สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. กระบี่ เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่
ณ โรงเรียนอุตรกิจ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ โรงเรียนเทศบาล 2 จังหวัดกระบี่
ระหว่าง วันที่ 15-17 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

<
ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายปฏิพล  ชนะกุล
2. เด็กหญิงอรวรรณ  นนทะสี
 
1. นางฐิติมา  ผลเกิด
2. นางอุไร  จงจิต
 
2 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ดวงแก้ว
2. เด็กหญิงชลนิชา  บุญประดับ
3. เด็กหญิงณัฐธิดา  บัวแก้ว
4. เด็กหญิงพลอยวรินทร์  ถาวร
5. เด็กหญิงพัชนิดา  ฤทธิมา
6. เด็กหญิงพัชรี  ชูสูง
7. เด็กหญิงมณีรัตน์  ชัยวิชา
8. เด็กหญิงวันทนา  เกลื่อนสิน
9. เด็กหญิงศิริพร  ตาหน่วย
10. เด็กหญิงสุรารักษ์  บัวรักษ์
11. เด็กหญิงสุวนันท์  คงสังข์
12. เด็กหญิงอริสรา  สามารถ
 
1. นายกริชศิลป์  วรินทร์เวช
2. นางสาวณัฐธยาน์  ย่ิองดำ
3. นางบุญเพ็ญ  บ่อหนา
4. นางสุวดี  บุญชูประภา
 
3 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านช่องไม้ดำ 1. เด็กชายนนธวัฒน์  อาแว
 
1. นางวรรณเพ็ญ  บุญมาศ
 
4 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  จำนงค์รักษ์
 
1. นางจิตรา  หาการ
 
5 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงกนกพร  ฤทธิเพชร์
 
1. นางภคินี  สังข์ช่วย
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายฟาฮัต  วะเจดีย์
 
1. นายชอบ  ทับทอง
 
7 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านทุ่งวิทยพัฒน์ 1. เด็กหญิงรัชนิดา   สีหมูด
2. เด็กชายอนุวัฒร์   สีหมูด
3. เด็กหญิงอารีย้า   บุตรแขก
 
1. นางจีรดา   เผื่อนสถาพร
2. นางสาวอัญธิกา   อาจหาญ
 
8 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนโชคชัยกระบี่   1. นางสาวธัญญารัตน์  สอนโต
 
9 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายนันทิชา  พิทักษ์
2. เด็กชายบุลากร ตูบา  ตูบา
3. เด็กหญิงวิชิตา  เพชรกลาย
 
1. นายศราวุธ  เทพสุภา
2. นางสุใบดะ  กิจวัง
 
10 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  กอบกิจวีรกุล
2. เด็กชายสุรศักดิ์   ปัทมาสังขพิทักษ์
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
2. นายบุญเรือน  ดีใจ
 
11 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  จงรักษ์
2. เด็กชายไกรวรรณ   ขันสังข์
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
2. นายศราวุธ  เทพสุภา
 
12 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายทวีศักดิ์   จงรักษ์
2. เด็กชายพงธวัช  หะแดง
3. เด็กชายหัสดี  ทำเผือก
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
2. นายทศพล  หนูชู
 
13 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  หมีนใจ
2. เด็กชายเนติพงค์   นิ่มนวล
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
2. นางวันทนีย์  นวลแย้ม
 
14 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านทุ่งครก 1. เด็กหญิงเกศสุวรรณ  เครือทอง
 
1. นายสำราญ  มณีสุวรรณ
 
15 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยพลูหนัง 1. เด็กชายวีรภัทร  บุญเนียม
 
1. นายสกนธ์พันธ์   พูนพร
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายวนัทร์  เล็กกอ
2. เด็กชายสมพร  พันท้าย
3. เด็กชายไกรทอง  ขันสังข์
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
2. นายทศพล  หนูชู
 
17 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กชายธรรมรงค์  คลองมดคัน
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์  น้ำขาว
 
1. นางสุวรรณา  หวันหยี
2. นายเชาวลิตร  นวลใย
 
18 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงสุพัตรา  สิทธิเขตกรณ์
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  บัวเผียน
 
19 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กชายศักรินทร์  สงฆ์รักษ์
2. เด็กชายหัสดิน  เกตุแก้ว
 
1. นางสาวนุชนารถ  สุขจิตร
 
20 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงสีวลี  ขวัญดี
 
1. นางวรรณา  เพชรศรีทอง
 
21 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงภัทรนันท์  พิศาล
2. เด็กชายศุภชัย  เพ็ชรมาก
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  เกตุแก้ว
 
1. นายธรรมวิชญ์   แก้วภู่
2. นางสาวมยุรี  แก้วภู่
 
22 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงณัฐนิช  มากแก้ว
2. เด็กหญิงทิพยาภรณ์  ศรีต่างคำ
3. เด็กหญิงปิ่นรัตน์  จรจรัส
4. เด็กชายเกศฎา  ฤทธิ์มาก
5. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  จันทร์เรือง
 
1. นางจิรัชญา  บัวทอง
2. นางวิไล  จันทาโยธิน
 
23 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงสีวลี  ขวัญดี
 
1. นางวรรณา  เพชรศรีทอง
 
24 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  มีหลำ
2. เด็กหญิงสุธาทิพย์  เกิดรักษ์
3. เด็กหญิงสไบทิพย์  พิมพ์โคตร
 
1. นางกมลรัตน์  เพ็ชรร่วง
2. นางมณทิพย์  บุญมณี
 
25 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนพระราชบ้านเกาะพีพี 1. นายกวิน  คงรักษ์
2. เด็กหญิงณัฐภาภรณ์  ศรีมอก
3. เด็กชายธีระวุฒิ  คล่องสมุทร
4. เด็กชายธเนศ  กอพงษ์
5. เด็กหญิงปวีณา  ยังปาล์
6. เด็กหญิงปิยมาศ  สังขศรี
7. นายรัตนชาติ  วันหนา
8. นายศุภณัฐ  เม่งเอียด
 
1. นายชัยณรงค์  หลงหา
2. นายพานุ  นราภัย
3. นางอทิตยา  บุญเจริญศิลป์ชัย
 
26 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดนทีมุขาราม 1. เด็กหญิงกันติชา  แก้วจินดา
2. เด็กหญิงพิณลดา  ใจโปร่ง
3. เด็กหญิงโสรยา  กิ่งแก้ว
 
1. นางสาวปรานี  ชะนาเทศน์
2. นางศมน  แซ่เซี้ยน
 
27 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านแหลมโพธิ์ 1. เด็กหญิงทิตยา  ศรีหมาด
2. เด็กชายสิงหา  สารภี
 
1. นายประยูร  ศรีทอง
2. นางเบญจพร  กาพย์เกิด
 
28 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงรสจนา  เกื้อนะ
 
1. นางภัชรา  เรืองสงค์
 
29 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงฐนิชา  สุดสาคร
 
1. นายศักดิ์ศรี  นิจถาวร
 
30 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงสมฤดี   ทรายขาว
 
1. นายศักดิ์ศรี  นิจถาวร
 
31 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงกนกกาญจน์  ตะปินา
 
1. นายพิเชษฐ  ปัจฉิม
 
32 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กชายอธิพงศ์  ชูคง
 
1. นายพิเชษฐ  ปัจฉิม
 
33 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านหว่างคลอง 1. เด็กชายเกรียงศักดิ์  ชูคช
 
1. นางลัดดาวัลย์  มณีโชติ
 
34 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงชีวาพร  สมพุ่ม
2. เด็กหญิงฐิติมา  ชื่นอารมณ์
3. เด็กหญิงณัฐฐาพร  ชัยยะ
4. เด็กหญิงปรีดาพร  รามพรม
5. เด็กหญิงพัชฌาภรณ์  เพชรกำเนิด
6. เด็กหญิงพุทธพร  ชื่นอารมณ์
7. เด็กหญิงมัทรี  บุญมณี
8. เด็กหญิงมิลันดามณี  บุญรอด
9. เด็กหญิงศราญตา  สนธิเมือง
10. เด็กชายอนันธพงษ์  คงณรงค์
11. เด็กชายอนุศิษย์  ศรีนาค
12. เด็กหญิงอมรรัตน์  หนองคล้า
 
1. นางสาวภัทราภรณ์  คุ้มคำ
2. นางละมัย  แสวงการ
 
35 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงวันวิสา  เรืองวิชา
2. เด็กหญิงอัญชิษฐา  ศรีชัย
3. เด็กหญิงเนตรทราย  ทำนักผล
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
2. นางวนิดา  คหะวงษ์
 
36 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงนริศรา  คลองรั้ว
2. เด็กชายพันธกานต์  ขาวขำ
3. เด็กชายอัจฉริยพล  เจียวก๊ก
 
1. นายสุรินทร์  หมินหมัน
2. นายอภิชาติ  ไหวพริบ
 
37 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ผ่องพันธ์
 
1. นางสาวภาวิณี  พรรณรังษี
 
38 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านคลองท่อมเหนือ 1. เด็กชายแสงชัย  ทองเนื้อสาม
 
1. นายเฉลิม  แก้วตั้ง
 
39 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กชายภควัฒน์  เพ็ชรร่วง
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
40 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ช่วยแท่น
 
1. นางวิภานันท์  หมุกแก้ว
 
41 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กหญิงรจนีย์  เส้งย่อง
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
42 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงกมลเนตร  เพียรดี
2. เด็กชายอนุสรณ์  แก้วตั้ง
 
1. นางสาวสาวิตรี  อินเกลี้ยง
2. นางเรียม  แซ่เตี่ยว
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านเขาสามหน่วย 1. เด็กชายชนิตพล  บุญสงค์
2. เด็กหญิงนัยนา  บุญเมือง
3. เด็กชายภคธร  เพ็ชรฉวาง
4. เด็กชายยุทธิชัย  สองเมือง
5. เด็กชายวรวุฒิ  ทองฉิม
6. เด็กชายศาสตราวุฒิ  รักษาชล
7. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ล่องประดิษฐ์
8. เด็กชายอภิสิทธิ์  เพ็ชรฉวาง
9. เด็กหญิงอรจิรา  สมเกื้อ
10. เด็กชายเจตริน  ประพันธ์
 
1. นางสาวกิ้มล้วน  แซ่ลิ้ม
2. นายนิวัฒน์  ปรางค์ศรีอรุณ
3. นางสาวอุบลศรี  กิจกุลอนุพงษ์
 
44 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านเขาสามหน่วย 1. เด็กชายอลงกรณ์  สุรสิงห์
2. เด็กชายไชยวัฒน์  จุฑามาตย์
 
1. นางทิพวรรณ  นบนอบ
2. นางสาวสุปาณี  นาวารัตน์
 
45 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนบ้านทุ่งนุ้ย 1. เด็กหญิงสโรชา  ชนะกุล
 
1. นางสาวินิภา  การประกอบ
 
46 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กชายธวัชชัย  ศรีเมือง
2. เด็กชายวัชรพงค์  เกิดทรัพย์
3. เด็กชายไกรสร  บุตรสุด
 
1. นางวนิดา  แก้วเสน
2. นางเกษร  ทองเจริญ
 
47 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายธีรวัฒน์  กุลพ่อ
 
1. นางอุไรรักษ์  เถาว์กลอย
 
48 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  คลองรั้ว
 
1. นางอุไรรักษ์  เถาว์กลอย
 
49 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านเกาะศรีบอยา 1. เด็กหญิงอัญชณิตา  ฝั่งขวา
 
1. นางสาวอธิสา  สินโต
 
50 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กหญิงสุภาวดี  มาศโอสถ
 
1. นางกิริยา  เอี้ยวน้อย
 
51 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านตลิ่งชัน 1. เด็กหญิงจันจิรา  ไร่ใหญ่
2. เด็กหญิงน้ำฝน  สุขทอง
3. เด็กหญิงอุบล  มณีวรรณ์
 
1. นางสาวสุกัญญา  พงศ์รักธรรม
 
52 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กหญิงวิภารัตน์  กุลแดง
2. เด็กชายสุวรรณรัตน์  มณีรัตน์
3. เด็กหญิงอรอุมา  บ่อหนา
 
1. นางจารุวรรณ  บุษบงค์
 
53 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงจันจิรา  กาญจนะ
2. เด็กชายสุริยา  ธนาวุฒิ
3. เด็กหญิงอรปรียา  อุดมศรี
 
1. นางสาวกุศล  ด้วงเอียด
 
54 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กชายก้องเกียรติ  เมืองบุตร
2. เด็กชายอธิวัฒน์  บุญเพิ่ม
 
1. นางจินตนา  ชูแก้ว
 
55 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กหญิงชลันดา  สุขเสน
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ตาวัน
3. เด็กหญิงอัชนโชติ  สุขเสน
 
1. นางสุภาพร  วันช่วย
 
56 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กหญิงกฤติยา  สิทธิมนต์
2. เด็กหญิงชนิภรณ์  ทวีกุล
3. เด็กหญิงมยุริญ  คชกุล
 
1. นางสุภาพร  วันช่วย
 
57 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กหญิงวรานุช  สุกใส
2. เด็กหญิงอรอุมา  บ่อหนา
3. เด็กหญิงอรอุมา  สุดชฏา
 
1. นางสุทธิ์ถนอม  เฉิดโฉม
 
58 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กหญิงลัดดาวัล  มาศหวัง
2. เด็กหญิงศุภลักษณ์  จงจิตร
3. เด็กหญิงสุรีรัตน์  ทับโทน
 
1. นางวรรณี  ทองเพ็ชร
 
59 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กหญิงณภัทร  กุลดี
2. เด็กหญิงนันทิชา  นวลน้อย
3. เด็กหญิงอรวรรณ  บ้าเหร็ม
 
1. นางประสม  อาชวากร
 
60 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงจันทร์นารี  อุษาวิลาวัลย์
 
1. นางสาวอภิรดี  กูลดี
 
61 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงชนัญญา  หาบหา
 
1. นายสุทัศน์  ละงู
 
62 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายณัฐพันธุ์  แท่นทอง
2. เด็กชายเฉลิม  บ่อหนา
3. เด็กชายเอกราช  คลองยวน
 
1. นายสุทัศน์  ละงู
 
63 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงจุรีพร  ศรีบริบูรณ์
2. เด็กหญิงปิยวดี  สุขโสภณ
3. เด็กหญิงวันวิสา  รักสวัสดิ์
 
1. นางเสริมศรี  แก้วตาทิพย์
 
64 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงสุชาวดี  รัตนานันท์
2. เด็กหญิงสุทธิษา  วงศ์แฝด
 
1. นางสุชิรา  ทุ่งคาใน
 
65 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กชายนภาศักดิ์  หินน้อย
 
1. นางสาวพัณณิตา  สุวรรณภักดี
 
66 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กชายศุภกิจ  เวชกุล
 
1. นายนทีไทย  เทพอักษร
 
67 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กชายศุภกิจ  เวชกุล
 
1. นายนทีไทย  เทพอักษร
 
68 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านไสโป๊ะ 1. เด็กชายอนันดา  ผิวดี
 
1. นายมนพร  เอ่งฉ้วน
 
69 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านนาวง 1. เด็กชายเอกภักดิ์  ทองคำ
 
1. นางมณฑา  รักขวัญ
 
70 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงโชติรส  ชูจันทร์
 
1. นางสาวสิริกมล  เหรียญขำ
 
71 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา 1. เด็กหญิงณิชกมล  กูลเกื้อ
 
1. นางอิศรา  ฟุ้งเฟื่อง
 
72 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กชายธนายุทธ  อุปมา
 
1. นางสาวสุวรางค์  แซ่อุ้ย
 
73 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กชายอภิรักษ์  บุญเพิ่ม
 
1. นางสาวอภิรดี  กูลดี
 
74 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายกิตติธัช  ดวงน้ำแก้ว
2. เด็กชายพงศกร  แก้วแกมจันทร์
3. เด็กชายอิสระ  ใจดี
 
1. นายวีระกุล  กุลแก้ว
2. นางศิริพรรณ  แซ่ด่าน
 
75 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายชลันธร  ว่อง
2. เด็กชายพงศกร  แก้วแกมจันทร์
3. เด็กชายอิสระ  ใจดี
 
1. นางสาวธิราภรณ์  ทิพยุทธิ์
2. นายสมนึก  ศรีวิเชียร
 
76 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงขนิฐา  คงแหล่
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  แก้วประสิทธิ์
3. เด็กชายณัฐพล  จูสวัสดิ์
4. เด็กหญิงวิภา  ปาสาจันทร์
5. เด็กหญิงศุภาวรรณ  โชสูงเนิน
6. เด็กชายโสภณ  ไทรทองคำ
 
1. นายดิเรก  ไพฑูรย์
2. นางออนอุมา  ศรีเณร
3. นายเฉลิมเกียรติ  บุญญพรรค
 
77 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายคริชณ์  มนต์แก้ว
2. เด็กชายนนทวัฒน์   อ่าวน้ำ
 
1. นางสุมนา  สุวรรณคะราช
 
78 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กชายจิณณวัตร   ดาษฏาจันทร์
2. เด็กชายสมยศ  ขวัญเพ็ง
 
1. นายนพดล  จันทร์สุทธิ์
 
79 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กชายกรวิชญ์  เพ็ชรสุริยา
2. เด็กหญิงจันจิรา  ส่งแป้น
3. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  จงศักดิ์สิทธิ์
4. เด็กหญิงนันท์นภัส  ธารายศ
5. เด็กชายบุญฤทธิ์  บุตรพิษ
 
1. นางสาวขวัญจิตร  หวังสง่า
2. นางลักษณา  เพ็ชรพวง
 
80 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กหญิงกชณิภา  วิเชียรวงศ์
2. เด็กชายคณาธิป  มรดกเกษม
3. เด็กชายจักรกริช  เหล็กเพ็ชร
4. เด็กหญิงชลธิชา  พัฒแก้ว
5. เด็กหญิงณิพาภรณ์  คุ่ยยกสุย
6. เด็กหญิงบัณฑิตา  เพชรประเสริฐ
7. เด็กหญิงพรรัตน์  คำวงศ์
8. เด็กหญิงมาริษา  ซังเรือง
9. เด็กหญิงศิริภาพร  พันธ์ศิริ
10. เด็กหญิงสุชาดา  ศักดิ์คุณา
 
1. นางจิตรา  สุขอนันตพงศ์
2. นางมณฑา  จินดา
3. นางลักษณา  เพ็ชรพวง
 
81 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กชายจารุกิตต์   ยังทุมิฬ
2. เด็กชายนคร  ดาษฏาจันทร์
 
1. นายนพดล  จันทร์สุทธิ์
 
82 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. เด็กหญิงอัสลีนา  แนแปเร๊าะ
 
1. นางขวัญใจ  ค้าไกล
 
83 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  สามัคคี
 
1. นายศุกร์  แสงทอง
 
84 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายสุทธิชัย  บุญชู
 
1. นางน้ำทิพย์  นงค์นวล
 
85 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงปวีณา  เสนารักษ์
2. เด็กหญิงมัสยา  บุตรหมัน
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  สาเมาะ
4. เด็กหญิงสุทัตตา  ดาราไก
 
1. นางน้ำทิพย์  นงค์นวล
 
86 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กชายนันทวุฒิ  ทับโทน
2. เด็กชายสราวุธ  กาน้ำ
 
1. นางจินตนา  ชูแก้ว
 
87 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒    
88 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กชายธิติสรณ์  ศักดิ์แก้ว
2. เด็กหญิงปณิตา  บำรุง
3. เด็กหญิงอัสรยา  ตั้งศรีสกุล
 
1. นางสาวนิติกุล  ภู่แก้ว
2. นางปิ่นเพชร  แสวงสุข
 
89 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายธนงศักดิ์  เส็นใหญ่
2. เด็กชายศรายุทธ  เรือทอง
3. เด็กชายอดิเทพ  ธรรมจิตต์
 
1. นายเอกชัย  ขุนฤทธิ์
 
90 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงอารีด้า  ร่าหีม
2. เด็กหญิงอารียา  วังเคียน
3. เด็กหญิงใบเฟิล  ปุตสะ
 
1. นายเอกชัย  ขุนฤทธิ์
 
91 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 -1 - โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายสุรนาท  ไชยบุตร
 
1. นางมณี  เปียกบุตร
 
92 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงนฤมล  โททอง
 
1. นางสุกิตย์จา  สุดเหลือ
 
93 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายนพพล  หลีจิ
 
1. นางนัฏฐณิชา  เปียกบุตร
 
94 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. นายบุญฤทธิ์  สมมาตย์
2. นายเอกณรงค์  บุตรเผียน
 
1. นางอ่อนพักร์  หนูเงิน
 
95 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงชลธิชา  โยลัย
 
1. นายโกมล  จันทร์ทองอ่อน
 
96 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านเกาะไทร 1. เด็กชายนันตชัย  เก่งทางการ
2. เด็กชายอนันต์ชัย  สุนทร
 
1. นางอรวรรณ  ก้องกุล
 
97 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านเกาะไทร 1. เด็กชายกิตติชัย  เปาปอง
2. เด็กชายวรพจน์  เกื้อบุตร
 
1. นางอรวรรณ  ก้องกุล
 
98 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กหญิงสุนิษา  บุญช่วย
 
1. นางสาวิตรี  เอ่งฉ้วน
 
99 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  จันอ้น
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  เกื้อบุตร
3. เด็กชายทวีศักดิ์  ทับไทร
4. เด็กชายวันเฉลิม  นวลศรี
5. เด็กหญิงสุปรีดา  คงภักดี
 
1. นายสมยศ  สมมาตย์
 
100 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  แก้วโลก
2. เด็กหญิงฐาณิยา  เรืองศรี
3. เด็กชายณัฐวัฒน์  รู้รอบ
4. เด็กชายภานุพงศ์  ทองทิพย์
5. เด็กชายสันติชัย  รักช่วย
6. เด็กชายสันติสุข  กิตติวัฒนารมณ์
7. เด็กหญิงสิริฉัตร  ไชยบุญ
8. เด็กหญิงสุดาวดี  นบนอบ
9. เด็กชายสุทธิพงษ์  สมศักดิ์
10. เด็กหญิงอนงค์นาถ  พูลเกิด
 
1. นางพรพิกุล  เกลื่อนการ
2. นางสมทรง  โป้ซิ้ว
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนอุทยานศึกษากระบี่ 1. เด็กชายบูรพา  จิตรนาวี
2. เด็กหญิงพีรดาอัยนา  ลูกบัว
 
1. นางสาวอนัฐญา  บุตรหาบ
2. นายเรวัตร  จิตเที่ยง
 
102 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายสุทัศน์  คลองยวน
 
1. นายอรรถพล  บ้าเหร็ม
 
103 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายสุเทพ  คลองยวน
 
1. นายอรรถพล  บ้าเหร็ม
 
104 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. เด็กชายวสุรัตน์  ศิลาวัฒนวงศ์
 
1. นายสัญชัย  โต๊ะหลาง
 
105 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงอรยา  แก้วศรี
 
1. นายวิโรจน์  สุยแก้ว
 
106 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงมายฤดี  สกุลทอง
2. เด็กหญิงอรยา  แก้วศรี
 
1. นายวิโรจน์  สุยแก้ว
 
107 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงกุลิสรา  ดีไร่
 
1. นางสาวนิตยา  อิลพัฒ
 
108 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านโคกยอ 1. เด็กหญิงวิมพ์วิภา  เขียวใหญ่
 
1. นางรัชนีวรรณ  เชาวลิต
 
109 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กหญิงภัทรสุดา  รามพรหม
 
1. นางศรีแพร  ทองสัมฤทธิ์
 
110 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนวัดพรุเตียว 1. เด็กหญิงปรารถนา  สวนแก้ว
 
1. นางศศิวิมล  เสนลิ้น
 
111 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านพรุดินนา    
112 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  แซ่ติ้ง
 
1. นายสุรเดช  เดชวัตร
 
113 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงวิไลพร  คุ้มเอียด
2. เด็กชายศุภชัย  บุญพิทักษ์
 
1. นายอฐกฤต  บุญกสินธุ์
 
114 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  แซ่ติ้ง
 
1. นางสาวนพรัตน์  เทพนวล
 
115 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กหญิงอรพรรณ  บุญมา
 
1. นางเยาวรัตน์  เขตเจริญ
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายณัฐดนัย  จันทราพูล
2. เด็กชายธีรพงศ์  ชูชะนะ
3. เด็กชายปุณณวิช  พรหมสุด
 
1. นางสาวมนธิญา  แซ่ต่าง
2. นายวิโรจน์  สุขเสน
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 -1 - โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงวาสนา  ปานแก้ว
2. เด็กหญิงสกาวเดือน  ลิ่ม
3. เด็กหญิงสุฤดี  ยวนเศษ
 
1. นายภัควลัญชญ์  ฉิมอินทร์
2. นายวิโรจน์  สุขเสน
 
118 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น -1 - โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายณัชพล  คุ้มบ้าน
 
1. นางอุไร  คเชนทร์ภักดี
 
119 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงศรุตา  ทำสวน
 
1. นางวริศรา  ปราบปราม
 
120 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 0 - โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงทิพย์อัปศร  แซ่เอี่ยว
2. เด็กหญิงเสาวนิตย์  สูน่าหู
 
1. นางสาวศิวพร  สนธิเมือง
 
121 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงสุวนันท์  แสงขวัญ
 
1. นางสาวจุรีวรรณ  ปานดำ
 
122 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านเกาะปู 1. เด็กหญิงทัสมา  มารถโอสถ
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  มารถโอสถ
3. เด็กหญิงไอยลดา  เหร่เด็น
 
1. นางสาวกานต์พิชชา  อาจหาญ
 
123 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 0 - โรงเรียนบ้านทุ่ง 1. เด็กหญิงกรองแก้ว  เพชรทอง
 
1. นายสมบูรณ์  กี่บุตร
 
124 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 0 - โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงนนทิยา  ช่างปลูก
 
1. นางสาวรัชราภรณ์  เงินสมทอง
 
125 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด    
126 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 -1 - - โรงเรียนบ้านหนองทะเล    
127 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 -1 - - โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงวราพร  ช่วยแท่น
 
1. นางวิภานันท์  หมุกแก้ว
 
128 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 - - - โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายจตุพล  ศรีวิเศษ
2. เด็กหญิงดารุณี  พูลเกิด
3. เด็กชายธนวัฒน์  เพชรฉวาง
4. เด็กชายธีระพัฒน์  เอ่งฉ้วน
5. เด็กหญิงมยุรี  คุ้มกลัด
6. เด็กชายรัตนโชติ  เล็กมาก
7. เด็กชายวรชาติ  ไชยขาว
8. เด็กหญิงศศิกาญจน์  ชนะกุล
9. เด็กหญิงศิรินารท  เรืองศรี
10. เด็กหญิงศุภิสรา  เจียวก๊ก
11. เด็กหญิงสุธีกานต์  ธรรมจิตต์
12. เด็กหญิงแพรวา  โพธิ์เกลี้ยง
 
1. นางดุษฎี  แก้วแย้ม
2. นายปรีชา  กังแฮ
3. นางพิมพิมล  คงสกุล
4. นางสมทรง  โป้ซิ้ว
5. นายอภิชาติ  สัญจร
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานหุ่นยนต์ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงวลัดดา  สุวรรณนาคินทร์
2. เด็กชายศิริศิกดิ์  จิตรา
3. เด็กหญิงสุภัสสรา  บุญพิทักษ์
 
1. นางกฤษฎาพร  วงศ์กระสินธุ์
2. นางสาวนพรัตน์  เทพนวล
 
130 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  นักฟ้อน
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  ตี้กุล
3. เด็กหญิงกัญญาภัค  อนุรักษ์
4. เด็กชายธนพร  เวชกุล
5. เด็กหญิงนิตยา  สิทธิเวช
6. เด็กหญิงพรขวัญ  ชลธี
7. เด็กหญิงฟ้าใส  ยะลา
8. เด็กหญิงมณีรัตน์  เพ็ชรรัตน์
9. เด็กหญิงวิลาวรรณ  เชื้อสง่า
10. เด็กหญิงอาทิตา  บุตรหลี
 
1. นางพิทยา  ศรีสุวรรณ
2. นายวัฒนา  ศรีสุวรรณ
3. นางอุไร  จำปีพันธุ์
 
131 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กหญิงภัทรา  ประดิษฐเพชร
 
1. นางดวงรักษ์  อัคคีสุวรรณ์
 
132 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 9 โรงเรียนบ้านบางเตียว 1. เด็กหญิงคีตภัทร  ทองคำ
2. เด็กหญิงดวงฤทัย  ทองบำรุง
3. เด็กชายธีรภัทร  แก้วทวี
4. เด็กชายสุเมธ  ช่วยชนะ
5. เด็กหญิงอัญชิสา  ศรีแก้ว
 
1. นายประยูร  คงรอด
2. นายสุชาติ  แซ่เตี่ยว
 
133 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83.6 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองจิก 1. เด็กหญิงกุลณัฐ  กันตังกุล
 
1. นางสาววราภรณ์  วัชรเฉลิม
 
134 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 89.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายสิงหา  เอ่งฉ้วน
 
1. นางสาวบุญแก้ว  ศรีษะเกษ
 
135 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 82.4 ทอง 6 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กหญิงวิรากานต์   เจ้าสวน
 
1. นางสาวบุญแก้ว  ศรีษะเกษ
 
136 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงอัจฉราพร   ชูนาค
 
1. นายเชาวรินทร์  ขาวล้วน
 
137 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงธนพร  สันติราชัย
2. เด็กชายปรัตถกร  กำลังดี
 
1. นางสาวพรทิพย์  ประดิษฐ์นิพนธ์
2. นางแสงเดือน  แดงงาม
 
138 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายเสกสรร  ยอดสนิท
 
1. นางวิไลวรรณ  เต้พันธ์
 
139 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายพีรดนย์  สารแก้ว
 
1. นางสาวพรทิพย์  ประดิษฐ์นิพนธ์
 
140 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงแพรพิงค์  ตันตาปกุล
 
1. นางเอมอร  ปิติ
 
141 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 12 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงธนพร  อารมณ์
 
1. นางสาวสุพัตรา  ไกรนรา
 
142 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 89.67 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงณณภัทร  สีแสง
 
1. นางพรทิพย์  กาลสัมฤทธิ์
 
143 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงณิชกานต์  ศิขรินรัตน์
2. เด็กหญิงประศมา  ชีช้าง
3. เด็กหญิงพิชชานุช  คงพูล
 
1. นางธณิกานต์  ธรรมวิสุทธิ์
2. นางสาวนันธิยา  สุรการากุล
 
144 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงธารีญา  คงเทพ
2. เด็กหญิงอภัสรา  จิตร์พาณิชย์
 
1. นางนิตยา  สาโรจน์
2. นายสุรศักดิ์  จงจิต
 
145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงศิราวรรณ  นวลนาค
2. เด็กหญิงอณัฐสรา  ชูศรี
 
1. นางรัตชณีย์  แก้วแสวง
2. นางสาวอรวรรณ  ทองศรี
 
146 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงปัณฑิตา  มิตรเมือง
2. เด็กหญิงพรหมพร  โยมา
 
1. นางสาวภัทราวดี  ฮ่อบุตร
2. นางสาวรัตนพร  ปรียะสมุทัย
 
147 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 85 ทอง 4 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงพิชามญช์  โครตสวัสดิ์
2. เด็กหญิงริลดา  บูรพิศ
3. เด็กหญิงศราสินี  รัตนนำไชย
 
1. นางชไมพร  พงษ์สวัสดิ์
2. นางอุไรวรรณ  ติยจันทร์
 
148 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงปิยธิดา  เหมือนกุล
 
1. นางบุญเพ็ญ  บ่อหนา
 
149 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงอาทิตยา  สุทธิสาคร
2. เด็กหญิงเปมิกา  สุวรรณรัตน์
 
1. นางบุญเพ็ญ  บ่อหนา
2. นางสาวศรีจันทร์  แซ่โกย
 
150 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 92.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงฑิตฐิตา  สพานทอง
2. เด็กหญิงปัณฑิตา  จันทร์ทิน
 
1. นางรัตชณีย์  แก้วแสวง
2. นางสาวอรวรรณ  ทองศรี
 
151 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายจิรเมธ  ปานเนียม
2. เด็กชายวราเมธ  จำนงจิต
 
1. นางสาวนภาพร  กิตติพงษานุรักษ์
2. นางสาวอรวรรณ  ทองศรี
 
152 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83.2 ทอง 9 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงกิตติมา  ซุ่นเซ่ง
2. เด็กหญิงฐิติมา  แก้วหัวไทร
3. เด็กหญิงนริศรา  รักทรัพย์
 
1. นางวันทิพย์  ตราชู
2. นางศรีวิภา  ศรีขวัญแก้ว
 
153 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงพรธนภัทร  เพชรร่วง
 
1. นางวิไลวรรณ  เต้พันธ์
 
154 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงพรธนภัทร  เพชรร่วง
 
1. นางวิไลวรรณ  เต้พันธ์
 
155 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ดวงแก้ว
2. เด็กหญิงชลนิชา  บุญประดับ
3. เด็กหญิงณัฐธิดา  บัวแก้ว
4. เด็กหญิงพลอยวรินทร์  ถาวร
5. เด็กหญิงพัชนิดา  ฤทธิมา
6. เด็กหญิงพัชรีย์  ชูสูง
7. เด็กหญิงมณีรัตน์  ชัยวิชา
8. เด็กหญิงวันทนา  เกลื่อนสิน
9. เด็กหญิงศิริพร  ตาหน่วย
10. เด็กหญิงสุรารักษ์  บัวรักษ์
11. เด็กหญิงสุวนันท์  คงสังข์
12. เด็กหญิงอริสรา  สามารถ
 
1. นายกริชศิลป์  วรินทร์เวช
2. นางสาวณัฐธยาน์  ย่องดำ
3. นางบุญเพ็ญ  บ่อหนา
4. นางสุวดี  บุญชูประภา
 
156 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 88.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายณภัทร  แย้มยิ่ง
 
1. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
 
157 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 82.8 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายวริศ  มากแก้ว
 
1. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
 
158 ศิลปะ ซอด้วง ป.1-ป.6 93.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงอัศญา  มะ
 
1. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
 
159 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 89.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงปาลิตา  กู้ก้องเกียรติ
 
1. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
 
160 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายภีม  พงศ์พัฒนบุตร
2. เด็กชายภูมิ  พงศ์พัฒนบุตร
3. เด็กหญิงสิราวรรณ  วิชัยดิษฐ์
 
1. นางลัดดาวัลย์  พงศ์ศรีรัตนะ
2. นายสุธรรม  หญ้าปรัง
 
161 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 93.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอิศรานุสรณ์ 1. เด็กหญิงพรชนก  กิจค้า
 
1. นางRona   Sipat
 
162 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 97.9 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอิศรานุสรณ์ 1. เด็กหญิงสุฑามาศ  สุขการ
 
1. นางสาวPhyllen  Sipat
 
163 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 90.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอิศรานุสรณ์ 1. เด็กหญิงธัญมน  ชาญชญานนท์
 
1. นางสาวMadelyn Malesa  Monleon
 
164 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอิศรานุสรณ์ 1. เด็กหญิงสุวลักษณ์  พุทธโร
 
1. นางสาวRubyleen Libag  Agno
 
165 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงตวิษา  มงคลประดิษฐ
2. เด็กชายธีรภัทร  รักษวงศ์
 
1. นางปรียาภรณ์  บุษย์เพชร
2. นางแก้วตา  ประภาส
 
166 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงชนัญชิดา  ทองฤทธิ์
2. เด็กชายณภัทร  แย้มยิ่ง
3. เด็กหญิงธนัชชา  ภัทรกมลสุขกุล
4. เด็กชายธราเทพ  ซ้อนเซ่ง
5. เด็กชายนวพล  พลคช
6. เด็กหญิงปาลิตา  กู้ก้องเกียรติ
7. เด็กชายวริศ  มากแก้ว
8. เด็กหญิงศิริพร  ถิ่นไทรขึง
9. เด็กหญิงอัศญา  มะ
 
1. นางจุฑารัตน์  อารมณ์
2. นางณัฐศุก่ญจน์  วัตถุ
3. นางธณิกานต์  ธรรมวิสุทธิ์
 
167 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนโภคาพาณิชนุกูลมูลนิธิ 1. เด็กชายกรรชัย  ใยทอง
2. เด็กชายณัฐพงศ์  อุสาห์มัน
3. เด็กชายณากีรีน  ดำดี
 
1. นายคมสกร  เอ่งฉ้วน
2. นางสาวธัญญา  ศรีสวัสดิ์
 
168 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดียว ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโภคาพาณิชนุกูลมูลนิธิ 1. เด็กหญิงกชวรรณ  ชูลีรักษ์
2. เด็กชายชนกฤต  แซ่ว่อง
3. เด็กหญิงฐิตาภรณ์  ลีลภัสธนพงษ์
4. เด็กชายธณัฐฏ์  บุตรเลี่ยม
5. เด็กชายธนพล  ชนะกุล
6. เด็กชายธรรมวุฒิ  หมวดทอง
7. เด็กชายนภสินธุ์  คงยศ
8. เด็กหญิงบุญสิริชวัญ  หนูเรือง
9. เด็กชายพชร  ชูเทพ
10. เด็กหญิงยลรดา  ปัญญาดี
11. เด็กหญิงวิภาวี  ก้านจักร
12. เด็กหญิงสภัสสิริ  บุตรกริม
13. เด็กหญิงสุดารันต์  แสงสุวรรณ
14. เด็กหญิงอภิชญา  เพชรศรี
15. เด็กชายอัมรินทร์  ชูทวน
 
1. นายนิภัฒน์  อนุรักษ์
2. นายมานพ  ชัชเวช
3. นางสาววิลาวัณย์  จันทร์แก้ว
4. นายอรรถพล  ชุ่มเชื้อ
 
169 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 91.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงกัญลักษณ์  ฉุ้นย่อง
2. เด็กหญิงจิดาภา  จงสวัสดิ์
3. เด็กชายชยกร  กาลสัมฤทธิ์
4. เด็กชายณัฐชัย  แซ่ตั้ง
5. เด็กหญิงภัทชทนันท์  คงสุข
6. เด็กชายวัชริศ  บุษบรรณ์
7. เด็กชายสิวะกัลป์  วิทยานุกร
8. เด็กหญิงหทัยชนก  แก้วเสริม
9. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  ธนาศักดิ์เจริญ
10. เด็กชายเอื้ออังกูล  เครือแก้ว
 
1. นายประสาธน์ชัย  แย้มสุนทร
2. นายปิยพงษ์  ทองพุ่ม
3. นางสาวอารียา  ดินเตบ
 
170 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 92.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงกัญลักษณ์  ฉุ้นย่อง
2. เด็กหญิงจริยาวดี  หาญชนะ
3. เด็กหญิงจารวีย์  เจริญกิจ
4. เด็กหญิงจิดาภา  จงสวัสดิ์
5. เด็กหญิงฐิติกานต์  สุขเจริญลาภ
6. เด็กหญิงณิชาวรินทร์  ชูนุ้ย
7. เด็กหญิงธิดารัตน์  จันทวงศ์
8. เด็กหญิงพิมลพรรณ  ล่องตี๋
9. เด็กหญิงภัทชทนันท์  คงสุข
10. เด็กหญิงวรรณดา  มาตรบุตร
11. เด็กหญิงหทัยชนก  แก้วเสริม
12. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  ธนาศักดิ์เจริญ
13. เด็กหญิงอมรรัตน์  แต้มแก้ว
14. เด็กหญิงอัมนี  มัจฉา
15. เด็กหญิงอารยา  ทิพย์อุดมลักษณ์
16. เด็กชายเอื้ออังกูล  เครือแก้ว
 
1. นางจุฑารัตน์  อารมณ์
2. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
3. นายประสาธน์ชัย  แย้มสุนทร
4. นายปิยพงษ์  ทองพุ่ม
5. นางสาวอารียา  ดินแตบ
 
171 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงชนัญชิตา  ยุทธพรพงศ์
2. เด็กชายสิรวิชญ์  กิจภาณัฐการ
 
1. นางสาวขวัญใจ  ณ ระนอง
2. นางสาวอุไรวรรณ  เส็นปาน
 
172 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 85.33 ทอง 5 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงฐิติมา  เตยะ
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  เพชรมาก
3. เด็กหญิงผกากานต์  ชัยสุวรรณ
4. เด็กหญิงสุวรรณา  แสงทอง
5. เด็กหญิงอาทิตยา  อักษรพาลี
 
1. นางบุญเพ็ญ  บ่อหนา
2. นางสาวศรีจันทร์  แซ่โกย
 
173 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงกาญจนา  งามแสง
2. เด็กหญิงพรยมล  แก้วมณี
3. เด็กหญิงพฤษภาพร  ห้าฝา
4. เด็กหญิงวนิสรา  สงวนไถ
5. เด็กหญิงเจนจิรา  คล่องดี
 
1. นางบุญเพ็ญ  บ่อหนา
2. นางสาวศรีจันทร์  แซ่โกย
 
174 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงฌนิฐา  สุวรรณะ
2. เด็กหญิงศุภัคสร  ทำสวน
3. เด็กหญิงอาทิตยา  เกกินะ
4. เด็กชายเจมส์  แก้วมณี
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ชูคช
 
1. นางวรรณา  จันทร์สถาพร
2. นางศรีวิภา  ศรีขวัญแก้ว
 
175 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 84.77 ทอง 5 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายกันตพิชญ์  สุวรรณสถิตย์
2. เด็กหญิงอติกานต์  เกิดสุข
 
1. นางฐานิดา  รักนิ่ม
2. นางโสภา  อนุกูล
 
176 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 93.33 ทอง 7 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ชอบผล
2. เด็กหญิงวันทนา  เกลื่อนสิน
 
1. นางบุญเพ็ญ  บ่อหนา
2. นางสุดารัตน์  คล่องแคล่ว
 
177 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 16 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงบัญจรัตน์  ชุมชวด
 
1. นางชอฟีเย๊าะ  บุญชู
 
178 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงพรรพษา  พันจำปี
2. เด็กหญิงวัศยา   บุตรหลำ
3. เด็กหญิงฮุษนา  บุญชู
 
1. นางสาวรัตนา  จงรักษ์
 
179 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านช่องไม้ดำ 1. เด็กชายอุสมะ  จารง
 
1. นางวรรณเพ็ญ  บุญมาศ
 
180 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายชัชชัย  อมรกุล
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  พราหมณ์บัวทอง
3. เด็กชายวัชรพล  ทับทิม
4. เด็กชายวีระพงศ์  อาจหาญ
5. เด็กชายศุภวิชญ์  เนื้อเกลี้ยง
6. เด็กชายอดุลยวิทย์  ณ นคร
 
1. นางละเอียด  มีชู
2. นางวันทิพย์  ตราชู
3. นางศรีวิภา  ศรีขวัญแก้ว
 
181 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 94.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายจงรักษ์  บุญรอด
2. เด็กชายนิติภูมิ  แก่นเพ็ชร
3. เด็กชายภัคพล  เกิดสุข
4. เด็กชายวิชิต  เนื้อนุ้ย
5. เด็กชายสุวิศิษฐ์  จักษุรางค์
6. เด็กชายอนุภัทร  เดชมาก
7. เด็กชายอัมมาร์  หะสะไนย
8. เด็กชายอัษฎาวุฒิ  เทือกเถาว์
 
1. นางบุญเพ็ญ  บ่อหนา
2. นางสาวศรีจันทร์  แซ่โกย
3. นางศรีวิภา  ศรีขวัญแก้ว
 
182 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงทิพยาภรณ์  รักษายศ
 
1. นางสาวอาภรณ์  ปรีชา
 
183 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงชนกันต์  ทรงทองคำ
2. เด็กชายภานุวัฒน์  สิงห์ชู
3. เด็กหญิงอมราวดี  บุตรเผียน
 
1. นางกาญจนา  ทองเนียม
2. นางประไพ  หมันบุตร
 
184 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงจันทิมา  เพ็ชรลุ
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  เดชวรวิทย์
3. เด็กหญิงผกามาศ  ชนะภัย
 
1. นางบุญเสริม  สีนวลพุด
2. นางปราณี  ขวัญศรี
 
185 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กชายณัฏธิชา   ทองสัมฤทธิ์
2. เด็กชายธนากร   พรหมกันฐ
3. เด็กหญิงสุนิษา   เครือจันทร์
 
1. นายพรนิรัตน์  ลีสุรพงศ์
2. นายมนตรี  ฟุ้งเฟื่อง
 
186 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงเบญญาภา  สหุนาลุ
 
1. นางวราภรณ์  เป็ดทอง
 
187 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงจารุพิชญา  พูลเกิด
 
1. นายสายชล  ช่วยบำรุง
 
188 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 93.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  นวลปาน
2. เด็กหญิงชลิดา  สุทธาวาส
3. เด็กหญิงทฤษฎี  มามาตย์
4. เด็กหญิงมาวดี  ศรีเกิด
5. เด็กหญิงอนัญลักษณ์  คารมดี
 
1. นางสาวจรูญศรี  กระบี่น้อย
2. นายสนอง  เสือทอง
 
189 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  จินาภิรมณ์
 
1. นางบุญเรือน  พรหมจันทร์
 
190 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 87.88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายกัญจน์  นามวงษ์
2. เด็กหญิงชญาศิณี  เพชรอาวุธ
 
1. นางสาวพวงรัตน์  ชมภูเวช
 
191 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายกันตวีร์  ประภาส
2. เด็กชายจิรัฏฐ์  กาญจนวงศ์
3. เด็กชายดัสกร  อ่อนตาแสง
4. เด็กชายธนพร  เวชกุล
5. เด็กชายประสิทธิชัย  ศรีสวัสดิ์
6. เด็กชายปริญญา  แก้วปรุง
7. เด็กชายพัสกร  ท้าวฟู
8. เด็กชายภัทรวิทย์  ชูดวง
9. เด็กชายภูวนาท  นักฟ้อน
10. เด็กชายศุภโชค  ชำนาญมาก
11. เด็กชายสุขอนันต์  เวชกุล
12. เด็กชายโมไนย  ลายแบน
 
1. นางธนภรณ์  บุญเรืองขาว
2. นางสาวนิจพร  นิจพรพงศ์
3. นางสาวพรทิพย์  เพชรเครือ
4. นายวัฒนา  ศรีสุวรรณ
 
192 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายธนพร  เวชกุล
 
1. นางสาวนิจพร  นิจพรพงศ์
 
193 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายพัสกร  ท้าวฟู
 
1. นางสาวนิจพร  นิจพรพงศ์
 
194 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 88.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายจิรัฏฐ์  กาญจนวงศ์
 
1. นางสาวนิจพร  นิจพรพงศ์
 
195 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายโมไนย  ลายแบน
 
1. นางสาวนิจพร  นิจพรพงศ์
 
196 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายนนทกร  กราบบุญมา
2. เด็กชายพลกฤต  สังวาลย์
3. เด็กชายรัชชานนท์  โสพล
 
1. นางนวย  กีรติวานิชย์
 
197 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงฐิติมน  สุขสวัสดิ์
2. เด็กหญิงนิจวรีย์  ลูกเหล็ม
 
1. นายณฤชิต  ก่ออ้อ
 
198 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 92.63 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กชายอนุศิษฐ์  นกบรรจง
2. เด็กชายเศรษฐวัฒน์   เกศรีสม
 
1. นายพรนิรัตน์  ลีสุรพงศ์
2. นายสมใจ  ช่อผูก
 
199 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กหญิงสุชาดา  สุวรรณสังข์
 
1. นายวัชรินทร์  ชูศรี
 
200 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กชายโชคชัย  สุภาพ
 
1. นายมนตรี  ฟุ้งเฟื่อง
 
201 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 80.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงธนัชชา  ภัทรกมลสุขกุล
 
1. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
 
202 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 89.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กชายธนากร   บำรุงภักดิ์
2. เด็กชายพีระศักดิ์  สมทรง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวิชิต  หมั่นมา
2. นายสุชาติ  หวันหล๊ะเบ๊ะ
 
203 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ทองสัมฤทธิ์
2. เด็กหญิงอัจฉราพร  ชูนาค
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวิชิต  หมั่นมา
2. นายสุชาติ  หวันหล๊ะเบ๊ะ
 
204 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 80.8 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  ขนานใต้
 
1. นางพัชนีย์  ทองทิพย์
 
205 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  ขนานใต้
 
1. นางพัชนีย์  ทองทิพย์
 
206 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงทิพย์วรรณ  ขนานใต้
 
1. นางพัชนีย์  ทองทิพย์
 
207 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงทิพย์วรรณ  ขนานใต้
 
1. นางพัชนีย์  ทองทิพย์
 
208 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงกัลยาณี  ใฝ่บุญ
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  พรหมชัยศรี
3. เด็กหญิงนิตยา  ชูชาติ
4. เด็กหญิงประกายดาว  อินทร์แก้ว
5. เด็กหญิงสาริตา  ไชยชิตร
6. เด็กหญิงอุไรวรรณ  ใฝ่บุญ
 
1. นางพัชฎา  ซังขาว
2. นางสายวสันต์  สบเหมาะ
 
209 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  มุขศรีประเสริฐ
2. เด็กหญิงวัชราภรณ์  นวลอ่อน
3. เด็กชายอิสระ  ขาวเล็ก
 
