สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า สพป. กาญจนบุรี เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 19 เข้าร่วม 19 1. เด็กหญิงศศิกานต์  คำเขียน
 
1. นายบุญธรรม  กล้าหาญ
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - 1. เด็กหญิงฐิติมา  ศุกประเสริฐ
 
1. นายบุญธรรม  กล้าหาญ
 
3 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 56.22 เข้าร่วม 12 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  ศรีลำไพ
2. เด็กชายเจษฎา  พรหมเทพ
 
1. นายบุญธรรม  กล้าหาญ
2. นายสุเทพ  กาญจนพุทธกร
 
4 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 41.42 เข้าร่วม 10 1. เด็กชายวีรภัทร  แสงรอด
2. เด็กชายอิทธิพล  โหว่สงคราม
 
1. นายบุญธรรม  กล้าหาญ
2. นายสุเทพ  กาญจนพุทธกร
 
5 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 65 ทองแดง 19 1. เด็กชายยอดชาย  วัตถากุล
2. เด็กชายวิทยา  ทองคำ
3. เด็กชายอดิศักดิ์  แซ่เอี้ยว
 
1. นางชุติมา  เตี้ยเนตร
2. นายพิเชษฐ์  เตี้ยเนตร
 
6 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 73 เงิน 15 1. เด็กชายดอกรัก  -
2. เด็กหญิงนิธิพร  มงคล
3. เด็กชายภานุวัฒน์  โพธิ์ศรี
 
1. นางชุติมา  เตี้ยเนตร
2. นายพิเชษฐ์  เตี้ยเนตร
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 0 - 1. เด็กหญิงภัทราพร  เภาด้วง
2. เด็กชายศุภกร  แก่นจันทร์
3. เด็กชายไม้  -
 
1. นายคเณศวร์  เกิดผล
2. นายสุเทพ  กาญจนพุทธกร
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78.25 เงิน 17 1. เด็กชายกิตติพันธ์  ธิบดี
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สิงห์ทอง
3. เด็กชายสุรธัช  หอมสุคนธ์
 
1. นางสาวจีเรียง  บุญสม
2. นางสาวพิมานมาศ  นพมาศ
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81.75 ทอง 10 1. เด็กหญิงถวัลหทัย  ใจอดทน
2. เด็กหญิงนฤทัย  แซ่เอี้ยว
3. เด็กชายไม้  -
 
1. นางชุติมา  เตี้ยเนตร
2. นางสาวพิมานมาศ  นพมาศ
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 84.25 ทอง 6 1. เด็กหญิงณิชา  แซ่เอี้ยว
2. เด็กชายปลาย  -
3. เด็กชายภาณุวัฒน์  โพธิ์ศรี
 
1. นางชุติมา  เตี้ยเนตร
2. นางสาวพิมานมาศ  นพมาศ
 
11 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 0 - 1. เด็กชายเผ่าพันธุ์  ศรีพันธุ์
 
1. นางสาวจีเรียง  บุญสม
 
12 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 76 เงิน 16 1. เด็กชายณัฐภูมิ  นิลไสล
 
1. นางสาวจีเรียง  บุญสม
 
13 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 1. เด็กชายตุลา  -
2. เด็กชายพงศกร  ขำแตง
3. เด็กชายวรวิทย์  สมานมิตร
 
1. นางสาวจีเรียง  บุญสม
2. นางสาวพันนิดา  เสือคล้าย