สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. กระบี่ เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่
ณ โรงเรียนอุตรกิจ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ โรงเรียนเทศบาล 2 จังหวัดกระบี่
ระหว่าง วันที่ 15-17 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงบุษรยา  หีดจินดา
 
1. นางเสาวลักษณ์  คงกลัด
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ประกอบกิจ
 
1. นางวิชณีย์  แก้วภราดัย
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงอัญชิษฐา  ขาวล้วน
 
1. นางเนาวรัตน์  แซ่ฮ้ำ
 
4 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 73 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงณัฐริดา  คงชนะ
 
1. นางแสงดาว  บุตตะสี
 
5 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กชายวรพล  ปานเพ็ง
 
1. นางลักษณา  เพ็ชรพวง
 
6 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงอามีน๊ะ  หวังผล
 
1. นางชาลินี  ก๊กใหญ่
 
7 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. นายดนุสรณ์  พรหมแสง
 
1. นางวันดี  เป็ดทอง
 
8 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. นางสาวสุกัญญา  นายาว
 
1. นางจำเรียง  ตั้นพันธ์
 
9 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงจุรีพร  ศรีบริบูรณ์
 
1. นางณัฐฐิยากร  วานิช
 
10 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนวัดโคกยาง 1. เด็กหญิงเจนจิรา  ทองบำรุง
 
1. นางสาวดวงดาว  สาระภี
 
11 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงนุจรี  ลูกเล็ก
 
1. นางอรุณี  กลับส่ง
 
12 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงจีรนันท์  ทองคำ
 
1. นางศศิธร   ช่อไม้
 
13 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงธัญจิรา  ทองเคลื่อน
 
1. นางสาวสุชาดา  นาสนิท
 
14 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กหญิงหทัยชนก  คล้อยวิเศษ
 
1. นางผ่องศรี  คงภักดี
 
15 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองจิก 1. เด็กหญิงพัชรินภรณ์  ขาวขำ
 
1. นางสาวเสาวณีย์  บุตรนุช
 
16 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 74 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ   สุขใส
 
1. นางสาวพรเพ็ญ   จินายิ้ม
 
17 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 12 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงมัณฑนา  วาหะรักษ์
 
1. นางสาวมุจลินท์  อารามรักษ์
 
18 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงสรินดา  สาระวารี
 
1. นางสาวยุวธิดา  วะจิดี
 
19 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑาพร  ช่อไม้
 
1. นางอมรรัตน์  ก่ออ้อ
 
20 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงโชติรส  เลือกถือ
 
1. นายวิโรจน์  สุยแก้ว
 
21 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 74 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงเกตน์สิรี  เพชรพันธ์
 
1. นายสงวน  ชิระกุล
 
22 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงกรกมล  นิจกรวงศา
 
1. นางอรพิน  เลียงผา
 
23 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงสุกัญญา  ตะหวามาก
 
1. นางอรุณี  กลับส่ง
 
24 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงอภิญญา  บุตรแขก
 
1. นางศรีวรรณา  ชุมพันธ์
 
25 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงรักษ์ตะวัน  ทิ่งนุ้ย
 
1. นางจำปี  สุรินทร์
 
26 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงสร้อยสุวรรณ  ถนอมสิน
 
1. นางฮาลียา  กูลดี
 
27 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงสุธิษา  ไร่ใหญ่
 
1. นางสาวชุติมาพร  ไชยภักดี
 
28 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 72 เงิน 12 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. นางสาวนัฐฐิรา  นาวาทอง
 
1. นางวันดี  เป็ดทอง
 
29 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 71 เงิน 13 โรงเรียนบ้านทับปริก 1. เด็กหญิงอรวรรณ  บุญประกอบ
 
1. นางสุเนตรา  สมใจ
 
30 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 70 เงิน 14 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ลูกคง
 
1. นายเชาวลิตร  นวลใย
 
31 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงศุภิสรา  ไชยทอง
 
1. นางสาวซุนนีย๊ะ  หมัดอะด้ำ
 
32 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงภัทรวดี  หลานไทย
 
1. นางสาคร  บุญรัตน์
 
33 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 7 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พรหมช่วย
 
1. นายศักดิ์ชัย  เจียวก๊ก
 
34 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงบุษรยา  หีดจินดา
 
1. นายวิชาญ  จันทระพงษ์
 
35 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 74 เงิน 9 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงนาดิยา  รอบคอบ
 
1. นางศิริวรรณ  ชูประดิษฐ์
 
36 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 73 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนวัดหาดถั่ว 1. เด็กหญิงเบจรัตน์  ไตรติ่ง
 
1. นางเสาวนีย์  ทองถึง
 
37 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงศิริพร  ประเสริฐอุ้ย
 
1. นางจรรยา  พรหมแสง
 
38 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 71 เงิน 12 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงวิยะดา  ปฏิมินทร์
 
1. นางสุปราณี  ทองสุข
 
39 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงฟูรอยญา  ประเสริฐดำ
 
1. นางเรียม  แซ่เตี่ยว
 
40 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงศรัญญา   สมุทรสารัญ
 
1. นางสาวชุติมาพร  ไชยภักดี
 
41 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กหญิงอนงค์เนตร  เเก้วเล็ก
 
1. นางสมบูรณ์  มากจงดี
 
42 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 76 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงมนันญา  บำรุง
 
1. นางสาวสุกัญญา  รื่นเริง
 
43 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงอุมาภรณ์  อมราพิทักษ์
 
1. นางสาวสุกัญญา  รื่นเริง
 
44 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กชายภานุวัฒน์  สกุลสวน
 
1. นางปิ่นมณี  ชัยวงศ์
 
45 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทับปริก 1. เด็กหญิงวิปัทมา  สั่นสะท้าน
 
1. นางสุเนตรตา  สมใจ
 
46 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองม่วง 1. เด็กหญิงวริศรา  ละอองทอง
2. เด็กหญิงสุพัตรา  พงพันธ์
 
1. นางสุภา  บุตรครุธ
 
47 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงศศิกานต์  พรมแก้ว
2. เด็กหญิงสุภาวรรณ  คงหวัง
 
1. นางสาววารุณี  ทับไทร
2. นางอัมพันธ์  เกิดแก้ว
 
48 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายกรวิชญ์  ดุลย์คง
2. เด็กหญิงลินดาวดี  หมื่นภู่
 
1. นางสาวนนทวรรณ  คงยอด
 
49 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงญาณัจฉรา  พลายชนะ
2. เด็กหญิงวราภรณ์  รักษ์กุลทอง
 
1. นางวิภานันท์  หมุกแก้ว
 
50 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงนาดา  ทองคำ
2. เด็กหญิงฮานาน  ประสารการ
 
1. นางปราณี  วิสาละ
 
51 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 70 เงิน 9 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กชายภานุมาศ  ทิพย์รักษา
2. เด็กชายเสรี  ชูบุตร
 
1. นางสุขสำราญ  คงแก้ว
 
52 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงประวีณา  บุญสุวรรณ
2. เด็กหญิงวนัสนันท์  ฝั้นก้อ
 
1. นางสาวกัลยา  แซ่จุ่ง
 
53 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. นางสาวนุชจรี  อ่าวม่วง
2. นางสาวสกุณา  เพชรกุล
 
1. นางจำเรียง  ตั้นพันธ์
 
54 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงขวัญนภา  ละอองเอก
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  พลสวัสดิ์
 
1. นางสาวสิริกมล  เหรียญขำ
 
55 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงมนสิการ  ช่วยราย
2. เด็กหญิงโยษิตา  ชนะกุล
 
1. นางพนิดา  ศรีงาม
2. นางเรียม  แซ่เตี่ยว
 
56 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงชไมพร  พันธิอั้ว
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  ลิ่มเกิด
 
1. นางสาวจุไรรัตน์   ศรีวิเชียร
 
57 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กหญิงนันทนัช  มัจฉากุล
 
1. นางประนอม  สุขล้ำเกิน
 
58 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กชายอิทธิพัทธ์  พิทักษ์วงศ์
 
1. นางสาวพรทิพย์  ประดิษฐ์นิพนธ์
 
59 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  สังขพันธ์
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  ปานชู
 
60 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  เศรษฐการ
 
1. นางสาวกัณหา   ยอดด้วน
 
61 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 72 เงิน 5 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงณัฐญาวี  ไชยทอง
 
1. นางเครือวรรณ  พงษ์ประวัติ
 
62 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายพลาธิป  ปุริสชาติ
 
1. นางคำนึง  หอมชื่น
 
63 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายภานุกานต์  สันติประเสริฐ
 
1. นางสาวสายชล  บุญชิตร
 
64 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กชายธีรภัทร  เครือชัย
 
1. นางสาวเริงใจ  ช่วยเมือง
 
65 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงสุวรรณทิพย์  เพ็ชรน้ำแดง
 
1. นายนิยม  บัวแก้ว
 
66 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 71 เงิน 9 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงอัจฉราภรณ์  ผอมด้วง
 
1. นางเกศิณี  พรหมบุญแก้ว
 
67 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยลึก 1. เด็กหญิงฟาตีหม๊ะ  ประเสริฐดำ
 
1. นางรัตนา  พงษ์ประยูร
 
68 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  ทวีสุข
 
1. นางสาวนิรามัย  ไชยรัตน์
 
69 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงประภัสสร  สายสุวรรณ์
 
1. นางจิตติมา  โพธิ์ทอง
 
70 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กหญิงจิราพร  คงชาติ
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ผิวนวล
3. เด็กหญิงสุทธิดา  ทวีแก้ว
 
1. นางศริญญา   ตัณฑัยย์
2. นางสาวสุมาลี  ประพันธ์
 
71 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงญัสมีร์  ปูเต๊ะ
2. เด็กชายธนพล  สมเกื้อ
3. เด็กชายภานุวัตน์  เนื้อดำ
 
1. นางสุคนธ์  บุญผลึก
2. นายโกศล  สุวรรณโน
 
72 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายณัฐกิตติ์  มาสวัสดิ์
2. เด็กชายธัญ  ศรีทองนาค
3. เด็กชายอภิเชษฐ์  จันสีนาค
 
1. นางสาวดลจิตร  ไพณุจิตร
2. นางสาวสุรีย์วรรณ  ทองเกื้อ
 
73 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกระบี่ 1. เด็กหญิงปิยะดา  สุขกุล
2. เด็กหญิงวิมลณัฐ  หนูรอด
3. เด็กหญิงสาธิตา  เดชแก้ว
 
1. นางสาวปรียานุช  ธรรมจิตต์
2. นางแสงเดือน  แดงงาม
 
74 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 75.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงสุภาพรรณ  รอดภัย
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  เจียวก๊ก
3. เด็กหญิงแสงเดือน  แสงจัน
 
1. นางสาวกาญจนา  ประคีตะวาทิน
2. นางนัฏฐณิชา  เปียกบุตร
 
75 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72.4 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงวัลยา  ผลเงาะ
2. เด็กหญิงวารุณี   เล็กกอ
3. เด็กหญิงโรสิตา  อุดี
 
1. นางวันทนีย์   นวลแย้ม
2. นางสุใบดะ  กิจวัง
 
76 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. นายดนุสรณ์  พรหมแสง
2. นางสาวนัฐฐิรา  นาวาทอง
3. นางสาวสุภาพร  คงสง
 
1. นายวาสุเทพ  ไชยสน
2. นางศรีสุดา  ศรีสุขใส
 
77 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายปัณณวัฒน์  ปานมา
2. เด็กชายสิทธิโชค  วงรักษา
 
1. นางสาวสายชล  บุญชิตร
 
78 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ปลอดโชค
2. เด็กชายอนุพงศ์  ช่วยไฝ
 
1. นางจิตติมา  โพธิ์ทอง
2. นายสุนันท์  โพธิ์ทอง
 
79 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายจักรภพ  ชูมณี
 
1. นางกานดา  จงพล
 
80 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านร่าหมาด 1. เด็กชายนันทวัฒน์  ในทอน
 
1. นายวินนท์  ร่าหีม
 
81 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กชายอภิวัฒน์  พรหมอินแก้ว
 
