สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. กาญจนบุรี เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กชายตรีภพ  อรชร
2. เด็กชายทรงศักดิ์  สุคนธสิงห์
 
1. นางณัฐจิราพร  มณัชณาพงศ์
2. นายนพรัตน์  เกษมโสธน์
 
2 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดรุณากาญจนบุรี 1. เด็กหญิงกชกร  ห้าสกุล
 
1. นางสาวณัฐพร  โพทอง
 
3 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กชายธนชิต  ศรีนวล
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  เหลืองทอง
 
1. นางสาวภาวดี  สร้อยกุดเรือ
 
4 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายกณวรรธน์  ศุภกาญจนกันติ
2. เด็กชายชิษณุพงศ์  จวบสมัย
 
1. Mrs.Jasmin   P. Camigao
2. Mrs.Nelfa   Camigao Ladan
 
5 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงรัชดาพร  อาจปักษา
2. เด็กหญิงรัตนติกาล  แก้วจับ
 
1. นางมุกดา  แก้วเรือง
 
6 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงปวีณา  พงษ์แสวง
 
1. นางวรันธร  กัลปะ
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงกวินทิพย์  สว่างเนตร
2. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ข่าต้น
3. เด็กหญิงจันทิมา  สำเนียงแจ่ม
4. เด็กหญิงจิราวดี  เหลืองอ่อน
5. เด็กหญิงณัฐรินัย์  อินทร์หอม
6. เด็กหญิงณิชกานต์  อักษร
7. เด็กหญิงดวงกมล  สภาพ
8. เด็กหญิงปวริศา  พันธุสุข
9. เด็กหญิงพรรษา  สีเรือง
10. เด็กหญิงวรัญญา  ไชยะ
11. เด็กหญิงสลิลทิพย์  วันทอง
12. เด็กหญิงสุชาดา  ลำใย
13. เด็กหญิงอรัญญา  วาระดินันท์
14. เด็กหญิงอังคนางค์  วนากระสานติ์สุข
15. เด็กหญิงเกศาภรณ์  มะลิซ้อน
 
1. นางพรทิพย์  สัมภวมานะ
 
8 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. เด็กหญิงธิดา  -
2. เด็กหญิงพัชรมัย  โพธิ์เงินงาม
 
1. นางขวัญยืน  ฤทธิรุดเร่งพล
2. นายโชดก  ฤทธิรุดเร่งพล
 
9 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  กาบแก้ว
2. เด็กหญิงกันต์กมล  เพ่งผล
3. เด็กชายจิรวัฒน์  ชีพนุรัตน์
4. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  หมดทุกข์
5. เด็กหญิงญาณิศา  พัฒนมาศ
6. เด็กหญิงญานิกา  ศรีสวัสดิ์
7. เด็กหญิงณัฐกานต์  ยาทิพย์
8. เด็กหญิงธัญชนก  เอี่ยมเจริญ
9. เด็กหญิงธัญวรรณ  บุญเชิด
10. เด็กหญิงพรทิพย์  สมบูรณ์
11. เด็กชายพีรพล  นิสัยดี
12. เด็กหญิงวรินทร  จิตสูง
13. เด็กหญิงวาศิณี  บุญเชิด
14. เด็กชายศตวรรษ  สุขสม
15. เด็กหญิงศศิประภา  สุขสม
16. เด็กหญิงศุภานัน  แตงอ่อน
17. เด็กชายอัษฎาวุธ  จิตสูง
18. เด็กหญิงเจนจิรา  นิสัยดี
19. เด็กชายเทวฤทธิ์  บัวทอง
20. เด็กหญิงเบญจรรณ  ธรรมขันธ์
 
1. นายชูชาติ  อินมี
2. นายรรรรอง  อินมี
3. นางวิไล  อินมี
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กชายนันทวัฒน์  หมวดผา
2. เด็กชายพีรพล  ชมเทศ
 
1. นายสุเมธี  นาคะพันธุ์
 
11 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงพิชญา  มีชัยโย
 
1. นางเฉลิมวรรณ  ไชยวงศ์
 
12 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 97.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กหญิงศศลักษณ์  เกิดอุดม
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
13 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดรุณากาญจนบุรี 1. เด็กชายปพณ  ละเภท
 
1. นางพัชรินทร์  แสงมาลา
 
14 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงจริยา  วงศ์พุทธคำ
2. เด็กหญิงสุนิธินันท์   ชวนอยู่
 
1. นางสาวสุนันท์  หรูเจริญ
 
15 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กชายคุนากร  บุญคุ้ม
2. เด็กชายธีรวัฒน์  จันทร์ดี
3. เด็กชายพิภพ  ยิ้มเกิด
 
1. นายศราวุฒิ  ไทยถานันดร์
2. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
16 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กชายอัษฎาวุฒิ  นิลกำแหง
 
1. นายสมคิด  บริสุทธิ์
 
17 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงชนิกา  มงคล
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
18 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงสุชานาถ  แก่นแก้ว
 
1. นางกัลยา  วิรุณารักษ์
 
19 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงชญานิน  สมทรัพย์
2. เด็กหญิงณัฏชา  สุมณฑา
3. เด็กหญิงสาวิกา  อบกลั่น
 
1. นางสาวณัฏฐ์ชนินาถ  วทัญญู
2. นางสุดารัตน์  โรจนบวร
 
20 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 96.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กหญิงกฤตพร   ใจรื่น
2. เด็กหญิงพรศรี   จำรัสธรรมกุล
3. เด็กหญิงอธิสา   ช้างพลาย
 
1. นางสาววรินธิ์ทร  วิเศษสิงห์
2. นางสุริสา  กาญจนภิญพงศ์
 
21 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 96.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กหญิงวนิดา  พิริยภาพงศ์
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  สาลีอ่อน
3. เด็กหญิงอภิชญา  จิตรีเนื่อง
 
1. นางสาววรรณี  บุญสัญ
 
22 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 96.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสมาคมนักเรียนเก่าราชินี 1. เด็กหญิงอารยา  แสงอำไพ
 
1. นางเบญจวรรณ  กลิ่นเกษร
 
23 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายนิธิศ  เหมือนช้าง
2. เด็กชายราชา  แผนสมบูรณ์
3. เด็กชายอติว้ณณ์  ป้อมหิน
 
1. นางสง่า  วิเศษ
2. นางสมบุญ  โฉมแก้ว
 
24 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กชายจีรพัฒน์  จันทร์ดี
2. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  บุญคุ้ม
3. เด็กชายอภิรักษ์  ขันเสน
 
1. นางปภังกร  ทองเงิน
2. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
25 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมฆบัณฑิต 1. เด็กชายพุฒินาท  ช่างกลัด
 
1. นายกิตติศักดิ์  ด้วงสุวรรณ์มณี
 
26 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กหญิงชุติมา  แก้วจันทร์
 
1. นายสมคิด  บริสุทธิ์
 
27 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงอชิรยา  นิยมพันธ์
 
1. นางสาววรรณี  เพชรนิล
 
28 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงสุชาวดี  พระดาเวชช
 
1. นางสาววารี  วิมลพันธ์
 
29 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงขวัญข้าว  เซ็นโต๊ะ
2. เด็กหญิงอัจจิมา  อินทรเกษม
3. เด็กหญิงเบญญาภา  ดอกแก้ว
 
1. นางสารภี  มณีจินดา
 
30 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 95.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  นนทะลุน
2. เด็กชายทวีโชค  นิ่มเจริญ
3. เด็กหญิงมาลินี  อนันตคูหา
4. เด็กหญิงมุกดา  เจริญสุข
5. เด็กชายอุ่น  -
6. เด็กหญิงเจนจิรา  มุกสิกบุตร
 
1. นางสาวมาริสา  ทองคำ
2. นางสาวอารีย์ลักษณ์  วิทยา
3. นายเอกสิทธิ์  คุณากรดุษิต
 
31 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 95.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงพรมนัส  ค้าขาย
2. เด็กชายมณฑป  เจริญพานิช
 
1. นางเบญจณี  ธรรมเกษร
2. นางแก้วมณี  ช้างงา
 
32 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 95.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงสุชาดา  โกศลชีวันกุล
 
1. นางสาวพัชร์อริญ  ภัทรวิมลอังกูล
 
33 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 95.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กหญิงทัศวรรณ  งามยิ่ง
2. เด็กชายลีเบียว  -
3. เด็กชายเอกพจน์  ภูสันติภาพ
 
1. นางจินตนา  มิตรดี
 
34 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  กงจี่
2. เด็กหญิงน้องเล็ก  -
3. เด็กหญิงแก้ว  จีนเทศ
 
1. นางสาวยุพา  ทองมา
2. นางวนิดา  ก้อนอินทร์
 
35 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงนริศรา  พะซะ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
36 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กหญิงศิวาภรณ์  สูงสูงเนิน
2. เด็กหญิงอัญชลิกา  แซ่ตัน
 
1. นางสาวอรพันธ์  ถิ่นธารใสเย็น
 
37 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ราชสันเที๊ยะ
2. เด็กหญิงสุมาลี  จับศรี
 
1. นางสาวภา  กุลทอง
 
38 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตชด.บ้านประตูด่าน 1. เด็กหญิงตุ๊กตา  -
2. เด็กหญิงน้ำฝน  -
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  อุทัย
 
1. นางสุภาพรรณ  นววิธิพงศ์
 
39 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กหญิงรัตติกาล  ศาลาคำ
 
1. นายสมคิด  บริสุทธิ์
 
40 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กชายอรรถพล  ชีพนุรัตน์
 
1. นายรรรรอง  อินมี
 
41 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  รจนากร
2. เด็กชายกษิดิศ  พึ่งนุสนธ์
3. เด็กหญิงคงคา  เพ็ชรนิล
4. เด็กชายจตุรงค์  ศรีสรรค์
5. เด็กหญิงญาดา  ลาดนอก
6. เด็กหญิงณัฐธิดา  อาษาภักดี
7. เด็กชายณัฐพล  ภูมิสุวรรณ์
8. เด็กหญิงดรมน  อยู่อ้น
9. นายประวิทย์  ศรีแจ่ม
10. เด็กหญิงวารี  เพ็ชรนิล
11. เด็กหญิงสุรีพร  โคกแก้ว
12. เด็กหญิงอนัญญา  อ้นเชิด
 
1. นางสุวรรณา  ตั้งติพงศ์ตระกูล
 
42 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงกรรณิกา  กองทอง
2. เด็กชายกรรธวรรฒ  ท้าวเครือ
3. เด็กชายกิตติพงษ์  วัลลา
4. เด็กชายจักรพันธ์  ยอดปัญญา
5. เด็กชายณัฐวุฒิ  อิ่มจิตต์
6. เด็กชายณัฐวุฒิ  คงอ้น
7. เด็กชายธนกฤต  คุณากรดุษิต
8. เด็กชายธนวัฒน์  พุทธวงค์
9. เด็กชายปราโมทย์  คงมา
10. เด็กชายมงคล  บุญเส็ง
11. เด็กชายวรฤทธิ์  ชื่นชม
12. เด็กชายวรายุ  ศรีสุวรรณ
13. เด็กชายศรีสวัสดิ์  บุญรัตนช่วง
14. เด็กชายศุภชัย  กลิ่นหอม
15. เด็กชายสมประสงค์  ทวีศรี
16. เด็กชายสหภาพ  สุขสมัย
17. เด็กชายสันติ  สระพรม
18. เด็กชายสิทธินันท์  อุดม
19. เด็กชายอาทิตย์  ประเสริฐจันทร์
20. เด็กหญิงเมรียา  คงอ้น
 
1. นายวัชระ  พาณิชย์วิจิตร
 
43 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ครุฑหมื่นไวย
 
1. นางชุลีพร  เชาวลักษณ์
 
44 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงโนรา  -
 
1. นางรุ่งสุรีย์  ใบไม้
 
45 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าแย้ 1. เด็กหญิงจิรนันทร์  ผลวิเศษชัยกุล
2. เด็กหญิงชลธิชา  แซ่โง้ว
3. เด็กหญิงหัสดี  ดวงจันทร์
 
1. นางสาวสุพรรณ์  แดงอำ
 
46 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กชายพัฒนพงษ์  ยอดใจดี
2. เด็กชายอรรถพล  เซี่ยงฉิน
 
1. นางรัชดาวรรณ  ใจหาญ
2. นายสมพร  แรมวงษ์
 
47 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กชายพรรณวษา  แอตาล
 
1. นายวรพล  แอ้มอุตม์
 
48 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กชายพิรภพ   อยู่โภชนา
2. เด็กหญิงอัญรินทร์   โพระเดา
3. เด็กหญิงเบญญาภา   วงษ์ธรรม
 
1. นางเพ็ญศรี  ปานผาสุข
 
49 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 94.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงกาญจนา  -
2. เด็กหญิงดอ  -
3. เด็กหญิงธิติมา  สาลี
4. เด็กหญิงวันทนี  วังกะธาตุ
5. เด็กหญิงหน่อย  -
6. เด็กหญิงแพรพลอย  ทองใบ
 
1. นางเพชรินทร์  เหล็กมา
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 94.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงณิชาภัทร  กิตติวิวัฒน์กุล
 
1. นางสาววิมล  อยู่สถิตย์
 
51 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 94.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กหญิงอนัญญา  สาหร่าย
 
1. Mrs.Elisa  C.Boleche
 
52 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 94.5 ทอง 4 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงอัญชัญดา  โสถณ
 
1. นางมุกดา  แก้วเรือง
 
53 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กชายเฉลิมพงษ์  จันทวงษ์
2. เด็กชายเทียนชัย  ชมดาว
 
1. นายกิจติพงษ์  หอมเย็น
2. นายบรรหาร  เชื้อทอง
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 94.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงกัญญรัตน์  มะลิวัลย์
 
1. นางสาวณัฐนิช  ศรีลาคำ
 
55 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กชายณัฐพล  ดอกหญ้า
2. เด็กชายบริวัตร  กลุ้มกลัด
 
1. นายกิจติพงษ์  หอมเย็น
2. นายวิศิษฏ์  พุทธประเสริฐ
 
56 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 94 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหัวนา 1. เด็กชายปิยะ  ไชยสุนทร
2. เด็กหญิงพรวลัย  แสนมี
3. เด็กชายเนศวร  ประภากาศ
 
1. นางสาวนวรัตน์  ปั้นหุ่น
2. นางมยุรี  แดงเจริญ
 
57 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กหญิงกรวลัย  เหมพันธ์
 
1. นายสมคิด  บริสุทธิ์
 
58 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กหญิงวาสนา  เรืองขจร
 
1. นางธิดา  ทองเทียนชัย
 
59 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงศาธิยา  ศรีสมุทร
 
1. นางวณิชย์ชยา  โพชะเรือง
 
60 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กหญิงกัณญาณัฐ  ทะนัน
2. เด็กหญิงขวัญกนก  แววกระโทก
3. เด็กหญิงชลดา  มณฑา
4. เด็กชายวาทิน  เขตสูงเนิน
5. เด็กหญิงสมฤดี  ศรีสุวรรณมาลา
6. เด็กหญิงสุกัญา  คูณหงษ์
 
1. นางสาววรรณี  บุญสัญ
 
61 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กหญิงกาญจนา  ป้องทะคำ
2. เด็กหญิงทิพย์สุดา  พรมเงิน
3. เด็กหญิงปัณฑารีย์  ส่องสว่าง
4. เด็กหญิงพัณนิดา  ป้องทะคำ
5. เด็กหญิงอวิกา  อินทรบุตร
6. เด็กหญิงอุทุมพร  สมกุล
 
1. นางมยุรีย์  ดวงจิตร์
 
62 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงธัญญเรศ  สารภาพ
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  ตาลเพชร
 
1. นายกฤษกรณ์  วงศ์สิทธิพิศาล
 
63 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กชายนิธิศรุจ  สินธุ์คง
2. เด็กชายสิทธิศักดิ์  ปานปน
 
1. นายรณศักดิ์  เนียมกัน
 
64 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กชายพงศธร  แซ่โก
2. เด็กชายศักดิ์นรินทร์  เสือใจ
 
1. นายศราวุฒิ  ไทยถานันดร์
2. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
65 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 94 ทอง 4 โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงจณิสตา  พินิจมนตรี
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  เข็มทอง
3. เด็กหญิงวรวลัญช์  ชุ่มเพ็งพันธ์
 
1. นางวิไลวัลย์  เหล็กมา
2. นางสุกัลยา  บุญเรืองรอด
 
66 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 93.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กหญิงบุญยานุช  สกุลรุ่งเรืองสิริ
 
1. นายวรพล  แอ้มอุตม์
 
67 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 93.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กหญิงศศลักษณ์  เกิดอุดม
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
68 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 93.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น 1. เด็กหญิงดาราณา  วิเศษสิงห์
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ชำนาญกุล
3. เด็กหญิงแก้ว  -
 
1. นางสาวปาวรีย์  บุณยปรรณานนท์
 
69 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 93.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงทิพวรรรณ  พิสูตร
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  กองเกตุ
3. เด็กชายพุฒิพงษ์  วังมะนาว
 
1. นางสาวนิตษา  แดงสุวรรณ์
 
70 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 93.41 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพุน้ำเปรี้ยว 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เชื้อวงศ์พรหม
2. เด็กชายศิวาคม  หงษ์นิกร
 
1. นายอดุลย์   ยุมังกูร
 
71 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 93.4 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กหญิงสร้อยฟ้า  ดิษคำเหมาะ
 
1. นางยุวดี  เรืองสิทธิชััย
 
72 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 93.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายอภิวัฒน์  ฤทธา
 
1. นายอนุวัติ  สมสกุล
 
73 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงปนิดา  ศรีนาทม
 
1. นางนวลอนงค์  น้ำใจตรง
 
74 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงกรรวี  กลิ่นพยอม
2. เด็กชายธีรภัทร  หวองเจริญพานิช
 
1. นางอรินทร์ชญา  โพธิ์วุฒินุกุล
2. นางแก้วมณี  ช้างงา
 
75 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ภูมิผิว
2. เด็กหญิงธมลวรรณ  อยู่ชยันตี
 
1. นางอรพิน  หวังดี
2. นางสาวเทวี  แสงโสภณ
 
76 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงงอแง  -
2. เด็กหญิงออง  -
3. เด็กหญิงเซน  -
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
2. นางเรณู  สกุลงาม
 
77 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงธิดารัตน์   จินดาอินทร์
2. เด็กหญิงบุญสิตา  กล้าสืบการ
 
1. นางสาวจิตรตา  เปรียบสม
2. นางสาวอมรรัตน์  ชนะเลิศ
 
78 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายวัชระชัย  แร่มี
2. เด็กชายอรรถพล  หัตถคุณ
3. เด็กชายอาคม  สวยล้ำ
 
1. นางประกายมาศ  บุญสมปอง
 
79 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงอัญธิกา  ชุมพล
 
1. นางสาววรรณี  เพชรนิล
 
80 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายวรฤทธิ์  ชื่นชม
 
1. นายวัชระ  พาณิชย์วิจิตร
 
81 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองสามพราน 1. เด็กหญิงแปะ  -
 
1. นางอรภัณร์  ตันเรืองศรี
 
82 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กหญิงอริสรา  สิงห์สี
 
1. นางธิดา  ทองเทียนชัย
 
83 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงปภาวี  หงษ์เวียงจันทร์
 
1. นายวัชระ  พาณิชย์วิจิตร
 
84 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายกรรธวรรฒ  ท้าวเครือ
2. เด็กชายกิตติพงษ์  วัลลา
3. เด็กชายจักรพันธ์  ยอดปัญญา
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  อิ่มจิตต์
5. เด็กชายธนวัฒน์  พุทธวงค์
6. เด็กชายรัตนวุธ  ปานเพชร
7. เด็กชายวรฤทธิ์  ชื่นชม
8. เด็กชายศุภชัย  กลิ่นหอม
9. เด็กชายสันติ  สระพรม
10. เด็กชายอาทิตย์  ประเสริฐจันทร์
 
1. นายวัชระ  พาณิชย์วิจิตร
 
85 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองผู้เฒ่า 1. เด็กหญิงกัญญารัตร์  อ่อนช้อย
2. เด็กหญิงนภัสวรรณ  สามวันทอง
3. เด็กหญิงปิยวรรณ  เทพพิทักษ์
4. เด็กหญิงสุภาพร  ชายสีอ่อน
 
1. นางสาวกุสุมา  บุญส่ง
2. นางสาวฐิติมา  มีเจริญ
3. นายธันยวีร์  นุ่มนิ่ม
4. นายศรายุทธ  ล้อมพงษ์
 
86 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงกนิษฐา  ชมพูศรี
2. เด็กชายดำรงศักดิ์  กาวิระเดช
3. เด็กหญิงภิญญาดา  สัตย์ธรรมรังษี
4. เด็กหญิงมณีรัตน์  พิทักษ์ธรรมดี
5. เด็กหญิงเจนสุภา  บุญศรี
6. เด็กหญิงโบ  -
 
1. นางเพชรินทร์  เหล็กมา
 
87 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายณัฐนนท์  เพชรสุวรรณ
2. เด็กชายนพปฏล  อยู่รัมย์
 
1. นางชุกฤตา  เทศพันธุ์
2. นายปราชญ์นันท์  ปั้นประณต
 
88 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 93 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายสรสิช  ชูดี
2. เด็กชายอนุวัฒน์  อินธนู
 
1. นางชุกฤตา  เทศพันธุ์
2. นายปราชญ์นันท์  ปั้นประณต
 
89 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา   ทัพธวัช
 
1. นางปิณฑิรา  เกียรติสาร
 
90 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงชนิกานต์  คำกรุ
2. เด็กหญิงฐานิกา  รัตนสุวรรณชัย
3. เด็กชายปณิธาน  ภิญญาคง
4. เด็กหญิงปัณฑิตา  นาคพวง
5. เด็กหญิงพิชญา  กลิ่นขจร
6. เด็กหญิงรุ่งลาวัลย์  ศรีนิล
7. เด็กหญิงสิรินรัตน์  วิเศษสิงห์
8. เด็กหญิงอัญชิสา  เทียนมนต์
9. เด็กหญิงอัษฎางค์  สาลีอรรถ
10. เด็กหญิงใบพูล  มีช้าง
 
1. นางจันทร์ฉาย  ภิญญาคง
2. นางพัฒน์รวี  ฉัตรศรีทองกุล
3. นายสมนึก  ท้าวเวชสุวรรณ
 
91 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโกรกตารอด 1. เด็กหญิงปิณฑิรา  วิพานิช
 
1. นางสุภาว์  หอมสุด
 
92 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง 5 โรงเรียนวัดพุน้อย 1. เด็กหญิงบุณฑริกา  พงค์งาม
2. เด็กหญิงยุ้ย  -
3. เด็กหญิงสุธีธิดา  แก้วสดใส
 
1. นางรุ่งเรือง  เครืออนันต์
 
93 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 92.75 ทอง 5 โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงชลดา   พรหมประสิทธิ์
 
1. นายภรณ์นภัส   ภู่ทอง
 
94 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 92.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงมาริษา  ผาภูมิชลาธาร
 
1. นางสมพร  สมจิตต์
 
95 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 92.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายณัชพล  นิลพันธุ์
 
1. นางสาวปิ่นกาญจน์  ไสยะหุต
 
96 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 92.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กชายนพดล  ถิ่นนาสวน
2. เด็กชายวัชรพล  สุดนุ่ม
 
1. นายจิรารุวัฒน์  ประสาทธนกุล
2. นางศิริอนงค์  นัดไทยสงค์
 
97 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 92.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงวิชุดา  คำมีมา
2. เด็กหญิงสมศรี  บุญทอง
3. เด็กหญิงสุนิษา  -
 
1. นางเพชรินทร์  เหล็กมา
 
98 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายจิรกฤต  ชินวัฒนกุล
2. เด็กหญิงณัฐสุดา  ฝักบัว
3. เด็กชายสุภาพ  สระทองแม้น
 
1. นางพิกุล  รุ่งศรีกนก
 
99 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงนัชชา  บูรณธนานุกิจ
2. เด็กหญิงวรรษมน  พลราชม
3. เด็กหญิงอัญญิกา  มาโนช
 
1. นางนิรมล  มลิผล
2. นางสุรีย์  ประทุมพร
 
100 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 92.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงชนมน  รัตนพิทยาภรณ์
2. เด็กหญิงพัชลิตา  สุขศรัทธา
3. เด็กหญิงวารุณี  ท้วมเพชร
 
1. นางจันทร์ฉาย  ภิญญาคง
2. นางพัฒนา  คำประเสริฐ
 
101 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กชายพฤหัส  พิมพ์สุวรรณ
 
1. นางรุ่งรัตน์  ดีขม
 
102 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองผู้เฒ่า 1. เด็กชายสิทธิชัย  เฟื่องนคร
2. เด็กชายอรรถพล  จักรทุม
 
1. นางสาวกุสุมา  บุญส่ง
2. นายศรายุทธ  ล้อมพงษ์
 
103 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงจันทิมา  นงค์พรหมา
2. เด็กชายสมรักษ์  ทองแท้
3. เด็กหญิงเกษราภรณ์  มั่นคง
 
1. นางระยอง  บุญยวง
 
104 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงสกุลกาญจน์  สีมา
 
1. นางสาววสุกาญจน์  นิ่มอิ่ม
 
105 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ยงยี
 
1. นายจิรพงศ์  โพธิ์ทอง
 
106 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  หนูตีด
 
1. นายวรวิทย์  กลั่นบุศย์
 
107 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กหญิงปิยธิดา  ชัยเจริญ
2. เด็กหญิงอรญา  เมืองเก่า
 
1. นางสาวขวัญหทัย  ปรางทับทิม
 
108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กหญิงปัทมา  เปรมสน
2. เด็กหญิงรวีพร  มีนาลุ่ม
3. เด็กหญิงวรรณธิดา  สาหร่าย
 
1. นางนัยนา  เจียมอยู่
 
109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 92 ทอง 5 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงวราพร  วัจนะ
2. เด็กชายอิฐธิราช  อรุณพงษ์
 
1. นายกฤษกรณ์  วงศ์สิทธิพิศาล
 
110 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านต้นมะพร้าว 1. เด็กหญิงหฤทชนัน  นิลรักษา
 
1. นางสาวสุนันทา  ป้องกัน
 
111 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงพิมพ์สิริ  ต้นทอง
 
1. นางอุมาจินต์  คงคา
 
112 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง 6 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  บุตดา
2. เด็กหญิงวริยา  รุ่งคูหา
3. เด็กหญิงศิริกาญจน์  นิติพันธ์
 
1. นางสาวศรีรัตน์  สุขประเสริฐ
2. นางเบญจา  สนธยานาวิน
 
113 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงสุแอบ  -
2. เด็กหญิงอติกานต์  พระแท่น
3. เด็กหญิงเบญญาพร  ทันยาผล
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  แคล้วภัยพาล
2. นางโฉมเฉลา  ศรีสนาม
 
114 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง 6 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงปภาวรินทร์  สุภัคดิ์
2. เด็กหญิงสุทธินี  น้ำทรัพย์
3. เด็กหญิงเสาวภา  เฉียมวิเชียร
 
1. นางเพลินพิศ  นกเทียน
 
115 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92 ทอง 6 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงจิรภัทร  สาลี
2. เด็กชายนฤดล  พลทองหลาง
3. เด็กหญิงปิยธิดา  กัตชนะ
 
1. นางสาวจรรยารักษ์  โภคา
2. นางสาววารี  วิมลพันธ์
 
116 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 91.8 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงพิชญา  มีเย็น
 
1. นางสุวรรณา  พวงแก้ว
 
117 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 91.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กหญิงกรวลัย  เหมพันธุ์
2. เด็กหญิงณัฐรัตน์  เขาถ้ำทอง
3. เด็กหญิงดุจตะวัน  จูงาม
4. เด็กหญิงตุ๊ดตู่  ไม่มีนามสกุล
5. เด็กหญิงนันทลักษณ์  คำตา
6. เด็กหญิงนุชนาฎ  หอทอง
7. เด็กหญิงวิภาวี  อู่สุวรรณ
8. เด็กหญิงอมรรัตน์  อู่สถิตย์
9. เด็กหญิงอโรชา  เงินบาท
10. เด็กหญิงเกศินี  เอกบุตร
 
1. นางถาวร  ทองอารีย์
 
118 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 91.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กหญิงภูวิศา  ชุ่มชื่น
 
1. นางสาวบรรจง  น้อยพันธุ์
 
119 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 91.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงกฤติมา  กฤติยาวรรณ์
2. เด็กหญิงกัลยรักษ์  จงฤทธิพร
3. เด็กหญิงกาญจนา  แก้วมณี
4. เด็กหญิงกุลณัชชา  มีเย็น
5. เด็กหญิงจีรพัฒน์  บ่อเกิด
6. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  ทองหัวไผ่
7. เด็กหญิงชนาฤดี  อุทัยทอง
8. เด็กหญิงชลิตา  ปลาทอง
9. เด็กหญิงญาดา  ชาญวิทยา
10. เด็กชายธนดล  ศรีพานิช
11. เด็กหญิงธนัชชา  พรชุติพันธุ์
12. เด็กหญิงธนันญดา  สำลีอ่อน
13. เด็กหญิงธัญญามาศ  คำอินทร์
14. เด็กหญิงนิธิดา  ภัทรวังส์
15. เด็กหญิงนิรมล  สุวัฒนมงคลชีย
16. เด็กชายปวีณ  บุณยปรชณานนท์
17. เด็กหญิงพัชรพร  สามัคคีธรรม
18. เด็กหญิงพิชญา  อ่อนบัว
19. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  อารีรอบ
20. เด็กหญิงพิมพ์พลอย  สิทธิสร
21. เด็กชายพิรุฬ  อังศุโชติ
22. เด็กหญิงภัทรดนัย  ศรีบางแพรก
23. เด็กหญิงมณีรัตน์  ชำนิกัลป์
24. เด็กหญิงมนรดา  หอทอง
25. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  บรรจง
26. เด็กหญิงวรกานต์  ชะนะถาศรี
27. เด็กหญิงวัชราภรณ์  สีสำลี
28. เด็กหญิงศิรินภา  แสงสุข
29. เด็กหญิงศิวพร  ฝักบัว
30. เด็กชายศุภวิชญ์  คุ้มยวง
31. เด็กหญิงษรชิพัฒน์  พงษ์พิมบูรณ
32. เด็กหญิงสพัชญ์ปวีณ์  วิเศษอักษร
33. เด็กหญิงสุจิราพร  สมศรี
34. เด็กหญิงสุชัญญา  อ่อนสร้อย
35. เด็กหญิงสุรางคนางค์  นนทศิลา
36. เด็กหญิงอภิชญา  พัฒนมาศ
37. เด็กหญิงอภิชญา  จินดารัตน์
38. เด็กหญิงอรณิชา  ชนะบูรณาศักดิ์
39. เด็กหญิงเนตรมาตา  ทองสงโสม
 
1. นางจีระวรรณ  พงษ์วิทยภาณุ
2. นางชญาณ์พิมพ์  ภาวิรุณารักษ์
3. นางณัฎฐกิจ  สุริยะวงษา
4. นางนภาพร  ระวังนาม
5. นายผดุง  จันทร์คา
6. นางภิญญา  ไชยลา
7. นางมาลาณี  อุทัยฉาย
8. นางเอื้อง  โพคัง
 
120 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 91.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านรางสะเดา 1. เด็กหญิงกัญจนาพร  นิลนก
2. เด็กหญิงนิภาพร  นิลนก
3. เด็กหญิงปณิดา  จันทร์อิ่ม
4. เด็กหญิงพัชราภา  คงอิ่ม
5. เด็กหญิงสุวนันท์  มั่นคง
6. เด็กหญิงอารียา  สุดประเสริฐ
 
1. นางลัดดา  วีระศิลป์
 
121 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 91.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดรุณากาญจนบุรี 1. เด็กหญิงนลินภัสร์  กีรติเลิศพุฒิกร
2. เด็กหญิงพีรดา  ดวงรัตน์
3. เด็กหญิงอนัญญา  กล่อมมิตร
 
1. นางสาวภารดี  พัฒนพฤกษชาติ
 
122 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 91.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงญาสุมิณทร์  เที่ยงธรรม
2. เด็กชายธนพล  แซ่เตียว
3. เด็กหญิงเบ็ญญา  บูชา
 
1. นางจารุณี  ญวณรัมย์
2. นางจินตนา  ธนะฤกษ์
 
123 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 91.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงชุดา  -
2. เด็กหญิงธนรัตน์  แสนทรัพย์สิน
3. เด็กหญิงพรธีรา  กายฤทธิ์
4. เด็กหญิงลูกน้ำ  -
5. เด็กหญิงอภิสรา  ปฐวีพนาสณฑ์
 
1. นางสุขสมบูรณ์  บุญน่วม
 
124 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายสุภโชค  จะนันท์
 
1. นางพิมพร  ชินอักษร
 
125 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงฐิติมา  บุญกลิ่น
2. เด็กหญิงธัญจิรา  ลิเลิ่ม
3. เด็กหญิงพัณนิษา  วิบูลย์ศักดิ์
4. เด็กชายรัชพล  สีลีบขวา
5. เด็กหญิงวรรณวิสา  ทองเจริญยวง
 
1. นางกาญจนา  ไผ่สอาด
2. นางธิดารัตน์  นุชโสภา
 
126 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดถ้ำมังกรทอง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  อุ่นเรือน
2. เด็กชายธนากร  ศรีบัวลา
3. เด็กหญิงประภาสิริ  เจริญพุทธ
4. เด็กหญิงวันวิสา  ปุ้ยเสือ
5. เด็กชายอนุวัฒน์  แซ่ฉี
 
1. นางนงลักษณ์  กลิ่นหอม
2. นายสมเดช  กลิ่นหอม
 
127 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงดรุณี  จินดาพันธ์
2. นายทะทนัย  ไม่มีนามสกุล
3. เด็กหญิงวันวิสาข์  พ่วงสมบูรณ์
4. เด็กชายสุรศักดิ์  ฟองแก้ว
5. นายอนุรักษ์  พุมมา
 
1. นางพิมพรรณ  อยู่สุข
 
128 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงปิยะฉัตร  บุญเปรม
 
1. นางสาววสุกาญจน์  นิ่มอิ่ม
 
129 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 91 ทอง 4 โรงเรียนดรุณากาญจนบุรี 1. เด็กหญิงญาดานันท์  กันภัย
 
1. นางสาวกมลชนก  เปรมปรีดิ์
 
130 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงสุนิษา  เมืองงาม
 
1. นายธีระ  ธนะฤกษ์
 
131 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายธนภัทร  เงินทอง
 
1. นายอภิชาติ  จันทร์สว่าง
 
132 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กหญิงธัญนันทน์  บริสุทธิ์
 
1. นางวาสนา  พุตติ
 
133 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 91 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงสิรภัทร   ชัยเจริญ
 
1. นางสาวนิตยา   พึ่งประสพ
 
134 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 10 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กชายรชต  เรืองรัตน์
2. เด็กชายรัฐภูมิ  แซ่เตียว
3. เด็กหญิงวรวรรณ  จันทร์หอม
 
1. นางนิตยา  วัฒนสิน
2. นางอรพิน  วัฒนสิน
 
135 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 10 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กหญิงดวงกมล  ชูกุล
2. เด็กหญิงปาริชาติ  ชำพาลี
3. เด็กหญิงพัชราภา  มั่นคง
 
1. นางสาวบุญเตือน  ไก่นิล
 
136 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 10 โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กหญิงประลิตา  โพธิ์ชัย
2. เด็กหญิงพรทิพย์  นิ่มเจริญ
3. เด็กชายอภิชาติ  รามัญ
 
1. นางสาวสุพัตรา  ฤทธิ์ศิริ
 
137 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 90.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงสุพิชฌาย์  ทองอ้ม
 
1. นางจิตติมา  ปัญญาธนิต
 
138 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 90.98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กชายกฤษฎา  ขำนอง
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ส่องสว่าง
3. นายภวัต   หรีดบุญลือ
 
1. นางมยุรีย์  ดวงจิตร์
 
139 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90.9 ทอง 6 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายศิวะนนท์  ครองระวะ
 
1. นางสาววิมล  อยู่สถิตย์
 
140 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 90.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดอนสว่าง 1. เด็กหญิงณัชชา  สามารถ
2. เด็กหญิงรัตติวรรณ  มีสา
3. เด็กหญิงวริษา  จอมขวัล
 
1. นางสาวประภาพรรณ  ไมตรีจิตต์
2. นางสาววิลาวรรณ์  ปั้นหุ่น
 
141 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 90.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงปนิดา  หงษ์ทอง
2. เด็กหญิงสุปราณี  ซังบุษบา
3. เด็กชายเพชรรุ่ง  อร่ามเรือง
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  พรามมณี
 
142 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 90.64 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กชายชัยมงคล  พิศูจน์
2. เด็กชายดนุพร  กมุทพรวงษ์
3. เด็กชายไตรรงค์  บัวคลี่
 
1. นางสาวดุจดาว  คชรัตน์
2. นายเอกสิทธิ์  คุณากรดุษิต
 
143 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 90.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กชายวรวุฒิ  คุ้มคง
2. เด็กหญิงอัจฉรา  คำสาร
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  แสนคำ
 
1. นางสาวณิชาภัทร  มั่งมี
2. นายพิเชษฐ์  ทรงพันธุ์คชสาร
 
144 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กหญิงนุจรี  นามมีชัย
 
1. นางสาวมาริสา  ทองคำ
 
145 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 90.01 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กชายธนวัฒน์  ประจำไพร
2. เด็กชายวัชรพงษ์  ประจำไพร
 
 
146 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงปาริตตา  แทวแดง
2. เด็กหญิงสหัสญาณ์  กัดสระ
3. เด็กหญิงแคทลิยา  ปยุดาบุญทรัพย์
 
1. นางยุพิน  สันทัด
2. นางอัญชลี  ศรีงาม
 
147 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายชัยวัฒน์  แจ่มจำรัส
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์  เจตนเสน
3. เด็กหญิงศิริลักษณ์  กังวาฬ
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
148 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงปรางทิพย์  เบอร์บัว
 
1. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
149 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงภัทรา  รอดเมือง
2. เด็กหญิงอมิตา  วงศ์สวัสดิ์
 
1. นางวัฒนา  บุญสมบัติ
2. นางอุไร  บุญรอด
 
150 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  สาหร่าย
2. เด็กหญิงอมราพร  ทองเปลว
 
1. นางจันทนา  สกุลวัฒนะ
2. นางวัฒนา  บุญสมบัติ
 
151 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กชายชาคริต  ศิริงาม
 
1. นายวิรัตน์  บาลเพชร
 
152 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตชด.บ้านประตูด่าน 1. เด็กชายนิล  -
2. เด็กหญิงน้ำค้าง  -
3. เด็กชายวิษณุ  -
 
1. นางสุภาพรรณ  นววิธิพงศ์
 
153 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงอารีวรรณ  ลำภา
 
1. นายโสลศ  กรุนกรุด
 
154 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กชายพัฒนพงษ์  ลี
 
1. นางธิดา  ทองเทียนชัย
 
155 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กหญิงกรวลัย  เหมพันธ์
2. เด็กหญิงชุติมา  แก้วจันทร์
3. เด็กหญิงธนพร  นิลกำแหง
4. เด็กหญิงรัตติกาล  ศาลาคำ
5. เด็กหญิงวิภาวรรณ  อู่สุวรรณ
6. เด็กหญิงวิภาวี  อู่สุวรรณ
7. เด็กหญิงศศิธร  อินทรอนันต์
8. เด็กชายอัษฎาวุฒิ  นิลกำแหง
9. เด็กหญิงอโรชา  เงินบาท
10. เด็กชายเขตตะวัน  เหมพันธุ์
 
1. นายสมคิด  บริสุทธิ์
 
156 ศิลปะ วงดนตรีลูกทุ่ง ประเภท ก ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงกนกเพชร  จงสวัสดิ์
2. เด็กหญิงกมลนิตย์  จงธนเลิศพร
3. เด็กหญิงกฤตยาภรณ์  แทนเพชร
4. เด็กหญิงกัญญา  เนียมชื่น
5. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พรมศาล
6. เด็กชายกัปตัน  วันเพ็ญ
7. เด็กหญิงกัลยาภรณ์  นิธิศิริกาญจนกุล
8. เด็กหญิงชลดา  พรหมประสิทธิ์
9. เด็กหญิงณัฐชาพร  แย้มสรวล
10. เด็กชายธนบูรณ์  ช้างพลาย
11. เด็กหญิงนิรชา  ศรีบุญยอด
12. เด็กหญิงปริญดา  จันทร์จวง
13. เด็กหญิงพรพิมล  คุ้มภัยพาล
14. เด็กหญิงพรพิไล  คุ้มภัยพาล
15. เด็กหญิงพัทนีย์  วันดี
16. เด็กชายพันธ์วริศ  พรฉัยยา
17. เด็กชายพิพัฒน์  ปุยพวง
18. เด็กหญิงฟาริดา  บุญประสพ
19. เด็กชายภควัฒน์  ชมชื่น
20. เด็กหญิงภิญญดา  นนทรักษ์
21. เด็กชายมนตรี  พุ่มใจดี
22. เด็กหญิงวรรณฤดี  เผือกผกา
23. เด็กชายศตวรรษ  แก้วสกุล
24. เด็กหญิงศรันย์พร  แตงคำ
25. เด็กหญิงศาธิยา  ศรีสมุทร
26. เด็กชายศิวชัย  ทองอินทร์
27. เด็กชายศุภฤกษ์  แทนเพชร
28. เด็กชายสถาพร  จันทร์แปลง
29. เด็กหญิงสมฤทัย  เจริญชีพ
30. เด็กหญิงสาลียา  ปิ่นแก้ว
31. เด็กหญิงสุธิดา  ดอกรัก
32. เด็กหญิงสุนิสา  วันดี
33. เด็กหญิงสุปรียา  เจริญชีพ
34. เด็กหญิงสุพัสสร  ชิวปรีชา
35. เด็กหญิงสุวรรณี  นิลเวช
36. เด็กหญิงอรวี  บุญประสม
37. เด็กหญิงอิศริยา  คืนประคอง
38. เด็กหญิงเจนจิรา  คำมน
39. เด็กหญิงเนตรนภา  เวสสะภักดี
40. เด็กชายเอกชัย  ตาละคำ
 
1. นายชาญชัย  ไตรวิเชียร
2. นายปัญญา  เที่ยงธรรม
3. นางภรณ์นภัส  ภู่ทอง
4. นางวณิชย์ชยา  โพชะเรือง
5. นายวรรณชัย  นิลผึ้ง
6. นางสาววาณี  แท่นกาญจนภรณ์
7. นางศรีรักษ์  นันตะเสนีย์
8. นายอนันต์  อุดแสน
 
157 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายจิรศักดิ์  บุญสาลี
2. เด็กหญิงชนกานต์  สิงห์ชัย
3. เด็กหญิงฐาปนี  สีบัวสด
4. เด็กชายธีระชัย  บุญมิ่ง
5. เด็กชายนพรัตน์  ดวงตา
6. เด็กหญิงนิรชา  บ้านกล้วย
7. เด็กชายพุธวัฒน์  ชมดาว
8. เด็กหญิงอังกอ  ขันอาษา
 
1. นางสาวสุดารัตน์  วิมูลชาติ
2. นางสาวอัญชลี  ศรีสว่าง
3. นางเนตรชนก  เพชรดำดี
 
158 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงจันทิมา  ภูสันติภาพ
2. นายชยานันต์  สุทธิรักษ์
3. เด็กหญิงวีน  -
 
1. นางสาวสาทนา  วัฒนใย
 
159 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงฐิติภา  คันทะพล
2. เด็กหญิงมาริษา  ม้าเทศ
3. เด็กหญิงศศิกานต์  เรืองขจร
 
1. นางสาวสุภัสสรา  ม่วงประสิทธิ์
 
160 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กหญิงประภัสสร  เกตุแก้ว
 
1. นางสาวศรีสมร  บุญมา
 
161 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กชายธนกิจ  ทุมมาศ
2. เด็กชายสยมภู  เพี้ยงลิ้ม
 
1. นายฏฤณภพ  ผู้แสนสะอาด
 
162 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 90 ทอง 5 โรงเรียนวัดถ้ำมังกรทอง 1. เด็กหญิงสุพิชฌา  สูงรุ่ง
 
1. นางศิรดากาน  บุญสังข์
 
163 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กชายจิรเมธ  กระต่ายทอง
2. เด็กหญิงปลิตา  ไม่มีนามสกุล
3. เด็กชายอิทธิกร  ฉัตรนิมิต
 
1. นางวันเพ็ญ  ศรีเหรา
 
164 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 13 โรงเรียนบ้านเนินไพร 1. เด็กหญิงชัญญานุช  วงษ์ไสว
2. เด็กหญิงดาว  ไม่มีนามสกุล
3. เด็กหญิงพีรชญา  อุ่มแซม
 
1. นางมยุรี  วัฒนาวิริยานนท์
 
165 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 13 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงจิรนันท์  เหยี่ยวยา
2. เด็กหญิงมณฑิตา  เหมกระศรี
3. เด็กหญิงศุภักษร  ทองแท้
 
1. นางสาวสายฝน  เอียดช่วย
 
166 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 90 ทอง 13 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กชายชญานิน  จรัสทรัพย์สันติ
2. เด็กหญิงปานตะวัน  -
3. เด็กหญิงศศิธร  สืบดา
 
1. นางชมภู  นิยมทรัพย์
2. นางศิริทร  เทศสาลี
 
167 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงศาธิยา  ศรีสมุทร
 
1. นางวณิชย์ชยา  โพชะเรือง
 
168 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 89.64 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายจักราช   จันทรอุดม
2. เด็กชายตะวัน  แก่งหลวง
3. เด็กชายวัชรินทร์  ปรีเถื่อน
 
1. นางวัลลียา  คำพล
 
169 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายภาณุพงค์  ศรีเหรา
 
1. นางฐิติรัตน์  ธูปทอง
 
170 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยจิตต์วิทยา 1. เด็กชายตุลานันท์   ร่วมสุข
2. เด็กชายเจตริน   ใครหอม
 
1. นางสาวภาวิณี   ป้านสำราญ
 
171 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 89.25 ทอง 6 โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กหญิงรัชนีกร  น้ำดอกไม้
 
1. นายอาคม  แก้วประเสริฐ
 
172 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กหญิงศิริกาญจน์  มาโต
 
1. นายอาคม  แก้วประเสริฐ
 
173 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 89.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองมงคล 1. เด็กหญิงนภสร  แสวงศิลป์
2. เด็กหญิงปวันรัตน์  สินธนู
3. เด็กหญิงยุพิน  บุญแก้ว
 
1. นางน้องนุช  มากบุญมี
2. นางอุไรวรรณ  รักยิ้ม
 
174 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงกรวิกา   กั้วจำนงค์
2. เด็กชายจิรายุ  อยู่สุข
3. เด็กหญิงวันดี  ปานเหลือง
 
1. นางมลฤดี  บริเอก
 
175 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงอรุณี  แสนทรัพย์สิน
 
1. นางสาวมารศรี  สงวนทรัพย์
 
176 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กชายธนพล  เส็งใหญ่
2. เด็กชายนราธิป  แจ่มจำรัส
3. เด็กชายปารเมศ  ป๋อพริ้ง
4. เด็กชายศุภชัย  แก้วเขียว
5. เด็กชายสุบิน  ศรีนงนุช
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวัฒนสิน  กลมเกลียว
 
177 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงจารุนันท์  ทองสุข
 
1. นางสาวพรพรรณ  ทองสุขมาก
 
178 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงศศินิภา  โม่งเป้า
 
1. นางดรุณี  ประเสริฐสุข
 
179 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กหญิงรัชนีกร  กาเพ็ง
2. เด็กชายโกมินทร์  ฉลาดเฉลียว
 
