3. เด็กชายไกรศร  สุภาปรีดากุล
 
1. นายธัญญฤทธิ์  กิ่งเพชรรัตน์
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 85.4 ทอง 28 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กชายภาสกร  อุตะมะติง
2. เด็กหญิงอัญชีรา  บุญทา
3. เด็กหญิงเกศราภรณ์  ไพรฑูรย์
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
26 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 85.2 ทอง 9 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงกุลิสรา  เราเฒ่า
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  แซ่วะ
3. เด็กชายธวัช  เทิดไพรพนาวัลย์
4. เด็กชายประเสริฐ  แซ่ยะ
5. เด็กหญิงพรธิดา  แซ่วะ
6. เด็กชายพิพัฒน์พงศ์  ธาราวโรดม
7. เด็กชายพุทธรักษ์  แซ่ยะ
8. เด็กชายภัทรพล  แซ่วะ
9. เด็กชายมนัสวิน  แซ่ยะ
10. เด็กหญิงลดากุล  แซ่วะ
11. เด็กชายวรภพ  แซ่ยะ
12. เด็กหญิงวิลาสินี  แซ่ยะ
13. เด็กชายวิศวะ  แซ่วะ
14. เด็กชายวิศิษฎ์  สิริวงศกร
15. เด็กชายศราวุธ  แซ่วะ
16. เด็กหญิงสุพรรณิกา  วิริยาสกุล
17. เด็กหญิงอังคณา  แซ่ยะ
18. เด็กหญิงอัจฉรา  แซ่วะ
19. เด็กชายเจตนิพัทธ์  แซ่ยะ
20. เด็กชายเจิมศักดิ์  ดำรงวจนศักดิ์
 
1. นายชัว  แซ่วะ
2. นางสาวปรางวลี  จีระวัฒโนบล
3. นายพัชรชล  ชัยตัน
4. นายอุดม  เตชะตา
5. นางโสภา  คำวิชัย
 
27 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง 7 โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กชายฐิติวัฒน์  กันทะศิลป์
2. เด็กชายวรพจ  ดีอูป
 
1. นางอัมพร  นะติกา
2. นางเฉลิมพร  เขื่อนแก้ว
 
28 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 84.8 ทอง 8 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงปภาวรินท์  โกฎิคำ
 
1. นางสาวอมรา  รู้ดี
 
29 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 84.7 ทอง 34 โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กชายก้องภพ  ลาภขันเพชร
2. เด็กหญิงลออรัตน์  พงศ์สิทธิไพร
3. เด็กชายวุฒิชัย  สัมพันธ์สินชาญ
4. เด็กหญิงสุธิดา  นิยมยอดคีรี
5. เด็กชายเจตพล  กระจ่างกิจใจชุ่ม
 
1. นางสาวปูรณ์ญาดา  กาพย์ตุ้ม
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
30 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84.6 ทอง 25 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงจารุมน    ใจคำ
2. เด็กหญิงปภัสสร    คุ้มพนาลัยสถิต
3. เด็กหญิงหัทยา    โกฎคำ
4. เด็กชายเกริกพล   รักษาวารีเลิศ
5. เด็กชายเอกชัย    บริบทคุณธรรม
 
1. นายนคร  ธีรวิทยากูล
2. นางสาวประภัสสร  ไชยวงค์
 
31 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 84.55 ทอง 4 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กชายชลชาติ  มอญตา
2. เด็กชายณัฐกฤตย์  สนธิคุณ
 
1. นางสาวบังอร  พิทาคำ
2. นายสมิง  แดนไกวัลฉัตร
 
32 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 84.5 ทอง 14 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกณิศา  เสรีรัตน์ประสาน
2. เด็กหญิงนิรันดร์พร  เมืองพนาเด่น
3. เด็กหญิงสุมาลี  พงศ์ไพรสถาพร
 
1. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์์
 
33 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84.25 ทอง 32 โรงเรียนบ้านวังน้ำหยาด 1. เด็กหญิงเพ็ญนภา  เขื่อนแก้ว
 
1. นางศรีพูล  เป็งใจยะ
 
34 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 84.2 ทอง 35 โรงเรียนบ้านแม่หอย    
35 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 15 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ริยะนา
 
1. นางรัชดา  ไชยสิทธิ์
 
36 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงยุวดี  ประสานไมตรี
 
1. นายเฉลิมชัย  โรจนพงษ์ไพร
 
37 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายธนดล  ใจวงค์ศรี
2. เด็กชายบัญญพนต์  เรือนปัญญา
3. เด็กชายเฉลิมพล  ตุ้มปามา
 
1. นายทวีศักดื์  นันต๊ะโส
 
38 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง 18 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายชิษนุพงษ์   หาคลัง
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ศรีโสดา
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
2. นางสายสุนีย์  ค้ำกูล
 
39 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83.7 ทอง 29 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงภัคจิรา  บุญแก้ว
 
1. นางอัญชิสา  สกุลสอน
 
40 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83.2 ทอง 17 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงจินตรา   แซ่เจ๊า
2. เด็กชายณรงค์   แซ่เจ่า
3. เด็กชายประเวช   แซ่ว้าง
 
1. นายธนภัทร   ภูดอนตอง
2. นางสาววลัยลักษณ์  ตั้งเจียมศรี
 
41 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 83.2 ทอง 30 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงจิณณพัตร  สมวถา
2. เด็กชายณัฐพงศ์  สอนพรหม
3. เด็กหญิงเรณุกา  รักดี
 
1. นางสาวรินดา  ศิริสวัสดิ์
2. นางศรีทอง  เครือริยะ
 
42 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 83 ทอง 22 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงทักษพร  เอกรัตนสวรรค์
 
1. นางนัฐกานต์  แนบสนิทธรรม
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง 18 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงจีรพร  ชาติชาญอมร
2. เด็กหญิงผ่องใส   ศักดิ์ประเสริฐกิจ
3. เด็กหญิงพุทธศรี   แจ่มเจริญเกียรติ
4. เด็กหญิงเมธาวี   กรนำโชค
5. เด็กหญิงแสงหล้า   ขวัญวิชิตไพร
 
1. นางสาว รัชราภรณ์   คำมูล
2. นางสาวสุภาลินี   คุณขยัน
 
44 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง 33 โรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อย 1. นางสาวดารารัตน์  นฤนาทขัณฑสีมา
2. เด็กหญิงสุทธิดา  นุเก
3. เด็กชายอาคม  มหรรณพนทีไพร
 
