สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 10 1. เด็กหญิงธารารัตน์  เป้าเพชร
 
1. นางทิฆัมพร   ครุฑวงศ์
 
2 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐมน  พละเลิศ
2. เด็กชายวรพงษ์  ม้วนทอง
3. เด็กหญิงศศิธร  โสวัสสะ
 
1. นางสาวสุดา  โชระเวก
2. นางสาวเรวดี  ซ้อนเพชร
 
3 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายทศพล  ด้วงละม้าย
2. เด็กชายอรุณ  คล้ายทอง
3. เด็กชายเจนณรงค์  สมจิต
 
1. นางสาวเรวดี  ซ้อนเพชร
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจิราพร  ตุ้มนิลการ
2. เด็กชายปภังกร  ปิ่นกุมภีร์
3. เด็กหญิงพลอยไพลิน  วัชระ
4. เด็กชายพีรพล  นพคุณ
5. เด็กหญิงอาทิตยา  ขุนช้าง
 
1. นางทิฆัมพร  ครุฑวงศ์
2. นางอมรพรรณ  ใจดี
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เผือกผ่อง
2. เด็กหญิงกัลยรัตน์  อ่อนใจดี
3. เด็กชายจิระวัฒน์  ศรีสุกใส
4. เด็กหญิงฐิตินันท์  ธรรมธุระ
5. เด็กชายนพรัตน์  โพธิ์ทอง
6. เด็กหญิงนฤมล  โคตรวิเชียร
7. เด็กหญิงปณิดา  แซ่จันทร์
8. เด็กชายปุญญพัฒน์  โพธิ์ศรีทอง
9. เด็กชายพงศ์ภัค  คล้ายสุบรรณ
10. เด็กหญิงพรพิมล  สุขสุคนธ์
11. เด็กหญิงพิมพิไล  ขุมทอง
12. เด็กชายภาคภูมิ  แซ่ตัน
13. เด็กหญิงวิภารัตน์  ปานดำ
14. เด็กชายวิศว  บัวบังใบ
15. เด็กชายสราวุธ  โชระเวก
16. เด็กชายสันติธร  ไขรัมย์
17. เด็กหญิงอลิษา  วรรณทอง
 
1. นางทิฆัมพร  ครุฑวงศ์
2. นายธนภัทร  สุนทรภักดี
3. นายมนัส  เมืองนก
4. นางศิริพร  เทศนา
5. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกนกพร  เกิดสิงห์
2. เด็กชายกฤษดา  คล้ายสุบรรณ
3. เด็กชายจิรายุ  รัตนะ
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  คนงานดี
5. เด็กหญิงดารารัตน์  วู้ชัยภูมิ
6. เด็กชายธนกร  อาจคงหาญ
7. เด็กชายธนากร  อาจสุวรรณ
8. เด็กชายนาถวัฒน์  ศรีโพธิ์
9. เด็กชายพงสกร  กล่ำเจริญ
10. เด็กหญิงพรชิตา  สามสุวรรณ
11. เด็กหญิงพันธิตา  แซ่คู
12. เด็กชายมหรรณพ  โสวัสสะ
13. เด็กชายวรวิทย์  ดีเทียน
14. เด็กชายวัชรพนธ์  วัชระ
15. เด็กชายวิทยา  ชูเลิศ
16. เด็กหญิงสุธาสินี  แป้นเขียว
17. เด็กชายสุเมธ  ครุฑใจกล้า
18. เด็กหญิงอโรชา  สาแย้ม
19. เด็กชายเปรมศักดิ์  เปรมภักดี
20. เด็กชายเสน่ห์  ผิวขำ
 
1. นางทิฆัมพร  ครุฑวงศ์
2. นายธนภัทร  สุนทรภักดี
3. นายมนัส  เมืองนก
4. นางศิริพร  เทศนา
5. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง 6 1. เด็กหญิงพรพิมล  วรรธนพลากูล
2. เด็กหญิงมนัสชนก  ริสกุล
3. เด็กหญิงศศิประภา  แซ่ลิ้ม
 
