สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านรางสาลี่ สพป. กาญจนบุรี เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 33 เข้าร่วม 11 1. เด็กหญิงพันวษา  ปั่นปี
 
1. นายประเทือง  สระแก้ว
 
2 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 12 เข้าร่วม 8 1. เด็กชายสรจักร  เจียมบรรจง
 
1. นายประเทือง  สระแก้ว
 
3 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 10 1. เด็กชายนพรัตน์  แฝงอิน
2. เด็กหญิงวรดา  -
3. เด็กชายวิน  -
 
1. นางสาวนัทธมน  เจียมเลิศวัฒนะ
 
4 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 0 - 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ด้วงสวัสดิ์
2. เด็กหญิงมัญชุสา  เชี่ยวพฤกษ์
3. เด็กชายวัลลภ  ศรีขว่าง
 
1. นางสาวนัทธมน  เจียมเลิศวัฒนะ
 
5 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 90.01 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธนวัฒน์  ประจำไพร
2. เด็กชายวัชรพงษ์  ประจำไพร
 
 
6 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 0 - 1. เด็กชายธนวัฒน์  ประจำไพร
2. เด็กชายวัชรพงษ์  ประจำไพร
 
1. นางสาวนัทธมน  เจียมเลิศวัฒนะ
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86.33 ทอง 4 1. เด็กชายคณากร  ยิ่งภิญโญ
2. เด็กหญิงจิรภิญญา  จันทรา
 
1. นางอัญชลี  ทองตระกูล
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 81 ทอง 4 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พรมรัตน์
2. เด็กหญิงอรัญญา  แจ้งนิล
 
1. นางอัญชลี  ทองตระกูล
 
9 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 47 เข้าร่วม 17 1. เด็กหญิงธีรนาฎ  อุตสาหะ
2. เด็กหญิงปิยดา  เอี่ยมสำอาง
 
1. นายเมฆ  หอมทวนลม
 
10 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 70 เงิน 19 1. เด็กชายสิรวิชญ์  มะโรงทอง
 
1. นางสาวนิสา  อัมพบุตร
 
11 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ประจำไพร
2. เด็กชายโจอี้  -
 
1. นางสาวนิสา  อัมพบุตร
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 12 1. เด็กชายกันตพงศ์  อ่วมสุวรรณ
2. เด็กชายจัมโบ้  -
3. เด็กชายนาธาร  แก่งหลวง
4. เด็กชายภูวิพัฒน์  เสาสีสวัสดิ์
5. เด็กชายรัฐศักดิ์  โกสีย์
6. เด็กชายโอ่ง  -
 
1. นายเมฆ  หอมทวนลม
 
13 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 16 1. เด็กชายณัฐพล  เชี่ยวพฤกษ์
2. เด็กหญิงพินธิชา  ทองแดง
3. เด็กหญิงวรานนท์  ศรีบุญมา
 
1. นางสุชิรา  พิลา