สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. มหาสารคาม เขต 2

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษามหาสารคาม เขต 2
ณ ........... จังหวัด..............
ระหว่าง วันที่ ........ เดือน ............... พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองฮี 1. เด็กหญิงจิรัชญา  หมื่นอักษร
 
1. นางนงเยาว์  ศรีประดู่
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาเลา 1. เด็กหญิงวิมลศิริ  หงส์วงค์
 
1. นางพัชรา  พันสีเลา
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กหญิงจันทร์พิมพ์  ลายนอก
 
1. นางลำดวน  ยอดสะเทิน
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาฝาย    
5 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 97.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแสง 1. เด็กหญิงรุจิรดา  พิมพา
 
1. นางสุพิมล  อามาตร์
 
6 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวาปีปทุม 1. เด็กหญิงอรอนงค์  แก้วมณี
 
1. นางจามรี  พิมสอน
 
7 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 89.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  นินทราช
 
1. นางสุกัญญา  แสนบุดดา
 
8 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพยัคฆภูมิพิสัย 1. เด็กหญิงชลธิชา  พันพยัคฆ์
 
1. นางทรงสุดา  เอมราช
 
9 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านยางสีสุราช 1. เด็กชายนิติภูมิ  ระวะใจ
 
1. นางพรทิพย์  ระวะใจ
 
10 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขวาทุ่ง 1. เด็กชายศักดิ์ชัย  พวงศรีเคน
 
1. นางสาวอาทิพร  โมสืบแสน
 
11 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านชุมแสงโนนเหลี่ยม 1. เด็กหญิงชลนิชา  หลงสิม
2. เด็กหญิงปริตา  จำปารี
3. เด็กชายรณรต  พานเมือง
 
1. นายวิจิตร  สีหาอินทร์
2. นางเยาวลักษณ์   สีหาอินทร์
 
12 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขามเรียน 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  พลนาค
2. เด็กหญิงพีรยา  กุลไธสง
3. เด็กหญิงเกวลิน  นนทริ
 
1. นางณัฏฐพัชร์  ดีพรม
2. นางนิศารัตน์  ชื่นใจ
 
13 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กชายฉันทพล   อาจพลไทย
 
1. นายอินทร์  สีเชียงหา
 
14 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไฮ 1. นายธีรวัฒน์  ทับทีศรี
2. นายนพรัตน์  วรรณุเสน
 
1. นายธงชัย  ประจุดทะศรี
2. นายอนันต์  โสภาใฮ
 
15 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแต้ 1. เด็กหญิงทาริดา  ประริตะวา
 
1. นางรัศมี  เรืองสมบัติ
 
16 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองวาปีปทุม 1. เด็กหญิงภคพร  มัชปะโม
 
1. นางอุไรวรรณ  ราชบัณฑิต
 
17 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 65.87 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตลาดโนนโพธิ์ 1. เด็กชายวีรวุฒิ  ศัตรู
2. เด็กหญิงศุภลักษณ์  บุญใหม่
3. เด็กหญิงอาทิติยา  ชิลวงษ์
 
1. นายสายัณต์  แก้วบุดดา
2. นางอรุณ  จ้อยอารีย์
 
18 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเม็กดำ 1. นายธนพงษ์  พิมพ์ภักดี
2. นางสาวพัชรัยา  เกไธสง
3. เด็กหญิงเปลียววลี  พาลี
 
1. นายประหยัด  โมกศรี
2. นางเยาวรัตน์  ธนูสา
 
19 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองฮี 1. เด็กหญิงจิตรฤดี  จงสงวนกลาง
2. เด็กหญิงศิราพร  บุตรพรม
3. เด็กหญิงสุพิชญา  พรมรังศรี
 
1. นางจุฑาทิพย์  จันทร์สุวรรณ
2. นางสาวพิชามญชุ์  จันทร์สุวรรณ
 
20 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปลาขาว 1. นางสาวกาญจนา  ลานิมิต
2. นางสาวมณทิยา  ปิดตาทะโน
3. นางสาวอัมรินทร์  รักษาอินทร์
 
1. นางสาวสุพัตรา  หารโกทา
 
21 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองเตา 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  จันทร์เสน
2. เด็กชายนันธวัฒน์   อาษากิจ
3. เด็กชายนิตินัย  แก้วประเสริฐ
 
1. นายทรงเดช  บัวไชยยา
2. นางวรรัตน์  สุวรรณศรี
 
22 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพระกุมารศึกษา 1. เด็กชายกีรติ  แหวนหล่อ
2. เด็กหญิงชาคริยา  มากามูล
3. เด็กหญิงยศวดี  คำวิเศษ
 
1. นางสาวศุภศิริ   ชิณวงศ์
2. นางสุชาวดี  ปัตตังเว
 
23 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 16 1. เด็กชายชัชวาลย์  ปาติสัตย์
2. เด็กหญิงมณฑิรา  รัชวงษ์
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  เดชวงษา
 
1. นางทิพย์พวรรณ  สุวรรณพันธ์
2. นางสาวมยุรี  ศรีวรรณะ
 
24 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาฝายเหล่าหุ่ง 1. เด็กชายณัฐนันท์  ปลาปัง
2. เด็กชายสิทธิชัย  แป้นประโคน
 
1. นายปฐมพงษ์  อัปมระกา
2. นายสุรพงศ์  ก้านสรรไชย
 
25 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 57.07 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโดน 1. เด็กชายดนุวัฒน์   บุญพันธ์
2. เด็กชายวีรพงษ์   ตรีรัมย์
 
1. นางสุพรรณ   เกติยะ
 
26 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 57.07 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนรุ่งอรุณวิทย์    
27 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขี้เหล็กขี้ต่นหลุบเปลือย 1. เด็กชายอภิวัฒน์  ปะตังเวโส
2. เด็กชายอิสรา  วงศ์ประโคน
 
