สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. กาญจนบุรี เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดพุน้อย 1. เด็กหญิงหทัยพันธน์   เหลืองดอกไม้
 
1. นายอนุวัช  มุสิกา
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงอนันดา  ห่วงสุวรรณ
 
1. นางสาวปรียา  พลายพงษา
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น 1. เด็กหญิงจิรพรรณ  ยิ้มศรีแพร
 
1. นางณภาภัช  ภุมภารินทร์
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงกานติมา  อินทร์แป้นพะเนา
 
1. นางรุ่งรัตน์  ดีขม
 
5 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงวรัญญา  เพ็ชจำรัส
 
1. นางเอี่ยมจิต  พาทีเพราะ
 
6 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงกัลยา  ศิริรัตน์
 
1. นางปภังกร  ทองเงิน
 
7 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 71.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชฎาพร  อินทรชิต
 
1. นางพรรณพิมล  แก้วเขียว
 
8 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. นางสาวเบญญา  บูชา
 
1. นางสาวสุมณฑา  อินตรา
 
9 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 78.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดลำสำรอง 1. เด็กชายนรากร  วิชาผา
2. เด็กหญิงบงกช  เอี่ยมสำอาง
 
1. นางสาวศิิริวรรณ  ประลามุข
 
10 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงญาณินท์  อนุศาสนกูล
2. เด็กหญิงธิดาพร  ทองดอนพุ่ม
 
1. นางจินตนา  แสนคำ
2. นางมยุรี  ศรีสันต์
 
11 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  เนตรน้อย
 
1. นางมลทิพย์  ใจตรง
 
12 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายอนุสรณ์  แก้วลาวเวียง
 
1. นางฉวี  สาระศาลิน
 
13 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงมณิการ์  ศรีสังวรณ์
2. เด็กหญิงวลัยพร  ชาติกลาง
3. เด็กหญิงอังคนาง  เซี่ยงฉิน
 
1. นางสาวตะวัน  สุดประเสริฐ
2. นางนงลักษณ์  ปัญญาพร
 
14 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ฟักทอง
2. เด็กหญิงนันธิชา  สายตรี
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  พิศูจน์
 
1. นางสาวจารุณี  ญวณรัมย์
 
15 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงมณฑิตา  สุขเอี่ยม
2. เด็กชายวัชรวิชญ์  สุขกรม
 
1. นางสาวชีวรัตน์  สุวรรณคาม
2. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
16 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายวินัย  สุวรรณประเสริฐ
2. เด็กชายเจริญพร  ลครพล
 
1. นางสาวจารุณี  ญวณรัมย์
 
17 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 28 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. เด็กหญิงฐิตาพร  คำนุ
 
1. นางมลทิพย์  ใจตรง
 
18 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 28 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงอิษฎา  แคล้วพยางค์
 
1. นายอำนวย  คดพะเนาว์
 
19 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 38 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กชายยุทธนา  -
 
1. นางภัทรมล  นุ่มดี
 
20 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กชายอำนวย  พรประดับ
 
1. นายบรรหาร  เชื้อทอง
 
21 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงดวงฤดี  -
2. เด็กหญิงรังสิมา  สำเนาวงศ์
3. เด็กชายวิธวินท์  มาศิริ
 
1. นางละมัย  ปานกลาง
2. นางอรวรรณ์  เยสูงเนิน
 
22 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงณภัทร  กระดังงา
2. เด็กหญิงธนพร  ยาดี
3. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ดอนพิกุล
 
1. นางทัศนีย์  ชื่นหุ่น
 
23 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  แย้มเพ็ชร์
2. เด็กหญิงจิโสพิน  โพธิ์สุวรรณ์
3. เด็กหญิงมินตรา  บุญทอง
 
1. นางวิไลพร  ขำจิตต์
2. นางสาวศิวลี  ส่งบุญ
 
24 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กหญิงรักษณาลี  เอี่ยมเพ็ช
2. เด็กหญิงอาริญา  แสงฉาย
3. เด็กหญิงโสภิดา  รัศสุวรรณ์
 
