สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. กาญจนบุรี เขต 4

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กชายพงษ์สกร  อ่อนแหยม
2. เด็กชายภาสกร  แซ่ตัน
3. เด็กชายโยธิน  ใจตรง
 
1. นางชญาดา  ทองเพิ่ม
2. นางตรีมาลา  เรือนทอง
 
2 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กชายธนวัฒน์  พรมสร
2. เด็กหญิงอริสรา  ทองคำ
3. เด็กชายเอ็ม  สายแก้ว
 
1. นางวาสนา  สุวรรณฉิม
2. นางสุกฤตา  วังสุข
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 95.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กหญิงสุวนันท์  อ่อนเฉียบ
 
1. นางณัฐชานันท์  อักษร
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกร่าง 1. เด็กชายธีรวัฒน์  เนตรนิยม
2. เด็กหญิงนวพร  แก้วบัวดี
 
1. นางสาวพัชรีพร  โต๊ะเถื่อน
2. นางสาวรัศมี  วรนันต์ภักดี
 
5 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายวินัย  พิทักษ์วงษ์
 
1. นางสาวจิราภรณ์  สืบสิมมา
 
6 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงกรกนก  เมฆฉาย
 
1. นางสาวเดือนนภา  ขำอรุณ
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 93.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุพรหม 1. เด็กหญิงดวงกมล  โชคประกอบบุญ
2. เด็กชายนัทพงษ์  ทองแท่งใหญ่
 
1. นางสมมณีย์  มัคสิงห์
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กชายทยากร  นาคทองอินทร์
2. เด็กหญิงอลิสา  มหาลัย
 
1. นายสัญญา  งิ้วแถว
2. นายเฉลิมพล  ภุมรินทร์
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 92.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงนันธมน  อิ่มอาบ
2. เด็กชายนิธิ  เซ็นสม
 
1. นางพรพิมล  เหมือนริด
2. นางพรรณี  พันเดช
 
10 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายสุเมธ  กิ่งทัพหลวง
 
1. นางสาวจงลักษณ์  ขาวสะอาด
 
11 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ใจซื่อ
2. เด็กหญิงณัชชา  แซ่จึง
3. เด็กหญิงสกุลรัตน์  จันทร์แย้ม
4. เด็กหญิงอุทัยรัตน์  ทะวะลัย
 
1. นางสาวกาญจนา  นิโกรธา
2. นางสาววาทินี  พรายแขวง
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กชายจเรยุทธ  หาพรหม
2. เด็กชายธนพล  ศรีเหรา
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  สำราญดี
 
1. นายไพศาล  โพธิ์ทอง
 
13 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กหญิงกนกรัตน์  สกลนิมิตร
2. เด็กหญิงกนิษฐา  ดอนเจดีย์
3. เด็กหญิงนันทิชา  ไสยา
 
1. นางนันทวัน  เสริมสุข
2. นางวิภาวรรณ  ศรีสุวรรณ
 
14 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชาย11  11
2. นายgfg  gg
3. เด็กหญิงสุวนันท์  นพกาศ
 
1. นายศิวาวุธ  สิงหพันธุ์
2. นางสาวเกศรินทร์  พวงพั่วเพชร
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กชายนัฐภูมิ  ไตรวัฒนวงษ์
2. เด็กหญิงเกศรินทร์  มหาโชติ
3. เด็กชายโชคชัย  ใคร่ครวญ
 
1. นายรำลึก  สนพราย
2. นายโกศล  คล้ายมี
 
16 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงกันตนา  ทองอินทร์
 
1. นางนพเกล้า  กำลังเสือ
 
17 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงวนัชพร  เซี่ยงเจ๊ว
 
1. นางเยาวเรศ  ภู่ระหงษ์
 
18 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงจงกล  พิมดา
 
1. นายชัยวัฒน์  แสงน้อย
 
19 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กหญิงวธูสิริ  เขียวชะอุ่ม
 
1. นางสาวนุชดา  กวนหลวง
 
20 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กชายจารุวิทย์  แสงพราย
2. เด็กชายนพดล  เขียวหวาน
 
1. นางสาวพัชญ์วิตา  ฐิติปัญญสิทธิ์
2. นางสาวลัดดา  ใจเก่งดี
 
21 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายธนวัฒน์  สระทองยุ้ง
2. เด็กชายอภินันท์  บำรุงเขต
 
1. นางสาวพรพิมล  ชิมามาตร
 
22 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 89.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  ด้วงพลี
 
1. นางสาวศิริพร  นิลกิจ
 
23 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  แก้วเรือง
2. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  สิงห์บูรณา
3. เด็กหญิงไอริน  พรมมนตรี
 
