สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. กระบี่ เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่
ณ โรงเรียนอุตรกิจ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ โรงเรียนเทศบาล 2 จังหวัดกระบี่
ระหว่าง วันที่ 15-17 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงสร้อยสุวรรณ  ถนอมสิน
 
1. นางสาวสุปราณี  แต่บรรพกุล
 
2 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 56.2 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  บุตรเหล่
 
1. นางสาวสุนิษา  คงแก้ว
 
3 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กชายธนากร  ศิริกาล
2. เด็กชายนฐพงค์  หลีกาเส็ม
 
1. นางสาวอภิรดี  กูลดี
 
4 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 17.5 เข้าร่วม 11 โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กชายสุรดิษ  เครือหลี
 
1. นางสาวสุปราณี  ผิวดี
 
5 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 17.5 เข้าร่วม 14 โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงกันติยา  บุตรหลำ
 
1. นางสาวสุปราณี  ผิวดี
 
6 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 35 เข้าร่วม 9 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายพรรษ  พิมพ์ทอง
 
1. นางกิตติยา  ส่งกลิ่นจันทร์
 
7 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 45 เข้าร่วม 4 โรงเรียนอิศรานุสรณ์ 1. เด็กหญิงณชญาภา  ศุภเวชปกรณ์
 
1. นางอภิรดี  คำฝอย
 
8 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 11 โรงเรียนโภคาพาณิชนุกูลมูลนิธิ 1. เด็กชายนิวิฐ  นายาว
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  คนรู้
3. เด็กชายสัณหณัฐ  เครือเต้
 
1. นายธีรพงษ์  ขอบขำ
2. นายธีรวิทย์  ชัยกาล
 
9 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 57 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงจิรชยา  บ้านนบ
2. เด็กหญิงอชิรญา  มาตรบุตร
3. เด็กชายอภินันท์  บ้านนบ
 
1. นางสาวปราณี  บ้านนบ
 
10 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 20 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กชายเกริกไกร  ไชยเทพ
 
1. นางพูลสวัสดิ์  นวนสิริ
 
11 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 17.5 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กหญิงวรนันท์   ฟุ้งเฟื่อง
 
1. นางพูลสวัสดิ์  นวนสิริ
 
12 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 49 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงพิลัยพร  ตาเต่า
 
1. นายวินิจ  หลานหาด
 
13 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายกาญจนวัฒน์  หมู่มาก
2. เด็กชายชัยนันท์  หาญกล้า
 
1. นายวินิจ  หลานหาด
2. นายเฉลิม  ก๊กใหญ่
 
14 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายกนกพล  รอดบุญ
2. เด็กชายกนกเพชร  กรกัน
3. เด็กชายศิวกรณ์   เอ่งฉ้วน
 
1. นางสุนันทา  กษิรวัฒน์
2. นายเทิดพงษ์  สูงใหญ่
 
15 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 32.55 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายอธิปไตย  สาวปอ
2. เด็กชายอนุวัฒน์  ชูกร
 
1. นางสุนันทา  กษิรวัฒน์
2. นายเฉลิม  ก๊กใหญ่
 
16 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 34 เข้าร่วม 8 โรงเรียนชุมชนวัดนาเหนือ 1. เด็กชายชญานิน  เสริฐสุรินทร์
 
1. นางกัญณี  เสริฐสุรินทร์
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 54 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายสันติ  หนันเส็น
 
1. นายวินิจ  หลานหาด
 
18 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 25 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านคลองหิน(เกาะลันตา) 1. เด็กชายอิมรอน  ช่วยรอด
 
1. นายนราวุฒิ  แจ่มใส
 
19 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านคลองหิน(เกาะลันตา) 1. เด็กหญิงพิสินี  พิสุทธิ์ชลธี
 
1. นายนราวุฒิ  แจ่มใส
 
20 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม 6 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายธนพงศ์   ท่าจีน
2. เด็กชายธนพล  เพ็ชรฤทธิ์
 
1. นางสาวอาบีบ๊ะ    เหมโคกน้อย
2. นางสาวอุไรวรรณ   สุดเมือง
 
21 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม 9 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายสหัสวรรต  ก๊กใหญ่
 
1. นางสาวอาบีบ๊ะ   เหมโคกน้อย
 
22 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 34.5 เข้าร่วม 8 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงวาสนา  เอี่ยมสำอางค์
 
1. นางอัฉรา  ก๊กแก้ว
 
23 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 13 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงนริศรา   ช้างน้ำ
 
1. นางเจ๊ะดาเสียะ   ทับทอง
 
24 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 38 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านคลองโตนด 1. เด็กหญิงปนัดดา  สูน่าหู
 
1. นางอุไรวรรณ  จิตรรักษ์
 
25 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงธันยธร  อาจหาญ
2. เด็กชายปัญญาวรรธน์  กลันตัน
3. เด็กชายสิทธิชัย  เสมฤกษ์
 