1. นางสาวกัลยารัตน์  รัตนทิพย์
2. นางสาวผกา  ประเทืองบุญ
 
25 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุประดู่ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ชูก้าน
2. เด็กชายธวัชชัย  รุ่งเรือง
3. เด็กชายอรรถพล  วิมลวงศ์สกุล
 
1. นางสาวพนิดา  สำเร็จ
2. นางอุษณีย์  ศรีนวล
 
26 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงนภัสษร  หมี่กระโทก
2. เด็กหญิงสุธาวัลย์  คล้ายคลัง
3. เด็กหญิงเชอรี่  อุปถัมภ์
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
 
27 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแหลมทอง 1. เด็กหญิงณัตินี  เหลืองต้นตระกูล
2. เด็กชายนพดล  อินทร์นุ่ม
3. เด็กหญิงวันวิสา  รักษี
 
1. นายนันทพันธ์  น้ำวุ้น
 
28 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงพรวิมล  ชำนาญชล
2. เด็กหญิงมัลลิกา  หอมสกุล
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ใสสุข
 
1. นางสาวิตรี  สุตภวา
2. นางสุภัทรา  โชติกเสถียร
 
29 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 85.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงณัฐวิภา  บัวแก้ว
2. เด็กชายสมาน  ง้อมเขียว
 
1. นางสาวยุวดี  ปั้นงา
2. นางวิไลพร  ขำจิตต์
 
30 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  วิลาศ
2. เด็กชายวิทวัส  นิลบรรพต
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
2. นางสาวสุวจี  พรอโนทัย
 
31 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83.21 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงธนภัทร  เสียงหวาน
2. เด็กชายวรกานต์  วะวิทักษ์
 
1. นางชนิดา  ชลออยู่
2. นางชารี  มณีอินทร์
 
32 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 88.29 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กชายธนากร  จินดาอินทร์
2. เด็กชายพงศธร  จันทร์มาศ
 
1. นายพีระศักดิ์  อินทรสกุล
 
33 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69.28 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหม่องกระแทะ 1. เด็กชายวิชัย  จันทร์คล้าย
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  ถียัง
 
1. นายอิทธิพร  สุขทวี
 
34 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ชิ้นปิ่นเกลียว
2. เด็กหญิงวันวิสาข์  บูรณะพงษ์
3. เด็กหญิงสุภาพันธ์  กระดังงา
4. เด็กหญิงอริสา  รักษ์เมือง
5. เด็กหญิงอริสา  คชายุทธ
 
1. นายชัยพล  พรหมายน
2. นางสาวชุติกาญจน์  เหลืองจันทร์ฉาย
 
35 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กหญิงขวัญนรินทร์  ศรีสมบูรณ์
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ปิ่นตบแต่ง
3. เด็กหญิงดมิสา  จินดาเพ็ง
4. เด็กหญิงพิชชาพร  วงษ์จู
5. เด็กหญิงมาริสา  แสวงทรัพย์
 
1. นายชัยพล   พรหมายน
2. นางสาวชุติกาญจน์  เหลืองจันทร์ฉาย
 
36 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  ใจจันทึก
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  นุ่มนิ่มสกุณี
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  บุญสงวน
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  อินฤาชัย
5. เด็กหญิงแก้วกาญจน์  บัวจันทร์
 
1. นางภาณุมาศ  ชูวงศ์
 
37 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  มีเย็น
2. เด็กหญิงนภาวรรณ  ทองดี
3. เด็กหญิงพจนรรถ  จงสัมฤทธิ์ผลดี
4. เด็กหญิงมัชชุมาศ  อำนวย
5. เด็กหญิงวาทินี  เสวกวาปี
 
