สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. กาญจนบุรี เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 1 ประจำปีการศึกษา 2555
ณ สนามการแข่งขันจังหวัดกาญจนบุรี
ระหว่าง วันที่ 12-14 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กหญิงกันยารัตน์  แป๊ะวัฒนา
 
1. นางอัมพร  สระสีแสง
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ไมตรีแพน
 
1. นางสมจิต  เที่ยงธรรม
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กหญิงสุภาวดี  พึ่งเพียร
 
1. นางสาววัลลภา  โพธิ์จริยา
 
4 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 75 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงสุภาพร   ล้อดี
 
1. นางฐิติญา  สาลีผล
 
5 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงรัตนภรณ์   บุญรอด
 
1. นายธีระ  ขจรกีติกุล
 
6 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 74 เงิน 11 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงชิดชนก  เทียนกุล
 
1. นางสาวปาณิสรา  มณีจำรัฐ
 
7 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 71 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กหญิงจิตรกัญญา  เพชรจันทร์
 
1. นางสุรีย์พร  น้ำทับทิมทอง
 
8 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 71 เงิน 13 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงนิภาภรณ์  พรหมจรรย์
 
1. นางดวงรัตน์  สบายยิ่ง
 
9 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 70 เงิน 15 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงรักขณา   นิ่มเนตร
 
1. นางสาวมัณฑนา  ฤทธิ์เรืองรุ่ง
 
10 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดพุน้อย 1. เด็กหญิงหทัยพันธน์   เหลืองดอกไม้
 
1. นายอนุวัช  มุสิกา
 
11 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงใบบอน  -
 
1. นางนางวิลาวรรณ  กองเนียม
 
12 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กหญิงอารีรรัตน์  ธงเจริญ
 
1. นางหนึ่งฤทัย  สวยค้าข้าว
 
13 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าพุ 1. เด็กหญิงศศิประภา  เพ็งสุธรรม
 
1. นางสาวนิตยา  โพธิทอง
 
14 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงมะลิ  -
 
1. นางนวลอนงค์  น้ำใจตรง
 
15 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 70 เงิน 8 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กชายธนกร  พยุหเจษฎา
 
1. นางสายชล  เพชรศรี
 
16 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงพลอย  บุญแดง
 
1. นางกรนันท์  จันทร์บุรี
 
17 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงอนันดา  ห่วงสุวรรณ
 
1. นางสาวปรียา  พลายพงษา
 
18 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงวันวิสาข์  ชื่นขำ
 
1. นางสาวนิตยา  ส่วนลา
 
19 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กหญิงอริสา  ทองแจ้ง
 
1. นางจิราภรณ์  ศรีจันทร์
 
20 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงวรรณวิสา   กำพร้า
 
1. นางอารมย์   บุญเรืองรอด
 
21 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. นางสาวรัตนาภรณ์  เห็นทองดี
 
1. นางสาววิมล  อยู่สถิตย์
 
22 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กหญิงศิรประภา  ปาลี
 
1. นางสุรีย์พร  น้ำทับทิมทอง
 
23 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 73 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงภัคจิรา  จันทยงค์
 
1. นางวิเชียร  ว่องวีรกิจ
 
24 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหม่องกระแทะ 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  ผลช่วย
 
1. นายสมพร  กัณหา
 
25 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงนิตินันท์   นิติธรรม
 
1. นางเบญจณี  นิลผึ้ง
 
26 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงปัทมา  ลื่นโป่ง
 
1. นางสาวปาณิสรา  มณีจำรัฐ
 
27 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ปั้นหยา
 
1. นางสาวศินีนาถ  ประภาสธรรม
 
28 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงวรินดา  ซิมทรัพย์
 
1. นางอายุพร  จันทะวงศ์
 
29 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองแก (สามัคคีวิทยา) 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  สุดสงวน
 
1. นางธิดา  ทองเทียนชัย
 
30 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 71 เงิน 7 โรงเรียนวัดท่าตะคร้อ 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  พูลน้อย
 
1. นางวรนันท์  ชื่นบาล
 
31 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองกวาง 1. เด็กหญิงสุกานดา  อักขราภรณ์
 
1. นางสาววันเพ็ญ  อินทร์ศวร
 
32 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงชลดา  อุทัยทอง
 
1. นางทัศนีย์  มีจั่นเพ็ชร์
 
33 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงอาทิตยา  น้อยสนิท
 
1. นางกัญญา  บุตรเริ่ม
 
34 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงปอ  -
 
1. นางฐิติญา  สาลีผล
 
35 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กหญิงกนกพรรณ  ซื่อตรง
 
1. นางจิราภรณ์  ศรีจันทร์
 
36 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงกานติมา  อินทร์แป้นพะเนา
 
1. นางรุ่งรัตน์  ดีขม
 
37 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กชายทศพร  บุญจันทร์
 
1. นางพรรณพิมล  แก้วเขียว
 
38 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. นางสาวสุรีย์พร  สังข์ภาพ
 
1. นางสุภิญ  คุณสุวรรณ์
 
39 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงอัญชลี  เลี่ยมนาค
 
1. นางประภาภรณ์  สุขเกษม
 
40 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงนิด  ผลช่วย
 
1. นางสาวมารศรี  สงวนทรัพย์
 
41 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. นางสาวจุฑารัตน์  โสมกุล
 
1. นางณัฏฐ์ชนันท์  สุญาณวนิชกุล
 
42 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. นางสาวลูกศร  จอมคำ
 
1. นางมยุรี  ศรีสันต์
 
43 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78.33 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กหญิงสุพรรณิการ์  คงเวช
 
1. นางสุรีย์พร  น้ำทับทิมทอง
 
44 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดขุนไทยธาราราม 1. เด็กหญิงสุจิตรา  เกณขุนทด
 
1. นางณัฐิยา  คุ้นเคย
 
45 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 73.66 เงิน 11 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงอภิษฎา  บูชา
 
1. นางวิมลสิริ  ทรัพย์พันธุ์พงศ์
 
46 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 71.33 เงิน 12 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงจิราพร  แสงดอกไม้
 
1. นางบุญครอง  ไกรวาส
 
47 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 70.33 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยไร่ 1. เด็กหญิงนนทกร  แผนคุ้ม
 
1. นางสาววาสนา  ทองเปลว
 
48 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 70.33 เงิน 13 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงภัทรสุดา  สุภาพ
 
1. นางเฉลียว  หมีเฟื่อง
 
49 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 76.33 เงิน 7 โรงเรียนสมาคมนักเรียนเก่าราชินี 1. เด็กหญิงนันทิกานต์  เก้งฮะ
 
1. นางปณีตา   ตะพังพินิจการ
 
50 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 73.67 เงิน 8 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กหญิงอรวี  จอมขวัล
 
1. นางภิณัธรดา  วงศ์ไฝ
 
51 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 71.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงชฎาพร  อินทรชิต
 
1. นางพรรณพิมล  แก้วเขียว
 
52 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 70 เงิน 4 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงอรพรรณ  แก้วบัวสา
 
1. นางกรนันท์  จันทร์บุรี
 
53 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. นางสาวเบญญา  บูชา
 
1. นางสาวสุมณฑา  อินตรา
 
54 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 78.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดลำสำรอง 1. เด็กชายนรากร  วิชาผา
2. เด็กหญิงบงกช  เอี่ยมสำอาง
 
1. นางสาวศิิริวรรณ  ประลามุข
 
55 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 74.66 เงิน 4 โรงเรียนวัดศรีสุวรรณาราม 1. เด็กหญิงศุภาวรรณ  บุญเลิศ
2. เด็กหญิงอิสสริยา  ช้างหล่อ
 
1. นางสาวสุพัตรา  เตี่ยวขุ้ย
 
56 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 74.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงดารารัตน์  ทาทอง
2. เด็กหญิงบุปผาชล  สุวรรณวิสุทธิ์
 
1. นางสาวมารศรี  สงวนทรัพย์
 
57 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงศกลรัตน์  สังข์สุข
2. เด็กชายสมรักษ์  หอมสาตร์
 
1. นางสาวสมศรี  ศรีชาติ
2. นายสมเดช  ช้างงา
 
58 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงญาณินท์  อนุศาสนกูล
2. เด็กหญิงธิดาพร  ทองดอนพุ่ม
 
1. นางจินตนา  แสนคำ
2. นางมยุรี  ศรีสันต์
 
59 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 77.67 เงิน 4 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงนิรชา  คำชื่น
2. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  บุตรดา
 
1. นางจารุวรรณ  สุขสวัสดิ์
2. นายสมเดช  ช้างงา
 
60 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 74.34 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงสาวิตรี  ปฐวีพนาสณฑ์
2. เด็กหญิงสุภกัณฑ์  สวัสดิ์กนก
 
1. นางสาวมารศรี  สงวนทรัพย์
 
61 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72.66 เงิน 6 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. นายบุญญฤทธิ์  น่วมอนงค์
2. นางสาวเปลแก้ว  แซ่เฮง
 
1. นางสาววิมล  อยู่สถิตย์
 
62 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านต้นมะพร้าว 1. เด็กหญิงกาญจนา  นามประเสริฐ
2. เด็กชายปรมาภรณ์  ร่มโพธิ์รี
 
1. นางธิติมา  ศรีกุล
 
63 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายนนท์  -
2. เด็กหญิงปรารถนา  เกษรบัวขาว
3. เด็กหญิงอรพิชา  บัวบาน
 
1. นางสาวชีวรัตน์  สุวรรณคาม
2. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
64 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  สวัสดิ์กริยา
2. เด็กหญิงศศิพร  ถิ่นมัธยม
3. เด็กหญิงเมษา  -
 
1. นางสาวสุพิดา  แย้มนิ่มนวล
 
65 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กหญิงธันยา  ศรีสวัสดิ์
2. เด็กหญิงรินลณี  วังกุ่ม
3. เด็กหญิงอริสรา  หนามแดง
 
1. นางทัธนา  กาญจนบุรางกูร
2. นางปรินดา  พลายมีสี
 
66 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายมืด  -
2. เด็กชายเอกลักษณ์  แซ่เฮง
3. เด็กชายโชติพงศ์  แจ่มใส
 
1. นายบุญเกิด  บู่หงษ์
2. นางสมบุญ  โฉมแก้ว
 
67 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 10 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  ลม้ายพันธ์
2. เด็กชายชานนท์  เข็มภาษิต
3. เด็กหญิงศิรินภา  ทองงาม
 
1. นางสาว-  -
2. นางสาวจารุณี  ญวณรัมย์
 
68 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงกรกมล  เสือคล้าย
2. เด็กหญิงรจนา  อินทร์กล่ำ
3. เด็กหญิงสิริกาญจน์  สิงห์โสดา
 
1. นายชัชวาล  คำประเสริฐ
2. นางภิรมย์ศรี  สมทบ
 
69 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงธีร์สุดา  สัตย์ซื่อ
2. เด็กหญิงรัตติยาภรณ์  เที่ยงแท้
3. เด็กชายไชยรวัฒน์  ผลจันทร์
 
1. นางสาวชีวรัตน์  สุวรรณคาม
2. นางสาวอุษา  อติชาติมณี
 
70 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงกวีรัตน์  สมโภชน์
2. นางสาวกาญจนมาศ  การร้อย
3. เด็กหญิงมาริษา  แสวงศิลป์
 
1. นางสาวพวงเพชร์  ดอกบุก
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
71 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านดงเสลา 1. เด็กชายสมเจตน์  พูลทรัพย์
2. เด็กหญิงอ่าว  -
3. เด็กหญิงเล็ก  -
 