1. นางญาดา  มณีนิล
2. นางลักษมี  เสือวงษ์
 
24 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กหญิงดาราณี  สมัครไทย
2. เด็กหญิงน้ำอ้อย  ชาวบ้านกร่าง
3. เด็กหญิงเพชร  ทรงสวัสดิ์
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
25 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพยอมงาม 1. เด็กหญิงวรรณิษา  สิงห์หาญ
2. เด็กหญิงอนัญญา  ผิวเอี่ยม
 
1. นางสาวนุสรา  งามขำ
 
26 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงจิตราพัฒน์  อ่างทอง
2. เด็กหญิงชลธิชา  ยศศักดิ์ศรี
3. เด็กหญิงสุพัฒตา  ทิวาวงษ์
 
1. นางสาวณัฐฏยา  ภักดีนิมิตร
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
27 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบึงหัวแหวน 1. เด็กชายสรรชัย  แวดไธสง
 
1. นางสาวเอมมิกา  บุญอุ้ม
 
28 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ผิวเผือก
2. เด็กชายวรวุฒิ  สืบใหม่
 
1. นางจันทรา  ช่างปรีชา
2. นางนันทิยา  สนพราย
 
29 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  ศรีบุญเพ็ง
2. เด็กหญิงจิิตต์วรา  เชิงฉลาด
 
1. นางสาวจรรยาพร  สระทองขาว
2. นางเพ็ญเดือน  เหมือนเขียว
 
30 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกุ่ม 1. เด็กหญิงอาทิตยา  รุ่งสว่าง
 
1. นางอรนุช  สุชาตวุฒิ
 
31 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงภคพร  ทัศน์เอี่ยม
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  แดงงาม
 
32 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กหญิงณัชชา  วงษ์สุวรรณ
 
1. นางสาวจิราพรรณ  สุดตาชู
 
33 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงจิดาภา  หอมกลาง
 
1. นางพนิตตา   สำลีอ่อน
 
34 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงน้ำฝน  แซ่อึ้ง
3. เด็กหญิงภัททิยา  สอนจันสี
4. เด็กหญิงสหัสยา  บุญมาก
5. เด็กหญิงเกดมณี  ชดประสิทธิ์
 
1. นางวัชรี  สมคิด
2. นางวิจิตร  พ่อค้า
 
35 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แผนสมบูรณ์
2. เด็กหญิงกัญญาภัค  รักแตง
3. เด็กชายกีรติ  พินิจนาด
4. เด็กชายทัตดนัย  ศรีขาวผ่อง
5. เด็กหญิงธนพร  ม่วงน้อย
6. เด็กชายธีรภัทร  มากระจันทร์
7. เด็กหญิงพรธิรา  หงษ์โต
8. เด็กชายภาสกร  โพธิ์พรหม
9. เด็กชายศิรสิทธิ์  คชวิน
10. เด็กหญิงสตรีรัตน์  โพธิ์ทอง
11. เด็กหญิงสุพรรษา  โรจน์บุญถึง
12. เด็กหญิงสุวนันท์  แผนสมบูรณ์
13. เด็กชายอนุชา  สีบุตร
14. เด็กชายอนุวรรต  ชูศรีจันทร์
15. เด็กหญิงเบญญารัตน์  รักแตง
16. เด็กหญิงโยษิตา  รักแตง
 
1. นางสาวกานต์รวี  หนองกุ่ม
2. นายมานพ  เสือวงษ์
3. นางสาวเขมณัช  มีโสภา
 
36 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กหญิงวนิดา  ทองย่อย
2. เด็กหญิงสุดาพร  ชาวลุ่มบัว
 
1. นายณรงค์ศักดิ์  สมประโคน
2. นางสาวสุทธิวรรณ  นาครำพา
 
37 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กหญิงกมลชนก  มะโนแสน
 
1. นายชนาธิป  บุญยอง
 
38 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายมนตรี  วงษ์จันทร์
2. เด็กหญิงวารินทร์  แพงบุดดี
 
1. นางสาวจิราภรณ์  สืบสิมมา
 
39 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กชายปฐมพร  อ่ำอ่อน
 
1. นางสาวจุฑามาศ  รัตตะมาน
 
40 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหนองไม้เอื้อย 1. เด็กหญิงจตุพร  ศรีทำบุญ
2. เด็กหญิงรัตนากร  กิ่งทัพหลวง
3. เด็กหญิงรัตนากร  นาคแท้
 
1. นางเกยูร  พฤฑฒิกุล
 
41 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปรือ 1. เด็กหญิงกนกรดา  เนียมศรีนวล
 
1. นายฌัฐพล  นิพัทธ์ธรรมกุล
 
42 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กชายชัยรัตน์  จันทร์เสวก
2. เด็กชายศตวรรษ   มีบัว
3. เด็กชายอนุกิจ  รุ่งแจ้งดี
 