1. นายกริชศิลป์  วรินทร์เวช
2. นางสุคนธ์  เนตรบุษราคำ
 
210 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงรัชนีวรรณ  คลองมดคัน
 
1. นายชอบ  ทับทอง
 
211 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  แซ่เบ
 
1. นายกริชศิลป์  วรินทร์เวช
 
212 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ชายกุล
 
1. นายกริชศิลป์  วรินทร์เวช
 
213 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กหญิงศศิธร  จีนหนู
 
1. นางสาวบุณฑริกา  ดวงจิต
 
214 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 83 ทอง 11 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงศิริกิตติยา  ชอบผล
 
1. นางชาลินี  ก๊กใหญ่
 
215 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงจันทิรา  บุญพิทักษ์
2. เด็กหญิงนันท์นภัส  เกาะกลาง
3. เด็กหญิงสิริกร  นพสุวรรณ
 
1. นายกริชศิลป์  วรินทร์เวช
2. นางสมานใจ  สดากร
 
216 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านคลองหิน(เกาะลันตา) 1. เด็กชายอลงกรณ์  ทรงงาม
 
1. นายนราวุฒิ  แจ่มใส
 
217 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงจุฑามาส  มะณีแสง
 
1. นายชยพล   ดารารัตน์
 
218 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงกนิษฐา   เพ็งพอรู้
2. เด็กชายธนพงศ์   ท่าจีน
3. เด็กชายธนพล   เพ็ชรฤทธิ์
4. เด็กชายธีรพล   ทะเลลึก
5. เด็กชายธีรพันธ์   สองสมุทร
6. เด็กชายมนัสนันท์   ก๊กใหญ่
7. เด็กหญิงรัชรีกร   ช้างน้ำ
8. เด็กหญิงวาสนา   เอี่ยมสำอางค์
9. เด็กหญิงสุวิมล   รัตนตรัง
10. เด็กหญิงหัทยา   หลวงนา
 
1. นายชยพล   ดารารัตน์
2. นางสาววิศรุตา   กสิคุณ
3. นางสาวเนตรชนก   เกื้อเดช
 
219 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 85.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงชลลดา    ศรีอ่อนนวล
2. เด็กหญิงณฐวรรณ   เกื้อกูล
3. เด็กหญิงทิพวรรณ   ช้างน้ำ
4. เด็กหญิงปณิศา   สมมี
5. เด็กหญิงวนุชญา   ก๊กใหญ่
6. เด็กหญิงวันวิสา   ศรีระพันธ์
7. เด็กหญิงศรุตา   ชัยนิมิตร
8. เด็กหญิงอังค์วรา    หมัดเหย่
9. เด็กหญิงอัญมณี    ศรีสมครุฑ
 
1. นายชยพล   ดารารัตน์
2. นางสาววิศรุตา   กสิคุณ
3. นางสาวเนตรชนก   เกื้อเดช
 
220 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงกิตติยา   กสิคุณ
2. เด็กหญิงจุฑามาส   มะณีแสง
3. เด็กหญิงชรัฐดา   ช้างน้ำ
4. เด็กหญิงญาดาวดี    ผิวขำ
5. เด็กหญิงดารณี    ชูดวง
6. เด็กชายทินกร   แซ่เฮง
7. เด็กชายนาวี    สะมาน
8. เด็กหญิงนุจิรา   ช้างน้ำ
9. เด็กชายประสิทธิ์   ช่วยรอด
10. เด็กหญิงมนัสนันท์  ก๊กใหญ่
11. เด็กหญิงลัดดาวรรณ    วะเจดีย์
12. เด็กหญิงวิลาวรรณ   สามเมือง
13. เด็กหญิงสร้อยสุดา   ห้วยลึก
14. เด็กชายอภิสิทธิ์   แก้ววิเชียร
15. เด็กชายโสภณวิชญ์   เพ็งพอรู้
16. เด็กหญิงไพลิน   ปั้นทอง
 
1. นายชยพล   ดารารัตน์
2. นางสาววิศรุตา   กสิคุณ
3. นางสาวเนตรชนก   เกื้อเดช
 
221 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 80 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  จันทร์แสง
2. เด็กหญิงณัฐสุดา  รองรัตนพันธ์
 
1. นางสาวปิยะนุช  ช่างเรือ
2. นางสาวอุไรวรรณ  เส็นปาน
 
222 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายทศพล   เพ็ชรนุ้ย
2. เด็กชายอัษฎา   รักดี
3. เด็กชายโสภณวิชญ์   เพ็งพอรู้
 
1. นางเจ็ะดาเสียะ  ทับทอง
 
223 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงหัทยา  หลวงนา
 
1. นางเจ๊ะดาเสียะ   ทับทอง
 
224 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงสุกัญญา  นวลศรี
2. เด็กหญิงไพลิน   ปั้นทอง
 
1. นางเจ๊ะดาเสียะ   ทับทอง
 
225 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองโตนด 1. เด็กหญิงศิรภัสสร  อาจหาญ
2. เด็กชายอนิรุทธ์  สูน่าหู
 
1. นายวิชาญ  จิตรรักษ์
2. นางอุไรวรรณ  จิตรรักษ์
 
226 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงสุดา  อาจหาญ
 
1. นางนฤมล  จันทร์มณี
 
227 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายณัฐพล  ถนอมพล
 
1. นายเจือ  คงบันนึก
 
228 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายกิตติพศ  มีคำ
2. เด็กชายภูชิตย์  รักทรัพย์
3. เด็กชายศุทธวีร์  หวังดี
 
1. นายกริชศิลป์  วรินทร์เวช
2. นายธาดา  เจริญศิลป์
 
229 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงจณิตตา  ฮ้อบุตร
2. เด็กหญิงจิระวรรณ  เชิญทอง
 
1. นางนงนุช  พิรพล
2. นางเอมอร  ปิติ
 
230 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายสยามพล  สิงห์ชู
 
1. นางดวงตา  จิตตะกาญจน์
 
231 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงสยาภา  สิงห์ชู
 
1. นางดวงตา  จิตตะกาญจน์
 
232 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 95.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนกลาง 1. เด็กชายธวัชชัย  สำลี
2. เด็กหญิงเรือนขวัญ  บินรวดเร็ว
 
1. นางสาวกฤติกา  อองสิน
2. นางสาวอริศรา  จันทบูรณ์
 
233 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงนัฐทริดา  หึงษาชู
2. เด็กหญิงสุดา  อาจหาญ
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  ขุนเพชร
2. นางสาวสุพรรษา  พูลสวัสดิ์
 
234 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงสุดา  อาจหาญ
 
1. นางจำปี  สุรินทร์
 
235 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 83.5 ทอง 14 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงอรัญญา  โกงกาง
 
1. นางสาววานิดา  อินทรชุมนุม
 
236 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 80.6 ทอง 6 โรงเรียนบ้านควนกลาง 1. เด็กหญิงกาญจนา  เหล่ากุดบอด
2. เด็กหญิงจันทร์วลัย  หลานไทย
3. เด็กหญิงดวงพร  ย่ำทอง
4. เด็กชายธวัชชัย  สำลี
5. เด็กหญิงนฤมล  บุญคง
6. เด็กหญิงน้ำเพชร  ไกรนรา
7. เด็กหญิงปิยธิดา  ปลอดรอด
8. เด็กหญิงปิยะธิดา  ดวงจันทร์
9. เด็กหญิงภรณ์ธิตา  ช่วยนาค
10. เด็กหญิงวันวิสาข์  ศรีเทพ
11. เด็กหญิงสันต์ฤทัย  ไกรเลิศวัฒนพงศ์
12. เด็กหญิงอนัญลักษณ์  จันทร์ส่งแสง
13. เด็กหญิงอิงจิรา  บัวแก้ว
14. เด็กหญิงเบญมาศ  ดำเอียด
15. เด็กหญิงเรือนขวัญ  บินรวดเร็ว
 
1. นางสาวกฤติกา  อองสิน
2. นายมนตรี  จาวิสูตร
3. นางสาวสุพัตรา  ครุฑธามาศ
4. นางสาวอริศรา  จันทบูรณ์
 
237 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโละใหญ่ 1. เด็กหญิงสวนฝัน  สงเลิศ
 
1. นางบุสรา  สงเลิศ
 
238 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงปาณิศา  ห้วยลึก
2. เด็กหญิงสิริวดี  ศรีรัตนโชติ
3. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  สุภาพ
 
1. นางนวรัตน์  ปรีชา
2. นางเอมอร  ปิติ
 
239 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 81.64 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งวิทยพัฒน์ 1. เด็กหญิงชลิดา   แข็งแรง
2. เด็กหญิงสุนิษา   จิตรหลัง
3. เด็กหญิงอุสรา   ในทอน
 
1. นางวรรณี    จิโสะ
2. นางหร่อดีย๊ะ   การกล้า
 
240 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 80.67 ทอง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งวิทยพัฒน์ 1. เด็กหญิงกัญยานี   สมใหญ่
2. เด็กหญิงชิดชนก   มุสาหมัน
3. เด็กหญิงชุติมา   ชาลัง
 
1. นางสาวรุจิเรข   เพ็งไทร
2. นางสุจารีย์   ละงู
 
241 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงศิริวรรณ  นาคมี
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  เบ็ดเสร๊จ
 
242 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 82.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านคลองนิน 1. เด็กชายจิรพนธ์  หลีเล็ก
2. เด็กหญิงตัสลีญา  หมาดสาหรน
3. เด็กหญิงสุมัยย๊ะ  เกื้อชาติ
 
1. นายชาตรี  หมั่นเพียร
2. นางสาวมนัสวี  อ่อนคง
 
243 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายธีระพงศ์  ภูวนะเสถียรฐ์
 
1. นายสมาน  วะจิดี
 
244 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 87.4 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงจิรัชญา  ฉากจินดา
 
1. นางสาวเกวลี  สุขนุ้ย
 
245 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 84.8 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงพัสสา  ยุมยวง
2. เด็กหญิงพิไลพร  พึ่งแรง
 
1. นางสาวจุรีพร  อินทรบุตร
2. นางสาวปิยวรรณ  ผอมภักดี
 
246 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงณัฐสุดา  วงษ์สมบัติ
 
1. นางเอมอร  ปิติ
 
247 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 12 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายศตวรรษ  แก้วการดี
 
1. นางสาวสุกัยย๊ะ  ผิวดี
 
248 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงธนพร  เมืองใจหล้า
 
1. นางนงนุช  พิรพล
 
249 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 80 ทอง 15 โรงเรียนบ้านคลองนิน 1. เด็กชายธนพล  หวังผล
2. เด็กหญิงเนตรนภา  รักทรัพย์
 
1. นางลัดดาวัลย์  ยมนา
2. นายสมจิตร  ยมนา
 
250 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  สุนโท
2. เด็กหญิงณิชา  รามดิษฐ์
3. เด็กหญิงพิชามญช์  สมใจ
 
1. นางจันทร์จรวย  เบี้ยวทุ่งน้อย
2. นางปรียาภรณ์  บุษย์เพชร
 
251 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านคลองนิน 1. เด็กหญิงปนัดดา  สาเก
2. เด็กหญิงปวริสา  รายาสาตร์
3. เด็กหญิงสุวรรณี  เกื้อชาติ
 
1. นางยาวาเรี๊ยะ  กิจรอบ
2. นางสมศรี  เจ๊ะเตบ
 
252 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 93.21 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งสูง 1. เด็กชายธงชัย  สิงห์ประเสริฐ
2. เด็กชายวุฒิภัทร  คชสิทธิ์
 
1. นางสาวพัชรินทร์  ตันตรา
2. นายพีรพงศ์  สงโสม
 
253 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงธัญรัตน์   รอบคอบ
2. เด็กหญิงพิมพ์ปฏิภาณ   คงทุ้ย
3. เด็กชายวิสุด   ช้างน้ำ
4. เด็กหญิงอริสา   กลิ่นมุสา
 
1. นายเชนทร์    เกิดแก้ว
 
254 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงสุปรียา   บุญสนิท
 
1. นางสาววิลาสินีย์   ชายพงศ์
 
255 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92.88 ทอง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายปริวัฒน์   ปานยิ่ง
2. เด็กหญิงวิชิดา   เพ็ชรรัตน์
 
1. นางสาวนิตยา   วรรณแสงทอง
 
256 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84 ทอง 14 โรงเรียนบ้านเกาะปอ 1. เด็กหญิงพรนัชชา  แสงไชยศรี
 
1. นางเพียงจิต  ศรีแสง
 
257 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กชายธีรภัทร  ทองปาน
 
1. นางจารีพร  พรมชัยศรี
 
258 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กหญิงเกวริน  บุญคง
 
1. นายพรเทพ  สรรพจักร
 
259 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กหญิงนิชากร  นามเสน
 
1. นายพรเทพ  สรรพจักร
 
260 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 92.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงณัฐวดี  ใสดำ
 
1. นางอุไรรัตน์  รักษาวงศ์
 
261 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงสุกัญญา  มัฆวาล
 
1. นางสาววรรณภา  ชายกุล
 
262 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายสิริพงค์  โชติรัตน์
 
1. นางอุไร  วิทยา
 
263 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านคลองย่าหนัด 1. เด็กหญิงณิชารีย์  รักพริ้ม
2. เด็กชายภานุวัฒน์  แคล้วเคลื่อน
 
1. นายกฤษณะ  เปลี่ยนผลัด
2. นางฐิติชญาน์  ลือชา
 
264 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 90.39 ทอง 5 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายณัฐวิทย์  รักษากิจ
2. เด็กชายอัครวัฒน์  ฤทธิ์เสนี
 
1. นายเอกชัย  ขุนฤทธิ์
 
265 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กชายนัฐพล  นักว่อน
2. เด็กหญิงปุญณภา  อนุการ
3. เด็กหญิงพัชรดา  นักว่อน
 
1. นางกาญจนา  บุญยารุณ
2. นางสาวสุภาพร  ผลผลา
 
266 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายณรงค์เดช  ถวายเชื้อ
2. เด็กชายณัฐนันท์  องสารา
3. เด็กหญิงนัชชา  ชัยช่วย
4. เด็กหญิงพาทินธิดา  คลองรั้ว
5. เด็กหญิงสรารัตน์  รักโอ
 
1. นางสาวปรียา  สระสม
2. นางสาวรัตติยา  พันธ์พฤกษ์
 
267 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 8 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงกนกพร  หวังเสล่
2. เด็กหญิงรัตติกาล  บาเร็ม
3. เด็กหญิงอภิญญา  สุภาพ
4. เด็กหญิงอรยา  หวังเสล่
5. เด็กหญิงอรินดา  จิตรถาวร
 
1. นางไลลา  บุญเทียม
 
268 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเกาะกลาง 1. เด็กชายวราเชษฐ์  หมั่นค้า
 
1. นางชูศรี  เรื่องสกุล
 
269 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงสุภาวดี  จงรักษ์
 
1. นางสาวชุติมาพร   ไชยภักดี
 
270 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงธันยชนก    ทุ่งแซะ
 
1. นางสาวพาซียะ   เจ๊ะเงาะ
 
271 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 91.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายกรวิทย์  วัฒนพรหม
2. เด็กหญิงนันธินี  ช่วยบำรุง
3. เด็กชายสุรยุทธ์  คงชู
 
1. นางนุชรี  เนื้ออ่อน
 
272 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงซารีเคาะห์    พยายาม
 
1. นางสาวทิพย์วรรณ   เพชรสุทธิ์
 
273 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงกุลธิดา   สงิบ
2. เด็กหญิงสิริวรรณ   บุตรโกบ
 
1. นางสุดใจ   ทวีสมาน
 
274 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงจุฑาพร  ชั้นดี
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  แก้วสาระ
3. เด็กชายทินกร  พลเดช
4. เด็กชายนาคี  ภูมี
5. เด็กชายภัทรพงศ์  โฉมสุข
6. เด็กหญิงมณชกร  เศรษฐมาน
7. เด็กหญิงวิไลลักษณ์  สิงหาแก้ว
8. เด็กชายสิทธิศักดิ์  ส่งแสง
9. เด็กชายสุเมธ  วิเศษดี
10. เด็กหญิงเบญญา  แก้วเกลี้ยง
 
1. นางสาวชื่นจิตร  ด้วงเกลี้ยง
 
275 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 91.89 ทอง 13 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงพนิดา  ลีลาวุธาภรณ์
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  สุกทอง
 
1. นางสาวธิดาทิพย์  มั่นมณี
2. นางปราณี  ภูมาวงศ์
 
276 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 94.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงชลธิชา  พลเดช
 
1. นางวาสนา  ดำจันทร์
 
277 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92.44 ทอง 9 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงณัฐวรรณ  จันทร์แก้ว
2. เด็กชายพุฒิพงศ์  เพชรกลม
 
1. นางจรีรัตน์  ปานมา
 
278 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายชนันธร  จุฑามาตย์
2. เด็กชายญาณวิทย์  เถากลอย
 
1. นางกอบแก้ว  ตัวตั้ง
 
279 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงชนิสร   นิยมเดชา
2. เด็กชายบดินทร์   ห้วยลึก
 
1. นายสุบิน  นิยมเดชา
2. นางสาวเมติตา  สงขำ
 
280 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงฑิตยา  ปลั่งกลาง
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  สายเส็น
3. เด็กหญิงเจ๊ะฟาติน  เปาะเลาะ
 
1. นางภรภัทร  พรรณรา
2. นางวิมล  ดามูนะ
 
281 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กหญิงกุลนิษฐ์  บุญเกิด
 
1. นางอรวรรณ  คงแก้ว
 
282 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 83.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงกรวลัย   หัวแหลม
2. เด็กชายธีรศักดิ์   เทพศร
3. เด็กชายอับดุรรออุฟ    บ่อม่วง
 
1. นางชารินทร์ดา  ตุลยะสุข
2. นางสาวอณัญลักษณ์  แจ้งวัง
 
283 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงนภัสสร   พันธ์เพชร
2. เด็กหญิงปวีณา   หยกสกุล
3. เด็กหญิงวริยา   หมั่นด้าเหร๊ะ
 
1. นายสุเชษฐ์  เนตรจรัสแสง
2. นางสาวอณัญลักษณ์  แจ้งวัง
 
284 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 81.33 ทอง 16 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงนัณธิพา  กรยืนยง
 
1. นางทิวารัตน์  วงศ์ศุภชาติ
 
285 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงชลนิดา  ห้วยลึก
2. นางสาวปวีณา  แถลงจิตต์
3. นางสาวภัคจิรา  นิลบวร
4. นางสาวศศิธร  ชูมาก
5. นางสาวสิรินาฏ  ช่วยจันทร์
 
1. นายวิทูร  บุญสิทธิ์
2. นางอารี  ภู่กลาง
 
286 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลังโสด 1. เด็กหญิงศศิกานต์  กุลมาตย์
 
1. นางสาวพูลศรี  ปานแก้ว
 
287 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86.33 ทอง 8 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน    เบ็ดเสร็จ
 
1. นางนงคราญ  สฤษฎ์พงศ์ทีรฆ
 
288 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 90.33 ทอง 15 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กชายยุทธการ   ป้านภูมิ
2. เด็กหญิงสุทธิดา   บุญช่วย
 
1. นางชฎาภักดิ์   ลูกเมือง
2. นางเบญญาภา  รามสินธุ์
 
289 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 86.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงกนกพร  ชูเนตร
2. เด็กชายกษิดิ์เดช  ต่อติด
3. เด็กชายกิตติธัช  ข้าวงาม
4. เด็กหญิงจุรีรัตน์  อุดี
5. เด็กหญิงจุฬารัตน์  เพชรกลาย
6. เด็กชายจุฬาลักษณ์  วิมลเมือง
7. เด็กหญิงชนม์นิภา  ยู้โสบ
8. เด็กชายฐานันดร  ยาแดง
9. เด็กหญิงฐิติรัตน์  จงรักษ์
10. เด็กหญิงนุสมา  ยู้โสบ
11. เด็กหญิงพรรณพิมล  จงรักษ์
12. เด็กชายวัฒนา  โต๊ะขวัญ
13. เด็กหญิงศิรวรรณ  หมาดเส็ม
14. เด็กหญิงศุจินทรา    ลากุลเพีย
15. เด็กชายสมิทธ์  หญ้าปรัง
16. เด็กหญิงหยาดทิพย์  สูทอก
17. เด็กหญิงอมรพรรณ  สูทอก
18. เด็กชายอมรเทพ  วิมลเมือง
19. เด็กหญิงอัยรีน  สูทอก
20. เด็กชายอิศราวุฒน์  ทำเผือก
 
1. นางดวงรัตน์  จงรักษ์
2. นางวรรณวิไล  เอ่งฉ้วน
3. นายวรากร  สูทอก
4. นางสาวอภิชญา  ยู้โสบ
5. นายเรวัต  มะสุวรรณ
 
290 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 82.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายจิรายุส  ภิญโญ
2. เด็กหญิงณัฐณิการ์  ผลาชิต
3. เด็กชายณัฐพงษ์  รักษาจันทร์
4. เด็กชายธนกฤต  กาดำ
5. เด็กชายธวุฒิ  หาญทะเล
6. เด็กชายพัฒนพงศ์  ต่อติด
7. เด็กหญิงรัตติกาล  กาดำ
8. เด็กชายรุ่งอรุณ  ปานกล่อม
9. เด็กชายวิชัย  หลานน้อย
10. เด็กชายวีรพล  น้ำขาว
11. เด็กชายวีระพงศ์  หมาดเส็ม
12. เด็กหญิงสุดารัตน์  น้ำใส
13. เด็กหญิงสุรีมาศ  สูทอก
14. เด็กชายสุวิทย์  โดโซมิ
15. เด็กชายอดิศักดิ์  จงรักษ์
16. เด็กชายอภิสิทธิ์  กูลหลัง
17. เด็กหญิงอรยา  บี้หนู
18. เด็กหญิงเกวลิน  ลูกหยี
19. เด็กหญิงเกวลี  ลูกหยี
20. เด็กหญิงแคทรี  ใจโล่ง
 
1. นางดวงรัตน์  จงรักษ์
2. นางวรรณวิไล  เอ่งฉ้วน
3. นายวรากร  สูทอก
4. นางสาวอภิชญา  ยู้โสบ
5. นายเรวัต  มะสุวรรณ
 
291 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงกุลรัตน์   ทองเกลี้ยง
2. เด็กชายชินวัตร   จงรักษ์
3. เด็กหญิงวนิดา   หลานน้อย
 
1. นางสาวรัศมิ์วรา   ทวีเมือง
 
292 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 6 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงระย้า   เพชรหึง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธนาวุฒิ  สิงห์หนู
 
293 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 80.8 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงณภัทร  สุระชาิติ
 
1. นางสาวสายฝน  ทิพมณี
 
294 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายไพรัตน์  หลานเด็น
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
 
295 ศิลปะ มายากล ม.1-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายจักรี  ศรีชัย
2. เด็กชายนัทนนท์  ลิ่มซิ้ว
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
2. นายทศพล  หนูชู
 
296 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งครก 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  รามสุข
 
1. นายสำราญ  มณีสุวรรณ
 
297 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยลึก 1. เด็กชายพชร  อาวุธเพชร
2. เด็กชายอภินันท์  ไทรบุรี
3. เด็กชายอลงกรณ์  หัวแหลม
 
1. นางจินตนา  วีระเสถียร
 
298 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 87.75 ทอง 7 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงม่านฟ้า  บ้าเหร็ม
 
1. นางชารินทร์ดา  ตุลยะสุข
 
299 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงกรรณิกา  เกื้อกูล
2. เด็กหญิงทิฆัมพร  กลันตัน
3. เด็กหญิงนภัสสร  สรรเพชร
 
1. นางอรวรรณ  พุฒชีวโชติ
 
300 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคลองพน 1. เด็กชายจักรพงษ์   โชติกมาศ
2. เด็กหญิงโชติรัตน์   ชาวนา
 
1. นางสาววิภารัตน์   หลวงนา
 
301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคลองพน 1. เด็กชายชาญชัย   ยาเขียว
2. เด็กชายณัฐวุฒิ   จิตตาศิรินุวัตร
3. เด็กชายพันธกาน   จิตสบาย
 
1. นางอรจิต  ประสงค์ศิลป์
 
302 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคลองพน 1. เด็กชายสหรัฐ   ทนทาน
2. เด็กชายสิริภัทร   พริ้มพราย
3. เด็กชายเปรมนัฐ   ลิ่มสกุล
 
1. นายสิทธิพงษ์  รอดคุ้ม
 
303 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงกันยารัตน์   วรชาติไพศาล
2. เด็กชายชยุต   ใสโม้
 
1. นายสิทธิพงษ์  รอดคุ้ม
 
304 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 84.32 ทอง 4 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงชุลีกร  ณะเสน
2. เด็กหญิงณัฏฐา  นุ้ยขาว
3. เด็กหญิงธวัลยา   ปาไหน
 
1. นางบุญช่วย  บิลหนู
 
305 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 84.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองปิ้ง 1. เด็กชายประวิทย์  สามารถ
2. เด็กหญิงปารีณา  ขนานใต้
3. เด็กหญิงศศิญา  ควนใต้
 
1. นายราเมศร์  สมใจ
 
306 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 88.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงรัฐนันท์  ย่าสันต์
 
1. นางสาวณัฐยาน์  ย่องดำ
 
307 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงปาณิสรา  ยงกิจ
 
1. นางสาวณัฐธยาน์  ย่องดำ
 
308 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กชายชนะวุฒิ   เปลี่ยนศรี
2. เด็กหญิงรินทร์ฤดี   รักบุรี
 
1. นางสาวพาซียะ  เจ๊ะเงาะ
2. นางสาวเมติตา  สงขำ
 
309 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 84.7 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งครก 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  หาสะอาด
2. เด็กชายศักรินทร์  เด็นหาด
3. เด็กชายสรสักดิ์  หลานเด็น
 
1. นางสาววนิดา  ขุนทอง
 
310 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 85.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  โพชสาลี
2. เด็กหญิงกัญนิกา  ผาติวิกรานต์
3. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  ขาวนวล
4. เด็กหญิงกันยารัตน์  หมีนสอีด
5. เด็กหญิงการะเกด  ห้วยลึก
6. เด็กหญิงธารา  หาเส็ม
7. เด็กหญิงปัทมา  ห้วยลึก
8. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ใจแน่
9. เด็กหญิงมุขลดา  ภูมิเวท
10. เด็กหญิงรัชฏาวรรณ  ส่งไข่
11. เด็กหญิงวนิดา  บุตรเต๋
12. เด็กหญิงวานีต้า  บ่อม่วง
13. เด็กหญิงศิรินาท  มอซู
14. เด็กหญิงโสภา  พลายศรี
15. เด็กหญิงโสรยา  แสงอรุณ
 
1. นางสาวปอลิน  ชายเขียว
2. นางสาวอรชร  เจ้ยจู
 
311 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. นางสาวฐานิดา  เพชรกลาย
2. เด็กหญิงพัชริดา  หาญกล้า
 
1. นางดารา  โพธิ์พิชิต
2. นายเรวัต  มะสุวรรณ
 
312 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 84.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  หญ้าปรัง
 
1. นางสาวอัสมา  ตูแวหมะ
 
313 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 80.2 ทอง 11 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงนริษา   ห้วยลึก
 
1. นายสุบิน  นิยมเดชา
 
314 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงรัตนาวดี  ห้าเส็ม
 
1. นางสาวโสภิดา   รัตนแก้ว
 
315 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 83.5 ทอง 14 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงณัฏฐนิชา  แจ้งเศรษฐ
 
1. นางสวภรณ์  นิจพรพงศ์
 
316 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองแรด 1. เด็กชายจักรกฤษ   คงศรี
2. เด็กหญิงชลธิชา  อักษรคง
 
1. นางสุณี  คล่องแคล่ว
2. นางสาวสุพัตรา  เบ็ดเสร็จ
 
317 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายจิรายุ  บูนำ
2. เด็กชายบัญชา  คงเอียด
3. เด็กชายอนุรัตน์  ทิ้งอีด
 
1. นางสุพัจนี  เพ็ชรมีศรี
2. นางอนันญา  จรเทพ
 
318 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายพงศ์พณิช  ขาวแดง
2. เด็กชายมานพ  มดคัน
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  เขียวสด
 
1. นางสุพัจนี  เพ็ชรมีศรี
2. นางอนันญา  จรเทพ
 
319 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายกฤษดา  หลีเอบ
2. เด็กชายธนาวุฒิ  ปราบปราม
 
1. นายนัฐวัติ  ใจแน่
2. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
 
320 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงชลลดา  ศรีปล้อง
2. เด็กหญิงนัสซะเร๊าะ  ดำนิล
 
1. นายนัฐวุฒิ  ใจแน่
2. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
 
321 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ทองยัง
2. เด็กชายวีรยุทธ  ห้วยลึก
3. เด็กชายสรวิศ  ชูประสิทธิ์
 
1. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
2. นางอณันญา  จรเทพ
 
322 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายธนกฤต  วีระสุข
2. เด็กชายฮาซันร์  ใจแน่
3. เด็กชายโชคณรงค์  ลูกแป้น
 
1. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
2. นางอณันญา  จรเทพ
 
323 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายศุภกฤษ์  แท่นทอง
 
1. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
 
324 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายอรินชัย  ระเด่น
 
1. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
 
325 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  ชูสิงห์
 
1. นางสิริมา  อั้นทอง
 
326 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงวาศิฐี  เพ็ชรเรือนทอง
 
1. นายโกศล  สุวรรณโน
 
327 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายนัดทพล  ผลเงาะ
2. เด็กชายอนุภาพ  ลูกหยี
 
1. นางสาวกฤดารัตน์   อัษฎายุทธเมธี
2. นางสาวอภิชญา  ยู้โสบ
 
328 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงญาณิศา  ช่วยบำรุง
 
1. นางยุวดี  แสงทอง
 
329 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงสิรัฌ  สังขสัญญา
 
1. นางสาวสุภาณี  ตุลารักษ์
 
330 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายธนภัทร  ไขแสง
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  ค้าไกล
 
331 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงจิรมณีย์  ชันเวทย์
 
1. นางมาลินี  ศรีประเสริฐ
 
332 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 12 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงทักษะอร  หวังสป
 
1. นางสาวปิยนุช  มัธยัสต์
 
333 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  เจ๊ะมูซอ
 
1. นางสาวปิยนุช  มัธยัสต์
 
334 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายธนทัต  ไตรเรกพันธ์
2. เด็กหญิงอรวรรณ  เอ่งฉ้วน
 
1. นางจิรัชญา  บัวทอง
2. นางวิไล  จันทาโยธิน
 
335 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 96.77 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงพรประภา   สิงห์ชู
2. เด็กชายสรวิชญ์  สุขเมตตา
 
1. นางจิรัชญา  บัวทอง
2. นางวิไล  จันทาโยธิน
 
336 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80.4 ทอง 15 โรงเรียนบ้านห้วยสาร(สาขาหน้าช่องฉันทนา) 1. เด็กหญิงฐิตชญา  จิตสมพงศ์
2. เด็กหญิงปิยวรรณ  ชูมณี
3. เด็กหญิงพรรณิศา  พูลเกิด
 
1. นายศาสนะ  ขนานใต้
2. นายสุภาพ  สัมฤทธิ์
 
337 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 82.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนใต้ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  สุวรรณรัตน์
2. เด็กหญิงญารินดา  ผลเงาะ
3. เด็กชายพรชัย  ก๊กใหญ่
4. เด็กชายศรัณย์ภัทร  ช่วยการ
5. เด็กหญิงอนุชิตา  ทองแก้ว
 
1. นางสาวนดา  มารยา
2. นางสาวเมตตา  คงทิพย์
 
338 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 87.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงประภัสสร  ยิ้วว่อง
2. เด็กหญิงภัททิรา  จันทร์ศิริ
3. เด็กชายสิรวิชญ์  ก่ออ้อ
 
1. นางรัตนา  ทิพย์ลาย
2. นางสุดารัตน์  นามวงษ์
 
339 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นักฟ้อน
2. เด็กหญิงปรายฟ้า  ช่างเรือ
3. เด็กหญิงพัชราภา  คงพัฒน์
 
1. นายประชากร  คลองรั้ว
2. นางสัณห์สินี  เชียรวิชัย
 
340 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กชายทนงชน  เฉิดโฉม
2. เด็กชายสหชัย  ทองพูน
 
1. นายอติชาต  จิตรรักษ์
 
341 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกฤษนาฏ  สัตย์จิตร
2. เด็กหญิงณัฐนรี  หิรัญวิศาล
3. เด็กหญิงณัฐพร  เกื้อสีทอง
4. เด็กหญิงบัณฑิตา  บุญเมือง
5. เด็กหญิงรังสิมาศ  เพชรศรีทอง
 
1. นางสาวจรูญศรี  กระบี่น้อย
2. นายสนอง  เสือทอง
 
342 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาวง 1. เด็กชายทวี  บุญเชนทร์
2. เด็กชายธีรพัฒน์  ทิพย์เสาวคนธ์
3. เด็กหญิงมยุรี  พุดชู
4. เด็กหญิงรุวัยด้า  แสก้าเดีย
5. เด็กหญิงฮุสนียา  ยะลา
 
1. นางศิริมา  แสนพันตรี
2. นางสาวสุุพัตรา  ด้วงสุข
 
343 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายอัมรินทร์  สุขวิทย์
 
1. นายนเรศ  เสนะพันธุ์
 
344 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายศุภชัย  เลบควนเคี่ยม
 
1. นายนเรศ  เสนะพันธุ์
 
345 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายภูริณัฎฐ์  ก่อแก้ว
 
1. นายทวี  ทะวงศ์
 
346 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 95.22 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  กรเจริญพรพงศ์
2. เด็กชายอภิเษก  เกลียวบุตร
 
1. นายสัญญา  แก้วคล้ำ
 
347 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90 ทอง 5 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กหญิงภัทรธิรา  หมาดเส็ม
 
1. นางปณิดา  รักษากิจ
 
348 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 81.6 ทอง 5 โรงเรียนคลองท่อมมิตรภาพที่ 160 1. เด็กหญิงจินตนา  หลานสัน
2. เด็กหญิงชุติมา  หนูไชยทอง
3. เด็กหญิงฐิติชญา  สิทธิมน
4. เด็กหญิงทักษิณา  ทองเถาว์
5. เด็กหญิงธีรนุช  มะลิเครือ
6. เด็กหญิงผกามาศ  สงแก้ว
7. เด็กหญิงพรสุดา   สยมพร
8. เด็กหญิงมารีน่า  บุญสบ
9. เด็กหญิงรัญชนี  จันสุข
10. เด็กหญิงวิชชุนีย์  ลายศิริ
11. เด็กหญิงสุพัตรา  ขนานใต้
12. เด็กหญิงอภิชญา  ครองระวะ
13. เด็กหญิงอริสา  คีรีรักษ์
14. เด็กหญิงอาริยา  ชูทอง
15. เด็กหญิงอุบลรัตน์  แก้วทวี
 
1. นางนิตยา  สมหวัง
2. นายบัญชา  ศุภศรี
3. นางปรีดา  บุตรครุธ
4. นางเฟื่องรัตน์  เรืองศรี
 
349 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กหญิงจุฑาพร  เหลนเพ็ชร
2. เด็กหญิงชลธิชา  หมอน้ำร้อน
3. เด็กหญิงดารุณี  ปานชู
4. เด็กหญิงน้ำทิพย์  น้ำขาว
5. เด็กหญิงปทุมวรรณ  ผลนุ่น
6. เด็กหญิงมณฑิรา  ขจัดภัย
7. เด็กหญิงรัชฎาพร  หมาดชาย
8. เด็กหญิงรัชฎาพร  ตาเต็ง
9. เด็กหญิงรัชนีกร  ตาเต็ง
10. เด็กหญิงรัษฎาพร  หลานน้อย
11. เด็กหญิงศลิษา  คลองมดคัน
12. เด็กหญิงอศัลยา  บุตรเหม
13. เด็กหญิงอัญชิสา  หาบหา
14. เด็กหญิงอาทิตยา  ลูกคง
15. เด็กหญิงเนตรนภา  หมาดชาย
 
1. นายกัญญา  เขียวสด
2. นางสาวศิริวรรณ  เหล็กเกิดผล
3. นางสาวอาภร  ลูกไม
4. นางเฉลิมศรี  ลำพล
 
350 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงนันทิชา  แก้วปักษา
2. เด็กหญิงสุธาวดี  ชูดวง
3. เด็กหญิงอนัญญา  แซ่เอี้ยว
 
1. นายดำรงศักดิ์  ไพศาลกุลอารยะ
 
351 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84.4 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  ทองด้วง
2. เด็กหญิงพนิดา  ไชยแก้ว
3. เด็กหญิงเกศราวดี  คงภักดี
 
1. นางรำพึง  ขุนจันทร์
2. นายสถาพร  ปุริสชาติ
 
352 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายสรวิชญ์  กังแฮ
 
1. นายดำรงศักดิ์  ไพศาลกุลอารยะ
 
353 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงรัตนภรณ์  พลมานพ
2. เด็กหญิงสุชานรี  แย้มหอม
 
1. นายณฤชิต  ก่ออ้อ
 
354 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายกฤษดา  เอ่งฉ้วน
2. เด็กหญิงฐานัฏฐินี  บุตรชำนิ
3. เด็กหญิงวิชญา  กุลมาตย์
 
1. นายณฤชิต  ก่ออ้อ
2. นายนัฒพล  เทียบแก้ว
 
355 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กชายนนทกานต์  กุ้งทอง
 
1. นางอรพินท์  ศรีเรือง
 
356 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงจิราพร  หลำหญ้า
2. เด็กหญิงชริฎา  นวลใย
 
1. นางทัศนี  ศรีพารา
2. นางอภิญญา  กระมล
 
357 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กชายพงศธร  ชลธี
2. เด็กหญิงศุทธินี  เหลนเพ็ชร
 
1. นางสาวฉวีวรรณ  ขาวแก้ว
2. นางอภิญญา  กระมล
 
358 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84.4 ทอง 6 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  บัวสงค์
2. เด็กหญิงอรยา  หวังเสล่
3. เด็กหญิงอุมเราะห์  หัวแหลม
 
1. นางวิภา  ศรีหมุน
2. นางไลลา  บุญเทียม
 
359 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายชินวัตร  หนูเพ็ง
 
1. นางศรีวิภา  ศรีขวัญแก้ว
 
360 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงนุชรีพร  โบบทอง
 
1. นางศรีวิภา  ศรีขวัญแก้ว
 
361 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายประสิทธิ์  เพียรดี
2. เด็กชายอดิศักดิ์  ช่วยคุ้ม
3. เด็กชายอัครชัย  กิ่งชุม
 
1. นางสาวภรณ์พงศ์  สันติพิทักษ์
2. นางยุพา  เอ่งฉ้วน
 
362 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงนวนันท์  ป้อมอุ่นเรือน
2. เด็กชายภาณุพัฒน์  คลองยวน
3. เด็กหญิงศันสนีย์  เอ่งฉ้วน
 
1. นางกรรณ์นิกา  วรรณโณ
2. นางสาวจรูญศรี  กระบี่น้อย
 
363 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกรชนก  โจ้งบุตร
2. เด็กหญิงนภัสสร  วงศ์นิกร
3. เด็กหญิงพิมพ์รพัฒน์  ชัยชนะสงคราม
4. เด็กหญิงรติมา  ทิพย์ลาย
5. เด็กหญิงวิลาวัลย์  พันธเสน
6. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  รักไทย
 
1. นางสาวจรัสศรี  บุญเกื้อ
2. นางโสพิส  จุฑามาตย์
 
364 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงขนิษฐานันท์  มาตารักษ์
2. เด็กหญิงปนัดดา  พุ่มโพธ์
3. เด็กหญิงปนัดดา  ลีลาวุธาภรณ์
 
1. นางนัยนา  บุตรสมัน
 
365 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 85 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายวิทยากร  ผาสุข
2. เด็กชายวิทวัส  คลองยวน
3. เด็กชายอภิรัตน์  ดินแดง
 
1. นายภัสฑรัช  สายเส็น
2. นางสาวสุกัยย๊ะ  ผิวดี
 
366 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาวง 1. เด็กหญิงประภัสสร  มาศชาย
2. เด็กหญิงศรัญญา  นักร้อง
3. เด็กหญิงอารียา  ไร่ใหญ่
 
1. นางศิริมา  แสนพันตรี
2. นางอรพินท์  ปิติ
 
367 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 81.6 ทอง 6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๕๓(บ้านคลองขนาน) 1. เด็กชายพงศธร  เกกินะ
2. เด็กชายวรานนท์  ขยันการ
 
1. นางคนึงนิตย์  แฉล้มรักษ์
 
368 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหลังโสด 1. เด็กหญิงศศิกานต์  กุลมาตย์
 
1. นางทัศนียา  ภูดินดาน
 
369 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กหญิงนาซีต้า  บ่อหนา
2. เด็กหญิงปุญญิศา  ศรีวิเศษ
3. เด็กหญิงโมนิก้า นพน้ำค้าง  มุ่งหมาย
 
1. นางสุมาลี  จิตรรักษ์
 
370 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 84.34 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงกมลพรรณ  แท่นแก้ว
2. เด็กชายนฤเบศร์  แก้วสมศรี
3. เด็กหญิงสุชีวัน  วิภาดา
 
1. นางมณทิพย์  บุญมณี
2. นายสถาพร  ปุริสชาติ
 
371 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กชายกฤษฎา  พลาสิน
2. เด็กชายเจนณรงค์  ลูกหยี
 
1. นางสาวจีรพร  หมั่นมา
 
372 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  วิเชียร
2. เด็กหญิงนวรัตน์  กุมมู่ดา
3. เด็กหญิงอัญชิสา  บ่อน้ำร้อน
 
1. นางขวัญตา  วาหะ
2. นางพิศมัย  ช่วยเกิด
 
373 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงกฤติยา  อิสลาม
2. เด็กหญิงวิริยา  ตรีกุล
3. เด็กหญิงอาคิรา  ปุริสชาตื
 
1. นางขวัญตา  วาหะ
2. นางพิศมัย  ช่วยเกิด
 
374 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ปานแดง
 
1. นางพิศมัย  ช่วยเกิด
 
375 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายกรวิชญ์  สาระภี
2. เด็กหญิงลัดดาวรรณ  ทองด้วง
3. เด็กชายวงศธร  รักหอม
 
1. นางขวัญตา  วาหะ
2. นางพิศมัย  ช่วยเกิด
 
376 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80.75 ทอง 16 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  ไหมสีกรด
 
1. นางสาวปัญจพร  สุวรรณโน
 
377 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงกาญจน์นภา  โตอนันต์
 
1. นางธนพร  จุลโลบล
 
378 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายปฏิภาณ  ลีลาทิวานนท์
 
1. นางสาวสุทธิสา  นำนาผล
 
379 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงปิ่นธิดา  เชาวลิต
 
1. นางธนพร  จุลโลบล
 
380 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กชายปัญญากร  รักษากิจ
 
1. นายอนันต์  พิณสุวรรณ
 
381 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กหญิงวิภาวดี  จันทร์แจ่มศรี
2. เด็กชายวโรดม  สุวรรณ์
3. เด็กหญิงศศิวรรณ  อินศิริ
 
1. นางสาวพิมพา  หนูกัน
2. นางอรุณศรี  บุญทอง
 
382 ศิลปะ แสดงตลก ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กชายธรรมรงค์  คลองมดคัน
2. เด็กชายนิวัฒน์  ควนใต้
3. เด็กชายภานุเดช  หาบหา
4. เด็กชายยสินทร  หิงสาชู
5. เด็กชายสมโชค  พูดเพราะ
 
1. นายประเสริฐ  จงรักษ์
2. นางสุวรรณา  หวันหยี
 
383 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กหญิงปัทมาวรรณ  เต็มเปี่ยม
2. เด็กหญิงพรชิตา  เดือนเพ็ง
3. เด็กหญิงศิริญญา  อัคคีสุวรรณ์
 
1. นางยุพดี  วัธนอินทร์
2. นายเรียม  ลิ่มคำ
 
384 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ด้วงมณี
2. เด็กหญิงกัญญาภัทร  พลายแสง
3. เด็กชายธนากรณ์  เจริญรูป
 
1. นางพรทิพย์  ณะจะทอง
2. นางยุพดี  วัธนอินทร์
 
385 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายฐนันดร  แก้วลูก
 
1. นางวิไล  ไกรมุ่ย
 
386 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ปราบเภท
2. เด็กหญิงมนัสนันท์  สุวรรณมณี
3. เด็กชายอนวัช  อ่อนนวน
 
1. นางสาววัชรินทร์  ผลาสิน
2. นางวิไลลักษณ์  สุขศรี
 
387 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงกนกพร  แดงดี
2. เด็กหญิงรัชฎากรณ์  แก้วทวี
3. เด็กชายสิทธิกร   อั้นทอง
 
1. นางดวงตา  จิตตะกาญจน์
2. นายสมประสิทธิ์  พลจรัส
 
388 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 83.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงตรีดาว  เด่นมาลัย
2. เด็กชายธวัชชัย  หลานตำ
3. เด็กชายนาวิน  ทำสวน
4. เด็กชายสุธิภัทธ์  โปหลง
5. เด็กชายอนุชา  มารยา
6. เด็กหญิงอารดา  บุญเพิ่ม
 
1. นายมั่งโสด  เหลนเพ็ชร
2. นายรภัทกร  บัวแก้ว
3. นางรัตนา  ชะนะสินธุ์
 
389 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงนารีกิต  หลานหลงส้า
2. เด็กชายปรเมษฐ์  รักษากิจ
 
1. นางกิตติมา  จุฑามาตย์
2. นางสาวพันธ์ทิพย์  ศรีเหลือง
 
390 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 87.4 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายธีระพงษ์  จีนนา
2. เด็กชายรัฐภูมิ  หวังสง่า
3. เด็กชายศิริวัฒน์  พวงทอง
 
1. นางพวงสร้อย  กิตติเรืองระยับ
2. นางมารศรี  จิตรพรหม
 
391 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดไพรสณฑ์ 1. เด็กหญิงธันยพร  แผนคู้
2. เด็กหญิงนันทนี  จันทร์อ่อน
3. เด็กหญิงประกายเพชร  นาคำศรี
4. เด็กหญิงภัทรวดี  บุตรกริม
5. เด็กหญิงสุธาทิพย์  หมุกแก้ว
6. เด็กหญิงอักษรสวรรค์  อักษรทอง
 
1. นางสาวศิริพร  เจริญจิตร
 
392 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 88.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงณัฐพร  สายดำ
 
1. นางมยุรา  ชูกูล
 
393 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 87.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงณัฐพร  สายดำ
 
1. นางมยุรา  ชูกูล
 
394 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนวัดไพรสณฑ์ 1. เด็กชายชัยธวัช  ขจรชื่น
2. เด็กชายปัญญาพน  แก้วสมศรี
3. เด็กชายวัชรชัย  อินทแย้ม
 
1. นางสาวจุรีรัตน์  สิทธิโชค
 
395 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 86.65 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงชลธิดา  รอดบุตร
2. เด็กชายฐิติสรณ์  ศักดิ์แก้ว
3. เด็กหญิงธิติมา  หนองทะเล
 
1. นางปิ่นเพชร  แสวงสุข
 
396 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  มุสิกะ
2. เด็กหญิงศุภัทรา  นันตะกุล
 
1. นางมยุรา  ชูกูล
 
397 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พิณทอง
2. เด็กหญิงกุลธิดา  เชื้อพุทธ
3. เด็กหญิงณัฐริกา  เชื้อพุทธ
 
1. นางสาวสุดาวรรณ  จิตแจ่ม
 
398 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81.66 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนวัดนาเหนือ 1. เด็กหญิงวรรณวิสา  ขาวสะอาด
2. เด็กหญิงศศิธร  รัตนวงศ์
3. เด็กชายอดิศร  สุขแสง
 
1. นางสาวจิรัฐติกาล  เกิดปากแพรก
2. นางสาวพรพิมล  เจี้ยมบุตร
 
399 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงแพรวา  กสิคุณ
 
1. นางพัชรินทร์  พิณสุวรรณ
 
400 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงชนกสุดา  เก้าเอี้ยน
2. เด็กชายนันทิกร  ชนะสุด
 
1. นางกิตติมา  จุฑามาตย์
2. นายรภัทกร  บัวแก้ว
 
401 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงอุซมานา  กะลันตัน
 
1. นางพัชรินทร์  พิณสุวรรณ
 
402 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กชายธีระศักดิ์  ประจำน้อย
 
1. นายอนันต์  พิณสุวรรณ
 
403 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 86 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กหญิงปุณยภรณ์  รอดขวัญ
 
1. นางสาวณัฐิยาภรณ์  แก้วผอม
 
404 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 9 โรงเรียนวัดนทีมุขาราม 1. เด็กชายสิรภัทร  เยาว์แสง
 
1. นางสาวปรานี  ชะนาเทศน์
 
405 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอิศรานุสรณ์ 1. เด็กหญิงณัฎฐธิดา  รอดดำ
2. เด็กหญิงนภัสสร  นิลวงศ์
 
1. นายจตุพร  ศิริพร
2. นางสาวปิยวดี  ชูมณี
 
406 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 89.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านอ่าวนาง 1. เด็กหญิงสุกานดา  กิริยา
 
1. นางธนัทฐา  พันธ์ภักดี
 
407 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงสีวลี  ขวัญดี
 
1. นางนวลจันทร์  สะมาน
 
408 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 81.98 ทอง 5 โรงเรียนวัดไพรสณฑ์ 1. เด็กหญิงนฤมล  พัฒน์ทอง
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  เลื่อนลอย
3. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ลาภวานิช
 
