สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ สพป. กาญจนบุรี เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงขวัญเนตร  สิงห์อยู่
2. เด็กหญิงธิตารี  โชดัง
3. เด็กหญิงนฤมล  แม้นมาลัย
 
1. นางพนอ  วรรณศิริ
2. นางละเอียด  สุวรรณมณี
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 80.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  วางประโคน
2. เด็กหญิงรัตนา  ไพรัฏ
3. เด็กหญิงลักคณา  ทะวิมาต
4. เด็กหญิงศรัญญา  ยิ้มละมัย
5. เด็กหญิงเบญจวรรณ  พัดหวาน
 
1. นางพิมพรรณ  อยู่สุข
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงดรุณี  จินดาพันธ์
2. นายทะทนัย  ไม่มีนามสกุล
3. เด็กหญิงวันวิสาข์  พ่วงสมบูรณ์
4. เด็กชายสุรศักดิ์  ฟองแก้ว
5. นายอนุรักษ์  พุมมา
 
1. นางพิมพรรณ  อยู่สุข
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 6 1. นางสาวกัณฐมณี  ศรีเมฆ
2. นายวรพงศ์  เรืองเนตร
 
1. นางพิมพรรณ  อยู่สุข
 
5 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นายศุภโชค  กลมวงษ์
 
1. นายจิณณฤต  ทองรวย
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 82.8 ทอง 4 1. เด็กชายธนพล  เจริญผล
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 9 1. เด็กหญิงปัญญาภรณ์  พยุหเจษฎา
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 81.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธวัชชัย  ห่วงเอี่ยม
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 80.75 ทอง ชนะเลิศ 1. นายธวัชชัย  ห่วงเอี่ยม
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 87.8 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนพล  เจริญผล
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงปัญญาภรณ์  พยุหเจษฎา
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  เกตุแก้ว
2. เด็กชายไตรภพ  สัตรัมย์
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
2. นายเสนาะ  แก้วเรือง
 
13 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 81.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนฤมล  แม้นมาลัย
 
1. นางธัญภัทร  จันทรวงศ์