สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนเทศบาล 1 สพป. กาญจนบุรี เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงศศินิภา  โม่งเป้า
 
1. นางดรุณี  ประเสริฐสุข
 
2 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกวินทิพย์  สว่างเนตร
2. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ข่าต้น
3. เด็กหญิงจันทิมา  สำเนียงแจ่ม
4. เด็กหญิงจิราวดี  เหลืองอ่อน
5. เด็กหญิงณัฐรินัย์  อินทร์หอม
6. เด็กหญิงณิชกานต์  อักษร
7. เด็กหญิงดวงกมล  สภาพ
8. เด็กหญิงปวริศา  พันธุสุข
9. เด็กหญิงพรรษา  สีเรือง
10. เด็กหญิงวรัญญา  ไชยะ
11. เด็กหญิงสลิลทิพย์  วันทอง
12. เด็กหญิงสุชาดา  ลำใย
13. เด็กหญิงอรัญญา  วาระดินันท์
14. เด็กหญิงอังคนางค์  วนากระสานติ์สุข
15. เด็กหญิงเกศาภรณ์  มะลิซ้อน
 
1. นางพรทิพย์  สัมภวมานะ
 
3 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชลธิชา  สำเภาทอง
 
1. นายสิญจ์  ฉัตรศรีทองกุล
 
4 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนัชชา  กิจฉาวรอาชีพ
 
1. นายสิญจ์  ฉัตรศรีทองกุล
 
5 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  ยังวัลย์
2. เด็กหญิงธนัชพร  ตันเจริญ
 
1. นายสิญจ์  ฉัตรศรีทองกุล
 
6 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 87 ทอง 8 1. เด็กชายปัญญาวุธ  วรรณะรุ่งโรจน์
2. เด็กชายยศพนธ์  สังศิลปชัย
3. เด็กชายวรรณะ  ทองดี
 
 
7 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 83 ทอง 6 1. เด็กชายญาณภัทร  ครองระวะ
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
8 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายวิโรจน์  ชำนาญกุล
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
9 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชนิกา  มงคล
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82.75 ทอง 15 1. เด็กหญิงรินรดา  แก้วเมฆ
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
11 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.25 ทอง 5 1. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  สันติวงศ์งาม
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.75 ทอง 8 1. เด็กหญิงคัทลียา  พุ่มชัย
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
13 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกมลเนตร  ภูชา
2. เด็กหญิงกรกนก  จันทวงษา
3. เด็กหญิงกิตติยา  รอดทอง
4. เด็กหญิงคัทลียา  พุ่มชัย
5. เด็กหญิงฐิติมา  ทองห่อ
6. เด็กหญิงณัฐชยา  ศิริคำรณ
7. เด็กหญิงณัฐชา  ศิริคำรณ
8. เด็กหญิงณัฐวรรณ  ภู่ระหงษ์
9. เด็กหญิงณิชาถัทร  อินทร์หอม
10. เด็กหญิงธนพร  นามขาน
11. เด็กหญิงธัญจิรา  วอนเพียร
12. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  สันติวงศ์งาม
13. เด็กหญิงรักษพร  ลิ้มเจริญ
14. เด็กหญิงรินรดา  แก้วเมฆ
15. เด็กหญิงวรินทร  ขันทวงษ์
16. เด็กหญิงสรินดา  ช่างเจริญ
17. เด็กหญิงสุภัสสรา  เอี่ยมช้อย
18. เด็กหญิงอรธิชา  บุปผา
19. เด็กหญิงอัจฉราพร  เซี่ยงว่อง
20. เด็กหญิงเกศรา  สะลีมา
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 1. เด็กหญิงดาริกา  สุยะสัก
2. เด็กชายศุภวัฒน์  ศรีสังข์
 
1. นายสมคิด  ปรกแก้ว
 
15 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงปลายฝน  ไพศาลธนากร
 
1. นางสาวอลิศรา  นาคินทร์