 
72 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กหญิงขวัญหทัย  ฤทัยทิพากร
2. เด็กชายพาทิศ  พันศรีนาค
 
1. นายสุรพล  พละศักดิ์
 
73 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กชายชุติพงษ์  หงษ์ยนต์
2. เด็กชายหัตถชัย  ทรัพย์สมบูรณ์
 
1. นายบรรหาร  เชื้อทอง
2. นายวิศิษฏ์  พุทธประเสริฐ
 
74 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  สวัสดิ์กรุณ
2. เด็กชายดนุพงษ์  สวัสดิ์เชิดวงศ์
 
1. นายอำนวย  คดพะเนาว์
 
75 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าแย้ 1. เด็กชายจิรเมธ  นามวงษ์
2. เด็กหญิงปติมาภรณ์  ลิ่วเวหา
 
1. นางสาวดารณ๊  ป้อมสกุล
 
76 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงรุ้งริคศ  ศรีวันพิมพ์
2. เด็กหญิงอริยา  บุญสมปอง
 
1. นางสาวจันทิรา  กระต่าย
2. นายอนุรักษ์  บุณยายน
 
77 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กชายสหพล  กากี
2. เด็กชายสุทธิพล  สำมะนา
 
1. นายกิจติพงษ์  หอมเย็น
2. นายบรรหาร  เชื้อทอง
 
78 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 74 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายพรหมมินทร์  กาญจนภวนาถ
 
1. นางสาวจันทนา  หนูขวัญ
 
79 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายกิติพงศ์  บุญสาลี
 
1. นางอารุณ  จิตอารีย์
 
80 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายตะวัน  -
2. เด็กชายถิรวัฒน์  วงค์หาร
3. เด็กหญิงเอมมิกา  นามประเสริฐ
 
1. นางสาวดารุณี  พละเลิศ
 
81 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงดวงฤดี  -
2. เด็กหญิงรังสิมา  สำเนาวงศ์
3. เด็กชายวิธวินท์  มาศิริ
 
1. นางละมัย  ปานกลาง
2. นางอรวรรณ์  เยสูงเนิน
 
82 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองตาบ่ง 1. เด็กชายกฤษฎา  สุนทรวิภาค
2. เด็กหญิงศิรินทร์พร  ฤทธิยาน
3. เด็กชายอภิชาติ  แซ่เตียว
 
1. นางนิภาพร  โฉมยา
 
83 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนอำนวยวิทย์กาญจนบุรี 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  แก้วตา
2. เด็กชายจิรายุส  แช่มเชียง
3. เด็กชายสมภพ  ศรีจะบก
 
1. นางสุมาลี  ศรีจันทร์
2. นายเรวัตร  บุญขำ
 
84 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กชายพลพล  แก่นรักษ์
2. เด็กหญิงพลอย  แซ่เล้า
3. เด็กหญิงภาวิณี  จานทอง
 
1. นางสุพิตรา  เอี่ยมละออ
 
85 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายชัยวัฒน์  วะวิทักษ์
2. เด็กหญิงอาริษา  บาเปีย
3. เด็กชายอิศวลักษณ์  กรปรีชา
 
1. นางวิไลพร  ขำจิตต์
2. นางสาวศิวลี  ส่งบุญ
 
86 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  พิศูจน์
2. เด็กหญิงนันทิยา  กากี
3. เด็กชายสันทัด  กากีึ
 
1. นายกิจติพงษ์  หอมเย็น
2. นางสาวดุจดาว  คชรัตน์
 
87 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายชินาธิป  สุขเกษ
2. เด็กชายภานุพงษ์  เอี่ยมจ้อย
3. เด็กชายวิศรุต  พิรันคำ
 
1. นางสาวประพาพร  ยศวิชัย
2. นายเยียน  บุญรอด
 
88 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายพรหมภิภัค  แป้นกลม
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  สินธ์เจริญ
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ยอดนิล
 
1. นางสาวสุปราณี  ทองดอนน้อย
2. นายสุริยา  ครุฑางคะ
 
89 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายทรงกลด  วิทยารัตน์
2. เด็กชายศุภกร  จุ้ยช่วย
3. เด็กหญิงเมขลา  บุญเพียร
 
1. นายธีระ  ธนะฤกษ์
 
90 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กหญิงวสุนันท์  ใสนวน
2. เด็กหญิงสกุณี  ฉะชูนาท
3. เด็กชายเรืองศักดิ์  ขวัญอ่อน
 
1. นางสาวฉวีวรรณ  บุญไทย
2. นางวันเพ็ญ   ลิ่มปรังษี
 
91 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กชายณัฐพรชัย  จันทร์อ่วม
2. เด็กชายยงยุทธ  แซ่อึ้ง
3. เด็กหญิงอรสา  จงสวัสดิ์
 
1. นางสาวนิตยา  ส่วนลา
2. นางสุรีรัตน์  เรืองสิริวโรดม
 
92 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงจรรยาพร  พรหมสวัสดิ์
2. เด็กหญิงฐิติมา  ภู่ระหงษ์
3. เด็กหญิงศิริกาญจน์  เอี่ยมเจริญ
 
1. นางขนิษฐา  เกตุแดง
2. นายพิเชษฐ์  อยู่ยงค์
 
93 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองสะแก 1. เด็กชายธีรพล  เทศนา
2. นางสาวอุไรวรรณ  ศรีลาน
3. เด็กหญิงเจนจิรา   เพียงจันทร์
 
1. นางสาวธัญวรรณ  ศรีสวัสดิ์
 
94 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กหญิงกมลชนก  ยังสุข
2. เด็กหญิงสุธิดา  ตองแก้ว
3. เด็กหญิงอุทุมพร  วันทอง
 
1. นางนันทวรรณ  นิลวรรณา
 
95 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน 15 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. นางสาวธนาภรณ์  สุขอร่าม
2. นางสาวมณีรัตน์  ภูสอาด
3. นางสาวสุภัทศรา  เบ็ญพาด
 
1. นางกาญจนา  บัวทอง
2. นายนเรศ   พนานุสรณ์ศิลป์
 
96 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 16 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายกิตติศักดิ์   ทับทิมหอม
2. เด็กชายตะวัน   ภู่ยิ้ม
3. เด็กหญิงน้ำขาว  -
 
1. นางสาวธนพร  กาญจโนทัย
2. นางสาวเกษราพร   แจ่มแจ้ง
 
97 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 71 เงิน 16 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายธนากร  รัตนวรรณ
2. เด็กชายพรลภัส  พวงเงิน
3. เด็กชายสหัสวรรษ   คณะศิลา
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เงินเหรียญ
2. นายอนุภาพ  ยิ้มเชิง
 
98 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 70 เงิน 18 โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กหญิงจิตรลดา  ราชเนตร
2. เด็กหญิงธิติวรดา  ศรีจันทร์เคน
3. เด็กหญิงปารวี  พัวพงษ์พันธ์
 
1. นางสาวณัฐยา  สุทธิรักษ์
 
99 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงชลลดา  ขำคม
2. เด็กหญิงพรรณวษา  นุรักษ์
3. เด็กชายศิริพงษ์  พงษ์ศิริเกตุ
 
1. นางณัฏฐิมา  แคนสังข์
 
100 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านตะเคียนงาม 1. เด็กชายขวัญ  ฟักเหลือง
2. เด็กหญิงณัฐกาญจน์  ภู่ระหงษ์
3. เด็กหญิงลลิปา  ยืนยงค์
 
1. นางสาววัชรียา  ศรีวลีรัตน์
2. นางสาววิมลพรรณ  ษัฏเสน
 
101 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กชายนพรัตน์  แฝงอิน
2. เด็กหญิงวรดา  -
3. เด็กชายวิน  -
 
1. นางสาวนัทธมน  เจียมเลิศวัฒนะ
 
102 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านพุประดู่ 1. เด็กหญิงกาญจนา  ชูก้าน
2. เด็กชายธวัชชัย  รุ่งเรือง
3. เด็กชายอรรถพล  วิมลวงศ์สกุล
 
1. นางสาวพนิดา  สำเร็จ
2. นางอุษณีย์  ศรีนวล
 
103 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน 12 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายกฤษกร  เซี่ยงเจ๊น
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  สุขสวัสดิ์
3. เด็กชายเมธา  กลีบเมฆ
 
1. นางสาวจินดา   คุ้นเคย
2. นางชลหทัย  สกุลรุ่งเรืองสิริ
 
104 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน 12 โรงเรียนบ้านทุ่งยาว 1. เด็กชายปิยะวัฒ  ชอบบุญ
2. เด็กหญิงภัทราวดี  เหลี่ยมพา
3. เด็กชายสราวุฒิ  เชื้องาม
 
1. นางปริณดา  พลายมีสี
2. นางอัญชลี  อุดมสินค้า
 
105 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 71 เงิน 14 โรงเรียนบ้านดงยาง 1. เด็กชายชัยนันท์  ยินดี
2. เด็กชายปรีชา  ศาลานนท์
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  ไทยสงเคราะห์
 
1. นางสาวนิลวรรณ  เกษมโศธน์
 
106 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70 เงิน 15 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงพิจิตรา  สืบกลั่น
2. เด็กหญิงวรรณ์วิสา  เข็มภาษิต
3. เด็กหญิงสุวนันท์  ต่วนเครือ
 
1. นายประยุทธ  นาคสกุล
 
107 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กหญิงจันทิมา  เครือฟอง
2. เด็กหญิงน้ำเพชร  ชาติกลาง
3. เด็กหญิงพจนันท์  บัวศรี
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
 
108 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านดงยาง 1. เด็กหญิงจันทกร  คมขำ
2. เด็กชายธนกร  บุญประสพ
3. เด็กหญิงพลลัส  คมขำ
 
1. นายชนินทร์  สุรินแก้ว
 
109 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงนงนภัส  ผิวเกลี้ยง
2. เด็กหญิงวรัญญา  ศิริสมบูรณ์
3. เด็กหญิงหนึ่งฤดี  ยศอินทร์
 
1. นางนาตยา  ชีวะนอรรถ
2. นายสุดชัย  สุตตันติปิฎก
 
110 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 78.6 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายกรวิชญ์  อินนะระ
2. เด็กชายชาตรี  บุญทอง
3. เด็กชายอโนชา  แสนทรัพย์สิน
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  พรามมณี
 
111 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 76.4 เงิน 6 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงจัมโบ้  อุดมสุข
2. เด็กหญิงเกษรา  นารีรักษ์
3. เด็กหญิงไอลดา  คล้ายสินธุ์
 
1. นางสาวจินดา   คุ้นเคย
2. นางชลหทัย  สกุลรุ่งเรืองสิริ
 
112 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 75.2 เงิน 7 โรงเรียนบ้านดงยาง 1. เด็กชายกฤษณะ  ศรีสวัสดิ์
2. เด็กชายนครินทร์  พันธ์พืช
3. เด็กหญิงบุษบา  ไทยผึ้ง
 
1. นางสาวนิลวรรณ  เกษมโศธน์
 
113 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 73.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงชญานี  เปรมมานะ
2. เด็กชายวรากร  ชาวบ้านใหม่
3. เด็กหญิงวราภรณ์  ศาระสาลิน
 