1. สิบเอกอดุลย์  พานเมือง
 
28 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 55.17 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนจานวิทยา    
29 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขวาทุ่ง 1. เด็กชายธนพล  โหมกหอม
2. เด็กชายนิพนธ์  พันทองหล่อ
 
1. นางปรีญา  ไหมหรือ
2. นายวรวุฒิ  ปะกำแหง
 
30 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโดน 1. เด็กหญิงธิดารัตน์   น้อยมูลตรี
2. เด็กหญิงบัณฑิตา   คำภา
3. เด็กหญิงรัตนกร   พรอินแสง
4. เด็กหญิงสุจิตรา   ทำนา
5. เด็กหญิงอัจฉรา   แลโสภา
 
1. นางจันทร์เพ็ญ   โทนรินทร์
2. นายไมตรี   คำภะวา
 
31 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลดงเมืองน้อย 1. เด็กหญิงชญาพัฒน์  สวัสดี
2. เด็กหญิงประภาวดี  นาดี
3. เด็กหญิงพัชรรินทร์  บุญนาค
4. เด็กหญิงสิรัญญา  นะธาหนองแวง
5. เด็กหญิงสิราวรรณ  โครตภูมิ
 
1. นางนุชนาฏ  ขันโมลี
2. นายวราธร  ผึ่งบรรหาร
 
32 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 91.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองบัวสันตุ 1. เด็กหญิงกุลณัฐ  น้อยนันท้าว
2. เด็กหญิงธิมาพร  คำภาไพร
3. เด็กหญิงรัชนี  ไชยเทศ
4. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  ทองดวง
5. เด็กหญิงศิริรัตน์  ขันชนะ
 
1. นางประมุข  สุริยภาพ
2. นายสุวิทย์  คำมณี
 
33 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 85.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กหญิงญาณิศา  แสนเย็น
2. เด็กหญิงณัฐณิชา   จันเต
3. เด็กหญิงธวัลย์รัตน์   คุ้มไพทูรย์
4. เด็กหญิงสุดารัตน์   ทุมนาหาด
5. เด็กหญิงอริสรา  โลหากาศ
 
1. นางมะลิ  ผิวนวล
2. นางลำดวน  ยอดสะเทิน
 
34 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอนแดงน้ำเกลี้ยง 1. เด็กหญิงกันติยา  ปลายนอก
2. เด็กหญิงกิตติกา  ลาภิสบ
3. เด็กหญิงกุลธิดา  ปลายนอก
4. เด็กหญิงพิมมาดา  บุญพา
5. เด็กหญิงมณีรัตน์  จันทแสน
 
1. นางคำมูล  อันทะหวา
2. นางประทวน  คันธภูมิ
 
35 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขวาทุ่ง 1. เด็กชายธิปไตย  วงษ์สีษา
2. เด็กหญิงพรณิภา  แพงพันตอง
3. เด็กหญิงวันวิสาข์  จ่าเลิศ
4. เด็กหญิงสุธารทิพย์  สะอาดจันดี
5. เด็กหญิงสุนิสา  เกสร
 
1. นางสาวนิตยา  ปักกาโล
2. นางอัมพวรรณ์  เดชเถร
 
36 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 89.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 18 1. เด็กหญิงจันทร์สุดา  บุญสิทธิ์
2. เด็กชายธีราวัฒน์  ชัยลิ้นฟ้า
3. เด็กหญิงบุญนิกา  นันทชาติ
4. เด็กหญิงรักนา  ฤทธาโบ
5. เด็กหญิงอธิฐญา  มะกา
 
1. นายสิทธิวัฒน์  บุญทองโท
2. นางเพ็ญภักดิ์  ศรีพลลา
 
37 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังจานโนนสำราญ 1. เด็กชายกันตชาติ  ช่างผา
2. เด็กหญิงกิตติยา  แหลมจันทึก
3. เด็กหญิงจินดารัตน์  ดลเอี่ยม
4. เด็กชายจิระพงษ์  ภูสีดิน
5. เด็กชายจุลพัฒน์  ปัจตาทะยัง
6. เด็กชายชลสิทธิ์  ไชยสา
7. เด็กชายทัตพร  หันแจ้ด
8. เด็กชายธงธวัช  อินโส
9. เด็กชายธรรมมงคล  มิเล
10. เด็กหญิงธิติพร  ชัยสมพิศ
11. เด็กชายธีระพล  ขุนวารินทร์
12. เด็กหญิงบัณฑิตา  สุดพันธ์
13. เด็กชายปฏิภัทร  ภูมินา
14. เด็กชายประเสริฐชัย  เชื้อกล้า
15. เด็กชายปะมะวิทธ์  ประธรรมสาร
16. เด็กชายรัฐศาสตร์  มูลต้น
17. เด็กชายวิทวัฒน์  ปะมา
18. เด็กชายสุริยา   หัดที
 
1. นายบุญโฮม  สุวรรณเหลา
2. นางพงษ์สุวรรณ  แสงเนตร
3. นางสมหมาย  วังหนองเสียว
4. นางสำลี  รักสุทธี
5. นายอภัย  วังหนองเสียว
 
38 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 93.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแวง 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ทูลธรรม
 
1. นางพิกุล  ศิริสอน
 
39 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 88.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไผ่ด้ามขวาน 1. นายวุฒิชัย  ปัดถาเวตัง
 
1. นายทองอินทร์  ประโยชริด
 
40 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 90.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านมะโบ่ 1. เด็กหญิงพิมฑิกา  ทวีสินธ์
2. เด็กชายมังกร  ไชยราษฎร์
 
