สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหนองปลิง สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 86 ทอง 6 1. เด็กหญิงนิภาพร  นพวงค์
 
1. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงขวัญภิรมย์  สมสุข
 
1. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
3 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 95.01 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  แซ่จาง
 
1. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87.25 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกันติยา  ขำดวง
2. เด็กหญิงวรกานต์  สมสุข
3. เด็กหญิงสุนันท์  ทองสัมฤทธิ์
4. เด็กหญิงอรรษา  รุ่งเรือง
5. เด็กหญิงอริสา  ผิวพิมพ์ดี
 
1. นางสิริรัศมิ์  ประกอบทรัพย์
2. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชลธิชา  ดอกกะถิน
2. เด็กหญิงนิตยา  ระวังไพร
3. เด็กหญิงบัญฑิตา  วงษ์สุวรรณ์
4. เด็กหญิงปาลิตา  ดอกกะถิน
5. เด็กหญิงอรทัย  คงอยู่
 
1. นางสิริรัศมิ์  ประกอบทรัพย์
2. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธนพร  บุญลือ
2. เด็กหญิงบงกฌ  อินโพธิ์
3. เด็กหญิงปัทมา  ดีวงษ์
4. เด็กหญิงสาวินี  จันทรังษี
5. เด็กหญิงอุทุมพร  ชุมวิจิตร
 
1. นางสิริรัศมิ์  ประกอบทรัพย์
2. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฏฐากร  เปรมบำรุง
2. เด็กหญิงนฤมล  ตุ้มนิ่ม
3. เด็กหญิงปัทมา  ระวังไพร
4. เด็กหญิงศิิริรักษ์  ภูฆัง
5. เด็กหญิงสุดารัตน์  วงษ์สุวรรณ์
 
1. นางสาวสุวิดา  ขาวพวง
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.68 ทอง 9 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ศิริยานนท์
 
1. นางสิริรัศมิ์  ปะกอบทรัพย์
 
9 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  เขียวหวาน
2. เด็กหญิงทิวาพร  วรรธนาศรี
3. เด็กหญิงวริศรา  ทาหนองโดก
4. เด็กหญิงวิจิตรา  ทาหนองโดก
 
1. นางสิริรัศมิ์  ปะกอบทรัพย์
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 94 ทอง 5 1. เด็กชายนนทนันท์  จันทรังษี
2. เด็กชายศรราม  จันต๊ะหอม
3. เด็กชายอมรเทพ  สาลีผล
 
1. นางสาวณัฐฏยา  ภักดีนิมิตร
2. นายอนุวัฒน์  ศิษย์อนันต์
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 95 ทอง 4 1. เด็กชายธนพล  บุญประเสริฐ
2. เด็กชายสถาพร  บุญเกิด
3. เด็กชายสัมฤทธิ์  แก้วปาน
 
1. นางสาวณัฐฏยา  ภักดีนิมิตร
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจิตราพัฒน์  อ่างทอง
2. เด็กหญิงชลธิชา  ยศศักดิ์ศรี
3. เด็กหญิงสุพัฒตา  ทิวาวงษ์
 
1. นางสาวณัฐฏยา  ภักดีนิมิตร
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพงศ์ศุลี  สกุลอินทร์
2. เด็กชายลัชชา  แย้มโสภี
3. เด็กชายสุวัฒน์  วารีรัตน์
 
1. นางสาวณัฐฏยา  ภักดีนิมิตร
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายตรีภพ  สายมี
2. เด็กชายไพโรจน์  ช้างใหญ่
 
1. นายพินิจ  วัฒนชัยผดุงชีพ
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 84 ทอง 4 1. เด็กชายธนวัฒน์  รักศักดิ์ศรี
2. เด็กชายอนุรัตน์  ดิษฐ์กระจันทร์
 
1. นายพินิจ  วัฒนชัยผดุงชีพ
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชินวัตร  วรสูตร
2. เด็กหญิงสุภาพร  ตนดี
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  บัวอุทัย
 
1. นายวิเชียร  เกิดสมบัติ
2. นายสุริยา  สำราญจิตต์
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80 ทอง 12 1. เด็กหญิงพิมพ์กัลยา  อาษาพนม
2. เด็กหญิงมณฑกานต์  เกิดสมบัติ
 
1. นายพินิจ  วัฒนชัยผดุงชีพ
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
18 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายบัญญัติ  หอมฟุ้ง
2. เด็กชายวรุต  แซ่อุน
3. เด็กหญิงอารีวรรณ  จันทร์วงษ์
 
1. นายวิเชียร  เกิดสมบัติ
2. นายสุริยา  สำราญจิตต์
 
19 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  แซ่จาง
2. เด็กหญิงศิริรักษ์  ภูฆัง
3. เด็กหญิงสุธิตา  แก้วปาน
 
1. นายพินิจ  วัฒนชัยผดุงชีพ
 
20 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐภัทร  บุญเกิด
2. เด็กชายธนชิต  แซ่จาง
 
1. นายพินิจ  วัฒนชัยผดุงชีพ
2. นางลำยอง  จันทร์สุข
 
21 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 86 ทอง 12 1. เด็กหญิงขวัญใจ  ทิมวงษ์
2. เด็กหญิงฐิติพร  อู่อรุณ
3. เด็กชายเกรียงศักดิ์  ด้วงสวัสดิ์
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  แก้วสะอาด
2. นางสาวโชติรส  สังข์ทอง
 
22 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 86 ทอง 8 1. เด็กหญิงพีรดา  สว่างชัย
2. เด็กหญิงวิลาสินี  สวนดอกไม้
3. เด็กหญิงสุภัทร์พิณ  อาจคงหาญ
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  แก้วสะอาด
2. นางสาวโชติรส  สังข์ทอง