1. นางเนืองนิตย์  ทองเจิม
 
82 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  ชัยสิทธิ์
 
1. นายสิทธิพงศ์  สิงห์อินทร์
 
83 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายนพดล  สระวารี
 
1. นางสาวนิรามัย  ไชยรัตน์
 
84 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายณัฐนันท์  มากแก้ว
2. เด็กหญิงบุญญิสา  เถาว์อั้น
3. เด็กหญิงพัชริวรรณ  ชัยวิเศษ
 
1. นางวรรณพร  หงษ์ยศ
 
85 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายปฎิภาณ  จันทร์เมือง
2. เด็กหญิงสุพัตรา  ปลอดโชค
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  เดชเชียร
 
1. นางกมลเนตร  นาคสุวรรณ์
2. นายสุนันท์  โพธิ์ทอง
 
86 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ (สาขาบ้านควนเขียว) 1. เด็กหญิงกันทิมา  นิ่มนวล
2. เด็กหญิงฐิติมา  เดชสงค์
3. เด็กหญิงสุทิสา  ยอดคล่ำ
 
1. นางสาวฉัตรกมล  อ่อนศรีแก้ว
2. นางสุณี  อยู่เจริญ
 
87 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  คงดิษฐ์
2. เด็กชายอัษฎา  สมหวัง
3. เด็กหญิงเปรมกมล  แซ่อึ้ง
 
1. นางพิทยา  ศรีสุวรรณ
2. นางสาววรรณา  ยังช่วย
 
88 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  เสนาสี
2. เด็กหญิงพรพิมล  ไร่ใหญ่
3. เด็กหญิงศุภาวดี  คลองยวน
 
1. นายศราวุธ  เทพสุภา
2. นางสุใบดะ  กิจวัง
 
89 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงธรัญญา  เหล็มแดง
2. เด็กหญิงอรวรรณ  คงเจริญ
3. เด็กหญิงอุมาภรณ์  อมราพิทักษ์
 
1. นางสาวจุฑาภรณ์  อุมาสะ
2. นางรอยฮัน  โต๊ะดำ
 
90 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 70 เงิน 6 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กชายนันทิพัฒน์  หม้อน้ำร้อน
2. เด็กหญิงสุวรรณี  โกบกุล
3. เด็กหญิงเสาวภา  เชื้อสง่า
 
1. นายตุลา  นาคะวิสุทธิ์
2. นางนงนุช  บุญพันธ์
 
91 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 75.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายคัมภีร์  สามารถ
2. เด็กชายนราวุธ  ดำกุล
3. เด็กชายวุฒิชัย  สระวารี
 
1. นางสาวจุฑาภรณ์  อุมาสะ
2. นางรอยฮัน  โต๊ะดำ
 
92 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงธาวิณี  กองเกิด
2. เด็กหญิงภัทรมณ  เอ่งฉ่วน
3. เด็กหญิงเรณุกา  ทองทิพย์
 
1. นางสาวกิริยา  นบนอบ
2. นางละม้าย  หนูรักษา
 
93 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 72.25 เงิน 7 โรงเรียนเทศบาล1 ตลาดเก่า 1. เด็กหญิงปัณณพร  หนูทอง
2. เด็กหญิงเกศรินทร์  สุขบุญทอง
3. เด็กหญิงแพรวนภา  ธงไชย
 
1. นางสาวปาริชาติ  เซ่งฟัด
 
94 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  อินนน
2. เด็กชายประวิตร  อินนน
3. เด็กชายศุภนัฐ  ดวงขวัญ
 
1. นางสาวนิติกุล  ภู่แก้ว
2. นางปิ่นเพชร  แสวงสุข
 
95 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงนุชนาฎ  ทองชาติ
2. เด็กหญิงสลิสา   สวนรักษา
3. เด็กหญิงสิธาทิพย์  สงพะโยม
 
1. นางสาวศิรินันท์  จันทร์ศรี
 
96 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงพณัฐดา  บุญฤทธิ์
2. เด็กชายอริย์ธัช  พรสวัสดิ์
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ทองสกุล
 
1. นางดารารัตน์  กระบี่น้อย
2. นางอัณชณา   แก้วใหญ่
 
97 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. นางสาวนันธิยา  สุขรักษา
2. เด็กหญิงรัตนา  สำเภา
3. นางสาวศิริกาญจน์  มัสแหละ
 
1. นางพนิดา  ศรีงาม
2. นางอักษร  ราชรักษ์
 
98 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. นางสาวมุกระวี  เจียมพูนสุข
2. นางสาวสุภาพร  อาษา
3. นางสาวอัจฉรา  ทองจันทร์แก้ว
 
1. นางสาวชุติมา  คล้ายบุตร
2. นางนัธนียา  แสงศรี
 
99 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กหญิงขนิษฐา  เกษหอม
2. เด็กชายธนพนธ์  รอดอยู่
3. เด็กชายเมธาสิทธิ์  สุขแก้ว
 
1. นางสาวดวงพร  วุฒิมานพ
2. นายบุญถิ่น  แก้วเซ่ง
 
100 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายนันธวัฒน์  ปุตตะสะ
2. เด็กชายสุพรรณ  เวลาดี
3. เด็กชายอนันต์  สัตย์จิตต์
 
1. นางสาวนุสรา  หอมหวน
 
101 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง    
102 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 78.2 เงิน 7 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กชายธวัชชัย  เวชกุล
2. เด็กหญิงรชดา  สิงห์ครบุรี
 
1. นางจิระภา  จันทร์หอม
2. นางเข็มทอง  ทองทิพย์
 
103 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหว่างคลอง 1. เด็กชายสุทัศน์  บุญฤทธิ์
2. เด็กหญิงอุรัยยา  กอบการ
 
1. นายเฉลิม  ช่วงชล
 
104 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77.4 เงิน 9 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายศราวุธ  อ่าวลึกน้อย
2. เด็กชายอลัน  จันเจือ
 
1. นางสาวจุฑาภรณ์  อุมาสะ
 
105 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 73.6 เงิน 10 โรงเรียนบ้านถ้ำเพชร 1. เด็กชายนันทวัฒน์  จันทร์ทอง
2. เด็กหญิงนิติมา  แสงขวัญ
 
1. นางจิ  ละงู
2. นางเกศประภา  ฉุ้นประดับ
 
106 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 73 เงิน 11 โรงเรียนบ้านควนใต้ 1. เด็กหญิงชลิตา  แสงสุวรรณ
2. เด็กชายอนุชา  จิตรหลัง
 
1. นางสาวนดา  มารยา
2. นายนิวัฒน์  คงหวัง
 
107 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 76.68 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กชายจิณวัตร  สุขมีชัย
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  ทองชัย
 
1. นางมณทิพย์  บุญมณี
2. นายสุวิพัฒน์  โสภณสุขสถิตย์
 
108 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 75.74 เงิน 8 โรงเรียนวัดบ้้านนา 1. เด็กชายสามารถ  ช่วยบุตร
2. เด็กหญิงเพาพนาวรรณ  เทพณรงค์
 
1. นางสงวน  บุญเชื้อ
 
109 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 74.92 เงิน 9 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายดนุสรณ์  ดินแดง
2. เด็กชายธีรพันธ์  ลี้เด็น
 
1. นายสมพงษ์  อินทเสโน
2. นายอนันต์  ช่างเรือ
 
110 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 72.21 เงิน 10 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กชายธนาวุฒิ  มิดหมัด
2. เด็กชายวรุณ  คงโส
 
1. นางสาวสุดวรางค์  แซ่อุ้ย
 
111 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 70.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กชายจิรภัทร  อ๋องเอื้อ
2. เด็กชายศรายุทธ  เพ็ชรสุข
 
1. นางมณฑา  จินดา
2. นายอดิศักดิ์  บุตรน้อย
 
112 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กชายกิตติชัย  แนวหาด
2. เด็กชายประวีณ  บุตรน้อย
 
1. นางทิพรัตน์  รักษาธรรม
 
113 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 75.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขาตั้ง 1. เด็กหญิงกชนิภา  อ้นบุตร
2. เด็กหญิงปิยาพัชร  ยะลา
3. เด็กหญิงลิลนา  เหมหา
4. เด็กหญิงสุกัญญา  มะมิง
5. เด็กหญิงอริษฎา  หนูนุ้ย
 
1. นางวิภักดี  ไชยบุญ
2. นางสาวสมนึก  ส่งแสง
 
114 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 8 โรงเรียนวัดนทีมุขาราม 1. เด็กหญิงกุลยา  แก้วมิ่งเมือง
2. เด็กหญิงชนากานต์  อุ่นแก้ว
3. เด็กหญิงมณฑิตา  สารจันทร์
4. เด็กหญิงรัฐกฤตา  จันทรัตน์
5. เด็กหญิงสุภาพร  ส่งแสง
 
1. นางศมน  แซ่เซี้ยน
2. นางเบญจมาศ  มาศโอสถ
 
115 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านหนองหลุมพอ 1. เด็กหญิงนัติยา  วาหะรักษ์
2. เด็กหญิงพัฒน์ลดา  กันจิ
3. เด็กหญิงมนิตา  หอมหวล
4. เด็กหญิงอนุตศิรา  ชูเพชร
5. เด็กหญิงฮัซวานี  บุตรหลำ
 
1. นางอำพา  ร่างมณี
 
116 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแหลมกรวด 1. เด็กหญิงฐายินี  พละคร
2. เด็กหญิงนิรศรา  ฝั่งขวา
3. เด็กหญิงมะลิสา  นุกูล
4. เด็กหญิงมุกรินทร์  บุตรหา
5. เด็กหญิงศิริวรรณ  ชลธี
 
1. นางสาวพวงเพ็ญ  ไสรัตน์
 
117 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนวัดนทีมุขาราม 1. เด็กหญิงพรธีรา  สายสุวรรณ์
2. เด็กหญิงวลัยรัตน์  แก้วเนียม
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  สังข์วงษ์
4. เด็กหญิงสุนิษา  เนียมสุวรรณ์
5. เด็กหญิงอรณี  อุ่นแก้ว
 
1. นางศมน  แซ่เซี้ยน
2. นางเบญจมาศ  มาศโอสถ
 
118 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเขาตั้ง 1. เด็กหญิงจิรยา  เชาว์ช่าง
2. เด็กหญิงนริศรา  เหมหา
3. เด็กหญิงวริศรา  เหล่าเส็น
4. เด็กหญิงเมตตา  บุญเพชร
5. เด็กหญิงแอนนา  เวลาดี
 
1. นางสาวสมนึก  ส่งแสง
 
119 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านถ้ำเพชร 1. เด็กชายตะวัน  ประเสริฐ
2. เด็กชายนรทัศน์  ภักดีชน
3. เด็กหญิงน้ำค้าง  เหล่าประเสริฐ
4. เด็กหญิงสุนทร  สีขาว
5. เด็กหญิงอรสา  สุขสมัย
 
1. นางณิชาภัทร  ประดิษฐ์
2. นางราชาวดี  ระพือพล
 
120 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  เหลนเพ็ชร
2. เด็กหญิงชนิดา  มโนรัตน์
3. เด็กชายนาวารี   อุ่นใจ
4. เด็กหญิงปวัณณา  คลองแค
5. เด็กหญิงสุนิสา  มารยา
 
1. นางสาวจุรีวรรณ  ชำนาญกิจ
2. นางวิลาวัณย์  เอ่งฉ้วน
 
121 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 76 เงิน 11 โรงเรียนรุ่งอรุณศึกษา 1. เด็กหญิงกวิสรา  อนันธขาล
2. เด็กหญิงฟารีดา  สั่นสท้าน
3. เด็กหญิงฟ้ารุ่ง  จงรักษ์
4. เด็กหญิงมัสยา  ห้วยลึก
5. เด็กหญิงโสภิดา  ยาแดง
 
1. นายบุญมี  หาสะอาด
 
122 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 14 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กหญิงณัฐกมล  รัตนเสรี
2. เด็กหญิงปริยาภัทร  ศรีสวัสดิ์
3. เด็กชายศรอนันต์  จันทร์หอม
4. เด็กหญิงสุปัญญา   สังข์โชติ
5. เด็กหญิงไพรินทร์  ซื่อตรง
 