1. นางสาวจุรีรัตน์  สิทธิโชค
2. นางสาวศิริพร  เจริญจิตร
 
409 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านอ่าวน้ำเมา 1. เด็กหญิง ศุภิสรา  เกียรติโอฬาร
 
1. นางผกาทิพย์  แซ่เอี้ยว
 
410 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 84 ทอง 12 โรงเรียนบ้านถ้ำเสือ 1. เด็กชายพงศกร  สำแดงพันธ์
2. เด็กหญิงอนัตตา  ภักดีเจริญ
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  คำโปร่ง
 
411 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 84 ทอง 5 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงสุวรรณี   นวลศรี
2. เด็กหญิงอาทิตยา  คล้ายทองคำ
 
1. นางเรณุกา  สืบสาย
 
412 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายธนาดุล  จันทสุริยา
2. เด็กชายศุภวิชญ์  เกลี้ยงสิน
3. เด็กหญิงอินทิรา  สุทจิตร์
 
1. นางภคินี  สังข์ช่วย
 
413 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายปฏิพล  จันทสุริยา
2. เด็กชายปรีดา  ดวงศักดิ์
3. เด็กชายสหัสวรรษ  เขียวเสน
 
1. นางภคินี  สังข์ช่วย
 
414 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 83 ทอง 11 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงพรรัตน์  นพรัตน์
 
1. นางสาวนฤมล  เริงสมุทร
 
415 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 84.2 ทอง 6 โรงเรียนเทศบาล4 ปานุราช 1. เด็กหญิงชาลิสา  สกุณา
 
1. นางอุมาภรณ์  พลบำรุง
 
416 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92.33 ทอง 11 โรงเรียนบ้านอ่าวนาง 1. เด็กชายพงศธร  เพ็งลี
2. เด็กหญิงวัชนี  สาขะสิงห์
 
1. นางสาวสุพรรณี  จิโสะ
 
417 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายภัททิยะ  บุณยเกียรติ
 
 
418 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กหญิงอังคณา  ยืนยงค์
 
1. นางสมบูรณ์  มากจงดี
 
419 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 83 ทอง 11 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กหญิงสาวิตรี  เสงี่ยมวงศ์
 
1. นางนนทวรรณ  คงยอด
 
420 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กหญิงมนธิมา  ศรีจันทร์
2. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ก้านบัว
 
1. นางสมบูรณ์  มากจงดี
 
421 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงทิพย์วรรณ  ทองเนื้อสาม
 
1. นางเรียม  แซ่เตี่ยว
 
422 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กชายธวัชชัย  แหละหมัน
 
1. นางนริศรา  เหล่าเส็น
 
423 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายนัทธพงศ์  ชุมเชื้อ
 
1. นางกานดา  เดชนครินทร์
 
424 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงภาวนิยา  บิลดาโอะ
 
1. นางเรียม  แซ่เตี่ยว
 
425 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายศิวัช  กังแฮ
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  เบ็ดเสร็จ
 
426 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 81 ทอง 15 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงรัตนาพร  สีงาม
 
1. นางมารศรี  รักหอม
 
427 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กชายราเชนทร์  ทองหอม
 
1. นางสาวจิรารัตน์   เอื้อวณิชกุล
 
428 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนานอก 1. เด็กชายต้นธกานต์   ชลสาคร
2. เด็กหญิงวราวรรณ  เสาเวียง
 
1. นางสาวเรวดี  รอดพิบัติ
 
429 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองใหญ่ 1. เด็กหญิงชลธิชา  พงประสิทธิ์
2. เด็กหญิงพรพิษา  ทับเหมือน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพีรพัฒน์  เเก้วจันทร์ศรี
 
430 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายณัฐวิชญ์  โชติคีรีวรรณ
2. เด็กชายสงกรานต์  สุขสวัสดิ์
 
1. นายพรศักดิ์  ชูขาว
 
431 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองใหญ่ 1. เด็กหญิงจันจิรา  ทับเหมือน
2. เด็กหญิงศุภกานต์  สุขใส
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพีรพัฒน์  เเก้วจันทร์ศรี
 
432 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 90 ทอง 6 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงน้ำอ้อย  ยอดจอง
2. เด็กหญิงอำพร  แกนเมือง
 
1. นางสาวจิตสุดา  ธราพร
2. นางราณี  คงบันนึก
 
433 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนานอก 1. เด็กชายกฤษดา  คนรู้
2. เด็กชายสำคัญ  แป้นปรุง
 
1. นางสาวเรวดี  รอดพิบัติ
 
434 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองพระยา 1. เด็กหญิงจิรวรรณ  ขวานทอง
2. เด็กหญิงบุญญภรณ์  เดชฤกษ์ปาน
 
1. นายประภาส  ชูสิทธิ์
2. นางวิไล  เดชฤกษ์ปาน
 
435 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81.33 ทอง 7 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายธนโชติ  ชุมคช
2. เด็กชายนพรัตน์  ดวงทอง
3. เด็กหญิงภัทรวดี  เเซ่เอี่ยว
 
1. นางบังอร  ดวงทอง
 
436 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 86.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงกัลสิมา  มัสกุล
2. เด็กหญิงอัสมา  แกเกิด
3. เด็กหญิงอารียา  ลายดุลย์
 
1. นางพวงเพ็ญ  เอ่งฉ้วน
 
437 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ช่วยสองเมือง
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  เบ็ดเสร็จ
 
438 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงนรีกานต์  เดชมาก
2. เด็กหญิงวรรณพร  ธรรมศรี
3. เด็กหญิงอรปรียา  จันทรมาศ
 
1. นางจุรี  นวลสุวรรณ์
 
439 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  ตู้กังร่าเหม
 
1. นายเอนก  กุลบุตร
 
440 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงอทิตยา  แตงทับ
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  เบ็ดเสร็จ
 
441 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 80.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายนิยม  วังพล
2. เด็กหญิงศศิธร  กมลชิตร
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
442 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวมรกต  แซ่แหยะ
 
1. นางราตรี  ชูมณี
 
443 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  บุญฤทธิ์
2. เด็กหญิงพิสมัย  สืบสุข
3. เด็กหญิงอุบลวรรณ  หีตสองแพรก
 
1. นางทัศนีย์  ถิรวงศ์วัฒน์
 
444 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านคลองพวนประทีปบำรุง 1. เด็กชายอนุรักษ์  ศรีภูเวียง
2. เด็กหญิงอรัญญา  จันทอุไร
 
1. นางสาวยุภาวดี  ศรีหะรัญ
2. นายอนุรักษ์  ว่องประชานุกูล
 
445 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.25 ทอง 13 โรงเรียนบ้านคลองใหญ่ 1. เด็กหญิงทิพย์เกษร  พัดพรม
 
1. นางพรกนก  นนทโชติ
 
446 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงธนาภา  เกบุตร
2. เด็กหญิงวันทนา  หยังกุล
 
1. นายวิษณุพงศ์  จันทนุ
 
447 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 9 โรงเรียนทุ่งต้นปีก 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  สุทธิการ
 
1. นางสุภาภรณ์  เกืดสุข
 
448 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 92.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายจตุรงค์  พลเดช
 
1. นายชิโนรส  ทองขุนดำ
 
449 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายเบิกฟ้า  เชื้อผาเต่า
 
1. นายชิโนรส  ทองขุนดำ
 
450 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายณัฐกิต  อินทร์นาค
 
1. นายชิโนรส  ทองขุนดำ
 
451 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายธนดล  ดุกพรหม
 
1. นายชิโนรส  ทองขุนดำ
 
452 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายจตุรงค์  พลเดช
2. เด็กชายณัฐกิต  อินทร์นาค
3. เด็กชายธนกฤต  วัฒนา
4. เด็กชายธนดล  ดุกพรหม
5. เด็กชายธีรภัทร์  ชนะกุล
6. เด็กชายพงศกร  จันทรศิริ
7. เด็กชายรุ่งโรจน์  อุดมดี
8. เด็กชายสง่าพงษ์  ปานุราช
9. เด็กชายอดุลศักดิ์  นาคประสิทธิ์
10. เด็กชายอัษฎาวุธ  ธรรมรักษ์
11. เด็กชายอุดมศักดิ์  ชีธรรมรัตน์
12. เด็กชายเบิกฟ้า  เชื้อผาเต่า
 
1. นายชิโนรส  ทองขุนดำ
 
453 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กชายทิวา  สงไตรรัตน์
2. เด็กหญิงเสาวนีย์  โสดาวงศ์
 
1. นางวทันญา  บุญทองแก้ว
 
454 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทับปริก 1. นายกฤษณะ  เครือคง
2. นางสาวอุไรรัตน์  มาศศรี
3. เด็กชายเอกราช  กัณหกุล
 
1. นายไพทร  เกิดสุข
 
455 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทับปริก 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  เครือคง
2. เด็กหญิงพิมลวรรณ  เกิดสุข
3. เด็กหญิงสุภาพร  พรสูงเนิน
4. เด็กหญิงอนุสรา  ปานขาว
5. เด็กหญิงอรุณทิพย์  เพ็ชรกุล
6. เด็กหญิงอินทิรา  ปานขาว
 
1. นางจลินทรา  วัชรเรืองวิริยะ
 
456 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กชายทิวากร  บุญจันทร์ศรี
2. เด็กชายวิโรจน์  มุกดา
3. เด็กชายสอเรย์  เหลนเพชร
 
1. นายสุรินทร์  หมินหมัน
2. นายอนันต์  ศรีชาย
 
457 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กชายซอฟา  บุตรหลี
2. เด็กชายทิวากร  บุญจันทร์ศรี
3. เด็กชายรัฐพล  ศรีขนุน
 
1. นางสาวขวัญใจ  จิตต์ละเอียด
2. นายสุรินทร์  หมินหมัน
 
458 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายสุทธิศักดิ์  สุขดำ
 
1. นางโสภา  แตงอ่อน
 
459 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กหญิงกานต์รวี  คงสุข
2. เด็กชายจักรพงษ์  ลูกน้อย
3. เด็กหญิงสัณห์ฤทัย  พูลดวง
 
1. นางสาวฐิติมา  ลูกน้อย
 
460 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวกานดา  เกลาเกลี้ยง
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
461 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 82.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองพวนประทีปบำรุง 1. เด็กชายอดิศร  ชูขันธ์
 
1. นายภิญโญ  บุญเลิศ
 
462 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงนุสรา  บริสุทธิ์
2. เด็กหญิงภัสสร  โสภาวัจน์
3. เด็กหญิงรุ่งนภา  คงเครือ
4. เด็กหญิงอรไพลิน  สายแก้ว
5. เด็กหญิงเกวลิน  ทองหอม
 
1. นางสิริกร  กองหล้า
 
463 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 9 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กหญิงธนัชชา  ทองนุ่น
 
1. นางบังอร  ดวงทอง
 
464 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.33 ทอง 5 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กหญิงกัญญรัตน์  เจ๊ะมูซอ
 
1. นางบังอร  ดวงทอง
 
465 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 87.55 ทอง 17 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กหญิงณัฐริดา  เหมกัง
2. เด็กชายพงศ์ปณต  ทองบัว
 
1. นายจินดา  หนูชู
 
466 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 89.75 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงเสาวนีย์  สำเภา
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
 
467 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 90.66 ทอง 4 โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  ก่อแก้ว
2. เด็กหญิงนฤนาถ  จันทิปะ
3. เด็กหญิงปรียาภรณ์  จันทร์แจ่มศรี
4. เด็กหญิงวิไลพร  คำสนิท
5. เด็กหญิงศิริประภา  หาญชนะ
6. เด็กหญิงสุทธิการต์  ชุมบุตร
7. เด็กชายสโรชา  จงจิต
8. เด็กหญิงเจนจิรา  นุ้ยเจริญ
9. เด็กหญิงเต็มศิริ  สืบสุข
10. เด็กหญิงเฟื่องฟ้า  สืบสุข
 
1. นางถนอมจิต  เขียวดำ
2. นางสาวรังสิมา  ศรีทนนท์
 
468 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง 12 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  จาริ
2. เด็กหญิงจุฬากรณ์  เล็กมาก
3. เด็กหญิงนฤมล  ไทยกลาง
 
1. นายมะยูกี  มะเซ็ง
 
469 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กหญิงณัฐมล  คงศิริ
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
470 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงจุรีพร  สาระศุข
 
1. นางอาภรณ์  เหนืองคลอง
 
471 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กชายศรายุ  พูนเกิด
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
472 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 80.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  สิงห์แก้ว
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
473 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวสุดารัตน์  เรืองมาก
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
474 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 80.67 ทอง 8 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงพรทิพย์  เวณุผล
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  สำเภา
3. เด็กหญิงวิลาสินี  ดวงจันทร์
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
2. นางสาวสายไหม  เอ่งฉ้วน
 
475 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงชลธิชา  ชลธี
2. เด็กหญิงภาวิดา  เพชรเครือ
 
1. นางสาวรุ่งกานต์  ทองกระจ่าง
 
476 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 89.33 ทอง 4 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงดนิตา  เพิ่มพูล
2. เด็กหญิงพรสุพพัต  แก้วประกอบ
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  ป้าหนะ
4. เด็กหญิงสรัลพร  โชติสุวรรณ
5. เด็กหญิงอัจจิมา  อินแก้ว
 
1. นางอาลัย  เกิดหนู
2. นางอุทัย  เรืองสังข์
 
477 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 83 ทอง 6 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงณัฐธิกานต์  พูลสวัสดิ์
2. เด็กหญิงทยิดา  บูรณะ
3. เด็กหญิงประภัสสร  บุญเสน
4. เด็กหญิงอริญญา  นุ่นบิน
5. เด็กหญิงอาทิตยา  หาญพัฒนเจริญ
 
1. นางอาลัย  เกิดหนู
2. นางอุทัย  เรืองสังข์
 
478 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกวินนาฏ  คลองยวน
2. เด็กชายชยากร  ภูเก้าล้วน
 
1. นางสาวรุ่งกานต์  ทองกระจ่าง
 
479 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายกิติภูมิ  ปลอดภัย
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  ศิริรักษ์
 
1. นางสาวกาญจนา  ประคีตะวาทิน
2. นางสมทรง  โป้ซิ้ว
 
480 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 83.8 ทอง 4 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงธนรัตน์  มณีน้อย
 
1. นายอัศวิน  จารุเกียรติกุล
 
481 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงอรพลิน  เพชรชิต
 
1. นางวิมลรัตน์  สมศักดิ์
 
482 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงสิริกานดา  บุตรเลี่ยม
 
1. นางนัยนา  สุขดำ
 
483 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายอนุพงษ์  เสาแก้ว
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  ทองแกมนาค
 
1. นางสาวสายไหม  เอ่งฉ้วน
2. นางสาวอรพรรณ  หีดแก้ว
 
484 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สอนรินทร์
2. เด็กหญิงขวัญใจ  รามเกิด
 
1. นางรัชนีภรณ์  เสริมเกียรติวัฒน์
2. นายสรสิรธรรม  ปราบเขต
 
485 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 92.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนวัดนาเหนือ 1. เด็กหญิงณัฐนิษฐา  ยอดเยี่ยม
2. เด็กหญิงพันธุ์นิพา  มีสิทธิ์
3. เด็กชายอัฐพล  ชุมแสง
 
1. นางสาวจิรัฐติกาล  เกิดปากแพรก
2. นางสาวพรพิมล  เจี้ยมบุตร
 
486 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกรวรรณ  นบนอบ
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ทองช่วย
3. เด็กหญิงภัทราภรณ์  สมศรี
 
1. นางอมรรัตน์  ก่ออ้อ
2. นางอารมณ์  แก้วเสริม
 
487 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กชายภัณกาญ  นักฟ้อน
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  เรืองมาก
3. เด็กหญิงเจนจิรา  ช่วยพันธ์
 
1. นางจีราภรณ์  การดี
2. นายอัมพร  เอ่งฉ้วน
 
488 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 81.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงณัฐกฤตา  นกขุ้ม
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
489 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 83.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  ไพณุจิตร
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
490 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 84.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงกัณฐิกา  คงณรงค์
2. เด็กหญิงขนิษฐา  เสมอภาค
3. เด็กหญิงชฎาทิพย์  โพธิรักษ์
4. เด็กหญิงตรีรัตน์  สมพงษ์
5. เด็กหญิงปิยวรรณ  ไพณุจิต
6. เด็กหญิงพินธุอร  นิลนคร
 
1. นางอนัญญา  กอบัว
 
491 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายชยณัฐ  บวร
2. เด็กหญิงอนันตญา  บุญชูวงศ์
 
1. นางธนารัตน์  บุญโสภาส
 
492 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82.2 ทอง 11 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงกนกพล  กนกศิขริน
2. เด็กหญิงฉัตรชนมน  จุ่มช่วย
3. เด็กชายภานุวัฒน์  พลฤทธิ์
 
1. นายณัฐวัฒน์  นันทะเสน
2. นายเอกลักษณ์  แสงมณี
 
493 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กชายกฤติ  ทองทิพย์
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  พูนเกิด
3. เด็กชายจารุเดช  เจียวก๊ก
4. เด็กชายจิรฐา  เจียวก๊ก
5. เด็กหญิงชนิกานต์  สันติวรวงศ์
6. เด็กชายฐิติพงษ์  สิริภาคโยทัย
7. เด็กหญิงทิพย์จันทรา  เนียมภิรมย์
8. เด็กชายธนพล  ปรางค์ศรีอรุณ
9. เด็กหญิงธยาน์   ประทีป ณ ถลาง
10. เด็กหญิงนัทธมน  สุวรรณปาน
11. เด็กหญิงปิ่นชดา  คำมา
12. เด็กชายภาวิต  ชัยสุวรรณ
13. เด็กหญิงวรณัน  ดวงจิตร
14. เด็กชายศุภณัฐ  หาญทะเล
15. เด็กหญิงสิริอร  นวมานกร
16. เด็กชายอมรพัฒน์  เพชรสุวรรณ
17. เด็กชายอริยะ  กลับส่ง
18. เด็กหญิงอาทิตยา  เรืองชู
19. เด็กชายอินทรพล  จันทร์แก้ว
20. เด็กชายเจนวิทย์  สุขเกษม
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ปลอดฤทธิ์
2. นางสาวยุวดี  ไชยรักษา
3. นางสาวอรอนงค์  สันสะท้าน
 
494 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 90.66 ทอง 4 โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กหญิงกวินธิดา  บุญเรืองขาว
2. เด็กหญิงชนากานต์  ขันติ
3. เด็กหญิงณัฐณิชา  เอี๋ยวพานิช
4. เด็กหญิงณัฐพร  ปากลาว
5. เด็กหญิงธันยพร  เหมทานนท์
6. เด็กหญิงประกาย  กุลเถกิง
7. เด็กหญิงปรียากร  จิวากานนท์
8. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  เจริญสุข
9. เด็กหญิงรุ่งนา  ชุมสวัสดิ์
10. เด็กหญิงอารีรัตน์  บุญสุข
 
1. นางปราณี  จันทร์ศรีนวล
2. นางมลฤดี  พรหมรักษา
 
495 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบางเตียว 1. เด็กหญิงกนิษฐา  เกิดไกรแก้ว
2. เด็กหญิงศศิริยากร  เรนเรือง
3. เด็กหญิงอรปรียา  ทับไทร
 
1. นางสำลี  ช่วยหวัง
2. นายสุชาติ  แซ่เตี่ยว
 
496 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 12 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กชายอภิวิชญ์  พันสุวรรณ
 
1. นางเสาวลักษณ์  คงกลัด
 
497 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบางเตียว 1. เด็กหญิงอภิษฎา  นาคช่วย
 
1. นางสำลี  ช่วยหวัง
 
498 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 80.67 ทอง 17 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายภาณุพันธ์  จันทร์ส่งแสง
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
 
499 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 90.44 ทอง 14 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กชายธนวันต์  จันทรสาร
2. เด็กหญิงหทัยรัตน์  ศรีสวรรค์
 
1. นางสาลิกา  โคราช
2. นางสาวสำรวยฤดี  ไชยชาญ
 
500 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 82.44 ทอง 4 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กชายนพรัตน์  ทองเนื้อสาม
2. เด็กหญิงอาทิตยา  เพ็ชรคง
 
1. นางอำภา  เพชรเรือนทอง
2. นายเจตน์สฤษฎิ์  มณีหลำสะ
 
501 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงณิชการต์  กล้าการ
2. เด็กหญิงสุกัญญา  เชยชื่นจิตร
3. เด็กหญิงสไบทิพย์  กล้าการ
 
1. นางสาวสาวิตรี  อินเกลี้ยง
2. นางเรียม  แซ่เตี่ยว
 
502 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาสามหน่วย 1. เด็กชายภัสกรณ์  เหนือคลอง
2. เด็กชายอลงกรณ์  สุรสิงห์
3. เด็กชายไชยวัฒน์  จุฑามาตย์
 
1. นางทิพวรรณ  นบนอบ
2. นางสาวสุปาณี  นาวารัตน์
 
503 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 80 ทอง 9 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงพิมพ์พิมล   ทองสลัก
 
1. นางบุษกร  ณ สงขลา
 
504 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 93.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กชายคณาธิป  วัฒนธรรม
2. เด็กหญิงนฤมล  แก้วควนสูง
3. เด็กหญิงวรรณรดา  แปทา
 
1. นางวรรณพร  ชุมศรี
2. นางสาวสุธาสิณี  ชำนาญกิจ
 
505 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งนุ้ย 1. เด็กชายนริศ  ชนะเมือง
2. เด็กหญิงวาริน  สำเภา
3. เด็กชายอภิชาติ  ทองชัย
 
1. นางสาวนิภา  การประกอบ
2. นายอภินันท์  บุรินทร์กุล
 
506 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ถิ่นก้อง
2. เด็กหญิงนัชชนันท์  เหนือคลอง
3. เด็กหญิงสุนันทา  นวลศิริ
 
1. นางมะลิ  สามเมือง
2. นางศรีวัน  สาราช
 
507 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงสิริวิมล  กาสังข์
 
1. นางโสภา  สฤษดิ์สุข
 
508 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 80 ทอง 16 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงสุพรรณวษา  บุตรฤทธิ์
 
1. นางจำลอง  พลับบดี
 
509 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงณัฐติยา  นุภักดิ์
 
1. นางอรพิน  เลียงผา
 
510 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงสตรีรัตน์  ขันพระแสง
2. เด็กชายอาริยะ  แกล้วทนงค์
 
1. นางสาวจริยา  บิลเหล็บ
 
511 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 14 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงวิชุดา  ส้าหมีน
 
1. นางอรุณี  กลับส่ง
 
512 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. นายวรรณรัตน์  ชูเชิด
2. นายสัมพันธ์  ศรีมุข
 
1. นางจีรภา  อันนานนท์
2. นางมณทิพย์  เกตแก้ว
 
513 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กชายอโณทัย  จันทร์พรหมศรี
 
1. นางประนอม  สังข์คำ
 
514 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 81.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงนลินรัตน์  ศิริรัตน์
2. เด็กหญิงเพ็ญนภา  คชชายนต์
3. เด็กหญิงแสงระวี  รัตนะแก้ว
 
1. นางภัททิยา  สุขสวัสดิ์
2. นางสาววินิจ  ตระกูลวงศ์
 
515 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงจิตติมา  แปทา
2. เด็กหญิงจินดาพร  กรเวช
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา  จิตรา
 
1. นายณัฐวุฒิ  บุญเหม
 
516 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงณัฐฐาพร  ชัยยะ
2. เด็กหญิงปรีดาพร  รามพรม
3. เด็กหญิงพุทธพร  ชื่นอารมณ์
 
1. นางละมัย  แสวงการ
 
517 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ธีรพิทยานนท์
2. เด็กหญิงพิมยดา  ผดุงทรัพย์
3. เด็กหญิงรจนา  แสนใจอิ
4. เด็กชายสินธกานต์  พลนิกร
5. เด็กชายอนุวัตร  ปิยะวงค์
 
1. นางสาวทัศวรรณ  อรัญ
2. นางละมัย  แสวงการ
 
518 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงชีวาพร  สมพุ่ม
2. เด็กหญิงฐิติมา  ชื่นอารมณ์
3. เด็กหญิงพัชฌาภรณ์  เพชรกำเนิด
4. เด็กหญิงพุทธพร  ชื่นอารมณ์
5. เด็กหญิงศราญตา  สนธิเมือง
 
1. นางสาวทัศวรรณ  อรัญ
2. นางละมัย  แสวงการ
 
519 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 81 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กชายภัคพล  รอดโพธิ์ทอง
 
1. นางอรวรรณ  คงแก้ว
 
520 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงอาทิตยา  แตงทับ
 
1. นางนุจรีย์  นายาว
 
521 ศิลปะ ระนาดเอก ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงวราภรณ์  ช่วยเรือง
 
1. นายสรวิศ  จันพุ่ม
 
522 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 85.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงภิรดี  สุทธิเสน
 
1. นายสรวิศ  จันพุ่ม
 
523 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงณัฐวรรณ  น้ำใส
 
1. นางมยุรี  ร่างมณี
 
524 ศิลปะ จะเข้ ม.1-ม.3 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงกุลนิษฐ์  ควรสม
 
1. นายสรวิศ  จันพุ่ม
 
525 ศิลปะ ซออู้ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงจิรนันท์  เกิดกายพันธ์
 
1. นายสรวิศ  จันพุ่ม
 
526 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กหญิงทรายลดา  ช้างน้ำ
 
1. นางขวัญตา  จันทโรจน์
 
527 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 9 โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงปัทมาพร  ช่วยทิพย์
2. เด็กชายสิทธิพล  สมวงศ์
3. เด็กหญิงสุภาภรณ์  หาญศึกแกล้ว
4. เด็กหญิงสุวรรณี  เหลือแก้ว
5. เด็กหญิงอนัญญา   ขาวปลอด
 
1. นางนิตยา  วิทยผดุง
2. นายสรวิศ  จันพุ่ม
 
528 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84.67 ทอง 13 โรงเรียนบ้านท่ายาง 1. เด็กชายชัยวุฒิ  สุกใส
 
1. นางภัณฑิรา  ฐิระพันธ์
 
529 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงนฤดี  สุมงคล
2. เด็กหญิงสายธาร   บุญฤทธิ์
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  แก้วสาร
 
1. นางสาวจิราวรรณ  ช่อไม้
2. นางสาวอภิรดี  เพชรสาย
 
530 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงนัยนา  สุมงคล
2. เด็กหญิงพรรณทิพย์  ยอดเลี่ยน
3. เด็กหญิงอัญชิษฐา  พันธะรังษี
 
1. นางสาวจิราวรรณ   ช่อไม้
2. นางสาวอภิรดี  เพชรสาย
 
531 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงภาวนียา  วงศ์มหาเทพ
2. เด็กหญิงโมทนา  พรสวัสดิ์
 
1. นายประจวบ  พลอยละออง
2. นางพรสุข  กลับส่ง
 
532 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงอรสา  บุตรแต่ง
2. เด็กหญิงอุบลวรรณ  คลองรั้ว
3. เด็กหญิงเกตน์สิรี  พละดร
4. เด็กหญิงแสงเทียน  ลำพล
5. เด็กหญิงโนรี  เชื้อทะเล
 
1. นางสาวพวงเพ็ญ  ไสรัตน์
 
533 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยพลู 1. เด็กหญิงภัทรภร  ศรีเรือง
2. เด็กชายอนิรุทธิ์  อุดมศรี
 
1. นายวิชิต   คงจ้อย
2. นางวิมนต์ศรี  นาคสวาสดิ์
 
534 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงสิริมนต์  สุขช่วง
 
1. นางสาวจามรี  ไกรภูมิ
 
535 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  อุบประการดี
2. เด็กหญิงกุมารี  นวนสิริ
3. เด็กหญิงจันทกร  แก้วสาคร
4. เด็กหญิงณัฐชยา  รักษายศ
5. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  เล็กมาก
 
1. นายศิริชัย  รักษายศ
2. นางสุจิตรา  ชุมเปีย
 
536 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 95.11 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กชายกฤติน  สังข์รอด
2. เด็กหญิงหทัยรัตน์  เกิดทอง
 
1. นายศิริชัย  รักษายศ
2. นายอนุชา  อาญา
 
537 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงนุสรา  ปลองคีรี
 
1. นายเจษฎาพร  จันทร์กระจ่าง
 
538 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  รักษ์จันทร์
2. เด็กหญิงณัฐวิภา  เหมเชื้อ
3. เด็กหญิงทิพย์ภาพร  ทุมชะ
4. เด็กชายวิภาวัส  คงน้อย
5. เด็กชายศิริทิพย์  เหมทานนท์
6. เด็กหญิงอมรรัตน์  บุญขวัญ
 
1. นายบุญเกียรติ  เกตแก้ว
2. นางสาวปิยะธิดา  จันทพันธ์
3. นางสาคร  บุญรัตน์
4. นายเจษฎาพร  จันทร์กระจ่าง
 
539 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กชายกิตติพงศ์  ฟุ้งเฟื่อง
2. เด็กหญิงวิชุดา  ขันพระแสง
3. เด็กหญิงศรัยฉัตร  ผ่องแผ้ว
4. เด็กชายสุรศักดิ์  กลับส่ง
5. เด็กหญิงอาทิตยา  ศิริเพ็ชร์
 
1. นายสมชาย  สาราช
2. นายอภิชาติ  ไพลดำ
 
540 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ศรีจันทร์
2. เด็กหญิงกรรณิการ์  วงศ์สวัสดิ์
3. เด็กหญิงพลอย  เดชะผล
4. เด็กหญิงสุกัญญา  หมั่นยืน
5. เด็กหญิงอาลียา  ปานจีน
 
1. นางกัลยา  ปวนแก้วหาญ
2. นางมณทิพย์  เกตแก้ว
 
541 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงกฤษณา  บุญเรือง
 
1. นายสรายุทธ์  หลงขาว
 
542 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงสุกัญญา  สุขเสริม
 
1. นางนารีรัตน์  คงจ้อย
 
543 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 92.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงจันทรวิมล  จันทร์ศิริวงศ์
2. เด็กหญิงชญานุช  คงน้อย
3. เด็กหญิงธนาวดี  หมื่นเดช
4. เด็กหญิงนฤมล  เนตรนคร
5. เด็กหญิงมัณฑนา  ไหมดำ
6. เด็กหญิงวิชุดา  สุขราช
7. เด็กหญิงศศิวิมล  แก้วยิ้ม
8. เด็กหญิงอามิตา  ทองศรีนวล
9. เด็กหญิงเบญจกัลยาณี  สังข์รอด
10. เด็กหญิงโศรดา  ชูศรี
 
1. นายบัญญัติ  ชนะกุล
2. นางฤดีภรณ์   ชนะกุล
3. นางสุริยา  จุลภักดิ์
 
544 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงคณึงนิจ  ศิริวัฒน์
2. เด็กหญิงจิตติมา  แปทา
3. เด็กหญิงบุษบา  ผลบุญ
4. เด็กหญิงวิภวานี  คงพัฒ
5. เด็กหญิงศยามล  ชุมวงศ์
6. เด็กหญิงศิริกาญจนา  ปรีชาชาญ
7. เด็กหญิงสุกัญญา  สุขเสริม
8. เด็กหญิงหัสดี  หนักแก้ว
9. เด็กหญิงอมรรัตน์  ชูศรี
10. เด็กหญิงอรษา  คชชายนต์
 
1. นางนัยญาณี  บุญนำ
2. นายบัญญัติ  ชนะกุล
3. นางอาภรณ์ทิพย์  เชื่องยาง
 
545 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  บ่อหนา
2. เด็กหญิงขนิษฐา  บุตรเหม
3. เด็กหญิงชรัญญา  คลองรั้ว
4. เด็กชายธีระวัฒน์  กุลพ่อ
5. เด็กหญิงวิภาวี  กุลพ่อ
6. เด็กหญิงอารียา  โสหัส
 
1. นางสาวนพรัตน์  จำนงค์รัตน์
2. นางสาวพนาวัลย์  นบนอบ
3. นางสาวยุพาพร  นวลศรี
 
546 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 87.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทับพล 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  แสงทอง
2. เด็กชายวัลลภ  เขมังคโล
3. เด็กหญิงอธิชา  มะไลไธสง
4. เด็กหญิงอารียา  โพธิวงศ์
5. เด็กหญิงเจนจิรา  คงประสพ
 
1. นางกัญญา  ทองแจ้ง
2. นายอติชาต  ประทีป ณ ถลาง
 
547 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กชายนัฐพล  ฝั่งฝา
2. เด็กชายยรินทร์  เด็นบาเส
3. เด็กชายอนุศักดิ์  หวันหยี
 
1. นายสมศักดิ์  จูฑามาตย์
 
548 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองน้ำแดง 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  มณีมัย
 
1. นายอำนวย  นวลกุล
 
549 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านตลิ่งชัน 1. เด็กชายพัฒนภัณฑ์  มาศชาย
2. เด็กชายยอดชาย  ศรีวิชา
3. เด็กชายยุทธนา  กิระพันธ์
 
1. นางผิวพรรณ  ป้อมอุ่นเรือง
 
550 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. นายชาญชัย  ดำเดิม
2. นายสมมาตร  นี้ระตะ
3. นายสุวิทย์  สาระวารี
 
1. นายชาญวิทย์  สิงหบำรุง
 
551 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านตลิ่งชัน 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ฉิมอินทร์
2. เด็กหญิงศิรินทิพย์  พวงนุ่น
3. เด็กหญิงสไบทิพย์  สูน่าหู
 
1. นางผิวพรรณ  ป้อมอุ่นเรือง
 
552 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 86.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กชายกิตติพล  ช้างน้ำ
2. เด็กชายธนากร  ทองโผ
3. เด็กชายวรรธนะทิพย์  ช้างน้ำ
4. เด็กชายวินัย  ช้างน้ำ
5. เด็กชายสิรภพ  ลิ่มบุตร
6. เด็กชายหรัณย์  เครือวัลย์
 
1. นายอภิวิชญ์  เอ่งฉ้วน
 
553 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 81.5 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  พิมพ์โพธิ์
 
1. นางสาวสิตีอายา   มะลี
 
554 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองปัญญา 1. เด็กชายสมศักดิ์  ปรางทอง
 
1. นางสาววรรณภา  เครือยศ
 
555 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กชายนิรุทธ์  ระยับศรี
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  พิมพ์โพธิ์
3. เด็กชายอิสระพงษ์  ไชยพล
 
1. นายพงศธร  ศุภพรพงศ์
2. นางสุวณีย์  เทพรอด
 
556 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านศาลาพระม่วง 1. เด็กชายศุภชีพ  อิสัน
2. เด็กชายเดชอดุลย์  ปานขวัญ
 
1. นางชวิศา  ไชยรัตน์
2. นางสาวณัฐรัตน์  ขจัดภัย
 
557 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง 6 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงภานุมาศ  ช่วยชูกลิ่น
2. เด็กชายวทัญญู  แก้วแกมจันทร์
 
1. นางกัลยา  สุขขนาน
2. นายจิรศักดิ์  กระมล
 
558 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กชายณัฐสิทธิ์  นุสาลี
2. เด็กชายธราดล  คงจูด
3. เด็กชายพงษ์ศิริ  เขียวระยับ
4. เด็กชายวรรณวิศิษฐ์  เชียรศรี
5. เด็กชายศุทธวีร์  หนูดุก
6. เด็กชายสุวิทย์  ชูเรือง
 
1. นางกัลยา  สุขขนาน
 
559 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กชายณัฐสิทธิ์  มุสาลี
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  วงษ์ดำ
3. เด็กหญิงภานุมาศ  ช่วยชูกลิ่น
4. เด็กหญิงมาฤษา  เขียวระยับ
5. เด็กหญิงสรัณยา  ปานิสัย
6. เด็กชายอภิสิทธิ์  รอดสง
 
1. นางกัลยา  สุขขนาน
2. นายจิรศักดิ์  กระมล
 
560 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายวันเฉลิม  อุบลเกิด
 
1. นางสาวรัตนา  อุปการ
 
561 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านปากหรา 1. เด็กชายปริญญา  เอี่ยมสกุณี
2. เด็กชายพงศ์อมร  มาศโอสถ
3. เด็กชายยงยุทธ  อายุยืน
4. เด็กชายวรายุส  เส็นกาหรีม
5. เด็กชายวัลลภ  มาศโอสถ
6. เด็กชายเอกพล  บ่อหนา
 
1. นายทนงศักดิ์  บ่อหนา
2. นายบุญฤทธิ์  ชัยสุวรรณ
 
562 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 90.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กหญิงสุวรรณา  ชายกุล
 
1. นายสมาน  มาศโอสถ
 
563 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายชนัฒพล  คลองรั้ว
2. เด็กหญิงพรสุดา  เดชมาก
 
1. นายสุทัศน์  ละงู
 
564 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงชนัญญา  หาบหา
 
1. นายสุทัศน์  ละงู
 
565 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80.4 ทอง 15 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กชายธนายุทธ  แดงอนันต์
2. เด็กหญิงปณัฐดา  ไพฑูลอาสน์
3. เด็กหญิงสุชาดา  ชูโลก
 
1. นางสาวธัญญารัตน์  ก่อแก้ว
2. นายสุภาพ  ดาษฎาจันทร์
 
566 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กชายภูวนัย  ใสแก้ว
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
567 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงปาริกา  พรหมเขียว
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
568 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงชนกพรรณ  รักกะเปา
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
569 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงจุรีพร  ศรีบริบูรณ์
2. เด็กหญิงปิยวดี  สุขโสภณ
 
1. นางณัฐฐิยากร  วานิช
 
570 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงเกศรา  รามพรม
 
1. นางณัฐฐิยากร  วานิช
 
571 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงปิยวดี  สุขโสภณ
 
1. นางณัฐฐิยากร  วานิช
 
572 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงธนิษฐา  นวนนุ่น
2. เด็กหญิงสุธารัตน์  มีสิทธิ์
 
1. นางณัฐฐิยากร  วานิช
 
573 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงสภาพร  ปรีชากาญจน์
 
1. นางกนกวรรณ  ขำทิพย์
 
574 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงปิยวดี  สุขโสภณ
2. เด็กหญิงอรอุมา  ช่วยบุตร
 
1. นางสาวปลื้มจิต  หงอประดิษฐ์
 
575 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 81.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  คงทิพย์
2. เด็กชายสรวิชญ์  มลมาลา
 
1. นางสาวภัทราภรณ์  คุ้มคำ
 
576 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงกนิษฐา  สังข์รอด
2. เด็กหญิงปรางทิพย์  แสงศรี
3. เด็กหญิงพรภิรมย์  ชูเพ็ชร
4. เด็กหญิงศศิวิมล  แก้วยิ้ม
5. เด็กหญิงสุดารัตน์  พูลช่วย
6. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  พาหุการ
 
1. นางประนอม  สังข์คำ
2. นางสาวปิยะธิดา  จันทพันธ์
3. นางสุริยา  จุลภักดิ์
4. นายอธิปรัชญ์  ดำเม็ง
 
577 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.75 ทอง 11 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำแก้ว 1. เด็กหญิงอนุสรา  สังข์อบรมณ์
 
1. นายเศวษ  นาคสวาสดิ์
 
578 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กชายศุภกิจ  เวชกุล
 
1. นายนทีไทย  เทพอักษร
 
579 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงอรณิชา  รักษายศ
 
1. นายนทีไทย  เทพอักษร
 
580 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงอรณิชา  รักษายศ
 
1. นายนทีไทย  เทพอักษร
 
581 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงอรณิชา  รักษายศ
 
1. นายนทีไทย  เทพอักษร
 
582 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กชายศุภเสกข์  เทพณรงค์
2. เด็กชายอดิเทพ  ปานทอง
 
1. นางภาวัฒน์วดี  รักษารัตน์
2. นางวัจนารัตน์  หนูนาค
 
583 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กชายอัครเดช  แก้วเจือ
 
1. นางวัจนารัตน์  หนูนาค
 
584 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงกรกมล  นิจกรวงศา
 
1. นางนิตยา  กลางบน
 
585 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงณัฐติยา  นุภักดิ์
 
1. นางนิตยา  กลางบน
 
586 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกันยกร  ทองเงิน
2. เด็กหญิงจิรภัทร์  ชนะกุล
3. เด็กหญิงณัฐพร  ทองแท่น
4. เด็กหญิงดาราภรณ์  ศรีชะนันท์
5. เด็กหญิงทิพานัน  ก่ออ้อ
6. เด็กหญิงธิดารัตน์  เกิดทอง
7. เด็กหญิงประกายกานต์  ชนะกุล
8. เด็กหญิงพรหมพร  ทองเนื้อขาว
9. เด็กหญิงมณภรณ์  รัตนคช
10. เด็กหญิงศศิวิมล  คนหมั่น
11. เด็กหญิงศศิวิมล  รองเดช
12. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ชัยศรีรักษ์
13. เด็กหญิงสุทธิพร  สิทธิมนต์
14. เด็กหญิงอภิสรา  ช่างคิด
15. เด็กหญิงอรกมล  แก้วบุญ
 
1. นายพลภูมิ  เชื้อสง่า
2. นางลักขณา  ไสไทย
3. นางสาวศิวาพร  เหร่เด็น
 
587 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 82.8 ทอง 10 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงธารทิพย์  สายป่าน
2. เด็กหญิงปุณณิศา  แก้วทอง
3. เด็กหญิงอพัสดา  คงโส
 
1. นายสมพร  ลิ่มคำ
 
588 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  แดงภู
2. เด็กชายอิสระ  ทองภิบาล
 
1. นายอุดมพงษ์  ฝั่งขวา
 
589 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 92.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงพิชญธิดา  ขวัญเกิด
 
1. นายสุพจน์  ขวัญเกิด
 
590 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 88.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงกานติมา  ศรีอรุณ
2. เด็กชายสัณหณัฐ  สีลาย
 
1. นางออนอุมา  ศรีเณร
 
591 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงกัญญาภรณ์  ศรีนวลแก้ว
2. เด็กหญิงณัฐวดี  หมวดใหม่
3. เด็กหญิงสิริญญา  จิตสัมพันธ์
 
1. นางนาตยา  นาคปลัด
2. นางสุภานี  ชูทอง
 
592 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาวง 1. เด็กชายเอกภักดิ์  ทองคำ
 
1. นางมณฑา  รักขวัญ
 
593 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงสุนิตา  บุญชู
 
1. นายไพโรจน์  ศรีงาม
 
594 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงพิชญธิดา  ขวัญเกิด
 
1. นายสุพจน์  ขวัญเกิด
 
595 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  เอี๋ยวพานิช
 
1. นางสาวบุญสายไพร์  คงเถื่อน
 
596 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 87.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกนกอร  บุญคง
2. เด็กหญิงกมลชนก  กอเซ็ม
3. เด็กหญิงกัลญาณี  อักษรคง
4. เด็กชายตนุภัทร  ตันยุชน
5. เด็กหญิงนภัสนันท์  เหมฤค
6. เด็กชายพงศธร  วรรณโณ
7. เด็กชายมนัสวี  อนุปาน
8. เด็กชายวรวิทย์  บุญฤทธิ์
9. เด็กชายวรเมธ  รักมิตร
10. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ดำมี
 
1. นางกมลรัตน์ชนก  ชูประดิษฐ์
2. นางสุดศิริ  อ่อนศรี
 
597 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กหญิงณัฐริกา  ตุ้มคำ
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ฝั่งขวา
3. เด็กหญิงอภิสรา  สาระภี
4. เด็กหญิงอมรรัตน์  เหนือคลอง
5. เด็กหญิงอรสา  ชนะพันธ์
6. เด็กหญิงอารียา  ไชยขาว
7. เด็กหญิงอินทรา  พัฒน์จันทร์
 
1. นางนฤมล  แก้วงาม
2. นางพรพิมล  แกมวิรัตน์
3. นางสุมาลี  ฮ้อบุตร
 
598 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กหญิงบิสมิลลา  สาระภี
2. เด็กหญิงปนัดดา  โสหัส
3. เด็กหญิงรัตตวรรณ์  ลูกเล็ก
4. เด็กหญิงสลิลทิพย์  พยายาม
5. เด็กหญิงสุดารัตน์  เช่าว์ช่าง
6. เด็กหญิงอภัสรา  เมืองพรม
7. เด็กหญิงโชติกานต์  ชุมศรี
8. เด็กหญิงโบตั๋น  ชนะพันธ์
 
1. นางสาวศิวพร  รัตนเดช
2. นางสุมาลี  ฮ้อบุตร
3. นางอัจฉรา  พะโยม
 
599 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านนาวง 1. เด็กชายณรัตน์  สันสกฤตพล
2. เด็กหญิงวิลาวรรณ  วรรณศรี
 
1. นางสาวอรุณลักษณ์  กูลดี
 
600 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายญาณวิชญ์  หอมชื่น
2. เด็กชายธนากร  ชดช้อย
 
1. นางแพรวพรรณ  เกษรบัว
 
601 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทับพล 1. เด็กหญิงกรรนิกา  ปะรา
2. เด็กชายกฤษฎา  ก่ำทา
3. เด็กหญิงกิตติมา  ตะธรรมมา
4. เด็กหญิงอมารา  ตะธรรมมา
5. เด็กหญิงอุไรพร  สมศักดิ์
6. เด็กหญิงเนตรนภา  ศรีเรือง
 
1. นางสุปรียา  เวชกุล
2. นางสาวแพรวพรรณ  อุดมศรี
 
602 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงวิภาวี  อ๋องท่อ
2. เด็กชายอัครฐาน  ทองสาม
 
1. นางกรรณ์นิกา  วรรณโณ
 
603 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายชวกร  กามุณี
2. เด็กชายธีรภัทร  ทวีทรัพย์
3. เด็กชายหัตถทรัพย์  มณีน้อย
 
1. นายธนพล  ฐิติเชษฐกุล
2. นางสุดาทิพย์  กายี
 
604 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายกริชณรงค์  พรหมดวง
2. เด็กชายบูรพา  จินดาคำ
3. เด็กชายปรวีร์  ปิติ
 
1. นายธนพล  ฐิติเชษฐกุล
2. นางสุดาทิพย์  กายี
 
605 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กชายชินาธิป  นามสา
2. เด็กชายธวัชชัย  ยงกิจ
 
1. นางทิพรัตน์  รักษาธรรม
 
606 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 83.33 ทอง 6 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ศรีนาค
 
1. นางทิพรัตน์  รักษาธรรม
 
607 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. นางสาวกรรยานี  ผิวดี
2. เด็กหญิงจตุพร  มาศโอสถ
3. นางสาวธันทิวา  บุตรเส็ม
4. นางสาวนุชตรา   ไชยวงศ์
5. นางสาววาสนา  พันศรี
6. เด็กหญิงสร้อยสุดา  ไร่ใหญ่
7. เด็กหญิงสารธาร  ไร่ใหญ่
8. นางสาวสิรินยา  หม้อน้ำร้อน
9. นางสาวสุกัญญา  โคจำนงค์
10. เด็กหญิงสุพรรณี  สุวรรณหมาด
11. นางสาวสไลล่า  เกนบุตร
12. เด็กหญิงอนงนาต  ตั้งมั่น
13. เด็กหญิงอัญชลี  เชื้อสง่า
14. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  มะตะผล
15. เด็กหญิงแววมณี  แก้วเดโช
 
1. นางทิพรัตน์  รักษาธรรม
2. นางสาวนัฐฐิกาญจน์  ตั้งคำ
3. นางยุพิน  บุญคง
 
608 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงสาวิตรี  มามาตย์
 
1. นางยุพิน  บุญคง
 
609 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. นายธนกร  จันทิมพ์
2. นางสาววรกานต์  ส่องแสง
3. นางสาวเจนจิรา  เดชะ
 
1. นางพวงรัตน์  อมรลักษณ์
2. นางสุกัณธา  เรืองดำ
 
610 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงธัญธร  หมื่นเดช
2. เด็กหญิงแพรวนภา  ชุมศรี
 
1. นายณัฐวัตร  ง๊ะสมัน
2. นางอรพิณ  ชูสุทน
 
611 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 87.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงณัฐริกา  มาตร์ทอง
2. เด็กหญิงสุภาวรรณ  ปูขาว
3. เด็กหญิงฮันนา  อ้นบุตร
 
1. นางจันทนา  แซ่หนา
2. นายพิเชษฐ์  กุลยวน
 
612 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงพิรดา  สงเส็น
2. เด็กหญิงมณรัตน์  เชื้อสง่า
3. เด็กหญิงสุภาวิณี  สามัญบุตร
 
1. นางจันทนา  แซ่หนา
2. นายตุลา  นาคะวิสุทธิ์
 
613 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 37 1. เด็กชายชุมพล  อำไพ
2. เด็กหญิงรุ้งราวรรณ์  พุทธโค
3. เด็กชายสุทธินัย  ธนะจันทร์
 
1. นางจารีย์  สุวรรณคช
2. นางสาวยุพดี  ดวงจันทร์
 
614 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงวัชราภรณ์  แสนภักดี
 
1. นางอัมพันธ์  เกิดแก้ว
 
615 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาดินประชาพัฒน์ 1. เด็กหญิงวาสนา  มาลากาญจน์
 
1. นางสาวอำไพ  ระถาพร
 
616 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 89.64 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  บุญฤทธิ์
2. เด็กหญิงณิชกานต์  เพชรเครือ
3. เด็กหญิงผกาวรรณ  ชูแก้ว
 
1. นางธมลวรรณ  ศรีเกลื่อน
 
617 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  แซ่บ้าง
 
1. นางวันดี  นวลสมศรี
 
618 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงลลิดา  ทองขวัญ
 
1. นางจีระนันท์  สังขพันธุ์
 
619 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 85.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงเบญจรัตน์  อำนวย
 
