สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงใหม่ เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ภาคเหนือ ครั้งที่ 62 ระดับประถมศึกษา
ณ สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จังหวัด เชียงใหม่
ระหว่าง วันที่ 21-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 69 ทองแดง 24 โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กชายสมบัติ  ลุงส่างกุล
 
1. นายอติวิชญ์  ประทุม
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 79.8 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงพัฒนวดี  ปัญญาพิงค์
 
1. นางอาภรณ์  สุนันต๊ะ
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนป่าแป๋วิทยา 1. เด็กหญิงสิริกาญจน์  พาเยโน่
 
1. นางสาวนวลนิภา  สาทะเขียว
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 39 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ศรีวิชัยยศ
 
1. นางวรินทร  ศรีนวล
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 80.8 ทอง 35 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  มาเต็ม
 
1. นางอาภรณ์  สุนันต๊ะ
 
6 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78.8 เงิน 26 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายศุภรินทร์  นิลวิเศษ
 
1. นางสุพิศ  ผัดแสน
 
7 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87.25 ทอง 19 โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กหญิงฐิติมา  สว่างวรรณ
 
1. นางภัทราวัลย์  ปินตา
 
8 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 41 โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายชนายุทธ   เรืองศรี
 
1. นายสวัสดิ์  สมบูรณ์
 
9 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86.6 ทอง 7 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงพรผกา   ธรรมปัญโญ
 
1. นางศรีฟ้า   จีรัตน์
 
10 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงสมทัย   ปันดี
 
1. นางเหรียญทอง  คำยอง
 
11 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 33 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงชนิตรา   ปะกว้า
2. เด็กหญิงปรียานุช    พงศ์ไพรศิริกูล
 
1. นางสาวสุดสวาท  ปิงชัยวงษ์
2. นายเพชร   อุทาปา
 
12 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงมัทนา  ใจพรม
2. เด็กหญิงศุภลักษณ์  โกฏิแก้ว
 
1. นางอรวรรณ  ปัฎสาศิลป์
 
13 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 73 เงิน 34 โรงเรียนบ้านหัวฝาย 1. เด็กชายหลิ่ง  ลุงทุน
 
1. นางพิมพร  วรรโณทัย
 
14 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 34 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงชลดา  ลุงตา
 
1. นางสายสุนีย์  บุบผชาติกุล
 
15 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม 25 โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กหญิงมนทกานต์   บำรุง
 
1. นางบัวจันทร์   มูลต๊ะ
 
16 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85.5 ทอง 9 โรงเรียนวัดสันคะยอม 1. เด็กหญิงหญิง   ลุงลา
2. เด็กหญิงเนาวลักษณ์   พงศาสัตย์
3. เด็กหญิงแพรว   ลุงจ่าหริ่ง
 
1. นายปรีชา  อุตสาห์
2. นางพัชมณฑ์   ใหม่วัน
 
17 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 66.6 ทองแดง 40 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายสุภรัตน์  สุนันทะ
2. เด็กหญิงอนัญพร  ศรีทอง
3. เด็กหญิงเกศรินทร์  ซาวสัน
 
1. นางปวีณา  พงศ์ปัญญาศุภโชติ
2. นางสาวสุดารัตน์  ใจปัญญา
 
18 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 64.8 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงนันทฉัตร  อภิสาร
2. เด็กหญิงนาฎนารี  สีทา
 
1. นางยุพิน  ดุมดก
2. นายอภิเชฎ  ดุมดก
 
19 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายวันชัย  คำที
2. เด็กชายเปลว  ลุงคำ
 
1. นางจิระพร    กิ่งเพชรเสรีชน
 
20 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายไทย    อิงแก้ว
 
1. นายกฤศน์วรรต   บัวเรียว
 
21 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายวาเทโจ   คาจู
 
1. นายกฤศน์วรรต   บัวเรียว
 
22 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 64 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายจาตุรงค์   ตุละภาพ
 
1. นายโยธิน  ว่องไว
 
23 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 26 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงบงกช  กมลทองดี
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ศรีไหม
3. เด็กหญิงอนุรดี  มาบัว
 
1. นางพนิดา  กอรี
2. นางเพ็ญศรี  อุดหนุน
 
24 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 35 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงญาณี  ไม่มีนามสกุล
2. เด็กชายปีย์   อินจันทร์
3. เด็กหญิงหอมนวล   ลุงวิ
 
1. นางกิ่งแก้ว   จินาพันธ์
2. นางณัฐพร   สมบูรณ์วงค์
 
25 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 68.4 ทองแดง 21 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงธันยกานต์   มหัทธนพล
2. เด็กหญิงนริศรา   ขันขาว
3. เด็กหญิงเบญจมาศ   ชัยวรรณ์
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางสาวปรียานุช  ศรีทัน
 
26 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 72.8 เงิน 22 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   ลีพัฒนากุล
2. เด็กหญิงชุติมนฑน์    เอกชัยวีรกูล
3. เด็กหญิงปวิตรา   ดวงป้อ
 
1. นายถวัลย์  ชุ่มอรัญสายวารี
2. นายศรีไพร  กุณา
 
27 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กหญิงพีรญา  คารมศิลป์
2. เด็กชายสื่อ  แซ่ลี
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ยี่ปา
 
1. นางสังวาลย์  เขตคาม
2. นางอารี  สายหมอก
 
28 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 71.8 เงิน 23 โรงเรียนบ้านปางขุม 1. นางสาวรติมา  อิทธิอาจารี
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  อติประพล
3. นายไมค์  บุญมา
 
1. นางสาวจิราพร  สารศรี
2. นางเยาวนา  พันธุ์แก้ว
 
29 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 90.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  จินดา
2. เด็กหญิงปรายตะวัน  พันธุ์ท่าช้าง
3. เด็กชายเกียรติพัฒน์  แสนคำ
 
1. นางพนิดา  กอรี
2. นางเพ็ญศรี  อุดหนุน
 
30 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 80.8 ทอง 22 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  ปู่คำ
2. เด็กชายนโรดม  หม่อโพ
3. เด็กหญิงอนัญพร  วอริแกะ
 
1. นางสาวนาฎยา  พรมมา
2. นายอัครเดช  กุณราชา
 
31 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 58.8 เข้าร่วม 32 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงปานไพลิน    เอกชัยวีรกูล
2. เด็กหญิงสุรัมภา   เลาว้าง
 
1. นายถวัลย์  ชุ่มอรัญสายวารี
2. นายศรีไพร  กุณา
 
32 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กชายวชิรพงษ์  แก้วปา
2. เด็กหญิงสุนิศา  ดิษระ
 
1. นางสังวาลย์  เขตคาม
2. นางสุดารัตน์  พุดหน่อย
 
33 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 22.76 เข้าร่วม 43 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายจตุมงคล   สมแก้ว
2. เด็กชายติ่ง  อ้ายเมือง
 
1. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
34 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 70.15 เงิน 18 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กชายภราดร  บวรรัตนตรัย
2. เด็กชายอาทิตย์  มูลละ
 
1. นายภราดร  จินา
2. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
 
35 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 49.57 เข้าร่วม 21 โรงเรียนบ้านแม่เหียะ 1. เด็กชายกรวินทร์   หาญคำ
2. เด็กชายเจษฎา  มาวัน
 
1. นางลักษณวรรณ  บุญพรหม
2. นายสิทธิพงษ์  มะโนจิตร์
 
36 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 77.86 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. นายกฤษนัย  จันทวงค์
2. นายหลง  ทองคำ
 
1. นางสร้อยทอง  ภูริทัศนานันท์
2. นายสุชาติ  สุระอาษา
 
37 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 99.11 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กชายวันชัย  แซ่โซ้ง
2. เด็กชายเจษฎา  เลาเทาะ
 
1. นายปรีชา  ต้อตานา
2. นายศรีไพร  กุณา
 
38 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 25 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   สุริยา
2. เด็กหญิงญารัญดา   พันธ์ศรี
3. เด็กหญิงศิรินภา   ใจงาม
4. เด็กหญิงอภิชญา  เวียงคำ
5. เด็กหญิงอัจฉรา   จิตตะ
 
1. นางผ่องศรี  อริยะกุล
2. นางเกี๋ยงทอง  เขียวอ่อน
 
39 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 11 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงณัฎณิชา   ดิษสร
2. เด็กหญิงบุษราภรณ์   สุยะ
3. เด็กหญิงปิยธิดา   กีฬาแปง
4. เด็กหญิงปิยาภรณ์   ใจงาม
5. เด็กหญิงสุภาพร   ปิ่นตา
 
