สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. กาญจนบุรี เขต 4

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 4 ครั้งที่ 62
ระหว่าง วันที่ 22-23 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 68.65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านเขานางสางหัว 1. เด็กหญิงเบญจา  เอกสะพัง
 
1. นายวิทยา  จันทรโคตร
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 62.31 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านน้ำคลุ้ง 1. เด็กหญิงนิราวรรณ  ยอดแก้ว
 
1. นางสาวทิพวรรณ  การะเกตุ
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 60.98 ทองแดง 6 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงฌานพร  อันทะคำภู
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ศรีสิงห์
 
4 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงวิภาดา  แซ่โง้ว
 
1. นางสมศรี  ศรีหาคำ
 
5 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองขอนเทพพนม 1. เด็กหญิงภนิดา  ทองนุ่ม
 
1. นางวนิดา  คำดี
 
6 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองไก่ต่อ 1. เด็กหญิงสุณี  ศรีบุญรอด
 
1. นางสาวสุธาสินี  รักแตง
 
7 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านบึงหัวแหวน 1. สามเณรทนุธรรม  สดใสรุ่งโรจน์
 
1. นางเพ็ญศรี  พฤฑฒิกุล
 
8 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กหญิงปนัดดา  สุดประเทือง
 
1. นางสาวธัญพร  บุญส่ง
 
9 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กหญิงขวัญใจ  พุ่มปรีชา
 
1. นางสาวไพมณี  ดากาวงค์
 
10 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงนฤมล  สรวยล้ำ
 
1. นางสาววรรณนภา  ตันตระสุขถาวร
 
11 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 63 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  บุญยวรรณ์
 
1. นางสุพิศ  อินทร์ผลเล็ก
 
12 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงศิริปรียา  ศรีบุญเพ็ง
 
1. นางสาววรรณพร  สวนพานิช
 
13 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 60 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายณัฐพล  เอี่ยมอาจ
 
1. นางนาตยา  เชิดสูงเนิน
 
14 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กหญิงอริสา  ไพรศรี
 
1. นางลัดดา  สมบูรณ์
 
15 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 12 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงวริศรา  วารีรัตน์
 
1. นางจุรีพร  สุทธิไส
 
16 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงโชติกา  พลศรุตวงศ์
 
1. นางสมสุข  วัดจินดา
 
17 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กหญิงสุชาดา  สาธุพันธ์
 
1. นางสาวพัชญ์วิตา  ฐิติปัญญสิทธิ์
 
18 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านหนองกระทุ่ม 1. เด็กหญิงวนิดา  มาลาพงษ์
 
1. นางพรทิพย์  หนุนภักดี
 
19 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านหนองตาเดช 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ตรีอินทร์ทอง
 
1. นางพิชามญธุ์  ศรัทธาผล
 
20 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สุขสมัย
2. เด็กหญิงกมลพรรณ   เหมือนศรี
 
1. นางมณีวรรณ  เหลี่ยมจงกล
2. นางแสงจันทร์  ธิปะ
 
21 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านกรับใหญ่ 1. เด็กหญิงพลอยลดา  เมธีปิยพัชร์
 
1. นายจรัญ  ชนชั่งยา
 
22 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กหญิงเปมิกา  สีนวน
 
1. นางสาวอภิญญา  แสนวิชัย
 
23 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กชายทัศนัย  ขำดำรงเกียรติ
 
1. นางกรกนก  อ่อนคำ
 
24 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายก้องภพ  ปานเปีย
 
1. นางฉวีวรรณ  แดงประเสริฐ
 
25 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหนองขอนเทพพนม 1. เด็กหญิงสุขศิริ  ทิมทอง
 
1. นายเจริญ  พูนประเสริฐศรี
 
26 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านน้ำคลุ้ง 1. เด็กหญิงภัทราวดี  ขุนอินทร์
 
1. นายมนตรี  อินจีน
 
27 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 13 โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงพชรพรรณ  ตุพิลา
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  สมภักดี
 
28 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านหนองกะหนาก 1. เด็กหญิงจุฑาภรณ์  เอี่ยมสะอาด
 