1. นางสาวสุกัลยา  ใยทอง
 
620 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงวรัญญา  ศักดิ์ศรี
 
1. นางเสาวลักษณ์  จันทร์เสถียร
 
621 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยน้ำแก้ว 1. เด็กหญิงยูนัยน่า  โต๊ะหาด
2. เด็กหญิงศศิณา  ตะเหล็บ
3. เด็กหญิงไอยลดา  ยืนยงค์
 
1. นางพเยาว์  ภักดี
 
622 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนแดง 1. นางสาวสุดารัตน์  ชำนาญกิจ
 
1. นายวาสุเทพ  ไชยสน
 
623 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนแดง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  บัวบุญ
2. เด็กหญิงณัฐญา  ทองดี
 
1. นางสาวชมพูนุช  บุญสนอง
2. นางสาวทิพวัลย์  นนทเภท
 
624 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสะพานพน 1. เด็กชายกมลศิลป์  ปานชู
2. เด็กหญิงสุธางศุ์รัตน์  รักสีทอง
3. เด็กหญิงอาริยา  น้ำรอบ
 
1. นางสุรัตน์วดี  บัวเพชร
2. นายเสรี  ทับไทร
 
625 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  แย้มเกิด
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  นวลพลับ
 
1. นางพรประภา  ไกรนรา
2. นางสาวสิริกมล  เหรียญขำ
 
626 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 88.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ปานชู
2. เด็กหญิงสุกัญญา  สุขมีชัย
3. เด็กหญิงอรอนงค์  สุตานนท์
 
1. นางพฤษารัตน์  เพชรฤทธิ์
2. นายอาวุธ  หนูศิริ
 
627 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กชายณัชพล  ช่วยเกิด
2. เด็กชายสิทธิศักดิ์  ทิพย์รองพล
3. เด็กชายเอกวัฒน์  ปานชู
 
1. นายบุญถิ่น  แก้วเซ่ง
2. นางพฤษารัตน์  เพชรฤทธิ์
 
628 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  ปานชู
2. เด็กหญิงชนกนันท์  จันทร์สงค์
 
1. นางสาวดวงพร  วุฒิมานพ
2. นายพลศิลป์  ตรังคบุรีรัตน์
 
629 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเกาะไทร(ลำทับ) 1. เด็กหญิงกรกนก  ไชยสน
2. เด็กหญิงเบญจมาศ  หนูอิน
 
1. นายนิกรม  หอมชื่น
2. นายเอกอนันต์  พรหมสุข
 
630 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านเกาะไทร(ลำทับ) 1. เด็กหญิงญาดาวดี  ทองทิพย์
2. เด็กหญิงสุพรรษา  รอดคุ้ม
 
1. นางขนิษฐา  พงศ์พิพัฒน์พันธ์
2. นายเอกอนันต์  พรหมสุข
 
631 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 89 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเกาะไทร(ลำทับ) 1. เด็กหญิงพัตรพิมล  วรวงศ์
2. เด็กหญิงอริสา  บุญศิริ
3. เด็กชายอลงกต  ตรีกุล
 
1. นางนวลศรี  ศรีสุขใส
2. นางวิภาพร  จันทร์แจ่มศรี
 
632 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.75 ทอง 8 โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา 1. เด็กหญิงณิชกมล  กูลเกื้อ
 
1. นางอิศรา  ฟุ้งเฟื่อง
 
633 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา 1. เด็กหญิงกาญภัทร  เพชรบุรี
2. เด็กหญิงนภัสสร  บุญวิสูตร
3. เด็กชายอิธิวัต  รัตนเพชร
 
1. นายนิยม  รักษาแก้ว
2. นางสาวเดือนเพ็ญ  คำมี
 
634 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา 1. เด็กหญิงณัฏณิชา  บัวสุวรรณ
2. เด็กหญิงธัญวรัตน์  คงวัดใหม่
 
1. นายนิยม  รักษาแก้ว
2. นางสาวเดือนเพ็ญ  คำมี
 
635 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา 1. เด็กหญิงดนุนุช  คงวัดใหม่
2. เด็กหญิงสุกัญญา  ทองกระจ่าง
3. เด็กหญิงแพรวพลอย  พรหมสุวรรณ์
 
1. นายนิยม  รักษาแก้ว
2. นางสาวเดือนเพ็ญ  คำมี
 
636 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 80 ทอง 6 โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา 1. เด็กหญิงนุชจรี  ชัยแก้ว
2. เด็กชายเขตตะวัน  มีปิด
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  วรโคตร
 
1. นายสุรชัย  เพียรกิจ
2. นางอิศรา  ฟุ้งเฟื่อง
 
637 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงชุติมา  นพแสง
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ศรีสุธรรม
3. เด็กหญิงสุรีวัลย์  ผ่องฉาย
 
1. นายชวลิต  เลิศเกียรติวงศ์
2. นางหนึ่งฤทัย  จันทร์ทิน
 
638 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงชนิตา  เงินแก้ว
2. เด็กหญิงชรัญฎา  นาทุ่งมล
3. เด็กหญิงปาณิศา  ฟุ้งเฟื่อง
 
1. นายชวลิต  เลิศเกียรติวงศ์
2. นางหนึ่งฤทัย  จันทร์ทิน
 
639 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 97.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงธนาภา  กลิ่นดี
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  กลัวผิด
3. เด็กหญิงอริศรา  นวลพลับ
 
1. นายชวลิต  เลิศเกียรติวงศ์
2. นางหนึ่งฤทัย  จันทร์ทิน
 
640 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงวันวิสา  จีนเมือง
2. เด็กหญิงวิภาวี  พลสวัสดิ์
3. เด็กหญิงเพ็ญพัชร์  ละม้าย
 
1. นายชวลิต  เลิศเกียรติวงศ์
2. นางหนึ่งฤทัย  จันทร์ทิน
 
641 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กชายกฤษณะ  นาคนุกูล
2. เด็กชายอนุวัต  ชนะกุล
3. นายอรรถพล  ฟุ้งเฟื่อง
 
1. นางสาวนันทวรรณ  ชูมนตรี
2. นายประกอบ  เพ็ชรอ่อน
 
642 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงฉัตรสุดา  คงเจริญ
2. เด็กหญิงทักษพร  ห่อทอง
3. เด็กหญิงภัทรมน  ผกามาศ
 
1. นางภัทธิชา  วังบัว
2. นางเสาวลักษณ์  ชนะกุล
 
643 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กชายกรฎนัย  บุญชูวงศ์
2. เด็กชายภูริทัต  จันทร์เสถียร
 
1. นางปรีดา  อ่อนเกตุพล
2. นายวิรพงค์  กงแก้ว
 
644 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กชายภิตติรัตน์  สุทธิเกิด
2. เด็กชายวัชพล  บุตรครุธ
 
1. นายพลศิลป์  ตรังคบุรีรัตน์
2. นางสาวอัจฉรา  ปานจันทร์
 
645 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กหญิงครองขวัญ  คำปิตะ
 
1. นางฌัชภรณ์  ศรีปัญญา
 
646 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 88.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  ใหมศรีกรด
2. เด็กหญิงกัญญาทิพย์  ขวัญไขว่
3. เด็กชายกันตพงศ์  พลไชย
4. เด็กหญิงจิรภิญญา  ดำทอง
5. เด็กหญิงจิราพร  หลานสัน
6. เด็กชายธนกร  พิชัย
7. เด็กชายพศิน  แซ่เตี่ยว
8. เด็กชายพิสิทธิ์  แก้วสาร
9. เด็กชายศุภชัย  หนูทอง
10. เด็กหญิงสิริภัทร  ผกาแก้ว
 
1. นางธนพร  จุลโลบล
2. นางศิริพร  ทองทิพย์
3. นางสาวสุทธิสา  นำนาผล
 
647 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 87.4 ทอง 4 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงนันจิรา  แดงอนันต์
 
1. นางสาวอมรรัตน์  กาสังข์
 
648 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 82.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กชายวรวุฒิ  ใหม่เพ็ง
 
1. นางสาวอนุสรา  มงคลเลิศมณี
 
649 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 83.3 ทอง 5 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงกนิษฐา  สังข์รอด
 
1. นายอธิปรัชญ์  ดำเม็ง
 
650 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 82.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. นางสาวศิริกาญจนา  ปรีชาชาญ
 
1. นางนัยญาณี  บุญนำ
 
651 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. นางสาวคณึงนิจ  ศิริวัฒน์
 
1. นางนัยญาณี  บุญนำ
 
652 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 84.4 ทอง 5 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงอมิตา  คชชายนต์
 
1. นายอธิปรัชญ์  ดำเม็ง
 
653 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กชายณัฐปคัลภ์  บุญสุข
2. เด็กชายนนทพัทธ์  สุขถาวร
3. เด็กชายวรัญญู  นักฟ้อน
4. เด็กชายสุริยา  ภักดี
5. เด็กชายอิทธิพัทธ์  เหนือคลอง
6. เด็กชายเอกรัตน์  คงประพันธ์
 
1. นางพรรณี  ขวัญหวาน
2. นายสุรเชษฐ์  นักฟ้อน
3. นายเฉลิม  บัวเกตุ
 
654 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงธาริณี  กลับส่ง
2. เด็กหญิงสิริลักษณ์  ฮ่องกิ้ม
3. เด็กหญิงสุกัญญา  ดวงจันทร์
4. เด็กหญิงเกศกนก  โสมจันทร์
5. เด็กหญิงเกศรา  ปรางแก้ว
6. เด็กหญิงเบญญาภา  เมืองสุวรรณ์
7. เด็กหญิงแคทริญา  เม่งบุตร
 
1. นางสาวชริตา  สหวิริยะ
2. นายศิริชัย  รักษายศ
3. นายเฉลิม  บัวเกตุ
 
655 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงกุลธิณี  แสงสี
2. เด็กหญิงปลา  มะปรางค์
3. เด็กหญิงปิยธิดา  ลวงสวาท
4. เด็กหญิงมีนา  เจะเตะ
5. เด็กหญิงวรดา  สิลาจิ๋ว
6. เด็กหญิงสุดธิดา  หมาดสม
7. เด็กหญิงอรณิภา  วิสาละ
 
1. นางวิภา  ศรีหมุน
2. นางสำอางค์  หวังผล
 
656 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. นายขจรศักดิ์  เพ็งจันทร์
2. เด็กชายณัฐพงษ์  หนิดภักดี
3. เด็กชายทวีศักดิ์  วงศ์เล็ก
4. เด็กชายนิวัฒน์  ธุสาวัน
5. นายพรเลิศ  ศรีจันทร์
6. เด็กชายวันชัย  คงชนะ
7. เด็กชายวีรพล   สวัสดิวงค์
8. เด็กชายไกรสร  สงวนโอฐ
 
1. นางสาวประจงจิตร  สายสำลี
2. นางพาณี  ศรีวิเศษ
3. นายสุรพงค์  วรรณโน
 
657 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงลัดดาวัน  พงษ์หวาน
2. นายศุภชัย  บุญเฟื่อง
3. เด็กหญิงอรวรรณ  สทานสัตย์
 
1. นางสาวกัลยา  แซ่จุ่ง
2. นางสาวจริยา  บิลเหล็บ
 
658 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงธนัชชา  พลจันทึก
2. เด็กหญิงสุกันยา  ชัยสวัสดิ์
 
1. นางสาววินิจ  ตระกูลวงค์
 
659 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองน้ำแดง 1. เด็กหญิงจิราพัชร  จีนหนู
2. เด็กหญิงจุติมาพร  เวชกุล
3. เด็กหญิงธัญญารัตน์  มณีมัย
4. เด็กหญิงรัชนีกร  มณีมัย
5. เด็กหญิงศิริลักษณ์  กันนิภา
6. เด็กหญิงสุดารัตน์  อาพรศรี
7. เด็กชายอภิสิทธ์  มณีมัย
8. เด็กชายอมรชัย  ไชยลือเลิศ
9. เด็กหญิงอรวรรณ  สุขกุล
10. เด็กชายอัคเนด  เวชกุล
 
1. นายชัยณรงค์  นะบุตร
2. นายธรรมศักดิ์  ฮ่อบุตร
3. นายอำนวย  นวลกุล
 
660 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 80.6 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายจีราวุฒิ  เหมเส็ม
2. เด็กชายอภิวัตร  เพริดพร้อม
 
1. นางสาวนุชนาถ  ชินบดี
 
661 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 84 ทอง 12 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กชายกฤษฎา  พลาสิน
2. เด็กชายเจนณรงค์  ลูกหยี
 
1. นางสาวจีรพร  หมั่นมา
 
662 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนบ้านลิกี 1. เด็กชายรัชตะ  สร้อยสน
 
1. นางอนงค์  รักจิตต์
 
663 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่าปู 1. นายจักรพันธ์  อ่อนนวน
 
1. นางสาวอังคนา  ผิวนวล
 
664 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80 ทอง 16 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงศิรินนา  หวันด้าเหร่
 
1. นางไลลา  บุญเทียม
 
665 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 19 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กหญิงอัสมา  ดารากัย
 
1. นายมณี  บุญเทียม
 
666 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82.4 ทอง 4 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงกนกพร  หวังเสล่
2. เด็กหญิงกฤติกา  พลาสิน
3. เด็กหญิงกัสมาพร  ศรีหมุน
4. เด็กหญิงชนิดา  หนูแก้ว
5. เด็กหญิงชุลีกร  ณะเสน
6. เด็กหญิงธวัลยา  ปาไหน
7. เด็กหญิงธิดารัตน์  บัวสงค์
8. เด็กหญิงบันฑิตา  ชนะกุล
9. เด็กหญิงรัตติกาล  บาเร็ม
10. เด็กหญิงวิลาสินี  หมาดหลี
11. เด็กหญิงอภิญญา  สุภาพ
12. เด็กหญิงอรยา  หวังเสล่
13. เด็กหญิงอุมเราะห์  หัวแหลม
14. เด็กหญิงเกตุวดี  ดาราพงศ์
15. เด็กหญิงโรสมีนี  วิสาละ
 
1. นางสำอางค์  หวังผล
 
667 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กชายศราวุธ  มีจันทร์
 
1. นางสาวอาทิตยา  ขำเจริญ
 
668 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนแดง 1. เด็กหญิงสุภาวดี  จันทร์สุข
 
1. นายบุญจริง  หอมหวล
 
669 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงจินารี  จันปฐมพงศ์
2. เด็กชายสุพจน์  สิงห์สมบัติ
 
1. นางนิตยา  กลางบน
2. นางสาวสุดารัตน์  ทองเมือง
 
670 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงวิภาวดี  รักษายศ
2. เด็กชายอมรเทพ  หอมสวัสดิ์
3. เด็กชายเอกรัตน์  จงเจริญ
 
1. นางนิตยา  กลางบน
2. นางสาวสุดารัตน์  ทองเมือง
 
671 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 82.3 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงจันทร์ธิมาภรณ์  อาจหาญ
2. เด็กหญิงณิชารีย์  ถวายเชื้อ
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  เหมเส็ม
 
1. นางสาวธิดาทิพย์  หมั่นมณี
 
672 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กชายนพมัย  เฉี้ยนเงิน
2. เด็กชายพงศกร  โชทินาม
3. เด็กชายสหรัฐ  วงษ์ชื่น
 
1. นายวีระ  เพชรศรี
 
673 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายธิติวุฒิ  ชะโณวรรณะ
 
1. นายเฉลิมพร  มากแก้ว
 
674 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายกฤษดา  สังข์ฤทธิ์
2. เด็กหญิงขนิษฐา  หนูสงค์
3. เด็กชายจิณณวัตร  ตัดสมัย
4. เด็กชายชินดนัย  ส้งข์บุญส่ง
5. เด็กหญิงญาณิศา  คงสีนวน
6. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  อนุชาติ
7. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ศรีวิเชียร
8. เด็กหญิงณัฐวดี  แดงโชติ
9. เด็กชายดรัณภพ  เกิดแก้ว
10. เด็กหญิงดรุณี  ชูภักดี
11. เด็กชายดิศานุวัฒน์  ตรีชัย
12. เด็กชายทิชานนท์  เดชอรัญ
13. เด็กชายธิติวุฒิ  ชะโณวรรณะ
14. เด็กชายธีรวัฒน์  ขวัญชื่น
15. เด็กหญิงนภสร  ชูจร
16. เด็กหญิงน้ำฝน  นวลสมศรี
17. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ทองชัย
18. เด็กหญิงภัทรทิยา  จันทร์ฝาก
19. เด็กหญิงหทัยรัตน์  เพ็ชรเรืองทอง
20. เด็กหญิงอรทัย  เม่งบุตร
 
1. นายกิตติพัฒน์  สังข์บุญส่ง
2. นายรัชพล  หอมหวล
3. นายศิลชัย  จริงบำรุง
4. นายสุทธิพงค์  สุคนธรัตน์
5. นายเฉลิมพร  มากแก้ว
 
675 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 81.2 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กชายทวีนันทน์  ทับทิม
2. เด็กชายพงศธร  คงเกตุ
 
1. นายอนิรุทธ  เออแสง
 
676 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยพลู 1. เด็กชายพีระ  ช่อไม้
2. เด็กชายวัลลภ  ปรีชา
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  แดงหนำ
 
1. นางรุ่งทิวา  ชัณวิจิตต์
2. นางวิมนต์ศรี  นาคสวาสดิ์
 
677 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กหญิงมุสลีมะห์  กะสิรักษ์
 
1. นางวรรณวิสา  นิยมเดชา
 
678 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กหญิงเญาซี  ถวายเชื้อ
 
1. นางวรรณวิสา  นิยมเดชา
 
679 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กชายทรรศนะ  พงศ์พันธ์
2. เด็กชายปฐพี  หนูเรือง
 
1. นายประกอบ  เพ็ชรอ่อน
2. นางพรประภา  ไกรนรา
 
680 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 81.6 ทอง 4 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายดรัณภพ  เกิดแก้ว
 
1. นายเฉลิมพร  มากแก้ว
 
681 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 80.05 ทอง 6 โรงเรียนบ้านนาพรุ 1. เด็กชายธีรวัตร  เพชรพล
2. เด็กชายยุทธนา  เดชมาก
 
1. นายฐาปกร  วังบัว
2. นายประมูล  รัตนเดช
 
682 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงณัฐพร  คงแก้ว
2. เด็กหญิงประภัสสรา  คงแก้ว
 
1. นางลัดดา  พรหมพันธฺุ์
2. นางวราภรณ์  จุลลางกูร
 
683 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงพินทุ์สุดา  แป้นขำ
 
1. นางจริยา  เพชรร่วง
 
684 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงกัญญ์วรา  ริยาพันธ์
2. เด็กหญิงปิ่นนภา  บุญเดช
3. เด็กหญิงพรรณวลัย  ศรีสมบัติ
4. เด็กหญิงมัลลิกา  บุญชูวงศ์
5. เด็กหญิงศยามล  ดีเป็นแก้ว
6. เด็กหญิงสิริมาภรณ์  สุทธิเกิด
 
1. นางสาววารุณี  ทับไทร
2. นายศิลป์ชัย  จริงบำรุง
3. นายสมนึก  ศรีวิเชียร
 
685 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายภควัฒน์  โชติมณี
2. เด็กชายวรวิทย์  ภู่ทอง
3. เด็กชายวุฒิชัย  ผลวาด
 
1. นายจเร  บุญชูช่วย
2. นายอภิชาติ  สัญจร
 
686 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงกานต์กวี  วรเดช
2. เด็กหญิงทิพย์วรรณ  เอ่งฉ้วน
3. เด็กหญิงนราธร  โชคอำนวย
4. เด็กหญิงนิตยา  สายสินธ์
5. เด็กหญิงนิศารัตน์  พรหมแสง
6. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  เสนสีทอง
7. เด็กหญิงศิริโสภาวรรณ  ขาวล้วน
8. เด็กหญิงหทัยภัทร  เอ่งฉ้วน
 
1. นางสาววารุณี  ทับไทร
2. นายศิลป์ชัย  จริงบำรุง
3. นายสมนึก  ศรีวิเชียร
 
687 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงอรวรรณ  ด้วงสิน
 
1. นางอมรัตน์  จิตรรัตน์
 
688 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายธีรนัย  เหมเส็ม
 
1. นางสุดา  รายาโส้
 
689 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายเอกรัตน์  จันตุด
 
1. นางสุดา  รายาโส้
 
690 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ผิวดี
 
1. นางสุดา  รายาโส้
 
691 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 94.33 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงปวริศา  รัตนวราหะ
2. เด็กชายเปรม  ประเสริฐเลิศสกุล
 
1. นางนวลจันทร์  วงศ์หรอด
 
692 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงจุฬาภา   สุขเจริญ
2. เด็กหญิงสุดารัตน์   คงทอง
3. เด็กหญิงอารียา   ประสมแก้ว
 
1. นางสุวณีย์   ปานเพ็ง
 
693 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายทินกฤต  มะวัน
2. เด็กหญิงสุขฤดี  บุตรเพ็ชร
 
1. นางสาวปรีดา   หิรัญ
 
694 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์   โยธารักษ์
2. เด็กหญิงสุนันทินี   ศรีดาพร
3. เด็กชายอภิสิทธ์   มากนวล
 
1. นางสาวปรีดา   หิรัญ
 
695 ศิลปะ ระนาดเอก ป.1-ป.6 80.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายคณิน   วิเชียรมณีโชติ
 
1. นางสาวสริตา  ลิ่มหลัก
 
696 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายธนวัฒน์   นิลรัตน์
 
1. นางอมรรัตน์  จิตรรัตน์
 
697 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 91.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงหทัยภัทร   เรืองขจร
 
1. นายทนง  ลิ่มหลัก
 
698 ศิลปะ ฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 91.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงกมลเนตร   ศิริโสตร
 
1. นางนวลจันทร์  วงหลอด
 
699 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 84.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงชาลิสา   คชาวุธ
 
1. นางนงเยาว์  เพชรล้วน
 
700 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 93.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงธนาพร   เพ็ชรแก้ว
 
1. นายทนง  ลิ่มหลัก
 
701 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 85.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงณัตญา   ซ้ายเบี้ยว
 
1. นางสาวสุนิสา  ขาวสะอาด
 
702 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 82.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงกัลยา  ทวีรส
 
1. นางนวลจันทร์  วงหลอด
 
703 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงกัลยากร  แก้วประดิษฐ
 
1. นางอัมพร  แทรกสุข
 
704 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ชอบผล
2. เด็กหญิงดาวนภา  รักสีทอง
3. เด็กหญิงธนัชชา  อำพันธุ์
4. เด็กหญิงนัชชา  บุญปลอด
5. เด็กหญิงพัทธนันท์  จันทร์พิบูลย์
 
1. นางนันทิยา  สุดเอียด
2. นางสาววารุณี  ทับไทร
 
705 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายสง่า   พูลสวัสดิ์
2. เด็กชายสุทธิพร   เบ้าหล่อเพ็ชร
3. เด็กชายอนุวัต   ยอดแก้ว
 
1. นางสาวปรีดา  หิรัญ
 
706 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  เฮ่าพก
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  ปลอดขันเงิน
3. เด็กหญิงสวรรยา  สุดเอียด
4. เด็กหญิงอารญา  บุญเดช
5. เด็กหญิงเอื้ออังกูร  ขำแก้ว
 
1. นางนันทิยา  สุดเอียด
2. นางสาววารุณี  ทับไทร
 
707 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87.33 ทอง 7 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  วันทยะกุล
 
1. นางจุไร  ภุมราดี
 
708 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กหญิงจนิตตา  ปานชู
2. เด็กหญิงณัฎฐนิช  ทวีรัตน์
3. เด็กหญิงนฤมล  สุทธิเกิด
4. เด็กหญิงมุกดารัตน์  อินทรพงษ์
5. เด็กหญิงสุพิชฌาย์  ชนะกุล
 
1. นายบุญเจือ  สพานทอง
2. นางพฤษารัตน์  เพชรฤทธิ์
 
709 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กหญิงมาลินี  สายวารี
2. เด็กชายสิทธิชัย  อ่อนด้วง
3. เด็กชายอรุณ  สระวารี
 
1. นายอภิสิทธิ์  บุญธีระเลิศ
 
710 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงปภัสรา  จินดาอินทร
2. เด็กหญิงพรวลัย  ใยทอง
3. เด็กหญิงวรกมล  อัคคีสุวรรณ
4. เด็กหญิงสุปราณี  มากผล
5. เด็กหญิงอินทิรา  ชอบผล
 
1. นางสาวศิราณี  หนูเอียด
2. นางเนาวรัตน์  แซ่ฮ้ำ
 
711 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงจีรนันท์  สังข์ขาว
2. เด็กหญิงปณาลี  โฉมอุปฮาด
3. เด็กหญิงวราภรณ์  ปานแก้ว
4. เด็กหญิงศยามล  นวนนุ่ม
5. เด็กหญิงอมรรัตน์  รัตนรักษ์
 
1. นางสาระ  นวลสมศรี
2. นางสุจิตรา  นวลสมศรี
 
712 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง 15 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กหญิงธนาพร  รัฐจักร
 
1. นางจิตรา  สุขอนันตพงศ์
 
713 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  กาญจนไชย
2. เด็กหญิงพิชชาพิมพ์  ตันติวีระกุล
 
1. นางลัดดาวัลย์  ชูนะ
2. นางเสาวลักษณ์  จันทร์เสถียร
 
714 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กหญิงชลธิชา  บัวแก้ว
2. เด็กชายธีรภัทร  ปานชู
3. เด็กหญิงมนสิชา  ราชพล
4. เด็กหญิงวลัยลักษณ์  สินศิริ
5. เด็กหญิงอริสรา  สุตานนท์
 
1. นางพฤษารัตน์  เพชรฤทธิ์
2. นางลัดดาวรรณ์  ด้วงใส
 
715 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 83.3 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กชายก้องภพ  กุมภัณฑ์
2. เด็กชายปริญญา  ลักษณะวิลาศ
 
1. นางปรีดา  อ่อนเกตุคง
2. นายวิระพงค์  กงแก้ว
 
716 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 84.5 ทอง 12 โรงเรียนบ้านทุ่ง 1. เด็กหญิงวรัญชลี  ไชยจูด
 
1. นางเตือนใจ  สิงบำรุง
 
717 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กชายภัทรพล  คงช่วย
2. เด็กชายภูมิรพี  ศรีสงค์
3. เด็กชายสรวุธ  รัตนเดชา
 
1. นางสาวดวงกมล  ชัยสวัสดิ์
2. นางปราณี  รัตนสุภา
 
718 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลิกี 1. เด็กหญิงกมลศรี  เหมบุตร
2. เด็กชายสุรเชษ  รักตัว
3. เด็กชายอภิศักดิ์  คลองรั้ว
 
1. นายวิชัย  ปราบเภท
2. นางอนงค์  รักจิตต์
 
719 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาดินประชาพัฒน์ 1. เด็กหญิงอภิญญา  ยนจำรูญ
 
1. นายวิชาญ  ขวัญคง
 
720 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหินราว 1. เด็กชายวัชระ  ธรรมเจดีย์
2. เด็กชายวิทกรณ์  ประกอบทรัพย์
3. เด็กชายสุวัฒน์  ยอดทอง
 
1. นายสมบูรณ์  อ๋องเอื้อ
2. นางสมศรี  ทองหอม
 
721 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเขาดินประชาพัฒน์ 1. เด็กชายมุฮำมรรท  ธนกิจโสภณ
 
1. นายสุนทร  น้อยมูสิก
 
722 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 85.78 ทอง 4 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายจีรวัฒน์  ธวัชชัยพันธ์
2. เด็กหญิงชญานิศ  ขวัญศร
 
1. นางอมรา  ภูมาวงศ์
2. นางอารีย์  พรหมทอง
 
723 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงอโนมา  สการันต์
 
1. นางรัชนก  ทับไทร
 
724 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายตะวัน  หมาดเส็ม
2. เด็กชายธีรวัฒน์  ปุตสะ
3. เด็กชายนฤพนธ์  เจริญพงศ์ภักดิ์
 
1. นายเอกชัย  ขุนฤทธิ์
 
725 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92.33 ทอง 11 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงญาณิศา  คงบำรุง
2. เด็กชายสุกฤษฎิ์  ทองทวี
 
1. นางอมรา  ภูมาวงศ์
2. นางอารีย์  พรหมทอง
 
726 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงวรัญญา  ศักดิ์ศรี
 
1. นางเสาวลักษณ์  จันทร์เสถียร
 
727 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายธีรพงษ์  บุญชู
2. เด็กชายศราวุธ  เนื้ออ่อน
3. เด็กชายอนุวัฒน์  จิตวิรัตน์
 
1. นางสาวจุฑาภรณ์  อุมาสะ
2. นางรอยฮัน  โต๊ะดำ
 
728 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84.77 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กชายพงศกร  สืบสาย
2. เด็กหญิงสุนิศา  ละม้าย
 
1. นางพรประภา  ไกรนรา
2. นางสาวสิริกมล  เหรียญขำ
 
729 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 80.2 ทอง 8 โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กหญิงกสกร   อิ่มเอิบ
 
1. นางอรวรรณ   เลขกุล
 
730 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 86.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายธีรนัย  เหมเส็ม
 
1. นางสาวรัชนก  สุภาพ
 
731 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายธีรนัย  เหมเส็ม
 
1. นางสุดา  รายาโส้
 
732 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงกรกมล  เพชรบัว
2. เด็กหญิงกวินทรา  วิชัยดิษฐ์
3. เด็กหญิงจันทกานต์  ส่งบุญ
4. เด็กหญิงจิตมณี  อินทรพงษ์
5. เด็กหญิงธิดารัตน์  จินดาสิงห์
6. เด็กหญิงมาลิสา  หนูเพิ่ม
7. เด็กหญิงศิริรัตน์  ไหมทอง
8. เด็กหญิงอรทัย  คงหวัง
9. เด็กหญิงอริสา  สายคำพันธ์
10. เด็กหญิงเอมพิกา  ยางชุม
 
1. นางสาวศิราณี  หนูเอียด
2. นางสาระ  นวลสมศรี
3. นางเนาวรัตน์  แซ่ฮ้ำ
 
733 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 90.1 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กหญิงธัญธิดา   ทิพย์รัตน์
2. เด็กชายพันเทพ   รื่นเอม
 
1. นางพรทิพย์  คงจันทร์
2. นางหรรษา  มะลิพันธ์
 
734 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงณัฐภัสสร  ด้วงใส
2. เด็กหญิงนิติภรณ์   ปานนิ่ม
3. เด็กชายสิทธิชัย  เมืองใหม่
 
1. นางกัญหา  ถิระพันธ์
2. นางปราณี  รัตนสุภา
 
735 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กหญิงวันวิสาข์   หวังชินกลาง
2. เด็กหญิงอุทุมพร   อุดมผล
 
1. นางวาสนา  บ้านนบ
 
736 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ผิวดี
2. เด็กชายบินรี  พูนเส็ม
 
1. นางสาวนุชนาถ  ชินบดี
 
737 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กชายอนุยุต  สุขใส
 
1. นางสุภาพร  บุญลือ
 
738 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กชายธวัชชัย   ฉิมแสง
2. เด็กหญิงนภสร   ไชยชนะ
 
1. นางพรทิพย์  คงจันทร์
2. นางหรรษา  มะลิพันธ์
 
739 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 93.87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กชายณัฐพล  กล่อมเสนาะ
2. เด็กชายทิวานนท์  แสงแก้ว
 
1. นางละออ  ชโลธร
 
740 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายวีระศักดิ์   กันหาวัน
2. เด็กหญิงเกตุสุวรรณ   สิงหาแก้ว
3. เด็กชายเกริกชัย   สันจัตุรัส
 
1. นางสาวปรีดา  หิรัญ
 
741 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงชมพูนุท  รุจิพัชรกุล
 
1. นางสวภรณ์  นิจพรพงศ์
 
742 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 94.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  คงศิริ
2. เด็กหญิงคนึงนิจ   ด้วงดำ
3. เด็กหญิงคล้ายเดือน  ศิริกังวาน
4. เด็กหญิงณัฐนรี  รักการ
5. เด็กหญิงณัฐริกา  ไฝบุญ
6. เด็กหญิงนันทวัน  กวมทรัพย์
7. เด็กหญิงปริฉัตร  สวัสดิสาร
8. เด็กหญิงภูริชญา  สามัคคี
9. เด็กหญิงวรัญญา  ศักดิ์ศรี
10. เด็กหญิงหวันยิหวา  ชูนะ
11. เด็กหญิงอภิชญา  ชูศรี
12. เด็กหญิงอรอนงค์  โยมแก้ว
13. เด็กหญิงเกียรติสุดา  ทองเที่ยง
14. เด็กหญิงเบญจมาศ  ด้วงดำ
15. เด็กหญิงไอริณ  ครุฑจ้อน
 
1. นางกัญหา  ถิระพันธ์
2. นางสาวดวงกมล  ชัยสวัสดิ์
3. นายสมคิด  แสงหิรัญ
4. นางเสาวลักษณ์  จันทร์เสถียร
 
743 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านลิกี 1. เด็กชายสุรเชษ  รักตัว
2. เด็กชายอภิศักดิ์  คลองรั้ว
 
1. นางสาวนิศรา  เพชรพูล
2. นางอาพร  บือราเฮง
 
744 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85.2 ทอง 5 โรงเรียนวัดสถิตโพธาราม 1. เด็กหญิงอัญชิษฐา  เนื้ออ่อน
 
1. นางสาวสุนิสา  พรหมเม่ง
 
745 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงมีนา  เจะเตะ
2. เด็กชายสุขพัฒน์  สิทธิมนต์
3. เด็กหญิงอรณิภา  วิสาละ
 
1. นายมุตตาหาบ  ใจบุญ
2. นางวิภา  ศรีหมุน
 
746 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 91.31 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงตัสนีม  โต๊ะสมาน
2. เด็กหญิงวัศยา  บุตรหลำ
3. เด็กหญิงศศิกานต์  พันจำปี
4. เด็กหญิงอภิภาวดี  ฉิมบุตร
5. เด็กหญิงอัญญานันท์  นราพรรณภักดี
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ยังรอด
2. นางสุมาลี  บุญชู
 
747 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 9 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงศตพร  รัตนะ
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ยังรอด
 
748 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 85.33 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงมนันญา  บำรุง
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ยังรอด
 
749 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงธันยพร  ทับไทร
2. เด็กชายธีรนัย  วิประเสริฐ
3. เด็กหญิงบัวชมพู  ศรีใส
4. เด็กชายภูริทัต  จันทร์พิบูลย์
5. เด็กชายวัชรากร  อาษา
6. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ศรีชาย
7. เด็กชายสถาพร  เพ็ชรมาก
8. เด็กชายสรวิชญ์  ปันตะ
9. เด็กหญิงสุตาภัทร  ธนาทรัพย์สิน
10. เด็กหญิงอมราวดี  คงสุด
 
1. นางสาวกนกกาญจน์  ลิขชัย
2. นางสาวอรพรรณ  นามมาลา
3. นางเสาวลักษณ์  จันทร์เสถียร
 
750 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเสม็ดจวน 1. เด็กชายก้องฟ้า  ชอบผล
2. เด็กชายธาวิต  จันทร์ส่งแสง
3. เด็กชายนราวุธ  ชอบผล
 
1. นายวิโรจน์  วุ่นแก้ว
2. นายเทวฤทธิ์  เอียดอ่อน
 
751 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. เด็กหญิงลลิตา  ดีเดช
 
1. นางสาวขวัญใจ  ค้าไกล
 
752 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. เด็กชายเพชรรัตน์  หงษ์เอี่ยม
 
1. นางสาวไพลิน  พุ่มจิตร์
 
753 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายสุรทิน  ด้วงสาว
 
1. นายกลม  ทองยศ
 
754 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา 1. เด็กชายกฤษฎา  เหมทานนท์
2. เด็กชายปวีศักดิ์  แกร้วทนง
3. เด็กชายพิศณุ  หมาทอง
 
1. นายสุรชัย  เพียรกิจ
2. นางอิศรา  ฟุ้งเฟื่อง
 
755 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88.11 ทอง 16 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงพวงผกา  นารินรักษ์
2. เด็กชายวิทูร  สมณะทอง
 
1. นางสาวเสาวรีย์  ดำเรือง
 
756 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงจริยา  แป้นขำ
2. เด็กชายพงศกร  หอมรื่น
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ประสมวงค์
 
1. นางสาวจุรี  เพอบาน
 
757 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80.75 ทอง 16 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงอภิภาวดี  บุญชู
 
1. นางน้ำทิพย์  นงค์นวล
 
758 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ศรีจะทิ้ง
2. เด็กหญิงธัญลักษณ์  นนทะแก้ว
3. เด็กหญิงผ่องนภา  ช่วยแก้ววัฒนา
4. เด็กหญิงสโรชา  มุสาลี
5. เด็กหญิงอาภัสรา  บัวผุด
6. เด็กหญิงเบญจพรรณ  ทองนวล
 
1. นางจิตวรา  แก้วตาทิพย์
2. นางสมศรี  จินา
 
759 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 85.31 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงผ่องอำไพ  แก้วดอนโหนด
2. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา  แก้วช่วย
3. เด็กหญิงอภิชญา  รอดหนู
 
1. นางจิตวรา  แก้วตาทิพย์
 
760 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82.33 ทอง 5 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  อ่อนเกตุพล
2. เด็กหญิงจุรีพร  ส่งอาย
3. เด็กหญิงพิชดา  คชชานุโรจน์
 
1. นางจิตวรา  แก้วตาทิพย์
2. นางพรทิพย์  รัตนมุนีย์
 
761 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. นายฐีณัฐ  เพ็ชรศรีสม
2. นายศักดิ์สิทธิ์  คงเครือ
3. เด็กชายอัษฎาวุธ  ชูเพชร
 
1. นายสหัส  หลำสะ
 
762 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงกนกนิภา  เจริญจิตร
2. เด็กหญิงประวีณา  ดาราภัย
3. เด็กหญิงเกษวดี  เสนศรี
 
1. นางลำยอง  จันทรโชติ
 
763 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  พึ่งหล้า
2. เด็กชายสงกรานต์  แซ่ฮ้ำ
 
1. นายธีระยุทธ  สมบูรณ์
 
764 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กหญิงพัชรี  มานะ
2. เด็กหญิงฟาฏีล่า  ศรีสะอาด
3. เด็กหญิงยาสะมีน  คาวิจิตร
 
1. นางอำพา  ร่างมณี
 
765 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายพงศกร  ติรพจน์กุล
2. เด็กชายวีรวัฒน์  ท่าจอหอ
 
1. นายสมพงษ์  อินทเสโน
2. นายอนันต์  ช่างเรือ
 
766 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายสัมพันธ์  หาญทะเล
2. เด็กชายเพชร  คำมี
 
1. นายสมพงษ์  อินทเสโน
2. นายอนันต์  ช่างเรือ
 
767 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  คุณด้วง
2. เด็กหญิงจิตติมา  ไชยชนะ
3. เด็กหญิงวราพจน์  ช่วยบำรุง
 
1. นายพงศธร  ศุภพรพงศ์
 
768 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงลีนา  มิลเจริญ
2. เด็กชายวาริส  สันหะกิจ
 
1. นายจิระศักดิ์  จันเจือ
 
769 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 80.4 ทอง 9 โรงเรียนบ้านเขาทอง 1. เด็กหญิงอัชฌานันท์  วาหะรักษ์
 
1. นางสาวเพ็ญวดี  ศรีหมาด
 
770 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบากัน 1. นางสาวจุติมา  ขาวแดง
2. นางสาวพัชรินทร์  ทวีสุข
 
1. นายชัชชัย  ไชยโย
 
771 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงสุกัญญา  บุตรหมัน
 
1. นางสาวสายสุดา  สารภี
 
772 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงตรีภิรมย์  พรสำฤทธิ์
 
1. นางจีระพันธ์  จริงจิตร
 
773 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กชายกนกพล   ฝังขวา
2. เด็กชายนภสินธ์  สุคนธรัตน์
3. เด็กชายภัทรพล  ปฏิมิน
4. เด็กชายรัชชานน  กองสิน
5. เด็กชายวรวุฒิ  สายวารี
6. เด็กชายวัชรพล  ปฏิมิน
 
1. นายเสน่ห์  ร่างมณี
 
774 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กชายปรเมศวร์  บุตรเหล่
2. เด็กชายอภิวิชญ์  เริงสมุทร
 
1. นางสาวนุชรี  มาศโอสถ
2. นางอำพา  ร่างมณี
 
775 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 86 ทอง 5 โรงเรียนบ้านอ่าวลึกน้อย 1. เด็กชายนัธกร  บ้านนบ
2. เด็กชายรชานนท์  บินสามะแอ
 
1. นางสาวประวิง  สาระวารี
2. นางรังษิยา  บินสามะแอ
 
776 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กชายศุภณัฐ  นพรัตน์
 
1. นางสาวสุธิดา  บุญส่ง
 
777 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงธัญพนัส  อมรพล
2. เด็กหญิงพิชญา  วรฤทธิ์
 
1. นางพรทิพย์  รัตนบุษย์
 
778 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กชายณัฐพงค์   ขวัญพร้อม
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  กาฬสมุทร
 
1. นายเอกชัย   อ้นชู
 
779 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงณิชนันท์  ส้มเกิด
 
1. นางสาวพรเพ็ญ  จินายิ้ม
 
780 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 90.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงพิชญ์ภัทร  หนูคง
 
1. นางสาวอาภาพร  กองทอง
 
781 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กหญิงสุดธิดา  โต๊ะสัน
2. เด็กชายอนุชา  อาทิตย์ลับ
 
1. นายสมศักดิ์  สิงห์อินทร์
2. นายอภิสิทธิ์  บุญธีระเลิศ
 
782 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายธีระวัฒน์  กุลพ่อ
 
1. นางอุไรรักษ์   เถาว์กลอย
 
783 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 80 ทอง 9 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงปิยะภา  ลิ้มสุวรรณ
 
1. นางลดารมณ์  กังวานเกียรติกุล
 
784 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงปทัญฑิญา  ศรีชู
2. เด็กหญิงภัทรวดี  อุปลา
3. เด็กหญิงอภิสรา  ปานชู
4. เด็กหญิงอารียา  พาณิชย์
5. เด็กหญิงเบญญาภา  พงษ์ทองเมือง
6. เด็กหญิงเรวดี  บุญเดช
 
1. นางสาววารุณี  ทับไทร
2. นางสาวจุรี  บุญเดช
3. นางรัตติกานต์  บุญทวีวัฒน์
 
785 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 94.55 ทอง 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายธีรภัทร์  สุธาวัฒน์
2. เด็กหญิงพรทิพา  เปียกบุตร
 
1. นางพรพิกุล  เกลื่อนการ
2. นางสมทรง  โป้ซิ้ว
 
786 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86.11 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กชายสุขอนันต์  คงภักดี
2. เด็กหญิงสุนิษา  บุญช่วย
 
1. นางวนิดา  เหมือนพรรณราย
2. นายสมยศ  สมมาตย์
 
787 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 91 ทอง 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงดวงหทัย  หนูสวัสดิ์
2. เด็กหญิงบุษกร  ทองเนื้อสาม
3. เด็กหญิงอานิลทิตา  อินทร์เสน่ห์
 
1. นายปรีชา  กังแฮ
2. นางมณี  เปียกบุตร
 
788 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 84.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายธีรพัฒน์  ขาวเขียว
2. เด็กหญิงประภัสสร  จันทร์ทอง
3. เด็กหญิงพรกนก  แซ่เลี่ยง
4. เด็กหญิงวิไลภรณ์  สมศักดิ์
5. เด็กชายอนุวัฒน์  เพชรขาว
 
1. นางวันเต็ม  ศรีเจริญ
2. นายสมคิด  อ่อนศรี
 
789 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงมีต้า  ค่ามาก
 
1. นางสกาวรัตน์  คุ้มครอง
 
790 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  อรุณรังษี
2. เด็กหญิงพิไลวรรณ  สมหวัง
3. เด็กหญิงสุดชญา  เจียวก๊ก
 
1. นายปรีชา  กังแฮ
2. นางมณี  เปียกบุตร
 
791 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กหญิงพัชรี  บุญแก้ว
2. เด็กหญิงวรรณวิภา  บุตรมิตร
3. เด็กหญิงอัญชลีภรณ์  เรืองทอง
 
1. นายณรงค์  อุดมศรี
2. นางวนิดา  เหมือนพรรณราย
 
792 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 91.32 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กหญิงปวีณ์ธิดา  รักขาว
2. เด็กหญิงสุธิดา  ส่งแสงแก้ว
3. เด็กหญิงอริษยา  ไชยขาว
 
1. นางวนิดา  เหมือนพรรณราย
2. นางสุนีย์  ภูมิภมร
 
793 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายณัฐดนัย  บุญเทพ
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  ข้อตั้น
3. เด็กชายอธิวัฒน์  แก้วศรีสด
 
1. นางกุหลาบ  เจียวก๊ก
2. นายศักดิ์ชัย  เจียวก๊ก
 
794 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กหญิงชิดชนก  ไชยบุญ
 
1. นางสาวดวงดาว  สาระภี
 
795 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงศกานฎา  คงเพ็ชร์
 
1. นางกุหลาบ  เจียวก๊ก
 
796 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ช่วยชาติ
2. เด็กหญิงรัตนาวดี  กลับผดุง
3. เด็กชายสกายร์  กิจการ
 
1. นางสาววรางคณา  เจนนพกาญจน์
2. นางสาวสุคนธา  สมจันทร์
 
797 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84 ทอง 10 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงศุภิสรา  เจียวก๊ก
 
1. นางดุษฎี  แก้วแย้ม
 
798 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 85.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายธีรพัฒน์  สำราญ
2. เด็กหญิงนิศาชล  ทองทิพย์
3. เด็กหญิงยุวดี  คงดำ
 
1. นางสุทธินี  สาลีพันธ์
2. นางอ่อนพักร์  หนูเงิน
 
799 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 92.44 ทอง 9 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายปัณณธร  ศรีนาค
2. เด็กหญิงสิริญญา  ห้วยลึก
 
1. นางผุสดี  เต็มยอด
 
800 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงพรธิดา  สะโตง
2. เด็กหญิงสุกัญญา  เริศเริง
3. เด็กหญิงสุวรรณี  ปิ่นทอง
 
1. นางสุทธินี  สาลีพันธ์
2. นางอ่อนพักร์  หนูเงิน
 
801 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง 13 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงนริศรา  พุ่มฤทธิ์
2. เด็กหญิงยุวดี  ถิ่นเขาต่อ
3. เด็กหญิงสุนิษา  คงเติม
 
1. นางสุกิตย์จา  สุดเหลือ
2. นายอภิชาติ  ถิ่นเขาต่อ
 
802 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงวลัยพรรณ  เสือคำ
2. เด็กหญิงสุภาวดี  ศรีคง
 
1. นายธนากร  ชื่นบุตร
2. นายสุเทพ  ทัดศรี
 
803 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แก้วสีสด
2. เด็กหญิงสุชาดา  สะโตง
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  อินทพูดกิจ
 
1. นางประทุม  อุไรโรจน์
2. นางอ่อนพักร์  หนูเงิน
 
804 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงพีรณัฐ  บุตรมิตร
2. เด็กหญิงศิริรัตน์  ถิ่นปกาสัย
3. เด็กหญิงเสาวภาคย์  สำราญ
 
1. นางประทุม  อุไรโรจน์
2. นางอ่อนพักร์  หนูเงิน
 
805 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  จันทร์เภา
2. เด็กหญิงรสริน  แก้วกาญจน์
 
1. นางรัตนาภรณ์  อ้นชู
2. นายสำราญ  อ้นชู
 
806 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายณัฐนันท์  สายเส็น
 
1. นายโกมล  จันทร์ทองอ่อน
 
807 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 7 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงอารดา  แก้วเกลี้ยง
 
1. นายโกมล  จันทร์ทองอ่อน
 
808 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 80.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายณัฐนันท์  สายเส็น
 
1. นายโกมล  จันทร์ทองอ่อน
 
809 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  คงมาก
 
1. นางนันทนา  อุตะปะละ
 
810 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบกห้อง 1. เด็กหญิงนิจวิภา  ทาเอื้อ
2. เด็กหญิงปุญญวดี  กาลกล
 
1. นางรัชมณี  ดวงจิตร
 
811 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงญาณิศา  เปียกบุตร
2. เด็กหญิงมัลชลา  อุปมา
 
1. นางพิมพิมล  คงสกุล
2. นายสรายุทธ  ถนอมกาย
 
812 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบกห้อง 1. เด็กชายตะวันฉาย  เพชรลุ
2. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  หลานไทย
3. เด็กหญิงศิรภัสสร  ทองปรุง
 
1. นางชนัดดา  ตั้งคำ
 
813 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายกษิดิ์เดช  แก้วไข่
2. เด็กหญิงธัญลักษณ์  โพธิรักษ์
 
1. นางสาววรฤทัย  หวานวงศ์
 
814 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กชายพงศกร  พิมพ์สราญ
 
1. นายสมยศ  สมมาตย์
 
815 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 85.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงปิยวรรณ  เกลาเกลี้ยง
 
1. นายสมคิด  อ่อนศรี
 
816 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.25 ทอง 10 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงศศิกาญจน์  ชนะกุล
 
