สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชญานิน  สวนสุวรรณ
 
1. นางสุมิตตา  อินนา
 
2 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวภารดี  เอกปัชชา
2. นางสาววิจิตรา  แห้วเพ็ชร
 
1. นางอุสนีย์  พวงกุล
 
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายปวรุตม์  ปักษากนก
 
1. นางสาวกัญจน์ณัฏฐ์  สวัสดิ์เชิดวงษ์
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86.31 ทอง 9 1. เด็กหญิงทักษพร  โสไกร
 
1. นางสาวอัมพวัน  รอดผึ้ง
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 6 1. เด็กหญิงบุญญิสา  จันทร์ศรี
2. เด็กชายพีรวัส  พงษ์เขียว
 
1. นางสาวจริยา  ไชยศรีมาลย์
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 90.4 ทอง 10 1. เด็กหญิงชลธิชา  ใช่ประพันธ์กุล
2. เด็กชายธิตพล  ชาดำ
 
1. นางสาวจริยา  ไชยศรีมาลย์
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 80 ทอง 6 1. เด็กหญิงกชกร  สุภาพ
2. เด็กหญิงณัฐมน  สุขเกษมฤทัย
3. เด็กหญิงปัณณสรณ์  เที่ยงธรรมรัตน์
4. เด็กหญิงพรรษนันท์  กาญจนศรีกุล
5. เด็กหญิงพิมพ์ประไพ  นาคทั่ง
6. เด็กหญิงรุ่งนภา  เหลาคำ
7. เด็กหญิงวริยาภรณ์  ว่องเรืองอาริยะ
8. เด็กหญิงสุทัตตา  เขียวอำพล
9. เด็กหญิงสุนิสา  อินทรทอง
10. เด็กหญิงอริสา  แก้วแดง
 
1. นางวารุณี  สุภาพ
 
8 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 89 ทอง 4 1. เด็กหญิงวทันยา  นงลักษณ์
2. เด็กชายเนติธร  มะลิทอง
 
1. นายทินกร  มอญแช่มน้อย
 
9 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวทิพปภา  ราชวงษ์
2. นางสาวพนิดา  กมลพบ
 
1. นายทินกร  มอญแช่มน้อย
 
10 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 5 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  เรียงหน่า
2. เด็กหญิงสุขฤทัย  วงษ์กรณ์
3. เด็กหญิงอนันตญา  เลิศบรรลือชัย
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
11 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนันทิยา  จ่าอินทร์
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  เศวตการีย์
3. เด็กหญิงเกศมณี  ป้อมปลั่ง
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
12 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวอินทุอร  พุ่มบางแก้ว
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
13 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 93.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกาญจนรัตน์  แสงวงศ์
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
14 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 91.3 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายพัลลภ  สระทองล้วน
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
15 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายชัยรัตน์  จันทร์เสวก
2. เด็กชายศตวรรษ   มีบัว
3. เด็กชายอนุกิจ  รุ่งแจ้งดี
 
1. นางประภัสสร  บ่อสิน
 
16 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายปฐวี  สุขทองดี
2. เด็กหญิงวิชุดา  ลัดดากุล
3. เด็กหญิงศกุนตลา  เดชลอ
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
17 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงพัชลดา  พรพรมราช
 
1. นางอารี  เฉยศรีเพ็ชร
 
18 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ 1. นายณัฐกิตติ์  กะมะราช
 
1. นางนารี  เฉยศรีเพ็ชร
 
19 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88.82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงมัณยาภา  ประกอบกิจ
 
1. นางนารี  เฉยศรีเพ็ชร
 
20 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐวรรณ  แพงศรี
 
1. นางนารี  เฉยศรีเพ็ชร
 
21 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงรัชนีกร  บุญอ่อน
2. เด็กหญิงหิรัญยา  โตคำ
 
1. นางสาวดิศราพร  ศรีนุช
2. นายไพรัช  ถิรภัทรพันธ์
 
22 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 88 ทอง 4 1. เด็กชายฉัตรชัย  แสงภักดี
2. เด็กชายสุกฤษฎิ์  ศรีคำอ้าย
 
1. นางสาวดิศราพร  ศรีนุช
2. นายไพรัช  ถิรภัทรพันธ์
 
23 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง 9 1. เด็กชายดิศนุ  นิลบุตร
2. เด็กหญิงนีรนาท  พลเยี่ยม
3. เด็กชายวัชรากร  จำปาหอม
 
1. นางยุวดี  คำเรียง
 
24 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85.66 ทอง 7 1. เด็กหญิงจันทนี  การุณ
2. เด็กชายปวริศ  สมใจเพ็ง
3. เด็กชายเจษฎา  อำภาวงษ์
 
1. นางประภัสสร  บ่อสิน
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 89 ทอง 6 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  วรปัตตา
2. เด็กชายวิชยุทธ  ชาดำ
 
1. นางสาวดิศราพร  ศรีนุช
2. นายไพรัช  ถิรภัทรพันธ์
 
26 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชฎาพร  โป้ยดี
2. เด็กหญิงศิริกานต์  ภูฆัง
 
1. นางสาวดิศราพร  ศรีนุช
2. นายไพรัช  ถิรภัทรพันธ์
 
27 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพนิดา  ไชยพรม
2. เด็กหญิงวรรณนิสา  บุตรดี
 
1. นางสาวดิศราพร  ศรีนุช
2. นายไพรัช  ถิรภัทรพันธ์
 
28 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83 ทอง 8 1. เด็กหญิงธิดาวรรณ  ภพักตรจันทร์
 
1. นางสาวสุกัญญา  เฟื่องประเสริฐ
 
29 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 83.3 ทอง 7 1. เด็กหญิงดุจเดือน  หยองอนุกูล
 
1. นางสาวสุกัญญา  เฟื่องประเสริฐ
 
30 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงกวินนาฏ  อินทรกุล
2. เด็กหญิงทิราพร  พันธุ์ไทย
3. เด็กหญิงน้ำทิพย์  เสาสีสวัสดิ์
 
1. นางยุวดี  คำเรียง
 
31 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงจตุพร  เชื้อวงษ์
2. เด็กหญิงพัชราพร  อินทรกุล
3. เด็กหญิงเบญจมาภรณ์  ล้อปิยะกุล
 
1. นางอุสนีย์  พ่วงกุล
 
32 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 93 ทอง 4 1. เด็กหญิงชมพูนุช  สู่สุข
 
1. นางสุกันยา   ขำอรุณ
 
33 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกนกนัฐ  เทศเกิด
2. เด็กหญิงณัฏฐชญา  ทองนอก
3. เด็กหญิงศุภิสร  สงเจริญ
 
1. นางชลี  ว่องสมทรัพย์
2. นางรจนา  มิลินทจินดา
 
34 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  สวยดี
2. เด็กหญิงพิมพ์วิมล  ชาดำ
3. เด็กหญิงวรัทยา   บุญกำเนิด
 
1. นางสาวสุกันยา  ขำอรุณ
2. นางเนาวรัตน์  นิลรักษา