1. พระเดชฤทธิ์  พระพิมพ์ใส
 
38 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายดนุสร  พันยุโดด
2. เด็กหญิงทรายแก้ว  สืบดา
3. เด็กหญิงสุกษมา  ศิริการุณย์
4. เด็กหญิงสุณิสา  ศรีนวล
5. เด็กชายโชคชัย  พฤติพิบูลย์พงศ์
 
1. นางสาวกมลฉัตร  กลัดแก้ว
 
39 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงศศินิภา  โม่งเป้า
 
1. นางดรุณี  ประเสริฐสุข
 
40 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงจารุนันท์  ทองสุข
 
1. นางสาวพรพรรณ  ทองสุขมาก
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 94.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงกัญญรัตน์  มะลิวัลย์
 
1. นางสาวณัฐนิช  ศรีลาคำ
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายอนุศักดิ์  -
 
1. นางทิวษา  วิทยา
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายกิจนิพันธ์  มะลิวัลย์
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  ยางสวย
 
1. นางจันทนา  สกุลวัฒนะ
2. นายสมเดช  ช้างงา
 
44 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กชายชิติพัทธ์  ดอนบุญไทย
2. เด็กหญิงสโรชา  สุวรรณประเสริฐ
 
1. นางสมบูรณ์  ดาวเจริญพร
 
45 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงกิตติมา  สาลี
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  วงษ์ธรรม
 
1. นางทิวษา  วิทยา
2. นางสาวอัญชลี  ศรีสว่าง
 
46 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 83.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงณัชชานันท์  นันท์ประชา
2. เด็กหญิงติชิลา  ไชยบัน
3. เด็กหญิงทานตะวัน  จันทร์สง่า
4. เด็กหญิงธิวารัตน์  ช้างน้อย
5. เด็กหญิงนันท์นภัส  ขอเสริมกลาง
6. เด็กหญิงปาริชาติ  แสงภักดี
7. เด็กหญิงวิจิตรา  พวงมาลัย
8. เด็กหญิงวิระยา  ผ่องใส
9. เด็กหญิงอัฎฉราพร  เกษมโสต
10. เด็กหญิงอาทิตยา  สตริสุขสัมพันธ์
 
1. นางยุพิน  สันทัด
2. นางวันทนา  ภู่ฮะ
3. นางแก้วมณี  ช้างงา
 
47 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงชนันทิพย์  สดใส
2. เด็กหญิงญานิกา  วรรณวงษ์
3. เด็กหญิงฐานิดา  อ่อนแห
4. เด็กหญิงธัญลักษณ์  เนตรสนธิ
5. เด็กหญิงนันท์นภัส  พงษ์ไทยสงค์
6. เด็กหญิงปฐมาวดี  ระบอบ
7. เด็กหญิงภารดี  ปานพรม
8. เด็กหญิงมนัสนันท์  เหมืองทอง
9. เด็กหญิงรัตนกนก  วงษ์คำดี
10. เด็กหญิงวรรณ์วษา  พลรักษ์
11. เด็กหญิงวิชญาพร  อรรคสูรย์
12. เด็กหญิงสุชานันท์  ลักษณะจันทร์
13. เด็กหญิงสุตาภัทร  ฐานาพิชัยศักดิ์
14. เด็กหญิงสุภาภรณ์  สุดใจ
15. เด็กหญิงเจณิศา  ใจดี
 
1. นางกัญญวัฒน์  ระบอบ
2. นายปราณีต  บุญประเสริฐ
3. นางลินณา  พัฒนมาศ
4. นางหอมกรุ่น  สงเคราะห์
 
48 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่ามะขาม 1. เด็กหญิงวริศรา  คำหอมกุล
2. เด็กหญิงวิลาวัณย์  ไทยอุบล
3. เด็กหญิงอภิญญา  ทิพย์อำพร
 
1. นางธารนภา  ฉายเกียรติ์ขจร
2. นางสุมาลี  กาญจนวงศ์
 
49 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  แสงสว่าง
2. เด็กหญิงวัทนวิภา  ยมพุก
3. เด็กหญิงไอยดา  ศระสาทณิตย์
 