1. นายนรินทร์  ศรีม่วงพงษ์
 
29 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กหญิงปาริชาติ  ศิลปพงษ์
 
1. นางสาวกัลยา  ภานุพินทุ
 
30 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. เด็กชายนาคร  บุญตามทัน
 
1. นางสาวรัชดาวรรณ  อินนา
 
31 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านชุมนุมพระ 1. เด็กชายศรายุธ  ท้าวลา
 
1. นางสาวนุดติยา  หญ้างาม
 
32 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงปิณิดา  โพธี
 
1. นางสาวปรียาภรณ์  ทับทิมศรี
 
33 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กหญิงรวินันท์  วิทยาเกียรติเลิศ
 
1. นางสาวอภิญญา  แสนวิชัย
 
34 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กหญิงฤดี  รักอู่
 
1. นางสาวปัทมา  โสภิตชาติ
 
35 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านหนองใหญ่. 1. เด็กชายยศพล   แสงสว่าง
2. เด็กชายอุดมศักดิ์  เถาวัล
 
1. นางงามเนตร  มะลิเลื้อย
2. นายเกษม  ประจักษ์ศิลป์
 
36 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายจักรพรรณ์  กองจำปา
2. เด็กหญิงนริญดา  วงษ์ประเสริฐกุล
 
1. นางสาวรจนา  อินทร์นาง
2. นางสุนันทา  กาญจนภิญพงศ์
 
37 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กชายณัฐพร  เหมือนเขียว
2. เด็กชายพัสกร  เฟื่องฟุ้ง
 
1. นายชวนะ  ชวนะเกรียงไกร
2. นางวนิดา  แผนใหญ่
 
38 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 61 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กชายทินภัทร  พ่วงโสม
2. เด็กชายสมชาย  แผนสมบูรณ์
 
1. นายสมเกียรติ  เลื่อนยศ
 
39 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กหญิงจริยา  พันธ์แตง
2. เด็กชายวรายุทธ  ปานทองดี
 
1. นางขนิษฐา  น่วมพันธุ์
2. นายอาทิตย์   แก้วอุ่น
 
40 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองแสลบ 1. เด็กชายพศุตม์  พูนภิญโญ
 
1. นางกรกนก  อ่อนคำ
 
41 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ปทุมสูติ
 
1. นายไพทูรย์  ประดิษฐพงษ์
 
42 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายพลศักดิ์  ดอนทองแดง
 
1. นางจำนงค์  สุขกลิ่น
 
43 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กหญิงปวีณ์ธิดา  แผนใหญ่
 
1. นางนันทวัน  เสริมสุข
 
44 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงจิดาภา  เจิมสุวรรณ
 
1. นางสาวปรียาภรณ์  ทับทิมศรี
 
45 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหนองหว้า 1. เด็กหญิงชนิกานต์  เหมือนทัด
 
1. นางสาวอภิญญา  แสนวิชัย
 
46 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหนองใหญ่. 1. เด็กหญิงจันทกานติ์  อุทัศน์
 
1. นางงามเนตร  มะลิเลื้อย
 
47 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านน้ำคลุ้ง 1. เด็กชายณัฐวุุฒิ  ชัยวงษ์
 
1. นายเพ็ชนิรัญ  หุ่นช่างทอง
 
48 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงวริศรา  หนองกุ่ม
 
1. นางอุสุมา  เชิดฉาย
 
49 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 64 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองไก่ต่อ 1. เด็กหญิงเกสรา  ใจผูกพันธ์
 
1. นายประพันธ์  กสิกิจพาณิชย์
 
50 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านหนองแกประชาสรรค์ 1. เด็กชายสิทธิโชค  สระทองแก้ว
 
1. นายสิทธิโชค  สุวรรณศร
 
51 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 60 ทองแดง 13 โรงเรียนเสรี-สมใจ 1. เด็กชายวุฒิชัย  บุญใบ
 