1. นายคำ  ทองบือ
2. นางสาวสิริกร  เพิ่มบุญมา
 
45 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 82.6 ทอง 34 โรงเรียนบ้านห้วยปู 1. เด็กหญิงดวงสว่าง  พรวิทยารัตน์
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  สุภาพวรนาถ
3. เด็กหญิงปรีณาพรรณ  สมบูรณ์มากทรัพย์
4. เด็กหญิงพรทิพย์  ควรอนุรักษ์พนา
5. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  หาทรัพย์คล่อง
6. เด็กหญิงลีลาวดี  นีรชาวารี
7. เด็กหญิงศิริจันทร์  อัศววรการณ์
8. เด็กหญิงสพิชญา  อร่ามคีรีพนา
9. เด็กหญิงอรวสา  อัศววรการณ์
10. เด็กหญิงอารยา  สำราญเพิ่มพูน
 
1. นายธัชชัย  เถินภู่วิไล
2. นายสุชาติ  พรบันดาลสุข
3. ว่าที่ร้อยโทเสฏฐวุฒิ  ธิป่าหนาด
 
46 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82.2 ทอง 36 โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กหญิงกาญจนา  นะที
2. เด็กหญิงบุญรอด  บุญรัง
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  บุญรัง
 
1. นางสาวนิฏฐิตา  ยมแก้ว
2. นางพัทธนันท์  ปัญญาลือ
 
47 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง 30 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงขวัญพร  อร่ามเวชวิบูลย์
2. เด็กชายจรัสศิลป์  ประทานสันติพงษ์
3. เด็กหญิงสายรุ้ง  ชาญวงค์ชาตรี
 
1. นางอำพัน  คำมาเมือง
2. นางสาวอำไพ  สถิตอนันต์
 
48 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง 15 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงกชกรณ์  คำมูล
2. เด็กหญิงสุวีรยา  จำปาดี
 
1. นายสมิง  แดนไกวัลฉัตร
2. นางสาวอารียา  ดีหมู
 
49 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายธีระศักดิ์   เรืองอำนาจวารี
2. เด็กหญิงสิริวิมล  จริยา
 
1. นางพจนี  ชมมัชยา
2. นางเอื้อมพร  ยั่งยืน
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 81.96 ทอง 9 โรงเรียนบ้านแม่แดดน้อย 1. เด็กชายยุทธนา  ไสวชาวดอย
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  ร่มชัยสุขสันต์
3. เด็กหญิงศรารัตน์  เด่นพนาสันฑ์
4. เด็กหญิงศิริวรรณ  อาทิตย์อาภา
5. เด็กชายเจษฎา  มงคลปัญญากุล
 
1. นางสาวขนิษฐา  กาตั้ง
2. นางเกศริน  ภิระตา
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 81.6 ทอง 5 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงกัญญาณี  เรืองวิไลพร
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  เกษมสุขพูนวัตถุ
3. เด็กชายพิริยะ  จำตรี
4. เด็กหญิงอุบลวรรณ  คุรุพฤกษาไพร
5. เด็กหญิงแสงทิพย์  โชคสร้างทรัพย์
 
1. นางสุพิชชา  ปันศิริ
2. นายสุภษร  เยาวโสภา
 
52 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 81.5 ทอง 31 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงวีรภัทร  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  จินาการณ์
 
53 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 81.5 ทอง 28 โรงเรียนบ้านแม่มะลอ 1. เด็กชายวัชพล  ยุทธวินัยกุล
2. เด็กชายวิชัย  อนุรักษ์พนาวารี
3. เด็กชายสองพันธ์  ศักดิ์ดำรงค์ศรี
 
1. นายกฤษฎา  เจริญผล
2. นายสุรพงษ์  สุริจันทร์
 
54 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 81.4 ทอง 35 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงพิชญธิดา  ปิงกุล
 
1. นางสาวอมรา  รู้ดี
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง 31 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงจิรัชญา   กองจันทร์
2. เด็กหญิงฐิติกานต์   เรือนคำ
3. เด็กหญิงปนัดดา  ธิโน
4. เด็กหญิงวิมภ์วิภา  อะติยะ
5. เด็กหญิงเกศรินทร์  ปัญญารัตนคุณ
 
1. นางดลวรางค์  บุญเกิด
2. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
56 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 81 ทอง 14 โรงเรียนวัดกู่สันหนองพิทยา 1. สามเณรเกรียงไกร  โพธิพงศ์
 
1. นางสาวณัฐินี  ล่ำสัน
 
57 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 81 ทอง 15 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงสาวิณี  รัตน์เฉลิม
 
1. นางชลธิชา  ใจดี
 
58 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 80.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขุนแม่รวม 1. เด็กชายจรัญ  นำน้อมจิตต์
2. เด็กหญิงจรูญรัตน์  เลิศดำเนิน
3. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  เจริญตามปัญญา
4. เด็กชายชำนาญ  อรรถวิถีธรรม
5. เด็กหญิงชีวภรณ์  อาภาธิติรัตน์
6. เด็กชายธงชัย  เกจื้อ
7. เด็กหญิงปาริฉัตร  เจริญตามปัญญา
8. เด็กชายพวงเพชร  หงส์อาจหาญ
9. เด็กชายวัฒนะ  สายใจเริงทรัพย์
10. เด็กหญิงสายใจเริงทรัพย์   เจริญตามปัญญา
11. เด็กหญิงสุวรรณ  ออนันตไพรสิฐ
12. เด็กชายเจษฎา  เจษฎา
 
1. นายอนัน  เสียงโต
2. นายเศรษฐนัย  คำแก้ว
 
59 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 80.2 ทอง 26 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายทรงพล  แซ่ท้าว
2. เด็กหญิงอรนุช  แซ่วะ
3. เด็กหญิงเกวลี  สุรกิจมงคล
 
1. นางสาวทัศนีย์  บริบาล
2. นางสาวธนัญชนก  แกจ่าม
 
60 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 80 ทอง 13 โรงเรียนบ้านนาฮ่อง 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  พิทาคำ
 
1. นายอังคาร  สมคะเณย์
 
61 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 28 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กหญิงพรนภัส  แซ่ซ้ง
 
1. นายมานพ  จันทร์หอม
 
62 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 80 ทอง 24 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกันจารัตน์  ใจหาญ
2. เด็กหญิงปรีดา  พนาครองวงศ์
3. เด็กหญิงรัตนภรณ์  กรพินธุ์ภานุสกุล
 