1. นายชัยณรงค์  ชัยพฤติตานนท์
2. นายบุญช่วย  นิลนพคุณ
 
50 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กชายคมกริช  สุวรรณคำ
2. เด็กหญิงปัทมา  ดอนบุญไทย
 
1. นายยุทธนา  ลุนสำโรง
 
51 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านน้ำมุด 1. เด็กหญิงสุธิตา  กองมา
2. เด็กหญิงอินทิรา  สุวรรณประเสริฐ
 
1. นางสาวนิภาภรณ์  ซอแระ
2. นางสาววรันณ์ธร  บุญกอ
 
52 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกลอนโด 1. เด็กชายจิรศักดิ์  ผาสุข
2. เด็กหญิงอรนภา  พวงน้อย
3. เด็กชายเทพกานต์  รุ่นอยู่
 
1. นายชาญชัย  สุทธิรักษ์
2. นางสุปาณี  มงคล
 
53 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงปาริตตา  แทวแดง
2. เด็กหญิงสหัสญาณ์  กัดสระ
3. เด็กหญิงแคทลิยา  ปยุดาบุญทรัพย์
 
1. นางยุพิน  สันทัด
2. นางอัญชลี  ศรีงาม
 
54 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงทิพย์สุคนธ์  กล้ากระโทก
2. เด็กหญิงยินเท  -
3. เด็กหญิงอู่  -
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
55 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงชลธิชา  สำเภาทอง
 
1. นายสิญจ์  ฉัตรศรีทองกุล
 
56 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงนัชชา  กิจฉาวรอาชีพ
 
1. นายสิญจ์  ฉัตรศรีทองกุล
 
57 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. นายศุภโชค  กลมวงษ์
 
1. นายจิณณฤต  ทองรวย
 
58 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงอาภาภรณ์  อวยชัย
 
1. นางกัณฑา  วีรเสนีย์
 
59 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงน้ำฝน  ธานีรัตน์
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
60 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงภัทรา  รอดเมือง
2. เด็กหญิงอมิตา  วงศ์สวัสดิ์
 
1. นางวัฒนา  บุญสมบัติ
2. นางอุไร  บุญรอด
 
61 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ราชสันเที๊ยะ
2. เด็กหญิงสุมาลี  จับศรี
 
1. นางสาวภา  กุลทอง
 
62 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไผ่ 1. เด็กหญิงสุพรรนิกา  หอมโปร่ง
2. เด็กหญิงเรืองรุ่ง  แซ่ล้อ
 
1. นางสาวมลภา  อุไทยธุราทร
2. นางสาวสปัญญา  สุขเจริญ
 
63 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายนุกูล  แสวงศิลป์
 
1. นางสาวสุดารัตน์  วิมูลชาติ
 
64 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตชด.บ้านประตูด่าน 1. เด็กหญิงตุ๊กตา  -
2. เด็กหญิงน้ำฝน  -
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  อุทัย
 
1. นางสุภาพรรณ  นววิธิพงศ์
 
65 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตชด.บ้านประตูด่าน 1. เด็กชายนิล  -
2. เด็กหญิงน้ำค้าง  -
3. เด็กชายวิษณุ  -
 
1. นางสุภาพรรณ  นววิธิพงศ์
 
66 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. นายจักรพรรดิ  มากสมบูรณ์
2. นายภูวรินทร์  ชัยเจริญ
3. นายวรธน  แม้นเดช
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
67 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงสกุลกาญจน์  สีมา
 
1. นางสาววสุกาญจน์  นิ่มอิ่ม
 
68 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กชายวิโรจน์  ชำนาญกุล
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
69 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงปิยะฉัตร  บุญเปรม
 
1. นางสาววสุกาญจน์  นิ่มอิ่ม
 
70 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กชายวุฒิชัย  แซ่ลี้
 
1. นางสาววสุกาญจน์  นิ่มอิ่ม
 
71 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองสามพราน 1. เด็กหญิงแปะ  -
 
