สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหนองงูเห่า สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 9 1. เด็กชายณัฐพล  ศรีน้ำเงิน
2. เด็กชายอานนท์  โชรเวก
 
1. นายประเชิญ  ศรีคูบัว
2. นายอิทธิศักดิ์  คุรุเกียรติการณ์
 
2 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 78.01 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชาลิสา  ทิมวงษ์
2. เด็กหญิงสาวิตรี  จิตจวง
3. เด็กหญิงไพลิน  ศรีทาคง
 
1. นายประเชิญ  ศรีคูบัว
2. นางสาวสุภาพ  เรียนจันทร์
 
3 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 78.56 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายณัฐพล  ศรีน้ำเงิน
2. เด็กชายอัมรินทร์  พุ่มเปลี่ยน
 
1. นายประเชิญ  ศรีคูบัว
2. นายอิทธิศักดิ์  คุรุเกียรติการณ์
 
4 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 66.84 ทองแดง 4 1. เด็กชายนฤพล  พุ่มเปลี่ยน
2. เด็กชายอานนท์  โชรเวก
 
1. นายประเชิญ  ศรีคูบัว
2. นายอิทธิศักดิ์  คุรุเกียรติการณ์
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 82.3 ทอง 5 1. เด็กชายสดใส  ดีวัน
 
1. นางสาวลัดดาวัลย์  บุญเลิศ
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 78 เงิน 7 1. เด็กหญิงกนกนาฎ  อุ่นปรี
2. เด็กหญิงดาริน  วงค์สุวรรณ
3. เด็กหญิงนภิสา  สวยดี
4. เด็กหญิงนฤมล  ดอกกะถิน
5. เด็กชายวีรภัฎ  ทองออน
6. เด็กหญิงเจนจิรา  ดวงแก้ว
 
1. นายประเชิญ  ศรีคูบัว
2. นางสาวสุภาพ  เรียนจันทร์
3. นางอุดมพร  คำอ้วน
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 83.66 ทอง 14 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  อุ่นประเสริฐสุข
2. เด็กชายนฤพล  พุ่มเปลี่ยน
3. เด็กหญิงสาวิตรี  จิตจวง
 
1. นางดวงฤดี  สมจิต
2. นางสาวสุภาพ  เรียนจันทร์
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชาลิสา  ทิมวงษ์
2. เด็กหญิงสุราวัลย์  พุฒซ้อน
3. เด็กหญิงไพลิน  ศรีทาคง
 
1. นายประเชิญ  ศรีคูบัว
2. นางอุดมพร  คำอ้วน
 
9 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 85 ทอง 12 1. เด็กหญิงฐิดาภา  สงวนทรัพย์
 
1. นางสาวลัดดาวัลย์  บุญเลิศ