1. นายสมชาย  สาราช
2. นายอภิชาติ  ไพลดำ
 
123 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวกนกวรรณ  ยกบุตร
2. นางสาวชฏาพร  ส้มเกลี้ยง
3. นางสาวปานชนก  แก้วระยัพ
4. นางสาวสุดารัตน์  เรืองมาก
5. นางสาวสุนีย์  รอดคุ้ม
 
1. นางจีราภรณ์  การดี
2. นายเอกพจน์  ทับไทร
 
124 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงสุกัญญา  สาเมาะ
2. เด็กหญิงสุภัสสร  ดำกุล
3. เด็กหญิงอรอนงค์  ปากลาว
4. เด็กหญิงเกศรินทร์  สินโต
5. เด็กหญิงแคทรียา  บุญชู
 
1. นางสาวนงลักษณ์  ยังรอด
2. นางนิลุบล  บุตรหลำ
 
125 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงธนาภรณ์   ห้วยลึก
2. เด็กหญิงบุญสิตา   คิดชอบ
3. เด็กหญิงบุณญานุช   ลูกแป้น
4. เด็กหญิงบุสสดี    โยธา
5. เด็กหญิงมินทร์ตรา    บรรดา
 
1. นางนงคราญ   สฤษฎ์พงศ์ทีรฆ
2. นางพัชรทิพย์  ห้วยลึก
 
126 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 79 เงิน 11 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กหญิงจิรพัฒน์   การแข็ง
2. เด็กหญิงชฎาทิพย์   ศิริรักษ์
3. เด็กหญิงสมศิริ   ศิริรักษ์
4. เด็กหญิงสุดารัตน์   ยาพัน
5. เด็กหญิงโสรยา   คงสมุทร
 
1. นางนงคราญ  สฤษฎ์พงศ์ทีรฆ
2. นางพัชรทิพย์  ห้วยลึก
 
127 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองแรด(อ่าวลึก) 1. เด็กหญิงชิชณนัน  นันวิส
2. เด็กชายธีรโชติ  อยู่เมือง
3. เด็กหญิงปวีย์นุช  ทองกลาง
4. เด็กชายวรพล  ปานเพ็ง
5. เด็กหญิงอริศรา  หลังมี
 
1. นางจิตรา  สุขอนันตพงศ์
2. นายสุวิทย์  เอ้งฉ้วน
 
128 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 13 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงกาญจนาพร  บุญตาม
2. เด็กหญิงจันจิรา  ราชนิยม
3. เด็กหญิงวริษา  หมันการ
4. เด็กชายศักรินทร์  นายาว
5. เด็กชายอนันดา  พิศแลงาม
 
1. นางลำยอง  จันทรโชติ
2. นางศศิธร  หนูรินทร์
 
129 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 77 เงิน 14 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงจุฬารัตน์  แสงสุวรรณ์
2. เด็กหญิงดุษณียา  ฮาบิบ
3. เด็กหญิงนาฏอนงค์  แก้วพิพัฒน์
4. เด็กชายมีชัย  แสงจันทร์
5. เด็กชายโชคดี  แสงจันทร์
 
1. นางกฤษฏาพร  วงศ์กระสินธุ์
2. นางสาวขวัญใจ  สัสดีเดช
 
130 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายบุรัสกร  เกบุตร
2. เด็กชายพชร  อิสลาม
3. เด็กหญิงรินลดา  อิสลาม
4. เด็กชายศตวรรษ  แก้วการดี
5. เด็กหญิงศิรินทรา  สีหมุ่น
 
1. นางสาวปรียา  สระสม
2. นางสาวรัตติยา  พันธ์พฤกษ์
 
131 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 76.5 เงิน 4 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กชายรเณศ  หมั่นช่วย
2. เด็กชายศิริศักดิ์  จิตรา
3. เด็กหญิงศุภกร  โชติทอง
4. เด็กหญิงอังคณา  สงซ้าย
5. เด็กหญิงอัญชลี  ศรัทธาเทพ
 
1. นางสาวขวัญใจ  สัสดีเดช
2. นางวรรณา  บุญกสินธุ์
 
132 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 73.33 เงิน 5 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงกรรณการ  หญ้าปรัง
2. เด็กหญิงกฤษณา  หญ้าปรัง
3. เด็กหญิงสโรชา  สูทอก
4. เด็กหญิงอัสมาวีย์  หญ้าปรัง
5. เด็กหญิงอารียา  สูทอก
 
1. นางวรรณวิไล  เอ่งฉ้วน
2. นายศราวุธ  เทพสุภา
 
133 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนวัดบางเหลียว 1. เด็กหญิงกัลย์สุดา   พรหมรักษา
2. เด็กหญิงสุณิสา  ศรีพิบูลย์
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  เพ็งจันทร์
4. เด็กหญิงสุมิตรา  ศรีสำราญ
5. เด็กชายสุริยงค์  ปราบปราม
 
1. นางนิตยา  วิทยผดุง
2. นางสาวสวิชญา  ผลทวี
 
134 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 70.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงจันทร์วลัย  สีแก้ว
2. เด็กหญิงสีวลี  ขวัญดี
3. เด็กหญิงอัสรีญา  ศรีกุลธรรม
4. เด็กหญิงโชติรส  คาดปารปักษ์
5. เด็กหญิงไหมสุรี  เหล่บุตร
 
1. นางวทันญา  บุญทองแก้ว
2. นายสุเทพ  พันชนะ
 
135 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 75.69 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงชลนที  กิ่งเล็ก
2. เด็กหญิงปวีณา  โกรพบุรี
3. เด็กหญิงปาริฉัตร  ดำเดิม
4. เด็กชายวุฒิพงศ์  กุลพ่อ
5. เด็กชายวุฒิพงศ์  กิ่งเล็ก
 
1. นายอรรถพล  บ้าเหร็ม
2. นางอัจฉรา  บินระหีม
 
136 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 72.64 เงิน 5 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงณัฎฐณิชา  ศรีวิเชียร
2. เด็กหญิงประภัสสร  ปลอดขันเงิน
3. เด็กชายพงศกร  แก้วแกมจันทร์
4. เด็กหญิงศรนภา  วิลาประไพ
5. เด็กชายอิสระ  ใจดี
 
1. นายวีระกุล  กุลแก้ว
2. นายสมนึก  ศรีวิเชียร
 
137 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77 เงิน 18 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงสุนันทา   เล็กกอ
 
1. นางสาวอนงค์นาถ   จงรักษ์
 
138 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 73 เงิน 19 โรงเรียนบ้านติงไหร 1. เด็กหญิงเก็จมณี  ศิริตะงัน
 
1. นางสาวชนิดา  ยีสมัน
 
139 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 78.33 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายสิทธิชัย  เรืองเพชร
 
1. นางอารี  ภู่กลาง
 
140 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 71.33 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งเสม็ด 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ศิริบุญญานุกูล
 
1. นายประเสริฐ  จงรักษ์
 
141 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 70.67 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแหลมโพธิ์ 1. เด็กหญิงอุบลรัตน์  หลานสัน
 
1. นางสงกรานต์  ใยสีงาม
 
142 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 79.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงจุฑาวรรณ  แทนกลาง
2. เด็กชายยุทธิชัย  อินทรักษา
 
1. นางสาวธิดาทิพย์  มั่นมณี
2. นางปราณี  ภูมาวงศ์
 
143 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 79.22 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงชญานินท์  ลุงหมาย
2. เด็กชายปฏิพัฒน์  ขุนพิลึก
 
1. นางกนกวรรณ  คงมาก
 
144 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 77.88 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงชนากานต์  อ๋องเอื้อ
2. เด็กชายนพพร  บางยับยิ่ว
 
1. นางจรีรัตน์  ปานมา
 
145 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 76.99 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคลองชะมวง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ปานแก้ว
2. เด็กชายอนุพงษ์  ตรงไกรจักร
 
1. นางบุปผา  รักษ์ศรีทอง
2. นางอำนวย  รอดคุ้ม
 
146 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 76.55 เงิน 11 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 37 1. เด็กชายกิตติพงษ์  พรหมทอง
2. เด็กหญิงสุวนันท์  โพธิ์เรือนดี
 
1. นางกัญจนา  หวายนำ
2. นางณัฐิยา  อาษา
 
147 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 73.11 เงิน 12 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงวันวิสาข์  ผาสุข
2. เด็กชายวิษณุ  พรหมสุวรรณ
 
1. นางสาวสาวรีย์  ดำเรือง
 
148 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 72.33 เงิน 13 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กชายกมล  อินทอง
2. เด็กหญิงสโรชา  โพธิรักษ์
 
1. นายวิชาญ  จันทระพงษ์
2. นางศรีอุไร  ศรีทรัพย์
 
149 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76.88 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กชายยุทธพงศ์  ฤทธิขาบ
2. เด็กหญิงอรทัย  จันทร์เขียว
 
1. นางพรพิมล  เกิดหิรัญ
2. นางสริยา  ทุมรินทร์
 
150 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 76.33 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์   ขนานใต้
2. เด็กหญิงแก้วนภา  พูลศิริ
 
1. นายวิทูร  บุญสิทธิ์
2. นางอารี  ภู่กลาง
 
151 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 75.77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแหลมโพธิ์ 1. เด็กหญิงจริยา  อันชื้น
2. เด็กชายวรวุฒิ  ส้มแป้น
 
1. นางสงกรานต์  ใยสีงาม
2. นางอารีย์  ดำรงอ่องตระกูล
 
152 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 75.55 เงิน 8 โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายวุฒิพงศ์  ชูนาค
2. เด็กหญิงศมินตรา  คำจันทร์
 
1. นางทัศนีย์  ถิรวงศ์วัฒน์
 
153 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 74.55 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายธนพล   เพ็ชรฤทธิ์
2. เด็กหญิงพิมพ์ปฏิภาณ   คงทุ้ย
 
1. นางสาวนิตยา   วรรณแสงทอง
 
154 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 74.44 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายธีระพล  ธงภักดิ์
2. เด็กหญิงผกาวรรณ  หวังสุข
 
1. นายสมาน  วะจิดี
 
155 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 74.33 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กชายปิยะณัฐ  สุขโสม
2. เด็กหญิงอรณิชา  ศรียะพันธ์
 
1. นางสาวเสาวรีย์  ดำเรือง
 
156 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 79.33 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบางหอย 1. เด็กหญิงจันจิรา  นาคสวาท
2. เด็กหญิงจันทราวดี  กรุงแก้ว
3. เด็กหญิงจารุพร  ชัยยะ
4. เด็กหญิงปัณฑิตา  หีดจินดา
5. เด็กหญิงพลอยไพรินทร์  บุญจันทร์
6. นายศรพิชัย  หีดจินดา
7. เด็กหญิงสาวิณี  สังข์สุวรรณ
8. เด็กหญิงสิดารัศมิ์  สมุทรรัตน์
9. เด็กหญิงอรวรรณ  แสงจันทร์
10. เด็กหญิงเจนจิรา  มังกรณ์
 
1. นางสาวกนกลักษณ์  เพ็ชรศิริ
 
157 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74.66 เงิน 8 โรงเรียนวัดธรรมาวุธสรณาราม 1. เด็กชายกันตวุฒิ  ชนะกุล
2. เด็กหญิงชนนิกานต์  เพชรเครือ
3. เด็กชายชัยวัฒน์  พัฒจันทร์
4. เด็กชายณัฐวุฒิ  ฤดูดี
5. เด็กหญิงธมลวรรณ  ไชยศรี
6. เด็กหญิงนัชณา  ทองทิพย์
7. เด็กชายพงศธร  ชาคง
8. เด็กหญิงวรรณวัตร  บำรุงศรี
9. เด็กชายสถิต  เกื้อบุตร
10. เด็กหญิงสุพิชญา  บุญรักษ์
 