1. นางทัศนีย์  กำมะไชยคำ
2. นางเฉลยศรี  ชุ่มชูใจ
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกลางโคก 1. เด็กหญิงกัญญาภัทร  ปัดตาเนย์
2. เด็กหญิงกิตติมา  ภูคำศักดิ์
3. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ยอดบุญมา
4. เด็กหญิงพรพรรณ  ปัดตาลาโพธิ์
5. เด็กหญิงภัทรวดี  สวัสดิ์นที
6. เด็กหญิงศิริรักษ์  ปาสารัก
7. เด็กหญิงสุปราณี  ปินะสา
8. เด็กหญิงอภิสรา  พิมยัง
9. เด็กหญิงเกวลิน  กันหาเรียง
10. เด็กหญิงเขมิกา  จันภักดี
 
1. นางพิไลวรรณ์  วัชรสุนทร
2. นางมะลิวัลย์  พุ่มอยู่
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวช้างโคกม่วง 1. เด็กหญิงกฤษณา  อินทะ
2. เด็กหญิงดวงพร  สร้างนานอก
3. เด็กหญิงดวงใจ  ปิดตานัง
4. เด็กหญิงบัวสวรรค์  แคนติ
5. เด็กหญิงพิมนะภา  โสพันโต
6. เด็กหญิงฤทัย  นามโครต
7. เด็กหญิงวินครา  กันหาสยา
8. เด็กหญิงวิมพ์วิภา  พวงจำปา
9. เด็กหญิงอรดา  สีทองสา
10. เด็กหญิงเอมอร  สร้างนานอก
 
1. นางสาวกอบกุล  ปะกำแหง
2. นางสมควร  ผาวงษา
3. นายสมบุรณ์  ปะกำแหง
 
43 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปอ 1. เด็กหญิงขัตติยา  อาปะมาเถ
2. เด็กหญิงจิรารัตน์  ปะนัดสุนัง
3. เด็กชายธนพนธ์  ปากเมย
4. เด็กชายธนพัฒน์  ดาดี
5. เด็กชายนราทร  บุญโพธิ์
6. เด็กหญิงปรารถนา  สีหาบุญทอง
7. เด็กชายพลฤทธิ์  ศรีน้อย
8. เด็กหญิงพัชรินทร์  พันโนราช
9. เด็กหญิงหฤทัย  บุญญาชีพ
10. เด็กหญิงอภิฤทัย  แสนแก้ว
11. เด็กหญิงอมรยุรี  ลาดศรี
12. เด็กหญิงอรพรรณ  หงส์บุญ
13. เด็กหญิงอัณณา  อาดอัน
14. เด็กหญิงเกษกนก  โคตรศรีภูมิ
15. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ธรรมกาโร
 
1. นางสาวนัยนา  คำใส
2. นายอัมพร  คำบุญเรือง
3. นางสาวเย็น  กะวิเศษ
4. นายเอกราช  สิงหาราโท
 
44 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านน้ำสร้างหนองบะ 1. เด็กหญิงกนกพร  แดงกันจัน
2. เด็กหญิงกนกวรรณ  ยอดจำปี
3. เด็กหญิงกรรณิการ์  มาตมูล
4. เด็กหญิงกาจนา  ผาสุข
5. เด็กหญิงบุญพา  สีทอง
6. เด็กหญิงประภาพร  คำบาง
7. เด็กหญิงวงสนา  สีทอง
8. เด็กชายสกล  คุ้มสุวรรณ
9. เด็กหญิงสุดารัตน์  ผ่อนผาแดง
10. เด็กหญิงสุธิดา  เครือจันทร์
11. เด็กหญิงสุวนันท์  พันลอ
12. เด็กหญิงอาทิตติญา  สิมมะลี
13. เด็กหญิงอาทิตยา  ไชยอินสูญ
14. เด็กหญิงเบณมาศ  สุขศิริ
 
1. นางมุทิณี  แวงแสน
2. นางสุภาพร  สุริยา
 
45 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขามเรียน 1. เด็กหญิงชดาวรรณ  พันสีเงิน
2. เด็กหญิงภัคจีรา  เห็มไธสง
3. เด็กหญิงเขมิกา  โคตรไกรสร
 
1. นายทวีพงษ์  จูศรี
2. นางสุวภี  แก้วฤทธิ์
 
46 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านโพธิ์สองห้องวิทยา 1. นางสาวจีระนันท์  กำไพรินทร์
2. นางสาวชรินรัตน์  คำกองแก้ว
3. นางสาวเพชรมณี  พรมโคตร
 
1. นางสาวหทัยกาญจน์  นามมงคล
2. นายเกียรติศักดิ์  บัวรัตน์
 
47 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองบัวแก้ว    
48 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองป้าน 1. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  วัฒนประดิษฐ์
2. เด็กหญิงเยาวลักษณ์  ผลจันทร์
 
1. นายชัยรัตน์  แยงคำ
2. นายพัฒนเดช  เสตเตมิย์
 
49 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลดงเมืองน้อย 1. เด็กหญิงวีนัสศราย์   ทุริดไธสง
2. เด็กหญิงอาธิตยา   ศรีสมบูรณ์
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา    แก้วกั้น
 
1. นางนุชนาฎ    ขันโมลี
2. นางปาริชาติ   แผงบุดดา
 
50 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขวาไร่(ดรุณวิทยา) 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แดงดี
2. เด็กชายทวีโชค  โสมา
3. เด็กชายประเสริฐ  วิเศษดี
 
1. นางสุนิสา  เบ้าหนองบัว
2. นางอุไรรัตน์  ปาปะขัง
 
51 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขามเรียน 1. เด็กหญิงพีรนุช  ทูลนอก
2. เด็กหญิงอาริสา  แสงอรุณ
3. เด็กหญิงเจนจิรา  แสงอรุณ
 
1. นายวิฑูรย์  ภาคไม้
2. นายอาณา  ทับสีรัก
 
52 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกุง 1. เด็กหญิงสรัญญา  ทองพูล
 
