สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. กาญจนบุรี เขต 4

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงอรญา  สานพิม
 
1. นางสาวพัชรี  มากสุวรรณ
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงนภา  ชาติทอง
 
1. นางสาวกิตติมา  ธรรมวิรักษ์
 
3 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงแพรวา  กลิ่นพยอม
 
1. นางจุรีพร  สุทธิไส
 
4 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 89.01 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงธนัชชา  ชั่งเรือนกุล
 
1. นายวิวัฒน์  สงวนทรัพย์
 
5 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  สืบเรือง
2. เด็กหญิงธัญยาพร  ตรวจมรรคา
 
1. นางสาวกิตติมา  ธรรมวิรักษ์
2. นางจุรีพร  สุทธิไส
 
6 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชายตรีเทพ  แสงมณีพร
 
1. นางสาวมนพัทธ์  ทองนวม
 
7 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงกัลนิภา  จันทร์แก้ว
2. เด็กหญิงวรรณภา  หอมวงษ์
3. เด็กหญิงไอลดา  หงษ์เวียงจันทร์
 
1. นางสาวปราณี  สายหลง
2. นางสาวรัชนก  พุ่มศรี
 
8 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงณัฐชาทินี  วงษ์เกต
2. เด็กหญิงพิมลพรรณ  สิงห์พันธ์ม่วง
3. เด็กหญิงอรวรรณ  ก้านเหลือง
 
1. นางสาวปราณี  สายหลง
2. นางสาวรัชนก  พุ่มศรี
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.98 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชายกฤติพงษ์  เอกปัชชา
 
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 92.4 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงกนกพร  ห้องแก้ว
2. เด็กชายชัยรัตน์  หวานจริง
 
1. นายธงชัย  ทองมาเอง
2. นายองอาจ  จันทร์คลาย
 
11 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชาย11  11
2. นายgfg  gg
3. เด็กหญิงสุวนันท์  นพกาศ
 
1. นายศิวาวุธ  สิงหพันธุ์
2. นางสาวเกศรินทร์  พวงพั่วเพชร
 
12 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 81 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชายกาจบัณฑิต  จอมทรักษ์
2. เด็กชายกิตติธัช  โพธิ์ศรี
3. เด็กหญิงอรุโณทัย  ช้างกล่อม
 
1. นายจิรวัฒน์  คชวงษ์
2. นางนพมาศ  ผ่อนยา
 
13 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชายนัฐพล  ทองนุ่ม
2. เด็กหญิงส้มลิ้ม  บัวผัน
3. นางสาวเสาวนีย์  บัวผัน
 
1. นายจิรวัฒน์  คชวงษ์
2. นายองอาจ  จันทร์คลาย
 
14 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 88 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  กาวีรัตน์
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  ฆ้องบ้านโข้ง
 
1. นางจุรีพร  สุทธิไส
2. นางสมจิต  พันธุ์ชัย
 
15 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงกัลยวีร์  เรืองชัยพัฒนะ
2. เด็กหญิงรัตนา  สุธรรม
 
1. นางจุรีพร  สุทธิไส
2. นางสมจิต  พันธุ์ชัย
 
16 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงฐิติมา  ปรีสงค์
 
1. นายจิรวัฒน์  คชวงษ์
 
17 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชายชาญชัย  อุ่นปรี
2. เด็กชายชาญวิทย์  อุ่นปรี
3. เด็กชายนันทวัฒน์  เพ็งภิญโญ
 
1. นายจิรวัฒน์  คชวงษ์
2. นายองอาจ  จันทร์คลาย
 
18 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.67 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงวงเดือน  คงศิริ
 
1. นายจิรวัฒน์  คชวงษ์
 
19 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชายเจษฎา  วงคำมี
 
1. นางสาวเกศรินทร์  พวงพั่วเพชร
 
20 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 91.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงมินลดา  จาดริด
 
1. นางสาววชิรา  บุญเกื้อ
 
21 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงสุจิตรา  เข็มเพชร
2. เด็กชายสุรชัช  พรมชนะ
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  สิทธิศักดิ์
 
1. นางสาวกิตติมา  ธรรมวิรักษ์
2. นางจุรีพร  สุทธิไส
 
22 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงสมฤดี  กล่อมดี
2. เด็กชายอนันตชัย  หมอยาดี
3. เด็กหญิงอุริสยา  พรมชนะ
 
1. นางสาวพัชรี  มากสุวรรณ
2. นายวิวัฒน์  สงวนทรัพย์
 
23 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงนันทนา  คำประดับ
2. เด็กหญิงสุปาณิน  สีน้ำเงิน
 
1. นางสาวปรางค์ทิพย์  เกียรติสำรอง
2. นางสาวมนพัทธ์  ทองนวม
 
24 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชายประภากร  โลศรีเมือง
2. เด็กหญิงเวธนี  ดิษฐกระจัน
 
1. นางสาวปรางค์ทิพย์  เกียรติสำรอง
2. นางสาวมนพัทธ์  ทองนวม
 
25 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  แตงหวาน
2. เด็กหญิงสุภาวดี  พยัคฆวงศ์
 
1. นางสาวพัชรี  มากสุวรรณ
2. นายวิวัฒน์  สงวนทรัพย์
 
26 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชายภควัฒน์  เหลืองดวงโรจน์
 
1. นางสาวมนพัทธ์  ทองนวม
 
27 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 84 ทอง 14 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงศศิประภา  คำนวน
2. เด็กหญิงศิรดา  เกิดโพธิ์ชา
3. เด็กชายเขมชาติ  แตงหวาน
 
1. นางสายสุณีย์  สว่างชาติ
2. นางสาวแสงแข  อู่สุวรรณ
 
28 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 83 ทอง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงกัญจน์นิกข์  สมบูรณ์
2. เด็กหญิงประถมาภรณ์  หนองแคน
3. เด็กหญิงพิริสสา  ไตรทิพย์
 
1. นางสายสุณีย์  สว่างชาติ
2. นางสาวแสงแข  อู่สุวรรณ
 
29 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงนพรัตน์  ภู่ระหงษ์
 
1. นางสาวนวลจันทร์  ทองดอนเกือง
 
30 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงกุลณัฐ  ราชบรรดิษฐ์
 
1. นายบรรเจิตต์  วงษ์วรรณ์
 
31 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  สระทองออ
 
1. นายบรรเจิตต์  วงษ์วรรณ์
 
32 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายณัฐวัตร  พลานนท์
 
1. นางสาวนวลจันทร์  ทองดอนเกือง
 
33 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายณัฐพล  เจริญโต๊ะ
2. เด็กชายธวัชชัย  วิชัยวงษ์วัฒน์
 
1. นางสาวศรีแพร  ออมสิน
2. นายไกรสร  จันทรศร
 
34 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายธีรพันธ์  ตั้งเจริญ
 
1. นางสาวศรีแพร  ออมสิน
 
35 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 82.68 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงกุลนิษฐ์  อินทจร
2. เด็กชายก้องภพ  กล้าหาญ
3. เด็กหญิงนฤภัทร  เจียมประเสริฐ
 
1. นางสาวปัทมพร  มั่งกูล
2. นางวราภรณ์  เชื้อพิมพ์
 
36 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงครองขวัญ  กล้าหาญ
2. เด็กหญิงธนัชชา  ทองยินดี
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  กล้าหาญ
 
1. นางวราภรณ์  เชื้อพิมพ์
2. นางสาวอนงค์  เบ้าชาลี
 
37 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงภคพร  ทัศน์เอี่ยม
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  แดงงาม
 
38 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 92.99 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงภัทราพร  ภาษิต
 
1. นางสาวสายฝน  เกิดทับทิม
 
39 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 94.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงวิชุดา  สืบเรือง
 
1. นางสาวสายฝน  เกิดทับทิม
 
40 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 92.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายธีรพัฒน์  อรุณมีชัย
2. เด็กหญิงวรรณฤดี  สุพงษ์
3. เด็กหญิงแสงเดือน  คำชู
 
1. นางสาวสุนันท์  เหมือนทัด
2. นายสุรเชษฐ์  บุตรพุ่ม
 
41 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงบุญศิริ  อับประไพ
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  แซ่โล้
3. เด็กหญิงวารี  สระทองอยู่
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  ไกรวงศ์
2. นายอุดร  ศรีสุข
 
42 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 81 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายมนตรี  ชูริบัติ
 
1. นายอุดร  ศรีสุข
 
43 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 96.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงตรีรัตน์  สระทองออ
 
1. นายบรรเจิตต์  วงษ์วรรณ์
 
44 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงสมพร  ใคร่ครวญ
 
1. นายบรรเจิตต์  วงษ์วรรณ์
 
45 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงชยาภรณ์  สัสดี
2. เด็กหญิงดวงพร  สระทองอยู่
3. เด็กหญิงนันทกา  เรืองอุไร
4. เด็กหญิงลดาวัลย์  วัฒนกิจเจริญ
5. เด็กหญิงศศิธร  ชาวนาฝ้าย
6. เด็กหญิงอาทิตยา  บรรจง
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  ไกรวงศ์
2. นางวราภรณ์  เชื้อพิมพ์
3. นางสาวสายน้ำผึ้ง  สอาดเอี่ยม
4. นายอุดร  ศรีสุข
 
46 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงชฎาพร  ลายกายศ
2. เด็กหญิงนุชจรี  ปานธรรม
3. เด็กหญิงพัชรี  สิงห์ตุ้ย
4. เด็กหญิงยลวดี  สาคร
5. เด็กหญิงสุรีย์รัตน์  วันเพ็ชร
6. เด็กหญิงเมทินี  บุญเชิด
 
1. นางสาวธัญลักษณ์  ไกรวงศ์
2. นางสาวศรีแพร  ออมสิน
3. นางสาวอนงค์  เบ้าชาลี
4. นายอุดร  ศรีสุข
 
47 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 92 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายปลาย  -
2. เด็กหญิงวรลักษณ์  กิตติสรนันท์
3. เด็กหญิงสายชล  สายสี
 
1. นางขวัญยืน  เรืองรัตนภูมิ
2. นางสาวจุฑารัตน์  สวัสดิ์พงษ์
 
48 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงจันทิมา  แก้วคูนอก
2. เด็กหญิงทิพย์สุดา  อำนวยวัฒนกุล
3. เด็กหญิงปภัสรา  ป้องกัน
 
1. นางขวัญยืน  เรืองรัตนภูมิ
2. นางสาวจุฑารัตน์  สวัสดิ์พงษ์
 
49 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 82.66 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงณัชชา  พันธุ์เณร
2. เด็กหญิงดาว  จงรักษ์
3. เด็กหญิงพรณัชชา  แซ่เฮง
4. เด็กหญิงพรพัชรินทร์  แซ่เฮง
5. เด็กหญิงมณฑญา  แก้วกล่ำ
6. เด็กหญิงอาทิตยา  สืบดา
 
1. นางจิรวดี  บุตรพุ่ม
2. นางสาวสุนันท์  เหมือนทัด
3. นายสุรเชษฐ์  บุตรพุ่ม
 
50 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงจิราวัลย์  อินทนาพงษ์
2. เด็กหญิงบัวบุษกร  อินกา
3. เด็กหญิงผกาพันธ์  ชื่อสิน
4. เด็กหญิงรุ่งฟ้า  มะลิซ้อน
5. เด็กหญิงวารี  จงรักษ์
6. เด็กหญิงอโณทัย  เมฆจันทร์ฉาย
 
1. นางจิรวดี  บุตรพุ่ม
2. นางสาวสุนันท์  เหมือนทัด
3. นายสุรเชษฐ์  บุตรพุ่ม
 
51 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงชยาภรณ์  มุ่งหมาย
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  แสงทอง
3. เด็กหญิงอุไรวรรณ  ทองบุญจันทร์
 
1. นางขวัญยืน  เรืองรัตนภูมิ
2. นางสาวจุฑารัตน์  สวัสดิ์พงษ์
 
52 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายชัยวัฒน์    พงค์สมบูรณ์
2. เด็กชายถามพร   น้ำดอกไม้
 
1. นายวงศ์กร  ลับบัวงาม
2. นางสาวศิริพร  สุขเอี่ยม
 
53 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  กาฬภักดี
 
1. นายวงศ์กร  ลับบัวงาม
2. นายศิริพร  สุขเอี่ยม
 
54 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 90 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายภาณุวัฒน์   ป้องกัน
2. เด็กชายรัชพงศ์   ศรีสุข
 
1. นายวงศ์กร  ลับบัวงาม
2. นางสาวศิริพร  สุขเอี่ยม
 
55 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงจิรภัทร์  ชมแก้ว
2. เด็กหญิงซันดาอู  -
3. เด็กหญิงพรพรรณ  โพธิ์พิจิตร
 
1. นางขวัญยืน  เรืองรัตนภูมิ
2. นางสาวจุฑารัตน์  สวัสดิ์พงษ์
 
56 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  คำปาน
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  เชื้อรุ่ง
3. เด็กชายแสนชัย  สายสี
 
1. นางจิรวดี  บุตรพุ่ม
2. นางสาวสุนันท์  เหมือนทัด
 
57 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายปณิธาน   ใจซื่อ
2. เด็กชายวุฒิคุณ   จันทรเสนา
 
1. นายวงศ์กร  ลับบัวงาม
2. นางสาวศิริพร  สุขเอี่ยม
 
58 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายคมสัน  ผันผ่อน
2. เด็กชายณัฐพล  นาถวรานนท์
3. เด็กชายสิทธิพล  ตั้งใจ
 
1. นางจิรวดี  บุตรพุ่ม
2. นางสาวสุนันท์  เหมือนทัด
 
59 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กชายบดินทร์   สืบดา
2. เด็กชายสุภาพ   เปลื้องทุกข์
 
1. นายวงศ์กร  ลับบัวงาม
2. นางสาวศิริพร  สุขเอี่ยม
 
60 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 86.67 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงคณิตา  หงษ์วิไล
 
1. นางสาวศศิประภา  ประคองศรี
 
61 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงฉันทชา  หอมประยูร
2. เด็กชายณัฐพร  เรืองบุปผา
 
1. นางพรพิศ  นงลักษณ์
2. นายไกรสร  จันทรศร
 
62 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 93 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  หล้าธนภูติ
2. เด็กหญิงพัชรี  เรือนงาม
3. เด็กหญิงภาวิณี  บัวทอง
 
1. นางวิไลวรรณ  เสนนอก
2. นางสาวสายน้ำผึ้ง  สอาดเอี่ยม
 
63 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 80.33 ทอง 7 โรงเรียนบ้านกรับใหญ่ 1. เด็กหญิงจันทิมา  เหมือนเทียน
2. เด็กหญิงจิราพัฒน์  เอมสมบูรณ์
3. เด็กหญิงณัฐนิชา  พึ่งนุสนธิ์
4. เด็กหญิงธนวรรณ  รื่นนุสาร
5. เด็กหญิงธิดารัตน์  อินตรา
6. เด็กหญิงนันทิดา  อินแตง
7. เด็กหญิงบัณฑิตา  วีระเชียรโชติ
8. เด็กหญิงพรรณภษา  พุกพันธุ์
9. เด็กหญิงภัทรลดา  ศรีทับทิม
10. เด็กหญิงวาสนา  วงษ์สุวรรณ
11. เด็กหญิงศิรประภา  คงอยู่
12. เด็กหญิงสุธันยา  ทับธานี
13. เด็กหญิงสุพัตรา  คล้ายลอย
14. เด็กหญิงสุวรรณี  อินตรา
15. เด็กหญิงอสิตา  จันดำ
 
1. นางสาวจารุวรรณ  จันทบาล
2. นางสาวนิตยา  รักอู่
3. นางสาวอรทัย  แผนสมบูรณ์
 
64 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกรับใหญ่ 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  รื่นนุสาร
2. เด็กหญิงปรารีณา  เหมือนเทียน
3. เด็กหญิงสุกัญญา  เหมือนเทียน
 
1. นางบุษรา  สนสุทธิ
2. นางสาววรรณา  มัณฑจิตร์
 
65 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 80.82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกรับใหญ่ 1. เด็กหญิงชลธิชา  อร่ามรส
2. เด็กหญิงสุชาดา  เอี่ยมศรีดี
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พันธุ์สุข
 
1. นางสาวนิตยา  รักอู่
2. นางบุษรา  สนสุทธิ
 
66 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 90 ทอง 8 โรงเรียนบ้านชุมนุมพระ 1. เด็กชายทศพร  ราศรีเกตุ
2. เด็กหญิงลลิตา  พลเสน
 
1. นางสาวนุดติยา  หญ้างาม
2. นางสาวเรณู  สุพรรณคง
 
67 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านชุมนุมพระ 1. เด็กชายปฏิภรณ์  มานาโถ
2. เด็กหญิงพีรชา  รุ่งสว่าง
 
1. นายมนตรี  ธิติปราการ
2. นางสาวเรณู  สุพรรณคง
 
68 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านชุมนุมพระ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ศรีกระจ่าง
2. เด็กหญิงกัญธิชา  นุชชาวนา
3. เด็กหญิงนิพาดา  ภูษาทอง
4. เด็กหญิงปภัสสร  อินสว่าง
5. เด็กหญิงปิณฑิรา  หมื่นหาญ
6. เด็กหญิงรัศมี  คงศิริ
7. เด็กหญิงอรปรียา  รุ่งสว่าง
8. เด็กหญิงอารีย์ญา  ท่อจะโป๊ะ
9. เด็กหญิงเกวลิน  ดอกชเอม
10. เด็กหญิงเนตรอัปสร  กุมาทร
 
1. นางสาวณัฏยา  หวังสะแลร์
2. นางสาวนุดติยา  หญ้างาม
3. นางสาวเรณู  สุพรรณคง
 
69 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านชุมนุมพระ 1. เด็กหญิงอทิติยา  ม่วงรุ่ง
 
1. นางสาวดาว  พุทธา
 
70 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านช่องกลิ้งช่องกรด 1. เด็กหญิงกนกภรณ์  ทองนุ่ม
2. เด็กหญิงธัญชนก  ภักดีวงษ์
3. เด็กหญิงวิลาสินี  ภักดีวงษ์
 
1. นายประเสริฐ  นัคเร
2. นางวันเพ็ญ  ปฏิทัศน์
 
71 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 87.66 ทอง 6 โรงเรียนบ้านช่องกลิ้งช่องกรด 1. เด็กหญิงพัชรพร   ลาวทอง
2. เด็กหญิงรัตติกานต์  การะ
3. เด็กชายอติคุณ  ก่ำพันธ์ดี
 
1. นางกฤษณา  ฉวีรัตน์
2. นายจาตุพันธ์  ฉวีรัตน์
 
72 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านช่องกลิ้งช่องกรด 1. เด็กชายชนาพร  จันทร์ประเทศ
2. เด็กชายธนพล   แห้วขุนทด
3. เด็กชายพรพิพัฒน์  สมนึก
4. เด็กชายวงศกร  พันธุ์วงษ์
5. เด็กชายอธิชา   เขียวแก้ว
6. เด็กชายเฉลิมพงษ์  พันธุ์วงษ์
 
1. นายบุญส่ง  โซยรัมย์
2. นางสาวศิริพร  สระทองหน
 
73 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กหญิงอภิญญา  กาญจนอรุณ
 
1. นางสาวกรรณิกา  บึงแก้ว
 
74 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กชายชนะชัย  เมืองมล
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  หอมศิริ
 
1. นายธีรศักดิ์  ปานลอยวงค์
2. นางมาริสา  ใจซื่อ
 
75 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  จันทะศิลา
2. เด็กหญิงพรนัชชา  เจริญผล
3. เด็กชายวิษณุ  เสริมสุข
4. เด็กหญิงเกศกมล  น้ำทิพย์
5. เด็กหญิงเบญจรัตน์  มณีทอง
 
1. นางธันยพร  อินทโฉม
2. นางสาวธิดารัตน์  หงษ์เวียงจันทร์
 
76 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85.65 ทอง 10 โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กหญิงศุภนิดา  แซ่ตั้ง
 
1. นางสาวธิดารัตน์  หงษ์เวียงจันทร์
 
77 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89 ทอง 10 โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กชายธนวัฒน์  เที่ยงธรรม
2. เด็กหญิงรัชดาภรณ์  เข็มทอง
 
1. นางสาวธิดารัตน์  หงษ์เวียงจันทร์
2. นางสาววาสนา  มุขอ่อน
 
78 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 87 ทอง 12 โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กชายชนะชัย  เมืองมล
2. เด็กชายฐาปกรณ์  นกดำ
3. เด็กชายธนกฤต  พลานนท์
 
1. นางดาวรัตน์  คล้ายมี
2. นางสาวภาวิณี  คำมี
 
79 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กชายกฤษฎา  สุขสะอาด
2. เด็กชายพัฒนะ  แก้วสุข
3. เด็กชายอานนท์  กลีบสัตบุตร
 
1. นางดาวรัตน์  คล้ายมี
2. นางสาวภาวิณี  คำมี
 
80 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 91.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กชายนัฐภูมิ  ไตรวัฒนวงษ์
2. เด็กหญิงเกศรินทร์  มหาโชติ
3. เด็กชายโชคชัย  ใคร่ครวญ
 
1. นายรำลึก  สนพราย
2. นายโกศล  คล้ายมี
 
81 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  มะลินิล
2. เด็กหญิงเกศกมล  น้ำทิพย์
3. เด็กหญิงเพ็ญลดา  แก้วลาย
 
1. นางสาวกรรณิกา  บึงแก้ว
2. นางธันยพร  อินทโฉม
 
82 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กชายสายฟ้า  วาระนุช
2. เด็กชายสุขสันต์  ผิวอ่อนดี
3. เด็กชายเทพนิมิตร  กรมน้อย
 
1. นายรำลึก  สนพราย
2. นายโกศล  คล้ายมี
 
83 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กชายธนวัฒน์  พรมสร
2. เด็กหญิงอริสรา  ทองคำ
3. เด็กชายเอ็ม  สายแก้ว
 
1. นางวาสนา  สุวรรณฉิม
2. นางสุกฤตา  วังสุข
 
84 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 85 ทอง 9 โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กหญิงญาณิศา  ทิมเทศ
2. เด็กหญิงณัฎฐพร  คำมี
3. เด็กหญิงโมรินทร์  เทพบรรทม
 
1. นางวาสนา  สุวรรณฉิม
2. นางสุกฤตา  วังสุข
 
85 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 84.47 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กชายประเสริฐ  รักราษฎร์
2. เด็กชายอานนท์  วงศ์ดี
 
1. นายจงรักษ์  เหล่าลาภะ
 
86 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 90.2 ทอง 11 โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กชายกฤตภาส  วงษ์จันทร์
2. เด็กหญิงมนต์นภา  ศรีมะณี
 
1. นายภาคภูมิ  เจริญสุข
 
87 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กหญิงชลดา  อินสว่าง
2. เด็กหญิงฑิติยา  มานะพิมพ์
3. เด็กหญิงทัศนีย์  ชีพนุรัตน์
4. เด็กหญิงธานิดา  ทองสุข
5. เด็กหญิงนฤมล  ทองคำ
6. เด็กหญิงนิภาดา  แช่มช้อย
7. เด็กหญิงน้ำฝน  เพาะปลูก
8. เด็กหญิงมณีรัตน์  ปุริสแสงเพชร
9. เด็กหญิงวราพร  สรรพสิทธิ์
10. เด็กหญิงศราวรรณ  ปานชีพ
11. เด็กหญิงศิริลักษณ์  อ่ำเขียน
12. เด็กหญิงสิรินภา  รอดไพล
13. เด็กหญิงสุกานดา  วงษ์สุวรรณ์
14. เด็กหญิงสุวรรณรักษ์  ไฝเพชร
15. เด็กหญิงอภิชญา  สายตา
 
