สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. กระบี่ เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่
ณ โรงเรียนอุตรกิจ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ โรงเรียนเทศบาล 2 จังหวัดกระบี่
ระหว่าง วันที่ 15-17 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. นางสาวราณี  หลีดี
2. นางสาวสาวิตรี  มามาตย์
 
1. นางฮาลียา  กุลดี
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. นางสาวสุกัญญา  โคจำนงค์
 
1. นางฮาลียา  กูลดี
 
3 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงปิยนุช  สุทธิมาศ
2. เด็กหญิงวรรณพร  พนาลี
 
1. นายสมคู่  พัดศรีเรือง
 
4 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านท่ายาง 1. เด็กหญิงชลิดา  บ่อหนา
2. เด็กหญิงอริสา  เชื้อสง่า
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  บุญจวบ
 
5 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายสิทธิชัย  รุ่งบรรณาพันธ์
 
1. นางวิไลวรรณ  เต้พันธ์
 
6 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 67.8 ทองแดง 10 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงกมลรักษ์  อุไรโรจน์
2. เด็กหญิงจรัญญา  ซ้ายเส้ง
3. เด็กหญิงนาฏอนงค์  ทวีพงศศักดิ์
4. เด็กหญิงบุศรินทร์  โบบทอง
5. เด็กหญิงพรรณวดี  ศิริธนะพัชร์
6. เด็กหญิงพิริสา  ยุบลชัย
7. เด็กหญิงรวินันท์  ลีเผ่าพนธ์
8. เด็กหญิงรัตติกาล  เดชช่วย
9. เด็กหญิงวรรณวิสา  มานพ
10. เด็กหญิงวรรณิชา  สุวรรณมณี
11. เด็กหญิงวริศรา  เปียกบุตร
12. เด็กหญิงศศืกานต์  สุนทร
13. เด็กหญิงสุธิดา  เพชรทอง
14. เด็กหญิงอติพร  เลิศประเสริฐ
15. เด็กหญิงอลิสา  อรุณแจ้ง
 
1. นางกุสุมา  ประภาสวัต
2. นางสาวจันทร์จิรา  เพชรแก้ว
3. นางศิรภัสร์  เชยชม
4. นางสุภาพร  สวาปการ
 
7 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 65.2 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายกษิดิ์เดช  อยู่เจริญ
 
1. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
 
8 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 63.2 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กหญิงพรสิริ  ช่วยบำรุง
2. เด็กหญิงรัตนพร  คุณนาม
3. เด็กหญิงศทธนุช   ชอบผล
 
1. นางวราภรณ์  เทพณรงค์
 
9 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงศศิกานต์  พันจำปี
2. เด็กชายอภิศักดิ์  บ้านนบ
3. เด็กหญิงอลิษา  ไชยทอง
 
1. นางสาวนิรามัย  ไชยรัตน์
2. นางพรรณีรัตน์  บำรุง
 
10 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 60.2 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กหญิงกรณิศ  ไชยชนะ
2. เด็กหญิงกัลย์ตะวัน  มุกดา
3. เด็กหญิงชนัญญา  กลับส่ง
4. เด็กหญิงณัชชา  บุญทองแก้ว
5. เด็กหญิงณัฐธิดา  กลางรัก
6. เด็กหญิงณัฐธิดา  ช่วยบำรุง
7. เด็กหญิงนิตติยา  บุญอุไร
8. เด็กหญิงพัสนันท์  ขำพร้อม
9. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  จรรยาธรรม
10. เด็กหญิงพุทธรักษา  เพชรนิล
11. เด็กหญิงภาวดี  คงชนะ
12. เด็กหญิงลดาวัลย์  ทองนุช
13. เด็กหญิงสุภนิดา  ฟองแก้ว
14. เด็กหญิงอรวรา  สะมาน
15. เด็กหญิงเปิ้ล  เรืองวงศ์
 
1. นางสุวณีย์  เทพรอด
2. นายอรุณ  แผ่นทอง
 
11 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 62.11 ทองแดง 13 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  ติเลส
2. เด็กชายอนุพงษ์  เกกินะ
 
1. นางจิรวรรณ  เอ่งฉ้วน
2. นางฐานิดา  รักนิ่ม
 
12 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 62 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านห้วยปริศนา 1. เด็กหญิงจณิตตา  หนองคล้า
2. เด็กหญิงชลธิชา  โกสุมภ์
 
1. นางสุคนธ์  เซ่งศรี
 
13 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 63 ทองแดง 18 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงกัญญา  ชูเมือง
2. เด็กชายนันทพล  แก้วกาณจ์
3. เด็กหญิงเจนจิรา  เหล่าทอง
 
1. นางจารุวรรณ  เพชรศรี
 
14 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงทิพวัลย์  มรกต
 
1. นางจารุวรรณ  เพชรศรี
 
15 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กหญิงกนกพิชญ์  บุญซ้าย
2. เด็กหญิงพรทิพย์  โกศล
 
1. นายจตุรงค์  ไหมฉิม
2. นางบุญธรรม  ฟุ้งเฟื่อง
 
16 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สวัสดี
2. เด็กชายเด่นภูมิ  หนูเอียด
 
1. นางบุญธรรม  ฟุ้งเฟื่อง
2. นางวาสนา  ประพฤติตรง
 
17 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กชายณรงชัย  ใหมทอง
2. เด็กชายสุทธิพงศ์   อุ่นคำ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวิชิต  หมั่นมา
2. นายสุชาติ  หวันหล๊ะเบ๊ะ
 
18 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายปกรณ์  บุญเกิด
 
1. นายวินิจ  หลานหาด
 
19 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงฟาชานิกา  เกื้อชาติ
2. เด็กหญิงรุชดา  ก๊กใหญ่
 
1. นางพิชชารีย์  แก้วเจริญ
2. นายวินิจ  หลานหาด
 
20 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงอรอนงค์  กิจรอบ
2. เด็กหญิงโรสฐิตา  เกื้อชาติ
 
1. นางพิชชารีย์  แก้วเจริญ
2. นายวินิจ  หลานหาด
 
21 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายธนวัฒน์  ขาวเชื้อ
2. เด็กชายสิทธิพล  แก้วเกาะสอง
3. เด็กชายอภิรักษ์  ศรีสุริยาวัฒน์
 
1. นางกานดา  สูงใหญ่
2. นางพิชชารีย์  แก้วเจริญ
 
22 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายคุณวุฒิ  หวังผล
2. เด็กชายทรงพล  แก้วเจริญ
3. เด็กชายนลธวัช  รายาศาสตร์
 
1. นางพิชชารีย์  แก้วเจริญ
2. นางสุนันทา  กษิรวัฒน์
 
23 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 69 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายประกาย  แข็งแรง
2. เด็กหญิงอารียา  พยายาม
 
1. นางกานดา  สูงใหญ่
2. นางปรียาภรณ์  เสริมเกียรติวัฒน์
 
24 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงกมลชนก  ศรีไพบูลย์
 
1. นางสุนันทา  กษิรวัฒน์
 
25 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  ก๊กใหญ่
2. เด็กหญิงอนุสรา  อิสลาม
 
1. นางชาลินี  ก๊กใหญ่
2. นางวรรณา  ยีซัน
 
26 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 66.22 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านคลองหิน(เกาะลันตา) 1. เด็กหญิงฐิติกาญจน์   ไหมอ่อน
2. เด็กชายอาทิตย์   ใจบ่อแป้น
 
1. นางสาววรรณา  พิจารณ์
2. นางสาววาสนา  ปานพรม
 
27 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายธีรพันธ์  สองสมุทร
 
1. นางสาวอาบีบ๊ะ    เหมโคกน้อย
 
28 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายปริญญา   ช้างน้ำ
2. เด็กหญิงวาสนา  แซ่จิ๋ว
3. เด็กหญิงวิชิดา  เพชรรัตน์
 
1. นางสาวสุดสวาท    ธงไชย
 
29 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงกุลณัฐ   จักรแก้ว
2. เด็กชายจักรพงษ์  บัวยะ
3. เด็กหญิงอริสา  กลิ่นมุสา
 
1. นางสาวจิราพร   สุโสะ
 
30 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงจิรัจฐิกาล  แท่นอ่อน
2. เด็กหญิงนิธิพร  ศรีเบญจกุล
3. เด็กชายเจเนเร  ดำนิล
 
1. นางสาวจิราพร   สุโสะ
 
31 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงจริญญา  ก๊กใหญ่
2. เด็กหญิงจูนีร่า  โพหะดา
 
1. นางสาวสุพรทิพย์  ไทรทองคำ
 
32 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงศศิวิมล   งูตูล
 
1. นางเจ๊ะดาเสียะ   ทับทอง
 
33 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงจิราพรรณ   ช้างน้ำ
2. เด็กหญิงพัชรีภรณ์   ทะเลลึก
 
1. นางสาวสุธาทิพย์   จ่าแจ่มกุล
 
34 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงศรีรัตน์  แข็งแรง
2. เด็กหญิงอธิชา  บุญมาก
3. เด็กหญิงโยษิตา  ปาณะศรี
 
1. นางสาวประภัสสร   ทุ่งคาใน
 
35 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 7 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายถวัลย์ชัย  ศักรภพน์กุล
 
1. นางสาวขวัญใจ  ณ ระนอง
 
36 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 61.4 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านควนกลาง 1. เด็กหญิงกุลธิดา  เพชรลูก
2. เด็กชายณัฐพล  บุญจันทร์
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ขวัญเมือง
 
1. นางสาววิไลลักษณ์   เมืองน้อย
 
37 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กชายพรภิทัก  ก๊กใหญ่
 
1. นางสาวนงเยาว์  ทุ่มสุวรรณ์
 
38 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงรัฐธิกา  เชื้อสง่า
 
1. นางสาวสุพรรษา  พูลสวัสดิ์
 
39 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงปนัดดา  ห้าหวา
2. เด็กหญิงวฤนดา  หมดสังข์
 
1. นางนฤมล  จันทร์มณี
2. นางสาววานิดา  อินทรชุมนุม
 
40 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดเกาะลันตา 1. เด็กหญิงปิยภาณี  เย็นรักษา
2. เด็กหญิงวรรณวรา  สืบเหตุ
3. เด็กหญิงสโรชา  บัวเพ็ชร
 
1. นางนิษมา  ฤทธิเดช
2. นายวิทยา  โอฬาร์กิจ
 
41 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 65.5 ทองแดง 9 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายธีรภัทร  สมทรง
2. เด็กหญิงวิชุพร  ท่าดี
3. เด็กหญิงสิริมา  สมุทรสาร
 
1. นางภคินี  สังข์ช่วย
2. นางภคินี  สังข์ช่วย
 
42 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านโละใหญ่ 1. เด็กชายกิตติชัย  ปูเงิน
2. เด็กชายพัฒนา  จำเริญลาภ
3. เด็กชายวิศรุต  เวลาดี
 
1. นายรอหีม  หมาดเต๊ะ
2. นายสุวิทย์  ภูดินดาน
 
43 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 68.89 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านทุ่งวิทยพัฒน์ 1. เด็กชายจตุรงค์   สองแก้ว
2. เด็กชายสุริยา  แดงดาบ
 