1. นางนุสรา  ใจหาญ
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์
 
63 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกชกร  แซ่ยะ
2. เด็กหญิงชัญญานุช  พนาใสจันทร์แจ่ม
3. เด็กหญิงนงคราญ  สุนทรเมฆาเขต
 
1. นางสาวระรินทิพย์  ปิมมณี
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
64 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 28 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  -
2. เด็กชายอ้ายคือ  ลุงออ
3. เด็กชายเกียรติพงษ์  แซ่ว่าง
 
1. นางวรวีร์  ด่วงเด่น
2. นางสายทอง  อินไผ่
 
65 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 80 ทอง 23 โรงเรียนบ้านทุ่งแก สาขาแก้วกลางดอย 1. เด็กหญิงกวีพร  สิริเมธีตระกูล
2. เด็กหญิงธิดา  โกมลช่อมาลี
3. เด็กหญิงอิสรีย์  ชัยเจริญรุ่งโรจน์
 
1. นางสาวณัฎฐ์ญาญ์  การชัยตระกูล
2. นางสาวพรหมภัสสร  เทววงศ์เนติเกษม
 
66 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 79.93 เงิน 23 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
67 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.4 เงิน 9 โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ตุ้ยตามพันธุ์
 
1. นางนิรมล  ดีแป้น
 
68 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 79.22 เงิน 41 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. เด็กหญิงยุพิน  ปางหินฝนพูนเพิ่ม
 
1. นางสาวอำไพ  สถิตอนันต์
 
69 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78.63 เงิน 17 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กชายตานไทย  ลุงออ
2. เด็กชายธงชัย   จิราภรณ์เทวี
 
1. นางสาวนฤมล   ปาสุนันท์
2. นางสาวสุทธิพร    ชัยศรีมณฑล
 
70 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 78.33 เงิน 12 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กชายธีระศักดิ์   เรืองอำนาจวารี
 
1. นางสาวปาริชาติ  สินธุชัย
 
71 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.2 เงิน 15 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายพัชรพงษ์  ดลฤทัยร่ำรวย
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
72 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78.2 เงิน 24 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงอภิชญา  ลีลาศิลธรรม
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
73 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 29 โรงเรียนบ้านแม่ซา 1. เด็กหญิงวลี  เมธาปราดเปรื่อง
 
1. นางสาวสังวาลย์  ใจเที่ยง
 
74 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงฉัตรลดา  พูนเพิ่ม
2. เด็กหญิงชนากานต์  ต๊ะมัง
3. เด็กหญิงณัฐริกา  โคตรวงษา
4. เด็กหญิงภูวรินทร์  ล้อลำเลียง
5. เด็กหญิงศิริจันทร์  คงประหยัดดี
6. เด็กหญิงศิริลักษณ์  อุดรบุญนิธิ
7. เด็กหญิงสุรีย์วัลย์  เติมบรรยงกุล
8. เด็กหญิงอธิตญา  โปธายี
9. เด็กหญิงอวยพร  ไพขะฮอ
10. นางสาวเพ็ญศรี  เมฆามาศคีรี
 
1. นางชวลี  พุฒหมื่น
2. นางธัญญารัตน์  ป้องญาติ
3. นางสาวพิรุฬลักษณ์  ต๊ะมัง
 
75 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแปะ 1. เด็กหญิงนฤมล  กันทะวงศ์
2. เด็กหญิงพณิดา  พรมปัญญา
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ  สมใจ
 
1. นางสมเพชร  แสนใจ
2. นางสุรางค์  สุตาแก้ว
 
76 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 78 เงิน 33 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงกนกพร  สกุลประชา
2. เด็กหญิงวริฐา  สุใจจัน
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  กันทะวงค์
4. เด็กชายสรศักดิ์  บุญมาปะ
5. เด็กชายอัครพล  สุวรรณะ
6. เด็กหญิงเจนจิรา  จันตา
 
1. นางสาวพัชโรบล  ยอมวิไล
2. นางพิมพา  สิทธิฟอง
3. นางสาวเครือวรรณ  ปัญญาจักร
 
77 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 78 เงิน 20 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายณัฐพงศ์   ปัญญารัตนคุณ
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
 
78 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 77.8 เงิน 24 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงกันตินันท์  สุขใจ
2. เด็กหญิงนันทภัทร  บุญเทียม
3. เด็กหญิงอรปรียา  เสาร์เทพ
 
1. นางสาวอารยา  ขยันการ
2. นางเนาวรัตน์  รู้เที่ยง
 
79 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 77.8 เงิน 36 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงคำช่าง  แซ่ย่าง
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
80 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 77.5 เงิน 41 โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายคณาเดช  คณากุลสวรรค์
2. เด็กชายบำเหน็จ  เพชรพิชิตชัย
3. เด็กชายศรีชัย  ก่อสรัลกุล
 
1. นายทองชัย  จตุรงค์วงศ์คีรี
2. นายพีรพงศ์  พัฒนาไพรวัลย์
 
81 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายอนุพงษ์  ดวงปัน
2. เด็กชายเพ็ญเพชร  ปันเป็ง
 
1. นางผ่องพรรณ  สิทธิโม๊ะ
2. นายพลากร  กันธวัง
 
82 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 14 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงวิภวานี  แซ่ยะ
 
1. นางสาวนฤมล  ฐานวิเศษ
 
83 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 77 เงิน 18 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงนภารัตน์  สุพรรณ์
 
1. นางทวีจิต  ณ รังษี
 
84 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 77 เงิน 37 โรงเรียนบ้านขุนแตะ 1. เด็กชายธีรัช  ดุษฎีดารกา
2. เด็กหญิงนภาพร  เสาวลักษณ์เมฆา
3. เด็กชายนันทพงศ์  เฆษวิชัยวงศ์
 
1. นางจุฬารัตน์  เพ็ชรจินดา
2. นางสาววารุณี  สันติอรุโณทัย
 
85 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 16 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงปราณปรียา  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางสาวอัมพาพร  ทรัพย์อินทร์
 
86 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 76.4 เงิน 41 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงปิวรา  เรืองกิจขยัน
2. เด็กหญิงวรรณภา  จันทร์ทอแสง
3. เด็กหญิงอัญชลี  เครือวนา
 
1. นางนุสรา  ใจหาญ
2. นางรัตนาภรณ์  ร่มโพธิ์
 
87 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 76.33 เงิน 31 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงกาญจนา  คำเบี้ย
 