1. นางสาวนิภาพร  อิทธิชัยเลิศทวี
2. นายมนต์เทพ  บาตรโพธิ์
 
88 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กหญิงปราณี  แช่มช้อย
 
1. นางสาวกฤษฏาทอง  อุทัยจันทร์
 
89 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กหญิงชลธิชา  อ่ำขำพงษ์
 
1. นางสาวกฤษฏาทอง  อุทัยจันทร์
 
90 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 83.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กชายไกรเดช  สุทนต์
 
1. นางสาวกฤษฏาทอง  อุทัยจันทร์
 
91 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กหญิงชลธิชา  อ่ำขำพงษ์
 
1. นางสาวกฤษฏาทอง  อุทัยจันทร์
 
92 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 80.3 ทอง 9 โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กหญิงสายธาร  รักน้อย
 
1. นางสุมาลี  ผาสุข
 
93 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ภูฆัง
2. เด็กชายบุญฤทธิ์  อู่อรุณ
3. เด็กชายวุฒิศักดิ์  สุนสิทธิ์
 
1. นางสาวเสาวณา  วังเวงจิตต์
 
94 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงณัฏฐา  อุ่นโพธิ์ดี
2. เด็กชายธนาการ  ชีพนุรัตน์
3. เด็กหญิงเกศินี  หงษ์โต
 
1. นางสาวศรีสุดา  แก้วบัวดี
 
95 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงเปมิกา  สืบนาค
 
1. นางสาวสวรินทร์  อ้วนคำ
 
96 ศิลปะ ซออู้ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  ทำนิยม
 
1. นางสาวนันทวรรณ  ขาวคง
 
97 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงธนัญญา  ศรีสำเนียม
 
1. นางสาวศรีสุดา  แก้วบัวดี
 
98 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 88 ทอง 10 โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงซัน  เซี่ยงหลิว
2. เด็กหญิงวทันยา  เจิมสุวรรณ
3. เด็กหญิงสุพรรษา  ใจยง
 
1. นางสาวดวงทิพย์  แผนสมบูรณ์
2. นางสาวอรณัชชา  พึ่งฤทธิ์
 
99 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94 ทอง 7 โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงชุติมา  ช้างดี
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  นาคทองอินทร์
3. เด็กหญิงสุวีณา  อินอำไพ
 
1. นางสาวดวงทิพย์  แผนสมบูรณ์
2. นางสาวอรณัชชา  พึ่งฤทธิ์
 
100 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงปนัดดา  สืบเนียม
2. เด็กหญิงพจมาน  ปานสังข์
3. เด็กหญิงพนิดา  คล้ายสินธ์
 
1. นางสาวภัทรวรรณ  กลิ่นพุฒซ้อน
2. นางสาวอรณัชชา  พึ่งฤทธิ์
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. นางสาวฉันทนา  แดงเข้ม
2. เด็กหญิงพรทิพา  ใยดี
3. เด็กหญิงรัตติกาล  กันต์พงษ์
 
1. นางขันทอง  เรือนรื่น
2. นางสาวดวงทิพย์  แผนสมบูรณ์
 
102 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 85.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงชนินทร์พร  หมื่นผัด
2. เด็กหญิงน้ำฟ้า  ปิ่นประเสริฐ
3. เด็กหญิงปัทมพร  บัวเขียว
4. เด็กหญิงเมธาวี  แซ่ตั้ง
5. เด็กหญิงเยาวภา  พลาเผือก
6. เด็กชายเอกราช  แซ่อึ้ง
 
1. นางสาวนันทวรรณ  ขาวคง
2. นางสาวภัคศรันย์  ชาปู่
3. นางสาวสวรินทร์  อ้วนคำ
 
103 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงกสิณา  โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงกัญญาภัค  เต้นเพชร
3. เด็กหญิงกาญจนา  โพธิ์ทอง
4. เด็กหญิงธนัชชา  มณฑา
5. เด็กหญิงนัฐมล  แซ่อึ้ง
6. เด็กหญิงสุดสาคร  สละกลม
 
1. นางสาวนันทวรรณ  ขาวคง
2. นางสาวภัคศรันย์  ชาปู่
3. นางสาวสวรินทร์  อ้วนคำ
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  ใจดี
2. เด็กหญิงสายฝน  หงษ์โต
3. เด็กหญิงอารียา  โกษา
 
1. นางปิยนุช  แสนสิงห์
2. นางสาวอรณัชชา  พึ่งฤทธิ์
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กชายจีรพันธ์  กรส่งแก้ว
2. เด็กหญิงพิมพา  สีสุข
 
1. นางสาวดวงทิพย์  แผนสมบูรณ์
 
106 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กชายจเรยุทธ  หาพรหม
2. เด็กชายธนพล  ศรีเหรา
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  สำราญดี
 
1. นายไพศาล  โพธิ์ทอง
 
107 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กชายจตุพร  ดั่นเจริญ
2. เด็กชายทศพล  เชื้อสายสิทธิ์
3. เด็กชายธวัชชัย  อาจคงหาญ
4. เด็กชายภานุวัชร  สังข์ทอง
5. เด็กชายรุ่งโรจน์  จันชะล้ำ
6. เด็กชายเทพพิทักษ์  เชื้อทิม
 
1. นายธวัชชัย  อ่ำสกุล
2. นางสาวพรรณนี  ขวัญอ่อน
 
108 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงจิตตา  ชาววังฆ้อง
2. เด็กหญิงพรสุดา  ชัยสงคราม
3. เด็กหญิงพิมพา   สีสุข
 
1. นางปิยนุช  แสนสิงห์
2. นางสาวพรรณนี  ขวัญอ่อน
 
109 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กหญิงกาญจนา  วารีรัตน์
2. เด็กหญิงญานิภา  ธรรมสุข
 
1. นายไพรัตน์  ผ่อนยา
 
110 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ 1. เด็กชายธนกาญจน์  เรือนรื่น
 
1. นางสาวสวรินทร์   อ้วนคำ
 
111 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 93.2 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งกระบ่ำ 1. เด็กหญิงกนกพร  สมสวาท
2. เด็กชายชัยพร  โพธิ์พรหม
 
1. นางสาวนภาวรรณ  ปั้นทองสุข
 
112 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าว้า 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  อิ่มทอง
2. เด็กชายพงศธร  สมหวัง
3. เด็กชายสุทธิพงษ์  พรหมชนะ
 
1. นางบุญเอื้อ  มาสมัคร
2. นางศรญานีย์  ศรีสมบูรณ์
 
113 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 87.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าว้า 1. เด็กหญิงศศิธร  พาพุทธ
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ชุนย่อน
3. เด็กหญิงเพชรรุ่ง  ขุนณรงค์
 
1. นางบุญเอื้อ  มาสมัคร
2. นางศรญานีย์  ศรีสมบูรณ์
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 87.6 ทอง 7 โรงเรียนบ้านน้ำคลุ้ง 1. เด็กหญิงกัญญา  ทวีระวงศ์
2. เด็กหญิงธนาภา  เภตรา
3. เด็กหญิงวัทนพร  ขวัญงาม
 
1. นายภานุวัฒน์   แผนสมบูรณ์
2. นายมนตรี  อินจีน
 
115 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านน้ำคลุ้ง 1. เด็กหญิงกรวรรณ  จันทร์เทศ
2. เด็กชายจักรพรรณ์  จันทร์ลอ
 
1. นางสาวเกศสุดา  แสงพันธุ์ตา
 
116 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านน้ำคลุ้ง 1. เด็กชายจำลอง  สุทนต์
2. เด็กหญิงลำไพ  เหลามี
3. เด็กชายอนุชา  นครศรี
 
1. นางสาวทิพวรรณ  การะเกตุ
2. นายสุชาติ  ศรีวิพัฒครุฑ
 
117 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำลาด 1. เด็กชายกฤษฎา  ครุฑากูล
2. เด็กหญิงกังสดาล  สว่างศรี
3. เด็กหญิงกุลธิดา  สว่างศรี
4. เด็กหญิงกุสุมา  ชำนาญ
5. เด็กหญิงจริยา  ศรีหะวงษ์
6. เด็กหญิงชลธินีย์  ปทุมสูตร
7. เด็กหญิงยุพารัตน์  คงวิเชียร
8. เด็กหญิงสุภัสสร  กลำพบุตร
9. เด็กหญิงสุภาพร  อาจคงหาญ
10. เด็กหญิงเกศแก้ว  ยอดเกตุ
 
1. นายณรงค์  มาโสมพันธ์
2. นางดวงจันทร์  บัวผัน
 
118 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำลาด 1. เด็กชายพิพัฒน์  กลิ่นพุฒซ้อน
 
1. นายณรงค์  มาโสมพันธ์
 
119 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำลาด 1. เด็กชายทินกร  เข็มเพชร
 
1. นายณรงค์  มาโสมพันธ์
 
120 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านน้ำลาด 1. เด็กหญิงจริยา  ศรีหะวงษ์
 
1. นายจักรพรรดิ  เพชรเสนา
 
121 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบึงหัวแหวน 1. สามเณรช้างน้อย  กมลสดใส
2. สามเณรวศิน  แซ่กว้าง
3. สามเณรโจโฉ  มีมานะ
 
1. นางปิยนุช  วิเศษสิงห์
 
122 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบึงหัวแหวน 1. เด็กชายสรรชัย  แวดไธสง
 
1. นางสาวเอมมิกา  บุญอุ้ม
 
123 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพยอมงาม 1. เด็กหญิงอารียา  เคนดี
 
1. นางสาวนุสรา  งามขำ
 
124 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพยอมงาม 1. เด็กหญิงวรรณิษา  สิงห์หาญ
2. เด็กหญิงอนัญญา  ผิวเอี่ยม
 
1. นางสาวนุสรา  งามขำ
 
125 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านพยอมงาม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สะอาดเอี่ยม
2. เด็กชายธนวัฒน์  หินสมุทร
 
1. นางสาวนุสรา  งามขำ
 
126 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 89 ทอง 11 โรงเรียนบ้านพรหมณี 1. เด็กชายนนทนันท์  แจ่มแจ้ง
2. เด็กหญิงอินทิรา  ศรีสมุทร
 
1. นายวันชัย  หมื่นบำรุง
2. นางสาวสุกัญญา  แช่มโสภา
 
127 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพรหมณี 1. เด็กหญิงทิพวรรณ์  ทองเหมือน
2. เด็กหญิงพรรณพัสสา  สมวรรณ
3. เด็กหญิงวัชราภรณ์  ปิ่นทอง
4. เด็กหญิงวิภา  เพชรรัตน์
5. เด็กหญิงเบญจวรรณ  แสงอินทร์
 
1. นายชัด  นงค์นุ่ม
2. นางสาวเนาวรัตน์  พิทักษ์วงศ์
 
128 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุบอน 1. เด็กชายพีรภัทร  บุญยวรรณ์
 
1. นายสรศักดิ์  กรองมะเริง
 
129 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89 ทอง 10 โรงเรียนบ้านพุบอน 1. เด็กชายอัครชัย  โฉมศรี
2. เด็กหญิงอังคณา  ภู่เหมา
 
1. นางสาววันวิสา  มีใจมั่น
 
130 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านพุพรหม 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  บูชา
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ทรัพย์สมบัติ
3. เด็กหญิงพรทิพย์  วารีรัตน์
4. เด็กชายสมบัติ  สระทองกลัด
5. เด็กหญิงสุกัญญา  นันดี
 
1. นางสาวกัลยา  วงค์วรรณ์
2. นางกาญจนา  ชมภูชิต
 
131 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 93.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุพรหม 1. เด็กหญิงดวงกมล  โชคประกอบบุญ
2. เด็กชายนัทพงษ์  ทองแท่งใหญ่
 
1. นางสมมณีย์  มัคสิงห์
 
132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพุพรหม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ใจกล้า
2. เด็กชายธัญพิสิษฐ์  พูลเมือง
3. เด็กชายพชร  ใจกล้า
 
1. นางรัตนา  กุ่มพรม
2. นายสมยศ  นาคพัฒน์
 
133 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 90.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพุพรหม 1. เด็กหญิงกัลยากร  เทพจร
2. เด็กชายประดิษฐ์  ศรีทุมมา
3. เด็กหญิงภาณุมาส  สืบกลัด
4. เด็กหญิงวนาลี  ศรีพนมวรรณ์
5. เด็กหญิงสายรุ้ง  บางทราย
6. เด็กหญิงอริยา  บ่อทรัพย์
 
1. นางรัตนา  กุ่มพรม
2. นางสมมณีย์  มัคสิงห์
3. นายสมยศ  นาคพัฒน์
 
134 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 85.68 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพุรวก 1. เด็กหญิงมลธิชา  เรืองเดช
2. เด็กชายยุทธนา   กล้าหาญ
3. เด็กหญิงสัมพันธ์   ทองเชื้อ
4. เด็กชายอดิสรณ์   วิไลย
5. เด็กชายอติเทพ  สระทองแก้ว
 
1. นางอุษา  นิยมธรรม
2. นายเกรียงไกร  แย้มขยาย
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 94 ทอง 5 โรงเรียนบ้านพุรวก 1. เด็กหญิงทองศิริ  อำพร
2. เด็กชายมีลาภ  อนุภาพชัชวาล
3. เด็กชายสุจินดา  เจริญศิริ
 
1. นางสาวราตรี  ผิวทองงาม
2. นายศุภกฤต  จีนจันทร์
 
136 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านพุรวก 1. เด็กชายวรุฒิ  แก้วบัวดี
2. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  ล้ำเลิศ
3. เด็กหญิงแสงดาว  ห้วยหงษ์ทอง
 
1. นายประยงค์  ล้ำเลิศ
2. นายศุภกฤต  จีนจันทร์
 
137 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพุรวก 1. เด็กชายมีลาภ  อนุภาพชัชวาล
2. เด็กชายเด็กชายธวัชชัย  ชัยสุวรรณวงศ์
3. เด็กหญิงเนตรนภา  ห้วยหงษ์ทอง
 
1. นางอุษา  นิยมธรรม
2. นายเกรียงไกร  แย้มขยาย
 
138 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กชายจักรภัทร  นวลดี
 
1. นางณิฐิญาพัชร  พรรณบัตร
 
139 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กหญิงแพรวพรรณ  ชาวบ้านบึง
 
1. นางณิฐิญาพัชร  พรรณบัตร
 
140 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. นายบุญทวี  มั่นคง
2. เด็กชายศุภกิจ  ยอดดอนไพร
 
1. นางสาวกมลลักษณ์  ภูฆัง
2. นางสุมิตรา  พลศรีราช
 
141 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กหญิงวริษา  อ่อนนาน
 
1. นางสาวสุธิดา  ป้องกัน
 
142 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กหญิงอัญชุลี  ขันทองดี
 
1. นางสาวกมลลักษณ์  ภูฆัง
 
143 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 85.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กชายกฤชชาติ  แสงจันทร์
2. เด็กหญิงกัลยารัตน์  นักใจธรรม
3. เด็กชายทยากร  ศรีเหรา
4. เด็กหญิงพรพิมล  เพ็ชรใส
5. เด็กหญิงสิริรักษ์  นักใจธรรม
 
1. นายประวัติ  ชาดำ
2. นายโกมิน  มาลา
 
144 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กชายณัฐศักดิ์  นักใจธรรม
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  เอกจีน
 
1. นางณิฐิญาพัชร  พรรณบัตร
2. นางสุดารัตน์  สาระ
 
145 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กหญิงวิศัลย์ศยา  ศรีเหรา
 
1. นางสาวสุติมา  อ่อนเบา
 
146 ศิลปะ มายากล ม.1-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กชายธีรพงศ์  ทับทอง
2. เด็กชายสุทธิราช  รอดยอดสร้อย
 
1. นายประวัติ  ชาดำ
2. นายโกมิน  มาลา
 
147 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กชายฐิติวัฒน์  นักเอี่ยม
2. เด็กชายอดิสร  ประสงค์
 
1. นายประวัติ  ชาดำ
2. นายโกมิน  มาลา
 
148 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  จงจันทร์
2. เด็กชายธรรมรัตน์  เอกจีน
 
1. นางสาวสุติมา  อ่อนเบา
2. นายโกมิน  มาลา
 
149 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กชายกนกพล  สุวรรณสุทธิ์
2. เด็กหญิงอรุโณทัย  จันทร์ใจดี
 
1. นางสาวกมลลักษณ์  ภูฆัง
2. นางสุมิตรา  พลศรีราช
 
150 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กหญิงสุกานดา  วงษ์วรรณ
 
1. นางสาวกมลลักษณ์  ภูฆัง
 
151 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กหญิงญาดา  สุวรรณสุทธิ์
 
1. นางสาวกมลลักษณ์  ภูฆัง
 
152 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 88 ทอง 10 โรงเรียนบ้านรางขาม 1. เด็กหญิงกัณฐมณี  รัตนดชคธรณี
2. เด็กหญิงศรีสุดา  สามารถ
3. เด็กหญิงสุพรรษา  เข็มอุดม
 
1. นางธนิตดา  กล้วยเครือ
2. นางเพียงใจ  ภู่ประดิษฐ์
 
153 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านรางพยอม 1. เด็กหญิงศศิกานต์  ภู่สุวรรณ์
 
1. นางวรางคณา  แป้นเขียว
 
154 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านรางพยอม 1. เด็กชายสถาพร  สมยะภัย
2. เด็กชายอัครชัย  โสไกร
3. เด็กชายอานนท์  หงส์สกุล
 
1. นางฉวีวรรณ  สมยะภัย
2. นางวรางคณา  แป้นเขียว
 
155 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงณิริญจน์   จี่แก้ม
 
1. นางสาวธัญพร  บุญส่ง
 
156 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงสุพรรษา  หอมสุวรรณ
 
1. นางสาวกาญจนา  งามขำ
 
157 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงสุพรรณี  พันธ์หนองแห้ว
 
1. นางสาวกาญจนา  งามขำ
 
158 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงทราย  ห้วยหงษ์ทอง
2. เด็กชายบุญเสก  เหี้ยมหาญ
 
1. นายกิตติพล  ปิ่นเพชร
2. นายสุทธิชัย  แก้วกุ่ม
 
159 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กชายบุญเสก  เหี้ยมหาญ
2. เด็กหญิงฤทัยทิพย์  เซี่ยงฉิน
3. เด็กหญิงวิไลวรรณ  เอี่ยมสอาด
4. เด็กชายศศิธร  แพงคำห้วย
5. เด็กหญิงอนงค์  แม้นกลิ่นเนียม
 
1. นายนายวิโรจน์  รุ่งเรือง
2. ว่าที่ร้อยตรีวาว  พูลหนองกุง
 
160 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงกรรภิรมย์  เชื้อรุ่ง
2. เด็กหญิงสมใจ  ศรีสวัสดิ์
3. เด็กหญิงเกวลี  นงลักษณ์
4. เด็กชายเริงฤทธิ์  ยิ้มใหญ่หลวง
5. เด็กชายเสนาะ  ขุนรุ่งเรือง
 
1. นายกิตติพล  ปิ่นเพชร
2. ว่าที่ร้อยตรีวาว  พูลหนองกุง
 
161 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80.3 ทอง 7 โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงกุลธิดา  พรหมศร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวาว  พูลหนองกุง
 
162 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 94.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กชายอาทิตย์  คำกองแก้ว
2. เด็กหญิงเอมมิกา  ขุนณรงค์
 
1. นางสาวธัญพร  บุญส่ง
2. ว่าที่ร้อยตรีวาว  พูลหนองกุง
 
163 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงฐานิดา  ศรีสง่า
2. เด็กหญิงสุวิชญา  หล้าลี
 
1. นางสาวกัลยา  ตี่นาสวน
2. นางสาวปภัสรา  เพ็ชรศรี
 
164 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงสุจารี  พระพิมลพรรณ์
 
1. นางสาวจิตญาดา  ศรีปน
 
165 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงสวพร  ศรีสง่า
 
1. นางสาวจิตญาดา  ศรีปน
 
166 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงอภิชยา  บัวเอี่ยม
 
1. นางสาวกัลยา  ตี่นาสวน
2. นางสาวชุตินันท์  ว่องพานิช
3. นางน้องลิน  เกตุแก้ว
 
167 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านลําอีซู สาขาบ้านหนองสําโรง 1. เด็กหญิงอารี  จ่าช้าง
 
1. นางสุพรรณี  นพตลุง
 
168 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 91 ทอง 9 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. นายพลอย  วงศ์สิงห์
2. เด็กชายรัชกฤษ   มุงธิสาร
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  รัชตรังสี
 
1. นางธนัชพร  แก้วพระ
2. นางสาวธิดารัตน์  ธ.น.ระพิษ
 
169 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ศรีสุวรรณ
2. เด็กชายวันชัย  เหลืองสดใส
3. เด็กหญิงอัมรา  เมืองนก
 
1. นางธนัชพร  แก้วพระ
2. นางสิริรัตน์  โพธิ์ทอง
 
170 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังใหญ่ 1. เด็กหญิงนิสิตา  วงเอก
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  รูปงาม
3. เด็กชายสุทัศน์  คล้ายสินธุ์
 
1. นางโชติวรรณ  วิเศษสิงห์
 
171 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังใหญ่ 1. เด็กหญิงชลธิชา  คล้ายสินธุ์
2. เด็กหญิงดาบู  เมตตา
3. เด็กหญิงนภัสวรรณ  เขียวจำรัส
4. เด็กหญิงน้ำอ้อย  ยอดเพชร
5. เด็กหญิงพจนา  นิ่มนวล
6. เด็กหญิงพิยดา  ประทุมรัตน์
7. เด็กหญิงภาริณี  ปลื้มโต๊ะสะอาด
8. เด็กหญิงวรินทร  เอกมนสิการ
9. เด็กหญิงสุรีรัตน์  กลักเพชร
10. เด็กหญิงสุวรรณี  ใจอดทน
11. เด็กหญิงอภิญญา  โรจน์เจริญชัย
12. เด็กหญิงอริศรา  ราชวงค์
13. เด็กหญิงอารียา  หนูผาสุข
14. เด็กหญิงเขมจิราพร  เมืองมนต์
15. เด็กหญิงเบญจพร  เจริญสุข
 
1. นางนัดดา  สุคนธมณี
2. นางโชติวรรณ  วิเศษสิงห์
 
172 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังใหญ่ 1. เด็กหญิงขาว  จะโก
2. เด็กหญิงรัชดาภรณ์  สระหงษ์ทอง
3. เด็กหญิงอรวรรณ  มีสี
 
1. นายประทีป  สายกระสินธุ์
 
173 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังใหญ่ 1. เด็กหญิงสุทธิชา  สร้อยสุมาลี
 
1. นางโชติวรรณ  วิเศษสิงห์
 
174 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 92 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังใหญ่ 1. เด็กหญิงวรกานต์  สุขนิยม
 
1. นางคณิตตา  เปรมจรูญ
 
175 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสระเตยพัฒนา 1. เด็กหญิงวรรณกานต์  ช้างคุ้ม
 