1. นางสาวฤทัยรัตน์  เส็งดอนไพร
 
52 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายนันทวัฒน์  จันทร์แย้ม
 
1. นายสุวิบูลย์   น้ำพุดำรงเกียรติ
 
53 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายภูวนัย  ลิ้มเจริญ
 
1. นางสาวจิราภรณ์  สืบสิมมา
 
54 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านหนองเค็ด 1. เด็กหญิงสุปราณี  ลาดเหลา
 
1. นางสาวปรียาภรณ์  ทับทิมศรี
 
55 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 60 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายจิรวัฒน์  เดชกล้าหาญ
 
1. นางณัฐชา  จันทมัด
 
56 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 60 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กชายธวัชชัย  รื่นนุสาร
 
1. นายเจริญ  โพธิ์ทอง
 
57 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กหญิงธนัชพร  กุลทอง
2. เด็กชายธีรพัฒน์   ทับทอง
3. เด็กหญิงอริสรา  แสงสด
 
1. นางสาวศานตมล  ดอนม่วงไพร
2. นางสาวเมธิณี  เกตุเขียว
 
58 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายกุลชาติ  พันชนะ
2. เด็กชายศุภเศรษฐ์  แบ่งปัน
3. เด็กชายเชิดพงศ์  แซ่ลิ้ม
 
1. นางสาวธนัชพร  ปรูกระโทก
 
59 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านหนองโพธิ์ 1. เด็กชายฐิตินันท์  เซ็งเส็ง
2. เด็กชายธวัชชัย  ลิมพวัฒน์
3. เด็กหญิงสุภนิดา  ชื่นจิตต์
 
1. นายวิฑูรย์  สำเภาทอง
2. นางสาวเกศสุณีย์  ทองโชติ
 
60 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 62.5 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านหนองปรือ 1. เด็กหญิงชนิตา  เนียมศรีนวล
2. เด็กหญิงสโรชา  สำราญดี
3. เด็กหญิงเกศแก้ว  สูงรัง
 
1. นางสาวณัฐฐา  โชคสุขนิรันดร
2. นายอภิชน  วงษ์ศรีสังข์
 
61 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลวัดเลาขวัญ 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  ปีเสือ
2. เด็กหญิงทิพวรรณ  ประกอบธรรม
3. เด็กหญิงอลิษา  รักษี
 
1. นางบุญน้อย  จันทร์บาง
2. นางวิภา  หมื่นบำรุง
 
62 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 69.5 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านหนองปรือ 1. เด็กหญิงดวงรัตน์  หงษ์โต
2. เด็กชายปฏิภาณ  ช้างดี
3. เด็กหญิงปวีณา  รักรุ่ง
 
1. นางสาวณัฐฐา  โชคสุขนิรันดร
2. นายสมพร  อัฒจักร
 
63 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 68.5 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ 1. นางสาวจินตนา  เซี่ยงหลิว
2. นางสาวชลธิชา  อินทรตั้ง
3. นางสาววรัญญา   อินทร์สระเกตุ
 
1. นางสาวพรรณี  สุนทรวิภาต
2. นางสิษฐี  อินทรฉาย
 
64 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ใจหาญ
2. เด็กชายณัฐพล  แสบงบาล
3. เด็กหญิงมณีรัตน์  นิโกรธา
 
1. นางสาวประไพ  ศรีทอง
2. นางสาววรรณนภา  ตันตระสุขถาวร
 
65 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองกุ่ม 1. เด็กหญิงนฤพร  เหมือนตก
2. เด็กชายพัชรพล  มณีวงษ์
3. เด็กชายวัฒนชัย  เอี้ยงเจียม
 
1. นางนวลลออ  ชูเกิด
2. นางสาวเสาวนิตย์  สอนใจ
 
66 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านท่าว้า 1. เด็กชายชลชาติ  เชื้องาม
2. เด็กชายชัชวาล  วินทะไชย
3. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  คุณพันธ์
 
1. นางวรรษมณ  เฉลิมรัตน์มงคล
 
67 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยหวาย 1. เด็กหญิงบุศรินทร์  สุมานพ
2. เด็กหญิงบุษยา  เปรมบำรุง
3. เด็กหญิงอารียา  ไหลยิ้ม
 
