สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านห้วยตลุง สพป. กาญจนบุรี เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 40.67 เข้าร่วม 11 1. เด็กชายคมกริช  เลื่อนพฤกษ์
2. เด็กชายสุเวทย์  สีสวย
 
1. นางกมลทิพย์   ลิ้มพันทอง
2. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
2 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 74 เงิน 6 1. เด็กหญิงกฤษณา  ต้นโพธิ์
2. เด็กหญิงชุติมา  อุสาห์การ
3. เด็กหญิงณัฐธิดา  นิลดี
4. เด็กหญิงณัฐธิดา  พัฒนมาศ
5. เด็กหญิงณัษวรรณ  ภูมิโมไนย
6. เด็กหญิงธนพร  ร่วมเงิน
7. เด็กหญิงธนาภรณ์  กระต่าย
8. เด็กหญิงบัณฑิตา  ยิ่งมี
9. เด็กหญิงรัตนากร  พิมพ์มัย
10. เด็กหญิงสุดารัตน์  ยิ่งมี
11. เด็กหญิงสุนิษา  คำภิมาบุศย์
12. เด็กหญิงสุภัสสรา   ยิ้มน้อย
13. เด็กหญิงอรณี  พันธ์แก่น
14. เด็กหญิงเกวลิน  ขวัญบุญ
15. เด็กหญิงเปมิกา  สังข์แก้ว
 
1. นางกมลทิพย์  ลิ้มพันทอง
2. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
3. นางพนอรัตน์  ชุนหวานิช
4. นางสุภาพร  สืบใหม่
 
3 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 12 1. เด็กชายปราโมทย์  สุพร
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
4 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 18 1. เด็กหญิงกุลจิรา  พึ่งพระ
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 6 1. เด็กชายธีรพัฒน์  เท่าเทียม
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 7 1. เด็กหญิงชฎากาญจน์  สมสุข
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 80.25 ทอง 7 1. เด็กชายคมนคร  อวยพร
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.5 เงิน 4 1. เด็กชายชินดนัย  คำภิมาบุศย์
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 9 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ศรีเจริญ
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.25 ทอง 9 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  เท่าเทียม
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 60 ทองแดง 17 1. เด็กชายธนาวุฒิ  กองแพง
2. เด็กหญิงน้ำฝน  รอดโผน
3. เด็กหญิงอรษา  เพิ่มพูน
 
1. นางกมลทิพย์  ลิ้มพันทอง
2. นางสุภาพร  สืบใหม่
 
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 - - - 1. เด็กชายทรงพล  เอกจิตร
2. เด็กชายวิศิษฐ์  แก้วสำรวย
 
1. นางกมลทิพย์  ลิ้มพันทอง
2. นางสุภาพร  สืบใหม่
 
13 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 - - - 1. เด็กชายธนกร  บ่อเพชร
2. เด็กชายวันชัย  ยิ่งมี
3. เด็กชายศราวุฒิ  ศรีเจริญสุข
4. เด็กชายสันติ  สมรูป
5. เด็กหญิงสุดารัตน์  ยิ่งมี
6. เด็กหญิงอรณี  พันธ์แก่น
 
1. นางกมลทิพย์  ลิ้มพันทอง
2. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
3. นางสุภาพร  สืบใหม่
 
14 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 - - - 1. เด็กชายคมนคร  อวยพร
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
15 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 1. เด็กชายตรีวิทย์  ยิ่งยวด
2. เด็กชายสุรเนตร  ธูปเทียน
3. เด็กชายอนาวิน  สมัยนิยม
 
1. นางวิมล  ชมสวน
2. นางเจนจิรา  พึ่งพระ