1. นางวนิดา  สงฆ์รักษ์
2. นายวิสุทธิ์  บุตรเผียน
 
158 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74.33 เงิน 9 โรงเรียนบ้านดินนา 1. เด็กชายกวีสิทธิ์  เค้ายา
2. เด็กหญิงกิติยาพร  เขจร
3. เด็กชายจิรสิน  สุวรรณวร
4. เด็กหญิงณัฐชา  งานดี
5. เด็กหญิงนภัสสร  แก้วสุวรรณ
6. เด็กหญิงประไพพรรณ  บัวเพชร
7. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  บุญเกื้อ
8. เด็กชายสากล  คงชุม
9. เด็กหญิงสิริวิภา  เขี้ยวแก้ว
10. เด็กหญิงสุธินี  เอียดขาวนุ้ย
 
1. นางระเบียบ  เกตรักทอง
2. นางศานิตา   อ้นเนตร
 
159 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 70.66 เงิน 10 โรงเรียนคลองท่อมมิตรภาพที่ 160 1. เด็กหญิงจิตรวรรณ  คงเจริญ
2. เด็กหญิงชญานิษฐ์  บัวดก
3. เด็กหญิงฐิติมา  สุทธิมาศ
4. เด็กชายนนทวัฒน์  เพ็ชรมาก
5. เด็กหญิงนภัสวรรณ  นิคะ
6. เด็กชายมงคล  หากาญจน์
7. เด็กชายวรวิทย์  ทองช่วย
8. เด็กหญิงสุธิดา  ล่องตี้
9. เด็กชายอาทิตนนท์  เป๋าเงิน
10. เด็กหญิงเมธาวดี  ชูบัว
 
1. นางชูชีพ  สทานสัตย์
2. นางดวงสมร  โรจน์จิรนนท์
3. นางเปรมใจ  เป่าเงิน
 
160 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงชลธิชา  แก้วทอง
2. เด็กหญิงฐานิดา  ทรงนาศึก
3. เด็กหญิงณัฎฐ์นรี  ช่างคิด
4. เด็กหญิงณัฐชนิการ์  รัตนดิลก ณ ภูเก็ต
5. เด็กหญิงทิพย์ญาดา  เพชรกอ
6. เด็กหญิงนัสรี่  ขาวขำ
7. เด็กหญิงปาริชาต  แสงแจ่ม
8. เด็กหญิงปิ่นมณี  ดวงเกิด
9. เด็กหญิงวพิรชา  วิชาคุณ
10. เด็กหญิงสุทัตตา  ช่างพูด
11. เด็กหญิงสุวรรณี  สงวนสิน
12. เด็กหญิงอรุณรัตน์  รักโอ
13. เด็กหญิงอารยา  อีดเกิด
14. เด็กหญิงอาริสรา  ทองส่ง
15. เด็กหญิงเกวลิน  สาระวารี
 
1. นางกนกวรรณ  คงมาก
2. นางสาวยุวธิดา  วะจิดี
 
161 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 70.4 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กชายกิตติธัช  ขวางเสน
2. เด็กหญิงกิ่งกนก  เรืองแก้ว
3. เด็กหญิงณฐพร  โต๊ะคต
4. เด็กหญิงณัฐนันท์  ศรีงาม
5. เด็กชายตะวัน  เกื้อกูลกิจการ
6. เด็กหญิงนันทิกานต์  บางเตียว
7. เด็กชายปิยวัฒน์  จันทโร
8. เด็กหญิงพัชรวรรณ  นวลวงศ์
9. เด็กหญิงภัทราวดี  ค้ำชู
10. เด็กหญิงรินทร์วรี  สงกรด
11. เด็กหญิงวธูสิริ  สังข์แก้ว
12. เด็กชายวรากร  รอดขวัญ
13. เด็กหญิงสุภิสรา  เจริญการ
14. เด็กชายอติรุจ  ชอบทำกิจ
15. เด็กหญิงอนัญญา  นะวะกะ
 
1. นางสาวจารุวรรณ   อุทัยรัตน์
2. นางสาวอมรรัตน์  ดวงมณี
 
162 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74.4 เงิน 17 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงสิรินาฎ   สังข์คร
2. เด็กชายอภิวัฒน์    สมันหลี
3. เด็กหญิงอรพรรณ  ห้วยลึก
 
1. นายธรรมวิชญ์   ลิ่มนา
2. นางอรัญญา  ตรงมะตัง
 
163 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74.4 เงิน 17 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงจิรัศยา  คงดี
2. เด็กหญิงปิยวรรณ  เอียดบุตร
3. เด็กหญิงสุภาวดี  แก้วสว่าง
 
1. นางสาวนิตยา  อิลพัฒ
2. นางเสาวลักษณ์   คงกลัด
 
164 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านย่านอุดม 1. เด็กชายกฤตนัย  ราชพล
2. เด็กชายธาดา  บุญเดช
3. เด็กหญิงวลัยลักษณ์  สินศิริ
 
1. นางพฤษารัตน์  เพชรฤทธิ์
2. นายอาวุธ  หนูศิริ
 
165 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  หีตสองแพรก
2. เด็กหญิงรัชนก  เพชรฤทธิ์
3. เด็กชายอนุศิษฐ์  ปราบไกรศรี
 
1. นางสาวธัญญารัตน์  ก่อแก้ว
2. นายสุภาพ  ดาษฏาจันทร์
 
166 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงณัฐกานต์  ผกามาศ
2. เด็กหญิงวนิดา  เชียรศรี
3. เด็กหญิงอาริสา  เอียดศรี
 
1. นายวุฒิ  คงชื่น
2. นางสุผา  คงชื่น
 
167 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กชายธราเทพ  ชุมคล้าย
2. เด็กชายบดินทร์  ไม้แพ
 
1. นายสมคิด  แสงหิรัญ
2. นายโสพล  ชูรักษ์
 
168 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงณัฐวดี  สกุลแก้ว
2. เด็กหญิงศศิวิมล  อ๋องบุตร
 
1. นางสาวนิศาชล  อิสโม
 
169 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กชายกัลยกร  นิยมเดชา
2. เด็กชายทักษ์ดนัย  บ้านนบ
 
1. นายโกเมศ  สุวรรณมณี
 
170 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงสาวิณี  ภักดีชน
2. เด็กหญิงเนติมา  แก้วลูก
 
1. นางรำพึง  ขุนจันทร์
2. นางสุพรรณษา  แก้วพลอย
 
171 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านคลองโตนด 1. เด็กชายคณาชัย  รักทรัพย์
2. เด็กชายอนุกูล  หลงเด็น
 
1. นายมานิต  ร่าหีม
2. นายวิชาญ  จิตรรักษ์
 
172 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายฉัตรมงคล   ชัยพิทักษ์
2. เด็กหญิงอภิชญา   จันทร์สมมิตร
 
1. นายนงเยาว์   เพชรล้วน
 
173 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 72 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำแก้ว 1. เด็กชายสัจจะ  มะหมัด
2. เด็กชายสัณหณัฐ  ขุนฤทธิ์แก้ว
 
1. นายยุทธนา  เรืองดำ
2. นายวีระศักดิ์  ศรีจันทร์
 
174 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายนนทฤทธิ์  แก้วสุข
2. เด็กหญิงวิภาวดี  แก้วสุข
 
1. นายธวัชชัย  รัตนา
2. นายศักดิ์ชัย  เจียวก๊ก
 
175 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนบ้านเกาะปู 1. เด็กหญิงวริศรา  กะลันตัน
2. เด็กหญิงอารียา  ตะหวามาก
 
1. นางสาวกานต์พิชชา  อาจหาญ
 
176 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนวัดบ้้านนา 1. เด็กหญิงนภัสรา  สหกิจ
2. เด็กชายอนุภัทร  จิตเกิด
 
1. นางสาวปรีดา  ชูศรี
2. นางพยอม  ทุ่งคาใน
 
177 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 70 เงิน 16 โรงเรียนบ้านห้วยลึก 1. เด็กหญิงวิรัญชนา  เวสสโรจน์
2. เด็กหญิงอรวรรณ  ห่้วยลึก
 
1. นายสุขสันต์  ปานเพ็ง
 
178 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 70 เงิน 16 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กชายกรกต  ตรีชุม
2. เด็กหญิงวรารัตน์  วะจิดี
 
1. นายอภินันทน์  ณ นคร
 
179 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  พาหะมาก
2. เด็กชายศิริวัฒน์  พัฒน์จันทร์
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  รอดภัย
2. นายธวัชชัย  รัตนา
 
180 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงสุนิดา  รังสิมันตุชาติ
2. เด็กหญิงอภัสรา  เอียดทองคำ
 
1. นายศรชัย   สุขเจริญ
2. นางสุขมล  จันทร์เอียด
 
181 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. นางสาวดารินทร์  สุขชนะ
2. นายเจษฎา  แป้นช่วย
 
1. นายสุฤทธิ์  กาญจนวงศ์
 
182 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ภูพาพุทธ
2. เด็กหญิงปิญาภรณ์  พลนิกร
 
1. นางสุจิน  พิทักษ์ศักดิ์ธำรง
 
183 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงบุษรินทร์  คมขำ
2. เด็กหญิงอริษา  วาหะรักษ์
 
1. นายสุทธิพงค์  นงค์นวล
 
184 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาววรรณิดา  ศรีสุข
2. นางสาวเรณุมาศ  กวมทรัพย์
 
1. นางจีราภรณ์  การดี
2. นายเอกพจน์  ทับไทร
 
185 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กชายยุทธนา  คลองยวน
2. เด็กชายอนิวัฒน์  พันหญ้า
 
1. นายประสิทธิ์  วัตตพรหม
2. นางสาววิฉุณีย์  เกียงเอีย
 
186 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงกิ่งแก้ว  ลุงหมาย
2. เด็กหญิงคฤตา  ราชนิยม
 
1. นายอภินันทน์  ณ นคร
 
187 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 6 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  หุ้นเหี้ยง
2. เด็กหญิงชฎาพร  เพชรสุริยา
3. เด็กหญิงณัฐวดี  คำปล้อง
 
1. นางภคินี  สังข์ช่วย
 
188 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายประเสริฐ  พืชพงษ์
2. เด็กชายพันธกิจ  พิศแลงาม
3. เด็กชายอธิป  ขนานใต้
 
1. นายอนุรักษ์  หวังผล
 
189 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงกานต์สินี  ทำศรี
2. เด็กหญิงอารยา  องสารา
3. เด็กหญิงไอรินธ์  มุคุระ
 
1. นางศรินทิพย์  น่าเยี่ยม
 
190 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 72 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงนรมน  สมทัด
2. เด็กชายสราวุฒิ  โสเชื้อ
3. เด็กชายอภิรักษ์  มุคุระ
 
1. นางสาวขนิษฐา  ทองจิตต์
2. นางสาววิไล  สวัสดี
 
191 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายธีรภัทร  สูนสัก
2. เด็กชายปกาศิต  จันอ่อน
3. เด็กชายศุภกิตต์  กลับฉิ่ง
 
1. นายภัสฑรัช  สายเส็น
 
192 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงธนัชชา  โกมล
2. เด็กชายปฏิพล  จันทสุริยา
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  นวลศรี
 
1. นางภคินี  สังข์ช่วย
 
193 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนวัดเกาะลันตา 1. เด็กชายก้องกิดาภพ  โอฬาร์กิจ
2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  จำเริญลาภ
3. เด็กหญิงอังคณา  วงค์ประเสริฐ
 
1. นางกุสุมา  จันทร์สิริกมล
2. นายวิทยา  โอฬาร์กิจ
 
194 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านเขางาม 1. เด็กหญิงนัทยา  หาสุด
2. เด็กหญิงสุกัญญา  สันฝา
3. เด็กหญิงอิสริยา  บำรุง
 
1. นางอรพินทร์  บุญแก้ว
 
195 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายชัยนุวัฒน์  สุขขัง
2. เด็กชายณัฐศักดิ์  รักษารัตน์
3. เด็กหญิงสิริกร  บัวบรรจง
 
1. นางวิไลวรรณ  เปียตี้
 
196 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กหญิงกนิษฐา  เพ็ชรประพันธ์
2. เด็กหญิงจีรภัทร  แก้วแหลม
3. เด็กหญิงสุภาภรณ์  เจนชล
 