1. นางวันเพ็ญ  ศรีวิพัฒครุฑ
 
176 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 88.17 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสระเตยพัฒนา 1. เด็กชายอานนทการ  ชาวท่าไชย
 
1. นางพวงเพชร  อินจีน
 
177 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.01 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสระเตยพัฒนา 1. เด็กหญิงบงกช  สุมณฑา
 
1. นางพวงเพชร  อินจีน
 
178 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 95 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสระเตยพัฒนา 1. เด็กชายธีรพงศ์  ประสิทธินันท์
2. เด็กชายนราวิชย์  พุทธา
3. เด็กชายปาณัทพงษ์  โพธิ์ทอง
 
1. นางอธิกา  หมื่นบำรุง
 
179 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 84 ทอง 10 โรงเรียนบ้านสระเตยพัฒนา 1. เด็กหญิงณัฐรัตน์  จ่าช้าง
2. เด็กหญิงศรัณยา  รักษี
3. เด็กหญิงอังค์วรา  เกิดพงษ์
 
1. นางอธิกา  หมื่นบำรุง
 
180 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82.28 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เกรียงไกร
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  แซ่จึง
3. เด็กหญิงพิจักขณา  กลิ่นเกษร
4. เด็กหญิงพิราพร   รุณดุณรงค์
5. เด็กหญิงสลิลทิพย์  พีราณุวัฒน์
 
1. นายธนกฤต  สุภาพันธ์
2. นางสาวสุพรรณี  รัตนมุนีบรรพต
 
181 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 6 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงรักษิณา  ใจหาญ
2. เด็กชายเกียรติกุล  ยุ่นเพ็ญ
 
1. นางสาวธัญวลัย  กุลวงษ์
2. นางสาววารินทร์  ครุฑใจกล้า
 
182 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 92 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงวราภรณ์  สมบูรณ์ดี
2. เด็กชายสุเมศ  เหมือนหงษ์
 
1. นางสาวธัญวลัย  กุลวงษ์
2. นางสาววารินทร์  ครุฑใจกล้า
 
183 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 89.33 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แสงงาม
2. เด็กหญิงนภัสสร  แซ่จึง
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ปิ่นทอง
 
1. นางสาวกาญจนา  นิโกรธา
2. นางสาววารินทร์  ครุฑใจกล้า
 
184 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ชีพันธ์
 
1. นางรุ่งรัตน์  ศรีโมรา
 
185 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ใจซื่อ
2. เด็กหญิงณัชชา  แซ่จึง
3. เด็กหญิงสกุลรัตน์  จันทร์แย้ม
4. เด็กหญิงอุทัยรัตน์  ทะวะลัย
 
1. นางสาวกาญจนา  นิโกรธา
2. นางสาววาทินี  พรายแขวง
 
186 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 84 ทอง 10 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายวันชนะ  สุวรรณพันชู
2. เด็กชายสุชานนท์  เหมือนใจ
3. เด็กชายเกรียงไกร  พานะโต
 
1. นางรุ่งรัตน์  ศรีโมรา
 
187 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายสิทธิกร  โพธิ์แสวง
2. เด็กชายเขมฑัต  วงค์ชู
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายทอง
2. นางสาวหทัยภัทร  เทพนม
 
188 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายธเนศวร  ตุ้มนิลกาล
2. เด็กชายวัชรินทร์  จันทร์ทอน
3. เด็กชายอรรถพล  เจริญผล
 
1. นางรุ่งรัตน์  ศรีโมรา
2. นางสาวอรกานต์  ใจหาญ
 
189 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายจักรพงษ์  ประชุมพวก
2. เด็กชายธิติวุฒิ  สีสงสาร
3. เด็กชายพงศ์พล  นิโกรธา
4. เด็กชายรดิศ  แสบงบาล
5. เด็กชายวัชรพงษ์  จันทร์แย้ม
6. เด็กชายศิวะกรณ์  เรืองรัตนภูมิ
 
1. นายจักรพันธ์  ฤทธิรงค์
2. นายธนกฤต  สุภาพันธ์
3. นายวิชิต  ยืนหาญ
 
190 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายธนนท์  บุตรพุ่ม
2. เด็กชายธีรพัฒน์  ศุขปราโมทย์
3. เด็กชายนิธิกร  แซ่จึง
4. เด็กหญิงนิธิตา  ใจเอื้อย
5. เด็กชายรัชชานนท์  ใจหาญ
6. เด็กชายเจนศักดิ์  บุญมีมา
 
1. นายจักรพันธ์  ฤทธิรงค์
2. นายวิชิต  ยืนหาญ
3. นายสุวิบูลย์  น้ำพุดำรงเกียรติ
 
191 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายรุ่งโรจน์  โคกแก้ว
2. เด็กชายโอภาส  ทองประสงค์
 
1. นางสาวกาญจนา  นิโกรธา
2. นางสาวสุพรรณี  รัตนมุนีบรรพต
 
192 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85.65 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายกนกกร  เจริญผล
2. เด็กชายอภิรักษ์  บุญเมฆ
 
1. นางสาวกาญจนา  นิโกรธา
2. นางสาวชุติมา  คล้ายทอง
 
193 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงจันทกานต์  สันทัด
 
1. นางสาวกาญจนา  นิโกรธา
 
194 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 84.33 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองกระทุ่ม 1. เด็กหญิงชุติมา  รักษ์เทพ
2. เด็กหญิงณัชชา  ทองเปลี่ยน
3. เด็กหญิงสุธิตา  อ่อนหวาน
 
1. นางเรือนแพร  บุญเชิด
 
195 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96.98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองกระทุ่ม 1. เด็กชายดำรงศักดิ์  วาสนา
2. เด็กชายภานุพงศ์  ธรรมจง
 
1. นางอารี  สงคราม
 
196 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกร่าง 1. เด็กชายพิชญะ  สุวรรณพร
 
1. นายอดุลย์  เย็นเปิง
 
197 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86.66 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองกร่าง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  เป้าเพชร
 
1. นางสาวรุ่งนภา  ล้ำเลิศ
 
198 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 91.8 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองกร่าง 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  สงคราม
2. เด็กหญิงนงนภัส  ศรีสำราญ
 
1. นางสาวกุลณสร  ขุมวัฒนา
2. นางสาวรัศมี  วรนันต์ภักดี
 
199 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกร่าง 1. เด็กชายธีรวัฒน์  เนตรนิยม
2. เด็กหญิงนวพร  แก้วบัวดี
 
1. นางสาวพัชรีพร  โต๊ะเถื่อน
2. นางสาวรัศมี  วรนันต์ภักดี
 
200 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองกร่าง 1. เด็กชายวีรภัทร  จระเข้
 
1. นางสาวปิยะพร  อินเจริญ
 
201 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 87.17 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองกะหนาก 1. เด็กชายดลฤทธิ์  เพชรมอญ
2. เด็กชายสิขรินทร์  ดอกชะเอม
 
1. นายพิชัย  ทศพรพรหม
 
202 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองกุ่ม 1. เด็กหญิงอาทิตยา  รุ่งสว่าง
 
1. นางอรนุช  สุชาตวุฒิ
 
203 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองกุ่ม 1. เด็กหญิงนิภาพร  จูเปลี่ยน
2. เด็กหญิงปวารณา  ล้ำเลิศ
3. เด็กชายมานิต  เสริมสุข
 
1. นางนวลลออ  ชูเกิด
2. นางสุรีพร  ศรีสมบูรณ์
 
204 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85.98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองกุ่ม 1. เด็กหญิงภัทรนันท์  แสนสุข
2. เด็กชายสังสิต  ชำนาญกำหนด
 
1. นางนวลลออ  ชูเกิด
2. นางสาวอมรา  นกแก้ว
 
205 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83.33 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองกุ่ม 1. เด็กหญิงสมฤทัย  นาคแท้
 
1. นางนวลลออ  ชูเกิด
 
206 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองกุ่ม 1. เด็กหญิงกาญจนา  บึงแก้ว
 
1. นางนวลลออ  ชูเกิด
 
207 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงธนัญญา   ท่าน้ำตื้น
 
1. นางขนิษฐา  นวมพันธุ์
 
208 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงจิดาภา  หอมกลาง
 
1. นางพนิตตา   สำลีอ่อน
 
209 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงตวงทอง  จันทร์สมโภชทวี
 
1. นางเยาวเรศ  ภู่ระหงษ์
 
210 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงวนัชพร  เซี่ยงเจ๊ว
 
1. นางเยาวเรศ  ภู่ระหงษ์
 
211 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงจรรญาลักษณ์  จันดา
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  เพ็ชรไพฑูรย์
3. เด็กชายธนัชชา   ราชวงษ์
 
1. นายกรรมสิทธิ์  อุทรธานิช
2. นางขนิษฐา  นวมพันธุ์
 
212 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงกนกพร  ภูฆัง
2. เด็กหญิงจีรภา  ธัญญผล
3. เด็กหญิงนิศากร  เกิดสมบุญ
4. เด็กหญิงพลอยงาม  ซื่อสิน
5. เด็กหญิงสราวรี  คงศิริ
 
1. นายกนิษฐ์  รุ่งเรือง
2. นางสาวฑนาวัน  คงทน
 
213 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กชายปิยะพงษ์  สามสาย
 
1. นายกนิษฐ์  รุ่งเรือง
 
214 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงจงกล  พิมดา
 
1. นายชัยวัฒน์  แสงน้อย
 
215 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงสุนิตา  ภูฆัง
 
1. นายชัยวัฒน์  แสงน้อย
 
216 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กชายอภิโชติ  ลาภแสนอุดม
 
1. นายกฤษณะ  วรรณศิริ
 
217 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กชายพงศธร  แถมสวัสดิ์
 
1. นายกฤษณะ  วรรณศิริ
 
218 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงเจนจิรา  คงดำ
 
1. นางสาวปภาวรินทร์  อภิชัยทรงฤทธิ์
 
219 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กชายรุจิกร  วงษ์วาส
 
1. นางสาวปภาวรินทร์  อภิชัยทรงฤทธิ์
 
220 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงจิตรา  อาสาสี
2. เด็กชายธนวัตร  สุคนธรส
3. เด็กหญิงธมนวรรณ  ท่าน้ำตื้น
4. เด็กชายนัทดนัย  จันทร์สมโภชทวี
5. เด็กหญิงนิรชา  ศรีโพนทอง
6. เด็กชายวรเวธ  เพ็ชรกุล
7. เด็กชายสิงหา  ผ่องอร่าม
8. เด็กหญิงอมรรัตน์  วิระมาตร์
 
1. นางสาวปภาวรินทร์  อภิชัยทรงฤทธิ์
2. นางสาวพรชิตา  บุญยินดี
3. นายสุรศักดิ์  ไวคำนึง
 
221 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองขอนเทพพนม 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  แซ่โง้ว
 
1. นายทวี  แสงศรี
 
222 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 90 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองขอนเทพพนม 1. เด็กชายณัฐวิทย์  หมวดหงษ์
2. เด็กหญิงสุนิสา  ตรุษกุล
 
1. นางสุมาลี  แก้วบัวดี
 
223 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 89 ทอง 11 โรงเรียนบ้านหนองขอนเทพพนม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  หมวดหงษ์
2. เด็กชายปฐมพร  ประทุมสูตร
 
1. นางสุมาลี  แก้วบัวดี
 
224 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 85.3 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองขอนเทพพนม 1. เด็กชายธีรภัทร  โพธิ์จันทร์
 
1. นางสาวสุวารี  แก้วดวงศรี
 
225 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 89 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองขอนเทพพนม 1. เด็กชายพันกร  มาลัย
 
1. นางสุมาลี  แก้วบัวดี
 
226 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 82.3 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองงูเห่า 1. เด็กชายสดใส  ดีวัน
 
1. นางสาวลัดดาวัลย์  บุญเลิศ
 
227 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 83.66 ทอง 14 โรงเรียนบ้านหนองงูเห่า 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  อุ่นประเสริฐสุข
2. เด็กชายนฤพล  พุ่มเปลี่ยน
3. เด็กหญิงสาวิตรี  จิตจวง
 
1. นางดวงฤดี  สมจิต
2. นางสาวสุภาพ  เรียนจันทร์
 
228 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองงูเห่า 1. เด็กหญิงชาลิสา  ทิมวงษ์
2. เด็กหญิงสุราวัลย์  พุฒซ้อน
3. เด็กหญิงไพลิน  ศรีทาคง
 
1. นายประเชิญ  ศรีคูบัว
2. นางอุดมพร  คำอ้วน
 
229 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 85 ทอง 12 โรงเรียนบ้านหนองงูเห่า 1. เด็กหญิงฐิดาภา  สงวนทรัพย์
 
1. นางสาวลัดดาวัลย์  บุญเลิศ
 
230 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองจั่น 1. เด็กชายจรัญ  เนียมหอม
2. เด็กชายสุรเชษฐ์  ศารสาลิน
3. เด็กชายอานนท์  กันรังรัมย์
 
1. นางดลนภา  เมฆพยับ
2. นางเบญจมาศ  ศรีวิเชียร
 
231 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจั่น 1. เด็กชายธนกฤต  โพธิ์ประสาท
2. เด็กหญิงศิริโสภา  ทรัพยากรณ์
 
1. นายชัชวาล  เพ็ชรชาลี
2. นางสาวนพวรรณ  ปทุมสูติ
 
232 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจั่น 1. เด็กชายพัทยา  แซ่เจี่ย
2. เด็กชายวิศรุต  ทีเหล็ก
 
1. นางสาวนพวรรณ  ปทุมสูติ
2. นายวินัย  ศรีวิเชียร
 
233 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจั่น 1. เด็กหญิงจารุณี  ลิ้มเจริญ
2. เด็กหญิงอโนชา  จันทวงค์
 
1. นางทองสาย  ร่วมชาติ
2. นางสาวพิกุล  ใจเอื้อย
 
234 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 82 ทอง 12 โรงเรียนบ้านหนองจั่น 1. เด็กหญิงจิตรานุช  วงษ์พันธ์
2. เด็กชายธนูชัย  จงเจริญกิตติกุล
3. เด็กหญิงศิริพร  ปัญญายศ
 
1. นางนิติยา  แทนนา
2. นางสาวสายชล  แสงภู่
 
235 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองตาก้าย 1. เด็กหญิงชนิกานต์  เปี่ยมสะอาด
2. เด็กหญิงนนท์ธิชา  ชาติปรีชา
3. เด็กหญิงพรนภา  กลิ่นอัปสร
 
1. นางสาวศศิวรรณ  หงส์ทอง
2. นางสาวเดือนณภา   ทรัพย์พัตร
 
236 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตาเดช 1. เด็กชายธนรัตน์  กาฬภักดี
 
1. นางจันทร์สุดา  สุวรรณศร
 
237 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองตาเดช 1. เด็กชายชัชชัย  เกิดโภคา
2. เด็กหญิงวงศ์สวรรค์  คำโสภา
 
1. นางสาวพรพรรณ  สุวรรณ
 
238 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองตาเดช 1. เด็กหญิงวราภรณ์  กิ่งแก้ว
 
1. นางสาวรัชนี  จตุรพิสัย
 
239 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กหญิงณัชชา  วงษ์สุวรรณ
 
1. นางสาวจิราพรรณ  สุดตาชู
 
240 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 84.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กชายชัยวัฒน์  น้ำดอกไม้
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  ศรีโชติ
3. เด็กหญิงศุภลดา  เจียไพบูลย์
4. เด็กชายเมธัส  วงดีอิน
5. เด็กชายไชยภัทร  พุ่มโยนก
 
1. นางน้ำฝน  ปทุมสูติ
2. นายอำนาจ   กลั่นเขน
 
241 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 95.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กหญิงสุวนันท์  อ่อนเฉียบ
 
1. นางณัฐชานันท์  อักษร
 
242 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  วงดีอิน
2. เด็กชายวีรภัทร  แสนสุข
 
1. นางณัฐชานันท์  อักษร
2. นางสาวภณิดา  ขวัญใจสกุล
 
243 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 91 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กชายจิรภัทร  เชื้อนาม
2. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ทิพย์ละคร
 
1. นางณัฐชานันท์  อักษร
2. นางสาวภณิดา   ขวัญใจสกุล
 
244 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 86.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กชายสหัสวรรษ  เชื้อนาม
 
1. นางน้ำฝน  ปทุมสูติ
 
245 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กหญิงศุภรดา  เจียไพบูลย์
 
1. นางน้ำฝน  ปทุมสูติ
 
246 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กชายภัคธร  แสงทองดี
 
1. นางน้ำฝน  ปทุมสูติ
 
247 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กชายจารุวิทย์  เพชรลอม
2. เด็กหญิงสุมิตรา  พละศักดิ์
 
1. นายก่อเกียรติ  เพชรลอม
2. นายอำนาจ  กลั่นเขน
 
248 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กหญิงพรพรรณ  แสงสว่าง
2. เด็กหญิงมธุกร  กุมแก้ว
3. เด็กหญิงอุทัยทิพย์  ลาแพงดี
 
1. นางณัฐชานันท์  อักษร
2. นางสาวภณิดา  ขวัญใจสกุล
 
249 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว    
250 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 84.3 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กหญิงนฤมล  เรือนแก้ว
 
1. นางสาววิภารัตน์  ทานาม
 
251 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 86 ทอง 11 โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กชายเสฎฐวุุฒิ  แก้วลาวขวัญ
 
1. นางสาวพจมาลย์  ชั่งกุล
 
252 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงวรัญญา  กลิ่นระรวย
 
1. นางนพเกล้า  กำลังเสือ
 
253 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงกันตนา  ทองอินทร์
 
1. นางนพเกล้า  กำลังเสือ
 
254 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  พันธ์แตง
 
1. นางนพเกล้า  กำลังเสือ
 
255 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 82.17 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงพรชิตา  กลั่นสวน
 
1. นางนพเกล้า  กำลังเสือ
 
256 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83.95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กชายธีรชาติ  บรรลือศักดิ์
2. เด็กชายวรชิต  เรืองขจร
 
1. นายมงคล  แทนนา
 
257 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 80.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กชายนันทพงษ์  ทองอินทร์
2. เด็กชายสุริยพงศ์  พิเคราะห์เหตุ
 
1. นายมงคล  แทนนา
 
258 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แผนสมบูรณ์
2. เด็กหญิงกัญญาภัค  รักแตง
3. เด็กชายกีรติ  พินิจนาด
4. เด็กชายทัตดนัย  ศรีขาวผ่อง
5. เด็กหญิงธนพร  ม่วงน้อย
6. เด็กชายธีรภัทร  มากระจันทร์
7. เด็กหญิงพรธิรา  หงษ์โต
8. เด็กชายภาสกร  โพธิ์พรหม
9. เด็กชายศิรสิทธิ์  คชวิน
10. เด็กหญิงสตรีรัตน์  โพธิ์ทอง
11. เด็กหญิงสุพรรษา  โรจน์บุญถึง
12. เด็กหญิงสุวนันท์  แผนสมบูรณ์
13. เด็กชายอนุชา  สีบุตร
14. เด็กชายอนุวรรต  ชูศรีจันทร์
15. เด็กหญิงเบญญารัตน์  รักแตง
16. เด็กหญิงโยษิตา  รักแตง
 
1. นางสาวกานต์รวี  หนองกุ่ม
2. นายมานพ  เสือวงษ์
3. นางสาวเขมณัช  มีโสภา
 
259 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  หลักเพชร
2. เด็กหญิงพิชามญช์  หงษ์เวียงจันทร์
3. เด็กหญิงยุวดี  รุ่งเรือง
 
1. นางประทุม  บุญมาเกิด
 
260 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กชายทองขำ  แซ่เจี่ย
2. เด็กชายสุขสันต์  ภูมิวัตร
 
1. นางสาวนวิสา  สารีวงษ์
 
261 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กชายนิรุต  แสนเสร็จ
2. เด็กชายเทอดศักดิ์  มณฑา
 
1. นางสาวนวิสา  สารีวงษ์
 
262 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงนิรันรัตน์  กอระพันธ์
2. เด็กหญิงนุชนารถ  ทองอินทร์
3. เด็กหญิงลลิตา  ทองถมยา
 
1. นางนันทิดา  กองกุล
2. นางวนิดา  ม่วงแก้ว
 
263 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงทัศศิกา  วงศ์มีอินทร์
2. เด็กหญิงมุกดาพร  โพธิ์พิกุลทอง
 
1. นางสาวโควิน  บุตรดาวงษ์
 
264 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 89.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ทีเหล็ก
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  ศรีตุ่งหอม
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา  ยอดแสงศรี
 
1. นางนันทิดา  กองกุล
2. นายเทวัน  กองกุล
 
265 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงศิรดา  แผนสมบูรณ์
 
1. นางสาวจิตรลดา  เสนาวัง
 
266 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 90.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปรือ 1. เด็กชายกฤษฎา  แผนสมบูรณ์
 
1. นางสาวหทัยรัตน์  จงไพบูลย์
 
267 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปรือ 1. เด็กหญิงคณาลักษ์  เชื้ออยู่
2. เด็กหญิงวรนุช  แผนสมบูรณ์
 
1. นายจักรกริช  บัวแก้วดี
2. นายชัตชัย  ช้างเขียว
 
268 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปรือ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เนียมศรีนวล
2. เด็กหญิงกัลยรัตน์  รักรุ่ง
3. เด็กหญิงจิราภา  คนเฉียบ
4. เด็กหญิงจุติพร  งามวงค์
5. เด็กชายจุลจักร  โพธิ์ทอง
6. เด็กชายฉัตรชัย  ปทุมสูติ
7. เด็กชายนที  สระเจา
8. เด็กชายนพรัตน์  ศรีเหรา
9. เด็กหญิงบุษยารัตน์  ศรีพันธ์
10. เด็กชายพงษ์พัฒน์  ศรีเหรา
11. เด็กหญิงวลีรัตน์  สระเจา
12. เด็กชายสราวุธ  รักรุ่ง
13. เด็กชายสหรัฐ  โพธิ์ศรีทอง
14. เด็กชายสามิต  สิทธิเดช
15. เด็กชายอนุสรณ์  จีนจันทร์
16. เด็กหญิงอรจิรา  สามพ่วงบุญ
17. เด็กหญิงอริสา  ยอดเสาร์
18. เด็กชายอาทิตย์  ศรีรอบรู้
19. เด็กชายเจษฎา  นวลหงษ์
20. เด็กชายไชยวัฒน์  เขนสัง
 
1. นางสาวณฐมล  มีล้อม
2. นายณัฐพล  นิพัทธ์ธรรมกุล
3. ว่าที่ร้อยเอกพงษ์เพชร  ปรีดิวิสุทธิ์
4. นางสาวสิริรัตน์  ทองขาว
5. นางสาวสุดาวรรณ  สระเจา
 
269 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปรือ 1. เด็กหญิงกนกรดา  เนียมศรีนวล
 
1. นายฌัฐพล  นิพัทธ์ธรรมกุล
 
270 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงธารารัตน์  เป้าเพชร
 
1. นางทิฆัมพร   ครุฑวงศ์
 
271 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงณัฐมน  พละเลิศ
2. เด็กชายวรพงษ์  ม้วนทอง
3. เด็กหญิงศศิธร  โสวัสสะ
 
1. นางสาวสุดา  โชระเวก
2. นางสาวเรวดี  ซ้อนเพชร
 
272 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายทศพล  ด้วงละม้าย
2. เด็กชายอรุณ  คล้ายทอง
3. เด็กชายเจนณรงค์  สมจิต
 
