สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านลําอีซู สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณิริญจน์   จี่แก้ม
 
1. นางสาวธัญพร  บุญส่ง
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงสุพรรษา  หอมสุวรรณ
 
1. นางสาวกาญจนา  งามขำ
 
3 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงสุพรรณี  พันธ์หนองแห้ว
 
1. นางสาวกาญจนา  งามขำ
 
4 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงทราย  ห้วยหงษ์ทอง
2. เด็กชายบุญเสก  เหี้ยมหาญ
 
1. นายกิตติพล  ปิ่นเพชร
2. นายสุทธิชัย  แก้วกุ่ม
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง 5 1. เด็กชายบุญเสก  เหี้ยมหาญ
2. เด็กหญิงฤทัยทิพย์  เซี่ยงฉิน
3. เด็กหญิงวิไลวรรณ  เอี่ยมสอาด
4. เด็กชายศศิธร  แพงคำห้วย
5. เด็กหญิงอนงค์  แม้นกลิ่นเนียม
 
1. นายนายวิโรจน์  รุ่งเรือง
2. ว่าที่ร้อยตรีวาว  พูลหนองกุง
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกรรภิรมย์  เชื้อรุ่ง
2. เด็กหญิงสมใจ  ศรีสวัสดิ์
3. เด็กหญิงเกวลี  นงลักษณ์
4. เด็กชายเริงฤทธิ์  ยิ้มใหญ่หลวง
5. เด็กชายเสนาะ  ขุนรุ่งเรือง
 
1. นายกิตติพล  ปิ่นเพชร
2. ว่าที่ร้อยตรีวาว  พูลหนองกุง
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80.3 ทอง 7 1. เด็กหญิงกุลธิดา  พรหมศร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวาว  พูลหนองกุง
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายอาทิตย์  คำกองแก้ว
2. เด็กหญิงเอมมิกา  ขุนณรงค์
 
1. นางสาวธัญพร  บุญส่ง
2. ว่าที่ร้อยตรีวาว  พูลหนองกุง
 
9 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 87 ทอง 5 1. เด็กหญิงฐานิดา  ศรีสง่า
2. เด็กหญิงสุวิชญา  หล้าลี
 
1. นางสาวกัลยา  ตี่นาสวน
2. นางสาวปภัสรา  เพ็ชรศรี
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงสุจารี  พระพิมลพรรณ์
 
1. นางสาวจิตญาดา  ศรีปน
 
11 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 89.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสวพร  ศรีสง่า
 
1. นางสาวจิตญาดา  ศรีปน
 
12 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอภิชยา  บัวเอี่ยม
 
1. นางสาวกัลยา  ตี่นาสวน
2. นางสาวชุตินันท์  ว่องพานิช
3. นางน้องลิน  เกตุแก้ว