1. นายสมคิด  อ่อนศรี
 
817 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  พลายงาม
 
1. นางรัตนา  ตุลารักษ์
 
818 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 92.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายจิตรภาณุ  ทองสวัสดิ์
2. เด็กชายฐานันดร์  พัดบุตร
3. เด็กหญิงยุวดี  ศรีนวล
 
1. นางมณฑา  คงแคล้ว
 
819 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85.66 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายทินกร  มะเอียด
2. เด็กหญิงเพชรลันดา  หนูเกื้อ
 
1. นางรัชนี  ตันตาปกุล
2. นางสิริกมล  ชนะคุ้ม
 
820 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงกาญจนา  พุ่มเกื้อ
2. เด็กหญิงจันทราทิพย์  เล็กมาก
3. เด็กหญิงมีต้า  ค่ามาก
 
1. นางพรรณนิสา  กังวานเกียรติกุล
2. นางสกาวรัตน์  คุ้มครอง
 
821 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาปง 1. เด็กหญิงณิชารีย์  ทวีแก้ว
2. เด็กชายนนทวัฒน์  บัวทอง
3. เด็กชายวิศิษฐ์  เพชรราช
 
1. นางกัญญา  เพ็ชรลูก
2. นายสมชาย  สุวรรณสาม
 
822 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนวัดธรรมาวุธสรณาราม 1. เด็กหญิงกัลยาณี  สุทิน
2. เด็กชายสิทธิกร  สิงหบำรุง
 
1. นางสาวอาทิตธิยา  เมืองแก้ว
 
823 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนาปง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  ยงไธสง
2. เด็กหญิงธารสุดา  สีลารักษ์
3. เด็กหญิงภาวิณี  แม่นทอง
 
1. นางกอบแก้ว  บุตรชำนิ
2. นางเจตนิพิฐ  ขวัญนาค
 
824 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบกห้อง 1. เด็กหญิงชมนภัส  ดวงจิตร
 
1. นางชนัดดา  ตั้งคำ
 
825 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82.33 ทอง 15 โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กชายไพทูรย์  ทับไทร
 
1. นายสมยศ  สมมาตย์
 
826 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ทองประดับ
 
1. นางสาวสิริกมล  เหรียญขำ
 
827 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงสุชาดา  สะโตง
 
1. นายสรายุทธ  ถนอมกาย
 
828 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงมุกดา  สิงสม
 
1. นายสรายุทธ  ถนอมกาย
 
829 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  แก้วเสน
2. เด็กชายสมประสงค์  กิตติวัฒนารมย์
 
1. นางสาวกาญจนา  ประคีตะวาทิน
2. นางนัฏฐณิชา  เปียกบุตร
 
830 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 80.25 ทอง 4 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงกีรติกา  หอมพันธ์
2. เด็กหญิงชฎาพร  เพชรฉวาง
3. เด็กหญิงธารทิพย์  เกลาเกลี้ยง
4. เด็กหญิงปิยภรณ์  นบนอบ
5. เด็กหญิงวิรัชยาภรณ์  ไกรศิลป์
6. เด็กหญิงอาทิตยา  สองแก้ว
 
1. นายปรีชา  กังแฮ
2. นางพรพิกุล  เกลื่อนการ
3. นางพิมพิมล  คงสกุล
 
831 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 86.6 ทอง 4 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  รักขวัญ
2. เด็กหญิงกีรติกา  หอมพันธ์
3. เด็กชายณัฐพงษ์  บุตรมิตร
4. เด็กหญิงธวัลรัตน์  ทวีทรัพย์
5. เด็กชายนพกร  ศรีทอง
6. เด็กชายพัสกร  นพคุณ
7. เด็กชายภานุวัฒน์  เปียกบุตร
8. เด็กหญิงรัชนีกร  เปียกบุตร
9. เด็กชายวรัญญู  ซ่วนยุก
10. เด็กหญิงอัสมาภรณ์  บุญระนอม
 
1. นายปรีชา  กังแฮ
2. นางพรพิกุล  เกลื่อนการ
3. นางพิมพิมล  คงสกุล
 
832 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงปภัสรา  พรมโสภา
2. เด็กหญิงวรรณษา  ซ่วนยุก
3. เด็กหญิงสุกัญญา  ช่วยคุ้ม
4. เด็กหญิงสุนิตา  ทองทิพย์
5. เด็กหญิงสุภาพร  ทิมบุตร
6. เด็กหญิงสุภาพร  ทิมบุตร
7. เด็กหญิงอภิษฎา  เอี่ยมสะอาด
8. เด็กหญิงอรวรรณ  ทองทิพย์
 
1. นายปรีชา  กังแฮ
2. นางพรพิกุล  เกลื่อนการ
3. นางพิมพิมล  คงสกุล
 
833 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 84 ทอง 12 โรงเรียนบ้านบางหอย 1. เด็กชายกฤษณพงศ์  แสงจันทร์
2. เด็กชายปารเมธ  แสดงมิตร
 
1. นางสาวภิญญาพัชร  กอบัว
2. นายสุเพียง  อินทอง
 
834 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กชายกฤษฎา  ตันติสุนทรวัฒนา
2. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  บัวจันทร์
 
1. นางสุจิตรา  ลือสวัสดิ์
 
835 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 93.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายณัฐดนัย  นาคพุ่ม
 
1. นางมาลินี  ศรีประเสริฐ
 
836 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ทองจันทร์
2. เด็กหญิงจุฬารัตน์  ไชยพงษ์
3. เด็กหญิงทศวรรณ  หนูแก้ว
4. เด็กชายสิรวิชญ์  แก้วทอง
5. เด็กชายอภิญญา  ไชยทิพย์
 
1. นายปรีชา  สุขกุล
2. นางสุจิตรา  ลือสวัสดิ์
 
837 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  นวลวิจิตร
2. เด็กหญิงสุมาลี  เวชกุล
3. เด็กหญิงหทัยรัตน์  นาคศรีทอง
 
1. นางพิศมัย  ตันติสุนทรวัฒนา
2. นางสุจิตรา  ลือสวัสดิ์
 
838 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงณัฐริกร  กับปา
 
1. นายวิโรจน์  สุยแก้ว
 
839 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กชายธนกฤต  หนูเรือง
2. เด็กชายศุภชัย  เนียมนวล
3. เด็กชายเพชรมหาราช  แก้วยอดเขา
 
1. นางนิตยา  สุทธิ์นวล
2. นางวัชรีย์  คำพุทธ
 
840 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงสุปรียา  แก้วศรี
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  สังข์หยู
 
841 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  นวนนุ่น
2. เด็กหญิงรชดา  อินทร์ใจขำ
 
1. นางสุลีพร  ผิวขำ
 
842 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงนิภาธร  ปั้นทอง
 
1. นางภัควลัญชญ์  ฉิมอินทร์
 
843 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายสุขประเสริฐ  ทองเนื้อเก้า
 
1. นางยินดี  สุยแก้ว
 
844 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 92.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงกิตติกา  เพชรภิมล
2. เด็กหญิงดารารัตน์  เมืองพรหม
3. เด็กหญิงบุณยานุช  ลำมูล
4. เด็กหญิงสุชานาถ  เมืองพรหม
5. เด็กหญิงอภิญญา  บุญแสง
 
1. นางสาวจินดา  พรหมมา
2. นางยินดี  สุยแก้ว
 
845 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ยกชม
2. เด็กหญิงกนกวรรณ  ทับไทร
3. เด็กหญิงณัฐริกร  กับปา
4. เด็กหญิงประภาสรณ์  สุวรรณพันธ์
5. เด็กหญิงสุภากรณ์  นาคพุ่ม
 
1. นางสาวกาญจนา  เกิดศิริ
2. นางสาวจินดา  พรหมมา
 
846 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80.6 ทอง 14 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายธนวิชญ์  ช่วยเกิด
2. เด็กชายสุริยา  ภูมิเวศ
3. เด็กชายอรรถกร  พูลเพิ่ม
 
1. นางดุษฎี  แก้วแย้ม
2. นายสัจกรณ์  แก้วมะโน
 
847 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายกิตติพงษ์  อามผักแว่น
 
1. นางสาวจินดา  พรหมมา
 
848 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงมายฤดี  สกุลทอง
 
1. นางสาวจินดา  พรหมมา
 
849 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83.77 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายจิตริน  ทองสกุล
2. เด็กหญิงบุญยานุช  ลำมูล
 
1. นางสาวจินดา  พรหมมา
2. นางสาวอรุณี  แก้วสกุล
 
850 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 94.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ทับไทร
2. เด็กหญิงกรชวัล  จีนศรี
3. เด็กหญิงกันติศา  บรรจงช่วย
4. เด็กหญิงจิรวรรณ  จันทร์ต้น
5. เด็กหญิงณัฐพร  ทับไทร
6. เด็กหญิงณัฐริกร  กับปา
7. เด็กหญิงพัชรภรณ์  บำรุงภักดิ์
8. เด็กหญิงมัลลิกา  สังขชาติ
9. เด็กหญิงอรยา  แก้วศรี
10. เด็กหญิงเปรมฤดี  แก้วช่วย
 
1. นางสาวจินดา  พรหมมา
2. นายวิโรจน์  สุยแก้ว
3. นายสมพงษ์  ทองสำฤทธิ์
 
851 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงญาณสิริ  ทองเมือง
2. เด็กหญิงทิพวรรณ  บุญแก้ว
3. เด็กหญิงปรารถนา  เอ็มพบ
4. เด็กชายภูมิสัณห์  สัญจร
5. เด็กชายวัชรพงศ์  แก้วชูดวง
6. เด็กหญิงศกานฎา  คงเพ็ชร
7. เด็กหญิงสุจิตรา  นบนอบ
8. เด็กหญิงสุวรรณณี  บุญถนอม
9. เด็กชายสุวินิจ  รักขวัญ
10. เด็กหญิงอัยการ์  เสนเมือง
 
1. นางนัฏฐณิชา  เปียกบุตร
2. นายประชิด  ใจบุญ
3. นายอภิชาติ  สัญจร
 
852 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายวิทยา  ผันผ่อน
2. เด็กชายศักรินทร์  พรหมศรี
3. เด็กชายสันติ  อุดมศรี
 
1. นายชัยรัตน์  รักษาพันธุ์
2. นายสมพงษ์  ทองสำฤทธิ์
 
853 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงจิตาพร  ปลอดกรรม
2. เด็กชายจีระศักดิ์  เทวฤทธิ์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  รำเภย
4. เด็กชายราเชนร์  เมืองพรหม
5. เด็กหญิงศศินา  เกิดศิริ
6. เด็กหญิงอวัสดา  ฟุ้งเฟื่อง
 
1. นายกันตวรวัตน์  ปลอดกรรม
2. นายชัยรัตน์  รักษาพันธุ์
 
854 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  รำเภย
2. เด็กหญิงอวัสดา  ฟุ้งเฟื่อง
 
1. นายชัยรัตน์  รักษาพันธุ์
2. นางรังษิยา  บินสามะแอ
 
855 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายชัยวัฒน์  บุญมา
2. เด็กชายสุทธิภัทร  เมืองพรหม
 
1. นางสาวจินดา  พรหมมา
2. นางยินดี  สุยแก้ว
 
856 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงนภสร  เกิดทอง
2. เด็กหญิงโชติรส  เลือกถือ
 
1. นางรังษิยา  บินสามะแอ
2. นายวิโรจน์  สุยแก้ว
 
857 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 92.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายภูวดล  หนูสองแพรก
2. เด็กหญิงเรวดี  กุศล
 
1. นางสาวจินดา  พรหมมา
2. นางสาวอรุณี  แก้วสกุล
 
858 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายจักรี  ปานประเสริฐ
2. เด็กหญิงจันทิมา  วรกิจ
3. เด็กหญิงจิรมณีย์  ชันเวทย์
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  ศรีสุวรรณ
5. เด็กหญิงนิดา  เชื้อพุทธ
6. เด็กชายภราดร  ชูสุข
 
1. นางมาลินี  ศรีประเสริฐ
2. นางละออ  นาคเลิศ
 
859 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายพงศกร  พลพิชัย
2. เด็กชายภูวดล  หนูสองแพรก
3. เด็กหญิงอัญณิการ์  ขุนพิบูลย์
 
1. นายกันตวรวัตน์  ปลอดกรรม
2. นายชัยรัตน์  รักษาพันธุ์
 
860 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายภราดร  ชูสุข
 
1. นายวิโรจน์  สุยแก้ว
 
861 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายจักรี  ปานประเสริฐ
2. เด็กหญิงจันทิมา  วรกิจ
3. เด็กหญิงจิรมณีย์  ชันเวทย์
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  ศรีสุวรรณ
5. เด็กหญิงนิดา  เชื้อพุทธ
6. เด็กหญิงเรวดี  กุศล
 
1. นางสาวกาญจนา  เกิดศิริ
2. นางมาลินี  ศรีประเสริฐ
 
862 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 80.8 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงวารุตา  จันทร์ทองพูน
 
1. นางสาวอาภาพร  กองทอง
 
863 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงกุลธิดา  เย็นใส
 
1. นางสาวอารีรัตน์  ดิษฐปาน
 
864 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 81.29 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กชายณัฐพล  พลายชนะ
2. เด็กชายวีรภัทร  รักษารัตน์
 
1. นางปุญญิสา  ทันยะ
 
865 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 80.33 ทอง 18 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กชายธวัชชัย  ปลอดโชค
 
1. นายประสิทธิ์  ศรีน้อย
 
866 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 85.89 ทอง 18 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กหญิงธัญดา  เกื้อผล
2. เด็กชายวรเมธ  นวลบุตร
 
1. นายประสิทธิ์  ศรีน้อย
 
867 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายธวัชชัย  จันทวงษา
 
1. นางกรรณิการ์   คงฉิม
 
868 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. นางสาวชนากานต์  วังหอม
 
1. นางกรรณิการ์  คงฉิม
 
869 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายวันเฉลิม  คล้ายบุตร
2. เด็กชายสุวิทย์  สรรเพชร
 
1. นางสาวชื่นจิต  มาศชาย
2. นางสาวสุภาภรณ์  เดชยก
 
870 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายสุกฤตฎิ์  วรรณไสย
2. เด็กชายเอกรินทร์  โบงนอก
 
1. นางสาวชื่นจิต  มาศชาย
2. นางสาวสุภาภรณ์  เดชยก
 
871 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  พันนาพบ
 
1. นางมาริสา  ทองสกุล
 
872 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงนิภาพร  พลเทพา
2. เด็กหญิงวราภรณ์  เรื่องเรื่อ
3. นางสาวอัจฉรา  ทองจันแก้ว
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายบุตร
2. นางนัธนียา  แสงศรี
 
873 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายจีรศักดิ์  ภูเดช
2. เด็กหญิงรวินทร์นิภา  กุลาโต
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายบุตร
2. นางสุภาณี  รักษาพันธุ์
 
874 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. นายพิชิตพงษ์  นวลศรี
2. นางสาวสุภาพร  อาษา
 
1. นางกรรณิการ์  คงฉิม
2. นางพีรพรรณ  เชยชม
 
875 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. นายอภิสิทธิ์  หมวดคง
 
1. นางสุภาณี  รักษาพันธุ์
 
876 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงประภัสสร  สายสุวรรณ์
 
1. นางสริยา  ทุมรินทร์
 
877 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงน้ำฝน  พันธ์สาย
2. เด็กหญิงภณิดา  พรมกุล
3. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ศรีสุขใส
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายบุตร
2. นางสุภาณี  รักษาพันธุ์
 
878 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายธวัชชัย  จันทวงษา
2. เด็กหญิงประทุมพันธ์  ปิดบุตร
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  สุขกาย
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายบุตร
2. นางสุภาณี  รักษาพันธุ์
 
879 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายธนากร  วาชัยยุง
2. เด็กชายนิตินัย  แก้วเกตุ
3. เด็กชายไกรแสง  มณีรัตน์
 
1. นายบุญช่วย  นวลใย
2. นางอารีย์  จันทร์ประคอง
 
880 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 90.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายจักรพันธุ์  ศรีเข็ม
2. เด็กชายจารุกิตต์  บุญทองแก้ว
3. เด็กชายจีรวัฒน์  พัฒบุตร
4. เด็กหญิงชฏาพร  หอมทรัพย์
5. เด็กชายณัฐดนัย  เพชรไพย
6. เด็กชายณัฐพร   จันทร์ปาน
7. เด็กชายณัฐวุฒิ  ขรัวทองเขียว
8. เด็กชายธารนรินทร์  เพ็งเภา
9. เด็กชายธีระศักดิ์  บุญชู
10. เด็กชายพิชชากร  บุญมาก
11. เด็กชายพีรพัฒน์  หอมทรัพย์
12. เด็กชายมนัสวี  เกื้อบางจาก
13. เด็กหญิงสุภารัตน์  พรหมวาศรี
14. เด็กชายอดิศร  บุตรเส็น
15. เด็กชายเทพฤทธิ์  แสงสุวรรณ
 
1. นางวรรณา  บุญกสินธุ์
2. นายอฐกฤต  บุญกสินธุ์
 
881 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 83.6 ทอง 8 โรงเรียนบ้านคลองหิน(เกาะลันตา) 1. เด็กหญิงซารีน่า  สังข์ขาว
2. เด็กชายธนาวุฒิ  เนื้ออ่อน
3. เด็กหญิงอัญรัตน์  หมัดเหย่
 
1. นางสาวจันทร์นี  คลองมดคัน
2. นางลีซาวาตี  ไกรบุตร
 
882 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87.33 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงจันทนิภา  แก้วเกตุ
 
1. นางพีรพรรณ  เชยชม
 
883 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.44 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  หวังกลิ่น
2. เด็กชายจีรศักดิ์  ภูเดช
 
1. นางกรรณิกาณ์  เชยชม
2. นางพีรพรรณ  เชยชม
 
884 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงปริยฉัตร  นวลศรี
2. เด็กหญิงสุภาพร  แก้วแสน
 
1. นางสาวนงลักษณ์  เพชรฤทธิ์
2. นายบุญช่วย  นวลใย
 
885 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กหญิงคัทรียา  แซ่ตั้ง
2. เด็กหญิงจันทนิภา  แก้วเกตุ
 
1. นางสาวนงลักษณ์  เพชรฤทธิ์
2. นายบุญช่วย  นวลใย
 
886 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงศศิวรรณ  เตรียมแรง
2. เด็กหญิงศุภวรรณ  หาญชนะ
 
1. นางญาณิศา  รังสิวิวัฒน์
2. นางอรพิน  เลียงผา
 
887 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงชไมพร  พรมใจรักษ์
2. เด็กหญิงสุตาภัทร  สุตะคาร
 
1. นางญาณิศา  รังสิวิวัฒน์
2. นางอรพิน  เลียงผา
 
888 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทับปริก 1. นายเจษฎา  แดงขาว
 
1. นายธนารักษ์  ศรีวิสุทธิพันธ์
 
889 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.75 ทอง 8 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงกุลิสรา  ดีไร่
 
1. นายอารม  เกลื่อนสิน
 
890 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงบุษรยา  หีดจินดา
 
1. นายอารม  เกลื่อนสิน
 
891 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านโคกยอ 1. เด็กชายศักดิ์ทวี  อรุณา
 
1. นางรัชนีวรรณ  เชาวลิต
 
892 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงกฤตพร   ศิรินุพงศ์
2. เด็กชายเกริกพล  สุวิลัย
 
1. นางสาวมนณภา  เล่งซ้าย
2. นางสาวมนธิญา  แซ่ต่าง
 
893 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กชายทวีทรัพย์  คงถิ่น
2. เด็กชายบุญทัน  ธานีรัตน์
3. เด็กชายเทพบุตร  คงถิ่น
 
1. นายถนัด  เต็กเดิม
 
894 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กชายณัฐพล  เนียมสุวรรณ
2. เด็กชายสุพัฒน์  จันทร์ด้วง
3. เด็กชายเจริญสุข  เพ็ชรไพย์
 
1. นายถนัด  เต็กเดิม
 
895 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87 ทอง 4 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กหญิงปิยฉัตร  ชัยยะ
2. เด็กหญิงภัทรสุดา  รามพรหม
3. เด็กหญิงอุไรรัตน์  เขาช้าง
 
1. นายถนัด  เต็กเติม
 
896 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายจีรพัฒน์  สมเดช
2. เด็กชายอภิชาติ  เย็นใส
3. เด็กชายเอกลักษณ์   มีความสุข
 
1. นางกฤษฏาพร   วงศ์กระสินธุ์
2. นางสุภาวดี  เยาวนา
 
897 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายธวัชชัย   รักศรีทอง
2. นายสมพงษ์   สนิทรักษ์
3. เด็กชายอนุตรธรรม   แก้วยอดเขา
 
1. นางกฤษฏาพร   วงศ์กระสินธุ์
2. นางวรรณา  บุญกสินธุ์
 
898 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายสุธารักษ์  จุลเรือง
2. เด็กหญิงสุพัชรา  พรหมคุ้ม
3. เด็กหญิงเบญจมาศ  นาดำ
 
1. นางวรรณา  บุญกสินธุ์
2. นายอฐกฤต  บุญกสินธุ์
 
899 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 80.4 ทอง 9 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงกุลิสรา  ดีไร่
 
1. นายพูลทรัพย์  สังวรจิตร
 
900 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงศิริพร  คงเมือง
2. เด็กหญิงหงษ์ทอง  พรมเมือง
 
1. นางจิตติมา  โพธิ์ทอง
2. นายสุนันท์  โพธิ์ทอง
 
901 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงสุพัตรา   ปลอดโชค
 
1. นางจิตติมา  โพธิ์ทอง
 
902 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงวิชญาพร   ทองแก้ว
 
1. นางเสาวลักษณ์   คงกลัด
 
903 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 80.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ทองส่ง
2. เด็กหญิงวิชญาพร  ทองแก้ว
 
1. นางศรีอุไร  ศรีทรัพย์
2. นางเสาวลักษณ์   คงกลัด
 
904 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กชายธีระพงษ์   เอียดบุตร
2. เด็กหญิงวิชญาพร   ทองแก้ว
 
1. นายพูลทรัพย์  สังวรจิตร
 
905 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงสุวนันท์  แสงขวัญ
2. เด็กหญิงอนุสรา  จีนสีคง
 
1. นางสาวจุรีวรรณ  ปานดำ
2. นางตรีราพันธ์  ขุนไกร
 
906 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอิศรานุสรณ์ 1. เด็กชายชนภัทร  คงหนู
 
1. นางทิพยงค์   กุลบุตร
 
907 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  เส้นปาน
 
1. นายสมพงษ์  อินทเสโน
 
908 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงสาริณี  มีขำ
2. เด็กหญิงเกตุมณี  เพชรสุริยา
 
1. นางกมลมาตุ  ฤทธิ์เพชร์
 
909 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายณัฐพล   หญ้าปรัง
2. เด็กหญิงณัฐริณีย์   จันทร์เรือง
3. เด็กหญิงวราภรณ์   จงรักษ์
4. เด็กชายศักดิ์กรินทร์   คงสมุทร
5. เด็กหญิงอภิชญา   คีรินทร์
 
1. นายชิญา   ฉันทจิต
2. นางอภิญญา   แกล้วทนงค์
 
910 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 80.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กหญิงชนกนันท์  บุญเดช
 
1. นางสาวอภิรดี  นาคสง่า
 
911 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 82 ทอง 8 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายจิณณวัตร์  ตัดสมัย
 
1. นายเฉลิมพร  มากแก้ว
 
912 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงวิลาวรรณ  สมศักดิ์
 
1. นางกุหลาบ  เจียวก๊ก
 
913 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกรกนก  นบนอบ
 
1. นางนวย  กีรติวานิชย์
 
914 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง 6 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงเกศรา  รามพรม
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
915 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายนพพล  หลีจิ
2. เด็กหญิงพรจรัส  รำพัฒน์
3. เด็กหญิงพฤกษา  กุลนาม
4. เด็กชายวรชัย  ณ นคร
5. เด็กหญิงสุดชญา  เจียวก๊ก
 
1. นางมณี  เปียกบบุตร
2. นายอภิชาติ  สัญจร
 
916 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง    
917 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงสร้อยสุวรรณ  ถนอมสิน
 
1. นางฮาลียา  กูลดี
 
918 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ผกามาศ
2. เด็กหญิงวนิดา  เชียรศรี
3. เด็กหญิงอาริสา  เอียดศรี
 
1. นายวุฒิ  คงชื่น
2. นางสุผา  คงชื่น
 
919 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 71 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายทัตพงค์  เพชรลูก
2. เด็กชายธีรพันธ์  กุลมาตย์
3. เด็กชายปฏิพล  ชนะกุล
 
1. นางนันทวรรณ  ดำมุสิทธิ์
2. นางสาวสมฤดี  ปราศภัย
 
920 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กหญิงศมินตรา  คำจันทร์
 
1. นางสมจิตร  ชูดวง
 
921 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายอรุณราช  จุลภักดิ์
 
1. นางสาวบุญแก้ว  ศรีษะเกษ
 
922 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 72.3 เงิน 8 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กหญิงนุจรี  คงโส
2. เด็กชายศราวุธ  จงจิตร
 
1. นางสาวอมรรัตน์  เกกินะ
 
923 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงวฤนดา  หมดสังข์
 
1. นางนฤมล  จันทร์มณี
 
924 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงปิยะดา  สุขกุล
2. เด็กหญิงวิมลณัฐ  หนูรอด
3. เด็กหญิงสาธิตา  เดชแก้ว
 
1. นางสาวปรียานุช  ธรรมจิตต์
2. นางแสงเดือน  แดงงาม
 
925 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายอิทธิพัทธ์  พิทักษ์วงศ์
 
1. นางสาวพรทิพย์  ประดิษฐ์นิพนธ์
 
926 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 71 เงิน 12 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงวิยะดา  ปฏิมินทร์
 
1. นางสุปราณี  ทองสุข
 
927 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แก้วมณี
2. เด็กหญิงธัญยพร  มานะเพียร
3. เด็กหญิงนารีน่า  โต๊ะเหมาะ
 
1. นางวันทิพย์  ตราชู
2. นางเยาวดี  เล็กกุล
 
928 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านในช่องมิตรภาพที่ 123 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  พันธ์กิ่งทิพย์
2. เด็กชายรัตภูมิ  เด็นบาเส
3. เด็กชายอนุรักษ์  ราชสีวงศ์
 
1. นางอุทัย  สายนุ้ย
 
929 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 75.4 เงิน 15 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงนนท์ธิดา  เส็นขาว
 
1. นางสาวธณัชนันท์  ศรีงาม
 
930 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  ทวีสุข
 
1. นางสาวนิรามัย  ไชยรัตน์
 
931 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กหญิงนัติยา  วาหะรักษ์
2. เด็กหญิงพัฒน์ลดา  กันจิ
3. เด็กหญิงมนิตา  หอมหวล
4. เด็กหญิงอนุตศิรา  ชูเพชร
5. เด็กหญิงฮัซวานี  บุตรหลำ
 
1. นางอำพา  ร่างมณี
 
932 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านช่องไม้ดำ 1. เด็กชายอุสมะ  จารง
 
1. นางวรรณเพ็ญ  บุญมาศ
 
933 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72.4 เงิน 13 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงเกศรินทร์  สินโต
 
1. นางน้ำทิพย์  นงค์นวล
 
934 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงวาสนา  คำขาว
2. เด็กชายศรัณญ์  คลองรั้ว
3. เด็กหญิงโศรดา  ศิริรัตน์
 
1. นางวรรณา  จันทร์สถาพร
2. นายสายัณห์  ดำดี
 
935 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหินลูกช้าง 1. เด็กชายชัชวาลย์  คำภูแสน
 
1. นางอุส่าห์  สินทรัพย์
 
936 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 74 เงิน 9 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงนาดิยา  รอบคอบ
 
1. นางศิริวรรณ  ชูประดิษฐ์
 
937 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายจักรภพ  ชูมณี
 
1. นางกานดา  จงพล
 
938 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายอาภากร  ไทยราช
2. เด็กชายอิทธิกร  นักฟ้อน
 
1. นายธนกฤต  วรรณรังษี
2. นายวิสันต์  สมเลิศ
 
939 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 73 เงิน 12 โรงเรียนทุ่งพะยอม 1. เด็กชายกนกพล  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงปัถยานี  ดวงเพชร
3. เด็กชายพงศกร  แจ้งใจ
4. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  ทุ่งปรือ
5. เด็กหญิงวรรณิศา  สุทธินวล
6. เด็กชายสุรดิษ  หิรัญรัตน์
 
1. นางอรพินท์  ก่อแก้ว
 
940 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 78 เงิน 6 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงจณิสตา  รักเกื้อ
2. เด็กหญิงณัฐชา  กล้าคง
3. เด็กหญิงปิญชาน์  กุ้งทอง
 
1. นายณฤชิต  ก่ออ้อ
2. นายนัฒพล  เทียบแก้ว
 
941 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กชายคามิน  เอียดงามสม
2. เด็กชายศิริมงคล  ทนน้ำ
3. เด็กหญิงอริศรา  พรหมชัยศรี
 
1. นางบุญธรรม  ฟุ้งเฟื่อง
2. นายมนตรี  ฟุ้งเฟื่อง
 
942 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กหญิงปาณลักษณ์  ชอบทำกิจ
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ธานีรัตน์
 
1. นางระบาย  เครือจันทร์
2. นางสาวอรอุมา  อัคคีสุวรรณ์
 
943 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 10 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กชายนันทพล  แก้วเล็ก
2. เด็กชายศิวะ  ไชยเขียว
3. เด็กชายอตินันท์  สงค์รักษ์
 
1. นางสาวกุศล  ด้วงเอียด
 
944 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงธนัชชา  โกมล
2. เด็กชายปฏิพล  จันทสุริยา
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  นวลศรี
 
1. นางภคินี  สังข์ช่วย
 
945 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 6 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  หุ้นเหี้ยง
2. เด็กหญิงชฎาพร  เพชรสุริยา
3. เด็กหญิงณัฐวดี  คำปล้อง
 
1. นางภคินี  สังข์ช่วย
 
946 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงกัลยกร  บุญธีระเลิศ
2. เด็กหญิงปรารถนา  ไตรรัตน์
 
1. นางสาวปิยนุช  ปรานเกิด
 
947 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายปัณณวัฒน์  ปานมา
2. เด็กชายสิทธิโชค  วงรักษา
 
1. นางสาวสายชล  บุญชิตร
 
948 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายจิรวงศ์  เครือวัลย์
 
1. นายชอบ  ทับทอง
 
949 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  ชัยสิทธิ์
 
1. นายสิทธิพงศ์  สิงห์อินทร์
 
950 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 74.4 เงิน 15 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายอนุวัฒ  ภักดี
 
1. นางสาวจุฑารัตน์  บุญจีน
 
951 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงอทิตยา  เพริดพร้อม
 
1. นางฮาสเมาะ  ย่าปรัง
 
952 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงอามีน๊ะ  หวังผล
 
1. นางชาลินี  ก๊กใหญ่
 
953 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงกรรณติยา  ขาวเชื้อ
2. เด็กหญิงรัชนีวรรณ  คลองมดคัน
3. เด็กหญิงวรพรรณ  สุขจันทร์
 
1. นางชาลินี  ก๊กใหญ่
2. นางวรรณา  ยีซัน
 
954 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายอนาวิน  พรหมแก้ว
 
1. นางสาวศัณตยารัฐ  ริมดุสิต
 
955 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองหิน(เกาะลันตา) 1. เด็กชายดานิช  พิสุทธิ์ชลธี
2. เด็กชายประวิทย์  ก๊กใหญ่
3. เด็กชายพัฒนศักดิ์  ลู่เด็นบุตร
4. เด็กชายพิเชษฐ์ไชย  ช่วยรอด
5. เด็กชายพีรวัฒน์  สาระยาน
6. เด็กชายสราวุฒิ  ผลเงาะ
 
1. นางสาวจันทร์นี  คลองมดคัน
2. นางธนัชพร  สุขวิทย์
3. นางสาววาสนา  ปานพรม
 
956 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 77.25 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นาคทอง
2. เด็กหญิงจันจิรา  ประดับศิลป์
3. เด็กหญิงจิราวรรณ  พัฒน์ทอง
4. เด็กหญิงจุรีพร  ศรีบริบูรณ์
5. เด็กหญิงชนกพรรณ  รักกะเปา
6. เด็กหญิงปิญาภรณ์  พลนิกร
 
1. นางอนัญญา  กอบัว
 
957 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายธีรวุฒิ   ช้างน้ำ
2. เด็กชายวีระชาติ   ช้างน้ำ
3. เด็กหญิงโสรญา   วะเจดีย์
 
1. นางสาวมยุรี  พยายาม
 
958 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงกนิษฐา   เพ็งพอรู้
2. เด็กชายนาวี   สะมาน
3. เด็กหญิงนุจิรา   ช้างน้ำ
 
1. นางเจ็ะดาเสียะ  ทับทอง
 
959 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 78.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านคลองโตนด 1. เด็กหญิงชนากานต์  ชูเชิด
2. เด็กชายธีรภัสร  หมานหมีน
3. เด็กหญิงปิ่นมณี   ศรีจันทร์
 
1. นางสาวกัญญา  ยอดแก้ว
2. นางอุบลวรรณ  ซื่อตรง
 
960 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านคลองโตนด 1. เด็กชายคณาชัย  รักทรัพย์
2. เด็กชายอนุกูล  หลงเด็น
 
1. นายมานิต  ร่าหีม
2. นายวิชาญ  จิตรรักษ์
 
961 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 72.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กชายนาธาร  สร้างสม
 
1. นางสาววานิดา  อินทรชุมนุม
 
962 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงปนัดดา  ห้าหวา
 
1. นางสาวนงเยาว์  ทุ่มสุวรรณ์
 
963 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 74.8 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  อาจหาญ
 
1. นางสาวสุภาวดี  ชูดำ
 
964 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กชายกิตติ  สุภาพ
2. เด็กชายวิทธิกร  ขุนอินทร์
3. เด็กชายวิศนุ  บุญรุ่ง
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  ขุนเพชร
2. นางสาวสุพรรษา  พูลสวัสดิ์
 
965 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงชลดา  กลันตัน
2. เด็กหญิงรักษ์ตะวัน  ทิ่งนุ้ย
3. เด็กหญิงรัฐธิกา  เชื้อสง่า
 
1. นางจำปี  สุรินทร์
2. นางสาวสุภาวดี  ชูดำ
 
966 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนวัดเกาะลันตา 1. เด็กชายก้องกิดาภพ  โอฬาร์กิจ
2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  จำเริญลาภ
3. เด็กหญิงอังคณา  วงค์ประเสริฐ
 
1. นางกุสุมา  จันทร์สิริกมล
2. นายวิทยา  โอฬาร์กิจ
 
967 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนวัดเกาะลันตา 1. เด็กหญิงกัสซาเราะห์  หวังผล
 
1. นายวิทยา  โอฬาร์กิจ
 
968 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโละใหญ่ 1. เด็กหญิงสุนันทา  รื่นเริง
 
1. นางบุสรา  สงเลิศ
 
969 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 8 โรงเรียนวัดนทีมุขาราม 1. เด็กหญิงกุลยา  แก้วมิ่งเมือง
2. เด็กหญิงชนากานต์  อุ่นแก้ว
3. เด็กหญิงมณฑิตา  สารจันทร์
4. เด็กหญิงรัฐกฤตา  จันทรัตน์
5. เด็กหญิงสุภาพร  ส่งแสง
 
1. นางศมน  แซ่เซี้ยน
2. นางเบญจมาศ  มาศโอสถ
 
970 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 71.3 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคลองนิน 1. เด็กชายรุสลัล  กสิคุณ
2. เด็กหญิงลัยลาห์  เกื้อชาติ
 
1. นางลัดดาวัลย์  ยมนา
2. นายสมจิตร  ยมนา
 
971 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเจ๊ะหลี 1. เด็กหญิงพลอยชมพู  ทิ้งอีด
 
1. นางสาวจิราพร  แสงจันทร์
 
972 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 74.55 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายธนพล   เพ็ชรฤทธิ์
2. เด็กหญิงพิมพ์ปฏิภาณ   คงทุ้ย
 
1. นางสาวนิตยา   วรรณแสงทอง
 
973 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ (สาขาบ้านควนเขียว) 1. เด็กหญิงกันทิมา  นิ่มนวล
2. เด็กหญิงฐิติมา  เดชสงค์
3. เด็กหญิงสุทิสา  ยอดคล่ำ
 
1. นางสาวฉัตรกมล  อ่อนศรีแก้ว
2. นางสุณี  อยู่เจริญ
 
974 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 79.25 เงิน 18 โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กหญิงธัญชลียา  ศรีอุทา
 
1. นายพรเทพ  สรรพจักร
2. นายพรเทพ  สรรพจักร
 
975 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70 เงิน 15 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงกานต์สินี  ตะวงค์ษา
2. เด็กหญิงนันทิกานต์  ลายแบน
3. เด็กหญิงภัคจิรา  สินณรงค์
4. เด็กชายวัชชิรา  ชูนาวา
5. เด็กหญิงสายสวรรค์  พิมุลย์สังข์
6. เด็กชายเกริกเกียรติ  ทองกุล
 
1. นางสาวยินดี  พรหมบุตร
2. นายเอกลักษณ์  แสงมณี
 
976 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายบุรัสกร  เกบุตร
2. เด็กชายพชร  อิสลาม
3. เด็กหญิงรินลดา  อิสลาม
4. เด็กชายศตวรรษ  แก้วการดี
5. เด็กหญิงศิรินทรา  สีหมุ่น
 
1. นางสาวปรียา  สระสม
2. นางสาวรัตติยา  พันธ์พฤกษ์
 
977 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กชายทักษิณ  สุขโข
2. เด็กชายธนกฤษ  บุญเชนต์
3. เด็กชายภูริภัทร  ทองจิต
4. เด็กชายเกรียงศักดิ์  รัตนาพร
5. เด็กชายเจตพล  จุลวงค์
6. เด็กชายโกศัลย์  นักว่อน
 
1. นายชำนาญ  บุญทิพย์
2. นายสมบัติ  ศรีอินทร์
 
978 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74.8 เงิน 16 โรงเรียนรุ่งอรุณศึกษา 1. เด็กหญิงฮาวา  อำหมัด
 
1. นางสาวยุวดี  เส็นแดง
 
979 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กชายภูมิชัย  ฟุ้งเฟื่อง
 
1. นางกาญจนา  บุญยารุณ
2. นางกาญจนา  บุญยารุณ
 
980 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงณัฐวดี  สกุลแก้ว
2. เด็กหญิงศศิวิมล  อ๋องบุตร
 
1. นางสาวนิศาชล  อิสโม
 
981 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78.75 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเกาะกลาง 1. เด็กหญิงอันธิกา  เกาะกลาง
 
1. นางชูศรี  เรืองสกุล
 
982 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงสุธิษา  ไร่ใหญ่
 
1. นางสาวชุติมาพร  ไชยภักดี
 
983 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงศรัญญา   สมุทรสารัญ
 
1. นางสาวชุติมาพร  ไชยภักดี
 
984 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 79.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงจุฑาวรรณ  แทนกลาง
2. เด็กชายยุทธิชัย  อินทรักษา
 
1. นางสาวธิดาทิพย์  มั่นมณี
2. นางปราณี  ภูมาวงศ์
 
985 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงสรินดา  สาระวารี
 
1. นางสาวยุวธิดา  วะจิดี
 
986 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 70 เงิน 16 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายกรกต  ตรีชุม
2. เด็กหญิงวรารัตน์  วะจิดี
 
1. นายอภินันทน์  ณ นคร
 
987 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายณัฐกฤต  เกื้อสกุล
 
1. นางลำใย  พัฒจันทร์
 
988 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 76.5 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหลังโสด 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  พยายาม
2. เด็กหญิงกัลยา  ดำหาย
3. เด็กหญิงจีรณา  โสหัส
4. เด็กหญิงธมน  ดำหาย
5. เด็กหญิงภัคญาดา  มานพ
6. เด็กหญิงวันวิสา  หวาเส็น
 
1. นายประสาน  เหลนเพ็ชร
 
989 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 77.88 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงชนากานต์  อ๋องเอื้อ
2. เด็กชายนพพร  บางยับยิ่ว
 
1. นางจรีรัตน์  ปานมา
 
990 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงกิ่งแก้ว  ลุงหมาย
2. เด็กหญิงคฤตา  ราชนิยม
 
1. นายอภินันทน์  ณ นคร
 
991 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 72.5 เงิน 13 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายธนาดุล  อินต๊ะศรี
2. เด็กชายนครินทร์  ศรีเพชร
3. เด็กชายภานุรักษ์  ทองภิบาล
4. เด็กชายยศภัทร  ไกรนรา
5. เด็กชายรพีภัทร  แก้วเสน
6. เด็กชายศกร  จันทรากุล
 
1. นายประสงค์  แก้วเสริม
2. นายมนต์ธาร  คนธรัตน์
3. นายไมตรี  ชุมขุน
 
992 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยลึก 1. เด็กหญิงฟาตีหม๊ะ  ประเสริฐดำ
 
1. นางรัตนา  พงษ์ประยูร
 
993 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72.4 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงวัลยา  ผลเงาะ
2. เด็กหญิงวารุณี   เล็กกอ
3. เด็กหญิงโรสิตา  อุดี
 
1. นางวันทนีย์   นวลแย้ม
2. นางสุใบดะ  กิจวัง
 
994 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  เสนาสี
2. เด็กหญิงพรพิมล  ไร่ใหญ่
3. เด็กหญิงศุภาวดี  คลองยวน
 
1. นายศราวุธ  เทพสุภา
2. นางสุใบดะ  กิจวัง
 
995 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 77 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนวัดนาเหนือ 1. เด็กชายธนากร  ตั้นหุ้ย
2. เด็กหญิงสโรชา  เจริญไชยวัฒนา
 
1. นางสาวจิรัฐติกาล  เกิดปากแพรก
 
996 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.33 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายสิทธิชัย  เรืองเพชร
 
1. นางอารี  ภู่กลาง
 
997 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76.33 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์   ขนานใต้
2. เด็กหญิงแก้วนภา  พูลศิริ
 
1. นายวิทูร  บุญสิทธิ์
2. นางอารี  ภู่กลาง
 
998 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนรุ่งอรุณศึกษา 1. เด็กหญิงกวิสรา  อนันธขาล
2. เด็กหญิงฟารีดา  สั่นสท้าน
3. เด็กหญิงฟ้ารุ่ง  จงรักษ์
4. เด็กหญิงมัสยา  ห้วยลึก
5. เด็กหญิงโสภิดา  ยาแดง
 
1. นายบุญมี  หาสะอาด
 
999 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงธนาภรณ์   ห้วยลึก
2. เด็กหญิงบุญสิตา   คิดชอบ
3. เด็กหญิงบุณญานุช   ลูกแป้น
4. เด็กหญิงบุสสดี    โยธา
5. เด็กหญิงมินทร์ตรา    บรรดา
 
1. นางนงคราญ   สฤษฎ์พงศ์ทีรฆ
2. นางพัชรทิพย์  ห้วยลึก
 
1000 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 79 เงิน 11 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงจิรพัฒน์   การแข็ง
2. เด็กหญิงชฎาทิพย์   ศิริรักษ์
3. เด็กหญิงสมศิริ   ศิริรักษ์
4. เด็กหญิงสุดารัตน์   ยาพัน
5. เด็กหญิงโสรยา   คงสมุทร
 
1. นางนงคราญ  สฤษฎ์พงศ์ทีรฆ
2. นางพัชรทิพย์  ห้วยลึก
 
1001 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กชายรวิสุต  ซื่อตรง
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  บ้าเหล็ม
 
1002 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 73.33 เงิน 5 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงกรรณการ  หญ้าปรัง
2. เด็กหญิงกฤษณา  หญ้าปรัง
3. เด็กหญิงสโรชา  สูทอก
4. เด็กหญิงอัสมาวีย์  หญ้าปรัง
5. เด็กหญิงอารียา  สูทอก
 
1. นางวรรณวิไล  เอ่งฉ้วน
2. นายศราวุธ  เทพสุภา
 
1003 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 18 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงสุนันทา   เล็กกอ
 
1. นางสาวอนงค์นาถ   จงรักษ์
 
1004 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74.33 เงิน 9 โรงเรียนบ้านดินนา 1. เด็กชายกวีสิทธิ์  เค้ายา
2. เด็กหญิงกิติยาพร  เขจร
3. เด็กชายจิรสิน  สุวรรณวร
4. เด็กหญิงณัฐชา  งานดี
5. เด็กหญิงนภัสสร  แก้วสุวรรณ
6. เด็กหญิงประไพพรรณ  บัวเพชร
7. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  บุญเกื้อ
8. เด็กชายสากล  คงชุม
9. เด็กหญิงสิริวิภา  เขี้ยวแก้ว
10. เด็กหญิงสุธินี  เอียดขาวนุ้ย
 
1. นางระเบียบ  เกตรักทอง
2. นางศานิตา   อ้นเนตร
 
1005 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  ทิมทอง
2. เด็กชายอดิศร  วังเคียน
 
1. นางวิยะดา  นิลคง
 
1006 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กชายสุรศักดิ์   สามเมือง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธนาวุฒิ  สิงห์หนู
 
1007 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงศศินา  หลานเด็น
2. เด็กหญิงสุนิตา  ทำเผือก
 
1. นางจิตรภรณ์  วุ่นแก้ว
2. นางดวงรัตน์  จงรักษ์
 
1008 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งครก 1. เด็กหญิงศิริพร  ดลหละ
 
1. นายสมเกียรติ  บัวแก้ว
 
1009 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยลึก 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  ทัศตะโร
2. เด็กชายพงศกร  บานจะ
3. เด็กชายภูธเนศ  รัตนวงศ์
 
1. นางจินตนา  วีระเสถียร
 
1010 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72.2 เงิน 14 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงวริยา   โฮมภิรมย์
 
1. นายวิทูร  บุญสิทธิ์
 
1011 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78.6 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงจันทร์นภา  ภิรมเอม
 
1. นางอารี  ภู่กลาง
 
1012 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 16 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  เพชรกลาย
2. เด็กชายณัทธพงศ์  อนุศรี
 
1. นางสาวกฤดารัตน์   อัษฎายุทธเมธี
2. นางสาวอัสมา  ตูแวหมะ
 
1013 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 79 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคลองปิ้ง 1. เด็กหญิงนาวียา   หมั่นมา
2. เด็กชายประวีณ  ช่วยการ
3. เด็กหญิงอารียา  หลานเพ็ง
 
1. นายราเมศร์  สมใจ
 
1014 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 74.99 เงิน 11 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงฐิติภา  ตาเต็ง
2. เด็กหญิงปนัดดา  อำหมัด
3. เด็กหญิงศุภิสรา   ขาวแดง
 
1. นางกมลวรรณ  บุษบา
2. นางชารินทร์ดา  ตุลยะสุข
 
1015 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74.4 เงิน 17 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงสิรินาฎ   สังข์คร
2. เด็กชายอภิวัฒน์    สมันหลี
3. เด็กหญิงอรพรรณ  ห้วยลึก
 
1. นายธรรมวิชญ์   ลิ่มนา
2. นางอรัญญา  ตรงมะตัง
 
1016 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 70 เงิน 16 โรงเรียนบ้านห้วยลึก 1. เด็กหญิงวิรัญชนา  เวสสโรจน์
2. เด็กหญิงอรวรรณ  ห่้วยลึก
 
1. นายสุขสันต์  ปานเพ็ง
 
1017 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองม่วง 1. เด็กหญิงวริศรา  ละอองทอง
2. เด็กหญิงสุพัตรา  พงพันธ์
 
1. นางสุภา  บุตรครุธ
 
1018 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงดวงกมล  เชื้อทะเล
 
1. นางสวภรณ์  นิจพรพงศ์
 
1019 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 70 เงิน 14 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ลูกคง
 
1. นายเชาวลิตร  นวลใย
 
1020 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  จงรักษ์
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ห้วยลึก
 
1. นางอภิญญา   แกล้วทนงค์
2. นางสาวอัสมา  ตูแวหมะ
 
1021 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กชายพันธวิทย์   ศุภนิมิตรวรกุล
2. เด็กชายเอกราช   สมันหลี
 
1. นางสาวธัญญารัตน์  ทองมา
2. นางสาวเมติตา  สงขำ
 
1022 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายพลาธิป  ปุริสชาติ
 
1. นางคำนึง  หอมชื่น
 
1023 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงญัสมีร์  ปูเต๊ะ
2. เด็กชายธนพล  สมเกื้อ
3. เด็กชายภานุวัตน์  เนื้อดำ
 
1. นางสุคนธ์  บุญผลึก
2. นายโกศล  สุวรรณโน
 
1024 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายกิตติโชติ  อ้นชู
2. เด็กชายธราเทพ  วิมลเมือง
3. เด็กชายเนติพงค์   จงรักษ์
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
2. นางสาวอภิชญา  ยู้โสบ
 
1025 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑาพร  ช่อไม้
 
1. นางอมรรัตน์  ก่ออ้อ
 
1026 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 76.68 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายจิณวัตร  สุขมีชัย
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  ทองชัย
 
1. นางมณทิพย์  บุญมณี
2. นายสุวิพัฒน์  โสภณสุขสถิตย์
 
1027 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองม่วง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ตราชู
2. เด็กชายกฤษติศักดิ์  เพชรอยู่
3. เด็กชายกิตติชัย  เพ็ชรหนู
4. เด็กหญิงรัตน์ฐิพร  สาระยาน
5. เด็กชายวรายุทธ  พันชั่ง
6. เด็กชายวายุ  คำสว่าง
7. เด็กชายศรุส  เกบุตร
8. เด็กหญิงสุพัตรา  สายนุ้ย
9. เด็กชายอารีฟ  บุตรหลัง
10. เด็กหญิงอารียา  ไรใหญ่
 