1. นางสาวเรวดี  ซ้อนเพชร
 
273 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงจิราพร  ตุ้มนิลการ
2. เด็กชายปภังกร  ปิ่นกุมภีร์
3. เด็กหญิงพลอยไพลิน  วัชระ
4. เด็กชายพีรพล  นพคุณ
5. เด็กหญิงอาทิตยา  ขุนช้าง
 
1. นางทิฆัมพร  ครุฑวงศ์
2. นางอมรพรรณ  ใจดี
 
274 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เผือกผ่อง
2. เด็กหญิงกัลยรัตน์  อ่อนใจดี
3. เด็กชายจิระวัฒน์  ศรีสุกใส
4. เด็กหญิงฐิตินันท์  ธรรมธุระ
5. เด็กชายนพรัตน์  โพธิ์ทอง
6. เด็กหญิงนฤมล  โคตรวิเชียร
7. เด็กหญิงปณิดา  แซ่จันทร์
8. เด็กชายปุญญพัฒน์  โพธิ์ศรีทอง
9. เด็กชายพงศ์ภัค  คล้ายสุบรรณ
10. เด็กหญิงพรพิมล  สุขสุคนธ์
11. เด็กหญิงพิมพิไล  ขุมทอง
12. เด็กชายภาคภูมิ  แซ่ตัน
13. เด็กหญิงวิภารัตน์  ปานดำ
14. เด็กชายวิศว  บัวบังใบ
15. เด็กชายสราวุธ  โชระเวก
16. เด็กชายสันติธร  ไขรัมย์
17. เด็กหญิงอลิษา  วรรณทอง
 
1. นางทิฆัมพร  ครุฑวงศ์
2. นายธนภัทร  สุนทรภักดี
3. นายมนัส  เมืองนก
4. นางศิริพร  เทศนา
5. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
275 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงกนกพร  เกิดสิงห์
2. เด็กชายกฤษดา  คล้ายสุบรรณ
3. เด็กชายจิรายุ  รัตนะ
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  คนงานดี
5. เด็กหญิงดารารัตน์  วู้ชัยภูมิ
6. เด็กชายธนกร  อาจคงหาญ
7. เด็กชายธนากร  อาจสุวรรณ
8. เด็กชายนาถวัฒน์  ศรีโพธิ์
9. เด็กชายพงสกร  กล่ำเจริญ
10. เด็กหญิงพรชิตา  สามสุวรรณ
11. เด็กหญิงพันธิตา  แซ่คู
12. เด็กชายมหรรณพ  โสวัสสะ
13. เด็กชายวรวิทย์  ดีเทียน
14. เด็กชายวัชรพนธ์  วัชระ
15. เด็กชายวิทยา  ชูเลิศ
16. เด็กหญิงสุธาสินี  แป้นเขียว
17. เด็กชายสุเมธ  ครุฑใจกล้า
18. เด็กหญิงอโรชา  สาแย้ม
19. เด็กชายเปรมศักดิ์  เปรมภักดี
20. เด็กชายเสน่ห์  ผิวขำ
 
1. นางทิฆัมพร  ครุฑวงศ์
2. นายธนภัทร  สุนทรภักดี
3. นายมนัส  เมืองนก
4. นางศิริพร  เทศนา
5. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
276 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงพรพิมล  วรรธนพลากูล
2. เด็กหญิงมนัสชนก  ริสกุล
3. เด็กหญิงศศิประภา  แซ่ลิ้ม
 
1. นายนัฐวุฒิ  เอมทอง
2. นางสาวอมราพร  รุ่งกิจวัฒนานุกูล
 
277 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงกัญญาลักษณ์  สมาทอง
2. เด็กหญิงณัฐมล  น้อยมา
3. เด็กหญิงลลิดา  แก้วบัวดี
 
1. นางอมรพรรณ  ใจดี
 
278 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงเดือนเพ็ญ  ขันทองดี
 
1. นางอมรพรรณ  ใจดี
 
279 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงสาวิตรี  สระแกงาม
 
1. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
280 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายกัมพล  แสงโสด
2. เด็กชายขจรศักดิ์  สระศรีสม
3. เด็กชายคมสัน  ปั้นโต
4. เด็กชายชูเกียรติ  กาสมศักดิ์
5. เด็กชายธีรพัฒน์  ขวัญทอง
6. เด็กชายพิสิฐ  ดอนรอดไพร
7. เด็กชายภูวดล  แซ่ตัน
8. เด็กชายวีรชัย  อ่อนใจดี
9. เด็กชายศุภลักษณ์  บูชา
10. เด็กชายสมศักดิ์  โพธิ์ศรีทอง
11. เด็กชายสุเทพ  กลิ่นขจร
12. เด็กชายอิทธิพล  กันหา
 
1. นางทิฆัมพร  ครุฑวงศ์
2. นายธนภัทร  สุนทรภักดี
3. นายมนัส  เมืองนก
4. นางศิริพร  เทศนา
5. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
281 ศิลปะ แสดงตลก ม.1-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ตันสุวรรณ
2. เด็กชายธีรพงษ์  อิ่มจิตร
3. เด็กชายสุทธิพงศ์  ละอองนวล
4. เด็กชายอนุวรรตน์  กิจบุญศรี
5. เด็กชายอิทธิพัทธ์  แสนโดด
 
1. นายธนภัทร  สุนทรภักดี
2. นางศิริพร  เทศนา
 
282 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงนันทวัน  สระศรีสม
2. เด็กหญิงพรรณรมณ  บูชา
3. เด็กชายสุพพัต  ดอนไพรยอด
 
1. นางศิริพร  เทศนา
 
283 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงณัฐมน  เซี่ยงหลิว
2. เด็กหญิงทรรศนีย์  พิมพาภูมิ
3. เด็กหญิงวาสนา  เหมือนนุ่ม
 
1. นางสาวศิริพร  เทศนา
 
284 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงชุลีพร  สระศรีสม
2. เด็กหญิงวชิราภรณ์  ปทุมสูตร
3. เด็กหญิงวลินดา  ขวัญทอง
4. เด็กหญิงวัชราภรณ์  อรุณฉาย
5. เด็กหญิงศิรดา  หลีพันธ์
6. เด็กหญิงสุดา  วงษ์ศึกษา
 
1. นางสาวจีระนันท์  เชื้อดวงผุย
 
285 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงปัทมพร  ชูเลิศ
2. เด็กหญิงมาลินี  กันหา
3. เด็กหญิงอารีรัตน์  เปรมปรีดิ์
 
1. นางอมรพรรณ  ใจดี
2. นางสาวเรวดี  ซ้อนเพชร
 
286 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงวรัญญา  บุรีงาม
2. เด็กชายสรรลายุ  จันทรังษี
3. เด็กชายอธิวัฒน์  จันทามิ
 
1. นางสาวเกศินี  อินชูกุล
 
287 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงสาวิตรี  สะแกงาม
 
1. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
288 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายชญานนท์  ทองหล่อ
2. เด็กชายไมค์  สระศรีสม
 
1. นางสาวเกศินี  อินชูกุล
 
289 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงพลอย  แสงโสด
 
1. นางสาวเกศินี  อินชูกุล
 
290 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายรักชาติ  กลิ่นขจร
 
1. นางอมรพรรณ  ใจดี
 
291 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 80 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายณัฐภูมิ  ดอนไพรยอด
2. เด็กหญิงณิช่ากร  ดอนไพรยอด
3. เด็กหญิงวาสนา  ชูเลิศ
 
1. นางสาวยุพา  กิจบุญศรี
2. นายอานนท์  สารชาติ
 
292 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงนิภาพร  นพวงค์
 
1. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
293 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงขวัญภิรมย์  สมสุข
 
1. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
294 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 95.01 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  แซ่จาง
 
1. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
295 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงกันติยา  ขำดวง
2. เด็กหญิงวรกานต์  สมสุข
3. เด็กหญิงสุนันท์  ทองสัมฤทธิ์
4. เด็กหญิงอรรษา  รุ่งเรือง
5. เด็กหญิงอริสา  ผิวพิมพ์ดี
 
1. นางสิริรัศมิ์  ประกอบทรัพย์
2. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
296 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงชลธิชา  ดอกกะถิน
2. เด็กหญิงนิตยา  ระวังไพร
3. เด็กหญิงบัญฑิตา  วงษ์สุวรรณ์
4. เด็กหญิงปาลิตา  ดอกกะถิน
5. เด็กหญิงอรทัย  คงอยู่
 
1. นางสิริรัศมิ์  ประกอบทรัพย์
2. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
297 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงธนพร  บุญลือ
2. เด็กหญิงบงกฌ  อินโพธิ์
3. เด็กหญิงปัทมา  ดีวงษ์
4. เด็กหญิงสาวินี  จันทรังษี
5. เด็กหญิงอุทุมพร  ชุมวิจิตร
 
1. นางสิริรัศมิ์  ประกอบทรัพย์
2. นางสาวอัญชลี  ยอดปราง
 
298 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กชายณัฏฐากร  เปรมบำรุง
2. เด็กหญิงนฤมล  ตุ้มนิ่ม
3. เด็กหญิงปัทมา  ระวังไพร
4. เด็กหญิงศิิริรักษ์  ภูฆัง
5. เด็กหญิงสุดารัตน์  วงษ์สุวรรณ์
 
1. นางสาวสุวิดา  ขาวพวง
 
299 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.68 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ศิริยานนท์
 
1. นางสิริรัศมิ์  ปะกอบทรัพย์
 
300 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  เขียวหวาน
2. เด็กหญิงทิวาพร  วรรธนาศรี
3. เด็กหญิงวริศรา  ทาหนองโดก
4. เด็กหญิงวิจิตรา  ทาหนองโดก
 
1. นางสิริรัศมิ์  ปะกอบทรัพย์
 
301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 94 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กชายนนทนันท์  จันทรังษี
2. เด็กชายศรราม  จันต๊ะหอม
3. เด็กชายอมรเทพ  สาลีผล
 
1. นางสาวณัฐฏยา  ภักดีนิมิตร
2. นายอนุวัฒน์  ศิษย์อนันต์
 
302 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 95 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กชายธนพล  บุญประเสริฐ
2. เด็กชายสถาพร  บุญเกิด
3. เด็กชายสัมฤทธิ์  แก้วปาน
 
1. นางสาวณัฐฏยา  ภักดีนิมิตร
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
303 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงจิตราพัฒน์  อ่างทอง
2. เด็กหญิงชลธิชา  ยศศักดิ์ศรี
3. เด็กหญิงสุพัฒตา  ทิวาวงษ์
 
1. นางสาวณัฐฏยา  ภักดีนิมิตร
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
304 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กชายพงศ์ศุลี  สกุลอินทร์
2. เด็กชายลัชชา  แย้มโสภี
3. เด็กชายสุวัฒน์  วารีรัตน์
 
1. นางสาวณัฐฏยา  ภักดีนิมิตร
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
305 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กชายตรีภพ  สายมี
2. เด็กชายไพโรจน์  ช้างใหญ่
 
1. นายพินิจ  วัฒนชัยผดุงชีพ
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
306 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กชายธนวัฒน์  รักศักดิ์ศรี
2. เด็กชายอนุรัตน์  ดิษฐ์กระจันทร์
 
1. นายพินิจ  วัฒนชัยผดุงชีพ
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
307 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงพิมพ์กัลยา  อาษาพนม
2. เด็กหญิงมณฑกานต์  เกิดสมบัติ
 
1. นายพินิจ  วัฒนชัยผดุงชีพ
2. นายอนุวัฒน์   ศิษย์อนันต์
 
308 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กชายชินวัตร  วรสูตร
2. เด็กหญิงสุภาพร  ตนดี
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  บัวอุทัย
 
1. นายวิเชียร  เกิดสมบัติ
2. นายสุริยา  สำราญจิตต์
 
309 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กชายบัญญัติ  หอมฟุ้ง
2. เด็กชายวรุต  แซ่อุน
3. เด็กหญิงอารีวรรณ  จันทร์วงษ์
 
1. นายวิเชียร  เกิดสมบัติ
2. นายสุริยา  สำราญจิตต์
 
310 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  แซ่จาง
2. เด็กหญิงศิริรักษ์  ภูฆัง
3. เด็กหญิงสุธิตา  แก้วปาน
 
1. นายพินิจ  วัฒนชัยผดุงชีพ
 
311 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กชายณัฐภัทร  บุญเกิด
2. เด็กชายธนชิต  แซ่จาง
 
1. นายพินิจ  วัฒนชัยผดุงชีพ
2. นางลำยอง  จันทร์สุข
 
312 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 86 ทอง 12 โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงขวัญใจ  ทิมวงษ์
2. เด็กหญิงฐิติพร  อู่อรุณ
3. เด็กชายเกรียงศักดิ์  ด้วงสวัสดิ์
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  แก้วสะอาด
2. นางสาวโชติรส  สังข์ทอง
 
313 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 86 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองปลิง 1. เด็กหญิงพีรดา  สว่างชัย
2. เด็กหญิงวิลาสินี  สวนดอกไม้
3. เด็กหญิงสุภัทร์พิณ  อาจคงหาญ
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  แก้วสะอาด
2. นางสาวโชติรส  สังข์ทอง
 
314 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองผักแว่น 1. เด็กชายพงศ์ธร  คชมนต์
 
1. นายกริช  สุขกลิ่น
 
315 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80.7 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กชายศรายุท  กรับทอง
 
1. นางสาวจิรวดี  นาคนคร
 
316 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 80.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กชายนภัทร  แช่มโสภา
 
1. นางวัชชรี  พุฒิตรีภูมิ
 
317 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  หวังวงษา
2. เด็กชายชัยยุทธ  เจริญสินโอฬาร
3. เด็กชายพีรพัฒน์  กรับทอง
 
1. นายนิรุต  ดวงสูงเนิน
 
318 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายกิจจา  สุวรรณมุกต์
2. เด็กหญิงจรวยพร  มัจฉา
3. เด็กหญิงทิพวัลย์  ศรีคำ
4. เด็กหญิงนุสรา  ดอกตะเคียน
5. เด็กชายปฏิญญา  กุดาศรี
6. เด็กชายภานุ  ทัศศรี
7. เด็กหญิงภานุมาศ  ภูแสง
8. เด็กหญิงรัศมี  บุญบรรดา
9. เด็กชายวันชัย  จันทสง
10. เด็กหญิงอนนทพร  แหวนทองคำ
 
1. นางสาวกาญจนนา  แก้วบัวดี
 
319 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายมณฑล  มธุรส
2. เด็กหญิงสิราวรรณ  สุดใจ
3. เด็กหญิงเบญญาภา  สีจันดี
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
2. นางเสาร์วนี  อ่อนคำ
 
320 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายดนัย  แก้วจันทร์
2. เด็กชายธีรพงษ์  แสงอินทร์
3. เด็กชายธีรพันธุ์  แสงอินทร์
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
321 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กหญิงดาราณี  สมัครไทย
2. เด็กหญิงน้ำอ้อย  ชาวบ้านกร่าง
3. เด็กหญิงเพชร  ทรงสวัสดิ์
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
322 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กหญิงจิตรลดา  ภูฆัง
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
323 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85.35 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายพรชัย  ล่านาลาว
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
324 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายภานุวัฒน์  พลแก้ว
2. เด็กหญิงสุพรรษา  แตงทอง
 
1. นางเสาร์วนี  อ่อนคำ
 
325 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กหญิงดวงกมล  ชาวเขาดิน
2. เด็กหญิงสิริวิมล  ร่มโพธิ์ศรี
 
1. นางเสาร์วนี  อ่อนคำ
 
326 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายอนุชา  บัวสองสี
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
327 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายนพดล  วงษ์จันทร์
2. เด็กชายพรเพ็ญ  แช่มช้อย
3. เด็กชายแสนชัย  พลายละหาร
 
1. นายพงศ์ศิริ  อ่อนคำ
 
328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายกฤษดา  เชื้อดี
2. เด็กชายเกรียงไกร  พรมมาลัย
 
1. นายนพรัตน์  พลเสน
 
329 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กหญิงนภัสสร  วงศ์สกุลดี
2. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  ผิวสุข
3. เด็กชายวรวิชญ์  เสถียรรัมย์
4. เด็กชายวิทวัส  ล่านาลาว
5. เด็กชายศักดา  พรมรัตน์
6. เด็กชายอรรถพล  ศรีคำ
 
1. นางวันเพ็ญ  แซ่ตัน
 
330 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ธัญญเจริญ
2. เด็กหญิงนัฐวดี  ทัศศรี
3. เด็กชายประกอบ  ผาภูธร
4. เด็กชายมลคล   คชาพันธ์
 
1. นายพงษ์พิทักษ์  ทุพลชัย
 
331 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  มีชนะ
2. เด็กชายนรินทร  จันทร์กิตติสิน
3. เด็กหญิงนัฐพร  ทัศศรี
4. เด็กชายพีรพล  ภูฆัง
5. เด็กหญิงวารีรัตน์  ชาวคูเวียง
6. เด็กชายสิริรัตน์  บุญไช
7. เด็กชายอนุพงษ์  พระมาลา
8. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ร่มโพธิ์ศรี
 
1. นายพงษ์พิทักษ์  ทุพลชัย
 
332 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายณัฐนนท์  อยู่เลี้ยง
2. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  จงรัก
3. เด็กหญิงพิยดา  อ่วมอ่อน
 
1. นางวัชรี  พลเสน
2. นางเสาร์วนี  อ่อนคำ
 
333 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายมนตรี  วงษ์จันทร์
2. เด็กหญิงวารินทร์  แพงบุดดี
 
1. นางสาวจิราภรณ์  สืบสิมมา
 
334 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กหญิงวิชญาพร  ศรีคำ
2. เด็กหญิงหทัยกานต์  ชูแก้ว
 
1. นางสาวจิราภรณ์  สืบสิมมา
 
335 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กหญิงวาสนา  ชัยเกตุ
2. เด็กหญิงเพชรไพรินทร์  สิทธิวงศ์
 
1. นางเปรมา  มัดรามัญ
 
336 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายวินัย  พิทักษ์วงษ์
 
1. นางสาวจิราภรณ์  สืบสิมมา
 
337 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กหญิงวรกานต์  พันธ์แตง
 
1. นางสาวอรพรรณ  เคล้าเครือตา
 
338 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองม่วง 1. เด็กหญิงชวัลรัตน์  ฟักอินทร์
2. เด็กหญิงนิชานาฎ  ดาวเรือง
3. เด็กหญิงสุพรรณษา  ฉิมเพ็ชร
 
1. นางสาววรรยุภา  ระดาดาษ
 
339 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองม่วง 1. เด็กหญิงนรินรัตน์  เผือกพันมุก
2. เด็กชายอุดมพงษ์  พรรณมี
 
1. นางนางเนตรนภา  เทียนสมใจ
 
340 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองย่างช้าง 1. เด็กหญิงกัลยากร  กองน้อย
 
1. นางพเยาว์  ยอดเพชร
 
341 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองย่างช้าง 1. เด็กหญิงนิศารัตน์  สายเพชร
2. เด็กหญิงพรชิตา  เหมือนฤทธิ์
3. เด็กหญิงอัญชสา  ละว้า
 
1. นางวารี  เอกจิตต์
2. นางสาวศรีชัง  ขาวสอาด
 
342 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองย่างช้าง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  รักน้อย
2. เด็กชายสรศักดิ์  พลอยไพศาลแสง
 
1. นางวารี  เอกจิตต์
2. นางสาวศุทธิรา  ช่างปรีชา
 
343 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  แก้วแกมทอง
 
1. นางสาวรุ้งลาวัลย์  กิจอรุณโชค
 
344 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงพิยดา  พยาบาล
 
1. นางศิริวัลลิ์  เฟื่องอิ่ม
 
345 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายฐิตินันท์  ศรีมัจฉา
2. เด็กชายนพรัตน์  คล้ายมงคล
 
1. นางชุติมา  ศิริรังษี
 
346 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงธันยรัตน์  ยอดเพชร
 
1. นางสาวพรพิมล  ชิมามาตร
 
347 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 86.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงกาญจนา  ศรีนวล
2. เด็กหญิงนลลนีย์  เจนปัญญาวุฒิกุล
3. เด็กหญิงพัสกร  บำรุงเขต
4. เด็กหญิงมุทิตา  คำหอมกุล
5. เด็กหญิงเปรมยุดา  แสนจันทร์
 
1. นายณรงค์ศักดิ์  พ่อค้า
2. นางทวีศรี  พ่อค้า
 
348 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงจันจิราพร  ช้างเขียว
2. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  เหมือนอ่ำ
3. เด็กหญิงพัชรีรัชต์  พชวงษ์
4. เด็กหญิงภาวิณี  สถาปิตานนท์
5. เด็กหญิงวันทนา  โยงรัมย์
 
1. นายณรงค์ศักดิ์  พ่อค้า
2. นางทวีศรี  พ่อค้า
 
349 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  แสงหิรัญ
2. เด็กหญิงณัฐกมล  มีใจปราณี
3. เด็กหญิงธนภรณ์  วงษ์บุญเพ็ง
4. เด็กหญิงพรทิพย์  กิจบุญชู
5. เด็กหญิงพรปวีณ์  สระทองปลั่ง
6. เด็กหญิงพรรณอร  ติ่งกุล
7. เด็กหญิงภัทราพร  ไชยภา
8. เด็กหญิงวราพร  รูปงาม
9. เด็กหญิงศิริรัตน์  กอนจันทร์
10. เด็กหญิงสุภัสสรา  คงกะพันธ์
 
1. นางชุติมา  ศิริรังษี
2. นางรำพรรณ  กุลขลา
3. นางศิริวัลลิ์  เฟื่องอิ่ม
 
350 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงกิตติยา  หลาวมา
2. เด็กชายจงรัก  ศรีสุวรรณ
3. เด็กหญิงจิรนันท์   ธนวัฒน์สมบูรณ์
4. เด็กหญิงจีรนันท์  มโนธรรมมั่นคง
5. เด็กหญิงชลธิณี  จารินทร์
6. เด็กหญิงทิพย์กมล  แซ่ตัน
7. เด็กชายธนายุทธ  โยงรัมย์
8. เด็กชายธีรพัฒน์  เลี้ยงรักษา
9. เด็กชายพลวัตร  สระทองยุ้ง
10. เด็กหญิงรัตนากร  เพชรแอง
11. เด็กชายวรกันต์  สองห้องนอก
12. เด็กหญิงสุนันทา  สระทองล้วน
13. เด็กหญิงสุนิสา  จันทร์อ่ำ
14. เด็กหญิงสุรินทร  วงษ์จันทร์
15. เด็กชายเชาว์วุฒิ  อดุลยธรรม
 
1. นายทศพร   กานติมาอัศจรรย์
2. นายประยุทธ์  รัตนา
3. นางรำพรรณ  กุลขลา
4. นายเสกสรรค์  ครุฑเหิร
 
351 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายธนวัฒน์  สระทองยุ้ง
2. เด็กชายอภินันท์  บำรุงเขต
 
1. นางสาวพรพิมล  ชิมามาตร
 
352 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  กิมบุ้น
2. เด็กชายพุฒิพงษ์  บัวศรีใส
3. เด็กหญิงสวรรยา  ศรีพิกุลทองดี
 
