สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนพภาพร  โพธิ์ศรีทอง
 
1. นางภาวนา  สังข์กลมเกลี้ยง
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง 8 1. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  แซ่จิว
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ศรีสิงห์
 
3 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 81 ทอง 5 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ชาวบ้านกร่าง
2. เด็กหญิงปิ่นแก้ว  แซ่ตัน
 
1. นางภาวนา  สังข์กลมเกลี้ยง
 
4 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐพล  บุญตา
 
1. นางสาวนิสา  ศรีสารากร
 
5 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงเกวลี  เรืองศรี
 
1. นางสาวรจนา   อินทร์นาง
 
6 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายนิรุช  คงมา
2. เด็กหญิงศศิวิมล  ฟ้าเฟื่องวิทยากุล
3. เด็กหญิงหทัยชนก  เสียงเจริญ
 
1. นางสาวรจนา  อินทร์นาง
2. นางสุนันทา  กาญจนภิญพงศ์
 
7 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธิดาพร  โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงศรัณยา  คชายุทธ
 
1. นางสาวรจนา  อินทร์นาง
2. นางสุนันทา  กาญจนภิญพงศ์
 
8 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจุรีพร  ศรีอ่ำ
2. เด็กหญิงธนัดดา  สอนวิสัย
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ทับยาง
 
1. นายวัฒนา  กาญจนบูรพา
2. นางอุบลภา  กาญจนบูรพา
 
9 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกฤษฎา  ล้อมสินทรัพย์
2. เด็กชายอนุพันธ์   แก้วจันทร์
3. เด็กหญิงอัญมณี   จิตนิยม
 
1. นายวัฒนา  กาญจนบูรพา
2. นางอุบลภา  กาญจนบูรพา
 
10 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฐิติพร  อารีจันทวัฒน์
2. เด็กหญิงปริชญา  เมฆฉาย
3. เด็กชายอภิวัฒน์  ยอยรู้รอบ
 
1. นายวัฒนา  กาญจนบูรพา
2. นางอุบลภา  กาญจนบูรพา
 
11 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐวัฒน์   แสงทอง
2. เด็กชายสิทธิพล  สุขสมัย
3. เด็กชายเวลุวัฒน์  สินปาน
 
1. นายวัฒนา  กาญจนบูรพา
2. นางอุบลภา  กาญจนบูรพา
 
12 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนชัช  โพธิชา
2. เด็กชายราเชน  ดอนทองแดง
 
1. นายวัฒนา  กาญจนบูรพา
 
13 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  บุญทิม
2. เด็กชายกฤษดา  คูหา
3. เด็กชายกวีพงศ์   สะสม
4. เด็กหญิงชไมพร  สาหร่ายสำโรง
5. เด็กชายณัฐพล  รุ่งกิตติศักดิ์
6. เด็กหญิงนันธิดา  ชำนาญเรือ
7. เด็กชายบุรพร  นุชกระแส
8. เด็กชายภานุพงษ์  จันทร์สวัสดิ์
9. เด็กหญิงวิภาดา  เทียนไชย
10. เด็กชายวุฒิชัย  คล่องคณิตสรณ์
11. เด็กชายสราวุธ  ถิ่นโพธิ์วงศ์
12. เด็กชายสาธิต  เนาวกิติเวทย์
13. เด็กชายสิทธิโชติ  ศิริประสาท
14. เด็กหญิงอาภัสรา  สิงขรรักษ์
15. เด็กชายเจตฎาพร  หมอยาดี
16. เด็กชายเอกนรินทร์  ชูสี
17. เด็กหญิงแก้วตา  แย้มศักดิ์
 
1. นายวิชาญ  แก้วนุช
2. นางวิไล  ศรีสุข
3. นายสุวรรณ  หงษ์เวียงจันทร์
4. นายอำนาจ  เปรมปรีดิ์
5. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
14 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 91.7 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐฑริกา  ขวัญเล็ก
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 96.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงอัญชลี  ปานนิล
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
 
16 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกฤติยาภรณ์  ม่วงเพชร
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
 