1. นางสาวนงเยาว์  ทุ่มสุวรรณ์
2. นางสาววิภา  ตุลารักษ์
 
26 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 22 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านโละใหญ่ 1. เด็กหญิงจณิศรา  รื่นเริง
 
1. นายวินัย  ร่าหีม
 
27 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 56.62 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านคลองนิน 1. เด็กชายบุญชนะ  ศรีระพันธ์
2. เด็กชายอับดลรอหีม  เล็กกอ
 
1. นายชาตรี  หมั่นเพียร
2. นางสาวมนัสวี  อ่อนคง
 
28 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 45.44 เข้าร่วม 16 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายธนพล  วงศ์เทเวศ
2. เด็กชายสำเร็จ  โทแก้ว
 
1. นางอังคณา  อนุกูล
 
29 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 29.43 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กชายภัทรพล  ทองสกุล
2. เด็กชายศุทธิการ  เหมือนกุล
 
1. นางสุจิตรา  ลือสวัสดิ์
 
30 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 48.25 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านเขาล่อม 1. เด็กชายวิวิธชัย  คำมี
2. เด็กชายวีรวัฒน์  ศรีเมืองใหม่
 
1. นายวาสนา  แก้วเกลี้ยง
2. นายอุดมกิจ  กีรติพิศาลกุล
 
31 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 34.02 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านลิกี 1. เด็กชายณัฐธัญ  ปัดเป่า
2. เด็กชายธีรพัฒน์  คล่องดี
 
1. นางสาวนีรนุช  หมั่นเพียร
2. นายวิชัย  ปราบเภท
 
32 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 54 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านทุ่งครก 1. เด็กหญิงนุรุล  ประดู่
2. เด็กหญิงสิระดา  หญ้าปรัง
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  มะเส็น
 
1. นางสาวนิตยา  หมีนใจ
 
33 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงสุจิรา  ไร่ใหญ่
 
1. นางสาวนูรียา  พงหลง
 
34 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 30.51 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านนาวง 1. เด็กชายดาวู้ด  คุ้มบ้าน
2. เด็กชายพงศธร  วาหะรักษ์
 
1. นางอรพินท์  ปิติ
 
35 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 20 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงอนัตตา  สร้อยจิตร
 
1. นายวิศาล  บุตรสมัน
 
36 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายอารินทร์  ทับทอง
 
1. นางศุกลรัตน์  พูดเพราะ
 
37 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กชายศราวุธ  มีจันทร์
 
1. นางสาวอาทิตยา  ขำเจริญ
 
38 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 28 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านทุ่งครก 1. เด็กชายสิทธิชัย  สำหนาว
 
1. นางสาววีระนุช   สงวนแสง
 
39 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 39.5 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงพรนภา  บัวแย้ม
2. เด็กหญิงพรสุดา    ระถะการ
3. เด็กหญิงอริสา  คำแสนลาศ
 
1. นายสุบิน  นิยมเดชา
2. นางสาวอณัญลักษณ์   แจ้งวัง
 
40 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 52.25 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงกัญชยา  บุญมี
2. เด็กหญิงจิราภา  คงคาวาส
3. เด็กหญิงวัลภา   ผลเงาะ
 
1. นายศราวุธ  เทพสุภา
2. นางสุใบดะ  กิจวัง
 
41 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 32.94 เข้าร่วม 8 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กชายธีรภัทร   พริ้มพราย
2. เด็กชายอลีฟ   หมันการ
 
1. นายสิทธิพงษ์   รอดคุ้ม
 
42 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 24.57 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านห้วยพลูหนัง 1. เด็กชายกฤษติศักดิ์  บ้านนบ
2. เด็กชายดลญฤทธิ์  สิทธ์ประเสริฐ
 
1. นายสกนธ์พันธ์   พูนพร
2. นายอดิศักดิ์  ณรินทร์
 
43 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 54.3 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านห้วยพลูหนัง 1. เด็กชายกฤษฏา  บ้านนบ
2. เด็กชายสิงชนะภพ  นอบน้อม
 
1. นายปราโมทย์   ยิ่งยงค์
2. นายอดิศักดิ์  ณรินทร์
 
44 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 47 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  แสล่หมัน
 
1. นางสาวภานิชา  จิตจำนงค์
 
45 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กชายสุเมธ  บุญเกิด
 
1. นายอนันต์  หวันดาเหร่
 
46 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 29.5 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านหนองทะเล 1. เด็กหญิงณิชาวีย์  กอเซ็ม
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ขนานใต้
3. เด็กหญิงปณิดา  ดาราไกร
 
1. นางสุภา  เกกินะ
 
47 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 40.5 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  อินนน
2. เด็กชายศุภณัฐ  ดวงขวัญ
3. เด็กหญิงโสรยา  ชายเขาทอง
 
1. นางสาวนิติกุล  ภู่แก้ว
2. นางปิ่นเพชร  แสวงสุข
 
48 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  วงศ์โขนง
2. เด็กชายเอเชีย  ลูกหยี
 