1. นางสาวมาริสา  ทองคำ
2. นางสาวสร้อยสนธิ์  เส็งสว่าง
 
180 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงณัฐฑมล  ทับทิม
2. เด็กหญิงณัฐวรา  กาญจำนงค์
3. เด็กหญิงณิชาธร  อินกกผึ้ง
4. เด็กหญิงทัชชา  จงธีระธรรม
5. เด็กหญิงธิดารัตน์  ตั้งใจดี
6. เด็กหญิงนงลักษณ์  พื้นหินลาด
7. เด็กหญิงปภัทราภรณ์  แจ้งใจดี
8. เด็กหญิงพัชรี  หอมสาตร์
9. เด็กหญิงพิรัญญา  ชีพเพ็ชร
10. เด็กหญิงมินตรา  วงศ์สวัสดิ์
11. เด็กหญิงรวิวรรณ  ทรัพย์ศิริภารากุล
12. เด็กหญิงวรรณดี  พรหมเทพ
13. เด็กหญิงสุพรรษา  แสงอุ่น
14. เด็กหญิงอัจฉริยพร  ม้าละออเพชร
15. เด็กหญิงอาทิตา  นิลพัฒน์
 
1. นางจารุวรรณ  สุขสวัสดิ์
2. นางสาวศุภิสรา  จันติ๊บ
3. นางสาวอัญชลี  จริยานุวัฒน์
4. นายเยียน  บุญรอด
 
181 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดไทยวิวัฒนาราม 1. เด็กหญิงจตุรพร  จันทร์คล้าย
2. เด็กหญิงบุญดี  -
3. เด็กหญิงอารีวรรณ  ทองคำ
 
1. นางสิริพันธ์  โพธิ์ทอง
2. นายไตรรัตน์  ทองรัตนภาค
 
182 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงชนิดา   โสภา
2. เด็กหญิงปริศนา  -
3. เด็กหญิงลัลนา  คงขำ
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
183 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกลอนโด 1. เด็กหญิงสุวภัทร  อยู่ดี
 
1. นายชาญชัย  สุทธิรักษ์
 
184 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงดุจฤดี  พุ่มพุก
 
1. นางกัณฑา  วีรเสนีย์
 
185 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กชายสหรัฐ  แดงมา
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
186 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายภูมินทร์  สัตย์ธรรมรังษี
2. เด็กหญิงวิไลวรรณ  วงษ์ธรรม
3. เด็กชายศรัญย์  วงษ์ธรรม
 
1. นางสาวสุดารัตน์  วิมูลชาติ
 
187 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงจำปี  -
2. เด็กหญิงจิรัชญา  ช่างเกวียนดี
3. เด็กหญิงอาทิตย์ติยา  ไผ่ตง
 
1. นางวงเดือน  สิทธิจันทร์
 
188 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 89 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงพัตรพิมล  เบอร์ไธสง
2. เด็กหญิงยลดา  พุกภูษา
3. เด็กหญิงสุพิชญา  คำเครือ
 
1. นางสุดา  เข็มไทย
2. นางแสงเดือน  คำเปียง
 
189 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงฐิติวรดา  ศิริศิลป์
2. เด็กชายธวัชชัย  ยะภา
3. นายอำนวย  นาสวนตระกูล
 
1. นางสาวสาทนา  วัฒนใย
 
190 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีสุวรรณาราม 1. เด็กหญิงนันติยา  หมื่นสังข์
 
1. นายวศิน  อยู่สุข
 
191 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กชายนภสร  โพธิ์ชัย
2. เด็กหญิงปณิดา  สุขสม
3. เด็กชายปิติ  เซี่ยงเจ็น
4. เด็กชายรณชัย  แสงไฟ
5. เด็กชายวิศรุต  เล้าสวย
6. เด็กหญิงวีรยา  บิดาวงษ์
7. เด็กชายอนุวัฒน์  อ้นจีน
8. เด็กหญิงเบญจมาศ  สมหนองบัว
 
1. นางจุฬาภรณ์   เอี่ยมทอง
2. นางสาวอุราภรณ์  คูนาเอก
 
192 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ป้องหมู่
2. เด็กหญิงชฎาพร  กระต่าย
3. เด็กหญิงธารีรัตน์  ห้อยกรุด
4. เด็กหญิงนกยูง  กระต่าย
5. เด็กหญิงนันทกา  พิมลศรี
6. เด็กหญิงบุญกาญจน์  ทับทิมศรี
7. เด็กหญิงพิชชาอร  อัครภิชาต
8. เด็กหญิงภัททิยา  สุวรรณโชติ
9. เด็กหญิงศรัญญา  เพ็งอร่าม
10. เด็กหญิงสุดาวรรณ  โพธิ์เงิน
11. เด็กหญิงสุวนันท์  สืบใหม่
12. เด็กหญิงเกสรา  พุฒเอก
 
1. นางกาญจนา  ดอกแก้ว
2. นางสาวชัชดา  สุนทรธรรม
3. นางทัศนีย์  มีจั่นเพพ็ชร์
4. นางสาวอรนุช  พัฒนมาศ
5. นางสาวอุบล  อินชื่น
 
193 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงกุสุมา  หมื่นสีพรหม
2. เด็กหญิงวรวรรณ   เดชา
3. เด็กหญิงโสภา   บุญเรือน
 
1. นางวัลลียา  คำพล
 
194 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงมุกมณี  บุญทศ
2. เด็กชายศรวัณ  สุวรรณประเสริฐ
 
1. นางจินตนา  ธนะฤกษ์
 
195 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าแย้ 1. เด็กชายพงศธร  ชนประเสริฐ
2. เด็กหญิงสายพิณ  แซ่ลอ
3. เด็กหญิงอริศรา  ปั้นหยา
 
1. นางสาวดารณี  ป้อมสกุล
 
196 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. นางสาวทัชตะวัน  ตันธนะชัย
2. เด็กหญิงสุจิตรา  มั่งมี
3. เด็กหญิงสุนิสา  เรืองเกษม
 
1. นางวนิดา   ปากโมกข์
2. นางสมพร  ไชยโพธิ์กลาง
 
197 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพุประดู่ 1. เด็กหญิงญานิกา  เหลืองอ่อน
2. เด็กชายพิตตินันท์  บุญเพ็ชร
3. เด็กชายอำพัน  แตงกวา
 
1. นางสาวพนิดา  สำเร็จ
2. นางอุษณีย์  ศรีนวล
 
198 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายจิรายุส   เสือเปรียว
2. เด็กหญิงอัชฌิมา   เหลืองทอง
 
1. นางสาวปรียนุช  สมประสงค์
2. นางสาวศิลาพร  ไวฉลาด
 
199 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  บ้านกลางคีรีรัฐ
2. เด็กชายสุรเดช  พุทธา
3. เด็กหญิงหงษ์  ลำใยรุ่งเรือง
 
1. นางกัญญาทิพย์  ชีพนุรัตน์
 
200 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านต้นมะพร้าว 1. เด็กหญิงพีรดา  สีเหลือง
 
1. นางสาวสุนันทา  ป้องกัน
 
201 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 88.97 ทอง 5 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายธนากร  สุดโสม
2. เด็กชายธวัชชัย  จันทร์เทวา
3. เด็กชายสุริยา  บุญศรี
 
1. นางสาวนรรฆ์ทวรรณ  คำอาจ
 
202 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 88.75 ทอง 7 โรงเรียนเทศบาล 2 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  บุญสิริ
 
 
203 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงโนรา  -
 
1. นางรุ่งสุรีย์  ใบไม้
 
204 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 88.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายปกรณ์  โคกแก้ว
2. เด็กชายลภัส  ประเสริฐกุล
 
1. นางสาวชฎารมย์  สุทธิอภิวัฒน์
2. นางชนิดา  ชลออยู่
 
205 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงชลิดา  บุญพูล
2. เด็กหญิงณัฐริกา  เขียวทอง
3. เด็กหญิงเยาวลักษณ์  วงษ์นรา
 
1. นางกัญญวัฒน์  ระบอบ
2. นางสุรีย์  ประทุมพร
 
206 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  วิริยาลัย
2. เด็กหญิงอัญชลี  จำเหล่
3. เด็กหญิงเตือนใจ   โทนทอง
 
1. นางมลฤดี  บริเอก
 
207 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 88.67 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเขาปูน 1. เด็กหญิงสาวิตรี  อุ้ยฟักเจริญ
 
1. นางอัมพร  ศิลป์ประกอบ
 
208 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 88.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงนันท์นภัส  พลเสน
2. เด็กหญิงอนุธิดา  มั่งมูล
 
1. นางรัญจวน  สฤษเนตร์
2. นางราณี  สระบัว
 
209 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงอัจจิมา  สุขกรม
2. เด็กชายเจษฎา  เท่าเทียม
 
1. นางนารีรัตน์  เรื่องพยุงศักดิ์
2. นางลำพอง  สมุทรสาคร
 
210 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กชายคิมหันต์  แบนท้วม
2. เด็กหญิงญาณิศา  ขันอานันท์
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  จันทร์มณี
 
211 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 88.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงดวงรัตน์  กระจกทอง
 
1. นางสาวนิโลบล  บ้านใหม่
 
212 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 88.64 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กชายปริญญา  สมศักดิื์
2. เด็กชายวัฒนา  จิตตสูง
3. เด็กชายศรราม  แสงทวีป
 
1. นางวนิดา  ปากโมกข์
2. นางสมพร  ไชยโพธิ์กลาง
 
213 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.6 ทอง 7 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงกัญญามาศ  รุจิสิทธิยานนท์
 
1. นางขนิษฐา  รัชนีลัดดาจิต
 
214 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  พิสมัย
 
1. นางวนิดา  ก้อนอินทร์
 
215 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายอนุศักดิ์  -
 
1. นางทิวษา  วิทยา
 
216 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายอาทิตย์  เผือกแก้ว
 
1. นางสุชาดา  สุขประเสริฐ
 
217 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88.5 ทอง 5 โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กหญิงอรณิชชา  บรรเทาวงษ์
 
1. นายเรวัตร  บุญขำ
 
218 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายสันติ  พงษ์เภา
2. เด็กชายสายสิญ  แสงกล้า
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา  ใจบุญ
 
1. นางมลฤดี  บริเอก
 
219 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวีรศิลป์ 1. เด็กชายชนะชล  เพิกเฉย
2. เด็กชายณภัทร  พึ่งพงษ์
3. เด็กชายธนากร  วอนเพียร
4. เด็กชายปาราเมศ  สรรพโกศล
5. เด็กชายพรภวิษย์  คลิษฎ์อรรถกร
6. เด็กชายภูมินทร์  ท้าววิบูลย์
 
1. นายพิเชษฐ์  โลกนิยม
 
220 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  แร่มี
2. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  สระสีสม
3. เด็กหญิงวาทินี  ประธิเวศ
 
1. นางพิกุล  รุ่งศรีกนก
 
221 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 88.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายเอกราช   รูปโคม
 
1. นางจำลอง  จั่นจินดา
 
222 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงศิริวรรณ  พรหมฑัตน์
 
1. นางรุ่งสุรีย์  ใบไม้
 
223 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงปัญญารัตน์  สุขสถาพรชัย
 
1. นางสาวมารศรี  สงวนทรัพย์
 
224 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 88.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  บุณยปรรณานนท์
 
1. นางอุมาจินต์  คงคา
 
225 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 88.29 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กชายธนากร  จินดาอินทร์
2. เด็กชายพงศธร  จันทร์มาศ
 
1. นายพีระศักดิ์  อินทรสกุล
 
226 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 88.25 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กหญิงปัทมวรรณ  สวัสดิ์วนาทร
2. เด็กหญิงศศินา  พนลำไย
3. เด็กหญิงสุธิดา  ลำไยเสถียร
4. เด็กหญิงสุนิษา  เฮาเลิศ
5. เด็กหญิงหรรษา  รัมมนต์
6. เด็กหญิงเสาวนี  ลำไยหวานชื่น
 
1. นางสาวณิชาภัทร  มั่งมี
2. นายพิเชษฐ์  ทรงพันธุ์คชสาร
3. นางเปมิกา  นกแก้ว
 
227 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 88.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงปาริชาต  พึ่งแพง
2. เด็กหญิงสุกัญญา  คำมา
3. เด็กหญิงอารายา  สุวรรณ
 
1. นางพิกุล  รุ่งศรีกนก
 
228 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.2 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงญาณีกร  บุตรน้ำคำ
 
1. นายอนุวัติ  สมสกุล
 
229 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 88.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  วิเศษสิงห์
2. เด็กหญิงกรองแก้วทิพย์  ปฐมโอสถ
3. เด็กชายกฤษต์  สมบัติอำนวยโชค
4. เด็กหญิงกัญญาภัค  หวังจิตต์
5. เด็กชายกันต์กฤษฎิ์  ชมจันทร์
6. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  ธิติเลิศเดชาชัย
7. เด็กหญิงชาลินี  นุชอิ่ม
8. เด็กหญิงชุติมา  สังวาลเพ็ชร์
9. เด็กหญิงฐานิตา  ภักดีกุล
10. เด็กหญิงณัฎฐนิชา  สุวรรณละเอียด
11. เด็กหญิงณัฐพร  นำนาผล
12. เด็กชายณัฐวุฒิ  มาเอี่ยม
13. เด็กชายธรรมสรณ์  ศรีสกุล
14. เด็กชายธีรภาพ  เครือพับ
15. เด็กหญิงนวรัตน์  บุญสุนทร
16. เด็กหญิงบุศราภรณ์  ทองสันสระ
17. เด็กชายประพรรย์พงศ์  น้อยเทศ
18. เด็กหญิงพรรณนิภา  ประสงค์
19. เด็กหญิงพรรณาราย  กมลพันธ์ทิพย์
20. เด็กหญิงพัชรากร  พงษ์ภัทรากร
21. เด็กหญิงพิยดา  เหลืองประเสริฐ
22. เด็กหญิงภควิณี  รู้ทัน
23. เด็กชายภราดร  ประจักษ์จรรยา
24. เด็กหญิงภัคนันท์  กาญจนถวัลย์
25. เด็กหญิงมณฑิตา  ฉายอรุณ
26. เด็กหญิงยอดชีวัน  สินสืบผล
27. เด็กหญิงรสธร  ละเอียดสิริเลิศ
28. เด็กชายรักษ์สกุล  ตะเพียนทอง
29. เด็กหญิงรัตนวลี  หงษา
30. เด็กหญิงลักขณา  ศรีสว่าง
31. เด็กหญิงลายทอง  เลิศศักดิ์สิริ
32. เด็กหญิงวิลาวัลย์  พลหาร
33. เด็กหญิงศุภิสรา  สีสันต์
34. เด็กหญิงษานิชยา  เทียมสมบัติเทพ
35. เด็กหญิงสิตานันท์  ฉายอรุณ
36. เด็กหญิงหยกธรณ์  ฤสิงห์พิชย์
37. เด็กหญิงอัญชิสา  อู่ทอง
38. เด็กหญิงเกณิกา  จันทร์ทรัพย์
39. เด็กหญิงเจนจิรา  แต่งอ่อน
40. เด็กชายแดนไทย  เป็ดทอง
 
1. นางสาวนภัชชา  สุขี
 
230 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 88.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงณิชา  แม้นจิต
2. เด็กหญิงนัทธนา  สุวรรณฉิม
3. เด็กหญิงศิรินภา  กลั่นหอม
4. เด็กหญิงสุภาศิริ  ชัยธรรม
5. เด็กหญิงอภิชญา  ร่วมสุข
6. เด็กหญิงอัญชลี  นวลคำ
 
1. นางณัฏฐิมา  แคนสังข์
 
231 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงสุภาวดี  ภูมิผิว
 
1. นางพจนา  ลิ้มสินโสภณ
 
232 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านองสิต 1. เด็กชายระวี  -
2. เด็กชายวัฒนพงษ์  หงษ์เวียงจันทร์
3. เด็กชายสงกรานต์  ทองประภา
 
1. นางสาวสุชีรา  รุ่งมณีกิจเจริญ
 
233 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กชายดนุพล  เหรียญเพชร
2. เด็กชายสุทธิเดช  จามะรี
 
1. นายอรรถชัย  รักราษฎร์
 
234 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  สวัสดิ์กระวี
2. เด็กชายจารุเดช  โพธิ์ใบ
3. เด็กชายชูศักดิ์  สวัสดิ์กุสุม
4. เด็กหญิงอัจฉรา  ทะนัน
5. เด็กหญิงเกตุมณี  สวัสดิ์กสิณ
 
1. นางสาวจีระภา  นามวงษ์
2. นางสาวโชติกา  อมรธรรมวุฒิ
 
235 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงจณัสตา  วิบูลย์เชื้อ
2. เด็กหญิงธัญชนิต  อ่อนศิริ
3. เด็กหญิงพันธ์ญาพร  คล่องจิตต์
4. เด็กหญิงอุทัยวรรณ  เนียมหอม
5. เด็กหญิงอุทุมพร  เนียมหอม
 
1. นางสาวณัฐยา  วัยวัฒนะ
2. นางเกวรินทร์  เทศธรรม
 
236 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวหิน 1. เด็กหญิงนฤมล  คงเพิ่มวงศ์
2. เด็กชายนัทธพงศ์  ทองแท้
3. เด็กชายศิรศักดิ์  รวมยอด
4. เด็กหญิงสิรินาต   วัจนาศวิน
5. เด็กชายเสฏฐวุฒิ  สุทธิ
 
1. นางสาวขวัญจิตต์  อยู่สุขสบาย
2. นายเสถียร  ขำจิตต์
 
237 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายจักรกล  รัตน์แก้ว
2. เด็กหญิงณิศาชล  แสนเมือง
 
1. นางสมจิต  เที่ยงธรรม
 
238 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. เด็กหญิงวรรณาฎ  ข่าต้น
2. เด็กชายศุภกฤต  คงขำ
 
1. นายภาณุวัฒน์  บุดดาลี
 
239 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงกนกพร  เนียมหอม
2. เด็กหญิงวิภาดา  แก้วนิ่ม
3. เด็กหญิงศรสวรรค์  โพธิ์เงิน
 
1. นายวัลลภ  พุ่มงาม
2. นางสาลินี  อุดมผล
 
240 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงทิพย์สุคนธ์  กล้ากระโทก
2. เด็กหญิงยินเท  -
3. เด็กหญิงอู่  -
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
241 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงนิตยา  บุลกัลยา
 
1. นางฐิตินันท์  เหลืองสอาด
 
242 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงรัตติยา  พงษ์ไพบูลย์
 
1. นางกัณฑา  วีรเสนีย์
 
243 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงรจนา  บุญไทย
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
244 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงกนกวรรณ   เนียมสวน
2. เด็กหญิงชฎาพร  ยินดี
 
1. นางราตรี  นิ่มเตร
 
245 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาปูน 1. เด็กหญิงนวพร  อารมณ์
2. เด็กชายภานุพงษ์  หย่อมทอง
3. เด็กชายภูผา  เพ่งพินิจ
 
1. นายทรงพล  สมบูรณ์
2. นางสุวรรณา  เจิมจรุง
 
246 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กชายศรรักษ์  ทองอินทร์
 
1. นางธิดา  ทองเทียนชัย
 
247 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สารใจ
 
1. นายวัชระ  พาณิชย์วิจิตร
 
248 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงนรากร  กำจรกิตติคุณ
 
1. นางสาววรรณี  เพชรนิล
 
249 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กชายศัสตรา  มูลน้อย
 
1. นางภัทราพร  สบายยิ่ง
 
250 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ไตรรงค์วิจิตร์
2. เด็กหญิงวณิชา  เรือนแก้ว
 
1. นายพงษ์วินิส  สุขเผือก
2. นางสาวอารียา  สุขเผือก
 
251 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงชนิดาภา  ทองภามี
2. เด็กชายทวีศักดิ์  ผุยอุธา
 
1. นายเอกราช  ไก่แก้ว
 
252 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กหญิงกีรติกร  กันเงิน
2. เด็กหญิงสุภัทรา  รัตนา
3. เด็กหญิงอินทิรา  สืบสุข
 
1. นางจันทิรา  ศรีสรากรณ์
2. นางพัชรี  ดอกบัว
 
253 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 88 ทอง 4 โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น 1. เด็กหญิงฟ้าใส  ใจซื่อ
 
1. นายกาญจนะ   ชูก้าน
 
254 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายกฤษฎา  วีระพงษ์
2. เด็กชายชัยชิด  -
3. เด็กชายดอกดิน  แสงกล้า
4. เด็กชายน้อย  -
5. เด็กชายบรรจบ  พรหมนวล
6. เด็กชายวรินทร  สุดห้วยแก้ว
7. เด็กชายวันชัย   -
8. เด็กชายวานนท์   โต๊ะน้อย
 
1. นายอานนท์   เกียรติสาร
 
255 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงทอกมล  ไชยภูมิ
2. เด็กหญิงพิชญา  ฉัตรศรีทองกุล
3. เด็กหญิงมนัชญา  ฉัตรศรีทองกุล
 
1. นางจันจิรา  คุณฑี
2. นางพัฒน์รวี  ฉัตรศรีทองกุล
 
256 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. นางสาวจุฑาทิพย์  ศรีคำ
2. นางสาววัชราพร  พินิจมนตรี
3. เด็กหญิงเดือนฉาย  พวงยอด
 
1. นางสาวอมรรัตน์  ชนะเลิศ
2. นางอารมย์  บุญเรืองรอด
 
257 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 88 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  เจริญศักดิ์
 
1. นางสาวบุญอิ่ม  สุขนิ่ม
 
258 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87.96 ทอง 7 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายกานต์  -
2. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  ทุ่มงาม
3. เด็กชายพีรพงศ์   เล่าทรัพย์
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เงินเหรียญ
2. นายอนุภาพ  ยิ้มเชิง
 
259 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 87.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงกนกรักษ์  อินทร์รจนา
2. เด็กหญิงกุลณัฐ  จิณแพทย์
3. เด็กหญิงณัฐริกา  ธรรมะพุทธสุขดี
4. เด็กหญิงธนัญญา  ว่องไวตระการ
5. เด็กหญิงบุญสิตา  บุญเกษม
6. เด็กหญิงลลิตภัทร  เทพทอง
7. เด็กหญิงสุชัญญา  ฤทธิ์ศิริ
8. เด็กหญิงสุตาภัทร  ฤทธิ์ศิริ
9. เด็กหญิงอรวรา  แจ่มแจ้ง
10. เด็กหญิงเกศชริน  ศรีมูล
 
1. นางจรรญา  พลายเพ็ชร
2. นางบุญมาก  นาเวช
3. นางเทพี  กัลยาณประดิษฐ
 
260 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 87.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายธนพล  เจริญผล
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
261 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 87.66 ทอง 4 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายวิลเลี่ยม  บาร์เกอร์
 
 
262 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87.63 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  กาญจนสาธิต
 
1. นางสาวนภัชชา  สุขี
 
263 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87.62 ทอง 8 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กชายกวินภพ  ทิพย์แสง
2. เด็กชายพีระพล  พิศมัย
3. นายวัชรชัย  ก้านเหลือง
 
1. นายประยูร  อนันต๊ะ
2. นายวิเศษ  ชูศรี
 
264 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 87.5 ทอง 8 โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กหญิงนรารัตน์  คงมา
 
1. นางสรินยา  นิลบุตร
 
265 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กชายวิทยา  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางสาววรรณา  หลวงเทพ
 
266 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองมงคล 1. เด็กชายศุภกร  รัตนบำรุง
2. เด็กชายสุทิน  ครุวัฒนา
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  สินธนู
 
1. นางวรรณารัตน์  พันธุ์ภักดี
 
267 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายธงทิว  หิรัญกุล
2. เด็กหญิงปัทมวรรณ  ศรีสุวรรณ
3. เด็กชายพงศกร  พรานนก
 
1. นางสาวนรรฆ์ทวรรณ  คำอาจ
 
268 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  ศรีสังวรณ์
 
1. นางกรรณิกา   พูลบางยุง
 
269 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 87.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงนุช   -
2. เด็กหญิงปวีณา   วินกล่อม
3. เด็กหญิงสุปรียา   เขียวดี
 
1. นางมลฤดี   บริเอก
 
270 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 87.25 ทอง 4 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กชายกัลกมล  วงษ์วิทย์
2. เด็กชายวรวัฒน์  โคกแก้ว
3. เด็กชายเอ๊า  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางนพรัตน์  เอกฉันท์
2. นางศิริเพ็ญ  เทียมหรา
 
271 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กหญิงพันณิดา  ป้องทะค้า
2. เด็กหญิงศุภาวรรณ  สาระสมบุญ
3. เด็กหญิงเกสรา  ส่องสว่าง
 
1. นางมยุรีย์  ดวงจิตร์
 
272 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 87.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรางสะเดา 1. เด็กชายกิตติพงศ์  แก้วยงกต
2. เด็กชายโสภณ  บุตรพิมพ์
 
1. นายณัฐภัทร  สุดจิตต์
 
273 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 87.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงนัฐชา  ศิวะบุณย์
2. เด็กชายศุภวิชญ์  แม้นทิม
3. เด็กหญิงสุภณิดา  ศิโรพจนารักษ์
 
1. นางสาวทัศนีญา  กิจสังสรรค์กุล
 
274 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87.2 ทอง 9 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงสุภมาส  ชุดกลาง
 
1. นางวรรณรวี  สุขสำราญ
 
275 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  แต่แดงเพชร
 
1. นายธีระ  ธนะฤกษ์
 
276 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงอัญธิกา  จิตนิยม
 
1. นายธีระ  ธนะฤกษ์
 
277 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 87.11 ทอง 4 โรงเรียนวัดหนองตะครอง 1. เด็กชายมงคลชัย   แซ่ลี้
2. เด็กชายสราวุธ   ม่อมทับคาง
 
 
278 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงวรัญญา  เพ็ชจำรัส
 
1. นางเอี่ยมจิต  พาทีเพราะ
 
279 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  จินดาวรรณ์
2. เด็กหญิงปราศรัย  จันทรวงศ์
3. เด็กหญิงรัญชิดา  จิณแพทย์
 
1. นางพัฒนา  คำประเสริฐ
2. นายมณฑล  น้อยพันธุ์
 
280 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงกุสุมา  ยิ้มมาก
2. เด็กหญิงจิราพร  พยาเครือ
3. เด็กหญิงนิรชา  เผ่าผ่าง
4. เด็กชายวิทยา  ประจงตุ้ม
5. เด็กหญิงศิริกานดา  มีบูชา
 
1. นางสาลินี  อุดมผล
2. นายอนุวัติ  สมสกุล
 
281 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงกิตติมา  สาลี
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  วงษ์ธรรม
 
1. นางทิวษา  วิทยา
2. นางสาวอัญชลี  ศรีสว่าง
 
282 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายกิจนิพันธ์  มะลิวัลย์
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  ยางสวย
 
1. นางจันทนา  สกุลวัฒนะ
2. นายสมเดช  ช้างงา
 
283 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กชายชิติพัทธ์  ดอนบุญไทย
2. เด็กหญิงสโรชา  สุวรรณประเสริฐ
 
1. นางสมบูรณ์  ดาวเจริญพร
 
284 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวีรศิลป์ 1. เด็กหญิงชิดชนก  ปลาทองรุ่งเรือง
2. เด็กชายนราธิป  ชัยกิจตระกูล
 
1. นางสาวรัตนชาติ  คิ้วสกุลกาญจน์
 
285 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายจิตรภานุ  คำจันทร์
2. เด็กหญิงบุณยภัทร  สืบหิรัญ
3. เด็กหญิงเพลงพิณ  ภูริเทเวศร์
 
1. นางดรุณี  ทองเถื่อน
 
286 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกลอนโด 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  โห้แพร
2. เด็กหญิงสุธินี  สุขขา
3. เด็กหญิงสโรชา  คงคา
 
1. นายชาญชัย  สุทธิรักษ์
2. นางสุปาณี  มงคล
 
287 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงชลธิชา  สำเภาทอง
 
1. นายสิญจ์  ฉัตรศรีทองกุล
 
288 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวีรศิลป์ 1. เด็กหญิงจารุกัญญ์  จานทองธิติ
 
1. นายกิจติพล  คงพยัคฆ์
 
289 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. นายศุภโชค  กลมวงษ์
 
1. นายจิณณฤต  ทองรวย
 
290 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงอาภาภรณ์  อวยชัย
 
1. นางกัณฑา  วีรเสนีย์
 
291 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 87 ทอง 5 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  แจ่มน้อย
2. เด็กหญิงพิมพ์พิศา  แสงสุข
 
 
292 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 87 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเขาปูน 1. เด็กชายธนกฤต  รัตนา
2. เด็กชายธวัชชัย  ศรีแป้น
3. เด็กหญิงนิพาดา  สำเนียงหวาน
 
1. นางรุ่งฤทัย  พรหมพินิจ
2. นางสุวรรณา  เจิมจรุง
 
293 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 87 ทอง 8 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กชายปัญญาวุธ  วรรณะรุ่งโรจน์
2. เด็กชายยศพนธ์  สังศิลปชัย
3. เด็กชายวรรณะ  ทองดี
 
 
294 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กชายนนทกร  ยิ่งมี
2. เด็กชายนาวี  -
3. เด็กชายภานุพงศ์  ดุจรัตนอาภรณ์
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
2. นางเรณู  สกุลงาม
 
295 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กชายวิโรจน์  ชำนาญกุล
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
296 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กชายอนุสรณ์  มีอ้น
 
1. นายจิรพงศ์  โพธิ์ทอง
 
297 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงศศิภา  บูรณะมณฑล
 
1. นางบุตรดี  อิ่มเปลี่ยน
 
298 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กชายทัตพงษ์  เกตุประทุม
 
1. นายโสลศ  กรุนกรุด
 
299 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านองหลุ 1. เด็กชายธีระพร  รอดม่วง
2. เด็กชายสมโภชน์  เถกิงกิจ
3. เด็กหญิงเจนจิรา  โต้งฟ้า
 
1. นางสาวแก้วรัตน์ภา   ประชากุล
 
300 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสามพราน 1. เด็กหญิงนัชชา  ชัญญ์ธนันท์
2. เด็กหญิงอสมา  เพชรโรจน์
3. เด็กหญิงแปะ  -
 
1. นายสหชัย  บัวชุม
2. นางิพิศมัย  พรหมสิทธิ์
 
301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงขันทอง  ชัยชาญ
2. เด็กหญิงจินตนา  ครองระวะ
3. เด็กชายโจทิค่อง  -
 
1. นายชาตรี  งามขำ
2. นางสาวนรรฆ์ทวรรณ  คำอาจ
 
302 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงนภัสชา  ทิวากร
2. เด็กชายลือชา  วัชวงค์
 
1. นายสุจินต์  หอมเสมอ
2. นางสาวอุษา  พลดี
 
303 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กชายกิตติภณ  คำวงค์
2. เด็กชายธนาคิม  บุกลอ
 
1. นายพิเชษฐ์  ทรงพันธุ์คชสาร
2. นางสาวเดือนเพ็ญ  ตาคำ
 
304 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายธนรัฐ  เลาหอุดมโชค
2. เด็กชายสรวีย์  สมประสงค์
 
1. นางพัฒน์รวี  ฉัตรศรีทองกุล
2. นายสามารถ  จันหา
 
305 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายจักรพงษ์  บ่อเกิด
2. เด็กชายศักดิธัช  เทียนชัย
3. เด็กหญิงศิรินภา  -
 
1. นางศิริพร  จันทร์ผ่อง
2. นางแก้วกาญจน์  ขำโอภาส
 
306 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 16 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กชายชลดา  วงษ์กฎ
2. เด็กชายปวรต  ศรีเสริฐ
3. เด็กชายเฉลิมชัย  งามเขียว
 
1. นางวิลาสินี   เชาว์รักษ์
 
307 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 16 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงปณิดา  ยืนสุข
2. เด็กชายสงกรานต์  -
3. เด็กชายอ่อง  -
 
1. นางสาวพัฒนี  อ่อนศร๊
 
308 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 16 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กชายณัฐพล  เชี่ยวพฤกษ์
2. เด็กหญิงพินธิชา  ทองแดง
3. เด็กหญิงวรานนท์  ศรีบุญมา
 
1. นางสุชิรา  พิลา
 
309 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง 16 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงพรสวรรค์  ตั้งสุขสาร
2. เด็กชายภูธาร  ฉิมพาลี
3. เด็กหญิงรุ่งรัตน์  เซี่ยงหลิว
 
1. นางสาวชฎาภรณ์  ป้อมสกุล
2. นางศิริเพ็ญ  สีสำลี
 
310 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กชายจิรายุ  บัวเนตร
 
1. นายบรรพต  สังข์ทอง
 
311 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายเล็ก  บุญเอี่ยม
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
 
312 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86.8 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  พิสมัย
 
1. นางวนิดา   ก้อนอินทร์
 
313 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86.8 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงเจนจิรา  สองทอง
 
1. นายเอกราช  ไก่แก้ว
 
314 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 86.75 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายวัฒนา  ใจเด็ด
 
1. นางปิณฑิรา  เกียรติสาร
 
315 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 86.73 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายปราโมทย์  กัตชนะ
2. เด็กชายวุฒิชัย  วงษ์ธรรม
3. เด็กชายศิลา  ศรีจันทรา
 
1. นางเพชรินทร์  เหล็กมา
 
316 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 86.66 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กหญิงภัทวดี  แดงหาญ
 
1. นางอารมย์  เหลืองแดง
 
317 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86.63 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กหญิงศศลักษณ์  เกิดอุดม
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
318 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 86.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงกมลเนตร  ภูชา
2. เด็กหญิงกรกนก  จันทวงษา
3. เด็กหญิงกิตติยา  รอดทอง
4. เด็กหญิงคัทลียา  พุ่มชัย
5. เด็กหญิงฐิติมา  ทองห่อ
6. เด็กหญิงณัฐชยา  ศิริคำรณ
7. เด็กหญิงณัฐชา  ศิริคำรณ
8. เด็กหญิงณัฐวรรณ  ภู่ระหงษ์
9. เด็กหญิงณิชาถัทร  อินทร์หอม
10. เด็กหญิงธนพร  นามขาน
11. เด็กหญิงธัญจิรา  วอนเพียร
12. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  สันติวงศ์งาม
13. เด็กหญิงรักษพร  ลิ้มเจริญ
14. เด็กหญิงรินรดา  แก้วเมฆ
15. เด็กหญิงวรินทร  ขันทวงษ์
16. เด็กหญิงสรินดา  ช่างเจริญ
17. เด็กหญิงสุภัสสรา  เอี่ยมช้อย
18. เด็กหญิงอรธิชา  บุปผา
19. เด็กหญิงอัจฉราพร  เซี่ยงว่อง
20. เด็กหญิงเกศรา  สะลีมา
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
319 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86.5 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กหญิงจิรวรรณ   คล้ายมะณี
 
1. นางวดี  พงษ์สมบูรณ์
 
320 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 86.5 ทอง 6 โรงเรียนสมาคมนักเรียนเก่าราชินี 1. เด็กชายกฤษณะ  กิ่งแล
2. เด็กชายศรัณญ์  หงษ์ยนต์
3. เด็กชายสดายุ  จันทนะจุลพงศ์
 
1. นางอวยพร  ศักดิ์พรหม
2. นางเบญจวรรณ  กลิ่นเกษร
 
321 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสมาคมนักเรียนเก่าราชินี 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ช่างทอง
2. เด็กหญิงธมลวรรณ  สิมขุนทด
3. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  เอี่ยมสำอางค์
 
1. นางปณีตา  ตะพังพินิจการ
2. นางสารภี  กันเรืองชัย
 
322 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายทักษิณ  เมืองเก่า
2. เด็กชายธนัช  จันทโมคา
3. เด็กชายนันทวัฒน์  ไวยิ่งยุทธ์
4. เด็กชายภูริน  ละหอม
5. เด็กชายวิศรุต  ปู่แผ้ว
6. เด็กชายสมภพ  คล้ายกัน
7. เด็กชายสมศักดิ์  -
8. เด็กชายอมรเทพ  พันธ์ศรี
 
1. นายพีรฉัตร  น้อยเคียง
2. นายวิชาติ  โห้มาต
 
323 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86.4 ทอง 10 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กชายจักรกฤษ  นินบดี
 
1. พระเดชฤทธิ์  พระพิมพ์ใส
 
324 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงปัญญาภรณ์  พยุหเจษฎา
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
325 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 86.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  เอี่ยมสอาด
2. เด็กหญิงสุวัจนี  เทียนหล่อ
3. เด็กหญิงอารียา  บุญมาลี
 
1. นางสาวยุวดี  ปั้นงา
2. นางสาวศิวลี  ส่งบุญ
 
326 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 86.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กชายพงศธร  บุญแก้ว
 
1. นางจิราภรณ์  ศรีจันทร์
 
327 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86.33 ทอง 4 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กชายคณากร  ยิ่งภิญโญ
2. เด็กหญิงจิรภิญญา  จันทรา
 
1. นางอัญชลี  ทองตระกูล
 
328 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.25 ทอง 9 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงมยุรี  ป้อมปั่น
 
1. นางวัฒนา  บุญสมบัติ
 
329 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86.2 ทอง 11 โรงเรียนบ้านพุน้ำเปรี้ยว 1. เด็กชายวรัญญู  ตรงกลาง
 
1. นายนิธิกร  ภุมเรศ
 
330 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86.2 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงเบญจรัตน์  จันทร์กลม
 
1. นายคมศร  สวัสดิ์นทีทอง
 
331 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 86.18 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กชายจิรศักดิ์  คล้ายแค
2. เด็กชายเรืองฤทธิ์  ไพรเถื่อน
 
1. นางอรวรรณ์  เยสูงเนิน
 
332 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมฆบัณฑิต 1. เด็กหญิงอัจฉริยาพร  วงศ์เนติธรรม
 
1. นางสาวชลดา  มลิวัลย์
 
333 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเขาดินวิทยาคาร 1. เด็กชายธงชัย  โพนเงิน
2. เด็กหญิงอุมาพร  โพธิปิติ
 
1. นางเนตรดาว  ทศพร
 
334 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  มีเย็น
2. เด็กหญิงนภาวรรณ  ทองดี
3. เด็กหญิงพจนรรถ  จงสัมฤทธิ์ผลดี
4. เด็กหญิงมัชชุมาศ  อำนวย
5. เด็กหญิงวาทินี  เสวกวาปี
 
1. พระเดชฤทธิ์  พระพิมพ์ใส
 
335 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง 6 โรงเรียนสมาคมนักเรียนเก่าราชินี 1. เด็กหญิงภาณุมาศ  ใบสงวนพร
 
1. นายนพดล  มงคล
 
336 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายบรรเทิง  ปานบุญ
2. เด็กหญิงปภัสสร  วิเศษสิงห์
 
1. นางภาณุมาศ  ชูวงษ์
2. นายอาณัติ  เนืองนุ้ย
 
337 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86 ทอง 6 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. นางสาวกัณฐมณี  ศรีเมฆ
2. นายวรพงศ์  เรืองเนตร
 
1. นางพิมพรรณ  อยู่สุข
 
338 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงนัชชา  กิจฉาวรอาชีพ
 
1. นายสิญจ์  ฉัตรศรีทองกุล
 
339 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายอนนท์  ประมูล
 
1. นางวนิดา  ก้อนอินทร์
 
340 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  อุดม
 
1. นางกัณฑา  วีรเสนีย์
 
341 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กชายวุฒิชัย  แซ่ลี้
 
1. นางสาววสุกาญจน์  นิ่มอิ่ม
 
342 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงอุบล  นนทะรักษ์
 
1. นางสาววสุกาญจน์  นิ่มอิ่ม
 
343 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86 ทอง 10 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ดอนพิกุล
 
1. นายอนุพันธ์  เหล่าพิเดช
 
344 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายกฤษฏา  นิลบรรพต
2. เด็กชายอัจฉริยะ  บัวศรี
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
2. นางสาวสุวจี  พรอโนทัย
 
345 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงชนาธินาถ  ยี่โถหุ่น
2. เด็กหญิงประภาพร  ฉายประดิษฐ์
3. เด็กหญิงวรวรรณ  เจตน์เจริญกิจ
 
1. นางวนิดา  ปากโมกข์
2. นางสมพร  ไชยโพธิ์กลาง
 
346 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงกันตยา  ภู่นุ่ม
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  มีดอนดู่
3. เด็กหญิงเกศริน  คำโทน
 
1. นางนุสรา  บิตุเรศ
2. นางรัตนาพร  สาลี
 
347 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายพนธกร  พุฒิซ้อน
2. เด็กชายเอกสิทธิ์  คำปิ่น
 
1. นางจินตนา  ธนะฤกษ์
 
348 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแหลมทอง 1. เด็กหญิงจิราพร  ภู่ทอง
2. เด็กชายอนุพงศ์  จันทร
 
1. นายนันทพัทธ์  น้ำวุ้น
 
349 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. เด็กชายศุภโชค  ทองดอนน้อย
2. เด็กหญิงอนัญญา  สุขเกษม
3. เด็กหญิงอริสา   ศรีเจริญ
 
1. นายธีรเศรษฐ์  ดวงแข
 
350 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวีรศิลป์ 1. เด็กหญิงรินรดา  เฉลิมกุล
 
1. Mr.Alex  T.singh
 
351 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กหญิงกิตติญา  เอื้อวงศ์อารีย์
2. เด็กหญิงธัญชนิดา  จานทอง
3. เด็กหญิงรวิสรา  ชัยนเรศ
 
1. นางอารมย์  เหลืองแดง
 
352 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายวรวุฒิ   นนศิริ
2. เด็กชายเขตแดน  ล่ำสัน
 
1. นางสาวชีวรัตน์  สุวรรณคาม
2. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
353 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 86 ทอง 7 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงนิภารัตน์  ปิ่นแก้ว
 
1. นางพิชญานิน  จงจินารี
 
354 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 85.8 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายณัชชยันต์  สุขแสน
 
1. นายอนุวัติ  สมสกุล
 
355 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.8 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงเจนจิรา  คูหา
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
356 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 85.75 ทอง 11 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงณัฐกมล  ฮามสุโพธิ์
 
1. นางณัฏฐพัชร  ชูกิจนันท์ตระกูล
 
357 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงปลายฝน  ไพศาลธนากร
 
1. นางสาวอลิศรา  นาคินทร์
 
358 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 85.63 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายธนภัทร  เงินทอง
 
1. นายอภิชาติ  จันทร์สว่าง
 
359 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 85.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงชลลดา  หาไชย
2. เด็กหญิงภาวิณี  รักแซ่
 
1. นางสาวผุสดี  บัวงาม
2. นางสาวสุปราณี  ทองดอนน้อย
 
360 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.4 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กหญิงปิยะดา  ลำไยนุต
 
1. นายจักรพงศ์  สุขเกษม
 
361 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 85.34 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงวันวิสาข์   ตะเพียนทอง
2. เด็กหญิงสิริกร  บุญเพิ่ม
 
1. นางอารมย์  บุญเรืองรอด
 
362 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงกัลยา  ศิริรัตน์
 
1. นางปภังกร  ทองเงิน
 
363 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 85.33 ทอง 5 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายพานุพงษ์  บุญคุ้ม
2. เด็กหญิงสิราพร  โยมด้วง
 
1. นางสมจิต  เที่ยงธรรม
 
364 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85.3 ทอง 12 โรงเรียนวัดท่าตะคร้อ 1. เด็กหญิงอทิตยา  ใจแก้ว
 
1. นางสาวสำเนียง  เขียวชอุ่ม
 
365 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  กาญจนสาธิต
 
1. นางสาวนภัชชา  สุขี
 
366 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85.24 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กหญิงบุญทัน  พศศักดิ์
2. เด็กหญิงปิยเนตร  พงษ์บัว
3. เด็กหญิงพรทิพา  จำปาคำ
 
1. นางพัชรี  ดอกบัว
2. นางอรุณ  พรนิธิสกุล
 
367 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 85.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงณัฐวิภา  บัวแก้ว
2. เด็กชายสมาน  ง้อมเขียว
 
1. นางสาวยุวดี  ปั้นงา
2. นางวิไลพร  ขำจิตต์
 
368 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงน้ำฝน  มีหมู่
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
369 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กหญิงสาวิตรี  ทับทิมศรี
 
1. นางสมใจ  บุญรักษ์
 
370 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวีรศิลป์ 1. เด็กหญิงเจสิการย์  วรอาจ
 
1. นางลดารัตน์  วารีศรี
 
371 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงศลิยา  พุทธโคตร
 
1. นางแสงระวี  วัฒนชโนบล
 
372 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล 2 1. เด็กหญิงภัทรกันย์  หมดทุกข์
2. เด็กหญิงอริสา  นาคไพบูลย์
3. เด็กหญิงเมขลา  จิวเมือง
 
1. นางสาวธนัชชา  คำเกลี้ยง
2. นายเอกราช  ปัญญาโรจน์
 
373 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  ลำดวล
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  สามเพชรเจริญ
 
1. นางราริน  นันทพานิช
 
374 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ทองกัญญา
2. เด็กหญิงสุวรรณี  นิลเวช
3. เด็กหญิงเนตรนภา  เวสสะภักดี
 
1. นางศรีรักษ์  นันตะเสนีย์
 
375 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงณัฐตชา  พรหมนุเคราะห์
2. เด็กหญิงณัฐวดี  จันโทมา
3. เด็กหญิงสมฤทัย  วารีประกอบกิจ
 
1. นางสาวดวงใจ  โพธิ์ขาว
2. นางสาวดารุณี  พละเลิศ
 
376 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น 1. เด็กหญิงนุชรี  ยอดแก้ว
2. เด็กหญิงพรนภา  สระบัว
3. เด็กหญิงฟ้าใส  ใจซื่อ
 
1. นางสมหวัง  เครื่องประดิษฐ์
 
377 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดรุณากาญจนบุรี 1. เด็กหญิงกันติชา  นุ่มชินวงศ์
2. เด็กหญิงณัฐกานต์  กากะนิก
3. เด็กหญิงสรวรรณ  กลิ่นสุคนธ์
 
1. นายกตัญญู  อินทยุง
 
378 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงพรวิมล  ชำนาญชล
2. เด็กหญิงมัลลิกา  หอมสกุล
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ใสสุข
 
1. นางสาวิตรี  สุตภวา
2. นางสุภัทรา  โชติกเสถียร
 
379 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงณัฏฐิดา  ยิ้มแย้ม
2. เด็กชายธนาพร  สืบสาย
 
1. นางจริยา  ลิขิตวัฒนเศรษฐ
 
380 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงวรพรรณ  กรุณกรุด
2. เด็กชายสมภพ  ดาราเย็น
 
1. นางศรีประไพร  คุ้มศัตรา
 
381 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 8 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงเกษศิริ  พรมรัตน์
2. นายไชยวัฒน์  พิกาพวง
 
1. นางจริยา  ลิขิตวัฒนเศรษฐ
 
382 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กชายทวีศักดิ์  สูงสูงเนิน
2. เด็กหญิงสุธิดา  ยิ้มโสภา
 
1. นายนพรัตน์  สอ้าง
 
383 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กชายสรวี  ครนิยม
2. เด็กหญิงอารียา  คงอิ่ม
 
1. นางสาวนิตยา  ส่วนลา
2. นางสุทินา  ชื่นขำ
 
384 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กชายชยุตม์  ไกรสรณ์
2. เด็กหญิงดุสิตา  เนียมหอม
3. เด็กหญิงภัครมัย  พ้นภัย
 
1. นายธนชัย  สิงห์เสวก
2. นายแผน  ธรรมโกศล
 
385 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกลอนโด 1. เด็กชายจิรศักดิ์  ผาสุข
2. เด็กหญิงอรนภา  พวงน้อย
3. เด็กชายเทพกานต์  รุ่นอยู่
 
1. นายชาญชัย  สุทธิรักษ์
2. นางสุปาณี  มงคล
 
386 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงพิชานันท์   โคกแก้ว
2. เด็กชายมีหนึ่ง  -
3. เด็กหญิงวรรณวิษา  งิ้วเซอร์
 
1. นางภคพร  ซุ่นทรัพย์
2. นางสาวยุพา   ทองมา
 
387 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายอธิคม  ตาดี
 
1. นางสาวภา  กุลทอง
 
388 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาปูน 1. เด็กหญิงสุนิสา  อุ้ยฟักเจริญ
 
1. นางสุวรรณา  เจิมจรุง
 
389 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดบ้านยาง 1. เด็กชายอานนท์  รักษาดี
 