1. นางวราภรณ์  เย็นวัฒนา
 
53 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดง 1. เด็กหญิงปภาวดี  วิชานนท์
 
1. นายสมโภชน์  มูลวงศ์
 
54 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนนาสีนวล 1. เด็กชายอดิศร   พรไธสง
 
1. นายนิคม   ฆารสว่าง
 
55 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนนาสีนวล 1. เด็กชายวราพล   จัตตุจันทร์
 
1. นายนิคม  ฆารสว่าง
 
56 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านโพธิ์สองห้องวิทยา    
57 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหิน 1. เด็กหญิงรัตติยา  ประจวบโชค
2. เด็กหญิงไพรสน  วาปีโส
 
1. นางจามรี  ลอยนอก
2. นางวาสนา  อุทัยชัย
 
58 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลดงเมืองน้อย 1. เด็กชายธนาวุฒิ   จำปา
2. เด็กหญิงพัชราพร   แก้วกาเหรียญ
 
 
59 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดงแคน 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ศรีวิเศษ
2. เด็กหญิงสุวนันท์  น้อยไธสง
 
1. นางพูนพิศ  อุ่นศิริวงศ์
 
60 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง 1. เด็กชายยุทธกาญ   ทิพย์อำนวย
2. เด็กชายยุทธการ    แคนเภา
 
1. นางจุรีวรรณ   นิไทรโยค
2. นางสาวนาเลา   ทิพย์อำนวย
 
61 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเหล่า 1. นายวุฒิศักดิ์   สืบเทพ
 
1. นายสุมิตร   ลดาวัลย์
 
62 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาฝายเหล่าหุ่ง 1. เด็กชายชัยภักดิ์  วิชาชาด
2. เด็กชายนัฐพล  ลาลาด
3. เด็กชายส่งศักดิ์  ฤิทธิ์จันดี
 
1. นายปฐมพงษ์  อัปมระกา
2. นางวันพร  มะหัด
 
63 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 94.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเหล่าหมากคำ    
64 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 84.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไฮ 1. เด็กชายธนากร  สีหาบุญลี
2. เด็กชายวีระยุทธ  ไชยแสงคุณ
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  มัชปะโต
 
1. นายถาวร  ตาพล
2. นายอำนาจ   อินโท่โล่
 
65 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโดน 1. เด็กชายทินกร   ศรีทุม
 
1. นายสุริยา   ปราณี
 
66 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโสกยาง    
67 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโนนแคน 1. เด็กหญิงชลธิชา   รุดโถ
 
1. นางลำเนา   ทานะขันธ์
 
68 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพยัคฆภูมิพิสัย 1. เด็กชายพิชชา  ลีหล้าน้อย
 
1. นายคเชนทร์  กำจัด
 
69 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรูแข้ 1. เด็กหญิงปวีณา   ไชยคำภา
 
 
70 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 87.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวงัว 1. เด็กชายสหัศวรรษ   แสงสวาท
 
1. นางสาวกนกกาญจน์   พลตื้อ
 
71 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกสีทองหลาง 1. นายอนันท์   วงค์สุข
 
1. นางจันทร์ศรี   จำละคร
 
72 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 85.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านดงบัง 1. เด็กหญิงนันทิภา   ชามารัตน์
 
1. นางโสภา  คุณโน
 
73 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดง 1. เด็กหญิงณิชากร   แสนสมัคร
 
1. นางชนากานต์    กาหลง
 
74 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 88.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดงใหญ่ 1. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  ดงจารย์
 
1. นายเถวียน  ดงเรืองศรี
 
75 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพยัคฆภูมิพิสัย 1. เด็กหญิงอัจฉราวรรณ  บัณฑิต
 
1. นางพงษ์ลัดดา  วันชา
 
76 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 77.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง 1. เด็กชายวิชัย  โกมล
 
1. นางอรสร  เผ่าฉนวน
 
77 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่ 1. เด็กชายอรรถพล  หอมดี
 
1. นางนงเยาว์  สรภัคธนานนท์
 
78 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองบัวสันตุ 1. เด็กชายเทิดศักดิ์  จันทร์วิจิตร
 
1. นายสังคม  พิมพ์ขวัญ
 
79 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงมัลลิกา   พุฒพันธ์
 
1. นายธงชัย   สุทธะพินทุ
 
80 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 90.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดงใหญ่ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  เข็มพิลา
 
1. นางสาวปิยพร  อาระหัง
 
81 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านประแหย่ง 1. เด็กหญิงนงนภัส   สามงามยา
 
 
82 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านมะโบ่ 1. เด็กชายวัชรพงษ์   ชมภูหลง
 
1. นางสาวสุภาพร  การบรรจง
 
83 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านมะโบ่ 1. เด็กหญิงมัทณา  พิมพ์ศรี
 