1. นางสาวกฤดารัตน์   อัษฎายุทธเมธี
2. นายศราวุธ  เทพสุภา
 
49 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านคลองปิ้ง 1. เด็กหญิงจิราภรณ์   จอมแก้ว
2. เด็กหญิงธัญสิริ   หวามาก
3. เด็กหญิงวรัญญา   อาจหาญ
 
1. นายราเมศร์  สมใจ
 
50 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 54.2 เข้าร่วม 16 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงกานต์พิชชา    เพ็ชรจันทร์
 
1. นางสาวพิมพ์ชนก   พัฒนา
 
51 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 17.5 เข้าร่วม 11 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงปภาดา   ชิตาพงศ์
 
1. นางสาวพิมพ์ชนก  พัฒนา
 
52 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 27.5 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงสุวารี   ทองรักษ์
 
1. นางสาวธัญญารัตน์  ทองมา
 
53 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงธนัชชา  ทิ้งนุ้ย
 
1. นางสาวทิพวรรณ  ศรีทองแก้ว
 
54 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 31 เข้าร่วม 16 โรงเรียนรุ่งอรุณศึกษา 1. เด็กชายภาณุพงศ์  ยะลา
 
1. นางสาวอนงค์นุช  ปราบปราม
 
55 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงจิราพร  หลำหญ้า
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  บัวเผียน
 
56 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กหญิงปาลิตา  ประสาริกา
 
1. นางนฤมล  ว่องประชานุกูล
 
57 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงสีวลี  ขวัญดี
 
1. นางวรรณา  เพชรศรีทอง
 
58 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 37 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านควนใต้ 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  ขุนเสร่
2. เด็กชายอนุชา  จิตรหลัง
 
1. นางสาวนดา  มารยา
2. นางสาวเมตา  คงทิพย์
 
59 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 28.36 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กชายณัฐวัตร  อ่อนแอ
2. เด็กชายวรุฒ  อุสากิจ
 
1. นางสุวรรณา  หวันหยี
 
60 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 18 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายอธิวัฒน์  สุภาพ
2. เด็กชายอนุชิต  รักร่วม
 
1. นางมณทิพย์  บุญมณี
2. นายสุวิพัฒน์  โสภณสุขสถิตย์
 
61 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายพีรภัทร  รองแก้ว
2. เด็กหญิงหทัยภัทร  ชายภักตร์
 
1. นายวิทยา  พาพิมพ์
 
62 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 8 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายณัฎฐวรรษ  บุตรเผียน
2. เด็กชายปัณณวิทย์  โสพล
3. เด็กชายศิรสิทธิ์  ศรีจันทร์
 
1. นายเมธี  เวสพันธ์
 
63 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 32.34 เข้าร่วม 17 โรงเรียนอุทยานศึกษากระบี่ 1. เด็กชายธนากร  คลองรั้ว
2. เด็กชายอัษฏาวุธ  ราชนิยม
 
1. นายดลมาลิก  ยุทธแสง
 
64 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 51.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายสุรเชษฐ์  ธรรมจิตต์
 
1. นางสาวรัตนาภรณ์  อินทอง
 
65 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายทินกรณ์  หมาดเส็ม
2. เด็กหญิงนริศรา  ไทยมิตรชอบ
3. เด็กชายเนติพงษ์  ต้นวิชา
 
1. นายเอกชัย  ขุนฤทธิ์
 
66 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 28 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กหญิงศิริกานดา  เพิ่มทอง
 
1. นายวินนท์  ร่าหีม
 
67 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 15 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เอ่งฉ้วน
2. เด็กหญิงอรัญญา  แก้วคล้ำ
3. เด็กหญิงเพ็ญประกาย  แก้วคล้ำ
 
1. นายภิญโญ  เวียงคำ
 
68 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 17.5 เข้าร่วม 11 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงศรินพักตร์  ช่อไม้
 
1. นางสาวอมรรัตน์  กาสังข์
 
69 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 25 เข้าร่วม 7 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายภูเก็จ  บุตรสมัน
 
1. นางณัชริญา  บุตรครุธ
 
70 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 6 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงวาสนา  คงดี
 
1. นางณัชริญา  บุตรครุธ
 
71 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 48 เข้าร่วม 13 โรงเรียนคลองท่อมมิตรภาพที่ 160 1. เด็กชายทรงพล  ชนะกุล
 
1. นายพรชัย  สัสดีเดช
 
72 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 37.5 เข้าร่วม 8 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงชลธิชา  มุคุระ
 
1. นางสุวรรณา  อุสัยนี
 
73 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 58 เข้าร่วม 13 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงณัฐนรี  มาลัยทอง
2. เด็กชายธนวัฒน์  ทรฤทธิ์
3. เด็กหญิงธันยพร  มากไหม
 
1. นางกมลรัตน์  เพ็ชรร่วง
2. นางพวงสร้อย  กิตติเรืองระยับ
 
74 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 2.5 เข้าร่วม 16 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงรุจนี  ช่างเรือ
 
1. นายวิสันต์  สมเลิศ
 
75 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กชายกาวี  โมเมี๊ยะ
 
1. นายมณี  บุญเทียม
 
76 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 34.5 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงอ้อย  ลุงต๊ะ
 
