สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดหนองบัว สพป. กาญจนบุรี เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 74 เงิน 11 1. เด็กหญิงชิดชนก  เทียนกุล
 
1. นางสาวปาณิสรา  มณีจำรัฐ
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76 เงิน 4 1. เด็กหญิงปัทมา  ลื่นโป่ง
 
1. นางสาวปาณิสรา  มณีจำรัฐ
 
3 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 6 เข้าร่วม 14 1. เด็กชายภูมิปัญญา  ปานณรักษ์
 
1. นายบรรฑูรย์  ถ้วยทอง
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 74.33 เงิน 20 1. เด็กหญิงดวงกมล  ชาละวัลกุมภีร์
 
1. นางสาววิภาวรรณ  พุ่มเจริญ
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 76.1 เงิน 17 1. เด็กหญิงอัญธิกา  ปรางจันทร์
 
1. นางสาววิภาวรรณ  พุ่มเจริญ
 
6 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 0 - 1. เด็กชายกฤษฎา  รักการดี
2. เด็กชายจักรพงษ์  แสนแก้ว
3. เด็กหญิงดวงใจ  -
4. เด็กชายธีรภัทร  จันทิมาทร
5. เด็กหญิงนิภาวรรณ  รักษา
6. เด็กหญิงฝน  -
7. เด็กหญิงฟ้า  -
8. เด็กหญิงมนรดา  วงศ์สนิท
9. เด็กหญิงวันวิสา  โพธิ์งาม
10. เด็กชายศิริชัย  จันทร์หอม
11. เด็กชายสมบูรณ์  วรฉัตร
12. เด็กหญิงสลิลทิพย์  ผิวสุข
13. เด็กชายสหกิจ  แสนแก้ว
14. เด็กหญิงอัยลดา  ปรางจันทร์
15. เด็กหญิงโบว์  -
 
1. นางสุภารัตน์  ศะศิธร
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 73.25 เงิน 8 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ดอนมุงคุณ
2. เด็กหญิงวันวิสา  โพธิ์งาม
3. เด็กหญิงศุภสุดา  สังข์ทอง
 
1. นางสุภารัตน์  ศะศิธร
 
8 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 1. เด็กชายคาวี  -
2. เด็กชายเทวฤทธิ์  อินนาคา
 
1. นางบุษบา  นุ่มดี
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75.8 เงิน 11 1. เด็กชายสุธน  ทองคง
 
1. นางเบญจมาศ  ลิขิตวัฒนกิจ
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81.5 ทอง 16 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ดอนมุงคุณ
 
1. นางเบญจมาศ  ลิขิตวัฒนกิจ
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 12 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ระนบ
 
1. นายกิตติชัย  บุญก่อสร้าง
 
12 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 22.5 เข้าร่วม 4 1. เด็กชายกันต์ธฤต  เอกศิริวรานนท์
 
1. นางสาวปาริฉัตร  ยะเครือ
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 18 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  เหมพันธ์
2. เด็กชายประวิณ  -
3. เด็กชายอนุพงษ์  จารุรัตนวิบูลย์
 
1. นางสาววิภาวรรณ  พุ่มเจริญ