1. นางสาวฐิติพร  บุญญฤทธิ์
 
114 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 71.6 เงิน 9 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงกัลยารัตน์  ไทยนาม
2. เด็กหญิงณัฏฐิดา  พลอยเพ็ชร์
3. เด็กหญิงเสาวรส  ศรีสะอาด
 
1. นายรัฐพล  ไวทยะชัยวัฒน์
2. นางละเอียด  สุวรรณมณี
 
115 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 75.01 เงิน 7 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงธิตา  หอมโป่ง
2. เด็กหญิงสุดาวรรณ  ไม่มีนามสกุล
3. เด็กหญิงไพลิน  ประสิทธิ์พร
 
1. นายรัฐพล  ไวทยะชัยวัฒน์
2. นางละเอียด  สุวรรณมณี
 
116 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 79.4 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กชายกำโชค  ทับทิมศรี
2. เด็กชายสกล  วงษ์สิน
 
1. นางเยาวรัตน์  แสนพินิจ
 
117 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 78.2 เงิน 9 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  คงไพร
2. เด็กหญิงนันทพร  เดชจิตต์
 
1. นายนเรศ  พนานุสรณ์ศิลป์
 
118 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 77.5 เงิน 10 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กชายภุมรินทร์  คุ้มรักษา
2. เด็กชายสมศักดิ์  ดอนไพรเณร
 
1. นางสาวสุปราณี  ทองดอนน้อย
2. นายสุริยา  ครุฑางคะ
 
119 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงศิรินาฎ  สุทธิ
2. เด็กชายเกียรติยศ  เอกทรงพล
 
1. นางพรรณี  ล้ำเลิศ
2. นางพัฒนา  คำประเสริฐ
 
120 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  วิลาศ
2. เด็กชายวิทวัส  นิลบรรพต
 
1. นายภมรพล  หงษ์เวียงจันทร์
2. นางสาวสุวจี  พรอโนทัย
 
121 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 74.8 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเมฆบัณฑิต 1. เด็กชายจุมพล  เหลืองเอี่ยม
2. เด็กชายชินวัตร  ยาดี
 
1. นางสาวอรศิริ  สีเสือ
 
122 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 70.4 เงิน 5 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงสิริกร  แต้เจริญ
2. เด็กหญิงสิริภัทรสรณ์  ศรีดีเอี่ยม
 
1. นางกิติพร  โพธิ์ทอง
 
123 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 70.19 เงิน 4 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายตี๋เล็ก  -
2. เด็กชายพิชัย  -
 
1. นายไมตรี  ประชากุล
 
124 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 71.68 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายธวัชชัย  พรมดาว
2. เด็กชายวรายุ  ภู่ปาน
 
1. นางสาวสุนัน  เทียมเมฆา
 
125 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 74.6 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงนิสา  สัมมาตรี
2. เด็กหญิงพรลภัส  ทับถมยา
3. เด็กหญิงวันวิสา  พรมทรัพย์
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  พรานเจริญ
5. เด็กหญิงอทิตยา  อาบวารี
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
126 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านท่ามะเฟือง 1. เด็กหญิงชณิดา  มะลิลา
2. เด็กหญิงปฏิณญา  อินทบุตร
3. เด็กหญิงลลิตา  ชมภู
4. เด็กหญิงวิชญาดา  จีนฉาย
5. เด็กหญิงสุพรรษา  วุธนู
 
1. นางสาวสุมิตรา  ประจักษ์โพธา
 
127 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงชลธิชา  เข็มภาษิต
2. เด็กหญิงนฤมล  เพ็งกลัด
3. เด็กหญิงศศิภา  ฉัตรทัณฑ์
4. เด็กหญิงสุวัจนีย์  ชูธัญญะ
5. เด็กหญิงเจนจิรา  อุบลกาญจน์
 
1. นางฉันทนา  เฉลิมธนะกิจโกศล
2. นางภาณุมาศ  ชูวงศ์
 
128 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนพัฒน์พงศ์ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  บุญยงค์
2. เด็กหญิงชลิตา  นพศรี
3. เด็กหญิงศิรดา  คงเกษตร
4. เด็กหญิงสาวินี  ประจำเมือง
5. เด็กหญิงสิริลักษณ์  ศรีนิล
 
1. นางอรุณศรี  ศรีประศาสน์
 
129 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงณัฐพร  เกษรทับทิม
2. เด็กหญิงทัตพร  นุรักษ์
3. เด็กหญิงสิราวรรณ  อิ่มวงศ์
4. เด็กหญิงสุภาวดี  ม่วงเข้ม
5. เด็กหญิงโยธกา  นุเครือ
 
1. นางนวพรรณ  มาชวญานนท์
 
130 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  ใจจันทึก
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  นุ่มนิ่มสกุณี
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  บุญสงวน
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  อินฤาชัย
5. เด็กหญิงแก้วกาญจน์  บัวจันทร์
 
1. นางภาณุมาศ  ชูวงศ์
 
131 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กชายกิติพัฒน์  อุ้มเช้า
2. เด็กหญิงณัฐพร  สืบเสน
3. เด็กชายนวพล  ลำดวล
4. เด็กหญิงสุธิกาญจน์  แสงจันทร์
5. เด็กหญิงอรทัย  ลิมกาญจนทวี
 
1. นางณัตฐา  น้อยเคียง
 
132 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงกาญจนา  ปันปี
2. เด็กชายธนาวุฒิ  เรืองเทศ
3. เด็กหญิงปนัฐดา  อุทัยนิตย์
4. เด็กชายยุทธนา  ทองพูล
5. เด็กหญิงวันทนา  แซ่ลี้
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  จันทร์มณี
 
133 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กหญิงบี  -
2. เด็กหญิงฝน  -
3. เด็กหญิงภาวิกา  ขยันการ
4. เด็กหญิงอาริษา  -
5. เด็กหญิงอี๊ด  -
 
1. นางศุภลักษณ์  ศรีสุข
 
134 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านน้ำมุด 1. เด็กชายชัยภัทร  มีณรงค์
2. เด็กชายบัญญวัต  ผลช่วย
3. เด็กชายภูมิพัฒน์  ใสยะลา
4. เด็กชายสุดารัตน์  ฆ้องบ้านโข้ง
5. เด็กชายอัครพล  ทองสัมฤทธิ์
 
1. นางสาววรันณ์ธร  บุญกอ
2. นางสุนิสา  อร่ามพยอม
 
135 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนวัดถ้ำอ่างหิน 1. เด็กชายนพพร  โพธิ์ทา
2. เด็กชายนิคม  สีรี
3. เด็กหญิงมะลิวัลย์  บุตรศรี
4. เด็กหญิงอารยา  ตะโกทอง
5. เด็กชายเดชดนัย  แดงแปง
 
1. นางวีนัส  เฮงประเสริฐ
 
136 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 73 เงิน 5 โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กชายจิรวัฒน์  พรหมสวัสดิ์
2. เด็กชายณัฐพล  อิมเปี่ยม
3. เด็กชายธนชัย  อังควนิช
4. เด็กชายพฤทธิ์พงศา  สมจิตต์
5. เด็กชายศุภกร  สิงห์เรือง
 
1. นายอาคม  แก้วประเสริฐ
2. นางเรณู  มงคลรัตนาสิทธิ์
 
137 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 71 เงิน 6 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงนพวรรณ   ไม่มีนามสกุล
2. เด็กชายปฐมพล  ปิ่นเกตุ
3. เด็กหญิงปิยะธิดา  ไม่มีนามสกุล
4. เด็กหญิงภัทรวดี  รจนากร
5. เด็กหญิงอนัณณา  โตเจริญ
 
1. นางสาวอุุษณี  รุ่งเรือง
 
138 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79 เงิน 14 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงพรธิดา  เมฆปั่น
 
1. นางกตัญญู  ธรรมเกื้อกูล
 
139 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 78.3 เงิน 15 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายกิจติภณ  พันธ์ดี
 
1. นายอันธิกา  หงษ์เวียงจันทร์
 
140 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.67 เงิน 16 โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กชายทรงพล  คนฉลาด
 
1. นางสาวเบญจวรรณ  สาวแสง
 
141 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 75.67 เงิน 17 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงวัลภา  อินทรเกตุ
 
1. นางสาวอรสา  วิชาธร
 
142 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 75.33 เงิน 18 โรงเรียนบ้านหนองเป็ด 1. เด็กหญิงรัตนวลี  บุญรอด
 
1. นางมลธิดา  จันทร์พูล
 
143 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน 19 โรงเรียนวัดท่าตะคร้อ 1. เด็กหญิงคอมผิ่ว  -
 
1. นางสาวสำเนียง  เขียวชอุ่ม
 
144 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 74.33 เงิน 20 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงดวงกมล  ชาละวัลกุมภีร์
 
1. นางสาววิภาวรรณ  พุ่มเจริญ
 
145 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 73.67 เงิน 21 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายวรวุฒิ  ชาวสวนงาม
 
1. นายสมหมาย  บุญสุข
 
146 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 79.9 เงิน 16 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายนฤเทพ  แซ่จู
 
1. นางกมลพรรณ  จรรยา
 
147 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 76.1 เงิน 17 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงอัญธิกา  ปรางจันทร์
 
1. นางสาววิภาวรรณ  พุ่มเจริญ
 
148 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 75.2 เงิน 5 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงปิยาภรณ์  เดชะ
 
1. นางภาณุมาศ  ชูวงษ์
 
149 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 72.7 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. นางสาวนาฎฤดี    เต้าชุน
 
1. นายเอกพงษ์   ใจชาญสุขกิจ
 
150 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กหญิงชัญญานุช  เปล่งไปล่
2. เด็กชายรัตนโชติ  บุญช่วย
 
1. นางสาวนิตา  ฐิติเจริญพงศ์
 
151 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 78.66 เงิน 15 โรงเรียนชัยจิตต์วิทยา 1. เด็กหญิงปาณิสรา  เพ็ชรเจริญ
2. เด็กชายศรชัย   แสงทองคำ
 
1. นางสาวกานดา  ท่านกเอี้ยง
 
152 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงฐิติพร  สมศรี
2. เด็กชายเจษฎา  เจริญศักดิ์
 
1. นางสาวกมลฉัตร  กลัดแก้ว
 
153 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 74.66 เงิน 17 โรงเรียนบ้านมะกอกหมู่ 1. เด็กชายพีรพัฒน์  เงาฉาย
2. เด็กหญิงศศิกานต์  สืบด้วง
 
1. นางวรรณวิไล  อนุกูล
 
154 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 73.66 เงิน 18 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงปภาวดี  บำรุงญาติ
2. เด็กชายวัชระ  กันภัย
 
1. นางวรรณรวี  สุขสำราญ
 
155 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 71.33 เงิน 19 โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. เด็กชายธนกฤต  คำนุ
2. เด็กหญิงเมณุกา  อุปมาน
 
1. นางศิริวรรณ  รัตนสารี
 
156 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายชาคริส  บางเชย
2. เด็กหญิงอชิรยา  นิยมพันธ์
 
1. นางนิตยา  จันทร์พินิจรัตน์
 
157 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงกรรณิกา   กองทอง
2. เด็กชายธนกฤต  คุณากรดุษิต
 
1. นางสาวอรพรรณ   ไวยิ่งยุทธ
 
158 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแหลมทอง 1. เด็กชายกอบชัย  บรรทัดพันธ์
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พุ่มสงวน
 
1. นางประไพ  สมุทวนิช
 
159 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านท่าเสด็จ 1. เด็กหญิงทิพวัลย์  เรืองฉาย
2. เด็กชายสรรเพชร  มางาม
 
