สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดหนองตะโก สพป. กาญจนบุรี เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 19 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ฟักเหลือง
 
1. นางจุมพฎา  กลิ่นสุคนธ์
 
2 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 1. เด็กหญิงกวีรัตน์  สมโภชน์
2. นางสาวกาญจนมาศ  การร้อย
3. เด็กหญิงมาริษา  แสวงศิลป์
 
1. นางสาวพวงเพชร์  ดอกบุก
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
3 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - 1. เด็กชายศราวุธ  ฟักเหลือง
 
1. นางสาวพวงเพชร์  ดอกบุก
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 74.6 เงิน 4 1. เด็กหญิงนิสา  สัมมาตรี
2. เด็กหญิงพรลภัส  ทับถมยา
3. เด็กหญิงวันวิสา  พรมทรัพย์
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  พรานเจริญ
5. เด็กหญิงอทิตยา  อาบวารี
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 67 ทองแดง 8 1. เด็กชายนนทวัต  หมอดี
2. เด็กหญิงศิริวิมล  นำทรัพย์
3. เด็กหญิงสุนิสา  นักเพียร
4. เด็กชายอนุพงษ์  ดอนจันทร์เยี่ยม
5. เด็กชายอนุสรณ์  สมบูรณ์
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81.8 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  กุลไชยกุล
2. เด็กหญิงสิรินยา  จ้อยร่อย
3. นางสาวสุจิตรา  คล้ายวงผึ้ง
4. เด็กหญิงสโรชา  ด้วงสูงเนิน
5. เด็กหญิงเกษณี  สดใส
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 0 - 1. เด็กชายวิสวัส  สืบวงศ์
 
1. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 15 1. เด็กหญิงกวีลักษณ์  สมโภชน์
2. เด็กชายอมรเทพ  แซ่เล้า
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
9 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 49 เข้าร่วม 13 1. เด็กหญิงอทิตยา  รอดแก้ว
2. นายอนุวัตร์  ภู่พึ่ง
 
1. นายอาคม  ใจหาญ
 
10 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 0 - 1. เด็กชายกฤษฎา  มีจันทร์
2. เด็กชายศราวุฒิ  เสวกสูตร
3. เด็กชายศราวุธ  บ้านใหม่
 
1. นางชุลีพร  เชาวลักษณ์
2. นายบุญชัย  เอมเสม
 
11 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 0 - 1. เด็กชายณัฐพล  ชนะชัย
2. เด็กชายตะวัน  สร้อยทอง
3. เด็กหญิงมาลินี  เซ็นเครือ
 
1. นางชุลีพร  เชาวลักษณ์
2. นายบุญชัย  เอมเสม
 
12 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 1. นางสาวจันทิมา  นามสมรูป
2. เด็กหญิงชนัญญา   ล่วงธรรม
3. นางสาวปัทมา  นักเพียร
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
13 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 21 1. เด็กหญิงณัฐทิชา  หลาบคำ
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
14 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 0 - 1. เด็กหญิงนวรัตน์  ชวนคิด
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
15 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 0 - 1. เด็กหญิงพรทิพย์  เหล่าทอง
2. เด็กหญิงอริตา  ภูมิพัฒน์
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
16 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 1. นางสาวบุษบา  คงชาตรี
2. เด็กหญิงอาภาพร  มีจั่น
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
17 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 78 เงิน 5 1. นางสาวกนกพร  ฟักเหลือง
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
18 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 0 - 1. เด็กหญิงณัฏฐนิชา  สืบวงค์
2. เด็กหญิงศิริพร  บุญเชิด
3. เด็กหญิงอุสา  ภูมิพัฒน์
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
19 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 0 - 1. เด็กชายณัฐวร  กิมเฮียะ
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
20 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายเล็ก  บุญเอี่ยม
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
 
21 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ครุฑหมื่นไวย
 
1. นางชุลีพร  เชาวลักษณ์
 
22 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80.6 ทอง 14 1. เด็กหญิงมะลิ  สัมมาตรี
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
 
23 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 0 - 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แก้วสะอาด
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
 
24 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 72.6 เงิน 6 1. เด็กหญิงนนทกานต์  สินธนู
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
 
25 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 0 - 1. เด็กชายณัฐดนัย  นิลขวัญ
 
1. นางพจนีย์  ธวัชวงค์
 
26 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงสุพรรษา  สะอาดเอี่ยม
 
1. นางพจนีย์  ธวัชวงค์
 
27 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 74 เงิน 4 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  คำภา
2. เด็กหญิงกรทิพย์  มั่นคง
3. เด็กหญิงจีรพร  พ่วงกระโทก
4. เด็กหญิงรุ่งนภา  สัทธาผล
5. เด็กหญิงศิริวิมล  นำทรัพย์
6. เด็กหญิงสุนิสา  นักเพียร
7. เด็กหญิงสุพรรษา  ฟักเหลือง
8. เด็กหญิงอรวรรณ  บุญมี
 
1. นางสาวกชพรรณ  นิลคง
2. นางสาวพรประภา  นิลบดี
3. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
28 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 0 - 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ศรมาลัย
2. เด็กชายอรรฆรัตน์  บูรณะแพทย์
3. เด็กชายเอกภพ  เมฆะ
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
29 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 81.75 ทอง 9 1. เด็กชายจักรพันธุ์  บุญชัย
2. เด็กชายนที  ชุ่มชื่น
3. นายภานุพงศ์  มั่นคง
 
1. นายเดชา  นิลคง
 
30 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - 1. นางสาวเอื้อมพร  หวังรัก
 
1. นางฐิตารีย์  พิทักษ์พลางกูร
 
31 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 0 - 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  คำภา
 
1. นางฐิตารีย์  พิทักษ์พลางกูร
 
32 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 82.33 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวกรองทอง  หมื่นสังข์
2. นางสาวกาญจนมาศ  การร้อย
3. นางสาวชนาภรณ์  สืบวงศ์
4. นางสาวเอื้อมพร  หวังรัก
5. นางสาวใกล้รุ่ง  เสมทับ
 
 
33 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 62.1 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงจรรยาพร  แก้วจันทร์
2. เด็กหญิงฉันทนา  มั่นคง
3. เด็กหญิงชลธิชา  ภู่พิพัฒนา
4. เด็กชายณัฐกานต์  แก้วสะอาด
5. เด็กชายธนพงษ์  สินธนู
6. เด็กชายพรเทพ  นนท์ชาลี
7. เด็กหญิงลลิลทิพย์  เอี่ยมสะอาด
8. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  นุชอิ่ม
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
2. นายสมภักดิ์  เมืองพูล