1. นางสาวทิวาวรรณ  จิณแพทย์
 
390 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายนิวัฒนา  พาเทียม
 
1. นางจันทนา  สกุลวัฒนะ
 
391 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายปริญญา  เข็มภาษิต
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
392 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กหญิงธัญชนก  จานทอง
2. เด็กหญิงวราภรณ์  มะลิวัลย์
 
1. นางสาวกัญญา  มั่นคง
 
393 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กชายปราโมทย์  บุญสวาสดิ์
2. เด็กชายศรายุธ  ชื่นขำ
 
1. นายอดิศร  สุริยะคำวงษ์
2. นางสาวอรวรรณ  บุญสวัสดิ์
 
394 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านองหลุ 1. เด็กหญิงพรวิลัย  พนาอุดม
2. เด็กหญิงสมฤดี  นาสวนกนก
 
1. นางสาวแก้วรัตน์ภา   ประชากุล
 
395 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนสมาคมนักเรียนเก่าราชินี 1. เด็กหญิงนันทิชา  แก่นจันทร์
2. เด็กหญิงรังสิมา  วงศ์มะโน
 
1. นางปณีตา  ตะพังพินิจการ
2. นางสารภี  กันเรืองชัย
 
396 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกลอนโด 1. เด็กหญิงวรัญญา  นิยันตัง
2. เด็กชายอนุชา  พ่วงพี
 
1. นายชาญชัย  สุทธิรักษ์
2. นางสุปาณี  มงคล
 
397 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงณภัทร  กาญจนปรมาภา
2. เด็กหญิงปณิดา  วาลมูลตรี
 
1. นางยุพิน  สันทัด
2. นางอัญชลี  ศรีงาม
 
398 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กหญิงกิ่งฉัตร  แก้วไทรหาญ
2. เด็กหญิงอรุณรัตน์  อิ่มอก
 
1. นางสาวกรรญา  ยิ้มหนองโพธิ์
 
399 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ประจำไพร
2. เด็กชายโจอี้  -
 
1. นางสาวนิสา  อัมพบุตร
 
400 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  สิงห์คะนองศักดิ์
2. เด็กชายมนตรี  ถาวรวงษ์
 
1. นางสังเวียน  คงคา
 
401 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนหนองบ้านเก่าสามัคคี 1. เด็กชายชินวัตน์   ศรีสังวาลย์
2. เด็กชายสาทิตย์  สมบูรณ์
 
1. นางลาวัณณ์  พิมเสน
 
402 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองสะแก 1. เด็กหญิงชลิตนันท์   แซ่ตัน
2. เด็กหญิงสุภาวดี  ปู่ดำ
 
1. นางรัตนา  พฤฑฒิกุล
2. นางสาวแสงอุษา  ศรีรังสรรค์
 
403 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กชายฉ่า  ไม่มีนามสกุล
2. เด็กชายอวิรุทธ์  เบ้านู
 
1. นางสาวจิราภรณ์  จันทรขันตี
2. นายสมคิด  บริสุทธื์
 
404 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านพุน้ำเปรี้ยว 1. เด็กหญิงนิลาวัลย์  วัดแย้ม
2. เด็กหญิงอรยา  ทองเมือง
 
1. นายพงษ์แสน  อ้นยิ้ม
 
405 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กหญิงกาญจนา  เนียมกลิ่น
2. เด็กชายศุภวิชญ์  อินทันวิทย์
 
1. นางสาวทองสุข  อินทไทร
2. นายนิรุติ  คงเมือง
 
406 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายกล้วย  -
2. เด็กชายปิยะ  มั่นคง
 
1. นางวัฒนา  บุญสมบัติ
2. นางสาวสมศรี  ศรีชาติ
 
407 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร  ยังวัลย์
2. เด็กหญิงธนัชพร  ตันเจริญ
 
1. นายสิญจ์  ฉัตรศรีทองกุล
 
408 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่าหวี 1. เด็กหญิงพรรณนิภา  จันทนา
2. เด็กหญิงยุวดี  กลิ่นโกมุด
 
1. นางสาวมุกดา  จงพัฒนสินสุข
 
409 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองปล้อง 1. เด็กหญิงชนิภา  นพศรี
2. เด็กหญิงธิติมา  ติวิทย์ศิริกุล
 
1. นางณัฏฐนิช  จิณแพทย์
2. นางสาววนัญญา  ชัยโย
 
410 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. นายนครินทร์  เอี่ยมสอาด
2. เด็กชายบุญช่วย  นาสวนโกมล
 
1. นางสาวสาทนา  วัฒนใย
 
411 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. นายถิรวัฒน์  เสือส่าน
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
412 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 85 ทอง 10 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กชายกานต์  อุดมกุลวรุตม์
2. เด็กชายธนกฤต  เกื้อกูล
3. เด็กหญิงบุปผา  ชำพาลี
 
1. นางญาริดา  สิทธิโชค
2. นายวินัย  นิยาย
 
413 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนบ้านท่าพุ 1. เด็กชายจีรวัตร  ทองประทีป
2. เด็กหญิงน้ำหวาน  ชนกน้อย
3. เด็กหญิงฟ้ารุ่ง  บรรตะคู
 
1. นางสาวจันทิรา  แซ่กวน
 
414 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กชายนนทกร  อินทรโชติ
 
1. นายประชา  มณีดิษฐ์
 
415 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงนงลักษณ์  ยิ้มโสภา
 
1. นางสาววสุกาญจน์  นิ่มอิ่ม
 
416 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายศุภณัฐ  เหลืองแดง
 
1. นางสุรีย์มาศ  พยัคฆมุสิกพงษ์
 
417 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงปัญจวี  ยอดยิ่ง
 
1. นางเรี่ยมทอง  โยธาภักดี
 
418 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  สุดสงวน
2. เด็กชายพัฒนพงษ์  ลี
3. เด็กหญิงพัณณิตา  ทองสุวรรณ์
4. เด็กหญิงภัสสร  รัตนา
5. เด็กหญิงวาสนา  เรืองขจร
6. เด็กชายวุฒิชัย  ผิวพิมพ์ดี
7. เด็กชายศรรักษ์  ทองอินทร์
8. เด็กหญิงเดือนนภา  ศรีภูเงิน
9. เด็กหญิงเอมมิกา  สังข์ทอง
 
1. นางธิดา  ทองเทียนชัย
2. นางพัชรี  ชื่นอารมณ์
 
419 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดียว ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กชายกอบกิจ  พัฒนมาศ
2. เด็กชายจักรกฤษ  นิลบดี
3. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  พัฒนมาศ
4. เด็กชายทัตพงษ์  เกตุประทุม
5. เด็กชายธนดล  แตงโต
6. เด็กชายธันยบูรณ์  สุขกรม
7. เด็กหญิงพุทธรักษา  เอกสาร
8. เด็กชายรัชชานนท์  สุกร
9. เด็กหญิงวาทินี  เสวกปี
10. เด็กหญิงศิรินาถ  ปัญญัติทรัพย์
11. เด็กชายอติกานต์  นิลเขียว
12. เด็กหญิงอริสา  ฟักเขียว
13. เด็กชายอันภพ  ทองเกลี้ยง
14. เด็กชายเกียรติศักดิ์  เอกฉัน
15. เด็กชายเดชา  กุยรัมย์
 
1. นายโสลศ  กรุนกรุด
 
420 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายวัชร  แก้วพินิจ
 
1. นายอภิชาติ  จันทร์สว่าง
 
421 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 85 ทอง 7 โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  มูลน้อย
 
1. นางภัทราพร  สบายยิ่ง
 
422 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85 ทอง 7 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงนวพร   ชนประเสริฐ
 
1. นายวินัย  นิยาย
 
423 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายกรณ์มงคล  ฤสิงห์พิชย์
2. เด็กชายกฤตภาส  ยังอยู่
3. เด็กชายชัยนคร  กลีบเมฆ
4. เด็กหญิงญาณิศา  สุรินทร์ชมพู
5. เด็กชายธนธรณ์  ทองผาบริสุทธิ์
6. เด็กชายธีรภาพ  เครือพับ
7. เด็กหญิงนันท์นภัส  กาญจนสมศักดิ์
8. เด็กหญิงปริยามญชุ์  ปิตุเรศ
9. เด็กหญิงพลอยล้อมเพชร  กังบุรานนท์
10. เด็กหญิงอินทิรา  อินทนิล
 
 
424 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาปูน 1. เด็กหญิงจรัสพร  วัชรเกียรติบุญญา
2. เด็กหญิงณัชชา  อินเสน
3. เด็กหญิงณัฐพร  อินเสน
4. เด็กหญิงณิชากร  บุญอยู่
5. เด็กหญิงนิษฐา  คูหา
6. เด็กหญิงภัทรวรินทร์  ฝ่ายที
7. เด็กหญิงสุทธิดา  จันทร์หอม
8. เด็กหญิงอารียา  แพทย์คดี
 
1. นางจงรัก  นุ่นคง
2. นายฉันทวัฒน์  พวงระย้า
3. นางอัมพร  ศิลป์ประกอบ
 
425 ศิลปะ มายากล ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. นายศุภชัย  สมมุติ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
426 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงวิภาดา  แสงงาม
2. เด็กหญิงศันศนีย์  สีบัวสด
3. เด็กหญิงศุภวรรณ  เฉียมวิเชียร
 
1. นางยูงทอง  ให้สุข
 
427 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กชายประชา  ใจชุ่ม
2. เด็กชายวัชรชัย  กลิ่นหอม
 
1. นางสาวกรนิภา  คงอ้น
 
428 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  มะโน
2. เด็กชายบุญบุล  สุขจิตต์
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
2. นางสาวสุวจี  พรอโนทัย
 
429 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  เกตุแก้ว
2. เด็กชายไตรภพ  สัตรัมย์
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
2. นายเสนาะ  แก้วเรือง
 
430 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงนนทกร   แก้วอินชัย
2. เด็กชายเมธี   พิสมัย
 
1. นางอนงค์รัตน์  มากมีทรัพย์
 
431 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กชายวิชิต  คณฑา
2. เด็กชายเอราช  เครือวาท
 
1. นายจิรารุวัฒน์  ประสาทธนกุล
 
432 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงดาริกา  สุยะสัก
2. เด็กชายศุภวัฒน์  ศรีสังข์
 
1. นายสมคิด  ปรกแก้ว
 
433 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงตวงรัตน์  ล่ำสัน
2. เด็กหญิงนรัญญา  เดชารัมย์
3. เด็กหญิงศิรินญา  ชัยปัญหา
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เงินเหรียญ
2. นายอนุภาพ  ยิ้มเชิง
 
434 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงจินดาพร  มีดอนดู่
2. เด็กหญิงน้ำฝน  เรือนใจหมั้น
3. เด็กหญิงสุนิตรา  กู้ทรัพย์
 
1. นางนุสรา  บิตุเรศ
2. นางรัตนาพร  สาลี
 
435 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กชายพรอนันต์  ปัญญะ
2. เด็กชายเด่นธนรัตน์  ขุนคง
 
1. นายจิณณวัตร  กังสภัทรกุล
2. นายณัฐพงศ์  แก้วสะอาด
 
436 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงวราภรณ์  แสงกล้า
2. เด็กหญิงศิริพร  บุญเกิด
3. เด็กหญิงสิริวิภา  เชื้อรุ่ง
 
1. นางสาวบุญรัตน์  ไคลมี
2. นางวนิดา  ปากโมกข์
 
437 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงศรันยา  โพธิ์ใบ
2. เด็กหญิงศศิประภา  โพธิ์ใบ
3. เด็กหญิงอภิชญา  เนตรเพชร
 
1. นางบุปผา  พงศ์สวัสดิ์
2. นายพินิจศิลป์  ทรัพย์สมบัติ
 
438 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงปัทมา  สอนใต้
2. เด็กหญิงสุริษา  แสวงรู้
3. เด็กหญิงสุรีย์วรรณ  สังข์ภาพ
 
1. นางสุนิสา  จารุจารีต
 
439 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมฆบัณฑิต 1. เด็กชายนฤบดี  นฤทัต
2. เด็กชายภูพิรัช  ช้างเชื้อวงษ์
 
1. นายกฤษฏ์  บุญระดม
 
440 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 84.98 ทอง 9 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  รอดภัย
2. นายภัทร์ศักดิ์  ยะภา
3. เด็กชายรณชัย  พิทักษ์ธรรมดี
 
1. นางสาวสาทนา  วัฒนใย
 
441 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 84.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ทองพาณิชย์
2. เด็กหญิงปนัดดา  เซียงฉี
3. เด็กหญิงพนิดา  พวงพันธ์
4. เด็กหญิงภัทรวรินทร์  กระทุ่มทอง
5. เด็กหญิงสุทธิดา  โพธิ์สวัสดิ์
 
1. นางนวพรรณ  มาชวญานนท์
 
442 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.75 ทอง 12 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงเจนจิรา  จันทร์พูล
 
1. นายอภิชาติ  จันทร์สว่าง
 
443 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.75 ทอง 8 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงคัทลียา  พุ่มชัย
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
444 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 84.75 ทอง 4 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กชายฉัตรชัย  อุไร
2. เด็กชายพัชรพล  ใจห้าว
 
1. นางสาวณิฐญภรณ์  แก้วเกตุ
 
445 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 84.67 ทอง 7 โรงเรียนวีรศิลป์ 1. เด็กหญิงโชษิตา  กังสภัทรกุล
 
1. นางมาเรียม  กิจทวี
 
446 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84.66 ทอง 7 โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กหญิงปริมประภาภร  ติณภูมิ
2. เด็กชายอธิพงศ์  เสนาบุตร
 
1. นางสาวอรชร  เอี่ยมทิม
 
447 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84.66 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายศุภณัฐ   รวมใหม่
2. เด็กหญิงหยาดนภา   พันธุ์แก้ว
 
1. นางสาวอรพรรณ   ไวยิ่งยุทธ
 
448 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 84.6 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายศิริวุฒิ  พัดสิงห์
2. เด็กชายสมรักษ์  -
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
2. นางสาวสุวจี  พรอโนทัย
 
449 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.6 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงสุวิมล  พุทธา
 
1. นายคมศร  สวัสดิ์นทีทอง
 
450 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84.5 ทอง 13 โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กหญิงเบญจมา  แสงพา
 
1. นางสาวมนัสนันท์  ศิริเขตกิจ
 
451 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงจรัญญาณี  เพ็งอุ่น
2. เด็กชายพิเชษฐ์  นาสวนจำรัส
3. นางสาวหมี  -
 
1. นางสาวสาทนา  วัฒนใย
 
452 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายชาคริต  พันธุ์แก้ว
 
1. นายไพลิน  อ้นยิ้ม
 
453 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 84.36 ทอง 5 โรงเรียนวีรศิลป์ 1. เด็กหญิงบุญสิตา  ยุบลบัณฑิตกุล
2. เด็กหญิงมสฤณา  สุวรรณ
3. เด็กหญิงอธิชา  ธนพัฒนาวิบูลย์
 
1. นางมีนา  กาญจนานุรักษ์
 
454 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 84.33 ทอง 8 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  ศรีช่มอำนาจ
 
1. นางพัชรวีร์  ศรีสุข
 
455 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 84.32 ทอง 10 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายชัยณรงค์  เสน่หา
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  พิศูจน์
3. เด็กชายเอกรัตน์  บุญเรือง
 
1. นางจินตนา  ธนะฤกษ์
2. นายประยุทธ  นาคสกุล
 
456 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.25 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงศิรินดา  รอดด้วง
 
1. นางสาวน้ำเพ็ญ  อินทร์ศวร
 
457 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.25 ทอง 9 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  เท่าเทียม
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
458 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 84.25 ทอง 7 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายปัญญา  ถิ่นกาญจน์
2. เด็กหญิงมนัสวรรณ  ดิษาภิรมย์
3. เด็กหญิงสุมิตา  อยู่สถิตย์
 
1. นางสาวณัฐยา  วัยวัฒนะ
 
459 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 84.25 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายธนกร   ยิ่งมี
2. เด็กชายนัด  -
3. เด็กชายวัลลภ  แป้นปาน
 
1. นายธนพัฒน์  เมฆเคลื่อน
2. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
460 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 84.25 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กหญิงณิชา  แซ่เอี้ยว
2. เด็กชายปลาย  -
3. เด็กชายภาณุวัฒน์  โพธิ์ศรี
 
1. นางชุติมา  เตี้ยเนตร
2. นางสาวพิมานมาศ  นพมาศ
 
461 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 84.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพุประดู่ 1. เด็กชายจื้อ  -
2. เด็กชายชุมพล  พ่วงอยู่
3. เด็กชายดำ  -
 
1. นายคมสันต์  แต้มเรืองอิฐ
2. นางสุรีย์  แต้มเรืองอิฐ
 
462 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 84.2 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงชลลธร  เที่ยงแท้
2. เด็กหญิงณิชากานต์  ขันสังข์
3. เด็กหญิงธัญวรัตน์  นนทะคุณ
4. เด็กหญิงนภัสสร  สุขกุมาร
5. เด็กหญิงนริศรา  เหล่ามุล
6. เด็กหญิงอริศรา  วรรณไธสงค์
 
1. นางกัญญวัฒน์  ระบอบ
2. นางอารมณ์  สบายยิ่ง
3. นางโศรยา  แพรไพศาล
 
463 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงภูริชญา  สาโรชสัมพันธ์
 
1. นางสมบูรณ์  ตั้งอุดมภพ
 
464 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น 1. เด็กหญิงจิรพรรณ  ยิ้มศรีแพร
 
1. นางณภาภัช  ภุมภารินทร์
 
465 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านพุประดู่ 1. เด็กหญิงบัวบูชา  เกตุพงษ์
 
1. นางมาลี  กาญจนคเชนทร์
 
466 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายพสธร  กันภัย
 
1. นางสาววาราดา  โต้งฟ้า
 
467 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กชายชนะชน  วงษ์กฎ
 
1. นายทวี  สืบศักดิ์
 
468 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยจิตต์วิทยา 1. เด็กหญิงรุจิรา  จันทร์ทองเทศ
2. เด็กชายศุภวิชญ์   คล้ายคลึง
3. เด็กชายเมฮราน เอสมาอิลี   ซากาจิ
 
1. นางประไพ  ต่อธนวัฒน์
 
469 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงกัณทิมา  สระทองเงิน
2. เด็กชายจิรวัฒน์  สมพงษ์
3. เด็กหญิงสุชาดา  สินธ์ช่วย
 
1. นายณัฐภัทร์  ตวันคำ
 
470 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. นางสาวลักษิดา  เฮาเลิศ
2. เด็กชายอดิสร  จันทร์หอม
3. เด็กหญิงอารีญา  ชาอินทร์
 
1. นายอรรถชัย  รักราษฎร์
 
471 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. นายนพดล   เจียมใจ
2. นายปราโมทย์   ฉัตรสกุลกาญจน์
3. นายภานุวัฒน์  พิมเวิน
 
1. นางเรณู   เทพเทียมทัศน์
 
472 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงณภัทร  กระดังงา
2. เด็กหญิงธนพร  ยาดี
3. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ดอนพิกุล
 
1. นางทัศนีย์  ชื่นหุ่น
 
473 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กชายสัมฤทธิ์  น้ำใจสุข
2. เด็กชายสุเมธ  สวัสดิ์คณา
3. เด็กชายอัฏฐพร  มีสมบูรณ์
 
1. นางสาวกัลยารัตน์  รัตนทิพย์
2. นางสาวผกา  ประเทืองบุญ
 
474 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงบุรัสกร  ฝักบัว
2. เด็กหญิงพรไพรินทร์  บูชา
3. เด็กหญิงศิริกาญจน์  ภูมิสถาน
4. เด็กหญิงเปรมิกา  ศรีจันทร์เคน
5. เด็กหญิงเมศินี  สุทธา
 
1. นางฉันทนา  เฉลิมธนะกิจโกศล
2. นางภาณุมาศ  ชูวงศ์
 
475 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84 ทอง 9 โรงเรียนวัดศรีสุวรรณาราม 1. เด็กชายลิปปกร  นิลอุบล
2. เด็กหญิงศศินิภา  อารมภ์
 
1. นางสาวพัชนี  หอมจันทร์
 
476 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวีรศิลป์ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  อุ่นธวัชนัดดา
2. เด็กหญิงกีรติกา  โรจน์บุญถึง
3. เด็กหญิงกุลนิษฐ์  เจียมบรรจง
4. เด็กหญิงชนิตา  เชื่อถือ
5. เด็กหญิงธมลวรรณ  เอกจิตร์
6. เด็กหญิงนันทิกานต์  เอกสาร
7. เด็กหญิงพรรษา  รัตนนีรพันธ์
8. เด็กหญิงภัทรสุดา  จิวประสาท
9. เด็กหญิงภูนรี  สมงาม
10. เด็กหญิงมนัสนันท์  นามมั่น
11. เด็กหญิงมัชฌิมา  ใจอารีย์
12. เด็กหญิงรังสิมา  รัสเซล
13. เด็กหญิงสรชา  สงบ
14. เด็กหญิงสริตา  สันติสุข
15. เด็กหญิงอินทิรา  อนุฤทธิ์
 
1. นางสาวฉวีวรรณ  ตั้นสกุล
2. นายดนัย  บัวสถาพร
3. นายบรรพต  ศักดิ์สุนทร
4. นางรัตนา  บัวสถาพร
 
477 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านกลอนโด 1. เด็กหญิงพาขวัญ  ณรงค์
 
1. นายชาญชัย  สุทธิรักษ์
 
478 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 84 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงพรสิณี  ถาวรกุล
 
1. นางฐิติรัตน์  ธูปทอง
 
479 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายฐิติพงศ์  ทองขาว
2. เด็กชายอลงกต  กันนะ
3. เด็กชายไชยเชษฐ์  รู้ทัน
 
1. นายสุจินต์  หอมเสมอ
2. นางแสงเดือน  คำเปียง
 
480 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายธีรภัทร  คนตรง
 
1. นางนุชจรี  อรรถบท
 
481 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 84 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลเมฆบัณฑิต 1. เด็กหญิงณัชชา  อบเชย
 
1. นายกิตติศักดิ์  ด้วงสุวรรณ์มณี
 
482 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84 ทอง 13 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงพิมพิกา  จงสกุล
 
1. นางปริญาภรณ์  แสงคำ
 
483 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84 ทอง 13 โรงเรียนบ้านพุน้ำเปรี้ยว 1. เด็กหญิงอริตา  ทาสี
 
1. นายศราวุฒิ  นกน้อย
 
484 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กชายชลธิศ  นัยเสถียร
2. เด็กหญิงชินานาฎ  สุพิชานุติพงศ์
3. เด็กหญิงฐิตาภา  ใจอารีย์
4. เด็กชายณภัทร  เจริญพร
5. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ไกรทอง
6. เด็กชายพศุฒม์  รุ่งชีวิน
7. เด็กชายภาณุพงษ์  ทัพพเศรณี
8. เด็กชายสุทธิภัทร  ศรีเมือง
9. เด็กหญิงสุธินีย์  พงษ์ไพบูลย์
10. เด็กหญิงอัณณา  ศิวิไล
 
1. นางสาวน้ำทิพย์  วิจิตรบรรจง
2. นางปิยวรรณ  ธีรธรรมนุวัฒน์
 
485 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงภัคลักษณ์  ประดิษฐ์วงษ์
2. เด็กชายวสุพล  หมดทุกข์
3. เด็กหญิงศิรภัสสร  ภาผิวดี
 
1. นางทิพวรรณ  สายรักษ์
2. นางสาววิเชียร  ว่องวีรกิจ
 
486 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กชายกฤษดา  ปิโย
2. เด็กชายอนุชาติ  แจ่มใส
3. เด็กหญิงไพลิน  วันทอง
 
1. นายสะบา  เจริญฤทธิ์
 
487 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  หวานชะเอม
2. เด็กหญิงวารินทร์  สระทองแดง
3. เด็กหญิงโยษิตา  วัฒนบท
 
1. นางขนิษฐา  เกตุแดง
2. นางรัตนาพร  สาลี
 
488 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านองสิต 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  งามยิ่ง
2. เด็กชายนาวาครินทร์  แก้วอาษา
3. เด็กหญิงนิเว  -
4. เด็กชายพีระนันท์  สวัสดิ์กรณีย์
5. เด็กชายมนูญกฤต  พรชัย
6. เด็กชายอนุพล  นาสวนสล้าง
 
1. นายอดิศร  จิตรีโภชน์
2. นายเอกสิทธิ์  ภุมรินทร์
 
489 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 84 ทอง 8 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  อาจคงหาญ
 
1. นางดวงใจ  เหลืองสอาด
 
490 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 83.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงจริญญา  ทิมแนว
2. เด็กหญิงชนันรัตน์  จงใจ
3. เด็กหญิงณัฐนรี  ยืนยง
4. เด็กชายณัฐภัทร  ขุนเณร
5. เด็กหญิงณิชาภัทร  พงษ์ภัทรากร
6. เด็กหญิงดวงกมล  เดชสาวงศ์
7. เด็กชายธนกฤต  เทพชา
8. เด็กหญิงธันย์ชนก  จงใจ
9. เด็กหญิงนภัสวรรณ  พลเสน
10. เด็กหญิงปิยวรรณ  ภู่ระหงษ์
11. เด็กหญิงพรหมพร  อินทโพธิ์
12. เด็กหญิงพัทธนันท์  พุฒเอก
13. เด็กชายพิชยะ  ยิ้มใหญ่หลวง
14. เด็กหญิงพิมพ์ทรัพย์  ศรีเมืองธน
15. เด็กชายฤทธากร  ยิ่งมี
16. เด็กชายวรพจน์  เพชรช่วย
17. เด็กชายวุฒิไกร  เพชรช่วย
18. เด็กหญิงศศิวิมล  บรรพิบูลย์
19. เด็กหญิงศิริกาญจน์  ขอเสริมกลาง
20. เด็กหญิงสาริชา  ประสุโส
 
1. นางณัฎฐ์พัชร์  รินอินทร์
2. นางบุบผา  ไตรวิเชียร
3. นางพัฒน์รวี  ฉัตรศรีทองกุล
4. นางสมคิด  รักเมือง
5. นางเบ็ญจณี  ธรรมเกษร
 
491 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 83.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงณัชชานันท์  นันท์ประชา
2. เด็กหญิงติชิลา  ไชยบัน
3. เด็กหญิงทานตะวัน  จันทร์สง่า
4. เด็กหญิงธิวารัตน์  ช้างน้อย
5. เด็กหญิงนันท์นภัส  ขอเสริมกลาง
6. เด็กหญิงปาริชาติ  แสงภักดี
7. เด็กหญิงวิจิตรา  พวงมาลัย
8. เด็กหญิงวิระยา  ผ่องใส
9. เด็กหญิงอัฎฉราพร  เกษมโสต
10. เด็กหญิงอาทิตยา  สตริสุขสัมพันธ์
 
1. นางยุพิน  สันทัด
2. นางวันทนา  ภู่ฮะ
3. นางแก้วมณี  ช้างงา
 
492 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กหญิงจันจิรา  แย้มเกสร
2. เด็กหญิงริญรภัสร์  นิธิภัทร์พรปัญญา
3. เด็กหญิงเหมือนฝัน  เจริญสุข
 
1. นางสาวเกศณีย์  ไทยถานันดร์
2. นางสาวเพ็ญนภา  สีหาโคตร
 
493 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงเจนจิรา  จันทร์พูล
 
1. นายอภิชาติ  จันทร์สว่าง
 
494 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงฃลดา  พรหมประสิทธิ์
 
1. นางภรณ์นภัส  ภู่ทอง
 
495 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านตะเคียนงาม 1. เด็กหญิงปิยาภัสส์  นุชประเสริฐ
2. เด็กชายสรายุทธ  ทนไชย์
 
1. นางสุณิสา  หมื่นปราบ
 
496 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 83.75 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองสะแก 1. เด็กหญิงชนาภา  เกษร
2. เด็กชายณรงค์ชัย  คชสาร
3. นางสาวเฟื่องฟ้า  บัวจันทร์
 
1. นางยุพิน  รักดี
2. นางวิไลวรรณ  แสงสอาด
 
497 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83.75 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำโจน 1. เด็กหญิงวดีรัตน์  เอี่ยมสะอาด
2. เด็กหญิงวันวิสา  เอี่ยมสะอาด
3. เด็กชายศรชัย  เชื้อวู้หลิม
 
1. นางวรรณเพ็ญ  เหมือนคล้าย
 
498 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงทรรศิกา  น้อยวิจิตร์
2. เด็กหญิงพรพรรณ   แจ่มศรี
3. เด็กหญิงสุวรรณี  กงจี่
 
1. นางสมาพร  รักอาชา
 
499 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 83.75 ทอง 6 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงธัญญา  แม้นเดช
2. เด็กชายภูมินทร์  มีกระแสร์
3. เด็กชายวีรวุฒิ  นาบำรุง
 
1. นางพิมพ์สิริ  เจริญวัย
 
500 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 83.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านองหลุ 1. เด็กหญิงญาณชิชา  นาสวนนิวัฒน์
2. เด็กหญิงวัศยา  นาสวนกิตติ
3. เด็กหญิงสายบัว  ทองผาภูมิประภาส
 
1. นางสุพรรณี  สุขสถาพรชัย
 
501 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 83.67 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงจิรนันท์  เรียบร้อย
 
1. นางวนิตรา  ภุมมา
 
502 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 83.67 ทอง 4 โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กชายกฤษฎา  เรืองเดช
2. เด็กชายพชรกร  ใจสะอาด
3. เด็กชายมงคล  ชื่นยินดี
 
1. นางศรีทิพย์วรา  ทับทิมสี
 
503 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 83.6 ทอง 5 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงมะลิวรรณ  ต้านทาน
2. เด็กหญิงหทัยภัทร  วรรณศิริ
 
1. นางพจมาลย์  มิ่งสงฆ์
 
504 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดท่ามะขาม 1. เด็กหญิงวริศรา  คำหอมกุล
2. เด็กหญิงวิลาวัณย์  ไทยอุบล
3. เด็กหญิงอภิญญา  ทิพย์อำพร
 
1. นางธารนภา  ฉายเกียรติ์ขจร
2. นางสุมาลี  กาญจนวงศ์
 
505 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายจักรภัทร  อินทมาศน์
2. เด็กชายจิรพิพรรธ  ราคา
3. เด็กชายณัฐพล  โอชารส
4. เด็กชายพรหมชนะ  เงินบาท
5. เด็กชายอัครพนธ์  ดาบแก้ว
6. เด็กชายเชิดเกียรติ  สำเภาทอง
 
1. นายประชา  ธระเสนา
2. นางวีระสุดา  ธระเสนา
3. นายโกศล  บุญยงค์
 
506 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83.4 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. นางสาวบุษบาวัลย์  อินทร์ท้วม
 
1. นางวรลักษณ์  ฤทธิชัย
 
507 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 83.4 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายณภัทร  มังกะโรทัย
2. เด็กชายณัฐวีร์  สมประสงค์
3. เด็กหญิงพัทธนันท์  ธงทอง
 
1. นางยุพิน  สันทัด
2. นางอัญชลี  ศรีงาม
 
508 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 83.33 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายวัชรา  สุดประเสริฐ
2. เด็กชายศิริวุฒิ  พัดสิงห์
3. เด็กชายสมรักษ์  -
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
 
509 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 83.33 ทอง 9 โรงเรียนวัดศรีสุวรรณาราม 1. เด็กหญิงอารยา  คุ้มทรัพย์
 
1. นางสาวธนันญภา  บุญชนะ
 
510 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83.25 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงนัทธิดา  ศรีสุวอ
2. เด็กหญิงสุพัตรา  อุทการ
3. เด็กหญิงอรณิชา  ฉิมเมือง
 
1. นางบัวพัน  เจียมประสูตร
 
511 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 83.21 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงธนภัทร  เสียงหวาน
2. เด็กชายวรกานต์  วะวิทักษ์
 
1. นางชนิดา  ชลออยู่
2. นางชารี  มณีอินทร์
 
512 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 83.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สว่างเนตร
2. เด็กหญิงกันติชา  ธูปหอม
3. เด็กหญิงชุติมา  ภู่เขนย
4. เด็กหญิงนันทพร  แก่นรักษ์
5. เด็กหญิงปรางทอง  จันทรวัฒน์
6. เด็กหญิงปวีณา  กาญจนกิจวิศาล
7. เด็กหญิงรัตติกาล  ตำลึงทอง
8. เด็กหญิงวรัญญา  ศรีรัตน์
 
1. นายกันตพิชญ์  มีเครือ
 
513 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กหญิงวชิรา  ศรีสุวรรณมาลา
 
1. นางสุวภา   โต๊ะบุรินทร์
 
514 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กหญิงปานวาด  ศรีโสดา
 
1. นางศิริรักษ์  ใคร่ครวญ
 
515 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงสายธาร  แสนทรัพย์สิน
 
1. นางสาวมารศรี  สงวนทรัพย์
 
516 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงมณิการ์  ศรีสังวรณ์
2. เด็กหญิงวลัยพร  ชาติกลาง
3. เด็กหญิงอังคนาง  เซี่ยงฉิน
 
1. นางสาวตะวัน  สุดประเสริฐ
2. นางนงลักษณ์  ปัญญาพร
 
517 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงวัชรี  ดอกเทียน
2. เด็กหญิงศิริพร  บุญกองตา
3. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  เทียนชัย
 
1. นางสาวตะวัน  สุดประเสริฐ
2. นางสุพิกา  ต้นสอน
 
518 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายพชร  ศรีอรุณ
2. เด็กหญิงวนัชพร  วุฒิอุดม
3. เด็กหญิงอิงค์การณ์  สิริอานันท์
 
1. นางจันทร์ฉาย  ภิญญาคง
2. นางพัฒนา  คำประเสริฐ
 
519 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดท่ามะขาม 1. เด็กหญิงฐิติพร  ลาภมูล
2. เด็กหญิงธันย์ชนก  ไทยอุบล
3. เด็กหญิงธิติศิริ  ชำนาญธรรม
4. เด็กหญิงปภาพินท์  แซ่อึ้ง
5. เด็กหญิงสรวีย์  พุกนิลฉาย
 
1. นางฐิติพร  รอดประจง
2. นางรัชนี  ขำเจริญ
 
520 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 10 โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  สมกุล
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  กงสำโรง
 
1. นางสมบูรณ์  ดาวเจริญพร
 
521 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 12 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ศิลปะสิทธิ์
2. เด็กชายธรรมนูญ  สังขปัญญา
 
1. นางเรณู  สกุลงาม
 
522 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 12 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงประกายแก้ว  ครองไข่น้ำ
2. เด็กชายวรวุฒิ  ธนูทอง
 
1. นางสุรัตน์  วีระกุล
 
523 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 12 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงพรพิมล  ปิ่นม่วง
2. เด็กชายอ๋อง  -
 
1. นางมาลี  โพธิ์ทองนาค
 
524 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านรางสะเดา 1. เด็กหญิงณัฐชา  ทิมทับ
2. เด็กหญิงนฐพร  นิลนก
3. เด็กหญิงวันนิภา  ขาวเกลียด
 
1. นายเมธา  บ่อทอง
 
525 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเขาปูน 1. เด็กหญิงธนรัตน์  สุนา
2. เด็กหญิงอรณิชา  อ้นเกตุ
3. เด็กหญิงอวัศดา  คำเขียน
 
1. นางสุวรรณา  เจิมจรุง
2. นางเรณู  แก้วการไร่
 
526 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 83 ทอง 5 โรงเรียนชัยจิตต์วิทยา 1. เด็กชายทินณภัทร   แก้วดำรงค์
 
1. นายวชิรศักดิ์   บุญสิทธิ์
 
527 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายพงษ์พัฒน์  งิ้วเซอร์
 
1. นางสาวยุพา  ทองมา
 
528 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงวรวรรณ  รู้ชัด
 
1. นายอุทัย  จันทบุตร
 
529 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายนุกูล  แสวงศิลป์
 
1. นางสาวสุดารัตน์  วิมูลชาติ
 
530 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 83 ทอง 8 โรงเรียนวัดศรีสุวรรณาราม 1. เด็กชายภูชิชย์  ทองจันทร์
2. เด็กชายวิศิษฏ์  เกตุแก้ว
3. เด็กชายสุขสันต์  คารมย์
 
1. นายวศิณ  อยู่สุข
 
531 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 83 ทอง 8 โรงเรียนบ้านพุน้ำเปรี้ยว 1. เด็กชายพีรพัฒน์  สำอางค์
2. เด็กชายศรันย์  พุ่มเนียม
3. เด็กชายสมพร  กากี
 
1. นายอภิวัฒน์  ล่ำสัน
 
532 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายสหภาพ  อาจปักษา
2. เด็กชายสุพัฒน์  แซ่ลิ้ม
3. เด็กชายอัฐกานต์  สวนนิมิต
 
1. นางประกายมาศ  บุญสมปอง
 
533 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กชายญาณภัทร  ครองระวะ
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
534 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพุน้ำเปรี้ยว 1. เด็กหญิงอริตา  ทาสี
 
1. นายศราวุฒิ  นกน้อย
 
535 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 9 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงปัญญาภรณ์  พยุหเจษฎา
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
536 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 9 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงวรรณิภา  นุชปาน
 
 
537 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 11 โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กหญิงวริศรา  สุขไทยสงค์
 
1. นายสันติ  เฉลิมพันธุ์
 
538 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายกิตติพงษ์  เจริญสุข
 
1. นายธีระ  ธนะฤกษ์
 
539 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กหญิงกรชกร  สุวรรณสุนทร
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  เลิศสุทธิไกรศรี
3. เด็กหญิงฐิตาภา  ใจอารีย์
4. เด็กหญิงณราวดี  สำเภาธีรภัทร
5. เด็กหญิงทองกร  แต้มทอง
6. เด็กหญิงธนพรรณ  ใจอดทน
7. เด็กหญิงนภัสวรรณ  ไกรทอง
8. เด็กหญิงนิธิพร  เซี่ยงฉี
9. เด็กหญิงปัทมพร  บ่อเกิด
10. เด็กหญิงอนัญญา  มีภาค
11. เด็กหญิงอัณณา  ศิวิไล
12. เด็กหญิงแววดาว  ดวงทองคำ
 
1. นางสาวน้ำทิพย์  วิจิตรบรรจง
2. นางปิยวรรณ  ธีรธรรมนุวัฒน์
 
540 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กหญิงกนิฐา  ลำไยนิโรธ
2. เด็กหญิงดวงพร  วอนเพียร
3. เด็กหญิงพัชรพร  ลำใยงาม
4. เด็กหญิงภัทรศยา  เพ็งอุ่น
5. เด็กหญิงวราวรรณ  เทียมศรี
6. เด็กหญิงศศินา  พนลำไย
7. เด็กหญิงอมรรัตน์  รอดผุย
8. เด็กหญิงอรพันธ์  เจริญศิริ
 
1. นางสาวอารีย์รัตน์  เหลืองเอี่ยม
 
541 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กชายกฤษณะ  ใจดี
2. เด็กหญิงภาวินี  จานทอง
3. เด็กหญิงศิรินภา  โตทอง
 
1. นางสาวปวริศา  ดอกมะลิ
 
542 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง 11 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  สะกัญญา
2. เด็กชายจักรพงษ์  บัวคลี่
 
1. นายธนพัฒน์  เมฆเคลื่อน
2. นายเจิมสิทธิ์  เข้มแข็ง
 
543 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สมรศรี
2. เด็กชายวชิระ  พิทักษ์ธรรมดี
3. เด็กชายอโนชา  แสนทรัพย์สิน
 
1. นางเพชรินทร์  เหล็กมา
 
544 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 83 ทอง 7 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงพรสิริ   ปานท้าว
2. เด็กหญิงวรรณวสา  -
3. เด็กหญิงสุชาดา   -
 
1. นางสมาพร  รักอาชา
 
545 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงธิติมา  ยินดี
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ว่องประเสริฐ
 
1. นางพัชรี  ม้าละออเพชร
 
546 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายคำรณ  คำดี
2. เด็กชายดิลก  นราแก้ว
3. เด็กชายธนกร  แก้วนิ่ม
4. เด็กชายพัฒนา  หมู่จันทร์
5. เด็กชายรัฐพงษ์  บุษษะ
6. เด็กชายศุภฤกษ์  พรหมสวัสดิ์
7. เด็กชายสาธิต  บุตรเกตุ
8. เด็กชายอุกฤษ  ฉันทปราโมท
 
1. นายพรินทร์  เกษรบัว
2. นายวัลลภ  พุ่มงาม
3. นายสุจินต์  หอมเสมอ
 
547 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กหญิงกานติมา  แดงเจริญ
2. เด็กหญิงนิรชา  นิยมพลอย
3. เด็กหญิงศิวรรณา  รอดด้วง
4. เด็กหญิงศุภนุช  รัตนา
5. เด็กหญิงไพรินทร์  ยิ้มแย้ม
 
1. นางบุษบง  บุญกลิ่น
2. นางสาววันทนา  นุชอิ่ม
 
548 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงภาวรินทร์  เฮี้ยงเอี้ยง
2. เด็กหญิงวราภรณ์  ทองขาว
3. เด็กชายศักดิ์รินทร์  บุญชัยยะ
 
1. นายสุจินต์  หอมเสมอ
2. นางอายุพร  จันทะวงศ์
 
549 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงปวีณา  ใจดี
2. เด็กหญิงรดา  สุดใจ
3. เด็กหญิงอำพร  จันทร์ศีรี
 
1. นางสาวศินีนาถ   ประภาสธรรม
 
550 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  วงษ์น้อย
2. เด็กชายโพธิพฤกษ์  ศรีอำนวย
 
1. นางสาวจิตตกวี  คงสิทธิ์
2. นางสาวปิ่นกาญจน์  ไสยะหุต
 
551 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82.8 ทอง 14 โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กหญิงมโนประภา  คำแหง
 
1. นางสาวนวรัตน์  เกษมศานต์
 
552 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 82.8 ทอง 4 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายธนพล  เจริญผล
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
553 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82.75 ทอง 15 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงรินรดา  แก้วเมฆ
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
554 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82.75 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงพลอยเพชร  บัวโรย
 
1. นางปิณฑิรา  เกียรติสาร
 
555 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82.75 ทอง 5 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายธัญธวัช  แซ่เล้า
2. เด็กชายวีระวัฒน์  แสนสม
 
1. นางพัชรี  ม้าละออเพชร
 
556 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82.75 ทอง 5 โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กชายกาจบัณฑิต  แจ้งนิล
2. เด็กชายภานุ  เอี่ยมสอาด
 
1. นายสุเมธี  นาคะพันธุ์
 
557 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82.66 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงนภารัตน์  ครุธวงษ์
 
1. นางอันธิกา  หงษ์เวียงจันทร์
 
558 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82.63 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  ปรีชา
 
1. นางปริญาภรณ์  แสงคำ
 
559 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 82.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กชายชัยยุทธ  น้อยบรรจง
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
560 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงเจนจิรา  คูหา
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
561 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 82.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  เอี่ยมทอง
2. เด็กชายณัตติพงศ์  สุดวิลัย
3. เด็กชายวิสุทธิ์  ม่วงเข้ม
 
1. นายชยุตพล  เพงเภา
2. นายพิษณุ  สุวรรณฉิม
 
562 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 82.5 ทอง 5 โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายกฤษฎา  ลำเภา
2. เด็กชายณัชพล  เหมือนกล่อม
3. เด็กชายศิลา  โพธิ์วงศ์
 
1. นางสอิ้ง  ช้างปลิว
2. นางสาวอุส่าห์  ณ หนองคาย
 
563 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82.5 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายศักรินทร์  กิตติธงชัยกุล
2. เด็กชายอนุภัส  ยอดมณี
 
1. นางชุกฤตา  เทศพันธุ์
2. นายปราชญ์นันท์  ปั้นประณต
 
564 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 82.5 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองหิน 1. เด็กชายธีรภัทร์  ภิญโญ
2. เด็กหญิงสุภาพร  สุขอุดมศักดิ์
 
1. นางสาวภาวิดา  ไม้เจริญ
2. นางสาวรุ่งทิพย์  แก้วทอง
 
565 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ชิ้นปิ่นเกลียว
2. เด็กหญิงวันวิสาข์  บูรณะพงษ์
3. เด็กหญิงสุภาพันธ์  กระดังงา
4. เด็กหญิงอริสา  รักษ์เมือง
5. เด็กหญิงอริสา  คชายุทธ
 
1. นายชัยพล  พรหมายน
2. นางสาวชุติกาญจน์  เหลืองจันทร์ฉาย
 
566 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82.37 ทอง 8 โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กชายธีรเจต  รัตนผล
2. เด็กหญิงนิศารัตน์  ต้นทอง
3. เด็กหญิงอารีย์รัตน์  อู่สถิตย์
 
1. นางสาวจิราภรณ์  จันทรขันตี
 
567 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 82.33 ทอง 10 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงวรรณี  มณีโชติ
 
1. นางธนวรรณ  ธนวินท์
 
568 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 82.33 ทอง 11 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงปฏิมาภรณ์  ยิ่งยืน
2. เด็กชายพิทักษ์  เจริญสุข
 
1. นางสาวจารุณี  เอกจิตร
2. นางสมาพร  สร้อยทองศรี
 
569 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 82.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. นางสาวกรองทอง  หมื่นสังข์
2. นางสาวกาญจนมาศ  การร้อย
3. นางสาวชนาภรณ์  สืบวงศ์
4. นางสาวเอื้อมพร  หวังรัก
5. นางสาวใกล้รุ่ง  เสมทับ
 
 
570 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 82.25 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโกรกตารอด 1. เด็กหญิงนริศรา  ภิรมย์คูณ
2. เด็กหญิงสุกัญญา  ดวงผาสุข
3. เด็กหญิงอรญา  บุญจิ๋วราบ
 
1. นางประเทือง  พรามสุภา
2. นายสามารถ  พรามสุถา
 
571 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 82.2 ทอง 6 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงจิตรตรา  วิทยารัตน์
2. เด็กชายนาวิน  เชื้อดี
 
1. นายธีระ  ธนะฤกษ์
 
572 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82.2 ทอง 11 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กหญิงปนัดดา  วรรณแก้ว
 
1. นางสาวอรอนงค์  ใหญ่ชุก
 
573 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82.12 ทอง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  หนามแดง
2. เด็กหญิงฐิติพร  จ้อยร่อย
3. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ขจิตสุวรรณ
 
1. นางวราภรณ์  อ่อนศิริ
2. นางอัญชลี  อุดมสินค้า
 
574 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กชายพิทักษ์ภูมิ  ลมูลศิลป์
 
1. นางบุษชฎา  มงคลทิพย์
 
575 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 8 โรงเรียนวัดท่าโป๊ะ 1. เด็กชายวสุ   ปานสอาด
 
1. นางกัญญภร   พันธุ์ภักดี
 
576 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กหญิงอารียา  พุทธา
 
1. นางอารมย์  เหลืองแดง
 
577 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงณิชารัตน์  อนันต์นาวีนุสรณ์
 
1. นางสาวณัฐมภรณ์  มั่นใจ
 
578 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ฟักทอง
2. เด็กหญิงนันธิชา  สายตรี
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  พิศูจน์
 
1. นางสาวจารุณี  ญวณรัมย์
 
579 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมฆบัณฑิต 1. เด็กชายบูรพา  ชำนาญชัยศรี
 
1. นายรังสรรค์  ทองเฉลิม
 
580 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงชนิสรา  ปิ่นสุวรรณ
2. เด็กหญิงธารารัตน์  กระจ่างฉาย
3. เด็กชายธีริศร์  เกตุมณี
 
1. นางสาวนุชจรีย์  เหล่านภาพร
2. นางพัฒนา  คำประเสริฐ
 
581 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงขวัญเนตร  สิงห์อยู่
2. เด็กหญิงธิตารี  โชดัง
3. เด็กหญิงนฤมล  แม้นมาลัย
 
1. นางพนอ  วรรณศิริ
2. นางละเอียด  สุวรรณมณี
 
582 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุประดู่ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ชูก้าน
2. เด็กชายธวัชชัย  รุ่งเรือง
3. เด็กชายอรรถพล  วิมลวงศ์สกุล
 