1. นางมยุรา  ชูกูล
 
77 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 41 เข้าร่วม 11 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงนูร์อัยนี  เกบุตร
 
1. นางสุวรรณา  อุสัยนี
 
78 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 30.99 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านคลองประสงค์ 1. เด็กชายปฏิพล  รอดเกิด
2. เด็กชายอนิรุต  โสเชื้อ
 
1. นางสาววนิดา  แสงแก้ว
2. นายสุนทร  อ่อนชื่นจิตร
 
79 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 48.7 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านคลองนิน 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  เพชรนิล
 
1. นางสาวอรวรรณ  รักรู้
 
80 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 53.18 เข้าร่วม 14 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทองเฝือ
2. เด็กชายฮัทซัน  ปัจฉิมเพ็ชร
 
1. นางภรภัทร  พรรณรา
 
81 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 56.92 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านอ่าวนาง 1. เด็กชายคอริด  ห่าหรับ
2. เด็กชายวาริต  ชาติไทย
 
1. นางสาวสุพรรณี  จิโสะ
 
82 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 57 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กชายณัธวัตร์  เกนบุตร
2. เด็กหญิงฟารีดา  ยาวะโนภาส
3. เด็กหญิงสรสพร  มัสกุล
 
1. นางสันศิตา   สมบูรณ์
 
83 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านหนองทะเล 1. เด็กชายอภิรักษ์  รักษา
 
1. นางสาวละม้าย  ศรีหมุ่น
 
84 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านหนองทะเล 1. เด็กชายอัลติมานนท์  เริงสมุทร์
 
1. นางกอบกุล  วะจิดี
 
85 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 57 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กหญิงสุมิตรา  เจ๊ะแอ
 
1. นางพรทิพย์  คงจันทร์
 
86 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านคลองใหญ่ 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  ปานคง
 
1. นายสมพงษ์  สอนเสริม
 
87 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงฐานิตา  ทอดทิ้ง
2. เด็กหญิงวนิดา  ทอดทิ้ง
 
1. นายตะวัน  เตาะ
 
88 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านแหลมโพธิ์ 1. เด็กหญิงอุบลรัตน์  หลานสัน
 
1. นายประยูร  ศรีทอง
 
89 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 16 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  มามาตย์
 
1. นางอาภรณ์  พรายแพร้ว
 
90 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายธีรภาพ  สงจันทร์
 
1. นายศุภโชค  แซ่บ่าง
 
91 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 57 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายฐาปกรณ์  ย่องดำ
 
1. นางระเบียบ  ปานแดง
 
92 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 30.21 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านคลองใหญ่ 1. เด็กชายสุรเดช  จ้องสกุลวงษ์
2. เด็กชายเจษฎา  เวียงคำ
 
1. นายสมพงษ์  สอนเสริม
 
93 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 46.15 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านเขาคราม(ศรีจันทร์อุทิศ) 1. เด็กชายธีระพงษ์  ตามี
2. เด็กชายอรรถชัย  พุ่มนุ่ม
 
1. นายการุณ  เปลี่ยวจิตร์
 
94 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 52.36 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านหนองจิก 1. เด็กชายธีรภัทร  สุวรรณชาติ
2. เด็กชายเมธี  คลองรั้ว
 
1. นางอมรศรี  บุญสุข
 
95 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 53.5 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านนานอก 1. เด็กหญิงชะอำ  นครเนียม
2. เด็กชายวัชระ  พิศพรรณ
3. เด็กชายศตวรรษ  พลเคน
 
1. นายจิติมา  ลิ่มหลัก
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 11 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายกันธร  เที่ยงทำ
2. เด็กชายชนสิทธิ์  ฉายา
3. เด็กชายอภิรักษ์  รักโอ
 
1. นางขนิษฐา  ทองจิตต์
2. นายภัสฑรัช  สายเส็น
 
97 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 30 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านบางเตียว 1. เด็กหญิงรัตนากร  ทองเถาว์
 
1. นางขวัญใจ  ชนะกุล
 
98 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 15 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านคลองชะมวง 1. เด็กหญิงกานต์ชนก  ภูมิรัตน์
 
1. นางสาวธิภาภรณ์  ปานแดง
 
99 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 43 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กหญิงวฤณดา  ยอดกิจ
 
1. นางราตรี  ชูมณี
 
100 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กชายฐิติพงษ์  อับดุลเลาะห์
2. เด็กหญิงสิรีธร  มะหมีน
 
1. นางสาวสาวิตรี  อินเกลี้ยง
2. นางสุผา  คงชื่น
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงกาญจนา  สังมาลา
2. เด็กชายสราวุธ  แสงจันทร์
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
102 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 54 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงเพราพนิต  ยิ่งยวด
 
1. นางภาวัฒน์วดี  รักษารัตน์
 
103 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กชายธนพล  ศร่างเศร้า
2. เด็กชายวรวิช  หังหะ
 