1. นางสาวสุกัญญา  สิงห์สม
 
68 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  บุญมาก
2. เด็กหญิงนริศรา  ศรีสุข
3. เด็กหญิงสุพรรณษา  เอี่ยมสำอางค์
 
1. นายอนุชา  คะชาชัย
 
69 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านตรอกสะเดา 1. เด็กหญิงชนิตา  แพ่งมาศ
2. เด็กหญิงบังเอิญ  เมืองแก้ว
3. เด็กหญิงมาลินี  เฟื่องฟุ้ง
 
1. นางสาวอัจฉรา  ยศศักดิ์ศรี
 
70 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 64.34 ทองแดง 6 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายคามิน   วงษ์คำมี
2. เด็กชายชานนท์   เมืองแก้ว
 
1. นางสาวยุวันดา   วงษ์สอาด
2. นางสาวสมิหรา   ประเสริฐลาภ
 
71 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 68.6 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กชายกัมพล  เหมือนหงษ์
2. เด็กชายอรรถพล   เขียวชอุ่ม
 
1. นายอภิชัย  เหมือนอ้อย
2. นางสาวเพ็ญณี  ทำบุญ
 
72 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 67.16 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านวังใหญ่ 1. เด็กชายขวัญชัย  ใจแสน
2. เด็กชายวรพล  ปลื้มโต๊ะสะอาด
 
1. นายประทีป  สายกระสินธุ์
 
73 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 65.46 ทองแดง 7 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายกันต์ศักดิ์   อ่ำพุทรา
2. เด็กชายเกียรติภูมิ   พรหมชนะ
 
1. นายธนพัฒน์   เติดพัน
2. นางสาวยุวันดา   วงษ์สอาด
 
74 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 64.32 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กชายธนาวุฒิ  คงจรเข้
2. เด็กชายอาทิตทัต  นนท์ประสิทธิ์
 
1. นายมงคล  แทนนา
 
75 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 64.22 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหนองขอนเทพพนม 1. เด็กชายภานุวัฒน์   พิมพล
2. เด็กชายรัตติกาล   รักษาศีล
 
1. นายชาคิต   อินทรีย์วงศ์
 
76 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 66.84 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านหนองงูเห่า 1. เด็กชายนฤพล  พุ่มเปลี่ยน
2. เด็กชายอานนท์  โชรเวก
 
1. นายประเชิญ  ศรีคูบัว
2. นายอิทธิศักดิ์  คุรุเกียรติการณ์
 
77 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65.03 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กชายธนา  สมสะกีสิทธิ์
2. เด็กชายเศรษฐวุฒิ  สรนุวัตร
 
1. นายณรงค์ศักดิ์  สมประโคน
2. นายวิทยา  สุทธิไส
 
78 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 63.59 ทองแดง 6 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายภานุกูล   ยิ้มละม้าย
2. เด็กชายศราวุฒิ   สนทอง
 
1. นายธนพัฒน์   เติดพัน
2. นางสาวยุวันดา   วงษ์สอาด
 
79 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 62.09 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหลังเขา 1. เด็กชายดวงเด่น  จันทร์นาลาว
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  ทองหยด
 
1. นางพวงพยอม  คชายุทธ
2. นายอดิศร  คชายุทธ
 
80 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 61.35 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กชายอนุศิษฎ์  เชื้อหงส์แก้ว
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์   เหมือนจั่น
 
1. นายอภิชัย  เหมือนอ้อย
2. นางสาวเพ็ญณี  ทำบุญ
 
81 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 66.67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กชายทัตพงศ์   ขวัญงาม
2. เด็กชายอนิวัฒน์   ใจเที่ยงธรรม
 
1. นายสัญญา   งิ้วแถว
2. นายอานนท์   แผนสมบูรณ์
 
82 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 64.75 ทองแดง 5 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายกฤษฎา  วงษ์คำมี
2. เด็กชายภูธน  กกอู่
3. เด็กชายสวิตต์  ดอกระกำ
4. เด็กชายสุธี  ปทุมสูติ
5. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ศรีอยู่
 