1. นางสาวจิรนันท์  คล้ายคลัง
 
160 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 76 เงิน 15 โรงเรียนบ้านน้ำพุ 1. เด็กหญิงวริษฐา  งามยิ่ง
2. เด็กชายสรัช  พนาวันสุทธิศาล
 
1. นางสาวชนิกานต์  ศรีทองสุข
2. นางสาวชนิกานต์  ศรีทองสุข
 
161 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 16 โรงเรียนบ้านพุเลียบ 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์   เซี่ยงเจว
2. เด็กชายธรพล  ศรีอำภร
 
1. นางเรณู  สกุลงาม
 
162 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านมะกอกหมู่ 1. เด็กชายธนพล  เรืองฤทธิ์
2. เด็กหญิงรัฐกานต์  สืบด้วง
 
1. นางวรรณวิไล  อนุกูล
 
163 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 71 เงิน 17 โรงเรียนวัดลำสำรอง 1. เด็กหญิงธารารักษ์  ยิ้มมาก
2. เด็กชายวรพล  จำเริญรักษา
 
1. นางกิตติยาณี  ตั้งใจ
 
164 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 15 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงกวีลักษณ์  สมโภชน์
2. เด็กชายอมรเทพ  แซ่เล้า
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
2. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
165 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 77 เงิน 16 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ปิ่นแก้ว
2. เด็กหญิงศิรินภา  สุเวียรพันธุ์
 
1. นางขนิษฐา  เกตุแดง
 
166 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 77 เงิน 16 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  บุญน้อม
2. เด็กชายเมธา  คงเพชรศักดิ์
 
1. นางพิกุล  มาลาทอง
2. นางสมาพร  สร้อยทองศรี
 
167 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 73 เงิน 18 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  หงสาวัด
2. เด็กชายสุมิตร  ยังจุ้ย
 
1. นายพุทธาคม  จันทรวิจิตร
 
168 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 71 เงิน 19 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. นางสาวจาฬุวรรณ  ภุ่สุวรรณ
2. เด็กชายภานุวัฒน์  จินดาวงษื
 
1. นางรัชนีวรรณ  ครุฑางคะ
2. นางสาวสมหญิง  คุ้มรักษา
 
169 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 70 เงิน 20 โรงเรียนบ้านสามหลัง 1. เด็กหญิงลลิตา  บุญทองสุข
2. เด็กชายวัชระพงษ์  นามใจดี
 
1. นายวิชา  น้ำใจดี
2. นางสาวเดือนเพ็ญ  ตาคำ
 
170 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 78.6 เงิน 5 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงคณรัตน์  ศรีทอง
2. เด็กชายนพเก้า  ขันธ์กำเนิด
3. เด็กชายภูริ  น้อมแนบ
4. เด็กหญิงวาริน  -
5. เด็กหญิงวิ  -
6. เด็กหญิงศิริลักษณ์   บุญรักษา
7. เด็กหญิงสมิตา   พงษ์ไพบูลย์
8. เด็กหญิงสุพรรณิการ์  เกษมโสต
9. เด็กหญิงหรรษา  พูลอ่ำ
10. เด็กหญิงเมธาพร  ขวากุดแข้
 
1. นางณัฐวิภา  จงใจภักดี
2. นางพิกุล  มาลาทอง
3. นายอนุภาพ  ยิ้มเชิง
 
171 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 77.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าโป่ง 1. เด็กหญิงกรวรรณ  กระแดง
2. เด็กหญิงชลิตา  หลักศิลา
3. เด็กหญิงดาว  -
4. เด็กหญิงดาวเหนือ  สุดใจ
5. เด็กหญิงนัฑนิชา  นิลน้ำเพชร
6. เด็กหญิงพัทธนันท์  อบกลั่น
7. เด็กหญิงลีลา  วัฒแย้ม
8. เด็กหญิงวรรณาฎ  ข่าต้น
9. เด็กหญิงอริสา  ทองสุก
10. เด็กหญิงเดือน  -
 
1. นายภาณุวัฒน์  บุดดาลี
 
172 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 75.6 เงิน 7 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  ศรีเจริญ
2. เด็กหญิงทิมาพร  กังวาฬ
3. เด็กหญิงนงนภัส  จันดี
4. เด็กหญิงนภาพร  บุญเลิศ
5. เด็กหญิงพุทธวดี  พุทธิ
6. เด็กหญิงภัทรลดา  ชินอักษร
7. เด็กหญิงภานุมาศ  สวัสดี
8. เด็กหญิงวรัชยา  เลิศมงคลธรรม
9. เด็กหญิงสุประวีณ์  พงษ์อนันต์
10. เด็กหญิงเกศเเก้ว  เอี่ยมโสภณ
 
1. นางสาวอังค์วรา  สมสกุล
 
173 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 72.8 เงิน 8 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  มั่นจันทร์
2. เด็กหญิงจุฑารัตน์  แซ่อึ้ง
3. เด็กชายธนาธรณ์  สังข์ทอง
4. เด็กหญิงธัญสุดา  คงแสงภักดิ์
5. เด็กชายธันยา  โสภาเพียร
6. เด็กหญิงปิยะมาศ  จันทร์สนธิ
7. เด็กหญิงวลิสรา  อุสาหะ
8. เด็กหญิงศศิพิมพ์  ลำเภา
9. เด็กหญิงหทัยภัทร  ผลตาล
10. เด็กหญิงอาภัทชา  สังข์ทอง
 
1. นายบุญเกิด  บู่หงษ์
 
174 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 70.8 เงิน 9 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  เครืออยู่
2. เด็กชายชลสิทธิ์  ทองใบ
3. เด็กหญิงน้ำหนึ่ง  สินคง
4. เด็กชายพิพัฒน์  ท้าวสุวรรณ
5. เด็กหญิงมินตรา  บางพิทักษ์
6. เด็กหญิงรักษิณา  ถาวรวงษ์
7. เด็กหญิงรัฐนันท์  เหมทอง
8. เด็กหญิงร่งนภา  ทองใบ
9. เด็กหญิงวนิดา  ฤทธิยา
10. เด็กชายวรเชษฐ์  สนน้อย
 
1. นางมาลี  อุดมวงศ์ศิริ
2. นางสุณัฐญา  เหลี่ยมเพ็ง
 
175 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงกฤติกา  เหง้าพันธ์
2. เด็กหญิงกานติมา  แซ่ตั้ง
3. เด็กหญิงณัฐธิดา  ศิริพิน
4. เด็กหญิงทานตะวัน  สุขเกษม
5. เด็กหญิงธนภรณ์  คำเครือ
6. เด็กหญิงธารินี  พรมสุริย์
7. เด็กหญิงนัสชา  ชิ้นปิ่นเกลียว
8. เด็กหญิงปาณิศา  กลั่นสุข
9. เด็กหญิงพรทิวา  สุขศรี
10. เด็กหญิงพลอยไพลิน  นิลท้วม
11. เด็กหญิงศิรินดา  รอดด้วง
12. เด็กหญิงสุพิชชา  คำเครือ
13. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ใสไหม
14. เด็กหญิงอริษา  เนียมหอม
15. เด็กหญิงเจนจิรา  พยาเครือ
 
1. นางสาวปรียา  พลายพงษา
2. นายพิเชษฐ์  อยู่ยงค์
3. นายสุจินต์  หอมเสมอ
4. นางสาวอุษา  พลดี
 
176 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กหญิงกฤษณา  ต้นโพธิ์
2. เด็กหญิงชุติมา  อุสาห์การ
3. เด็กหญิงณัฐธิดา  นิลดี
4. เด็กหญิงณัฐธิดา  พัฒนมาศ
5. เด็กหญิงณัษวรรณ  ภูมิโมไนย
6. เด็กหญิงธนพร  ร่วมเงิน
7. เด็กหญิงธนาภรณ์  กระต่าย
8. เด็กหญิงบัณฑิตา  ยิ่งมี
9. เด็กหญิงรัตนากร  พิมพ์มัย
10. เด็กหญิงสุดารัตน์  ยิ่งมี
11. เด็กหญิงสุนิษา  คำภิมาบุศย์
12. เด็กหญิงสุภัสสรา   ยิ้มน้อย
13. เด็กหญิงอรณี  พันธ์แก่น
14. เด็กหญิงเกวลิน  ขวัญบุญ
15. เด็กหญิงเปมิกา  สังข์แก้ว
 
1. นางกมลทิพย์  ลิ้มพันทอง
2. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
3. นางพนอรัตน์  ชุนหวานิช
4. นางสุภาพร  สืบใหม่
 
177 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  หมีแรต
2. เด็กหญิงชนัญญา  อินมี
3. เด็กหญิงชมพูนุช  สมโภชน์
4. เด็กหญิงชิตธิมา  วงษ์จันทร์
5. เด็กหญิงพรชิตา  ยังสุข
6. เด็กหญิงพรหมพร  พงคะเชนทร์
7. เด็กหญิงพิณพัฒ  บุญแก้ว
8. เด็กหญิงพิมพัตร  ดอกพุฒ
9. เด็กหญิงวีรยา  น้ำใจเย็น
10. เด็กหญิงวีรวรรณ  ดอกพุฒ
11. เด็กหญิงศิริลักษณ์   เสืองาม
12. เด็กหญิงศิริวรรณ  หรูเจริญ
13. เด็กหญิงสุฐธินันท์  ชวนอยู่
14. เด็กหญิงสุรีรัตน์  สุดสวาท
15. เด็กหญิงอลิษา  สมานทรัพย์
 
1. นายทวี  สืบศักดิ์
 
178 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงปณิตา  สกุลณี
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  แย้มจับ
3. เด็กชายโรจน์จะนะ  บุญตา
 
1. นายบุญเกิด  บู่หงษ์
2. นางสมบุญ  โฉมแก้ว
 
179 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าแย้ 1. เด็กชายประเสริฐ  ผลวิเศษชัยกุล
2. เด็กหญิงมนต์นภา  พันจันทึก
3. เด็กชายอภิลักษณ์  อ่อนสะอาด
 
1. นายธเนศ  เมฆนาคา
 
180 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนตชด.บ้านประตูด่าน 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  แจ้งสุวรรณ
2. เด็กชายธนัท  สอาดวงษ์
3. เด็กหญิงนิภาวรรณ  โพธิ์บุญ
 
1. นายกิตติ  จันทวร
2. นางสุภาพรรณ  นววิธิพงศ์
 
181 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 73.25 เงิน 8 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ดอนมุงคุณ
2. เด็กหญิงวันวิสา  โพธิ์งาม
3. เด็กหญิงศุภสุดา  สังข์ทอง
 
1. นางสุภารัตน์  ศะศิธร
 
182 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  แสงสว่าง
2. เด็กหญิงวัทนวิภา  ยมพุก
3. เด็กหญิงไอยดา  ศระสาทณิตย์
 
1. นายชัยณรงค์  ชัยพฤติตานนท์
2. นายบุญช่วย  นิลนพคุณ
 
183 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71.25 เงิน 4 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายภาคิน  จาระ
2. เด็กชายวีรศักดิ์  ธรรมผง
3. เด็กหญิงสัจจพร  อำหลิม
 
1. นายวิธวัส  บุญรอด
2. นายอาณัติ  เนืองนุ้ย
 
184 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กหญิงศรุตา  ศิรินิคม
2. เด็กหญิงอติภา  มหามงคล
 