1. นายวิมล  แก้วคำ
 
88 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 76.25 เงิน 30 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แสนสัจจะ
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  มังยะสุ
3. เด็กชายณัฐวัฒน์  มะโนธรรม
4. เด็กชายนำโชค  นะสุ
5. เด็กหญิงรัชนีกร  สุภาลม
6. เด็กหญิงสุขใจ  ทันวัน
7. เด็กชายสุทธิพันธ์  ใจจันทร์ติ๊บ
8. เด็กชายสุนทร  ราษฎรสรรเสริญ
 
1. นางวรรณวัชรี  วงษ์ใจ
2. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
3. นางหยดวลัย  ยศถามี
 
89 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 76.07 เงิน 19 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
90 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 76 เงิน 14 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงกนกพร    ไพศาลเปี่ยมสุข
2. เด็กหญิงอรพิน   วงศ์ธรรมสว่าง
 
1. นางสาวจุไรรัตน์  แสนมงคล
2. นางวรวรรณ  โอบอ้อม
 
91 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายธนพล  สุภายอง
2. เด็กชายนัฐพงษ์  ดุลยภาพสายชล
3. เด็กชายสหรัฐ  ก้อนสุรินทร์
 
1. นางอารี  แก้วก๋องมา
2. นายโกมุท  นุชมา
 
92 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 76 เงิน 14 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สารินจา
 
1. นางมุกดา  ขอร้อง
 
93 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 75.5 เงิน 32 โรงเรียนบ้านห้วยผา 1. เด็กหญิงจิราณี  คุณวุฒิว่องไว
2. เด็กหญิงดุษณี  วัดจันปวงชน
3. เด็กชายทิตต์รังสรรค์  รสสุคนธ์
4. เด็กชายนพรัตน์  คุณวุฒิว่องไว
5. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  เชิดชูวงค์
6. เด็กหญิงมุทิตา  สุขวสันต์สร้าง
7. เด็กชายวุฒิชัย  มิ่งขวัญแจ่มเขต
8. เด็กหญิงศิวรักษ์  มนสิการพร
 
1. นางสาวสิรินาถ  ศรีใจ
2. นายเกียรติศักดิ์  ไชยา
 
94 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 75.2 เงิน 23 โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กหญิงอรณา  เลิศหลั่งหลาย
2. เด็กหญิงแสงทอง  ภาวนีย์กุล
 
1. นางสาวอนงค์  หมอกใหม่
 
95 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 21 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงวลัยรักษ์  เทิดไพรพนาวัลย์
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 75 เงิน 15 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กชายฉัตรวัฒน์  โมตาลี
2. เด็กหญิงสิริวรรณ  ปาริฉัตรไพศาล
3. เด็กหญิงอภิชญา  สินันต๊ะ
 
1. นายพิสิฐศักดิ์  ดวงพรม
2. นางสาวเพ็ญพันธ์  จัตุรภัทธ์
 
97 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 74.8 เงิน 33 โรงเรียนบ้านแม่แฮใต้ 1. เด็กหญิงชนิกานต์   สิริแจ่มพงค์
2. เด็กชายชวิศ   ครองคีรีสิน
3. เด็กชายณัฐพล    ฟองตา
4. เด็กชายธรรมรัฐ   อุดมปิยะนันท์
5. เด็กชายนภดล   โชคสุขเสียงวิเวก
6. เด็กหญิงบุญนภา    ชื่นสุขเจริญกุล
7. เด็กชายภูษิต   กล้าณรงขวัญ
8. เด็กหญิงยุพิน   วิมลประสพ
9. เด็กหญิงวิไลพร   เด่นคีรีรัตน์
10. เด็กหญิงศิริรัตน์   รวิวายืนยง
11. เด็กหญิงศุภาพิชญ์    วิมลประสพ
12. เด็กหญิงศุภาวรรณ   วิมลประสพ
13. เด็กชายสิทธิชัย  โชคสุขเสียงวิเวก
14. เด็กชายสุดยอด   ครองคีรีสิน
15. เด็กชายสุทธิชัย   สิริดำรงกุล
16. เด็กหญิงสุรีรัตน์   โชคพารุ่งเรือง
 
1. นายชนะภูมิ  ยศแสง
2. นายพรชัย  เด่นคีรีรัตน์
3. นายพิเจตส์  ปองสุข
4. นางสาวภัทรานิษฐ์  ชูชื่น
5. นายสาโรจน์  พุทธมายา
 
98 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 74.5 เงิน 33 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรณติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
99 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 74.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายภาคภูมิ  พาชัย
 
1. นายมานพ  จันทร์หอม
 
100 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 74.2 เงิน 42 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงทิตยา  ลำยู
2. เด็กชายพีรเดช  นากุ
3. เด็กหญิงสุภาวดี  วงษายะ
 
1. นางบรรณสรณ์  หล้าเต็น
2. นางศิราณี  หน่อคำ
 
101 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 74 เงิน 26 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงฤดีพร   กอบความดี
 
1. นางสาวอาบทิพย์   สุรักษ์
 
102 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน 11 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา 1. นางสาวจันทนี  ประภาสสันต์
2. นายวิชาฤทธิ์  เก่งกล้าชาญกิจ
 
1. นายธารภาคิน  วังใหม่
2. นายสมคิด  แก้วคำ
 
103 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 74 เงิน 12 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายนพรุจ  ณ วรรติ๊บ
 
1. นายศุภวัชร  สมบูรณ์พฤกษ์
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 74 เงิน 24 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงพรชิตา  กาวิล
2. เด็กชายภานุพันธ์  ขันเงิน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีภัฑฐ์ธฬโชค  ปัญญาวัฒน์ธนกุล
2. นายวิทยา  อินต๊ะยศ
 
105 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 73 เงิน 31 โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงนิรชา    วงศ์ธรรมสว่าง
2. เด็กหญิงเขมิสรา    ประพาสโสภิต
 
1. นางวรวรรณ    โอบอ้อม
2. นางสุภาภรณ์  ยินดี
 
106 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 73 เงิน 33 โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์   แซ่เจ้า
2. เด็กหญิงสุธีดาร์   วิจิตรโยธิน
3. เด็กหญิงอมรา  สารประดิษฐ์
 
1. นางกิ่งแก้ว  ศรีจอมทอง
2. นางเอื้อมพร  ยั่งยืน
 
107 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 73 เงิน 19 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายเกียรติพงษ์  จินาวงค์
 