1. นางสาวสุภาพร  การบรรจง
 
84 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 77.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแคน 1. เด็กหญิงกัลยากร   บุญยะเพ็ญ
2. เด็กหญิงจิราพร    ลดกระโทก
3. เด็กชายชัยมงคล   ลายโถ
4. เด็กหญิงฐาปนี    พันธ์รัตน์
5. เด็กชายณัฐพงษ์   อินทะเนตร
6. เด็กชายณัฐราวุฒิ   พลมีศักดิ์
7. เด็กชายธนวัฒน์   พิมูล
8. เด็กชายธนโชติ   บุตรบ้านเขวา
9. เด็กชายธรรมศักดิ์    อาดี
10. เด็กหญิงนพวรรณ   อาดี
11. เด็กหญิงนฤมล   สีหาบูราณ
12. เด็กหญิงนิรชา    เขียวอุตสา
13. เด็กหญิงพรไพลิน   ชิลชาคำ
14. เด็กชายพลศักดิ์   บุญเรือง
15. เด็กชายพีรพล    แก้วไชยพาน
16. เด็กชายพีรพัฒน์    พิมูล
17. เด็กชายพีรภัทร   ศัตรูพินาศ
18. เด็กหญิงภาพิมล   เกลี้ยงกลม
19. เด็กชายภูมินทร์   พนมรัมย์
20. เด็กหญิงมนชนัส   โสกะรัด
21. เด็กหญิงราตรี   เสนาสุ
22. เด็กหญิงวราภรณ์    บัวสอน
23. เด็กชายวีรวัฒน์   แสงเสน
24. เด็กชายวีระเดช    เกณสาคู
25. เด็กหญิงศศิภา   พันธ์รัตน์
26. เด็กชายสถิตย์   พันธ์รัตน์
27. เด็กหญิงสริตา    พลมีเดช
28. เด็กหญิงสิตา   ประทุมษา
29. เด็กชายสิทธิโชค    ยังจันทร์
30. เด็กหญิงสุธีกานต์   บุญโสม
31. เด็กชายสุธีรา   ชวนอาจ
32. เด็กชายอนุวรรตน์   บูรภักดิ์
33. เด็กหญิงอภิญญา  กันยาโพธิ์
34. เด็กชายอานนท์   สีมันตะ
 
1. นางวันเพ็ญ   บางวิเศษ
2. นางศิริพร   กิติวกูล
3. นางสุรัตน์วดี   โนศรี
4. นายสุวิทย์   เจริญวิริยะสุข
 
85 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขี้เหล็กขี้ต่นหลุบเปลือย 1. เด็กหญิงญานาธร  ปะมะโน
2. เด็กชายภานุพันธ์  สักกุนัน
3. เด็กหญิงรุ่งธิดา  ประทุมโม
4. เด็กชายวิศรุต  โนนพล
5. เด็กหญิงศรีสุนันท์  คณะโท
6. เด็กชายศิริวัฒน์  โนนพล
7. เด็กชายสายันต์  พันอินจ่อง
8. เด็กหญิงสุจิตตา  บุระภักดิ์
 
1. นางสาวอารยา  พันธุ์บุบผา
 
86 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 53.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขวาทุ่ง 1. เด็กหญิงปัญจมา  ปาละโค
2. เด็กหญิงมนัสดี  ชัยอินศูนย์
3. เด็กหญิงรัชนก  ไพจันทึก
4. เด็กชายวงศกร  พันทองหล่อ
5. เด็กหญิงอมรรัตน์  พวงศรีเคน
6. เด็กหญิงอริสรา  ปัตติลาพัง
 
1. นางสาวกฤษราภรณ์  ภูศรี
2. นางลัดดา  อาปัดชิง
 
87 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแสง 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  โพธิ์เกตุ
2. เด็กหญิงฉัตรสุดา  ทิพชรา
3. เด็กหญิงนิธิธร  ทิพชรา
4. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ลาดเหลา
5. เด็กหญิงศศิธร  เทียงกล้า
6. เด็กหญิงสุภาวิณี  ศิริสุรักษ์
7. เด็กหญิงอนุสรณ์  เทียบมัง
 
1. นางสาวพัชรี  ประทุมเทา
2. นางมยุรี  สุดตะนา
 
88 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกุง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นาคำ
2. เด็กหญิงชนาภา  ฉัตรพิมาย
3. เด็กหญิงชมพูนุช  ไปแดน
4. เด็กหญิงชลธาร  ปะวัดสา
5. เด็กหญิงฐิติชญา  พรมโคตร
6. เด็กหญิงณัฐกานต์  คำจันดี
7. เด็กหญิงนลิตา  บุดดา
8. เด็กหญิงรุ่งจิราวรรณ  อาป้อง
9. เด็กหญิงวรรณญา  หนองเหล็ก
10. เด็กหญิงศศิกานต์  ประนัดศรี
11. เด็กหญิงอภัสรา  ฉัตรพิมาย
12. เด็กหญิงแพรวพรรณ  กรมรินทร์
 
1. นายพจนปกรณ์  ถนัดไร่
2. นางวราภรณ์  เย็นวัฒนา
3. นางเสงี่ยม  หมื่นแก้ว
4. นางเสวียน  ประวรรณถา
 
89 กิจกรรมท้องถิ่น เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเอี่ยมสุข 1. เด็กชายภูมิธรรม   หอมทอง
 
1. นางสาวอรพรรณ   นนทไชย
 
90 กิจกรรมท้องถิ่น เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพยัคฆภูมิพิสัย 1. เด็กชายชัยพร  อันศิริ
 
1. นายคเชนทร์  กำจัด
 
91 กิจกรรมท้องถิ่น เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขวาไร่(ดรุณวิทยา) 1. เด็กชายณัฐพล   ทองแก้ว
 
1. นายพิทักษ์   สนรัมย์
 
92 กิจกรรมท้องถิ่น เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปอ 1. เด็กชายชัยแพน  แสนแก้ว
 
1. นายแส  แก้วงาม
 
93 กิจกรรมท้องถิ่น เดี่ยวแคน ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขวาไร่(ดรุณวิทยา)   1. นายพิทักษ์    สนรัมย์
 
94 กิจกรรมท้องถิ่น เดี่ยวแคน ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแดง 1. เด็กชายฉัตรชัย   ปุเลตัง
 