1. นายมงคล   การกล้า
2. นางหร่อดีย๊ะ   การกล้า
 
44 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งวิทยพัฒน์ 1. เด็กชายวิรัตน์   จิตรหลัง
2. เด็กชายอนุวัฒร์   สีหมูด
 
1. นางสาวกรกนก   ญาติพิทักษ์
2. นางกัลยา   อาจหาญ
 
45 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 62.5 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  แก้วพิทักษ์
2. เด็กหญิงพนิดา  ดวงเกิด
3. เด็กหญิงศุภาวรรณ  หมอยา
 
1. นางนภาวรรณ  ศรีชาย
2. นางนภาวรรณ  ศรีชาย
 
46 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านควนกลาง 1. เด็กชายจิรายุส  มูลตระกูล
2. เด็กชายณัฐพงศ์  เกื้อหนุน
3. เด็กชายทรงยศ  อารีชล
4. เด็กชายทศพล  นกแก้ว
5. เด็กชายธีรเดช  บัณฑิตย์
6. เด็กชายพรหมลิขิต  ผลศัพท์
7. เด็กชายพัชรพล  คล้ายคง
8. เด็กชายภราดร  ชุมแก้ว
 
1. นายมนตรี  จาวิสูตร
2. นายสุธน   ศรีวัตน์
 
47 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 67.8 ทองแดง 11 โรงเรียนอิศรานุสรณ์ 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  สมบูรณ์
2. เด็กชายธนพล  แก้วเจริญ
3. เด็กหญิงปาริสรา  ตุลยสุข
 
1. นางสาวละออง  รัตนากาญจน์
2. นางสาวศิริวรรณ  ชุมนุ้ย
 
48 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  ราชสงค์
2. เด็กชายศราวุธ  ศรีจันทร์
3. เด็กชายศุภวิชญ์  แก้วยอดเขา
 
1. นางสาวขวัญตา  การพร้อม
 
49 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 63.5 ทองแดง 5 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  ขี่ทอง
2. เด็กหญิงปัทมพร  คุณานนทกุล
3. เด็กหญิงวลัญชพัตร  นวนนิ่ม
 
1. นางอังคณา  ชูช่วย
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 62 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านคลองนิน 1. เด็กหญิงชาลิสา  ควนใต้
2. เด็กหญิงตัสลีญา  หมาดสาหรน
3. เด็กหญิงที่รัก  คิดรอบ
4. เด็กหญิงนาตียา  ก๊กใหญ่
5. เด็กหญิงสุอารยะ  พรหมทอง
 
1. นายสมพร  แข็งแรง
2. นางสมศรี  เจ๊ะเตบ
 
51 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเจ๊ะหลี 1. เด็กหญิงอรัญญา  ไร่ใหญ่
 
1. นางสาวปิยะมาศ  ปานขวัญ
 
52 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านทุ่งหยีเพ็ง 1. เด็กหญิงพัฒน์นรี  ธรรมศรี
 
1. นางสาวธิติมา  เล็กกุล
 
53 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 60.3 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายณัฐชนน  เกียรติโอฬาร
2. เด็กชายอัครชัย  งดงาม
 
1. นางธณิกานต์  ธรรมวิสุทธิ์
2. นายสุธรรม  หญ้าปรัง
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 63 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. นายกฤติกานต์  มารยา
2. เด็กชายกฤษฎา  เสดร่าหมาน
3. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  เสดร่าหมาน
4. เด็กหญิงอรัญญา  หมีนหวัง
5. เด็กชายอัฐพงศ์  รอบคอบ
 
1. นางปราณี  ภูมาวงศ์
2. นางสาวพรฤดี  บุญพรัด
 
55 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 64 ทองแดง 16 โรงเรียนรุ่งอรุณศึกษา 1. เด็กหญิงนิสรีน  มามาตย์
2. เด็กชายวาริช  เหล็มกุล
3. เด็กชายอภิวิชญ์  ห้วยลึก
 
1. นางสาวทิพวรรณ   ไชยพจน์
2. นางสาวเยาวดี   หลานเด็น
 
56 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 60.72 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กชายจีระชัย  หม้อหนา
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  คำจิตตะ
 
1. นางวิไลลักษณ์  สุขศรี
 
57 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กหญิงปริฉัตร  สัจจสุจริตกุล
2. เด็กหญิงศิรินภา  เพิ่มทอง
3. เด็กหญิงสิริณัฏฐ์  อ่อนนวน
 
1. นางวิไลลักษณ์  สุขศรี
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงกนกรัตน์  บุญศรี
2. เด็กหญิงชญานนท์  ลุงหมาย
3. เด็กหญิงพรรณวษา  คมขำ
4. เด็กหญิงภัทราภรณ์  ชูเชิด
5. เด็กหญิงสุธิดา  ขาวแดง
 
1. นางสาวปรียา  สระสม
2. นางสาวรัตติยา  พันธ์พฤกษ์
 
59 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กหญิงอังสุมาลี  เล่พรัด
 
1. นางอุไรวรรณ  ยงกิจ
 
60 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านดินนา 1. เด็กหญิงจันทกานต์  กียะ
 
1. นางอนันฑา   หมื่นสิน
 
61 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงชลนี   หล้าเบีย
 
1. นางสาวชุติมาพร  ไชยภักดี
 
62 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านห้วยลึก 1. เด็กหญิงกรรณิกา  เที่ยงภาษา
 
1. นางเอื้อมพรรณ  ขวัญแก้ว
 
63 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายพงศกร  ก่อบัว
 
1. นางเยาวดี  เล็กกุล
 
64 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงอลิชา  เสาชะอม
 
1. นางศุกลรัตน์  พูดเพราะ
 
65 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงชไมพร  หนูเกื้อ
2. เด็กหญิงสุวิญญา  หญ้าปรัง
3. เด็กหญิงอนงค์ศรี  เหลนเพชร
 
1. นางวิศณี  วะชุม
2. นางสุใบดะ  กิจวัง
 
66 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงณัฐริกา  ละไมล์
 
1. นางสาวสุภาวดี  ชูดำ
 
67 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กชายรุสดี    พ่อค้า
 
1. นางสาวเมติตา  สงขำ
 
68 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงจามรี   ลูกอ้น
2. เด็กชายจิรวัฒน์   พรหมสุวรรณ์
3. เด็กชายนัฐพล   จงรักษ์
 
1. นายสมพร   คำฝอย
 
69 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงอลิสดา  ยงกิจ
 
1. นางทิพมาศ  สุทิน
 
70 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 63.66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงซารีดา  บ่อม่วง
2. เด็กหญิงณิชาภัทร   ใจแน่
3. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ใจแน่
4. เด็กหญิงสุภารัตน์  จงรักษ์
5. เด็กหญิงอรอนงค์  ปราบปราม
 
1. นางวัลนี  เพ่งบุญ
2. นางสาวอรชร  เจ้ยจู
 
71 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านอ่าวนาง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ขนานใต้
 
1. นางสาวจันทร์ยา  ทับไทร
 
72 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 64.21 ทองแดง 16 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กชายนราทิพย์   ค้ามาก
2. เด็กหญิงลักษมี   พลูหนัง
 
1. นางชฎาภักดิ์  ลูกเมือง
2. นางเบญญาภา   รามสินธุ์
 
73 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร   ภัยมณี
2. เด็กชายกานต์   มาตรบุตร
3. เด็กชายทวีรัตน์   ยาแดง
 
1. นางประภา   ย้วนเศษ
 
74 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 68.4 ทองแดง 4 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงสุกฤตา   ค้าเรือ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธนาวุฒิ   สิงห์หนู
 
75 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงนิชธาวัลย์   เล็กกอ
2. เด็กหญิงพิมลรัตน์  เพชรกลาย
 
1. นางจิตรภรณ์  วุ่นแก้ว
2. นายถาวร  ค้าของ
 
76 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงวันฮารีสา   หาญทะเล
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
 
77 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งครก 1. เด็กหญิงนรินทร์ทิพย์  คิดรอบ
 
1. นางสุพรพิศ  สายชล
 
78 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 67.2 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายรุ่งโรจน์  มีสะอาด
2. เด็กชายวิหาร  ลุงสู้
3. เด็กหญิงเกลียวเครือ  นาวแสง
 
1. นางปราณี  ราชนิยม
2. นางสุภาภรณ์   วะจิดี
 
79 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 64.66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กหญิงกนกนาฎ  ปรางสุวรรณ
2. เด็กหญิงกมลนัทธ์  วุฒิกร
3. เด็กหญิงศศิกาญจน์  แก้วอำไพ
4. เด็กหญิงศศิตา  พยายาม
5. เด็กหญิงอารดา  ทำสวน
 
1. นายอนุรักษ์  หวังผล
 
80 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายจิณณวัตร  ละงู
2. เด็กชายรัชพล  หลี้หมุน
3. เด็กชายเอกภาพ  สูทอก
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
2. นายบุญเรือน  ดีใจ
 
81 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 64.3 ทองแดง 11 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กชายศรายุทธ  จงรักษ์
2. เด็กหญิงอรุสรา   บ่อม่วง
 
1. นายสุเชษฐ์   เนตรจรัสแสง
2. นางสาวเมติตา  สงขำ
 
82 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงชณิดา  หนูแก้ว
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  ชนะกุล
3. เด็กหญิงมาชา  ทองคำ
 
1. นางวิภา  ศรีหมุน
 
83 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 61 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านห้วยลึก 1. เด็กหญิงมนัญชยา  ค้าของ
 
1. นางปรียาพันธ์  ปานเพ็ง
 
84 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 62 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านคลองแรด 1. เด็กชายจีฮาน   บรรดา
2. เด็กชายธนากร   นิมิสวิง
3. เด็กชายพงศกร  เรืองกิจชู
4. เด็กชายพรณรงค์  สามารถ
5. เด็กชายอัษฏากร  หลานอา
6. เด็กชายอานนท์  เที่ยงตรง
 
1. นายปกรณ์  พิทักษ์ปกรณ์
 
85 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งครก 1. เด็กชายนนทวัติ  ภักดี
2. เด็กชายภานุชัย  วรรณแพทย์
3. เด็กชายวิชาญ  สาเก
4. เด็กชายศราวุธ  หลานเก
5. เด็กชายสมทเกียรติ  จงรักษ์
6. เด็กชายสหภาพ  ปัทมาสังขพิทักษ์
7. เด็กชายสุทธิพงษ์  ภักดี
8. เด็กชายเกรียงไกร  ผลเงาะ
 
1. นายอภิวัฒน์  หวังสบ
 
86 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 64 ทองแดง 12 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ชูกูล
2. เด็กหญิงฟารีดา  ดาราไกร
3. เด็กหญิงลีลาวดี  ยุมเก
 
1. นางสาววิภารัตน์  กล่อมสุข
 
87 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. นางสาวจันทรา  โต๊ะหมาน
2. นางสาวชุติมา  โต๊ะหมาน
3. นางสาวสุนันทา  นุชทอง
 
1. นายวินิจ  มากผล
 
88 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๕๓(บ้านคลองขนาน) 1. เด็กหญิงกุลธิดา  วาหะรักษ์
 
1. นางชูศรี  นมรักษ์
 
89 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงวนิดา  สะวาหลัง
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  บัวเผียน
 