1. นายปราณีต  บุญประเสริฐ
2. นายสมนึก  ท้าวเวชสุวรรณ
 
185 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาตก(ไตรเดชวิทยา) 1. เด็กชายคมกริช  สุวรรณคำ
2. เด็กหญิงปัทมา  ดอนบุญไทย
 
1. นายยุทธนา  ลุนสำโรง
 
186 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กหญิงคีตภัทร  ยืนยงค์
2. เด็กหญิงอัญชลิกา   สิทธิสม
 
1. นางสาวดารุณี   พละเลิศ
2. นายวิชัย  สุวรรณวงศ์
 
187 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายกรวิชญ์  เหลืองแดง
2. เด็กหญิงปณิดา  หมื่นสีพรม
3. เด็กชายวี   -
 
1. นางภคพร  ซุ่นทรัพย์
2. นางวนิดา    ก้อนอินทร์
 
188 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายสุทธิพงษ์  จุ่นปาน
2. เด็กชายอรรถวุฒิ  เครือสุวรรณ
3. เด็กชายโชคดี  เถาวัล
 
1. นางจินตนา  สายอินทร์
 
189 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนจำรูญเนติศาสตร์ 1. เด็กชายพงค์กร  เหล่าปาสี
2. เด็กหญิงรจนาถ  โพแค
3. เด็กชายสุริยะ  จันทร์เพ็งสุริยา
 
1. นางอำไพ  กรีดกราย
 
190 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงจริยา  มูลตรี
2. เด็กหญิงทิพย์อาภรณ์  ตั้งสุขสันต์
3. เด็กหญิงนันฐิณีย์  นาพยัพ
 
1. นายดุสิต  ภูแด่น
2. นางสาวสมหญิง  คุ้มรักษา
 
191 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. นายปณิธาน  เพชรพิมาย
2. นายศตวรรษ  ทองระยับ
3. นายเกษมพันธ์  จันทนโสตถิ์
 
1. นายจิณณฤต  ทองรวย
 
192 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กหญิงทิพานัน  ยืนยงค์
 
1. นางสาวกรรญา  ยิ้มหนองโพธิ์
 
193 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน 6 โรงเรียนหนองผู้เฒ่า 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  จ้อยร่อย
 
1. นางมงคล  สุขเกษม
 
194 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายพงศธร  รัตนา
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
195 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กชายวายุ  เด่นสว่าง
 
1. นายสันติ  ตะพัง
 
196 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายทัศนัย  ปิ่นแก้ว
 
1. นางกัณฑา  วีรเสนีย์
 
197 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเขาปูน 1. เด็กหญิงสรัลพร  ภาคภูมิ
 
1. นางสุวรรณา  เจิมจรุง
 
198 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงศศิกาญจน์  บัวเกต
 
1. นางราตรี  นิ่มเตร
 
199 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 13 โรงเรียนวัดลาดหญ้า "ลาดหญ้าวิทยา" 1. เด็กหญิงทิพวัลย์  นาคเส็ง
 
1. นายรัฐติชัย  ภูษณะพงษ์
 
200 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 73 เงิน 14 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ศรสินชัย
 
1. นายเสนอ  ยาทิพย์
 
201 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 15 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงเปียทิพย์  ครุฑศิริ
 
1. นางสาวณัฐนิช  ศรีลาคำ
 
202 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 15 โรงเรียนวัดพุน้อย 1. เด็กหญิงแง  -
 
1. นางศิราณี  มุสิกา
 
203 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหัวหิน 1. เด็กหญิงส่องศรี  ไขสะอาด
 
1. นางสาวขวัญจิตต์  อยู่สุขสบาย
 
204 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 71 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงภัสรา  ไกรวิจิตร
 
1. นายพรินทร์  เกษรบัว
 
205 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 70 เงิน 19 โรงเรียนบ้านรางสาลี่ 1. เด็กชายสิรวิชญ์  มะโรงทอง
 
1. นางสาวนิสา  อัมพบุตร
 
206 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 70 เงิน 19 โรงเรียนวัดหนองเสือ 1. เด็กหญิงปาภัสร  กุมภา
 
1. นางสาววาณี  แท่นกาญจนภรณ์
 
207 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 79 เงิน 12 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงฐิติมา  บรรเทา
 
1. นายดุสิต  ภูแด่น
 
208 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 13 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงวรรณพร  พงคะเชนทร์
 
1. นางสาวสุนันท์  หรูเจริญ
 
209 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 77 เงิน 14 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กชายชาคริต  หอมจันทร์
 
1. นายเสนอ  ยาทิพย์
 
210 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 15 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กชายก้องเกียรติ  เนียมหอม
 
1. นางสาวภา  กุลทอง
 
211 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 15 โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กชายอภิชัย  รัตน์รักษ์สมบัติ
 
1. นางกัญญาทิพย์  ชีพนุรัตน์
 
212 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านโกรกตารอด 1. เด็กหญิงวสุนนท์  กลิ่นนิ่มนวล
 
1. นายนิคม  หอมสุด
 
213 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กชายรัชชานนท์  มีจันทร์
 
1. นายจิรัฏฐ์  ฉัตรคล่องแคล่ว
 
214 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 19 โรงเรียนบ้านท่าหวี 1. เด็กหญิงเอิร์น  -
 
1. นางสาวมุกดา  จงพัฒนสินสุข
 
215 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 19 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายนวพรรษ  กังน้อย
 
1. นางจินตนา  สายอินทร์
 
216 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 21 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงณัฐทิชา  หลาบคำ
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
217 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านหนองไผ่ 1. เด็กหญิงมณฑิตา   อินทร์โอสถ
 
1. นางสาวสปัญญา  สุขเจริญ
 
218 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงสุธิดา  สืบนุช
 
1. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
219 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 70 เงิน 5 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายพงศธร  ยอดทอง
 
1. นางเบญจา  สนธยานาวิน
 
220 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. นางสาวปภัสสร  โสภา
2. เด็กหญิงสุรีรัตน์  คงช่วย
 
1. นางพิกุล  รุ่งศรีกนก
 
221 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนวัดยางเกาะ 1. เด็กชายอภินันท์  แสงหิรัญ
2. เด็กชายอรัญ  คนรู้
 
1. นางวิภาดา  พัฒนมาศ
 
222 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  โพธิดา
2. เด็กหญิงบัวงาม  โชติพรวน
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
223 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายเรืองเดช  กฤษอ่อน
 
1. นางจันทนา  สกุลวัฒนะ
 
224 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. นางสาวกนกพร  ฟักเหลือง
 
1. นายบุญชัย  เอมเสม
 
225 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. นายสันชาย  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางจิณณฤต  ทองรวย
 
226 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายต้นตะการณ์  สาระสุวรรณ์
 
1. นางทองพูน  สร้อยดอกจิก
 
227 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายธวัชชัย  หงษ์ทอง
 
1. นางฐิติรัตน์  ธูปทอง
 
228 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายชนุตร์  จันทร์รอด
2. เด็กชายชลแดน  แสวงศิลป์
3. เด็กชายธราเทพ  ช่างปั้น
 
1. นางสังเวียน  คงคา
 
229 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงลภัสลดา  ทองดอนเอ
2. เด็กหญิงวราภรณ์  อินทา
3. เด็กชายสราวุธ  รุ่งสว่าง
 
1. นางสาวนพรัตน์  จบไพร
2. นางสาวยุวธิดา  ทองดอนเอ
 
230 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 78 เงิน 11 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายธนกร  บุญประสิทธิ์
2. เด็กชายปิยวัฒน์  ติรสมบูรณ์สิริ
3. เด็กชายวรภัทร  เล้าสวย
 
1. นางดรุณี  ทองเถื่อน
 
231 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหนองโสน 1. เด็กชายณรงค์ชัย  บุญวิจิตร
2. เด็กชายธนวัฒน์  ขุนไกร
3. เด็กชายนฤพล  บุญทับยาง
 
1. นายพีรพงษ์  พวงทอง
 
232 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหม่องกระแทะ 1. เด็กหญิงชญาดา  จันทร์สอาด
2. เด็กชายนิรัฐ  มิ่งใจเย็น
3. เด็กชายประกาย  จันทร์สอาด
 
1. นายสมาพร  เกาะพราหม
 
233 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนวัดโพธิ์ศรีสุขาราม 1. เด็กหญิงพัชฌา   จันทร์แปลง
2. เด็กหญิงศรารัตน์   บัวจีน
3. เด็กชายเกียรติยศ  หลงรอด
 
1. นางญาริดา  สิทธิโชค
2. นายวินัย  นิยาย
 
234 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายภาณุพงศ์  ปรางทอง
2. เด็กชายอาทิตย์  เปียมาลัย
3. เด็กชายอำพล  ขจีจืตร
 
1. นายบุญเกิด  บู่หงษ์
2. นางสง่า  วิเศษ
 
235 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 75 เงิน 14 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงกนกพร  อั้นจง
2. เด็กหญิงรุ่งอรุณ  หม่องสนธิ
3. เด็กหญิงสราญจิต  คำทอง
 
1. นางสาวอรสา  วิชาธร
 
236 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กชายดอกรัก  -
2. เด็กหญิงนิธิพร  มงคล
3. เด็กชายภานุวัฒน์  โพธิ์ศรี
 
1. นางชุติมา  เตี้ยเนตร
2. นายพิเชษฐ์  เตี้ยเนตร
 
237 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านถ้ำ 1. เด็กชายณัฐพล  วิลัยเกษม
2. เด็กชายปารเมศ  กุลไชยกุล
3. เด็กชายมู  -
 
1. นางสาวกรนิภา  คงอ้น
 
238 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนเทศบาล 1 1. เด็กชายพงษ์พัฒน์  ทับมะลิผล
2. เด็กชายสุรสิงห์  มันสลาย
3. เด็กชายสุรสิทธิ์  อิ่มนุ้ย
 
 
239 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 71 เงิน 18 โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กชายภาคภูมิ  หอฉอย
2. เด็กชายสุวรรณ  -
3. เด็กชายอาก้า  -
 
1. นายสมบัติ  เงางาม
 
240 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 71 เงิน 18 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายยิ่งยง  ไวยิ่งยุทธ
2. เด็กชายวรุตม์  พลอยทับทิม
3. เด็กชายสุธินันท์  อ่อนลมูล
 
1. นางสาวพรณภา  พูนทอง
2. นายวิชาติ  โห้มาต
 
241 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 71 เงิน 18 โรงเรียนบ้านหัวหิน 1. เด็กชายจักรพรรณ  โพธิ์เงินงาม
2. เด็กหญิงชวัลรัตน์  โพธิ์เงินงาม
3. เด็กชายศุภกานต์  รักบุญ
 
1. นางสาวรสรินทร์  พวงระย้า
 
242 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กชายกฤษฎา  กาญจนา
2. เด็กชายจิรภาส  สีทา
3. เด็กชายณัฐพล  ภู่ระหงษ์
 
1. นายพรินทร์  เกษรบัว
2. นายวัลลภ  พุ่มงาม
 
243 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. เด็กหญิงกนกพร  ชาวดอน
 
1. นายประชา  มณีดิษฐ์
 
244 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงภัทรพร  อ้นอินทร์
 
1. นางนพร  โสมล
 
245 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กหญิงอนุธิดา  ฟักแฟง
 
1. นางนพร  โสมล
 
246 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 76.6 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กชายหัสฎี  มณฑา
 