17 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 93.4 ทอง 4 1. เด็กชายปองภพ  ขวัญเพชร
2. เด็กหญิงวิญาดา  ธรรมมา
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
2. นางสาวเยาวพร  ใจตรง
 
18 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 93 ทอง 4 1. เด็กชายปณิธาน  ประสพสุข
2. เด็กหญิงรวินทร์นิภา  เข็มชู
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
2. นายสุวรรณ  หงษ์เวียงจันทร์
 
19 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 96.4 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ต่อแก้ว
2. เด็กชายยศพนธ์  แจ้งพุมมา
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
2. นายสุวรรณ  หงษ์เวียงจันทร์
 
20 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฎฐธิดา  คล่องคณิตสรณ์
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ใจซื่อ
3. เด็กหญิงพิมพ์เพชร  สรงกระสินธุ์
4. เด็กหญิงมาลินี  ตาลเพชร
5. เด็กหญิงยุพาวรรณ  ดอกระกำ
6. เด็กหญิงวรรณา  การะวิง
7. เด็กหญิงวรางคณา  อินตรา
8. เด็กหญิงวริศรา  พันธ์เสือ
9. เด็กหญิงวิภาภรณ์  รุ่งศิริมงคลชัย
10. เด็กหญิงวิวาพร  อ่อนละออ
11. เด็กชายสุชาติ   ถิ่นจอหอ
12. เด็กหญิงสุพรรษา  อาจคงหาญ
13. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ประพฤติธรรม
14. เด็กหญิงเกษรา  ทองเหลือง
15. เด็กชายเขตกานต์  สีประเสริฐ
 
1. นายสรรชัย  วิบูลย์ชาติ
2. นางสาวเดือนนภา  ขำอรุณ
3. นางเพ็ญประภา  บุญศรี
4. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
21 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกรองทอง  เทพอาสา
 
1. นางสาวคนึงนิตย์  สารสุวรรณ
 
22 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  ชำนาญเรือ
 
1. นางสาวคนึงนิตย์  สารสุวรรณ
 
23 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงทอรุ้ง  ทองสร้อย
 
1. นางสาวคนึงนิตย์  สารสุวรรณ
 
24 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 95.33 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายปกรณ์   มากาเรือน
 
1. นางสาวคนึงนิตย์   สารสุวรรณ
 
25 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงวิสา  ธนะขว้าง
 
1. นางสาวคนึงนิตย์  สารสุวรรณ
 
26 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายนรชน  ศรีบัวสด
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  แผ่นใหญ่
3. เด็กชายวิรุฬห์  ภาคนภา
 
1. นายนิทัศน์  เชียงทอง
2. นางผ่องพรรณ  เตชรัตนวรกุล
 
27 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสุทธิพงศ์  สายสมร
 
1. นางสาวสาหร่าย  วงษ์ทองดี
 
28 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชลธิชา  ประสิทธิ์นอก
 
1. นางสาวสาหร่าย  วงษ์ทองดี
 
29 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสุทธิลักษณ์  ยอดแก้ว
 
1. นางสาวสาหร่าย  วงษ์ทองดี
 
30 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89.67 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุพัตรา  สุขเสริม
 
1. นางสาวสาหร่าย  วงษ์ทองดี
 
31 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 88 ทอง 4 1. เด็กหญิงชไมพร  ธรรมมา
2. เด็กชายพีรศักดิ์  แซ่ตัน
 
1. นางสาวจินตนา  จุงใจ
2. นางณัฐตาภรณ์  ศักดี
 
32 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 88.66 ทอง 5 1. เด็กชายฉัตรมงคล  บุตรอ่วม
2. เด็กชายชยุติพงศ์  นิลโสภา
3. เด็กชายภานุสรณ์  บุตรอ่วม
 
1. นางสาวจินตนา  จุงใจ
2. นายสรรชัย  วิบูลย์ชาติ
 
33 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87.33 ทอง 5 1. เด็กชายวัชรินทร์  จำปานิล
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ดึนขุนทด
3. เด็กหญิงโชติเนตร  แซ่เซ็ง
 