1. นายสมเกียรติ  เยาว์ด้วง
 
197 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงพรจรัส  รำพัฒน์
2. เด็กหญิงพฤกษา  กุละนาม
3. เด็กหญิงมุกดา  สิงสม
 
1. นางพิมพิมล  คงสกุล
2. นายสรายุทธ  ถนอมกาย
 
198 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กหญิงศิริพร  โลติกร
 
1. นางลดาวรรณ  แสงทอง
 
199 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กหญิงวิภาวดี  ด้วงมณี
 
1. นางยุพดี  วัธนอินทร์
 
200 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเจ๊ะหลี 1. เด็กหญิงพลอยชมพู  ทิ้งอีด
 
1. นางสาวจิราพร  แสงจันทร์
 
201 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงสุธิสา  พุทธิสุทโธ
 
1. นางวิไลวรรณ  เปี้ยตี้
 
202 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านไร่พัฒนา 1. เด็กหญิงตติยา  ประทีบแก้ว
 
1. นางสาวเดือนเพ็ญ  คำมี
 
203 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งครก 1. เด็กหญิงศิริพร  ดลหละ
 
1. นายสมเกียรติ  บัวแก้ว
 
204 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนวัดเกาะลันตา 1. เด็กหญิงกัสซาเราะห์  หวังผล
 
1. นายวิทยา  โอฬาร์กิจ
 
205 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กชายสุทธิชัย  บุญชู
 
1. นางน้ำทิพย์  นงค์นวล
 
206 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 72 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงปนัดดา  ห้าหวา
 
1. นางสาวนงเยาว์  ทุ่มสุวรรณ์
 
207 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดินแดง 1. เด็กหญิงธัญชนก  บำรุงศรี
 
1. นายขนิษฐ์  เจ้ยทองศรี
 
208 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. เด็กหญิงปิ่นมณี  สุรัตวดี
 
1. นางสาวศุภสุตา  ชุมนิรัตน์
 
209 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กชายจักรพงษ์  สุวรรณวงศ์
2. เด็กชายชนากานต์  ช่วยหอม
 
1. นางลดาวรรณ  แสงทอง
 
210 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 74 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กหญิงสุพัตติยา  โยธารักษ์
2. เด็กหญิงแพรญารัตน์  สินไพบูลย์
 
1. นางสาวดลณภัทร  ขาวปลอด
 
211 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงชุติมัน  รอดแก้ว
2. เด็กชายรัชพล  ทองกวม
 
1. นางรัตนาภรณ์  อ้นชู
2. นายสำราญ  อ้นชู
 
212 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงศศินา  หลานเด็น
2. เด็กหญิงสุนิตา  ทำเผือก
 
1. นางจิตรภรณ์  วุ่นแก้ว
2. นางดวงรัตน์  จงรักษ์
 
213 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยน้ำแก้ว 1. เด็กชายบูรณ์พิภพ  รักเกื้อ
2. เด็กหญิงปาณิศา  รักเกื้อ
 
1. นายเศวษ  นาคสวาสดิ์
 
214 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนคลองท่อมมิตรภาพที่ 160 1. เด็กชายชลทิตย์  แสงวิมาน
2. เด็กชายสิทธิพงษ์  แจ้งวัง
 
1. นางชูชีพ  สทานสัตย์
2. นางพิศภรณ์  ปัญญาวี
 
215 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านพรุเตย 1. เด็กชายวีระพงษ์  คำแหง
2. เด็กชายสุรศักดิ์  ทับไทร
 
1. นายจินดา  ช่างคิด
2. นายสมทิพย์  เกลื่อนการ
 
216 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 78 เงิน 6 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กหญิงจณิสตา  รักเกื้อ
2. เด็กหญิงณัฐชา  กล้าคง
3. เด็กหญิงปิญชาน์  กุ้งทอง
 
1. นายณฤชิต  ก่ออ้อ
2. นายนัฒพล  เทียบแก้ว
 
217 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายธัญเทพ  แสงแก้ว
2. เด็กชายปริญญา  แวอีซอ
3. เด็กชายสภาพร  โต๊ะมา
 
1. นางสาวนงลักษณ์  เพชรฤทธิ์
2. นางอารีย์  จันทร์ประคอง
 
218 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กชายภัทรวุธ  สมบูรณ์
2. เด็กชายวรวิทย์  รักมิตร
3. เด็กชายอิทธิพล  บาเร็ม
 
1. นางเบญจวรรณ  มณีหลำสะ
 
219 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 72 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนวัดหาดถั่ว 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ชุ่มเรือน
2. เด็กชายนัธวุธ  ทองนาค
3. เด็กชายนันท์ธวัฒน์  แจ่มสกุล
 
1. นางวิลาศ  สุทธินวล
2. นางหรอบี้  ดะชุง
 
220 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 10 โรงเรียนเจริญวิชช์ 1. เด็กชายนันทพล  แก้วเล็ก
2. เด็กชายศิวะ  ไชยเขียว
3. เด็กชายอตินันท์  สงค์รักษ์
 
1. นางสาวกุศล  ด้วงเอียด
 
221 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยลึก 1. เด็กหญิงจินดารัตน์  ทัศตะโร
2. เด็กชายพงศกร  บานจะ
3. เด็กชายภูธเนศ  รัตนวงศ์
 
1. นางจินตนา  วีระเสถียร
 
222 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  พูนปาน
2. เด็กชายวรวุฒิ  สุขรัตน์
3. เด็กหญิงสุพิชชา  บุตรจิ้ว
 
1. นางวราภรณ์  เทพณรงค์
 
223 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายณัทธกิจ  ทองคำ
2. เด็กหญิงปภัสรา  ปฏิมินต์
3. เด็กหญิงศศินา  ปฏิมินต์
 
1. นายภัสฑรัช  สายเส็น
2. นางสาวสุกัยย๊ะ  ผิวดี
 
224 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 77 เงิน 10 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายธีรภัทร  ไกรเทพ
2. เด็กชายพงค์ภัค  ชูทอง
3. เด็กชายสิทธิพล  สุทธิมาศ
 
1. นางปรีดา  สังขสัญญา
2. นางวนิดา  คหะวงษ์
 
225 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายพงศ์พันธ์  นาคสวาสดิ์
2. เด็กหญิงภัทรวดี  พรมชาติ
3. เด็กชายอภิรักษ์  อาษา
 
1. นายประทีป  วงค์เดช
2. นางอารีย์  จันทร์ประคอง
 
226 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 73 เงิน 12 โรงเรียนวัดบ้้านนา 1. เด็กชายกฤตพจน์  สุขโสภณ
2. เด็กชายน้ำแข็ง  หยางกุ้ง
3. เด็กชายสมศักดิ์  บัวทอง
 
1. นางรัชนี  พัฒนาภมร
 
227 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนบ้านบกห้อง 1. เด็กชายณรงค์เดช  สีเหมือนทอง
2. เด็กชายนิพิชพนธ์  โดยสมบูรณ์
3. เด็กชายวัชรศักดิ์  กวีพันธ์
 
1. นางนพมาศ  บุตรกลัด
 
228 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 70 เงิน 14 โรงเรียนชุมชนวัดหาดถั่ว 1. เด็กหญิงนิภาพร  ทองบำรุง
2. เด็กหญิงพิชชานุช  พุฒแก้ว
3. เด็กหญิงพิมพ์ไพลิน  ขาวชะอุ่ม
 
1. นางสาวปิยะนุช  เสนทอง
2. นางเตือนใจ  พรหมสุวรรณ์
 
229 ศิลปะ ระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 77.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กชายพงศ์สุธี  ทรายทอง
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
230 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 78.4 เงิน 5 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายอดุลศักดิ์  นาคประสิทธิ์
 
1. นายชิโนรส  ทองขุนดำ
 
231 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 79.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายอัษฎาวุธ  ธรรมรักษ์
 
1. นายชิโนรส  ทองขุนดำ
 
232 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 74.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงชลธิชา  โยลัย
 
1. นายโกมล  จันทร์ทองอ่อน
 
233 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 79.25 เงิน 18 โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กหญิงธัญชลียา  ศรีอุทา
 
1. นายพรเทพ  สรรพจักร
2. นายพรเทพ  สรรพจักร
 
234 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78.75 เงิน 19 โรงเรียนบ้านเกาะกลาง 1. เด็กหญิงอันธิกา  เกาะกลาง
 
1. นางชูศรี  เรืองสกุล
 
235 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 79.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงชนกพรรณ  รักกะเปา
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
236 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77.8 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กหญิงสมหญิง  คลองรั้ว
 
1. นายอภิวิชญ์  เอ่งฉ้วน
 
237 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. นางสาวสุภาพร  คงสง
 
1. นางศรีสุดา  ศรีสุขใส
 
238 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงอินทิรา  เดชมาก
 
1. นายเอนก  กุลบุตร
 
239 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 76.4 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแหลมสัก 1. เด็กหญิงสิริรัตน์  หมันการ
 
1. นายสัญชัย  โต๊ะหลาง
 
240 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 75.6 เงิน 11 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  คงเมือง
 
1. นางสริยา  ทุมรินทร์
 
241 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 74.8 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  อาจหาญ
 
1. นางสาวสุภาวดี  ชูดำ
 
242 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72.4 เงิน 13 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงเกศรินทร์  สินโต
 
1. นางน้ำทิพย์  นงค์นวล
 
243 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 72.2 เงิน 14 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงวริยา   โฮมภิรมย์
 
1. นายวิทูร  บุญสิทธิ์
 
244 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านเขากลม 1. เด็กชายปภังกร  ภิญโญ
 
1. นางเบญจวรรณ  ศรีหมุน
 
245 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหว่างคลอง 1. เด็กชายกีต้าร์  ทองเมือง
 
1. นางลัดดาวัลย์  มณีโชติ
 
246 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโละใหญ่ 1. เด็กหญิงสุนันทา  รื่นเริง
 
1. นางบุสรา  สงเลิศ
 
247 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  ชัยรักษา
 
1. นางพรทิพย์  ณะจะทอง
 
248 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 12 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กหญิงดวงกมล  เชื้อทะเล
 
1. นางสวภรณ์  นิจพรพงศ์
 
249 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 13 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงอรทัย  มงกุฎแก้ว
 
1. นางสาวภาวิณี  พรรณรังษี
 
250 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงอามีเราะห์  พึ่งหล้า
 
1. นางพิชญาภา  เพชรทอง
 
251 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงเกศรา  รามพรม
 
1. นางสาวนฤนง  เทพณรงค์
 
252 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78.6 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทรายขาว 1. เด็กหญิงจันทร์นภา  ภิรมเอม
 
1. นางอารี  ภู่กลาง
 
253 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77.8 เงิน 5 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. นางสาวมุทิตา  บุญช่วย
 
1. นายสมาน  วะจิดี
 
254 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กหญิงสุวรรณี  สงเส็ม
 
1. นายสมาน  มาศโอสถ
 
255 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายจิรวงศ์  เครือวัลย์
 
1. นายชอบ  ทับทอง
 
256 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนคลองพน 1. เด็กชายสุรศักดิ์   สามเมือง
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธนาวุฒิ  สิงห์หนู
 
257 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.25 เงิน 6 โรงเรียนบ้านศาลาพระม่วง 1. เด็กชายอดิศักดิ์  สีวิโสตร
 
1. นางสาววิไลพร  แทรกสุข
 
258 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 74.75 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กชายอติรุจ  ชอบทำกิจ
 
1. นายวัชรินทร์  ชูศรี
 
259 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาวง 1. เด็กชายเอกภักดิ์  ทองคำ
 
1. นางสาวอรุณลักษณ์  กูลดี
 
260 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนาพรุ 1. เด็กชายเมธัส  สุภาพ
 
1. นางวรรณพรรธน์  เอ่งฉ้วน
 
261 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านช่องไม้ดำ 1. เด็กชายอุสมะ  จารง
 
1. นางวรรณเพ็ญ  บุญมาศ
 
262 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 71.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านนาพรุ 1. เด็กชายเมธัส  สุภาพ
 
1. นายฐาปกร  วังบัว
 
263 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 70.75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กชายสัตปริภัณฑ์  จันทร์สีนาค
 