1. นางผ่องศรี  อริยะกุล
2. นางเกี๋ยงทอง  เขียวอ่อน
 
40 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 82 ทอง 20 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงกัลยา   ลุงนันตา
2. เด็กหญิงชนัฏฏา   นิยมวิทย์
3. เด็กหญิงณัฏฐินันท์  ภาคแก้ว
4. เด็กหญิงรัชมล   พรหมมา
5. เด็กหญิงสร้อย   แก้วดง
 
1. นายภักดี  ฟูญาติ
2. นายสุรพรชัย  คำใจ
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 93 ทอง 22 โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายธนากร  แซ่ต้วน
2. เด็กหญิงยุพา  เลายี่ปา
3. เด็กหญิงศิริรัตน์  สีเช้า
4. เด็กชายอธิน  ทองคำ
5. เด็กหญิงอังคณา   ลาลี
 
1. นางพิจักษณ์  ชินรัตนตรัย
2. นางเยาวลักษณ์  ชยรพ
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 84.6 ทอง 36 โรงเรียนบ้านปางกว้าง 1. เด็กหญิงดวงดาว  สมพร
2. เด็กชายธนพงษ์  ศรีมา
3. เด็กหญิงพลอย  ลุงทุน
4. เด็กชายสมชัย  ลุงติ
5. เด็กหญิงอ้วน  -
 
1. นางกาญจนา  พร้อมประเสริฐ
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 87.8 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงกนกวรรณ   จันทร์ตา
2. เด็กหญิงชนัดดา  บุญมา
3. เด็กชายศุภชัย   ก้อนเขื่อน
4. เด็กหญิงอรณิช  กุ่งละ
5. เด็กหญิงอารียา   บุญโท
 
1. นางจิรพรรณ  จิตพัฒนชัย
2. นายอำนวย  เรียนยอย
 
44 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 80.6 ทอง 10 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กชายคณิตย์  ผิวผ่อง
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทองทิพย์
3. เด็กหญิงนฤมล  บุญเป็ง
4. เด็กชายวิทยา  เขื่อนวงค์วิน
5. เด็กหญิงอภิสรา  สุนันตา
 
1. นางปราณี  จันทวงค์
2. นายศุภชัย  ตั๋นจี๋
 
45 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 88.42 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายกฤษฎา  สุขพนาชัยรัตน์
2. เด็กชายศรศักดิ์  เรือนจักร
3. เด็กชายศิรชัช  เรือนจักร
4. เด็กหญิงสุภัสสรา  กาแฮ
5. เด็กหญิงอารียา  ธิเป็ง
 
1. นายพิสุทธิ์  แก้วสำโรง
2. นางเบญจมาศ  คำชั่ง
 
46 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กหญิงกาญจนา  สิงห์ทอน
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  สานุวิตร์
3. เด็กชายจักรกฤษณ์  โปธา
4. เด็กชายชนายุทธ  ตาดทอง
5. เด็กหญิงฐิตาภรณ์  เขียวอ่อน
6. เด็กชายธนพัฒน์  ทาแดง
7. เด็กชายนพกร  ชัยพฤกษ์
8. เด็กหญิงปรียาภรณ์  เพียรรักษ์
9. เด็กหญิงพลอยไพลิน  คำวังสง่า
10. เด็กชายภาคภูมิ  สาธุเม
11. เด็กชายภานุวัฒน์  ชูเลิศ
12. เด็กหญิงรัตติกาล  ยะมะโน
13. เด็กหญิงวรดา  สานุวิตร์
14. เด็กชายวรุฒ  อารินทร์
15. เด็กชายสรชัช  ทาแดง
16. เด็กหญิงอัจจิรา  ใจบุญ
 
1. นายคำนึง  วงศใหญ่
2. นางธิดา  วงศ์ปัน
3. นางสาวหฤทัย  ขาวหล้า
4. นายเทิดศักดิ์  จันเสรี
 
47 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 74.8 เงิน 31 โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กชายกฤษฎา  คำปัญญา
2. เด็กชายคุณาธิป  ธรรมคุณากร
3. เด็กหญิงจิรัชยา  สนธิ
4. เด็กหญิงณัฏฐนรี  สัญโญ
5. เด็กชายณัฐพล  คำฝั้น
6. เด็กหญิงทิพย์วรรณ์  อินปั๋น
7. เด็กชายธณารักษ์  คิดจักร์
8. เด็กชายธนภัทร  คนธง
9. เด็กชายธีรภัทร์  อินชม
10. เด็กชายนทีเทพ  นันทะเสน
11. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  คำหมื่น
12. เด็กชายวนัสบดี  วังหน้า
13. เด็กหญิงวิมลพรรณ  อุ่นใจ
14. เด็กชายศักรินทร์  พิบูรณ์
15. เด็กหญิงศุภกร  การะเกตุ
 
1. นายกรินธร  คำสินธุ์
2. พระกิตติพงษ์  กิตติโสภโณ
3. นางกุลธิดา  วิวัฒนชีวิน
4. นางสาวนิภาพร  ไชยรังษี
5. นายปิยะพงษ์  พงษ์พิกุล
 
48 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 83.2 ทอง 19 โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงสุรีย์กานต์  ขันตยาภรณ์
 
1. นางสุดถนอม  สุวรรณจันทร์
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายชินกฤต  จันทร์ฉาย
 
1. นางจุฑารัตน์  ดาวสนั่น
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 89.02 ทอง 14 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงลักษิกา  ทรายมูล
 
1. นางราตรี   บริสุทธิ์
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86.8 ทอง 24 โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กชายกฤษดา  หว่าหลิ่ง
2. เด็กหญิงนภัสภรณ์  ดาป้อม
 
1. นางกรรณิการ์  บัวล่าย
2. นางสาวพิชญ์สินี  การินตา
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 4 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง 1. เด็กชายนิสิต  คำภิระแปง
2. เด็กหญิงสุชานันท์  บริบูรณ์
 
1. นายบุญเลิศ  คำคุณ
2. นางอรุณศรี  เชาว์ธุรี
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง 9 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิง นริศรา  ใหม่ซ้าย
2. เด็กชายชัยภัทร์   บุรินทร์รัตนกุล
 
1. นางจิรพรรณ  จิตพัฒนชัย
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.3 73.2 เงิน 18 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   รักษาวงศ์
2. เด็กหญิงชนิกานต์  ศรีวิชัย
3. เด็กหญิงชลาลัย   ทิพไพร่
4. เด็กหญิงรัตนาพร  แสงชมภู
5. เด็กหญิงสิรินทร์   สารภีเพ็ชร
6. เด็กหญิงสุดารัตน์   ศิริคำ
7. เด็กหญิงอธิชา   สายแวว
8. เด็กหญิงอรอนงค์   ไคร้คำ
9. เด็กหญิงเกศมณี    สุยะคำ
10. เด็กหญิงเบญจมาศ   ไทยตรง
 
1. นางปภาวี   อินทรโชติ
2. นางสุดสวาท   แบล็คแค็ท
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 84.8 ทอง 23 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กหญิงกรณัฎฐ์  รตนไชยวรรณ์
2. เด็กหญิงกุลวรา  กิจบำรุง
3. เด็กหญิงญาณิศา  กาใจ
4. เด็กหญิงฐานิยา  รุ่งเรือง
5. เด็กหญิงบุษกร  ซาว
6. เด็กหญิงปิยาภรณ์  วรรณเรือน
7. เด็กหญิงวริศรา  มณีโชติ
8. เด็กหญิงวิรัญญา  เขื่อนแดง
9. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  สุนันต๊ะ
10. เด็กหญิงสุทธิดา  สุทธาวาสน์
 
1. พระอัครพล  อคฺครเมธี
2. พระเกรียงไกร  วรชโย
3. นางสาวเสาวนีย์  นวลแปง
 
56 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กหญิงจริยา  แสนม่อ
2. เด็กหญิงชุลีพร  ปะเหย่
3. เด็กหญิงณัฐณิชา  มูลหล้า
4. เด็กหญิงนฤมล  คำตั๋น
5. เด็กหญิงนางแล  จะโจ
6. เด็กหญิงบัวทอง  แลเชอ
7. เด็กชายพนาเวศน์  เจป่า
8. เด็กหญิงพรทิพย์  แลเชอ
9. เด็กหญิงพรพิมล  แลเชอ
10. เด็กหญิงลินดา  แสนเขื่อน
11. เด็กหญิงศุภวัทน์  ไพรวีธรรม
12. เด็กหญิงสุดารัตน์  เลายี่ป๋า
13. เด็กหญิงสุดาวรรณ  แก่ลา
14. เด็กหญิงเพ็ญนภา  หมื่นโป
15. เด็กหญิงเมวดี  มาเยอะ
 