90 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านคลองแรด 1. เด็กชายวุฒิชัย   ชูทอง
 
1. นางสุณี  คล่องแคล่ว
 
91 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านคลองแรด 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ชูทอง
 
1. นางสาวสุพัตรา  เบ็ดเสร็จ
 
92 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงสาธิตา   สัญจร
 
1. นางรัตนา  ชะนะสินธุ์
 
93 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงดารารัตน์  เพชรแขก
2. เด็กหญิงปริศนา  บ่อน้ำร้อน
 
1. นางสาวประภาศรี  บุตรเลี่ยม
2. นางสาวสุกัญญา  บุญโยดม
 
94 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายธนากร  พุ่มพวง
2. เด็กชายธรรมนูญ  วรพุฒ
 
1. นางศุกลรัตน์  พูดเพราะ
2. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
 
95 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 19 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงสวภาว์  ขาวขำ
 
1. นางปรียา  สุวรรณมณี
 
96 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ศรีต่างคำ
 
1. นางสิริมา  อั้นทอง
 
97 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กหญิงอศัลยา  บุตรเหม
 
1. นายคณิต  วงศ์คช
 
98 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงชลิดาพร  หลักแหล่ง
2. เด็กหญิงภัทรนันท์  และเหล็ม
3. เด็กหญิงอุสมา  ปัตตานี
 
1. นางภรภัทร  พรรณรา
2. นางอำพร  ไหวพริบ
 
99 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 12 โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กชายดลยวัต  บุญมา
2. เด็กหญิงธดาภรณ์  แก้วประกอบ
 
1. นางพรทิพย์  ดอว์ส
 
100 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กชายจิรายุทธ  กสิคุณ
2. เด็กหญิงผกามาศ  มาศโอสถ
3. เด็กหญิงวิลาวัณย์  ใบหาด
 
1. นางสุวรรณา  หวันหยี
2. นางสาวไพรินทร์  แก้วเอียด
 
101 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กหญิงชลลดา  น้ำขาว
2. เด็กหญิงซัลมา  ยาโก๊ะ
3. เด็กหญิงอัมภวรรณ  เต็มทุ่งเสม็ด
 
1. นางสุวรรณา  หวันหยี
2. นางสาวไพรินทร์  แก้วเอียด
 
102 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกชมน  คงปราบ
2. เด็กชายณัชพล  นบนอบ
3. เด็กหญิงปาลิดา  นามวงษ์
 
1. นางสาวจรัสศรี  บุญเกื้อ
2. นางสุมลฑา  จันวนา
 
103 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านควนใต้ 1. เด็กหญิงอนุชิตา  ทองแก้ว
2. เด็กหญิงอภัสรา  ภูมิเงิน
3. เด็กหญิงอารียา  เส็นก้าหรีม
 
1. นางสาวนดา  มารยา
2. นางสาวไทรงาม  จิตรเที่ยง
 
104 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านลิกี 1. เด็กหญิงชลธิชา  ไทรบุรี
2. เด็กหญิงนลณี  สาระภี
3. เด็กหญิงพนิดา  บุตรจอ
4. เด็กหญิงสายน้ำทิพย์  ทำสวน
5. เด็กหญิงสุพัตรา  ปิตุคำ
 
1. นายนพดล  สืบเหตุ
2. นางอนงค์  รักจิตต์
 
105 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  สงฆ์รักษ์
2. เด็กชายเอกลักษณ์  ต่อติด
 
1. นางสาวรัตนาภรณ์  อินทอง
 
106 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านดินแดงน้อย 1. เด็กชายอนุสิทธิ์  จันทะสี
 
1. นายวิศิษฏ์  ยาดี
 
107 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ยอดวารี
 
1. นายภัสฑรัช  สายเส็น
 
108 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงสีวลี  ขวัญดี
2. เด็กหญิงอัสรีญา  ศรีกุลธรรม
 
1. นางนวลจันทร์  สะมาน
2. นางวรรณา  เพชรศรีทอง
 
109 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงสุจิรา  ไร่ใหญ่
 
1. นางสาวพรฤดี  บุญพรัด
 
110 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กหญิงวราพร  เส้งนวลนิ่ม
 
1. นางมุกดา  ปาไหน
 
111 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายชัยศักดิ์  บำรุง
2. เด็กชายวรยุทธ  สะริลา
 
1. นางสาวฟาอีระฮ์  เริงสมุทร
2. นางสาวสุกัยย๊ะ  ผิวดี
 
112 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ผลาสิน
 
1. นางสาวจันทิมา  เสนทรัพย์
 
113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 15 โรงเรียนคลองท่อมมิตรภาพที่ 160 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  บุญระนอม
2. เด็กชายฮาซันนีย์  หลีจิ
 
1. นายพรชัย  สัสดีเดช
2. นายสามารถ  ยองศรี
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายธรณินทร์  ทรัพย์เพิ่ม
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  การุณเมธี
3. เด็กหญิงสุพรรษา  สุขโข
 
1. นางฉลวย  นวลใย
2. นายสถาพร  ปุริสชาติ
 
115 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงชลธิชา  บุตรแอ
2. เด็กหญิงนุชนาถ  อาหม๊ะ
3. เด็กหญิงวนิดา  บุตรหนุด
 
1. นางสาวนิรัญญา  คชพันธ์
2. นางวันเพ็ญ  ชะรารัตน์
 
116 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายศุภชัย  หนูทอง
 
1. นายฐิติพงศ์  เจียวก๊ก
 
117 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายกันตพงศ์  พลไชย
 
1. นางธนพร  จุลโลบล
 
118 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กชายอรรถพล  บุตรนุช
 
1. นางพัชรินทร์  พิณสุวรรณ
 
119 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงสุมิตรา  ทำสวน
2. เด็กหญิงอาทิตยา  คลองยวน
 
1. นางพรทิพย์  ทองอินทราช
2. นายรภัทกร  บัวแก้ว
 
120 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กชายนนทฤทธิ์  ดำเชื้อ
2. เด็กชายปรเมศวร์  ปราบปราม
3. เด็กชายรชานนท์  กาเชื้อ
 
1. นายวินิจ  ลำพล
2. นางสาวศิริวรรณ  เหล็กเกิดผล
 
121 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 68.2 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงอาริษา  เล็กกุล
 
1. นายสัญญา  คงยศ
 
122 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กหญิงธัญชนก  ปาไหน
 
1. นางมุกดา  ปาไหน
 
123 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 64.8 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กหญิงอุไรวรรณ  ยีสมัน
 
1. นางสาวดวงตา  บิลหมัด
 
124 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กชายวชิรพงษ์  ศรีเทพ
 
1. นางพรทิพย์  ณะจะทอง
 
125 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 64 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กหญิงกนิษฐา  สุวรรณ์
2. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ด้วงมณี
3. เด็กหญิงกัญญาภัทร  พลายแสง
 
1. นางยุพดี  วัธนอินทร์
 
126 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กชายธีรยุทร  เชื้อพุทธ
 
1. นางสาวสุดาวรรณ  จิตแจ่ม
 
127 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงปารวี  นาดี
2. เด็กหญิงอารุณี  ลูกคง
 
1. นายรภัทกร  บัวแก้ว
2. นางรัตนา  ชะนะสินธุ์
 
128 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 17 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ด้วงเกลี้ยง
2. เด็กหญิงสุพรรษา  คงรักษ์
 
1. นางสาวอนุสรา  คลองมดคัน
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านอ่าวนาง 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  นายาว
2. เด็กหญิงพรสุดา  รัตชาตา
 
1. นางสาวมาริษา  ถมนาค
 
130 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 69 ทองแดง 15 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงสุวรรณา  เนื้ออ่อน
 
1. นางเบญจวรรณ  ศรีหมุน
 
131 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กชายชินวัตร  หวาหาบ
2. เด็กชายณัฐพงษ์  ชูจันทร์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  เสวก
4. เด็กชายภมร  พยายาม
5. เด็กชายวุฒิพงษ์  หลานหมาด
6. เด็กชายสุทธิพงษ์  เอี่ยมบุตร
 
1. นางสาวขวัญใจ  จิตต์ละเอียด
2. นายสุรินทร์  หมินหมัน
 
132 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 61.25 ทองแดง 13 โรงเรียนทุ่งพะยอม 1. เด็กชายณัฐพล  หาญชนะ
2. เด็กชายทรงธรรม  เพ็งจำรัส
3. เด็กชายธนทรัพย์  เนื้อนวล
4. เด็กหญิงน้ำทิพยื  อินพรม
5. เด็กหญิงวิภาดา  หัสกิจ
6. เด็กหญิงเบญจมาภรณ์  หาญชนะ
 
1. นางอรพินท์  ก่อแก้ว
 
133 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงกาญจนา  แสนบอโด
2. เด็กหญิงขวัญพร  คาดปารปักษ์
3. เด็กหญิงจีรนันท์  ก๊กใหญ่
 
1. นางสาวนิติกุล  ภู่แก้ว
2. นางปิ่นเพชร  แสวงสุข
 
134 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 67.75 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กชายธนรัฐ  ทองเนื้อขาว
 
1. นางสาวกัลยา  เพ็งช่วย
 
135 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 61.75 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านคลองม่วง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ตราชู
2. เด็กชายกฤษติศักดิ์  เพชรอยู่
3. เด็กหญิงชนิตา  หอกซัด
4. เด็กชายพิษณุ  สืบมา
5. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  บุตรหลี
6. เด็กหญิงวริศรา  ละอองทอง
7. เด็กหญิงวัลยา  ยูโสะ
8. เด็กหญิงสุพัตรา  พงพันธ์
 
1. นางสาวประภาพันธ์  ปักษ์ประจำ
2. นายสมศักดิ์  เพ็ชรโยธา
 
136 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 63 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงจิราพร  พรมประพันธ์
2. เด็กหญิงซอฟียะฮ์  สาราด
3. เด็กหญิงภาวิตา  มาศโอสถ
 
1. นางสงวน  ชิระกุล
 
137 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ลี้น้อย
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ทำศรี
3. เด็กหญิงสัญญารัตน์  ทำศรี
 
1. นางสายใจ  สามารถ
 
138 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงประกายดาว  สีสุข
 
1. นายตะวัน  เตาะ
 
139 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านหว่างคลอง 1. เด็กหญิงชลธิชา  มีล่าม
2. เด็กหญิงภัทรพร  ติ้งเหม
3. เด็กหญิงวิไลพร  บุญฤทธิ์
 
1. นางลัดดาวัลย์  มณีโชติ
2. นายเฉลิม  ช่วงชล
 
140 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายสมิทธิ์  ใจเปรม
 
1. นางเจ๊ะดาเสียะ  ทับทอง
 
141 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงสุมิทรา  ปานขวัญ
 
1. นางสายใจ  สามารถ
 
142 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กหญิงจิระนันท์  หนูชู
 
1. นางสาวนนทวรรณ  คงยอด
 
143 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  รอท่า
 
1. นางวนิดา  คหะวงษ์
 
144 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สามัญบุตร
2. เด็กชายทิวากร  บุญจันทร์ศรี
 
1. นายสุทิน  สมทัด
2. นายสุรินทร์  หมินหมัน
 
145 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงศิริกาญจน์  ตะโกทอง
2. เด็กหญิงสถาปัตย์  คงปาน
3. เด็กชายสุขตรี  หลีกุล
 