1. นางสาวจงลักษณ์  ขาวสะอาด
 
353 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงปวีณา  ก่อศิลป์
2. เด็กหญิงวิภาวรรณ  เย็นกาย
3. เด็กหญิงสิริวรรณ  แจ้งคลายคม
 
1. นางสาวจงลักษณ์  ขาวสะอาด
 
354 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายสุเมธ  กิ่งทัพหลวง
 
1. นางสาวจงลักษณ์  ขาวสะอาด
 
355 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.33 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  สระทองจันทร์
 
1. นางรำพรรณ  กุลขลา
 
356 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงกัลยา  สุกานนท์
2. เด็กหญิงณภัทร  เห็นประเสริฐ
3. เด็กหญิงณัฐชยา  มีใจปราณี
4. เด็กหญิงธรรณพร  หลำเล็ก
5. เด็กหญิงวิภาวดี  ชื่นชมภู
6. เด็กหญิงศศิธร  ศรีทองอินทร์
7. เด็กหญิงสุนิสา  ศักดิ์อรุณชัย
8. เด็กหญิงอนัญพร  เพ็ญบูรณะสันติ
9. เด็กหญิงอังสิญา  อาชวพิสิฐ์
10. เด็กชายอิสรา  สุกใส
11. เด็กหญิงเนาวรัตน์  น้อยพันธุ์
12. เด็กชายเอสรา  สุกใส
 
1. นายทศพร   กานติมาอัศจรรย์
2. นางสาวธนัชพร  ปรูกระโทก
3. นางสาวรุ้งลาวัลย์  กิจอรุณโชค
4. นางศิริวัลลิ์  เฟื่องอิ่ม
5. นางสุรีย์พร  นาคนิ่ม
 
357 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  มรกต
2. เด็กหญิงจณิตตา  พันธุ์เณร
3. เด็กหญิงนิรมล  พึ่งเกตุ
 
1. นางรำพรรณ  กุลขลา
 
358 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายพิชิตชัย  แสงสี
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์   ติ่งกุล
3. เด็กหญิงอารียา  ประเสริฐโชคประชา
 
1. นางศิริวัลลิ์  เฟื่องอิ่ม
 
359 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายเอกชัย  ยืนยงค์
 
1. นางชุติมา  ศิริรังษี
 
360 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายภูรินทร์  บำรุงเขต
 
1. นางศิริวัลลิ์  เฟื่องอิ่ม
 
361 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ธนกิจบำรุง
2. เด็กชายชาคริต  มีมานะ
3. เด็กชายวสันต์  แสงโคม
 
1. นางชุติมา  ศิริรังษี
2. นางปราณี  อินอนันต์
 
362 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายนาวิน  มีดี
2. เด็กชายวุฒิชัย  ครุฑอินทร์
3. เด็กชายศรัณย์  กล้าหาญ
 
1. นางชุติมา  ศิริรังษี
2. นางปราณี  อินอนันต์
 
363 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายณัฐพร  วรรณเลิศ
 
1. นางศิริวัลลิ์  เฟื่องอิ่ม
 
364 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายก้องภพ  เนตรสน
2. เด็กชายสรวิศ  สระทองแพ
3. เด็กชายสิทธิศักดิ์  ยศรุ่งเรือง
 
1. นางสาวกัญญา  สูรโรคา
2. นางสุรีย์พร  นาคนิ่ม
 
365 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  วิไลประเสริฐ
2. เด็กหญิงชัชฏาภรณ์  ศรีทองอินทร์
3. เด็กหญิงรัตนากร  สุกใส
 
1. นางสาวกัญญา  สูรโรคา
2. นางสุรีย์พร  นาคนิ่ม
 
366 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 81.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหมู 1. เด็กหญิงศศินา  สืบด้วง
 
1. นางมณฑกานต์  ขาวสะอาด
 
367 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหนองหมู 1. เด็กหญิงประกายกาญจน์  โยยรัมภ์
 
1. นางโสภา  เกิดสมนึก
 
368 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองหวาย 1. เด็กหญิงอัญทิชา  จันนาลาว
 
1. นางสาวจิญญาห์  พูลสวัสดิ์
 
369 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองหวาย 1. เด็กหญิงศศิกานต์  ขาวฟอง
 
1. นางสาวจิญญาห์  พูลสวัสดิ์
 
370 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองหวาย 1. เด็กหญิงชลธิชา  เซี่ยงหวอง
2. เด็กชายนพัฒน์  หอมหวล
3. เด็กชายนิธิท  ชลภาพ
 
1. นางวารี  เขมปัญญากุล
 
371 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กชายรัชชานนท์  วิทยาเกียรติเลิศ
 
1. นางสาวอภิญญา  แสนวิชัย
 
372 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.67 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กหญิงณัฎฐากร  ละว้า
 
1. นายพิชญ์สาคร  พวงเปีย
 
373 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กชายจันทร์ดี  ผิวอ่อนดี
2. เด็กชายตะวัน  ตะพัง
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา  วงษ์เจริญ
 
1. นายพิชญ์สาคร  พวงเปีย
2. นายยอดชาย  จันทร์สว่าง
 
374 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กชายวีรภัทร  ทองดอนน้อย
 
1. นายจันตรี  บุญเฮี๊ยะ
 
375 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงปวีณา  วงษ์คำมี
 
1. นายจันตรี  บุญเฮี๊ยะ
 
376 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  สุดนาลาว
2. เด็กชายพีรวัส  วงศ์ท่าข้าม
3. เด็กหญิงอังคณา  ทองแท้
 
1. นางสาวปิยวรรณ  มั่นคงดี
 
377 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กชายภูเบศวร์   แสงทองดี
2. เด็กชายวินัย   เท้าลา
 
1. นายศราวุฒิ   นาครำพา
2. นายสัญญา    งิ้วแถว
 
378 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงฐิติยา  ทองคง
2. เด็กหญิงบุญยรัตน์  ชาวเมือง
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  นาจันทร์ทัด
4. เด็กหญิงวัชรีภรณ์  รื่นเริงบุญ
5. เด็กหญิงสุภัทศจี  จินดี
 
1. นายจักริน  ชานุ
2. นางสาวสุพรรณษา  พานณรงค์
 
379 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91.4 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงพรญาณี  ใจเก่งดี
2. เด็กชายมนปริยา  ประทุมสูตร
 
1. นางสาวณพชร  โพธิ์ทอง
2. นางสาวสุพรรณษา  พานณรงค์
 
380 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงนิภาพร  กลิ่นซ้อน
 
1. นายมงคล  ศรีคุณ
 
381 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กชายอนิรุตน์  เพิกเฉย
 
1. นายมงคล  ศรีคุณ
 
382 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กชายกิตติพศ  ชูศรีจันทร์
2. เด็กหญิงสายธาร  อวยชัย
 
1. นายสัญญา  งิ้วแถว
2. นายเฉลิมพล  ภุมรินทร์
 
383 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กชายทยากร  นาคทองอินทร์
2. เด็กหญิงอลิสา  มหาลัย
 
1. นายสัญญา  งิ้วแถว
2. นายเฉลิมพล  ภุมรินทร์
 
384 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  พรหมชนะ
2. เด็กหญิงวิดาพร  มั่นคงดี
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ศรีเหรา
 
1. นางสาวธัญญ์นภัส  กิตติกาญจนานนท์
 
385 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กชายวุฒิชัย  จีนกระจันทร์
2. เด็กหญิงสุชาวดี  ชูศรีจันทร์
3. เด็กชายอชิรวัตร  แผนสมบูรณ์
 
1. นางสาวมัฏฐหทัย  เชื้อหนองปรง
2. นางสาวเพชรรัตน์  หงษ์ทอง
 
386 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81.5 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองเข้ 1. เด็กหญิงปิยฉัตร  โต๊ะน้อย
 
1. นางสาวนิภาพร  ทรงศรี
 
387 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองเข้ 1. เด็กหญิงพจนา  เสมแก้ว
2. เด็กชายมงคล  จินภูฮวด
3. เด็กหญิงสุจิตรา  แย้มชื่น
 
1. นางสาวนิภาพร  ทรงศรี
2. นางสาวสุมาพร  ดิลกโชคบำรุง
 
388 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 83.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงกนกจันทร์  แซ่เอ็ง
2. เด็กหญิงการะเกด  ศรีจันทร์อินทร์
3. เด็กหญิงดวงเดือน  เขียวแก้ว
4. เด็กหญิงปวีณ์ธิตา  บัวแดง
5. เด็กหญิงวรรณนิษา  แก้วดอนไพร
 
1. นางสาวศศิธร  คล้ายเจ๊ก
 
389 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงน้ำฝน  แซ่อึ้ง
3. เด็กหญิงภัททิยา  สอนจันสี
4. เด็กหญิงสหัสยา  บุญมาก
5. เด็กหญิงเกดมณี  ชดประสิทธิ์
 
1. นางวัชรี  สมคิด
2. นางวิจิตร  พ่อค้า
 
390 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงกมล  แจ๊ดทอง
2. เด็กหญิงณิชารีย์  เบ็ญพาด
3. เด็กชายสมพงษ์  ทับแสง
4. เด็กหญิงสุชานันท์  น้ำดอกไม้
5. เด็กหญิงอรสา  โพธิ์ทอง
 
1. นางสาวศศิธร  คล้ายเจ๊ก
 
391 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91.8 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กชายประภาส  นามโชติ
2. เด็กหญิงเกศีนี  วงวิชา
 
1. นางสาวศศิธร  คล้ายเจ๊ก
 
392 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กชายมณฑล  โพธิ์ศรีทอง
2. เด็กหญิงศุภา  เบ็ญพาด
 
1. นางสาวชุลี  เกตุคง
2. นายสวง  พ่อค้า
 
393 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงธิติมา  ฤทธิธรรม
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ปากเมย
3. เด็กหญิงพรนภัส  วิทยายนต์
 
1. นางสาวอนัญญา  สังข์วรรณะ
2. นางสาวอรกร  ปทุมสูติ
 
394 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กชายคฑา  แสงโสด
2. เด็กชายชนเมธ  สมสุด
3. เด็กชายศุภสิน  วิทยายนต์
 
1. นางสาวอนัญญา  สังข์วรรณะ
2. นางสาวอรกร  ปทุมสูติ
 
395 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กชายราเชนทร์  โพธิ์เรือนดี
 
1. นางสาวภัทรานิษฐ์  บริสุทธิ์
 
396 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กชายต่อ  ปิ่นกุมภีร์
2. เด็กชายวิทวัส  เหล่าจูม
 
1. นายมนูญ  แสนสิงห์
2. นางสาวอรกร  ปทุมสูติ
 
397 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 95.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงพิมพิกา  รักน้อย
 
1. นางสาวอัญชลี  ตาลเพชร
 
398 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงนฤนาถ  เลิศจินดาวงษ์
2. เด็กหญิงบุญตา  ปานโพธิ์ทอง
3. เด็กหญิงพรรษา  ปาลนาค
 
1. นางนัยนา   ปทุมสูติ
 
399 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กชายฐิติกร  เปียปาน
2. เด็กหญิงวาสนา  โพธิ์ทอง
3. เด็กชายศิริโชค  โพธิ์ทอง
 
1. นางนัยนา  ปทุมสูติ
 
400 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 82.3 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงพนิดา  โพธิ์ศรีทอง
 
1. นางสาวอุมาพร  สุขหวาน
 
401 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงธิติมา  กลิ่นหอม
 
1. นางสาวศิริรัตน์  เจริญใจ
 
402 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กชายกฤษฎา  สีสุพรรณ์
2. เด็กหญิงปรียารัตน์  วัฒนา
3. เด็กหญิงลัดตะวัน  ดอนตะโก
 
1. นางสาวศิริรัตน์  เจริญใจ
 
403 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 85 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กชายจักรวุฒิ  อินทรมนต์
2. เด็กหญิงพรชิตา  โพธิ์ศรีทอง
3. เด็กชายยงยุทธ  โพธิ์เรือนดี
 
1. นางสาวนิพาภร  ใคร่ครวญ
2. นางศันสนีย์  กองพันธ์
 
404 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กชายสมพร  ทองวิจิตร
 
1. นายวีระชัย  บุญอยู่
 
405 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กหญิงฐิติยา  เหมือนจั่น
2. เด็กชายนันทวัฒน์  เทพทอง
 
1. นายชวนะ  ชวนะเกรียงไกร
2. นางนันทวัน  เสริมสุข
 
406 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 84.66 ทอง 12 โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กชายบรรจง  สุดใจ
2. เด็กชายศิริพงศ์  ศิริรัตน์
3. เด็กชายอัศจรรย์  นุ่มสนิท
 
1. นางสุกัญญา  ศิริยะ
2. นางเยาวภา  แก่นจันทร์ดา
 
407 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 90 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กหญิงจุฑาธิบดิ์  ผิวทองงาม
 
1. นางวิภาวรรณ  ศรีสุวรรณ
 
408 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 89 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กชายกษิดิ์เดช  คงเรือง
2. เด็กชายณรงค์ชัย  โคปาน
3. เด็กชายอดิศร  ขำพระบุตร
 
1. นางวิภาวรรณ  ศรีสุวรรณ
2. นางสุกัญญา  เสริมสุข
 
409 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กหญิงกนกรัตน์  สกลนิมิตร
2. เด็กหญิงกนิษฐา  ดอนเจดีย์
3. เด็กหญิงนันทิชา  ไสยา
 
1. นางนันทวัน  เสริมสุข
2. นางวิภาวรรณ  ศรีสุวรรณ
 
410 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองแกประชาสรรค์ 1. เด็กชายเจนธนพล  มั่นคงดี
 
1. นางสาวสุนีย์  ศรีจันทร์อ่อน
 
411 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87.65 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองแกประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงเมษยา  ผานิล
 
1. นางสาวกนกพร  ธงชัย
 
412 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองแกประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงดวงเดือน  กลิ่นขจร
2. เด็กหญิงภัทรพร  ผิวชะอุ่ม
 
1. นายสุวัน  ดวงจันทร์
 
413 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 84.66 ทอง 12 โรงเรียนบ้านหนองแกประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงจิราพร  ยิ้มเป็นสุข
2. เด็กหญิงพรทิพย์  ศรีแก้ว
3. เด็กหญิงสุกัญญา  รักอู่
 
1. นายสุวัน  ดวงจันทร์
 
414 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองแกประชาสรรค์ 1. เด็กหญิงชวัลรัตน์  สุวรรณมาลี
2. เด็กหญิงนวพร  เหล่าโชติ
3. เด็กหญิงสุพัตรา  รักอู่
 
1. นางสาวอิ่มทิพย์  อนิศดา
 
415 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองแกใน 1. เด็กชายธนกฤต  จึงกิตติศักดิ์
2. เด็กหญิงปนัดดา  ยิ้มเยื้อน
3. เด็กชายสราวุฒิ  ออมสิน
4. เด็กชายสานนท์  ยินดีรส
5. เด็กหญิงเบญญาพร  เจริญมี
 
1. นางสาวทิพพาพร  จันทร์ชื่น
2. นางสาวสมใจ  แก้วกำเนิด
 
416 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองแกใน 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  เประนาม
2. เด็กหญิงนฤมล  นิโกรธา
3. เด็กหญิงศุภวรรณ  ธัญญาผล
 
1. นางสาววาศิริ  ศรีสุวรรณ
2. นางสาวสุชาดา  ป้านสะอาด
 
417 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงญาณา  แซ่เห่ง
 
1. นางสิริภา  เพชรดำดี
 
418 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงชนากานต์  รุ่งวราภรณ์
 
1. นางสุพิศ  อินทร์ผลเล็ก
 
419 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงพรชิตา  ไชยพิทักษ์
 
1. นางสิริภา  เพชรดำดี
 
420 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงปัทมวรรณ  สีเสนเกิด
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  อ่างทอง
3. เด็กหญิงศิริพร  หงษ์เวียงจันทร์
4. เด็กหญิงสุพิชชา  แก้วสุกใส
5. เด็กหญิงอาภัสรา  จันซัง
 
1. นางสุดาพร  แจ้งไพร
 
421 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  แดงดี
2. เด็กหญิงพิมพ์วรี  เปี่ยมทอง
 
1. นางสุดาพร  แจ้งไพร
 
422 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91.4 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ทองลาย
2. เด็กหญิงสุชานาถ  เทศทอง
 
1. นางสุดาพร  แจ้งไพร
 
423 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  ยศวิชัย
2. เด็กหญิงสุจิตรา  หงษ์เวียงจันทร์
 
1. นางปนัดดา  สมศรี
 
424 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. นายชวรินทร์  กิฬาภักตร์
2. นายไตรเทพ  อ่อนแหยม
 
1. นางสุพิศ  อินทร์ผลเล็ก
 
425 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กชายธราดล  คล้ายกระแส
2. เด็กชายวรพล  ชากัน
3. เด็กชายศุภณัฐ  เกิดสวสดิ์
 
1. นายสมชาย  อ่อนคำ
 
426 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงสุนีย์  ชูศรีจันทร์
 
1. นางสาวพัชรี  ร่วมชาติ
 
427 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 92 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. นายชัชชัย  พันธ์เผือก
2. นายภาสกร  โสภาศรี
3. นายสุทัศน์  นัยเสถียร
 
1. นายสมชาย  อ่อนคำ
 
428 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงกฤติยาณี  ศรีทองกูล
2. เด็กหญิงธนพร  วงษ์จริต
 
1. นายสิทธิพงษ์  พุทธิสาร
2. นายเอกพงษ์  กองแก้ว
 
429 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87.66 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  หงษ์เวียงจันทร์
2. เด็กชายธนพล  หงษ์เวียงจันทร์
3. เด็กชายสถาพร  มีสีบู
 
1. นายสมควร  ช้อยเครือ
 
430 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 81 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กชายศรัณยู  ทองเสาร์
2. เด็กชายสุรเชษฐ์  ศรีบุญเพ็ง
 
1. นายสิทธิพงษ์  พุทธิสาร
2. นายเอกพงษ์  กองแก้ว
 
431 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กชายบริรักษ์  ถิ่นทัพไทย
2. เด็กชายภูริทัช  ทรงเจริญ
3. เด็กหญิงอรณัส  อุบลแย้ม
 
1. นางพรชื่น  โพธิ์ทอง
2. นางอุเทียน  วิเศษสิงห์
 
432 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงละอองดาว  ผิวอ่อนดี
2. เด็กหญิงอัญชลา  เปี่ยมทอง
3. เด็กหญิงอารียา  เกิดประทุม
 
1. นางพรชื่น  โพธิ์ทอง
2. นางอุเทียน  วิเศษสิงห์
 
433 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 87.29 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงกณิตา  ชาวสวนแตง
2. เด็กชายนพดล  ฟักช้าง
3. เด็กหญิงพรวลัย  พันธุ์จันทร์
 
1. นางพรชื่น  โพธิ์ทอง
2. นางอุเทียน  วิเศษสิงห์
 
434 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงยุพเรศ  มนุชิต
2. เด็กชายเจษฎา  เขียวชอุ่ม
 
1. นายสิทธิพงษ์  พุทธิสาร
2. นายเอกพงษ์  กองแก้ว
 
435 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงขวัญชนก  อินทรมณี
 
1. นางสาวศิริฉัตร  ศรีคล้ำ
 
436 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 87 ทอง 11 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กชายธนดล  นามโชติ
2. เด็กชายพีรภัทร  ส่งอิ่ม
3. เด็กหญิงภัคจิรา  ศรีสมรส
 
1. นางสาวศิริฉัตร  ศรีคล้ำ
 
437 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงกนกพร  โกลากุล
2. เด็กชายกฤษฎา  จงประจันต์
3. เด็กหญิงกัญญาวีร์  เปี่ยมทอง
 
1. นางสาลินี  เปี่ยมทอง
 
438 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองโพธิ์ 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  ศรีเพชร
 
1. นางพเยาว์  พิทยรังสิยานนท์
 
439 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองโพธิ์ 1. เด็กหญิงอรุณี  เลิศชีวา
 
1. นางพเยาว์  พิทยรังสิยานนท์
 
440 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองโพธิ์ 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  เหมือนอ้อย
2. เด็กชายสุเมธ  บุญทองสุข
 
1. นายวิฑูรย์  สำเภาทอง
2. นางสาวเกศสุณีย์  ทองโชติ
 
441 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองโพธิ์ 1. เด็กหญิงจณิสตา  รุ่งสว่าง
2. เด็กหญิงจิรนันท์  เหมือนเทียน
3. เด็กชายชินภัทร  สํารองทรัพย์
4. เด็กหญิงธนัชพร  ศรีสังชุม
5. เด็กหญิงนันท์นภัส  สมบุญ
6. เด็กหญิงปณัฐดา  เหมือนเขียว
7. เด็กหญิงภูริชญา  หอมทวนลม
8. เด็กหญิงมณฑิรา  วงศ์อามาตย์
9. เด็กหญิงรวีวรรณ  วิเศษสิงห์
10. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  ทับไมตรี
11. เด็กหญิงวราภรณ์  สระแพงแก้ว
12. เด็กหญิงศิริรัตน์  บุญปองหา
13. เด็กหญิงอริศรา  คลังระหัด
14. เด็กหญิงเวธินี  แก้วอุดร
15. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  เซ็งเส็ง
 
1. นางสาวธัญญพัทธ์  เปียสวน
2. นางพเยาว์  พิทยรังสิยานนท์
3. นายวิฑูรย์  สำเภาทอง
4. นางสาวศิริวรรณ  ทิพย์วรรณ
 
442 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80 ทอง 12 โรงเรียนบ้านหนองโพธิ์ 1. เด็กชายกฤติกร  กิตติเจริญชาติ
2. เด็กชายพิทยุตม์  สำรองทรัพย์
 
1. นายวิฑูรย์  สำเภาทอง
2. นางสาวอรพรรณ  ใจซื่อ
 
443 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88.4 ทอง 13 โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กชายจิรภัทร  ศรีเจริญ
2. เด็กหญิงญาณินท์  เห็นสี
 
1. นางสาวนันทนา  ม่วงแก้ว
2. นางอุไรวรรณ  จันทร์กรุง
 
444 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 90 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กหญิงนภัสสร  บุญขำ
2. เด็กชายวงศกร  เสมูล
 
1. นางสาวนันทนา  ม่วงแก้ว
2. นางอุไรวรรณ  จันทร์กรุง
 
445 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กหญิงกนกกาญจน์  ปัญญากุล
2. เด็กหญิงกนกพร  สมน้อย
3. เด็กหญิงกนกวรรณ  มงคลนำ
4. เด็กหญิงจิรพัชร  ตนดี
5. เด็กหญิงนภัสสร  กลิ่นโกมุท
6. เด็กหญิงนัฏฐณิชา  อุ่นวงษ์
7. เด็กหญิงปภาภรณ์  ขำดี
8. เด็กหญิงพรรณชนก  ภูมรินทร์
9. เด็กหญิงภูษณิศา  ตามวงษ์
10. เด็กหญิงศุภกานต์  มะโรงรัตน์
11. เด็กหญิงสมิตตา  อินอำพันธ์
12. เด็กหญิงสุพรรษา  สมเทพ
13. เด็กชายหฤษฎ์  ล้อมวงษ์
14. เด็กหญิงเกสรา  มากเจริญ
15. เด็กหญิงเนตรชนก  มากเจริญ
 
1. นางพาณีรัศม์  เพชรธนาภัทร
2. นางสาวมณีรัตน์  พรมนอก
3. นางรัตติกาล  กรายไทยสงค์
4. นางสาวสุดาภรณ์  กาญจนะ
 