1. นางอรภัณร์  ตันเรืองศรี
 
72 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กหญิงอริสรา  สิงห์สี
 
1. นางธิดา  ทองเทียนชัย
 
73 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  หนูตีด
 
1. นายวรวิทย์  กลั่นบุศย์
 
74 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กหญิงกรวลัย  เหมพันธ์
2. เด็กหญิงชุติมา  แก้วจันทร์
3. เด็กหญิงธนพร  นิลกำแหง
4. เด็กหญิงรัตติกาล  ศาลาคำ
5. เด็กหญิงวิภาวรรณ  อู่สุวรรณ
6. เด็กหญิงวิภาวี  อู่สุวรรณ
7. เด็กหญิงศศิธร  อินทรอนันต์
8. เด็กชายอัษฎาวุฒิ  นิลกำแหง
9. เด็กหญิงอโรชา  เงินบาท
10. เด็กชายเขตตะวัน  เหมพันธุ์
 
1. นายสมคิด  บริสุทธิ์
 
75 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายวัชร  แก้วพินิจ
 
1. นายอภิชาติ  จันทร์สว่าง
 
76 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายเล็ก  บุญเอี่ยม
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
 
77 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงศิริวรรณ  พรหมฑัตน์
 
1. นางรุ่งสุรีย์  ใบไม้
 
78 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กชายกิตติพงศ์  เสวกวาปี
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
79 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงเจนจิรา  จันทร์พูล
 
1. นายอภิชาติ  จันทร์สว่าง
 
80 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงน้ำฝน  มีหมู่
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
81 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กชายวิทยา  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางสาววรรณา  หลวงเทพ
 
82 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายธวัช  เทียมพร
 
1. นางสุขสมบูรณ์  บุญน่วม
 
83 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีสุวรรณาราม 1. เด็กหญิงนันติยา  หมื่นสังข์
 
1. นายวศิน  อยู่สุข
 
84 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กหญิงศศลักษณ์  เกิดอุดม
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
85 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายศุภกร  มารมย์
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
86 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงปัญญาภรณ์  พยุหเจษฎา
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
87 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงกมลเนตร  ภูชา
2. เด็กหญิงกรกนก  จันทวงษา
3. เด็กหญิงกิตติยา  รอดทอง
4. เด็กหญิงคัทลียา  พุ่มชัย
5. เด็กหญิงฐิติมา  ทองห่อ
6. เด็กหญิงณัฐชยา  ศิริคำรณ
7. เด็กหญิงณัฐชา  ศิริคำรณ
8. เด็กหญิงณัฐวรรณ  ภู่ระหงษ์
9. เด็กหญิงณิชาถัทร  อินทร์หอม
10. เด็กหญิงธนพร  นามขาน
11. เด็กหญิงธัญจิรา  วอนเพียร
12. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  สันติวงศ์งาม
13. เด็กหญิงรักษพร  ลิ้มเจริญ
14. เด็กหญิงรินรดา  แก้วเมฆ
15. เด็กหญิงวรินทร  ขันทวงษ์
16. เด็กหญิงสรินดา  ช่างเจริญ
17. เด็กหญิงสุภัสสรา  เอี่ยมช้อย
18. เด็กหญิงอรธิชา  บุปผา
19. เด็กหญิงอัจฉราพร  เซี่ยงว่อง
20. เด็กหญิงเกศรา  สะลีมา
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
88 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายกรณ์มงคล  ฤสิงห์พิชย์
2. เด็กชายกฤตภาส  ยังอยู่
3. เด็กชายชัยนคร  กลีบเมฆ
4. เด็กหญิงญาณิศา  สุรินทร์ชมพู
5. เด็กชายธนธรณ์  ทองผาบริสุทธิ์
6. เด็กชายธีรภาพ  เครือพับ
7. เด็กหญิงนันท์นภัส  กาญจนสมศักดิ์
8. เด็กหญิงปริยามญชุ์  ปิตุเรศ
9. เด็กหญิงพลอยล้อมเพชร  กังบุรานนท์
10. เด็กหญิงอินทิรา  อินทนิล
 