1. นางสาวสุปรียา  หกหนู
 
146 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายณเรนทร์ฤทธิ์  เนื้อนวล
 
1. นางกานดา  เดชนครินทร์
 
147 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 64.3 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านคลองพระยา 1. เด็กชายกฤษฎา  ขำกลับ
2. เด็กหญิงสุชาดา  หาญใจ
 
1. นายประภาส  ชูสิทธิ์
2. นางวิไล  เดชฤกษ์ปาน
 
148 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนพระราชบ้านเกาะพีพี 1. เด็กชายธนาวุฒิ  ชำนินา
 
1. นางอทิตยา  บุญเจริญศิลป์ชัย
 
149 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนทุ่งต้นปีก 1. เด็กชายธนาวุฒิ  บุญมาเลิศ
2. เด็กชายธีระพัส  คงฤทธิ์
3. เด็กชายวายุ  อิสลาม
 
1. นางสุภาภรณ์  เกิดสุข
 
150 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแหลมโพธิ์ 1. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  เพ็ชรมณี
2. เด็กหญิงอรพิน  บุตรหมาน
 
1. นายประยูร  ศรีทอง
2. นายสมพร  เพชรประพันธ์
 
151 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 64 ทองแดง 17 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงณัฐติกา  เกื้อเดช
2. เด็กหญิงอารียา  หนองทะเล
3. เด็กหญิงเบญญาภา  เพชรขัน
 
1. นางธนภัค  มัคสิงห์
2. นางเกียรติสุดา  นาคพันธ์
 
152 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านคลองใหญ่ 1. เด็กชายณธากรณ์  จิตต์รัตน์
2. เด็กหญิงวันดี  สมมุติ
3. เด็กหญิงเสาวภา  พรหมมาศ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพีรพัฒน์  เเก้วจันทร์ศรี
 
153 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 15 โรงเรียนชุมชนวัดหาดถั่ว 1. เด็กหญิงอุษา  ธรรมกิจ
 
1. นางสาวปิยะนุช  เสนทอง
 
154 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านอ่าวนาง 1. เด็กหญิงธารารัตน์  อ่วมอร่าม
2. เด็กหญิงปริชาติ  โพธิสุทธิ์
3. เด็กหญิงเสาวณีย์  กิ่งเล็ก
 
1. นางสาวจันทร์ยา  ทับไทร
2. นางสาวมาริษา  ถมนาค
 
155 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ง 1. เด็กชายจตุพร  ทรงนาค
2. เด็กชายธารินทร์  หะยีดอเลาะ
3. เด็กหญิงนริศรา  บุตรกริม
 
1. นางจารุณี  บรรจงแต้ม
 
156 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 67.33 ทองแดง 11 โรงเรียนชุมชนวัดหาดถั่ว 1. เด็กชายจตุรงค์  เกลี้ยงกมล
2. เด็กชายจิรพัฒน์  เพชรทอง
3. เด็กชายชัยวัฒน์  เพ็งจันทร์
4. เด็กหญิงพัชรี  บุญเสริม
5. เด็กชายภานุพงศ์  ชูโลก
6. เด็กหญิงวิมลเทวี  ศิริลักษณ์
7. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สิงห์ทอง
8. เด็กชายสิรภัทร  หนูแก้ว
9. เด็กหญิงสุดารัตน์  อนุพัฒน์
10. เด็กหญิงสุทธิดา  ช่วยหงส์
 
1. นายนิคม  ขวัญเดือน
2. นางวิลาศ  สุทธินวล
3. นางสุไมพร  ไกรยะปักษ์
 
157 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายภูวนาท  นาคมาศ
2. เด็กชายวีรพงศ์  นุ้ยสุชล
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
158 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 62.6 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กหญิงกชกร  คำแหง
 
1. นางมลิวัลย์  เพียรมนกุล
 
159 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงกัณฑิมา  พินิจชัน
2. เด็กหญิงบุษบา  ลาเต๊ะ
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
160 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงนุชนารถ  สามารถ
2. เด็กชายอลงกรณ์  เถาว์ชาลี
3. เด็กหญิงอาทิตยา  เหมพิทักษ์
 
1. นางจินตนา  กุลทอง
 
161 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 69.6 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวสุพรรษา  แจ่มมณี
 
1. นางราตรี  ชูมณี
 
162 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านทับปริก 1. เด็กหญิงจุดาพร  แก้วสะอาด
2. เด็กชายอนิวัฒน์  เพ็งจำรัส
3. เด็กชายอนุรักษ์  เพ็ชรกุล
 
1. นางชนิตา  ศรีวิสุทธิพันธ์
 
163 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 62 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านทับปริก 1. นายปารมี  อินทรพรหม
 
1. นายธนารักษ์  ศรีวิสุทธิพันธ์
 
164 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองจิก 1. เด็กหญิงอรนิช  ถิ่นนา
2. เด็กหญิงอารียา  ไฉนวงค์
 
1. นางสาวเสาวณี  เด็นมาลัย
 
165 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กชายวิลาศ  ศรีพุฒ
 
1. นางสาวทิวารัตน์  ทับไทร
 
166 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านในช่องมิตรภาพที่ 123 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  พันธ์กิ่งทิพย์
2. เด็กหญิงสุภารัตน์  สุขอินทร์
 
1. นางมะลิ  เผนานนท์
 
167 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนพระราชบ้านเกาะพีพี 1. เด็กหญิงปาริตา  สงวนไถ
2. เด็กหญิงสาวิตรี  มั่นคง
 
1. นางสาวปราณี  ดำเม็ง
 
168 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 64 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านคลองพวนประทีปบำรุง 1. เด็กหญิงศิริณัฐ  เกื้อเอียด
2. เด็กหญิงอลิสา  ศรีหะรัญ
 
1. นางสาวยุภาวดี  ศรีหะรัญ
2. นายอนุรักษ์  ว่องประชานุกูล
 
169 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวมัทธมน  รัตนมณี
 
1. นายวิศิษฐ์  พุ่มเกื้อ
 
170 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 63 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายนิธิภูมิ  ทองด้วง
2. เด็กหญิงปวีณ์สุดา  เสาชะอม
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
171 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายพันธกร  จันทร์ส่งแสง
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
 
172 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กหญิงนุชนาฏ  สุขมีชัย
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
173 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านนางรอง 1. เด็กชายยศพนธ์  ศรีทิพย์
2. เด็กชายอนันธชัย  ไกรศรี
 
1. นางสาวจิรพรรณ  จารุพิทยาภิบาล
2. นายประสิทธิ์  ศิลป์วิศาล
 
174 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านคลองพวนประทีปบำรุง 1. เด็กชายปฏิพล  สิงห์อินทร์
2. เด็กหญิงสุจิตรา  โอยสวัสดิ์
3. เด็กชายเอกสิทธิ์  คงเอียด
 
1. นางสาวภัททิยา  บุญมี
2. นางสาวศศิญาภา  ลูกลิ้ม
 
175 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 61 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  รอดบุญ
2. เด็กหญิงสายธาร  ทองเดช
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
2. นางวนิดา  คหะวงษ์
 
176 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวศุจินันท์  คงพรหม
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
177 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 64.1 ทองแดง 17 โรงเรียนทุ่งพะยอม 1. เด็กหญิงสุกัญญา  กัณหกุล
2. เด็กชายสุทธิวัฒน์  เพชรรักษ์
 
1. นางวิไลลักษณ์  ทองวิเชียร
 
178 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 68 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงซายัง  หมันกุล
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  ขาวขำ
 
1. นายเอนก  กุลบุตร
 
179 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สาโรจน์
2. เด็กหญิงวิลาวัลย์  ทับโทน
 
1. นายเอนก  กุลบุตร
 
180 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงณัฐพร  อ่าวลึกเหนือ
2. เด็กหญิงปณิสรา  บุญอ่อน
3. เด็กชายอนุวัฒน์  คงยศ
 
1. นางวัชรีย์  คำพุทธ
 
181 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงชลธิชา   จันทร์ทิพย์
2. เด็กชายอภิรักษ์    เลิศวิลัย
3. เด็กหญิงอัญธิมา   ชูดวง
 
1. นางวิภานันท์   หมุกแก้ว
 
182 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายพีรวิชญ์  เอ่งฉ้วน
2. เด็กชายอาลันห์  ชายกุล
 
1. นายธนพล  ฐิติเชษฐกุล
 
183 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายอรรถพล  หาญชนะ
 
1. นางสุพัตรา  ฮ่อบุตร
 
184 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 61 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กชายทวีศักดิ์   อินทร์ประสิทธิ์
2. เด็กหญิงสิริลักษณ์   บัวแก้ว
 
1. นางอัจฉราพร   จันทนุ
 
185 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กชายคณิศร  ด้วงเพ็ง
2. เด็กชายอรรถพล  เพ็งคำปั้ง
3. เด็กชายเมธาสิทธิ์  สุขแก้ว
 
1. นางสาวดวงพร  วุฒิมานพ
2. นางพฤษารัตน์  เพ็ชรฤทธิ์
 
186 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายฉัตริน  บุญคง
2. เด็กหญิงชนิกานต์  หมั่นถนอม
3. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ล้ำเลิศ
4. เด็กชายฑณวรรษ  อบแย้ม
5. เด็กหญิงทาริญาดา  หวังสป
6. เด็กหญิงปาลิตา  นามวงษ์
 
1. นางพิไลวรรณ  ศรีนิล
2. นายเมธี  เวสพันธ์
 
187 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านบางเตียว 1. เด็กหญิงศศิริยา  จันทร์เขต
2. เด็กชายศุภกรณ์  วาทีรักษ์
3. เด็กหญิงหงส์หยก  โครตวันทา
 
1. นายสุชาติ  แซ่เตี่ยว
2. นายสุมิต  ภู่ทับทิม
 
188 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 63.75 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กหญิงกมลชนก  ทองเกลี้ยง
2. เด็กหญิงฑิตยา  เพ็ชรลุ
3. เด็กหญิงวิยะวดี  วงษ์ประดิษฐ์
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  แก้วนพรัตน์
2. นางสาลิกา  โคราช
 
189 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 64.8 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านคลองชะมวง 1. เด็กชายภัทรพงศ์  แก้วเจือ
2. เด็กชายมนต์ชัย  ทับไทร
 
1. นายวินัย  บัวดก
2. นางแจ่มศรี  แก้วตั้ง
 
190 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 68 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เพชรฉวาง
2. เด็กหญิงสุรดา  เพ็ชรมาก
 
1. นางระเบียบ  ปานแดง
2. นายเสรี  ชูรักษ์
 
191 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 64 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กหญิงทิพธัญญา  คงภักดี
2. เด็กหญิงปวันรัตน์  ไชยขาว
3. เด็กหญิงสุวนันท์  ทับไซร
 
1. นางจารุวรรณ  ทองบุรี
2. นางพิณนภา  ทับไทร
 
192 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 65 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงนภัสธวัล  เกลือมีผล
2. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ปานดวง
3. เด็กชายสุริยะ  เพ็ชรมาก
 
1. นางระเบียบ  ปานแดง
2. นางสุนีย์  สิงห์ชู
 
193 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำแก้ว 1. เด็กหญิงพนิดา  โต๊ะตะเหยบ
 