1. นางสาวพนิดา  สำเร็จ
2. นางอุษณีย์  ศรีนวล
 
583 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดท่ามะขาม 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  บุญเนตร
2. เด็กหญิงปนัดดา  แซ่อึ้ง
3. เด็กหญิงวีรวัลย์  ตุ๊สาย
4. เด็กหญิงหญิง  -
5. เด็กหญิงอณิษฐา  เชื้อทอง
 
1. นางธารนภา  ฉายเกียรติ์ขจร
2. นางสุมาลี  กาญจนวงศ์
 
584 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายดนุสร  พันยุโดด
2. เด็กหญิงทรายแก้ว  สืบดา
3. เด็กหญิงสุกษมา  ศิริการุณย์
4. เด็กหญิงสุณิสา  ศรีนวล
5. เด็กชายโชคชัย  พฤติพิบูลย์พงศ์
 
1. นางสาวกมลฉัตร  กลัดแก้ว
 
585 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงกรกมล  ชมศรี
2. เด็กชายกฤติพงศ์  สุขพันธ์
3. เด็กหญิงกัญญภัค  อินหนู
4. เด็กชายกิตติพศ  อุดมเจริญศิลป์
5. เด็กหญิงกุลธิดา  เงินทอง
6. เด็กชายจักรพงศ์  ภู่ระหงษ์
7. เด็กชายจิรวุฒิ  คงคา
8. เด็กหญิงฑรรณพรรณ  คำเภา
9. เด็กหญิงณัฎฐกานต์  แสงโสด
10. เด็กหญิงทักษพร  มีหมก
11. เด็กหญิงธนภรณ์  รักเมือง
12. เด็กหญิงธันยชนก  อุดมสุข
13. เด็กหญิงธันยะกานต์  กิ้มแสง
14. เด็กหญิงนัทธมน  ศรีสำราญ
15. เด็กหญิงวริศรา  ดำขำ
16. เด็กหญิงสุธิมนต์  คีรีมาศงาม
17. เด็กหญิงสุภาวดี  ชื่นช่งสู
18. เด็กชายเมธัส  บุญสมบัติ
19. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  หยาสุริยันต์
20. เด็กหญิงแพรพิไล  แย้มวงษ์
 
1. นางจุฑามาส  เทวา
2. นางณัฐณิชาช์  แดงทอง
3. นางพรพรรณ  ธรธัช
4. นางหอมกรุ่น  สงเคราะห์
5. นายเชิดชัย  มั่นเปล่ง
 
586 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงชนันทิพย์  สดใส
2. เด็กหญิงญานิกา  วรรณวงษ์
3. เด็กหญิงฐานิดา  อ่อนแห
4. เด็กหญิงธัญลักษณ์  เนตรสนธิ
5. เด็กหญิงนันท์นภัส  พงษ์ไทยสงค์
6. เด็กหญิงปฐมาวดี  ระบอบ
7. เด็กหญิงภารดี  ปานพรม
8. เด็กหญิงมนัสนันท์  เหมืองทอง
9. เด็กหญิงรัตนกนก  วงษ์คำดี
10. เด็กหญิงวรรณ์วษา  พลรักษ์
11. เด็กหญิงวิชญาพร  อรรคสูรย์
12. เด็กหญิงสุชานันท์  ลักษณะจันทร์
13. เด็กหญิงสุตาภัทร  ฐานาพิชัยศักดิ์
14. เด็กหญิงสุภาภรณ์  สุดใจ
15. เด็กหญิงเจณิศา  ใจดี
 
1. นางกัญญวัฒน์  ระบอบ
2. นายปราณีต  บุญประเสริฐ
3. นางลินณา  พัฒนมาศ
4. นางหอมกรุ่น  สงเคราะห์
 
587 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนสมาคมนักเรียนเก่าราชินี 1. เด็กชายบัญญวัต  ช้างงา
 
1. นางปณีตา  ตะพังพินิจการ
 
588 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กหญิงชญามร  โกวาภิรัติ
2. เด็กหญิงแววตา  สระศรีสม
 
1. นางสาวมารีนา  จันศรี
 
589 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงปณิดา  จันทร์อ่วม
2. เด็กชายรัฐพงษ์  ปลอดยอดยิ่ง
 
1. นายอดิศร  สุริยะคำวงษ์
2. นางสาวอรวรรณ  บุญสวัสดิ์
 
590 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  กล้วยหอม
2. เด็กหญิงณัฐวดี  โนนชัย
 
1. นางญาริดา  สิทธิโชค
2. นายวินัย  นิยาย
 
591 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงสุพพัตรา  ถ้ำใหญ่
2. เด็กหญิงเบญจรัตน์  เหมทอง
 
1. นางสังเวียน  คงคา
 
592 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านท่ามะเฟือง 1. เด็กหญิงพรธิตา  ใจกล้า
2. เด็กหญิงวนัสนันท์  แซ่ลี้
 
1. นางสมบูรณ์  บุญยงค์
 
593 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  หรีหร่อง
2. เด็กชายณัฐพงษ์  เพ็งลี
 
1. นางอัญชลี  บัตรสูงเนิน
 
594 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงพรพรรณ  คนมั่น
2. เด็กหญิงสิริพร  -
 
1. นางพิสมัย  ตุติ
 
595 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงซิน  -
2. เด็กชายพงศกร  พวงแก้ว
 
1. นางรจนา  ใจชาญสุขกิจ
2. นางเขมาพร  เหล่าพิเดช
 
596 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองไผ่ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  คงขันธ์
2. เด็กหญิงชุติมา  เสลาคุณ
 
1. นางสาวมลภา  อุไทยธุราทร
2. นางสาวสปัญญา  สุขเจริญ
 
597 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กชายปภากร  ศิริม่วง
2. เด็กหญิงมีมี่  -
 
1. นางวิรุฬห์ยุพา  คุณากรดุษิต
 
598 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กชายคาวี  -
2. เด็กชายเทวฤทธิ์  อินนาคา
 
1. นางบุษบา  นุ่มดี
 
599 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงปาลินนา  ศรฤทธิ์ชิงชัย
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  สายดี
 
1. นางดรุณี  ทองเถื่อน
 
600 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 82 ทอง 6 โรงเรียนวัดท่าโป๊ะ 1. เด็กชายปัญญากร  แจ่มขำ
2. เด็กชายโชติวิทย์   แสงทอง
 
1. นางรสพร  อินกล่อม
 
601 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองไผ่ 1. เด็กหญิงสุพรรนิกา  หอมโปร่ง
2. เด็กหญิงเรืองรุ่ง  แซ่ล้อ
 
1. นางสาวมลภา  อุไทยธุราทร
2. นางสาวสปัญญา  สุขเจริญ
 
602 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. นายจักรพรรดิ  มากสมบูรณ์
2. นายภูวรินทร์  ชัยเจริญ
3. นายวรธน  แม้นเดช
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
603 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงสุภาวรรณ  สำราญมาก
 
1. นางสาวยุพา  ทองมา
 
604 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 12 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ระนบ
 
1. นายกิตติชัย  บุญก่อสร้าง
 
605 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงกิฤติมา  โสดา
2. เด็กหญิงณัฐกมล  เชยโต
3. เด็กหญิงบุรพร  ศิริบุตร
4. เด็กหญิงปนัดดา  มะลิวัลย์
5. เด็กหญิงรักขณา  นิ่มเนตร
6. เด็กหญิงรุ่งฤทัย  ยางระหงษ์
7. เด็กหญิงวรรณษา  อุ่นกงลาด
8. เด็กหญิงอโนชา  เกาะแก้ว
 
1. นายเก่งกาจ  คิ้วเจริญ
 
606 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวหิน 1. เด็กหญิงธนัญญา  โพธิ์เงินงาม
2. เด็กหญิงน้ำฝน   -
3. เด็กหญิงสาวินี  ศรีทองดี
4. เด็กหญิงสุนิสา  แซ่ตั้ง
5. เด็กหญิงสุวนันท์  ภาคศิริ
6. เด็กหญิงอนัญญา  เหลืองอมรศักดิ์
 
1. นางสาวรสรินทร์  พวงระย้า
 
607 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงพรฝน  วัยวัฒนะ
2. เด็กหญิงอลิษา   พิมพิลาลัย
 
1. นายธนพัฒน์  เมฆเคลื่อน
2. นายเจิมสิทธิ์  เข้มแข็ง
 
608 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงจีรนันท์  คงวน
2. เด็กชายทัศไนย  อ่อนรส
3. เด็กหญิงประภัสสร  เที่ยงเพิ่ม
4. เด็กหญิงฟ้าใส  ฉลอง
5. เด็กหญิงฤดีพร  ดอนบุญไทย
 
1. นางจันทร์แรม  เจี่ยประเสริฐ
 
609 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนตชด.บ้านประตูด่าน 1. เด็กหญิงธัญธิตา  โพธิ์สีรุ่ง
2. เด็กชายนิธิวิทย์   ต่องาม
3. เด็กชายสุวิทย์  -
 
1. นางทิพวรรณ  ศรท้วม
2. นางสาววัชรี  ศรีบุญเพ็ง
 
610 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงธิชา  ซังข้าว
2. เด็กหญิงภัสสร  ห้วยหงษ์ทอง
3. เด็กหญิงสุภาภรณ์  เปรมปรีดี
 
1. นายชาตรี  งามขำ
2. นางสาวนรรฆ์ทวรรณ  คำอาจ
 
611 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กหญิงชิดชนก  อุปการะ
2. เด็กหญิงนวลมณี  นาสวนตระกูล
3. เด็กชายอภิชาติ  บ้านกลางชื่นกมล
 
1. นางกัญญาทิพย์  ชีพนุรัตน์
 
612 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์   ชัยเจริญ
2. เด็กหญิงสิริวรรณ   บุญน้อม
3. เด็กชายโจมิผิว  -
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เงินเหรียญ
2. นายอนุภาพ  ยิ้มเชิง
 
613 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กชายทิวา  สะสมทรัพย์
2. นางสาวบุญตา  บุญมี
3. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  บ่อวารี
 
1. นางสาววศินี  วรรณลือชา
 
614 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงพรชิตา   ขาวสะอาด
2. เด็กหญิงศรุตา   มังกร
 
1. นายธนพัฒน์  เมฆเคลื่อน
2. นายเจิมสิทธิ์  เข้มแข็ง
 
615 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กหญิงปิยธิดา  แถลงสุข
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ล้ำเลิศ
 
1. นางสาวดุลจิต  แดงอร่าม
2. นายเกรียงไกร  ตั้งกิติกุล
 
616 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กหญิงจันทิมา  เนียมสด
2. เด็กหญิงสิริรักษ์  ละมูลมอญ
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  แซ่เบ้
 
1. นางมาลี  อุดมวงศ์ศิริ
 
617 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงจิราพร  โต้งฟ้า
2. นางสาวสาว  -
3. เด็กหญิงอทิษร  โต้งฟ้า
 
1. นางสาวสาทนา  วัฒนใย
 
618 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนหนองบ้านเก่าสามัคคี 1. เด็กชายธนากร  เที่ยงรอด
2. เด็กหญิงภาคินี  ดิษฐ์คำเหมาะ
 
1. นางสิริญา   พันนัทธี
 
619 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายธนากร  สืบดี
2. เด็กชายสราวุฒิ  เฉียมวิเชียร
 
1. นายฤทธิชัย  สุวพานิช
 
620 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงพัชรพร  ทองเพชรพิสิษฐ์
 
1. นางพวงทิพย์  เด่นดวงใจ
 
621 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กชายชานนท์  เนื่องชมพู
2. เด็กหญิงวรวรรณ  ศรีเจียม
3. เด็กหญิงอรนุช  ไชยฮะ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
622 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงกิตติมา  กิจทรัพย์
2. เด็กหญิงชุติมา  คำชาว
 
1. นางราริน  นันทพานิช
 
623 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 82 ทอง 9 โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กชายสหพร  ชุติภัทธีมาพงษ์
 
1. นางสาวสรัญญา  ประทุมสิทธิ์
 
624 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 81.99 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงนินัฎชา  ปรางทอง
2. เด็กหญิงปาริชาติ  รักไทย
3. เด็กหญิงมนต์สินี  รักอาชา
 
1. นางสาวธนพร  กาญจโนทัย
2. นางสาวเกษราพร   แจ่มแจ้ง
 
625 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 81.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงนฤมล  แม้นมาลัย
 
1. นางธัญภัทร  จันทรวงศ์
 
626 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  กุลไชยกุล
2. เด็กหญิงสิรินยา  จ้อยร่อย
3. นางสาวสุจิตรา  คล้ายวงผึ้ง
4. เด็กหญิงสโรชา  ด้วงสูงเนิน
5. เด็กหญิงเกษณี  สดใส
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
627 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 81.8 ทอง 12 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงภรณ์พิมล  กิจนวม
 
1. นางณัฏฐ์ชนันท์  สุญาณวนิชกุล
 
628 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านองสิต 1. เด็กหญิงธิญาดา  นาสวนสุรงค์
2. เด็กหญิงศรัญญา  นาสวนสุจิตร
3. เด็กหญิงศศิกานต์  สวัสดิ์จารี
 
1. นางสาวยุพิน  สำเภาพงษ์
2. นายอำนวย  กลิ่นหอม
 
629 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.75 ทอง 6 โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงชลดา  พรหมประสิทธิ์
 
1. นางภรณ์นภัส  ภู่ทอง
 
630 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 81.75 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองหิน 1. เด็กหญิงกิตติกา  ใจเที่ยง
2. เด็กชายวุฒิชัย  หงสีทอง
3. เด็กหญิงสุจิตตรา  นนทะเสน
 
1. นางสาวรุ่งทิพย์  แก้วทอง
2. นายวีรยุทธ  เจนอภิธรรม
 
631 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 81.75 ทอง 9 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายจักรพันธุ์  บุญชัย
2. เด็กชายนที  ชุ่มชื่น
3. นายภานุพงศ์  มั่นคง
 
1. นายเดชา  นิลคง
 
632 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 81.75 ทอง 9 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายชานนท์  ประเสริฐสุข
2. เด็กชายธวัชชัย    แก้วโยน
 
1. นายวรวุฒิ   เผือกผล
 
633 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81.75 ทอง 10 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กหญิงถวัลหทัย  ใจอดทน
2. เด็กหญิงนฤทัย  แซ่เอี้ยว
3. เด็กชายไม้  -
 
1. นางชุติมา  เตี้ยเนตร
2. นางสาวพิมานมาศ  นพมาศ
 
634 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 81.67 ทอง 11 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงพิชญ์นาฏ  รุ่งสว่าง
 
1. นางสาวผกาภรณ์  ปานมา
 
635 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 81.67 ทอง 11 โรงเรียนบ้านท่าแย้ 1. เด็กหญิงสุนิสา  หาญคำภา
 
1. นางสาวเนตรดาว  โพธิ์สุวรรณ
 
636 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81.5 ทอง 16 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ดอนมุงคุณ
 
1. นางเบญจมาศ  ลิขิตวัฒนกิจ
 
637 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81.5 ทอง 16 โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กหญิงประภัสสร  บุญประคอง
 
1. นางขนิษฐา  บาลเพชร
 
638 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 81.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายธวัชชัย  ห่วงเอี่ยม
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
639 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 81.5 ทอง 8 โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กชายพงศ์อภิชาติ  ธรรมการ
2. เด็กหญิงวรรณภา   มูลทองชุน
3. เด็กหญิงวิยะดา   ทองประเสริฐ
 
1. นางเพ็ญศรี  ปานผาสุข
 
640 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 81.5 ทอง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กชายชูศักดิ์  สุดวิลัย
2. เด็กชายนเรนทร์  สืบกลั่น
3. เด็กชายวิรัช  ชิวปรีชา
 
1. นายชยุตพล  เพงเภา
2. นายพิษณุ  สุวรรณฉิม
 
641 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 81.5 ทอง 8 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ยิ้มแย้ม
2. เด็กชายภาณุพงษ์  นาสมวาส
3. เด็กหญิงรัตนวลี  ทิพย์แสง
 
1. นายวิเศษ  ชูศรี
 
642 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 81.5 ทอง 10 โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ยิ่งยง
2. เด็กหญิงฐิติยา  สุวรรณประเสริฐ
 
1. นายธีรเศรษฐ์  ดวงแข
 
643 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 81.4 ทอง 15 โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กหญิงศศิกานต์  เปี่ยมท่าน
 
1. นางสุจินตนา  บุษกรจงกลกุล
 
644 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 81.4 ทอง 4 โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กชายวิทยา  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางสาววรรณา  หลวงเทพ
 
645 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 81.33 ทอง 13 โรงเรียนบ้านตะเคียนงาม 1. เด็กหญิงปรียากร  สังข์สุวรรณ
 
1. นางสาวปทิตตา  อ่ำเจริญ
 
646 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กหญิงศศลักษณ์  เกิดอุดม
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
647 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 81.25 ทอง 4 โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงพรรณภัทร   สายันต์
2. เด็กหญิงวรรณพรรธน์   จันทรมงคล
 
1. นายอนวัช  พันธุสุข
2. นายอนุศักดิ์  สำรองกนก
 
648 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 81.25 ทอง 9 โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สุดาวรรณ์
2. เด็กชายกัปตัน  วันเพ็ญ
3. เด็กหญิงแก้วตา  ศิลาคำ
 
1. นางสาวนัทธมน  โสมโสดา
2. นางสุจรรยา  ประยูรมหิศร
 
649 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81.2 ทอง 7 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  จันทร์ชีวา
2. เด็กหญิงอลิสา  เขียวพระอินทร์
 
1. นายประกอบ  พัดชื่น
 
650 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงวราภรณ์   ครสุวรรณ์
 
1. นางสาวจารุณี  เอกจิตร
 
651 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 81 ทอง 5 โรงเรียนชัยจิตต์วิทยา 1. เด็กหญิงณัฐชยา   ทองเนียม
 
1. นางแววตา  สุริยาวงษ์
 
652 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงกรกนก  มีแก้ว
2. เด็กหญิงกริสรา  คันโทแก้ว
3. เด็กหญิงธนาพร  พรมสอน
 
1. นางรัตติยา  วิษณุวงศ์
2. นางวรันธร  กัลปะ
 
653 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชัยจิตต์วิทยา 1. เด็กหญิงภคมน   วิษณุวงษ์
2. เด็กหญิงรัตติยาภรณ์   จันทรศรี
 
1. นางประไพ  ต่อธนวัฒน์
 
654 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สุขเกษมพิทักษ์
2. เด็กหญิงสายธาร  พูทอง
3. เด็กหญิงแสงดาว  ขจรสกุลทิพย์
 
1. นางสมหวัง  เครื่องประดิษฐ์
 
655 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  จี้ก้อน
2. เด็กหญิงปาลิตา  ทองย้อย
3. เด็กหญิงสุพรรษา  ถานัดดี
 
1. นางดารารัตน์  ศรีสัตตบุษย์
 
656 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงปนัดดา  สืบด้วง
2. เด็กหญิงภักจิรา   กังวาฬ
3. เด็กหญิงวรัชยา  เลิศมงคลธรรม
 
1. นางวิไลวรรณ  สมบูรณ์ทวี
 
657 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ยี่สุ่นศรี
2. เด็กหญิงพรรณภษา  เผือกสัมฤทธิ์
3. เด็กหญิงเสาวนีย์  มงคลกาญจนคุณ
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
 
658 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายชินวัตร  สุกใส
2. เด็กชายธนกฤต  ประพฤติถ้อย
3. เด็กหญิงสิริวิชญ์  สีเหรา
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
 
659 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 81 ทอง 12 โรงเรียนช่างกลอนุสรณ์ 3 1. เด็กหญิงนภัสสร  ดาทุมมา
2. เด็กชายพงศ์ภัค  บัวแพง
 
1. นางพรรัตน์  สัมฤทธิ์สุทธิ์
2. นางสาววารี  ศรทอง
 
660 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พรมรัตน์
2. เด็กหญิงอรัญญา  แจ้งนิล
 
1. นางอัญชลี  ทองตระกูล
 
661 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงปัญญดา  สุขกรม
2. เด็กชายวสุธร  เรือนงาม
 
1. นางนารีรัตน์  เรื่องพยุงศักดิ์
2. นางลำพอง  สมุทรสาคร
 
662 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนหนองผู้เฒ่า 1. เด็กหญิงวรารัตน์  สืบนาค
2. เด็กชายวรเมธ  กายจะโป๊ะ
 
1. นางสาวฐิติมา  มีเจริญ
2. นายธันยวีร์  นุ่มนิ่ม
 
663 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายณัฐพล  บัวบาน
2. เด็กชายนครินทร์  จิตนิยม
3. เด็กชายโซ  -
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
664 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองน้ำขุ่น 1. เด็กหญิงชุตินนท์  สุวรรณโชค
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  นาคอ้น
3. เด็กหญิงอริศรา  สงวนพันธ์
 
1. นางจันทร์พร  เข็มเพชร
 
665 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 81 ทอง 9 โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กหญิงทิพย์  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางสาววรรณา  หลวงเทพ
 
666 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงน้ำฝน  ธานีรัตน์
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
667 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงนริศรา  ลาวน้อย
 
1. นางนพร  โสมล
 
668 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองสามพราน 1. เด็กหญิงนครินธร  กลิ่นบำรุง
 
1. นางอรภัณร์  ตันเรืองศรี
 
669 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงปาณิสรา  อิ่มสมบัติ
 
1. นางนพร  โสมล
 
670 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 18 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กหญิงกุลจิรา  พึ่งพระ
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
671 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 81 ทอง 13 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงน้ำฝน  มีหมู่
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
672 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงจิราพันธ์  อักษรกลาง
 
1. นางไพลิน  อ้นยิ้ม
 
673 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กชายกฤษณะ  แก้วดวงดี
2. เด็กชายกิตติพงษ์  กิจสมัคร
3. เด็กหญิงจิรนันท์  ละมูลมอญ
4. เด็กหญิงชุลีพร  เป้าโต
5. เด็กชายณัฐพงษ์  จินดาวัฒนไพศาล
6. เด็กชายณัฐวุฒิ  ภู่ห้อย
7. เด็กหญิงนุสรา  บู่สามสาย
8. เด็กหญิงพรเพ็ญ  จันทร์ก้าน
9. เด็กหญิงศศิกานต์  จันทร์ก้าน
10. เด็กชายไชยนันท์  ศิริพิน
 
1. นางสาวพิมพ์กัญญา  ฉิมอ่อง
 
674 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กหญิงจิรกร  กลมมล
2. เด็กหญิงประภาศรี  สู่สร้อย
3. เด็กหญิงพิรานันท์  สุรพันธ์
4. เด็กหญิงภาณุมาศ  ตรุษกรานต์
5. เด็กหญิงเพ็ญประภา  นามดิษฐ์
 
1. นางพิญญานันท์  อธิอัครทวีโชติ
2. นางสาวศรีธนาพร  อยุทธ์ยานนท์
 
675 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายพรรษกร  ดังตราชู
2. เด็กชายวิทยา  สุตวานนท์
 
1. นายฤทธิชัย  สุวพานิช
 
676 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 81 ทอง 10 โรงเรียนบ้านตะเคียนงาม 1. เด็กชายณัฐพงษ์  บุญปลอด
2. เด็กชายปัญญา  เสือเดชา
3. เด็กชายศักดิ์ณรงค์  ศรีสกุล
 
1. นางจีรนันท์  นงนุช
 
677 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายสมชาย  ขวัญเกิด
2. เด็กชายอดิศร  คำเกลี้ยง
 
1. นายฤทธิชัย  สุวพานิช
 
678 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 81 ทอง 10 โรงเรียนบ้านพุน้ำเปรี้ยว 1. เด็กหญิงชลันดา  พุกนิลฉาย
2. เด็กหญิงนฤมล  ทองยุทธ
3. เด็กหญิงบุษบา  หินอ่อน
 
1. นายพงษ์แสน  อ้นยิ้ม
 
679 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 81 ทอง 10 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายบรรพต  ป้อมหิน
2. เด็กชายวีรวัฒน์  คชเม่น
3. เด็กชายอภิชาติ  แก้วกอง
 
1. นางสาวจันทรา  ตั้งกิจดีมั่น
2. นางชลหทัย  สกุลรุ่งเรืองสิริ
 
680 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 81 ทอง 10 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายภาคภูมิ  คุณมาศ
2. เด็กชายวัสพล  พุฒซ้อน
3. เด็กชายสหรัฐ  เสียงเสนาะ
 
1. นายประยุทธ  นาคสกุล
 
681 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายชัยรัตน์  สมจันทร์
2. เด็กชายสมประสงค์  คงวิเชียร
 
1. นายสรรชัย  เหล่าวัฒนะไพศาล
 
682 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 81 ทอง 6 โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กชายศิวชัย  ทองอินทร์
2. เด็กชายสถากร  จันทร์แปลง
 
1. นางวณิชย์ชยา  โพชะเรือง
 
683 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  กลิ่นถือศีล
2. เด็กชายมังกร  มานัด
 
1. นายสุจินต์  หอมเสมอ
2. นางสาวอุษา  พลดี
 
684 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงทองนภา  เจนใจดี
2. เด็กหญิงศศิธร  หมีแรต
3. เด็กหญิงอโณทัย  -
 
1. นางวรรณรวี  สุขสำราญ
2. นางสุนันทา  หวานชะเอม
 
685 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านน้ำมุด 1. เด็กหญิงวรรณา  -
2. เด็กหญิงวาสนา  เกษมโสต
3. เด็กหญิงสุกัญญา  สีสันทอน
 
1. นางสาวแววตา  ช่างไม้
 
686 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กหญิงนิศามณี  คล้ายแพร
 
1. นางอธิชา  ใจบุญ
 
687 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 81 ทอง 10 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงสุพัตรา  หนูอ้น
 
1. นางสาวพัฒนี  อ่อนศร๊
 
688 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 81 ทอง 10 โรงเรียนอนุบาลเมฆบัณฑิต 1. เด็กหญิงปรียาภรณ์  หอมหวน
 
1. นางเรณู  ลาวะรี
 
689 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 81 ทอง 10 โรงเรียนบ้านท่าพุ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  ใจศิริ
 
1. นางสาวณภัทร  ศิริมั่ว
 
690 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 80.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. นายธวัชชัย  ห่วงเอี่ยม
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
691 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 80.75 ทอง 6 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายธวัชชัย  มุกชุ่ม
 
1. นางสาวภา  กุลทอง
 
692 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 80.66 ทอง 13 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  บาลเพชร
2. เด็กชายธีรพัฒน์  ไคลมี
 
1. นางทิวษา  วิทยา
2. นางสาวอัญชลี  ศรีสว่าง
 
693 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 80.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  วางประโคน
2. เด็กหญิงรัตนา  ไพรัฏ
3. เด็กหญิงลักคณา  ทะวิมาต
4. เด็กหญิงศรัญญา  ยิ้มละมัย
5. เด็กหญิงเบญจวรรณ  พัดหวาน
 
1. นางพิมพรรณ  อยู่สุข
 
694 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80.6 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายศุภกร  มารมย์
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
695 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80.6 ทอง 14 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงมะลิ  สัมมาตรี
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
 
696 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายรัชพล  กิ่มบางยาง
 
1. นางสาวนภัชชา  สุขี
 
697 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80.5 ทอง 11 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กชายธเนศ  อุบลรัตน์
2. เด็กชายวรธน  ชนะนาญ
3. เด็กชายศุภชัย  ศรแจ้ง
 
1. นายสะบา  เจริญฤทธิ์
 
698 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80.5 ทอง 14 โรงเรียนวัดไทยวิวัฒนาราม 1. เด็กชายธารา  จินดารัตน์
2. เด็กหญิงปาริชาต  เอี่ยมสำอางค์
3. เด็กชายพงศ์พล  ชาญกุลชร
 
1. นายนิวัติ   วัฒนะแย้ม
2. นายไตรรัตน์  ทองรัตนภาค
 
699 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 80.5 ทอง 10 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. นางสาวซาซา  -
2. เด็กชายปรเมศว์  ศรีประกอบศุกร์
3. เด็กชายอนลัส  โต้งฟ้า
 
1. นางสาวสาทนา  วัฒนใย
 
700 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 80.38 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายชัชวาลย์  ชื่นบาน
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  โทวันนัง
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  ภู่ระหงษ์
4. เด็กชายทักษะ  ลัดเครือ
5. เด็กชายนพนันท์  เหมือนสีธง
6. เด็กชายวัชรพงษ์  ยางสุข
7. เด็กชายวันชนะ  ทรัพย์สระนิตย์
8. เด็กชายเอกรินทร์  ปานเหลือง
 
1. นายพรินทร์  เกษรบัว
2. นายวัลลภ  พุ่มงาม
3. นายสุจินต์  หอมเสมอ
 
701 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 80.25 ทอง 7 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กชายคมนคร  อวยพร
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
702 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80.25 ทอง 5 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  สันติวงศ์งาม
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
703 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80.25 ทอง 12 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงกัญญา  แม้นเดช
2. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ทองศรี
3. เด็กหญิงศิริษยา  ภูรีวิลาส
 
1. นางจันทร์แรม  เจี่ยประเสริฐ
 
704 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 80.25 ทอง 11 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  บุตรดี
2. เด็กชายมานพ  อ่อนเทศ
3. เด็กชายมาริศ  แซ่เตียว
 
1. นางจินตนา  ธนะฤกษ์
2. นายประยุทธ  นาคสกุล
 
705 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 80.2 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่ามะไฟ 1. เด็กชายณัฐพล  พ่วงงามพันธ์
 
1. นายนที  แต้มดื่ม
 
706 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 80.12 ทอง 11 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงจิรารัตน์   เปรมมา
2. เด็กหญิงนัฐริกา  สุวรรณเจดีย์
3. เด็กหญิงศิริพร   โคควาง
 
1. นางสมาพร  รักอาชา
 
707 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กชายพสธร  ชาญมานิต
 
1. นางสาวศินีนาถ  ประภาสธรรม
 
708 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงกุลยา  ปานหว่าง
 
1. นางมนต์ทิพย์  ศิริพลชัย
 
709 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงนลัทพร  สุวรรณเจดีย์
 
1. นางปิยพร  ขำมาลัย
 
710 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงพิมผกา  ลุนจันทา
2. เด็กหญิงศศิประภา  ชาญเวช
 
1. นางชนินท์นาท  แสงเฟือง
2. นางผ่องพรรณ  พ่วงธรรมรงค์
 
711 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ละอออินทร์
2. เด็กหญิงอัญชัญ  เสือผู้
 
1. นางปภังกร  ทองเงิน
2. นางยุพา  เจริญศรี
 
712 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ขุนศรีจตุรงค์
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ทองสงคราม
3. เด็กชายสุทัศน์  ไกรทอง
 
1. นางอธิชา  ใจบุญ
 
713 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงมณฑิตา  สุขเอี่ยม
2. เด็กชายวัชรวิชญ์  สุขกรม
 
1. นางสาวชีวรัตน์  สุวรรณคาม
2. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
714 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายคเณศ  ประสิทธิ์สิงห์
2. เด็กชายอุณาโลม  สวัสดิ์ฐิติเลิศ
 
1. นายอำนวย  คดพะเนาว์
 
715 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนชัยจิตต์วิทยา 1. เด็กหญิงดวงฤทัย   โพธิ์เงิน
2. เด็กหญิงวริษฐา   หว่อง
3. เด็กชายอิงภู   อู่โภคิน
 
1. นางสาวนวพร  หรรษาวงศ์
2. นางเนาวรัตน์  สุกใส
 
716 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  แย้มเพ็ชร์
2. เด็กหญิงจิโสพิน  โพธิ์สุวรรณ์
3. เด็กหญิงมินตรา  บุญทอง
 
1. นางวิไลพร  ขำจิตต์
2. นางสาวศิวลี  ส่งบุญ
 
717 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กหญิงรักษณาลี  เอี่ยมเพ็ช
2. เด็กหญิงอาริญา  แสงฉาย
3. เด็กหญิงโสภิดา  รัศสุวรรณ์
 
1. นางสาวกัลยารัตน์  รัตนทิพย์
2. นางสาวผกา  ประเทืองบุญ
 
718 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กชายนิติธร  คูณมา
2. เด็กชายวิสุทธิ์  เพ็ชนิล
3. เด็กชายเจษฎา  ดอกนางแย้ม
 
1. นางสาวนิภาพร  กองบาง
 
719 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแหลมทอง 1. เด็กหญิงณัตินี  เหลืองต้นตระกูล
2. เด็กชายนพดล  อินทร์นุ่ม
3. เด็กหญิงวันวิสา  รักษี
 
1. นายนันทพันธ์  น้ำวุ้น
 
720 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงนภัสษร  หมี่กระโทก
2. เด็กหญิงสุธาวัลย์  คล้ายคลัง
3. เด็กหญิงเชอรี่  อุปถัมภ์
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
 
721 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กหญิงขวัญนรินทร์  ศรีสมบูรณ์
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ปิ่นตบแต่ง
3. เด็กหญิงดมิสา  จินดาเพ็ง
4. เด็กหญิงพิชชาพร  วงษ์จู
5. เด็กหญิงมาริสา  แสวงทรัพย์
 
1. นายชัยพล   พรหมายน
2. นางสาวชุติกาญจน์  เหลืองจันทร์ฉาย
 
722 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหม่องกระแทะ 1. เด็กหญิงวนิดา  ทับทิมใส
2. เด็กหญิงวันใส  ปิ่นแก้ว
3. เด็กหญิงวาสนา  ศรีพนมวรรณ์
4. เด็กหญิงสมฤทัย  พันธุ์โพธิ์
5. เด็กหญิงเปรมวลี  พิสูจน์
 
1. นายสมพร  กัณหา
 
723 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนชัยจิตต์วิทยา 1. เด็กชายนัฏฐวัฒน์   ศรีคำขลิบ
2. เด็กชายภูฤทธิ์   ทองพิมล
3. เด็กหญิงมินตรา  ตียศักดานนท์
4. เด็กชายร่มฉัตร   ลิ้มเจริญรุ่งเรืองกิจ
5. เด็กชายศุภณัฐ  ประจวบดี
 
1. นางเพชรา  บุญมี
 
724 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กหญิงพรปวีณ์  ขุนศรีจตุรงค์
2. เด็กชายอมรเทพ  ครุธวงค์
 
1. นางสุจินตนา  บุษกรจงกลกุล
 
725 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงวรรวิสา  จันทร์ที
2. เด็กชายสุรชัย  บุญชู
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  จันทร์มณี
 
726 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กหญิงนันทพร  แก้วมหา
2. เด็กชายอภิลักษณ์  พลจันทร์
 
1. นางสมบูรณ์  ดาวเจริญพร
 
727 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนวีรศิลป์ 1. เด็กชายชนวีร์  รัตนกุสมภ์
2. เด็กหญิงรัตนวดี  พิไลแสงสุรีย์
 
1. นายศกุนพัฒน์  สำอางจิตร
 
728 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนวัดพุน้อย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  บุญมาก
2. เด็กหญิงกาญจนา  ใจปัญญา
3. เด็กหญิงฐานิกา  จันลา
4. เด็กหญิงฐานิดา   โคมเวียน
5. เด็กหญิงธนัชพร  สำเภาทอง
6. เด็กหญิงธันยพร  แสงอรุณ
7. เด็กหญิงนุชรา   อินคะมล
8. เด็กหญิงประกายมาศ  แซ่ตัน
9. เด็กหญิงวรรณพร  แซ่ตัน
10. เด็กหญิงเสาวรส  ติ๊บปะละ
 
1. นางศิราณี  มุสิกา
2. นายอนุวัช  มุสิกา
 
729 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  หอธรรมรัตน์
2. เด็กหญิงจินดาพร  คีรีโต
3. เด็กหญิงจิรัชยา  ก้านเหลือง
4. เด็กหญิงชลธร  จงธีระธรรม
5. เด็กหญิงชลธิชา  ชังภัย
6. เด็กหญิงฐิดารัตน์  ตรุษกราน
7. เด็กหญิงบังอร  ปรีชาไว
8. เด็กหญิงปิยาพัชร  มั่นคง
9. เด็กหญิงฝน  สุวรรณัง
10. เด็กหญิงพรทิพย์  รอดอิ่ม
11. เด็กหญิงวิชุดา  ทองศรี
12. เด็กหญิงสุธาทิพย์  ฤทธิโต
13. เด็กหญิงสุภาวดี  แก้วสวาท
14. เด็กหญิงหัทยา  หลิมปัญญา
15. เด็กหญิงอภิสรา  ใจซื่อ
 
1. นางจารุวรรณ  สุขสวัสดิ์
2. นางสาวอัญชลี  จริยานุวัฒน์
3. นางอุไร  บุญรอด
4. นางเพ็ญอร  สุขเกษ
 
730 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เปี่ยมท่าน
 
1. นางสุจณา  บานเย็น
 
731 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กชายเอกรินทร์  กล้าจอหอ
 
1. นางอารมย์  เหลืองแดง
 
732 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 80 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงพิมพ์ภัทรา  นุ่่่มจุ้ย
 
1. นางวรลักษณ์  ฤทธิชัย
 
733 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กชายมด  -
 
1. นายวิรัตน์  บาลเพชร
 
734 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กชายบัญชา  แจ่มแสง
 
1. นายประมวล  ขุนณรงค์
 
735 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กหญิงกุสุมา  มาฮอด
2. เด็กหญิงนังจะ  -
 
1. นายวิรัตน์  บาลเพชร
 
736 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กชายบูรพา  บัวบาน
2. เด็กชายศักดิ์ชัย  -
3. เด็กชายเชิดศักดิ์  ชำนาญดู
 
1. นางพิสมัย  ตุติ
 
737 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายชยุตม์  เติมธนศักดิ์
2. เด็กชายปุณยวีร์  สงฆ์ปรีดา
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์   อารยะวีรสิทธิ์
 
1. นางขันทอง  คันถี
2. นายประจวบ  ภูษา
 
738 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กชายชนุตม์  ฤทธิธรรม
 
1. นายประชา  มณีดิษฐ์
 
739 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กหญิงนภัสสร  วงษ์ปัน
 
1. นายณฐภล  กุหลาบทิพย์
 
740 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายนวพล  ชนะเลิศ
 
1. นางระวิวรรณ  ธนโชติอโณทัย
 
741 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านพุประดู่ 1. เด็กชายอดิศร  ดีรื่น
 
1. นายคมสันต์  แต้มเรืองอิฐ
 
742 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านพุน้ำเปรี้ยว 1. เด็กชายพีรธร  นาคอินทร์
 
1. นายศราวุฒิ  นกน้อย
 
743 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. เด็กชายเอกณัฎฐ์  เกตุเลขวัตร
 
1. นายวศิลป์   แคนเสาร์
 
744 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนบ้านเกาะแก้ว 1. เด็กหญิงพรทิพา  ศิริหงษา
 
1. นางพจมาน  นาคจีน
 
745 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนหนองบ้านเก่าสามัคคี 1. เด็กหญิงนันทกานต์  คงอาจหาญ
 
1. นางทิพย์วรรณ  ภูมีคง
 
746 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 15 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. นางสาวพีระยา  สวัสดิ์ถาวร
 
1. นางสุขสมบูรณ์  บุญน่วม
 
747 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 15 โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น 1. เด็กหญิงณัฐวดี  ยิ่งเมล์
 
1. นางสมหวัง  เครื่องประดิษฐ์
 
748 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 15 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. นางสาวพรรณธิชา  ดาพรม
 
1. นางสาวณิฐญภรณ์  แก้วเกตุ
 
749 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กหญิงชฎากาญจน์  สมสุข
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
750 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายศุภกร  มารมย์
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
751 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายธวัช  เทียมพร
 
1. นางสุขสมบูรณ์  บุญน่วม
 
752 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงสุพรรษา  สะอาดเอี่ยม
 
1. นางพจนีย์  ธวัชวงค์
 
753 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 13 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงปวีณ์นุช  เทียนชัย
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
754 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายศุภกร  มารมย์
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
755 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  พันยุโดด
 
1. นายฤทธิชัย  สุวพานิช
 
756 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ดำทะมิด
2. เด็กชายกรีฑา  เอี่ยมสะอาด
3. เด็กหญิงขนิษฐดา  บุญพรม
4. เด็กชายชลธี  ดีแพง
5. เด็กชายชานนท์  เกตุทะวงษ์
6. เด็กชายประชา  วารีอุดม
7. เด็กหญิงศศิกานต์  อนุเครือ
8. เด็กหญิงสิริยากร  ชัยชิด
9. เด็กหญิงอาทิตยา  จ้อยร่อย
10. เด็กชายเมธา  พัดไสว
 
1. นางนพร  โสมล
2. นางสาวนพรัตน์  จบไพร
3. นายภานุ  วันประเสริฐ
 
757 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงกุลนันท์  สมสุวรรณ์
2. เด็กหญิงกุสุมา  บุญชู
3. เด็กหญิงพัดชา  สามชม
4. เด็กหญิงพิมพิกา  เดชาหงษ์
5. เด็กหญิงมาณีนัฏ  ไล้สกุล
 
1. นางจินตนา  แสนคำ
2. นางสาวศิวลี  ส่งบุญ
 
758 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงนลินทิพย์  สาหร่าย
2. เด็กหญิงพิยดา  รื่นนุสาร
 
1. นายยงยุทธ  บัวขม
2. นางสาวอัญชลี  จริยานุวัฒน์
 
759 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80 ทอง 13 โรงเรียนบ้านท่ามะนาว 1. เด็กชายฐิติวัสส์  ภูมิประชา
2. เด็กชายสถิระ  หงษ์อินทร์
3. เด็กชายอุดมศักดิ์  ช่วยชนะ
 
1. นางอรุณี  เสริมใหม่
 
760 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กชายนิรุต  บุญชูเชิด
2. เด็กหญิงสุวิภา  อุสาหะ
3. เด็กชายเจษฎา  บุญยงค์
 
1. นางกฤษณา  ดอกบัว
2. นางมณฑา  คลายโศรก
 
761 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กชายกฤษดา  นิลศรี
2. เด็กหญิงสิทธิมาศ  วงษ์ปัน
3. เด็กหญิงสุธาทิพย์  ช้างน้ำ
 
1. นางสาววศินี  วรรณลือชา
 
762 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 80 ทอง 13 โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กชายดนุพล  รัตนผล
2. เด็กชายอรรถพล  นามไธสง
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
763 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80 ทอง 9 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงนวพร  โพธื์เงิน
2. เด็กหญิงปัญญาพร  สงวนเขียว
 
1. นายชาญศักดิ์  ศรีสันต์
 
764 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงพิมณภา  ใจเที่ยงแท้
2. เด็กหญิงเครือวัลย์  ปทุมสูตร
 
1. นายฤทธิชัย  สุวพานิช
 
765 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กชายชนสรณ์  เคนอินทร์
2. เด็กชายพรหม  สังข์ทอง
 
1. นายพิเชษฐ์  ทรงพันธุ์คชสาร
 
766 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดรุณากาญจนบุรี 1. เด็กหญิงวิวรรณ  วัชรขจร
 
1. นางสาวโชติมา  เชี่ยวอาชีพ
 
767 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  นาคจีน
2. เด็กหญิงพิมพ์กานต์  ศึกษาชาติ
3. เด็กหญิงเพ็ญพิชา  หมี่กระโทก
 
1. นางวารินทร์  โอ่งคำ
 
768 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงณัฏฐกันย์  จีนสกุลณี
2. เด็กหญิงประภากร  แซ่เลี้ยง
3. เด็กหญิงสิริวันนาขวัญ  กลิ่นคำหอม
 
1. นางเจียมจิต  เสียงหวาน
2. นางเบญจา  โชติศรีนิล
 
769 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงสุกัลดา  สีพนมวรรณ์
2. เด็กหญิงสุภาพร  เจริญขำ
3. เด็กหญิงสุลัคณา  แก้วแดง
 
1. นางจินตนา  ธนะฤกษ์
 
770 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  จันทร์สว่าง
2. เด็กหญิงธัญจิรา  ดินราบรัมย์
 
1. นางสุรีย์พร  ทับทิม
 
771 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงอภิญญา  ด่วนดี
2. เด็กหญิงอัสกาญจน์  พิมลชาติ
 
1. นางสาวอาภัสรา  อัศวพิทักษ์พงศ์
 
772 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กหญิงพัชรารัตน์  สันติภาพชัยเจริญ
2. เด็กหญิงเจนจิรา  ลำใยขจี
 
1. นางสาวณิติยา  พรมดี
 
773 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 79.9 เงิน 16 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายนฤเทพ  แซ่จู
 
1. นางกมลพรรณ  จรรยา
 
774 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.75 เงิน 6 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงสิริยากร  ฉิมอ่อง
 
1. นางสาวอนุสรา  เกตุแก้ว
 
775 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 79.75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านวังสารภี 1. เด็กชายธนากร  ผ่องทรัพย์
2. เด็กหญิงอารีย์รัตน์  อำนวย
3. เด็กชายแง  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางสาววิธาดา  ผาสุข
2. นายสราวุธ  แตงพันธุ์
 
776 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 79.75 เงิน 15 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กหญิงชลิตา  สละชีพ
2. เด็กหญิงพนิดา  พร้อมใจ
3. เด็กหญิงระพีพรรณ  สีทน
 
1. นางพัชรวีร์  เกิดสุข
 
777 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 79.75 เงิน 15 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กชายกันตภณ  อินทร์อยู่
2. เด็กชายนพกร  สารัตน์
3. เด็กชายวรรณภูมิ  มลิวัลย์
 
1. นางบุษชฎา  มงคลทิพย์
 
778 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79.4 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กชายกำโชค  ทับทิมศรี
2. เด็กชายสกล  วงษ์สิน
 
1. นางเยาวรัตน์  แสนพินิจ
 
779 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 79.1 เงิน 5 โรงเรียนหนองผู้เฒ่า 1. เด็กชายธีระศักดิ์  วรโคตร
2. เด็กชายประสิทธิ์  วันดี
3. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  พุกหา
 
1. นายพิษณุ  เหล่าหมั้น
2. นางสาวสุปราณี  บทศรี
 
780 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงญาณินท์  อนุศาสนกูล
2. เด็กหญิงธิดาพร  ทองดอนพุ่ม
 
1. นางจินตนา  แสนคำ
2. นางมยุรี  ศรีสันต์
 
781 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายชัยวัฒน์  วะวิทักษ์
2. เด็กหญิงอาริษา  บาเปีย
3. เด็กชายอิศวลักษณ์  กรปรีชา
 
1. นางวิไลพร  ขำจิตต์
2. นางสาวศิวลี  ส่งบุญ
 
782 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 14 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงพรธิดา  เมฆปั่น
 
1. นางกตัญญู  ธรรมเกื้อกูล
 
783 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กหญิงชัญญานุช  เปล่งไปล่
2. เด็กชายรัตนโชติ  บุญช่วย
 
1. นางสาวนิตา  ฐิติเจริญพงศ์
 
784 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงปณิตา  สกุลณี
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  แย้มจับ
3. เด็กชายโรจน์จะนะ  บุญตา
 
1. นายบุญเกิด  บู่หงษ์
2. นางสมบุญ  โฉมแก้ว
 
785 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนหนองผู้เฒ่า 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  จ้อยร่อย
 
1. นางมงคล  สุขเกษม
 
786 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กหญิงทิพานัน  ยืนยงค์
 
1. นางสาวกรรญา  ยิ้มหนองโพธิ์
 
787 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 79 เงิน 12 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงฐิติมา  บรรเทา
 
1. นายดุสิต  ภูแด่น
 
788 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายเรืองเดช  กฤษอ่อน
 
1. นางจันทนา  สกุลวัฒนะ
 
789 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายภานุวัฒน์  พิทักษา
2. เด็กชายเอกสิทธิ์  คล้ายเสือ
 
1. นางจินตนา  ธนะฤกษ์
 
790 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายชลชาติ  บัวงาม
2. เด็กหญิงศศิธร  นาคูบัว
 
1. นายยงยุทธ  บัวขม
2. นางสาวอัญชลี  จริยานุวัฒน์
 
791 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เพชรเม็ดเต่ง
2. เด็กหญิงมาลิสา  ยิ้มละไม
 