1. นางประภัสสร  บ่อสิน
 
43 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายกัมพล  แสงโสด
2. เด็กชายขจรศักดิ์  สระศรีสม
3. เด็กชายคมสัน  ปั้นโต
4. เด็กชายชูเกียรติ  กาสมศักดิ์
5. เด็กชายธีรพัฒน์  ขวัญทอง
6. เด็กชายพิสิฐ  ดอนรอดไพร
7. เด็กชายภูวดล  แซ่ตัน
8. เด็กชายวีรชัย  อ่อนใจดี
9. เด็กชายศุภลักษณ์  บูชา
10. เด็กชายสมศักดิ์  โพธิ์ศรีทอง
11. เด็กชายสุเทพ  กลิ่นขจร
12. เด็กชายอิทธิพล  กันหา
 
1. นางทิฆัมพร  ครุฑวงศ์
2. นายธนภัทร  สุนทรภักดี
3. นายมนัส  เมืองนก
4. นางศิริพร  เทศนา
5. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
44 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  เหมือนศรี
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  เหมือนจั่น
3. เด็กหญิงชุติมา  ชาศรี
4. เด็กหญิงนฤมล  สุดใจ
5. เด็กหญิงพรชิตา  อ่อนบุญธรรม
6. เด็กหญิงสุกษมา  สุขเกษม
7. เด็กหญิงสุขุมา  จันทร์สะอาด
8. เด็กหญิงอังสุมาลี  รู้ระวัง
9. เด็กหญิงอินทิรา  ปราบบำรุง
10. เด็กหญิงเกตุวลิน  ล้ำเลิศ
 
1. นางดวงจันทร์  ประเสริฐบุญมี
2. นางบุบผา  บุญพูล
3. นางสาวปัทมา  สายสอาด
4. นางอัญชลี  ปลาบู่ทอง
 
45 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กหญิงพรวดี  บัวแก้ว
2. เด็กหญิงวรรณิษา  สนธิพันธ์
3. เด็กหญิงสุขุมาล  ฉัตรทอง
 
1. นางสาวพุทธชาด  พวงไธสง
2. นายอภิสิทธิ์  โพธิ์ศรีทอง
 
46 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กชายจตุพร  ดั่นเจริญ
2. เด็กชายทศพล  เชื้อสายสิทธิ์
3. เด็กชายธวัชชัย  อาจคงหาญ
4. เด็กชายภานุวัชร  สังข์ทอง
5. เด็กชายรุ่งโรจน์  จันชะล้ำ
6. เด็กชายเทพพิทักษ์  เชื้อทิม
 
1. นายธวัชชัย  อ่ำสกุล
2. นางสาวพรรณนี  ขวัญอ่อน
 
47 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหนองไม้เอื้อย 1. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา  รักษี
 
1. นายเวนิส  ศรีสมบูรณ์
 
48 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงนิภาพร  กลิ่นซ้อน
 
1. นายมงคล  ศรีคุณ
 
49 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองย่างช้าง 1. เด็กหญิงนิศารัตน์  สายเพชร
2. เด็กหญิงพรชิตา  เหมือนฤทธิ์
3. เด็กหญิงอัญชสา  ละว้า
 
1. นางวารี  เอกจิตต์
2. นางสาวศรีชัง  ขาวสอาด
 
50 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงกิตติยา  หลาวมา
2. เด็กชายจงรัก  ศรีสุวรรณ
3. เด็กหญิงจิรนันท์   ธนวัฒน์สมบูรณ์
4. เด็กหญิงจีรนันท์  มโนธรรมมั่นคง
5. เด็กหญิงชลธิณี  จารินทร์
6. เด็กหญิงทิพย์กมล  แซ่ตัน
7. เด็กชายธนายุทธ  โยงรัมย์
8. เด็กชายธีรพัฒน์  เลี้ยงรักษา
9. เด็กชายพลวัตร  สระทองยุ้ง
10. เด็กหญิงรัตนากร  เพชรแอง
11. เด็กชายวรกันต์  สองห้องนอก
12. เด็กหญิงสุนันทา  สระทองล้วน
13. เด็กหญิงสุนิสา  จันทร์อ่ำ
14. เด็กหญิงสุรินทร  วงษ์จันทร์
15. เด็กชายเชาว์วุฒิ  อดุลยธรรม
 
1. นายทศพร   กานติมาอัศจรรย์
2. นายประยุทธ์  รัตนา
3. นางรำพรรณ  กุลขลา
4. นายเสกสรรค์  ครุฑเหิร
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงกนกพร  ภูฆัง
2. เด็กหญิงจีรภา  ธัญญผล
3. เด็กหญิงนิศากร  เกิดสมบุญ
4. เด็กหญิงพลอยงาม  ซื่อสิน
5. เด็กหญิงสราวรี  คงศิริ
 