1. นางสาวสุภาพร  บุญมาก
 
83 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 69.75 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กหญิงกิตติมา  น้ำว้า
2. เด็กหญิงธิติมา  วรรณเลิศ
3. เด็กหญิงนิสา  ปริโชติ
4. เด็กหญิงปนัดดา  จันทอน
5. เด็กหญิงสุพรรรณี  นพรัตน์
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายทอง
2. นางสาวธัญวลัย  กุลวงษ์
 
84 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 67.25 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านรางขาม 1. เด็กหญิงชลธิชา  ชมแก้ม
2. เด็กหญิงรัชฎาภรณ์  พวงเพชร
3. เด็กหญิงวรรณิภา  ราชประสิทธิ์
4. เด็กหญิงสุชานุช  สุขนาค
5. เด็กหญิงอังศุมาลี  สุขใส
 
1. นางบุญทิพา  อิ่มนิรันดร์
2. นางบุษบา  วงษ์รอด
 
85 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 66.5 ทองแดง 7 โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงณัฏฐกิตติ์  ละเอียดเลิศ
2. เด็กหญิงธัญญาณี  บ้านกลางนิมิต
3. เด็กหญิงนุชจรี  พุทธรักษา
4. เด็กหญิงพิยดา  ใจอดทน
5. เด็กหญิงอนงค์นาฏ  มั่นใจ
 
1. นางสาวกมลชนก  ชินโพธิ์คลัง
2. นายอำนาจ  โตงาม
 
86 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 65.75 ทองแดง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงชลธิชา  โพร้งวงษ์
2. เด็กหญิงธิติรัตน์  อุ่นจุ่น
3. เด็กหญิงนราทิพย์  สมใจเพ็ง
4. เด็กหญิงนิจจารีย์  กล่อมดี
5. เด็กหญิงอัญชลี  ทองโกมล
 
1. นายธงชัย  ทองมาเอง
2. นายองอาจ  จันทร์คลาย
 
87 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 68.5 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงนิพาดา  ชื่นด้วง
2. เด็กหญิงวิชญาดา  อุ่นเพชร
3. เด็กหญิงสุทธิดา  พานาง
4. เด็กหญิงเกวลิน  ดอกไผ่
5. เด็กหญิงเพชร  ยาแล
 
1. นางธนพรรณ  ทศพรพรหม
2. นายสมบูรณ์  แกล้วกล้าคีรี
 
88 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 64.5 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองตาก้าย 1. เด็กหญิงจริยาภรณ์  ศรีน้ำเงิน
2. เด็กชายธีรภัทร  ยิ้มเลี้ยง
3. เด็กหญิงประกายแก้ว  ศรีน้ำเงิน
4. เด็กหญิงประภัสสร  สะโรบล
5. เด็กชายสุทธิราช  หลักนาลาว
 
1. นางสาวนภาพร  แซ่จัง
2. นางวรรณา  กลิ่นพุฒซ้อน
 
89 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 69.66 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงจิดาภา  หลีพันธ์
2. เด็กชายรัชชานนท์  สามสุวรรณ
3. เด็กหญิงศิลาพร  สุดตา
 
1. นายนัฐวุฒิ  เอมทอง
2. นางสาวอมราพร  รุ่งกิจวัฒนานุกูล
 
90 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 68.33 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสามยอด 1. เด็กชายกฤษดา  บัวงาม
2. เด็กชายธนกร  ใจหาญ
3. เด็กชายธนภัทร  ศรีรัตน์
 
1. นางสาวกาญจนา  นิโกรธา
2. นางสาววารินทร์  ครุฑใจกล้า
 
91 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 67.33 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กชายกาญจน์นคร  เกิดศิริ
2. เด็กหญิงฐิตาพร  พ่าไขล่
3. เด็กชายลักษณ์  -
 
1. นายปภณ  ผิวทองงาม
2. นางสาวไพรินทร์  ต๋าคำ
 
92 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านเขานางสางหัว 1. เด็กหญิงณิชารีย์  สงวนทรัพย์
2. เด็กหญิงปนัดดา  อุปแก้ว
3. เด็กหญิงปิยภัทส์  ศรีหว้าสระสม
 