1. นางสาวประภาพันธ์  ปักษ์ประจำ
2. นายสมศักดิ์  เพ็ชรโยธา
 
1028 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  เหลนเพ็ชร
2. เด็กหญิงชนิดา  มโนรัตน์
3. เด็กชายนาวารี   อุ่นใจ
4. เด็กหญิงปวัณณา  คลองแค
5. เด็กหญิงสุนิสา  มารยา
 
1. นางสาวจุรีวรรณ  ชำนาญกิจ
2. นางวิลาวัณย์  เอ่งฉ้วน
 
1029 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงจันนิภา  ชายใหญ่
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  เมืองชู
3. เด็กชายตะวัน  ขวัญแก้ว
 
1. นางสุภาพรรณ  เฉิดโฉม
 
1030 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 70.66 เงิน 10 โรงเรียนคลองท่อมมิตรภาพที่ 160 1. เด็กหญิงจิตรวรรณ  คงเจริญ
2. เด็กหญิงชญานิษฐ์  บัวดก
3. เด็กหญิงฐิติมา  สุทธิมาศ
4. เด็กชายนนทวัฒน์  เพ็ชรมาก
5. เด็กหญิงนภัสวรรณ  นิคะ
6. เด็กชายมงคล  หากาญจน์
7. เด็กชายวรวิทย์  ทองช่วย
8. เด็กหญิงสุธิดา  ล่องตี้
9. เด็กชายอาทิตนนท์  เป๋าเงิน
10. เด็กหญิงเมธาวดี  ชูบัว
 
1. นางชูชีพ  สทานสัตย์
2. นางดวงสมร  โรจน์จิรนนท์
3. นางเปรมใจ  เป่าเงิน
 
1031 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  คงดิษฐ์
2. เด็กชายอัษฎา  สมหวัง
3. เด็กหญิงเปรมกมล  แซ่อึ้ง
 
1. นางพิทยา  ศรีสุวรรณ
2. นางสาววรรณา  ยังช่วย
 
1032 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงศิริพร  ประเสริฐอุ้ย
 
1. นางจรรยา  พรหมแสง
 
1033 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 76.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายกิตติกวิน  การเกตุ
 
1. นางสาวรัตนาภรณ์  อินทอง
 
1034 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 73.33 เงิน 5 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงศรุตา  ทำสวน
 
1. นายนเรศ  เสนะพันธุ์
 
1035 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงสาวิณี  ภักดีชน
2. เด็กหญิงเนติมา  แก้วลูก
 
1. นางรำพึง  ขุนจันทร์
2. นางสุพรรณษา  แก้วพลอย
 
1036 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กชายยุทธนา  คลองยวน
2. เด็กชายอนิวัฒน์  พันหญ้า
 
1. นายประสิทธิ์  วัตตพรหม
2. นางสาววิฉุณีย์  เกียงเอีย
 
1037 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กชายนันทวัฒน์  ในทอน
 
1. นายวินนท์  ร่าหีม
 
1038 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ลูกเหล็ม
2. เด็กหญิงวรัญญา  ศักดิ์แก้ว
 
1. นางสาวฉวีวรรณ  ขาวแก้ว
2. นางอภิญญา  กระมล
 
1039 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 72 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงนรมน  สมทัด
2. เด็กชายสราวุฒิ  โสเชื้อ
3. เด็กชายอภิรักษ์  มุคุระ
 
1. นางสาวขนิษฐา  ทองจิตต์
2. นางสาววิไล  สวัสดี
 
1040 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายธีรภัทร  สูนสัก
2. เด็กชายปกาศิต  จันอ่อน
3. เด็กชายศุภกิตต์  กลับฉิ่ง
 
1. นายภัสฑรัช  สายเส็น
 
1041 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายณัทธกิจ  ทองคำ
2. เด็กหญิงปภัสรา  ปฏิมินต์
3. เด็กหญิงศศินา  ปฏิมินต์
 
1. นายภัสฑรัช  สายเส็น
2. นางสาวสุกัยย๊ะ  ผิวดี
 
1042 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านลิกี 1. เด็กหญิงมัสยา  สาระกิจ
2. เด็กหญิงศิรินยา  สราวรรณ
 
1. นางสาวบุษบา  ใหมสีทอง
2. นางสาวอรวรรณ  หวั่นมูสา
 
1043 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงปนัดดามาศ  แซ่ฮ่อ
2. เด็กชายมัณฑนา  ขาวสม
3. เด็กหญิงสุภาพร  วันระนี
 
1. นางมณทิพย์  บุญมณี
2. นายโกศล  สุวรรณโน
 
1044 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 79 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงภัทรมน  เม่งบุตร
2. เด็กหญิงรัตนา  เพ็ชรสุข
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  คชสิทธิ์
 
1. นายธรรมวิชญ์  แก้วภู่
2. นางสาวมยุรี  แก้วภู่
 
1045 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงปริมล  มารยา
2. เด็กหญิงวรกมล  นะนวน
3. เด็กหญิงสิริยากร  อั้นทอง
 
1. นางพวงสร้อย  กิตติเรืองระยับ
2. นางมารศรี  จิตพรหม
 
1046 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  สินสมุทร
 
1. นางธนพร  จุลโลบล
 
1047 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กชายกะบีร  กิ่งเล็ก
2. เด็กชายกานู  การเอียด
 
1. นายสถิตย์  มุ่งรองกลาง
 
1048 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงชลธิชา  แก้วทอง
2. เด็กหญิงฐานิดา  ทรงนาศึก
3. เด็กหญิงณัฎฐ์นรี  ช่างคิด
4. เด็กหญิงณัฐชนิการ์  รัตนดิลก ณ ภูเก็ต
5. เด็กหญิงทิพย์ญาดา  เพชรกอ
6. เด็กหญิงนัสรี่  ขาวขำ
7. เด็กหญิงปาริชาต  แสงแจ่ม
8. เด็กหญิงปิ่นมณี  ดวงเกิด
9. เด็กหญิงวพิรชา  วิชาคุณ
10. เด็กหญิงสุทัตตา  ช่างพูด
11. เด็กหญิงสุวรรณี  สงวนสิน
12. เด็กหญิงอรุณรัตน์  รักโอ
13. เด็กหญิงอารยา  อีดเกิด
14. เด็กหญิงอาริสรา  ทองส่ง
15. เด็กหญิงเกวลิน  สาระวารี
 
1. นางกนกวรรณ  คงมาก
2. นางสาวยุวธิดา  วะจิดี
 
1049 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนคลองท่อมมิตรภาพที่ 160 1. เด็กชายชลทิตย์  แสงวิมาน
2. เด็กชายสิทธิพงษ์  แจ้งวัง
 
1. นางชูชีพ  สทานสัตย์
2. นางพิศภรณ์  ปัญญาวี
 
1050 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กหญิงวิภาวดี  ด้วงมณี
 
1. นางยุพดี  วัธนอินทร์
 
1051 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 71.9 เงิน 13 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงยุภารัตน์  บ่อม่วง
 
1. นางวิลาวัณย์  เอ่งฉ้วน
 
1052 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงพรวิไล  หวังสป
 
1. นางวิลาวัณย์  เอ่งฉ้วน
 
1053 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านลิกี 1. เด็กหญิงวันนิดษา  สร้อยสน
 
1. นางสาวศรินทิพย์  เชื้อช่างเขียน
 
1054 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 78.8 เงิน 11 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๕๓(บ้านคลองขนาน) 1. เด็กหญิงณัฐยาวา  เกกินะ
 
1. นางสุนันต์  สิริปิยธรรม
 
1055 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงดวงพร  ไถเอี่ยม
 
1. นางมยุรา  ชูกูล
 
1056 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  ชัยรักษา
 
1. นางพรทิพย์  ณะจะทอง
 
1057 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 70.75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กชายสัตปริภัณฑ์  จันทร์สีนาค
 
1. นางพรทิพย์  ณะจะทอง
 
1058 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74.6 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายอนุชา  เพชรกอ
 
1. นายธนกฤต  วรรณรังษี
 
1059 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งสูง 1. เด็กชายกนกศักดิ์  คำคุ้ม
2. เด็กชายชนาธิป  เรืองภูมิ
3. เด็กชายธารินทร์  แก้วสว่าง
 
1. นายจุติ  ปรีดาผล
2. นางอนงค์ลักษณ์  ทองล้วน
 
1060 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กชายกิตติศัพท์  ธานีรัตน์
2. เด็กชายคณิศร  เต็มเปี่ยม
3. เด็กชายเขตวารินทร์  สุขกาย
 
1. นางสาวสุดาวรรณ  จิตแจ่ม
 
1061 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กหญิงธิดานุช  รอดแก้ว
2. เด็กหญิงพิณทิพ  ระย้า
 
1. นายบำรุง  กี่บุตร
 
1062 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน 4 โรงเรียนคลองท่อมมิตรภาพที่ 160 1. เด็กชายกฤษฎา  ปุญญศิริ
2. เด็กชายทานธ์ธน  บุตรเติบ
3. เด็กหญิงอัญมณี  หวังสป
 
1. นางพิศภรณ์  ปัญญาวี
2. นางเปรมใจ  เป๋าเงิน
 
1063 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนวัดนทีมุขาราม 1. เด็กหญิงพรธีรา  สายสุวรรณ์
2. เด็กหญิงวลัยรัตน์  แก้วเนียม
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  สังข์วงษ์
4. เด็กหญิงสุนิษา  เนียมสุวรรณ์
5. เด็กหญิงอรณี  อุ่นแก้ว
 
1. นางศมน  แซ่เซี้ยน
2. นางเบญจมาศ  มาศโอสถ
 
1064 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 70.4 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองทะเล 1. เด็กหญิงวิยะดา  ชาติเชื้อ
 
1. นางกิ่งแก้ว  สืบเหตุ
 
1065 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กหญิงจุฑาภรณ์  เกตุแก้ว
2. เด็กชายชยากร  ไอยะรา
3. เด็กหญิงปพิชญา  ชุมจูด
 
1. นางสาวจุฑาทิพย์  หลีเห้ง
2. นางสาวอรสา  เจริญกิจ
 
1066 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กชายปภังกร  ภิญโญ
 
1. นางเบญจวรรณ  ศรีหมุน
 
1067 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77.8 เงิน 5 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. นางสาวมุทิตา  บุญช่วย
 
1. นายสมาน  วะจิดี
 
1068 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78.66 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. นางสาวมุทิตา  บุญช่วย
 
1. นายสมาน  วะจิดี
 
1069 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 74 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กหญิงสุพัตติยา  โยธารักษ์
2. เด็กหญิงแพรญารัตน์  สินไพบูลย์
 
1. นางสาวดลณภัทร  ขาวปลอด
 
1070 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 74.92 เงิน 9 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายดนุสรณ์  ดินแดง
2. เด็กชายธีรพันธ์  ลี้เด็น
 
1. นายสมพงษ์  อินทเสโน
2. นายอนันต์  ช่างเรือ
 
1071 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดนทีมุขาราม 1. เด็กชายกรกช  ปานสงฆ์
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  จูมจันทร์
3. เด็กหญิงประกายแก้ว  โสสัน
 
1. นางศมน  แซ่เซี้ยน
2. นางเบญจมาศ  มาศโอสถ
 
1072 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 77.15 เงิน 9 โรงเรียนวัดนทีมุขาราม 1. เด็กหญิงนฤสรณ์  แสงสี
2. เด็กหญิงศุภรัตน์  ปัดรำไพ
3. เด็กหญิงสุปรียา  ลือชา
 
1. นางสาวปรานี  ชะนาเทศน์
2. นางศมน  แซ่เซี้ยน
 
1073 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ง 1. เด็กหญิงรมณีย์  กูลดี
2. เด็กหญิงฮุดา  ยะลา
 
1. นางสาวนิภาพร  ยอดแก้ว
 
1074 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 79.22 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงชญานินท์  ลุงหมาย
2. เด็กชายปฏิพัฒน์  ขุนพิลึก
 
1. นางกนกวรรณ  คงมาก
 
1075 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 70 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนวัดหาดถั่ว 1. เด็กหญิงนิภาพร  ทองบำรุง
2. เด็กหญิงพิชชานุช  พุฒแก้ว
3. เด็กหญิงพิมพ์ไพลิน  ขาวชะอุ่ม
 
1. นางสาวปิยะนุช  เสนทอง
2. นางเตือนใจ  พรหมสุวรรณ์
 
1076 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 76.4 เงิน 8 โรงเรียนบ้านกระบี่น้อย 1. เด็กชายธนกร   สุขสวัสดิ์
2. เด็กชายนพกฤต  ต้นสภา
3. เด็กชายอนิวัตติ์  ด้วงน้อย
 
1. นางปุณยนุช  กังแฮ
2. นางุปุณยนุช  กังแฮ
 
1077 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 72 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนวัดหาดถั่ว 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ชุ่มเรือน
2. เด็กชายนัธวุธ  ทองนาค
3. เด็กชายนันท์ธวัฒน์  แจ่มสกุล
 
1. นางวิลาศ  สุทธินวล
2. นางหรอบี้  ดะชุง
 
1078 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 74.44 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายธีระพล  ธงภักดิ์
2. เด็กหญิงผกาวรรณ  หวังสุข
 
1. นายสมาน  วะจิดี
 
1079 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 77 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงณฐิกา  กูลหลัง
2. เด็กหญิงดรัลพร  สีหมุ่น
3. เด็กหญิงอัญชนา  กูลนุ้ย
 
1. นางจุรีพร  มิตรเมือง
2. นางสาวสุกัญญา  วะจิดี
 
1080 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองจิก 1. เด็กหญิงพัชรินภรณ์  ขาวขำ
 
1. นางสาวเสาวณีย์  บุตรนุช
 
1081 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงเกตน์สิรี  เพชรพันธ์
 
1. นายสงวน  ชิระกุล
 
1082 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทับปริก 1. เด็กหญิงวิปัทมา  สั่นสะท้าน
 
1. นางสุเนตรตา  สมใจ
 
1083 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กหญิงอนงค์เนตร  เเก้วเล็ก
 
1. นางสมบูรณ์  มากจงดี
 
1084 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายกรวิชญ์  ดุลย์คง
2. เด็กหญิงลินดาวดี  หมื่นภู่
 
1. นางสาวนนทวรรณ  คงยอด
 
1085 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 71 เงิน 13 โรงเรียนบ้านทับปริก 1. เด็กหญิงอรวรรณ  บุญประกอบ
 
1. นางสุเนตรา  สมใจ
 
1086 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 71 เงิน 17 โรงเรียนทุ่งพะยอม 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  กูลช่าง
2. เด็กชายธรนันท์  บริสุทธิ์
 
1. นางคมคาย  แผนทอง
 
1087 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงฟูรอยญา  ประเสริฐดำ
 
1. นางเรียม  แซ่เตี่ยว
 
1088 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 70.2 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแหลมโพธิ์ 1. เด็กหญิงสุปราณี  สารภี
 
1. นายประยูร  ศรีทอง
 
1089 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 70.67 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแหลมโพธิ์ 1. เด็กหญิงอุบลรัตน์  หลานสัน
 
1. นางสงกรานต์  ใยสีงาม
 
1090 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 75.77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแหลมโพธิ์ 1. เด็กหญิงจริยา  อันชื้น
2. เด็กชายวรวุฒิ  ส้มแป้น
 
1. นางสงกรานต์  ใยสีงาม
2. นางอารีย์  ดำรงอ่องตระกูล
 
1091 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหว่างคลอง 1. เด็กชายสุทัศน์  บุญฤทธิ์
2. เด็กหญิงอุรัยยา  กอบการ
 
1. นายเฉลิม  ช่วงชล
 
1092 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงอรสา  ขาวขำ
2. เด็กหญิงเจนจิรา  ทำศรี
 
1. นางสาวมยุรี  กุลบุตร
 
1093 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงมนสิการ  ช่วยราย
2. เด็กหญิงโยษิตา  ชนะกุล
 
1. นางพนิดา  ศรีงาม
2. นางเรียม  แซ่เตี่ยว
 
1094 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงขวัญฐิยา  เล่ชาย
2. เด็กชายสิทธินนท์  ทับโทน
 
1. นางสาวมยุรี  กุลบุตร
 
1095 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กหญิงปิ่นอนงค์  เติมสุข
2. เด็กหญิงผไทมาศ  ช่อไม้
3. เด็กชายสถาปัตย์  รัชชโต
 
1. นายวิกรม  โสดามรรค
 
1096 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 79.99 เงิน 7 โรงเรียนทุ่งพะยอม 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  ศรีสวัสดิ์
2. เด็กหญิงขวัญกมล  ทองเมือง
3. เด็กหญิงอารยา  เพ็งจำรัญ
 
1. นางคมคาย  แผนทอง
2. นายยุวชน  หาญชนะ
 
1097 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงกุลกันยา  รักสกุล
2. เด็กหญิงปนิดา  บำรุง
3. เด็กหญิงสุัตรา  จันเกษม
 
1. นางปิ่นเพชร  แสวงสุข
 
1098 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 73 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนวัดหาดถั่ว 1. เด็กหญิงเบจรัตน์  ไตรติ่ง
 
1. นางเสาวนีย์  ทองถึง
 
1099 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 72.25 เงิน 7 โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงปัณณพร  หนูทอง
2. เด็กหญิงเกศรินทร์  สุขบุญทอง
3. เด็กหญิงแพรวนภา  ธงไชย
 
1. นางสาวปาริชาติ  เซ่งฟัด
 
1100 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงอรทัย  มงกุฎแก้ว
 
1. นางสาวภาวิณี  พรรณรังษี
 
1101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงน้ำอ้อย  ยอดจอง
2. เด็กหญิงอ้อม  คำแสง
3. นางสาวเดือนแรม  รัตชาตา
 
1. นางสาวจิตสุดา  ธราพร
 
1102 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 77.2 เงิน 5 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวสุกัญญา  หนูคง
 
1. นางราตรี  ชูมณี
 
1103 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวยุวดี  กว้างขวาง
 
1. นางราตรี  ชูมณี
 
1104 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงกานต์สินี  ทำศรี
2. เด็กหญิงอารยา  องสารา
3. เด็กหญิงไอรินธ์  มุคุระ
 
1. นางศรินทิพย์  น่าเยี่ยม
 
1105 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงอินทิรา  เดชมาก
 
1. นายเอนก  กุลบุตร
 
1106 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงฟารีดา  เสนาะ
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  มีหล่ำ
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
1107 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 73 เงิน 12 โรงเรียนวัดบ้้านนา 1. เด็กชายกฤตพจน์  สุขโสภณ
2. เด็กชายน้ำแข็ง  หยางกุ้ง
3. เด็กชายสมศักดิ์  บัวทอง
 
1. นางรัชนี  พัฒนาภมร
 
1108 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหว่างคลอง 1. เด็กชายกีต้าร์  ทองเมือง
 
1. นางลัดดาวัลย์  มณีโชติ
 
1109 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงชฎาทิพย์  โพธิรักษ์
2. เด็กหญิงเพราพนิต  ยิ่งยวด
 
1. นางภาวัฒน์วดี  รักษารัตน์
2. นางวัจนารัตน์  หนูนาค
 
1110 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 78.4 เงิน 5 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายอดุลศักดิ์  นาคประสิทธิ์
 
1. นายชิโนรส  ทองขุนดำ
 
1111 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 79.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายอัษฎาวุธ  ธรรมรักษ์
 
1. นายชิโนรส  ทองขุนดำ
 
1112 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายอัมรินทร์  ตาวัน
 
1. นางโสภา  แตงอ่อน
 
1113 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายกฤตธี  สินณรงค์
2. เด็กชายคมกฤษ  ช่างสาร
3. เด็กชายตันติกร  บุญประดิษฐ์
4. เด็กชายสิทธิชัย  สืบสายทอง
5. เด็กชายสิทธิชัย  เหล็กเพชร์
6. เด็กชายอนวัฒน์  ย่องบุตร
 
1. นางสาวยินดี  พรหมบุตร
2. นายสุชาติ  ตาดทอง
 
1114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 74.6 เงิน 7 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กหญิงกนกพร  ชายกุล
2. เด็กหญิงณัฐริณี  พงษ์ถิ่น
3. เด็กหญิงศิริรัตน์  สุดหล้า
 
1. นางจนา  อัครธีรพันธ์
2. นางฐิติมา  ผลเกิด
 
1115 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กชายวีระพงษ์  คำแหง
2. เด็กชายสุรศักดิ์  ทับไทร
 
1. นายจินดา  ช่างคิด
2. นายสมทิพย์  เกลื่อนการ
 
1116 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 75.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขาตั้ง 1. เด็กหญิงกชนิภา  อ้นบุตร
2. เด็กหญิงปิยาพัชร  ยะลา
3. เด็กหญิงลิลนา  เหมหา
4. เด็กหญิงสุกัญญา  มะมิง
5. เด็กหญิงอริษฎา  หนูนุ้ย
 
1. นางวิภักดี  ไชยบุญ
2. นางสาวสมนึก  ส่งแสง
 
1117 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเขาตั้ง 1. เด็กหญิงจิรยา  เชาว์ช่าง
2. เด็กหญิงนริศรา  เหมหา
3. เด็กหญิงวริศรา  เหล่าเส็น
4. เด็กหญิงเมตตา  บุญเพชร
5. เด็กหญิงแอนนา  เวลาดี
 
1. นางสาวสมนึก  ส่งแสง
 
1118 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 77 เงิน 10 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายธีรภัทร  ไกรเทพ
2. เด็กชายพงค์ภัค  ชูทอง
3. เด็กชายสิทธิพล  สุทธิมาศ
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
2. นางวนิดา  คหะวงษ์
 
1119 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงญาณัจฉรา  พลายชนะ
2. เด็กหญิงวราภรณ์  รักษ์กุลทอง
 
1. นางวิภานันท์  หมุกแก้ว
 
1120 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 75.55 เงิน 8 โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายวุฒิพงศ์  ชูนาค
2. เด็กหญิงศมินตรา  คำจันทร์
 
1. นางทัศนีย์  ถิรวงศ์วัฒน์
 
1121 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 71.25 เงิน 6 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กหญิงมนธิกาล  คงศิริ
2. เด็กหญิงมินนา  สายวัน
3. เด็กหญิงวฤนดา  ยอดกิจ
4. เด็กหญิงอุทัยรัตน์  จงรักษ์
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  นวลสม
 
1. นางจีราภรณ์  การดี
2. นางทิพย์ทยา   ขุนวงษา
3. นายภักดี  ชูช่วง
4. นางราตรี  ชูมณี
 
1122 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 70.4 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กชายกิตติธัช  ขวางเสน
2. เด็กหญิงกิ่งกนก  เรืองแก้ว
3. เด็กหญิงณฐพร  โต๊ะคต
4. เด็กหญิงณัฐนันท์  ศรีงาม
5. เด็กชายตะวัน  เกื้อกูลกิจการ
6. เด็กหญิงนันทิกานต์  บางเตียว
7. เด็กชายปิยวัฒน์  จันทโร
8. เด็กหญิงพัชรวรรณ  นวลวงศ์
9. เด็กหญิงภัทราวดี  ค้ำชู
10. เด็กหญิงรินทร์วรี  สงกรด
11. เด็กหญิงวธูสิริ  สังข์แก้ว
12. เด็กชายวรากร  รอดขวัญ
13. เด็กหญิงสุภิสรา  เจริญการ
14. เด็กชายอติรุจ  ชอบทำกิจ
15. เด็กหญิงอนัญญา  นะวะกะ
 
1. นางสาวจารุวรรณ   อุทัยรัตน์
2. นางสาวอมรรัตน์  ดวงมณี
 
1123 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 76.7 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งนุ้ย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ธิปาระ
2. เด็กหญิงมลฤดี  โชติกามาศ
3. เด็กหญิงอินทิรา  ทวีทรัพย์
 
1. นางสาวนิภา  การประกอบ
2. นางพัชริน  ใจหาญ
 
1124 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 70 เงิน 14 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงนฤมล  บัวคง
2. เด็กชายไชยวัฒน์  จันทร์ส่งแสง
 
1. นางสาวสายไหม  เอ่งฉ้วน
2. นางสาวอรพรรณ  หีดแก้ว
 
1125 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงนิรัชพร   ทองเฝือ
 
1. นางวิภานันท์   หมุกแก้ว
 
1126 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายจิรายุ  สำเภา
2. เด็กชายเจษรัญ  โอบอ้อม
 
1. นางสาวสายไหม  เอ่งฉ้วน
2. นางสาวอรพรรณ  หีดแก้ว
 
1127 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงนิรัชพร   ทองเฝือ
 
1. นางวิภานันท์    หมุกแก้ว
 
1128 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. นางสาวนันธิยา  สุขรักษา
2. เด็กหญิงรัตนา  สำเภา
3. นางสาวศิริกาญจน์  มัสแหละ
 
1. นางพนิดา  ศรีงาม
2. นางอักษร  ราชรักษ์
 
1129 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 76.99 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคลองชะมวง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ปานแก้ว
2. เด็กชายอนุพงษ์  ตรงไกรจักร
 
1. นางบุปผา  รักษ์ศรีทอง
2. นางอำนวย  รอดคุ้ม
 
1130 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 76.6 เงิน 14 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงอมากร  รักเครือ
 
1. นางสุมาลี  พงษ์พ้นภัย
 
1131 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบางเตียว 1. เด็กหญิงกรีนภา  ฤทธิรงค์
2. เด็กหญิงกัญญาวีร์  บุญกอง
3. เด็กหญิงวิภารัตน์  รักเครือ
 
1. นางมณฑา  ศร่่างเศร้า
2. นางสาวสุดา  เปียกบุตร
 
1132 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงกรกมล  นิจกรวงศา
 
1. นางอรพิน  เลียงผา
 
1133 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงจีรนันท์  ทองคำ
 
1. นางศศิธร   ช่อไม้
 
1134 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงประวีณา  บุญสุวรรณ
2. เด็กหญิงวนัสนันท์  ฝั้นก้อ
 
1. นางสาวกัลยา  แซ่จุ่ง
 
1135 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงภัทรวดี  หลานไทย
 
1. นางสาคร  บุญรัตน์
 
1136 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กชายภานุวัฒน์  สกุลสวน
 
1. นางปิ่นมณี  ชัยวงศ์
 
1137 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงสุวรรณทิพย์  เพ็ชรน้ำแดง
 
1. นายนิยม  บัวแก้ว
 
1138 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ตะหวามาก
 
1. นางอรุณี  กลับส่ง
 
1139 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงจิราพร  คงชาติ
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ผิวนวล
3. เด็กหญิงสุทธิดา  ทวีแก้ว
 
1. นางศริญญา   ตัณฑัยย์
2. นางสาวสุมาลี  ประพันธ์
 
1140 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงนุจรี  ลูกเล็ก
 
1. นางอรุณี  กลับส่ง
 
1141 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงพณัฐดา  บุญฤทธิ์
2. เด็กชายอริย์ธัช  พรสวัสดิ์
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ทองสกุล
 
1. นางดารารัตน์  กระบี่น้อย
2. นางอัณชณา   แก้วใหญ่
 
1142 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงอภิญญา  บุตรแขก
 
1. นางศรีวรรณา  ชุมพันธ์
 
1143 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 12 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงมัณฑนา  วาหะรักษ์
 
1. นางสาวมุจลินท์  อารามรักษ์
 
1144 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 76.8 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเกาะศรีบอยา 1. เด็กหญิงสรินญา  กำปา
 
1. นางสาวสุไรม๊ะ  อุศมา
 
1145 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 76.8 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กหญิงอรญา  จีนศรีคง
 
1. นางนูริดา  ปาทาน
 
1146 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78.1 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเกาะศรีบอยา 1. เด็กหญิงณัฏฐชา  กุลมาตย์
 
1. นางสาวสุไรม๊ะ  อุศมา
 
1147 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 73 เงิน 19 โรงเรียนบ้านติงไหร 1. เด็กหญิงเก็จมณี  ศิริตะงัน
 
1. นางสาวชนิดา  ยีสมัน
 
1148 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา   พรหมรักษา
2. เด็กหญิงสุณิสา  ศรีพิบูลย์
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  เพ็งจันทร์
4. เด็กหญิงสุมิตรา  ศรีสำราญ
5. เด็กชายสุริยงค์  ปราบปราม
 
1. นางนิตยา  วิทยผดุง
2. นางสาวสวิชญา  ผลทวี
 
1149 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงฐายินี  พละคร
2. เด็กหญิงนิรศรา  ฝั่งขวา
3. เด็กหญิงมะลิสา  นุกูล
4. เด็กหญิงมุกรินทร์  บุตรหา
5. เด็กหญิงศิริวรรณ  ชลธี
 
1. นางสาวพวงเพ็ญ  ไสรัตน์
 
1150 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 74 เงิน 16 โรงเรียนชุมชนวัดนาเหนือ 1. เด็กหญิงณัฐนิษฐา  ยอดเยี่ยม
 
1. นางสาวจิรัฐติกาล  เกิดปากแพรก
 
1151 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 75.69 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงชลนที  กิ่งเล็ก
2. เด็กหญิงปวีณา  โกรพบุรี
3. เด็กหญิงปาริฉัตร  ดำเดิม
4. เด็กชายวุฒิพงศ์  กุลพ่อ
5. เด็กชายวุฒิพงศ์  กิ่งเล็ก
 
1. นายอรรถพล  บ้าเหร็ม
2. นางอัจฉรา  บินระหีม
 
1152 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 78.2 เงิน 7 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กชายธวัชชัย  เวชกุล
2. เด็กหญิงรชดา  สิงห์ครบุรี
 
1. นางจิระภา  จันทร์หอม
2. นางเข็มทอง  ทองทิพย์
 
1153 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กหญิงณัฐกมล  รัตนเสรี
2. เด็กหญิงปริยาภัทร  ศรีสวัสดิ์
3. เด็กชายศรอนันต์  จันทร์หอม
4. เด็กหญิงสุปัญญา   สังข์โชติ
5. เด็กหญิงไพรินทร์  ซื่อตรง
 
1. นายสมชาย  สาราช
2. นายอภิชาติ  ไพลดำ
 
1154 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 72.21 เงิน 10 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กชายธนาวุฒิ  มิดหมัด
2. เด็กชายวรุณ  คงโส
 
1. นางสาวสุดวรางค์  แซ่อุ้ย
 
1155 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงณัฐญาวี  ไชยทอง
 
1. นางเครือวรรณ  พงษ์ประวัติ
 
1156 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 73.6 เงิน 7 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงมาตาฮารี  พลอยสุวรรณ์
 
1. นางอุไร  วิทยา
 
1157 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 76.55 เงิน 11 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 37 1. เด็กชายกิตติพงษ์  พรหมทอง
2. เด็กหญิงสุวนันท์  โพธิ์เรือนดี
 
1. นางกัญจนา  หวายนำ
2. นางณัฐิยา  อาษา
 
1158 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 17 โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กชายหรรษพล  บุญลือ
2. เด็กชายอรุณ  กุลแดง
 
1. นางสาวกาญจนา  นวลศรี
 
1159 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายรัฐพล  ผิวดี
2. เด็กชายอดิศร  มาศโอสถ
 
1. นายนพดล  ฝั่งขวา
 
1160 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงนิภาพร  กุลแดง
2. เด็กหญิงพิยดา  กิ่งเล็ก
 
1. นายกมล  บ่อหนา
 
1161 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กชายสมมาตร  แป้นศิริ
 
1. นางสุวณีย์  เทพรอด
 
1162 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 74 เงิน 5 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กชายชินกฤต  ขันชา
2. เด็กชายอนุสรณ์  หยองบางไทร
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  รอดสง
 
1. นางกัลยา  สุขขนาน
 
1163 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74.8 เงิน 16 โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กชายศิลปะชัย  ตาวัน
 
1. นางสาวบุษบา  ลิ่มบุตร
 
1164 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กหญิงฮารียอ  ภัยสาลสถาน
 
1. นายอภิวิชญ์  เอ่งฉ้วน
 
1165 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กหญิงสุวรรณี  สงเส็ม
 
1. นายสมาน  มาศโอสถ
 
1166 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77.8 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กหญิงสมหญิง  คลองรั้ว
 
1. นายอภิวิชญ์  เอ่งฉ้วน
 
1167 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  หีตสองแพรก
2. เด็กหญิงรัชนก  เพชรฤทธิ์
3. เด็กชายอนุศิษฐ์  ปราบไกรศรี
 
1. นางสาวธัญญารัตน์  ก่อแก้ว
2. นายสุภาพ  ดาษฏาจันทร์
 
1168 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายภานุกานต์  สันติประเสริฐ
 
1. นางสาวสายชล  บุญชิตร
 
1169 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำแก้ว 1. เด็กชายสัจจะ  มะหมัด
2. เด็กชายสัณหณัฐ  ขุนฤทธิ์แก้ว
 
1. นายยุทธนา  เรืองดำ
2. นายวีระศักดิ์  ศรีจันทร์
 
1170 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. นางสาวดารินทร์  สุขชนะ
2. นายเจษฎา  แป้นช่วย
 
1. นายสุฤทธิ์  กาญจนวงศ์
 
1171 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 77.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กชายพงศ์สุธี  ทรายทอง
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
1172 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 79.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงชนกพรรณ  รักกะเปา
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
1173 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงเกศรา  รามพรม
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
1174 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กหญิงศิริพร  โลติกร
 
1. นางลดาวรรณ  แสงทอง
 
1175 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กชายจักรพงษ์  สุวรรณวงศ์
2. เด็กชายชนากานต์  ช่วยหอม
 
1. นางลดาวรรณ  แสงทอง
 
1176 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ภูพาพุทธ
2. เด็กหญิงปิญาภรณ์  พลนิกร
 
1. นางสุจิน  พิทักษ์ศักดิ์ธำรง
 
1177 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงจุรีพร  ศรีบริบูรณ์
 
1. นางณัฐฐิยากร  วานิช
 
1178 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงรัติกานต์  นิรกุล
2. เด็กหญิงวันวิสา  รักสวัสดิ์
3. เด็กหญิงสุทธิษา  วงศ์แฝด
 
1. นางณัฐฐิยากร  วานิช
 
1179 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 77.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงกชกร  อยู่พิทักษ์
2. เด็กชายธวัชชัย  พลจันทึก
3. เด็กชายธีรวัฒน์  ชูเลขา
4. เด็กหญิงนัตยา  มรกต
5. เด็กหญิงวรารัตน์  อัคการ
6. เด็กหญิงสตรีรัตน์  ขันพระแสง
7. เด็กชายอาริยะ  แกล้วทนงค์
8. เด็กชายเชาวรินทร์  อุบลกาญจน์
 
1. นางกนกวรรณ  ขำทิพย์
 
1180 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 70.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงจันทร์วลัย  สีแก้ว
2. เด็กหญิงสีวลี  ขวัญดี
3. เด็กหญิงอัสรีญา  ศรีกุลธรรม
4. เด็กหญิงโชติรส  คาดปารปักษ์
5. เด็กหญิงไหมสุรี  เหล่บุตร
 
1. นางวทันญา  บุญทองแก้ว
2. นายสุเทพ  พันชนะ
 
1181 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำแก้ว 1. เด็กชายบูรณ์พิภพ  รักเกื้อ
2. เด็กหญิงปาณิศา  รักเกื้อ
 
1. นายเศวษ  นาคสวาสดิ์
 
1182 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 76.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงจันทร์สุดา  แสงโคกทราย
2. เด็กหญิงณัฐลิกา  แดงอนันต์
3. เด็กหญิงธิดาทิพย์  รอดอยู่
4. เด็กหญิงวิภาวดี  รักษายศ
5. เด็กหญิงวิมาขวัญ  เกิดทอง
6. เด็กหญิงวิรัชญาภรณ์  สุวรรณ์
7. เด็กหญิงสิริกัญญา  ศรีจันทร์
8. เด็กหญิงอรพรรณ  แดงอนันต์
 
1. นางนิตยา  กลางบน
2. นางสาวสุภาพร  พรหมคณะ
 
1183 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงชนกพรณ  รักกะเปา
 
1. นางสาวปลื้มจิต  หงอประดิษฐ์
 
1184 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์  ไทยท่าบะ
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  เซ่งฟัด
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ภิญโญรัตนโชติ
 
1. นางลัดดาวัลย์  คงประจันทร์
2. นายวีระ   เพชรศรี
 
1185 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาวง 1. เด็กชายเอกภักดิ์  ทองคำ
 
1. นางสาวอรุณลักษณ์  กูลดี
 
1186 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 77.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  หนูแดง
2. เด็กหญิงวลัยภรณ์  ช่วยบำรุง
3. เด็กหญิงอภิชญา  อาการส
 
1. นางสาวพรพิมล  หนูดำ
2. นายสนน้อย  ทองทิพย์
 
1187 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านทับพล 1. เด็กหญิงปรีดาภรณ์  สุขกุล
2. เด็กชายวรเชษฐ์  ดวงพรหม
3. เด็กชายเจษฎา  สาราช
 
1. นายบุญมี  เวชกุล
2. นายสมบุญ  อุดมศรี
 
1188 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กชายนันทิพัฒน์  หม้อน้ำร้อน
2. เด็กหญิงสุวรรณี  โกบกุล
3. เด็กหญิงเสาวภา  เชื้อสง่า
 
1. นายตุลา  นาคะวิสุทธิ์
2. นางนงนุช  บุญพันธ์
 
1189 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กชายกิตติชัย  แนวหาด
2. เด็กชายประวีณ  บุตรน้อย
 
1. นางทิพรัตน์  รักษาธรรม
 
1190 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงมาริษา  ไร่ใหญ่
2. เด็กหญิงลัดดา  โคจำนงค์
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  หม้อน้ำร้อน
 
1. นายตุลา  นาคะวิสุทธิ์
2. นางสาวสุปราณี  แต่บรรพกุล
 
1191 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. นายดนุสรณ์  พรหมแสง
 
1. นางวันดี  เป็ดทอง
 
1192 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 72 เงิน 12 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. นางสาวนัฐฐิรา  นาวาทอง
 
1. นางวันดี  เป็ดทอง
 
1193 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 17 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 37 1. เด็กชายบัลลังก์  ทันพิสิทธิ์
2. เด็กหญิงวนิดา  เย็นใจ
 
1. นายนพดล  พุทธพฤกษ์
2. นายสุวัฒน์  เพ็งสกุล
 
1194 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 71.98 เงิน 12 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ด้วงวงษ์
2. เด็กหญิงยุพารัตน์  หาญชนะ
3. เด็กชายอภิวัชร  หอมประกอบ
 
1. นางญาณิศา  รังสิวิวัฒน์
 
1195 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงศศิกานต์  พรมแก้ว
2. เด็กหญิงสุภาวรรณ  คงหวัง
 
1. นางสาววารุณี  ทับไทร
2. นางอัมพันธ์  เกิดแก้ว
 
1196 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 76.8 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงชรัญฎา  นาทุ่งมล
 
1. นางสาวสุกัลยา  ใยทอง
 
1197 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงธัญจิรา  ทองเคลื่อน
 
1. นางสาวสุชาดา  นาสนิท
 
1198 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. เด็กหญิงวรรนิภา  หนูเส้ง
 
1. นางสาวชมพูนุช  บุญสนอง
 
1199 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 78.8 เงิน 4 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. เด็กหญิงสิตานันท์  เครือจันทร์
 
1. นางสาวชมพูนุช  บุญสนอง
 
1200 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงขวัญนภา  ละอองเอก
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  พลสวัสดิ์
 
1. นางสาวสิริกมล  เหรียญขำ
 
1201 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กชายธนภัทร  เพชรกระจาย
2. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  จันทร์มีชัย
 
1. นางสาวอรุณีย์  ผอมเซ่ง
2. นางสาวอุมาภรณ์  ศรีกุมาร
 
1202 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาพรุ 1. เด็กชายเมธัส  สุภาพ
 
1. นางวรรณพรรธน์  เอ่งฉ้วน
 
1203 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 71.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านนาพรุ 1. เด็กชายเมธัส  สุภาพ
 
1. นายฐาปกร  วังบัว
 
1204 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนวัดภูมิบรรพต 1. เด็กชายนพรัตน์  มูรธาเมธาวี
2. เด็กชายรอนอรัญย์  รุ่งเรืองศรี
 
1. นางอัศนีพร  พิธาพันธ์
2. นางสาวเสาวนีย์  ทองเมือง
 
1205 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. นายดนุสรณ์  พรหมแสง
2. นางสาวนัฐฐิรา  นาวาทอง
3. นางสาวสุภาพร  คงสง
 
1. นายวาสุเทพ  ไชยสน
2. นางศรีสุดา  ศรีสุขใส
 
1206 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สังขพันธ์
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  ปานชู
 
1207 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กชายธีรภัทร  เครือชัย
 
1. นางสาวเริงใจ  ช่วยเมือง
 
1208 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา 1. เด็กหญิงตติยา  ประทีบแก้ว
 
1. นางสาวเดือนเพ็ญ  คำมี
 
1209 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 74.75 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กชายอติรุจ  ชอบทำกิจ
 
1. นายวัชรินทร์  ชูศรี
 
1210 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กชายกฤตนัย  ราชพล
2. เด็กชายธาดา  บุญเดช
3. เด็กหญิงวลัยลักษณ์  สินศิริ
 
1. นางพฤษารัตน์  เพชรฤทธิ์
2. นายอาวุธ  หนูศิริ
 
1211 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 74.6 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ชัยศรี
2. เด็กหญิงพรทิพย์  แสวงสุข
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  รอดแก้ว
 
1. นางปรีดา  อ่อนเกตุพล
2. นางสาววรรณา  คำหอม
 
1212 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 73.33 เงิน 15 โรงเรียนบ้านเขาดินประชาพัฒน์ 1. เด็กหญิงลลิตา  ประสี
2. เด็กหญิงศิรินทรา  รัตติกุล
3. เด็กหญิงเมษา  อะเหล
 
1. นางสาสินี  ปันตะ
2. นางอารีย์  สินชู
 
1213 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 72.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดินแดง 1. เด็กหญิงกชกร  บุญชู
2. เด็กหญิงบุษราคัม  ปีจอ
3. เด็กหญิงยุพิน  ดาโสม
4. เด็กหญิงวันวิสาข์  บำรุงศรี
5. เด็กหญิงเจนจิรา  แสงระวี
 
1. นางสาวทัศนีย์  ไทรบุรี
2. นางสาวปิลันธน์  ชัยทอง
 
1214 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงกานต์พิชา  ยอดกระโทก
 
1. นางสาวธนัชญา  ภาชนะทอง
 
1215 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงกวินธิดา  ไพรวรรณ
2. เด็กหญิงอรอนงค์  รอดสวัสดิ์
 
1. นางมณฑิรา  โสกี่
2. นางเครือวัลย์  พาลีกัณฑ์
 
1216 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 79.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงกุลธิณี  แสงสี
2. เด็กหญิงปลา  มะปราง
3. เด็กหญิงปิยธิดา  ลวงสวาท
4. เด็กหญิงมีนา  เจะเตะ
5. เด็กหญิงวรดา  ศิลาจิ๋ว
6. เด็กหญิงอรณิภา  วิสาละ
 
1. นางวิภา  ศรีหมุน
2. นางไลลา  บุญเทียม
 
1217 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงนุชวรา  หลานอา
2. เด็กชายบุญฤทธิ์  ลูกหยี
3. เด็กหญิงอรพิณ  สแล่หมัน
 
1. นางสาวสุภาพร  สงวนศรี
2. นางสาวอันธิกา  ปาไหน
 
1218 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงนาดา  ทองคำ
2. เด็กหญิงฮานาน  ประสารการ
 
1. นางปราณี  วิสาละ
 
1219 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เกษหอม
2. เด็กชายธนพนธ์  รอดอยู่
3. เด็กชายเมธาสิทธิ์  สุขแก้ว
 
1. นางสาวดวงพร  วุฒิมานพ
2. นายบุญถิ่น  แก้วเซ่ง
 
1220 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายนที  สูน่าหู
2. เด็กชายนาวิน  น้ำใส
3. เด็กชายพานุ  เวลาดี
4. เด็กชายมานพ  ขนานใต้
5. เด็กชายอดิศร  ไทรงาม
6. เด็กชายเตวิช  อ่อนแอ
 
1. นางพรรณวไล  ศิริรักษ์
2. นายสะอาด  พลาสิน
 
1221 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กชายนิติกร  ช่วยรอด
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  ชนะกุล
3. เด็กชายวรานนท์  แสล่หมัน
 
1. นางปราณี  วิสาละ
2. นางวิภา  ศรีหมุน
 
1222 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. นางสาวสุภาพร  คงสง
 
1. นางศรีสุดา  ศรีสุขใส
 
1223 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดินแดง 1. เด็กหญิงธัญชนก  บำรุงศรี
 
1. นายขนิษฐ์  เจ้ยทองศรี
 
1224 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. เด็กหญิงวรรนิภา  หนูเส้ง
2. เด็กหญิงสัตตกมล  จันทร์พิบูลย์
 
1. นางสาวชมพูนุช  บุญสนอง
2. นางสาวทิพวัลย์  นนทเภท
 
1225 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 76.67 เงิน 12 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงณัฐฐา  นุ้ยขาว
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ลูกหยี
3. เด็กหญิงบุศรา  ลูกหวาย
 
1. นางบุญช่วย  บิลหนู
 
1226 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กชายกฤตธิ  เขาทอง
2. เด็กชายนพดล  วิสาละ
3. เด็กชายพีรพัฒน์  เจะหลง
 
1. นางปราณี  วิสาละ
2. นางวิภา  ศรีหมุน
 
1227 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายประเสริฐ  พืชพงษ์
2. เด็กชายพันธกิจ  พิศแลงาม
3. เด็กชายอธิป  ขนานใต้
 
1. นายอนุรักษ์  หวังผล
 
1228 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กชายภัทรวุธ  สมบูรณ์
2. เด็กชายวรวิทย์  รักมิตร
3. เด็กชายอิทธิพล  บาเร็ม
 
1. นางเบญจวรรณ  มณีหลำสะ
 
1229 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  จันทภา
 
1. นายนิรันต์  ณ สงขลา
 
1230 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงศุภิสรา  ไชยทอง
 
1. นางสาวซุนนีย๊ะ  หมัดอะด้ำ
 
1231 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงอุมาภรณ์  อมราพิทักษ์
 
1. นางสาวสุกัญญา  รื่นเริง
 
1232 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายนพดล  สระวารี
 
1. นางสาวนิรามัย  ไชยรัตน์
 
1233 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 9 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  ผอมด้วง
 
1. นางเกศิณี  พรหมบุญแก้ว
 
1234 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงนันทนัช  มัจฉากุล
 
1. นางประนอม  สุขล้ำเกิน
 
1235 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายณัฐนันท์  มากแก้ว
2. เด็กหญิงบุญญิสา  เถาว์อั้น
3. เด็กหญิงพัชริวรรณ  ชัยวิเศษ
 
1. นางวรรณพร  หงษ์ยศ
 
1236 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายฉัตรมงคล   ชัยพิทักษ์
2. เด็กหญิงอภิชญา   จันทร์สมมิตร
 
1. นายนงเยาว์   เพชรล้วน
 
1237 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงชไมพร  พันธิอั้ว
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  ลิ่มเกิด
 
1. นางสาวจุไรรัตน์   ศรีวิเชียร
 
1238 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  รักสกุล
2. เด็กหญิงบุษรา  สุขใส
 
1. นายวีระกุล  กุลแก้ว
2. นางสิริพรรณ  แซ่ด่าน
 
1239 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 79 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายจักรกฤษ  ละเอียด
2. เด็กชายพีรพัฒน์   เพ็ชรไพย
 
1. นางสุมนา   สุวรรณคะราช
 
1240 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายกิฤติภูมิ   นกหมุด
2. เด็กชายศิริพันธ์   มีปิด
 
1. นางสุมนา   สุวรรณคะราช
 
1241 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กชายภานุมาศ  ทิพย์รักษา
2. เด็กชายเสรี  ชูบุตร
 
1. นางสุขสำราญ  คงแก้ว
 
1242 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กชายอภิวัฒน์  พรหมอินแก้ว
 
1. นางเนืองนิตย์  ทองเจิม
 
1243 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กชายไตยิบ  หนูให้
 
1. นายสมศักดิ์  สิงห์อินทร์
 
1244 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กชายชลันธร  ชาลัง
2. เด็กชายรักษ์ณรงค์  บุตรหลัง
3. เด็กชายอินทัช  ชูลำภู
 
1. นายสมศักดิ์  สิงห์อินทร์
 
1245 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กชายวรพล  ปานเพ็ง
 
1. นางลักษณา  เพ็ชรพวง
 
1246 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 70.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กชายจิรภัทร  อ๋องเอื้อ
2. เด็กชายศรายุทธ  เพ็ชรสุข
 
1. นางมณฑา  จินดา
2. นายอดิศักดิ์  บุตรน้อย
 
1247 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กหญิงชิชณนัน  นันวิส
2. เด็กชายธีรโชติ  อยู่เมือง
3. เด็กหญิงปวีย์นุช  ทองกลาง
4. เด็กชายวรพล  ปานเพ็ง
5. เด็กหญิงอริศรา  หลังมี
 