1. นายชัชวาล  มณีโสภณ
2. นางนันทา  มณีโสภณ
3. นางสรัญญา  พญาชม
4. นายสุชาติ  พญาชม
 
57 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 64 ทองแดง 27 โรงเรียนบ้านแม่ตะละ 1. เด็กหญิงชนิภรณ์  แซ่เฒ่า
2. เด็กหญิงชุติมา  แซ่เฒ่า
3. เด็กหญิงธนพร  พนาสันติกุล
4. นางสาวธีรดา  แซ่ย้าง
5. นางสาวนิลวรรณ  ยั่งยืนปิยรัตน์
6. นางสาวผ่องพรรณ  แซ่ย่าง
7. เด็กหญิงผ่องศรี  แซ่เฒ่า
8. เด็กหญิงพรรณอร  แซ่เฒ่า
9. เด็กหญิงวัชราภรณ์  สินยังธนากุล
10. เด็กหญิงวาสนา  แซ่เฒ่า
11. เด็กหญิงสหัสวรรษ  เถากิตติกุล
12. เด็กหญิงสุกัญญา  ยั่งยืนปิยรัตน์
13. เด็กหญิงสุนิสา  แซ่เฒ่า
14. เด็กหญิงอัญชลี  แซ่เฒ่า
15. เด็กหญิงเพ็ญพิสุทธิ์  คาโพ
 
1. นายปรีชา  สุขเงิน
2. นายภาคภูมิ  ยะมะโน
3. นายสุชาติ  เผชิญรัตน์
4. นายอนุชา  พนาสันติกุล
 
58 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 27 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงพรทิพย์   บุญก้ำ
2. เด็กหญิงมะลิวัลย์   ลุงตี้
3. เด็กหญิงศิริญญา  เพชรสิงห์โต
 
1. นางณัฐนันท์    วงค์สุวรรณ์
 
59 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 88 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงน้อง  ยอดคำ
2. เด็กหญิงอำพา  ลุงคำ
3. เด็กชายแสงเมือง  คำปัน
 
1. นางพรรนิภา  ไชยมงคล
2. นางสาวหทัยกาณร์  บัวชุม
 
60 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 32 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ตันแก้ว
2. เด็กหญิงฐิติมา  ยวงคำ
 
1. นางสุดฤทัย  ฤทธิ์พิชิตชัย
 
61 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 69 ทองแดง 27 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายฐิติกร   โชคดีศรีสวัสดิ์
2. นางสาวนนทนัดดา   ภาคภูมิพัฒนา
 
1. นายอภิชาติ   สุภานุสร
 
62 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 86.2 ทอง 22 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงสุทธิลักษณ์  กันธิยะ
2. เด็กชายอชิรวิทย์  ลุงป้อง
3. เด็กหญิงออนอิง  ลุงสู้
 
1. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
2. นางวันทนีย์  ธรรมดุลพินิจ
 
63 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนวัดสันทรายมูล 1. เด็กชายจารุวัฒน  อินขาว
2. เด็กชายปิยวัฒน์   จะทอ
3. เด็กหญิงเครือ   ลุงวิ
 
1. นางนิภา   โกวิทวาณิชย์
2. นายสิปปกร  เมืองมา
 
64 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  แซ่เถ่า
2. เด็กชายสมชาย  บุญแก้ว
3. เด็กหญิงสุภา  แซ่เถ่า
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
 
65 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 67 ทองแดง 30 โรงเรียนวัดสันทรายมูล 1. เด็กชายแดง   ลุงซอ
 
1. นางนิภา   โกวิทวาณิชย์
 
66 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 61.5 ทองแดง 37 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กชายวัชรพล  ปัดมะริด
 
1. นางสาววาสนา  บุญญประภา
 
67 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง 10 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายมนัสวี  หม่อแปล่
 
1. นายอัครเดช  กุณราชา
 
68 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  วงษ์หล้า
 
1. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
 
69 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงวิหวา  ปิ่งหย่าง
 
1. นางวรรณพร  วงศ์สายใจ
 
70 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 61 ทองแดง 38 โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายมนต์  บุญมา
2. เด็กหญิงสิรินทรา  เมธาปราดเปรื่อง
 
1. นางสาวผ่องพรรณ  ลามู
2. นางพัฒนา  ซอน๊ะ
 
71 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 68 ทองแดง 39 โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กหญิงคำน้อง   ลุงอ่อง
2. เด็กหญิงบัวคำ   ลุงกอ
 
1. นางกษิรา   ทองเชื้อ
2. นางจินตนา  งามเจริญ
 
72 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 75 เงิน 18 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย   เปตะโก
2. เด็กหญิงอรวรรณ    ปันแก้ว
 
1. นายณัฐปกรณ์   ศรีพระจันทร์
2. นายสุรศักดิ์   ศิวะศรีรุ่งโรจน์
 
73 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายกิตติธัช  แซ่จ่าว
 
1. นายสุเมธ  ศรีวิไล
 
74 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 87 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กชายรัฐพล  จะโม
2. เด็กหญิงสุทธิดา  จะโป
3. เด็กชายโชคชัย  จะสี
 
1. นางชัญญาภัค  แซ่ติ้ง
2. นางทรงศรี  วงศ์สุฤทธิ์
 
75 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา 1. เด็กชายจะที  จะบี้
2. เด็กชายจะโอ  ปะเว
3. เด็กหญิงภัทราภรณ์  ตันต๊ะวัน
 
1. นางชัญญาภัค  แซ่ติ้ง
2. นางทรงศรี  วงค์สุฤทธิ์
 
76 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านแม่โต๋ 1. เด็กหญิงปภัสรา   โปธา
2. เด็กหญิงอำภาวนีย์   ใจแก้ว
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์   ถนอมวารี
 
1. นายปรีชา  ต้อตานา
2. นางสาวพวงผกา  ไชยรัตน์
 
77 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 61 ทองแดง 22 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายธิติพงษ์  ชาติไทย
 
1. นางประพิมพ์พร  เดียวสมคิด
 
78 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 70 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงพีรยาภรณ์    ไชยกูล
 
1. นางสาวอัจฉรา  พงษ์เย็น
 
79 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงปุณยภา   เสาร์แก้ว
 
1. ว่าที่ร้อยตรีตรีสุวิทย์   กิตต์เรืองธนัน
 
80 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 72 เงิน 9 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายโชคชัย   วรรณแสง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์   กิตต์เรืองธนัน
 
81 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายวัชระ   ศิริวรรณ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์   กิตต์เรืองธนัน
 
82 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กชายทอง  ลุงจะ
 
1. นางพนอ  พวงสุวรรณ
 
83 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กชายมอนรี  ทอมุ
 
1. นางสาวสุภาวดี  ปรีดาสุวรรณ
 
84 ศิลปะ ขิม - หย่อง ป.1-ป.6 72 เงิน 15 โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงอังวรา  คุณยศยิ่ง
 
1. นางไพบูลย์  อุ่นเรือน
 
85 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กชายธีรดนย์  สังข์สำราญ
 
1. นางบุญศรี  ตงศิริ
 
86 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กชายธันวพัฒน์  จูดจันทร์
 
1. นายธารทอง  สุภัคธนาการ
 
87 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงสุดารัตน์   สุวรรณ์
 
1. นางผ่องพันธ์   อินทร์ชัย
 
88 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 71 เงิน 16 โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงชลดา  ดวงติ๊บ
2. เด็กหญิงณัฐธิณี  คล้ายหอม
3. เด็กชายทอง  ลุงจะ
4. เด็กชายธีรดนย์  สังข์สำราญ
5. เด็กชายปัญญาธิป  บุตถชน
6. เด็กชายพรภวิทย์  โพธิสม
7. เด็กชายมอนรี  ทอมุ
8. เด็กชายสุวโรจน์  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางบุญศรี  ตงศิริ
2. นางอุษราณี  แสงบุญ
 
89 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 69 ทองแดง 33 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายธนพล  เลิศวิภาพร
 
1. นางประพิมพ์พร  เดียวสมคิด
 
90 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 88 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กชายทรรศรงค์   คอนสกุล
 
1. นายอดิศักดิ์  กรรมสิทธิ์
 
91 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 16 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงธนัญญา  มณีรัตน์
 
1. นางมาลี  ไวว่อง
 
92 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 12 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงอินทิรา  มาตบรรเทา
 