1. นางพรทิพย์  ณะจะทอง
 
264 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กหญิงฮารียอ  ภัยสาลสถาน
 
1. นายอภิวิชญ์  เอ่งฉ้วน
 
265 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78.66 เงิน 4 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. นางสาวมุทิตา  บุญช่วย
 
1. นายสมาน  วะจิดี
 
266 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 73.33 เงิน 5 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงศรุตา  ทำสวน
 
1. นายนเรศ  เสนะพันธุ์
 
267 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองหิน 1. เด็กหญิงวรรษชล  ชลเขตต์
 
1. นางพิชญาภา  เพชรทอง
 
268 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงอโนมา  สการันต์
 
1. นางกัญหา  ถิระพันธ์
 
269 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กหญิงธันญดา  เกื้อผล
 
1. นางเยาวรัตน์  เขตเจริญ
 
270 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กหญิงนภาวรรณ  บุญรัตน์
 
1. นางสาวอาภาพร  กองทอง
 
271 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  สินสมุทร
 
1. นางธนพร  จุลโลบล
 
272 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 12 โรงเรียนวัดสถิตโพธาราม 1. เด็กหญิงพิมพ์วิภา  แสงจันทร์
 
1. นางสาวสุนิสา  พรหมเม่ง
 
273 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กหญิงอารียอ  ภัยสาลสถาน
 
1. นายอภิวิชญ์  เอ่งฉ้วน
 
274 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 77.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงกชกร  อยู่พิทักษ์
2. เด็กชายธวัชชัย  พลจันทึก
3. เด็กชายธีรวัฒน์  ชูเลขา
4. เด็กหญิงนัตยา  มรกต
5. เด็กหญิงวรารัตน์  อัคการ
6. เด็กหญิงสตรีรัตน์  ขันพระแสง
7. เด็กชายอาริยะ  แกล้วทนงค์
8. เด็กชายเชาวรินทร์  อุบลกาญจน์
 
1. นางกนกวรรณ  ขำทิพย์
 
275 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 76.75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงจันทร์สุดา  แสงโคกทราย
2. เด็กหญิงณัฐลิกา  แดงอนันต์
3. เด็กหญิงธิดาทิพย์  รอดอยู่
4. เด็กหญิงวิภาวดี  รักษายศ
5. เด็กหญิงวิมาขวัญ  เกิดทอง
6. เด็กหญิงวิรัชญาภรณ์  สุวรรณ์
7. เด็กหญิงสิริกัญญา  ศรีจันทร์
8. เด็กหญิงอรพรรณ  แดงอนันต์
 
1. นางนิตยา  กลางบน
2. นางสาวสุภาพร  พรหมคณะ
 
276 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 77.25 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นาคทอง
2. เด็กหญิงจันจิรา  ประดับศิลป์
3. เด็กหญิงจิราวรรณ  พัฒน์ทอง
4. เด็กหญิงจุรีพร  ศรีบริบูรณ์
5. เด็กหญิงชนกพรรณ  รักกะเปา
6. เด็กหญิงปิญาภรณ์  พลนิกร
 
1. นางอนัญญา  กอบัว
 
277 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 72.25 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  ขาวแดง
2. เด็กหญิงชมพูนิกข์  ดำเชื้อ
3. เด็กหญิงปวีณุช  สายเส็น
4. เด็กหญิงศริณญา  บุตรหมัน
5. เด็กหญิงสมฤทัย  บุตรหมัน
6. เด็กหญิงอริสรา  สระวารี
 
1. นางน้ำทิพย์  นงค์นวล
 
278 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 71.25 เงิน 6 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. เด็กหญิงมนธิกาล  คงศิริ
2. เด็กหญิงมินนา  สายวัน
3. เด็กหญิงวฤนดา  ยอดกิจ
4. เด็กหญิงอุทัยรัตน์  จงรักษ์
5. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  นวลสม
 
1. นางจีราภรณ์  การดี
2. นางทิพย์ทยา   ขุนวงษา
3. นายภักดี  ชูช่วง
4. นางราตรี  ชูมณี
 
279 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 79 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายจักรกฤษ  ละเอียด
2. เด็กชายพีรพัฒน์   เพ็ชรไพย
 
1. นางสุมนา   สุวรรณคะราช
 
280 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กหญิงธิดานุช  รอดแก้ว
2. เด็กหญิงพิณทิพ  ระย้า
 
1. นายบำรุง  กี่บุตร
 
281 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  รักสกุล
2. เด็กหญิงบุษรา  สุขใส
 
1. นายวีระกุล  กุลแก้ว
2. นางสิริพรรณ  แซ่ด่าน
 
282 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  ทิมทอง
2. เด็กชายอดิศร  วังเคียน
 
1. นางวิยะดา  นิลคง
 
283 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านควนม่วง 1. เด็กชายธนภัทร  เพชรกระจาย
2. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  จันทร์มีชัย
 
1. นางสาวอรุณีย์  ผอมเซ่ง
2. นางสาวอุมาภรณ์  ศรีกุมาร
 
284 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 72 เงิน 10 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงธนพร  บุญระนอม
2. เด็กชายภาณุวัฒน์  ปานมาตร
 
1. นายพิทักษ์  วัฒนา
 
285 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 11 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  ทำศรี
2. เด็กหญิงวิศัลย์ศยา  บ้านนบ
 
1. นางสาวจิรดา  แดงหนำ
 
286 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ลูกเหล็ม
2. เด็กหญิงวรัญญา  ศักดิ์แก้ว
 
1. นางสาวฉวีวรรณ  ขาวแก้ว
2. นางอภิญญา  กระมล
 
287 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กหญิงปาณลักษณ์  ชอบทำกิจ
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ธานีรัตน์
 
1. นางระบาย  เครือจันทร์
2. นางสาวอรอุมา  อัคคีสุวรรณ์
 
288 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 70 เงิน 14 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กหญิงนฤมล  บัวคง
2. เด็กชายไชยวัฒน์  จันทร์ส่งแสง
 
1. นางสาวสายไหม  เอ่งฉ้วน
2. นางสาวอรพรรณ  หีดแก้ว
 
289 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กชายนิติกร  ช่วยรอด
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  ชนะกุล
3. เด็กชายวรานนท์  แสล่หมัน
 
1. นางปราณี  วิสาละ
2. นางวิภา  ศรีหมุน
 
290 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านนาปง 1. เด็กชายคงกระพันธ์  หาญฮึก
2. เด็กชายจรงฤทธิ์  ยงไธสง
3. เด็กชายวรินทร  ชูคต
 
1. นางพยัตติกา  รักฟ้อน
 
291 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งสูง 1. เด็กชายกนกศักดิ์  คำคุ้ม
2. เด็กชายชนาธิป  เรืองภูมิ
3. เด็กชายธารินทร์  แก้วสว่าง
 
1. นายจุติ  ปรีดาผล
2. นางอนงค์ลักษณ์  ทองล้วน
 
292 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงปนัดดามาศ  แซ่ฮ่อ
2. เด็กชายมัณฑนา  ขาวสม
3. เด็กหญิงสุภาพร  วันระนี
 
1. นางมณทิพย์  บุญมณี
2. นายโกศล  สุวรรณโน
 
293 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนวัดพรุเตียว 1. เด็กหญิงชลธิรา  ชนาชน
2. เด็กหญิงปรารถนา  สวนแก้ว
3. เด็กหญิงพัชรี  สุทธิศิริ
 
1. นางสงวน  ภานุมาศ
2. นางสาวสุพรรัตน์  อุดมศรี
 
294 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงวาสนา  คำขาว
2. เด็กชายศรัณญ์  คลองรั้ว
3. เด็กหญิงโศรดา  ศิริรัตน์
 
1. นางวรรณา  จันทร์สถาพร
2. นายสายัณห์  ดำดี
 
295 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านคลองยา(เจริญราษฎร์สามัคคี) 1. นายชนิศร  ด้วงแก้ว
2. นายพงศ์สุวรรณ  จันทร์สุวรรณ
3. นายศุภชัย  สงวนทรัพย์
 
1. นายสหัส  หลำสะ
 
296 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเขาเทียมป่า 1. เด็กหญิงกุลกันยา  รักสกุล
2. เด็กหญิงปนิดา  บำรุง
3. เด็กหญิงสุัตรา  จันเกษม
 
1. นางปิ่นเพชร  แสวงสุข
 
297 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กชายกฤตธิ  เขาทอง
2. เด็กชายนพดล  วิสาละ
3. เด็กชายพีรพัฒน์  เจะหลง
 
1. นางปราณี  วิสาละ
2. นางวิภา  ศรีหมุน
 
298 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กชายธีรวุฒิ   ช้างน้ำ
2. เด็กชายวีระชาติ   ช้างน้ำ
3. เด็กหญิงโสรญา   วะเจดีย์
 
1. นางสาวมยุรี  พยายาม
 
299 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านในช่องมิตรภาพที่ 123 1. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  พันธ์กิ่งทิพย์
2. เด็กชายรัตภูมิ  เด็นบาเส
3. เด็กชายอนุรักษ์  ราชสีวงศ์
 
1. นางอุทัย  สายนุ้ย
 
300 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงจุรีรัตน์  ไทยท่าบะ
2. เด็กหญิงศิริวรรณ  เซ่งฟัด
3. เด็กหญิงเบญจวรรณ  ภิญโญรัตนโชติ
 
1. นางลัดดาวัลย์  คงประจันทร์
2. นายวีระ   เพชรศรี
 
301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านนาปง 1. เด็กชายธเนศ  รักฟ้อน
2. เด็กชายภานุวัฒน์  ศรีชาย
3. เด็กหญิงเอมมิกา  เวชกุล
 
1. นายนิคม  สุวรรณรัตน์
2. นางพยัตติกา  รักฟ้อน
 
302 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 77.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาดิน 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  หนูแดง
2. เด็กหญิงวลัยภรณ์  ช่วยบำรุง
3. เด็กหญิงอภิชญา  อาการส
 
1. นางสาวพรพิมล  หนูดำ
2. นายสนน้อย  ทองทิพย์
 
303 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านศาลาด่าน 1. เด็กหญิงกนิษฐา   เพ็งพอรู้
2. เด็กชายนาวี   สะมาน
3. เด็กหญิงนุจิรา   ช้างน้ำ
 
1. นางเจ็ะดาเสียะ  ทับทอง
 
304 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 79 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงภัทรมน  เม่งบุตร
2. เด็กหญิงรัตนา  เพ็ชรสุข
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  คชสิทธิ์
 
1. นายธรรมวิชญ์  แก้วภู่
2. นางสาวมยุรี  แก้วภู่
 
305 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 78 เงิน 9 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กหญิงปิ่นอนงค์  เติมสุข
2. เด็กหญิงผไทมาศ  ช่อไม้
3. เด็กชายสถาปัตย์  รัชชโต
 
1. นายวิกรม  โสดามรรค
 
306 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 75 เงิน 10 โรงเรียนอุตรกิจ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  แก้วมณี
2. เด็กหญิงธัญยพร  มานะเพียร
3. เด็กหญิงนารีน่า  โต๊ะเหมาะ
 
1. นางวันทิพย์  ตราชู
2. นางเยาวดี  เล็กกุล
 
307 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านทับพล 1. เด็กหญิงปรีดาภรณ์  สุขกุล
2. เด็กชายวรเชษฐ์  ดวงพรหม
3. เด็กชายเจษฎา  สาราช
 
1. นายบุญมี  เวชกุล
2. นายสมบุญ  อุดมศรี
 
308 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนวัดนทีมุขาราม 1. เด็กชายกรกช  ปานสงฆ์
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  จูมจันทร์
3. เด็กหญิงประกายแก้ว  โสสัน
 
1. นางศมน  แซ่เซี้ยน
2. นางเบญจมาศ  มาศโอสถ
 
309 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านมะม่วงเอน 1. เด็กชายคามิน  เอียดงามสม
2. เด็กชายศิริมงคล  ทนน้ำ
3. เด็กหญิงอริศรา  พรหมชัยศรี
 