1. นางสาวจินตนา  จุงใจ
2. นายสรรชัย  วิบูลย์ชาติ
 
34 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 80 ทอง 6 1. เด็กหญิงณัฐนุช  ชัยกิจการ
2. เด็กหญิงลลิดา  ลานนท์
3. เด็กหญิงอรทัย  สิงขรรักษ์
 
1. นางพูนศรี  ชมภูพันธ์
2. นายอำนาจ  เปรมปรีดิ์
 
35 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 82 ทอง 4 1. เด็กชายพิริยะ  บัวปาย
2. เด็กชายภูธเนศ  พลเสน
3. เด็กชายเชิดพงษ์  บุญตา
 
1. นางสาวจินตนา  จุงใจ
2. นางพูนศรี  ชมภูพันธ์
 
36 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงอภิญญา  ดึนขุนทด
2. เด็กหญิงอมลณัฐ  อินทะฤทธิ์
3. เด็กหญิงอุษา  คงสุขี
 
1. นางจำนงค์  สุขกลิ่น
2. นายสรรชัย  วิบูลย์ชาติ
 
37 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 80.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกนกพร  ทับทิมทอง
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  พุ่มสงวน
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  น้อยสุภาพ
 
1. นายสรรชัย  วิบูลย์ชาติ
2. นายอำนาจ  เปรมปรีดิ์
 
38 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 81 ทอง 4 1. เด็กชายธัชพล  ขันนาค
2. เด็กชายศุภัทรชัย  กี่สุ้น
 
1. นางสาวจินตนา  จุงใจ
2. นางณัฐตาภรณ์  ศักดี
 
39 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑    
40 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  จันทร์โคตร
 
1. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
41 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 82.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนฤมลฐินี  สุขสมัย
 
1. นางสุภาพร  พูลเพิ่ม
 
42 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 92.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงสุพรรษา  เหมือนตัด
 
1. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
43 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงมิ่งมาตา  โกดี
 
1. นางเพ็ญประภา  บุญศรี
 
44 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 85.3 ทอง 5 1. เด็กชายพิชยากร  ทองเชื้อ
 
1. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
45 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสิทธิพล  สุวรรณประเสริฐ
 
1. นางเพ็ญประภา  บุญศรี
 
46 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 81.25 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนดล   ชดช้อย
2. เด็กชายธีรภัทร์  กัณหา
3. เด็กหญิงรภัสศา  สีน้ำเงิน
4. เด็กหญิงอารีรัตน์  เชี่ยงหลิว
5. เด็กหญิงเบญจพร  อินจำปา
 
1. นางเพ็ญประภา  บุญศรี
2. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
47 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายก้องภพ  หม้อทิพย์
2. เด็กหญิงพรรณปพร  นันทอินทร์
3. เด็กหญิงพลอยพรรณ  กองจำปา
4. เด็กหญิงฤทัยทิพย์  ชำนาญเรือ
5. เด็กชายวิวัฒน์  มะละทองคำ
6. เด็กหญิงแพรวพลอย  เมืองมนต์
 
1. นายสุนทร  พูลเพิ่ม
2. นางสาวสุนันทา  พร้าวตะคุ
 
48 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกรกนก  เมฆฉาย
 
1. นางสาวเดือนนภา  ขำอรุณ
 
49 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 92 ทอง 7 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  แก้วดี
2. เด็กหญิงอทิตยา  เทพอาสา
3. เด็กหญิงอ้อมดาว  นานกระโทก
 
1. นางวารุณี  สุวะจันทร์
2. นางสาวสิริธนา  กลิ่นสุขหอม
 
50 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 4 1. เด็กหญิงรุจิรดา  เที่ยงแท้
2. เด็กหญิงอรพรรณ  ดุจคงหาญ
3. เด็กหญิงเกวลี  รอดภัย
 
1. นางสาวณัฐฐา  สังข์ศิลปชัย
2. นางสาวสุวรรณี  ศรีแก้ว