สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านพุเลียบ สพป. กาญจนบุรี เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 4 1. เด็กหญิงใบบอน  -
 
1. นางนางวิลาวรรณ  กองเนียม
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 1. เด็กหญิงธัญจิรา  ดอกสน
 
1. นางรัชนี  ดวงใจ
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 72 เงิน 5 1. นางสาวสุรีย์พร  สังข์ภาพ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
4 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - 1. นางสาวอินทิรา  พูลทรัพย์
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
5 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 20 เข้าร่วม 7 1. เด็กชายธง  -
 
1. นางวิลาวรรณ  กองเรียม
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 16 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์   เซี่ยงเจว
2. เด็กชายธรพล  ศรีอำภร
 
1. นางเรณู  สกุลงาม
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 12 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ศิลปะสิทธิ์
2. เด็กชายธรรมนูญ  สังขปัญญา
 
1. นางเรณู  สกุลงาม
 
8 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 10 1. เด็กชายคณิน  กรุนกรุด
2. เด็กชายศรัญญู  ศรประเสริฐ
 
1. นายจรูญ  ธนะฤกษ์
 
9 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงงอแง  -
2. เด็กหญิงออง  -
3. เด็กหญิงเซน  -
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
2. นางเรณู  สกุลงาม
 
10 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงทิพย์สุคนธ์  กล้ากระโทก
2. เด็กหญิงยินเท  -
3. เด็กหญิงอู่  -
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
11 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนริศรา  พะซะ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
12 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสหรัฐ  แดงมา
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
13 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายถิรวัฒน์  เสือส่าน
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
14 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 5 1. เด็กชายนนทกร  ยิ่งมี
2. เด็กชายนาวี  -
3. เด็กชายภานุพงศ์  ดุจรัตนอาภรณ์
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
2. นางเรณู  สกุลงาม
 
15 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นายจักรพรรดิ  มากสมบูรณ์
2. นายภูวรินทร์  ชัยเจริญ
3. นายวรธน  แม้นเดช
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
16 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงโนรา  -
 
1. นางรุ่งสุรีย์  ใบไม้
 
17 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงศิริวรรณ  พรหมฑัตน์
 
1. นางรุ่งสุรีย์  ใบไม้
 
18 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88.75 ทอง 4 1. เด็กหญิงโนรา  -
 
1. นางรุ่งสุรีย์  ใบไม้
 
19 ศิลปะ มายากล ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. นายศุภชัย  สมมุติ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
20 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 0 - 1. เด็กหญิงขนิษฐา  บัวบาน
 
1. นางประทิน  ทิพย์โอสถ
 
21 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - 1. นายนภัทร  ข่าต้น
 
1. นางประทิน  ทิพย์โอสถ
 
22 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 8 1. เด็กชายภูมิรินทร์  นิลน้ำเพ็ชร
 
1. นางสาวปิยะวรรณ  สงครามรอด
 
23 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงปัทมา  สอนใต้
2. เด็กหญิงสุริษา  แสวงรู้
3. เด็กหญิงสุรีย์วรรณ  สังข์ภาพ
 
1. นางสุนิสา  จารุจารีต
 
24 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายชานนท์  เนื่องชมพู
2. เด็กหญิงวรวรรณ  ศรีเจียม
3. เด็กหญิงอรนุช  ไชยฮะ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์