1. นางสาวมานิดา  สังข์วรรณะ
 
93 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านเขาแหลม 1. เด็กชายวีรศักดิ์  โกญจนาท
2. เด็กชายเสกสรร  ทับหอม
 
1. นายนางบรรจง  เพ็งวัน
2. นายปภณ  ผิวทองงาม
 
94 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านรางขาม 1. เด็กหญิงชนิดา  ใจตรอง
2. เด็กหญิงวรัมพร  ปิ่นวิเศษ
 
1. นางธนิตดา  กล้วยเครือ
2. นางบังอร  รัตนโชคธรณี
 
95 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านกรับใหญ่ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  วีระเชียรโชติ
2. เด็กหญิงรุจิภัทร  ธรรมจะดี
 
1. นายวิชาชาย  เรืองฉาย
2. นางสาวสิริขวัญ  อนุศรี
 
96 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านน้ำลาด 1. เด็กหญิงชไมพร  อ่อนกล่อม
2. เด็กชายนัทธพงศ์  อ่อนกล่อม
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  ทวยทุย
 
97 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายวีรยุทธ  เจริญสุข
2. เด็กชายเพทาย  นุรักษ์
 
1. นายบัญชา  ตะเพียนทอง
2. นายภูวนาท  แจ้งทอง
 
98 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงทักษิณา  กล่ำเจริญ
2. เด็กหญิงอุสรา  ปีเสือ
 
1. นายนิตย์  เพิ่มนาม
2. นายศราวุฒิ  นาครำพา
 
99 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 63 ทองแดง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงอติพร  วิชัยวงษ์วัฒน์
2. เด็กหญิงอภิญญา  กล้าหาญ
 
1. นายชัชวาลย์  ลือชา
2. นายสุรเชษฐ์  บุตรพุ่ม
 
100 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 61 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านลําอีซู 1. เด็กชายธนชิต  ช่วยบำรุง
2. เด็กหญิงพรทิพย์  ภารกุล
 
1. นายกิตติพล  ปิ่นเพชร
2. นางสาวคชาภรณ์  พวงมาลัย
 
101 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กหญิงณภัทร  มัจฉาสร้อย
 
1. นางธันยพร  อินทโฉม
 
102 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 69 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองนกแก้ว 1. เด็กหญิงสุดาทิพย์  วงษ์ทอง
 
1. นายสุคนธ์  เทพเทียน
 
103 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กชายศราวุธ  บัวศรีใส
 
1. นางสาวจงลักษณ์  ขาวสะอาด
 
104 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองประดู่ 1. เด็กหญิงอาภาศิริ  พินิจนาด
 
1. นายวรวุฒิ  ช่างทำดี
 
105 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กชายณรงค์  ใสกระจ่าง
 
1. นางสาวพาขวัญ  น้อยม่วง
 
106 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กชายวัลลภ  หรีหร่อง
 
1. จ.ส.อ.ฐิติวัชร์  สีทองเพีย
 
107 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 66.33 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กหญิงวิภาวนี  สินพันธ์
 
1. นายจิรวัฒน์  คชวงษ์
 
108 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 66.33 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายเอ็ม  แสงโสด
 
1. นางอมพรรณ  ใจดี
 
109 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงลักขณา  บุญลือ
2. เด็กหญิงวิลาวัลย์  โพธิ์ทอง
 
1. นางสาวภัททิญา  รงค์ฤทธิไกร
2. นายมงคล  ศรีคุณ
 
110 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหนองหวาย 1. เด็กชายภากร  สำเภาทอง
2. เด็กชายวันเฉลิม  อาจคงหาญ
 
1. นายณัฐ  น้อยอุทัย
 
111 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 64 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองเตียน 1. เด็กหญิงช่อฟ้า  พัดไสว
2. เด็กหญิงสัจจพร  ดอนเจดีย์
 
1. นางพัทธ์ธีรา  ชั่งกุล
2. นางวนิดา  แผนใหญ่
 
112 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 62 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านช่องด่าน 1. เด็กชายณัฐพงศ์  หันมาก
2. เด็กหญิงศิริญา  ศรีโคตร
 