1. นายชนันต์   ศรีชาย
 
194 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 62 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงชไมพร  พรมใจรักษ์
 
1. นางอรพิน  เลียงผา
 
195 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงสุกัญญา  สาระวารี
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  มาศชาย
 
1. นางอุไรรักษ์  เถาว์กลอย
 
196 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงปลิดา  มูลปริง
 
1. นางฤดีภรณ์   ชนะกุล
 
197 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ฝั่งฝา
 
1. นางสาวมุจลินท์  อารามรักษ์
 
198 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กหญิงวนิดา  ทองอร่าม
 
1. นางอาภรณ์  ฟุ้งเฟื่อง
 
199 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงสุนิตา  แซ่ซึ้ง
 
1. นางประนอม  สังข์คำ
 
200 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงดารุณี  ฝั่งขวา
2. เด็กหญิงนุจรี  ลูกเล็ก
 
1. นางอรุณี  กลับส่ง
 
201 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. นางสาวพรภิรมย์  ชูเพ็ชร
2. เด็กหญิงรัชนีกร  หนูแก้ว
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  พาหุการ
 
1. นางดารารัตน์  กระบี่น้อย
2. นางอัณชณา  แก้วใหญ่
 
202 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงชาลิสา  เหมเชื้อ
2. เด็กชายธีรพัฒน์  ชาลีเปรี่ยม
3. เด็กหญิงวาริษา  พรหมชัยศรี
 
1. นางสาวสุธาทิพย์  ขนานใต้
 
203 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงสุทธิภัทร  บุญรอด
 
1. นางสาวพัณณิตา  สุวรรณภักดี
 
204 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนพระราชบ้านเกาะพีพี 1. เด็กชายกฤษณะ  สุดสีทา
2. เด็กชายโจนาธาน  เพลินจิตร
 
1. นางอทิตยา  บุญเจริญศิลป์ชัย
 
205 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงนุชนาถ  บุญส่ง
2. เด็กหญิงอภิญญา  บุตรแขก
3. เด็กหญิงเมธาวี  ชายเชื้อ
 
1. นางศรีวรรณา  ชุมพันธ์
 
206 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงพรวดี  บำรุง
 
1. นางสาวขวัญใจ  จิตต์ละเอียด
 
207 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงกัณติมา  ขนาดผล
2. เด็กหญิงพีรยา  บำรุง
3. เด็กหญิงอนัญญา  หยังกุล
 
1. นางนวลจันทร์  สะมาน
2. นางวรรณา  เพชรศรีทอง
 
208 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านคลองทราย 1. เด็กชายธนายุต  สาระวารี
 
1. นางวันเพ็ญ  หิรัญ
 
209 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านท่ายาง 1. เด็กหญิงวันดี  มาศชาย
 
1. นางวรรณา  เทพบุรี
 
210 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เครือแบน
2. เด็กหญิงนราทิพย์   นิลรัตน์
3. เด็กหญิงพรพิลัย  แก้วเสน
4. เด็กหญิงอรุณทิพย์  เสนามูลตรี
5. เด็กหญิงอินธุอร   แก้วเสน
 
1. นางนิตยา  วิทยผดุง
2. นางอุไรรัตน์  ศรีวิเชียร
 
211 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอตง 1. นายชนะศักดิ์  ครุฑธามาศ
2. นายศรชัย  ทิพย์ดี
 
1. นางสาวอภิรดี  เพชรสาย
 
212 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แก้วเก็ต
2. เด็กหญิงวันทนีย์  มากทำ
 
1. นายประจวบ  พลอยละออง
2. นางพรสุข  กลับส่ง
 
213 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กชายอนุวัทย์  กุมุดา
 
1. นางศิราณี  แวเดร์
 
214 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 13 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงชิตชนก  ทองโรย
2. เด็กชายนพรุจ  ภูเก้าล้วน
3. เด็กหญิงศิรามล  เรืองสุข
 
1. นางสาวกุลธิดา  พูลเพิ่ม
2. นางอุทรรัตน์  เว่นเซ่ง
 
215 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านคลองหวายเล็ก 1. เด็กชายศรยุทธ  พยายาม
 
1. นางศศิเพ็ญ  เกษมุล
 
216 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68.36 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านห้วยพลู 1. เด็กชายธนธรณ์   หนูเงิน
2. เด็กหญิงเสาวณีย์  ชูนาค
 
1. นายวิชิต   คงจ้อย
2. นางวิมนต์ศรี  นาคสวาสดิ์
 
217 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กหญิงอัจฉรา  อุปมา
 
1. นางอริศรา  กูลดี
 
218 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กชายประวิทย์  สมณะทอง
2. เด็กชายพัสกร  ศรีสว่าง
3. เด็กชายวัชรพล  แก้วโลก
 
1. นางพวงรัตน์  อมรลักษณ์
2. นายสุทัศน์  อมรลักษณ์
 
219 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กชายทรงกรด  วันทุมา
2. เด็กหญิงภานุชนารถ  สายราม
3. เด็กหญิงสุมาลี  มหารักษ์
 
1. นางสาวดรุณี  หวันมะหยอ
 
220 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านตลิ่งชัน 1. เด็กหญิงนลินทิพย์  ก๊กใหญ่
2. เด็กหญิงประภาวรรณ  ขันคำ
3. เด็กหญิงปรินดา  สาโรจน์
 
1. นางสาวสุกัญญา  พงศ์รักธรรม
2. นางอาจารียา  กาญจนวิวิญ
 
221 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดภูมิบรรพต 1. เด็กหญิงจรรยา  บุญเพชร
2. เด็กหญิงนุสรา  วงศ์แหวง
3. เด็กหญิงประภารัตน์  ย้วนเศษ
4. เด็กหญิงสิริยาพร  พูลเกิด
5. เด็กชายอภิวิชย์  สวัสดิ์ภิรมย์
 
1. นางสาวจินตนา  แก้วพิทักษ์
2. นางอัศนีพร  พิธาพันธ์
 
222 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 63.25 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กหญิงนันทกานต์  จงจิตร
2. เด็กชายรัฐภูมิ  ด้าดา
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  สารภี
 
1. นางสาวอมรรัตน์  เกกินะ
 
223 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดไพรสณฑ์ 1. เด็กชายทนงศักดิ์  จำปาพันธ์
2. เด็กชายบุญฤทธิ์  คงแก้ว
3. เด็กชายเอกวัฒน์  บุญเพ็ง
 
1. นายวงศ์สถิตย์  เพ็ชรแก้ว
 
224 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนเทศบาลอ่าวลึกใต้ 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  เผื่อนทอง
 
1. นางสาววิไลพร  บุญประกอบ
 
225 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงศศิกานต์  เครื่องแต่งอยู่
2. เด็กหญิงศิริโสภา  ถ้ำเสือ
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  พรรณนิมิตร
 
1. นางศจี  สังข์หิรัญ
 
226 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 65 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กหญิงฆอซาน๊ะ  รักข้อง
2. เด็กชายช่อรักษ์  วาหะรักษ์
3. เด็กหญิงศรัญญา  คงโส
 
1. นางสาวอมรรัตน์  เกกินะ
 
227 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านท่ายาง 1. เด็กชายพงศธร  สาระภี
2. เด็กชายอดิศร  มาศชาย
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  บุญจวบ
 
228 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 69.22 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กชายชวิศ  แก้วเก็ต
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ขยายแก้ว
 
1. นางปราณีต  บุญฤทธ์
2. นางวันเพ็ญ  ซื่อตรง
 
229 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 62 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงปทุมทิพย์  สายเส็น
2. เด็กหญิงโสรยา  หม้อน้ำร้อน
 
1. นายกมล  บ่อหนา
 
230 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านคลองหวายเล็ก 1. เด็กหญิงณัฐฐิตา  ชาญน้ำ
2. เด็กหญิงสากีเราะ  สาหะ
3. เด็กหญิงอารียา  ดำดี
 
1. นางสาวสุวรัศมิ์  แก้วประสิทธิ์
 
231 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 61 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงสุภา  ลูกหวาย
 
1. นายสุทัศน์  ละงู
 
232 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายนัฐวุฒิ  มานพ
2. เด็กชายรัฐพล  ดำดี
3. เด็กชายอดิศร  มาศโอสถ
 
1. นายสุทัศน์  ละงู
 
233 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กชายพงษ์รัตน์  เจียวก๊ก
2. เด็กหญิงรัชนา  ช้างน้ำ
3. เด็กหญิงอรพรรณ  แซ่ซ่อ
 
1. นางสาวจินตนา  เลิศศักดิ์
 
234 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 68.8 ทองแดง 9 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 37 1. เด็กชายกรภัทร  อ่อนด้วง
2. เด็กชายกฤตยชญ์  กันทะเปี๊ย
3. เด็กชายจักรกฤษ  ชัยสวัสดิ์
4. เด็กชายชินกร  ด้วงทองกุล
5. เด็กชายธนพร  มีเสน
6. เด็กชายธีรพงษ์  สมพงษ์
7. เด็กชายธีรเดช  ทองเทพ
8. เด็กชายพิพัฒพงษ์  ละเอียด
9. เด็กชายยุทธภูมิ  ทองเทพ
10. เด็กชายศตวรรษ  หนูแก้ว
11. เด็กชายสมคิด  อุ่นขาว
12. เด็กชายสุรชัย  ทองพูลศรี
13. เด็กชายอดิศักดิ์  นันทแสง
14. เด็กชายอดิเทพ  อ่อนแก้ว
15. เด็กชายอภิรักษ์  เพ็ชรรัตน์
 
1. นางชารินี  บางรัก
2. นายเทวา  พิมพ์สมพร
 
235 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กชายภาณุพงษ์  วาหะรักษ์
2. เด็กชายรัฐการ  หาญทะเล
3. เด็กชายศรายุทธ  ชายบุตร
 
1. นางสาวอภิรดี  กูลดี
2. นางเยาวนา  เหลนเพ็ชร์
 
236 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านติงไหร 1. เด็กชายจีรศักดิ์  ศรีสมบัติ
2. เด็กหญิงอริยา  กุมุดา
 
1. นางสุวนันท์  สลาม
 
237 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงรจนา  นูลาภ
2. เด็กหญิงโศจิรัตน์  รักมิตร
 
1. นางสุชิรา  ทุ่งคาใน
 
238 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 68.33 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงพิมพ์พิมล  เทพณรงค์
2. เด็กชายอนันตศักดิ์  คงทิพย์
 
1. นางเบญจวรรณ  พรหมจันทร์
 
239 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงทริกา  บรรจงดัด
2. เด็กชายอนุศิษฎ์  ปราบไกรศรี
 
1. นางกนกวรรณ  ขำทิพย์
 
240 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กชายเจริญสุข  ผดุงทรัพย์
 
1. นางสาวภัทราภรณ์  คุ้มคำ
 
241 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ภูพาพุทธ
 
1. นางวัจนารัตน์  หนูนาค
 
242 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 68 ทองแดง 13 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กชายชานนท์  ช่วยบำรุง
2. เด็กชายธีรวิทย์  สังข์ช่วย
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  วัตหา
 