1. นางจิตรา  สุขอนันตพงศ์
2. นายสุวิทย์  เอ้งฉ้วน
 
1248 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 73.6 เงิน 10 โรงเรียนบ้านถ้ำเพชร 1. เด็กชายนันทวัฒน์  จันทร์ทอง
2. เด็กหญิงนิติมา  แสงขวัญ
 
1. นางจิ  ละงู
2. นางเกศประภา  ฉุ้นประดับ
 
1249 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านถ้ำเพชร 1. เด็กชายตะวัน  ประเสริฐ
2. เด็กชายนรทัศน์  ภักดีชน
3. เด็กหญิงน้ำค้าง  เหล่าประเสริฐ
4. เด็กหญิงสุนทร  สีขาว
5. เด็กหญิงอรสา  สุขสมัย
 
1. นางณิชาภัทร  ประดิษฐ์
2. นางราชาวดี  ระพือพล
 
1250 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายกิตติธร   ชูศรี
2. เด็กชายอธิราช  รัตนบุรี
 
1. นางจริยา   เพชรร่วง
2. นางสิริพรรณ  แซ่ด่าน
 
1251 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70.5 เงิน 14 โรงเรียนบ้านทุ่ง 1. เด็กชายชาญณรงค์  แก้วเกลี้ยง
2. เด็กหญิงณัฐญา   ดาษฎาจันทร์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ   กระจ่างรส
4. เด็กหญิงประภากรณ์   พรหมรักษา
5. เด็กชายพชร   ไชยจูตร
6. เด็กชายสถาพร   ชะนะปักษ์
 
1. นายสมบูรณ์  กี่บุตร
 
1252 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 72.64 เงิน 5 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงณัฎฐณิชา  ศรีวิเชียร
2. เด็กหญิงประภัสสร  ปลอดขันเงิน
3. เด็กชายพงศกร  แก้วแกมจันทร์
4. เด็กหญิงศรนภา  วิลาประไพ
5. เด็กชายอิสระ  ใจดี
 
1. นายวีระกุล  กุลแก้ว
2. นายสมนึก  ศรีวิเชียร
 
1253 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 75.33 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหินราว 1. เด็กหญิงรวิวรรณ  ธรรมเจดีย์
2. เด็กหญิงวัชรี  เพ็ชรพวง
3. เด็กหญิงอติพร  ภู่แก้ว
 
1. นางสาวธิดา  ชื่นชนะ
2. นางสมศรี  ทองหอม
 
1254 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ผอมถึง
2. เด็กชายธวัชชัย  โสภี
3. เด็กชายภานุพงษ์  ห้าหาบ
 
1. นายเอกชัย  ขุนฤทธิ์
 
1255 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านเขางาม 1. เด็กหญิงนัทยา  หาสุด
2. เด็กหญิงสุกัญญา  สันฝา
3. เด็กหญิงอิสริยา  บำรุง
 
1. นางอรพินทร์  บุญแก้ว
 
1256 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงธรัญญา  เหล็มแดง
2. เด็กหญิงอรวรรณ  คงเจริญ
3. เด็กหญิงอุมาภรณ์  อมราพิทักษ์
 
1. นางสาวจุฑาภรณ์  อุมาสะ
2. นางรอยฮัน  โต๊ะดำ
 
1257 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 75.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายคัมภีร์  สามารถ
2. เด็กชายนราวุธ  ดำกุล
3. เด็กชายวุฒิชัย  สระวารี
 
1. นางสาวจุฑาภรณ์  อุมาสะ
2. นางรอยฮัน  โต๊ะดำ
 
1258 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77.4 เงิน 9 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายศราวุธ  อ่าวลึกน้อย
2. เด็กชายอลัน  จันเจือ
 
1. นางสาวจุฑาภรณ์  อุมาสะ
 
1259 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กชายธราเทพ  ชุมคล้าย
2. เด็กชายบดินทร์  ไม้แพ
 
1. นายสมคิด  แสงหิรัญ
2. นายโสพล  ชูรักษ์
 
1260 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74.2 เงิน 18 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กชายศรัญยพงค์   กลางรัก
 
1. นางกมลพัชร  แสงอาวุธ
 
1261 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงอโนมา  สการันต์
 
1. นางกัญหา  ถิระพันธ์
 
1262 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กชายนิรรอฮ์ฮีม   กือเลาะ
 
1. นางพรทิพย์  คงจันทร์
 
1263 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 12 โรงเรียนวัดสถิตโพธาราม 1. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  แสงจันทร์
 
1. นางสาวสุนิสา  พรหมเม่ง
 
1264 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 72 เงิน 16 โรงเรียนวัดสถิตโพธาราม 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  เล็กขำ
2. เด็กชายณัฐพงศ์  ส่งแสง
 
1. นางสาวสุนิสา  พรหมเม่ง
2. นางอารมย์  ไมยวงษ์
 
1265 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงสุกัญญา  สาเมาะ
2. เด็กหญิงสุภัสสร  ดำกุล
3. เด็กหญิงอรอนงค์  ปากลาว
4. เด็กหญิงเกศรินทร์  สินโต
5. เด็กหญิงแคทรียา  บุญชู
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ยังรอด
2. นางนิลุบล  บุตรหลำ
 
1266 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 74 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ   สุขใส
 
1. นางสาวพรเพ็ญ   จินายิ้ม
 
1267 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงวรดา  ศิลาจิ๋ว
 
1. นางวิภา  ศรีหมุน
 
1268 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายบุญฤทธิ์  ข้าวงาม
 
1. นางสุดา  รายาโส้
 
1269 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. นางสาวสุกัญญา  นายาว
 
1. นางจำเรียง  ตั้นพันธ์
 
1270 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. นางสาวนุชจรี  อ่าวม่วง
2. นางสาวสกุณา  เพชรกุล
 
1. นางจำเรียง  ตั้นพันธ์
 
1271 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 76.4 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. เด็กหญิงสิริรัตน์  หมันการ
 
1. นายสัญชัย  โต๊ะหลาง
 
1272 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 13 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  บุญตาม
2. เด็กหญิงจันจิรา  ราชนิยม
3. เด็กหญิงวริษา  หมันการ
4. เด็กชายศักรินทร์  นายาว
5. เด็กชายอนันดา  พิศแลงาม
 
1. นางลำยอง  จันทรโชติ
2. นางศศิธร  หนูรินทร์
 
1273 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 73.11 เงิน 12 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงวันวิสาข์  ผาสุข
2. เด็กชายวิษณุ  พรหมสุวรรณ
 
1. นางสาวสาวรีย์  ดำเรือง
 
1274 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 74.33 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายปิยะณัฐ  สุขโสม
2. เด็กหญิงอรณิชา  ศรียะพันธ์
 
1. นางสาวเสาวรีย์  ดำเรือง
 
1275 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงบุษรินทร์  คมขำ
2. เด็กหญิงอริษา  วาหะรักษ์
 
1. นายสุทธิพงค์  นงค์นวล
 
1276 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กชายกัลยกร  นิยมเดชา
2. เด็กชายทักษ์ดนัย  บ้านนบ
 
1. นายโกเมศ  สุวรรณมณี
 
1277 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายสุทธิชัย  บุญชู
 
1. นางน้ำทิพย์  นงค์นวล
 
1278 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 72.25 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ขาวแดง
2. เด็กหญิงชมพูนิกข์  ดำเชื้อ
3. เด็กหญิงปวีณุช  สายเส็น
4. เด็กหญิงศริณญา  บุตรหมัน
5. เด็กหญิงสมฤทัย  บุตรหมัน
6. เด็กหญิงอริสรา  สระวารี
 
1. นางน้ำทิพย์  นงค์นวล
 
1279 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงกนิษฐา  เพ็ชรประพันธ์
2. เด็กหญิงจีรภัทร  แก้วแหลม
3. เด็กหญิงสุภาภรณ์  เจนชล
 
1. นายสมเกียรติ  เยาว์ด้วง
 
1280 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงปิ่นมณี  สุรัตวดี
 
1. นางสาวศุภสุตา  ชุมนิรัตน์
 
1281 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.25 เงิน 6 โรงเรียนบ้านศาลาพระม่วง 1. เด็กชายอดิศักดิ์  สีวิโสตร
 
1. นางสาววิไลพร  แทรกสุข
 
1282 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พูนปาน
2. เด็กชายวรวุฒิ  สุขรัตน์
3. เด็กหญิงสุพิชชา  บุตรจิ้ว
 
1. นางวราภรณ์  เทพณรงค์
 
1283 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงอามีเราะห์  พึ่งหล้า
 
1. นางพิชญาภา  เพชรทอง
 
1284 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. นายชนิศร  ด้วงแก้ว
2. นายพงศ์สุวรรณ  จันทร์สุวรรณ
3. นายศุภชัย  สงวนทรัพย์
 
1. นายสหัส  หลำสะ
 
1285 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงวรรษชล  ชลเขตต์
 
1. นางพิชญาภา  เพชรทอง
 
1286 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กหญิงศุภรัตน์  บุญเกษม
 
1. นางสาววีระนุช  สำสู
 
1287 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 11 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  ทำศรี
2. เด็กหญิงวิศัลย์ศยา  บ้านนบ
 
1. นางสาวจิรดา  แดงหนำ
 
1288 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงกรพินท์  กองแก้ว
2. เด็กชายปราการ  บุตรหมัน
 
1. นายชัชชัย  ไชยโย
 
1289 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76.2 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงอภิภาวดี  บุญชู
 
1. นางสาวสายสุดา  สารภี
 
1290 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงอนิสรา  ก้าหรีมการ
 
1. นางสาวสายสุดา  สารภี
 
1291 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 75.4 เงิน 14 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงรัตนา  เทียนแก้ว
 
1. นางสาวอุไร  แสล่หมัน
 
1292 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 71.5 เงิน 6 โรงเรียนบ้านควนโอ 1. เด็กชายมุตตากีม  ยูนุ
2. เด็กชายรัชชานนท์  สมบูรณ์
3. เด็กชายศรราม  หลงโหรด
4. เด็กชายศราวุธ  สุรพงศ์
5. เด็กชายหัสซัน  โบบทอง
6. เด็กชายอภิชาติ  วงสอาด
 
1. นายมูหำหมัด  หมักหมัน
 
1293 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  เศรษฐการ
 
1. นางสาวกัณหา   ยอดด้วน
 
1294 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงนุชนาฎ  ทองชาติ
2. เด็กหญิงสลิสา   สวนรักษา
3. เด็กหญิงสิธาทิพย์  สงพะโยม
 
1. นางสาวศิรินันท์  จันทร์ศรี
 
1295 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  อินนน
2. เด็กชายประวิตร  อินนน
3. เด็กชายศุภนัฐ  ดวงขวัญ
 
1. นางสาวนิติกุล  ภู่แก้ว
2. นางปิ่นเพชร  แสวงสุข
 
1296 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงน้ำฝน  จันทร์ช่วย
2. เด็กหญิงมัลลิกา  สุขเกษม
3. เด็กชายเมธี  ปุยเจริญ
 
1. นายเอกชัย  ขุนฤทธิ์
 
1297 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  เพ่งกิจ
2. เด็กหญิงอริศรา  กาสิง
 
1. นางมณิ  เปียกบุตร
2. นางรสสุคนธ์  สารสุวรรณ
 
1298 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายนันธวัฒน์  ปุตตะสะ
2. เด็กชายสุพรรณ  เวลาดี
3. เด็กชายอนันต์  สัตย์จิตต์
 
1. นางสาวนุสรา  หอมหวน
 
1299 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายจักรพันธ์  ศรีเมือง
2. เด็กชายธรรมรัตน์  บุญศรี
 
1. นางรสสุคนธ์  สารสุวรรณ
2. นางวรรณดา  แววสัมพันธ์
 
1300 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงจริยา  นันทชิน
 
1. นางวรรณดา  แววสัมพันธ์
 
1301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 74.3 เงิน 9 โรงเรียนบ้านควนเกาะจันทร์ 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  แก้วสุข
2. เด็กชายวิชัย  ทองเนื้อสาม
3. เด็กหญิงอทิตยา  แก้วสุข
 
1. นายบุญสิงห์  แก้วสุข
 
1302 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 72.67 เงิน 16 โรงเรียนบ้านห้วยยูง 1. เด็กชายจักรพงษ์  วงษ์สุวรรณ
2. เด็กหญิงสุวนันท์  ทวีรัตน์
3. เด็กหญิงสุวิมล  อดกลั้น
 
1. นางนลินี  เพ็ชรเครือ
 
1303 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงพรจรัส  รำพัฒน์
2. เด็กหญิงพฤกษา  กุละนาม
3. เด็กหญิงมุกดา  สิงสม
 
1. นางพิมพิมล  คงสกุล
2. นายสรายุทธ  ถนอมกาย
 
1304 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  คงมาก
2. เด็กหญิงนันทิกานต์  รอดดี
3. เด็กหญิงอารยา  บุญศรี
 
1. นางดุษฎี  แก้วแย้ม
2. นางนันทนา  อุตะปะละ
 
1305 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กหญิงเจนจิรา  ทองบำรุง
 
1. นางสาวดวงดาว  สาระภี
 
1306 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 7 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พรหมช่วย
 
1. นายศักดิ์ชัย  เจียวก๊ก
 
1307 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  มาสวัสดิ์
2. เด็กชายธัญ  ศรีทองนาค
3. เด็กชายอภิเชษฐ์  จันสีนาค
 
1. นางสาวดลจิตร  ไพณุจิตร
2. นางสาวสุรีย์วรรณ  ทองเกื้อ
 
1308 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายชัยนุวัฒน์  สุขขัง
2. เด็กชายณัฐศักดิ์  รักษารัตน์
3. เด็กหญิงสิริกร  บัวบรรจง
 
1. นางวิไลวรรณ  เปียตี้
 
1309 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงสุธิสา  พุทธิสุทโธ
 
1. นางวิไลวรรณ  เปี้ยตี้
 
1310 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงชุติมัน  รอดแก้ว
2. เด็กชายรัชพล  ทองกวม
 
1. นางรัตนาภรณ์  อ้นชู
2. นายสำราญ  อ้นชู
 
1311 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 70.25 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายสุวิจักขณ์  มณีโชติ
 
1. นางสาวปภาวรินท์  เขมะชัยเวช
 
1312 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 75.4 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายปริญญา  เทพี
 
1. นางศรีไพร  ชูสังข์
 
1313 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนบ้านบกห้อง 1. เด็กชายณรงค์เดช  สีเหมือนทอง
2. เด็กชายนิพิชพนธ์  โดยสมบูรณ์
3. เด็กชายวัชรศักดิ์  กวีพันธ์
 
1. นางนพมาศ  บุตรกลัด
 
1314 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 77 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายคุณากร  อ่าวลึกเหนือ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ปั้นทอง
3. เด็กชายธีรภัทร  ส่งศรี
4. เด็กชายนพพล  เพ็ชรนาค
5. เด็กชายวัฒนาพล  บุญรักษ์
6. เด็กชายวีรพันธ์  ประกอบบุญ
 
1. นายธนากร  ชื่นบุตร
2. นายสุเทพ  ทัดศรี
 
1315 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงนิศาชล  แสงช่วย
2. เด็กชายพิสิฐ  พรหมช่วย
3. เด็กชายภูมิรพี  รักษายศ
 
1. นางโสภา  ทองทิพย์
 
1316 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านนาปง 1. เด็กชายธเนศ  รักฟ้อน
2. เด็กชายภานุวัฒน์  ศรีชาย
3. เด็กหญิงเอมมิกา  เวชกุล
 
1. นายนิคม  สุวรรณรัตน์
2. นางพยัตติกา  รักฟ้อน
 
1317 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านนาปง 1. เด็กชายคงกระพันธ์  หาญฮึก
2. เด็กชายจรงฤทธิ์  ยงไธสง
3. เด็กชายวรินทร  ชูคต
 
1. นางพยัตติกา  รักฟ้อน
 
1318 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 72 เงิน 10 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงธนพร  บุญระนอม
2. เด็กชายภาณุวัฒน์  ปานมาตร
 
1. นายพิทักษ์  วัฒนา
 
1319 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แก้วประดิษฐ์
2. เด็กชายธนาสิน  มณีอ่อน
 
1. นายพิทักษ์  วัฒนา
 
1320 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายปัทมากรณ์  กุ้ยโกก
2. เด็กชายวรชัย  ณ นคร
 
1. นายพิทักษ์  วัฒนา
 
1321 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74.66 เงิน 8 โรงเรียนวัดธรรมาวุธสรณาราม 1. เด็กชายกันตวุฒิ  ชนะกุล
2. เด็กหญิงชนนิกานต์  เพชรเครือ
3. เด็กชายชัยวัฒน์  พัฒจันทร์
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  ฤดูดี
5. เด็กหญิงธมลวรรณ  ไชยศรี
6. เด็กหญิงนัชณา  ทองทิพย์
7. เด็กชายพงศธร  ชาคง
8. เด็กหญิงวรรณวัตร  บำรุงศรี
9. เด็กชายสถิต  เกื้อบุตร
10. เด็กหญิงสุพิชญา  บุญรักษ์
 
1. นางวนิดา  สงฆ์รักษ์
2. นายวิสุทธิ์  บุตรเผียน
 
1322 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 75.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงสุภาพรรณ  รอดภัย
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  เจียวก๊ก
3. เด็กหญิงแสงเดือน  แสงจัน
 
1. นางสาวกาญจนา  ประคีตะวาทิน
2. นางนัฏฐณิชา  เปียกบุตร
 
1323 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายนนทฤทธิ์  แก้วสุข
2. เด็กหญิงวิภาวดี  แก้วสุข
 
1. นายธวัชชัย  รัตนา
2. นายศักดิ์ชัย  เจียวก๊ก
 
1324 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  พาหะมาก
2. เด็กชายศิริวัฒน์  พัฒน์จันทร์
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  รอดภัย
2. นายธวัชชัย  รัตนา
 
1325 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน 6 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายณัฐพงศ์  บ่อหนา
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  กิ่งชุม
3. เด็กหญิงอรวรรณ  นนทะสี
 
1. นางสาวสมฤดี  ปราศภัย
2. นางสุดา  จันทร์อำไพ
 
1326 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 79.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบางหอย 1. เด็กหญิงจันจิรา  นาคสวาท
2. เด็กหญิงจันทราวดี  กรุงแก้ว
3. เด็กหญิงจารุพร  ชัยยะ
4. เด็กหญิงปัณฑิตา  หีดจินดา
5. เด็กหญิงพลอยไพรินทร์  บุญจันทร์
6. นายศรพิชัย  หีดจินดา
7. เด็กหญิงสาวิณี  สังข์สุวรรณ
8. เด็กหญิงสิดารัศมิ์  สมุทรรัตน์
9. เด็กหญิงอรวรรณ  แสงจันทร์
10. เด็กหญิงเจนจิรา  มังกรณ์
 
1. นางสาวกนกลักษณ์  เพ็ชรศิริ
 
1327 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางหอย 1. เด็กหญิงนภาพร  บางคราม
2. เด็กหญิงพลอยไพรินทร์  บุญจันทร์
3. เด็กชายศตวรรษ  สุดชนะ
 
1. นางสาวภิญญาพัขร   กอบัว
2. นายสุเพียง  อินทอง
 
1328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองนิน 1. เด็กหญิงคานซา  เกื้อชาติ
2. เด็กหญิงเมธิตา  กสิคุณ
 
1. นางสาวถวนันท์  ถวยุจกุล
2. นางลัดดาวัลย์  ยมนา
 
1329 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 76.34 เงิน 13 โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กหญิงจุฬารัตน์  ไชยพงษ์
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ลือสวัสดิ์
3. เด็กหญิงอภิญญา  ไชยทิพย์
 
1. นางพิศมัย  ตันติสุนทรวัฒนา
2. นางสาววีระนุช  สำสู
 
1330 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กชายกฤษฎา  ตันติสุนทรวัฒนา
2. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  บัวจันทร์
 
1. นางสาววีระนุช  สำสู
2. นางสาวอันทนา  องค์การ
 
1331 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงโชติรส  เลือกถือ
 
1. นายวิโรจน์  สุยแก้ว
 
1332 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กชายวายุ  แก้วยอดเขา
 
1. นางอัจฉราพร  จันทนุ
 
1333 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 77.6 เงิน 13 โรงเรียนวัดบ้้านนา 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  โรวัฒน์
 
1. นางรัชนี  พัฒนาภมร
 
1334 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 75.6 เงิน 9 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กชายวัฒนัย  เมืองสุข
2. เด็กชายอัษฏายุธ  เย็นชุ่ม
3. เด็กหญิงเนตรดาว  แก้วสว่าง
 
1. นางวิไล  นวลละออง
 
1335 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงชัญญานุช  สมจันทร์
2. เด็กชายปรเมษฐ์   ทองยอด
 
1. นางสาวดลจิตร  ไพณุจิตร
2. นางสาวสุคนธา  สมจันทร์
 
1336 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงบุษรยา  หีดจินดา
 
1. นายวิชาญ  จันทระพงษ์
 
1337 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 70.2 เงิน 17 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายรชานนท์  บินสามะแอ
 
1. นางรังษิยา  บินสามะแอ
 
1338 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงธาวิณี  กองเกิด
2. เด็กหญิงภัทรมณ  เอ่งฉ่วน
3. เด็กหญิงเรณุกา  ทองทิพย์
 
1. นางสาวกิริยา  นบนอบ
2. นางละม้าย  หนูรักษา
 
1339 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 70 เงิน 19 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงณัฐพร  ทับไทร
2. เด็กหญิงณัฐริกร  กับปา
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  สังข์หยู
 
1340 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเกาะปู 1. เด็กหญิงวริศรา  กะลันตัน
2. เด็กหญิงอารียา  ตะหวามาก
 
1. นางสาวกานต์พิชชา  อาจหาญ
 
1341 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดพรุเตียว 1. เด็กหญิงชลธิรา  ชนาชน
2. เด็กหญิงปรารถนา  สวนแก้ว
3. เด็กหญิงพัชรี  สุทธิศิริ
 
1. นางสงวน  ภานุมาศ
2. นางสาวสุพรรัตน์  อุดมศรี
 
1342 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 73 เงิน 11 โรงเรียนบ้านควนใต้ 1. เด็กหญิงชลิตา  แสงสุวรรณ
2. เด็กชายอนุชา  จิตรหลัง
 
1. นางสาวนดา  มารยา
2. นายนิวัฒน์  คงหวัง
 
1343 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กหญิงอารียอ  ภัยสาลสถาน
 
1. นายอภิวิชญ์  เอ่งฉ้วน
 
1344 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงประภัสสร  สายสุวรรณ์
 
1. นางจิตติมา  โพธิ์ทอง
 
1345 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ปลอดโชค
2. เด็กชายอนุพงศ์  ช่วยไฝ
 
1. นางจิตติมา  โพธิ์ทอง
2. นายสุนันท์  โพธิ์ทอง
 
1346 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงนภาวรรณ  บุญรัตน์
 
1. นางสาวอาภาพร  กองทอง
 
1347 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กชายกฤติพงศ์  ทองศักดิ์
 
1. นางสาวอัมพวรรณ  ขุนหมื่น
 
1348 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายปฎิภาณ  จันทร์เมือง
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ปลอดโชค
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  เดชเชียร
 
1. นางกมลเนตร  นาคสุวรรณ์
2. นายสุนันท์  โพธิ์ทอง
 
1349 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 75.74 เงิน 8 โรงเรียนวัดบ้้านนา 1. เด็กชายสามารถ  ช่วยบุตร
2. เด็กหญิงเพาพนาวรรณ  เทพณรงค์
 
1. นางสงวน  บุญเชื้อ
 
1350 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 14 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงจุฬารัตน์  แสงสุวรรณ์
2. เด็กหญิงดุษณียา  ฮาบิบ
3. เด็กหญิงนาฏอนงค์  แก้วพิพัฒน์
4. เด็กชายมีชัย  แสงจันทร์
5. เด็กชายโชคดี  แสงจันทร์
 
1. นางกฤษฏาพร  วงศ์กระสินธุ์
2. นางสาวขวัญใจ  สัสดีเดช
 
1351 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 76.5 เงิน 4 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายรเณศ  หมั่นช่วย
2. เด็กชายศิริศักดิ์  จิตรา
3. เด็กหญิงศุภกร  โชติทอง
4. เด็กหญิงอังคณา  สงซ้าย
5. เด็กหญิงอัญชลี  ศรัทธาเทพ
 
1. นางสาวขวัญใจ  สัสดีเดช
2. นางวรรณา  บุญกสินธุ์
 
1352 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 72.33 เงิน 13 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กชายกมล  อินทอง
2. เด็กหญิงสโรชา  โพธิรักษ์
 
1. นายวิชาญ  จันทระพงษ์
2. นางศรีอุไร  ศรีทรัพย์
 
1353 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายเอกรินทร์  โบงนอก
 
1. นางมาริสา  ทองสกุล
 
1354 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76.88 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายยุทธพงศ์  ฤทธิขาบ
2. เด็กหญิงอรทัย  จันทร์เขียว
 
1. นางพรพิมล  เกิดหิรัญ
2. นางสริยา  ทุมรินทร์
 
1355 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายธัญเทพ  แสงแก้ว
2. เด็กชายปริญญา  แวอีซอ
3. เด็กชายสภาพร  โต๊ะมา
 
1. นางสาวนงลักษณ์  เพชรฤทธิ์
2. นางอารีย์  จันทร์ประคอง
 
1356 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายพงศ์พันธ์  นาคสวาสดิ์
2. เด็กหญิงภัทรวดี  พรมชาติ
3. เด็กชายอภิรักษ์  อาษา
 
1. นายประทีป  วงค์เดช
2. นางอารีย์  จันทร์ประคอง
 
1357 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. นางสาวมุกระวี  เจียมพูนสุข
2. นางสาวสุภาพร  อาษา
3. นางสาวอัจฉรา  ทองจันทร์แก้ว
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายบุตร
2. นางนัธนียา  แสงศรี
 
1358 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนวัดบ้้านนา 1. เด็กหญิงนภัสรา  สหกิจ
2. เด็กชายอนุภัทร  จิตเกิด
 
1. นางสาวปรีดา  ชูศรี
2. นางพยอม  ทุ่งคาใน
 
1359 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงสุนิดา  รังสิมันตุชาติ
2. เด็กหญิงอภัสรา  เอียดทองคำ
 
1. นายศรชัย   สุขเจริญ
2. นางสุขมล  จันทร์เอียด
 
1360 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 75.6 เงิน 11 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  คงเมือง
 
1. นางสริยา  ทุมรินทร์
 
1361 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กหญิงธันญดา  เกื้อผล
 
1. นางเยาวรัตน์  เขตเจริญ
 
1362 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 76.81 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงณัฐญาดา    บรรพบุตร
2. เด็กหญิงปิยะฉัตร  โพธิรักษ์
3. เด็กชายศักดิ์ณรงค์  แสวงการ
 
1. นางสาวนิตยา  อิลพัฒ
2. นางเสาวลักษณ์  คงกลัด
 
1363 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 72.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนาเทา 1. เด็กหญิงวนิศรา  แสงสุวรรณ
2. เด็กหญิงสุฑามาตร์  แสวงการ
3. เด็กหญิงสุทธิรัตน์  เยาวนา
 
1. นางรัตนา   สิงหะรักษ์
2. นางสาวอมรรัตน์  สุขยัง
 
1364 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76.7 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ (สาขาบ้านควนเขียว) 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  แก้วเกลี้ยง
 
1. นายหร่อเฉด  นิยมเดชา
 
1365 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงอภัสรา   เอียดทองคำ
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  คลองมดคัน
 
1366 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78.5 เงิน 8 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กชายขจรเกียรติ์  แซ่เย้า
2. เด็กชายชายพลาธิป  วาสุเทพ
3. เด็กชายชิษณุพงษ์  รักขนาม
4. เด็กชายปุณณรัตน์  ชัยทอง
5. เด็กชายวศิน   ผุดสุวรรณ
6. เด็กชายวัทธิกร  วัทธิกร บัวพันธ์
 
1. นายภาคินัยน์  ชัยทอง
 
1367 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 71.5 เงิน 6 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กชายทวีทรัพย์   คงถิ่น
2. เด็กชายบุญทัน   ธานีรัตน์
3. เด็กชายภูวนัย   โชติวัฒน์
4. เด็กชายอธิณัฏฐ์  เหนือคลอง
5. เด็กชายอนิรุตม์  วานิช
6. เด็กชายอภิลักษณ์  แซ่เย้า
7. เด็กชายอภิสิทธิ์  คงรงค์
8. เด็กชายเทพบุตร  คงถิ่น
 
1. นายภาคินัยน์   ชัยทอง
 
1368 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงวลัดดา   สุวรรณนาคิน
2. เด็กหญิงสายธาร    กุลยะ
3. เด็กหญิงสุภัสสรา  บุญพิทักษ์
 
1. นางสาวชนันธร   แก้วคุ้มภัย
2. นางวรางคณา  อ่อนเขตร์
 
1369 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 71.33 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ศิริบุญญานุกูล
 
1. นายประเสริฐ  จงรักษ์
 
1370 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 73 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงณัฐริดา  คงชนะ
 
1. นางแสงดาว  บุตตะสี
 
1371 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงบุษรยา  หีดจินดา
 
1. นางเสาวลักษณ์  คงกลัด
 
1372 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาววรรณิดา  ศรีสุข
2. นางสาวเรณุมาศ  กวมทรัพย์
 
1. นางจีราภรณ์  การดี
2. นายเอกพจน์  ทับไทร
 
1373 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ประกอบกิจ
 
1. นางวิชณีย์  แก้วภราดัย
 
1374 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงอัญชิษฐา  ขาวล้วน
 
1. นางเนาวรัตน์  แซ่ฮ้ำ
 
1375 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงมนันญา  บำรุง
 
1. นางสาวสุกัญญา  รื่นเริง
 
1376 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กหญิงหทัยชนก  คล้อยวิเศษ
 
1. นางผ่องศรี  คงภักดี
 
1377 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงรักษ์ตะวัน  ทิ่งนุ้ย
 
1. นางจำปี  สุรินทร์
 
1378 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 74.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงชลธิชา  โยลัย
 
1. นายโกมล  จันทร์ทองอ่อน
 
1379 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74.4 เงิน 17 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงจิรัศยา  คงดี
2. เด็กหญิงปิยวรรณ  เอียดบุตร
3. เด็กหญิงสุภาวดี  แก้วสว่าง
 
1. นางสาวนิตยา  อิลพัฒ
2. นางเสาวลักษณ์   คงกลัด
 
1380 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหินเพิงสาขาพรุใหญ่ 1. เด็กชายวินัย  คารี
2. เด็กหญิงศรัญญา  จงรักษ์
3. เด็กชายสุรเชษฐ์  ชาวนา
 
1. นางกุมชดา  จิวากานนท์
 
1381 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายสุเทพ  คลองยวน
 
1. นายอรรถพล  บ้าเหร็ม
 
1382 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง    
1383 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวกนกวรรณ  ยกบุตร
2. นางสาวชฏาพร  ส้มเกลี้ยง
3. นางสาวปานชนก  แก้วระยัพ
4. นางสาวสุดารัตน์  เรืองมาก
5. นางสาวสุนีย์  รอดคุ้ม
 
1. นางจีราภรณ์  การดี
2. นายเอกพจน์  ทับไทร
 
1384 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. นางสาวราณี  หลีดี
2. นางสาวสาวิตรี  มามาตย์
 
1. นางฮาลียา  กุลดี
 
1385 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. นางสาวสุกัญญา  โคจำนงค์
 
1. นางฮาลียา  กูลดี
 
1386 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กหญิงปิยนุช  สุทธิมาศ
2. เด็กหญิงวรรณพร  พนาลี
 
1. นายสมคู่  พัดศรีเรือง
 
1387 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านท่ายาง 1. เด็กหญิงชลิดา  บ่อหนา
2. เด็กหญิงอริสา  เชื้อสง่า
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  บุญจวบ
 
1388 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายสิทธิชัย  รุ่งบรรณาพันธ์
 
1. นางวิไลวรรณ  เต้พันธ์
 
1389 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 67.8 ทองแดง 10 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงกมลรักษ์  อุไรโรจน์
2. เด็กหญิงจรัญญา  ซ้ายเส้ง
3. เด็กหญิงนาฏอนงค์  ทวีพงศศักดิ์
4. เด็กหญิงบุศรินทร์  โบบทอง
5. เด็กหญิงพรรณวดี  ศิริธนะพัชร์
6. เด็กหญิงพิริสา  ยุบลชัย
7. เด็กหญิงรวินันท์  ลีเผ่าพนธ์
8. เด็กหญิงรัตติกาล  เดชช่วย
9. เด็กหญิงวรรณวิสา  มานพ
10. เด็กหญิงวรรณิชา  สุวรรณมณี
11. เด็กหญิงวริศรา  เปียกบุตร
12. เด็กหญิงศศืกานต์  สุนทร
13. เด็กหญิงสุธิดา  เพชรทอง
14. เด็กหญิงอติพร  เลิศประเสริฐ
15. เด็กหญิงอลิสา  อรุณแจ้ง
 
1. นางกุสุมา  ประภาสวัต
2. นางสาวจันทร์จิรา  เพชรแก้ว
3. นางศิรภัสร์  เชยชม
4. นางสุภาพร  สวาปการ
 
1390 ศิลปะ ฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 65.2 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายกษิดิ์เดช  อยู่เจริญ
 
1. นางณัฐศุกาญจน์  วัตถุ
 
1391 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 63.2 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กหญิงพรสิริ  ช่วยบำรุง
2. เด็กหญิงรัตนพร  คุณนาม
3. เด็กหญิงศทธนุช   ชอบผล
 
1. นางวราภรณ์  เทพณรงค์
 
1392 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงศศิกานต์  พันจำปี
2. เด็กชายอภิศักดิ์  บ้านนบ
3. เด็กหญิงอลิษา  ไชยทอง
 
1. นางสาวนิรามัย  ไชยรัตน์
2. นางพรรณีรัตน์  บำรุง
 
1393 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 60.2 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กหญิงกรณิศ  ไชยชนะ
2. เด็กหญิงกัลย์ตะวัน  มุกดา
3. เด็กหญิงชนัญญา  กลับส่ง
4. เด็กหญิงณัชชา  บุญทองแก้ว
5. เด็กหญิงณัฐธิดา  กลางรัก
6. เด็กหญิงณัฐธิดา  ช่วยบำรุง
7. เด็กหญิงนิตติยา  บุญอุไร
8. เด็กหญิงพัสนันท์  ขำพร้อม
9. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  จรรยาธรรม
10. เด็กหญิงพุทธรักษา  เพชรนิล
11. เด็กหญิงภาวดี  คงชนะ
12. เด็กหญิงลดาวัลย์  ทองนุช
13. เด็กหญิงสุภนิดา  ฟองแก้ว
14. เด็กหญิงอรวรา  สะมาน
15. เด็กหญิงเปิ้ล  เรืองวงศ์
 
1. นางสุวณีย์  เทพรอด
2. นายอรุณ  แผ่นทอง
 
1394 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 62.11 ทองแดง 13 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายจักรกฤษณ์  ติเลส
2. เด็กชายอนุพงษ์  เกกินะ
 
1. นางจิรวรรณ  เอ่งฉ้วน
2. นางฐานิดา  รักนิ่ม
 
1395 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 62 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านห้วยปริศนา 1. เด็กหญิงจณิตตา  หนองคล้า
2. เด็กหญิงชลธิชา  โกสุมภ์
 
1. นางสุคนธ์  เซ่งศรี
 
1396 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 63 ทองแดง 18 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงกัญญา  ชูเมือง
2. เด็กชายนันทพล  แก้วกาณจ์
3. เด็กหญิงเจนจิรา  เหล่าทอง
 
1. นางจารุวรรณ  เพชรศรี
 
1397 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงทิพวัลย์  มรกต
 
1. นางจารุวรรณ  เพชรศรี
 
1398 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กหญิงกนกพิชญ์  บุญซ้าย
2. เด็กหญิงพรทิพย์  โกศล
 
1. นายจตุรงค์  ไหมฉิม
2. นางบุญธรรม  ฟุ้งเฟื่อง
 
1399 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สวัสดี
2. เด็กชายเด่นภูมิ  หนูเอียด
 
1. นางบุญธรรม  ฟุ้งเฟื่อง
2. นางวาสนา  ประพฤติตรง
 
1400 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านโคกหาร 1. เด็กชายณรงชัย  ใหมทอง
2. เด็กชายสุทธิพงศ์   อุ่นคำ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีวิชิต  หมั่นมา
2. นายสุชาติ  หวันหล๊ะเบ๊ะ
 
1401 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายปกรณ์  บุญเกิด
 
1. นายวินิจ  หลานหาด
 
1402 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงฟาชานิกา  เกื้อชาติ
2. เด็กหญิงรุชดา  ก๊กใหญ่
 
1. นางพิชชารีย์  แก้วเจริญ
2. นายวินิจ  หลานหาด
 
1403 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงอรอนงค์  กิจรอบ
2. เด็กหญิงโรสฐิตา  เกื้อชาติ
 
1. นางพิชชารีย์  แก้วเจริญ
2. นายวินิจ  หลานหาด
 
1404 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายธนวัฒน์  ขาวเชื้อ
2. เด็กชายสิทธิพล  แก้วเกาะสอง
3. เด็กชายอภิรักษ์  ศรีสุริยาวัฒน์
 
1. นางกานดา  สูงใหญ่
2. นางพิชชารีย์  แก้วเจริญ
 
1405 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายคุณวุฒิ  หวังผล
2. เด็กชายทรงพล  แก้วเจริญ
3. เด็กชายนลธวัช  รายาศาสตร์
 
1. นางพิชชารีย์  แก้วเจริญ
2. นางสุนันทา  กษิรวัฒน์
 
1406 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 69 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายประกาย  แข็งแรง
2. เด็กหญิงอารียา  พยายาม
 
1. นางกานดา  สูงใหญ่
2. นางปรียาภรณ์  เสริมเกียรติวัฒน์
 
1407 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงกมลชนก  ศรีไพบูลย์
 
1. นางสุนันทา  กษิรวัฒน์
 
1408 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  ก๊กใหญ่
2. เด็กหญิงอนุสรา  อิสลาม
 
1. นางชาลินี  ก๊กใหญ่
2. นางวรรณา  ยีซัน
 
1409 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 66.22 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านคลองหิน(เกาะลันตา) 1. เด็กหญิงฐิติกาญจน์   ไหมอ่อน
2. เด็กชายอาทิตย์   ใจบ่อแป้น
 
1. นางสาววรรณา  พิจารณ์
2. นางสาววาสนา  ปานพรม
 
1410 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายธีรพันธ์  สองสมุทร
 
1. นางสาวอาบีบ๊ะ    เหมโคกน้อย
 
1411 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายปริญญา   ช้างน้ำ
2. เด็กหญิงวาสนา  แซ่จิ๋ว
3. เด็กหญิงวิชิดา  เพชรรัตน์
 
1. นางสาวสุดสวาท    ธงไชย
 
1412 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงกุลณัฐ   จักรแก้ว
2. เด็กชายจักรพงษ์  บัวยะ
3. เด็กหญิงอริสา  กลิ่นมุสา
 
1. นางสาวจิราพร   สุโสะ
 
1413 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงจิรัจฐิกาล  แท่นอ่อน
2. เด็กหญิงนิธิพร  ศรีเบญจกุล
3. เด็กชายเจเนเร  ดำนิล
 
1. นางสาวจิราพร   สุโสะ
 
1414 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงจริญญา  ก๊กใหญ่
2. เด็กหญิงจูนีร่า  โพหะดา
 
1. นางสาวสุพรทิพย์  ไทรทองคำ
 
1415 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงศศิวิมล   งูตูล
 
1. นางเจ๊ะดาเสียะ   ทับทอง
 
1416 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงจิราพรรณ   ช้างน้ำ
2. เด็กหญิงพัชรีภรณ์   ทะเลลึก
 
1. นางสาวสุธาทิพย์   จ่าแจ่มกุล
 
1417 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65 ทองแดง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงศรีรัตน์  แข็งแรง
2. เด็กหญิงอธิชา  บุญมาก
3. เด็กหญิงโยษิตา  ปาณะศรี
 
1. นางสาวประภัสสร   ทุ่งคาใน
 
1418 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 7 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายถวัลย์ชัย  ศักรภพน์กุล
 
1. นางสาวขวัญใจ  ณ ระนอง
 
1419 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 61.4 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านควนกลาง 1. เด็กหญิงกุลธิดา  เพชรลูก
2. เด็กชายณัฐพล  บุญจันทร์
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ขวัญเมือง
 
1. นางสาววิไลลักษณ์   เมืองน้อย
 
1420 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กชายพรภิทัก  ก๊กใหญ่
 
1. นางสาวนงเยาว์  ทุ่มสุวรรณ์
 
1421 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงรัฐธิกา  เชื้อสง่า
 
1. นางสาวสุพรรษา  พูลสวัสดิ์
 
1422 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงปนัดดา  ห้าหวา
2. เด็กหญิงวฤนดา  หมดสังข์
 
1. นางนฤมล  จันทร์มณี
2. นางสาววานิดา  อินทรชุมนุม
 
1423 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 12 โรงเรียนวัดเกาะลันตา 1. เด็กหญิงปิยภาณี  เย็นรักษา
2. เด็กหญิงวรรณวรา  สืบเหตุ
3. เด็กหญิงสโรชา  บัวเพ็ชร
 
1. นางนิษมา  ฤทธิเดช
2. นายวิทยา  โอฬาร์กิจ
 
1424 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 65.5 ทองแดง 9 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายธีรภัทร  สมทรง
2. เด็กหญิงวิชุพร  ท่าดี
3. เด็กหญิงสิริมา  สมุทรสาร
 
1. นางภคินี  สังข์ช่วย
2. นางภคินี  สังข์ช่วย
 
1425 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านโละใหญ่ 1. เด็กชายกิตติชัย  ปูเงิน
2. เด็กชายพัฒนา  จำเริญลาภ
3. เด็กชายวิศรุต  เวลาดี
 
1. นายรอหีม  หมาดเต๊ะ
2. นายสุวิทย์  ภูดินดาน
 
1426 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 68.89 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านทุ่งวิทยพัฒน์ 1. เด็กชายจตุรงค์   สองแก้ว
2. เด็กชายสุริยา  แดงดาบ
 
1. นายมงคล   การกล้า
2. นางหร่อดีย๊ะ   การกล้า
 
1427 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งวิทยพัฒน์ 1. เด็กชายวิรัตน์   จิตรหลัง
2. เด็กชายอนุวัฒร์   สีหมูด
 
1. นางสาวกรกนก   ญาติพิทักษ์
2. นางกัลยา   อาจหาญ
 
1428 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 62.5 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  แก้วพิทักษ์
2. เด็กหญิงพนิดา  ดวงเกิด
3. เด็กหญิงศุภาวรรณ  หมอยา
 
1. นางนภาวรรณ  ศรีชาย
2. นางนภาวรรณ  ศรีชาย
 
1429 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านควนกลาง 1. เด็กชายจิรายุส  มูลตระกูล
2. เด็กชายณัฐพงศ์  เกื้อหนุน
3. เด็กชายทรงยศ  อารีชล
4. เด็กชายทศพล  นกแก้ว
5. เด็กชายธีรเดช  บัณฑิตย์
6. เด็กชายพรหมลิขิต  ผลศัพท์
7. เด็กชายพัชรพล  คล้ายคง
8. เด็กชายภราดร  ชุมแก้ว
 
1. นายมนตรี  จาวิสูตร
2. นายสุธน   ศรีวัตน์
 
1430 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 67.8 ทองแดง 11 โรงเรียนอิศรานุสรณ์ 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา  สมบูรณ์
2. เด็กชายธนพล  แก้วเจริญ
3. เด็กหญิงปาริสรา  ตุลยสุข
 
1. นางสาวละออง  รัตนากาญจน์
2. นางสาวศิริวรรณ  ชุมนุ้ย
 
1431 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  ราชสงค์
2. เด็กชายศราวุธ  ศรีจันทร์
3. เด็กชายศุภวิชญ์  แก้วยอดเขา
 
1. นางสาวขวัญตา  การพร้อม
 
1432 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 63.5 ทองแดง 5 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์  ขี่ทอง
2. เด็กหญิงปัทมพร  คุณานนทกุล
3. เด็กหญิงวลัญชพัตร  นวนนิ่ม
 
1. นางอังคณา  ชูช่วย
 
1433 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 62 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านคลองนิน 1. เด็กหญิงชาลิสา  ควนใต้
2. เด็กหญิงตัสลีญา  หมาดสาหรน
3. เด็กหญิงที่รัก  คิดรอบ
4. เด็กหญิงนาตียา  ก๊กใหญ่
5. เด็กหญิงสุอารยะ  พรหมทอง
 
1. นายสมพร  แข็งแรง
2. นางสมศรี  เจ๊ะเตบ
 
1434 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเจ๊ะหลี 1. เด็กหญิงอรัญญา  ไร่ใหญ่
 
1. นางสาวปิยะมาศ  ปานขวัญ
 
1435 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านทุ่งหยีเพ็ง 1. เด็กหญิงพัฒน์นรี  ธรรมศรี
 
1. นางสาวธิติมา  เล็กกุล
 
1436 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 60.3 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายณัฐชนน  เกียรติโอฬาร
2. เด็กชายอัครชัย  งดงาม
 
1. นางธณิกานต์  ธรรมวิสุทธิ์
2. นายสุธรรม  หญ้าปรัง
 
1437 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 63 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. นายกฤติกานต์  มารยา
2. เด็กชายกฤษฎา  เสดร่าหมาน
3. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  เสดร่าหมาน
4. เด็กหญิงอรัญญา  หมีนหวัง
5. เด็กชายอัฐพงศ์  รอบคอบ
 
1. นางปราณี  ภูมาวงศ์
2. นางสาวพรฤดี  บุญพรัด
 
1438 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 64 ทองแดง 16 โรงเรียนรุ่งอรุณศึกษา 1. เด็กหญิงนิสรีน  มามาตย์
2. เด็กชายวาริช  เหล็มกุล
3. เด็กชายอภิวิชญ์  ห้วยลึก
 
1. นางสาวทิพวรรณ   ไชยพจน์
2. นางสาวเยาวดี   หลานเด็น
 
1439 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 60.72 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กชายจีระชัย  หม้อหนา
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  คำจิตตะ
 
1. นางวิไลลักษณ์  สุขศรี
 
1440 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กหญิงปริฉัตร  สัจจสุจริตกุล
2. เด็กหญิงศิรินภา  เพิ่มทอง
3. เด็กหญิงสิริณัฏฐ์  อ่อนนวน
 
1. นางวิไลลักษณ์  สุขศรี
 
1441 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 67 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงกนกรัตน์  บุญศรี
2. เด็กหญิงชญานนท์  ลุงหมาย
3. เด็กหญิงพรรณวษา  คมขำ
4. เด็กหญิงภัทราภรณ์  ชูเชิด
5. เด็กหญิงสุธิดา  ขาวแดง
 
1. นางสาวปรียา  สระสม
2. นางสาวรัตติยา  พันธ์พฤกษ์
 
1442 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กหญิงอังสุมาลี  เล่พรัด
 
1. นางอุไรวรรณ  ยงกิจ
 
1443 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านดินนา 1. เด็กหญิงจันทกานต์  กียะ
 
1. นางอนันฑา   หมื่นสิน
 
1444 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงชลนี   หล้าเบีย
 
1. นางสาวชุติมาพร  ไชยภักดี
 
1445 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านห้วยลึก 1. เด็กหญิงกรรณิกา  เที่ยงภาษา
 
1. นางเอื้อมพรรณ  ขวัญแก้ว
 
1446 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กชายพงศกร  ก่อบัว
 
1. นางเยาวดี  เล็กกุล
 
1447 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงอลิชา  เสาชะอม
 
1. นางศุกลรัตน์  พูดเพราะ
 
1448 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงชไมพร  หนูเกื้อ
2. เด็กหญิงสุวิญญา  หญ้าปรัง
3. เด็กหญิงอนงค์ศรี  เหลนเพชร
 
1. นางวิศณี  วะชุม
2. นางสุใบดะ  กิจวัง
 
1449 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงณัฐริกา  ละไมล์
 
1. นางสาวสุภาวดี  ชูดำ
 
1450 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กชายรุสดี    พ่อค้า
 
1. นางสาวเมติตา  สงขำ
 
1451 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงจามรี   ลูกอ้น
2. เด็กชายจิรวัฒน์   พรหมสุวรรณ์
3. เด็กชายนัฐพล   จงรักษ์
 
1. นายสมพร   คำฝอย
 
1452 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงอลิสดา  ยงกิจ
 
1. นางทิพมาศ  สุทิน
 
1453 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 63.66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงซารีดา  บ่อม่วง
2. เด็กหญิงณิชาภัทร   ใจแน่
3. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ใจแน่
4. เด็กหญิงสุภารัตน์  จงรักษ์
5. เด็กหญิงอรอนงค์  ปราบปราม
 
1. นางวัลนี  เพ่งบุญ
2. นางสาวอรชร  เจ้ยจู
 
1454 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านอ่าวนาง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ขนานใต้
 
1. นางสาวจันทร์ยา  ทับไทร
 
1455 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 64.21 ทองแดง 16 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กชายนราทิพย์   ค้ามาก
2. เด็กหญิงลักษมี   พลูหนัง
 