1. นายวุฒิ  คงชื่น
2. นางสุผา  คงชื่น
 
104 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. นายตรีวุธ  ไหมสีทอง
 
1. นางสุผา  คงชื่น
 
105 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านคลองพวนประทีปบำรุง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  คงด้วง
2. เด็กหญิงธาราทิพย์  ขาวท้วง
3. เด็กหญิงธาราทิพย์  ขาวแก้ว
4. เด็กหญิงนริศรา  จันทอุไร
5. เด็กหญิงยุวดี  มณีศรี
6. เด็กหญิงสิรามล  แก้วกาญจน์
7. เด็กหญิงอัจจิมาพร  ช่วยสม
8. เด็กหญิงอุไรวรรณ  เดชรักษา
 
1. นายภิญโญ  บุญเลิศ
2. นางสาวยุภาวดี  ศรีหะรัญ
3. นายอนุรักษ์  ว่องประชานุกูล
 
106 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 14 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านบางเตียว 1. เด็กหญิงภัทรวดี  ทองทิพย์
 
1. นางสาวกมลพรรณ  แสงรัตน์
 
107 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านนางรอง 1. เด็กหญิงกาญจนา  เย็นทั่ว
 
1. นางสาวจิรพรรณ  จารุพิทยาภิบาล
 
108 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ชนะกุล
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
 
109 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 15 เข้าร่วม 8 โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายจักรพงษ์  ลูกน้อย
2. เด็กหญิงสัณห์ฤทัย  พูลดวง
 
1. นางสาวฐิติมา  ลูกน้อย
 
110 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงโสรยา  ชายเขาทอง
 
1. นายอนันต์  หวันดาเหร่
 
111 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 24.27 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านคลองพวนประทีปบำรุง 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  มงกุฎแก้ว
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  นวลขาว
 
1. นางสาวภัททิยา  บุญมี
2. นางสาวศศิญาภา  ลูกลิ้ม
 
112 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 58.5 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ช่วยพันธ์
2. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  มงคลดิษฐ์
3. เด็กหญิงประภัสสร  เบ็ดเสร็จ
 
1. นางวิไลลักษณ์  ขุนทอง
2. นางสาริกา  ย่องดำ
 
113 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาววลัยลักษณ์  ทองสัมฤทธิ์
2. นางสาวศิริวรรณ  บัวเกตุ
3. นายอธิวัฒน์  รักเครือ
 
1. นางวิไลลักษณ์  ขุึนทอง
2. นางสาริกา  ย่องดำ
 
114 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 35.38 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านเขาสามหน่วย 1. เด็กชายคมกฤช  ชูทอง
2. เด็กชายนนทภพ  ชูทอง
 
1. นางทิพวรรณ  นบนอบ
2. นายนิวัฒน์  ปรางค์ศรีอรุณ
 
115 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 44.39 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายพีระยุทธ์  ทวีคูณ
2. เด็กชายศุภชัย  บัวแก้ว
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
2. นางสาวอรพรรณ  หีดแก้ว
 
116 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 23 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กชายนิติภูมิ  เกิดสวัสดิ์
 
1. นางกิตติมา  จุฑามาตย์
 
117 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กชายณัฐนนท์  วิสุทธิคุณ
 
1. นางสาคร  เกตแก้ว
 
118 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กชายธีรนาฎ  แป้นช่วย
2. เด็กชายวรกานต์  ชูเชิด
 
1. นางจีรภา  อันนานนท์
2. นางมณทิพย์  เกตแก้ว
 
119 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กชายธีรวิทย์  หมวดทอง
 
1. นางจีรภา  อันนานนท์
 
120 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 39.5 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงณัฐณี  ศรีเรือง
2. เด็กหญิงนิตยา  เรืองรัตน์
3. เด็กหญิงนิตยา  ชัยเกิด
 
1. นางดารารัตน์  กระบี่น้อย
 
121 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 2.5 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านเกาะปู 1. เด็กหญิงฟารีดา  ระเด่น
 
1. นางสาวสุวรรณา  จำปา
 
122 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 7.5 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านคลองหวายเล็ก 1. เด็กหญิงพิมพ์ลภัทร  ตาวัน
 
1. นางเคียงจิตต์  นาคะวิสุทธิ์
 
123 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 8 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กหญิงจารุนันท์  ช่างสนั่น
 
1. นางสาวอาริศรา  กูลดี
 
124 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กชายนวพรรษ  แหลมเกาะ
 
1. นางสาวพรรณี  กิ่งเล็ก
 
125 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 27.58 เข้าร่วม 16 โรงเรียนวัดภูมิบรรพต 1. เด็กชายนนทกร  ศรีสว่าง
2. เด็กชายอรรถพงษ์  เพชรสวัสดิ์
 
1. นายสมภูมิ  ทองน้อย
2. นางสุนันทา  พรหมอินทร์
 
126 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กชายธีระพงษ์  หมูเชื้อ
 
1. นางจารุวรรณ  บุษบงค์
 
127 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 25.44 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านปากหรา 1. เด็กชายอภิรักษ์  เอี่ยมสกุณี
2. เด็กหญิงอรนภา  สาระวารี
 