1. นายไพรัตน์  เรืองอร่าม
 
243 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 67.4 ทองแดง 6 โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กหญิงอัจฉรียา  เอ่งฉ้วน
 
1. นางกิตติมา  จิตรรักษ์
 
244 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 65.2 ทองแดง 5 โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กหญิงเอื้อการย์  คำสุข
 
1. นางกิตติมา  จิตรรักษ์
 
245 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 69 ทองแดง 4 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายกษิดิศ  เจ้าสวน
 
1. นางสาวขนิษฐา  ทวีนุช
 
246 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กชายทศพล  ตวามาก
2. เด็กหญิงธัญญาเรศน์  พยายาม
 
1. นางยุพิน  บุญคง
 
247 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กชายจักรภัทร  ขวัญเมือง
2. เด็กหญิงฉัตรทริกา  แสงชูทอง
3. เด็กหญิงสุพรรษา  ไชยโย
 
1. นายชัยสิทธิ์  สุพันธ์
2. นางสุริยา  จุลภักดิ์
 
248 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. นางสาวยุวดี  เรืองทอง
2. นายเอกรินทร์  หมื่นอินทร์
 
1. นางวรัญญา  ใจเกลี้ยง
 
249 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 64.8 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงสุวรรณี  สิทธิมนต์
 
1. นางสาวนัฐฐิกาญจน์  ตั้งคำ
 
250 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กชายทวีเกียรติ  ผิวดี
2. นางสาวรัตติกาล  เลี่ยนเซ่ง
3. นางสาวสมจิตร  กุลแดง
 
1. นางสาวนัฐฐิกาญจน์  ตั้งคำ
2. นางสิริพันธุ์  เจียงจิรศักดิ์
 
251 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงชญานิศ  วะเจดีย์
 
1. นางวรรณา  ยีซัน
 
252 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงพาริณี  ดีศรี
2. เด็กชายภานพ  เปรมภาณุปรีดา
3. เด็กชายภานุวัฒน์  นวลพลับ
 
1. นางพรประภา  ไกรนรา
2. นางสาวสิริกมล  เหรียญขำ
 
253 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงปิยธิดา  ชุมทอง
 
1. นางนันทิยา  สุดเอียด
 
254 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ทองชัย
 
1. นางเนาวรัตน์  แซ่ฮ้ำ
 
255 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 61 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงเบญจรัตน์  อำนวย
 
1. นางสาวสุกัลยา  ใยทอง
 
256 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. นางสาวสุดารัตน์  บัวบุญ
2. นางสาวอมรรัตน์  เหมือนหนู
 
1. นายวาสุเทพ  ไชยสน
2. นางศรีสุดา  ศรีสุขใส
 
257 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านเกาะไทร(ลำทับ) 1. เด็กหญิงชลพรรษ  คงพรหม
2. เด็กหญิงวนัสนันท์  ชนะกุล
 
1. นายนิกรม  หอมชื่น
2. นางมัณฑนา  ลิขิตหัตถศิลป
 
258 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 69 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านเกาะไทร(ลำทับ) 1. เด็กชายคณิศร  พรหมทอง
2. เด็กชายพรชัย  อินทนู
3. เด็กชายวัชราวุฒิ  ลูกเมือง
 
1. นายกิตติ  วุฒิพงศ์
2. นางสกาวเดือน  เศษคง
 
259 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ใจเหล็ก
 
1. นางสาวสินจัย  เขียววรรณ์
 
260 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงจิรัชญา  หนูจันทร์
2. เด็กหญิงวิชิตตา  ครุฑจ้อน
3. เด็กหญิงสมฤดี  ชูทอง
 
1. นางวณัฏฐา  จริงบำรุง
2. นายศิลปชัย  จริงบำรุง
 
261 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กหญิงมนสิชา  ราชพล
2. เด็กชายวราทิพย์  รักสกุล
 
1. นายพลศิลป์  ตรังคบุรีรัตน์
2. นางโสภา  ชูวิวัฒน์รัตนกุล
 
262 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 61 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านคลองหวายเล็ก    
263 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงศตพร  ศรีงาม
 
1. นางเครือวัลย์  พาลีกัณฑ์
 
264 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ศิริสาคร
2. เด็กชายวายุพล  ปากลาว
 
1. นางภัททิยา  สุขสวัสดิ์
 
265 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กชายวีรศักดิ์  ช่วยหอม
 
1. นายธีระวุธ  สิริวัฒน์
 
266 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ช่วยบำรุง
2. เด็กชายธนวัฒน์  ทองปรุง
3. เด็กชายพีระพัฒน์  ซื่อตรง
 
1. นางวรรณดี  มรกต
2. นางอุไรวรรณ  เพ็ชรรัตน์
 
267 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 64.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงกาญจนา   ยี่โหนด
2. เด็กหญิงพัชราพร  ทองหล่อ
3. เด็กหญิงสมฤดี  โยมญาติ
 
1. นางพรประภา  ไกรนรา
2. นางสาวสิริกมล  เหรียญขำ
 
268 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านเกาะไทร(ลำทับ) 1. เด็กหญิงจารุจิตต์  สมปอง
2. เด็กหญิงทิพวรรณ  แซ่เจี่ย
3. เด็กหญิงพรศิริ  เกษีสม
 
1. นายกิตติ  วุฒิพงศ์
2. นางสุชา  วุฒิพงศ์
 
269 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 62.25 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กชายธนพล  สัตย์จิตต์
2. เด็กชายศุภรัตน์  ห้าหาบ
3. เด็กชายเอกราช  ปราบปราม
 
1. นางสาวสุชาดา  ศรีภักดี
 
270 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านนาพรุ 1. เด็กหญิงดอกแก้ว  ศรีสุข
2. เด็กหญิงศัตตกมล  แก้วเจือ
3. เด็กหญิงสุจินันท์   บุญเดช
 
1. นายพรนิภา  ชูประดิษฐ์
2. นางพิณนภัส  เรืองทองเมือง
 
271 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กชายภูชิต  สุภาพ
2. เด็กชายสหรัฐ  หลีขาว
3. เด็กชายอนาวิน  สูงใหญ่
 
1. นางสาวจันทิมา  เสนทรัพย์
 
272 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 60 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านอ่าวลึกน้อย 1. เด็กหญิงวรรนิต้า  อ่าวลึกน้อย
 
1. นายไพฑูรย์  ระวังภัย
 
273 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  ด้วงแก้ว
 
1. นางสาวปฏิมา  บุญสพ
 
274 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงปนัดดา  บ้านนบ
 
1. นางสาววรรธนา  ช่วยการ
 
275 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กชายตรียุทธ  งานแข็ง
2. เด็กหญิงฟารีดา  บุตรปอด
 
1. นางสาววรรธนา  ช่วยการ
 
276 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 65 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านคลองย่าหนัด 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ขวัญแก้ว
2. เด็กหญิงมัณฑนา  หนูสงค์
3. เด็กหญิงสรณ์สิริ  รักษากิจ
 
1. นางฐิติชญาน์  ลือชา
2. นางอุไร  ปราบเภท
 
277 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กหญิงศิริกานดา  เพิ่มทอง
2. เด็กหญิงสกาวพลอย  วันศุกร์
 
1. นางสาวจันทิมา  เสนทรัพย์
 
278 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กหญิงนภาพร  เวลาดี
2. เด็กชายปองภพ  ยมแก้ว
 
1. นายภัค  ฤทธิเดช
 
279 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 60.72 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายปฏิภาณ  บริเพชร
2. เด็กชายภูมินทร์  เอียดตน
 
1. นางมีนา  จุลลางกูร
2. นายสมนึก  ศรีวิเชียร
 
280 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. นายธนพล  ช่วยบำรุง
2. นางสาววรรณฤดี  เชียรศรี
 
1. นางสาวศุภสุตา  ชุมนิรัตน์
 
281 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงจิติมา  โกยกิจเจริญ
 
1. นายประยูร  เนียมเกตุ
 
282 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงชลลดา  ไกรนรา
2. เด็กชายชินดนัย  สังข์บุญส่ง
3. เด็กหญิงญาณิศา  คงสีนวน
 
1. นางนันทิยา  สุดเอียด
2. นางเนาวรัตน์  แซ่ฮ้ำ
 
283 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงรจนา  ทองฤทธิ์
2. เด็กหญิงเจนจิรา  เจริญจิตร
 
1. นางสาวจุรี  รักนิยม
 
284 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงสุพรรณษา   ถ้ำเสือ
 
1. นายวัฒนา   รัตนแก้ว
 
285 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายกฤษฎา  ในทอน
2. เด็กชายจักรกฤษณ์  หวันด้าเหร่
 
1. นางกาญจนา  เพชรชุม
 
286 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงพรพิลัย  แก้วเสน
2. เด็กชายวุฒิชัย  ลิ่มเกิดสุขวงศ์
3. เด็กหญิงอินธุอร  แก้วเสน
 
1. นางสาวจุไรรัตน์   ศรีวิเชียร
 
287 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงสุขฤดี  บุตรเพ็ชร
2. เด็กหญิงสุนิสา   สกุลแก้ว
3. เด็กชายอภิสิทธ์   มากนวล
 
1. นางสาวปรีดา   หิรัญ
 
288 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 62.5 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์   หมุกแก้ว
2. เด็กชายอรวรรณ  พรหมรักษา
3. เด็กชายเอกวัฒน์  หอมหวาน
 
1. นายนพดล  จันทร์สุทธิ์
2. นางรัชณีย์   สุขเกื้อ
 
289 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  สตามัน
 
1. นางสุขสำราญ  คงแก้ว
 
290 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงชินันพร  ศรีจันทร์
2. เด็กหญิงวิชิดา  พลจรัส
3. เด็กหญิงสุพิชญา  อินฤทธิ์
 
1. นางสาววัลภา  บุญทรง
2. นางอวยพร  แสวงสุข
 
291 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 61 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านอ่าวน้ำ 1. เด็กชายรัฐพล  สิงห์โต
2. เด็กชายศุภกร  ปานบุญ
3. เด็กชายอนันต์   ปานบุญ
 
1. นางพวงผกา  ศิริพันธุ์
 
292 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กหญิงชิชฌนัน  นันวิสุ
2. เด็กหญิงชุติภา  หนองคล้า
3. เด็กชายธวัชชัย  หนองคล้า
4. เด็กชายธีรโชติ  อยู่เมือง
5. เด็กชายนรทัศน์  เหล็กมี
6. เด็กชายวรพล  ปานเพ็ง
7. เด็กหญิงสิริวิมล  หนองคล้า
8. เด็กหญิงสุภาดา  ศักดิ์คุณา
9. เด็กหญิงอาทิตยา  อยู่เมือง
 
1. นางจิตรา  สุขอนันตพงศ์
2. นางลักษณา  เพ็ชรพวง
3. นางสาวอนุชสรา  อยู่เมือง
 
293 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 65 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านถ้ำเพชร 1. เด็กชายตะวัน  ประเสริฐ
2. เด็กชายนรทัศน์  ภักดีชน
3. เด็กหญิงน้ำค้าง  เหล่าประเสริฐ
 
1. นางจิ  ละงู
2. นางเกศประภา  ฉุ้นประดับ
 
294 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 60.5 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านหินราว 1. เด็กหญิงกัลญาณี  สมจริง
2. เด็กหญิงศิรินันท์  เนื้ออ่อน
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  บุตรเต๋
 