1. นายธรรมนูญ  ปรีดาธวัช
2. นายภานุ  วันประเสริฐ
 
792 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงปิยดา  แดงกูล
2. เด็กหญิงเปมิกา  ล่ำสัน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีชัยยุทธ  ถนอมวงษ์
 
793 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 79 เงิน 13 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงณัชากร  ศรีจันทร์
 
1. นางสาวสรัญญา  พฤฑฒิกุล
 
794 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กชายธนกร  มุลจิตร์
2. เด็กชายวรโชติ  ทับยาง
3. เด็กหญิงอภิทนันท์  ตรุษกรานต์
 
1. นางสาวบุญเตือน  ไก่นิล
 
795 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงกันยากร  สุนานนท์
2. เด็กหญิงทิฆัมพร  ทวีระวงษ์
3. เด็กหญิงสุธาสินี   ชูเลิศ
 
1. นางสาวประวีณา  มุขอ่อน
2. นายยอด  สืบกลัด
 
796 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  สินธุ์ประเสริฐ
2. เด็กหญิงธัญญา  คุณมา
3. เด็กชายนนทวัฒน์  ลือดัง
 
1. นางสาวชฎาภรณ์  ป้อมสกุล
2. นางศิริเพ็ญ  สีสำลี
 
797 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 78.75 เงิน 8 โรงเรียนวัดหนองตะครอง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์   โกยรัมย์
2. เด็กหญิงวิภาวรรณ   พลับทอง
3. เด็กหญิงสาวิตรี   ชั่งจันทร์
 
 
798 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 78.75 เงิน 7 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงรัชนีกร  พ่วงโพธิ์ทอง
2. เด็กชายรุจิกร  ศรีภูมิเดิม
3. เด็กหญิงวรรณิดา  ปานเรือง
 
1. นางสาวณัฐนิช  ศรีลาคำ
 
799 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 78.66 เงิน 15 โรงเรียนชัยจิตต์วิทยา 1. เด็กหญิงปาณิสรา  เพ็ชรเจริญ
2. เด็กชายศรชัย   แสงทองคำ
 
1. นางสาวกานดา  ท่านกเอี้ยง
 
800 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 78.6 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายกรวิชญ์  อินนะระ
2. เด็กชายชาตรี  บุญทอง
3. เด็กชายอโนชา  แสนทรัพย์สิน
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  พรามมณี
 
801 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 78.6 เงิน 5 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงคณรัตน์  ศรีทอง
2. เด็กชายนพเก้า  ขันธ์กำเนิด
3. เด็กชายภูริ  น้อมแนบ
4. เด็กหญิงวาริน  -
5. เด็กหญิงวิ  -
6. เด็กหญิงศิริลักษณ์   บุญรักษา
7. เด็กหญิงสมิตา   พงษ์ไพบูลย์
8. เด็กหญิงสุพรรณิการ์  เกษมโสต
9. เด็กหญิงหรรษา  พูลอ่ำ
10. เด็กหญิงเมธาพร  ขวากุดแข้
 
1. นางณัฐวิภา  จงใจภักดี
2. นางพิกุล  มาลาทอง
3. นายอนุภาพ  ยิ้มเชิง
 
802 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78.33 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กหญิงสุพรรณิการ์  คงเวช
 
1. นางสุรีย์พร  น้ำทับทิมทอง
 
803 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 78.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดลำสำรอง 1. เด็กชายนรากร  วิชาผา
2. เด็กหญิงบงกช  เอี่ยมสำอาง
 
1. นางสาวศิิริวรรณ  ประลามุข
 
804 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 78.3 เงิน 15 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายกิจติภณ  พันธ์ดี
 
1. นายอันธิกา  หงษ์เวียงจันทร์
 
805 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78.25 เงิน 17 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กชายกิตติพันธ์  ธิบดี
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สิงห์ทอง
3. เด็กชายสุรธัช  หอมสุคนธ์
 
1. นางสาวจีเรียง  บุญสม
2. นางสาวพิมานมาศ  นพมาศ
 
806 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78.2 เงิน 9 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  คงไพร
2. เด็กหญิงนันทพร  เดชจิตต์
 
1. นายนเรศ  พนานุสรณ์ศิลป์
 
807 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.13 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กชายนทีธร  แร่เพชร
 
1. นายสันติ  เฉลิมพันธุ์
 
808 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  แป๊ะวัฒนา
 
1. นางอัมพร  สระสีแสง
 
809 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดพุน้อย 1. เด็กหญิงหทัยพันธน์   เหลืองดอกไม้
 
1. นายอนุวัช  มุสิกา
 
810 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงกรกมล  เสือคล้าย
2. เด็กหญิงรจนา  อินทร์กล่ำ
3. เด็กหญิงสิริกาญจน์  สิงห์โสดา
 
1. นายชัชวาล  คำประเสริฐ
2. นางภิรมย์ศรี  สมทบ
 
811 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  พิศูจน์
2. เด็กหญิงนันทิยา  กากี
3. เด็กชายสันทัด  กากีึ
 
1. นายกิจติพงษ์  หอมเย็น
2. นางสาวดุจดาว  คชรัตน์
 
812 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงนงนภัส  ผิวเกลี้ยง
2. เด็กหญิงวรัญญา  ศิริสมบูรณ์
3. เด็กหญิงหนึ่งฤดี  ยศอินทร์
 
1. นางนาตยา  ชีวะนอรรถ
2. นายสุดชัย  สุตตันติปิฎก
 
813 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านดงยาง 1. เด็กหญิงจันทกร  คมขำ
2. เด็กชายธนกร  บุญประสพ
3. เด็กหญิงพลลัส  คมขำ
 
1. นายชนินทร์  สุรินแก้ว
 
814 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงกรรณิกา   กองทอง
2. เด็กชายธนกฤต  คุณากรดุษิต
 
1. นางสาวอรพรรณ   ไวยิ่งยุทธ
 
815 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายชาคริส  บางเชย
2. เด็กหญิงอชิรยา  นิยมพันธ์
 
1. นางนิตยา  จันทร์พินิจรัตน์
 
816 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแหลมทอง 1. เด็กชายกอบชัย  บรรทัดพันธ์
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พุ่มสงวน
 
1. นางประไพ  สมุทวนิช
 
817 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 15 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงกวีลักษณ์  สมโภชน์
2. เด็กชายอมรเทพ  แซ่เล้า
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
818 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงกฤติกา  เหง้าพันธ์
2. เด็กหญิงกานติมา  แซ่ตั้ง
3. เด็กหญิงณัฐธิดา  ศิริพิน
4. เด็กหญิงทานตะวัน  สุขเกษม
5. เด็กหญิงธนภรณ์  คำเครือ
6. เด็กหญิงธารินี  พรมสุริย์
7. เด็กหญิงนัสชา  ชิ้นปิ่นเกลียว
8. เด็กหญิงปาณิศา  กลั่นสุข
9. เด็กหญิงพรทิวา  สุขศรี
10. เด็กหญิงพลอยไพลิน  นิลท้วม
11. เด็กหญิงศิรินดา  รอดด้วง
12. เด็กหญิงสุพิชชา  คำเครือ
13. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ใสไหม
14. เด็กหญิงอริษา  เนียมหอม
15. เด็กหญิงเจนจิรา  พยาเครือ
 
1. นางสาวปรียา  พลายพงษา
2. นายพิเชษฐ์  อยู่ยงค์
3. นายสุจินต์  หอมเสมอ
4. นางสาวอุษา  พลดี
 
819 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงศรุตา  ศิรินิคม
2. เด็กหญิงอติภา  มหามงคล
 
1. นายปราณีต  บุญประเสริฐ
2. นายสมนึก  ท้าวเวชสุวรรณ
 
820 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายสุทธิพงษ์  จุ่นปาน
2. เด็กชายอรรถวุฒิ  เครือสุวรรณ
3. เด็กชายโชคดี  เถาวัล
 
1. นางจินตนา  สายอินทร์
 
821 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กชายวายุ  เด่นสว่าง
 
1. นายสันติ  ตะพัง
 
822 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายพงศธร  รัตนา
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
823 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 13 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงวรรณพร  พงคะเชนทร์
 
1. นางสาวสุนันท์  หรูเจริญ
 
824 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงสุธิดา  สืบนุช
 
1. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
825 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. นางสาวกนกพร  ฟักเหลือง
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
826 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายธนกร  บุญประสิทธิ์
2. เด็กชายปิยวัฒน์  ติรสมบูรณ์สิริ
3. เด็กชายวรภัทร  เล้าสวย
 
1. นางดรุณี  ทองเถื่อน
 
827 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงลภัสลดา  ทองดอนเอ
2. เด็กหญิงวราภรณ์  อินทา
3. เด็กชายสราวุธ  รุ่งสว่าง
 
1. นางสาวนพรัตน์  จบไพร
2. นางสาวยุวธิดา  ทองดอนเอ
 
828 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายชนุตร์  จันทร์รอด
2. เด็กชายชลแดน  แสวงศิลป์
3. เด็กชายธราเทพ  ช่างปั้น
 
1. นางสังเวียน  คงคา
 
829 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายภาณุพงศ์  ปรางทอง
2. เด็กชายอาทิตย์  เปียมาลัย
3. เด็กชายอำพล  ขจีจืตร
 
1. นายบุญเกิด  บู่หงษ์
2. นางสง่า  วิเศษ
 
830 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงพัชฌา   จันทร์แปลง
2. เด็กหญิงศรารัตน์   บัวจีน
3. เด็กชายเกียรติยศ  หลงรอด
 
1. นางญาริดา  สิทธิโชค
2. นายวินัย  นิยาย
 
831 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายกฤษณะ  ไวยิ่งยุทธ
2. เด็กหญิงชนิภา  สุขสารัญ
3. เด็กหญิงฐานิสา  กอฟัก
4. เด็กหญิงธนธรณ์  ทองใบ
5. เด็กชายธีรยุทธ  แต้มชาติ
6. เด็กหญิงบัวภา  สารสุข
7. เด็กชายบุญยาพร  ปิโย
8. เด็กชายสุภานันท์  ลอยวน
9. เด็กหญิงอนิรุจน์  ใจรื่น
10. เด็กชายอนุพัฒน์  ฟักเถื่อน
 
1. นางกษมา  ภาคภูมิ
2. นางสาวพรณภา  พูนทอง
3. นายพีรฉัตร  น้อยเคียง
 
832 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 17 โรงเรียนหนองบ้านเก่าสามัคคี 1. เด็กชายปรเมศ  สมุนไพร
2. เด็กหญิงไพลิน  ปรึกษา
 
1. นางใกล้รุ่ง  กิจหว่าง
 
833 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 17 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงนิภาพร  บุญเกลี้ยง
2. เด็กหญิงลลิตา  แป๊ะแก้ว
 
1. นายศราวุฒิ  ไทยถานันดร์
2. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
834 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองกลางพง 1. เด็กชายชนาพัทธ์  สืบบุก
2. เด็กหญิงพรพรรณ   ม่วงคำ
3. เด็กหญิงเสาวลัีกษณ์  พวงไม้
 
1. นางพรศิริ  มีจั่นเพ็ชร
 
835 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายปัณณ์  ยอดวงษ์กอง
 
1. นางธัญญนันท์  หงิมหยุ่น
 
836 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ประภาเคน
2. เด็กหญิงณัฐฐา  นกแก้ว
3. เด็กหญิงสิรีธร  สิงห์เสวก
 
1. นางพิกุล  รุ่งศรีกนก
 
837 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงพรทิพย์  สมบูรณ์
2. เด็กหญิงเจนจิรา   นิสัยดี
 
1. นางสุพัตรา  เหล่าหมั้น
 
838 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงสุชาดา  ชื่นอบเชย
 
1. นางวิลาสินี   เชาว์รักษ์
 
839 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กชายขุนเดช  คนไหวพริบ
2. เด็กชายปริญญา  บุญรัตน์
3. เด็กชายพัชรพล  เจริญสุข
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  แคล้วภัยพาล
2. นางโฉมเฉลา  ศรีสนาม
 
840 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายกีรพัทธ์  พวงเงิน
2. เด็กชายณรงค์ชัย  วิริยะอำไพ
3. เด็กชายปะนิวัฒน์  เกษมโสต
 
1. นางสาวจรรยารักษ์  โภคา
2. นางสาววารี  วิมลพันธ์
 
841 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน 20 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายนรินทร  ยิ้มเชิง
2. เด็กหญิงนันธิดา  โชติช่วงกาญจน์
3. เด็กชายวชิรวิทย์  ศรสินชัย
 
1. นางทองมี  ฝักบัว
 
842 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 77.87 เงิน 12 โรงเรียนบ้านโกรกตารอด 1. เด็กหญิงนภาพร  ฟักช้าง
2. เด็กหญิงนริศรา  ภิรมย์คูณ
3. เด็กหญิงอาจินตะนัน  ทินนิลวงค์
 
1. นางประเทือง  พรามสุภา
2. นายสามารถ  พรามสุภา
 
843 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77.75 เงิน 21 โรงเรียนบ้านท่าเสด็จ 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  มินจันทึก
 
1. นางวิรงรอง  อินทร์แก้ว
 
844 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 77.75 เงิน 15 โรงเรียนบ้านท่าพุ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  คงแก้ว
2. เด็กชายกิตติภพ  สุขตะโก
3. เด็กชายศักรินทร์  เนตรสน
 
1. นายวีรวรรธน์  จีนเกิดทรัพย์
 
845 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 77.67 เงิน 4 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงนิรชา  คำชื่น
2. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  บุตรดา
 
1. นางจารุวรรณ  สุขสวัสดิ์
2. นายสมเดช  ช้างงา
 
846 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงศิรินาฎ  สุทธิ
2. เด็กชายเกียรติยศ  เอกทรงพล
 
1. นางพรรณี  ล้ำเลิศ
2. นางพัฒนา  คำประเสริฐ
 
847 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 77.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. เด็กหญิงกรวรรณ  กระแดง
2. เด็กหญิงชลิตา  หลักศิลา
3. เด็กหญิงดาว  -
4. เด็กหญิงดาวเหนือ  สุดใจ
5. เด็กหญิงนัฑนิชา  นิลน้ำเพชร
6. เด็กหญิงพัทธนันท์  อบกลั่น
7. เด็กหญิงลีลา  วัฒแย้ม
8. เด็กหญิงวรรณาฎ  ข่าต้น
9. เด็กหญิงอริสา  ทองสุก
10. เด็กหญิงเดือน  -
 
1. นายภาณุวัฒน์  บุดดาลี
 
848 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77.5 เงิน 10 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายภุมรินทร์  คุ้มรักษา
2. เด็กชายสมศักดิ์  ดอนไพรเณร
 
1. นางสาวสุปราณี  ทองดอนน้อย
2. นายสุริยา  ครุฑางคะ
 
849 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กชายอัครพล  คล้ายวิเชียร
 
1. นางพรรษา  มูลประวัติ
 
850 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.5 เงิน 7 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงภทรวรรณ  มันมณี
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
851 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 77.5 เงิน 13 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงช่อแก้ว  ภู่โพธิ์
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  จันทาด
3. เด็กหญิงศิริพรรณษา  ปานตระกูล
 
1. นางวิภาพรรณ  จันทรเสวต
 
852 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 77.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงจรวยพร  เซี่ยงเจ้น
2. เด็กหญิงผุสรัตน์  ทองดี
 
1. นางสุรีย์พร  ทับทิม
 
853 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 77.25 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงกิ่งไผ่  สวัสดิ์พนาไพร
2. เด็กหญิงรวิวรรณ  อยู่เย็น
3. เด็กหญิงสุภกาญจน์  สวัสดิ์กนก
 
1. นางสาวมารศรี  สงวนทรัพย์
 
854 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงใบบอน  -
 
1. นางนางวิลาวรรณ  กองเนียม
 
855 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กหญิงศิรประภา  ปาลี
 
1. นางสุรีย์พร  น้ำทับทิมทอง
 
856 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กหญิงกนกพรรณ  ซื่อตรง
 
1. นางจิราภรณ์  ศรีจันทร์
 
857 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. นางสาวเบญญา  บูชา
 
1. นางสาวสุมณฑา  อินตรา
 
858 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายนนท์  -
2. เด็กหญิงปรารถนา  เกษรบัวขาว
3. เด็กหญิงอรพิชา  บัวบาน
 
1. นางสาวชีวรัตน์  สุวรรณคาม
2. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
859 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายตะวัน  -
2. เด็กชายถิรวัฒน์  วงค์หาร
3. เด็กหญิงเอมมิกา  นามประเสริฐ
 
1. นางสาวดารุณี  พละเลิศ
 
860 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายชินาธิป  สุขเกษ
2. เด็กชายภานุพงษ์  เอี่ยมจ้อย
3. เด็กชายวิศรุต  พิรันคำ
 
1. นางสาวประพาพร  ยศวิชัย
2. นายเยียน  บุญรอด
 
861 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายทรงกลด  วิทยารัตน์
2. เด็กชายศุภกร  จุ้ยช่วย
3. เด็กหญิงเมขลา  บุญเพียร
 
1. นายธีระ  ธนะฤกษ์
 
862 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายพรหมภิภัค  แป้นกลม
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  สินธ์เจริญ
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ยอดนิล
 
1. นางสาวสุปราณี  ทองดอนน้อย
2. นายสุริยา  ครุฑางคะ
 
863 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  วิลาศ
2. เด็กชายวิทวัส  นิลบรรพต
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
2. นางสาวสุวจี  พรอโนทัย
 
864 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านท่ามะเฟือง 1. เด็กหญิงชณิดา  มะลิลา
2. เด็กหญิงปฏิณญา  อินทบุตร
3. เด็กหญิงลลิตา  ชมภู
4. เด็กหญิงวิชญาดา  จีนฉาย
5. เด็กหญิงสุพรรษา  วุธนู
 
1. นางสาวสุมิตรา  ประจักษ์โพธา
 
865 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงฐิติพร  สมศรี
2. เด็กชายเจษฎา  เจริญศักดิ์
 
1. นางสาวกมลฉัตร  กลัดแก้ว
 
866 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านท่าเสด็จ 1. เด็กหญิงทิพวัลย์  เรืองฉาย
2. เด็กชายสรรเพชร  มางาม
 
1. นางสาวจิรนันท์  คล้ายคลัง
 
867 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 77 เงิน 16 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  บุญน้อม
2. เด็กชายเมธา  คงเพชรศักดิ์
 
1. นางพิกุล  มาลาทอง
2. นางสมาพร  สร้อยทองศรี
 
868 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 77 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ปิ่นแก้ว
2. เด็กหญิงศิรินภา  สุเวียรพันธุ์
 
1. นางขนิษฐา  เกตุแดง
 
869 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายทัศนัย  ปิ่นแก้ว
 
1. นางกัณฑา  วีรเสนีย์
 
870 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กชายชาคริต  หอมจันทร์
 
1. นายเสนอ  ยาทิพย์
 
871 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. นายสันชาย  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางจิณณฤต  ทองรวย
 
872 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กชายธีรยุทธ  ทูลประสม
2. เด็กชายยอดรัก  สงวนพันธ์
 
1. นายศราวุฒิ  ไทยถานันดร์
2. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
873 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงดารา  ช้างพลาย
2. เด็กหญิงสมฤทัย  โพธิ์ศรี
3. เด็กหญิงสุพัตรา  จันดี
 
1. นางวิภาพรรณ  จันทรเสวต
 
874 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านตะเคียนงาม 1. เด็กหญิงทยิดา  สุขภิญโญ
 
1. นางสุฑาทิพย์  มณีรัตนเลิศวานิช
 
875 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76.8 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงฐิตินันท์  พรมเงิน
2. เด็กหญิงอุไรภรณ์  นิลรอด
3. เด็กชายเกริกพล  บุญคุ้ม
 
1. นางดนิตา  เลาหปิยะกุล
2. นางนาตยา  ชีวะนอรรถ
 
876 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กชายกิตติพงศ์  เสวกวาปี
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
877 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.75 เงิน 14 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงชนิดา  สมใจ
 
1. นางปริญาภรณ์  แสงคำ
 
878 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 76.75 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงดลยาณี  ดอกแก้ว
2. เด็กหญิงสิปราง  บุญแต่ง
 
1. นางสาวผกาภรณ์  ดวงพิมาย
 
879 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76.75 เงิน 11 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายกฤษณะ  นิลน้ำเพชร
2. เด็กหญิงนภาพรรณ  เกษมโศธน์
 
1. นายธนพัฒน์  เมฆเคลื่อน
2. นายเจิมสิทธิ์  เข้มแข็ง
 
880 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76.75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายธารินทร์  เฮงหิรัญ
2. เด็กชายปราโมทย์  เดชะ
 
1. นางจินตนา  ธนะฤกษ์
 
881 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.67 เงิน 16 โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กชายทรงพล  คนฉลาด
 
1. นางสาวเบญจวรรณ  สาวแสง
 
882 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 76.6 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กชายหัสฎี  มณฑา
 
1. นายอนุพันธ์  เหล่าพิเดช
 
883 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายวิศรุต  ปู่แผ้ว
 
1. นางสาวนิตยา  เทียนชัย
 
884 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 76.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงพิชามญชุ์  นพดารา
 
1. นางลี่หวา  แซ่จาง
 
885 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 76.4 เงิน 6 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงจัมโบ้  อุดมสุข
2. เด็กหญิงเกษรา  นารีรักษ์
3. เด็กหญิงไอลดา  คล้ายสินธุ์
 
1. นางสาวจินดา   คุ้นเคย
2. นางชลหทัย  สกุลรุ่งเรืองสิริ
 
886 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 76.33 เงิน 7 โรงเรียนสมาคมนักเรียนเก่าราชินี 1. เด็กหญิงนันทิกานต์  เก้งฮะ
 
1. นางปณีตา   ตะพังพินิจการ
 
887 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 76.3 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. นางสาวมนัสพร  บุตรติกา
2. นางสาวสายธาร  พลายบุญ
3. เด็กชายเฉลิมพร  อ่อนสุวรรณ
 
1. นางสาววศินี  วรรณลือชา
 
888 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76.25 เงิน 13 โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กหญิงชญานินทร์  เสนาะคำ
2. เด็กชายสหรัฐ  จุฬา
 
1. นางสาวอารีย์ลักษณ์  วิทยา
2. นายเอกสิทธิ์  คุณากรดุษิต
 
889 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 76.1 เงิน 17 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงอัญธิกา  ปรางจันทร์
 
1. นางสาววิภาวรรณ  พุ่มเจริญ
 
890 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ไมตรีแพน
 
1. นางสมจิต  เที่ยงธรรม
 
891 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กหญิงสุภาวดี  พึ่งเพียร
 
1. นางสาววัลลภา  โพธิ์จริยา
 
892 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กหญิงอารีรรัตน์  ธงเจริญ
 
1. นางหนึ่งฤทัย  สวยค้าข้าว
 
893 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงพลอย  บุญแดง
 
1. นางกรนันท์  จันทร์บุรี
 
894 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงปัทมา  ลื่นโป่ง
 
1. นางสาวปาณิสรา  มณีจำรัฐ
 
895 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงธีร์สุดา  สัตย์ซื่อ
2. เด็กหญิงรัตติยาภรณ์  เที่ยงแท้
3. เด็กชายไชยรวัฒน์  ผลจันทร์
 
1. นางสาวชีวรัตน์  สุวรรณคาม
2. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
896 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงดวงฤดี  -
2. เด็กหญิงรังสิมา  สำเนาวงศ์
3. เด็กชายวิธวินท์  มาศิริ
 
1. นางละมัย  ปานกลาง
2. นางอรวรรณ์  เยสูงเนิน
 
897 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงวสุนันท์  ใสนวน
2. เด็กหญิงสกุณี  ฉะชูนาท
3. เด็กชายเรืองศักดิ์  ขวัญอ่อน
 
1. นางสาวฉวีวรรณ  บุญไทย
2. นางวันเพ็ญ   ลิ่มปรังษี
 
898 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงชลลดา  ขำคม
2. เด็กหญิงพรรณวษา  นุรักษ์
3. เด็กชายศิริพงษ์  พงษ์ศิริเกตุ
 
1. นางณัฏฐิมา  แคนสังข์
 
899 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนพัฒน์พงศ์ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  บุญยงค์
2. เด็กหญิงชลิตา  นพศรี
3. เด็กหญิงศิรดา  คงเกษตร
4. เด็กหญิงสาวินี  ประจำเมือง
5. เด็กหญิงสิริลักษณ์  ศรีนิล
 
1. นางอรุณศรี  ศรีประศาสน์
 
900 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงชลธิชา  เข็มภาษิต
2. เด็กหญิงนฤมล  เพ็งกลัด
3. เด็กหญิงศศิภา  ฉัตรทัณฑ์
4. เด็กหญิงสุวัจนีย์  ชูธัญญะ
5. เด็กหญิงเจนจิรา  อุบลกาญจน์
 
1. นางฉันทนา  เฉลิมธนะกิจโกศล
2. นางภาณุมาศ  ชูวงศ์
 
901 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงกาญจนา  ปันปี
2. เด็กชายธนาวุฒิ  เรืองเทศ
3. เด็กหญิงปนัฐดา  อุทัยนิตย์
4. เด็กชายยุทธนา  ทองพูล
5. เด็กหญิงวันทนา  แซ่ลี้
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  จันทร์มณี
 
902 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กชายกิติพัฒน์  อุ้มเช้า
2. เด็กหญิงณัฐพร  สืบเสน
3. เด็กชายนวพล  ลำดวล
4. เด็กหญิงสุธิกาญจน์  แสงจันทร์
5. เด็กหญิงอรทัย  ลิมกาญจนทวี
 
1. นางณัตฐา  น้อยเคียง
 
903 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 15 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กหญิงวริษฐา  งามยิ่ง
2. เด็กชายสรัช  พนาวันสุทธิศาล
 
1. นางสาวชนิกานต์  ศรีทองสุข
2. นางสาวชนิกานต์  ศรีทองสุข
 
904 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าแย้ 1. เด็กชายประเสริฐ  ผลวิเศษชัยกุล
2. เด็กหญิงมนต์นภา  พันจันทึก
3. เด็กชายอภิลักษณ์  อ่อนสะอาด
 
1. นายธเนศ  เมฆนาคา
 
905 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กชายคมกริช  สุวรรณคำ
2. เด็กหญิงปัทมา  ดอนบุญไทย
 
1. นายยุทธนา  ลุนสำโรง
 
906 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายกรวิชญ์  เหลืองแดง
2. เด็กหญิงปณิดา  หมื่นสีพรม
3. เด็กชายวี   -
 
1. นางภคพร  ซุ่นทรัพย์
2. นางวนิดา    ก้อนอินทร์
 
907 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเขาปูน 1. เด็กหญิงสรัลพร  ภาคภูมิ
 
1. นางสุวรรณา  เจิมจรุง
 
908 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 15 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายก้องเกียรติ  เนียมหอม
 
1. นางสาวภา  กุลทอง
 
909 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 15 โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กชายอภิชัย  รัตน์รักษ์สมบัติ
 
1. นางกัญญาทิพย์  ชีพนุรัตน์
 
910 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายต้นตะการณ์  สาระสุวรรณ์
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
911 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กหญิงกนกพร  ชาวดอน
 
1. นายประชา  มณีดิษฐ์
 
912 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงอนุธิดา  ฟักแฟง
 
1. นางนพร  โสมล
 
913 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านพุน้ำเปรี้ยว 1. เด็กหญิงกาญจนา  เป้าเทียบวงศ์
 
1. นายศราวุฒิ  นกน้อย
 
914 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กชายธนกร  หนูแปลก
2. เด็กหญิงวิภาพร  ฉะชูนาท
 
1. นางสาวบุญรัตน์   ไคลมี
2. นางสาวอมรรัตน์  ชนะเลิศ
 
915 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กหญิงกาญจนา  โพธิ์ขำ
2. เด็กหญิงอนันดา  กองเกตุ
 
1. นายสันติ  เฉลิมพันธุ์
 
916 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 19 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงจารุณี  อิ่มอาคม
2. เด็กหญิงอัจจิมา  สอาดเอี่ยม
 
1. นางชลหทัย  สกุลรุ่งเรืองสิริ
2. นางสาวนิตยา  กล่ำตะโก
 
917 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายวัชรพล  กมลคุ้มทรัพย์
2. เด็กชายสุพัฒน์  ใจบุญ
 
1. นายวรวุฒิ  เผือกผล
 
918 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กชายณัฐภูมิ  นิลไสล
 
1. นางสาวจีเรียง  บุญสม
 
919 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75.8 เงิน 11 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กชายสุธน  ทองคง
 
1. นางเบญจมาศ  ลิขิตวัฒนกิจ
 
920 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 75.8 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงกุสุมา  สมบูรณ์
2. เด็กหญิงฐิดาพร  แผนประดิษฐ์
3. เด็กหญิงนันนิยา  จันหอม
4. เด็กชายปฐมพร  ทับทิมทอง
5. เด็กหญิงปฐมาวดี  พรมสงวน
6. เด็กหญิงลภัสรดา  พรมสวัสดิ์
 
1. นายทวี  สืบศักดิ์
 
921 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 75.67 เงิน 17 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงวัลภา  อินทรเกตุ
 
1. นางสาวอรสา  วิชาธร
 
922 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.63 เงิน 5 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายอนุรักษ์  แม้นจิต
 
1. นางมุกดา  แก้วเรือง
 
923 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 75.6 เงิน 7 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  ศรีเจริญ
2. เด็กหญิงทิมาพร  กังวาฬ
3. เด็กหญิงนงนภัส  จันดี
4. เด็กหญิงนภาพร  บุญเลิศ
5. เด็กหญิงพุทธวดี  พุทธิ
6. เด็กหญิงภัทรลดา  ชินอักษร
7. เด็กหญิงภานุมาศ  สวัสดี
8. เด็กหญิงวรัชยา  เลิศมงคลธรรม
9. เด็กหญิงสุประวีณ์  พงษ์อนันต์
10. เด็กหญิงเกศเเก้ว  เอี่ยมโสภณ
 
1. นางสาวอังค์วรา  สมสกุล
 
924 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.5 เงิน 9 โรงเรียนหนองบ้านเก่าสามัคคี 1. เด็กหญิงลลิตา   สมุนไพร
 
1. นางสาวพยุง  ท้วมเทียบ
 
925 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กชายชินดนัย  คำภิมาบุศย์
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
926 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.5 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงพลอยเพชร  บัวโรย
 
1. นางปิณฑิรา  เกียรติสาร
 
927 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กหญิงดวงประภา  นิลนวล
2. เด็กหญิงทิพย์สุดา  พงสะพัง
3. เด็กหญิงปภัสนันท์  หมีแรต
 
1. นางบุบผกา  คล้ายสุบรรณ
 
928 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายศุนัทฌา  โพธิ์ศรีทอง
2. เด็กหญิงหวันยิหวา  เจริญสุข
3. เด็กชายโสรส  พยมพฤกษ์
 
1. นางณิชาภัทร  เส็งเครือ
 
929 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 75.33 เงิน 18 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงรัตนวลี  บุญรอด
 
1. นางมลธิดา  จันทร์พูล
 
930 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.25 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กชายอนิรุต  รอดคลองตัน
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
931 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 75.2 เงิน 7 โรงเรียนบ้านดงยาง 1. เด็กชายกฤษณะ  ศรีสวัสดิ์
2. เด็กชายนครินทร์  พันธ์พืช
3. เด็กหญิงบุษบา  ไทยผึ้ง
 
1. นางสาวนิลวรรณ  เกษมโศธน์
 
932 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 75.2 เงิน 5 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงปิยาภรณ์  เดชะ
 
1. นางภาณุมาศ  ชูวงษ์
 
933 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 75.2 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายเอกราช  มงคล
 
1. นายธีระ  ธนะฤกษ์
 
934 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.13 เงิน 10 โรงเรียนบ้านท่ามะนาว 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ไพรเถื่อน
 
1. นางพรพรรณ  ประสังฆานนท์
 
935 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 75.01 เงิน 7 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงธิตา  หอมโป่ง
2. เด็กหญิงสุดาวรรณ  ไม่มีนามสกุล
3. เด็กหญิงไพลิน  ประสิทธิ์พร
 
1. นายรัฐพล  ไวทยะชัยวัฒน์
2. นางละเอียด  สุวรรณมณี
 
936 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงสุภาพร   ล้อดี
 
1. นางฐิติญา  สาลีผล
 
937 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ปั้นหยา
 
1. นางสาวศินีนาถ  ประภาสธรรม
 
938 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงกานติมา  อินทร์แป้นพะเนา
 
1. นางรุ่งรัตน์  ดีขม
 
939 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กหญิงสุจิตรา  เกณขุนทด
 
1. นางณัฐิยา  คุ้นเคย
 
940 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กหญิงขวัญหทัย  ฤทัยทิพากร
2. เด็กชายพาทิศ  พันศรีนาค
 
1. นายสุรพล  พละศักดิ์
 
941 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กชายสหพล  กากี
2. เด็กชายสุทธิพล  สำมะนา
 
1. นายกิจติพงษ์  หอมเย็น
2. นายบรรหาร  เชื้อทอง
 
942 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กชายณัฐพรชัย  จันทร์อ่วม
2. เด็กชายยงยุทธ  แซ่อึ้ง
3. เด็กหญิงอรสา  จงสวัสดิ์
 
1. นางสาวนิตยา  ส่วนลา
2. นางสุรีรัตน์  เรืองสิริวโรดม
 
943 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงจันทิมา  เครือฟอง
2. เด็กหญิงน้ำเพชร  ชาติกลาง
3. เด็กหญิงพจนันท์  บัวศรี
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
 
944 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กหญิงบี  -
2. เด็กหญิงฝน  -
3. เด็กหญิงภาวิกา  ขยันการ
4. เด็กหญิงอาริษา  -
5. เด็กหญิงอี๊ด  -
 
1. นางศุภลักษณ์  ศรีสุข
 
945 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน 19 โรงเรียนวัดท่าตะคร้อ 1. เด็กหญิงคอมผิ่ว  -
 
1. นางสาวสำเนียง  เขียวชอุ่ม
 
946 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 16 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์   เซี่ยงเจว
2. เด็กชายธรพล  ศรีอำภร
 
1. นางเรณู  สกุลงาม
 
947 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนตชด.บ้านประตูด่าน 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  แจ้งสุวรรณ
2. เด็กชายธนัท  สอาดวงษ์
3. เด็กหญิงนิภาวรรณ  โพธิ์บุญ
 
1. นายกิตติ  จันทวร
2. นางสุภาพรรณ  นววิธิพงศ์
 
948 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนจำรูญเนติศาสตร์ 1. เด็กชายพงค์กร  เหล่าปาสี
2. เด็กหญิงรจนาถ  โพแค
3. เด็กชายสุริยะ  จันทร์เพ็งสุริยา
 
1. นางอำไพ  กรีดกราย
 
949 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. นายปณิธาน  เพชรพิมาย
2. นายศตวรรษ  ทองระยับ
3. นายเกษมพันธ์  จันทนโสตถิ์
 
1. นายจิณณฤต  ทองรวย
 
950 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงศศิกาญจน์  บัวเกต
 
1. นางราตรี  นิ่มเตร
 
951 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กชายรัชชานนท์  มีจันทร์
 
1. นายจิรัฏฐ์  ฉัตรคล่องแคล่ว
 
952 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านโกรกตารอด 1. เด็กหญิงวสุนนท์  กลิ่นนิ่มนวล
 
1. นายนิคม  หอมสุด
 
953 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองไผ่ 1. เด็กหญิงมณฑิตา   อินทร์โอสถ
 
1. นางสาวสปัญญา  สุขเจริญ
 
954 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. นางสาวปภัสสร  โสภา
2. เด็กหญิงสุรีรัตน์  คงช่วย
 
1. นางพิกุล  รุ่งศรีกนก
 
955 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายธวัชชัย  หงษ์ทอง
 
1. นางฐิติรัตน์  ธูปทอง
 
956 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 75 เงิน 14 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงกนกพร  อั้นจง
2. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  หม่องสนธิ
3. เด็กหญิงสราญจิต  คำทอง
 
1. นางสาวอรสา  วิชาธร
 
957 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กชายปราโมทย์  สุพร
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
958 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กชายธีรพัฒน์  เท่าเทียม
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
959 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายจิตรภาณุ  อัคราพร
 
1. นางปริญาภรณ์  แสงคำ
 
960 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านพุประดู่ 1. เด็กหญิงธาวินี  เฉิดฉาย
2. เด็กหญิงบุษยา  ยุติธรรม
3. เด็กหญิงมาริสา  เฉิดฉาย
4. เด็กหญิงรัตนาวดี  เฉิดฉาย
5. เด็กหญิงรุ่งนภา  ยางงาม
6. เด็กชายสุรนาท  จ่าเริง
7. เด็กชายอนุชา  ผาบชมภู
8. เด็กชายอภิเดช  แก้วประเคน
9. เด็กชายอรรคนาจ  ไทรสังขดำรงสิน
10. เด็กชายเรืองศักดิ์  ผาบชมภู
 
1. นางมาลี  กาญจนคเชนทร์
2. นางสุรีย์  แต้มเรืองอิฐ
3. นางอุษณีย์  ศรีนวล
 
961 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กหญิงจิติพร  บุญวงษ์
2. เด็กชายสมชาย  ทองสุข
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวัฒนสิน  กลมเกลียว
 
962 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงปัญจพร  อิ่มวงศ์
2. เด็กชายสนทรรศน์  พิษศร
3. เด็กชายอนันตชัย  ทองดี
 
1. นายชยุตพล  เพงเภา
2. นายพิษณุ  สุวรรณฉิม
 
963 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงนภัสสร  เอี่ยมจ้อย
 
1. นางสุรีย์พร  ทับทิม
 
964 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายพิพัฒน์  อุปถัมย์
2. เด็กชายมนัสชัย  นกขำดี
3. เด็กชายรัฐวิท  ทองดอนเหมือน
4. เด็กชายหัสดา  เหมือนรุ่ง
5. เด็กชายเจตสฎาพร  เรียงรวบ
6. เด็กชายเจริญพร  เป็ดทอง
 
1. นายกุศล  คุณากรดุษิต
2. ว่าที่ร้อยตรีวสันต์  วีรเสนีย์
 
965 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กชายชัชพงษ์  ทุมมาศ
2. เด็กชายอภิภัทร  พึ่งนุสนธ์
 
1. นางพวงทิพย์  เด่นดวงใจ
 
966 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกนกพร  ฮวดศรี
2. เด็กชายรวิชญ์  ด้วงเอี่ยม
 
1. นางพจมาลย์  มิ่งสงฆ์
 
967 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 75 เงิน 17 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กหญิงศิรินาถ  แตงคำ
 
1. นางพาเพลิน  สิงห์กลิ่น
 
968 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 74.8 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเมฆบัณฑิต 1. เด็กชายจุมพล  เหลืองเอี่ยม
2. เด็กชายชินวัตร  ยาดี
 
1. นางสาวอรศิริ  สีเสือ
 
969 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74.75 เงิน 14 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กหญิงฉันทิสา  เขมะวิชานุรัตน์
2. เด็กชายวรท  จันทร์พินิจรัตน์
 
1. นางสาวอุราภรณ์  คูนาเอก
 
970 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 74.66 เงิน 4 โรงเรียนวัดศรีสุวรรณาราม 1. เด็กหญิงศุภาวรรณ  บุญเลิศ
2. เด็กหญิงอิสสริยา  ช้างหล่อ
 
1. นางสาวสุพัตรา  เตี่ยวขุ้ย
 
971 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74.66 เงิน 17 โรงเรียนบ้านมะกอกหมู่ 1. เด็กชายพีรพัฒน์  เงาฉาย
2. เด็กหญิงศศิกานต์  สืบด้วง
 
1. นางวรรณวิไล  อนุกูล
 
972 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 74.6 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงนิสา  สัมมาตรี
2. เด็กหญิงพรลภัส  ทับถมยา
3. เด็กหญิงวันวิสา  พรมทรัพย์
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  พรานเจริญ
5. เด็กหญิงอทิตยา  อาบวารี
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
973 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 74.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงดารารัตน์  ทาทอง
2. เด็กหญิงบุปผาชล  สุวรรณวิสุทธิ์
 
1. นางสาวมารศรี  สงวนทรัพย์
 
974 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74.5 เงิน 9 โรงเรียนจำรูญเนติศาสตร์ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เล้าพานิชวัฒนา
2. เด็กชายพัชรพล  แท่นเครือ
 
1. นายคเณศ  เข็มปัญญา
2. นางสาวสุทธิดา  ทำดี
 
975 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 74.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหม่องกระแทะ 1. เด็กหญิงพรรณวศา  เอียงวิจารณ์
2. เด็กหญิงสุพรรษา  บุญชู
 
1. นางสาวอิสริยาภรณ์  ยี่ประชา
 
976 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 74.34 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงสาวิตรี  ปฐวีพนาสณฑ์
2. เด็กหญิงสุภกัณฑ์  สวัสดิ์กนก
 
1. นางสาวมารศรี  สงวนทรัพย์
 
977 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 74.33 เงิน 20 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงดวงกมล  ชาละวัลกุมภีร์
 
1. นางสาววิภาวรรณ  พุ่มเจริญ
 
978 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74.25 เงิน 15 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายสงกรานต์  มะม่วงชุม
2. เด็กชายอาทิตย์  แซ่อุ้น
 
1. นางชลหทัย  สกุลรุ่งเรืองสิริ
2. นางสาวนิตยา  กล่ำตะโก
 
979 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงรัตนภรณ์   บุญรอด
 
1. นายธีระ  ขจรกีติกุล
 
980 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 74 เงิน 11 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงชิดชนก  เทียนกุล
 
1. นางสาวปาณิสรา  มณีจำรัฐ
 
981 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงอนันดา  ห่วงสุวรรณ
 
1. นางสาวปรียา  พลายพงษา
 
982 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงวรินดา  ซิมทรัพย์
 
1. นางอายุพร  จันทะวงศ์
 
983 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงกวีรัตน์  สมโภชน์
2. นางสาวกาญจนมาศ  การร้อย
3. เด็กหญิงมาริษา  แสวงศิลป์
 
1. นางสาวพวงเพชร์  ดอกบุก
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
984 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กชายสมเจตน์  พูลทรัพย์
2. เด็กหญิงอ่าว  -
3. เด็กหญิงเล็ก  -
 
 
985 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กชายชุติพงษ์  หงษ์ยนต์
2. เด็กชายหัตถชัย  ทรัพย์สมบูรณ์
 
1. นายบรรหาร  เชื้อทอง
2. นายวิศิษฏ์  พุทธประเสริฐ
 
986 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 74 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายพรหมมินทร์  กาญจนภวนาถ
 
1. นางสาวจันทนา  หนูขวัญ
 
987 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองสะแก 1. เด็กชายธีรพล  เทศนา
2. นางสาวอุไรวรรณ  ศรีลาน
3. เด็กหญิงเจนจิรา   เพียงจันทร์
 
1. นางสาวธัญวรรณ  ศรีสวัสดิ์
 
988 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงจรรยาพร  พรหมสวัสดิ์
2. เด็กหญิงฐิติมา  ภู่ระหงษ์
3. เด็กหญิงศิริกาญจน์  เอี่ยมเจริญ
 
1. นางขนิษฐา  เกตุแดง
2. นายพิเชษฐ์  อยู่ยงค์
 
989 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กหญิงกมลชนก  ยังสุข
2. เด็กหญิงสุธิดา  ตองแก้ว
3. เด็กหญิงอุทุมพร  วันทอง
 
1. นางนันทวรรณ  นิลวรรณา
 
990 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านตะเคียนงาม 1. เด็กชายขวัญ  ฟักเหลือง
2. เด็กหญิงณัฐกาญจน์  ภู่ระหงษ์
3. เด็กหญิงลลิปา  ยืนยงค์
 
1. นางสาววัชรียา  ศรีวลีรัตน์
2. นางสาววิมลพรรณ  ษัฏเสน
 
991 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านน้ำมุด 1. เด็กชายชัยภัทร  มีณรงค์
2. เด็กชายบัญญวัต  ผลช่วย
3. เด็กชายภูมิพัฒน์  ใสยะลา
4. เด็กชายสุดารัตน์  ฆ้องบ้านโข้ง
5. เด็กชายอัครพล  ทองสัมฤทธิ์
 
1. นางสาววรันณ์ธร  บุญกอ
2. นางสุนิสา  อร่ามพยอม
 
992 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนวัดถ้ำอ่างหิน 1. เด็กชายนพพร  โพธิ์ทา
2. เด็กชายนิคม  สีรี
3. เด็กหญิงมะลิวัลย์  บุตรศรี
4. เด็กหญิงอารยา  ตะโกทอง
5. เด็กชายเดชดนัย  แดงแปง
 
1. นางวีนัส  เฮงประเสริฐ
 
993 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กหญิงกฤษณา  ต้นโพธิ์
2. เด็กหญิงชุติมา  อุสาห์การ
3. เด็กหญิงณัฐธิดา  นิลดี
4. เด็กหญิงณัฐธิดา  พัฒนมาศ
5. เด็กหญิงณัษวรรณ  ภูมิโมไนย
6. เด็กหญิงธนพร  ร่วมเงิน
7. เด็กหญิงธนาภรณ์  กระต่าย
8. เด็กหญิงบัณฑิตา  ยิ่งมี
9. เด็กหญิงรัตนากร  พิมพ์มัย
10. เด็กหญิงสุดารัตน์  ยิ่งมี
11. เด็กหญิงสุนิษา  คำภิมาบุศย์
12. เด็กหญิงสุภัสสรา   ยิ้มน้อย
13. เด็กหญิงอรณี  พันธ์แก่น
14. เด็กหญิงเกวลิน  ขวัญบุญ
15. เด็กหญิงเปมิกา  สังข์แก้ว
 
1. นางกมลทิพย์  ลิ้มพันทอง
2. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
3. นางพนอรัตน์  ชุนหวานิช
4. นางสุภาพร  สืบใหม่
 
994 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงจริยา  มูลตรี
2. เด็กหญิงทิพย์อาภรณ์  ตั้งสุขสันต์
3. เด็กหญิงนันฐิณีย์  นาพยัพ
 
1. นายดุสิต  ภูแด่น
2. นางสาวสมหญิง  คุ้มรักษา
 
995 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 13 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงทิพวัลย์  นาคเส็ง
 
1. นายรัฐติชัย  ภูษณะพงษ์
 
996 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 19 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายนวพรรษ  กังน้อย
 
1. นางจินตนา  สายอินทร์
 
997 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 19 โรงเรียนบ้านท่าหวี 1. เด็กหญิงเอิร์น  -
 
1. นางสาวมุกดา  จงพัฒนสินสุข
 
998 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กชายอภินันท์  แสงหิรัญ
2. เด็กชายอรัญ  คนรู้
 
1. นางวิภาดา  พัฒนมาศ
 
999 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหม่องกระแทะ 1. เด็กหญิงชญาดา  จันทร์สอาด
2. เด็กชายนิรัฐ  มิ่งใจเย็น
3. เด็กชายประกาย  จันทร์สอาด
 
1. นายสมาพร  เกาะพราหม
 
1000 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กชายณรงค์ชัย  บุญวิจิตร
2. เด็กชายธนวัฒน์  ขุนไกร
3. เด็กชายนฤพล  บุญทับยาง
 
1. นายพีรพงษ์  พวงทอง
 
1001 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายกฤษฎา  กาญจนา
2. เด็กชายจิรภาส  สีทา
3. เด็กชายณัฐพล  ภู่ระหงษ์
 
1. นายพรินทร์  เกษรบัว
2. นายวัลลภ  พุ่มงาม
 
1002 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 15 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กหญิงจิดาภา  เจียวคำ
 
1. นางเบ็ญจา  ทรัพย์เพิ่ม
 
1003 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กหญิงจิดาภา  แก้วจันทร์
2. เด็กชายธนากร  บัวลอย
3. เด็กหญิงปิยะดา  หว่านพืช
4. เด็กชายพงศ์ธร  หว่านพืช
5. เด็กชายยุทธนา  ภูมิเวช
6. เด็กชายวันชนะ  พงษ์สมบูณ์
7. เด็กหญิงสิริวรรณ  เยียวยา
8. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  อาจหาญ
 