1. นายทนงศักดิ์  บ่อหนา
2. นางสาคร  กุลพ่อ
 
128 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 45.2 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงฐิติมา  ชื่นอารมณ์
 
1. นางสาวมัทนีย์  ศรีวิโรจน์
 
129 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 56.34 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กชายรัชชนนท์  วาหะรักษ์
2. เด็กชายวรุณ  คงโส
 
1. นางสาวสุดวรางค์  แซ่อุ้ย
 
130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 59 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กชายศุภชัย  เชื้อทะเล
2. เด็กชายเกียรติคุณ  ชลธี
3. เด็กชายเอกรัตน์  ช่างสนั่น
 
1. นายสมศักดิ์  จูฑามาตย์
 
131 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เกิดใหญ่
2. เด็กหญิงสิรินทรา  เชื้อสง่า
 
1. นางสาวอภิรดี  กูลดี
 
132 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 48 เข้าร่วม 6 โรงเรียนสหกรณ์ประชาอุทิศ 1. เด็กชายวทัญญู  แก้วแกมจันทร์
2. เด็กชายสนธยา  เพชรมาก
 
1. นางกัลยา  สุขขนาน
2. นายอำนาจ  สุขลิ่ม
 
133 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 44 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านตลิ่งชัน 1. เด็กหญิงอุบล  มณีวรรณ์
 
1. นางสาวสุกัญญา  พงศ์รักธรรม
 
134 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงวิภาวดี  เชื้อสง่า
 
1. นายนายสุวิทย์  นาคปนทอง
 
135 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านท่ายาง 1. เด็กชายอนันต์  มาศชาย
 
1. นายสุทิน  เจียวก๊ก
 
136 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 41 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงญาณินี  แสงจันทร์
 
1. นางสาวปลื้มจิต  หงอประดิษฐ์
 
137 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงอรอุมา  สุขแก้ว
 
1. นางวัจนารัตน์  หนูนาค
 
138 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านเขาดินประชาพัฒน์ 1. เด็กหญิงอริสรา  ขุนภักดี
 
1. นายสุนทร  น้อยมูสิก
 
139 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 47 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านนาพรุ 1. เด็กหญิงอาทิตติยา  แก้วชู
2. เด็กชายเลอศักดิ์  นุ้ยศิริ
 
1. นายฐาปกร  วังบัว
2. นางพิณนภัส  เรืองทองเมือง
 
140 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 44 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กชายยศกร  สบายใจ
 
1. นางสาวสินจัย  เขียววรรณ์
 
141 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านเกาะไทร(ลำทับ) 1. เด็กหญิงพลอยมณี  พาวงศ์
 
1. นายเอกอนันต์  พรหมสุข
 
142 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 6 เข้าร่วม 19 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กชายพีรพัฒน์  วงศ์พิพันธ์
 
1. นางสาวเยาวนิต  พราหมณ์หีด
 
143 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 8 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงภัทรวิภา  ทรงทรัพย์วัฒนา
 
1. นางสาวอนุสรา  มงคลเลิศมณี
 
144 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 48.5 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงวิยดา  รอดกลาง
 
1. นางสาวพัชรวดี  อินทรภักดิ์
 
145 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  ทองหนู
 
1. นางสาววินิจ  ตระกูลวงค์
 
146 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กหญิงชลธิชา  ธรรมราช
2. เด็กหญิงรัตนพร  พุ่มประเสริฐ
3. เด็กชายวัชรากรณ์  คลองยวน
 
1. นางพิมล  พลนุ้ย
 
147 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 54 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงนุชวรา  หลานอา
2. เด็กชายบุญฤทธิ์  ลูกหยี
3. เด็กหญิงปณิตา  อิสลามนุกูล
 
1. นางสาวสุภาพร  สงวนศรี
2. นางสาวอันธิกา  ปาไหน
 
148 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 20 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กชายสงกรานต์  จินดา
2. เด็กชายอภิรักษ์  อุตเมฆ
 
1. นางธมลวรรณ  ศรีเกลื่อน
2. นางสาวสุดารัตน์  ทองเมือง
 
149 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนแดง 1. เด็กชายวิชญ์พล  เงินแก้ว
2. เด็กชายสิทธิพงศ์  เกตุแก้ว
 
1. นางสาวปาริชาติ  ชูจันทร์
2. นายยงยุทธ  สิงหพันธุ์
 
150 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 18 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  จิตรานนท์
 
1. นางจิตวรา  แก้วตาทิพย์
 
151 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 16 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กชายนวชาติ  โอมาก
 
1. นางเกศิณี  พรหมบุญแก้ว
 
152 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 49 เข้าร่วม 14 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงวทัญญา  สุขเจริญ
2. เด็กหญิงศนิษา  สามสี
 
1. นางอุไร  คเชนทร์ภักดี
 
153 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงดรุณี  ชูภัคดี
2. เด็กชายอนันตศักดิ์  เกิดเส้ง
3. เด็กหญิงอรทัย  เม่งบุตร
 