1. นายกนิษฐ์  รุ่งเรือง
2. นางสาวฑนาวัน  คงทน
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  สืบแจ้ง
2. เด็กหญิงกานต์มณี  วงษ์ไม่น้อย
3. เด็กชายณัฐพล  อุ่นศรี
4. เด็กหญิงนฤมล  เจริญศิลป์
5. เด็กหญิงลลิตา  เชื้ออยู่
6. เด็กหญิงสุพรรณี  วงษ์ขวัญเมือง
7. เด็กหญิงสุภัสสรา  หงส์ทอง
8. เด็กหญิงสุภาพร  เหมือนคล้าย
9. เด็กหญิงอุบลวรรณ  แสนสนุก
10. เด็กหญิงเมทนี  ฉิมพาลี
 
1. นางสาวกมลชนก  ชินโพธิ์คลัง
2. นางชุติปภา  ลิ้นจี่
3. นายประสิทธิ์  ตัวมูล
 
53 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงทอรุ้ง  ทองสร้อย
 
1. นางสาวคนึงนิตย์  สารสุวรรณ
 
54 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 85 - รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งไหม 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงศรัณยา  บุญศรี
3. เด็กหญิงสุนทรี  ชีพนุรัตน์
 
1. นางสาวบุญหนุน  ซาเสน
2. นายพยุง  โพธิพันธุ์
 
55 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงวัลลภา  สอนใจ
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
56 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กหญิงจิตติมา  กาฬภักดี
2. เด็กชายทนงศักดิ์  เที่ยงธรรม
 
1. นางชญาดา  ทองเพิ่ม
2. นายวิทยานันท์  สิทธิสมบูรณ์
 
57 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กหญิงฐิติยา  เหมือนจั่น
2. เด็กชายนันทวัฒน์  เทพทอง
 
1. นายชวนะ  ชวนะเกรียงไกร
2. นางนันทวัน  เสริมสุข
 
58 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังใหญ่ 1. เด็กหญิงสุทธิชา  สร้อยสุมาลี
 
1. นางโชติวรรณ  วิเศษสิงห์
 
59 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กชายชัยวัฒน์  น้ำดอกไม้
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  ศรีโชติ
3. เด็กหญิงศุภลดา  เจียไพบูลย์
4. เด็กชายเมธัส  วงดีอิน
5. เด็กชายไชยภัทร  พุ่มโยนก
 
1. นางน้ำฝน  ปทุมสูติ
2. นายอำนาจ   กลั่นเขน
 
60 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงพัชลดา  พรพรมราช
 
1. นางอารี  เฉยศรีเพ็ชร
 
61 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กหญิงสุภิสรา  แตงนวลจันทร์
 
1. นางสาวิตรี  วงษ์สอาด
 
62 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กหญิงอัญชุลี  ขันทองดี
 
1. นางสาวกมลลักษณ์  ภูฆัง
 
63 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงนริศรา   เหมือนมิ่ง
2. เด็กหญิงมลิวัลย์  ด้วงต้อย
 
1. นายพรชัย  ชุ่มชื่น
2. นางพรพิมล  เหมือนริด
 
64 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กชายจีรภัทร์  เงินงาม
2. เด็กหญิงปิยนันท์  โพธิ์พันธ์
 
1. นางสาวปาณิสรา  วาสยศ
2. นายอภิสิทธิ์  โพธิ์ศรีทอง
 
65 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กหญิงขวัญตา  รักษี
2. เด็กชายครรชิต  ประกอบธรรม
 
1. นางสาวกฎพร  ไกรมงคลประชา
2. นางกมลรัตน์  เทพเทียน
 
66 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83.78 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงธนัชชา  โสมนัส
2. เด็กหญิงนัยนา  เปรมดอนไพร
3. เด็กหญิงบัญฑิตา  ศรีนวล
4. เด็กหญิงสุนทรีลักษณ์  สุวรรณ์
5. เด็กหญิงเจมี่  กาวิละ
 
1. นางสาวกมลชนก  ชินโพธิ์คลัง
2. นายอำนาจ  โตงาม
 
67 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 83.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งไหม 1. เด็กชายทัศน์พล  สายเพ็ชร
 
1. นางนฤพร  โพธิพันธุ์
 
68 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไผ่ล้อม 1. เด็กหญิงคณาพร  พรมรัตน์
2. เด็กชายพีรพัฒน์  มาลัย
3. เด็กชายสุทิวัส  มาลัย
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ปทุม
2. นายยศวริศ  ครุธจันทร์
 