1. นางพรรษา  มูลประวัติ
 
1004 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  คำภา
2. เด็กหญิงกรทิพย์  มั่นคง
3. เด็กหญิงจีรพร  พ่วงกระโทก
4. เด็กหญิงรุ่งนภา  สัทธาผล
5. เด็กหญิงศิริวิมล  นำทรัพย์
6. เด็กหญิงสุนิสา  นักเพียร
7. เด็กหญิงสุพรรษา  ฟักเหลือง
8. เด็กหญิงอรวรรณ  บุญมี
 
1. นางสาวกชพรรณ  นิลคง
2. นางสาวพรประภา  นิลบดี
3. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
1005 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. นางสาวนิรชา   ชำนาญกุล
2. เด็กหญิงวนิดา   กาญจำนงค์
 
1. นายเอกพงษ์   ใจชาญสุขกิจ
 
1006 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 74 เงิน 8 โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กชายกุลนันท์  สุทธิรักษ์
2. เด็กชายทศพล  นาสวนโกมล
 
1. นายจิรารุวัฒน์  ประสาทธนกุล
 
1007 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74 เงิน 18 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กชายณัฐวัตร  สายแย้ม
 
1. นางสาวอรรถยา  นครจารุพงศ์
 
1008 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 73.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงชญานี  เปรมมานะ
2. เด็กชายวรากร  ชาวบ้านใหม่
3. เด็กหญิงวราภรณ์  ศาระสาลิน
 
1. นางสาวฐิติพร  บุญญฤทธิ์
 
1009 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 73.75 เงิน 16 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงชนกนันท์  ลำดวน
2. เด็กหญิงชนม์นิภา  ลำดวน
 
1. นายพงษ์วินิส  สุขเผือก
2. นางสาวอารียา  สุขเผือก
 
1010 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 73.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กชายชิติพันธ์  ดอนบุญไทย
2. เด็กชายอัครพล  สุดตาเส็ง
3. เด็กชายอาทิตย์  แต้มคุณ
 
1. นางมยุรีย์  ดวงจิตร์
 
1011 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 73.67 เงิน 8 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงอรวี  จอมขวัล
 
1. นางภิณัธรดา  วงศ์ไฝ
 
1012 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 73.67 เงิน 21 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายวรวุฒิ  ชาวสวนงาม
 
1. นายสมหมาย  บุญสุข
 
1013 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 73.66 เงิน 11 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงอภิษฎา  บูชา
 
1. นางวิมลสิริ  ทรัพย์พันธุ์พงศ์
 
1014 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 73.66 เงิน 18 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงปภาวดี  บำรุงญาติ
2. เด็กชายวัชระ  กันภัย
 
1. นางวรรณรวี  สุขสำราญ
 
1015 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 73.6 เงิน 13 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายธวัช  เทียมพร
 
1. นางสุขสมบูรณ์  บุญน่วม
 
1016 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 73.5 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายภานุพงษ์  ใจอดทน
 
1. นางปริญาภรณ์  แสงคำ
 
1017 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 73.5 เงิน 10 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายภูเบศวร์  นิ่มนวล
2. เด็กชายสถิตย์  เจริญวัย
 
1. นายสรรชัย  เหล่าวัฒนะไพศาล
 
1018 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 73.25 เงิน 8 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ดอนมุงคุณ
2. เด็กหญิงวันวิสา  โพธิ์งาม
3. เด็กหญิงศุภสุดา  สังข์ทอง
 
1. นางสุภารัตน์  ศะศิธร
 
1019 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73.25 เงิน 16 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงสุวิภา  ง้วนหอม
 
1. นางสาวภา  กุลทอง
 
1020 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 73.1 เงิน 8 โรงเรียนวัดถ้ำอ่างหิน 1. เด็กชายจิรพงษ์  ต่อมสูง
2. เด็กชายสหรัฐ  โนรีสมบัติ
3. เด็กชายอนุสรณ์  แช่ลิ้ม
 
1. นางจำเนียร  แจ้งพลอย
2. นางวิภาวรรณ  นิ่มนวล
 
1021 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าพุ 1. เด็กหญิงศศิประภา  เพ็งสุธรรม
 
1. นางสาวนิตยา  โพธิทอง
 
1022 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงภัคจิรา  จันทยงค์
 
1. นางวิเชียร  ว่องวีรกิจ
 
1023 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กชายทศพร  บุญจันทร์
 
1. นางพรรณพิมล  แก้วเขียว
 
1024 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  สวัสดิ์กริยา
2. เด็กหญิงศศิพร  ถิ่นมัธยม
3. เด็กหญิงเมษา  -
 
1. นางสาวสุพิดา  แย้มนิ่มนวล
 
1025 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กหญิงธันยา  ศรีสวัสดิ์
2. เด็กหญิงรินลณี  วังกุ่ม
3. เด็กหญิงอริสรา  หนามแดง
 
1. นางทัธนา  กาญจนบุรางกูร
2. นางปรินดา  พลายมีสี
 
1026 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  แก้วตา
2. เด็กชายจิรายุส  แช่มเชียง
3. เด็กชายสมภพ  ศรีจะบก
 
1. นางสุมาลี  ศรีจันทร์
2. นายเรวัตร  บุญขำ
 
1027 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองตาบ่ง 1. เด็กชายกฤษฎา  สุนทรวิภาค
2. เด็กหญิงศิรินทร์พร  ฤทธิยาน
3. เด็กชายอภิชาติ  แซ่เตียว
 
1. นางนิภาพร  โฉมยา
 
1028 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 15 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. นางสาวธนาภรณ์  สุขอร่าม
2. นางสาวมณีรัตน์  ภูสอาด
3. นางสาวสุภัทศรา  เบ็ญพาด
 
1. นางกาญจนา  บัวทอง
2. นายนเรศ   พนานุสรณ์ศิลป์
 
1029 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านพุประดู่ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ชูก้าน
2. เด็กชายธวัชชัย  รุ่งเรือง
3. เด็กชายอรรถพล  วิมลวงศ์สกุล
 
1. นางสาวพนิดา  สำเร็จ
2. นางอุษณีย์  ศรีนวล
 
1030 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กชายนพรัตน์  แฝงอิน
2. เด็กหญิงวรดา  -
3. เด็กชายวิน  -
 
1. นางสาวนัทธมน  เจียมเลิศวัฒนะ
 
1031 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงณัฐพร  เกษรทับทิม
2. เด็กหญิงทัตพร  นุรักษ์
3. เด็กหญิงสิราวรรณ  อิ่มวงศ์
4. เด็กหญิงสุภาวดี  ม่วงเข้ม
5. เด็กหญิงโยธกา  นุเครือ
 
1. นางนวพรรณ  มาชวญานนท์
 
1032 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  ใจจันทึก
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  นุ่มนิ่มสกุณี
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  บุญสงวน
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  อินฤาชัย
5. เด็กหญิงแก้วกาญจน์  บัวจันทร์
 
1. นางภาณุมาศ  ชูวงศ์
 
1033 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กชายจิรวัฒน์  พรหมสวัสดิ์
2. เด็กชายณัฐพล  อิมเปี่ยม
3. เด็กชายธนชัย  อังควนิช
4. เด็กชายพฤทธิ์พงศา  สมจิตต์
5. เด็กชายศุภกร  สิงห์เรือง
 
1. นายอาคม  แก้วประเสริฐ
2. นางเรณู  มงคลรัตนาสิทธิ์
 
1034 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 73 เงิน 18 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  หงสาวัด
2. เด็กชายสุมิตร  ยังจุ้ย
 
1. นายพุทธาคม  จันทรวิจิตร
 
1035 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 73 เงิน 14 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ศรสินชัย
 
1. นายเสนอ  ยาทิพย์
 
1036 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 21 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงณัฐทิชา  หลาบคำ
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
1037 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กชายพงษ์พัฒน์  ทับมะลิผล
2. เด็กชายสุรสิงห์  มันสลาย
3. เด็กชายสุรสิทธิ์  อิ่มนุ้ย
 
 
1038 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กชายดอกรัก  -
2. เด็กหญิงนิธิพร  มงคล
3. เด็กชายภานุวัฒน์  โพธิ์ศรี
 
1. นางชุติมา  เตี้ยเนตร
2. นายพิเชษฐ์  เตี้ยเนตร
 
1039 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กชายณัฐพล  วิลัยเกษม
2. เด็กชายปารเมศ  กุลไชยกุล
3. เด็กชายมู  -
 
1. นางสาวกรนิภา  คงอ้น
 
1040 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงภัทรพร  อ้นอินทร์
 
1. นางนพร  โสมล
 
1041 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ศรีเจริญ
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
1042 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโป่งโก 1. เด็กชายจิรวัฒน์  ยางอ่อน
2. เด็กชายชนะ  บุญปก
3. เด็กหญิงชลาพร  สินเนา
4. เด็กชายชัยวัฒน์  นิ่มอนงค์
5. เด็กหญิงฐิติมา  สุภาพ
6. เด็กหญิงมัสชิมา  กุมเหลา
7. เด็กชายสหรัฐ  นนทิสอน
8. เด็กหญิงสุนิสา  อยู่เย็น
 
1. นางสาวพิมพ์พร  มาศศิริ
 
1043 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 73 เงิน 4 โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กชายกรวิชญ์  จิตอ่ำ
2. เด็กชายธัญพิสิษฐ์  สุขเจริญ
3. เด็กชายภาณุ  รุ่งเช้า
4. เด็กชายสารสิน  หมีแรต
5. เด็กชายเอกอนันต์  บุญคุ้ม
6. เด็กชายแทค  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางประเทืองศรี  ศรีสวัสดิ์
2. นายสมคิด  บริสุทธิ์
3. นางเกยูร  ยั่งยืนยง
 
1044 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 72.8 เงิน 8 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  มั่นจันทร์
2. เด็กหญิงจุฑารัตน์  แซ่อึ้ง
3. เด็กชายธนาธรณ์  สังข์ทอง
4. เด็กหญิงธัญสุดา  คงแสงภักดิ์
5. เด็กชายธันยา  โสภาเพียร
6. เด็กหญิงปิยะมาศ  จันทร์สนธิ
7. เด็กหญิงวลิสรา  อุสาหะ
8. เด็กหญิงศศิพิมพ์  ลำเภา
9. เด็กหญิงหทัยภัทร  ผลตาล
10. เด็กหญิงอาภัทชา  สังข์ทอง
 
1. นายบุญเกิด  บู่หงษ์
 
1045 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 72.8 เงิน 7 โรงเรียนช่างกลอนุสรณ์ 3 1. เด็กหญิงทิยดา  ตราชูวณิช
2. เด็กหญิงนัทรีพร  สิงโตเผือก
3. เด็กชายปริญญา  คงคำ
4. เด็กชายพรชัย  ชาวนาหว่าน
5. เด็กหญิงสุภาวดี  ถนอมนาค
6. เด็กหญิงอนิสา  กำมา
 
1. นางพรรัตน์  สัมฤทธิ์สุทธิ์
2. นางวารี  ศรทอง
3. นางสาวสาวิตรี  สิริศรีจันทร์
 
1046 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 72.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กหญิงธัญวรัตน์  ชาวนาคาด
2. เด็กหญิงศุภกานต์  สภากุล
 
1. นางภัสสร  ขำกุศล
 
1047 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 72.7 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. นางสาวนาฎฤดี    เต้าชุน
 
1. นายเอกพงษ์   ใจชาญสุขกิจ
 
1048 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72.66 เงิน 6 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. นายบุญญฤทธิ์  น่วมอนงค์
2. นางสาวเปลแก้ว  แซ่เฮง
 
1. นางสาววิมล  อยู่สถิตย์
 
1049 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 72.6 เงิน 14 โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กชายภาณุภัทร์   ตรุษกรานต์
 
1. นายอาคม  แก้วประเสริฐ
 
1050 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 72.6 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงนนทกานต์  สินธนู
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
 
1051 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 72.25 เงิน 10 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายเวง  -
 
1. นางเบ็ญจา  ทรัพย์เพิ่ม
 
1052 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 72.25 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแหลมทอง 1. เด็กชายสรวิชญ์  ลมูลเกตุ
2. เด็กชายอัครชัย  ยังวัน
 
1. นายนันทพัทธ์  น้ำวุ้น
 
1053 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 72.25 เงิน 6 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงณิชากร  ศรีสมบัติ
2. เด็กหญิงนิธินาถ  นิลเทพา
3. เด็กหญิงพรรษรส  จันทร์ฉาย
4. นางสาวศิริอร  เหล่าเขตกิจ
 
1. นางฤชากร  ธนโชคสว่าง
 
1054 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงวันวิสาข์  ชื่นขำ
 
1. นางสาวนิตยา  ส่วนลา
 
1055 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหม่องกระแทะ 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  ผลช่วย
 
1. นายสมพร  กัณหา
 
1056 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. นางสาวสุรีย์พร  สังข์ภาพ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
1057 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงศกลรัตน์  สังข์สุข
2. เด็กชายสมรักษ์  หอมสาตร์
 
1. นางสาวสมศรี  ศรีชาติ
2. นายสมเดช  ช้างงา
 
1058 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายมืด  -
2. เด็กชายเอกลักษณ์  แซ่เฮง
3. เด็กชายโชติพงศ์  แจ่มใส
 
1. นายบุญเกิด  บู่หงษ์
2. นางสมบุญ  โฉมแก้ว
 
1059 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน 12 โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กชายปิยะวัฒ  ชอบบุญ
2. เด็กหญิงภัทราวดี  เหลี่ยมพา
3. เด็กชายสราวุฒิ  เชื้องาม
 
1. นางปริณดา  พลายมีสี
2. นางอัญชลี  อุดมสินค้า
 
1060 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน 12 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายกฤษกร  เซี่ยงเจ๊น
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  สุขสวัสดิ์
3. เด็กชายเมธา  กลีบเมฆ
 
1. นางสาวจินดา   คุ้นเคย
2. นางชลหทัย  สกุลรุ่งเรืองสิริ
 
1061 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  หมีแรต
2. เด็กหญิงชนัญญา  อินมี
3. เด็กหญิงชมพูนุช  สมโภชน์
4. เด็กหญิงชิตธิมา  วงษ์จันทร์
5. เด็กหญิงพรชิตา  ยังสุข
6. เด็กหญิงพรหมพร  พงคะเชนทร์
7. เด็กหญิงพิณพัฒ  บุญแก้ว
8. เด็กหญิงพิมพัตร  ดอกพุฒ
9. เด็กหญิงวีรยา  น้ำใจเย็น
10. เด็กหญิงวีรวรรณ  ดอกพุฒ
11. เด็กหญิงศิริลักษณ์   เสืองาม
12. เด็กหญิงศิริวรรณ  หรูเจริญ
13. เด็กหญิงสุฐธินันท์  ชวนอยู่
14. เด็กหญิงสุรีรัตน์  สุดสวาท
15. เด็กหญิงอลิษา  สมานทรัพย์
 
1. นายทวี  สืบศักดิ์
 
1062 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  แสงสว่าง
2. เด็กหญิงวัทนวิภา  ยมพุก
3. เด็กหญิงไอยดา  ศระสาทณิตย์
 
1. นายชัยณรงค์  ชัยพฤติตานนท์
2. นายบุญช่วย  นิลนพคุณ
 
1063 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงคีตภัทร  ยืนยงค์
2. เด็กหญิงอัญชลิกา   สิทธิสม
 
1. นางสาวดารุณี   พละเลิศ
2. นายวิชัย  สุวรรณวงศ์
 
1064 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 15 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงเปียทิพย์  ครุฑศิริ
 
1. นางสาวณัฐนิช  ศรีลาคำ
 
1065 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 15 โรงเรียนวัดพุน้อย 1. เด็กหญิงแง  -
 
1. นางศิราณี  มุสิกา
 
1066 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  เหมือนช้าง
2. เด็กชายชาคริต  บุญแก้ว
 
1. นายศราวุฒิ  ไทยถานันดร์
2. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
1067 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายศิวชาต  บุนนาค
 
1. นางสุธิรา  กัมพลาสิริ
 
1068 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กชายธนาธร  สงวนศักดิ์
2. เด็กชายพงษ์ภัค  มีสุข
3. เด็กชายวทัญญู  เอี่ยมสะอาด
4. เด็กชายอนุรักษ์  ชื่นจิตต์
5. เด็กชายอรรถพล  แซ่เตียว
6. เด็กชายเขตสยาม  กลีบเมฆ
 
1. นางสาวจิราภรณ์  จันทรขันตี
2. นายสมคิด  บริสุทธิ์
3. นางสุภาพร  แก้วเกตุ
 
1069 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  เสนาชุม
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  บัวศรี
3. เด็กหญิงสิริวิไล  ไชยเคน
 
1. นางสาวกาญจนา  เหลืองเอี่ยม
 
1070 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 72 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายชโยดม  ไม่มีนามสกุล
2. เด็กหญิงภัทรวดี  รจนากร
 
1. นางสาวอุษณี  รุ่งเรือง
 
1071 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่ามะเฟือง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ดอนทอง
 
1. นางสาวสุมิตรา  ประจักษ์โพธา
 
1072 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 72 เงิน 19 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กชายวรายุ  ศิริรัตน์
 
1. นางสาวบุปผา  หนุนภักดี
 
1073 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 71.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายธนาธร  อินทร์ทรีย์
2. เด็กชายธีรยุทธ  มีขำ
 
1. นายสันติสุข  ทิวากร
 
1074 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 71.68 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายธวัชชัย  พรมดาว
2. เด็กชายวรายุ  ภู่ปาน
 
1. นางสาวสุนัน  เทียมเมฆา
 
1075 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 71.6 เงิน 9 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  ไทยนาม
2. เด็กหญิงณัฏฐิดา  พลอยเพ็ชร์
3. เด็กหญิงเสาวรส  ศรีสะอาด
 
1. นายรัฐพล  ไวทยะชัยวัฒน์
2. นางละเอียด  สุวรรณมณี
 
1076 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 71.33 เงิน 12 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงจิราพร  แสงดอกไม้
 
1. นางบุญครอง  ไกรวาส
 
1077 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 71.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชฎาพร  อินทรชิต
 
1. นางพรรณพิมล  แก้วเขียว
 
1078 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71.33 เงิน 19 โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. เด็กชายธนกฤต  คำนุ
2. เด็กหญิงเมณุกา  อุปมาน
 
1. นางศิริวรรณ  รัตนสารี
 
1079 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 71.3 เงิน 9 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงดวงฤดี  -
2. เด็กชายภาคภูมิ  แสงจันทร์
3. เด็กชายเพชรายุทธ  แพรอร่าม
 
1. นางสุนันทา  หวานชะเอม
 
1080 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71.25 เงิน 4 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายภาคิน  จาระ
2. เด็กชายวีรศักดิ์  ธรรมผง
3. เด็กหญิงสัจจพร  อำหลิม
 
1. นายวิธวัส  บุญรอด
2. นายอาณัติ  เนืองนุ้ย
 
1081 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71.25 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กชายณัฐพล  งิ้วลาย
2. เด็กหญิงพิมพ์รดา  ดอกพุฒ
 
1. นายอรรถวุฒิ  ดีนอก
 
1082 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 71.25 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองตะครอง 1. เด็กชายธานิน   ทันใจชน
2. เด็กชายศักรินทร์   สิงห์อยู่
 
 
1083 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 71 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กหญิงจิตรกัญญา  เพชรจันทร์
 
1. นางสุรีย์พร  น้ำทับทิมทอง
 
1084 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 71 เงิน 13 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงนิภาภรณ์  พรหมจรรย์
 
1. นางดวงรัตน์  สบายยิ่ง
 
1085 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงมะลิ  -
 
1. นางนวลอนงค์  น้ำใจตรง
 
1086 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กหญิงอริสา  ทองแจ้ง
 
1. นางจิราภรณ์  ศรีจันทร์
 
1087 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงวรรณวิสา   กำพร้า
 
1. นางอารมย์   บุญเรืองรอด
 
1088 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงนิตินันท์   นิติธรรม
 
1. นางเบญจณี  นิลผึ้ง
 
1089 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  สุดสงวน
 
1. นางธิดา  ทองเทียนชัย
 
1090 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดท่าตะคร้อ 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  พูลน้อย
 
1. นางวรนันท์  ชื่นบาล
 
1091 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงอัญชลี  เลี่ยมนาค
 
1. นางประภาภรณ์  สุขเกษม
 
1092 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 10 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  ลม้ายพันธ์
2. เด็กชายชานนท์  เข็มภาษิต
3. เด็กหญิงศิรินภา  ทองงาม
 
1. นางสาว-  -
2. นางสาวจารุณี  ญวณรัมย์
 
1093 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  สวัสดิ์กรุณ
2. เด็กชายดนุพงษ์  สวัสดิ์เชิดวงศ์
 
1. นายอำนวย  คดพะเนาว์
 
1094 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 16 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   ทับทิมหอม
2. เด็กชายตะวัน   ภู่ยิ้ม
3. เด็กหญิงน้ำขาว  -
 
1. นางสาวธนพร  กาญจโนทัย
2. นางสาวเกษราพร   แจ่มแจ้ง
 
1095 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 16 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายธนากร  รัตนวรรณ
2. เด็กชายพรลภัส  พวงเงิน
3. เด็กชายสหัสวรรษ   คณะศิลา
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เงินเหรียญ
2. นายอนุภาพ  ยิ้มเชิง
 
1096 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 71 เงิน 14 โรงเรียนบ้านดงยาง 1. เด็กชายชัยนันท์  ยินดี
2. เด็กชายปรีชา  ศาลานนท์
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  ไทยสงเคราะห์
 
1. นางสาวนิลวรรณ  เกษมโศธน์
 
1097 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 71 เงิน 6 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงนพวรรณ   ไม่มีนามสกุล
2. เด็กชายปฐมพล  ปิ่นเกตุ
3. เด็กหญิงปิยะธิดา  ไม่มีนามสกุล
4. เด็กหญิงภัทรวดี  รจนากร
5. เด็กหญิงอนัณณา  โตเจริญ
 
1. นางสาวอุุษณี  รุ่งเรือง
 
1098 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 71 เงิน 17 โรงเรียนวัดลำสำรอง 1. เด็กหญิงธารารักษ์  ยิ้มมาก
2. เด็กชายวรพล  จำเริญรักษา
 
1. นางกิตติยาณี  ตั้งใจ
 
1099 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านมะกอกหมู่ 1. เด็กชายธนพล  เรืองฤทธิ์
2. เด็กหญิงรัฐกานต์  สืบด้วง
 
1. นางวรรณวิไล  อนุกูล
 
1100 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 71 เงิน 19 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. นางสาวจาฬุวรรณ  ภุ่สุวรรณ
2. เด็กชายภานุวัฒน์  จินดาวงษื
 
1. นางรัชนีวรรณ  ครุฑางคะ
2. นางสาวสมหญิง  คุ้มรักษา
 
1101 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงภัสรา  ไกรวิจิตร
 
1. นายพรินทร์  เกษรบัว
 
1102 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหัวหิน 1. เด็กหญิงส่องศรี  ไขสะอาด
 
1. นางสาวขวัญจิตต์  อยู่สุขสบาย
 
1103 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  โพธิดา
2. เด็กหญิงบัวงาม  โชติพรวน
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
1104 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 71 เงิน 18 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายยิ่งยง  ไวยิ่งยุทธ
2. เด็กชายวรุตม์  พลอยทับทิม
3. เด็กชายสุธินันท์  อ่อนลมูล
 
1. นางสาวพรณภา  พูนทอง
2. นายวิชาติ  โห้มาต
 
1105 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 71 เงิน 18 โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กชายภาคภูมิ  หอฉอย
2. เด็กชายสุวรรณ  -
3. เด็กชายอาก้า  -
 
1. นายสมบัติ  เงางาม
 
1106 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 71 เงิน 18 โรงเรียนบ้านหัวหิน 1. เด็กชายจักรพรรณ  โพธิ์เงินงาม
2. เด็กหญิงชวัลรัตน์  โพธิ์เงินงาม
3. เด็กชายศุภกานต์  รักบุญ
 
1. นางสาวรสรินทร์  พวงระย้า
 
1107 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กหญิงชลธิชา  บุญดก
 
1. นางสาวนิตยา  เทียนชัย
 
1108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 13 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายกรรธวรรฒ  ท้าวเครือ
2. เด็กชายปิติกานต์  กำลังหาญ
 
1. นายชนแดน  หุ่นเก่า
2. นางสาวอรพรรณ   ไวยิ่งยุทธ
 
1109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. นายวิธาร  ปฐวีพนาสณฑ์
2. นายสนธยา  ภูสันติภาพ
 
1. นายสรรชัย  เหล่าวัฒนะไพศาล
 
1110 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 71 เงิน 10 โรงเรียนวัดไทยวิวัฒนาราม 1. เด็กหญิงณัฐวดี  พวงทอง
2. เด็กหญิงนารี  ปาทาน
3. เด็กหญิงเพชรนัดดา  ชัยมงคล
 
1. นางพรทิพย์  ล้วนอุดมศิริ
2. นายไตรรัตน์  ทองรัตนภาค
 
1111 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 71 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กหญิงศศิธร  หมื่นวิชิต
 
1. นางสาวผกามาศ  สำแดงเดช
 
1112 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 70.8 เงิน 9 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  เครืออยู่
2. เด็กชายชลสิทธิ์  ทองใบ
3. เด็กหญิงน้ำหนึ่ง  สินคง
4. เด็กชายพิพัฒน์  ท้าวสุวรรณ
5. เด็กหญิงมินตรา  บางพิทักษ์
6. เด็กหญิงรักษิณา  ถาวรวงษ์
7. เด็กหญิงรัฐนันท์  เหมทอง
8. เด็กหญิงร่งนภา  ทองใบ
9. เด็กหญิงวนิดา  ฤทธิยา
10. เด็กชายวรเชษฐ์  สนน้อย
 
1. นางมาลี  อุดมวงศ์ศิริ
2. นางสุณัฐญา  เหลี่ยมเพ็ง
 
1113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 70.5 เงิน 14 โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กหญิงณิชมน  วงศ์วัชรมงคล
2. เด็กหญิงวิรัญชนา  ปุสันเทียะ
 
1. นางสาวจินตนา  ปานเปีย
 
1114 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายซอลลามู  -
2. เด็กชายณัชพล  เฉลียว
3. เด็กชายพีรพัฒน์  พันธ์ศรี
4. เด็กชายศุภโชค  ยศทอน
5. เด็กชายสรศักดิ์  นิลนวน
6. เด็กชายเสกสรรค์  นันพาแก้ว
 
1. นายพีรฉัตร  น้อยเคียง
2. นายวิชาติ  โห้มาต
 
1115 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 70.4 เงิน 5 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงสิริกร  แต้เจริญ
2. เด็กหญิงสิริภัทรสรณ์  ศรีดีเอี่ยม
 
1. นางกิติพร  โพธิ์ทอง
 
1116 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 70.38 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายวันมงคล  บุญกองตา
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
1117 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 70.33 เงิน 13 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงภัทรสุดา  สุภาพ
 
1. นางเฉลียว  หมีเฟื่อง
 
1118 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 70.33 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยไร่ 1. เด็กหญิงนนทกร  แผนคุ้ม
 
1. นางสาววาสนา  ทองเปลว
 
1119 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 70.25 เงิน 15 โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กชายทนงศักดิ์  พุฒิกล่ำ
2. เด็กชายอนันต์  -
 
1. นางสาวกรกมล  ธนะฤกษ์
 
1120 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 70.25 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายชนปิติ  ศรีแก้ว
2. เด็กชายเบ็ญจพล  บุณประกอบกิจ
 
1. นางชุกฤตา  เทศพันธุ์
2. นายปราชญ์นันท์  ปั้นประณต
 
1121 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 70.19 เงิน 4 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายตี๋เล็ก  -
2. เด็กชายพิชัย  -
 
1. นายไมตรี  ประชากุล
 
1122 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 70 เงิน 15 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงรักขณา   นิ่มเนตร
 
1. นางสาวมัณฑนา  ฤทธิ์เรืองรุ่ง
 
1123 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กชายธนกร  พยุหเจษฎา
 
1. นางสายชล  เพชรศรี
 
1124 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. นางสาวรัตนาภรณ์  เห็นทองดี
 
1. นางสาววิมล  อยู่สถิตย์
 
1125 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองกวาง 1. เด็กหญิงสุกานดา  อักขราภรณ์
 
1. นางสาววันเพ็ญ  อินทร์ศวร
 
1126 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงอาทิตยา  น้อยสนิท
 
1. นางกัญญา  บุตรเริ่ม
 
1127 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงชลดา  อุทัยทอง
 
1. นางทัศนีย์  มีจั่นเพ็ชร์
 
1128 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงปอ  -
 
1. นางฐิติญา  สาลีผล
 
1129 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. นางสาวจุฑารัตน์  โสมกุล
 
1. นางณัฏฐ์ชนันท์  สุญาณวนิชกุล
 
1130 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. นางสาวลูกศร  จอมคำ
 
1. นางมยุรี  ศรีสันต์
 
1131 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงนิด  ผลช่วย
 
1. นางสาวมารศรี  สงวนทรัพย์
 
1132 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงอรพรรณ  แก้วบัวสา
 
1. นางกรนันท์  จันทร์บุรี
 
1133 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านต้นมะพร้าว 1. เด็กหญิงกาญจนา  นามประเสริฐ
2. เด็กชายปรมาภรณ์  ร่มโพธิ์รี
 
1. นางธิติมา  ศรีกุล
 
1134 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงรุ้งริคศ  ศรีวันพิมพ์
2. เด็กหญิงอริยา  บุญสมปอง
 
1. นางสาวจันทิรา  กระต่าย
2. นายอนุรักษ์  บุณยายน
 
1135 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าแย้ 1. เด็กชายจิรเมธ  นามวงษ์
2. เด็กหญิงปติมาภรณ์  ลิ่วเวหา
 
1. นางสาวดารณ๊  ป้อมสกุล
 
1136 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายกิติพงศ์  บุญสาลี
 
1. นางอารุณ  จิตอารีย์
 
1137 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กชายพลพล  แก่นรักษ์
2. เด็กหญิงพลอย  แซ่เล้า
3. เด็กหญิงภาวิณี  จานทอง
 
1. นางสุพิตรา  เอี่ยมละออ
 
1138 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน 18 โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กหญิงจิตรลดา  ราชเนตร
2. เด็กหญิงธิติวรดา  ศรีจันทร์เคน
3. เด็กหญิงปารวี  พัวพงษ์พันธ์
 
1. นางสาวณัฐยา  สุทธิรักษ์
 
1139 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70 เงิน 15 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงพิจิตรา  สืบกลั่น
2. เด็กหญิงวรรณ์วิสา  เข็มภาษิต
3. เด็กหญิงสุวนันท์  ต่วนเครือ
 
1. นายประยุทธ  นาคสกุล
 
1140 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 70 เงิน 20 โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กหญิงลลิตา  บุญทองสุข
2. เด็กชายวัชระพงษ์  นามใจดี
 
1. นายวิชา  น้ำใจดี
2. นางสาวเดือนเพ็ญ  ตาคำ
 
1141 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 70 เงิน 19 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กชายสิรวิชญ์  มะโรงทอง
 
1. นางสาวนิสา  อัมพบุตร
 
1142 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 70 เงิน 19 โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงปาภัสร  กุมภา
 
1. นางสาววาณี  แท่นกาญจนภรณ์
 
1143 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายพงศธร  ยอดทอง
 
1. นางเบญจา  สนธยานาวิน
 
1144 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายธวัช  เทียมพร
 
 
1145 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงธนภรณ์  คำเครือ
 
1. นางสาวน้ำเพ็ญ  อินทร์ศวร
 
1146 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ศาระสาลิน
 
1. นายฤทธิชัย  สุวพานิช
 
1147 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กหญิงชลธิชา  ศรีภุมมา
2. เด็กหญิงญาณกร  เข็มทอง
3. เด็กหญิงธนวันต์  พันแตง
4. เด็กหญิงนพเก้า  สามงามนิ่ม
5. เด็กชายรัฐภูมิ  พุกเปลี่ยน
6. เด็กชายวรเมธ  ปั้นประดับ
7. เด็กชายวัฒนชัย  ทองมี
8. เด็กชายสรวิชญ์  สุริวงค์
 
1. นางวราภรณ์  บุญประวัติ
 
1148 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอนสว่าง 1. เด็กชายพันกร  เฉลิมอักษรกุล
2. เด็กชายอิสราช  กองสนั่น
3. เด็กชายเฉลิมพร  โพธิ์สุวรรณ
 
1. นายลัดดง  ธนะวัตต์
2. นางสาววิลาวรรณ์  ปั้นหุ่น
 
1149 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายปฏิภาณ   ศรีคำหู้
2. เด็กชายสมปรารถนา  คงสำรวย
 
1. นายวรวุฒิ  เผือกผล
 
1150 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงเจนจิรา  วันทอง
 
1. นายณัฐพล  กำเนิดรัตน์
 
1151 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 70 เงิน 11 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กชายจิรพัฒน์   ระบอบ
2. เด็กชายณัฐพล   สุริโย
3. เด็กชายปิยราช   พานิชวัฒนะ
 
1. นางขนิษฐา   รัชนีลัดดาจิต
2. นางนิลุบล   จุลกรัตน์
 
1152 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69.9 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กชายชัยพร  เณรชู
2. เด็กชายวายุ  ฉัตรทัน
 
1. นายสุวิทย์  ปรีสุวรรณ
 
1153 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 69.5 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงทิตฐิตา   เกษมมงคลชัย
2. เด็กหญิงธัญญ่า  กอง
 
1. นางอนงค์รัตน์  มากมีทรัพย์
 
1154 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 69.33 ทองแดง 15 โรงเรียนช่างกลอนุสรณ์ 3 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  มีดอนรวก
 
1. นางสาววารี  ศรทอง
 
1155 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 69.33 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ศรีปานมั่น
2. เด็กหญิงมาติกา  คงระบำ
 
1. นายกฤษกรณ์  วงศ์สิทธิพิศาล
 
1156 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69.28 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหม่องกระแทะ 1. เด็กชายวิชัย  จันทร์คล้าย
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  ถียัง
 
1. นายอิทธิพร  สุขทวี
 
1157 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 69.2 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กหญิงรัฐนันท์  อยู่นันต์
 
1. นางกุสุมา  ชลอทรัพย์
 
1158 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 69.14 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายวัชรพล  ประดิษฐพล
2. เด็กชายอรรถพล  เครือสุวรรณ
 
1. นายรัฐพล  ไวทยะชัยวัฒน์
2. นางละเอียด  สุวรรณมณี
 
1159 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 69.01 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   พิกุลทอง
2. เด็กชายชัยยา  บุญแดง
3. เด็กหญิงศิรินทร์ทิพย์   ชัยเจริญ
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เงินเหรียญ
2. นายอนุภาพ  ยิ้มเชิง
 
1160 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงชัญญานนท์  จิตรัตน์
2. เด็กหญิงพุทธวดี  พุทธิ
3. เด็กชายมนตรี  ถาวรวงษ์
 
1. นายอภิชาติ  จันทร์สว่าง
 
1161 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านองสิต 1. เด็กหญิงคีตญานี  บัวศรี
2. เด็กหญิงนิมมารดี  ปฐวีพนาสณฑ์
3. เด็กหญิงอรัญญาณี  สำเภาทอง
 
1. นางสาวสุชีรา  รุ่งมณีกิจเจริญ
 
1162 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 69 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงทัศติวัลย์  ประภาเคน
2. เด็กชายสิทธิศักดิ์  ศรีพุทธา
 
1. นางประกายมาศ  บุญสมปอง
 
1163 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 69 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กชายชนกาญจน์  เจ๊ะหมัด
2. เด็กชายสิรภพ  แซ่จัน
3. เด็กชายอภิรักษ์  ทองบ่อ
 
1. นางสาวมารีนา  จันศรี
 
1164 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 69 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กหญิงกิ๊บ  -
2. เด็กหญิงพรชนก  จันทร์ก๋า
3. เด็กชายพีรภัทร  รอดด้วง
 
1. นางพัชรวีร์  เกิดสุข
 
1165 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 69 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กชายปาฏิหารย์  สุขรัตน์
2. เด็กชายพัชรพล  ประยูรไทย
3. เด็กชายมุนินทร์  น้อยใจรักษ์
 
1. นางธัญพร  อุ่นทวีทรัพย์
2. นางนัชชา  รอญยุทธ
 
1166 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 69 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านรางสะเดา 1. เด็กชายวีรเดช  แซ่แต้
2. เด็กชายศักดินันท์  แก้วอินทร์
 
1. นายณัฐภัทร  สุดจิตต์
 
1167 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กชายตุลา  -
2. เด็กชายพงศกร  ขำแตง
3. เด็กชายวรวิทย์  สมานมิตร
 
1. นางสาวจีเรียง  บุญสม
2. นางสาวพันนิดา  เสือคล้าย
 
1168 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงกัลยา  สุขคล้าย
2. เด็กหญิงวนิดา  ศรีสุขวงศ์
3. เด็กหญิงอนิลดา  นุ่มเนียม
 
1. นางนงเยาว์  บุญสุข
2. นางสาววาสนา  วรรณะ
 
1169 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงชุติมา  จำเนียรกาล
2. เด็กหญิงอธิชา  ธนะฤกษ์
3. เด็กหญิงอิงอร  กิจสวัสดิ์
 
1. นางนิตยา  หลวงศิลป
2. นางแพงศรี  คำนึง
 
1170 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กหญิงณัฐนารา  แย้มจับ
2. เด็กหญิงธารารัตน์  เอมโอช
3. เด็กหญิงเกวลี  สาลีกงไชย
 
1. นางพยอม  เชียงทอง
 
1171 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กชายฐิติธร  พุทธชู
2. เด็กชายธำรงชัย  ราคา
3. เด็กชายอังกูร  สังข์ทอง
 
1. นางสาวภิรดี  กันภัย
2. นางรัชกานต์  แสงคำ
 
1172 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กชายตรีวิทย์  ยิ่งยวด
2. เด็กชายสุรเนตร  ธูปเทียน
3. เด็กชายอนาวิน  สมัยนิยม
 
1. นางวิมล  ชมสวน
2. นางเจนจิรา  พึ่งพระ
 
1173 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านโกรกตารอด 1. เด็กหญิงกมลชนก  จันทร์รอด
2. เด็กชายธิตินัน  ตันปล้อง
3. เด็กหญิงอภิรศร  จันทร์อำ
 
1. นายนิคม  หอมสุด
2. นางสุภาว์  หอมสุด
 
1174 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กหญิงปาลิตา  นาคพัฒน์
2. เด็กชายภัทรภณ  นุชวงค์
3. เด็กหญิงวรรณนิสา  ขำชื่น
 
1. นางศิริลักษณ์  กันตา
 
1175 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กหญิงดวงหทัย  กากี
2. เด็กชายธนกฤต  นันทพล
3. เด็กหญิงสุรัตน์ดา  ดอกหญ้า
 
1. นางสาวสุพัตรา  ฤทธิ์ศิริ
 
1176 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดพุน้อย 1. เด็กหญิงน้ำแคว  ชื่นบาล
2. เด็กหญิงอุรัชญาพร  โพธิ์ศรี
3. เด็กหญิงเมธาวี   เชียงธรรม
 
1. นางรุ่งเรือง   เครืออนันต์
 
1177 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงชญาดา  นาชัยภูมิ
2. เด็กชายธีรโชติ  ฉิมพุก
3. เด็กหญิงนริศรา  ฟักโต
 
1. นางทองมี  ฝักบัว
 
1178 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงกรกนก  วรรณลี
2. เด็กชายภัทรพล  บุญเกลี้ยง
3. เด็กชายสรเดช  บุญเกลี้ยง
 
1. นางสาวบุปผา  หนุนภักดี
2. นางเขมรัศมี  จันทร์เพ็ญ
 
1179 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองไผ่ 1. เด็กชายจันทกานต์  อินทรกะเสม
2. เด็กชายพงศ์พัทธ์  แซ่ล้อ
3. เด็กชายเดชฤทธิ์  ด้วงสวัสดิ์
 
1. นางชุลี  กันเกลา
2. นางสาวสปัญญา  สุขเจริญ
 
1180 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 69 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กชายการัณยภาส  ภาวะพรหม
2. เด็กชายปรภณ  กลั่นแฮม
3. เด็กหญิงพนิดา  จุ้ยช่วย
 
1. นายยุทธถูมิ  พันชุดตรา
 
1181 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 68.67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กชายวิสนุ  บุญพา
2. เด็กหญิงสิริลักษณ์  เศวตจินดา
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
1182 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 68.33 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงนลินทิพย์  กฤษวี
 
1. นางสุทิศา  ไกรเจริญ
 
1183 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 68.33 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น 1. เด็กหญิงมันตรินี  เปรมทอง
2. เด็กหญิงสุธิดา  อ้นเกตุ
 
1. นางณภาภัช  ภูมภารินทร์
 
1184 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 68.32 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  นิลยาน
2. เด็กหญิงนิตยา  พิมลชาติ
3. เด็กหญิงสรารักษ์  โพธิ์พรม
 
1. นางสาวฐิติพร  บุญญฤทธิ์
 
1185 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 68.28 ทองแดง 8 โรงเรียนท่าพะเนียดกุญชร 1. เด็กชายพงศกร  บัวเพ็ชร
2. เด็กชายอนุรักษ์  รื่นฤทธิ์
 
1. นางสาววรนุช  สมุทรศรี
 
1186 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 68 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กหญิงศศินา  ช้างเย็น
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  พิมพ์พิสิฐถาวร
 
1187 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงพลอยลัดดา  เชาว์สุวรรณ
 
1. นางชนินท์นาท  แสงเฟือง
 
1188 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กหญิงบุญฑริกา  นวลละออ
 
1. นางณัฐิยา  คุ้นเคย
 
1189 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงพรพรรณ  จันทร์มา
2. เด็กชายสมาพล  งามพริ้ม
 
1. นางปิยพร  ขำมาลัย
 
1190 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายทศคม  เลาหอุดมโชค
 
1. นางบรรจง  มั่นเปล่ง
 
1191 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านตะเคียนงาม 1. เด็กหญิงกฤษณา  รวยพงษ์
2. เด็กหญิงกันต์กมน  สายทอง
3. เด็กหญิงณิชกานต์  ใสสอาด
4. เด็กหญิงทิพย์วิมล  ผ่านสอาด
5. เด็กหญิงนรมน  สายบุญยืน
6. เด็กหญิงน้ำทิพย์  พิริยะกสิกิจ
7. เด็กหญิงปิ่นสุดา  ซิบเข
8. เด็กหญิงพริสร  คุ้มชั่ว
9. เด็กหญิงฟารีดา  ทองทวี
10. เด็กหญิงวริศรา  สีม่วง
11. เด็กหญิงสุนีย์  ขจรกระแสสินธุ์
12. เด็กหญิงสุริญญา  ศิริเอก
13. เด็กหญิงอริสา  พุ่มเทียน
14. เด็กหญิงเสาวณี  จันคำ
15. เด็กหญิงใหญ่  -
 
1. นางสาววิมลพรรณ  ษัฏเสน
2. นายอานนท์  ทิพย์เอม
 
1192 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านตะเคียนงาม 1. เด็กชายธนาวุฒิ  ศรีติศาล
2. เด็กชายวิทูรย์  โกญจนาท
 
1. นางสาววัชรียา  ศรีวลีรัตน์
2. นายอานนท์  ทิพย์เอม
 
1193 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงณิชา  แร่มี
2. เด็กหญิงปัทมวรรณ  หอมเขียน
 
1. นางประกายมาศ  บุญสมปอง
 
1194 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนจำรูญเนติศาสตร์ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เอี่ยมทิพย์
2. เด็กชายภัทธกาญจน์  กรีดกราย
3. เด็กหญิงวาสนา  รอดคล้ำ
 
1. นางอำไพ  กรีดกราย
 
1195 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 12 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงรัตติกาล  ศรีบุญเรือง
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  อินดิบ
3. เด็กหญิงวรางคณา  สรรเสริญ
 
1. นางกัณฑา  วีรเสนีย์
 
1196 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายณัฐนนท์  นำเจริญ
2. เด็กชายณัฐนันท์  นำเจริญ
 
1. นายสันติสุข  ทิวากร
 
1197 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงปัถย์ชมน  วรางพงษ์ศรี
2. เด็กหญิงอนันตญา  ศรีอุดมเดชสกุล
 
1. นางวราภรณ์  พูนโต
 
1198 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กหญิงพรนภัส  อินปัญญา
 
1. นางวาสนา  เอี่ยมจริง
 
1199 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงโสภา  -
 
1. นางสาวขนิษฐา  สอาดเอี่ยม
 
1200 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังศาลา 1. นางสาวนฤมล  รัตนวงศ์
2. เด็กชายประวีย์  ทุมประดอน
 
1. นายนเรศ  พนานุสรณ์ศิลป์
2. นางสายชลี  คูหาอุดมลาภ
 
1201 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 67.94 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านท่าแย้ 1. เด็กชายนัทธพงศ์  สิทธิสร
2. เด็กชายเจษฏา  นุ่มแก้ว
 
1. นายสิทธิพงษ์  มนุษย์จันทร์
 
1202 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 67.75 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. เด็กชายธีรภัทร  เต้าชุน
2. เด็กหญิงสมิตา  มั่นคง
 
1. นายเอกพงษ์  ใจชาญสุขกิจ
 
1203 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 67.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กชายณภัทร  วิถุนัด
2. เด็กชายณรงค์เดช  สุขเย็น
3. เด็กชายสุรศักดิ์  สีเขียว
 
1. นางสาววศินี  วรรณลือชา
 
1204 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 67.4 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านพุประดู่ 1. เด็กหญิงพีรญา  สิงห์พันธุ์ม่วง
2. เด็กชายวิษณุ  เกตสุวรรณ
3. เด็กหญิงแววตา  เกตุสุวรรณ
 
1. นางขนิษฐา  แจ้งกระจ่าง
2. นางอุษณีย์  ศรีนวล
 
1205 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 67.25 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พิมพันดี
2. เด็กหญิงศศิธร  เอกบุตร
 
1. นางสาววรินธิ์ทร  วิเศษสิงห์
 
1206 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายนนทวัต  หมอดี
2. เด็กหญิงศิริวิมล  นำทรัพย์
3. เด็กหญิงสุนิสา  นักเพียร
4. เด็กชายอนุพงษ์  ดอนจันทร์เยี่ยม
5. เด็กชายอนุสรณ์  สมบูรณ์
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
1207 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 67 ทองแดง 19 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงจินตนา  จันทร์รอด
2. เด็กชายอนันตชัย  เกษร
 
1. นางสาวณัฐนิช  ศรีลาคำ
 
1208 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายภาคภูมิ  คำทอง
2. เด็กหญิงอริสรา  คล้ายเสือ
3. เด็กหญิงอลิษา  พุทธา
 
1. นายวิทวัส  บุญรอด
2. นายอาณัติ  เนืองนุ้ย
 
1209 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  อิ่มอาคม
2. เด็กหญิงดอกไม้  -
3. เด็กหญิงวรัญญา  ท่านกเอี้ยง
 
1. นางชลหทัย  สกุลรุ่งเรืองสิริ
2. นางสาวนิตยา  กล่ำตะโก
 
1210 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงณัฐฐิสุภา  เดือนฉาย
2. เด็กหญิงรัตติกาล  แสงไฟ
3. เด็กหญิงวรรณิสา  พุกประเสริฐ
 
1. นางกิติพร  โพธิ์ทอง
 
1211 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดศรีสุวรรณาราม 1. เด็กชายกำธร  สัมพันธ์สกุล
2. เด็กหญิงศิริภรณ์   ตระกูลคลังสิน
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  มุกทั่ง
 
1. นางสาวสุพัตรา  เตี่ยวขุ้ย
 
1212 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงพรชิตา  ยังสุข
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  สุดประเสริฐ
3. เด็กหญิงเกษราภรณ์  นักเพียร
 
1. นางภัทรวดี  พรรณบัตร
 
1213 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 66.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายชุติเดช  กลัวผิด
 