1. นางประพิมพ์พร  เดียวสมคิด
 
93 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 20 โรงเรียนพงษ์พิกุลเชียงใหม่ 1. เด็กชายศุภณัฐ  กาวิละมูล
 
1. นายเพลิน  ธรรมวิสุทธิ์
 
94 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.2 เงิน 20 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงสุมินตรา   แสงจันทร์
 
1. นางมาลี  ไวว่อง
 
95 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 74.98 เงิน 27 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  กรนิมิตโชค
 
1. นางสาวเบญจมาศ  ทาแก้ว
 
96 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายอโณทัย  สาขาเรือน
 
1. นางศิริโสภา  อินทะวัน
 
97 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.53 เงิน 29 โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กชายนิกร  ทองคำ
 
1. นางจิตตานาถ  ปลอดสกุล
 
98 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 69 ทองแดง 32 โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กชายโอภาส  พานแก้ว
 
1. นางมณีวรรณ  มรรยาทอ่อน
 
99 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 29 โรงเรียนบ้านแม่ปั๋ง 1. เด็กหญิงณัฏฐนิชา  คำวงค์เสน
 
1. นางสาวสุพรรษา   คีรีธีรกุล
 
100 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 33 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงศรัณย์พร  สุขสิทธิ์
 
1. นางสาวสุวิมล  จันทร์ปิง
 
101 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72 เงิน 33 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์   สุขคำ
 
1. นางมาลี  ไวว่อง
 
102 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.6 เงิน 29 โรงเรียนบ้านแม่ไคร้ 1. เด็กชายสมหวัง  หน่อโพ
 
1. นางกฤษณา  มีเพ็งจันทร์
 
103 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 74 เงิน 25 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงทุน   ลุงป่าง
 
1. นางสาวอัจฉรา  พงษ์เย็น
 
104 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กหญิงกรวีย์  วิเศษป่า
2. เด็กชายการัตน์  วงศ์ใหญ่
3. เด็กชายคมสัน  ทองคำ
4. เด็กชายคึนเท  คิม
5. เด็กหญิงจารณา  ปอดาว
6. เด็กหญิงจ่าม  เซียมลาย
7. เด็กชายฉัตรชัย  อินทิรา
8. เด็กหญิงชนากานต์  แสนสมภาร
9. เด็กหญิงชลลดา  อรุณพันธ์
10. เด็กชายทรงพล  ฟองแก้ว
11. เด็กหญิงธนิกานต์  ขจรงามแท้
12. เด็กชายธีรศักดิ์  เรือนเหลือก
13. เด็กชายนิกร  ทองคำ
14. เด็กหญิงน้ำฝน  มูลตา
15. เด็กหญิงบุญญานุช  บัวสุข
16. เด็กชายปริญญา  ดาวพันธ์
17. เด็กชายพจนารถ  เซียมราย
18. เด็กหญิงพลอย  ปิยะ
19. เด็กหญิงพักตร์  จะอื่อ
20. เด็กหญิงพิชชาภา  วรรณสังข์
21. เด็กหญิงพิมผกานต์  ก๋องคำ
22. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  วัฒนเดช
23. เด็กหญิงฟาริดา  -
24. เด็กหญิงวิกานดา  เรือนชื่น
25. เด็กหญิงศดานันท์  กุลอ่อน
26. เด็กหญิงศรัญญา  ใจศรี
27. เด็กชายศิริพงษ์  ไชยสุรินทร์
28. เด็กชายศิวกร  นควิเศษ
29. เด็กหญิงสุนิสา  ทองคำ
30. เด็กหญิงสุมาลี  จะอื่อ
31. เด็กชายสุรสิทธิ์  หงส์พักตร์
32. เด็กชายห่าน  ลุงโหก
33. เด็กชายอภิชัย  เขตนนท์
34. เด็กหญิงอมรรัตน์  พรหมศิริ
35. เด็กหญิงอัญชลิกา  ตระกลสาทร
36. เด็กหญิงเบญญา  วิธร
37. เด็กหญิงเปลียว  ศรีโกษะบาล
38. เด็กหญิงเรือนวัลลี  มนคำ
39. เด็กชายเอกรินทร์  ศิริ
 
1. นางจิตตานาถ  ปลอดสกุล
2. นายธนสรรค์  เกตุพุฒ
3. นายนิคม  คำโพธิ์
4. นางพวงทอง  พรมถาวร
5. นางพัฑฒิ์มาษ  อินยา
6. นางลมัย  พวงมณี
7. นางสาวสการะ  นิมมานเหมินท์
8. นางอัญชลี  เกตุพุฒ
 
105 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ยางห้า 1. เด็กชายกฤตนัย  บวรภพ
2. เด็กชายจตุรงค์  กองหลัก
3. เด็กชายจันทร์  ไทรสังขพรดำรง
4. เด็กชายจีรศักดิ์  ทองสุข
5. เด็กชายชานนท์  -
6. เด็กชายณัฐพงษ์  มะกันถา
7. เด็กชายธีรกานต์  สุชโชคอำนวย
8. เด็กชายปฏิภาณ  จ๊ะปู
9. เด็กหญิงฟ้า  เสาสวัสดิ์
10. เด็กชายมีชัย  พุฒิไพรวัลย์
11. เด็กชายรพี  พอทู
12. เด็กหญิงรวิพร  ปัจจันตคีรีกุล
13. เด็กชายสมฤทธิ์  แดนพงพี
14. เด็กชายสุรเดช  -
15. เด็กชายเจตนิพัทธ์  ขุนเขาเขียว
16. เด็กชายเอนกชัย  กระบวนเนตร
 
1. นายประยูร  ทองสุข
2. นายประเสริฐ  อุปนันท์
3. นางสาวปิยวรรณ  สำราญบำรุง
4. นายรวีโรจน์  ศิลป์จิรัฏฐ์
5. นางสาววิชญจักรารัชต์  คล้ายโตนด
6. นายสาธิต  ธีระแนว
7. นางสาวเบญจมาศ  ทาแก้ว
8. นายเลทู  น้อยทู
 
106 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 83.25 ทอง 7 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายธวัชชัย   โยธาราช
2. เด็กหญิงพริม   กุลทอง
3. เด็กหญิงพลอยชมพู   อินทจักร
4. เด็กชายวรชัย   เมืองใจ
5. เด็กหญิงหยดพลอย  จะวะ
6. เด็กชายอภิชาต   หล่าจันทึก
7. เด็กหญิงอุทัยวรรณ   ลาหู่
8. เด็กชายเจษฏา   สะทู
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
2. นางผ่องพันธ์  อินทร์ชัย
3. นางสาวพัชรินทร์  ทองจันทร์
 
107 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 82.75 ทอง 19 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายจรัล   แก้วโก
2. เด็กชายณัฐพร   วงษ์เขียว
3. เด็กหญิงนพมาศ   ใจเปี้ย
4. เด็กชายปรเมศร์   คำพันธ์
5. เด็กหญิงพรทิพย์   งะลอ
6. เด็กหญิงพิริยา   ขีรี
7. เด็กหญิงภัสราภรณ์   กระแสแสน
8. เด็กชายสรวัชญ์   อุดม
 
1. นางสาวณันท์นภัส  คุณแสน
2. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
3. นางภคมน  กรรณสูต
 
108 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 68 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านหนองปลามัน 1. เด็กหญิงชัญญา  แก่นขาว
2. เด็กหญิงทักษพร  ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงน้องมร  ทองชัย
4. เด็กหญิงน้ำฝน  ใจดี
5. เด็กหญิงมัณฑนา  ลุงทอน
6. เด็กหญิงสุภาพร  เฟื่องฟูสมบูรณ์
 
1. นางเพชรา  วัฒนานิวัต
 
109 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 37 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงจิรัชยา  แก้วพินิจ
2. เด็กหญิงจิราวรรณ  จันทร์กะวี
3. เด็กหญิงฐิติวรดา  ขันทะนัส
4. เด็กหญิงพัชรินทร์  บุญยอม
5. เด็กหญิงพิมพ์พินันท์  หงษ์ทอง
6. เด็กหญิงวิภาภรณ์  ครุดนัน
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางสาวดรุณลักษณ์  ไสยรัตน์
3. นางปัญชญา  กาคำ
4. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
 
110 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 76 เงิน 14 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงณิชากร  ชวลิต
2. เด็กหญิงวลัยพร  ภาระกิจ
3. เด็กหญิงสร้อยเพชร   ปลอดภัย
4. เด็กหญิงสาวิตรี  เมฆแสน
5. เด็กหญิงเสาวภา  ชัยวงศ์
 