1. นางชฎาภักดิ์  ลูกเมือง
2. นางเบญญาภา   รามสินธุ์
 
1456 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 10 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงกัญญาพัชร   ภัยมณี
2. เด็กชายกานต์   มาตรบุตร
3. เด็กชายทวีรัตน์   ยาแดง
 
1. นางประภา   ย้วนเศษ
 
1457 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 68.4 ทองแดง 4 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงสุกฤตา   ค้าเรือ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธนาวุฒิ   สิงห์หนู
 
1458 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงนิชธาวัลย์   เล็กกอ
2. เด็กหญิงพิมลรัตน์  เพชรกลาย
 
1. นางจิตรภรณ์  วุ่นแก้ว
2. นายถาวร  ค้าของ
 
1459 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงวันฮารีสา   หาญทะเล
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
 
1460 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งครก 1. เด็กหญิงนรินทร์ทิพย์  คิดรอบ
 
1. นางสุพรพิศ  สายชล
 
1461 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 67.2 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายรุ่งโรจน์  มีสะอาด
2. เด็กชายวิหาร  ลุงสู้
3. เด็กหญิงเกลียวเครือ  นาวแสง
 
1. นางปราณี  ราชนิยม
2. นางสุภาภรณ์   วะจิดี
 
1462 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 64.66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กหญิงกนกนาฎ  ปรางสุวรรณ
2. เด็กหญิงกมลนัทธ์  วุฒิกร
3. เด็กหญิงศศิกาญจน์  แก้วอำไพ
4. เด็กหญิงศศิตา  พยายาม
5. เด็กหญิงอารดา  ทำสวน
 
1. นายอนุรักษ์  หวังผล
 
1463 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายจิณณวัตร  ละงู
2. เด็กชายรัชพล  หลี้หมุน
3. เด็กชายเอกภาพ  สูทอก
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
2. นายบุญเรือน  ดีใจ
 
1464 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 64.3 ทองแดง 11 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กชายศรายุทธ  จงรักษ์
2. เด็กหญิงอรุสรา   บ่อม่วง
 
1. นายสุเชษฐ์   เนตรจรัสแสง
2. นางสาวเมติตา  สงขำ
 
1465 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงชณิดา  หนูแก้ว
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  ชนะกุล
3. เด็กหญิงมาชา  ทองคำ
 
1. นางวิภา  ศรีหมุน
 
1466 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 61 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านห้วยลึก 1. เด็กหญิงมนัญชยา  ค้าของ
 
1. นางปรียาพันธ์  ปานเพ็ง
 
1467 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 62 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านคลองแรด 1. เด็กชายจีฮาน   บรรดา
2. เด็กชายธนากร   นิมิสวิง
3. เด็กชายพงศกร  เรืองกิจชู
4. เด็กชายพรณรงค์  สามารถ
5. เด็กชายอัษฏากร  หลานอา
6. เด็กชายอานนท์  เที่ยงตรง
 
1. นายปกรณ์  พิทักษ์ปกรณ์
 
1468 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านทุ่งครก 1. เด็กชายนนทวัติ  ภักดี
2. เด็กชายภานุชัย  วรรณแพทย์
3. เด็กชายวิชาญ  สาเก
4. เด็กชายศราวุธ  หลานเก
5. เด็กชายสมทเกียรติ  จงรักษ์
6. เด็กชายสหภาพ  ปัทมาสังขพิทักษ์
7. เด็กชายสุทธิพงษ์  ภักดี
8. เด็กชายเกรียงไกร  ผลเงาะ
 
1. นายอภิวัฒน์  หวังสบ
 
1469 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 64 ทองแดง 12 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ชูกูล
2. เด็กหญิงฟารีดา  ดาราไกร
3. เด็กหญิงลีลาวดี  ยุมเก
 
1. นางสาววิภารัตน์  กล่อมสุข
 
1470 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 60 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. นางสาวจันทรา  โต๊ะหมาน
2. นางสาวชุติมา  โต๊ะหมาน
3. นางสาวสุนันทา  นุชทอง
 
1. นายวินิจ  มากผล
 
1471 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๕๓(บ้านคลองขนาน) 1. เด็กหญิงกุลธิดา  วาหะรักษ์
 
1. นางชูศรี  นมรักษ์
 
1472 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงวนิดา  สะวาหลัง
 
1. นางสาวเยาวลักษณ์  บัวเผียน
 
1473 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านคลองแรด 1. เด็กชายวุฒิชัย   ชูทอง
 
1. นางสุณี  คล่องแคล่ว
 
1474 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านคลองแรด 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ชูทอง
 
1. นางสาวสุพัตรา  เบ็ดเสร็จ
 
1475 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงสาธิตา   สัญจร
 
1. นางรัตนา  ชะนะสินธุ์
 
1476 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 60 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงดารารัตน์  เพชรแขก
2. เด็กหญิงปริศนา  บ่อน้ำร้อน
 
1. นางสาวประภาศรี  บุตรเลี่ยม
2. นางสาวสุกัญญา  บุญโยดม
 
1477 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายธนากร  พุ่มพวง
2. เด็กชายธรรมนูญ  วรพุฒ
 
1. นางศุกลรัตน์  พูดเพราะ
2. นางสุพัจนี   เพ็ชรมีศรี
 
1478 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 19 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงสวภาว์  ขาวขำ
 
1. นางปรียา  สุวรรณมณี
 
1479 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ศรีต่างคำ
 
1. นางสิริมา  อั้นทอง
 
1480 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กหญิงอศัลยา  บุตรเหม
 
1. นายคณิต  วงศ์คช
 
1481 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงชลิดาพร  หลักแหล่ง
2. เด็กหญิงภัทรนันท์  และเหล็ม
3. เด็กหญิงอุสมา  ปัตตานี
 
1. นางภรภัทร  พรรณรา
2. นางอำพร  ไหวพริบ
 
1482 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 12 โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กชายดลยวัต  บุญมา
2. เด็กหญิงธดาภรณ์  แก้วประกอบ
 
1. นางพรทิพย์  ดอว์ส
 
1483 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กชายจิรายุทธ  กสิคุณ
2. เด็กหญิงผกามาศ  มาศโอสถ
3. เด็กหญิงวิลาวัณย์  ใบหาด
 
1. นางสุวรรณา  หวันหยี
2. นางสาวไพรินทร์  แก้วเอียด
 
1484 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กหญิงชลลดา  น้ำขาว
2. เด็กหญิงซัลมา  ยาโก๊ะ
3. เด็กหญิงอัมภวรรณ  เต็มทุ่งเสม็ด
 
1. นางสุวรรณา  หวันหยี
2. นางสาวไพรินทร์  แก้วเอียด
 
1485 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงกชมน  คงปราบ
2. เด็กชายณัชพล  นบนอบ
3. เด็กหญิงปาลิดา  นามวงษ์
 
1. นางสาวจรัสศรี  บุญเกื้อ
2. นางสุมลฑา  จันวนา
 
1486 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 62 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านควนใต้ 1. เด็กหญิงอนุชิตา  ทองแก้ว
2. เด็กหญิงอภัสรา  ภูมิเงิน
3. เด็กหญิงอารียา  เส็นก้าหรีม
 
1. นางสาวนดา  มารยา
2. นางสาวไทรงาม  จิตรเที่ยง
 
1487 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านลิกี 1. เด็กหญิงชลธิชา  ไทรบุรี
2. เด็กหญิงนลณี  สาระภี
3. เด็กหญิงพนิดา  บุตรจอ
4. เด็กหญิงสายน้ำทิพย์  ทำสวน
5. เด็กหญิงสุพัตรา  ปิตุคำ
 
1. นายนพดล  สืบเหตุ
2. นางอนงค์  รักจิตต์
 
1488 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  สงฆ์รักษ์
2. เด็กชายเอกลักษณ์  ต่อติด
 
1. นางสาวรัตนาภรณ์  อินทอง
 
1489 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านดินแดงน้อย 1. เด็กชายอนุสิทธิ์  จันทะสี
 
1. นายวิศิษฏ์  ยาดี
 
1490 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ยอดวารี
 
1. นายภัสฑรัช  สายเส็น
 
1491 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงสีวลี  ขวัญดี
2. เด็กหญิงอัสรีญา  ศรีกุลธรรม
 
1. นางนวลจันทร์  สะมาน
2. นางวรรณา  เพชรศรีทอง
 
1492 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงสุจิรา  ไร่ใหญ่
 
1. นางสาวพรฤดี  บุญพรัด
 
1493 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กหญิงวราพร  เส้งนวลนิ่ม
 
1. นางมุกดา  ปาไหน
 
1494 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายชัยศักดิ์  บำรุง
2. เด็กชายวรยุทธ  สะริลา
 
1. นางสาวฟาอีระฮ์  เริงสมุทร
2. นางสาวสุกัยย๊ะ  ผิวดี
 
1495 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กชายชัยวัฒน์  ผลาสิน
 
1. นางสาวจันทิมา  เสนทรัพย์
 
1496 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 15 โรงเรียนคลองท่อมมิตรภาพที่ 160 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  บุญระนอม
2. เด็กชายฮาซันนีย์  หลีจิ
 
1. นายพรชัย  สัสดีเดช
2. นายสามารถ  ยองศรี
 
1497 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายธรณินทร์  ทรัพย์เพิ่ม
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  การุณเมธี
3. เด็กหญิงสุพรรษา  สุขโข
 
1. นางฉลวย  นวลใย
2. นายสถาพร  ปุริสชาติ
 
1498 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงชลธิชา  บุตรแอ
2. เด็กหญิงนุชนาถ  อาหม๊ะ
3. เด็กหญิงวนิดา  บุตรหนุด
 
1. นางสาวนิรัญญา  คชพันธ์
2. นางวันเพ็ญ  ชะรารัตน์
 
1499 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายศุภชัย  หนูทอง
 
1. นายฐิติพงศ์  เจียวก๊ก
 
1500 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายกันตพงศ์  พลไชย
 
1. นางธนพร  จุลโลบล
 
1501 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กชายอรรถพล  บุตรนุช
 
1. นางพัชรินทร์  พิณสุวรรณ
 
1502 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงสุมิตรา  ทำสวน
2. เด็กหญิงอาทิตยา  คลองยวน
 
1. นางพรทิพย์  ทองอินทราช
2. นายรภัทกร  บัวแก้ว
 
1503 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กชายนนทฤทธิ์  ดำเชื้อ
2. เด็กชายปรเมศวร์  ปราบปราม
3. เด็กชายรชานนท์  กาเชื้อ
 
1. นายวินิจ  ลำพล
2. นางสาวศิริวรรณ  เหล็กเกิดผล
 
1504 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 68.2 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำขาว 1. เด็กหญิงอาริษา  เล็กกุล
 
1. นายสัญญา  คงยศ
 
1505 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กหญิงธัญชนก  ปาไหน
 
1. นางมุกดา  ปาไหน
 
1506 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 64.8 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กหญิงอุไรวรรณ  ยีสมัน
 
1. นางสาวดวงตา  บิลหมัด
 
1507 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กชายวชิรพงษ์  ศรีเทพ
 
1. นางพรทิพย์  ณะจะทอง
 
1508 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 64 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กหญิงกนิษฐา  สุวรรณ์
2. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ด้วงมณี
3. เด็กหญิงกัญญาภัทร  พลายแสง
 
1. นางยุพดี  วัธนอินทร์
 
1509 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กชายธีรยุทร  เชื้อพุทธ
 
1. นางสาวสุดาวรรณ  จิตแจ่ม
 
1510 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านท่าประดู่ 1. เด็กหญิงปารวี  นาดี
2. เด็กหญิงอารุณี  ลูกคง
 
1. นายรภัทกร  บัวแก้ว
2. นางรัตนา  ชะนะสินธุ์
 
1511 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 17 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ด้วงเกลี้ยง
2. เด็กหญิงสุพรรษา  คงรักษ์
 
1. นางสาวอนุสรา  คลองมดคัน
 
1512 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านอ่าวนาง 1. เด็กหญิงณัฐนิชา  นายาว
2. เด็กหญิงพรสุดา  รัตชาตา
 
1. นางสาวมาริษา  ถมนาค
 
1513 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 69 ทองแดง 15 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงสุวรรณา  เนื้ออ่อน
 
1. นางเบญจวรรณ  ศรีหมุน
 
1514 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กชายชินวัตร  หวาหาบ
2. เด็กชายณัฐพงษ์  ชูจันทร์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  เสวก
4. เด็กชายภมร  พยายาม
5. เด็กชายวุฒิพงษ์  หลานหมาด
6. เด็กชายสุทธิพงษ์  เอี่ยมบุตร
 
1. นางสาวขวัญใจ  จิตต์ละเอียด
2. นายสุรินทร์  หมินหมัน
 
1515 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 61.25 ทองแดง 13 โรงเรียนทุ่งพะยอม 1. เด็กชายณัฐพล  หาญชนะ
2. เด็กชายทรงธรรม  เพ็งจำรัส
3. เด็กชายธนทรัพย์  เนื้อนวล
4. เด็กหญิงน้ำทิพยื  อินพรม
5. เด็กหญิงวิภาดา  หัสกิจ
6. เด็กหญิงเบญจมาภรณ์  หาญชนะ
 
1. นางอรพินท์  ก่อแก้ว
 
1516 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงกาญจนา  แสนบอโด
2. เด็กหญิงขวัญพร  คาดปารปักษ์
3. เด็กหญิงจีรนันท์  ก๊กใหญ่
 
1. นางสาวนิติกุล  ภู่แก้ว
2. นางปิ่นเพชร  แสวงสุข
 
1517 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 67.75 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กชายธนรัฐ  ทองเนื้อขาว
 
1. นางสาวกัลยา  เพ็งช่วย
 
1518 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 61.75 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านคลองม่วง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ตราชู
2. เด็กชายกฤษติศักดิ์  เพชรอยู่
3. เด็กหญิงชนิตา  หอกซัด
4. เด็กชายพิษณุ  สืบมา
5. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  บุตรหลี
6. เด็กหญิงวริศรา  ละอองทอง
7. เด็กหญิงวัลยา  ยูโสะ
8. เด็กหญิงสุพัตรา  พงพันธ์
 
1. นางสาวประภาพันธ์  ปักษ์ประจำ
2. นายสมศักดิ์  เพ็ชรโยธา
 
1519 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 63 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงจิราพร  พรมประพันธ์
2. เด็กหญิงซอฟียะฮ์  สาราด
3. เด็กหญิงภาวิตา  มาศโอสถ
 
1. นางสงวน  ชิระกุล
 
1520 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ลี้น้อย
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์  ทำศรี
3. เด็กหญิงสัญญารัตน์  ทำศรี
 
1. นางสายใจ  สามารถ
 
1521 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงประกายดาว  สีสุข
 
1. นายตะวัน  เตาะ
 
1522 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 60 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านหว่างคลอง 1. เด็กหญิงชลธิชา  มีล่าม
2. เด็กหญิงภัทรพร  ติ้งเหม
3. เด็กหญิงวิไลพร  บุญฤทธิ์
 
1. นางลัดดาวัลย์  มณีโชติ
2. นายเฉลิม  ช่วงชล
 
1523 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายสมิทธิ์  ใจเปรม
 
1. นางเจ๊ะดาเสียะ  ทับทอง
 
1524 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงสุมิทรา  ปานขวัญ
 
1. นางสายใจ  สามารถ
 
1525 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กหญิงจิระนันท์  หนูชู
 
1. นางสาวนนทวรรณ  คงยอด
 
1526 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์  รอท่า
 
1. นางวนิดา  คหะวงษ์
 
1527 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  สามัญบุตร
2. เด็กชายทิวากร  บุญจันทร์ศรี
 
1. นายสุทิน  สมทัด
2. นายสุรินทร์  หมินหมัน
 
1528 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงศิริกาญจน์  ตะโกทอง
2. เด็กหญิงสถาปัตย์  คงปาน
3. เด็กชายสุขตรี  หลีกุล
 
1. นางสาวสุปรียา  หกหนู
 
1529 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง 6 โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายณเรนทร์ฤทธิ์  เนื้อนวล
 
1. นางกานดา  เดชนครินทร์
 
1530 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 64.3 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านคลองพระยา 1. เด็กชายกฤษฎา  ขำกลับ
2. เด็กหญิงสุชาดา  หาญใจ
 
1. นายประภาส  ชูสิทธิ์
2. นางวิไล  เดชฤกษ์ปาน
 
1531 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 5 โรงเรียนพระราชบ้านเกาะพีพี 1. เด็กชายธนาวุฒิ  ชำนินา
 
1. นางอทิตยา  บุญเจริญศิลป์ชัย
 
1532 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนทุ่งต้นปีก 1. เด็กชายธนาวุฒิ  บุญมาเลิศ
2. เด็กชายธีระพัส  คงฤทธิ์
3. เด็กชายวายุ  อิสลาม
 
1. นางสุภาภรณ์  เกิดสุข
 
1533 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแหลมโพธิ์ 1. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  เพ็ชรมณี
2. เด็กหญิงอรพิน  บุตรหมาน
 
1. นายประยูร  ศรีทอง
2. นายสมพร  เพชรประพันธ์
 
1534 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 64 ทองแดง 17 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงณัฐติกา  เกื้อเดช
2. เด็กหญิงอารียา  หนองทะเล
3. เด็กหญิงเบญญาภา  เพชรขัน
 
1. นางธนภัค  มัคสิงห์
2. นางเกียรติสุดา  นาคพันธ์
 
1535 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านคลองใหญ่ 1. เด็กชายณธากรณ์  จิตต์รัตน์
2. เด็กหญิงวันดี  สมมุติ
3. เด็กหญิงเสาวภา  พรหมมาศ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีพีรพัฒน์  เเก้วจันทร์ศรี
 
1536 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 15 โรงเรียนชุมชนวัดหาดถั่ว 1. เด็กหญิงอุษา  ธรรมกิจ
 
1. นางสาวปิยะนุช  เสนทอง
 
1537 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านอ่าวนาง 1. เด็กหญิงธารารัตน์  อ่วมอร่าม
2. เด็กหญิงปริชาติ  โพธิสุทธิ์
3. เด็กหญิงเสาวณีย์  กิ่งเล็ก
 
1. นางสาวจันทร์ยา  ทับไทร
2. นางสาวมาริษา  ถมนาค
 
1538 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ง 1. เด็กชายจตุพร  ทรงนาค
2. เด็กชายธารินทร์  หะยีดอเลาะ
3. เด็กหญิงนริศรา  บุตรกริม
 
1. นางจารุณี  บรรจงแต้ม
 
1539 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 67.33 ทองแดง 11 โรงเรียนชุมชนวัดหาดถั่ว 1. เด็กชายจตุรงค์  เกลี้ยงกมล
2. เด็กชายจิรพัฒน์  เพชรทอง
3. เด็กชายชัยวัฒน์  เพ็งจันทร์
4. เด็กหญิงพัชรี  บุญเสริม
5. เด็กชายภานุพงศ์  ชูโลก
6. เด็กหญิงวิมลเทวี  ศิริลักษณ์
7. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สิงห์ทอง
8. เด็กชายสิรภัทร  หนูแก้ว
9. เด็กหญิงสุดารัตน์  อนุพัฒน์
10. เด็กหญิงสุทธิดา  ช่วยหงส์
 
1. นายนิคม  ขวัญเดือน
2. นางวิลาศ  สุทธินวล
3. นางสุไมพร  ไกรยะปักษ์
 
1540 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายภูวนาท  นาคมาศ
2. เด็กชายวีรพงศ์  นุ้ยสุชล
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
1541 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 62.6 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กหญิงกชกร  คำแหง
 
1. นางมลิวัลย์  เพียรมนกุล
 
1542 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงกัณฑิมา  พินิจชัน
2. เด็กหญิงบุษบา  ลาเต๊ะ
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
1543 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงนุชนารถ  สามารถ
2. เด็กชายอลงกรณ์  เถาว์ชาลี
3. เด็กหญิงอาทิตยา  เหมพิทักษ์
 
1. นางจินตนา  กุลทอง
 
1544 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 69.6 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวสุพรรษา  แจ่มมณี
 
1. นางราตรี  ชูมณี
 
1545 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านทับปริก 1. เด็กหญิงจุดาพร  แก้วสะอาด
2. เด็กชายอนิวัฒน์  เพ็งจำรัส
3. เด็กชายอนุรักษ์  เพ็ชรกุล
 
1. นางชนิตา  ศรีวิสุทธิพันธ์
 
1546 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 62 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านทับปริก 1. นายปารมี  อินทรพรหม
 
1. นายธนารักษ์  ศรีวิสุทธิพันธ์
 
1547 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านหนองจิก 1. เด็กหญิงอรนิช  ถิ่นนา
2. เด็กหญิงอารียา  ไฉนวงค์
 
1. นางสาวเสาวณี  เด็นมาลัย
 
1548 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กชายวิลาศ  ศรีพุฒ
 
1. นางสาวทิวารัตน์  ทับไทร
 
1549 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านในช่องมิตรภาพที่ 123 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  พันธ์กิ่งทิพย์
2. เด็กหญิงสุภารัตน์  สุขอินทร์
 
1. นางมะลิ  เผนานนท์
 
1550 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 69 ทองแดง 10 โรงเรียนพระราชบ้านเกาะพีพี 1. เด็กหญิงปาริตา  สงวนไถ
2. เด็กหญิงสาวิตรี  มั่นคง
 
1. นางสาวปราณี  ดำเม็ง
 
1551 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 64 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านคลองพวนประทีปบำรุง 1. เด็กหญิงศิริณัฐ  เกื้อเอียด
2. เด็กหญิงอลิสา  ศรีหะรัญ
 
1. นางสาวยุภาวดี  ศรีหะรัญ
2. นายอนุรักษ์  ว่องประชานุกูล
 
1552 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวมัทธมน  รัตนมณี
 
1. นายวิศิษฐ์  พุ่มเกื้อ
 
1553 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 63 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายนิธิภูมิ  ทองด้วง
2. เด็กหญิงปวีณ์สุดา  เสาชะอม
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
1554 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายพันธกร  จันทร์ส่งแสง
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
 
1555 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กหญิงนุชนาฏ  สุขมีชัย
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
1556 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านนางรอง 1. เด็กชายยศพนธ์  ศรีทิพย์
2. เด็กชายอนันธชัย  ไกรศรี
 
1. นางสาวจิรพรรณ  จารุพิทยาภิบาล
2. นายประสิทธิ์  ศิลป์วิศาล
 
1557 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านคลองพวนประทีปบำรุง 1. เด็กชายปฏิพล  สิงห์อินทร์
2. เด็กหญิงสุจิตรา  โอยสวัสดิ์
3. เด็กชายเอกสิทธิ์  คงเอียด
 
1. นางสาวภัททิยา  บุญมี
2. นางสาวศศิญาภา  ลูกลิ้ม
 
1558 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 61 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  รอดบุญ
2. เด็กหญิงสายธาร  ทองเดช
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
2. นางวนิดา  คหะวงษ์
 
1559 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวศุจินันท์  คงพรหม
 
1. นายภักดี  ชูช่วง
 
1560 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 64.1 ทองแดง 17 โรงเรียนทุ่งพะยอม 1. เด็กหญิงสุกัญญา  กัณหกุล
2. เด็กชายสุทธิวัฒน์  เพชรรักษ์
 
1. นางวิไลลักษณ์  ทองวิเชียร
 
1561 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 68 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงซายัง  หมันกุล
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  ขาวขำ
 
1. นายเอนก  กุลบุตร
 
1562 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  สาโรจน์
2. เด็กหญิงวิลาวัลย์  ทับโทน
 
1. นายเอนก  กุลบุตร
 
1563 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 61 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงณัฐพร  อ่าวลึกเหนือ
2. เด็กหญิงปณิสรา  บุญอ่อน
3. เด็กชายอนุวัฒน์  คงยศ
 
1. นางวัชรีย์  คำพุทธ
 
1564 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงชลธิชา   จันทร์ทิพย์
2. เด็กชายอภิรักษ์    เลิศวิลัย
3. เด็กหญิงอัญธิมา   ชูดวง
 
1. นางวิภานันท์   หมุกแก้ว
 
1565 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายพีรวิชญ์  เอ่งฉ้วน
2. เด็กชายอาลันห์  ชายกุล
 
1. นายธนพล  ฐิติเชษฐกุล
 
1566 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายอรรถพล  หาญชนะ
 
1. นางสุพัตรา  ฮ่อบุตร
 
1567 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 61 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กชายทวีศักดิ์   อินทร์ประสิทธิ์
2. เด็กหญิงสิริลักษณ์   บัวแก้ว
 
1. นางอัจฉราพร   จันทนุ
 
1568 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 66 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กชายคณิศร  ด้วงเพ็ง
2. เด็กชายอรรถพล  เพ็งคำปั้ง
3. เด็กชายเมธาสิทธิ์  สุขแก้ว
 
1. นางสาวดวงพร  วุฒิมานพ
2. นางพฤษารัตน์  เพ็ชรฤทธิ์
 
1569 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายฉัตริน  บุญคง
2. เด็กหญิงชนิกานต์  หมั่นถนอม
3. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ล้ำเลิศ
4. เด็กชายฑณวรรษ  อบแย้ม
5. เด็กหญิงทาริญาดา  หวังสป
6. เด็กหญิงปาลิตา  นามวงษ์
 
1. นางพิไลวรรณ  ศรีนิล
2. นายเมธี  เวสพันธ์
 
1570 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านบางเตียว 1. เด็กหญิงศศิริยา  จันทร์เขต
2. เด็กชายศุภกรณ์  วาทีรักษ์
3. เด็กหญิงหงส์หยก  โครตวันทา
 
1. นายสุชาติ  แซ่เตี่ยว
2. นายสุมิต  ภู่ทับทิม
 
1571 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 63.75 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กหญิงกมลชนก  ทองเกลี้ยง
2. เด็กหญิงฑิตยา  เพ็ชรลุ
3. เด็กหญิงวิยะวดี  วงษ์ประดิษฐ์
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  แก้วนพรัตน์
2. นางสาลิกา  โคราช
 
1572 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 64.8 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านคลองชะมวง 1. เด็กชายภัทรพงศ์  แก้วเจือ
2. เด็กชายมนต์ชัย  ทับไทร
 
1. นายวินัย  บัวดก
2. นางแจ่มศรี  แก้วตั้ง
 
1573 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 68 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เพชรฉวาง
2. เด็กหญิงสุรดา  เพ็ชรมาก
 
1. นางระเบียบ  ปานแดง
2. นายเสรี  ชูรักษ์
 
1574 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 64 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กหญิงทิพธัญญา  คงภักดี
2. เด็กหญิงปวันรัตน์  ไชยขาว
3. เด็กหญิงสุวนันท์  ทับไซร
 
1. นางจารุวรรณ  ทองบุรี
2. นางพิณนภา  ทับไทร
 
1575 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 65 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงนภัสธวัล  เกลือมีผล
2. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ปานดวง
3. เด็กชายสุริยะ  เพ็ชรมาก
 
1. นางระเบียบ  ปานแดง
2. นางสุนีย์  สิงห์ชู
 
1576 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำแก้ว 1. เด็กหญิงพนิดา  โต๊ะตะเหยบ
 
1. นายชนันต์   ศรีชาย
 
1577 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 62 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงชไมพร  พรมใจรักษ์
 
1. นางอรพิน  เลียงผา
 
1578 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงสุกัญญา  สาระวารี
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  มาศชาย
 
1. นางอุไรรักษ์  เถาว์กลอย
 
1579 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงปลิดา  มูลปริง
 
1. นางฤดีภรณ์   ชนะกุล
 
1580 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ฝั่งฝา
 
1. นางสาวมุจลินท์  อารามรักษ์
 
1581 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กหญิงวนิดา  ทองอร่าม
 
1. นางอาภรณ์  ฟุ้งเฟื่อง
 
1582 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงสุนิตา  แซ่ซึ้ง
 
1. นางประนอม  สังข์คำ
 
1583 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงดารุณี  ฝั่งขวา
2. เด็กหญิงนุจรี  ลูกเล็ก
 
1. นางอรุณี  กลับส่ง
 
1584 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. นางสาวพรภิรมย์  ชูเพ็ชร
2. เด็กหญิงรัชนีกร  หนูแก้ว
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  พาหุการ
 
1. นางดารารัตน์  กระบี่น้อย
2. นางอัณชณา  แก้วใหญ่
 
1585 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงชาลิสา  เหมเชื้อ
2. เด็กชายธีรพัฒน์  ชาลีเปรี่ยม
3. เด็กหญิงวาริษา  พรหมชัยศรี
 
1. นางสาวสุธาทิพย์  ขนานใต้
 
1586 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงสุทธิภัทร  บุญรอด
 
1. นางสาวพัณณิตา  สุวรรณภักดี
 
1587 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนพระราชบ้านเกาะพีพี 1. เด็กชายกฤษณะ  สุดสีทา
2. เด็กชายโจนาธาน  เพลินจิตร
 
1. นางอทิตยา  บุญเจริญศิลป์ชัย
 
1588 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงนุชนาถ  บุญส่ง
2. เด็กหญิงอภิญญา  บุตรแขก
3. เด็กหญิงเมธาวี  ชายเชื้อ
 
1. นางศรีวรรณา  ชุมพันธ์
 
1589 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กหญิงพรวดี  บำรุง
 
1. นางสาวขวัญใจ  จิตต์ละเอียด
 
1590 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงกัณติมา  ขนาดผล
2. เด็กหญิงพีรยา  บำรุง
3. เด็กหญิงอนัญญา  หยังกุล
 
1. นางนวลจันทร์  สะมาน
2. นางวรรณา  เพชรศรีทอง
 
1591 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านคลองทราย 1. เด็กชายธนายุต  สาระวารี
 
1. นางวันเพ็ญ  หิรัญ
 
1592 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านท่ายาง 1. เด็กหญิงวันดี  มาศชาย
 
1. นางวรรณา  เทพบุรี
 
1593 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เครือแบน
2. เด็กหญิงนราทิพย์   นิลรัตน์
3. เด็กหญิงพรพิลัย  แก้วเสน
4. เด็กหญิงอรุณทิพย์  เสนามูลตรี
5. เด็กหญิงอินธุอร   แก้วเสน
 
1. นางนิตยา  วิทยผดุง
2. นางอุไรรัตน์  ศรีวิเชียร
 
1594 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านกอตง 1. นายชนะศักดิ์  ครุฑธามาศ
2. นายศรชัย  ทิพย์ดี
 
1. นางสาวอภิรดี  เพชรสาย
 
1595 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แก้วเก็ต
2. เด็กหญิงวันทนีย์  มากทำ
 
1. นายประจวบ  พลอยละออง
2. นางพรสุข  กลับส่ง
 
1596 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กชายอนุวัทย์  กุมุดา
 
1. นางศิราณี  แวเดร์
 
1597 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 13 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงชิตชนก  ทองโรย
2. เด็กชายนพรุจ  ภูเก้าล้วน
3. เด็กหญิงศิรามล  เรืองสุข
 
1. นางสาวกุลธิดา  พูลเพิ่ม
2. นางอุทรรัตน์  เว่นเซ่ง
 
1598 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านคลองหวายเล็ก 1. เด็กชายศรยุทธ  พยายาม
 
1. นางศศิเพ็ญ  เกษมุล
 
1599 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68.36 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านห้วยพลู 1. เด็กชายธนธรณ์   หนูเงิน
2. เด็กหญิงเสาวณีย์  ชูนาค
 
1. นายวิชิต   คงจ้อย
2. นางวิมนต์ศรี  นาคสวาสดิ์
 
1600 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กหญิงอัจฉรา  อุปมา
 
1. นางอริศรา  กูลดี
 
1601 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กชายประวิทย์  สมณะทอง
2. เด็กชายพัสกร  ศรีสว่าง
3. เด็กชายวัชรพล  แก้วโลก
 
1. นางพวงรัตน์  อมรลักษณ์
2. นายสุทัศน์  อมรลักษณ์
 
1602 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กชายทรงกรด  วันทุมา
2. เด็กหญิงภานุชนารถ  สายราม
3. เด็กหญิงสุมาลี  มหารักษ์
 
1. นางสาวดรุณี  หวันมะหยอ
 
1603 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านตลิ่งชัน 1. เด็กหญิงนลินทิพย์  ก๊กใหญ่
2. เด็กหญิงประภาวรรณ  ขันคำ
3. เด็กหญิงปรินดา  สาโรจน์
 
1. นางสาวสุกัญญา  พงศ์รักธรรม
2. นางอาจารียา  กาญจนวิวิญ
 
1604 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนวัดภูมิบรรพต 1. เด็กหญิงจรรยา  บุญเพชร
2. เด็กหญิงนุสรา  วงศ์แหวง
3. เด็กหญิงประภารัตน์  ย้วนเศษ
4. เด็กหญิงสิริยาพร  พูลเกิด
5. เด็กชายอภิวิชย์  สวัสดิ์ภิรมย์
 
1. นางสาวจินตนา  แก้วพิทักษ์
2. นางอัศนีพร  พิธาพันธ์
 
1605 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 63.25 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กหญิงนันทกานต์  จงจิตร
2. เด็กชายรัฐภูมิ  ด้าดา
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  สารภี
 
1. นางสาวอมรรัตน์  เกกินะ
 
1606 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนวัดไพรสณฑ์ 1. เด็กชายทนงศักดิ์  จำปาพันธ์
2. เด็กชายบุญฤทธิ์  คงแก้ว
3. เด็กชายเอกวัฒน์  บุญเพ็ง
 
1. นายวงศ์สถิตย์  เพ็ชรแก้ว
 
1607 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนเทศบาลอ่าวลึกใต้ 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  เผื่อนทอง
 
1. นางสาววิไลพร  บุญประกอบ
 
1608 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 11 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงศศิกานต์  เครื่องแต่งอยู่
2. เด็กหญิงศิริโสภา  ถ้ำเสือ
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  พรรณนิมิตร
 
1. นางศจี  สังข์หิรัญ
 
1609 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 65 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กหญิงฆอซาน๊ะ  รักข้อง
2. เด็กชายช่อรักษ์  วาหะรักษ์
3. เด็กหญิงศรัญญา  คงโส
 
1. นางสาวอมรรัตน์  เกกินะ
 
1610 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านท่ายาง 1. เด็กชายพงศธร  สาระภี
2. เด็กชายอดิศร  มาศชาย
 
1. นางสาววิไลลักษณ์  บุญจวบ
 
1611 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 69.22 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กชายชวิศ  แก้วเก็ต
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ขยายแก้ว
 
1. นางปราณีต  บุญฤทธ์
2. นางวันเพ็ญ  ซื่อตรง
 
1612 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 62 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงปทุมทิพย์  สายเส็น
2. เด็กหญิงโสรยา  หม้อน้ำร้อน
 
1. นายกมล  บ่อหนา
 
1613 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านคลองหวายเล็ก 1. เด็กหญิงณัฐฐิตา  ชาญน้ำ
2. เด็กหญิงสากีเราะ  สาหะ
3. เด็กหญิงอารียา  ดำดี
 
1. นางสาวสุวรัศมิ์  แก้วประสิทธิ์
 
1614 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 61 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงสุภา  ลูกหวาย
 
1. นายสุทัศน์  ละงู
 
1615 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายนัฐวุฒิ  มานพ
2. เด็กชายรัฐพล  ดำดี
3. เด็กชายอดิศร  มาศโอสถ
 
1. นายสุทัศน์  ละงู
 
1616 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กชายพงษ์รัตน์  เจียวก๊ก
2. เด็กหญิงรัชนา  ช้างน้ำ
3. เด็กหญิงอรพรรณ  แซ่ซ่อ
 
1. นางสาวจินตนา  เลิศศักดิ์
 
1617 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 68.8 ทองแดง 9 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 37 1. เด็กชายกรภัทร  อ่อนด้วง
2. เด็กชายกฤตยชญ์  กันทะเปี๊ย
3. เด็กชายจักรกฤษ  ชัยสวัสดิ์
4. เด็กชายชินกร  ด้วงทองกุล
5. เด็กชายธนพร  มีเสน
6. เด็กชายธีรพงษ์  สมพงษ์
7. เด็กชายธีรเดช  ทองเทพ
8. เด็กชายพิพัฒพงษ์  ละเอียด
9. เด็กชายยุทธภูมิ  ทองเทพ
10. เด็กชายศตวรรษ  หนูแก้ว
11. เด็กชายสมคิด  อุ่นขาว
12. เด็กชายสุรชัย  ทองพูลศรี
13. เด็กชายอดิศักดิ์  นันทแสง
14. เด็กชายอดิเทพ  อ่อนแก้ว
15. เด็กชายอภิรักษ์  เพ็ชรรัตน์
 
1. นางชารินี  บางรัก
2. นายเทวา  พิมพ์สมพร
 
1618 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กชายภาณุพงษ์  วาหะรักษ์
2. เด็กชายรัฐการ  หาญทะเล
3. เด็กชายศรายุทธ  ชายบุตร
 
1. นางสาวอภิรดี  กูลดี
2. นางเยาวนา  เหลนเพ็ชร์
 
1619 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านติงไหร 1. เด็กชายจีรศักดิ์  ศรีสมบัติ
2. เด็กหญิงอริยา  กุมุดา
 
1. นางสุวนันท์  สลาม
 
1620 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงรจนา  นูลาภ
2. เด็กหญิงโศจิรัตน์  รักมิตร
 
1. นางสุชิรา  ทุ่งคาใน
 
1621 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 68.33 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงพิมพ์พิมล  เทพณรงค์
2. เด็กชายอนันตศักดิ์  คงทิพย์
 
1. นางเบญจวรรณ  พรหมจันทร์
 
1622 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงทริกา  บรรจงดัด
2. เด็กชายอนุศิษฎ์  ปราบไกรศรี
 
1. นางกนกวรรณ  ขำทิพย์
 
1623 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กชายเจริญสุข  ผดุงทรัพย์
 
1. นางสาวภัทราภรณ์  คุ้มคำ
 
1624 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ภูพาพุทธ
 
1. นางวัจนารัตน์  หนูนาค
 
1625 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 68 ทองแดง 13 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กชายชานนท์  ช่วยบำรุง
2. เด็กชายธีรวิทย์  สังข์ช่วย
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  วัตหา
 
1. นายไพรัตน์  เรืองอร่าม
 
1626 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 67.4 ทองแดง 6 โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กหญิงอัจฉรียา  เอ่งฉ้วน
 
1. นางกิตติมา  จิตรรักษ์
 
1627 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 65.2 ทองแดง 5 โรงเรียนโชคชัยกระบี่ 1. เด็กหญิงเอื้อการย์  คำสุข
 
1. นางกิตติมา  จิตรรักษ์
 
1628 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 69 ทองแดง 4 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายกษิดิศ  เจ้าสวน
 
1. นางสาวขนิษฐา  ทวีนุช
 
1629 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กชายทศพล  ตวามาก
2. เด็กหญิงธัญญาเรศน์  พยายาม
 
1. นางยุพิน  บุญคง
 
1630 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 67 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กชายจักรภัทร  ขวัญเมือง
2. เด็กหญิงฉัตรทริกา  แสงชูทอง
3. เด็กหญิงสุพรรษา  ไชยโย
 
1. นายชัยสิทธิ์  สุพันธ์
2. นางสุริยา  จุลภักดิ์
 
1631 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. นางสาวยุวดี  เรืองทอง
2. นายเอกรินทร์  หมื่นอินทร์
 
1. นางวรัญญา  ใจเกลี้ยง
 
1632 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 64.8 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงสุวรรณี  สิทธิมนต์
 
1. นางสาวนัฐฐิกาญจน์  ตั้งคำ
 
1633 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กชายทวีเกียรติ  ผิวดี
2. นางสาวรัตติกาล  เลี่ยนเซ่ง
3. นางสาวสมจิตร  กุลแดง
 
1. นางสาวนัฐฐิกาญจน์  ตั้งคำ
2. นางสิริพันธุ์  เจียงจิรศักดิ์
 
1634 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงชญานิศ  วะเจดีย์
 
1. นางวรรณา  ยีซัน
 
1635 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงพาริณี  ดีศรี
2. เด็กชายภานพ  เปรมภาณุปรีดา
3. เด็กชายภานุวัฒน์  นวลพลับ
 
1. นางพรประภา  ไกรนรา
2. นางสาวสิริกมล  เหรียญขำ
 
1636 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงปิยธิดา  ชุมทอง
 
1. นางนันทิยา  สุดเอียด
 
1637 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงปวีณ์นุช  ทองชัย
 
1. นางเนาวรัตน์  แซ่ฮ้ำ
 
1638 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 61 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงเบญจรัตน์  อำนวย
 
1. นางสาวสุกัลยา  ใยทอง
 
1639 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. นางสาวสุดารัตน์  บัวบุญ
2. นางสาวอมรรัตน์  เหมือนหนู
 
1. นายวาสุเทพ  ไชยสน
2. นางศรีสุดา  ศรีสุขใส
 
1640 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านเกาะไทร(ลำทับ) 1. เด็กหญิงชลพรรษ  คงพรหม
2. เด็กหญิงวนัสนันท์  ชนะกุล
 
1. นายนิกรม  หอมชื่น
2. นางมัณฑนา  ลิขิตหัตถศิลป
 
1641 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 69 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านเกาะไทร(ลำทับ) 1. เด็กชายคณิศร  พรหมทอง
2. เด็กชายพรชัย  อินทนู
3. เด็กชายวัชราวุฒิ  ลูกเมือง
 
1. นายกิตติ  วุฒิพงศ์
2. นางสกาวเดือน  เศษคง
 
1642 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ใจเหล็ก
 
1. นางสาวสินจัย  เขียววรรณ์
 
1643 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงจิรัชญา  หนูจันทร์
2. เด็กหญิงวิชิตตา  ครุฑจ้อน
3. เด็กหญิงสมฤดี  ชูทอง
 
1. นางวณัฏฐา  จริงบำรุง
2. นายศิลปชัย  จริงบำรุง
 
1644 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 60 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กหญิงมนสิชา  ราชพล
2. เด็กชายวราทิพย์  รักสกุล
 
1. นายพลศิลป์  ตรังคบุรีรัตน์
2. นางโสภา  ชูวิวัฒน์รัตนกุล
 
1645 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 61 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านคลองหวายเล็ก    
1646 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 67.5 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงศตพร  ศรีงาม
 
1. นางเครือวัลย์  พาลีกัณฑ์
 
1647 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 65 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กชายกิตติพงษ์  ศิริสาคร
2. เด็กชายวายุพล  ปากลาว
 
1. นางภัททิยา  สุขสวัสดิ์
 
1648 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กชายวีรศักดิ์  ช่วยหอม
 
1. นายธีระวุธ  สิริวัฒน์
 
1649 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ช่วยบำรุง
2. เด็กชายธนวัฒน์  ทองปรุง
3. เด็กชายพีระพัฒน์  ซื่อตรง
 
1. นางวรรณดี  มรกต
2. นางอุไรวรรณ  เพ็ชรรัตน์
 
1650 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 64.5 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงกาญจนา   ยี่โหนด
2. เด็กหญิงพัชราพร  ทองหล่อ
3. เด็กหญิงสมฤดี  โยมญาติ
 
1. นางพรประภา  ไกรนรา
2. นางสาวสิริกมล  เหรียญขำ
 
1651 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านเกาะไทร(ลำทับ) 1. เด็กหญิงจารุจิตต์  สมปอง
2. เด็กหญิงทิพวรรณ  แซ่เจี่ย
3. เด็กหญิงพรศิริ  เกษีสม
 
1. นายกิตติ  วุฒิพงศ์
2. นางสุชา  วุฒิพงศ์
 
1652 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 62.25 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กชายธนพล  สัตย์จิตต์
2. เด็กชายศุภรัตน์  ห้าหาบ
3. เด็กชายเอกราช  ปราบปราม
 
1. นางสาวสุชาดา  ศรีภักดี
 
1653 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านนาพรุ 1. เด็กหญิงดอกแก้ว  ศรีสุข
2. เด็กหญิงศัตตกมล  แก้วเจือ
3. เด็กหญิงสุจินันท์   บุญเดช
 
1. นายพรนิภา  ชูประดิษฐ์
2. นางพิณนภัส  เรืองทองเมือง
 
1654 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กชายภูชิต  สุภาพ
2. เด็กชายสหรัฐ  หลีขาว
3. เด็กชายอนาวิน  สูงใหญ่
 
1. นางสาวจันทิมา  เสนทรัพย์
 
1655 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 60 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านอ่าวลึกน้อย 1. เด็กหญิงวรรนิต้า  อ่าวลึกน้อย
 
1. นายไพฑูรย์  ระวังภัย
 
1656 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  ด้วงแก้ว
 
1. นางสาวปฏิมา  บุญสพ
 
1657 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงปนัดดา  บ้านนบ
 
1. นางสาววรรธนา  ช่วยการ
 
1658 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กชายตรียุทธ  งานแข็ง
2. เด็กหญิงฟารีดา  บุตรปอด
 
1. นางสาววรรธนา  ช่วยการ
 
1659 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 65 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านคลองย่าหนัด 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ขวัญแก้ว
2. เด็กหญิงมัณฑนา  หนูสงค์
3. เด็กหญิงสรณ์สิริ  รักษากิจ
 
1. นางฐิติชญาน์  ลือชา
2. นางอุไร  ปราบเภท
 
1660 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กหญิงศิริกานดา  เพิ่มทอง
2. เด็กหญิงสกาวพลอย  วันศุกร์
 
1. นางสาวจันทิมา  เสนทรัพย์
 
1661 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กหญิงนภาพร  เวลาดี
2. เด็กชายปองภพ  ยมแก้ว
 
1. นายภัค  ฤทธิเดช
 
1662 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 60.72 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายปฏิภาณ  บริเพชร
2. เด็กชายภูมินทร์  เอียดตน
 
1. นางมีนา  จุลลางกูร
2. นายสมนึก  ศรีวิเชียร
 
1663 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. นายธนพล  ช่วยบำรุง
2. นางสาววรรณฤดี  เชียรศรี
 
1. นางสาวศุภสุตา  ชุมนิรัตน์
 
1664 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงจิติมา  โกยกิจเจริญ
 
1. นายประยูร  เนียมเกตุ
 
1665 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงชลลดา  ไกรนรา
2. เด็กชายชินดนัย  สังข์บุญส่ง
3. เด็กหญิงญาณิศา  คงสีนวน
 
1. นางนันทิยา  สุดเอียด
2. นางเนาวรัตน์  แซ่ฮ้ำ
 
1666 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงรจนา  ทองฤทธิ์
2. เด็กหญิงเจนจิรา  เจริญจิตร
 
1. นางสาวจุรี  รักนิยม
 
1667 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 61 ทองแดง 13 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงสุพรรณษา   ถ้ำเสือ
 
1. นายวัฒนา   รัตนแก้ว
 
1668 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายกฤษฎา  ในทอน
2. เด็กชายจักรกฤษณ์  หวันด้าเหร่
 
1. นางกาญจนา  เพชรชุม
 
1669 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงพรพิลัย  แก้วเสน
2. เด็กชายวุฒิชัย  ลิ่มเกิดสุขวงศ์
3. เด็กหญิงอินธุอร  แก้วเสน
 
1. นางสาวจุไรรัตน์   ศรีวิเชียร
 
1670 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงสุขฤดี  บุตรเพ็ชร
2. เด็กหญิงสุนิสา   สกุลแก้ว
3. เด็กชายอภิสิทธ์   มากนวล
 
1. นางสาวปรีดา   หิรัญ
 
1671 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 62.5 ทองแดง 13 โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์   หมุกแก้ว
2. เด็กชายอรวรรณ  พรหมรักษา
3. เด็กชายเอกวัฒน์  หอมหวาน
 
1. นายนพดล  จันทร์สุทธิ์
2. นางรัชณีย์   สุขเกื้อ
 
1672 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  สตามัน
 
1. นางสุขสำราญ  คงแก้ว
 
1673 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงชินันพร  ศรีจันทร์
2. เด็กหญิงวิชิดา  พลจรัส
3. เด็กหญิงสุพิชญา  อินฤทธิ์
 
1. นางสาววัลภา  บุญทรง
2. นางอวยพร  แสวงสุข
 
1674 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 61 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านอ่าวน้ำ 1. เด็กชายรัฐพล  สิงห์โต
2. เด็กชายศุภกร  ปานบุญ
3. เด็กชายอนันต์   ปานบุญ
 
1. นางพวงผกา  ศิริพันธุ์
 
1675 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 67 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กหญิงชิชฌนัน  นันวิสุ
2. เด็กหญิงชุติภา  หนองคล้า
3. เด็กชายธวัชชัย  หนองคล้า
4. เด็กชายธีรโชติ  อยู่เมือง
5. เด็กชายนรทัศน์  เหล็กมี
6. เด็กชายวรพล  ปานเพ็ง
7. เด็กหญิงสิริวิมล  หนองคล้า
8. เด็กหญิงสุภาดา  ศักดิ์คุณา
9. เด็กหญิงอาทิตยา  อยู่เมือง
 
1. นางจิตรา  สุขอนันตพงศ์
2. นางลักษณา  เพ็ชรพวง
3. นางสาวอนุชสรา  อยู่เมือง
 
1676 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 65 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านถ้ำเพชร 1. เด็กชายตะวัน  ประเสริฐ
2. เด็กชายนรทัศน์  ภักดีชน
3. เด็กหญิงน้ำค้าง  เหล่าประเสริฐ
 
1. นางจิ  ละงู
2. นางเกศประภา  ฉุ้นประดับ
 
1677 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 60.5 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านหินราว 1. เด็กหญิงกัลญาณี  สมจริง
2. เด็กหญิงศิรินันท์  เนื้ออ่อน
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  บุตรเต๋