1. นายประมวล    เที่ยงโยธา
 
95 กิจกรรมท้องถิ่น การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคึมบง 1. เด็กหญิงกมลวรรณ    บุญทองโท
2. เด็กหญิงชาธีญา   ปัสสาโก
3. เด็กชายณัฐพล   แคนดา
4. เด็กชายณัฐวุฒิ   แบขุนทด
5. เด็กชายทักษพร   แก้วงาม
6. เด็กชายธนพล   มุยสีทอง
7. เด็กหญิงธิตาภรณ์   ปัญญากอง
8. เด็กชายธีระพงษ์   สีหานอก
9. เด็กหญิงนรินทร์ทิพย์   มาตา
10. เด็กชายนิธิบดี   หลาบมาลา
11. เด็กหญิงนิพัทธา   ทองคำรัตน์
12. เด็กหญิงพรรธิษา   สิงห์ทอง
13. เด็กชายพลวัตร   ม่วงยิ้ม
14. เด็กหญิงพัทราวรรณ   นุชนาถ
15. เด็กหญิงมนัสวี   มะธิมะโน
16. เด็กหญิงมลธิรา   สิงห์ทอง
17. เด็กหญิงรุ่งนภา   ราหา
18. เด็กชายวรพงษ์   หันแจ๊ด
19. เด็กหญิงวราภรณ์   ลาหา
20. เด็กหญิงศิริรัตน์   ภักดีจุ
21. เด็กชายสกาย  แคนเภา
22. เด็กชายสิทธิพร   พฤกษ์ธานี
23. เด็กหญิงสุพิชชา   ลาดวิเศษ
24. เด็กหญิงสุภัตรา    คำสมบัติ
25. เด็กชายอภิรักษ์   จันศิริ
26. เด็กหญิงอารีพร   ทองแสง
27. เด็กชายเทอดไท   สมบูรณ์
28. เด็กหญิงเพชรดา    นพไธสงค์
29. เด็กหญิงโสรยา   สระทอง
30. เด็กชายไชยวัฒน์   โคตรมี
 
1. นางกาญจนา   สุทธิสา
2. นางดวงจันทร์   ปะวะทัง
3. นายประยนต์   ทัดวงษ์
4. นายสุพัฒน์   สุทธิสา
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาข่า 1. เด็กชายทรงธรรม  มิเล
2. เด็กหญิงสุภาวดี  ทิ้งโคตร
 
1. นางสมสมัย  จันทร์แทน
2. นายสมหมาย  สุทธิเภท
 
97 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่ 1. เด็กชายธนากร  เจือจันทึก
2. เด็กชายนครินทร์  ดอกไม้
3. เด็กชายเสกสรร  เขิงภูเขียว
 
1. นายสุพจน์   อัปมะระกัง
2. นายอุดม  สาวิกัน
 
98 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 92.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านมะโบ่ 1. เด็กชายกรวิทย์  ใจสี
2. เด็กชายภูมินทร์  รินไธสง
3. เด็กชายโกวิทย์  ปิตตังนาโพธิ์
 
1. นางสาวนภาภรณ์  จตุรปา
2. นายวงเดือน  กำมะไชยคำ
 
99 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโพธิ์ชัย 1. เด็กชายธีรพงษ์  สุนทะวงษ์
2. เด็กชายสินศิริ  นุพัด
3. เด็กชายสุทธิพงษ์  สีหาชาติ
 
1. นายนิคมชัย  ปาลี
2. นายสว่าง  อ่างคำ
 
100 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสนาม    
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเหล่า 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ยาสุขศรี
2. เด็กชายเสรสรร  จินโจ
 
1. นางดรณี  ปะสังติโย
2. นางลักษมาภรณ์  จีระออน
 
102 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองระเวียง 1. เด็กหญิงกนิษฐา  มิทราวงศ์
2. เด็กหญิงชลธิชา  สีดา
3. เด็กหญิงวนิดา  ประไพชาติ
4. เด็กหญิงวันวิสา  แสงแก้ว
5. เด็กหญิงวารุณี  ปาปัชชิง
6. เด็กหญิงวิชชุดา  ปิยะวงษ์
 
1. นางนฤมล  แสงแก้ว
2. นางสาวรจเรข  บุญเจษฏารักษ์
 
103 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 95.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 16 1. เด็กหญิงกนกอร  บุญสิทธิ์
2. เด็กหญิงลลิตา  ขันตรี
3. เด็กหญิงลัดดาวรรณ  ฤทธิ์จันดี
4. เด็กหญิงวิภารักษ์  มาตะขันธ์
5. เด็กหญิงสุวนันท์  กองบุตร
6. เด็กหญิงเกศญา  เตชะบุตร
 
1. นางสาวรุ่งรัตน์  ภูมาศ
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนนาสีนวล 1. เด็กหญิงวัฒสิกา   วิลาศ
2. เด็กหญิงสุภาวิณี   สิมมาลา
3. เด็กหญิงไอรดา   ธานี
 
1. นางทองพูล   สอนบุญชู
2. นางปภิญญา   แสงสุริยา
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแสน 1. เด็กหญิงน้ำฝน  ไปเจอะ
2. เด็กหญิงพิมชนก  สิงห์หาร
3. เด็กหญิงเกวลิน   ประกอบกิจ
 
1. นางเพชรพันธุ์  ประภาศรี
2. นายโสภัณ  รักษาพันธ์
 
106 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 88.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตาพวนสร้างแซ่ง 1. เด็กชายยุทธนา  ร่มไธสง
2. เด็กชายอนันตชัย  อินทะ
 
1. นายสุพจน์  ชาวหนอง
2. นางอรสกุล  จันทะรัง
 
107 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแสน 1. เด็กหญิงกณิกา  อำนาจ
2. เด็กหญิงธนัญญา   ภัมภิรานนท์
3. เด็กหญิงสุธิดา   ตะสุ้ย
 
1. นางสุรพิน  รักษาพันธ์
2. นายโสภัณ  รักษาพันธ์
 
108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 91.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขวาไร่(ดรุณวิทยา) 1. เด็กหญิงขนิษฐา  อันชื่น
2. เด็กหญิงปภัสสวดี  จุตตา
3. เด็กหญิงพรนภัทร  วงศ์จิรชกุล
 
1. นางสุนิสา  เบ้าหนองบัว
 
109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวช้าง 1. เด็กหญิงชลธิชา  ลาธิ
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  มาพร
 
