สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 38.32 เข้าร่วม 11 1. เด็กหญิงกัณทิมา  พูลสวัสดิ์
 
1. นางกาหลง  โพธิ์พ่วง
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 60 ทองแดง 11 1. เด็กชายณัฐพล  เอี่ยมอาจ
 
1. นางนาตยา  เชิดสูงเนิน
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 13 1. เด็กหญิงโชติกา  พลศรุตวงศ์
 
1. นางสมสุข  วัดจินดา
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 90 ทอง 4 1. เด็กหญิงพรรณิภา  นาคแท้
 
1. นางนาตยา  เชิดสูงเนิน
 
5 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 10 1. เด็กชายก้องภพ  ปานเปีย
 
1. นางฉวีวรรณ  แดงประเสริฐ
 
6 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 1. เด็กชายตะวัน  บุญสุวรรณ
 
1. นางณัฐชา  จันทมัด
 
7 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงถนอมวรรณ  เซี่ยงผุง
2. เด็กชายสายชล  ศรีโพธิ์งาม
3. เด็กหญิงสุภาพร  นุรักษ์
 
1. นางณัฐชา  จันทมัด
2. นายพรชัย  ชุ่มชื่น
 
8 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 60 ทองแดง 11 1. เด็กชายจิรวัฒน์  เดชกล้าหาญ
 
1. นางณัฐชา  จันทมัด
 
9 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 6 1. เด็กชายนพดล  งามประเสริฐ
2. เด็กหญิงนุช  โคธา
3. เด็กชายศลงกร  จิตนิยม
 
1. นางจุไลรัตน์   ตรีแสน
2. นายนายพนัส  แน่นพิมาย
 
10 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 23 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายนิทัศน์  อัมรี
2. เด็กชายนุชา  จำนงกูล
 
1. นางจุไลรัตน์   ตรีแสน
2. นายนายบัญชา  ตะเพียนทอง
 
11 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 5 1. เด็กชายดนัย  ตะพัง
2. เด็กชายปิยพงษ์  วิมูลชาติ
 
1. นางจุไลรัตน์   ตรีแสน
2. นายอนันต์  จันทร์เสาร์
 
12 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 96.64 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  สิงสุขา
 
1. นางพรพิมล  เหมือนริด
 
13 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 6 1. เด็กชายชิตวัน  หรีหร่อง
2. เด็กหญิงสิริมา  กล้าสืบการ
 
1. นางพรพิมล  เหมือนริด
2. นางพรรณี  พันเดช
 
14 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 92.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนันธมน  อิ่มอาบ
2. เด็กชายนิธิ  เซ็นสม
 
1. นางพรพิมล  เหมือนริด
2. นางพรรณี  พันเดช
 
15 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 84 ทอง 4 1. เด็กหญิงกัญชลิกา  แสนสอน
2. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นุรักษ์
3. เด็กหญิงชฏาพร  ท้าวเครือ
4. เด็กหญิงชมพูนุช  บุญยินดี
5. เด็กหญิงชลธิชา  เหมือนมิ่ง
6. เด็กหญิงดุจฤดี  เปี่ยมท่าน
7. เด็กหญิงทัชนิดา  เอี่ยมอาจ
8. เด็กหญิงทัศพร  แป้นทอง
9. เด็กหญิงนริศรา  เพชรทอง
10. เด็กชายภูรินทร์  เทียนทอง
11. เด็กหญิงลลิตา  อยู่แก้ว
12. เด็กหญิงศศิประภา  ม่วงทัด
13. เด็กหญิงศศิวิมล  ปลื้มสุด
14. เด็กหญิงสุพรรษา  พูลสวัสดิ์
15. เด็กหญิงเนตรนภา  ปกสันเทียะ
 
1. นายพรชัย  ชุ่มชื่น
2. นายภูวนาท  แจ้งทอง
3. นางสาววิภาวรรณ  สมสมัย
4. นางเบญจมาพร  กิจสมชีพ
 
16 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 69 ทองแดง 8 1. เด็กชายวีรยุทธ  เจริญสุข
2. เด็กชายเพทาย  นุรักษ์
 
1. นายบัญชา  ตะเพียนทอง
2. นายภูวนาท  แจ้งทอง
 
17 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง 8 1. เด็กชายภูชิสส์  พันธ์มัฆวาฬ
2. เด็กชายสันเพชร  ประพฤติธรรม
3. เด็กชายอภิรักษ์  พยอมอำพันธ์
 