1. นางสาวสุภัคทรา  ดวงคำมา
 
108 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72.8 เงิน 13 โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กชายกนกพล   ศักดิ์คงแก่นสาร
2. เด็กหญิงปิยนุช  รู้ดี
3. เด็กชายพัชระ  อินต๊ะก๋อน
 
1. นางสาวนิฏฐิตา  ยมแก้ว
2. นางพัทธนันท์  ปัญญาลือ
 
109 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 72 เงิน 29 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงวรัญญาธร   ธิโน
 
1. นางสายสมร  ไชยลาม
 
110 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 20 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กหญิงมาริษา   เตียมใจ
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
111 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 72 เงิน 34 โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด 1. เด็กหญิงสุรีภรณ์   ก่อเกิดสุจริต
 
1. นางสาวพิมพรรณ์   สวยสม
 
112 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 17 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  คำมามูล
2. เด็กชายปภาวิน  ปินทะยา
3. เด็กหญิงอนิสรา  สมีนาง
 
1. นางธีราพร  ปินทยา
2. นางศิราณี  หน่อคำ
 
113 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 71 เงิน 28 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กชายณัฐพงศ์  สุริยะ
 
1. นายรดิศ  โชคสุขเสียงวิเวก
 
114 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 71 เงิน 30 โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กชายจิณณธรรม  สุนทรีไพรวัลย์
2. เด็กชายธนวัฒน์  สิริอารีกุล
3. เด็กชายธีรศักดิ์  ปัญญาสกุลไพร
4. เด็กหญิงปานไพลิน  วิหคไพรวัลย์
5. เด็กชายพงษ์พนา  ปัญญาสกุลไพร
6. เด็กชายรัฐนันท์  ไพโรจน์สถิตธาดา
 
1. นางสาวรวีวรรณ  แปงน้อย
2. นายอดิศักดิ์  อ่อนฉ่ำ
3. นายเกษม  กันทาดง
 
115 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 70.2 เงิน 40 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. นางสาวกัญญาพัชร   เลาซาง
2. เด็กหญิงภัชรา   แซ่เฮ้อ
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  แซ่เห่อ
 
1. นางรสรินทร์   ตันนรา
2. นางสุภาพร  กันทะใจ
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กหญิงยุวนันท์   ดิมู
2. เด็กหญิงสาริยา   ขวัญสิริวุฒิ
 
1. นางพัชรินทร์  วงค์ติ๊บ
2. นายเรวัต  แสนพรมมา
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 70 เงิน 19 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงชนิกา  วาณิชประดิษฐ์
2. เด็กชายพุทธราช  แสนวังทอง
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
118 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 32 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ต๊ะสู้
2. เด็กหญิงสมพิศ  พัฒนาศิริเจริญ
3. เด็กหญิงสุรีย์พร  อรัญสุดประเสริฐ
 
1. นางตรีชฎา  วิจันทร์ตา
2. นางรุจิรา  เยาวโสภา
 
119 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 69.8 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. นายคุณากร  อุประก้อน
2. นางสาวจิณห์วรา  ติ๊บเตปิน
3. นางสาวอริสรา  ปัญญายิ่ง
 
1. นางผ่องพรรณ  พุทธวงค์
2. นางสมจิตร  ขัติวงษ์
 
120 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 69.6 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านปางอุ๋ง 1. เด็กหญิงจรรยาลักษณ์  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงจารุณี  แซ่เห่อ
3. เด็กหญิงดาวิ   ขจรไพรวัลย์
4. เด็กหญิงพรสวรรค์   สำราญรักใจ
5. เด็กหญิงยุวรัตน์  จารุวัฒน์มงคล
6. เด็กหญิงรสสุคนธ์   วิระความดี
7. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ดิเรกชวนันท์
8. เด็กหญิงศรีสมพร  แซ่เห่อ
9. เด็กหญิงสุรยนันทน์  แซ่จาง
10. เด็กหญิงอมรรัตน์   บันทึกชีณบัญชร
11. เด็กหญิงอรญา  พิริยะวงศ์สกุล
 
1. นางสาวลีลาวดี   ปละอุด
2. นายวรนล  จาระณะ
 
121 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 69.2 ทองแดง 40 โรงเรียนชุมชนบ้านข่วงเปาเหนือ 1. เด็กชายคมสัน  บุญยวง
2. เด็กหญิงทัศนนันท์  กิจติตาล
 
1. นางเครือวัลย์  อุ่นใจจีน
 
122 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 69 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แสงดาวเด่น
2. เด็กหญิงกัญญาลักษณ์  กันทะแก้ว
3. เด็กหญิงกาญจนา  วนชาญชัย
4. เด็กหญิงณัฐการณ์  รู้ฉลาด
5. เด็กหญิงทองศรี  พเยาว์
6. เด็กหญิงทิวาพร  เลิศขุนทด
7. เด็กหญิงวชิราภรณ์  กล้าณรงค์เชาว์
8. เด็กหญิงวรรณพร  เสรีประชาคม
9. เด็กหญิงวราภรณ์  ดูพอ
10. เด็กหญิงวิชุดา  กัลยางามเลิศ
11. เด็กหญิงวีระภรณ์  ราตรีสุข
12. เด็กหญิงสุดา  พนาครองวงศ์
13. เด็กหญิงอรจิรา  นันต๊ะศรี
14. เด็กหญิงเดือนเพ็ญ  ปันสุภา
15. เด็กหญิงเทศดา  รักสายสัมพันธ์
 
1. นางณาลินี  ทองอุ่ม
2. นางสาวพิศประภา  อิมัง
3. นางยุวรี  กุศล
4. นางวาสนา  อินทร
 
123 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 68.5 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงจันทภา  คำไผ่ประพันธ์กุล
2. เด็กหญิงพิมพินันท์  ขวาคำ
3. เด็กหญิงภาวิณี  สันติสกุลธารา
4. เด็กหญิงยุวดี  ประสานไมตรี
5. เด็กหญิงวิลัยวรรณ  จันทราสวางวงค์
6. เด็กหญิงวีรภัทร  คำไผ่ประพันธ์กุล
7. เด็กหญิงอินทิรา  ขวาคำ
8. เด็กชายไตรภพ  ศุภมิตรอนันต์
9. เด็กหญิงไพลิน  ขวาคำ
 