1. นายอนุพันธ์  เหล่าพิเดช
 
247 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75.8 เงิน 11 โรงเรียนวัดหนองบัว 1. เด็กชายสุธน  ทองคง
 
1. นางเบญจมาศ  ลิขิตวัฒนกิจ
 
248 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กชายปราโมทย์  สุพร
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
249 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 73.6 เงิน 13 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายธวัช  เทียมพร
 
1. นางสุขสมบูรณ์  บุญน่วม
 
250 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 72.6 เงิน 14 โรงเรียนวัดชุกพี้ 1. เด็กชายภาณุภัทร์   ตรุษกรานต์
 
1. นายอาคม  แก้วประเสริฐ
 
251 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 75.2 เงิน 6 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายเอกราช  มงคล
 
1. นายธีระ  ธนะฤกษ์
 
252 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77.75 เงิน 21 โรงเรียนบ้านท่าเสด็จ 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  มินจันทึก
 
1. นางวิรงรอง  อินทร์แก้ว
 
253 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.13 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กชายนทีธร  แร่เพชร
 
1. นายสันติ  เฉลิมพันธุ์
 
254 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กชายกิตติพงศ์  เสวกวาปี
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
255 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายวิศรุต  ปู่แผ้ว
 
1. นางสาวนิตยา  เทียนชัย
 
256 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.63 เงิน 5 โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กชายอนุรักษ์  แม้นจิต
 
1. นางมุกดา  แก้วเรือง
 
257 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กชายธีรพัฒน์  เท่าเทียม
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
258 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 73.5 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายภานุพงษ์  ใจอดทน
 
1. นางปริญาภรณ์  แสงคำ
 
259 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 70.38 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายวันมงคล  บุญกองตา
 
1. นางสาวยองใย  อินทร์กุล
 
260 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายธวัช  เทียมพร
 
 
261 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านพุน้ำเปรี้ยว 1. เด็กหญิงกาญจนา  เป้าเทียบวงศ์
 
1. นายศราวุฒิ  นกน้อย
 
262 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.5 เงิน 9 โรงเรียนหนองบ้านเก่าสามัคคี 1. เด็กหญิงลลิตา   สมุนไพร
 
1. นางสาวพยุง  ท้วมเทียบ
 
263 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.13 เงิน 10 โรงเรียนบ้านท่ามะนาว 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ไพรเถื่อน
 
1. นางพรพรรณ  ประสังฆานนท์
 
264 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กหญิงชลธิชา  บุญดก
 
1. นางสาวนิตยา  เทียนชัย
 
265 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ศาระสาลิน
 
1. นายฤทธิชัย  สุวพานิช
 
266 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองสองห้อง 1. เด็กหญิงธนภรณ์  คำเครือ
 
1. นางสาวน้ำเพ็ญ  อินทร์ศวร
 
267 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 72.6 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงนนทกานต์  สินธนู
 
1. นางสาวพรประภา  นิลบดี
 
268 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กชายอัครพล  คล้ายวิเชียร
 
1. นางพรรษา  มูลประวัติ
 
269 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กชายชินดนัย  คำภิมาบุศย์
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
270 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 75.25 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนากาญจน์ 1. เด็กชายอนิรุต  รอดคลองตัน
 
1. นางเบญจมาศ  นุ่มวัฒนะ
 
271 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กชายจิตรภาณุ  อัคราพร
 
1. นางปริญาภรณ์  แสงคำ
 
272 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 72.25 เงิน 10 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายเวง  -
 
1. นางเบ็ญจา  ทรัพย์เพิ่ม
 
273 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79.75 เงิน 6 โรงเรียนดิศกุล 1. เด็กหญิงสิริยากร  ฉิมอ่อง
 
1. นางสาวอนุสรา  เกตุแก้ว
 
274 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.5 เงิน 7 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กหญิงภทรวรรณ  มันมณี
 
1. นางเดือนเพ็ญ  เหมาะทอง
 
275 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.75 เงิน 14 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม 1. เด็กหญิงชนิดา  สมใจ
 
1. นางปริญาภรณ์  แสงคำ
 
276 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.5 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กหญิงพลอยเพชร  บัวโรย
 
1. นางปิณฑิรา  เกียรติสาร
 
277 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 15 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กหญิงจิดาภา  เจียวคำ
 
1. นางเบ็ญจา  ทรัพย์เพิ่ม
 
278 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73.25 เงิน 16 โรงเรียนตลาดสำรอง 1. เด็กหญิงสุวิภา  ง้วนหอม
 
1. นางสาวภา  กุลทอง
 
279 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านห้วยตลุง 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ศรีเจริญ
 
1. นางนงเยาว์  เนียมหลาง
 
280 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายกฤษณะ  ไวยิ่งยุทธ
2. เด็กหญิงชนิภา  สุขสารัญ
3. เด็กหญิงฐานิสา  กอฟัก
4. เด็กหญิงธนธรณ์  ทองใบ
5. เด็กชายธีรยุทธ  แต้มชาติ
6. เด็กหญิงบัวภา  สารสุข
7. เด็กชายบุญยาพร  ปิโย
8. เด็กชายสุภานันท์  ลอยวน
9. เด็กหญิงอนิรุจน์  ใจรื่น
10. เด็กชายอนุพัฒน์  ฟักเถื่อน
 
1. นางกษมา  ภาคภูมิ
2. นางสาวพรณภา  พูนทอง
3. นายพีรฉัตร  น้อยเคียง
 
281 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านพุประดู่ 1. เด็กหญิงธาวินี  เฉิดฉาย
2. เด็กหญิงบุษยา  ยุติธรรม
3. เด็กหญิงมาริสา  เฉิดฉาย
4. เด็กหญิงรัตนาวดี  เฉิดฉาย
5. เด็กหญิงรุ่งนภา  ยางงาม
6. เด็กชายสุรนาท  จ่าเริง
7. เด็กชายอนุชา  ผาบชมภู
8. เด็กชายอภิเดช  แก้วประเคน
9. เด็กชายอรรคนาจ  ไทรสังขดำรงสิน
10. เด็กชายเรืองศักดิ์  ผาบชมภู
 
1. นางมาลี  กาญจนคเชนทร์
2. นางสุรีย์  แต้มเรืองอิฐ
3. นางอุษณีย์  ศรีนวล
 
282 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านใหม่(จีนาภักดิ์วิทยา) 1. เด็กหญิงจิดาภา  แก้วจันทร์
2. เด็กชายธนากร  บัวลอย
3. เด็กหญิงปิยะดา  หว่านพืช
4. เด็กชายพงศ์ธร  หว่านพืช
5. เด็กชายยุทธนา  ภูมิเวช
6. เด็กชายวันชนะ  พงษ์สมบูณ์
7. เด็กหญิงสิริวรรณ  เยียวยา
8. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  อาจหาญ
 
1. นางพรรษา  มูลประวัติ
 
283 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโป่งโก 1. เด็กชายจิรวัฒน์  ยางอ่อน
2. เด็กชายชนะ  บุญปก
3. เด็กหญิงชลาพร  สินเนา
4. เด็กชายชัยวัฒน์  นิ่มอนงค์
5. เด็กหญิงฐิติมา  สุภาพ
6. เด็กหญิงมัสชิมา  กุมเหลา
7. เด็กชายสหรัฐ  นนทิสอน
8. เด็กหญิงสุนิสา  อยู่เย็น
 
1. นางสาวพิมพ์พร  มาศศิริ
 
284 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กหญิงชลธิชา  ศรีภุมมา
2. เด็กหญิงญาณกร  เข็มทอง
3. เด็กหญิงธนวันต์  พันแตง
4. เด็กหญิงนพเก้า  สามงามนิ่ม
5. เด็กชายรัฐภูมิ  พุกเปลี่ยน
6. เด็กชายวรเมธ  ปั้นประดับ
7. เด็กชายวัฒนชัย  ทองมี
8. เด็กชายสรวิชญ์  สุริวงค์
 
1. นางวราภรณ์  บุญประวัติ
 
285 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองตะโก 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  คำภา
2. เด็กหญิงกรทิพย์  มั่นคง
3. เด็กหญิงจีรพร  พ่วงกระโทก
4. เด็กหญิงรุ่งนภา  สัทธาผล
5. เด็กหญิงศิริวิมล  นำทรัพย์
6. เด็กหญิงสุนิสา  นักเพียร
7. เด็กหญิงสุพรรษา  ฟักเหลือง
8. เด็กหญิงอรวรรณ  บุญมี
 
1. นางสาวกชพรรณ  นิลคง
2. นางสาวพรประภา  นิลบดี
3. นางสาวมิ่งขวัญ  ใจดี
 
286 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 76.75 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงดลยาณี  ดอกแก้ว
2. เด็กหญิงสิปราง  บุญแต่ง
 
1. นางสาวผกาภรณ์  ดวงพิมาย
 
287 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กชายธนกร  หนูแปลก
2. เด็กหญิงวิภาพร  ฉะชูนาท
 
1. นางสาวบุญรัตน์   ไคลมี
2. นางสาวอมรรัตน์  ชนะเลิศ
 
288 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กหญิงจิติพร  บุญวงษ์
2. เด็กชายสมชาย  ทองสุข
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวัฒนสิน  กลมเกลียว
 
289 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 74.5 เงิน 9 โรงเรียนจำรูญเนติศาสตร์ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เล้าพานิชวัฒนา
2. เด็กชายพัชรพล  แท่นเครือ
 
1. นายคเณศ  เข็มปัญญา
2. นางสาวสุทธิดา  ทำดี
 
290 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 73.5 เงิน 10 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กชายภูเบศวร์  นิ่มนวล
2. เด็กชายสถิตย์  เจริญวัย
 
1. นายสรรชัย  เหล่าวัฒนะไพศาล
 
291 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 72.25 เงิน 11 โรงเรียนบ้านแหลมทอง 1. เด็กชายสรวิชญ์  ลมูลเกตุ
2. เด็กชายอัครชัย  ยังวัน
 
1. นายนันทพัทธ์  น้ำวุ้น
 
292 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71.25 เงิน 12 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กชายณัฐพล  งิ้วลาย
2. เด็กหญิงพิมพ์รดา  ดอกพุฒ
 
1. นายอรรถวุฒิ  ดีนอก
 
293 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 13 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ากระดาน 1. เด็กชายกรรธวรรฒ  ท้าวเครือ
2. เด็กชายปิติกานต์  กำลังหาญ
 
1. นายชนแดน  หุ่นเก่า
2. นางสาวอรพรรณ   ไวยิ่งยุทธ
 
294 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 70.5 เงิน 14 โรงเรียนวัดจรเข้เผือก 1. เด็กหญิงณิชมน  วงศ์วัชรมงคล
2. เด็กหญิงวิรัญชนา  ปุสันเทียะ
 
1. นางสาวจินตนา  ปานเปีย
 
295 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 70.25 เงิน 15 โรงเรียนวัดเขาน้อย 1. เด็กชายทนงศักดิ์  พุฒิกล่ำ
2. เด็กชายอนันต์  -
 
1. นางสาวกรกมล  ธนะฤกษ์
 
296 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 79.75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านวังสารภี 1. เด็กชายธนากร  ผ่องทรัพย์
2. เด็กหญิงอารีย์รัตน์  อำนวย
3. เด็กชายแง  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางสาววิธาดา  ผาสุข
2. นายสราวุธ  แตงพันธุ์
 
297 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 77.75 เงิน 15 โรงเรียนบ้านท่าพุ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  คงแก้ว
2. เด็กชายกิตติภพ  สุขตะโก
3. เด็กชายศักรินทร์  เนตรสน
 