1. นางบุญธรรม  ฟุ้งเฟื่อง
2. นายมนตรี  ฟุ้งเฟื่อง
 
310 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโคกยูง 1. เด็กชายกะบีร  กิ่งเล็ก
2. เด็กชายกานู  การเอียด
 
1. นายสถิตย์  มุ่งรองกลาง
 
311 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทับไทร 1. เด็กชายจิรายุ  สำเภา
2. เด็กชายเจษรัญ  โอบอ้อม
 
1. นางสาวสายไหม  เอ่งฉ้วน
2. นางสาวอรพรรณ  หีดแก้ว
 
312 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แก้วประดิษฐ์
2. เด็กชายธนาสิน  มณีอ่อน
 
1. นายพิทักษ์  วัฒนา
 
313 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 73 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านอ่าวลึกเหนือ 1. เด็กชายกิฤติภูมิ   นกหมุด
2. เด็กชายศิริพันธ์   มีปิด
 
1. นางสุมนา   สุวรรณคะราช
 
314 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 73 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางหอย 1. เด็กหญิงนภาพร  บางคราม
2. เด็กหญิงพลอยไพรินทร์  บุญจันทร์
3. เด็กชายศตวรรษ  สุดชนะ
 
1. นางสาวภิญญาพัขร   กอบัว
2. นายสุเพียง  อินทอง
 
315 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองนิน 1. เด็กหญิงคานซา  เกื้อชาติ
2. เด็กหญิงเมธิตา  กสิคุณ
 
1. นางสาวถวนันท์  ถวยุจกุล
2. นางลัดดาวัลย์  ยมนา
 
316 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงฟารีดา  เสนาะ
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  มีหล่ำ
 
1. นางสาวสุณิสา  สมบูรณ์
 
317 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงกรพินท์  กองแก้ว
2. เด็กชายปราการ  บุตรหมัน
 
1. นายชัชชัย  ไชยโย
 
318 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 71 เงิน 13 โรงเรียนวัดภูมิบรรพต 1. เด็กชายนพรัตน์  มูรธาเมธาวี
2. เด็กชายรอนอรัญย์  รุ่งเรืองศรี
 
1. นางอัศนีพร  พิธาพันธ์
2. นางสาวเสาวนีย์  ทองเมือง
 
319 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กชายกิตติ  สุภาพ
2. เด็กชายวิทธิกร  ขุนอินทร์
3. เด็กชายวิศนุ  บุญรุ่ง
 
1. นายพงษ์ศักดิ์  ขุนเพชร
2. นางสาวสุพรรษา  พูลสวัสดิ์
 
320 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายรัฐพล  ผิวดี
2. เด็กชายอดิศร  มาศโอสถ
 
1. นายนพดล  ฝั่งขวา
 
321 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านควนต่อ 1. เด็กหญิงมาริษา  ไร่ใหญ่
2. เด็กหญิงลัดดา  โคจำนงค์
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  หม้อน้ำร้อน
 
1. นายตุลา  นาคะวิสุทธิ์
2. นางสาวสุปราณี  แต่บรรพกุล
 
322 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงน้ำฝน  จันทร์ช่วย
2. เด็กหญิงมัลลิกา  สุขเกษม
3. เด็กชายเมธี  ปุยเจริญ
 
1. นายเอกชัย  ขุนฤทธิ์
 
323 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงอรสา  ขาวขำ
2. เด็กหญิงเจนจิรา  ทำศรี
 
1. นางสาวมยุรี  กุลบุตร
 
324 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงน้ำอ้อย  ยอดจอง
2. เด็กหญิงอ้อม  คำแสง
3. นางสาวเดือนแรม  รัตชาตา
 
1. นางสาวจิตสุดา  ธราพร
 
325 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 71 เงิน 9 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายปัทมากรณ์  กุ้ยโกก
2. เด็กชายวรชัย  ณ นคร
 
1. นายพิทักษ์  วัฒนา
 
326 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 79.99 เงิน 7 โรงเรียนทุ่งพะยอม 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  ศรีสวัสดิ์
2. เด็กหญิงขวัญกมล  ทองเมือง
3. เด็กหญิงอารยา  เพ็งจำรัญ
 
1. นางคมคาย  แผนทอง
2. นายยุวชน  หาญชนะ
 
327 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 16 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  เพชรกลาย
2. เด็กชายณัทธพงศ์  อนุศรี
 
1. นางสาวกฤดารัตน์   อัษฎายุทธเมธี
2. นางสาวอัสมา  ตูแวหมะ
 
328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 77.15 เงิน 9 โรงเรียนวัดนทีมุขาราม 1. เด็กหญิงนฤสรณ์  แสงสี
2. เด็กหญิงศุภรัตน์  ปัดรำไพ
3. เด็กหญิงสุปรียา  ลือชา
 
1. นางสาวปรานี  ชะนาเทศน์
2. นางศมน  แซ่เซี้ยน
 
329 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 76.81 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบางโสก 1. เด็กหญิงณัฐญาดา    บรรพบุตร
2. เด็กหญิงปิยะฉัตร  โพธิรักษ์
3. เด็กชายศักดิ์ณรงค์  แสวงการ
 
1. นางสาวนิตยา  อิลพัฒ
2. นางเสาวลักษณ์  คงกลัด
 
330 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 74.99 เงิน 11 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กหญิงฐิติภา  ตาเต็ง
2. เด็กหญิงปนัดดา  อำหมัด
3. เด็กหญิงศุภิสรา   ขาวแดง
 
1. นางกมลวรรณ  บุษบา
2. นางชารินทร์ดา  ตุลยะสุข
 
331 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 17 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 37 1. เด็กชายบัลลังก์  ทันพิสิทธิ์
2. เด็กหญิงวนิดา  เย็นใจ
 
1. นายนพดล  พุทธพฤกษ์
2. นายสุวัฒน์  เพ็งสกุล
 
332 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 74 เงิน 17 โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กชายหรรษพล  บุญลือ
2. เด็กชายอรุณ  กุลแดง
 
1. นางสาวกาญจนา  นวลศรี
 
333 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 71.98 เงิน 12 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ด้วงวงษ์
2. เด็กหญิงยุพารัตน์  หาญชนะ
3. เด็กชายอภิวัชร  หอมประกอบ
 
1. นางญาณิศา  รังสิวิวัฒน์
 
334 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 70 เงิน 19 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กหญิงณัฐพร  ทับไทร
2. เด็กหญิงณัฐริกร  กับปา
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  สังข์หยู
 
335 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 79 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคลองปิ้ง 1. เด็กหญิงนาวียา   หมั่นมา
2. เด็กชายประวีณ  ช่วยการ
3. เด็กหญิงอารียา  หลานเพ็ง
 
1. นายราเมศร์  สมใจ
 
336 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 77 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กหญิงณฐิกา  กูลหลัง
2. เด็กหญิงดรัลพร  สีหมุ่น
3. เด็กหญิงอัญชนา  กูลนุ้ย
 
1. นางจุรีพร  มิตรเมือง
2. นางสาวสุกัญญา  วะจิดี
 
337 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 76.67 เงิน 12 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงณัฐฐา  นุ้ยขาว
2. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ลูกหยี
3. เด็กหญิงบุศรา  ลูกหวาย
 
1. นางบุญช่วย  บิลหนู
 
338 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 76.34 เงิน 13 โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กหญิงจุฬารัตน์  ไชยพงษ์
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ลือสวัสดิ์
3. เด็กหญิงอภิญญา  ไชยทิพย์
 
1. นางพิศมัย  ตันติสุนทรวัฒนา
2. นางสาววีระนุช  สำสู
 
339 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 75.33 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหินราว 1. เด็กหญิงรวิวรรณ  ธรรมเจดีย์
2. เด็กหญิงวัชรี  เพ็ชรพวง
3. เด็กหญิงอติพร  ภู่แก้ว
 
1. นางสาวธิดา  ชื่นชนะ
2. นางสมศรี  ทองหอม
 
340 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 73.33 เงิน 15 โรงเรียนบ้านเขาดินประชาพัฒน์ 1. เด็กหญิงลลิตา  ประสี
2. เด็กหญิงศิรินทรา  รัตติกุล
3. เด็กหญิงเมษา  อะเหล
 
1. นางสาสินี  ปันตะ
2. นางอารีย์  สินชู
 
341 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 72.67 เงิน 16 โรงเรียนบ้านห้วยยูง 1. เด็กชายจักรพงษ์  วงษ์สุวรรณ
2. เด็กหญิงสุวนันท์  ทวีรัตน์
3. เด็กหญิงสุวิมล  อดกลั้น
 
1. นางนลินี  เพ็ชรเครือ
 
342 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 76.7 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งนุ้ย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ธิปาระ
2. เด็กหญิงมลฤดี  โชติกามาศ
3. เด็กหญิงอินทิรา  ทวีทรัพย์
 
1. นางสาวนิภา  การประกอบ
2. นางพัชริน  ใจหาญ
 
343 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 74.6 เงิน 7 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กหญิงกนกพร  ชายกุล
2. เด็กหญิงณัฐริณี  พงษ์ถิ่น
3. เด็กหญิงศิริรัตน์  สุดหล้า
 
1. นางจนา  อัครธีรพันธ์
2. นางฐิติมา  ผลเกิด
 
344 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 74.6 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลลำทับ 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ชัยศรี
2. เด็กหญิงพรทิพย์  แสวงสุข
3. เด็กหญิงสุดารัตน์  รอดแก้ว
 
1. นางปรีดา  อ่อนเกตุพล
2. นางสาววรรณา  คำหอม
 
345 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 74.3 เงิน 9 โรงเรียนบ้านควนเกาะจันทร์ 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  แก้วสุข
2. เด็กชายวิชัย  ทองเนื้อสาม
3. เด็กหญิงอทิตยา  แก้วสุข
 
1. นายบุญสิงห์  แก้วสุข
 
346 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 72.3 เงิน 8 โรงเรียนบ้านควน 1. เด็กหญิงนุจรี  คงโส
2. เด็กชายศราวุธ  จงจิตร
 
1. นางสาวอมรรัตน์  เกกินะ
 
347 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กชายกฤษฎา  ตันติสุนทรวัฒนา
2. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  บัวจันทร์
 
1. นางสาววีระนุช  สำสู
2. นางสาวอันทนา  องค์การ
 
348 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 71.3 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคลองนิน 1. เด็กชายรุสลัล  กสิคุณ
2. เด็กหญิงลัยลาห์  เกื้อชาติ
 
1. นางลัดดาวัลย์  ยมนา
2. นายสมจิตร  ยมนา
 
349 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านไหนหนัง 1. เด็กหญิงขวัญฐิยา  เล่ชาย
2. เด็กชายสิทธินนท์  ทับโทน
 
1. นางสาวมยุรี  กุลบุตร
 
350 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลคลองท่อม 1. เด็กหญิงปริมล  มารยา
2. เด็กหญิงวรกมล  นะนวน
3. เด็กหญิงสิริยากร  อั้นทอง
 
1. นางพวงสร้อย  กิตติเรืองระยับ
2. นางมารศรี  จิตพรหม
 
351 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 72.5 เงิน 5 โรงเรียนบ้านนาเทา 1. เด็กหญิงวนิศรา  แสงสุวรรณ
2. เด็กหญิงสุฑามาตร์  แสวงการ
3. เด็กหญิงสุทธิรัตน์  เยาวนา
 
1. นางรัตนา   สิงหะรักษ์
2. นางสาวอมรรัตน์  สุขยัง
 
352 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 73.6 เงิน 7 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงมาตาฮารี  พลอยสุวรรณ์
 
1. นางอุไร  วิทยา
 
353 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 72.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กชายนาธาร  สร้างสม
 
1. นางสาววานิดา  อินทรชุมนุม
 
354 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 71 เงิน 9 โรงเรียนบ้านนาทุ่งกลาง 1. เด็กชายรวิสุต  ซื่อตรง
 
1. นางสาวจันทร์จิรา  บ้าเหล็ม
 
355 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 70.4 เงิน 10 โรงเรียนบ้านหนองทะเล 1. เด็กหญิงวิยะดา  ชาติเชื้อ
 
1. นางกิ่งแก้ว  สืบเหตุ
 
356 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 70.25 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายสุวิจักขณ์  มณีโชติ
 