446 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 86.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กหญิงชนกสุดา  จุ้ยเปี่ยม
2. เด็กหญิงวรดา  ฉำดุม
3. เด็กชายวิทวัส  พระลีสังข์
 
1. นางรัตติกาล  กรายไทยสงค์
2. นางสาวสุดาภรณ์  กาญจนะ
 
447 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กหญิงกานต์มณี  เสมูล
2. เด็กชายปฏิภาณ  แป้นเขียว
 
1. นางพาณีรัศม์  เพชรธนาภัทร
2. นางสาวมณีรัตน์  พรมนอก
 
448 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กชายจารุวิทย์  แสงพราย
2. เด็กชายนพดล  เขียวหวาน
 
1. นางสาวพัชญ์วิตา  ฐิติปัญญสิทธิ์
2. นางสาวลัดดา  ใจเก่งดี
 
449 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89 ทอง 10 โรงเรียนบ้านหนองใหญ่ 1. เด็กหญิงมานิตา  บุญแหยม
2. เด็กชายศตนันท์  ประดา
 
1. นางสาวปพิชญา  ชาวอุทัย
 
450 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองใหญ่ 1. เด็กชายปัฐวีกรณ์  แก้ววิเชียร
2. เด็กชายอรรถพล  ประดับผล
 
1. นายประทุม  แจ๊ดนาลาว
 
451 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองใหญ่. 1. เด็กหญิงกนกกานต์  สะอาดเอี่ยม
 
1. นายเกษม  ประจักษ์ศิลป์
 
452 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองไก่ต่อ 1. เด็กหญิงจรรยา  สาธุการ
2. เด็กชายสิทธิโชค  แซ่เตีย
 
1. นายไพฑูรย์  สอาดดี
 
453 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองไก่ต่อ 1. เด็กหญิงปุญยวีร์  หอยสังข์
 
1. นายสมหมาย  จันทร
 
454 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองไก่ต่อ 1. เด็กชายวรกิจ  หอมกลิ่น
2. เด็กชายสิทธิโชค  นิ่มอนงค์
3. เด็กชายอดิศร  มูลราช
 
1. นายสุชาติ  พุ่มกระจัน
 
455 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไก่ต่อ 1. เด็กหญิงกาญจน  สมสุข
2. เด็กหญิงดวงนภา  ธนละมุข
3. เด็กหญิงปวีณา  สาลีผล
4. เด็กหญิงวิชุดา  อินสำราญ
5. เด็กหญิงอนันญา  กลิ่นทุ่งทอง
6. เด็กหญิงอาทิตยา  ดอกกุหลาบ
 
1. นางสาวกาญจนา  มะณีวงษ์
2. นางสาวณัฏฐ์นภัฒ   เหลืองพิทักษ์
3. นายสุชาติ  พุ่มกระจัน
 
456 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองไผ่ล้อม 1. เด็กหญิงณัฐชา  เพชรวงษ์
2. เด็กชายนัฐพล  กกอู่
3. เด็กหญิงศสิกานต์  หุ่ยปาน
 
1. นางสาวพิณทอง  กิ่งคำ
2. นายยศวริศ  ครุธจันทร์
 
457 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไผ่ล้อม 1. เด็กหญิงคณาพร  พรมรัตน์
2. เด็กชายพีรพัฒน์  มาลัย
3. เด็กชายสุทิวัส  มาลัย
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ปทุม
2. นายยศวริศ  ครุธจันทร์
 
458 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองไผ่ล้อม 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  พูลเพ็ง
2. เด็กชายพงศกร  วงษ์คำมี
3. เด็กชายไพบูลย์  ทองเมืองหลวง
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ปทุม
2. นางจารุณี  มะโนรม
 
459 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 95 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองไผ่ล้อม 1. เด็กชายชานนท์  เพชรวงษ์
2. เด็กชายวีรพล  ช้อนใจ
3. เด็กชายอัครเดช  กล่อมดี
 
1. นางจารุณี  มะโนรม
2. นายบุญช่วย  พลเสน
 
460 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงสุวรรณา  พันสมุ
 
1. นางสาวอุทัย  เพ็ญจู
 
461 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 88.17 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กชายวรพล  เหมือนปอง
 
1. นางศุภานัน  จงโกเย็น
 
462 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กชายปฐมพร  อ่ำอ่อน
 
1. นางสาวจุฑามาศ  รัตตะมาน
 
463 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงกัลยา  เอกพันธ์
2. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  สารสาริน
 
1. นางสาวกรรณิการ์  จันทร์ไพร
 
464 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ธรรมกูล
 
1. นางสาวกรรณิการ์  จันทร์ไพร
 
465 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.17 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงอรวรรณ  สุวรรณพร
 
1. นางสาวกรรณิการ์  จันทร์ไพร
 
466 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กชายนัทธพงษ์  เอี่ยมสอาด
2. เด็กชายพรชัย  แสนคำ
3. เด็กชายศิลปพรหมณ์  ศาลารักษ์
 
1. นายธนู  ปลื้มมีชัย
2. นางสาวอุทัย  เพ็ญจู
 
467 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 92.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงตุ้ย  -
2. เด็กหญิงพุทธรักษา  ตาหวาน
3. เด็กหญิงมณีรัตน์  แก้วบัวดี
 
1. นางสาวกรรณิการ์  จันทร์ไพร
2. นางสาวจุฑามาศ  รัตตะมาน
 
468 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงวนิดา  ม่วงลัพธ์
2. เด็กหญิงสุพัตรา  แซ่คู
 
1. นางสาววชรพร  เพิ่มพูล
2. นายวรภัทร  ส่องสว่าง
 
469 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงปิยฉัตร  แสงเพชร
2. เด็กหญิงวรรณณิศา  สายค้ำ
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ  โพธิ์นอก
 
1. นางสาวกรรณิการ์  จันทร์ไพร
2. นางสาวจุฑามาศ  รัตตะมาน
 
470 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กชายธีรภัทร์  ศรีเหรา
2. เด็กหญิงนาตฤดี  สถาปิตานนท์
 
1. นายวรภัทร  ส่องสว่าง
 
471 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงจิราพร  ศิริรัตน์
2. เด็กหญิงน้องหนู  ตาหวาน
3. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  แก้วบัวดี
 
1. นางสาวจุฑามาศ  รัตตะมาน
2. นางมาริสา  พรหมพิพัฒน์
 
472 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงณัฐฑริกา  เขียวสอาด
2. เด็กชายพศวัต  บุญเลี้ยง
3. เด็กชายศตวรรษ  แสงโส
 
1. นางสาวจุฑามาศ  รัตตะมาน
2. นางมาริสา  พรหมพิพัฒน์
 
473 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 87.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงรส  -
2. เด็กหญิงลักษณาพร  เห็นประเสริฐ
3. เด็กชายศราวุฒิ  งามขำ
 
1. นางสาวพิมพ์พร  สิริเศรษฐานนท์
2. นายสุรเชษฐ์  เหลืองสุดใจชื้น
 
474 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กชายชนะชัย  มีสมบัติ
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ประกอบดี
 
1. นายวรภัทร  ส่องสว่าง
2. นางสาวศิริพร  นิลกิจ
 
475 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงวาสนา  เกิดโภคา
2. เด็กหญิงสุชาดา  โพธิ์นอก
 
1. นางสาวปัทมา  โสภิตชาติ
2. นายวรภัทร  ส่องสว่าง
 
476 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 80.67 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กชายณาธาร  คล้ายสินธุ์
 
1. นางสาวศิริพร  นิลกิจ
 
477 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 89.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  ด้วงพลี
 
1. นางสาวศิริพร  นิลกิจ
 
478 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กชายฉัตรมงคล  เพ็ญจู
2. เด็กชายภัทรพล  เห็นประเสริฐ
3. เด็กชายศิรศักดิ์  ธรรมกูล
4. เด็กชายแทน  -
5. เด็กชายโกโก้  -
6. เด็กชายใน  -
 
1. นางสาววชรพร  เพิ่มพูล
 
479 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 94 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยหวาย 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  โสอุดร
2. เด็กชายพุฒิพงษ์  ป้องกัน
3. เด็กหญิงสุธิสา  ทวีศรี
 
1. นางกฤษณา  สิทธิแพทย์
 
480 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเขานางสางหัว 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ศรีดีเอี่ยม
2. เด็กหญิงพัชราภา  ปานกมล
 
1. นางสาวขจีนุช  โสมภีร์
 
481 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กชายบูรพา  แซ่ล้อ
 
1. นางสาวปัทมาศ  เครือวงศ์
 
482 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กหญิงเกสรา  บุญช่วย
 
1. นางเกศสุดา  นุ่มพรหม
 
483 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.67 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กหญิงสิดาพร  แอตัน
 
1. นางสมจิตร  อาสา
 
484 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กชายจักริน  อินทรกุล
2. เด็กชายเพชร  -
 
1. นายสมเกียรติ  บุญขาว
2. นางเกศสุดา  นุ่มพรหม
 
485 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กชายพงษ์สกร  อ่อนแหยม
2. เด็กชายภาสกร  แซ่ตัน
3. เด็กชายโยธิน  ใจตรง
 
1. นางชญาดา  ทองเพิ่ม
2. นางตรีมาลา  เรือนทอง
 
486 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กหญิงจิตติมา  กาฬภักดี
2. เด็กชายทนงศักดิ์  เที่ยงธรรม
 
1. นางชญาดา  ทองเพิ่ม
2. นายวิทยานันท์  สิทธิสมบูรณ์
 
487 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 92.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  ใจมั่น
2. เด็กหญิงนันทนา  สว่างปัญญา
3. เด็กหญิงพรนภา  เพชรนิล
 
1. นายสมเกียรติ  บุญขาว
2. นางเกศสุดา  นุ่มพรหม
 
488 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  กล่อมสาขา
2. เด็กหญิงสิราวรรณ  อินทจร
 
1. นางตรีมาลา  เรือนทอง
2. นายวิทยานันท์  สิทธิสมบูรณ์
 
489 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กหญิงมุกดามาศ  จำปากุล
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ชาญตะกั่ว
 
1. นายวิทยานันท์  สิทธิสมบูรณ์
2. นายสมเกียรติ  บุญขาว
 
490 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาแดง 1. เด็กหญิงภัสสร  บุญชู
2. เด็กหญิงอารีษา  เทพเทียน
 
1. นายมนตรี  ลำใย
2. นายสุธีร์  นุ่มอัมพรศิริ
 
491 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ศรีรักษา
 
1. นางสาวสุภาพร  มีอาษา
 
492 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 84.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กหญิงนรินทร  แซ่ตัน
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  หมายเชยกลาง
3. นางสาวสุนารี  บุญพรม
 
1. นางบรรจง  เพ็งวัน
2. นางสาววรรณนิภา  ฉิมพลี
 
493 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กชายฐิติวัฒน์  เกิดศิริ
2. เด็กหญิงอาทิตยา  แซ่ตัน
3. เด็กหญิงเจนจิรา  ยศวิชัย
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ม่วงแก้ว
2. นางสาวไพรินทร์  ต๋าคำ
 
494 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กหญิงกาญจนา  หงษ์โต
2. เด็กหญิงทิพรัตน์  อุ่มน้อย
3. เด็กหญิงนารีรัตน์  พยาบาล
4. เด็กหญิงปิยะธิดา  พันธ์ชัย
5. เด็กหญิงรัตนา  หงษ์โต
 
1. นางสาวภคภัค  วรงศิลป์
2. นางยลพิชา  ไวคำนึง
 
495 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. นางสาวกัณฐิกา  การอำนวย
2. นางสาวจงกล  จ่าเมือง
3. นางสาวจินตนา  จันทร์อินทรีย์
4. เด็กหญิงดุจดาว  นุชกระแส
5. นางสาวพรนภา  ผลทวี
 
1. นางสาวดวงกมล  เหล็งบำรุง
2. นางสาวภคภัค  วรงศิลป์
 
496 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กหญิงจรรยาพร  ตันซึ่งคุณธรรม
2. เด็กหญิงธนภรณ์  บุษดาจันทร์
3. เด็กหญิงปณิตา  แซ่ฉิน
 
1. นายปภณ  ผิวทองงาม
2. นางสาวไพรินทร์  ต๋าคำ
 
497 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. นายณัฐวัฒน์  คงพลปาน
 
1. นายพินิตย์  เพ็งวัน
 
498 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กหญิงกิ่งดาว  มามัน
2. เด็กหญิงกิ่งแก้ว  แซ่อัง
3. เด็กหญิงณัฐธิชา  เรียนพืช
4. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  งามยิ่ง
5. เด็กหญิงริสา  หมายเชยกลาง
6. เด็กหญิงวรรณภา  พวงทอง
7. เด็กหญิงสนธยา  อ่อนใส
8. เด็กหญิงสาริกา  ดวงจินดา
 
1. นางบรรจง  เพ็งวัน
2. นางยลพิชา  ไวคำนึง
3. นางลัดดา  สมบูรณ์
4. นางสุภาวรรณ  ศรีสุขใส
 
499 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กหญิงกาญจนา  หงษ์โต
2. เด็กหญิงทิพรัตน์  อุ่มน้อย
3. เด็กหญิงปิยะธิดา  พันธ์ชัย
4. เด็กหญิงรัตนา  หงษ์โต
5. เด็กหญิงสุรีรัตน์  สรวยล้ำ
6. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ศรีรักษา
 
1. นางสาวช่อทิพย์  บุญไสว
2. นางสาวภคภัค  วรงศิลป์
3. นางยลพิชา  ไวคำนึง
4. นางสาวสุภาพร  มีอาษา
 
500 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กชายรัชโรจน์  อ่างทอง
2. เด็กชายรัฐนันท์  ลุ่มยิ้ม
 
1. นางสาวดวงกมล  เหล็งบำรุง
2. นางสาววรรณนิภา  ฉิมพลี
 
501 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กชายวรพล  สอนดี
2. เด็กชายสาธิต  สุขประเสริฐ
 
1. นางสาวดวงกมล  เหล็งบำรุง
2. นางยลพิชา  ไวคำนึง
 
502 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กชายจี้  -
2. เด็กชายสิทธิพล  จั่นเอี่ยม
 
1. นางสาวดวงกมล  เหล็งบำรุง
2. นางบรรจง  เพ็งวัน
 
503 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาแหลม    
504 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 88.3 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กหญิงเอกนรี  สวัสดิ์ชโลบลกุล
 
1. นางสาวช่อทิพย์  บุญไสว
 
505 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กหญิงธวัลหทัย  ฉ่ำเกตุ
2. เด็กชายพันธิวา  พูลเงิน
3. เด็กหญิงรัชนีกร  ใจยั่งยืน
4. เด็กชายสิทธิชัย  ชูจันทร์
5. เด็กหญิงหทัยรัตน์  ตันสุริยา
6. เด็กหญิงเปมิกา  รักอู่
 
1. นายพินิตย์  เพ็งวัน
2. นางลัดดา  สมบูรณ์
3. นางสุภาวรรณ  ศรีสุขใส
 
506 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. นายชัยวัฒน์  ลำไยพงศธร
2. นายพูนทรัพย์  ช้างป่าดี
3. นายวรวุฒิ  คำนึงกิจ
4. นายอภินันท์  มูลมาตร
5. เด็กชายอัสนี  ศรีชาวนา
6. นายอุดร  งามยิ่ง
7. เด็กชายเกียรติศักดิ์  สร้อยบุญศรี
 
1. นายปภณ  ผิวทองงาม
2. นายพินิตย์  เพ็งวัน
3. นางสาวไพรินทร์  ต๋าคำ
 
507 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. นางสาวจารุภา  ประทุมทอง
2. เด็กหญิงจิราพร  สระทองใจ
3. เด็กหญิงปราณี  จันทร์สวยดี
4. นางสาวศุภมิตรา  ชาวนาโก่น
5. นางสาวสุณิศา  แก้วสระแสน
 
1. นางสาววรรณนิภา  ฉิมพลี
2. นางสาวไพรินทร์  ต๋าคำ
 
508 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กชายปกรณ์  สวัสดี
2. เด็กชายพิทวัส  ชาวนาโก่น
3. เด็กชายวรวุฒิ  เกลียวกัน
 
1. นางสาวช่อทิพย์  บุญไสว
2. นางสาวสุภาพร  มีอาษา
 
509 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กชายวัฒนา  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางกรวิกา  ทิพย์ประดิษฐ์
 
510 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  เหมือนศรี
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  เหมือนจั่น
3. เด็กหญิงชุติมา  ชาศรี
4. เด็กหญิงนฤมล  สุดใจ
5. เด็กหญิงพรชิตา  อ่อนบุญธรรม
6. เด็กหญิงสุกษมา  สุขเกษม
7. เด็กหญิงสุขุมา  จันทร์สะอาด
8. เด็กหญิงอังสุมาลี  รู้ระวัง
9. เด็กหญิงอินทิรา  ปราบบำรุง
10. เด็กหญิงเกตุวลิน  ล้ำเลิศ
 
1. นางดวงจันทร์  ประเสริฐบุญมี
2. นางบุบผา  บุญพูล
3. นางสาวปัทมา  สายสอาด
4. นางอัญชลี  ปลาบู่ทอง
 
511 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 85 ทอง 10 โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กหญิงชุติมา   ชาศรี
2. เด็กหญิงณปภา  ศรีสวัสดิ์
3. เด็กหญิงศศิวรรณ  แพรต่วน
 
1. นางบุบผา  บุญพูล
2. นางอัญชลี  ปลาบู่ทอง
 
512 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กชายมานิต  สุทธิรัตน์
2. เด็กชายไมตรี  สุทธิรัตน์
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  เส็งดอนไพร
2. นางสาวเพ็ญณี  ทำบุญ
 
513 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กหญิงจิรภัทร  จารุวัฒน์มนตรี
2. เด็กหญิงนริศรา   สุภิมล
3. เด็กหญิงปณิตา   รู้ระวัง
 
1. นางกรวิกา  ทิพย์ประดิษฐ์
2. นางอัญชลี  ปลาบู่ทอง
 
514 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 85.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  เห็นประเสริฐ
 
1. นางสาวเพ็ญณี  ทำบุญ
 
515 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กชายศิริชัย  มาคุ้ม
 
1. นางบุบผา  บุญพูล
 
516 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กชายอภิชาติ  ม่วงพลาย
 
1. นางแสงจันทร์  ธิปะ
 
517 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กหญิงจิดาภา  บุญมี
2. เด็กชายภานุพงศ์  พันธ์พุฒ
 
1. นางสาวเพ็ญณี  ทำบุญ
2. นางแสงจันทร์  ธิปะ
 
518 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กชายกัมพล  เหมือนอ้อย
2. เด็กชายชินวัช  สามสวนแก้ว
3. เด็กชายศุภกร  ตันติแก้วประโยชน์
 
1. นายอภิชัย  เหมือนอ้อย
2. นางอัญชลี  ปลาบู่ทอง
 
519 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 87 ทอง 10 โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กชายอำนาจ  บุตรพุ่ม
 
1. นางบุบผา  บุญพูล
 
520 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งไหม 1. เด็กชายนิติภูมิ  พูลสวัสดิ์
2. เด็กหญิงวาศินี  อุ่นใจ
 
1. นางสาวบุญหนุน  ซาเสน
2. นางอัญชัน  มาตรวิจิตร
 
521 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งไหม 1. เด็กชายณพวิชญ์  สกุลมา
2. เด็กหญิงแพรวพรรณ  ปาลพันธ์
 
1. นางสาวบุญหนุน  ซาเสน
2. นางอัญชัน  มาตรวิจิตร
 
522 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 83.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งไหม 1. เด็กชายทัศน์พล  สายเพ็ชร
 
1. นางนฤพร  โพธิพันธุ์
 
523 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.67 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งไหม 1. เด็กหญิงนลพรรณ  กลมเกลียว
 
1. นางนฤพร  โพธิพันธุ์
 
524 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไร่เจริญ 1. เด็กชายกิตติพงศ์  สมท่า
2. เด็กหญิงดารุณี  บุปผา
3. เด็กหญิงปนัดดา  คำคุ้ม
4. เด็กหญิงพรนภา  ดวงทอง
5. เด็กชายวรพล  คำพิมพ์
 
1. นางสาวเพ็ญแข  ศรีวิจิตร
2. นางสาวเมธินี  บรรเทิงจิตต์
 
525 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านไร่เจริญ 1. เด็กชายสุเมธ  จึงนอก
 
1. นางสาวพิลัยพร  ทิพยาลัย
 
526 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านไร่เจริญ 1. เด็กชายครรชิต  สุชีวผลิน
2. เด็กหญิงสุขกมล  กล้าหาญ
 
1. นางสาวจุฑาทิพย์  ทับประยูร
2. นางสาวพิลัยพร  ทิพยาลัย
 
527 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านไร่เจริญ 1. เด็กชายต้น  -
2. เด็กหญิงอรยา  กลัดตลาด
 
1. นางสาวธิดา  บู่สามสาย
2. นางสาวพิลัยพร  ทิพยาลัย
 
528 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านไร่เจริญ 1. เด็กชายชูชาติ  แดงกันรัน
2. เด็กชายต้น  -
3. เด็กหญิงนิศารัตน์  โพธิ์ไพจิตร
4. เด็กชายบัณฑิต  พรมพิทักษ์
5. เด็กหญิงปนัดดา  คำคุ้ม
6. เด็กชายปูปู  -
7. เด็กชายภักดี  แสงทอง
8. เด็กหญิงภาวิดา  เลิศสุริยกาญจน์
9. เด็กหญิงมิมิ  -
10. เด็กชายวรพล  คำพิมพ์
11. เด็กหญิงอรยา  กลัดตลาด
12. เด็กหญิงเสาวนีย์  วรรธนผลากูร
 
1. นางสาวธิดา  บู่สามสาย
2. นางสาวพิลัยพร  ทิพยาลัย
3. นางวาสนา  โพธิ์ทอง
4. นางสาวเพ็ญแข  ศรีวิจิตร
5. นางสาวเมธินี  บรรเทิงจิตต์
 
529 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนประชาพัฒนา 1. เด็กหญิงชฎาพร  ชาวบ้านกร่าง
 
1. นางอิงครัตน์  ท่าน้ำตื้น
 
530 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนประชาพัฒนา 1. เด็กหญิงภารดี  กลิ่นธูป
 
1. นายเชษฐ์  รักกลาง
 
531 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82.98 ทอง 11 โรงเรียนประชาพัฒนา 1. เด็กชายพีรยุทธ์  โพธิ์ทองคำ
 
1. นายสมชาย  พรามสุภา
 
532 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงนพภาพร  โพธิ์ศรีทอง
 
1. นางภาวนา  สังข์กลมเกลี้ยง
 
533 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง 8 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  แซ่จิว
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ศรีสิงห์
 
534 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ชาวบ้านกร่าง
2. เด็กหญิงปิ่นแก้ว  แซ่ตัน
 
1. นางภาวนา  สังข์กลมเกลี้ยง
 
535 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายณัฐพล  บุญตา
 
1. นางสาวนิสา  ศรีสารากร
 
536 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงเกวลี  เรืองศรี
 
1. นางสาวรจนา   อินทร์นาง
 
537 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายนิรุช  คงมา
2. เด็กหญิงศศิวิมล  ฟ้าเฟื่องวิทยากุล
3. เด็กหญิงหทัยชนก  เสียงเจริญ
 