1. นางธันยพร  อินทโฉม
2. นางสาวธิดารัตน์  หงษ์เวียงจันทร์
 
113 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายเจษฎา  สุขทัต
 
1. นายอานนท์  สารชาติ
 
114 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายวรพล  ศรีสุขใส
 
1. นายอานนท์  สารชาติ
 
115 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 69.5 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กชายธรรมธัช  รอดพิมพ์
 
1. นางสาวปภาวรินทร์  อภิชัยทรงฤทธิ์
 
116 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 68.5 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กชายนพดล  บุญมานุช
 
1. นางสุมิตรา  พลศรีราช
 
117 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านน้ำโจน 1. เด็กชายณัฐวัตร  โพธิ์ทอง
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  ยอดนิล
 
118 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านพุบอน 1. เด็กชายอาณัติ  ชาวสวนแตง
 
1. นางเยาวนิตย์  ดำแก้ว
 
119 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 62.5 ทองแดง 9 โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กชายภัควัฒน์  เกษศรี
 
1. นายชนาธิป  บุญยอง
 
120 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 62.5 ทองแดง 9 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายปรัชญา  คำสงวน
 
1. นายวีระพันธ์  แซ่จึง
 
121 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 67.5 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายพรชัย  อินทชื่น
 
1. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
122 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 65.75 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองรี 1. เด็กหญิงพิมพ์รพัฒน์  ดวงจันทร์
 
1. นางรำพรรณ  กุลขลา
 
123 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 63.5 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดใหม่ภูมิเจริญ 1. เด็กหญิงอริสา  แผนสมบูรณ์
 
1. นายปรีชา  ไกรตะนะ
 
124 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านหนองอำเภอจีน 1. เด็กหญิงสิริวิมล  พวงพั่ว
 
1. นายปัญญาวิชญ์  วรากูรโชติสถิตย์
 
125 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 60.5 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านหนองผือ 1. เด็กหญิงอังคณา  นามวงศ์
 
1. นางสาวจิรวดี  นาคนคร
 
126 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ม.1-ม.3 60 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ปทุมสูตร
2. เด็กชายวิรัตน์  พึ่งเกษม
3. เด็กชายสมโภชน์  แสงจันทร์
 
1. นายพิษณุ  นาคโสภณ
 
127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 60 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กชายณฐกานต์  อุณหกานต์
2. เด็กชายณัฐพงษ์  แซ่ลิ้ม
3. เด็กชายธนกร  จินดาเพ็ง
 
1. นายพิษณุ  นาคโสภณ
 
128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 63 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองกุ่ม 1. เด็กหญิงจิดาภา  พรหมชนะ
2. เด็กหญิงศรุตา  เหมือนอ้อย
 
1. นางสาวอมรา  นกแก้ว
2. นางสาวเสาวนิตย์  สอนใจ
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 63 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองกะหนาก 1. เด็กหญิงณัฏฐิรา  พุกซื่อตรง
2. เด็กหญิงนิภาพรรณ  ใหญ่ยิ่ง
 
1. นายพิชัย  ทศพรพรหม
 
130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง 1. เด็กหญิงเด็กหญิงทิพารัตน์  ทองสุข
2. เด็กหญิงเบญจมาภรณ์  มหาโชคธรณี
 
1. นายวงศ์กร  ลับบัวงาม
2. นางสาวศิริพร  สุขเอี่ยม
 
131 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม 1. เด็กชายณัฐพล  ระเวกโฉม
2. เด็กชายประทิน  อ่ำปั้น
3. เด็กชายอติรุจ  ปทุมสูติ
 
1. นายสัญญา  ชูศรีจันทร์
 
132 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) 1. เด็กหญิงนันทิตา  รักถิ่น
 
1. นางธันยนันท์  ศิริพันธุ์
 
133 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านยางสูง 1. เด็กหญิงรัชฎาพร  สมัครการ
 
1. นางสาวนันท์นภัส  ภักดีสุวรรณ
 
134 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 60.5 ทองแดง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านหนองฝ้าย 1. เด็กชายธนโชติ  ชาวบ้านกร่าง
2. เด็กชายภานุพงษ์  รสหอม
3. เด็กชายฤทธิชัย  พ่วงโพธิ์ทอง
4. เด็กชายศรายุทธ  ทาเหล็ก
5. เด็กชายอุดม  กิจโมกข์
6. เด็กชายเฉลิมชัย  หวังสะแลร์
 