1. นางสาวจริยา   ถานะวร
2. นายธนกร   ใหม่แก้วสุข
3. นางพิศมัย   ลิ้มสมวงศ์
4. นางสุภาพ  ฉันทะธรรม
 
111 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 92.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กหญิงกนกกร  มูลสมบัติ
2. เด็กหญิงกรกนก  ทองอ่อน
3. เด็กหญิงกัญญาภัค  สายทอง
4. เด็กหญิงกุลจิรา  พลเสน
5. เด็กหญิงจิตเมตตา  น้อยเกะ
6. เด็กหญิงนพวรรณ  อุดมโภชน์
7. เด็กหญิงนิตยา  ลุงบง
8. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  สายทอง
9. เด็กหญิงภาวิณี  ทับทิม
10. เด็กหญิงภาวิณี  แซ่ม้า
11. เด็กหญิงวรรณษา  ลาภใหญ่
12. เด็กหญิงศกุนตลา  แย้มชื่น
13. เด็กหญิงสายธาร  เนียอั๋น
14. เด็กหญิงสุชีรา  น้อยเกะ
15. เด็กหญิงอรนุช  แซ่ย้า
16. เด็กหญิงอรอนงค์  ขุนทอง
 
1. นางธนภรณ์  แสนปัญญา
2. นางราตรี  เตียวสุวรรณ
3. นางหลินฟ้า  กันตี
4. นางไลวัลย์  สิงห์แก้ว
 
112 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 81.6 ทอง 8 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   ยาวิลาศ
2. เด็กหญิงจุฑามณี   วงษ์จักร์
3. เด็กหญิงนุจรินทร์   ชินเนหันหา
4. เด็กหญิงปาริฉัตร   ศิริ
5. เด็กหญิงภาศินี    เรือนแก้ว
6. เด็กหญิงศศิภา   อิ่มแก้ว
7. เด็กหญิงสุพรรษา   คำลาพิช
8. เด็กหญิงอัญชลี   วิริยะอารีธรรม
 
1. นางดารินทร์  เขื่อนสุวรรณ
2. นายพงษ์นรินทร์  ชูศรี
3. นางสุณี  ไชยเอื้อ
 
113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 81.5 ทอง 28 โรงเรียนวัดยั้งเมิน 1. เด็กชายคมชาญ  สานุวิตร์
2. เด็กชายชานนท์  แสงสว่าง
3. เด็กชายศักรินทร์  ปันชัย
 
1. นายอภิเชฎ  ดุมดก
2. นายโฆษิต  ชูชัย
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 83.5 ทอง 37 โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กชายจีรศักดิ์  แสงคำ
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ต้นฟอง
3. เด็กหญิงสาวิตรี  แสนมี่
 
1. นางมาลี  อินธิไชย
2. นางรสชรินทร์  คำโพธิ์
 
115 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 68.5 ทองแดง 29 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กหญิงนนท์  ลุงคำ
2. เด็กหญิงรัตนาภรณ์   ดวงปินตา
3. เด็กชายสมพอง   พล
 
1. นางกัลยา   เพ็ชร์เม็ด
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 78.75 เงิน 30 โรงเรียนบ้านแม่แว 1. เด็กชายนพดล  แลโน
2. เด็กชายวีรากร  เจ๊าะแฮ
3. เด็กชายโชติชัย  อ่อไข
 
1. นายพงศ์พันธุ์  สารศรี
2. นางสาวสุปราณี  ลามู
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 76 เงิน 24 โรงเรียนบ้านพระนอน 1. เด็กหญิงจิ่งยุ่น  ลุงจอง
2. เด็กหญิงนพนิต  ดาวลอย
3. เด็กหญิงภิญญดา  ปัญโญ
4. เด็กหญิงยุคนธร  วังมูล
5. เด็กหญิงสุจินต์  เยอะซอ
6. เด็กชายแสงอาทิตย์  เมืองสันเที๊ยะ
 
1. นางราตรี  เตียวสุวรรณ
2. นางหลินฟ้า  กันตี
 
118 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงกมลรักษ์  ดวงต๋า
2. เด็กหญิงพรรณราย  จันทร์ผลช่วง
3. เด็กหญิงอชิรญา  คำวัง
4. เด็กหญิงอ้อม   หมอกคำ
5. เด็กหญิงเกียรติชมี  ไสยะ
6. เด็กหญิงเครือวัลย์  ลุงลม
 
1. นายสุริยันต์  เรือนวงค์
 
119 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82.2 ทอง 36 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงดลหทัย   ชัยโน
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ   กระทง
3. เด็กหญิงอรพินท์   คู่คำ
 
1. นางศิริพรรณ  คำเป็ง
 
120 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85.4 ทอง 15 โรงเรียนบ้านเมืองกื้ด 1. เด็กหญิงนิภาพร  อะแมน
2. เด็กหญิงวิไล  จะกู
3. เด็กหญิงสุวานันท์  นาพา
 
1. นางจิราภรณ์  ไชยวัง
2. นางสมถวิล  สวนต๊ะ
 
121 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กชายจอม  ลุงทุน
2. เด็กหญิงธนิดา  อารีย์
3. เด็กหญิงปาวริน  ลุงมล
 
1. นายจำรัส  มณีวรรณ
2. นางสาวภัตตินันท์  สายนาค
 
122 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 84.6 ทอง 13 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ปุดอินทร์
2. เด็กชายคณิศร  เยี่ยนสันเที้ย
3. เด็กหญิงศรีทอง  นายแก้ว
 
1. นายฤทธิ์  จักร์คำปัน
2. นางสุวรรณา  เมธางสุพัทธน์
 
123 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 77.2 เงิน 30 โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กชายจตุรวิทย์  งามเลิศ
2. เด็กหญิงพาณิภัค  สิงขรพิทักษ์
3. เด็กหญิงมัจฉา  แซ่ย่าง
 
1. นางสาวจุฬารักษ์  เจาะโด
2. นางศรีสุรางค์  ไฮคำ
 
124 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ปินไชย
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  ใจดี
3. เด็กหญิงลู่  จะคือ
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  คำโพธิ์
 
125 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 84 ทอง 22 โรงเรียนบ้านสันพระเนตร 1. เด็กหญิงจริยา  จันตา
2. เด็กหญิงตะวัน  มาเยอะ
3. เด็กหญิงวิรากานต์  สถิตคุณอนันต์
 
1. นางวนิดา  รัชฏา
2. นางสุภาภรณ์  บุญเจริญ
 
126 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 80 ทอง 24 โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงมยุรี  สานุ
2. เด็กหญิงมัทนา  ตะเมอะเหอะ
3. เด็กหญิงวิสาขา  เสนาะพรไพร
 
1. นายนรภัทร  บาลชัย
2. นางสาวเสาวลักษณ์  ไม้เลี้ยง
 
127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 80 ทอง 17 โรงเรียนวัดสันคะยอม 1. เด็กหญิงกัลยา   หยื่นนะ
2. เด็กหญิงนิดดา   ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงยวงจันทร์   แสวงชอบ
 
1. นางจุรีย์   กันโฑ
2. นางภัทรภรณ์  แก้วประทุม
 
128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กหญิงบัวคำ  ลุงคำ
2. เด็กหญิงรัตติกาล  สุเทพ
3. เด็กหญิงวริศรา  สุนันต๊ะพันธ์
 
1. นางพุทธิตา  เจริญธรรม
2. นางสุนิตยา  หงสาภินันท์น
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88.2 ทอง 16 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. เด็กชายพงศธร  ยศ
2. เด็กชายวีรยุทธ  วงค์รัตนกุล
3. เด็กชายสมชัย  สิริจารุรัตน์
 
1. นางวัฒนาพร  จินดาหลวง
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 92 ทอง 6 โรงเรียนสบเปิงวิทยา 1. นางสาวบุษบา  สิริจารุรัตน์
2. นางสาวพัชรินทร์  แซ่เฒ่า
3. เด็กหญิงสิรินทรา  แซ่ย่าง
 
1. นางวัฒนาพร  จินดาหลวง
2. นายสมบูรณ์  ใจงาม
 
131 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 77.6 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแม่ย่อย 1. เด็กชายชัยชนะ  ณ ชุติชัย
2. เด็กชายสงกรานต์   ลุงยะ
 
1. นายทองปาน  สมานวงศ์
2. นางภาวิณีย์  พัชรศักดิ์ศิริ
 
132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 72.4 เงิน 8 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ขำประดิษฐ์
2. เด็กหญิงเย็น  พวงทอง
 
1. นายปฏิภาณ  โรจน์รุ่ง
2. นายประชุม  นิ่มหนู
 
133 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าติ้ว 1. เด็กหญิงนิลวรรณ  บุญเจริญ
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  ชาวเวียง
 