1. นางสาวรจนา  อินทร์นาง
2. นางสุนันทา  กาญจนภิญพงศ์
 
538 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงธิดาพร  โพธิ์ทอง
2. เด็กหญิงศรัณยา  คชายุทธ
 
1. นางสาวรจนา  อินทร์นาง
2. นางสุนันทา  กาญจนภิญพงศ์
 
539 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงจุรีพร  ศรีอ่ำ
2. เด็กหญิงธนัดดา  สอนวิสัย
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ทับยาง
 
1. นายวัฒนา  กาญจนบูรพา
2. นางอุบลภา  กาญจนบูรพา
 
540 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายกฤษฎา  ล้อมสินทรัพย์
2. เด็กชายอนุพันธ์   แก้วจันทร์
3. เด็กหญิงอัญมณี   จิตนิยม
 
1. นายวัฒนา  กาญจนบูรพา
2. นางอุบลภา  กาญจนบูรพา
 
541 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงฐิติพร  อารีจันทวัฒน์
2. เด็กหญิงปริชญา  เมฆฉาย
3. เด็กชายอภิวัฒน์  ยอยรู้รอบ
 
1. นายวัฒนา  กาญจนบูรพา
2. นางอุบลภา  กาญจนบูรพา
 
542 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายณัฐวัฒน์   แสงทอง
2. เด็กชายสิทธิพล  สุขสมัย
3. เด็กชายเวลุวัฒน์  สินปาน
 
1. นายวัฒนา  กาญจนบูรพา
2. นางอุบลภา  กาญจนบูรพา
 
543 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายธนชัช  โพธิชา
2. เด็กชายราเชน  ดอนทองแดง
 
1. นายวัฒนา  กาญจนบูรพา
 
544 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  บุญทิม
2. เด็กชายกฤษดา  คูหา
3. เด็กชายกวีพงศ์   สะสม
4. เด็กหญิงชไมพร  สาหร่ายสำโรง
5. เด็กชายณัฐพล  รุ่งกิตติศักดิ์
6. เด็กหญิงนันธิดา  ชำนาญเรือ
7. เด็กชายบุรพร  นุชกระแส
8. เด็กชายภานุพงษ์  จันทร์สวัสดิ์
9. เด็กหญิงวิภาดา  เทียนไชย
10. เด็กชายวุฒิชัย  คล่องคณิตสรณ์
11. เด็กชายสราวุธ  ถิ่นโพธิ์วงศ์
12. เด็กชายสาธิต  เนาวกิติเวทย์
13. เด็กชายสิทธิโชติ  ศิริประสาท
14. เด็กหญิงอาภัสรา  สิงขรรักษ์
15. เด็กชายเจตฎาพร  หมอยาดี
16. เด็กชายเอกนรินทร์  ชูสี
17. เด็กหญิงแก้วตา  แย้มศักดิ์
 
1. นายวิชาญ  แก้วนุช
2. นางวิไล  ศรีสุข
3. นายสุวรรณ  หงษ์เวียงจันทร์
4. นายอำนาจ  เปรมปรีดิ์
5. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
545 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 91.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงณัฐฑริกา  ขวัญเล็ก
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
 
546 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 96.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงอัญชลี  ปานนิล
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
 
547 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงกฤติยาภรณ์  ม่วงเพชร
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
 
548 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 93.4 ทอง 4 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายปองภพ  ขวัญเพชร
2. เด็กหญิงวิญาดา  ธรรมมา
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
2. นางสาวเยาวพร  ใจตรง
 
549 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายปณิธาน  ประสพสุข
2. เด็กหญิงรวินทร์นิภา  เข็มชู
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
2. นายสุวรรณ  หงษ์เวียงจันทร์
 
550 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 96.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ต่อแก้ว
2. เด็กชายยศพนธ์  แจ้งพุมมา
 
1. นางวิไล  ศรีสุข
2. นายสุวรรณ  หงษ์เวียงจันทร์
 
551 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงณัฎฐธิดา  คล่องคณิตสรณ์
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ใจซื่อ
3. เด็กหญิงพิมพ์เพชร  สรงกระสินธุ์
4. เด็กหญิงมาลินี  ตาลเพชร
5. เด็กหญิงยุพาวรรณ  ดอกระกำ
6. เด็กหญิงวรรณา  การะวิง
7. เด็กหญิงวรางคณา  อินตรา
8. เด็กหญิงวริศรา  พันธ์เสือ
9. เด็กหญิงวิภาภรณ์  รุ่งศิริมงคลชัย
10. เด็กหญิงวิวาพร  อ่อนละออ
11. เด็กชายสุชาติ   ถิ่นจอหอ
12. เด็กหญิงสุพรรษา  อาจคงหาญ
13. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ประพฤติธรรม
14. เด็กหญิงเกษรา  ทองเหลือง
15. เด็กชายเขตกานต์  สีประเสริฐ
 
1. นายสรรชัย  วิบูลย์ชาติ
2. นางสาวเดือนนภา  ขำอรุณ
3. นางเพ็ญประภา  บุญศรี
4. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
552 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงกรองทอง  เทพอาสา
 
1. นางสาวคนึงนิตย์  สารสุวรรณ
 
553 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  ชำนาญเรือ
 
1. นางสาวคนึงนิตย์  สารสุวรรณ
 
554 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงทอรุ้ง  ทองสร้อย
 
1. นางสาวคนึงนิตย์  สารสุวรรณ
 
555 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายปกรณ์   มากาเรือน
 
1. นางสาวคนึงนิตย์   สารสุวรรณ
 
556 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงวิสา  ธนะขว้าง
 
1. นางสาวคนึงนิตย์  สารสุวรรณ
 
557 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายนรชน  ศรีบัวสด
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  แผ่นใหญ่
3. เด็กชายวิรุฬห์  ภาคนภา
 
1. นายนิทัศน์  เชียงทอง
2. นางผ่องพรรณ  เตชรัตนวรกุล
 
558 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายสุทธิพงศ์  สายสมร
 
1. นางสาวสาหร่าย  วงษ์ทองดี
 
559 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงชลธิชา  ประสิทธิ์นอก
 
1. นางสาวสาหร่าย  วงษ์ทองดี
 
560 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงสุทธิลักษณ์  ยอดแก้ว
 
1. นางสาวสาหร่าย  วงษ์ทองดี
 
561 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงสุพัตรา  สุขเสริม
 
1. นางสาวสาหร่าย  วงษ์ทองดี
 
562 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงชไมพร  ธรรมมา
2. เด็กชายพีรศักดิ์  แซ่ตัน
 
1. นางสาวจินตนา  จุงใจ
2. นางณัฐตาภรณ์  ศักดี
 
563 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 88.66 ทอง 5 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายฉัตรมงคล  บุตรอ่วม
2. เด็กชายชยุติพงศ์  นิลโสภา
3. เด็กชายภานุสรณ์  บุตรอ่วม
 
1. นางสาวจินตนา  จุงใจ
2. นายสรรชัย  วิบูลย์ชาติ
 
564 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87.33 ทอง 5 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายวัชรินทร์  จำปานิล
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ดึนขุนทด
3. เด็กหญิงโชติเนตร  แซ่เซ็ง
 
1. นางสาวจินตนา  จุงใจ
2. นายสรรชัย  วิบูลย์ชาติ
 
565 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงณัฐนุช  ชัยกิจการ
2. เด็กหญิงลลิดา  ลานนท์
3. เด็กหญิงอรทัย  สิงขรรักษ์
 
1. นางพูนศรี  ชมภูพันธ์
2. นายอำนาจ  เปรมปรีดิ์
 
566 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายพิริยะ  บัวปาย
2. เด็กชายภูธเนศ  พลเสน
3. เด็กชายเชิดพงษ์  บุญตา
 
1. นางสาวจินตนา  จุงใจ
2. นางพูนศรี  ชมภูพันธ์
 
567 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงอภิญญา  ดึนขุนทด
2. เด็กหญิงอมลณัฐ  อินทะฤทธิ์
3. เด็กหญิงอุษา  คงสุขี
 
1. นางจำนงค์  สุขกลิ่น
2. นายสรรชัย  วิบูลย์ชาติ
 
568 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 80.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงกนกพร  ทับทิมทอง
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  พุ่มสงวน
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  น้อยสุภาพ
 
1. นายสรรชัย  วิบูลย์ชาติ
2. นายอำนาจ  เปรมปรีดิ์
 
569 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายธัชพล  ขันนาค
2. เด็กชายศุภัทรชัย  กี่สุ้น
 
1. นางสาวจินตนา  จุงใจ
2. นางณัฐตาภรณ์  ศักดี
 
570 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า)    
571 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายกิตติพงษ์  จันทร์โคตร
 
1. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
572 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 82.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงนฤมลฐินี  สุขสมัย
 
1. นางสุภาพร  พูลเพิ่ม
 
573 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 92.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงสุพรรษา  เหมือนตัด
 
1. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
574 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงมิ่งมาตา  โกดี
 
1. นางเพ็ญประภา  บุญศรี
 
575 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 85.3 ทอง 5 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายพิชยากร  ทองเชื้อ
 
1. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
576 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายสิทธิพล  สุวรรณประเสริฐ
 
1. นางเพ็ญประภา  บุญศรี
 
577 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 81.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายธนดล   ชดช้อย
2. เด็กชายธีรภัทร์  กัณหา
3. เด็กหญิงรภัสศา  สีน้ำเงิน
4. เด็กหญิงอารีรัตน์  เชี่ยงหลิว
5. เด็กหญิงเบญจพร  อินจำปา
 
1. นางเพ็ญประภา  บุญศรี
2. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
578 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายก้องภพ  หม้อทิพย์
2. เด็กหญิงพรรณปพร  นันทอินทร์
3. เด็กหญิงพลอยพรรณ  กองจำปา
4. เด็กหญิงฤทัยทิพย์  ชำนาญเรือ
5. เด็กชายวิวัฒน์  มะละทองคำ
6. เด็กหญิงแพรวพลอย  เมืองมนต์
 
1. นายสุนทร  พูลเพิ่ม
2. นางสาวสุนันทา  พร้าวตะคุ
 
579 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงกรกนก  เมฆฉาย
 
1. นางสาวเดือนนภา  ขำอรุณ
 
580 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 92 ทอง 7 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  แก้วดี
2. เด็กหญิงอทิตยา  เทพอาสา
3. เด็กหญิงอ้อมดาว  นานกระโทก
 
1. นางวารุณี  สุวะจันทร์
2. นางสาวสิริธนา  กลิ่นสุขหอม
 
581 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 4 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงรุจิรดา  เที่ยงแท้
2. เด็กหญิงอรพรรณ  ดุจคงหาญ
3. เด็กหญิงเกวลี  รอดภัย
 
1. นางสาวณัฐฐา  สังข์ศิลปชัย
2. นางสาวสุวรรณี  ศรีแก้ว
 
582 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 82.33 ทอง 7 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ทองคงอ่วม
 
1. นางสาวอัญศุธรณ์   หนูทอง
 
583 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กหญิงภัทรดา  ปทุมสูติ
2. เด็กชายโยธิน  พรมแดง
 
1. นางสาวอัญศุธรณ์  หนูทอง
 
584 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายจาตุรงค์  เฟื่องฟู
2. เด็กหญิงสิริพิชญ์  พึ่งฤกษ์ดี
 
1. นางสาวอัญศุธรณ์   หนูทอง
 
585 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 80.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กหญิงชัญญา  ปานลอยวงค์
2. เด็กหญิงณัฎฐณิช  รักแสง
3. เด็กชายสิริวิชา  ชาวสวน
 
1. นางสาวยุวันดา  วงษ์สอาด
2. นางสาวสมิหรา  ประเสริฐลาภ
 
586 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายบุญยเกียรติ   แซ่จัง
2. เด็กชายสิริชัย   ศรีคำแหง
 
1. นายธนพัฒน์    เติดพัน
2. นางสาวยุวันดา   วงษ์สอาด
 
587 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายกฤษฎา   ทาโบราณ
2. เด็กชายเกรียงศักดิ์   อ่ำพุทรา
 
1. นายธนพัฒน์   เติดพัน
2. นางสาวยุวันดา   วงษ์สอาด
 
588 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กหญิงกาญจรี  แสงอาทิตย์
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  ขุนราช
3. เด็กหญิงน้ำฝน  มูลสุวรรณ
4. เด็กหญิงศิริลักษณ์  นิ่มสา
5. เด็กหญิงสริณญา  ศรีอยู่
 
1. นางสาวสุภาพร  บุญมาก
 
589 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง 6 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายกิตติพงษ์  แซ่จัง
2. เด็กชายนพดล  แก่นวงษ์
3. เด็กชายอนุวัฒน์  บัวทอง
 
1. นายคมสรร  วิเศษสิงห์
2. นายสัญญา  ชูศรีจันทร์
 
590 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 85 ทอง 7 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กหญิงรุจณิชา  แสนชู
2. เด็กหญิงศิริภัสสร  เปี่ยมน้อย
3. เด็กหญิงอัยรินทร์  สมุติรัมย์
 
1. นางสาวรพีนภัส  ยศธนะเพิ่มพูน
 
591 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 8 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายทักษิณ  เกษประทุม
2. เด็กชายนวัช  รุ่งสว่าง
3. เด็กชายสุรศักดิ์  สายเมือง
 
1. นางสาวรพีนภัส  ยศธนะเพิ่มพูน
 
592 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 81.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายเสกสรร  แผนสมบูรณ์
 
1. นายวีระพันธ์  แซ่จึง
 
593 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 81.67 ทอง 4 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายวิรุณศักดิ์  จะปูง
 
1. นายวีระพันธ์  แซ่จึง
 
594 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 82.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายภานุวัฒน์  พยาบาล
 
1. นายวีระพันธ์  แซ่จึง
 
595 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 85 ทอง 10 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายพัชรพล  อิ่มทอง
2. เด็กหญิงสุธิดา  จันทรา
3. เด็กหญิงสุวนันท์  ขุนราช
 
1. นางสายชล  ธนบูรณ์รุ่งโรจน์
 
596 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 83 ทอง 11 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายธิติ  ขำซ้าย
2. เด็กชายนนทวัช  ระเวกโฉม
3. เด็กชายพิรัชย์  รักแสง
 
1. นางสายชล  ธนบูรณ์รุ่งโรจน์
 
597 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายดำเกิง  มะลิคง
2. เด็กหญิงนพมาศ  สายเมือง
 
1. นางสาวอนัญญา  เติดพัน
 
598 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม    
599 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กหญิงวธูสิริ  เขียวชะอุ่ม
 
1. นางสาวนุชดา  กวนหลวง
 
600 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 92.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กหญิงวิชญาพร  มูลสุพรรณ
 
1. นางสาวนุชดา  กวนหลวง
 
601 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 92 ทอง 5 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กหญิงวราลักษณ์  โรจน์บุญถึง
 
1. นางสาววิมลพรรณ  ผลเกิด
 
602 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวังเขาแก้ว(หงำอุปถัมภ์) 1. เด็กชายณัฏดนัย  เซี่ยงเท่น
2. เด็กหญิงอภิชญา  ศุภวัชรโยธิน
3. เด็กหญิงอภิษฎา  บุญชู
 
1. นางสิริพร  วิเชียรโชติ
2. นางอัมพร  เอ็นดูรัศมี
 
603 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวังเขาแก้ว(หงำอุปถัมภ์) 1. เด็กชายณรงค์ชัย  พุทธาวันดี
2. เด็กชายนัธพงษ์  กระต่ายทอง
3. เด็กหญิงปู  รักไทย
4. เด็กหญิงพิชญ์สินี  บุญชู
5. เด็กชายอดิศร  ศุภวัชรโยธิน
 
1. นางพรรชุรี  จิตต์ภักดีพงศ์
2. นางอัมพร  เอ็นดูรัศมี
 
604 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 81.5 ทอง 5 โรงเรียนวังเขาแก้ว(หงำอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกาญจนา   ปะติสา
2. เด็กหญิงนิภาพร  เลาสิน
3. เด็กหญิงมาลีวรรณ  นาคะ
 
1. นางพรรชุรี  จิตต์ภักดีพงศ์
2. นางระเบียบ  แสงสุริยาอุทัย
 
605 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 90 ทอง 4 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงพรรณิภา  นาคแท้
 
1. นางนาตยา  เชิดสูงเนิน
 
606 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 82.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงถนอมวรรณ  เซี่ยงผุง
2. เด็กชายสายชล  ศรีโพธิ์งาม
3. เด็กหญิงสุภาพร  นุรักษ์
 
1. นางณัฐชา  จันทมัด
2. นายพรชัย  ชุ่มชื่น
 
607 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 96.64 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  สิงสุขา
 
1. นางพรพิมล  เหมือนริด
 
608 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 6 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายชิตวัน  หรีหร่อง
2. เด็กหญิงสิริมา  กล้าสืบการ
 
1. นางพรพิมล  เหมือนริด
2. นางพรรณี  พันเดช
 
609 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 92.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงนันธมน  อิ่มอาบ
2. เด็กชายนิธิ  เซ็นสม
 
1. นางพรพิมล  เหมือนริด
2. นางพรรณี  พันเดช
 
610 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงกัญชลิกา  แสนสอน
2. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  นุรักษ์
3. เด็กหญิงชฏาพร  ท้าวเครือ
4. เด็กหญิงชมพูนุช  บุญยินดี
5. เด็กหญิงชลธิชา  เหมือนมิ่ง
6. เด็กหญิงดุจฤดี  เปี่ยมท่าน
7. เด็กหญิงทัชนิดา  เอี่ยมอาจ
8. เด็กหญิงทัศพร  แป้นทอง
9. เด็กหญิงนริศรา  เพชรทอง
10. เด็กชายภูรินทร์  เทียนทอง
11. เด็กหญิงลลิตา  อยู่แก้ว
12. เด็กหญิงศศิประภา  ม่วงทัด
13. เด็กหญิงศศิวิมล  ปลื้มสุด
14. เด็กหญิงสุพรรษา  พูลสวัสดิ์
15. เด็กหญิงเนตรนภา  ปกสันเทียะ
 
1. นายพรชัย  ชุ่มชื่น
2. นายภูวนาท  แจ้งทอง
3. นางสาววิภาวรรณ  สมสมัย
4. นางเบญจมาพร  กิจสมชีพ
 
611 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายภูชิสส์  พันธ์มัฆวาฬ
2. เด็กชายสันเพชร  ประพฤติธรรม
3. เด็กชายอภิรักษ์  พยอมอำพันธ์
 
1. นางจินดา  มะลิทอง
2. นางพรพิมล  เหมือนริด
 
612 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 87 ทอง 5 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงจิรพรรณ  ชีพนุรักษ์
2. เด็กหญิงชลิตา  รู้ระวัง
3. เด็กหญิงวศินี  อัมรี
 
1. นางสาวคนึงนิจ  เขียวแก้ว
2. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
613 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงนริศรา   เหมือนมิ่ง
2. เด็กหญิงมลิวัลย์  ด้วงต้อย
 
1. นายพรชัย  ชุ่มชื่น
2. นางพรพิมล  เหมือนริด
 
614 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 80 ทอง 8 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายนครินทร์  เหมือนอินทร์
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
615 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงอรอุมา  กล้าสืบการ
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
616 ศิลปะ ซอด้วง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงวริศรา  พรหมมา
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
617 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  วิเศษสิงห์
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
618 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงวัลลภา  สอนใจ
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
619 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงสารินี  พึ่งกุล
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
620 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายทรงพล  อยู่มั่น
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
621 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.01 ทอง 11 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงสิริมา  สิงสุขา
 
1. นายพรชัย  ชุ่มชื่น
 
622 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงอภัสรา  อินทร์ประเสริฐ
 
1. นางพรรณี  พันเดช
 
623 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.3 ทอง 8 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงดวงใจ  มากรด
 
1. ส.ต.อ.ฐิติวัชร์   สีทองเพีย
 
624 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  แสงวรรณ์
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  ดอกไม้เพ็ญ
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ชีพนุรัตน์
 
1. นางนาตยา  เชิดสูงเนิน
2. นางพรทิพา  คงอยู่
 
625 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายชัชชัย  ฟักขำ
2. เด็กชายชิษณุพงศ์  หรีหร่อง
3. เด็กชายฐิติโชติ  จิตนิยม
4. เด็กชายบรรณสรณ์  คล้ายมี
5. เด็กชายเจิมศักดิ์  แสวงคำ
6. เด็กหญิงแพรวา  พึ่งกุล
 
1. นางจินดา  มะลิทอง
2. นายบัญชา  ตะเพียนทอง
3. นางอรอริยา  คงอินทร์
 
626 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  คล้ายเจ๊ก
2. เด็กหญิงนุชจิเนตร  สุวะศรี
3. เด็กหญิงพิมลวรรณ  เขียนโลกา
 
1. นางนาตยา  เชิดสูงเนิน
2. นางพรรณี  ชูแก้ว
 
627 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 91 ทอง 8 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงจิตรสินี  สุกใส
2. เด็กชายพรพิพัฒน์  ปานเปีย
3. เด็กหญิงเปรมจิตร  แก้วกล่ำ
 
1. นางสาววิภาวรรณ  สมสมัย
2. นางเบญจมาพร  กิจสมชีพ
 
628 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89 ทอง 5 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  อาจเอื้อม
2. เด็กหญิงธัญชนก  เพ็ชรกุล
3. เด็กหญิงอาภาสิริ  กลิ่นประทุม
 
1. นางสาวคนึงนิจ  เขียวแก้ว
2. นางเบญจมาพร  กิจสมชีพ
 
629 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหนองไม้เอื้อย 1. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา  รักษี
 
1. นายเวนิส  ศรีสมบูรณ์
 
630 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองไม้เอื้อย 1. เด็กชายชัชวาลย์  คล้ายเจ็ก
2. เด็กชายธนพล  สังข์เกิด
3. เด็กชายสุขสันต์  วงษ์ษา
 
1. นายสุชาติ  ประเสริฐลาภ
 
631 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหนองไม้เอื้อย 1. เด็กหญิงจตุพร  ศรีทำบุญ
2. เด็กหญิงรัตนากร  กิ่งทัพหลวง
3. เด็กหญิงรัตนากร  นาคแท้
 
1. นางเกยูร  พฤฑฒิกุล
 
632 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองไม้เอื้อย 1. เด็กชายสันติภาพ  คล้ายเจ็ก
 
1. นายเวนิส  ศรีสมบูรณ์
 
633 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 81.67 ทอง 9 โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กหญิงบุษยมาศ  เรืองรัมย์
 
1. นายวิทยา  สุทธิไส
 
634 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 80.65 ทอง 12 โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กชายโชคชัย  ชอพะยอม
 
1. นายวิทยา  สุทธไส
 
635 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง 12 โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กชายณัฐพล  โพธิพงษ์
2. เด็กหญิงนิราวรรณ  ศรนุวัตร
 
1. นางสาวมาลัย  เชียงวิราฑา
 
636 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กหญิงวนิดา  ทองย่อย
2. เด็กหญิงสุดาพร  ชาวลุ่มบัว
 
1. นายณรงค์ศักดิ์  สมประโคน
2. นางสาวสุทธิวรรณ  นาครำพา
 
637 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 84.67 ทอง 6 โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กหญิงเพ็ชรรัตน์  บุญเกิด
 