1. นายวีรวรรธน์  จีนเกิดทรัพย์
 
298 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 76.3 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเจ้าเณร 1. นางสาวมนัสพร  บุตรติกา
2. นางสาวสายธาร  พลายบุญ
3. เด็กชายเฉลิมพร  อ่อนสุวรรณ
 
1. นางสาววศินี  วรรณลือชา
 
299 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอนสว่าง 1. เด็กชายพันกร  เฉลิมอักษรกุล
2. เด็กชายอิสราช  กองสนั่น
3. เด็กชายเฉลิมพร  โพธิ์สุวรรณ
 
1. นายลัดดง  ธนะวัตต์
2. นางสาววิลาวรรณ์  ปั้นหุ่น
 
300 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 79.1 เงิน 5 โรงเรียนหนองผู้เฒ่า 1. เด็กชายธีระศักดิ์  วรโคตร
2. เด็กชายประสิทธิ์  วันดี
3. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  พุกหา
 
1. นายพิษณุ  เหล่าหมั้น
2. นางสาวสุปราณี  บทศรี
 
301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76.8 เงิน 6 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงฐิตินันท์  พรมเงิน
2. เด็กหญิงอุไรภรณ์  นิลรอด
3. เด็กชายเกริกพล  บุญคุ้ม
 
1. นางดนิตา  เลาหปิยะกุล
2. นางนาตยา  ชีวะนอรรถ
 
302 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งนานางหรอก "เพ็ญชาติอุปถัมภ์" 1. เด็กหญิงปัญจพร  อิ่มวงศ์
2. เด็กชายสนทรรศน์  พิษศร
3. เด็กชายอนันตชัย  ทองดี
 
1. นายชยุตพล  เพงเภา
2. นายพิษณุ  สุวรรณฉิม
 
303 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 73.1 เงิน 8 โรงเรียนวัดถ้ำอ่างหิน 1. เด็กชายจิรพงษ์  ต่อมสูง
2. เด็กชายสหรัฐ  โนรีสมบัติ
3. เด็กชายอนุสรณ์  แช่ลิ้ม
 
1. นางจำเนียร  แจ้งพลอย
2. นางวิภาวรรณ  นิ่มนวล
 
304 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 71.3 เงิน 9 โรงเรียนบ้านวังด้ง 1. เด็กหญิงดวงฤดี  -
2. เด็กชายภาคภูมิ  แสงจันทร์
3. เด็กชายเพชรายุทธ  แพรอร่าม
 
1. นางสุนันทา  หวานชะเอม
 
305 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช 1. นางสาวนิรชา   ชำนาญกุล
2. เด็กหญิงวนิดา   กาญจำนงค์
 
1. นายเอกพงษ์   ใจชาญสุขกิจ
 
306 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 73.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแก่งหลวง 1. เด็กชายชิติพันธ์  ดอนบุญไทย
2. เด็กชายอัครพล  สุดตาเส็ง
3. เด็กชายอาทิตย์  แต้มคุณ
 
1. นางมยุรีย์  ดวงจิตร์
 
307 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 75.8 เงิน 6 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงกุสุมา  สมบูรณ์
2. เด็กหญิงฐิดาพร  แผนประดิษฐ์
3. เด็กหญิงนันนิยา  จันหอม
4. เด็กชายปฐมพร  ทับทิมทอง
5. เด็กหญิงปฐมาวดี  พรมสงวน
6. เด็กหญิงลภัสรดา  พรมสวัสดิ์
 
1. นายทวี  สืบศักดิ์
 
308 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 72.8 เงิน 7 โรงเรียนช่างกลอนุสรณ์ 3 1. เด็กหญิงทิยดา  ตราชูวณิช
2. เด็กหญิงนัทรีพร  สิงโตเผือก
3. เด็กชายปริญญา  คงคำ
4. เด็กชายพรชัย  ชาวนาหว่าน
5. เด็กหญิงสุภาวดี  ถนอมนาค
6. เด็กหญิงอนิสา  กำมา
 
1. นางพรรัตน์  สัมฤทธิ์สุทธิ์
2. นางวารี  ศรทอง
3. นางสาวสาวิตรี  สิริศรีจันทร์
 
309 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 72.25 เงิน 6 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กหญิงณิชากร  ศรีสมบัติ
2. เด็กหญิงนิธินาถ  นิลเทพา
3. เด็กหญิงพรรษรส  จันทร์ฉาย
4. นางสาวศิริอร  เหล่าเขตกิจ
 
1. นางฤชากร  ธนโชคสว่าง
 
310 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งหวาย 1. เด็กหญิงกาญจนา  โพธิ์ขำ
2. เด็กหญิงอนันดา  กองเกตุ
 
1. นายสันติ  เฉลิมพันธุ์
 
311 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 72.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาล 3 1. เด็กหญิงธัญวรัตน์  ชาวนาคาด
2. เด็กหญิงศุภกานต์  สภากุล
 
1. นางภัสสร  ขำกุศล
 
312 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 71.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายธนาธร  อินทร์ทรีย์
2. เด็กชายธีรยุทธ  มีขำ
 
1. นายสันติสุข  ทิวากร
 
313 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 71.25 เงิน 4 โรงเรียนวัดหนองตะครอง 1. เด็กชายธานิน   ทันใจชน
2. เด็กชายศักรินทร์   สิงห์อยู่
 
 
314 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 70.25 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายชนปิติ  ศรีแก้ว
2. เด็กชายเบ็ญจพล  บุณประกอบกิจ
 
1. นางชุกฤตา  เทศพันธุ์
2. นายปราชญ์นันท์  ปั้นประณต
 
315 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 79.75 เงิน 15 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กหญิงชลิตา  สละชีพ
2. เด็กหญิงพนิดา  พร้อมใจ
3. เด็กหญิงระพีพรรณ  สีทน
 
1. นางพัชรวีร์  เกิดสุข
 
316 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 79.75 เงิน 15 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กชายกันตภณ  อินทร์อยู่
2. เด็กชายนพกร  สารัตน์
3. เด็กชายวรรณภูมิ  มลิวัลย์
 
1. นางบุษชฎา  มงคลทิพย์
 
317 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กชายชลชาติ  บัวงาม
2. เด็กหญิงศศิธร  นาคูบัว
 
1. นายยงยุทธ  บัวขม
2. นางสาวอัญชลี  จริยานุวัฒน์
 
318 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหินแด้น 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เพชรเม็ดเต่ง
2. เด็กหญิงมาลิสา  ยิ้มละไม
 
1. นายธรรมนูญ  ปรีดาธวัช
2. นายภานุ  วันประเสริฐ
 
319 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายภานุวัฒน์  พิทักษา
2. เด็กชายเอกสิทธิ์  คล้ายเสือ
 
1. นางจินตนา  ธนะฤกษ์
 
320 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78.25 เงิน 17 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กชายกิตติพันธ์  ธิบดี
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สิงห์ทอง
3. เด็กชายสุรธัช  หอมสุคนธ์
 
1. นางสาวจีเรียง  บุญสม
2. นางสาวพิมานมาศ  นพมาศ
 
321 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 17 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงนิภาพร  บุญเกลี้ยง
2. เด็กหญิงลลิตา  แป๊ะแก้ว
 
1. นายศราวุฒิ  ไทยถานันดร์
2. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
322 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 78 เงิน 17 โรงเรียนหนองบ้านเก่าสามัคคี 1. เด็กชายปรเมศ  สมุนไพร
2. เด็กหญิงไพลิน  ปรึกษา
 
1. นางใกล้รุ่ง  กิจหว่าง
 
323 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 19 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กหญิงจารุณี  อิ่มอาคม
2. เด็กหญิงอัจจิมา  สอาดเอี่ยม
 
1. นางชลหทัย  สกุลรุ่งเรืองสิริ
2. นางสาวนิตยา  กล่ำตะโก
 
324 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กชายธีรยุทธ  ทูลประสม
2. เด็กชายยอดรัก  สงวนพันธ์
 
1. นายศราวุฒิ  ไทยถานันดร์
2. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
325 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายวัชรพล  กมลคุ้มทรัพย์
2. เด็กชายสุพัฒน์  ใจบุญ
 
1. นายวรวุฒิ  เผือกผล
 
326 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองกลางพง 1. เด็กชายชนาพัทธ์  สืบบุก
2. เด็กหญิงพรพรรณ   ม่วงคำ
3. เด็กหญิงเสาวลัีกษณ์  พวงไม้
 
1. นางพรศิริ  มีจั่นเพ็ชร
 
327 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงดารา  ช้างพลาย
2. เด็กหญิงสมฤทัย  โพธิ์ศรี
3. เด็กหญิงสุพัตรา  จันดี
 
1. นางวิภาพรรณ  จันทรเสวต
 
328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76.75 เงิน 11 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม 1. เด็กชายกฤษณะ  นิลน้ำเพชร
2. เด็กหญิงนภาพรรณ  เกษมโศธน์
 
1. นายธนพัฒน์  เมฆเคลื่อน
2. นายเจิมสิทธิ์  เข้มแข็ง
 
329 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76.75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านท่าทุ่ม 1. เด็กชายธารินทร์  เฮงหิรัญ
2. เด็กชายปราโมทย์  เดชะ
 
1. นางจินตนา  ธนะฤกษ์
 
330 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76.25 เงิน 13 โรงเรียนบ้านทุ่งนา 1. เด็กหญิงชญานินทร์  เสนาะคำ
2. เด็กชายสหรัฐ  จุฬา
 
1. นางสาวอารีย์ลักษณ์  วิทยา
2. นายเอกสิทธิ์  คุณากรดุษิต
 
331 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74.75 เงิน 14 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กหญิงฉันทิสา  เขมะวิชานุรัตน์
2. เด็กชายวรท  จันทร์พินิจรัตน์
 
1. นางสาวอุราภรณ์  คูนาเอก
 
332 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74.25 เงิน 15 โรงเรียนวัดม่วงชุม 1. เด็กชายสงกรานต์  มะม่วงชุม
2. เด็กชายอาทิตย์  แซ่อุ้น
 
1. นางชลหทัย  สกุลรุ่งเรืองสิริ
2. นางสาวนิตยา  กล่ำตะโก
 
333 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 73.75 เงิน 16 โรงเรียนวัดอินทาราม "โกวิทอินทราทร" 1. เด็กหญิงชนกนันท์  ลำดวน
2. เด็กหญิงชนม์นิภา  ลำดวน
 
1. นายพงษ์วินิส  สุขเผือก
2. นางสาวอารียา  สุขเผือก
 
334 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 77.87 เงิน 12 โรงเรียนบ้านโกรกตารอด 1. เด็กหญิงนภาพร  ฟักช้าง
2. เด็กหญิงนริศรา  ภิรมย์คูณ
3. เด็กหญิงอาจินตะนัน  ทินนิลวงค์
 
1. นางประเทือง  พรามสุภา
2. นายสามารถ  พรามสุภา
 
335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 77.5 เงิน 13 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงช่อแก้ว  ภู่โพธิ์
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  จันทาด
3. เด็กหญิงศิริพรรณษา  ปานตระกูล
 
1. นางวิภาพรรณ  จันทรเสวต
 
336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 78.75 เงิน 8 โรงเรียนวัดหนองตะครอง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์   โกยรัมย์
2. เด็กหญิงวิภาวรรณ   พลับทอง
3. เด็กหญิงสาวิตรี   ชั่งจันทร์
 
