สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนถาวรวิทยา สพป. กาญจนบุรี เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสุภโชค  จะนันท์
 
1. นางพิมพร  ชินอักษร
 
2 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  ศรีสังวรณ์
 
1. นางกรรณิกา   พูลบางยุง
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 87.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกนกรักษ์  อินทร์รจนา
2. เด็กหญิงกุลณัฐ  จิณแพทย์
3. เด็กหญิงณัฐริกา  ธรรมะพุทธสุขดี
4. เด็กหญิงธนัญญา  ว่องไวตระการ
5. เด็กหญิงบุญสิตา  บุญเกษม
6. เด็กหญิงลลิตภัทร  เทพทอง
7. เด็กหญิงสุชัญญา  ฤทธิ์ศิริ
8. เด็กหญิงสุตาภัทร  ฤทธิ์ศิริ
9. เด็กหญิงอรวรา  แจ่มแจ้ง
10. เด็กหญิงเกศชริน  ศรีมูล
 
1. นางจรรญา  พลายเพ็ชร
2. นางบุญมาก  นาเวช
3. นางเทพี  กัลยาณประดิษฐ
 
4 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 10 1. เด็กชายชยุตม์  เติมธนศักดิ์
2. เด็กชายปุณยวีร์  สงฆ์ปรีดา
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์   อารยะวีรสิทธิ์
 
1. นางขันทอง  คันถี
2. นายประจวบ  ภูษา
 
5 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 0 - 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  ทองคำ
 
1. นายถาวร  เพชรนิล
 
6 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 85 ทอง 5 1. เด็กชายศุภณัฐ  เหลืองแดง
 
1. นางสุรีย์มาศ  พยัคฆมุสิกพงษ์
 
7 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 84 ทอง 4 1. เด็กชายธีรภัทร  คนตรง
 
1. นางนุชจรี  อรรถบท
 
8 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงศศิภา  บูรณะมณฑล
 
1. นางบุตรดี  อิ่มเปลี่ยน
 
9 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงปัญจวี  ยอดยิ่ง
 
1. นางเรี่ยมทอง  โยธาภักดี
 
10 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุชานาถ  แก่นแก้ว
 
1. นางกัลยา  วิรุณารักษ์
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 6 1. เด็กชายนวพล  ชนะเลิศ
 
1. นางระวิวรรณ  ธนโชติอโณทัย
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายอาทิตย์  เผือกแก้ว
 
1. นางสุชาดา  สุขประเสริฐ
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 81.25 ทอง 4 1. เด็กหญิงพรรณภัทร   สายันต์
2. เด็กหญิงวรรณพรรธน์   จันทรมงคล
 
1. นายอนวัช  พันธุสุข
2. นายอนุศักดิ์  สำรองกนก
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 9 1. เด็กชายนิรุต  บุญชูเชิด
2. เด็กหญิงสุวิภา  อุสาหะ
3. เด็กชายเจษฎา  บุญยงค์
 
1. นางกฤษณา  ดอกบัว
2. นางมณฑา  คลายโศรก
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 82.5 ทอง 5 1. เด็กชายกฤษฎา  ลำเภา
2. เด็กชายณัชพล  เหมือนกล่อม
3. เด็กชายศิลา  โพธิ์วงศ์
 
1. นางสอิ้ง  ช้างปลิว
2. นางสาวอุส่าห์  ณ หนองคาย
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายจิรายุส   เสือเปรียว
2. เด็กหญิงอัชฌิมา   เหลืองทอง
 
1. นางสาวปรียนุช  สมประสงค์
2. นางสาวศิลาพร  ไวฉลาด
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายจักรภัทร  อินทมาศน์
2. เด็กชายจิรพิพรรธ  ราคา
3. เด็กชายณัฐพล  โอชารส
4. เด็กชายพรหมชนะ  เงินบาท
5. เด็กชายอัครพนธ์  ดาบแก้ว
6. เด็กชายเชิดเกียรติ  สำเภาทอง
 
1. นายประชา  ธระเสนา
2. นางวีระสุดา  ธระเสนา
3. นายโกศล  บุญยงค์
 
18 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 6 1. เด็กหญิงณัฏฐกันย์  จีนสกุลณี
2. เด็กหญิงประภากร  แซ่เลี้ยง
3. เด็กหญิงสิริวันนาขวัญ  กลิ่นคำหอม
 
1. นางเจียมจิต  เสียงหวาน
2. นางเบญจา  โชติศรีนิล
 
19 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกณวรรธน์  ศุภกาญจนกันติ
2. เด็กชายชิษณุพงศ์  จวบสมัย
 
1. Mrs.Jasmin   P. Camigao
2. Mrs.Nelfa   Camigao Ladan
 
20 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกันยากร  สุนานนท์
2. เด็กหญิงทิฆัมพร  ทวีระวงษ์
3. เด็กหญิงสุธาสินี   ชูเลิศ
 
1. นางสาวประวีณา  มุขอ่อน
2. นายยอด  สืบกลัด
 
21 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 94 ทอง 4 1. เด็กหญิงจณิสตา  พินิจมนตรี
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  เข็มทอง
3. เด็กหญิงวรวลัญช์  ชุ่มเพ็งพันธ์
 
1. นางวิไลวัลย์  เหล็กมา
2. นางสุกัลยา  บุญเรืองรอด