1. นายกมลรัตน์  แสงแก้ว
 
295 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  สุวรรณแสง
2. เด็กหญิงเกศกนก  พัวพันธุ์
3. เด็กหญิงโสภิดา  บุญมาก
 
1. นางสมศรี  จินา
 
296 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านถ้ำเพชร 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  บัวสิงห์
2. เด็กหญิงศุภรัตน์  เครือแบน
3. เด็กหญิงอรนิดา  อ.ท.สี
 
1. นางณิชาภัทร  ประดิษฐ์
2. นางราชาวดี  ระพือพล
 
297 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงตัสนีม  โต๊ะสมาน
2. เด็กหญิงอภิภาวดี  บุญชู
3. เด็กหญิงอัญญานันท์  นราพรรณภักดี
 
1. นางสาวจุฑาภรณ์  อุมาสะ
2. นางรอยฮัน  โต๊ะดำ
 
298 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายวัชรกรณ์  อ่าวลึกน้อย
2. เด็กชายอภิวัฒน์  จันเจือ
 
1. นางสาวจุฑาภรณ์  อุมาสะ
 
299 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 66 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กหญิงนาเดีย   บุตรเติบ
2. เด็กหญิงปวริศา   ศรีสะอาด
3. เด็กชายโชคชัย   โต๊ะยะเล
 
1. นางสมถวิล  ศิริวีระศิลป์
2. นางอรวรรณ  เลขกุล
 
300 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กหญิงรุสล่า   บุญชู
 
1. นางพรทิพย์  คงจันทร์
 
301 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กชายรชตะ  รักแก้ว
 
1. นางพรทิพย์  คงจันทร์
 
302 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กชายทนงศักดิ์   ขุนทอง
2. เด็กหญิงปาริสรา   สายวารี
3. เด็กชายรชตะ  รักแก้ว
 
1. นางพรทิพย์  คงจันทร์
2. นางอาจิน  ณ นคร
 
303 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 68.97 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กชายชากิร  คาวิจิตร
2. เด็กชายอนุรักษ์  สี่ห้าแสน
 
1. นางละออ  ชโลธร
 
304 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนวัดสถิตโพธาราม 1. เด็กชายรัชชานนท์  ส่งแสง
 
1. นางเครือวัลย์  เฉลิมวรรณ์
 
305 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนประทีปธรรมมูลนิธิ 1. เด็กหญิงกุลณัฐ  สะวารี
2. เด็กชายอนุสรณ์  ขาวแดง
 
1. นายเฟาซียะห์  000
 
306 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. นางสาวเพ็ญนภา  แสงทอง
 
1. นางจำเรียง  ตั้นพันธ์
 
307 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 63 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  ทองเรืองสม
 
1. นางสาวเดือนเพ็ญ  คำมี
 
308 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. เด็กหญิงจันทิมา  เด่นมาลัย
2. เด็กหญิงวิรสรา  กะสิรักษ์
3. เด็กหญิงศิริรัตน์  หมันการ
 
1. นายศุกร์  แสงทอง
 
309 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. เด็กหญิงนภาทิพย์  สุวรรณ์
2. เด็กชายศุภวัฒน์  ทองงาม
 
1. นายปิยวัตร  บุตรเลี่ยม
 
310 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 66.33 ทองแดง 12 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงกันธรส  ส่งเสมอ
2. เด็กหญิงกิตติญา  รักษาพล
3. เด็กชายณัฐพงศ์  สังข์กรด
4. เด็กชายดิศรณ์  พุฒทอง
5. เด็กชายพรพิทักษ์  มิตรมนุษย์
6. เด็กชายภูวนาถ  พวงทอง
7. เด็กชายศุภศักดิ์  มุสาลี
8. เด็กหญิงสิรามล  ดาวัลย์
9. เด็กชายสุรเดช  มีพวงผล
10. เด็กชายเจษฎา  บุญเรือง
 
1. นางสมศรี  จินา
 
311 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านอ่าวลึกน้อย 1. เด็กชายนราวิชญ์  อ่อนแก้ว
2. เด็กชายอนุศิษฎ์  หลานสัน
3. เด็กชายอัลฟาหาสร์  เกาะเหม
 
1. นายไพฑูรย์  ระวังภัย
 
312 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านอ่าวลึกน้อย 1. เด็กหญิงณัฐชาภรณ์  หลานหาด
2. เด็กชายธันยา  เพชรย้อย
 
1. นางคมคาย  รอบคอบ
2. นายไพฑูรย์  ระวังภัย
 
313 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 60 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านศาลาพระม่วง 1. เด็กหญิงวีรยา  โบบทอง
2. เด็กหญิงอศิตา  โดยนาย
 
1. นางสาวสุธาทิพย์  อภิชนวณิช
2. นางสาวสุมาลิน  ดำมากอ
 
314 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงณัชชา  มุสาลี
2. เด็กหญิงอนงค์ลักษณ์  ทองขาว
 
1. นางสาวศุภสุตา  ชุมนิรัตน์
 
315 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 63 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กชายจักราช  เวียงแก้ว
2. เด็กหญิงณัชชา  บุญทองแก้ว
3. เด็กหญิงณัฐธิดา  กลางรัก
 
1. นางวราภรณ์  เทพณรงค์
 
316 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 66 ทองแดง 15 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  คงจันทร์
2. เด็กชายนพกร  โอมาก
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  เพชรพันธ์
 
1. นางจิตวรา  แก้วตาทิพย์
 
317 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 64.33 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. นายกิตอานนท์  ทิพย์อดศรี
2. นายวรินทร  สงวนทรัพย์
3. นายสาคร  โพธิ์สีขาว
 
1. นายสหัส  หลำสะ
 
318 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านคลองม่วง 1. เด็กชายกิตติชัย  เพ็ชรหนู
2. เด็กหญิงณัฐกานต์  ขอดเรือนแก้ว
 
1. นายสมศักดิ์  เพ็ชรโยธา
 
319 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 60.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงมุจลินท์  ดำเชื้อ
 
1. นางสาวสายสุดา  สารภี
 
320 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 60 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงณัฎฐา  พวงนุ่น
2. เด็กหญิงปัทมา  บุญชู
3. เด็กหญิงรัตนา  สินโต
 
1. นางสาวสุกัญญา  รื่นเริง
 
321 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายณัฐพงศ์  หอมรื่น
2. เด็กชายพิเชษฐ์  มงกุฏแก้ว
3. เด็กชายสนธยา  คชวิน
 
1. นางสาวศุภสุตา  ชุมนิรัตน์
 
322 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กชายเกียรติก้อง  ชูเดชา
2. เด็กชายเขมรัตน์   เทพจิตร
 
1. นายภาสกร   ศรีระหงษ์
 
323 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงพรรษมน  แจ่มสกุล
2. เด็กหญิงวิราพร   อุไรโรจน์
3. เด็กหญิงศิริเนตร   พิชัยขวัญกลับ
 
1. นายสิทธิพร   เนื้อเกลี้ยง
 
324 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 68.4 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านคลองเตาะ 1. เด็กชายคฑาวุธ   แหลมเกาะ
2. เด็กชายนัฐกานต์   กุลแดง
3. เด็กหญิงวริษา  ตะกีมจิ
 
1. นางสาวอรอุมา  สาระวารี
 
325 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 63 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านห้วยยูง 1. เด็กชายประภัสสรณ์  เหลากุล
2. เด็กชายสหชาติ  ไพพะนา
 
1. นางมณีรัตน์  ศรีอินทร์เกื้อ
2. นางวชิรา  เลิศไกร
 
326 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กชายจีรพล  รักสกุล
2. เด็กหญิงนิตยา  เขาทอง
3. เด็กหญิงศิริพร  ทองพิมล
 
1. นางสาวนิติกุล  ภู่แก้ว
2. นางปิ่นเพชร  แสวงสุข
 
327 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านห้วยยูง 1. เด็กหญิงประภัสสรณ์  เหลากุล
2. เด็กชายวิริทธิ์พล  พิลาเทพ
3. เด็กหญิงอนุสสรา  ชนะกุล
 
1. นางนลินี  เพ็ชรเครือ
 
328 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านควนเกาะจันทร์ 1. เด็กชายสรวิชญ์  ชูมณี
 
1. นางราตรี  เตียวสกุล
 
329 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงผาณิกา  เอี่ยนเล่ง
 
1. นางรัตนาวดี  สรรพคุณ
 
330 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 14 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงบัวชมพู  สังข์คำ
 
1. นางสาวจรวย  บัวฉิม
 
331 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 62.2 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายณัฐนันท์  บัวบรรจง
2. เด็กชายธันวา  บุญชู
3. เด็กหญิงอภิสรา  ธรรมมาศ
 
1. นางสาววรางคณา  เจนนพกาญจน์
2. นางสาวสุคนธา  สมจันทร์
 
332 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 16 โรงเรียนวัดธรรมาวุธสรณาราม 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  เมืองเกิด
2. เด็กหญิงอรวรรณ  แก้วเสน
 
1. นายไพโรจน์  ชูประดิษฐ์
 
333 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายนพพล  หลีจิ
2. เด็กหญิงวรนุช  ทองกอบสม
 
1. นางกุหลาบ  เจียวก๊ก
 
334 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงสาธิตา  ศรีขาว
 
1. นางสาวอรวรรณ  ดาบแสงทอง
 
335 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านห้วยมัด 1. เด็กหญิงปวีณา  สมบูรณ์
 
1. นางสาวพยุงศรี  เอ่งฉ้วน
 
336 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 64 ทองแดง 7 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายภูริณัฐ  ไชยขาว
2. เด็กหญิงอัจฉราวรรณ  เทพมงคล
 
1. นางสมทรง  โป้ซิ้ว
2. นางสาวอรวรรณ  ดาบแสงทอง
 
337 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กชายธงไชย  แสงเพชร
2. เด็กชายนนท์ธวัช  ทองทิพย์
 
1. นางเรืองยศ  ทองทิพย์
 
338 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 68.77 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงจันจิรา  ศรีทอง
2. เด็กชายธนภัทร  พุฒบุตร
 
1. นางผุสดี  เต็มยอด
 
339 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายวรรชนายุทธ  เพ็ชรไพย์
 
1. นางวิไลวรรณ  เปี้ยตี้
 
340 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 65 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านบกห้อง 1. เด็กชายสิทธิพงษ์  ภูดวงดาว
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  ศรีโพนดวน
 
1. นางรัชมณี  ดวงจิตร
 
341 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 60 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายปริญญา  เทพี
 
1. นางศรีไพร  ชูสังข์
 
342 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 66.8 ทองแดง 13 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายภูมิภัทร  โพธิ์ทอง
2. เด็กชายเตวิทย์  เกิดทรัพย์
3. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  บุตรมิตร
 
1. นางนพวัลย์  หนูชัยปลอด
2. นางมะลิ  ลีลาสุธานนท์
 
343 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 67.8 ทองแดง 18 โรงเรียนวัดธรรมาวุธสรณาราม 1. เด็กหญิงนภัสรา  บุญแต่ง
 