69 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงชุลีพร  สระศรีสม
2. เด็กหญิงวชิราภรณ์  ปทุมสูตร
3. เด็กหญิงวลินดา  ขวัญทอง
4. เด็กหญิงวัชราภรณ์  อรุณฉาย
5. เด็กหญิงศิรดา  หลีพันธ์
6. เด็กหญิงสุดา  วงษ์ศึกษา
 
1. นางสาวจีระนันท์  เชื้อดวงผุย
 
70 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไก่ต่อ 1. เด็กหญิงกาญจน  สมสุข
2. เด็กหญิงดวงนภา  ธนละมุข
3. เด็กหญิงปวีณา  สาลีผล
4. เด็กหญิงวิชุดา  อินสำราญ
5. เด็กหญิงอนันญา  กลิ่นทุ่งทอง
6. เด็กหญิงอาทิตยา  ดอกกุหลาบ
 
1. นางสาวกาญจนา  มะณีวงษ์
2. นางสาวณัฏฐ์นภัฒ   เหลืองพิทักษ์
3. นายสุชาติ  พุ่มกระจัน
 
71 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองงูเห่า 1. เด็กหญิงชาลิสา  ทิมวงษ์
2. เด็กหญิงสุราวัลย์  พุฒซ้อน
3. เด็กหญิงไพลิน  ศรีทาคง
 
1. นายประเชิญ  ศรีคูบัว
2. นางอุดมพร  คำอ้วน
 
72 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กชายบริรักษ์  ถิ่นทัพไทย
2. เด็กชายภูริทัช  ทรงเจริญ
3. เด็กหญิงอรณัส  อุบลแย้ม
 
1. นางพรชื่น  โพธิ์ทอง
2. นางอุเทียน  วิเศษสิงห์
 
73 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายณัฐนนท์  อยู่เลี้ยง
2. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  จงรัก
3. เด็กหญิงพิยดา  อ่วมอ่อน
 
1. นางวัชรี  พลเสน
2. นางเสาร์วนี  อ่อนคำ
 
74 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ภูฆัง
2. เด็กชายบุญฤทธิ์  อู่อรุณ
3. เด็กชายวุฒิศักดิ์  สุนสิทธิ์
 
1. นางสาวเสาวณา  วังเวงจิตต์
 
75 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กหญิงวิชญาพร  ศรีคำ
2. เด็กหญิงหทัยกานต์  ชูแก้ว
 
1. นางสาวจิราภรณ์  สืบสิมมา
 
76 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 82.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายภานุวัฒน์  พยาบาล
 
1. นายวีระพันธ์  แซ่จึง
 
77 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าว้า 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  อิ่มทอง
2. เด็กชายพงศธร  สมหวัง
3. เด็กชายสุทธิพงษ์  พรหมชนะ
 
1. นางบุญเอื้อ  มาสมัคร
2. นางศรญานีย์  ศรีสมบูรณ์
 
78 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงนพรัตน์  ภู่ระหงษ์
 
1. นางสาวนวลจันทร์  ทองดอนเกือง
 
79 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุบอน 1. เด็กชายพีรภัทร  บุญยวรรณ์
 
1. นายสรศักดิ์  กรองมะเริง
 
80 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองย่างช้าง 1. เด็กหญิงกัลยากร  กองน้อย
 
1. นางพเยาว์  ยอดเพชร
 
81 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงนภา  ชาติทอง
 
1. นางสาวกิตติมา  ธรรมวิรักษ์
 
82 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  พันธ์แตง
 
1. นางนพเกล้า  กำลังเสือ
 
83 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกร่าง 1. เด็กชายพิชญะ  สุวรรณพร
 
1. นายอดุลย์  เย็นเปิง
 
84 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  ทองน้อย
2. เด็กชายชาติชาย  ดาวคะนอง
3. เด็กชายบุญมี  เจริญศรี
 
1. นางสาวดาวใจ  มะลินิล
2. นางสาวบัณฑิตา  เพิ่มพูล
 
85 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  กิมบุ้น
2. เด็กชายพุฒิพงษ์  บัวศรีใส
3. เด็กหญิงสวรรยา  ศรีพิกุลทองดี
 
1. นางสาวจงลักษณ์  ขาวสะอาด
 
86 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายทรงพล  อยู่มั่น
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
87 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงจิราวัลย์  อินทนาพงษ์
2. เด็กหญิงบัวบุษกร  อินกา
3. เด็กหญิงผกาพันธ์  ชื่อสิน
4. เด็กหญิงรุ่งฟ้า  มะลิซ้อน
5. เด็กหญิงวารี  จงรักษ์
6. เด็กหญิงอโณทัย  เมฆจันทร์ฉาย
 