1. นางภัทธิชา  วังบัว
2. นางเสาวลักษณ์  ชนะกุล
 
154 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 16 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงฟิรดา  สาเมาะ
 
1. นางบุปผา  มุคุระ
 
155 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 7.5 เข้าร่วม 18 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงสิริมณี  ศิริวิบูลย์โชติ
 
1. นางอัมพร  แทรกสุข
 
156 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 55 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กหญิงชนินาฏ  บุญชู
2. เด็กหญิงซามิมี่  กองสิน
3. เด็กหญิงวิภากร  อ่อนด้วง
 
1. นางสาววิลัยพร  ขุนนะ
2. นางอังศุธร  เจริญพงษ์
 
157 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  กามูณี
 
1. นางสาวมณเทียน  ไชยสน
 
158 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 5 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  เบิกบาน
 
1. นางสาวจุไร  อ๋องเอื้อ
 
159 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 27.37 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กชายมานัส  ศักดิ์คุณา
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ส่งแสง
 
1. นางมณฑา  จินดา
2. นายสุวิทย์  เอ้งฉ้วน
 
160 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 24 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กชายสิทธินนท์  อ๋องเอื้อ
 
1. นางสาวอนุชสรา  อยู่เมือง
 
161 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. นางสาวฐิตา  อมรชาติ
2. นางสาวพวงผกา  แสงแก้ว
3. นางสาววิภาวดี   อินทรศวร
 
1. นางสาวพิชยา  พานิชกุล
 
162 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 49.97 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กชายปรเมศร์   โต๊ะยะเล
2. เด็กชายภูชิต   ชูนิ่ม
 
1. นายศิริศักดิ์   เกื้อทอง
 
163 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 27.5 เข้าร่วม 10 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กชายภูริณัฐ  ศิริมาสกุล
 
1. นางรัชนก  ทับไทร
 
164 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 35.09 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กชายชาริบ  พรหมเพ็ชร์
2. เด็กชายวัชระ  เพชรนิล
 
1. นางละออ  ชโลธร
 
165 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กหญิงรายาวดี  บ่อหนา
 
1. นางสาวธัญญาภรณ์  ชีวากร
 
166 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านอ่าวลึกน้อย 1. เด็กชายเอกชัย  หมันการ
 
1. นางคมคาย  รอบคอบ
 
167 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 55 เข้าร่วม 16 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงฟิตรี  บุตรหลำ
 
1. นางสาวจิรดา  แดงหนำ
 
168 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 17.5 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กหญิงสุมนา  มะหมูด
 
1. นางสาวสุนิษา  คงแก้ว
 
169 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 37 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กหญิงยาสะมีน  คาวิจิตร
 
1. นางสาวสุนิษา  คงแก้ว
 
170 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 54.4 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงปวีนุช  สายเส็น
 
1. นางสาวสายสุดา  สารภี
 
171 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 39 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กชายอัฟดอล  ขนาดผล
 
1. นางสาวนุชรี  มาศโอสถ
 
172 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 44 เข้าร่วม 6 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กชายพัชรพล  สิงแก้ว
 
1. นายภาสกร  ศรีระหงษ์
 
173 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 16 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กชายยอดชาย  ทองอ่อน
 
1. นายภาสกร   ศรีระหงษ์
 
174 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 39 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กชายกัตดาฟี่  สะมาย
2. เด็กหญิงครีมมา  รินรัตน์
3. เด็กหญิงอารียา  กาหลง
 
1. นางจินตนา  ชูแก้ว
 
175 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 32 เข้าร่วม 17 โรงเรียนพระราชบ้านเกาะพีพี 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ชลหัด
2. เด็กชายณัฐพล  ชลหัด
 
1. นางอทิตยา  บุญเจริญศิลป์ชัย
 
176 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 15 เข้าร่วม 16 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงอริศรา  กาสิง
 
1. นางรสสุคนธ์  สารสุวรรณ
 
177 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านบกห้อง 1. เด็กหญิงดวงดาว  นวลอินทร์
 
1. นางรัชมณี  ดวงจิตร
 
178 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 48.5 เข้าร่วม 14 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงธิมาพร  ศิลาพรหม
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  จันทร์ไทย
3. เด็กหญิงลักขณา  ไชยศรี
 
1. นางประทุม  อุไรโรจน์
2. นางสุทธินี  สาลีพันธ์
 
179 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 57 เข้าร่วม 9 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายณัฐพล  ทองทิพย์
 
1. นางสมทรง  โป้ซิ้ว
 
180 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 4 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงณัชชา  ฮกซุ่น
 
1. นางสาวกาญจนา  ประคีตะวาทิน
 
181 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 44.22 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายพัชรพล  วิไชยเดช
2. เด็กชายอนุภัทร  พรหมสุวรรณ์
 
1. นางนลิน  อ้นชู
 
182 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 30.8 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านในทับ 1. เด็กชายจักรี  ทองสาม
2. เด็กชายอธิบดี  ศรีขาว
 
