สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายวีรภัทร  ทองดอนน้อย
 
1. นายจันตรี  บุญเฮี๊ยะ
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงปวีณา  วงษ์คำมี
 
1. นายจันตรี  บุญเฮี๊ยะ
 
3 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  สุดนาลาว
2. เด็กชายพีรวัส  วงศ์ท่าข้าม
3. เด็กหญิงอังคณา  ทองแท้
 
1. นางสาวปิยวรรณ  มั่นคงดี
 
4 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายภูเบศวร์   แสงทองดี
2. เด็กชายวินัย   เท้าลา
 
1. นายศราวุฒิ   นาครำพา
2. นายสัญญา    งิ้วแถว
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81.5 ทอง 4 1. เด็กหญิงฐิติยา  ทองคง
2. เด็กหญิงบุญยรัตน์  ชาวเมือง
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  นาจันทร์ทัด
4. เด็กหญิงวัชรีภรณ์  รื่นเริงบุญ
5. เด็กหญิงสุภัทศจี  จินดี
 
1. นายจักริน  ชานุ
2. นางสาวสุพรรณษา  พานณรงค์
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91.4 ทอง 7 1. เด็กหญิงพรญาณี  ใจเก่งดี
2. เด็กชายมนปริยา  ประทุมสูตร
 
1. นางสาวณพชร  โพธิ์ทอง
2. นางสาวสุพรรณษา  พานณรงค์
 
7 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนิภาพร  กลิ่นซ้อน
 
1. นายมงคล  ศรีคุณ
 
8 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 85 ทอง 5 1. เด็กชายอนิรุตน์  เพิกเฉย
 
1. นายมงคล  ศรีคุณ
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกิตติพศ  ชูศรีจันทร์
2. เด็กหญิงสายธาร  อวยชัย
 
1. นายสัญญา  งิ้วแถว
2. นายเฉลิมพล  ภุมรินทร์
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายทยากร  นาคทองอินทร์
2. เด็กหญิงอลิสา  มหาลัย
 
1. นายสัญญา  งิ้วแถว
2. นายเฉลิมพล  ภุมรินทร์
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  พรหมชนะ
2. เด็กหญิงวิดาพร  มั่นคงดี
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ศรีเหรา
 
1. นางสาวธัญญ์นภัส  กิตติกาญจนานนท์
 
12 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง 9 1. เด็กชายวุฒิชัย  จีนกระจันทร์
2. เด็กหญิงสุชาวดี  ชูศรีจันทร์
3. เด็กชายอชิรวัตร  แผนสมบูรณ์
 
1. นางสาวมัฏฐหทัย  เชื้อหนองปรง
2. นางสาวเพชรรัตน์  หงษ์ทอง