สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย สพป. กาญจนบุรี เขต ๔

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 82.68 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวัชรินทร์  เอี่ยมแสง
 
1. นางพิสมัย  สุคนธมณี
 
2 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ผิวเผือก
2. เด็กชายวรวุฒิ  สืบใหม่
 
1. นางจันทรา  ช่างปรีชา
2. นางนันทิยา  สนพราย
 
3 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกษมา  พันธ์พวง
 
1. นางสาวโสภิต  สุกุลธนาศร
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83.78 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงธนัชชา  โสมนัส
2. เด็กหญิงนัยนา  เปรมดอนไพร
3. เด็กหญิงบัญฑิตา  ศรีนวล
4. เด็กหญิงสุนทรีลักษณ์  สุวรรณ์
5. เด็กหญิงเจมี่  กาวิละ
 
1. นางสาวกมลชนก  ชินโพธิ์คลัง
2. นายอำนาจ  โตงาม
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.65 ทอง 6 1. เด็กหญิงชุติมณฑน์  คูณหงษ์
 
1. นางสุนิดา  ง่วนสำอางค์
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 94.6 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายบุรพล  พาแสง
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ศรัทธาผล
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
2. นางวาสนา  คำภา
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  คำมี
2. เด็กชายธเนศ  จู่จ่าย
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
2. นางวาสนา  คำภา
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  สืบแจ้ง
2. เด็กหญิงกานต์มณี  วงษ์ไม่น้อย
3. เด็กชายณัฐพล  อุ่นศรี
4. เด็กหญิงนฤมล  เจริญศิลป์
5. เด็กหญิงลลิตา  เชื้ออยู่
6. เด็กหญิงสุพรรณี  วงษ์ขวัญเมือง
7. เด็กหญิงสุภัสสรา  หงส์ทอง
8. เด็กหญิงสุภาพร  เหมือนคล้าย
9. เด็กหญิงอุบลวรรณ  แสนสนุก
10. เด็กหญิงเมทนี  ฉิมพาลี
 
1. นางสาวกมลชนก  ชินโพธิ์คลัง
2. นางชุติปภา  ลิ้นจี่
3. นายประสิทธิ์  ตัวมูล
 
9 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 8 1. เด็กหญิงณัฐมล  อ่อนด้วง
2. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ธรรมสาลี
 
1. นายชาญชัย  การุณ
2. นายอนิรุธ  แสงสว่าง
 
10 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงภัททิยา  คำภา
 
1. นายอำนาจ  โตงาม
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงธมนวรรณ  สะสม
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพิศุทธิ์  สะสม
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
 
13 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89.63 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐวดี  สุขเกษม
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
 
14 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ออมสิน
2. เด็กหญิงกนิษฐา  มาลัย
3. เด็กชายชาญชล  โมเล็ก
4. เด็กหญิงณัฐชา  เกตหอม
5. เด็กชายธนพัฒน์  ละว้า
6. เด็กชายธนากร  บำรุงพฤกษ์
7. เด็กหญิงธิติยา  บัวเบิก
8. เด็กหญิงนิรมล  เจริญสุข
9. เด็กชายภคนันท์  เส็งประสิทธิ์
10. เด็กชายเจษฎา  สุดหล้า
 
1. นางวรรณดี  ธนะสมบูรณ์
2. นางสมบัตร  สืบศักดิ์
3. นางเบญจา  วงษ์กฤษ
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 92 ทอง 8 1. เด็กชายพีรพล  กุลทองวัฒนา
2. เด็กชายสมชาย  ชาวสวนงาม
3. เด็กชายเทวฤทธิ์  ตาโท
 
1. นางสมบัตร  สืบศักดิ์
2. นายสุจินต์  สุคนธมณี
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 80 ทอง 6 1. เด็กชายกำจร  ใคร่ครวญ
2. เด็กชายจีรศักดิ์  เจริญสุข
3. เด็กชายวุฒินันท์  อ่อนด้วง
 
1. นางชวลี  ตำนานจิตร์
2. นางพิสมัย  สุคนธมณี
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนริศรา  ถาวร
2. เด็กหญิงผกากาญจน์  สำเภาทอง
3. เด็กหญิงพรชิตา  การะเกตุ
 
1. นางสาวณัฎธี  อาชีวมงคล
2. นางสาวอารีญา  ครึกเครือ
 
18 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 85.49 ทอง 4 1. เด็กชายประสิทธิ์  แช่มโสภา
2. เด็กหญิงสุพัตรา  สืบเรือง
3. เด็กหญิงอรญา  กระต่ายทอง
 
1. นางสาวณัฎธี  อาชีวมงคล
2. นางสาวอารีญา  ครึกเครือ
 
19 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  ศรีบุญเพ็ง
2. เด็กหญิงจิิตต์วรา  เชิงฉลาด
 
1. นางสาวจรรยาพร  สระทองขาว
2. นางเพ็ญเดือน  เหมือนเขียว
 
20 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงฮาซีนะ  ปาทาน
 
1. นางเนตรา  ตระกูลราษฎร์
 
21 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวิสสุต  ปานเพิ่่ม
2. เด็กหญิงศศิธร  ร่วมเงิน
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
2. นางภคมณ  สะอาดดี