สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านพุเลียบ สพป. กาญจนบุรี เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 12 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ศิลปะสิทธิ์
2. เด็กชายธรรมนูญ  สังขปัญญา
 
1. นางเรณู  สกุลงาม
 
2 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงงอแง  -
2. เด็กหญิงออง  -
3. เด็กหญิงเซน  -
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
2. นางเรณู  สกุลงาม
 
3 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงทิพย์สุคนธ์  กล้ากระโทก
2. เด็กหญิงยินเท  -
3. เด็กหญิงอู่  -
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
4 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนริศรา  พะซะ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
5 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสหรัฐ  แดงมา
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
6 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายถิรวัฒน์  เสือส่าน
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
7 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 5 1. เด็กชายนนทกร  ยิ่งมี
2. เด็กชายนาวี  -
3. เด็กชายภานุพงศ์  ดุจรัตนอาภรณ์
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
2. นางเรณู  สกุลงาม
 
8 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นายจักรพรรดิ  มากสมบูรณ์
2. นายภูวรินทร์  ชัยเจริญ
3. นายวรธน  แม้นเดช
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
9 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงโนรา  -
 
1. นางรุ่งสุรีย์  ใบไม้
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงศิริวรรณ  พรหมฑัตน์
 
1. นางรุ่งสุรีย์  ใบไม้
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88.75 ทอง 4 1. เด็กหญิงโนรา  -
 
1. นางรุ่งสุรีย์  ใบไม้
 
12 ศิลปะ มายากล ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. นายศุภชัย  สมมุติ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงปัทมา  สอนใต้
2. เด็กหญิงสุริษา  แสวงรู้
3. เด็กหญิงสุรีย์วรรณ  สังข์ภาพ
 
1. นางสุนิสา  จารุจารีต
 
14 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายชานนท์  เนื่องชมพู
2. เด็กหญิงวรวรรณ  ศรีเจียม
3. เด็กหญิงอรนุช  ไชยฮะ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์