1. นายนคร  นิธิพงศ์วโรดม
2. นายพงศ์ธวัช  อภิชาชัยวิรัตน์
3. นายรุ่ง  ราชแสนศรี
 
124 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 68.4 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลาง 1. เด็กชายธนกร  จีนใจ
 
1. นางสาวดาวนภา  ใจเงี้ยวคำ
 
125 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 68 ทองแดง 44 โรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ 1. เด็กหญิงณัชนา  อินทะนนท์
2. เด็กชายประพัฒพงค์  กิติตาล
 
1. นางมัณฑนา  สวัสดิ์ประดิษฐ์
2. นางอำพรรณ  รัชวัตร์
 
126 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 68 ทองแดง 21 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  แซ่หาง
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
127 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 33 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงวิลัยวรรณ  จันทราสวางวงค์
 
1. นางสาววาริษา  จันทร์ศิริ
 
128 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 37 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  ชัยมงคล
2. เด็กหญิงจิราภา  สมมะนะ
3. เด็กหญิงภัสสราภา  ขัดทา
4. เด็กหญิงลลิตา  โยธาวัง
5. เด็กหญิงวรรณษา  เดชะวงศ์
6. เด็กหญิงวิลัยภรณ์  จีนด้วง
 
1. นางสาวสุลี  ศิลธุศัย
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 30 โรงเรียนบ้านแม่วาก 1. เด็กหญิงกริษฐา  บรินทคุณธรรม
2. เด็กชายธนศิลป์  กาไว
3. เด็กหญิงสุมิตรา  หนักแน่น
 
1. นางภัทราภรณ์  สมบัติ
 
130 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายคณิน  เตจ๊ะ
2. เด็กชายอิทธิพล  แสนใจบาล
 
1. นางชวลี  พุฒหมื่น
2. นางนิภาพร  ศรีวิชัย
 
131 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 68 ทองแดง 39 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กชายธีรภัทร  บุญเกิด
2. เด็กชายพชร  สมบัติ
3. เด็กชายเกียรติกวี  กุลเม็ง
 
1. นายวินัย  แสงแก้ว
 
132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านเนินวิทยา 1. เด็กหญิงดวงดาว  เริงไม
2. เด็กหญิงปัญญาพร  ยั่งสันติวงศ์
3. เด็กหญิงมยุรา  ชมพูนุทแจ่มจรัส
4. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  แซ่กือ
5. เด็กหญิงสุภิวรรณ  กุลสุพรรณรัตน์
6. เด็กหญิงสุภุัคสรา  กุลสุพรรณรัตน์
 
1. นางชฎาพร  เตชะสา
2. นางศิริธร  ตาปัญญา
 
133 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 21 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายวิลลี่  แซ่ย่าง
2. เด็กชายโอลาซิโอ จูเนียร์  เพลเลกิโน
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
134 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 28 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายธนจันพล  แสนวังทอง
2. เด็กชายเกียรติพล  ดำรงเจริญศักดิ์
 
1. นายบัญชา  หาดทราย
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 67 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายนำโชค  ปอติ
2. เด็กชายวรเชษฐ์  ไพโรจน์สถิตธาดา
3. เด็กชายเอกพล  พิทักษ์ทศพร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพัฒนา  แสงสรทวีศักดิ์
2. นายเกษม  บุตรดาจันทร์
 
136 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 66.42 ทองแดง 38 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กชายกนกพล  ชมภูศรี
 
1. นายธีรพงษ์  แปงอุต
 
137 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 66.2 ทองแดง 36 โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กชายธนวิทย์  คุ้มกันนาน
2. เด็กหญิงรัชนี  ชนาภารุ่งเรือง
3. เด็กหญิงวิศินี  อำนวยประสบชัย
 
1. นางกรรณิกา  คำป็อก
2. นายเฉลิมพันธ์  สารอิ่น
 
138 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 66 ทองแดง 36 โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กชายธีร์จุฑา  จันทร์สีสม
2. เด็กชายวัชรพงศ์  นันต๊ะภูมิ
3. เด็กชายโกสุม  เฉลิมชัยสัมพันธ์
 
1. นายชาญยุทธ  ตันหน้อย
2. นางทวีจิต  ณ รังษี
 
139 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 66 ทองแดง 43 โรงเรียนบ้านขุนกลาง 1. เด็กหญิงแสงเดือน  เวียงเหนือ
 
1. นางละมัย  ธรรมจินดา
 
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านนากลาง 1. เด็กชายศักดิ์ดา   กล้าณรงค์เชาว์
2. เด็กชายอรรถพล    พานทอง
 
1. นางกนกวรรณ   สมวถา
2. นางสาวธัญพิชชา   สัมพันธ์
 
141 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 66 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายนิรันดร์  เซ่งเฮ่อ
2. เด็กชายวรเมธ  แซ่หว้า
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
142 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 65.5 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านห้วยม่วง 1. เด็กชายภาคภูมิ  พาชัย
 
1. นายมานพ  จันทร์หอม
 
143 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 30 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงจันทนิภา  สิริเจริญรุ่งโรจน์
2. เด็กหญิงสิริกร  วรธนรักษ์
3. เด็กชายอภิวิชญ์  เสริฐสม
 
1. นางทัศนีย์  แก้วกัญญา
2. นายสุพจน์   คำแปง
 
144 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 27 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กชายณัฐติพงษ์  ภักดี
2. เด็กชายวิทวัส  เคร่งครัด
3. เด็กชายอรรถพงษ์  ไชยสุ
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 65 ทองแดง 32 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กหญิงนบชุลี  พิริยะวรคุณ
2. เด็กหญิงพรชิตา  ค่าซื้อ
 
1. นางกันยารัตน์  งามหมู่
2. นางสาวกาญจนา  นันธิสิงห์
 
146 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 64.8 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  เที่ยงจันตา
 
1. นางจินตนา  บุญเทียม
 
147 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 64.5 ทองแดง 28 โรงเรียนบ้านกองแขก 1. เด็กหญิงภาวิณี  กูลนันท์
2. เด็กหญิงสุภาพร   ศรีสุุวรรณ
 
1. นางสาวสุดาวรรณ  วุฒิจำเริญ
2. นางเข็มทอง  กรรณิกา
 
148 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 64.2 ทองแดง 36 โรงเรียนเซนต์โยเซฟ แม่แจ่ม 1. เด็กหญิงพรลภัส  สิริวสันต์กุล
 
