สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหนองมะสัง สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 82 ทอง 5 1. เด็กชายกิจจา  สุวรรณมุกต์
2. เด็กหญิงจรวยพร  มัจฉา
3. เด็กหญิงทิพวัลย์  ศรีคำ
4. เด็กหญิงนุสรา  ดอกตะเคียน
5. เด็กชายปฏิญญา  กุดาศรี
6. เด็กชายภานุ  ทัศศรี
7. เด็กหญิงภานุมาศ  ภูแสง
8. เด็กหญิงรัศมี  บุญบรรดา
9. เด็กชายวันชัย  จันทสง
10. เด็กหญิงอนนทพร  แหวนทองคำ
 
1. นางสาวกาญจนนา  แก้วบัวดี
 
2 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายมณฑล  มธุรส
2. เด็กหญิงสิราวรรณ  สุดใจ
3. เด็กหญิงเบญญาภา  สีจันดี
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
2. นางเสาร์วนี  อ่อนคำ
 
3 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายดนัย  แก้วจันทร์
2. เด็กชายธีรพงษ์  แสงอินทร์
3. เด็กชายธีรพันธุ์  แสงอินทร์
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
4 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงดาราณี  สมัครไทย
2. เด็กหญิงน้ำอ้อย  ชาวบ้านกร่าง
3. เด็กหญิงเพชร  ทรงสวัสดิ์
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
5 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจิตรลดา  ภูฆัง
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
6 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85.35 ทอง 4 1. เด็กชายพรชัย  ล่านาลาว
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
7 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายภานุวัฒน์  พลแก้ว
2. เด็กหญิงสุพรรษา  แตงทอง
 
1. นางเสาร์วนี  อ่อนคำ
 
8 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงดวงกมล  ชาวเขาดิน
2. เด็กหญิงสิริวิมล  ร่มโพธิ์ศรี
 
1. นางเสาร์วนี  อ่อนคำ
 
9 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายอนุชา  บัวสองสี
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
10 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. เด็กชายนพดล  วงษ์จันทร์
2. เด็กชายพรเพ็ญ  แช่มช้อย
3. เด็กชายแสนชัย  พลายละหาร
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง 9 1. เด็กชายกฤษดา  เชื้อดี
2. เด็กชายเกรียงไกร  พรมมาลัย
 
1. นายนพรัตน์  พลเสน
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงนภัสสร  วงศ์สกุลดี
2. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  ผิวสุข
3. เด็กชายวรวิชญ์  เสถียรรัมย์
4. เด็กชายวิทวัส  ล่านาลาว
5. เด็กชายศักดา  พรมรัตน์
6. เด็กชายอรรถพล  ศรีคำ
 
1. นางวันเพ็ญ  แซ่ตัน
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 83 ทอง 4 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ธัญญเจริญ
2. เด็กหญิงนัฐวดี  ทัศศรี
3. เด็กชายประกอบ  ผาภูธร
4. เด็กชายมลคล   คชาพันธ์
 
1. นายพงษ์พิทักษ์  ทุพลชัย
 
14 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  มีชนะ
2. เด็กชายนรินทร  จันทร์กิตติสิน
3. เด็กหญิงนัฐพร  ทัศศรี
4. เด็กชายพีรพล  ภูฆัง
5. เด็กหญิงวารีรัตน์  ชาวคูเวียง
6. เด็กชายสิริรัตน์  บุญไช
7. เด็กชายอนุพงษ์  พระมาลา
8. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ร่มโพธิ์ศรี
 
1. นายพงษ์พิทักษ์  ทุพลชัย
 
15 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายณัฐนนท์  อยู่เลี้ยง
2. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  จงรัก
3. เด็กหญิงพิยดา  อ่วมอ่อน
 
1. นางวัชรี  พลเสน
2. นางเสาร์วนี  อ่อนคำ
 
16 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายมนตรี  วงษ์จันทร์
2. เด็กหญิงวารินทร์  แพงบุดดี
 
1. นางสาวจิราภรณ์  สืบสิมมา
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงวิชญาพร  ศรีคำ
2. เด็กหญิงหทัยกานต์  ชูแก้ว
 
1. นางสาวจิราภรณ์  สืบสิมมา
 
18 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงวาสนา  ชัยเกตุ
2. เด็กหญิงเพชรไพรินทร์  สิทธิวงศ์
 
1. นางเปรมา  มัดรามัญ
 
19 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายวินัย  พิทักษ์วงษ์
 
1. นางสาวจิราภรณ์  สืบสิมมา
 
20 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 88 ทอง 9 1. เด็กหญิงวรกานต์  พันธ์แตง
 
1. นางสาวอรพรรณ  เคล้าเครือตา