1. นางพรทิพย์  บุญช่วย
 
183 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 39.5 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านนาปง 1. เด็กหญิงปานมณี  กองสิน
 
1. นางณัฏฐาภรณ์  ประทีป ณ ถลาง
 
184 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านห้วยยูง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สีละบุตร
2. เด็กชายสามารถ  โคสาราช
3. เด็กชายอรรถพันธ์  ภาชนะทอง
 
1. นางนลินี  เพชรเครือ
 
185 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 13 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงศศิกาญจน์  ชนะกุล
 
1. นางสกาวรัตน์  คุ้มครอง
 
186 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 56 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กหญิงกรรติมา  หาญใจ
2. เด็กหญิงพัชรี  สำราญ
3. เด็กหญิงสาธิยา  ราชกิจจา
 
1. นางสาววีระนุช  สำสู
2. นางสุจิตรา  ลือสวัสดิ์
 
187 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 20 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านบางหอย 1. เด็กชายเศรษฐวรรษ  แสงขวัญ
 
1. นางสาคร  ศรีวิโรจน์
 
188 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 56 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงชุตินันท์  กดหยู
2. เด็กหญิงณภัสสร  ชนะกุล
3. เด็กหญิงอนุธิดา   ทองสัมฤทธิ์
 
1. นางมาลินี  ศรีประเสริฐ
2. นางละออ  นาคเลิศ
 
189 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 58.1 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงเบญจธิมาภรณ์  คล้ายบุตร
 
1. นางรังษิยา  บินสามะแอ
 
190 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงปิยนุช  ชวดชุม
 
1. นางภัควลัญชญ์  ฉิมอินทร์
 
191 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 22 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กหญิงอังสุมาลี  เล่พรัด
 
1. นางสาวภานิชา  จิตจำนงค์
 
192 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 14 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายพีระนันท์  พูลชู
 
1. นางสาวนพรัตน์  เทพนวล
 
193 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายวรวิทย์  อินทร์คง
 
1. นางจิตติมา  โพธิ์ทอง
 
194 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  ฤทธิขาบ
 
1. นางจิตติมา  โพธิ์ทอง
 
195 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 27.5 เข้าร่วม 6 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  อินทร์สังข์
 
1. นางเปมิกา  ชื่นอารมณ์
 
196 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 12 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กชายสัภยา  ชื่นอารมณ์
 
1. นางเสาวลักษณ์  คงกลัด
 
197 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 44.5 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ช่วยไฝ
2. เด็กหญิงพิชญา  ฤทธิขาบ
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  จันทร์เมือง
 
1. นางกมลเนตร  นาคสุวรรณ์
2. นายสุนันท์  โพธิ์ทอง
 
198 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 56.75 เข้าร่วม 10 โรงเรียนวัดบ้้านนา 1. เด็กหญิงชนาพร  พลายชนะ
2. เด็กชายสราวุธ  พลายชนะ
 
1. นางสงวน  บุญเชื้อ
 
199 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงเรณุกา  บุญตา
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายบุตร
 
200 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงวราภรณ์  เรืองเรื่อ
 
1. นางสุภาณี  รักษาพันธุ์
 
201 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 58 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงกัญญา  ขุนวิชา
2. เด็กชายธรรมสรณ์  แท่นนิล
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายบุตร
2. นางสุภาณี  รักษาพันธุ์
 
202 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 24 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงเรณุกา  บุญตา
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายบุตร
 
203 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงพินทิพย์  นิลรัตน์
 
1. นางสุภาณี  รักษาพันธุ์
 
204 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงจิตติมา  มณีสุวรรณ
 
1. นางมาริสา  ทองสกุล
 
205 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 13 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายอนุชา  แซ่เก่า
 
1. นางสาวนพรัตน์  เทพนวล
 
206 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 17 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงรุ่งฤดี  พรหมวาศรี
 
1. นายธีรยุทธิ์  ค่อนแจ้ง
 
207 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 45.6 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กชายคณิตศร  หีดจินดา
 
1. นายพูลทรัพย์  สังวรจิตร
 
208 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ (สาขาบ้านควนเขียว) 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  แก้วเกลี้ยง
 
1. นายหร่อเฉด  นิยมเดชา
 
209 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 21.5 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงอรอนงค์   เพ็ชรไพย์
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  คลองมดคัน
 
210 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 56 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ (สาขาบ้านควนเขียว) 1. เด็กหญิงมณีวรรณ  ตีสิงห์
 
1. นางสาวฉัตรกมล  อ่อนศรีแก้ว
 
211 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 56 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายปรเมษฐ์  เลือกถือ
 
1. นางสาวอุไรวรรณ    สังข์หยู
 
212 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 13 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กหญิงศรัญพร  สาระบูรณ์
 
1. นางยุภา  ทับเที่ยง
 
213 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 19 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงอริสรา  สมทัด
 
1. นางวราภรณ์  บุญแต่ง
 
214 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 53 เข้าร่วม 18 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงจรรยา  เพ็ญเกิด
 
1. นางวิไลรัตน์  ฉายบัณดิษฐ์