1. นางจิรวดี  บุตรพุ่ม
2. นางสาวสุนันท์  เหมือนทัด
3. นายสุรเชษฐ์  บุตรพุ่ม
 
88 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงณัฐฑริกา  เขียวสอาด
2. เด็กชายพศวัต  บุญเลี้ยง
3. เด็กชายศตวรรษ  แสงโส
 
1. นางสาวจุฑามาศ  รัตตะมาน
2. นางมาริสา  พรหมพิพัฒน์
 
89 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายบดินทร์   สืบดา
2. เด็กชายสุภาพ   เปลื้องทุกข์
 
1. นายวงศ์กร  ลับบัวงาม
2. นางสาวศิริพร  สุขเอี่ยม
 
90 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านน้ำคลุ้ง 1. เด็กชายจำลอง  สุทนต์
2. เด็กหญิงลำไพ  เหลามี
3. เด็กชายอนุชา  นครศรี
 
1. นางสาวทิพวรรณ  การะเกตุ
2. นายสุชาติ  ศรีวิพัฒครุฑ
 
91 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กหญิงกาญจนา  หงษ์โต
2. เด็กหญิงทิพรัตน์  อุ่มน้อย
3. เด็กหญิงนารีรัตน์  พยาบาล
4. เด็กหญิงปิยะธิดา  พันธ์ชัย
5. เด็กหญิงรัตนา  หงษ์โต
 
1. นางสาวภคภัค  วรงศิลป์
2. นางยลพิชา  ไวคำนึง
 
92 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชายชาญชัย  อุ่นปรี
2. เด็กชายชาญวิทย์  อุ่นปรี
3. เด็กชายนันทวัฒน์  เพ็งภิญโญ
 
1. นายจิรวัฒน์  คชวงษ์
2. นายองอาจ  จันทร์คลาย
 
93 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงสุทธิลักษณ์  ยอดแก้ว
 
1. นางสาวสาหร่าย  วงษ์ทองดี
 
94 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 80.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงกนกพร  ทับทิมทอง
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  พุ่มสงวน
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  น้อยสุภาพ
 
1. นายสรรชัย  วิบูลย์ชาติ
2. นายอำนาจ  เปรมปรีดิ์
 
95 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงวรัญญา  กลิ่นระรวย
 
1. นางนพเกล้า  กำลังเสือ
 
96 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ 1. เด็กชายชัยนันท์  ชาวตะก้อง
 
1. นางมณี  สุขเข
 
97 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประชาพัฒนา 1. เด็กหญิงภารดี  กลิ่นธูป
 
1. นายเชษฐ์  รักกลาง
 
98 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม    
99 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว    
100 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงสาวิตรี  สะแกงาม
 
1. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
101 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กชายก้าวไกล  กากะนิก
 
1. นางวิภา  หมื่นบำรุง
 
102 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กหญิงประภัทสร  มาลาพันธ์
2. เด็กหญิงสุพัตรา  พวงทอง
 
1. นางจันทร์ทิพย์  ทาเอื้อ
 
103 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กชายฌานิศ  โพธิ์ศรีทอง
2. เด็กชายธีรเมธ  แผนสมบูรณ์
3. เด็กชายสวิตต์  สุขวงษ์
 
1. นางสาวปิยวดี  พรมตวง
2. นายมนูญ  แสนสิงห์
 
104 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงกัลยา  เครือแก้ว
2. เด็กหญิงพิกุลแก้ว  พุดซ้อน
 
1. นางประเทือง  โชคปมิตต์กุล
2. นายวิวัฒน์  สงวนทรัพย์
 
105 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 78.56 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองงูเห่า 1. เด็กชายณัฐพล  ศรีน้ำเงิน
2. เด็กชายอัมรินทร์  พุ่มเปลี่ยน
 
1. นายประเชิญ  ศรีคูบัว
2. นายอิทธิศักดิ์  คุรุเกียรติการณ์
 
106 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 78.01 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองงูเห่า 1. เด็กหญิงชาลิสา  ทิมวงษ์
2. เด็กหญิงสาวิตรี  จิตจวง
3. เด็กหญิงไพลิน  ศรีทาคง
 
1. นายประเชิญ  ศรีคูบัว
2. นางสาวสุภาพ  เรียนจันทร์
 
107 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กหญิงจรรยพร  เหมือนอ้อย
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  เหมือนจั่น
3. เด็กหญิงนฤมล  สุดใจ
4. เด็กหญิงนิภาวรรณ  พันธ์พุฒ
5. เด็กหญิงอินทิรา  ปราบบำรุง
 