1. นายปริญญา  ระถี
2. นายสุนันท์  ประทุมเมศ
 
110 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโนนม่วงท่าพลับพลา 1. เด็กหญิงชริสรา  วรสิทธิ์
2. เด็กชายสุทธิกร  แสนสัญญา
 
1. นางนิภา  รัตนพร
2. นายพีระศักดิ์   ศิริกิจ
 
111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดง 1. เด็กหญิงน้ำพั๊นซ์  ทันจร
2. เด็กหญิงเบญจมินทร์  ยี่รัมย์
3. เด็กหญิงโชติกา  ดีชัยรัมย์
 
1. นางบุษบา  เมาะสมาน
2. นางสาวพวงบุปผา  เขมะรัง
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านมะโบ่ 1. เด็กชายนรธีร์  อุทปา
2. เด็กหญิงศรัญญา  บานศิริ
 
1. นางสาวนภาภรณ์  จตุรปา
2. นางสาววิลาวัลย์  จันทะดวง
 
113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสระบัว 1. เด็กหญิงชลธิชา  บัวชิด
2. เด็กหญิงนิภากร  ปะติเต
3. เด็กหญิงพิลาสลักษณ์  วรสาร
 
1. นางนิราวรรณ์  ดิษระ
2. นางสุภาวดี  เฮืองศรี
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสระบาก 1. เด็กหญิงดวงกมล  กุมภวา
2. เด็กชายวีรวัฒน์  เฉลิมศักดิ์
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา  กะตะศิลา
 
1. นางกัลยาณี  กระจายศรี
2. นางละมัย  สุวรรณทา
 
115 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองวาปีปทุม 1. เด็กชายปัณณวิชญ์  ติดวงษา
2. เด็กชายสิรภพ  เทพจั้ง
 
1. นายนายสถิตย์  รางศรี
2. นายวรากร  ปะตังทะโล
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 88.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองจิก 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  ยางนอก
2. เด็กหญิงชนกานต์  แพงสาย
3. เด็กหญิงปวีณา  พิลาโสภา
 
1. นางสาวพีริยาภรณ์  แท่นแก้ว
2. นางรำภา  ละทัยนิล
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 88.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกุง (นาเชือก) 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  กุมชาด
2. เด็กหญิงทักษพร   บรรณตั้ง
3. เด็กหญิงวริศรา  บุบผามะตะนัง
 
1. นายบัวลัย  ด้วงแหวะ
2. นางอรทัย  เจริญนิติกุล
 
118 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขามเรียน 1. เด็กหญิงพาณิภัค  อินทวี
2. เด็กหญิงอุไรพร  สิงบุดดี
 
1. นายสมบัติ  ปักเขมายัง
 
119 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกุง (นาเชือก) 1. นางสาวณัฐณิชา  จอมทอง
2. นางสาวปิยนุช  สัมมาขันธ์
3. นางสาวอังคณา  ชะตารุ้ง
 
1. นางสาวจารุวรรณ  ประเสริฐสังข์
2. นางสกุล  คำพิพจน์
 
120 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจอมพะลาน 1. เด็กหญิงฐานิดา  พาเจริญ
2. เด็กหญิงธนภรณ์  พรลำเดช
3. เด็กหญิงปุสยา  สมศรี
 
1. นางละไม  พิเศษ
 
121 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขามเรียน 1. เด็กชายจิตรกร  สำราญดี
2. เด็กหญิงดารุณี  กานัง
3. เด็กหญิงสุวิมล  แสงอรุณ
 
1. นางสาวทัศนีวรรณ  เหล่าอรรคะ
2. นางอรุณี  ราชโคตร
 
122 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโนนม่วงท่าพลับพลา 1. นางสาวนิตติยา  แก้วกองนอก
2. นางสาววลัยพร  บุญอุ่น
3. นายอนุชา  เสือนิน
 
1. นายกวีภัทร  ชื่นใจ
2. นายพีระศักดิ์   ศิริกิจ
 
123 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 72.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนนาสีนวล 1. เด็กชายธนวัฒน์    มีบุญมาก
2. เด็กชายอาภรพันธ์   อินทสอน
 
1. นางสาวพิชชานันท์  อรรควัฒนางกูร
 
124 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกเต่า 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ศรีกุลคร
 
 
125 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเอี่ยมสุข 1. เด็กหญิงศศิริญญ์  แสงชาติ
 
1. นางอาริยา  ตรีวิเศษ
 
126 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 79.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกุง (นาเชือก) 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  เหวนอก
 
1. นางยุพาลักษณ์  ใจถวิล
 
127 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโกทา 1. เด็กชายภูรินทร์   ยอดมาลี
 
1. นางสมควร  สีเชียงหา
 
128 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพระกุมารศึกษา 1. เด็กหญิงชนพร  น้อยตาแสง
 
1. นางสาวสุวัจนา  สาทองขาว
 
129 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกุดนาดีโนนลาน 1. เด็กหญิงปฐมาวดี  ไปพบ
 
1. นางสมหวัง  ทัพสุริย์
 
130 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขวาทุ่ง 1. เด็กหญิงณัฐพร  สายเพชร
 
1. นางสาวนิตยา  ปักกาโล
 
131 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงวิภาพร  แก้วหมื่นทรง
 
1. นางเกวรินทร์  สุทธะพินทุ
 
132 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโพธิ์ชัย 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  อุดทาทอง
 
1. นางสายฝน  อัปมะโน
 
133 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโนนบ่อ 1. เด็กหญิงวรรณิสา  สอนสิทธิ์
 
 
134 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเหล่า 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  แสงอรุณ
 
1. นางเกวรินทร์  สุทธะพินทุ
 
135 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขวาทุ่ง 1. เด็กหญิงนริศรา  อาสาเสนา
 