 
337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 74 เงิน 8 โรงเรียนวัดถ้ำองจุ 1. เด็กชายกุลนันท์  สุทธิรักษ์
2. เด็กชายทศพล  นาสวนโกมล
 
1. นายจิรารุวัฒน์  ประสาทธนกุล
 
338 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  เหมือนช้าง
2. เด็กชายชาคริต  บุญแก้ว
 
1. นายศราวุฒิ  ไทยถานันดร์
2. นางแสงเดือน  ไทยถานันดร์
 
339 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนเทศบาล 5 1. เด็กหญิงปิยดา  แดงกูล
2. เด็กหญิงเปมิกา  ล่ำสัน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีชัยยุทธ  ถนอมวงษ์
 
340 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. นายวิธาร  ปฐวีพนาสณฑ์
2. นายสนธยา  ภูสันติภาพ
 
1. นายสรรชัย  เหล่าวัฒนะไพศาล
 
341 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 78.75 เงิน 7 โรงเรียนลุ่มโป่งเสี้ยว 1. เด็กหญิงรัชนีกร  พ่วงโพธิ์ทอง
2. เด็กชายรุจิกร  ศรีภูมิเดิม
3. เด็กหญิงวรรณิดา  ปานเรือง
 
1. นางสาวณัฐนิช  ศรีลาคำ
 
342 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กชายปฏิภาณ   ศรีคำหู้
2. เด็กชายสมปรารถนา  คงสำรวย
 
1. นายวรวุฒิ  เผือกผล
 
343 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายปัณณ์  ยอดวงษ์กอง
 
1. นางธัญญนันท์  หงิมหยุ่น
 
344 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงนภัสสร  เอี่ยมจ้อย
 
1. นางสุรีย์พร  ทับทิม
 
345 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย 1. เด็กหญิงเจนจิรา  วันทอง
 
1. นายณัฐพล  กำเนิดรัตน์
 
346 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี 1. เด็กชายศิวชาต  บุนนาค
 
1. นางสุธิรา  กัมพลาสิริ
 
347 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 76.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนยู่เฉียวเซียะเสี้ยว 1. เด็กหญิงพิชามญชุ์  นพดารา
 
1. นางลี่หวา  แซ่จาง
 
348 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ 1. เด็กชายพิพัฒน์  อุปถัมย์
2. เด็กชายมนัสชัย  นกขำดี
3. เด็กชายรัฐวิท  ทองดอนเหมือน
4. เด็กชายหัสดา  เหมือนรุ่ง
5. เด็กชายเจตสฎาพร  เรียงรวบ
6. เด็กชายเจริญพร  เป็ดทอง
 
1. นายกุศล  คุณากรดุษิต
2. ว่าที่ร้อยตรีวสันต์  วีรเสนีย์
 
349 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 73 เงิน 4 โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กชายกรวิชญ์  จิตอ่ำ
2. เด็กชายธัญพิสิษฐ์  สุขเจริญ
3. เด็กชายภาณุ  รุ่งเช้า
4. เด็กชายสารสิน  หมีแรต
5. เด็กชายเอกอนันต์  บุญคุ้ม
6. เด็กชายแทค  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางประเทืองศรี  ศรีสวัสดิ์
2. นายสมคิด  บริสุทธิ์
3. นางเกยูร  ยั่งยืนยง
 
350 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านจันอุย 1. เด็กชายซอลลามู  -
2. เด็กชายณัชพล  เฉลียว
3. เด็กชายพีรพัฒน์  พันธ์ศรี
4. เด็กชายศุภโชค  ยศทอน
5. เด็กชายสรศักดิ์  นิลนวน
6. เด็กชายเสกสรรค์  นันพาแก้ว
 
1. นายพีรฉัตร  น้อยเคียง
2. นายวิชาติ  โห้มาต
 
351 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนวัดท่าล้อ 1. เด็กชายธนาธร  สงวนศักดิ์
2. เด็กชายพงษ์ภัค  มีสุข
3. เด็กชายวทัญญู  เอี่ยมสะอาด
4. เด็กชายอนุรักษ์  ชื่นจิตต์
5. เด็กชายอรรถพล  แซ่เตียว
6. เด็กชายเขตสยาม  กลีบเมฆ
 
1. นางสาวจิราภรณ์  จันทรขันตี
2. นายสมคิด  บริสุทธิ์
3. นางสุภาพร  แก้วเกตุ
 
352 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ประภาเคน
2. เด็กหญิงณัฐฐา  นกแก้ว
3. เด็กหญิงสิรีธร  สิงห์เสวก
 
1. นางพิกุล  รุ่งศรีกนก
 
353 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งศาลา 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  เสนาชุม
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  บัวศรี
3. เด็กหญิงสิริวิไล  ไชยเคน
 
1. นางสาวกาญจนา  เหลืองเอี่ยม
 
354 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 71 เงิน 10 โรงเรียนวัดไทยวิวัฒนาราม 1. เด็กหญิงณัฐวดี  พวงทอง
2. เด็กหญิงนารี  ปาทาน
3. เด็กหญิงเพชรนัดดา  ชัยมงคล
 
1. นางพรทิพย์  ล้วนอุดมศิริ
2. นายไตรรัตน์  ทองรัตนภาค
 
355 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 70 เงิน 11 โรงเรียนวัดวังศาลา 1. เด็กชายจิรพัฒน์   ระบอบ
2. เด็กชายณัฐพล   สุริโย
3. เด็กชายปิยราช   พานิชวัฒนะ
 
1. นางขนิษฐา   รัชนีลัดดาจิต
2. นางนิลุบล   จุลกรัตน์
 
356 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 77.25 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาสวน 1. เด็กหญิงกิ่งไผ่  สวัสดิ์พนาไพร
2. เด็กหญิงรวิวรรณ  อยู่เย็น
3. เด็กหญิงสุภกาญจน์  สวัสดิ์กนก
 
1. นางสาวมารศรี  สงวนทรัพย์
 
357 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง 1. เด็กชายศุนัทฌา  โพธิ์ศรีทอง
2. เด็กหญิงหวันยิหวา  เจริญสุข
3. เด็กชายโสรส  พยมพฤกษ์
 
1. นางณิชาภัทร  เส็งเครือ
 
358 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กหญิงดวงประภา  นิลนวล
2. เด็กหญิงทิพย์สุดา  พงสะพัง
3. เด็กหญิงปภัสนันท์  หมีแรต
 
1. นางบุบผกา  คล้ายสุบรรณ
 
359 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงพรทิพย์  สมบูรณ์
2. เด็กหญิงเจนจิรา   นิสัยดี
 
1. นางสุพัตรา  เหล่าหมั้น
 
360 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 77.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านวังลาน 1. เด็กหญิงจรวยพร  เซี่ยงเจ้น
2. เด็กหญิงผุสรัตน์  ทองดี
 
1. นางสุรีย์พร  ทับทิม
 
361 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กชายชัชพงษ์  ทุมมาศ
2. เด็กชายอภิภัทร  พึ่งนุสนธ์
 
1. นางพวงทิพย์  เด่นดวงใจ
 
362 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 74.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหม่องกระแทะ 1. เด็กหญิงพรรณวศา  เอียงวิจารณ์
2. เด็กหญิงสุพรรษา  บุญชู
 
1. นางสาวอิสริยาภรณ์  ยี่ประชา
 
363 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 72 เงิน 8 โรงเรียนวัดศรีโลหะราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายชโยดม  ไม่มีนามสกุล
2. เด็กหญิงภัทรวดี  รจนากร
 
1. นางสาวอุษณี  รุ่งเรือง
 
364 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) 1. เด็กหญิงกนกพร  ฮวดศรี
2. เด็กชายรวิชญ์  ด้วงเอี่ยม
 
1. นางพจมาลย์  มิ่งสงฆ์
 
365 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่ามะเฟือง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ดอนทอง
 
1. นางสาวสุมิตรา  ประจักษ์โพธา
 
366 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 79 เงิน 13 โรงเรียนบ้านรางจิก 1. เด็กหญิงณัชากร  ศรีจันทร์
 
1. นางสาวสรัญญา  พฤฑฒิกุล
 
367 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 78 เงิน 14 โรงเรียนบ้านสระเศรษฐี 1. เด็กหญิงสุชาดา  ชื่นอบเชย
 
1. นางวิลาสินี   เชาว์รักษ์
 
368 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 77 เงิน 15 โรงเรียนบ้านตะเคียนงาม 1. เด็กหญิงทยิดา  สุขภิญโญ
 
1. นางสุฑาทิพย์  มณีรัตนเลิศวานิช
 
369 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านทุ่งมะขามเฒ่า 1. เด็กชายณัฐภูมิ  นิลไสล
 
1. นางสาวจีเรียง  บุญสม
 
370 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 75 เงิน 17 โรงเรียนวัดสระกลอยสามัคคีธรรม 1. เด็กหญิงศิรินาถ  แตงคำ
 
1. นางพาเพลิน  สิงห์กลิ่น
 
371 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74 เงิน 18 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง 1. เด็กชายณัฐวัตร  สายแย้ม
 
1. นางสาวอรรถยา  นครจารุพงศ์
 
372 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 72 เงิน 19 โรงเรียนวัดหนองพังตรุ 1. เด็กชายวรายุ  ศิริรัตน์
 
1. นางสาวบุปผา  หนุนภักดี
 
373 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 71 เงิน 20 โรงเรียนอนุบาลท่าม่วง 1. เด็กหญิงศศิธร  หมื่นวิชิต
 
1. นางสาวผกามาศ  สำแดงเดช
 
374 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านไทรทอง 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  สินธุ์ประเสริฐ
2. เด็กหญิงธัญญา  คุณมา
3. เด็กชายนนทวัฒน์  ลือดัง
 
1. นางสาวชฎาภรณ์  ป้อมสกุล
2. นางศิริเพ็ญ  สีสำลี
 
375 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนถาวรวิทยา 1. เด็กหญิงกันยากร  สุนานนท์
2. เด็กหญิงทิฆัมพร  ทวีระวงษ์
3. เด็กหญิงสุธาสินี   ชูเลิศ
 
1. นางสาวประวีณา  มุขอ่อน
2. นายยอด  สืบกลัด
 
376 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านวังตะเคียน 1. เด็กชายธนกร  มุลจิตร์
2. เด็กชายวรโชติ  ทับยาง
3. เด็กหญิงอภิทนันท์  ตรุษกรานต์
 
1. นางสาวบุญเตือน  ไก่นิล
 
377 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองสองตอน 1. เด็กชายขุนเดช  คนไหวพริบ
2. เด็กชายปริญญา  บุญรัตน์
3. เด็กชายพัชรพล  เจริญสุข
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  แคล้วภัยพาล
2. นางโฉมเฉลา  ศรีสนาม
 
378 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านปากนาสวน 1. เด็กชายกีรพัทธ์  พวงเงิน
2. เด็กชายณรงค์ชัย  วิริยะอำไพ
3. เด็กชายปะนิวัฒน์  เกษมโสต
 
1. นางสาวจรรยารักษ์  โภคา
2. นางสาววารี  วิมลพันธ์
 
379 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน 20 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ 1. เด็กชายนรินทร  ยิ้มเชิง
2. เด็กหญิงนันธิดา  โชติช่วงกาญจน์
3. เด็กชายวชิรวิทย์  ศรสินชัย
 
1. นางทองมี  ฝักบัว