 
89 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กหญิงกรชกร  สุวรรณสุนทร
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  เลิศสุทธิไกรศรี
3. เด็กหญิงฐิตาภา  ใจอารีย์
4. เด็กหญิงณราวดี  สำเภาธีรภัทร
5. เด็กหญิงทองกร  แต้มทอง
6. เด็กหญิงธนพรรณ  ใจอดทน
7. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ไกรทอง
8. เด็กหญิงนิธิพร  เซี่ยงฉี
9. เด็กหญิงปัทมพร  บ่อเกิด
10. เด็กหญิงอนัญญา  มีภาค
11. เด็กหญิงอัณณา  ศิวิไล
12. เด็กหญิงแววดาว  ดวงทองคำ
 
1. นางสาวน้ำทิพย์  วิจิตรบรรจง
2. นางปิยวรรณ  ธีรธรรมนุวัฒน์
 
90 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตะเคียนงาม 1. เด็กหญิงปิยาภัสส์  นุชประเสริฐ
2. เด็กชายสรายุทธ  ทนไชย์
 
1. นางสุณิสา  หมื่นปราบ
 
91 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 90.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กชายวรวุฒิ  คุ้มคง
2. เด็กหญิงอัจฉรา  คำสาร
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  แสนคำ
 
1. นางสาวณิชาภัทร  มั่งมี
2. นายพิเชษฐ์  ทรงพันธุ์คชสาร
 
92 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 83.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านองหลุ 1. เด็กหญิงญาณชิชา  นาสวนนิวัฒน์
2. เด็กหญิงวัศยา  นาสวนกิตติ
3. เด็กหญิงสายบัว  ทองผาภูมิประภาส
 
1. นางสุพรรณี  สุขสถาพรชัย
 
93 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 67.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กชายณภัทร  วิถุนัด
2. เด็กชายณรงค์เดช  สุขเย็น
3. เด็กชายสุรศักดิ์  สีเขียว
 
1. นางสาววศินี  วรรณลือชา
 
94 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงพรฝน  วัยวัฒนะ
2. เด็กหญิงอลิษา   พิมพิลาลัย
 
1. นายธนพัฒน์  เมฆเคลื่อน
2. นายเจิมสิทธิ์  เข้มแข็ง
 
95 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 88.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงณิชา  แม้นจิต
2. เด็กหญิงนัทธนา  สุวรรณฉิม
3. เด็กหญิงศิรินภา  กลั่นหอม
4. เด็กหญิงสุภาศิริ  ชัยธรรม
5. เด็กหญิงอภิชญา  ร่วมสุข
6. เด็กหญิงอัญชลี  นวลคำ
 
1. นางณัฏฐิมา  แคนสังข์
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงชนาธินาถ  ยี่โถหุ่น
2. เด็กหญิงประภาพร  ฉายประดิษฐ์
3. เด็กหญิงวรวรรณ  เจตน์เจริญกิจ
 
1. นางวนิดา  ปากโมกข์
2. นางสมพร  ไชยโพธิ์กลาง
 
97 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 71.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายธนาธร  อินทร์ทรีย์
2. เด็กชายธีรยุทธ  มีขำ
 
1. นายสันติสุข  ทิวากร
 
98 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงขันทอง  ชัยชาญ
2. เด็กหญิงจินตนา  ครองระวะ
3. เด็กชายโจทิค่อง  -
 
1. นายชาตรี  งามขำ
2. นางสาวนรรฆ์ทวรรณ  คำอาจ
 
99 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายจิรายุส   เสือเปรียว
2. เด็กหญิงอัชฌิมา   เหลืองทอง
 
1. นางสาวปรียนุช  สมประสงค์
2. นางสาวศิลาพร  ไวฉลาด
 
100 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงภัคลักษณ์  ประดิษฐ์วงษ์
2. เด็กชายวสุพล  หมดทุกข์
3. เด็กหญิงศิรภัสสร  ภาผิวดี
 