1. นางสาวนัยน์ปพร  ลิ้มฮู่จั๊ว
 
638 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  แสงดิษฐ์
2. เด็กชายจารุกิตต์  ล้อมวงษ์
3. เด็กชายนพดล  ดอกพุดซ้อน
4. เด็กชายวิชญะ  สว่างศรี
5. เด็กหญิงสิริลักษณ์  ครุทธา
6. เด็กหญิงเฟื่องฟ้า  แสงดิษฐ์
 
1. นายปรีชา  ไกรตะนะ
2. นายวิทยา  สุุทธิไส
3. นายสนาม  ทาเอื้อ
 
639 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ 1. เด็กชายชัยนันท์  ชาวตะก้อง
 
1. นางมณี  สุขเข
 
640 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ 1. เด็กหญิงจิรดา  น้ำใจดี
2. เด็กหญิงเกวลิน  มาลัย
 
1. นางสาวนภา  พุ่มพันธ์วงศ์
2. นางอำคา  ดวงจันทร์
 
641 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ 1. เด็กหญิงชุตาภา  สีหรั่ง
 
1. นางอำคา  ดวงจันทร์
 
642 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 94 ทอง 5 โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ 1. เด็กชายธีรพล  ฉิมทอง
2. เด็กชายประเสริฐ  โพธิ์ทอง
3. เด็กชายศักดา  พุ่มพันธ์วงศ์
 
1. นางสาวพิรดา  สุขสมกิจ
2. นายสงกรานต์  แก้วคง
 
643 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ 1. เด็กหญิงปาลินี  จินดี
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ลักนาลาว
 
1. นางมณี  สุขเข
2. นางละม่อม  แจ้งโพธิ์
 
644 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85.98 ทอง 4 โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ 1. เด็กชายนพดล  กันโอภาส
2. เด็กชายวัชระ  แดงดี
 
1. นางละม่อม  แจ้งโพธิ์
2. นางอำคา  ดวงจันทร์
 
645 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ 1. เด็กหญิงธนพร  โพธิ์ทอง
 
1. นางละม่อม  แจ้งโพธิ์
 
646 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88.66 ทอง 4 โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ 1. เด็กหญิงกมลชนก  พรหมชนะ
 
1. นางละม่อม  แจ้งโพธิ์
 
647 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 82.68 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงวัชรินทร์  เอี่ยมแสง
 
1. นางพิสมัย  สุคนธมณี
 
648 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ผิวเผือก
2. เด็กชายวรวุฒิ  สืบใหม่
 
1. นางจันทรา  ช่างปรีชา
2. นางนันทิยา  สนพราย
 
649 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงกษมา  พันธ์พวง
 
1. นางสาวโสภิต  สุกุลธนาศร
 
650 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83.78 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงธนัชชา  โสมนัส
2. เด็กหญิงนัยนา  เปรมดอนไพร
3. เด็กหญิงบัญฑิตา  ศรีนวล
4. เด็กหญิงสุนทรีลักษณ์  สุวรรณ์
5. เด็กหญิงเจมี่  กาวิละ
 
1. นางสาวกมลชนก  ชินโพธิ์คลัง
2. นายอำนาจ  โตงาม
 
651 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.65 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงชุติมณฑน์  คูณหงษ์
 
1. นางสุนิดา  ง่วนสำอางค์
 
652 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 94.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กชายบุรพล  พาแสง
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ศรัทธาผล
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
2. นางวาสนา  คำภา
 
653 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงจันทกานต์  คำมี
2. เด็กชายธเนศ  จู่จ่าย
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
2. นางวาสนา  คำภา
 
654 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  สืบแจ้ง
2. เด็กหญิงกานต์มณี  วงษ์ไม่น้อย
3. เด็กชายณัฐพล  อุ่นศรี
4. เด็กหญิงนฤมล  เจริญศิลป์
5. เด็กหญิงลลิตา  เชื้ออยู่
6. เด็กหญิงสุพรรณี  วงษ์ขวัญเมือง
7. เด็กหญิงสุภัสสรา  หงส์ทอง
8. เด็กหญิงสุภาพร  เหมือนคล้าย
9. เด็กหญิงอุบลวรรณ  แสนสนุก
10. เด็กหญิงเมทนี  ฉิมพาลี
 
1. นางสาวกมลชนก  ชินโพธิ์คลัง
2. นางชุติปภา  ลิ้นจี่
3. นายประสิทธิ์  ตัวมูล
 
655 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงณัฐมล  อ่อนด้วง
2. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ธรรมสาลี
 
1. นายชาญชัย  การุณ
2. นายอนิรุธ  แสงสว่าง
 
656 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงภัททิยา  คำภา
 
1. นายอำนาจ  โตงาม
 
657 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงธมนวรรณ  สะสม
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
 
658 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กชายพิศุทธิ์  สะสม
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
 
659 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89.63 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงณัฐวดี  สุขเกษม
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
 
660 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ออมสิน
2. เด็กหญิงกนิษฐา  มาลัย
3. เด็กชายชาญชล  โมเล็ก
4. เด็กหญิงณัฐชา  เกตหอม
5. เด็กชายธนพัฒน์  ละว้า
6. เด็กชายธนากร  บำรุงพฤกษ์
7. เด็กหญิงธิติยา  บัวเบิก
8. เด็กหญิงนิรมล  เจริญสุข
9. เด็กชายภคนันท์  เส็งประสิทธิ์
10. เด็กชายเจษฎา  สุดหล้า
 
1. นางวรรณดี  ธนะสมบูรณ์
2. นางสมบัตร  สืบศักดิ์
3. นางเบญจา  วงษ์กฤษ
 
661 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 92 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กชายพีรพล  กุลทองวัฒนา
2. เด็กชายสมชาย  ชาวสวนงาม
3. เด็กชายเทวฤทธิ์  ตาโท
 
1. นางสมบัตร  สืบศักดิ์
2. นายสุจินต์  สุคนธมณี
 
662 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กชายกำจร  ใคร่ครวญ
2. เด็กชายจีรศักดิ์  เจริญสุข
3. เด็กชายวุฒินันท์  อ่อนด้วง
 
1. นางชวลี  ตำนานจิตร์
2. นางพิสมัย  สุคนธมณี
 
663 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงนริศรา  ถาวร
2. เด็กหญิงผกากาญจน์  สำเภาทอง
3. เด็กหญิงพรชิตา  การะเกตุ
 
1. นางสาวณัฎธี  อาชีวมงคล
2. นางสาวอารีญา  ครึกเครือ
 
664 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  ศรีบุญเพ็ง
2. เด็กหญิงจิิตต์วรา  เชิงฉลาด
 
1. นางสาวจรรยาพร  สระทองขาว
2. นางเพ็ญเดือน  เหมือนเขียว
 
665 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 85.49 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กชายประสิทธิ์  แช่มโสภา
2. เด็กหญิงสุพัตรา  สืบเรือง
3. เด็กหญิงอรญา  กระต่ายทอง
 
1. นางสาวณัฎธี  อาชีวมงคล
2. นางสาวอารีญา  ครึกเครือ
 
666 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงฮาซีนะ  ปาทาน
 
1. นางเนตรา  ตระกูลราษฎร์
 
667 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กชายวิสสุต  ปานเพิ่่ม
2. เด็กหญิงศศิธร  ร่วมเงิน
 
1. นางพูลศรี  สายกระสินธุ์
2. นางภคมณ  สะอาดดี
 
668 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  แก้วเรือง
2. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  สิงห์บูรณา
3. เด็กหญิงไอริน  พรมมนตรี
 
1. นางญาดา  มณีนิล
2. นางลักษมี  เสือวงษ์
 
669 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กชายชาญชัย  ศรีอุทธา
2. เด็กชายพิชเยศ  แป้นเขียว
3. เด็กชายเอกภาพ  เขตขันธ์
 
1. นางสาวกฎพร  ไกรมงคลประชา
2. นางญาดา  มณีนิล
 
670 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กหญิงสุภิสรา  แตงนวลจันทร์
 
1. นางสาวิตรี  วงษ์สอาด
 
671 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กชายจักรพรรดิ  คุ้มภัย
2. เด็กหญิงจารุมน  บุญมาก
3. เด็กชายชัชชัย  แก้วเณร
4. เด็กหญิงฐิติมา  ม่วงพารา
5. เด็กชายทัตพงศ์  ขุนจันดี
6. เด็กชายทัตพงศ์  ขุนจันดี
7. เด็กหญิงธัญชนก  รักษี
8. เด็กหญิงธารทิพย์  อำพุดซา
9. เด็กชายปิยวัฒน์  แป้นเขียว
10. เด็กหญิงแพรพลอย  ครุฑฑากูล
 
1. นางสาวกฎพร  ไกรมงคลประชา
2. นางลักษมี  เสือวงษ์
3. นางวิภา  หมื่นบำรุง
 
672 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กหญิงอังศณา  อังกาบ
 
1. นางรัตติยา  ลิ้มมั่ง
 
673 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กชายก้าวไกล  กากะนิก
 
1. นางวิภา  หมื่นบำรุง
 
674 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กหญิงขวัญตา  รักษี
2. เด็กชายครรชิต  ประกอบธรรม
 
1. นางสาวกฎพร  ไกรมงคลประชา
2. นางกมลรัตน์  เทพเทียน
 
675 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81.33 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กชายธเนศ  ยอดเพ็ชร
 
1. นางลักษมี  เสือวงษ์
 
676 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กชายชญานิน  สวนสุวรรณ
 
1. นางสุมิตตา  อินนา
 
677 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. นางสาวภารดี  เอกปัชชา
2. นางสาววิจิตรา  แห้วเพ็ชร
 
1. นางอุสนีย์  พวงกุล
 
678 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. นายปวรุตม์  ปักษากนก
 
1. นางสาวกัญจน์ณัฏฐ์  สวัสดิ์เชิดวงษ์
 
679 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86.31 ทอง 9 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงทักษพร  โสไกร
 
1. นางสาวอัมพวัน  รอดผึ้ง
 
680 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงบุญญิสา  จันทร์ศรี
2. เด็กชายพีรวัส  พงษ์เขียว
 
1. นางสาวจริยา  ไชยศรีมาลย์
 
681 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 90.4 ทอง 10 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงชลธิชา  ใช่ประพันธ์กุล
2. เด็กชายธิตพล  ชาดำ
 
1. นางสาวจริยา  ไชยศรีมาลย์
 
682 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงกชกร  สุภาพ
2. เด็กหญิงณัฐมน  สุขเกษมฤทัย
3. เด็กหญิงปัณณสรณ์  เที่ยงธรรมรัตน์
4. เด็กหญิงพรรษนันท์  กาญจนศรีกุล
5. เด็กหญิงพิมพ์ประไพ  นาคทั่ง
6. เด็กหญิงรุ่งนภา  เหลาคำ
7. เด็กหญิงวริยาภรณ์  ว่องเรืองอาริยะ
8. เด็กหญิงสุทัตตา  เขียวอำพล
9. เด็กหญิงสุนิสา  อินทรทอง
10. เด็กหญิงอริสา  แก้วแดง
 
1. นางวารุณี  สุภาพ
 
683 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงวทันยา  นงลักษณ์
2. เด็กชายเนติธร  มะลิทอง
 
1. นายทินกร  มอญแช่มน้อย
 
684 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. นางสาวทิพปภา  ราชวงษ์
2. นางสาวพนิดา  กมลพบ
 
1. นายทินกร  มอญแช่มน้อย
 
685 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  เรียงหน่า
2. เด็กหญิงสุขฤทัย  วงษ์กรณ์
3. เด็กหญิงอนันตญา  เลิศบรรลือชัย
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
686 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงนันทิยา  จ่าอินทร์
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  เศวตการีย์
3. เด็กหญิงเกศมณี  ป้อมปลั่ง
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
687 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. นางสาวอินทุอร  พุ่มบางแก้ว
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
688 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 93.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงกาญจนรัตน์  แสงวงศ์
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
689 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 91.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กชายพัลลภ  สระทองล้วน
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
690 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กชายชัยรัตน์  จันทร์เสวก
2. เด็กชายศตวรรษ   มีบัว
3. เด็กชายอนุกิจ  รุ่งแจ้งดี
 
1. นางประภัสสร  บ่อสิน
 
691 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กชายปฐวี  สุขทองดี
2. เด็กหญิงวิชุดา  ลัดดากุล
3. เด็กหญิงศกุนตลา  เดชลอ
 
1. นางสาวสุมาลี  พุ่มมาลา
 
692 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงพัชลดา  พรพรมราช
 
1. นางอารี  เฉยศรีเพ็ชร
 
693 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. นายณัฐกิตติ์  กะมะราช
 
1. นางนารี  เฉยศรีเพ็ชร
 
694 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88.82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงมัณยาภา  ประกอบกิจ
 
1. นางนารี  เฉยศรีเพ็ชร
 
695 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงณัฐวรรณ  แพงศรี
 
1. นางนารี  เฉยศรีเพ็ชร
 
696 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงรัชนีกร  บุญอ่อน
2. เด็กหญิงหิรัญยา  โตคำ
 
1. นางสาวดิศราพร  ศรีนุช
2. นายไพรัช  ถิรภัทรพันธ์
 
697 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กชายฉัตรชัย  แสงภักดี
2. เด็กชายสุกฤษฎิ์  ศรีคำอ้าย
 
1. นางสาวดิศราพร  ศรีนุช
2. นายไพรัช  ถิรภัทรพันธ์
 
698 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง 9 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กชายดิศนุ  นิลบุตร
2. เด็กหญิงนีรนาท  พลเยี่ยม
3. เด็กชายวัชรากร  จำปาหอม
 
1. นางยุวดี  คำเรียง
 
699 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 89 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  วรปัตตา
2. เด็กชายวิชยุทธ  ชาดำ
 
1. นางสาวดิศราพร  ศรีนุช
2. นายไพรัช  ถิรภัทรพันธ์
 
700 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85.66 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงจันทนี  การุณ
2. เด็กชายปวริศ  สมใจเพ็ง
3. เด็กชายเจษฎา  อำภาวงษ์
 
1. นางประภัสสร  บ่อสิน
 
701 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงชฎาพร  โป้ยดี
2. เด็กหญิงศิริกานต์  ภูฆัง
 
1. นางสาวดิศราพร  ศรีนุช
2. นายไพรัช  ถิรภัทรพันธ์
 
702 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงพนิดา  ไชยพรม
2. เด็กหญิงวรรณนิสา  บุตรดี
 
1. นางสาวดิศราพร  ศรีนุช
2. นายไพรัช  ถิรภัทรพันธ์
 
703 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงธิดาวรรณ  ภพักตรจันทร์
 
1. นางสาวสุกัญญา  เฟื่องประเสริฐ
 
704 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 83.3 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงดุจเดือน  หยองอนุกูล
 
1. นางสาวสุกัญญา  เฟื่องประเสริฐ
 
705 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงกวินนาฏ  อินทรกุล
2. เด็กหญิงทิราพร  พันธุ์ไทย
3. เด็กหญิงน้ำทิพย์  เสาสีสวัสดิ์
 
1. นางยุวดี  คำเรียง
 
706 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงจตุพร  เชื้อวงษ์
2. เด็กหญิงพัชราพร  อินทรกุล
3. เด็กหญิงเบญจมาภรณ์  ล้อปิยะกุล
 
1. นางอุสนีย์  พ่วงกุล
 
707 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 93 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงชมพูนุช  สู่สุข
 
1. นางสุกันยา   ขำอรุณ
 
708 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงกนกนัฐ  เทศเกิด
2. เด็กหญิงณัฏฐชญา  ทองนอก
3. เด็กหญิงศุภิสร  สงเจริญ
 
1. นางชลี  ว่องสมทรัพย์
2. นางรจนา  มิลินทจินดา
 
709 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  สวยดี
2. เด็กหญิงพิมพ์วิมล  ชาดำ
3. เด็กหญิงวรัทยา   บุญกำเนิด
 
1. นางสาวสุกันยา  ขำอรุณ
2. นางเนาวรัตน์  นิลรักษา
 
710 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  สุระภา
 
1. นางสาวพจณี  ปางเภา
 
711 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กชายนัทธมน  สว่างวงษ์
 
1. นางสาวพจณี  ปางเภา
 
712 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กชายกฤษดา  ล้อมวงษ์
2. เด็กชายคธาวุฒิ  จงเจริญ
3. เด็กหญิงจุฑามณี  มาลัย
4. เด็กหญิงชัชฎาพร  ทองนิล
5. เด็กชายธงไชย  เถื่อนกุล
6. เด็กชายธีรภัทร์  พุ่มพวง
7. เด็กหญิงนิศารัตน์  ทับทิมศรี
8. เด็กหญิงปรียานุช  อินทรพันธ์
9. เด็กชายภควัต  อาษาภักดิ์
10. เด็กหญิงภัทรวรินทร์  อินทรพันธ
11. เด็กชายมงคล  จำปาทอง
12. เด็กหญิงมินตรา  สว่างวงษ์
13. เด็กชายรังสรรค์  ทองพันธุ์
14. เด็กชายฤเดช  เนตรนิยม
15. เด็กชายวงศธร  ศิริยานนท์
16. เด็กชายศิรวิชญ์  ผิวแดง
17. เด็กชายสุรภัส  สุพรรณกูล
18. เด็กชายอนุกูล  ยังอินทร์
19. เด็กหญิงอนุสา  จงเจริญ
20. เด็กหญิงใบเตย  พุ่มพันธ์
 
1. นางสาวพจณี  ปางเภา
2. นางสาวอารมณ์  สระทองจวง
3. นางสาวอำภาพร  วงษ์พันตรี
 
713 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กหญิงกมลชนก  มะโนแสน
 
1. นายชนาธิป  บุญยอง
 
714 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กชายจีรภัทร์  เงินงาม
2. เด็กหญิงปิยนันท์  โพธิ์พันธ์
 
1. นางสาวปาณิสรา  วาสยศ
2. นายอภิสิทธิ์  โพธิ์ศรีทอง
 
715 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 95 ทอง 4 โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กชายณัฐกุล  สำริด
2. เด็กชายวิบูลย์  สีลาสวัสดิ์
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ศรีเมือง
 
1. นายมานพ  บัวคลี่
2. นายอภิสิทธิ์  โพธิ์ศรีทอง
 
716 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สว่างวงษ์
2. เด็กหญิงชุติกาญจน์  แก้วปาน
3. เด็กหญิงมาริสา  วงค์เรือง
4. เด็กหญิงสุภาพร  สุดฉาย
5. เด็กหญิงเจนจิรา  เสาใสศรี
6. เด็กหญิงเบญจา  สิงห์โต
 
1. นางประไพ  นุ่นลอยฟ้า
2. นางสุดา  เงินงาม
 
717 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กหญิงพรวดี  บัวแก้ว
2. เด็กหญิงวรรณิษา  สนธิพันธ์
3. เด็กหญิงสุขุมาล  ฉัตรทอง
 
1. นางสาวพุทธชาด  พวงไธสง
2. นายอภิสิทธิ์  โพธิ์ศรีทอง
 
718 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กชายพิเชษฐ  คงพุ่ม
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  สุขโสม
 
1. นางสาวปาณิสรา  วาสยศ
2. นายอภิสิทธิ์  โพธิ์ศรีทอง
 
719 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 82.33 ทอง 6 โรงเรียนเสรี-สมใจ 1. เด็กหญิงชนิตรา  แก้วบัวดี
2. เด็กหญิงพิมพ์นภา  บุตรงาม
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  อินทรจร
4. เด็กหญิงสุพรรษา  กองตัน
5. เด็กหญิงอรวรรณ  เส็งดอนไพร
6. เด็กหญิงอรอุษา  คงคะนาม
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์   เส็งดอนไพร
2. นางสาวเบญจวรรณ  แจ่มเจริญ
 
720 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  ทองน้อย
2. เด็กชายชาติชาย  ดาวคะนอง
3. เด็กชายบุญมี  เจริญศรี
 
1. นางสาวดาวใจ  มะลินิล
2. นางสาวบัณฑิตา  เพิ่มพูล
 
721 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 90.4 ทอง 7 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กหญิงบุญสิตา  เครือเช้า
2. เด็กชายเจษฎา  พูลเจริญ
 
1. นางสาววิลาวรรณ์  ศรีหาโคตร์
2. นางศิริญญา  เสาสูงยาง
 
722 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 91 ทอง 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กหญิงอำพรพรรณ  จันทร์แจ้ง
2. เด็กชายอิสระพงษ์  สืบเรือง
 
1. นางสาววิลาวรรณ์  ศรีหาโคตร์
2. นางศิริญญา  เสาสูงยาง
 
723 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 95 ทอง 4 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กชายนิเวศ  ฮวบเล็ก
2. เด็กชายรัฐพงษ์  ผิวดำดี
3. เด็กชายราเชนร์  ยาตาล
 
1. นางอัมพร  ผลดก
 
724 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86.33 ทอง 8 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กหญิงจันทิมา  บุญพันธ์
2. เด็กหญิงธันยพร  โสภา
3. เด็กหญิงวราภรณ์  กรรณสังข์
 
1. นางสาวณัฐธยาน์  เบกขุนทด
 
725 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง 9 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กชายรัฐพล  ผันสืบ
2. เด็กหญิงสุชานันท์  หอมทวนลม
 
1. นายมานะชัย  ตันสุวรรณ
 
726 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85.66 ทอง 7 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กชายฐิติพงษ์  จำเมือง
2. เด็กชายธนาวุฒิ  ผิวดำดี
3. เด็กชายพรชัย  สุขวิจิตร์
 
1. นางสาวณัฐธยาน์  เบกขุนทด
 
727 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กชายวีรวัฒน์  ปาลพันธ์
2. เด็กหญิงสุดา  ปัดชาเขียว
3. เด็กหญิงสุภาพร  ภานุมาศ
 
1. นางอัมพร  ผลดก
 
728 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 81.17 ทอง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กหญิงนภัทร  พรมมา
2. เด็กหญิงวันทนี  พรหมชนะ
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  เกลียวงาม
 
1. นางอัมพร  ผลดก
 
729 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  วิทยาเกียรติเลิศ
 
1. นางสาวณัฐธยาน์  เบกขุนทด
 
730 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กหญิงสุธางศุ์รัตน์  ผันสืบ
 
1. นางสาวกัลญา  สุขเจริญประเสริฐ
 
731 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กชายพชร  อุ่นกิตติ
 
1. นางสาวกัลญา  สุขเจริญประเสริฐ
 
732 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กหญิงกุลนัฐ  เหมือนคล้ำ
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ศรีใส
3. เด็กหญิงนิศา  มะลินิล
4. เด็กหญิงพัชรินทร์  สีสุกใส
5. เด็กหญิงภาวิดา  หงส์สุนันท์
6. เด็กหญิงวฤณดา  เหมฤดี
7. เด็กหญิงวิภาดา  ลาดบัวขาว
8. เด็กหญิงวิไลวรรณ  มหาพานต์
9. เด็กหญิงสาวิตรี  แจ่มจันทร์
10. เด็กหญิงโสธิดา  สั่งบุตรดา
 
1. นางสาววิลาวรรณ์  ศรีหาโคตร์
2. นางศิริญญา  เสาสูงยาง
3. นางสาวสุพัชชา  เชี่ยวชาญ
 
733 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 88 ทอง 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กชายประวีร์  คล้ำสุข
2. เด็กหญิงพัชริดา  บัวนาค
3. เด็กหญิงรุ่งรวี  สีลาไกร
 
1. นางสาวสุธีรา  จีรติวรา