สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวีรศิลป์ สพป. กาญจนบุรี เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงเจสิการย์  วรอาจ
 
1. นางลดารัตน์  วารีศรี
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 84.67 ทอง 7 1. เด็กหญิงโชษิตา  กังสภัทรกุล
 
1. นางมาเรียม  กิจทวี
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 7 1. เด็กชายชนวีร์  รัตนกุสมภ์
2. เด็กหญิงรัตนวดี  พิไลแสงสุรีย์
 
1. นายศกุนพัฒน์  สำอางจิตร
 
4 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  อุ่นธวัชนัดดา
2. เด็กหญิงกีรติกา  โรจน์บุญถึง
3. เด็กหญิงกุลนิษฐ์  เจียมบรรจง
4. เด็กหญิงชนิตา  เชื่อถือ
5. เด็กหญิงธมลวรรณ  เอกจิตร์
6. เด็กหญิงนันทิกานต์  เอกสาร
7. เด็กหญิงพรรษา  รัตนนีรพันธ์
8. เด็กหญิงภัทรสุดา  จิวประสาท
9. เด็กหญิงภูนรี  สมงาม
10. เด็กหญิงมนัสนันท์  นามมั่น
11. เด็กหญิงมัชฌิมา  ใจอารีย์
12. เด็กหญิงรังสิมา  รัสเซล
13. เด็กหญิงสรชา  สงบ
14. เด็กหญิงสริตา  สันติสุข
15. เด็กหญิงอินทิรา  อนุฤทธิ์
 
1. นางสาวฉวีวรรณ  ตั้นสกุล
2. นายดนัย  บัวสถาพร
3. นายบรรพต  ศักดิ์สุนทร
4. นางรัตนา  บัวสถาพร
 
5 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชิดชนก  ปลาทองรุ่งเรือง
2. เด็กชายนราธิป  ชัยกิจตระกูล
 
1. นางสาวรัตนชาติ  คิ้วสกุลกาญจน์
 
6 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจารุกัญญ์  จานทองธิติ
 
1. นายกิจติพล  คงพยัคฆ์
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 84.36 ทอง 5 1. เด็กหญิงบุญสิตา  ยุบลบัณฑิตกุล
2. เด็กหญิงมสฤณา  สุวรรณ
3. เด็กหญิงอธิชา  ธนพัฒนาวิบูลย์
 
1. นางมีนา  กาญจนานุรักษ์
 
8 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงรินรดา  เฉลิมกุล
 
1. Mr.Alex  T.singh
 
9 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชนะชล  เพิกเฉย
2. เด็กชายณภัทร  พึ่งพงษ์
3. เด็กชายธนากร  วอนเพียร
4. เด็กชายปาราเมศ  สรรพโกศล
5. เด็กชายพรภวิษย์  คลิษฎ์อรรถกร
6. เด็กชายภูมินทร์  ท้าววิบูลย์
 
1. นายพิเชษฐ์  โลกนิยม