1. นางทิพวรรณ  สายรักษ์
2. นางสาววิเชียร  ว่องวีรกิจ
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 86.73 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายปราโมทย์  กัตชนะ
2. เด็กชายวุฒิชัย  วงษ์ธรรม
3. เด็กชายศิลา  ศรีจันทรา
 
1. นางเพชรินทร์  เหล็กมา
 
102 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงธิติมา  ยินดี
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ว่องประเสริฐ
 
1. นางพัชรี  ม้าละออเพชร
 
103 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  บ้านกลางคีรีรัฐ
2. เด็กชายสุรเดช  พุทธา
3. เด็กหญิงหงษ์  ลำใยรุ่งเรือง
 
1. นางกัญญาทิพย์  ชีพนุรัตน์
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรางสะเดา 1. เด็กชายกิตติพงศ์  แก้วยงกต
2. เด็กชายโสภณ  บุตรพิมพ์
 
1. นายณัฐภัทร  สุดจิตต์
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงจิราพร  โต้งฟ้า
2. นางสาวสาว  -
3. เด็กหญิงอทิษร  โต้งฟ้า
 
1. นางสาวสาทนา  วัฒนใย
 
106 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสมาคมนักเรียนเก่าราชินี 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ช่างทอง
2. เด็กหญิงธมลวรรณ  สิมขุนทด
3. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  เอี่ยมสำอางค์
 
1. นางปณีตา  ตะพังพินิจการ
2. นางสารภี  กันเรืองชัย
 
107 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กชายนิธิศรุจ  สินธุ์คง
2. เด็กชายสิทธิศักดิ์  ปานปน
 
1. นายรณศักดิ์  เนียมกัน
 
108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 91.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดรุณากาญจนบุรี 1. เด็กหญิงนลินภัสร์  กีรติเลิศพุฒิกร
2. เด็กหญิงพีรดา  ดวงรัตน์
3. เด็กหญิงอนัญญา  กล่อมมิตร
 
1. นางสาวภารดี  พัฒนพฤกษชาติ
 
109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายธนากร  สืบดี
2. เด็กชายสราวุฒิ  เฉียมวิเชียร
 
1. นายฤทธิชัย  สุวพานิช
 
110 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงชลิดา  บุญพูล
2. เด็กหญิงณัฐริกา  เขียวทอง
3. เด็กหญิงเยาวลักษณ์  วงษ์นรา
 
1. นางกัญญวัฒน์  ระบอบ
2. นางสุรีย์  ประทุมพร
 
111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  วิริยาลัย
2. เด็กหญิงอัญชลี  จำเหล่
3. เด็กหญิงเตือนใจ   โทนทอง
 
1. นางมลฤดี  บริเอก
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 87.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงนุช   -
2. เด็กหญิงปวีณา   วินกล่อม
3. เด็กหญิงสุปรียา   เขียวดี
 
1. นางมลฤดี   บริเอก
 
113 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงปลายฝน  ไพศาลธนากร
 
1. นางสาวอลิศรา  นาคินทร์
 
114 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 88.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  บุณยปรรณานนท์
 
1. นางอุมาจินต์  คงคา
 
115 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 38 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กชายอิสรา  เพราะพินิจ
 
1. นางสาวเปรมกมล  คุ้มเจริญ
 
116 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 38 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงชุติมา  นงค์พรหมา
 
1. นางสาวภา  กุลทอง
 
117 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 27.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายจิรานุวัฒน์  พุคง
 
1. นางเลียม  จิตมั่น
 
118 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายอธิเดช  เทพภูธร
 
1. นางสุรีย์พร  ทับทิม
 
119 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านต้นมะพร้าว 1. เด็กหญิงพีรดา  สีเหลือง
 