1. นางจันทรา  ตาวัน
 
344 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 61 ทองแดง 17 โรงเรียนวัดห้วยคราม 1. เด็กชายณัฐพร  สง่าชาติ
2. เด็กหญิงประทุมมา  ชมเชื้อ
3. เด็กหญิงศิริพร  ทองไชย
 
1. นางจินดา  คันธชาติกุล
 
345 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 66 ทองแดง 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  บุญแก้ว
 
1. นางนัฏฐณิชา  เปียกบุตร
 
346 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 65.2 ทองแดง 4 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กหญิงภารดี  กาญจนวงศ์
 
1. นางสาวนิจพร  นิจพรพงศ์
 
347 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 61 ทองแดง 12 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายภัคพล  แตงแก้ว
 
1. นางมาลา  แก้วมนตรี
 
348 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านบางหอย 1. เด็กหญิงดวงฤทัย  เข็มศรี
 
1. นายประคอง  ปัญโญ
 
349 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 61 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านบางหอย 1. เด็กชายภานุวัฒน์  นวนนุ่น
2. เด็กชายภูมินทร์  เพชรราช
 
1. นางสาวภิญญาพัชร  กอบัว
2. นายสุเพียง  อินทอง
 
350 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 63 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กหญิงพัชรี  มิตรศรี
2. เด็กหญิงพัชรีพร  เพชรชนะ
3. เด็กหญิงมัณฑิตา  ช่อไม้
4. เด็กหญิงอธิชา  สมมาตร
5. เด็กหญิงอัมมาราวดี  ยวนเศษ
 
1. นางมณธีย์  สุขกุล
2. นางสุจิตรา  ลือสวัสดิ์
 
351 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงมนนารี  สำเภา
2. เด็กหญิงเกษริน  เรือทอง
 
1. นายสมพงษ์  กุลพ่อ
 
352 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 69.5 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงสิริลักษณ์  บัวแก้ว
 
1. นางอัจฉราพร  จันทนุ
 
353 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กหญิงสุชาวดี  เพชรแก้ว
2. เด็กหญิงสุภาวดี  นามณี
3. เด็กหญิงสุวดี  วิบูลย์ลาภ
 
1. นางสนธยา  สวนรักษา
 
354 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  รักษาสังข์
 
1. นางสาวสุรีย์วรรณ  ทองเกื้อ
 
355 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายพุทธิพงศ์  มีปลอด
 
1. นางภัควลัญชญ์  ฉิมอินทร์
 
356 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  คุ้มเสน
2. เด็กหญิงอดิวรรณ  เติมชัย
 
1. นางภัควลัญชญ์  ฉิมอินทร์
 
357 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 64 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงชนกนันท์  ม่วงเสน
 
1. นางรังษิยา  บินสามะแอ
 
358 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงนภสร  เกิดทอง
2. เด็กชายสุขประเสริฐ  ทองเนื้อเก้า
 
1. นางสาวจินดา  พรหมมา
2. นางยินดี  สุยแก้ว
 
359 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านโคกยอ 1. เด็กหญิงสุชาดา  โสฎาราษ
 
1. นางสุภาพร  เกลี้ยงเกลา
 
360 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 11 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กหญิงภัทราพร  ตันเกิด
 
1. นางศรีแพร  ทองสัมฤทธิ์
 
361 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ (สาขาบ้านควนเขียว) 1. เด็กหญิงตุลยดา  สังข์เถี้ยว
2. เด็กหญิงเกษกนก   หนู่พุ่ม
 
1. นางตรีราพันธ์  ขุนไกร
2. นางฝ้าตีม๊ะ  จงกลบาน
 
362 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงกชนุช  ทองกอบ
2. เด็กหญิงสุภาพร  โชติทอง
3. เด็กหญิงสุภาวดี  สิงห์บำรุง
 
1. นางวรรณา  บุญกสินธุ์
 
363 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 65.33 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. เด็กหญิงปราณี  หนูนาก
2. เด็กชายรัฐพล  ช่างสอน
 
1. นางสุคนธ์  หาญทะเล
2. นางสุรัตวดี  แสงทอง
 
364 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ธรรมชาติ
2. เด็กหญิงอาทิตยา  บัวบรรจง
 
1. นางจิตติมา  โพธิ์ทอง
2. นายสุนันท์  โพธิ์ทอง
 
365 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กชายอัครพล  ปิชาติ
 
1. นางสาวอาภาพร  กองทอง
 
366 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 62 ทองแดง 7 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายชนจันทร์  แก้วคง
2. เด็กชายชัยวัทน์  ใยยอง
3. เด็กหญิงปนัดดา  หมีคุ้ม
4. เด็กหญิงปวริศา  สมเดช
5. เด็กหญิงพัชราภรณ์  สีแสนห้าว
 
1. นางสาวขวัญใจ  สัสดีเดช
2. นางวิไล  ไทยสยาม
 
367 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงธีรตี  สุขจิตร
 
1. นางสาว อาภาพร  แก่นจันทร์
 
368 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. นางสาวนงลักษณ์  จันเอียด
 
1. นางกรรณิการ์  คงฉิม
 
369 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงมนัสวรรณ  ไหมอ่อน
2. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  ทองศรีจันทร์
 
1. นางสาวชื่นจิต  มาศชาย
2. นางสาวสุภาภรณ์  เดชยก
 
370 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 65.2 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  นวลศรี
 
1. นางมาริสา  ทองสกุล
 
371 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงกฤษณา   เจิมขุนทด
2. นางสาวชนากานต์  วังหอม
3. นางสาวมุกระวี  เจียมพูนสุข
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายบุตร
 
372 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงอรัญญา  ทิพย์จักษุ
2. เด็กหญิงอุมาภรณ์  จันทร์ประสิทธิ์
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  ดวงทอง
 
1. นางกรรณิการ์  คงฉิม
2. นางพีรพรรณ  เชยชม
 
373 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านนาเทา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  หนูแก้ว
2. เด็กหญิงนราทิพย์  สายืน
3. เด็กชายเฉลิมเกียรติ  พิมพ์ศรี
 
1. นางรัตนา  สิงหะรักษ์
2. นางสาวอมรรัตน์  สุขยัง
 
374 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านนาเทา 1. เด็กหญิงกมลพัชร  ณ นคร
2. เด็กหญิงลักษณ์  แสวงการ
 
1. นางรัตนา  สิงหะรักษ์
2. นางสาวอมรรัตน์  สุขยัง
 
375 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 65 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านนาเทา 1. เด็กหญิงภวิตา  แก้วชนะ
2. เด็กชายสุริยงค์  ปรางทอง
 
1. นายสุรเดช  เดชวัตร
 
376 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 14 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  อินทวงศ์
2. เด็กหญิงวนิดา  กุมารน้อย
3. เด็กหญิงสุภาพรรณ  พูลชนะ
 
1. นายธีระยุทธ  ค่อนแจ้ง
2. นายสุรเดช  เดชวัตร
 
377 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายถิรวิทย์  นิตย์ปราณ
2. เด็กชายนฤพนธ์  สมเอียด
3. เด็กหญิงอรอนงค์  เพ็ชรไพย์
 
1. นางกิจรัตน์  ช่างสลัก
2. นางอารีย์  ทวีทอง
 
378 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 62 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายฐิติวัฒน์  ปานมณี
 
1. นางกิจรัตน์  ช่างสลัก
 
379 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายณรงศักดิ์  พรมเมือง
2. เด็กชายศักรินทร์  สุขตะโก
3. เด็กชายอธิษฐ์  จันธุรส
 
1. นางอารีย์  ทวีทอง
2. นางสาวเตือนใจ  จันเสนี
 
380 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายพิศุทธิ์  คงเมือง
2. เด็กชายสิทธิพร  คงเมือง
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  เคี่ยมการ
 
1. นางสาวมนธิญา  แซ่ต่าง
2. นายวิโรจน์  สุขเสน
 
381 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กชายรัชชานนท์   สหกิจ
2. เด็กชายรัตนพงศ์  สมพุ่ม
3. เด็กชายวรเดช   แก้วดี
 
1. นางสาวนิตยา  อิลพัฒ
2. นางเสาวลักษณ์  คงกลัด
 
382 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 69 ทองแดง 15 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงกรกมล    ทับไทร
2. เด็กชายณัฐพัทธ์   พวงช่อ
 
1. นางสาวนพรัตน์  เทพนวล
2. นายมนพ   การกล้า
 
383 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 62 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายธนงศักดิ์  เส็นใหญ่
2. เด็กหญิงปราณี  สูน่าหู
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  ธัญวาศรี
 
1. นางอลิษา  ทัดระเบียบ
 
384 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงอารียา  บุตรแอ
 
1. นางอลิษา  ทัดระเบียบ
 
385 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  พลศักดิ์เดช
2. เด็กหญิงปารนัท  หนูสงฆ์
3. เด็กชายสมรัก  สืบเหตุ
 
1. นางสาวศิวพร  สนธิเมือง
 
386 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 66.8 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กหญิงอรพรรณ  บุญมา
 
1. นางมรรยาท  อมตวิยานนท์
 
387 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ (สาขาบ้านควนเขียว) 1. เด็กชายพิทักษ์  คงด้วง
2. เด็กหญิงสุธิตา  เอียดนุ้ย
3. เด็กหญิงอมรรัตน์  ปานจีน
 
1. นางตรีราพันธ์  ขุนไกร
2. นางฝ้าตีม๊ะ  จงกลบาน
 
388 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ (สาขาบ้านควนเขียว) 1. เด็กหญิงกนกวรรณ   สังข์ขาว
2. เด็กชายสถาพร  แป้นถนอม
 
1. นางสาวฉัตรกมล   อ่อนศรีแก้ว
2. นางสุณี  อยู่เจริญ
 
389 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กหญิงวชิตา  จงรักษ์
 
1. นางเฉลิมศรี  ลำพล
 
390 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านทุ่งนุ้ย 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  ทองชัย
 
1. นายชาญชัย  เส้งย่อง
 
391 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงนันท์นภัส  สุขมล
 
1. นางสาวสุทธิดารัตน์  สนทมิโน
 
392 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 62 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านคลองหวายเล็ก 1. เด็กหญิงวีระนุช  บุตรหาบ
 
1. นางศศิเพ็ญ  เกษมุล
 
393 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านบางเตียว 1. เด็กหญิงอภิษฎา  นาคช่วย
 
1. นางสำลี  ช่วยหวัง
 
394 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหินเพิงสาขาพรุใหญ่ 1. เด็กชายศุภกร   อุดี
 
1. นางกุมชดา    จิวากานนท์
 
395 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กหญิงรัชชุภรณ์  ทับทิมเมือง
 
1. นางจารุวรรณ  ทองบุรี
 
396 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านทุ่ง 1. เด็กหญิงกองแก้ว  เพชรทอง
 
1. นางเตือนใจ  สิงห์น้อย
 
397 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงนฤมล  บัวแก้ว
2. เด็กชายพูนศักดิ์  สวนยา
3. เด็กหญิงภัทรวดี  คงแก้ว
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
 
398 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 66 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านหินเพิงสาขาพรุใหญ่ 1. เด็กชายห้าซาน  บุตรน้อย
 
1. นางกุมชดา    จิวากานนท์
 
399 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กหญิงรัชนีกร  ชูมณี
 
1. นางเกษร  ทองเจริญ