สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกิติยา  แซ่อึ้ง
2. เด็กหญิงดวงใจ  วงค์กฎ
3. เด็กหญิงมินตรา  -
4. เด็กหญิงศศิชา  ศรีวัง
5. เด็กหญิงสุพรรณิกา  ศรีโปรดก
 
1. นางภัทรกานต์  ทัศน์แก้ว
2. นางสาวสุดใจ  นักจะเข้
 
2 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายบูรพา  แซ่ล้อ
 
1. นางสาวปัทมาศ  เครือวงศ์
 
3 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงเกสรา  บุญช่วย
 
1. นางเกศสุดา  นุ่มพรหม
 
4 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.67 ทอง 8 1. เด็กหญิงสิดาพร  แอตัน
 
1. นางสมจิตร  อาสา
 
5 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายจักริน  อินทรกุล
2. เด็กชายเพชร  -
 
1. นายสมเกียรติ  บุญขาว
2. นางเกศสุดา  นุ่มพรหม
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายพงษ์สกร  อ่อนแหยม
2. เด็กชายภาสกร  แซ่ตัน
3. เด็กชายโยธิน  ใจตรง
 
1. นางชญาดา  ทองเพิ่ม
2. นางตรีมาลา  เรือนทอง
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจิตติมา  กาฬภักดี
2. เด็กชายทนงศักดิ์  เที่ยงธรรม
 
1. นางชญาดา  ทองเพิ่ม
2. นายวิทยานันท์  สิทธิสมบูรณ์
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 92.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  ใจมั่น
2. เด็กหญิงนันทนา  สว่างปัญญา
3. เด็กหญิงพรนภา  เพชรนิล
 
1. นายสมเกียรติ  บุญขาว
2. นางเกศสุดา  นุ่มพรหม
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  กล่อมสาขา
2. เด็กหญิงสิราวรรณ  อินทจร
 
1. นางตรีมาลา  เรือนทอง
2. นายวิทยานันท์  สิทธิสมบูรณ์
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 80 ทอง 5 1. เด็กหญิงมุกดามาศ  จำปากุล
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ชาญตะกั่ว
 
1. นายวิทยานันท์  สิทธิสมบูรณ์
2. นายสมเกียรติ  บุญขาว
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 73 เงิน 6 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  อิทรกุล
2. เด็กหญิงพลอยวรินทร์  ประโมทะโก
 
1. นายปัญญา  ทัศน์แก้ว
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 74 เงิน 6 1. เด็กหญิงกุลภัสสร์  ทัศน์แก้ว
2. เด็กหญิงปัทมพร  เปรมปรีดิ์
 
1. นายปัญญา  ทัศน์แก้ว
2. นางภัทรกานต์  ทัศน์แก้ว
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 7 1. เด็กชายธีรวัฒน์  ล้อนุกูลชัย
 
1. นายปัญญา  ทัศน์แก้ว