1. นางสาวนภาพร  วิรุณทอง
 
149 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 64.2 ทองแดง 39 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายวิจารณ์  แสนสุขอุดมบุญ
2. เด็กชายเนติพงษ์  แสนสุขอุดมบุญ
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายบัญชา  หาดทราย
 
150 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 64 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงมัทนพร  แซ่ซ้ง
 
1. นางสาวณัฎฐรินทร์  บุญเรือนยา
 
151 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 36 โรงเรียนศรีจอมทอง 1. เด็กชายภาณุพงศ์  แก้วเคียงคำ
 
1. นางพรรณี  ขัตลิวงศ์
 
152 ศิลปะ ขิม - หย่อง ป.1-ป.6 63 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงอโรชา  พูลสวัสดิ์
 
1. นางสาวชุติมา  เรือนคำฟู
 
153 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 62.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ลาวโซ้ง
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  เลาเทาะ
 
1. นางสาวจันท์สุดา  ศรีจา
2. นายชัยประเสริฐ  ฉั่วตระกูล
 
154 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 62.5 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ปาน 1. เด็กชายณัฐพนธ์  วาทีปราชญ์
2. เด็กหญิงศิริพร  สุขใส
 
1. นางสาวนิฏฐิตา  ยมแก้ว
2. นางพัทธนันท์  ปัญญาลือ
 
155 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 62 ทองแดง 33 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กหญิงจีราลักษณ์  แซ่ยะ
2. เด็กชายชยันต์  แซ่ยะ
3. เด็กหญิงญดา  แซ่วะ
4. เด็กหญิงฐิติวรดา  แซ่ยะ
5. เด็กหญิงนิตยา  เทิดไพรพนาวัลย์
6. เด็กชายนิยม  แซ่ยะ
7. เด็กหญิงบุษกร  ธนาภูมิพันธ์
8. เด็กชายพิสิษฐ์  แซ่วะ
9. เด็กหญิงวนิดา  แซ่ยะ
10. เด็กหญิงวรัญญา  แซ่วะ
11. เด็กชายวีระชัย  แซ่ยะ
12. เด็กหญิงศิริพร  แซ่ยะ
13. เด็กหญิงสุจิราภรณ์  แซ่วะ
14. เด็กหญิงอัญชลี  แซ่ยะ
15. เด็กชายเกียรติศักดิ์  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  หนุ่มศรี
2. นางสาวดวงเดือน  เสาเมืองมูล
3. นายพนากุล  กลิ้งกลางดง
4. นายวิโรจน์  เจริญกุล
 
156 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 62 ทองแดง 34 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา๗๙ (บ้านหนองอาบช้าง) 1. เด็กหญิงพร  แซ่วะ
 
1. นายสุพจน์   คำแปง
 
157 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านท่าหลุก 1. เด็กชายนนทกร  ตุ้ยตาจม
2. เด็กหญิงศิริทอง  สมัยไทยพัฒน์
 
1. นางสาวปิยะฉัตร  นันธิสิงห์
2. นางยุพิน  พรหมจันทร์ใจ
 
158 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 61.8 ทองแดง 32 โรงเรียนบ้านสบวาก 1. เด็กชายณัชพล  เถมินพนา
2. เด็กชายวิโรจน์  วิริยะสามารถ
 
1. นายพิทักษ์  สวนใจ
 
159 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 61.7 ทองแดง 42 โรงเรียนบ้านผานัง 1. เด็กหญิงกุลชา  มงคลเจริญกุศล
2. เด็กหญิงจันทิรา  ชื่นสุขพากเพียร
3. เด็กชายสุรชัย  สัมพันธ์สินชาญ
4. เด็กชายอภิราช  กระจ่างกิจคงเชื้อ
5. เด็กหญิงเกศินี  เกษมสุขเจริญกุล
 
1. นายศักดิ์ชัย  เตียสุวรรณ
2. นายสิทธิศักดิ์  มนทนม
 
160 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 61.6 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงพิจิตรา  พันพีระ
2. เด็กชายภาสกร  ตาทิโน
 
1. นายดนุพล  ตลาด
2. นายบุญเตียง  ดวงวิโรจน์
 
161 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 61 ทองแดง 22 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  คำไผ่ประพันธ์กุล
 
1. นายประเสริฐ  ศรีที่ยง
 
162 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 61 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้าย 1. เด็กหญิงเกสรา  คงอนุสรณ์
 
1. นายสมชัย  มะโนธรรม
 
163 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 60 ทองแดง 39 โรงเรียนบ้านทัพ 1. เด็กหญิงญาณิศา  หว่างกลาง
2. เด็กหญิงสิรินดา  แก้วบุตร
 
1. นางพาณิภัค  อภิญดา
2. นางสาวอนงค์นุช  วรรณคำ
 
164 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 60 ทองแดง 31 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  โปธิมอย
2. เด็กชายคุณากร  ศรีสอนใจ
3. เด็กหญิงชนิกานต์  แสงขำ
4. เด็กชายฑีฆ์  โกฎธิ
5. เด็กชายทศพร  กาวิระชัย
6. เด็กชายนรภัทร  มงคลพงษ์
7. เด็กหญิงนัทฑิตา  ศรีจอมทอง
8. เด็กหญิงปราณปรียา  จันตาบุญ
9. เด็กหญิงอรปรียา  จรโคกกรวด
10. เด็กหญิงแป้งร่ำ  จั๋นต๊ะทา
 
1. นางสุปรียา  อินทรเทพ
 
165 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงนิลวรรณ  นะสี
 
1. นางนงลักษณ์  แก้ววงค์ดี
 
166 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 44 โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. เด็กชายสุทธิกานต์   แกนุ
 
1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
167 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 58 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านต่อเรือ 1. เด็กชายฐิติวัฒน์  กันทะศิลป์
 
1. นางอัมพร  นะติกา
 
168 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 56.4 เข้าร่วม 22 โรงเรียนสามัคคีสันม่วง 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  คุณนิธิกรกุล
2. เด็กหญิงทิศพร  ยิ่งรักเพ็ญจันทร์
3. เด็กหญิงธิริ  ฤดีวสันต์
4. เด็กหญิงบุษบา  มาลีชาวไพร
5. เด็กหญิงรุ่งฟ้า  สิริภัทรตระกูล
 
1. นายรพีพัฒน์  รักทุ่งรวงทอง
2. นางอัญชลี  บาลชัย
 
169 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 56.28 เข้าร่วม 39 โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. เด็กหญิงจิดาภา  วัชราธารชน
2. เด็กหญิงจินตนา   พงค์พนาภักดี
 