1. นางอธิกา  โพธิสัย
 
136 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 86.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโพธิ์ชัย 1. เด็กหญิงกัณฐมณี  ชินปัทม์
2. เด็กหญิงจรูญวรรณ  บุตะกะ
3. นางสาวณรากรณ์  โพธิ์ไพร
4. นางสาวมินตรา  ปะติเท
5. เด็กหญิงวราลักษณ์  โพธิจักร
 
1. นางสายฝน  อ
2. นางสายฝน  อัปมะโน
 
137 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่ 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  วรรณปะโพธิ์
 
1. นายสมชาย  สัจจะเขตร์
 
138 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวช้างโคกม่วง 1. เด็กชายไพบูลย์  ปาปะไพ
 
 
139 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านมะแซวหนองโง้ง 1. เด็กชายกฤษฎา  ครองสิงห์
2. เด็กชายคณาธิป  ศรีโชติ
3. เด็กชายปิยวัฒน์  มัชปะโม
4. เด็กชายพลพล  ปะกิลากัง
5. เด็กชายวรชาติ  คำพันธุ์
6. เด็กชายสิทธิพล  โสหนองบัว
 
1. นายจักรเพชร  พร้อมสมุด
2. นายบัณฑิตย์  ทุมา
3. นายวัลลภ  บุญมาตุ่น
 
140 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองบัวสันตุ 1. เด็กชายจารุพงศ์  น้อยคำแพง
2. เด็กชายชาญวิทย์  มาดวังแสง
3. เด็กชายปภังกร  เชื้อนิตย์
4. เด็กชายปริญญา  คำตา
5. เด็กชายวัชรากร  ปัดตาชารี
6. เด็กชายศุภโชค  เพชรก้อน
7. เด็กชายอภิวัฒน์  โพรีแสงดา
 
1. นายจำนงค์  คำแหงพล
2. นางรำไพพรรณ  โคตรไกรสร
3. นายศรายุทธ  เสนาสุธรรม
 
141 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองบัวสันตุ 1. เด็กชายจรัญ  นันตะนะ
2. เด็กชายชุติพนธ์  แก้วบุดสา
3. เด็กชายธีระพงษ์  ภาพร
4. เด็กชายวีระศักดิ์  ชิณพัฒน์
5. เด็กชายสิทธิพร   พลชุมแสง
6. เด็กชายสุริยา  พิลาลี
7. เด็กชายสุวิทย์  พันนาเหนือ
8. เด็กชายอภินันท์  จันทร์ปา
 
1. นางสาวพรรณี  ตัณฑ์ประศาสน์
2. นางรัตนา  ศิลป์ศิริวานิชย์
3. นายสังคม  พิมพ์ขวัญ
 
142 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกระยอมหนองเดิ่น 1. เด็กชายณัฐกานต์   บุพตา
2. เด็กหญิงนภาพร   ไสวงาม
3. เด็กชายนัฐวุฒิ   แก้วภา
4. เด็กหญิงนุชนันท์  อุปกัง
5. เด็กชายศราวุธ   แก้วภา
6. เด็กหญิงอารียา   เนื่องเม็ก
7. เด็กชายอำพล   อุปมัย
8. เด็กหญิงเกศมณี   จิตรแก้ว
 
1. นางทิพย์รัตน์    ทุมา
2. นางสุนิกุล    พลกุล
3. นายอภิชาติ   เชิงสะอาด
 
143 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเมืองวาปีปทุม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  โพธิ์วิเศษ
2. เด็กหญิงจิรัติกาล  ปทุมเพชร
3. เด็กหญิงศศิกานต์  มูลหนองแวง
 
1. นางมารศรี  โกการัตน์
2. นางไขนภา  ศรีโยวงค์
 
144 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านโพธิ์สองห้องวิทยา 1. นางสาวปนัดดา  รอดบำรุง
2. นางสาววิสาพร  สุขกับหลง
3. นางสาวสุมิตรา  พิลาวุฒิ
 
1. นางพรรณี  ปาปะไพ
2. นางภัทรา  นครศรี
 
145 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขามเรียน 1. เด็กหญิงจินตนา  พันบุดดา
2. เด็กหญิงณัฐชยา  บรรพบุตร
 
1. นางสาวทัศนีวรรณ  เหล่าอรรคะ
 
146 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโนนจานวิทยา    
147 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 65.25 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านมะโบ่ 1. เด็กชายวรพรต  ช่างทองคำ
2. เด็กชายสรวิศ  ทองสุทธิ์
 
1. นายพันธิ์ศักดิ์  อุปเทห์
2. นางสิรินาถ  วงค์สามารถ
 
148 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 91.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเม็กดำ 1. เด็กหญิงชญาดา  สุขทั่ว
2. เด็กหญิงทิวาพร  ดาบสีพาย
 
1. นางอุมาพร  บุญถม
 
149 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านชาดฝางหัวเรือ 1. เด็กหญิงพรนะภา  ประเพชรักษ์
2. เด็กชายเลอสรร  พันชาด
 
1. นางสาวสมาน  วังทัน
2. นางหนูลักษณ์  ใจดี
 
150 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 97.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลพยัคฆภูมิพิสัย 1. เด็กชายธรรมศักดิ์  ไชยศิริ
2. เด็กหญิงศิริวิภา  เมธิโส
3. เด็กหญิงสรีรัน  ปะนิทานะโต
 
1. นางนงลักษณ์  ดวงศรี
2. นางพวงรัตน์  แซ่โค้ว
 
151 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเม็กดำ 1. เด็กหญิงกนกพร  จีระออน
2. เด็กหญิงปาริชาติ  ลือโสภา
3. เด็กหญิงสุดาศิริ  พินกอคำ
 
1. นายพัฒนศักดิ์  พลอยสมบูรณ์
2. นางสาวสมพร  คำกอง