1. นายสุชัย  สุสวัสดิ์ทองคำ
 
135 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านน้ำลาด 1. เด็กชายชัยธวัช  อ่อนกล่อม
2. เด็กชายณัฐพนธ์  ปรีเปรม
3. เด็กชายทัตพล  พลายละหาร
4. เด็กชายธงชัย  พึ่งโสภา
5. เด็กชายธนายุทธ  อ่อนกล่อม
6. เด็กชายพีรพัฒน์  ปทุมสูตร
7. เด็กชายวุฒิชัย  ก้อนคำมี
8. เด็กชายอุชุกร  วงศ์บ้านด่าน
 
1. นายจักรพรรดิ  เพชรเสนา
2. นางดวงจันทร์  บัวผัน
 
136 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองขอน 1. เด็กชายกีรติ  เกิดโภคา
2. เด็กชายนันทกร  ราชวงษ์
3. เด็กชายพิพัฒน์  โอสถ
4. เด็กชายศิรากร  ศรีสะอาด
5. เด็กชายสุทธิพงษ์  เซี่ยงจง
6. เด็กชายสุเทพ  เดชณรงณ์
 
1. นายอาทิตย์   แก้วอุ่น
 
137 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กชายธนดล  ธนิกกุล
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  อินกอง
 
1. นายโสภณ  บุญเรืองรอด
 
138 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านหนองปลาไหล 1. เด็กหญิงดวงหทัย  มูลเงิน
2. เด็กหญิงนันณิกา  ดวงแก้ว
 
1. นางสาวเด่นนภา  โลหะชาติ
 
139 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนเขาวงพระจันทร์ 1. เด็กหญิงจตุพร  ปานสุวรรณ
2. เด็กหญิงสุกันยา  พุทธรักษา
 
1. นางสุดา  เงินงาม
2. นางอันชรินทร์  ใจตรง
 
140 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านวังใหญ่ 1. เด็กชายธนพล  โคลำ
2. เด็กชายอำนาจ  จะโก
 
1. นางโชติวรรณ  วิเศษสิงห์
 
141 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กชายอติพล  โนรี
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ม่วงพลาย
 
1. นางสุวิมล  ส่งกุล
2. นางสาวเพ็ญณี  ทำบุญ
 
142 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) 1. เด็กชายจิรายุ  ล้อทองพานิชย์
2. เด็กหญิงปพิชญา  ธราธารกุลวัฒนา
 
1. นางสาวกัลญา  สุขเจริญประเสริฐ
 
143 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านกรับใหญ่ 1. เด็กหญิงรุจิรดา  บูชา
2. เด็กหญิงสุนิสา  พุทธรักษา
 
1. นางสาวนิตยา  รักอู่
2. นางบุษรา  สนสุทธิ
 
144 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย 1. เด็กหญิงกรกฏ  อินทร์คำ
2. เด็กหญิงวรรณวิศา  ยิ้มใหญ่หลวง
 
1. นางเนตรา  ตระกูลราษฎร์
 
145 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) 1. เด็กหญิงปิยะดา  เตียะเพชร
 
1. นางสาวรจนา  อินทร์นาง
 
146 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองมะสัง 1. เด็กชายสุริยนต์  เขียนสา
 
1. นางสาวจิราภรณ์  สืบสิมมา
 
147 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง 1. เด็กชายธีรวัฒน์  ล้อนุกูลชัย
 
1. นายปัญญา  ทัศน์แก้ว
 
148 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองย่างช้าง 1. เด็กชายธีรพงศ์  นาคแท้
 
1. นางวารี  เอกจิตต์
 
149 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเสาหงส์ 1. เด็กชายธีรพล  สุทธิรัตน์
2. เด็กชายศตวรรษ  หวลคิด
 
1. นางกรวิกา  ทิพย์ประดิาฐ์
2. นางสาวชลกร  แช่มช้อย