1. นางสาวเพ็ญณี  ทำบุญ
2. นางแสงจันทร์  ธิปะ
 
108 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายก้องกังวาน  โตตะเภา
2. เด็กหญิงชลนิชา  สุดตา
3. เด็กหญิงภัทรดา  เรืองนรา
4. เด็กหญิงมนัญญา  บัวบาน
5. เด็กหญิงอริสา  คุ้มหนองแดง
 
1. นางอมรพรรณ  ใจดี
2. นางสาวเรวดี  ซ้อนเพชร
 
109 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  พุ่มบางแก้ว
 
1. นางรุจิเรข  โชคถาวรธุรกิจ
 
110 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กชายชนะชัย  เอกตาแสง
2. เด็กชายชนินทร์  ยอดวงษ์
3. เด็กชายชานนท์  ท้าวรา
4. เด็กหญิงณัชชา  ท้าวรา
5. เด็กหญิงวิมลวรรณ  สินลา
6. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  สินลา
7. เด็กหญิงอนันญา  อ่อนสด
8. เด็กชายอนุรักษ์  ม่วงคง
 
1. นางขนิษฐา  นวมพันธุ์
2. นางสาวปภาวรินทร์  อภิชัยทรงฤทธิ์
3. นายสุรศักดิ์  ไวคำนึง
 
111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองสาหร่าย 1. เด็กหญิงชลดา  ชูเกลี้ยง
2. เด็กชายนิพนธ์  มะปะเภา
3. เด็กหญิงปาริชาติ  ม่วงเดิม
 
1. นางสุเพ็ญ  เล่าเปี่ยม
 
112 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงทราย  ห้วยหงษ์ทอง
2. เด็กหญิงภัทรสรณ์  หอทอง
 
1. นางสาวคติยา  ศรนารายณ์
2. นางสาวนันธิดา  สอนปั๋น
 
113 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแกประชาสรรค์ 1. เด็กชายพีรพล  ใจเอื้อย
2. เด็กหญิงหทัยชนก  สระทองแก้ว
3. เด็กหญิงอภัสรา  วงษ์ศรีทา
 
1. นางสาวกนกพร  ธงชัย
 
114 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 76.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กชายปิยะ  แสงทองดี
 
1. ว่าที่ร้อยโทบุรินทร์  จงถวิล
 
115 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กหญิงกิติยา  แซ่อึ้ง
2. เด็กหญิงดวงใจ  วงค์กฎ
3. เด็กหญิงมินตรา  -
4. เด็กหญิงศศิชา  ศรีวัง
5. เด็กหญิงสุพรรณิกา  ศรีโปรดก
 
1. นางภัทรกานต์  ทัศน์แก้ว
2. นางสาวสุดใจ  นักจะเข้
 
116 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงชลิตา  อินทร์มณี
2. เด็กหญิงณัฐกาญจน์  เอี่ยมสอาด
3. เด็กหญิงรวิวรรณ  โพธิ์หิรัญ
 
1. นางสาวชุตินันท์  ว่องพานิช
2. นายสุทธิชัย  แก้วกุ่ม
 
117 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กหญิงแววเดือน  ลักนาลาว
 
1. นางสาวรพีนภัส  ยศธนะเพิ่มพูน
 
118 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กชายคณาธิป  ใจดี
 
1. นางสาวพจณี  ปางเภา
 
119 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 75.68 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. นางสาวจิรนันท์  โอสถ
2. นางสาวสุดารัตน์  แก้วดง
3. เด็กชายสุรชัย  มาลัย
 
1. นางสาวพรรณี  สุนทรวิภาต
2. นางสิษฐี  อินทรฉาย
 
120 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 75.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  อุ่นเรือน
2. เด็กชายวินัย  วงษ์มีอินทร์
3. เด็กหญิงศิริธร  โกลากุล
 
1. นางรัชนี  จำปาดี
 
121 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งไหม 1. เด็กชายธีระพล   สาลีผล
2. เด็กชายปิ่นเพชร  พงษ์ประเสริฐ
3. เด็กหญิงภัททิรา  พิมพ์ทอง
 
1. นางสาวจิราพร  แซ่จัง
2. นายมนูญ  คนสะอาด
 
122 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงพรพรรณ  รุ่งพุก
2. เด็กหญิงวรดา  แสนมนตรี
3. เด็กหญิงวิลาวัณย์  รักราษฎร์
 
1. นางซงกรด  สงวนชีพ
 
123 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กหญิงสุภาวดี  ผิวละออ
 
1. นายวีระชัย  บุญอยู่
 
124 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กหญิงทิวาวรรณ  จิตต์จันทร์
 
1. นางน้ำฝน  ปทุมสูติ
 
125 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 74.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายวีรภัทร  รุ่งเรือง
 