1. นางสาวทิลาภัคร์  แสงกระจ่างกล้า
2. นางสาวปรานอม  บุญซื่อ
 
134 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 40 โรงเรียนบ้านแม่ตะมาน 1. เด็กชายบลฤทธิ์   จะคือ
2. เด็กชายเมือง  วงมา
 
1. นายณัฐวรรธน์  ดอนดี
2. นายนิรุตติ์   เขตสิทธิ
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กชายศุภกร   สมบูรณ์
2. เด็กหญิงอุทุมพร  สุขสมโสตร
 
1. นางสาวภาวินี  สิงคราช
 
136 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 35 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงณภัทรสร  ธิปวน
2. เด็กชายสุรเกียรติ   สมบูรณ์
 
1. นางสาวภาวินี  สิงคราช
 
137 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง 8 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงดวงใจ   หาญกล้า
2. เด็กหญิงเพราะรัก  พยัคฆา
 
1. นางสาวภาวินี  สิงคราช
 
138 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 65.8 ทองแดง 20 โรงเรียนบ้านแม่แฝก 1. เด็กหญิงธัญญภรณ์  คำแดง
2. เด็กชายภูวนนท์  ธิดากุลประเสริฐ
 
1. นางสาววิภาพร  จันทร์หอม
2. นายสมพงษ์  จิตรัตน์
 
139 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กชายศรันย์  ประเสริฐวงค์พนา
2. เด็กชายศุภชัย  กำทองเพิ่ม
 
1. นายปรัชญา   กานิล
2. นายสิทธิพร  บุญโต
 
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 65 ทองแดง 32 โรงเรียนบ้านทับเดื่อ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ผิวทอง
2. เด็กชายมนตรี  ลุงวี
 
1. นายกรณกฤต  มุงเมือง
2. นางสาวปาริชาต  วิชิต
 
141 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 35 เข้าร่วม 38 โรงเรียนวัดบ้านเหล่า 1. เด็กชายทศพร  ครองตา
2. เด็กชายวชิรวิทย์  บุญเป็ง
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  สุตา
 
142 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 17 โรงเรียนชลประทานเขื่อนแม่กวงฯ 1. เด็กหญิงกฤษณา  ยาวุธ
2. เด็กชายทุน  ลุงปาน
3. เด็กหญิงสิริพร  ไอ่เต้า
 
1. นางสาวภาณุมาศ  มงคลพงษ์
2. นางสาวอนุสรา  ภูเรือน
 
143 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านสันคะยอม 1. เด็กชายพชรพล  รัตนมะลิกุล
2. เด็กชายภาณุ  คำมั่น
 
1. นายสมพร  มูลเมฆ
 
144 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดงิ้วเฒ่า 1. เด็กชายณัฐรัตน์  นิยะรัตน์
2. เด็กชายดุสฺิษฐ์  นิยะรัตน์
3. เด็กชายธนากร  จิระโต
 
1. นายดำรง  วงค์คำจันทร์
2. นายวิศรุต  กันทะวงค์
 
145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 91 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าฮิ้น 1. เด็กชายณัฐพงค์  ศรีกันธา
2. เด็กหญิงณัฐพร  สุวรรณเหมย
3. เด็กชายศุภฤกษ์  หล้ามูล
 
1. นายประสาน  ศรีวิชัย
2. นายสุภาพ  ดำอำไพ
 
146 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 83.2 ทอง 26 โรงเรียนบ้านบวกเปา 1. เด็กหญิงวรัญญา  กันธิยะ
 
1. นางอำนวย  อินทวงศ์
 
147 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 82.2 ทอง 12 โรงเรียนทรายทองราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงศศิพิมพ์   อึ่งเส็ง
 
1. นางนวรัตน์   โนหลักหมื่น
 
148 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 72.2 เงิน 19 โรงเรียนบ้านหนองปิด 1. เด็กชายมงคล  กุฎีแดง
 
1. นางสีดา  ณาระศักดิ์
 
149 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 49.5 เข้าร่วม 21 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายพัชรพล   ดวงบาล
 
1. นางมาลี  จันทร์ศรีทอง
 
150 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 51.5 เข้าร่วม 22 โรงเรียนบ้านปลาดาว 1. เด็กชายพัชรพงศ์  เพิ่มดี
 
1. นายสิทธิศักดิ์  อย่างเสรีภาพ
 
151 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. นางสาวสุมาลี  แซ่ป๋า
 
1. นางทับทอง  สินชัยกิจ
 
152 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83.8 ทอง 13 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงนภัสสร  ดุแฮ
 
1. นางสาวปิยะวดี  ยะแก้ว
 
153 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 88.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงฐิติญาภรณ์  ยอดเงิน
 
1. นางสาวปิยะวดี  ยะแก้ว
 
154 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 67 ทองแดง 33 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงรัญชิดา   กิ่งมณี
 
1. นางมาลี  จันทร์ศรีทอง
 
155 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านบ่อแก้ว 1. เด็กหญิงสุกัญญา  โพมา
 
1. นางลำดวน  มุ่งทำดี
 
156 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 79.25 เงิน 21 โรงเรียนบ้านนาบุญโหล่งขอด 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์   ปันใจ
2. เด็กหญิงผกาสินี  ยอดเงิน
3. เด็กชายยุทธนา  สิงห์น้อย
4. เด็กหญิงรุจิรา   เต็มแบบ
5. เด็กชายอมรเทพ  แปงคำ
 
1. นางสาวปิยะวดี  ยะแก้ว
 
157 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 94.26 ทอง 5 โรงเรียนสวนองุ่นเชียงใหม่ 1. เด็กหญิงอริสา  แซ่จ่าว
 
1. นางสาวจุฑามณี  มาเยอะ
 
158 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 79.67 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงพิราอร   กาเรือง
 
1. นางเกษมณี  บุญยง
 
159 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ขะปู 1. เด็กหญิงวิไลพร  โย่ทู
 
1. นางสาวโสภา  โย่ทู
 
160 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 77.5 เงิน 24 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กหญิงกาญจนา   ตามี
2. เด็กชายกิตติศักดิ์   สินลี่
3. เด็กชายจะยี   จะอือ
4. เด็กชายธงชัย  แสนใหม่
5. เด็กชายธีรเทพ   เลามิ
6. เด็กชายอภิชัย   เสมิ
 
1. นางสาวประภาพร    ทองดี
2. นายวารินทร์    สุริโย
3. นายสถิตย์   เดชวงศ์ยา
 
161 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 40.5 เข้าร่วม 40 โรงเรียนบ้านต้นรุง 1. เด็กชายกตัญญู  ทรายคำ
2. เด็กชายจิรายุ  จะโพ็ะโก่
3. เด็กชายปรีชา  แก้วหนิ้ว
4. เด็กชายลิขิต  หมื่นแลกู่
5. เด็กชายสุรสิทธิ์  ขันลาง
6. เด็กชายอาทิตย์  แลเชอ
7. เด็กชายอานนท์  ปัจจักษี
8. เด็กชายอาแย  หมื่นโป
 
1. นายณรงค์  สิทธิราช
2. นายสงัด  ไชยชนะ
3. นายสุชาติ  พญาชม
 
162 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านแม่สา 1. เด็กชายณัฐพงษ์  เลาซา
2. เด็กชายธวัชชัย  ขุนทอง
3. เด็กชายนาวิน  วินัน
4. เด็กชายพิภพ  ม่วงมี
5. เด็กชายวสันต์  สุธารี
6. นายอรรถพล  สมคิด
7. เด็กชายอำนวย  ทองสุข
8. เด็กชายเจษฎากร  สายเที่ยง
 
1. นายสุนทร  แสนชัย
 
163 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดปางมะกล้วย 1. เด็กหญิงจริยา  บัวสา
2. เด็กหญิงจันทนา  หวันหลุ้ม
3. เด็กชายณัฐดนัย  พงษ์เย็น
4. เด็กหญิงณัฐริการ์  ไชยมงคล
5. เด็กหญิงศศิวิมล  สมแก้ว
6. เด็กชายศุภศักดิ์  โปธาแก้ว
7. เด็กหญิงอรุณี  ศรีธิ
 
1. นายชัชวาลย์  ไกรสรสุนทร
2. นางสาววิภาดา  มันทะเล
3. นายสุวิชา  กาคำ
 
164 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 70.3 เงิน 9 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงณัฐฑิตา   พ่านเหล็ก
2. เด็กชายนพรัตน์   ทาลา
3. เด็กหญิงปรียาภรณ์   เนียมเผือก
4. เด็กชายอนุชา  จีนาใหม่
5. เด็กหญิงอภิสรา   ลิ้มบุพศิริ
 