1. นางธนิฐ์ตา  ลิขสิทธิ์พันธุ์
 
1214 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 66.5 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองกลางพง 1. เด็กชายจตุรภัทธ์  โทนทอง
2. เด็กชายชรัสกร  ทีคำ
3. เด็กชายมนูญ  บุญสม
4. เด็กหญิงศิรินทิพย์  รุ่งลาสี
5. เด็กชายศุภวิชญ์  เงินถาวรกุล
6. เด็กหญิงอรุณรัตน์  นิ่มเจริญ
 
1. นางพรศิริ  มีจั่นเพ็ชร
 
1215 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 66 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงภัทรวดี  มีเทพ
 
1. นางสาวอังค์วรา  สมสกุล
 
1216 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กหญิงอรษา  สระแก้ว
 
1. นางสาวจันศรี  นาสวนสุจิตร
 
1217 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงศิริกาญจน์  พันทับ
 
1. นางทองเพียร  จีนคร้าม
 
1218 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  บุญปก
2. เด็กหญิงกัลยาณี  อยู่ศิริ
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  วงษ์อินทร์
4. เด็กหญิงฑิฆัมพร  ซังข้าว
5. เด็กชายณัฐนันท์  ประสงค์สุข
6. เด็กหญิงทิพวัลย์  ศรัทธาผล
7. เด็กชายธีรยุทธ  ม้วนมอ
8. เด็กชายนันทวัฒน์  ประสงค์สุข
9. เด็กหญิงบุญญิสา  น่วมอนงค์
10. เด็กหญิงประกายแก้ว  ปันนะ
11. เด็กหญิงภัศรา  ดำเนิน
12. เด็กหญิงวิภาวรรณ  เขียวอร่าม
13. เด็กชายศภกฤษ  อาจปักษา
14. เด็กชายศรชัยวัฒน์  เบญจวรรณ
15. เด็กหญิงเบญจมาศ  ขวัญอ่อน
 
1. นายดุสิต  ภูแด่น
2. นางวิมลสิริ  ทรัพย์พันธุ์พงศ์
3. นางสาวสมหญิง  คุ้มรักษา
4. นางสาวสุปราณี  ทองดอนน้อย
 
1219 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านองสิต 1. เด็กหญิงศรัญญา  นาสวนสุจิตร
2. เด็กหญิงสาลินี  กล้าใจ
 
1. นางสาวยุพิน  สำเภาพงษ์
2. นายอำนวย  กลิ่นหอม
 
1220 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 66 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านรางสะเดา 1. เด็กชายชัยรัตน์  แก้วอินทร์
2. เด็กชายนวพล  ทองมี
3. เด็กชายอภิชัย  แย้มพราย
 
1. นางวันดี  ใจดี
 
1221 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 66 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายพนุพงษ์  -
2. เด็กหญิงพรรณธิภา  อาจคงหาญ
3. เด็กชายสุริยะ  ภู่ระหงษ์
 
1. นางสาววาราดา  โต้งฟ้า
 
1222 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงปทิตตา  ประเสริฐกุล
2. เด็กหญิงพิมพ์นิภา  หล่อรุ่งเลิศ
 
1. นางพัฒน์รวี  ฉัตรศรีทองกุล
2. นางอาภรณ์พรรณ  พงษ์สวัสดิ์
 
1223 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. เด็กหญิงชิดชนก  พวงผกา
2. เด็กหญิงวรรณา  คุ้มสิน
 
1. นางสาวจำนงค์  อรภักดี
 
1224 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65.5 ทองแดง 19 โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กชายธีรชัย  สินทรัพย์
2. เด็กชายสัหรัถ  สังข์ทอง
 
1. นางสาววีณา  วงษ์พานิช
 
1225 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 65.33 ทองแดง 9 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงศุภนิดา  รุ่งคูหา
 
1. นางบุญยืน  ขวัญอ่อน
 
1226 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65.25 ทองแดง 20 โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กหญิงฐาปนี  จันทรวงษ์
2. เด็กหญิงปาริฉัตร  ทุมทน
 
1. นายณรงค์  จงเจริญ
 
1227 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงดวงกมล   เนตรสว่าง
 
1. นางขนิษฐา  รัชนีลัดดาจิต
 
1228 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงปนัดดา  ภัยนิราศ
 
1. นางวราภรณ์  งามชม
 
1229 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนวัดไทยวิวัฒนาราม 1. เด็กหญิงวารุณี  พงษ์สวัสดิ์
 
1. นางพรทิพย์  ล้วนอุดมศิริ
 
1230 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงโสฐิยา  สายพิณ
 
1. นางนวลอนงค์  น้ำใจตรง
 
1231 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงกนกพร  ดอนมีไพร
 
1. นางมยุรี  ศรีสันต์
 
1232 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ศรีสวัสดิ์
2. เด็กหญิงนารีรัตน์  หอมชื่น
 
1. นางสาวจารุณี  ญวณรัมย์
 
1233 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงประภาศิริ  แซ่ลี้
2. เด็กชายวันชัย  ติ้นทอง
3. เด็กชายอนุรักษ์  ศยวงศารักษ์
 
1. นางสาวประพาพร  ยศวิชัย
2. นางสาวสุนัน  เทียมเมฆา
 
1234 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหนองปากดง 1. เด็กหญิงชลธิชา  ทับทิมไทย
2. เด็กหญิงณัฏฐภัทร  บรรจงปรุ
3. เด็กหญิงพัชรี  อุดมศักดิ์
4. เด็กหญิงวิชญาดา  บุญธรรม
5. เด็กหญิงสุวรรณี  ญาณพิพัฒน์
 
1. นายจรูญ  สมศักดิ์
2. นางนิตยา  แสงผ่องอำไพ
 
1235 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนชัยจิตต์วิทยา 1. เด็กหญิงจุฑามาส   มานะรังสรรค์
2. เด็กชายภาคภูมิ  โสตะทวิ
3. เด็กหญิงอรุณทิพย์   ชะตาดี
 
1. นายวชิรศักดิ์   บุญสิทธิ์
 
1236 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 65 ทองแดง 19 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กชายทักธรรม  ชินณะ
2. เด็กชายวิทวัส  หมดทุกข์
3. เด็กชายอภิธาร  เซียวสุรัตน์
 
1. นายรัฐติชัย  ภูษณะพงษ์
 
1237 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 65 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กชายยอดชาย  วัตถากุล
2. เด็กชายวิทยา  ทองคำ
3. เด็กชายอดิศักดิ์  แซ่เอี้ยว
 
1. นางชุติมา  เตี้ยเนตร
2. นายพิเชษฐ์  เตี้ยเนตร
 
1238 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงรพีพรรณ  แสนสุข
 
1. นางสาวสุรางค์  ส่งบุญ
 
1239 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ราคา
 
1. นางสุรีย์พร  ทับทิม
 
1240 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 65 ทองแดง 7 โรงเรียนหนองผู้เฒ่า 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  อุบล
2. เด็กหญิงปนัดดา  แก้วขาว
3. เด็กชายสถาพร  เฟื่องนคร
4. เด็กชายสุขประเสริฐ  วงคำมี
5. เด็กหญิงอรจิรา  ยังนอก
6. เด็กชายไพศาล  แสงจันทร์
 
1. นางสาวกุสุมา  บุญส่ง
2. นายธันยวีร์  นุ่มนิ่ม
3. นายศรายุทธ  ล้อมพงษ์
 
1241 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 65 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายกฤษณะ  นิลน้ำเพชร
2. เด็กชายสิทธิศักดิ์  ชมชื่น
 
1. นางสาวชีวรัตน์  สุวรรณคาม
2. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
1242 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 64.98 ทองแดง 5 โรงเรียนหนองบ้านเก่าสามัคคี 1. เด็กชายพุฒิพงศ์  คงกระพัน
 
1. นางลาวัณณ์  พิมเสน
 
1243 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 64.67 ทองแดง 10 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงดารินทร์  โพธิ์ทา
 
1. นางสาวศินีนาถ  ประภาสธรรม
 
1244 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 64.5 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. เด็กหญิงณัฐนันท์   ยางสวย
2. เด็กหญิงสุภัชชา   เท่าเทียม
 
1. นายเอกพงษ์   ใจชาญสุขกิจ
 
1245 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 64.5 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดพุน้อย 1. เด็กหญิงดาว  -
2. เด็กชายธนธร  มาลัย
3. เด็กชายภรต  ซื่อตรง
4. เด็กชายภูวดล   วรรณโส
5. เด็กชายอิษฏา  พงค์งาม
6. เด็กหญิงเนตรนภา  บุญมาก
 
1. นายสมเกียรติศักดิ์   ใจดี
 
1246 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 64.2 ทองแดง 19 โรงเรียนช่างกลอนุสรณ์ 3 1. เด็กชายวัฒนา  ทองพราย
 
1. นางสาวกรรณิกา  ไผทฉันท์
 
1247 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 64 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงมณฑิชา  จิตอ่ำ
 
1. นางจันทร  เตี้ยเนตร
 
1248 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงจันทกานต์  แจ้งกระมล
2. เด็กหญิงพรรณราย  ยางสูง
3. เด็กหญิงภาสินี  ปิยรัตน์
4. เด็กหญิงลลิตา  แม้นจิตร์
5. เด็กหญิงหฤทัย  คูประสิทธิ์รัตน์
 
1. นางณัตฐา  น้อยเคียง
 
1249 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 64 ทองแดง 20 โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กหญิงนิภาพร  ยะนิล
2. เด็กชายสุริยะ  มีมาก
 
1. นายปัญญา  บุญยัง
 
1250 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงชลธิชา  แสนโคตร
2. เด็กหญิงรุ่งรัตนา  ปรางเปรมปรี
3. เด็กหญิงสโรชา  กอฟัก
 
1. นางอัญชลี  บัตรสูงเนิน
 
1251 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 14 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงธนพันธ์  ดอนเจดีย์
2. เด็กหญิงปาณิศา  จดจำ
3. เด็กหญิงอริษา  ผลงาม
 
1. นายสิญจ์  ฉัตรศรีทองกุล
 
1252 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านหนองสามพราน 1. เด็กชายธีรภัทร์  แพร์สุวรรณ
2. เด็กชายวัชรากร  แซ่ตัน
 
1. นางสาวศิริศรี  แผ้วพรายงาม
 
1253 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 63 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงขนิษฐา  คำปาน
2. เด็กชายศรนรินทร์  หมดทุกข์
 
1. นายจตุรงค์  การดำริห์
 
1254 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  น่วมพนม
2. เด็กหญิงพัฐชา  นิธิวรรธนา
3. เด็กหญิงสุนิตา  กิจจำรูญ
 
1. นางวิไลวรรณ  สมบูรณ์ทวี
 
1255 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสะแก 1. นางสาวสรณ์สิริ  สมศรี
2. เด็กหญิงเจนนิสา  อิ่มเขียว
 
1. นางสาวกฤตยา  วงศ์สุวรรณ
 
1256 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 62.78 ทองแดง 10 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายชยณัฐ  จันทร์สุโข
2. เด็กชายฐิติวัสส์  กาญจนสิริวิโรจน์
 
1. นายกำพล  เย็นค่ำ
 
1257 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 62.5 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายกิตติพันธ์  มะลิวัลย์
2. เด็กชายธนากร  ไทยผึ้ง
3. เด็กชายปิยะพงษ์  รื่นนุสาน
4. เด็กชายศุภกร  แย้มกล่ำ
5. เด็กชายเกียรติศักดิ์  จันทร์ลอย
6. เด็กชายเพชร  -
 
1. นายจักรกฤช  ธิบดี
2. นางอุไร  บุญรอด
3. นางเพ็ญอร  สุขเกษ
 
1258 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 62.2 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านท่าหวี 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  ศรีรื่น
2. เด็กหญิงมุทิตา  ครุฑเครือ
3. เด็กหญิงรัตติกาล  พิมพา
 
1. นางเรณู  สัมแดงฤทธิ์
 
1259 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 62.1 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงจรรยาพร  แก้วจันทร์
2. เด็กหญิงฉันทนา  มั่นคง
3. เด็กหญิงชลธิชา  ภู่พิพัฒนา
4. เด็กชายณัฐกานต์  แก้วสะอาด
5. เด็กชายธนพงษ์  สินธนู
6. เด็กชายพรเทพ  นนท์ชาลี
7. เด็กหญิงลลิลทิพย์  เอี่ยมสะอาด
8. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  นุชอิ่ม
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
2. นายสมภักดิ์  เมืองพูล
 
1260 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงธัญจิรา  ดอกสน
 
1. นางรัชนี  ดวงใจ
 
1261 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงอาทิตยา  พาทีไพเราะ
 
1. นางปิยพร  ขำมาลัย
 
1262 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 62 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงกานต์ศิริ  หว่านพืช
2. เด็กหญิงจันทิมา  เผื่อนผับ
3. เด็กหญิงฉัตรดา  ภูชัยผา
4. เด็กหญิงชนิกานต์  บางเชย
5. เด็กหญิงชลธิชา  นุชแฟ้น
6. เด็กหญิงชิดชนก  เรียนทับ
7. เด็กหญิงชินสีห์  สายสวาท
8. เด็กหญิงภัทราวดี  มีเทพ
9. เด็กหญิงมาลัยทิพย์  วงค์คล้า
10. เด็กหญิงมินธาดา  อุ่นเรือน
11. เด็กหญิงสมฤทัย  วีระสุนทร
12. เด็กหญิงสุธาสินี  ประเสริฐสุนทร
13. เด็กหญิงสโรชา  บัววัฒนา
14. เด็กหญิงอารียา  ทองศรี
15. เด็กหญิงเบญจรัตน์  เหมทอง
 
1. นางสุรัตณ์วดี  สมงาม
 
1263 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 8 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กหญิงศิรินันท์  ตันเจริญ
2. เด็กหญิงศิริพร  สุริยะ
 
1. นางชัญญานุช  ถิ่นวัฒนานุกูล
 
1264 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กหญิงกรรณทิมา  ฉันทไพบูลย์
2. เด็กหญิงณัฐริกา  ทับบุรี
 
1. นายสามารถ  ปานผาสุข
 
1265 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. นางสาวจันทิมา  นามสมรูป
2. เด็กหญิงชนัญญา   ล่วงธรรม
3. นางสาวปัทมา  นักเพียร
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
1266 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 61.6 ทองแดง 12 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ทองย้อย
2. เด็กชายณัฏฐธิดา  ทองย้อย
3. เด็กชายศุภโชค  เพ็ชร์ตรง
 
1. นางดารารัตน์  ศรีสัตตบุษย์
2. นายสรชัย  จันทร์ที
 
1267 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงกนกกร  บุญศิริ
 
1. นางภิณัธรดา  วงศ์ไฝ
 
1268 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  กลิ่นหอม
 
1. นางสาวกรนิภา  คงอ้น
 
1269 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายเจ  ใจดี
 
1. นางจุไรรัตน์  แก้วประเสริฐ
 
1270 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงกัญญามาศ   หมอดี
 
1. นางขนิษฐา  รัชนีลัดดาจิต
 
1271 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านหนองบัว 1. เด็กชายกิตติภพม์  อินทรสุวรรณ
2. เด็กหญิงณัฏฐธิดา  ปิ่นฟ้า
3. เด็กหญิงพัชรนันท์  เมธีสิริศักดิ์
 
1. นายยงยุทธ  ไกรบำรุง
2. นางสุพัฒตรา  สวัสดิ์พานิชย์
 
1272 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 61 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ป้อมหิน
2. เด็กหญิงดวงหทัย  ผลตาล
3. เด็กหญิงตาหวาน  -
4. เด็กหญิงพรกนก  ช่อจำปี
5. เด็กหญิงวนิดา  รอดรื่น
 
1. นางสาววาสนา  วรรณะ
2. นางสมบุญ  โฉมแก้ว
 
1273 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 61 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านท่ามะนาว 1. เด็กหญิงสิริภรณ์  ไพรเถื่อน
2. เด็กหญิงเทเท่อุ๊  -
 
1. นายสมพร  เปียสนิท
2. นางอรุณี  เสริมใหม่
 
1274 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 61 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงชนิกา  กอบโกย
2. เด็กชายนันทวัฒน์  ฮวดหนองโพธิ์
 
1. นายกิตติพงศ์  สมุทวนิช
2. นายจิรัฏฐ์  ฉัตรคล่องแคล่ว
 
1275 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงชวัลรัตน์  พุพ่วง
 
1. นางสาวขนิษฐา  สอาดเอี่ยม
 
1276 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 61 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายณัฐภาส  ยังสุข
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ประเสริฐศักดิ์
3. เด็กชายธนากร  มาผาสุข
4. เด็กชายมีโชค  กาญจนา
5. เด็กชายวีรยุทธ์  กลิ่นเกษร
6. เด็กชายอาชัญ  ละเภท
 
1. นายพรินทร์  เกษรบัว
2. นายวัลลภ  พุ่มงาม
3. นายสุจินต์  หอมเสมอ
 
1277 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 61 ทองแดง 10 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงชลธิชา  สังข์ทอง
2. เด็กหญิงพัชราพร  อังคารทิพวรรณ
3. เด็กหญิงพัชราพร  อังคารทิพ
4. เด็กชายพีระพล  ปีสุวรรณ์
5. เด็กชายภูวดล  จันทร์สุคนธ์
6. เด็กชายอัครชัย  แก้วสำรวย
 
1. นางภัสรา  ชูลาภ
2. นางสมปอง  บุญประเสริฐ
3. นางอรัญญา  จิตรจำเริญ
 
1278 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 60.34 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงธารธิดา   จิตรวรศักดิ์
2. นางสาวพรพรรณ   มีแก้ว
 
1. นางณัฏฐ์ชนันท์  สุญาณวนิชกุล
 
1279 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 60.25 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. นางสาวมะลิวัลย์  อุตมะ
2. นางสาวสาลิกา  -
3. นายไชยา  บุญอินทร์
 
1. นางอรวิทร์  บำรุงศิลป์
 
1280 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 60 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กชายชินวัตร  ศรีภูณี
 
1. นางจันทร  บุญวระ
 
1281 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กหญิงกัญจนา  ขุมทอง
 
1. นางหนึ่งฤทัย  สวยค้าข้าว
 
1282 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงนัชชา  อวยชัย
 
1. นางสาวพรพรรณ  ทองสุขมาก
 
1283 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงณิชมน  พงษ์ประสิทธิ์
 
1. นางฐิติญา  สาลีผล
 
1284 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงมายาวีย์  เสืองาม
 
1. นางอรวิภา  พิมพ์พระพรหม
 
1285 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงชญานิศ  ปิ่นทอง
 
1. นางสาวจันทรา  ตั้งกิจดีมั่น
 
1286 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  เนตรน้อย
 
1. นางมลทิพย์  ใจตรง
 
1287 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านเนินไพร 1. เด็กชายจิรเมธ  ประดิษฐผล
2. เด็กชายบัวลอย  ไม่มีนามสกุล
3. เด็กหญิงสโรชา  สุวรรณคดี
 
1. นายสุธีชา  ธีระมิตร
 
1288 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กหญิงพรทิพย์  -
2. เด็กหญิงภูริตรา  แก้วเอี่ยม
3. เด็กหญิงมะลิ  -
4. เด็กหญิงรัฐกาญจน์  รัญวาศรี
5. เด็กหญิงเกศริน  กุลไชยกุล
 
1. นางศุภลักษณ์  ศรีสุข
 
1289 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านน้ำมุด 1. เด็กหญิงสุธิตา  กองมา
2. เด็กหญิงอินทิรา  สุวรรณประเสริฐ
 
1. นางสาวนิภาภรณ์  ซอแระ
2. นางสาววรันณ์ธร  บุญกอ
 
1290 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงสมฤทัย  บุญเกลี้ยง
2. เด็กหญิงสโรธร  ศรีวิลัย
 
1. นางปภังกร  ทองเงิน
2. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
1291 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงฟาริดา  บุญประสพ
2. เด็กหญิงภิญญดา  นนทารักษ์
 
1. นางสาววาณี  แท่นกาญจนภรณ์
 
1292 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. นางสาวบุษบา  คงชาตรี
2. เด็กหญิงอาภาพร  มีจั่น
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
1293 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 60 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงนุชจรีย์  ชาญเลขา
2. เด็กหญิงอารีพร  โตพิทักษ์
 
1. นายสันติสุข  ทิวากร
 
1294 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 60 ทองแดง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายวรวุฒิ   ชินณะ
2. เด็กชายสิทธินันท์  อุดม
 
1. นายธีรเทพ   วัจนะ
 
1295 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 60 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดหนองตะครอง 1. เด็กหญิงวาศิณี   ศรีภุมมา
2. เด็กหญิงเพ็ญนภา   แซ่ลี้
 
 
1296 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 60 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กชายธนาวุฒิ  กองแพง
2. เด็กหญิงน้ำฝน  รอดโผน
3. เด็กหญิงอรษา  เพิ่มพูน
 
1. นางกมลทิพย์  ลิ้มพันทอง
2. นางสุภาพร  สืบใหม่
 
1297 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 60 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กหญิงชุติมา  สดใส
2. เด็กหญิงรัตนา  จันทร์ชื่น
3. เด็กหญิงสุรารักษ์  เยื่อใย
 
1. นางนัยนา  เจียมอยู่
 
1298 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กหญิงนภาภรณ์  พวงพันธ์
2. เด็กหญิงศุภาวรรณ  สาระสมบุญ
 
1. นางสาวปัทมพรรณ  ปรกแก้ว
 
1299 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 60 ทองแดง 9 โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ขุนศรีจตุรงค์
2. เด็กหญิงพัชรี  วิทยาลัย
 
1. นางสาวศศิวิมล  ระภาเพศ
2. นางสรินยา  นิลบุตร
 
1300 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กหญิงสิริกาญจน์  ลำไยเสาวรส
 
1. นางสาวณิติยา  พรมดี
 
1301 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 59.77 เข้าร่วม 6 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  กล่อมจิต
2. เด็กชายพิศาล  มะไพร
 
1. นางนาตยา  ชีวะนอรรถ
2. นางมุกดา  ชะวาลี
 
1302 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 13 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงกุลรวี  รักษ์พาณิชย์
 
1. นางจินตนา  สายอินทร์
 
1303 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 9 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงอลิษา  จันทร์บุญ
 
1. นางมยุรี  ศรีสันต์
 
1304 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 59 เข้าร่วม 14 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงสโรชา  บัววัฒนา
 
1. นางอรวิภา  พิมพ์พระพรหม
 
1305 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 12 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  อินทร์นาค
2. เด็กหญิงดาว  -
3. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ทบลา
 
1. นางนิลอุบล  ดาวเรือง
 
1306 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 59 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านโกรกตารอด 1. เด็กหญิงวสุนันท์  กลิ่นนิ่มนวล
2. เด็กหญิงวิลาวัลย์  จันทร์คำ
 
1. นางประเทือง  พรามสุภา
2. นายสามารถ  พรามสุภา
 
1307 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 59 เข้าร่วม 12 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงวรัญญา  ศิริสมบูรณ์
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  กาญจนเพชร
 
1. นายศราวุฒิ  ไทยถานันดร์
2. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
1308 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กหญิงณัฐชา  คำแพง
2. เด็กหญิงสรัญญา  วิถีประดิษฐ์
 
1. นายธรรมนูญ   น้ำดอกไม้
 
1309 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กชายวโรดม  เย็นกลม
 
1. นางมยุรีย์  ดวงจิตร์
 
1310 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 11 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงสุนิตา  ตันทรัพย์
 
1. นางวิมล  ใจแสน
 
1311 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 58.06 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดหนองตะครอง 1. เด็กชายจำเริญ   ใจจันทร์
2. เด็กชายณัฐพล   ลุทัน
 
 
1312 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านหนองกลางพง 1. เด็กหญิงฐิติมา  เซี่ยงเจ๊น
 
1. นางสาวรัชนี  ศรีวงศ์รัตน์
 
1313 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ยาทิพย์
 
1. นางศุลีพร  นิลเขียว
 
1314 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 10 โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น 1. เด็กหญิงพรสุรีย์  ไทยศรี
 
1. นายปราโมช  วงษ์พานิช
 
1315 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงปิยนัฐ  อาชนะเวช
 
1. นางธนวรรณ  ธนวินท์
 
1316 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านห้วยไร่ 1. เด็กชายธีรยุทธ  บุตรพิมพ์
2. เด็กหญิงนิศาชล  บุญเกลี้ยง
3. เด็กหญิงอรญา  ศรีจันทร์
 
1. นางยุวดี  พงษ์ศักดิ์
 
1317 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 58 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ประกายแสงส่อง
2. เด็กชายอัครพล  คล้ายวิเชียร
 
1. นางสุพิตรา  เอี่ยมละออ
 
1318 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 57.66 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กหญิงวิกวานี  คุ้มเนตร
 
1. นางสาววัลลภา  โพธิ์จริยา
 
1319 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 57.02 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านหนองกวาง 1. เด็กชายพงษ์พิสุทธิ์  ชำนาญปืน
2. เด็กชายเอกพันธ์  ศรีนนท์
 
1. นายประสิทธิ์  เนติบุญ
 
1320 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 16 โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กหญิงรุจิรา  บุญมาก
 
1. นายวสันต์  บานเย็น
 
1321 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 16 โรงเรียนวัดไทยวิวัฒนาราม 1. เด็กหญิงศศิตา  เหลืองประมวล
 
1. นางพรทิพย์  ล้วนอุดมศิริ
 
1322 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 57 เข้าร่วม 16 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงสุดาทิพย์  มะลิวัลย์
 
1. นางบุญยืน  ขวัญอ่อน
 
1323 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายกันต์  -
2. เด็กหญิงดอกแก้ว  -
3. เด็กชายอัมรินทร์   อัมรนันท์
 
1. นางสาวธนพร  กาญจโนทัย
2. นางสาวเกษราพร  แจ่มแจ้ง
 
1324 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 14 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงนันทิชา  ปานทำ
2. เด็กชายพิสิฐ  ลำดวล
3. เด็กชายศุภากร  แตงโต
 
1. นางสาวพิมพรรณ  เชียงทอง
 
1325 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  เขียวเพกา
2. เด็กหญิงอรษา  แมลงทับ
3. เด็กหญิงเพ็ญประภา  รักแซ่
 
1. นางสาวสุปราณี  ทองดอนน้อย
2. นายสุริยา  ครุฑางคะ
 
1326 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงฐิภาพรรณ  เงินจันทร์
2. นางสาวเพ็ญนภา  ชื่นขำ
 
1. นางสาวนิตยา  ส่วนลา
2. นางสุรีรัตน์  เรืองสิริวโรดม
 
1327 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 56.7 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กชายวรัญญู  -
2. เด็กชายโชเมอู  -
 
1. นางอรวรรณ์  เยสูงเนิน
 
1328 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 56.22 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  ศรีลำไพ
2. เด็กชายเจษฎา  พรหมเทพ
 
1. นายบุญธรรม  กล้าหาญ
2. นายสุเทพ  กาญจนพุทธกร
 
1329 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กชายต้น  -
2. เด็กชายอภิรัฒน์  -
3. เด็กชายเม้ง  -
 
1. นางสาวกรนิภา  คงอ้น
 
1330 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กหญิงนิชกานต์   คล้ายขำ
2. เด็กหญิงยี่หวา  สูงสูงเนิน
 
1. นายสมหวัง  คูหาสันติกาญจน์
 
1331 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ทิพย์วโรรส
 
1. นางพัชยา  รักดี
 
1332 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 18 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  เหมพันธ์
2. เด็กชายประวิณ  -
3. เด็กชายอนุพงษ์  จารุรัตนวิบูลย์
 
1. นางสาววิภาวรรณ  พุ่มเจริญ
 
1333 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 55.66 เข้าร่วม 18 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงปวันรัตน์  กก
 
1. นางลลิดา  สุขีวัฒน์
 
1334 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 55.28 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดศรีสุวรรณาราม 1. เด็กชายณัธพล  ธาตุทอง
2. เด็กชายรณกร  อำนวย
 
1. นางประยูร  เสร็จกิจ
 
1335 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 18 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงชไมพร  ช่วยกรง
2. เด็กหญิงปนัดดา  เงาะอาศัย
3. เด็กชายอนันตชัย  เกษร
 
1. นางสาวณัฐนิช  ศรีลาคำ
 
1336 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  นาสมวาส
2. เด็กชายเท่  ใจงาม
 
1. นายวิเศษ  ชูศรี
 
1337 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายสุพจน์  -
2. เด็กชายอนุสรณ์  เอี่ยมสว่าง
 
1. นางวัลลียา  คำพล
 
1338 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. นางสาวกัลยารัตน์  สมอาจ
2. เด็กหญิงแสงสุรีย์  อุ่นสาม
 
1. นายณัฐพงศ์  แก้วสะอาด
2. นายธีระพันธ์  สีถนัด
 
1339 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กชายดำรงชัย  ช่างประดิษฐ์
2. เด็กหญิงพรชิตา  ดวงดาว
3. เด็กหญิงไพลิน  นาควิเชตร์
 
1. นางสาวกัญญา  โพธารส
 
1340 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 55 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงปรางค์ทิพย์  ปานม่วง
 
1. นางประภาภรณ์  สุขเกษม
 
1341 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 54.99 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านหนองกวาง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  มานะกิจ
2. เด็กชายปิยะวัฒน์  จอมขวัญ
 
1. นายประสิทธิ์  เนติบุญ
 
1342 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 54.78 เข้าร่วม 6 โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กชายกิตติพศ  สวนแก้ว
2. เด็กชายภัคพงศ์  ขจรดี
 
1. นายพงศ์ธร  เกษมสิริกาญจน์
 
1343 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 17 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กชายธนวัฒน์  รุ่งหิรัญ
 
1. นางบุษชฎา  มงคลทิพย์
 
1344 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 19 โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กหญิงปิ่นมณี  ลาเนตร
 
1. นายวสันต์  บานเย็น
 
1345 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 19 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ฟักเหลือง
 
1. นางจุมพฎา  กลิ่นสุคนธ์
 
1346 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 11 โรงเรียนวัดท่ามะขาม 1. เด็กชายวรวุฒิ  ศรีมหาโพธิ์
2. เด็กชายสันติภาพ   ด้วงทอง
3. เด็กชายไตรภพ  -
 
1. นางรัชนี  ขำเจริญ
2. นางวันดี   สุขประเสริฐ
 
1347 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 12 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงทิพย์สุดา  สายไหม
 
1. พระเดชฤทธิ์  พระพิมพ์ใส
 
1348 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงมณฑิรา  จันทรสุธนพจน์
 
1. นางสาวผุสดี  บัวงาม
 
1349 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 54 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กชายพงษ์เดช  แจ้งนิล
 
1. นางสุรีย์พร  น้ำทับทิมทอง
 
1350 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 53.72 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านท่าเสด็จ 1. เด็กชายนนทวัฒน์  วัยโชติ
2. เด็กชายนวพล  ใจเย็น
 
1. นางวิรงรอง  อินทร์แก้ว
 
1351 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 53 เข้าร่วม 18 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงจิรภา  เรืองเทศ
 
1. นางนารี  ปิ่นปี
 
1352 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 53 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดลำสำรอง 1. เด็กชายอธิปไตย  ใจดี
 
1. นางกิตติยาณี  ตั้งใจ
 
1353 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 10 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. นางสาวลัดดาวัลย์  โคกจันทร์
2. นางสาวสุนิษา  กาญจนเพ็ชร
 
1. นางมุกดา  ชะวาลี
2. นายสุดชัย  สุตตันติปิฎก
 
1354 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กชายคณิน  กรุนกรุด
2. เด็กชายศรัญญู  ศรประเสริฐ
 
1. นายจรูญ  ธนะฤกษ์
 
1355 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายทัตธน  สวนบุรี
 
1. นางสาวอัญชลี  ชุ่มชื่น
 
1356 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 52.69 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านหนองมงคล 1. เด็กชายนรินทร์   ชื่นจิตร
2. เด็กชายอรรถกร  จิตอินทร์
 
1. นายสุรชัย  รัชนีลัดดาจิต
 
1357 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงพิญาดา  มีเย็น
 
1. นางธนวรรณ  ธนวินท์
 
1358 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 18 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงปุณยนุช  บุญช่วย
 
1. นางธนัชชา  วงศ์กาญจนาวัฒน์
 
1359 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กชายกันตพงศ์  อ่วมสุวรรณ
2. เด็กชายจัมโบ้  -
3. เด็กชายนาธาร  แก่งหลวง
4. เด็กชายภูวิพัฒน์  เสาสีสวัสดิ์
5. เด็กชายรัฐศักดิ์  โกสีย์
6. เด็กชายโอ่ง  -
 
1. นายเมฆ  หอมทวนลม
 
1360 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 51.89 เข้าร่วม 8 โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กชายธนพันธ์   บ้านกลางกิตติ
2. เด็กชายมิตซู  -
 
1. นายจิรารุวัฒน์  ประสาทธนกุล
2. นางศิริอนงค์  นัดไทยสงค์
 
1361 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 51.09 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านหนองปากดง 1. เด็กชายธนพงษ์  กัลปะ
2. เด็กชายนรินทร  กองทอง
 
1. นายจรูญ  สมศักดิ์
2. นางสมควร  แก้วใจรักษ์
 
1362 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านหนองมงคล 1. เด็กหญิงปรีดารา  ทองค้า
 
1. นางอุไรวรรณ  รักยิ้ม
 
1363 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงมุกมณี  บุญทศ
2. เด็กหญิงสุวนันท์  จันทร์ชาดา
 
1. นายวิธวัส  บุญรอด
2. นายอาณัติ  เนืองนุ้ย
 
1364 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  แสงสุริยะ
 
1. นายบรรหาร  เชื้อทอง
 
1365 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กชายกฤษณะ  สาหร่าย
2. เด็กหญิงภัทรดา  แม้นจิต
3. เด็กชายภูริทัต  กุโรรัตน์
 
1. นางนวพรรณ  มาชวญานนท์
 
1366 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กหญิงชญาดา  ศิริม่วง
2. เด็กหญิงวิลาวรรณ  สุทธิรัตน์
3. เด็กหญิงอทิตยา  ลวงสง่า
 
1. นางสาวกัญญา  โพธารส
 
1367 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงเจนจิรา  พยุงดี
 
1. นางเสาวนีย์  เล่นวารี
 
1368 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 49.78 เข้าร่วม 10 โรงเรียนจำรูญเนติศาสตร์ 1. เด็กชายนันทวัฒน์  พาหา
2. เด็กชายบูรพา  สาลีเรือง
 
1. นายคเณศ  เข็มปัญญา
2. นางสาวสุทธิดา  ทำดี
 
1369 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 49 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. นายทรงวุฒิ  โพธิบุตร
2. เด็กหญิงสุวนันท์  แววศรี
 
1. นายจักรกฤช  ธิบดี
2. นางจารุวรรณ  สุขสวัสดิ์
 
1370 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 49 เข้าร่วม 13 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงอทิตยา  รอดแก้ว
2. นายอนุวัตร์  ภู่พึ่ง
 
1. นายอาคม  ใจหาญ
 
1371 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กหญิงสมัญญา   สุวอ
 
1. นางสุริสา  กาญจนภิญพงศ์
 
1372 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 48.42 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กชายธีรภัทร  ทองล้อม
2. เด็กชายภากร  ไวยิ่งยุทธ
 
1. นางเยาวรัตน์  แสนพินิจ
 
1373 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงทิฆัมพร  เกตุย้อย
 
1. นางปิยพร  ขำมาลัย
 
1374 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 48 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กหญิงภัสสร  รัตนา
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ไชยฮะ
 
1. นางธิดา  ทองเทียนชัย
 
1375 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 48 เข้าร่วม 15 โรงเรียนสมาคมนักเรียนเก่าราชินี 1. เด็กชายวุฒฐิพงษ์  คงพรม
2. เด็กหญิงสุนิสา  ชัยเจริญ
 
1. นางสาววิริยา  กัลยาไสย
2. นางอวยพร   ศักดิ์พรหม
 
1376 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 48 เข้าร่วม 4 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงกานดามณี  อินทรประเสริฐ
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  แก้วเขียว
 
1. นางสาวณัฐมภรณ์  มั่นใจ
2. นางสุพิกา  ต้นสอน
 
1377 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 47 เข้าร่วม 19 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงฐิติมา  ก้านเหลือง
 
1. นางเฉลียว  หมีเฟื่อง
 
1378 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 47 เข้าร่วม 5 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กชายนภัสกร  เกษมโศธน์
 
1. นางศิริยุพา  กัลยาทอง
 
1379 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 47 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กหญิงธีรนาฎ  อุตสาหะ
2. เด็กหญิงปิยดา  เอี่ยมสำอาง
 
1. นายเมฆ  หอมทวนลม
 
1380 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 45.87 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายการันต์  ล้อดี
2. เด็กชายวิชาญ  ฤทธิ์คำรพ
 
1. นายกิตติพงษ์  เกิดสมนึก
 
1381 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 45 เข้าร่วม 18 โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กชายสหัศวรรษ  อู่สุวรรณ
2. เด็กชายสุกฤษฎิ์  โกศล
 
1. นางสาวจิราภรณ์  จันทรขันตี
2. นายสมคิด  บริสุทธิ์
 
1382 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 44 เข้าร่วม 20 โรงเรียนวัดท่าตะคร้อ 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ยังรอด
 
1. นางวรนันท์  ชื่นบาล
 
1383 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  เหล็กอิ่ม
2. เด็กชายบุญ  -
 
1. นายไมตรี  ประชากุล
 
1384 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายโมงโท่ย  -
 
1. นางอมรรัตน์  คล้ายห้างหว้า
 
1385 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงวิมลรัตน์  ฉิมกล่อม
 
1. นายดุสิต  ภูแด่น
 
1386 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 6 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายณัฐนันท์  ใสจันทึก
 
1. นางสาวชีวรัตน์  สุวรรณคาม
 
1387 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 42 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กหญิงศศิโสม  ดอนบุญไทย
 
1. นางวดี  พงษ์สมบูรณ์
 
1388 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. นางสาวรักชนก  สุขปานเจริญ
 
1. นายสุภาพ  สงวนพันธุ์
 
1389 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 41.42 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กชายวีรภัทร  แสงรอด
2. เด็กชายอิทธิพล  โหว่สงคราม
 
1. นายบุญธรรม  กล้าหาญ
2. นายสุเทพ  กาญจนพุทธกร
 
1390 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 40.67 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กชายคมกริช  เลื่อนพฤกษ์
2. เด็กชายสุเวทย์  สีสวย
 
1. นางกมลทิพย์   ลิ้มพันทอง
2. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
1391 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  บุญสัญ
 
1. นางอารุณ  จิตอารีย์
 
1392 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 16 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงนิธิวดี  เดชจิตต์
2. เด็กหญิงสุนิษา  เส็งประโคน
 
1. นางฉวี  สาระศาลิน
2. นายบัณฑิต  ธรรมวิชิต
 
1393 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงรจนา  ไม่มีนามสกุล
2. เด็กหญิงอิณธิลา  ชมจันทร์
 
1. นายนคร  ตระกูลคล้ายสุข
 
1394 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. นางสาวสุชาดา   ปักแสง
2. นางสาวสุภาพร   บัวแก้ว
 
1. นางสาวโนรี   เชยล้อมขำ
 
1395 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงรุ่งวรา  น้อยแก้ว
2. เด็กชายสัญชัย  ทองดอนเหมือน
3. เด็กชายสุพัฒน์  ศรีสกุล
 
1. นายธรรมนูญ  ปรีดาธวัช
2. นายภานุ  วันประเสริฐ
 
1396 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดถ้ำมังกรทอง 1. เด็กหญิงดุษฎี  กวางแก้ว
 
1. นางสาววิไลวรรณ  ชาวงษ์
 
1397 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านหม่องกระแทะ 1. เด็กชายชัชชัย  เชียงคำ
2. เด็กชายณัฐพล  จินดานุรักษ์
3. เด็กชายณัฐพล  แซ่เอ็ง
4. เด็กชายดลวี  สังข์ทอง
5. เด็กชายธวัช  สีสุกสาม
6. เด็กชายนภัสรพี  วัจนะ
7. เด็กชายสิทธิโชค  ถียัง
8. เด็กชายเอกวิชญ์  ฟักเหลือง
 
1. นายอิทธิพร  สุขทวี
 
1398 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 39.22 เข้าร่วม 12 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กชายกิตติชัย  วันเพ็ญ
2. เด็กหญิงทิพรรธน์  ส่องสว่าง
 
1. นายวิเศษ  ชูศรี
 
1399 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 5 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กหญิงชลดา  บัวบาน
 
1. นายสงกรานต์  พลอยเจริญ
 
1400 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 38.58 เข้าร่วม 11 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายธนากร  เขียนใช่
2. เด็กชายสิริภัทร  กันกง
 
 
1401 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 38.34 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กชายปัณณธร  เพ็ชรแสงจันทร์
2. เด็กชายภัทรพงษ์  สุขะ
 
1. นายสมบัติ  เหลืองแดง
 
1402 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 38 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กชายยุทธนา  -
 
1. นางภัทรมล  นุ่มดี
 
1403 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงนภาพร  สระพลอย
 
1. นางปัจพร  ชัยจีน
 
1404 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 38 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านแหลมทอง 1. เด็กชายกนกพล  ท้าวเครือ
2. เด็กชายจักรพันธ์  เลี่ยมเพชร
 
1. นางประไพ  สมุทวนิช
 
1405 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 38 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงชุติมา  นงค์พรหมา
 
1. นางสาวภา  กุลทอง
 
1406 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 38 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กชายอิสรา  เพราะพินิจ
 
1. นางสาวเปรมกมล  คุ้มเจริญ
 
1407 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 38 เข้าร่วม 5 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายณัฐกิตต์  อาภัย
 
1. นางสุดารัตน์  นพดารา
 
1408 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 37.92 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายสมพล  เจือวัฒนศิริกุล
2. เด็กชายอดิเทพ  พวงพันธ์
 
1. นางสาวสุนัน  เทียมเมฆา
2. นางเพ็ญอร  สุขเกษ
 
1409 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 37 เข้าร่วม 8 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายปณิธาน  น. มงคล
 
1. นางธีมาพร  แจ้งกิจ
 
1410 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 37 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงพีรยา  เบ้าวรรณ
 
1. นางพวงทิพย์  เด่นดวงใจ
 
1411 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 36.38 เข้าร่วม 12 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายศิรศักดิ์  ชื่นบาน
2. เด็กชายศุภโชค  เรียนทับ
 
1. นางพัฒนา  คำประเสริฐ
2. นายมณฑล  น้อยพันธุ์
 
1412 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 36.18 เข้าร่วม 14 โรงเรียนอนุบาลเมฆบัณฑิต 1. เด็กชายสิทธินนท์  จันทร์สอน
2. เด็กชายอภิชัย  วงค์ชื่น
 
1. นางสาวจิราภรณ์  บุญเจิม
2. นางสุวรรณา  วงค์เลิศ
 
1413 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 36 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงขนิษฐา   จินดาอินทร์
 
1. นางสาวกรรณิกา  ธูปหอม
 
1414 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 36 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  บัวศรี
 
1. นางสาวอุษา  อ่อนศรี
 
1415 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 9 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงสุวิมล  อ่อนมั่น
 
1. นางกาญจนา  ดอกแก้ว
 
1416 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กชายภูมิรินทร์  นิลน้ำเพ็ชร
 
1. นางสาวปิยะวรรณ  สงครามรอด
 
1417 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 34 เข้าร่วม 10 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายพรเทพ  ฟักจีน
 
1. นางรัชกิจ  ไพศาลเอื้ออาทรกุล
 
1418 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 33 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กหญิงพันวษา  ปั่นปี
 
1. นายประเทือง  สระแก้ว
 
1419 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 33 เข้าร่วม 5 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงกรรเกด  สุขคำภา
 
1. นางอภิญญา  เฮงเส็ง
 
1420 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 33 เข้าร่วม 5 โรงเรียนวัดถ้ำมังกรทอง 1. เด็กชายปิยะ  วรรณา
 
1. นางปิยนันท์  จุนทการ
 
1421 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายพจน์พงศ์  สัตย์ซื่อ
 
1. นางสาวชีวรัตน์  สุวรรณคาม
 
1422 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 4 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายดนุพล  วังหนองหว้า
 
1. นางจินตนา  จันทะเกษ
 
1423 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 30.25 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านพุน้ำเปรี้ยว 1. เด็กชายชาญวิทย์  ตะเวียงน่วน
2. เด็กชายวิทยา   -
 
1. นายอดุลย์   ยุมังกูร
 
1424 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 12 โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กชายปรเมศ  สรนุวัตร
 
1. นางสุรัตน์  พุทธไพบูลย์
 
1425 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 6 โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  พิมพ์วงษ์
 
1. นางสุรัตน์  พุทธไพบูลย์
 
1426 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายอดิศักดิ์  บุญน้อม
 
1. นายสุภาพ  สงวนพันธุ์
 
1427 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 29 เข้าร่วม 13 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  วิลาศ
 
1. นางสาวตะวัน  คำเที่ยง
 
1428 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 28 เข้าร่วม 14 โรงเรียนหนองผู้เฒ่า 1. เด็กหญิงดาวรรณ  ชาลี
 
1. นายศรายุทธ  ล้อมพงษ์
 
1429 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงสินีนาฎ   เติมปฐมกุล
 
1. นางปัจพร  ชัยจีน
 
1430 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 28 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. เด็กหญิงฐิตาพร  คำนุ
 
1. นางมลทิพย์  ใจตรง
 
1431 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 28 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงอิษฎา  แคล้วพยางค์
 
1. นายอำนวย  คดพะเนาว์
 
1432 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 28 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กหญิงกาญจนา  ป้องทะคำ
 
1. นางสาวปัทมพรรณ  ปรกแก้ว
 
1433 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 27.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายจิรานุวัฒน์  พุคง
 
1. นางเลียม  จิตมั่น
 
1434 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 27 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนดรุณากาญจนบุรี 1. เด็กชายณัฏฐพนธ์  คงสวัสดีศรีสุข
 
1. นางส่องแสง  สุธนไพบูลย์
 
1435 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 26.34 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายฉัตรมงคล  ครุธวงษ์
2. เด็กชายรัชกร  สังข์ทอง
 
1. นางพรทิพย์  ใจกว้าง
 
1436 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายอนุสรณ์  แก้วลาวเวียง
 
1. นางฉวี  สาระศาลิน
 
1437 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 26 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายวุฒิชัย  ไชยรัมย์
 
1. นางมณฑา  ต้นโพธิ์
 
1438 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 25.9 เข้าร่วม 13 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายฉัตรพงษ์  วงษ์แก้ว
2. เด็กชายธีมา  สบายยิ่ง
 
1. นายกำพล  เย็นค่ำ
 
1439 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 25 เข้าร่วม 15 โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กชายวชิรพงศ์  เรียงรวบ
 
1. นางสุจณา  บานเย็น
 
1440 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 25 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กหญิงพรนภา  ผลพงษ์
 
1. นางสาวจันศรี  นาสวนสุจิตร
 
1441 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 25 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. นางสาวธัญพร   วอนเพียร
 
1. นางกาญจนา  บัวทอง
 
1442 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 25 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงจิรวรรณ   อัยสูรย์
 
1. นางจันจิรา   เจตบุตร
 
1443 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 24 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กหญิงมนธิชา  หอมหวาน
 
1. นางสาวรัชดาภรณ์  พิมพ์พิสิฐถาวร
 
1444 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 24 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กชายแวว  -
 
1. นายธีระ  ขจรกีรติกุล
 
1445 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 24 เข้าร่วม 17 โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กหญิงนิศามณี  คล้ายแค
 
1. นางอธิชา  ใจบุญ
 
1446 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 24 เข้าร่วม 5 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายณัฐกรณ์  -
 
1. นางสาววรางคณา  คงคา
 
1447 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 24 เข้าร่วม 5 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายจิรภัทร์  ช่างสุวรรณ
 
1. นางสาวตะวัน  สุดประเสริฐ
 
1448 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กชายอำนวย  พรประดับ
 
1. นายบรรหาร  เชื้อทอง
 
1449 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. นายศรคเณศ  เจียมสิริกุล
 