1. นางกัญญาณัฐ  คำชั่ง
 
126 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กหญิงสุนิสา  สาระพัน
 
1. นางทิพวรรณ  สอดสี
 
127 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 73.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  คล้ายวงษ์
 
1. นายปรีชา  ไกรตะนะ
 
128 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 73.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงณัฐวรา  บุญเหลือ
2. เด็กหญิงธิติมา  คำปาน
3. เด็กหญิงบุษบา  นกดำ
4. เด็กชายวีรยุทธ  หนูขาว
5. เด็กชายอภิวัฒน์  เข็มทอง
 
1. นายบรรเจิตต์  วงษ์วรรณ์
2. นางสาวศศิประภา  ประคองศรี
 
129 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 72.46 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายธีรธรรม  สังข์กลมเกลี้ยง
2. เด็กชายอนุชา  โฉมตระการ
 
1. นายวัฒนา  กาญจนบูรพา
 
130 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 71.73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองใหญ่ 1. เด็กชายนนทวิวัฒน์  แก้ววิเชียร
2. เด็กชายเดชา  เรืองขจร
 
1. นายชีวกานต์  สายนุช
2. นายประทุม  แจ๊ดนาลาว
 
131 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกร่าง 1. เด็กชายดนัย  ดอกจันทร์
2. เด็กชายวีระยุทธ  ผิวทองงาม
 
1. นางสาวพัชรีพร  โต๊ะเถื่อน
2. นายอดุลย์  เย็นเปิง
 
132 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 70.98 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประชาพัฒนา 1. เด็กหญิงอัยลดา  ดำขำ
 
1. นางอิงครัตน์  ท่าน้ำตื้น
 
133 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงศศิธร  ประจำเมือง
2. เด็กชายศุภมิตร  แจ่มศรี
3. เด็กชายสุวรรณ  เกตุเห่ง
 
1. นางรุ่งรัตน์  ศรีโมรา
 
134 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงนารดา  สุกใส
 
1. นางกัญจนา  จุฑามณี
 
135 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขอนเทพพนม 1. เด็กชายอลงกรณ์  แก้วบัวดี
 
1. นางสาวสุวารี  แก้วดวงศรี
 
136 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กชายกอบกิจ  คำภา
 
1. นางสาวสุกรี  รัตนพันธ์
 
137 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงแพรพิไล  คำพะวงษ์
 
1. นายปัญญาวิชญ์  วรากูรโชติสถิตย์
 
138 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กหญิงปาริชาติ  ศิลปพงษ์
 
1. นางสาวกัลยา  ภานุพินทุ
 
139 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายกุลชาติ  พันชนะ
2. เด็กชายศุภเศรษฐ์  แบ่งปัน
3. เด็กชายเชิดพงศ์  แซ่ลิ้ม
 
1. นางสาวธนัชพร  ปรูกระโทก
 
140 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กชายธีรพล  สุทธิรัตน์
2. เด็กชายศตวรรษ  หวลคิด
 
1. นางกรวิกา  ทิพย์ประดิาฐ์
2. นางสาวชลกร  แช่มช้อย
 
141 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 52.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบึงหัวแหวน 1. สามเณรอ่องคำ  มั่งมีบุญ
 
1. นางสาวเรณู  น้อยพันธุ์
 
142 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 47 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ยิ่งคุ้ม
 
1. นางเพ็ญประภา  บุญศรี
 
143 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 45.39 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายพีรยุทธ์  ยางศรี
2. เด็กชายไพศาล  เกตุเห่ง
 
1. นางสาวประไพ  ศรีทอง
2. นางสาววรรณนภา  ตันตระสุขถาวร
 
144 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 41.66 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กหญิงแก้มใจ  สีทา
 
1. นางสาวลัดดา  ใจเก่งดี
 
145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายธนกฤต   แซ่ว่อง
2. เด็กชายนันทวัน   ตุ้มทอง
3. เด็กชายอาชัญ   จันทร์ขอนแก่น
 
1. นางสาวชุติมา   คล้ายทอง
2. นายธนกฤต   สุภาพันธ์
 
146 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 23 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กชายณัฐกฤต   ศรีบุญเพ็ง
2. เด็กชายธนกานต์   อายุวรรณ
 
1. นายสัญญา    งิ้วแถว
2. นายอานนท์   แผนสมบูรณ์
 
147 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 23 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายนิทัศน์  อัมรี
2. เด็กชายนุชา  จำนงกูล
 
1. นางจุไลรัตน์   ตรีแสน
2. นายนายบัญชา  ตะเพียนทอง
 
148 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 17.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงศิรดา  แผนสมบูรณ์
 
1. นายเทวัน  กองกุล