1. นายนัฐวุฒิ  เอมทอง
2. นางสาวอมราพร  รุ่งกิจวัฒนานุกูล
 
8 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 5 1. เด็กหญิงกัญญาลักษณ์  สมาทอง
2. เด็กหญิงณัฐมล  น้อยมา
3. เด็กหญิงลลิดา  แก้วบัวดี
 
1. นางอมรพรรณ  ใจดี
 
9 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงเดือนเพ็ญ  ขันทองดี
 
1. นางอมรพรรณ  ใจดี
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.8 ทอง 5 1. เด็กหญิงสาวิตรี  สระแกงาม
 
1. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
11 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกัมพล  แสงโสด
2. เด็กชายขจรศักดิ์  สระศรีสม
3. เด็กชายคมสัน  ปั้นโต
4. เด็กชายชูเกียรติ  กาสมศักดิ์
5. เด็กชายธีรพัฒน์  ขวัญทอง
6. เด็กชายพิสิฐ  ดอนรอดไพร
7. เด็กชายภูวดล  แซ่ตัน
8. เด็กชายวีรชัย  อ่อนใจดี
9. เด็กชายศุภลักษณ์  บูชา
10. เด็กชายสมศักดิ์  โพธิ์ศรีทอง
11. เด็กชายสุเทพ  กลิ่นขจร
12. เด็กชายอิทธิพล  กันหา
 
1. นางทิฆัมพร  ครุฑวงศ์
2. นายธนภัทร  สุนทรภักดี
3. นายมนัส  เมืองนก
4. นางศิริพร  เทศนา
5. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
12 ศิลปะ แสดงตลก ม.1-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ตันสุวรรณ
2. เด็กชายธีรพงษ์  อิ่มจิตร
3. เด็กชายสุทธิพงศ์  ละอองนวล
4. เด็กชายอนุวรรตน์  กิจบุญศรี
5. เด็กชายอิทธิพัทธ์  แสนโดด
 
1. นายธนภัทร  สุนทรภักดี
2. นางศิริพร  เทศนา
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนันทวัน  สระศรีสม
2. เด็กหญิงพรรณรมณ  บูชา
3. เด็กชายสุพพัต  ดอนไพรยอด
 
1. นางศิริพร  เทศนา
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐมน  เซี่ยงหลิว
2. เด็กหญิงทรรศนีย์  พิมพาภูมิ
3. เด็กหญิงวาสนา  เหมือนนุ่ม
 
1. นางสาวศิริพร  เทศนา
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชุลีพร  สระศรีสม
2. เด็กหญิงวชิราภรณ์  ปทุมสูตร
3. เด็กหญิงวลินดา  ขวัญทอง
4. เด็กหญิงวัชราภรณ์  อรุณฉาย
5. เด็กหญิงศิรดา  หลีพันธ์
6. เด็กหญิงสุดา  วงษ์ศึกษา
 
1. นางสาวจีระนันท์  เชื้อดวงผุย
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงปัทมพร  ชูเลิศ
2. เด็กหญิงมาลินี  กันหา
3. เด็กหญิงอารีรัตน์  เปรมปรีดิ์
 
1. นางอมรพรรณ  ใจดี
2. นางสาวเรวดี  ซ้อนเพชร
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 86 ทอง 6 1. เด็กหญิงวรัญญา  บุรีงาม
2. เด็กชายสรรลายุ  จันทรังษี
3. เด็กชายอธิวัฒน์  จันทามิ
 
1. นางสาวเกศินี  อินชูกุล
 
18 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสาวิตรี  สะแกงาม
 
1. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
19 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชญานนท์  ทองหล่อ
2. เด็กชายไมค์  สระศรีสม
 
1. นางสาวเกศินี  อินชูกุล
 
20 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพลอย  แสงโสด
 
1. นางสาวเกศินี  อินชูกุล
 
21 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายรักชาติ  กลิ่นขจร
 
1. นางอมรพรรณ  ใจดี
 
22 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 80 ทอง 13 1. เด็กชายณัฐภูมิ  ดอนไพรยอด
2. เด็กหญิงณิช่ากร  ดอนไพรยอด
3. เด็กหญิงวาสนา  ชูเลิศ
 
1. นางสาวยุพา  กิจบุญศรี
2. นายอานนท์  สารชาติ