1. นางสาวสุนันทา  ป้องกัน
 
120 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กหญิงสมัญญา   สุวอ
 
1. นางสุริสา  กาญจนภิญพงศ์
 
121 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายพิพัฒน์  อุปถัมย์
2. เด็กชายมนัสชัย  นกขำดี
3. เด็กชายรัฐวิท  ทองดอนเหมือน
4. เด็กชายหัสดา  เหมือนรุ่ง
5. เด็กชายเจตสฎาพร  เรียงรวบ
6. เด็กชายเจริญพร  เป็ดทอง
 
1. นายกุศล  คุณากรดุษิต
2. ว่าที่ร้อยตรีวสันต์  วีรเสนีย์
 
122 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 83.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สว่างเนตร
2. เด็กหญิงกันติชา  ธูปหอม
3. เด็กหญิงชุติมา  ภู่เขนย
4. เด็กหญิงนันทพร  แก่นรักษ์
5. เด็กหญิงปรางทอง  จันทรวัฒน์
6. เด็กหญิงปวีณา  กาญจนกิจวิศาล
7. เด็กหญิงรัตติกาล  ตำลึงทอง
8. เด็กหญิงวรัญญา  ศรีรัตน์
 
1. นายกันตพิชญ์  มีเครือ
 
123 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงปัทมา  สอนใต้
2. เด็กหญิงสุริษา  แสวงรู้
3. เด็กหญิงสุรีย์วรรณ  สังข์ภาพ
 
1. นางสุนิสา  จารุจารีต
 
124 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กชายชานนท์  เนื่องชมพู
2. เด็กหญิงวรวรรณ  ศรีเจียม
3. เด็กหญิงอรนุช  ไชยฮะ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
125 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังศาลา 1. นางสาวนฤมล  รัตนวงศ์
2. เด็กชายประวีย์  ทุมประดอน
 
1. นายนเรศ  พนานุสรณ์ศิลป์
2. นางสายชลี  คูหาอุดมลาภ
 
126 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงอภิญญา  ด่วนดี
2. เด็กหญิงอัสกาญจน์  พิมลชาติ
 
1. นางสาวอาภัสรา  อัศวพิทักษ์พงศ์
 
127 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายวรวุฒิ   นนศิริ
2. เด็กชายเขตแดน  ล่ำสัน
 
1. นางสาวชีวรัตน์  สุวรรณคาม
2. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
128 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงกิตติมา  กิจทรัพย์
2. เด็กหญิงชุติมา  คำชาว
 
1. นางราริน  นันทพานิช
 
129 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. นายศรคเณศ  เจียมสิริกุล
 
1. นายฏฤณภพ  ผู้แสนสอาด
 
130 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่ามะเฟือง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ดอนทอง
 
1. นางสาวสุมิตรา  ประจักษ์โพธา
 
131 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโกรกตารอด 1. เด็กหญิงปิณฑิรา  วิพานิช
 
1. นางสุภาว์  หอมสุด
 
132 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  สินธุ์ประเสริฐ
2. เด็กหญิงธัญญา  คุณมา
3. เด็กชายนนทวัฒน์  ลือดัง
 
1. นางสาวชฎาภรณ์  ป้อมสกุล
2. นางศิริเพ็ญ  สีสำลี
 
133 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กชายธนกร  มุลจิตร์
2. เด็กชายวรโชติ  ทับยาง
3. เด็กหญิงอภิทนันท์  ตรุษกรานต์
 
1. นางสาวบุญเตือน  ไก่นิล
 
134 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงกันยากร  สุนานนท์
2. เด็กหญิงทิฆัมพร  ทวีระวงษ์
3. เด็กหญิงสุธาสินี   ชูเลิศ
 
1. นางสาวประวีณา  มุขอ่อน
2. นายยอด  สืบกลัด
 
135 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กชายพิรภพ   อยู่โภชนา
2. เด็กหญิงอัญรินทร์   โพระเดา
3. เด็กหญิงเบญญาภา   วงษ์ธรรม
 
1. นางเพ็ญศรี  ปานผาสุข