1. นางจินดา  มะลิทอง
2. นางพรพิมล  เหมือนริด
 
18 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 87 ทอง 5 1. เด็กหญิงจิรพรรณ  ชีพนุรักษ์
2. เด็กหญิงชลิตา  รู้ระวัง
3. เด็กหญิงวศินี  อัมรี
 
1. นางสาวคนึงนิจ  เขียวแก้ว
2. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
19 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 65 ทองแดง 8 1. เด็กชายวัลลภ  หรีหร่อง
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
20 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 75 เงิน 12 1. เด็กหญิงการะเกตุ  ปิ่นแก้ว
2. เด็กหญิงจินดา  ฝอยทอง
 
1. นายอนันต์  จันทร์เสาร์
2. นางอรอริยา  คงอินทร์
 
21 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนริศรา   เหมือนมิ่ง
2. เด็กหญิงมลิวัลย์  ด้วงต้อย
 
1. นายพรชัย  ชุ่มชื่น
2. นางพรพิมล  เหมือนริด
 
22 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 80 ทอง 8 1. เด็กชายนครินทร์  เหมือนอินทร์
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
23 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 78 เงิน 6 1. เด็กชายคมสันต์  พันยิ้ม
2. เด็กชายสาคเรศ  จันทรมณี
3. เด็กชายอนาวิล  เหมือนบัว
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
2. นางสาวดวงมาลย์  ขีดขิน
 
24 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอรอุมา  กล้าสืบการ
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
25 ศิลปะ ซอด้วง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวริศรา  พรหมมา
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
26 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  วิเศษสิงห์
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
27 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงวัลลภา  สอนใจ
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
28 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสารินี  พึ่งกุล
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
29 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายทรงพล  อยู่มั่น
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
30 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 75.5 เงิน 4 1. เด็กชายวารุต  สอนใจ
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
31 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 7 1. เด็กหญิงมินตรา  พึ่งกุล
 
1. นางพรรณ๊  พันเดช
 
32 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอภัสรา  อินทร์ประเสริฐ
 
1. นางพรรณี  พันเดช
 
33 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.01 ทอง 11 1. เด็กหญิงสิริมา  สิงสุขา
 
1. นายพรชัย  ชุ่มชื่น
 
34 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.3 ทอง 8 1. เด็กหญิงดวงใจ  มากรด
 
1. ส.ต.อ.ฐิติวัชร์   สีทองเพีย
 
35 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  แสงวรรณ์
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  ดอกไม้เพ็ญ
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ชีพนุรัตน์
 
1. นางนาตยา  เชิดสูงเนิน
2. นางพรทิพา  คงอยู่
 
36 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 7.5 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงสุธินี  สมสวย
 
1. นางธันยนันท์  ศิริพันธุ์
 
37 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 1. เด็กหญิงนันทิตา  รักถิ่น
 
1. นางธันยนันท์  ศิริพันธุ์
 
38 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 1. เด็กชายชัชชัย  ฟักขำ
2. เด็กชายชิษณุพงศ์  หรีหร่อง
3. เด็กชายฐิติโชติ  จิตนิยม
4. เด็กชายบรรณสรณ์  คล้ายมี
5. เด็กชายเจิมศักดิ์  แสวงคำ
6. เด็กหญิงแพรวา  พึ่งกุล
 
1. นางจินดา  มะลิทอง
2. นายบัญชา  ตะเพียนทอง
3. นางอรอริยา  คงอินทร์
 
39 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  คล้ายเจ๊ก
2. เด็กหญิงนุชจิเนตร  สุวะศรี
3. เด็กหญิงพิมลวรรณ  เขียนโลกา
 
1. นางนาตยา  เชิดสูงเนิน
2. นางพรรณี  ชูแก้ว
 
40 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 91 ทอง 8 1. เด็กหญิงจิตรสินี  สุกใส
2. เด็กชายพรพิพัฒน์  ปานเปีย
3. เด็กหญิงเปรมจิตร  แก้วกล่ำ
 
1. นางสาววิภาวรรณ  สมสมัย
2. นางเบญจมาพร  กิจสมชีพ
 
41 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89 ทอง 5 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  อาจเอื้อม
2. เด็กหญิงธัญชนก  เพ็ชรกุล
3. เด็กหญิงอาภาสิริ  กลิ่นประทุม
 
1. นางสาวคนึงนิจ  เขียวแก้ว
2. นางเบญจมาพร  กิจสมชีพ