1. นางรัชฏาพร   ศักดิ์เศรณี
 
165 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 74.5 เงิน 10 โรงเรียนบ้านป่าเหมือด 1. เด็กชายจอม  ลุงทุน
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  ชูชีพ
3. เด็กชายทองสุข  ลุงคำ
4. เด็กหญิงธนิดา  อารีย์
5. เด็กหญิงฟ้าใส  อารีย์
6. เด็กหญิงมณีรัตน์  หน่อคำ
7. เด็กชายวศิน  อารีย์
8. เด็กชายศรีไพร  ลุงมล
9. เด็กหญิงสร้อยสุดา  ลุงออ
10. เด็กหญิงสิริกัญญา  อารีย์
11. เด็กชายแสนหอม  อารีย์
12. เด็กหญิงโอภาส  พานแก้ว
 
1. นายจำรัส  มณีวรรณ
2. นางสาวภัตตินันท์  สายนาค
3. นางมณีวรรณ  มรรยาทอ่อน
4. นางรุ่งรัตน์  ใคร้ขาว
5. นายไมตรี  ชัยวุฒิ
 
166 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง 31 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กชายทินกร   ในวี่
2. เด็กหญิงทิพรดา  ยันนะ
3. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  รักไทย
4. เด็กชายปรีชา  แซ่หลี
5. เด็กชายยุทธภูมิ  ผาสุก
6. เด็กหญิงวงษ์คำน้อย  เยอะเหมย
7. เด็กหญิงศิริประภา  นันตา
8. เด็กชายสมิทธิ  สมิทธิ
9. เด็กชายอธิป   ลุงส่า
10. เด็กหญิงอังคนา  นันตา
11. เด็กชายเอ  ลุงคำ
12. เด็กหญิงแต้ม  ฟ้ากิ่ง
 
1. นางฐิติมา  ปัญญะการ
2. นางเอื้อมพร  ยิ้มศรี
 
167 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 74.5 เงิน 22 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงจินตนา  ลุงมา
2. เด็กหญิงลำไย  อินตา
3. เด็กหญิงอัมพร  ลุงคำแดง
 
1. นายประเวทย์  สันยาย
2. นางอุษา  ยุทธิ์กิจสถาพร
 
168 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 89 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนวัดช่อแล 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  อนุรักษ์รุ่งโรจน์
2. เด็กหญิงศศิธร  เมืองมา
3. เด็กหญิงอัจฉราภา  ชุมภู
 
1. นางอรวรรณ  ปัฎสาศิลป์
 
169 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 92.86 ทอง 9 โรงเรียนพร้าวบูรพา 1. เด็กชายชินดนัย  ขันมอน
2. เด็กหญิงนกสร   แสนมี่
 
1. นางรัตนา  สิทธิราช
2. นางสาวเสาวนีย์  กูณะกูง
 
170 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75.03 เงิน 25 โรงเรียนบ้านแจ่งกู่เรือง 1. เด็กชายกรภัทร์  แสนอาสา
2. เด็กชายเพิ่มศักดิ์  ใหม่พรม
 
1. นางจิราภา  เลรามัญ
2. นางไก่ทอง  สุนันต๊ะ
 
171 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 64.21 ทองแดง 15 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายหนุ่ม  ชัยวงศ์
2. เด็กชายอดิศักดิ์  เทพวัลย์
 
1. นางสาวมัลลิกา   ยะยอง
 
172 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 13.14 เข้าร่วม 41 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายปุณยวีย์   เสาทอง
2. เด็กชายศตวรรษ   สุวรรณชื่น
 
1. นางสาวอรุณี  มาศักดิ์
 
173 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 62.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. เด็กหญิงนรีกานต์  กันธา
2. เด็กหญิงแอ  กะนะ
 
1. นางสาวศิวพร  ทิพย์พละ
2. นางสุพิศ  ผัดแสน
 
174 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 62.5 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน 1. เด็กชายสมชาย   ลุงคำ
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  เก่งกาจ
 
1. นางชะอ้อน   พรมญาณ
2. นางยุพา  มหาวรรณ์
 
175 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 0 เข้าร่วม โรงเรียนบ้านแม่ปาคี 1. นางสาวพรรณี  หล่อเลาะ
 
1. นายปรีชา  กุนาสิงห์
 
176 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านสะลวงนอก 1. เด็กชายภาณุพงษ์  ศรีสว่าง
 
1. นางจิรดา  โอดเกลี้ยว
 
177 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 79 เงิน 8 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กหญิงอรสา    อินเชียง
 
1. นางรัชนี    สุวรรณนาคะ
 
178 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85.33 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายธีรนัย  สมบูรณ์
 
1. นางสาวนิลุบล  จันทร์ขอด
 
179 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 84.33 ทอง 7 โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กชายวรกร  เลายี่ปา
 
1. นางวิมล  หวงสุวรรณากร
 
180 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง 16 โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กหญิงพร  ลุงนาหลิ่ง
 
1. นางพิจักษณ์  ชินรัตนตรัย
 
181 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 82.33 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงหอมนวล  บุญเรือง
 
1. นางจิตรขวัญ  สุวัฒนพล
 
182 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายธันยนันท์   วงษ์ยี่กุล
 
1. นางคนึง  บุตรตานนท์
 
183 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 68.33 ทองแดง 21 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายศราวุฒิ  กันทะวัง
 
1. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
184 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 80.1 ทอง 21 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายกิตติชัย  จำปาสี
2. เด็กหญิงนภา  แซ่ลี้
3. เด็กหญิงอินทิรา  แย้มสุนทรา
 
1. นางทัศนีย์  พิพัฒน์สมุทร
2. นางอุษา  ยุทธิ์กิจสถาพร
 
185 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 90.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายพีรพัฒน์  จักรักษา
2. เด็กหญิงฟอง  ปู่ลน
3. เด็กหญิงรัตติกาล  โกมาศ
 
1. นางบุษกร  คำปัน
2. นางสาวหทัยกาณร์  บัวชุม
 
186 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายรุ่งโรจน์   แรงจริง
2. เด็กชายสุขวิทย์  บุญเรือนยา
 
1. นางบัวจันทร์  มูลต๊ะ
 
187 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 9 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายพิรุณ  โปธิ
2. เด็กชายอนุวัฒน์  เชี่ยวชาญ
 
1. นายศักดิ์สยาม  แหวนเพ็ชร์
2. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
188 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 98 ทอง 4 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กชายวรกร  คำดวงดาว
2. เด็กชายเอกรินทร์  ดวงจิตต์
 
1. นางสาวพัทธนันท์  ญาณพัตร์
2. นางสมบูรณ์  วงศ์ทินบดี
 
189 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กชายกฤษณะ  ไชยสิทธิ์
2. เด็กชายปิยภัทร์  ไชยสิทธิ์
 
1. นายนเรศ  บุญลอย
 
190 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ 1. เด็กชายทิวากร  สำเริงศิลป์
2. เด็กชายสุขพัฒน์  ลุงหวะหลิ่ง
 
1. นางปาริฉัตร  สมบูรณ์วงค์
2. นางอำพร  วงศ์ชัยสุริยะ
 
191 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 32 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายวัณณุวรรธน์  สายเครืออุด
2. เด็กชายสุทัศน์  เจียมดาศักดิ์
 
1. นางยุพิน  อำนา
2. นางวิไลภรณ์  สุจา
 
192 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 92.66 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายมนันชัย   บุญมีจ้อย
2. เด็กหญิงเพชรลดา   ดีละเมาะ
 
1. นางสายพิณ   ติกอภิชาติ
 
193 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง 11 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กชายสถิตย์  บุญสุข
2. เด็กหญิงอัมพร  ไอ่โอ
 
1. นายประเวทย์  สันยาย
2. นางอุษา  ยุทธิ์กิจสถาพร
 
194 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.1 ทอง 8 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงนันทวรรณ  นันชัยยอด
2. เด็กชายนิคม  เลาว้าง
3. เด็กชายสรณ์สิริ  แซ่ส้ง
4. เด็กชายอดิเรก  ลุงนะ
5. เด็กหญิงแสงสะ  ลุงซู่
6. เด็กชายไทยราส  ใจคำ
7. เด็กชายไพศาล   ธาราวโรดม
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิส
2. นางสาวแสงดาว   มูลเมฆ
3. นางสาวแสงเทียน   คำปัญญา
 
195 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง 14 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กชายทนงศักดิ์    ไวที
2. เด็กชายสราวุฒิ  จันต๊ะ
3. เด็กชายอนุชา  จันทร์ผ่อง
 
