สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงณัชชา  วงษ์สุวรรณ
 
1. นางสาวจิราพรรณ  สุดตาชู
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายชัยวัฒน์  น้ำดอกไม้
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  ศรีโชติ
3. เด็กหญิงศุภลดา  เจียไพบูลย์
4. เด็กชายเมธัส  วงดีอิน
5. เด็กชายไชยภัทร  พุ่มโยนก
 
1. นางน้ำฝน  ปทุมสูติ
2. นายอำนาจ   กลั่นเขน
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 95.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสุวนันท์  อ่อนเฉียบ
 
1. นางณัฐชานันท์  อักษร
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  วงดีอิน
2. เด็กชายวีรภัทร  แสนสุข
 
1. นางณัฐชานันท์  อักษร
2. นางสาวภณิดา  ขวัญใจสกุล
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 91 ทอง 9 1. เด็กชายจิรภัทร  เชื้อนาม
2. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ทิพย์ละคร
 
1. นางณัฐชานันท์  อักษร
2. นางสาวภณิดา   ขวัญใจสกุล
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 86.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสหัสวรรษ  เชื้อนาม
 
1. นางน้ำฝน  ปทุมสูติ
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงศุภรดา  เจียไพบูลย์
 
1. นางน้ำฝน  ปทุมสูติ
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายภัคธร  แสงทองดี
 
1. นางน้ำฝน  ปทุมสูติ
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 86 ทอง 7 1. เด็กชายจารุวิทย์  เพชรลอม
2. เด็กหญิงสุมิตรา  พละศักดิ์
 
1. นายก่อเกียรติ  เพชรลอม
2. นายอำนาจ  กลั่นเขน
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81 ทอง 5 1. เด็กหญิงพรพรรณ  แสงสว่าง
2. เด็กหญิงมธุกร  กุมแก้ว
3. เด็กหญิงอุทัยทิพย์  ลาแพงดี
 
1. นางณัฐชานันท์  อักษร
2. นางสาวภณิดา  ขวัญใจสกุล
 
11 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒    
12 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 84.3 ทอง 7 1. เด็กหญิงนฤมล  เรือนแก้ว
 
1. นางสาววิภารัตน์  ทานาม
 
13 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 86 ทอง 11 1. เด็กชายเสฎฐวุุฒิ  แก้วลาวขวัญ
 
1. นางสาวพจมาลย์  ชั่งกุล