1. นางสาวสิริรัญญา  กรรณิกา
2. นายโก๊ะส่าพอ  สถิตพัฒนาไพร
 
170 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 54.5 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงวลินพร  สมบูรณ์พูลเพิ่ม
2. เด็กหญิงสาวิตรี  กระจ่างโชคกิตติ
3. เด็กหญิงเก็ดแก้ว  หนักแน่น
 
1. นางสาวฐิตินันท์  ตันทะรา
2. นางสาวเกื้อกูล  นามวงศ์
 
171 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 36 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายชุมพร  เซ่งเฮ่อ
2. เด็กชายธนดล  แดนคึรีราษฎร์
 
1. นายชูเกียรติ  สกุลวัฒนะ
2. นายปิยพงษ์  เชื้อเตจ๊ะ
 
172 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 30 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายไชยศรี  สุพรรณิการ์
 
1. นางดารุณี  เจียงสงวน
 
173 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 48.6 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านโม่งหลวง 1. เด็กหญิงวราภรณ์  สัณฑ์วนาคีรี
 
1. นางสาวพัชรี  ปันศิริ
 
174 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 32 โรงเรียนนิยมไพรผาหมอน อินทนนท์ 1. เด็กชายชญานนท์  พนาไพรศิลป์
2. เด็กชายชนุตย์  คีรีรัตน์กมล
3. เด็กชายธัญยธรณ์  พนาลัยชีวิน
4. เด็กชายนล  แดนผาหมอน
5. เด็กชายพัชรพงษ์  ดำรงไพรพนา
6. เด็กชายวงศกร  จิตรพัฒนา
 
1. นายสมบูรณ์  พรหมปัญญา
2. นายอดิศักดิ์  ศรีจอมทอง
3. นางอภิญญา  ฝั้นเฟือนหา
 
175 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 47.21 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านขุนแปะ 1. เด็กชายธีรศักดิ์  นันทวิเชียรชุ่ม
2. เด็กชายวิชชากร  คีรีภูวดล
 
1. นายเรวัต  แสนพรมมา
 
176 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 45.19 เข้าร่วม 26 โรงเรียนป่ากล้วยพัฒนา 1. เด็กชายธงชัย  แซ่วะ
2. เด็กชายโกมินทร์  แซ่วะ
 
1. นางอรนุช  มะโนธรรม
 
177 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 44.83 เข้าร่วม 24 โรงเรียนบ้านแม่เอาะ 1. เด็กชายธีรภาพ  ชำนิสารพันการ
2. เด็กชายศักดิภัทร  ธาราพงศ์พันธุ์
 
1. นางสาวธันวาพร  สบแม่รวมพัฒนา
2. นายสิทธิพงษ์  รัศมี
 
178 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านบนนา 1. เด็กหญิงพวงพร  จิรัฐิติกาลชัย
 
1. นายอดิศักดิ์  อ่อนฉ่ำ
 
179 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 38.6 เข้าร่วม 35 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงธวัลรัตน์  แสงกระจ่างสุข
2. เด็กหญิงสุพัตรา  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวภาวิณี  ปัญญาจักร์
2. นางสายฝน  ยะจรรยา
 
180 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 38 เข้าร่วม 29 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กชายเด่นภูมิ  เลาย่าง
 
1. นางสาวณัฎฐรินทร์  บุญเรือนยา
 
181 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 34 เข้าร่วม 42 โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์ 1. เด็กชายพิทวัส  ปัญญาเทพ
2. เด็กหญิงวรฤทัย  ใจมูล
 
1. นายนิเรศ  ปัญญาดง
 
182 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 31 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านแม่หงานหลวง 1. นายสุพจน์  ผาณิตนิภา
2. นายเรืองบุญ  มุขมหาลาภ
 
1. นายอธิพงษ์  ดาวเวียงกัน
 
183 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 29.5 เข้าร่วม 43 โรงเรียนเมืองเด็กวิทยา 1. เด็กหญิงเพ็ญพิทักษ์  คิดสม
 
1. นางสาวอัมพาพร  ทรัพย์อินทร์
 
184 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม 44 โรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือ 1. เด็กหญิงจิดาภา  กิตติวัฒนาพร
 
1. นายสรัล  พันธ์เขียว
 
185 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 25.54 เข้าร่วม 38 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กหญิงชณกมล  พึ่งศักดิ์
2. เด็กหญิงชนม์นิภา  นิโส
 
1. นางกมลพรรณ  ปาวิลา
2. นางสุภาพร  ร่มโพธิ์
 
186 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 25 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านท่าข้าม 1. เด็กหญิงหัทยา  มหารัตน์
 
1. นางสาวรัชนี  ยอดศิริ
 
187 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 34 โรงเรียนบ้านแม่นาจร 1. เด็กชายธีรเนตร   วิทยาสุขใจ
2. เด็กชายปรีดา  ธรรมประยูร
 
1. นายสุวิทย์  ป้องญาติ
2. นายไกรศักดิ์  แสงทองไชย์
 
188 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 17.5 เข้าร่วม 17 โรงเรียนณัทชวิทย์ 1. เด็กหญิงกาญจนา  สิริโรจน์ธรรม
 
1. นางสาววิไลพร  บุญมาปะ
 
189 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านสบแม่รวม 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  สมโภชน์ปรีดา
2. เด็กหญิงเกศินี  วัฒนประวีณกุล
3. เด็กหญิงไพริน  คงคีรีมาศ
 
1. นายกรุง  วงศ์ไชย
2. นางผ่องพรรณ  แก้วคำ
 
190 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านห้วยยา 1. เด็กชายสาธิต  ทะบือ
 
1. นางสาวรัตนา  ศุภปริญญา
 
191 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแม่ศึก 1. เด็กหญิงคุณัญญา    ศรีคำพา
 
1. นางวัฒนา  ปุรณะวิทย์
 
192 ศิลปะ ซออู้ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะ 1. เด็กหญิงนภารัตน์  สุพรรณ
 
1. นายวิทยา  อินต๊ะยศ
 
193 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน - - - โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. นางเอื้อมพร  ยั่งยืน
 
 
194 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย - - - โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. นางสายสมร  ไชยลาม
 
 
195 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย - - - โรงเรียนชุมชนบ้านพร้าวหนุ่ม 1. นางนวรัตน์  ขอดแก้ว
 
 
196 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย - - - โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่ง 1. นางกิ่งแก้ว  ศรีจอมทอง