1. นางจารุวรรณ   แก้วกัน
2. นางผ่องพันธ์  อินทร์ชัย
 
196 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90.38 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กหญิงศุภรัตน์  อาราช
2. เด็กหญิงเนตร์นภา  ปาระมี
3. เด็กชายโยธิน  ยงฤทธิ์
 
1. นางประไพศรี  พุฒธิมา
2. นางพรพรรณ  ใจก้อน
 
197 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.63 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองหาร 1. เด็กชายกองแสง  ลุงย่อ
2. เด็กหญิงยิ่งมวล  นายยะ
3. เด็กชายสมชาย  นายยะ
 
1. นางประมวลลักษณ์  ศรพระราม
2. นางประไพศรี  พุฒธิมา
 
198 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.3 ทอง 30 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กหญิงกานดา  โยริยะ
2. เด็กชายกิตติพัทธ์  หอมอบ
3. เด็กชายพงษ์เทพ  จันทร์ฝน
 
1. นายดนุกิจ  สายเกิด
2. นายเอกศักดิ์  สีบุญเรือง
 
199 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง 18 โรงเรียนบ้านสันศรี 1. เด็กหญิงพรรณธิวา  เต่ากูล
2. เด็กชายวีนิจ  ลุงตะ
3. เด็กชายวีระภัทร  แสนหมี
 
1. นายวุฒิ  จันทร์สอาด
2. นางสุวคนธ์  ทรงธรรม
 
200 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.8 ทอง 8 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงประทุมทิพย์   ปานทอง
2. เด็กหญิงศรุตรา   บุญธรรม
3. เด็กหญิงอาทิตยา   ปอสาย
 
1. นางกิ่งแก้ว   จินาพันธ์
2. นางสาวแสงเทียน  คำปัญญา
 
201 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง 13 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายกรกช   วนาพันธ์
2. เด็กชายอภิวัฒ   ต๊ะเป็ง
 
1. นายบุษยา   เทอดธรรมไพศาล
2. นายสุรศักดิ์  ดวงบาล
 
202 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 77 เงิน 22 โรงเรียนสันมหาพนวิทยา 1. เด็กชายทวีพงษ์  พุ่มทอง
2. เด็กชายพรเทพ  ดวงพิชัย
 
1. นายปฏิภาณ  โรจน์รุ่ง
 
203 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 88.2 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายทินกร  บรรชัย
2. เด็กชายปฏิภาณ   ชมมิ
3. เด็กชายพงศกร  ศิริวรรณ
 
1. นางบัวจันทร์  มูลต๊ะ
2. นายบุญเทิง  มูลต๊ะ
 
204 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.2 ทอง 23 โรงเรียนบ้านปางขุม 1. เด็กชายสิทธิศักดิ์  เสหมี่
2. เด็กชายเทียนชัย  ฉัตรชัยฤทธิ์
3. เด็กชายโชคชัย  แลโน
 
1. นายสงกรานต์  คำวงศ์ปิน
2. นางเมตตา  คำวงศ์ปิน
 
205 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายกิตติกานต์   ดวงปัน
2. เด็กชายสมโภช  พุดสวนแก้ว
3. เด็กชายสิวะ  ใจเพ็ญ
 
1. นางบัวจันทร์  มูลต๊ะ
2. นายบุญเทิง  มูลต๊ะ
 
206 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง 15 โรงเรียนบ้านศรีงาม 1. เด็กชายธฤษ  สุริยา
2. เด็กชายพงศธร  สุขทรัพย์
3. เด็กชายสิริวัฒท์  ญาณะ
 
1. นายวสันต์  ไชยวงศ์
2. นายอัครเดช  แสนวิชัย
 
207 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 87 ทอง 7 โรงเรียนป่าจี้วังแดงวิทยา 1. เด็กชายเจษฎา  เรืองฤทธิ์
 
1. นางเกษรินทร์  เป็งจันทร์
 
208 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 86.2 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหลักปัน 1. เด็กหญิงทับทิม  ริมประสงค์
 
1. นางดลนภา  กุณราชา
 
209 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 77.4 เงิน 8 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายพงศ์ภัค  อังกูรแสวงสุข
 
1. นางหยาดรุ้ง  โพธิยอด
 
210 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 73.6 เงิน 20 โรงเรียนบ้านหลวง 1. เด็กชายกฤตเมธ  ศรีปัญญา
 
1. นางสาววราภรณ์  ปันสา
 
211 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 72 เงิน 22 โรงเรียนบ้านศาลา 1. เด็กหญิงวาสนา  อีแสน
 
 
212 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 67.2 ทองแดง 38 โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม 1. เด็กชายสุรชัย  แซ่ล้อ
 
1. นางอุทุมพร  ไชยเรือน
 
213 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 66.6 ทองแดง 23 โรงเรียนบ้านป่าลาน 1. เด็กชายจาย  ลุงสุ
 
1. นางสาวนวลจันทร์  จันไชยชนะ
 
214 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันป่าสักวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ศรีแก้ว
3. เด็กหญิงศศิธร  วงศ์แต๋
4. เด็กหญิงอรฤดี  เรือนใจ
 
1. นางสาวชวนพิศ  มาลาสุริยา
2. นางปัญชญา  กาคำ
3. นางสาววรรณวิการ์  วงศายะ
 
215 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87.6 ทอง 4 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงดารารัตน์   แสนคำ
2. เด็กหญิงประทุมทิพย์  ปานทอง
3. เด็กหญิงพรหมพร   มากทอง
4. เด็กหญิงศรุตรา  บุญธรรม
5. เด็กหญิงอรนุช   อินจักร์
6. เด็กหญิงแขก  ยะคำ
 
1. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
2. นางสาวแสงดาว  มูลเมฆ
3. นางสาวแสงเทียน  คำปัญญา
 
216 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 94 ทอง 6 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงหฤทัยรัตน์   ลำมะพล
 
1. นางเกวลิน  มธุรสาทิส
 
217 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง 11 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กชายวรนนท์   หน่อแก้ว
 
1. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
 
218 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านริมใต้ 1. เด็กชายปิยราช  แย้มเอิบสิน
 
1. นางสาวสุรีย์รัตน์  วันนะ
 
219 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนสันทรายหลวง 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ลูกัง
2. เด็กหญิงธารทิพย์  มโนวรรณ
3. เด็กหญิงนันทวัล   จันต๊ะ
4. เด็กหญิงพชรมณฑ์   สมยศ
5. เด็กหญิงสุกัญญา   ทานัง
 
1. นางดารินทร์   เขื่อนสุวรรณ
2. นางสาวทิวาพร  กาจินา
3. นางสาวเอื้องพร  ทรงคำ
 
220 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง 9 โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย 1. เด็กหญิงกัลยา   สินไพรวรรณ
2. เด็กหญิงจิตรา   หนั่นตา
3. เด็กหญิงนลพรรณ   แสนคำ
4. เด็กหญิงพณิดา  บรรจบรัศมี
5. เด็กหญิงมุกดา   พาวัน
6. เด็กหญิงศิราภรณ์   มาแสง
7. เด็กหญิงเจนจิรา   แวงวรรณ
 
1. นางสาวกานดา   ปกรณ์พงษ์กุศล
2. นางจิตรา   กิติชัยวรรณ
3. นางเกวลิน   มธุรสาทิส
 
221 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 95.9 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กหญิงสุนันทา  ลุงหล้า
 
1. นางรัตติยา  ไชยวรรณ์
 
222 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 86.2 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองไคร้ 1. เด็กชายนักรบ   มังวงศ์
2. เด็กหญิงฟ้าใส   ลุงอ่อง
3. เด็กหญิงอุ๋ง   ลุงจาม
 
1. นางประกายดาว    ใจคำปัน
2. นางสาวเกศวลี  มณี
 
223 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนร่ำเปิงวิทยา 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ใสส่อง
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ชัยวงศ์
3. เด็กหญิงอธิชา  ลุงผัน
 
1. นางนงคราญ  บุตรโคษา
2. นางอำนวย  ขันมะลิ
 
224 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย - - - โรงเรียนเจ้าพ่อหลวงอุปถัมภ์ 7    
225 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ด้านวิชาการ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิชาภาษาไทย - - - โรงเรียนบ้านร่มหลวง 1. นางสุพิศ  ผัดแสน
 
 
226 รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ประเภทบุคลากรในสถานศึกษา ผู้อำนวยการยอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ ประถมศึกษา ขนาดเล็ก - - - โรงเรียนวัดแม่กะ