1. นายฏฤณภพ  ผู้แสนสอาด
 
1450 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 23.15 เข้าร่วม 17 โรงเรียนวัดลำสำรอง 1. เด็กชายกิตตินันท์  โต่ไร่
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  อำนวยศักดิ์โสภณ
 
1. นางรจนี  หว่านพืช
 
1451 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 23 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงจิราพร  ปัญญาเจริญธรรม
 
1. นางสาวพิมพรรณ  เชียงทอง
 
1452 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 23 เข้าร่วม 7 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงธนัสถา  นาคเฉลิม
 
1. นางสาวนงนาถ  สุวรรณวิจิตร
 
1453 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 23 เข้าร่วม 7 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กหญิงวรัญญา  ไชยะ
 
1. นายสงกรานต์  พลอยเจริญ
 
1454 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 22.5 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กหญิงกนกพร  ชาวดอน
 
1. นางเสาวรีย์  ฤทธิ์ธงชัยเลิศ
 
1455 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 22.5 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กชายกันต์ธฤต  เอกศิริวรานนท์
 
1. นางสาวปาริฉัตร  ยะเครือ
 
1456 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 22.15 เข้าร่วม 15 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายพีรชาติ  ทองเชียว
2. เด็กชายรัตนพล  เกิดอยู่
 
1. นางพัฒนา  คำประเสริฐ
2. นายมณฑล  น้อยพันธุ์
 
1457 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 22 เข้าร่วม 5 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายกฤตฤกษ์  แสงศุภมิตร
 
1. นางนันทิยา  ธงศรี
 
1458 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 22 เข้าร่วม 5 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กชายกิจจา  กิจประเสริฐ
 
1. นางสาวจำปี  ลำเภา
 
1459 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 21.55 เข้าร่วม 14 โรงเรียนท่าพะเนียดกุญชร 1. เด็กชายนพรัตน์  แก้วแสนชัย
2. เด็กชายเจษฎา  เข็มเงิน
 
1. นางสาววรนุช  สมุทรศรี
 
1460 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 21 เข้าร่วม 18 โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กหญิงนริศรา  ชิงแก้ว
 
1. นางปราณี  ตันเจริญ
 
1461 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 21 เข้าร่วม 6 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายอนาวิล  คุ้มภัย
 
1. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
1462 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 21 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. นายธรรมรัตน์   วงศ์ธนานุวัฒน์
 
1. นายวิษุวัต   ศรีเหรา
 
1463 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 20 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กชายธง  -
 
1. นางวิลาวรรณ  กองเรียม
 
1464 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม 8 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กชายวุฒินันท์   ปิ่นทอง
 
1. นางทองเพียร  จีนคร้าม
 
1465 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 8 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายศุภวิชญ์  ปิ่นสุวรรณ
 
1. นายสามารถ  จันหา
 
1466 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 20 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอนสว่าง 1. เด็กชายเกียรติชัย  โคกมาไพร
2. เด็กชายเกียรติยศ  โคกมาไพร
3. เด็กชายเจษฎา  ทาถี
 
1. นายลัดดง  ธนะวัตต์
2. นางสาววิลาวรรณ์  ปั้นหุ่น
 
1467 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 20 เข้าร่วม 9 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กชายลัญจกร  ทองแท้
 
1. นายประสพโชค  กลิ่นประยูร
 
1468 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงศศิประภา  สุขสม
 
1. นางสุพัตรา  เหล่าหมั้น
 
1469 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม 4 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายสมรักษ์  -
 
1. นางสาวตะวัน  สุดประเสริฐ
 
1470 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 19 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงเพชรลดา  เรียงมา
 
1. นางสาวจารุณี  ญวณรัมย์
 
1471 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 19 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กหญิงศศิกานต์  คำเขียน
 
1. นายบุญธรรม  กล้าหาญ
 
1472 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 19 เข้าร่วม 6 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายปรมินทร์  ปิโย
 
1. นางสาวตะวัน  สุดประเสริฐ
 
1473 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 18 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. เด็กหญิงพิมพ์นารา  สุตตัง
 
1. นางมลทิพย์  ใจตรง
 
1474 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 18 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กชายปฐมพร   ว่องวรพรกุล
 
1. นางสมเกียรติ  จงสวัสดิ์
 
1475 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 17.79 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กชายจิรวัฒน์  สระศรีโสม
2. เด็กชายเกรียงไกร  นามศรี
 
1. นายสมบัติ  เหลืองแดง
 
1476 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 17.5 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านหนองตาบ่ง 1. เด็กหญิงจณิสตา  ใจแก้ว
 
1. นางสาวชลธิชา  วีระศิลป์
 
1477 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 17 เข้าร่วม 9 โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กหญิงอรทัย  ฝ่ายดี
 
1. นางณัฐิยา  คุ้นเคย
 
1478 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 17 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านองสิต 1. เด็กหญิงทิพย์พวัน  สวัสดิ์กรณีย์
 
1. นางสาวเกสรา  ธนาเมธากรณ์
 
1479 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 16 เข้าร่วม 10 โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กชายทรงภพ  ล้วนแก้ว
 
1. นางสาวสายสุดา   แจ่มเรือน
 
1480 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 16 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กชายฐิตินันท์  อาจหาญ
 
1. นางอมรา  บุญยวง
 
1481 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 16 เข้าร่วม 7 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงพรวลัย  สุจริต
 
1. นางกอบกุล  รสหวาน
 
1482 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 15 เข้าร่วม 12 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายธนวิชญ์  พรมท้วม
 
1. นางพยุง  บุญธรรม
 
1483 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 15 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กชายศรคเณศ  เจียมพชรสิริกุล
 
1. นายฏฤณภพ  ผู้แสนสอาด
 
1484 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 15 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงฟ้า  -
 
1. นางสาวชลธิดา  ขำนิล
 
1485 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 15 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายธวัชชัย  ชื่นโพธิ์
 
1. นายสุภาพ  สงวนพันธุ์
 
1486 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 15 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายภาคภูมิ  ธัญญเจริญ
 
1. นางสาวนิโลบล  บ้านใหม่
 
1487 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 14 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงสุวิมล  ชูจิตต์
 
1. นายอำนวย  คดพะเนาว์
 
1488 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 14 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงศรัญญา  ลครพล
 
1. นางสาวจารุณี  ญวณรัมย์
 
1489 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 14 เข้าร่วม 11 โรงเรียนวัดถ้ำอ่างหิน 1. เด็กหญิงชฎาพร  โตเอี่ยม
 
1. นางวิภาวรรณ  นิ่มนวล
 
1490 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 13 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านท่าสนุ่น 1. เด็กชายมานัส  มนตรี
 
1. นางสาวณปภัช  สถิตยานุรัษ์
 
1491 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 13 เข้าร่วม 14 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงวนิดา  ธนวัตต์
 
1. นายอนุพันธ์  เหล่าพิเดช
 
1492 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 13 เข้าร่วม 14 โรงเรียนวัดไทยวิวัฒนาราม 1. เด็กชายอธิวัฒน์  ปรีจิต
 
1. นางสิริพันธ์  โพธิ์ทอง
 
1493 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 12.5 เข้าร่วม 9 โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น 1. เด็กหญิงกอแก้ว  ศรีหกุล
 
1. นางสาวปาวรีย์  บุณยปรรณานนท์
 
1494 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 12.5 เข้าร่วม 9 โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กหญิงสลิลทิพย์  รวบรวม
 
1. นางนพกนก  พลราชม
 
1495 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 12 เข้าร่วม 11 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงปวีณา  ท่าฉลาด
 
1. นายนิสิทธ  คงประสงค์
 
1496 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 12 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กชายสรจักร  เจียมบรรจง
 
1. นายประเทือง  สระแก้ว
 
1497 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 12 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงวิภา  คงอิ่ม
 
1. นายอัครพล  จ้อยทองมูล
 
1498 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 11 เข้าร่วม 17 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงกัญจนพร  บัวเขียว
 
1. นางกอบกุล  รสหวาน
 
1499 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 10 เข้าร่วม 18 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงวรรณษา  อุ่นกงลาด
 
1. นางมาริสา  ไชยะโชค
 
1500 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายวินัย  สุวรรณประเสริฐ
2. เด็กชายเจริญพร  ลครพล
 
1. นางสาวจารุณี  ญวณรัมย์
 
1501 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 10 เข้าร่วม 9 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงวลัยลักษณ์  วาสุ
 
1. นางสมบุญ  โฉมแก้ว
 
1502 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กชายณัฐพงษ์  คำนวล
 
1. นายฏฤณภพ  ผู้แสนสอาด
 
1503 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ปราดเปรียว
 
1. นางจันจิรา  เจตบุตร
 
1504 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 10 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงดา  -
 
1. นางสาววรางคณา  ภุมรินทร์
 
1505 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 10 เข้าร่วม 11 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงลัดดา  บุตตา
 
1. นางปิณฑิรา  เกียรติสาร
 
1506 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 10 เข้าร่วม 11 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงนิตยา  -
 
1. นางสาวสายพิณ  ยกกลิ่น
 
1507 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 10 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กชายศรเพชร  สิทธานนท์
 
 
1508 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 10 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงขนิษฐาพร  คนสันต์
 
1. นางสุรีย์พร  ทับทิม
 
1509 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายอธิเดช  เทพภูธร
 
1. นางสุรีย์พร  ทับทิม
 
1510 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 10 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. เด็กหญิงจิตตา   แม้นทรัพย์
2. เด็กหญิงพรรณิกา   ศรีเจริญ
 
1. นายเอกพงษ์   ใจชาญสุขกิจ
 
1511 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 8 เข้าร่วม 12 โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กชายพงศกร  รัตนศิธร
 
1. นางสาวจิราภรณ์  จันทรขันตี
 
1512 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 8 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กชายธีรภัทร  รัศมีจันทร์
 
1. นายวิชาญ  อินทกูล
 
1513 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 8 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านหนองไผ่ 1. เด็กชายสายฟ้า  อารักขิต
 
1. นางสาวโชติกา  พุฒเครือ
 
1514 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 7.5 เข้าร่วม 13 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กหญิงวีรยา  บิดาวงษ์
 
1. นายสงกรานต์  พลอยเจริญ
 
1515 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 7.5 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านท่ามะนาว 1. เด็กหญิงมธุรดา  สุนจิรัตน์
 
1. นางอรุณี  เสริมใหม่
 
1516 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 6 เข้าร่วม 10 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายดารากร  บุญเล็ก
 
1. นางสาวพรทิพย์  ไทยถานัดร์
 
1517 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 6 เข้าร่วม 10 โรงเรียนจำรูญเนติศาสตร์ 1. เด็กชายอนุสรณ์  โม่งเครือ
 
1. นางสาวสุทธิดา  ทำดี
 
1518 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 6 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านหนองปากดง 1. เด็กชายดำรงค์พร  เซี่ยงหลิว
 
1. นางสมควร  แก้วใจรักษ์
 
1519 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 6 เข้าร่วม 14 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กชายภูมิปัญญา  ปานณรักษ์
 
1. นายบรรฑูรย์  ถ้วยทอง
 
1520 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 6 เข้าร่วม 8 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  รัตนา
 
1. นางสาวนภัสนันท์  นิลบุตร
 
1521 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 6 เข้าร่วม 8 โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงนาตยา  ปึสุวรรณ์
 
1. นายวรรณชัย  นิลผึ้ง
 
1522 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 6 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงทวีศรี  ศรีสังวรณ์
2. เด็กหญิงปริณดา  อมรทวีรุ่งเรือง
 
1. นางสาวณัฐมภรณ์  มั่นใจ
2. นางสุพิกา  ต้นสอน
 
1523 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 5 เข้าร่วม ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายธีรวัช  จันทร์ชีวา
2. เด็กชายอภิชาติ  หาญสมเศษ
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ทองดี
 
1. นายฤทธิชัย  สุวพานิช
 
1524 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 5 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กชายรชิตะ  พันล้ำ
 
1. นายอรรถวุฒิ  ดีนอก
 
1525 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 5 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  อนันต์วัฒนากุล
 
1. นายอดิศร  สุริยะคำวงษ์
 
1526 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 5 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงสุวรรณ์นภา  พักเสียงดี
 
1. นางสาวอาภัสรา  อัศวพิทักษ์พงศ์
 
1527 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 5 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงอภิชญา  อาชากร
 
1. นางสาวสุกัญญา  ไวยรัตน์
 
1528 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 5 เข้าร่วม 4 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายกิตติพัฒน์   พิพัฒน์ทวีกุล
 
1. นางปิณฑิรา  เกียรติสาร
 
1529 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 4 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เข็มภาษิต
 
1. นางสาวจารุณี  ญวณรัมย์
 
1530 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 4 เข้าร่วม 12 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายจิรภัทร  หล่อวิจิตร
 
1. นางสาวจรรยา  ตันธีระพลชัย
 
1531 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 4 เข้าร่วม 16 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กชายรชต  กิตติมงคล
 
1. นางทิพย์รัตน์  จิตรเจริญ
 
1532 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 4 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านดอนคราม 1. เด็กหญิงนันทิยา  ห้วยหงษ์ทอง
 
1. นางกรรณิการ์  โกมลบุตร
 
1533 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 4 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   ปลอดยอดยิ่ง
 
1. นายอดิศร  สุริยะคำวงษ์
 
1534 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 4 เข้าร่วม 10 โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ถาดดอน
 
1. นางสาวอภิญญา  แก้วประเสริฐ
 
1535 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 4 เข้าร่วม 10 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กชายเนติภูมิ  จิตรวรศักดิ์
 
1. นายนเรศ  พนานุสรณ์ศิลป์
 
1536 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 4 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงวรรณวิษา  ช่อชน
 
1. นางสาวจารุณี  ญวณรัมย์
 
1537 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 3 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายกฤษดา  รวบรวม
 
1. นางสาวอัญชลี  ชุ่มชื่น
 
1538 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 2.5 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กชายมานะ  -
 
1. นายจิระพันธ์  แม้นทิม
 
1539 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 2.5 เข้าร่วม 17 โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กหญิงดาราวรรณ  ราคา
 
1. นางสาวศศิวิมล  ระภาเพศ
 
1540 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 2 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงขนิษฐา  คนใหญ่
 
1. นางสาวสมหญิง  คุ้มรักษา
 
1541 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 2 เข้าร่วม 14 โรงเรียนช่างกลอนุสรณ์ 3 1. เด็กชายไชยา  กำมา
 
1. นางสาวกรรณิกา  ไผทฉันท์
 
1542 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 2 เข้าร่วม 14 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กชายพลฤทธิ์  บัวทอง
 
1. นางประไพ  ขาวสบาย
 
1543 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 2 เข้าร่วม 19 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายธนวัฒน์  ศิลลา
 
1. นางธีมาพร  แจ้งกิจ
 
1544 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 2 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กชายกลวัชร  กระทุ่มทอง
 
1. นางสาวธีริศรา  วิเศษวงษา
 
1545 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 2 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กหญิงอาภัสรา  อุไรรักษ์
 
1. นางสาวกรนิภา  คงอ้น
 
1546 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 2 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายธนากร  ก้านเหลือง
 
1. นางสาวศุภิสรา  จันติ๊บ
 
1547 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงกฤติกา  เหง้าพันธุ์
 
1. นางอายุพร  จันทะวงศ์
 
1548 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงอิศราภรณ์  กาญจนชาติ
 
1. นางรุ่งรัตน์  ดีขม
 
1549 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กชายวัชระ  กันภัย
 
1. นางอัจฉรา  นาคสกุล
 
1550 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กหญิงนิภาวรรณ  สภาพัก
 
1. นางณัฐชา  มุกดาแสงสว่าง
 
1551 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงอัชฌาวดี  เกตุอยู่
 
1. นางนารี  ปิ่นปี
 
1552 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กหญิงนัทธนันท์  โพธิ์ศิริ
 
1. นางณัฐิยา  ค้นเคย
 
1553 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองกวาง 1. เด็กหญิงกุลณัฐ  นึกชัยภูมิ
 
1. นายสำริด  พรมทอง
 
1554 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  จรูญรัตน์
 
1. นางจีรวัตร์  เบาโพธิ์
 
1555 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงทัตพร  ปทุมสูติ
 
1. นางสาววรรณน์ลีย์  พวงแก้ว
 
1556 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงกรรธอร  ทองเปลว
 
1. นางสาวสมศรี  ศรีชาติ
 
1557 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กหญิงภัทชาวดี   พัฒนมาศ
 
1. นางละม่อม  วงษ์ทรัพย์เจริญ
 
1558 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงอลินดา  นุชนาฎ
 
1. นางเอี่ยมจิต  พาทีเพราะ
 
1559 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงน้องนุช  หงษ์เจริญพานิช
 
1. นายรัฐติชัย  ภูษณะพงษ์
 
1560 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กหญิงนิศาชล  วิทยาภาสิทธิ์
 
1. นางสาวรมย์รวินทร์  เอกจิตร
 
1561 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงศิรินดา  รอดด้วง
 
1. นางอายุพร  จันทะวงศ์
 
1562 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายพงษ์พัฒน์   เมืองนก
 
1. นางปิยพร  ขำมาลัย
 
1563 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงกชกร  อยู่เจริญ
 
1. นางรุ่งรัตน์  ดีขม
 
1564 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายพรชัย  เซี่ยงฉิน
 
1. นางประภาภรณ์  สุขเกษม
 
1565 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. นางสาวสิตานัน  บัวนาค
 
1. นางสาววิมล  อยู่สถิตย์
 
1566 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงธัญจิรา   แซ่ฉิน
2. เด็กหญิงภูษณิษา   แผงคำ
 
1. นางขนิษฐา  รัชนีลัดดาจิต
 
1567 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงกานต์ธีรา  เทียมเมฆา
2. เด็กหญิงเนตรนภา  หอมชื่น
 
1. นางอัจฉรา  นาคสกุล
 
1568 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านโป่งโก 1. เด็กหญิงพิมพ์พิไล  เกตุศิลป์
2. เด็กหญิงวันทนีย์  สงวนยศ
 
1. นางวรรณา  ศรีแก้ว
 
1569 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงรัตติกาล  ยิ้มแย้ม
2. เด็กหญิงเอมอร  วิเศษนคร
 
1. นางภิณัธรดา  วงศ์ไฝ
 
1570 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองปากดง 1. เด็กหญิงณัฏฐพร  หนูนันท์
2. เด็กหญิงพรชิตา  ทองเกิด
 
1. นางนิตยา  แสงผ่องอำไพ
 
1571 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงประสิตา   -
2. เด็กหญิงสอง  -
 
1. นางปิยพร  ขำมาลัย
 
1572 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดกาญจนบุรีเก่า "อุดมราษฏร์วิทยา" 1. เด็กหญิงกรองกาญจน์  เจเถื่อน
2. เด็กชายวีรเทพ  สุนทรโอวาท
 
1. นางสาวพิมพ์ลักษณ์  ยิ้มแย้ม
 
1573 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนชัยจิตต์วิทยา 1. เด็กหญิงนภสร  จันทร์โสม
2. เด็กหญิงปิลันธน์ญาดา   ประเสริฐผล
 
1. นางแววตา  สุริยาวงษ์
 
1574 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายจิรวัฒน์  นิยมศักดิ์
2. เด็กชายเศรษฐพล  บุญช่วย
 
1. นางธนัชชา  วงศ์กาญจนาวัฒน์
 
1575 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงพิณรัตนะ  สระแก้ว
2. เด็กหญิงอารี  สินจันทร์
 
1. นางนารี  ปิ่นปี
 
1576 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านต้นมะพร้าว 1. เด็กหญิงพิไลพร  พรมเสนอ
2. เด็กชายศักดิ์พล  แก่นจันทร์
 
1. นางสุจารี  ตุ้มนิลกาล
 
1577 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองไผ่ 1. เด็กหญิงทรรศนวรรณ  ศิริมั่ว
2. เด็กหญิงเฟื่องฟ้า  บูชาบุญ
 
1. นางกานดา  แก้วเขียว
2. นางสาวพัชราภรณ์  ศิริมั่ว
 
1578 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. นางสาวนริศรา   ใจซื่อ
2. นางสาวมัชฌิมา   แสงเนียม
 
1. นางสาววันเฉลิม   คนตรง
 
1579 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. นางสาวอินทิรา  พูลทรัพย์
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
1580 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงสุทินา  กลิ่นโฉม
2. เด็กหญิงอรรถพร  ห่างถิ่น
 
1. นางรุ่งรัตน์  ดีขม
 
1581 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงดวงหทัย  ทองสุก
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์   อบกลั่น
 
1. นางพรรณพิมล  แก้วเขียว
 
1582 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กชายระพีพัฒน์  แก้วจันทร์
 
1. นางบุษชฎา  มงคลทิพย์
 
1583 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านโกรกตารอด 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ดวงผาสุข
 
1. นายสามารถ  พรามสุถา
 
1584 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กชายวรรณภูมิ  มะลิวัลย์
 
1. นางสาวณัฐนิช  ศรีลาคำ
 
1585 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงชลดา  แสงนิ่ม
 
1. นายณัฐภัทร์  ตวันคำ
 
1586 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายครรชิต  อินทร์เย็น
2. เด็กชายณัฐพงศ์  เฮี้ยงเอี้ยง
3. เด็กชายวีรภัทร  เฮี้ยงเอี้ยง
 
1. นางสาวกนกวรรณ  ทองเกิด
 
1587 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงณัฐพร  สำรองทรัพย์
2. เด็กหญิงนันทนา  สายเท้าเฮี้ยน
 
1. นางสาวนภัสนันท์  นิลบุตร
 
1588 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กชายนันทกร  หอมชื่นใจ
 
1. นางมาลีรัตน์  พวงแก้ว
 
1589 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงมนชิดา  ยิ้มเหม็ง
 
1. นายชาญชัย  ไตรวิเชียร
 
1590 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กชายชัยยุทธ  น้อยบรรจง
 
1. นายวิชาญ  อินทกูล
 
1591 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กหญิงฐิติมา  ศุกประเสริฐ
 
1. นายบุญธรรม  กล้าหาญ
 
1592 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงสุรภา  เส็งเครือ
 
1. นายณัฐภัทร์  ตวันคำ
 
1593 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงวรรณศิลป์  ชิ้นปิ่นเกลียว
 
1. นายนิสิทธ  คงประสงค์
 
1594 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายศราวุธ  ฟักเหลือง
 
1. นางสาวพวงเพชร์  ดอกบุก
 
1595 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายบิลลี่  -
 
1. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
1596 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กชายศราวุฒิ  หม้องาม
 
1. นางทองเพียร  จีนคร้าม
 
1597 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดท่าน้ำตื้น 1. เด็กชายอัษฎา  กุมพล
 
1. นายอำพล  จันทรอำพร
 
1598 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  แก้วหาญ
2. เด็กหญิงญาดา  ไกรทอง
3. เด็กชายโชคชัย  พูกัน
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  พรามมณี
 
1599 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายกิตติพงษ์   พิพัฒน์ทวีกุล
2. เด็กชายคมสันต์   สุกใส
3. เด็กชายจักกฤษณ์   บัวคลี่
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เงินเหรียญ
2. นายอนุภาพ  ยิ้มเชิง
 
1600 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กชายทรัพย์ทวี  ครสวรรค์
2. เด็กหญิงพัชริดา   ภูวนาถ
3. เด็กชายรักษ์พงษ์  อรากุล
 
1. นางศรีทิพย์วรา  ทับทิมสี
 
1601 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กชายกรกฎ  เข็มทอง
2. เด็กชายกิตติพงษ์  บุญวงษ์
3. เด็กชายสุธินันท์  อุ่ยภูธรศิริ
 
1. นายสรพงษ์  วงษ์ดี
 
1602 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. เด็กชายณารักษ์  คำพรเงิน
2. เด็กหญิงปัณณิกา  ปานสูตร
3. เด็กชายสุพี  ตะเคียน
 
1. นางสาวกาญจนา  เหลืองเอี่ยม
 
1603 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กชายนิภัทรา  จ้อยศรีเกตุ
2. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  ศรีโพธิ์กุล
3. เด็กหญิงภัณฑิลา  ณภาส์ณัฐ
 
1. นางอุดม   พิพัฒน์ทวีกุล
 
1604 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ด้วงสวัสดิ์
2. เด็กหญิงมัญชุสา  เชี่ยวพฤกษ์
3. เด็กชายวัลลภ  ศรีขว่าง
 
1. นางสาวนัทธมน  เจียมเลิศวัฒนะ
 
1605 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กชายธนกร  งิ้วงาม
2. เด็กชายนนทวัช  ศรีเจริญ
 
1. นางอุดม  พิพัฒน์ทวีกุล
 
1606 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กชายเอกภพ  แตงจันทร์
 
1. นายวิชัย  แดงประเสริฐ
 
1607 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กชายมินทร์ธาดา  -
2. เด็กชายวัชระ  สีพนมวรรณ์
 
1. นายวสันต์  บานเย็น
 
1608 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กชายธนกร  งิ้วงาม
2. เด็กชายอาทร  ระเบียบธรรม
 
1. นายคำลือ   ทาพล
 
1609 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พรหมสวัสดิ์
 
1. นายวิชัย  แดงประเสริฐ
 
1610 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กชายธนวัฒน์  ประจำไพร
2. เด็กชายวัชรพงษ์  ประจำไพร
 
1. นางสาวนัทธมน  เจียมเลิศวัฒนะ
 
1611 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายธวัชชัย  พรมดาว
2. เด็กชายวรายุ  ภู่ปาน
 
1. นางสาวสุนัน  เทียมเมฆา
 
1612 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กชายขจรศักดิ์  โชติช่วง
 
1. นายวิชัย  แดงประเสริฐ
 
1613 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายวิบูลย์  เย็นกลม
2. เด็กชายเจษฎา  ดอนรอดไพร
 
1. นายประกอบ  พัดชื่น
 
1614 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงศิริวรรณ  พรหมสวัสดิ์
2. เด็กชายสาธิต  บุตรเกตุ
 
1. นางขนิษฐา  เกตุแดง
2. นายพิเชษฐ์  อยู่ยงค์
 
1615 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายกัมพล  เครือเมฆ
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  ฟักโต
 
1. นายรัฐพล  ไวทยะชัยวัฒน์
2. นางละเอียด  สุวรรณมณี
 
1616 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงจิรนันท์  พลเจริญ
2. เด็กหญิงธนกนันท์  รักษ์วงศ์
3. เด็กหญิงนนัทนันท์  ธรรมวิเศษ
4. เด็กหญิงภัทรพร  น้อยวัฒนะ
5. เด็กหญิงอรนภา  สกุลเพ็ชร
 
1. นางนพมณี  อินมาลา
2. นางวีณา  ต้นทอง
 
1617 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนพัฒน์พงศ์ 1. เด็กหญิงธนาภา  แก้วบัวดี
2. เด็กหญิงธนิษฐา  แก้วบัวดี
3. เด็กหญิงพัชรินทร์   โคกแก้ว
4. เด็กหญิงหทัยทิพย์  โพธิ์สุวรรณ
5. เด็กหญิงแพรว  มณีศรี
 
1. นางอรุณศรี   ศรีประศาสน์
 
1618 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านตะเคียนงาม 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์   เซี่ยงจง
2. เด็กหญิงฐิติพร  ผ่านสอาด
3. เด็กหญิงศิรกาญจน์  ปานแสงทอง
4. เด็กหญิงสุทธิดา  สุขภิญโญ
5. เด็กหญิงสุรินทร  ร่มโพธิ์รีย์
 
1. นางสาวปทิตตา  อ่ำเจริญ
2. นางสาววัชรียา  ศรีวลีรัตน์
 
1619 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายณัฐภาส  ยังสุข
2. เด็กหญิงดารารัตน์  ธรรมเรือง
3. เด็กชายพรกมล  หมื่นเอ
4. เด็กชายวีรยุทธ  กลิ่นเกษร
5. เด็กชายอาชัญ  ละเภท
 
1. นางสาลินี  อุดมผล
2. นายอนุวัติ  สมสกุล
 
1620 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนหนองบ้านเก่าสามัคคี 1. เด็กหญิงกัญจนา   ไกรสรเสนา
2. เด็กหญิงธิดา  คงดี
3. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  ล้ำเลิศ
4. เด็กหญิงวิกานดา    เพ็ชรมณี
5. เด็กหญิงวินัญญา  นิลเถื่อน
 
1. นางใกล้รุ่ง  กิจหว่าง
 
1621 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนจำรูญเนติศาสตร์ 1. เด็กชายธาดา  เอี่ยมทิพย์
2. เด็กหญิงนพมาศ  นพลักษณ์ชินวร
3. เด็กหญิงภัคจิรา  สาลีเรือง
4. เด็กหญิงภัณธิรา  จะแรบรัมย์
5. เด็กชายภานุวัฒน์  บุญปลูก
 
1. นายคเณศ  เข็มปัญญา
2. นางสาวพลอยกาญจน์  เพ็งเลา
 
1622 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนพัฒน์พงศ์ 1. เด็กชายกฤษณะ  แก้วแดง
2. เด็กหญิงจอมขวัญ  โคกแก้ว
3. เด็กชายจักรี  สนคร้ำ
4. เด็กชายชนะ    คุ้มภัย
5. เด็กชายตะวัน  บุญคุ้ม
6. เด็กชายธีรภัท  ปลัดดินแดง
7. เด็กหญิงนภัสสร  จันทร์งาม
8. เด็กหญิงนิศารัตน์   พรหมสวัสดิ์
9. เด็กชายปริญญา  บุญยงค์
10. เด็กชายพัทธนันท์  แซ่ตัน
11. เด็กหญิงรัดดาพร   ฤทธิเดช
12. เด็กหญิงรัตติกาล   สุขจิต
13. เด็กหญิงสุพรรษา  ทองตะโหนด
14. เด็กหญิงสโรชา  สมมาก
15. เด็กชายเจษฎาพร  บางยิ้ม
 
1. นางอรุณศรี  ศรีประศาสน์
 
1623 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กชายจักริน  ฤทธิ์คำรพ
2. เด็กชายจิรพัส  มากมูล
3. เด็กหญิงชุติมา  พูนทอง
4. เด็กชายณัฐพล  สมเพชร
5. เด็กหญิงดารินี  สุขโสพิน
6. เด็กชายปุระชัย  คำเวียง
7. เด็กหญิงพรรณวรรณา  กรกฏ
8. เด็กชายพัลลภ  บัวเกษร
9. เด็กหญิงพิชวรรณ  ชูดี
10. เด็กชายพิพัฒน์พล  อำนวยผล
11. เด็กชายพิเชษฐ์  โต้งทอง
12. เด็กชายภรันยู  บุญนาค
13. เด็กหญิงภัสสร  โยธา
14. เด็กหญิงลลิตา  เสืองาม
15. เด็กหญิงวรรณษา  พุมมาทอง
16. เด็กหญิงศิริพร  แก่นศรี
17. เด็กหญิงสุนิสา  ศรียา
18. เด็กหญิงสุภาพร  แสงฉาย
19. เด็กหญิงอรอุมา  ฉิมวัย
20. เด็กหญิงอลิสา  พูนทอง
 
1. นางนพกนก  พลราชม
 
1624 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายวิสวัส  สืบวงศ์
 
1. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
1625 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนพัฒน์พงศ์ 1. เด็กชายศตวรรษ  บัวผัน
 
1. นางอรุณศรี  ศรีประศาสน์
 
1626 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายเสกสรร  คงเจริญ
 
1. นางสาววิมล  อยู่สถิตย์
 
1627 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงพรกนก  วงไอยรา
2. เด็กชายโกยี  -
 
1. นางสาวณัฐนิช  ศรีลาคำ
 
1628 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กชายกฤษฎา  รักการดี
2. เด็กชายจักรพงษ์  แสนแก้ว
3. เด็กหญิงดวงใจ  -
4. เด็กชายธีรภัทร  จันทิมาทร
5. เด็กหญิงนิภาวรรณ  รักษา
6. เด็กหญิงฝน  -
7. เด็กหญิงฟ้า  -
8. เด็กหญิงมนรดา  วงศ์สนิท
9. เด็กหญิงวันวิสา  โพธิ์งาม
10. เด็กชายศิริชัย  จันทร์หอม
11. เด็กชายสมบูรณ์  วรฉัตร
12. เด็กหญิงสลิลทิพย์  ผิวสุข
13. เด็กชายสหกิจ  แสนแก้ว
14. เด็กหญิงอัยลดา  ปรางจันทร์
15. เด็กหญิงโบว์  -
 
1. นางสุภารัตน์  ศะศิธร
 
1629 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองตาบ่ง 1. เด็กชายกรภัทร์  นิลมัย
2. เด็กชายกฤติภูมิ  นามเมือง
3. เด็กชายจัมโบ้  ไม่มีนามสกุล
4. เด็กหญิงจุฑามาศ  ประนอมศิลป์
5. เด็กหญิงชมพู่  ไม่มีนามสกุล
6. เด็กชายดนุเดช  ภู่ทอง
7. เด็กหญิงนวิยา  ศาสเวช
8. เด็กหญิงบัณฑิตา  สบายยิ้ม
9. เด็กหญิงปกฉัตร  นามวงศ์
10. เด็กหญิงปริยากร  นนทกาล
11. เด็กหญิงปาลิตา  ท้วมคร้าม
12. เด็กชายพุฒิพงษ์  วรรณคำ
13. เด็กหญิงสมฤทัย  พิพัฒน์เด็ดแก้ว
14. เด็กหญิงสุกันยา  ล้วนรอด
15. เด็กหญิงอรวรรณ  ทองวิเศษ
 
1. นางสาวศรัญญา  ปอใจ
 
1630 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองปล้อง 1. เด็กชายกรวีร์  สุภัคธนสมบัติ
2. เด็กหญิงกัญจนพร  ติวิทย์ศิริกุล
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  วิเศษชาติ
4. เด็กหญิงชุติกาญจน์  วงษ์โครต
5. เด็กหญิงฐิติมา  ติวิทย์ศิริกุล
6. เด็กชายทนงค์  ทองกองเตีย
7. เด็กชายธนกร  ธนสุวรรณรัตน์
8. เด็กหญิงธิติพร  เล่าทรัพย์
9. เด็กหญิงประภัสสร  มั่งลิ้ม
10. เด็กชายพรชัย  ราศี
11. เด็กหญิงภัทราดี  เหมราช
12. เด็กชายวีรพล  มูลศรี
13. เด็กหญิงอลิสสา  คินขุนทด
14. เด็กชายเดชาวัตร  ชาติมนตรี
15. เด็กหญิงเพชรลัดดา  แซ่ลิ้ม
 
1. นายจรูญ  สมศักดิ์
2. นายนัทธี  สงวนรัตน์
3. นางสาววนัญญา  ชัยโย
4. นายอดิศักดิ์  บุญมา
 
1631 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายกฤษฎา  มีจันทร์
2. เด็กชายศราวุฒิ  เสวกสูตร
3. เด็กชายศราวุธ  บ้านใหม่
 
1. นางชุลีพร  เชาวลักษณ์
2. นายบุญชัย  เอมเสม
 
1632 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายณัฐพล  ชนะชัย
2. เด็กชายตะวัน  สร้อยทอง
3. เด็กหญิงมาลินี  เซ็นเครือ
 
1. นางชุลีพร  เชาวลักษณ์
2. นายบุญชัย  เอมเสม
 
1633 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงรัตนากร  เอียงสวาท
 
1. นายปัญญาการณ์  อิศรางกูร ณ อยุธยา
 
1634 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงนวรัตน์  ชวนคิด
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
1635 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงศิริกาญจน์  เอี่ยมเจริญ
 
1. นายพรินทร์  เกษรบัว
 
1636 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  เชียงกา
2. เด็กชายภัทรยศ  กาญจนดารา
 
1. นายสิญจ์  ฉัตรศรีทองกุล
 
1637 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงพรทิพย์  เหล่าทอง
2. เด็กหญิงอริตา  ภูมิพัฒน์
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
1638 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงดอกบัว  ศิริหงษา
 
1. นายสุวัฒน์  กฤษดี
 
1639 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงณัฏฐนิชา  สืบวงค์
2. เด็กหญิงศิริพร  บุญเชิด
3. เด็กหญิงอุสา  ภูมิพัฒน์
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
1640 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายจารุกิตติ์  ภูมิวงศ์
2. เด็กชายนิติศาตย์  แก่นจันทร์
3. เด็กชายอัศม์เดช  บุญมาศ
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
1641 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองสามพราน 1. เด็กชายจิรายุทธ  จันทร
 
1. นางอรภัณร์  ตันเรืองศรี
 
1642 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  ทองคำ
 
1. นายถาวร  เพชรนิล
 
1643 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กชายคมสันต์  ดาวแสง
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
1644 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กชายศุภราช  รวมยอด
 
1. นายอรรฐพร  สมบูรณ์ทวี
 
1645 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กชายชญานนท์  ติระวานนท์
 
1. นายนิมิตร  ยาจันทร์
 
1646 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กหญิงมุกดา  -
 
1. นางสมปอง  คงสุคนธ์
 
1647 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายณัฐวร  กิมเฮียะ
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
1648 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายภาคิน  มั่นสวัสดิ์
 
1. นายผดุง   จันทร์คา
 
1649 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กชายชัยยุทธ  น้อยบรรจง
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
1650 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กชายแสงสุข  บัวเนตร
 
1. นายยุทธถูมิ  พันชุดตรา
 
1651 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กชายณัฐพงษ์  จันทร์น้อย
 
1. นางพิมพ์มาดา  เอกพัฒน์นนทชัย
 
1652 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แก้วสะอาด
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
 
1653 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายศุภกร  หอมชื่นจิตร์
 
1. นายธีระ  ธนะฤกษ์
 
1654 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. นางสาวอารยา  ดอนแนไพร
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
1655 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงน้ำฝน  โมตะมะ
 
1. นายอุทัย  จันทบุตร
 
1656 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายณัฐดนัย  นิลขวัญ
 
1. นางพจนีย์  ธวัชวงค์
 
1657 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านน้ำมุด 1. เด็กชายนิธิกร  สุวรรณประเสริฐ
 
1. นางผกากุล  กลีบบัว
 
1658 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กชายอัศม์เดช  มั่นคง
 
1. นางพิมพ์มาดา   เอกพัฒน์นนทชัย
 
1659 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงศาธิยา  ศรีสมุทร
 
1. นางสาวสุกัญญา  ไวยรัตน์
 
1660 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. นางสาวอารยา  ดอนแนไพร
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
1661 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านโป่งโก 1. เด็กหญิงมัสชิมา  กุมเหลา
 
1. นางวรรณา  ศรีแก้ว
 
1662 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  คูณทวี
 
1. นางพิมพ์มาดา   เอกพัฒน์นนทชัย
 
1663 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กหญิงอภัสรา  เทพณรงค์
 
1. นายอาคม  แก้วประเสริฐ
 
1664 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กหญิงมดขาว  -
 
1. นายยุทธถูมิ  พันชุดตรา
 
1665 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายกรณ์มงคล  ฤสิงห์พิชย์
2. เด็กชายจิรฒน์  วงษ์สุวรรณ
3. เด็กชายชัยนคร  กลีบเมฆ
4. เด็กหญิงญาณิศา  สุรินทร์ชมพู
5. เด็กชายธนธรณ์  ทองผาบริสุทธิ์
6. เด็กชายธีรภาพ  เครือพับ
7. เด็กหญิงนันท์นภัส  กาญจนสมศักดิ์
8. เด็กหญิงปริยามญชุ์  บิตุเรศ
9. เด็กหญิงพลอยล้อมเพชร  กังบูรานนท์
10. เด็กหญิงอินทิรา  อินทนิล
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เกตพันธ์
 
1666 ศิลปะ แสดงตลก ม.1-ม.6 - - - โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายณรงค์ชัย  รอดสู
2. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  ทองดี
3. เด็กชายทินกร  เมียดเตียบ
4. เด็กชายสุรเชษฐ์  ด้วงพิมพ์
 
1. นายฤทธิชัย  สุวพานิช
 
1667 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กชายกิตติธัช  วันเพ็ง
2. เด็กชายจิรายุ  ยาจันทร์
3. เด็กชายภากรณ์  ดีพร้อม
 
1. นางดนิตา  เลาหปิยะกุล
2. นางปภังกร  ทองเงิน
 
1668 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กชายจตุพล  ศรีเกษม
2. เด็กชายณัฐภูมิ  ทักษิณโณ
3. เด็กชายธราธร  สะอาดเอี่ยม
 
1. นางสาวณัฐนิช  ศรีลาคำ
 
1669 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ศรมาลัย
2. เด็กชายอรรฆรัตน์  บูรณะแพทย์
3. เด็กชายเอกภพ  เมฆะ
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
1670 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์)    
1671 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กหญิงภัทราพร  เภาด้วง
2. เด็กชายศุภกร  แก่นจันทร์
3. เด็กชายไม้  -
 
1. นายคเณศวร์  เกิดผล
2. นายสุเทพ  กาญจนพุทธกร
 
1672 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงประภัสรา  ทองอิ่ม
2. เด็กหญิงปวีณา  ท่าฉลาด
3. เด็กหญิงเมวดี  ทิมทับ
 
1. นางดนิตา  เลาหปิยะกุล
2. นางพัชยา  รักดี
 
1673 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายนันทวัต   ชาลีวรรณ์
2. เด็กชายโย่ง   แดนสว่าง
 
1. นายวรวุฒิ   เผือกผล
 
1674 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนดรุณากาญจนบุรี 1. เด็กชายกษิณ  จงเจริญ
2. เด็กชายพีระ  ดิษฐสุข
3. เด็กชายวีระวัฒน์  บรรณาการ
 
1. นางวัชรี  เสวกพันธ์
 
1675 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กชายกฤษณะ  รักดี
2. เด็กชายอรรณพ  น้ำทรัพย์
 
1. นางสาวพิมพ์กัญญา  ฉิมอ่อง
 
1676 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านท่าหวี 1. เด็กหญิงดาว  -
2. เด็กหญิงรัชนี  จันทนา
3. เด็กหญิงวริศฐา  แม้นจิต
 
1. นางเรณู  สัมแดงฤทธิ์
 
1677 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายกันตพงษ์  ศรีสว่าง
2. เด็กหญิงศศิประภา  คำตา
3. เด็กชายสุริยา  แก้วตาสาม
 
1. นายประกอบ  พัดชื่น
 
1678 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กชายจามิกรณ์  มะนาวหวาน
2. เด็กหญิงนิรชา  พรมรอด
3. เด็กหญิงสุนทรา   ท่อจะโป๊ะ
 
1. นางสาวอุราภรณ์  คูนาเอก
 
1679 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงมณฑกานต์  บรรณการ
2. เด็กหญิงรัตนาภรณ์   คงกระพันธ์
3. เด็กหญิงวราภรณ์  สิงเสวก
 
1. นายวิเศษ  ชูศรี
 
1680 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กชายพิษณุ   แซ่โซว
2. เด็กชายภุมรินทร์  พิมพ์ทรัพย์
 
1. นายสุรโชติ  มากบุญมา
 
1681 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กหญิงชุติมา  พูนทอง
2. เด็กหญิงวิมลศิริ   เชยชมวงศ์
3. เด็กหญิงอลิสา   พูนทอง
 
1. นางรัตนา  สมจิตต์
 
1682 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงผกาวดี  นิลอ่อน
2. เด็กหญิงพัชรี  ชื่นขำ
 
1. นายสิทธิชัย  สุขกาญจนา
2. นางเสาวนีย์  เล่นวารี
 
1683 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายพุธวัฒน์  ชมดาว
 
1. นายเอกราช  ไก่แก้ว
 
1684 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนเทศบาล 2 1. เด็กหญิงภีรดา  โกยม
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  สินธุรส
 
1. นายเอกราช  ปัญญาโรจน์
 
1685 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองสะแก 1. เด็กหญิงปณิตา  เนตรพิภพ
2. เด็กชายอธิภัทร  ดีสุดใจ
 
1. นางรัตนา  พฤฑฒิกุล
2. นางสาววิสุตตา   สุวรรณ์
 
1686 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดบ้านเก่า 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  คูณทวี
2. เด็กหญิงน้องใหม่   เบญพาด
3. เด็กหญิงพรรณวรรณา  กรกฏ
 
1. นางรัตนา   สมจิตต์
 
1687 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายชาติชาย    สุวรรณลือ
2. เด็กชายสมาคม   โคควาง
 
1. นายวรวุฒิ  เผือกผล
 
1688 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงวลีพร  นาสวนสุวรรณ
2. เด็กหญิงสุกัญญา  โต้งฟ้า
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ์  ศรีสุวรรณมาลา
 
1. นางสาวสาทนา  วัฒนใย
 
1689 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กชายสมชาย  บุญฤทัยกุล
2. เด็กชายสุรเชษฐ์  โฉมงาม
 
1. นายสุรโชติ  มากบุญมา
 
1690 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านองสิต 1. เด็กชายพัฒนพล  แก้วอาสา
 
1. นางสาวเกสรา  ธนาเมธากรณ์
 
1691 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนวัดถ้ำมังกรทอง 1. เด็กหญิงปิยะธิดา  วันสีเขียว
 
1. นางปิยนันท์  จุนทการ
 
1692 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กหญิงวรัญญา  ไชยะ
 
1. นายสงกรานต์  พลอยเจริญ
 
1693 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านองสิต 1. เด็กหญิงทิพย์พวัน  สวัสดิ์กรณีย์
 
1. นางสาวเกสรา  ธนาเมธากรณ์
 
1694 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านท่าพุ 1. เด็กชายพีรพัฒน์  คงแก้ว
 
1. นางสาวเบญจมาศ  ชูสุด
 
1695 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดถ้ำมังกรทอง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  อุ่นเรือน
 
1. นางสาววิไลวรรณ  ชาวงษ์
 
1696 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดวังขนายทายิการาม 1. เด็กหญิงพรจิต  จำรัสธรรมกุล
 
1. นางสุริสา  กาญจนภิญพงศ์
 
1697 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กหญิงพรนภา  สันติสุข
 
1. นายสงกรานต์  พลอยเจริญ
 
1698 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กหญิงสุวนันท์  นาคพัฒน์
 
1. นางสาวปัทมพรรณ  ปรกแก้ว
 
1699 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  บัวบาน
 
1. นางประทิน  ทิพย์โอสถ
 
1700 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กชายวิศรันต์  ช่างประดิษฐ์
 
1. นายสนธยา  จันทร์ประเสริฐ
 
1701 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านหม่องกระแทะ 1. เด็กหญิงกมลชนก  อุดม
 
1. นางสาวอิสริยาภรณ์  เอี่ยมประชา
 
1702 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองไผ่ 1. เด็กชายธีรวุฒิ  อู่ตะเภา
 
1. นายพิชิต  นามูลเพ็ง
 
1703 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านหนองปากดง 1. เด็กหญิงพรรณราย  ทองเกิด
 
1. นางสุพัตรา  แสงอรุณ
 
1704 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กหญิงอภัสรา  แสงแก้ว
 
1. นางสาวกนกวรรณ  เขียวน้ำชุม
 
1705 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงอารีรัตน์  ฉัตรทันท์
 
1. นางประภาภรณ์  สุขเกษม
 
1706 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กหญิงศรุตา  พรมเงิน
 
1. นางสาวปัทมพรรณ  ปรกแก้ว
 
1707 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กชายเดชา  พบพร
 
1. นางสายชลี  คูหาอุดมลาภ
 
1708 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองไผ่ 1. เด็กหญิงปรียานุช  เอี่ยมแสง
 
1. นายพิชิต  นามูลเพ็ง
 
1709 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. เด็กหญิงกนกกาญจน์   แสงดี
 
1. นายเอกพงษ์   ใจชาญสุขกิจ
 
1710 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. นายนภัทร  ข่าต้น
 
1. นางประทิน  ทิพย์โอสถ
 
1711 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงสมฤทัย  จันทรังษี
 
1. นางอมรรัตน์  คล้ายห้างหว้า
 
1712 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงนฤมล  แม้นมาลัย
 
1. นางธัญภัทร  จันทรวงศ์
 
1713 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. นางสาวเอื้อมพร  หวังรัก
 
1. นางฐิตารีย์  พิทักษ์พลางกูร
 
1714 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงสาลิกา  -
 
1. นางสาวภาวดี &nb