1. นางสาวปภาวรินท์  เขมะชัยเวช
 
357 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 78.1 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเกาะศรีบอยา 1. เด็กหญิงณัฏฐชา  กุลมาตย์
 
1. นางสาวสุไรม๊ะ  อุศมา
 
358 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 77.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโคกกลาง 1. เด็กหญิงศุภรัตน์  บุญเกษม
 
1. นางสาววีระนุช  สำสู
 
359 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76.7 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ (สาขาบ้านควนเขียว) 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  แก้วเกลี้ยง
 
1. นายหร่อเฉด  นิยมเดชา
 
360 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76.2 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงอภิภาวดี  บุญชู
 
1. นางสาวสายสุดา  สารภี
 
361 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 75.4 เงิน 11 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายปริญญา  เทพี
 
1. นางศรีไพร  ชูสังข์
 
362 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 74.6 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายอนุชา  เพชรกอ
 
1. นายธนกฤต  วรรณรังษี
 
363 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 71.9 เงิน 13 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงยุภารัตน์  บ่อม่วง
 
1. นางวิลาวัณย์  เอ่งฉ้วน
 
364 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 77.2 เงิน 5 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวสุกัญญา  หนูคง
 
1. นางราตรี  ชูมณี
 
365 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายณัฐกฤต  เกื้อสกุล
 
1. นางลำใย  พัฒจันทร์
 
366 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กชายกฤติพงศ์  ทองศักดิ์
 
1. นางสาวอัมพวรรณ  ขุนหมื่น
 
367 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านคลองแห้ง 1. เด็กหญิงดวงพร  ไถเอี่ยม
 
1. นางมยุรา  ชูกูล
 
368 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. เด็กหญิงวรรนิภา  หนูเส้ง
 
1. นางสาวชมพูนุช  บุญสนอง
 
369 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 78 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงจริยา  นันทชิน
 
1. นางวรรณดา  แววสัมพันธ์
 
370 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงชนกพรณ  รักกะเปา
 
1. นางสาวปลื้มจิต  หงอประดิษฐ์
 
371 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กหญิงศมินตรา  คำจันทร์
 
1. นางสมจิตร  ชูดวง
 
372 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านบางเหรียง 1. เด็กชายเอกรินทร์  โบงนอก
 
1. นางมาริสา  ทองสกุล
 
373 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทะเลหอยราษฎร์อุทิศ 1. เด็กหญิงอภัสรา   เอียดทองคำ
 
1. นางสาวเสาวลักษณ์  คลองมดคัน
 
374 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงอนิสรา  ก้าหรีมการ
 
1. นางสาวสายสุดา  สารภี
 
375 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านพรุดินนา 1. นางสาวยุวดี  กว้างขวาง
 
1. นางราตรี  ชูมณี
 
376 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงวฤนดา  หมดสังข์
 
1. นางนฤมล  จันทร์มณี
 
377 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านน้ำร้อน 1. เด็กหญิงพรวิไล  หวังสป
 
1. นางวิลาวัณย์  เอ่งฉ้วน
 
378 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 76.8 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเกาะศรีบอยา 1. เด็กหญิงสรินญา  กำปา
 
1. นางสาวสุไรม๊ะ  อุศมา
 
379 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 76.8 เงิน 12 โรงเรียนบ้านหนองจูด 1. เด็กหญิงชรัญฎา  นาทุ่งมล
 
1. นางสาวสุกัลยา  ใยทอง
 
380 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 75.4 เงิน 14 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงรัตนา  เทียนแก้ว
 
1. นางสาวอุไร  แสล่หมัน
 
381 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 74.4 เงิน 15 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กชายอนุวัฒ  ภักดี
 
1. นางสาวจุฑารัตน์  บุญจีน
 
382 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 74 เงิน 16 โรงเรียนชุมชนวัดนาเหนือ 1. เด็กหญิงณัฐนิษฐา  ยอดเยี่ยม
 
1. นางสาวจิรัฐติกาล  เกิดปากแพรก
 
383 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 70.2 เงิน 17 โรงเรียนบ้านทุ่งปรือ 1. เด็กชายรชานนท์  บินสามะแอ
 
1. นางรังษิยา  บินสามะแอ
 
384 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 78.8 เงิน 4 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. เด็กหญิงสิตานันท์  เครือจันทร์
 
1. นางสาวชมพูนุช  บุญสนอง
 
385 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 76.8 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเกาะจำ 1. เด็กหญิงอรญา  จีนศรีคง
 
1. นางนูริดา  ปาทาน
 
386 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 76.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กชายกิตติกวิน  การเกตุ
 
1. นางสาวรัตนาภรณ์  อินทอง
 
387 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านกอตง 1. เด็กหญิงกานต์พิชา  ยอดกระโทก
 
1. นางสาวธนัชญา  ภาชนะทอง
 
388 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 70.2 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแหลมโพธิ์ 1. เด็กหญิงสุปราณี  สารภี
 
1. นายประยูร  ศรีทอง
 
389 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กชายอนาวิน  พรหมแก้ว
 
1. นางสาวศัณตยารัฐ  ริมดุสิต
 
390 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนเทศบาล3 ท่าแดง 1. เด็กชายอรุณราช  จุลภักดิ์
 
1. นางสาวบุญแก้ว  ศรีษะเกษ
 
391 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 72.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดินแดง 1. เด็กหญิงกชกร  บุญชู
2. เด็กหญิงบุษราคัม  ปีจอ
3. เด็กหญิงยุพิน  ดาโสม
4. เด็กหญิงวันวิสาข์  บำรุงศรี
5. เด็กหญิงเจนจิรา  แสงระวี
 
1. นางสาวทัศนีย์  ไทรบุรี
2. นางสาวปิลันธน์  ชัยทอง
 
392 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 79 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองหิน(เกาะลันตา) 1. เด็กชายดานิช  พิสุทธิ์ชลธี
2. เด็กชายประวิทย์  ก๊กใหญ่
3. เด็กชายพัฒนศักดิ์  ลู่เด็นบุตร
4. เด็กชายพิเชษฐ์ไชย  ช่วยรอด
5. เด็กชายพีรวัฒน์  สาระยาน
6. เด็กชายสราวุฒิ  ผลเงาะ
 
1. นางสาวจันทร์นี  คลองมดคัน
2. นางธนัชพร  สุขวิทย์
3. นางสาววาสนา  ปานพรม
 
393 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78.5 เงิน 8 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กชายขจรเกียรติ์  แซ่เย้า
2. เด็กชายชายพลาธิป  วาสุเทพ
3. เด็กชายชิษณุพงษ์  รักขนาม
4. เด็กชายปุณณรัตน์  ชัยทอง
5. เด็กชายวศิน   ผุดสุวรรณ
6. เด็กชายวัทธิกร  วัทธิกร บัวพันธ์
 
1. นายภาคินัยน์  ชัยทอง
 
394 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78.5 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กชายทักษิณ  สุขโข
2. เด็กชายธนกฤษ  บุญเชนต์
3. เด็กชายภูริภัทร  ทองจิต
4. เด็กชายเกรียงศักดิ์  รัตนาพร
5. เด็กชายเจตพล  จุลวงค์
6. เด็กชายโกศัลย์  นักว่อน
 
1. นายชำนาญ  บุญทิพย์
2. นายสมบัติ  ศรีอินทร์
 
395 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 77 เงิน 10 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กชายคุณากร  อ่าวลึกเหนือ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ปั้นทอง
3. เด็กชายธีรภัทร  ส่งศรี
4. เด็กชายนพพล  เพ็ชรนาค
5. เด็กชายวัฒนาพล  บุญรักษ์
6. เด็กชายวีรพันธ์  ประกอบบุญ
 
1. นายธนากร  ชื่นบุตร
2. นายสุเทพ  ทัดศรี
 
396 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 76.5 เงิน 11 โรงเรียนบ้านหลังโสด 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  พยายาม
2. เด็กหญิงกัลยา  ดำหาย
3. เด็กหญิงจีรณา  โสหัส
4. เด็กหญิงธมน  ดำหาย
5. เด็กหญิงภัคญาดา  มานพ
6. เด็กหญิงวันวิสา  หวาเส็น
 
1. นายประสาน  เหลนเพ็ชร
 
397 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 73 เงิน 12 โรงเรียนทุ่งพะยอม 1. เด็กชายกนกพล  อินต๊ะ
2. เด็กหญิงปัถยานี  ดวงเพชร
3. เด็กชายพงศกร  แจ้งใจ
4. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  ทุ่งปรือ
5. เด็กหญิงวรรณิศา  สุทธินวล
6. เด็กชายสุรดิษ  หิรัญรัตน์
 
1. นางอรพินท์  ก่อแก้ว
 
398 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 72.5 เงิน 13 โรงเรียนสังข์ทองวิทยา 1. เด็กชายธนาดุล  อินต๊ะศรี
2. เด็กชายนครินทร์  ศรีเพชร
3. เด็กชายภานุรักษ์  ทองภิบาล
4. เด็กชายยศภัทร  ไกรนรา
5. เด็กชายรพีภัทร  แก้วเสน
6. เด็กชายศกร  จันทรากุล
 
1. นายประสงค์  แก้วเสริม
2. นายมนต์ธาร  คนธรัตน์
3. นายไมตรี  ชุมขุน
 
399 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70.5 เงิน 14 โรงเรียนบ้านทุ่ง 1. เด็กชายชาญณรงค์  แก้วเกลี้ยง
2. เด็กหญิงณัฐญา   ดาษฎาจันทร์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ   กระจ่างรส
4. เด็กหญิงประภากรณ์   พรหมรักษา
5. เด็กชายพชร   ไชยจูตร
6. เด็กชายสถาพร   ชะนะปักษ์
 
1. นายสมบูรณ์  กี่บุตร
 
400 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 70 เงิน 15 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กหญิงกานต์สินี  ตะวงค์ษา
2. เด็กหญิงนันทิกานต์  ลายแบน
3. เด็กหญิงภัคจิรา  สินณรงค์
4. เด็กชายวัชชิรา  ชูนาวา
5. เด็กหญิงสายสวรรค์  พิมุลย์สังข์
6. เด็กชายเกริกเกียรติ  ทองกุล
 
1. นางสาวยินดี  พรหมบุตร
2. นายเอกลักษณ์  แสงมณี
 
401 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนอ่าวลึก 1. เด็กชายกฤตธี  สินณรงค์
2. เด็กชายคมกฤษ  ช่างสาร
3. เด็กชายตันติกร  บุญประดิษฐ์
4. เด็กชายสิทธิชัย  สืบสายทอง
5. เด็กชายสิทธิชัย  เหล็กเพชร์
6. เด็กชายอนวัฒน์  ย่องบุตร
 
1. นางสาวยินดี  พรหมบุตร
2. นายสุชาติ  ตาดทอง
 
402 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 71.5 เงิน 6 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กชายทวีทรัพย์   คงถิ่น
2. เด็กชายบุญทัน   ธานีรัตน์
3. เด็กชายภูวนัย   โชติวัฒน์
4. เด็กชายอธิณัฏฐ์  เหนือคลอง
5. เด็กชายอนิรุตม์  วานิช
6. เด็กชายอภิลักษณ์  แซ่เย้า
7. เด็กชายอภิสิทธิ์  คงรงค์
8. เด็กชายเทพบุตร  คงถิ่น
 
1. นายภาคินัยน์   ชัยทอง
 
403 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 71.5 เงิน 6 โรงเรียนบ้านควนโอ 1. เด็กชายมุตตากีม  ยูนุ
2. เด็กชายรัชชานนท์  สมบูรณ์
3. เด็กชายศรราม  หลงโหรด
4. เด็กชายศราวุธ  สุรพงศ์
5. เด็กชายหัสซัน  โบบทอง
6. เด็กชายอภิชาติ  วงสอาด
 
1. นายมูหำหมัด  หมักหมัน
 
404 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 71 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายนที  สูน่าหู
2. เด็กชายนาวิน  น้ำใส
3. เด็กชายพานุ  เวลาดี
4. เด็กชายมานพ  ขนานใต้
5. เด็กชายอดิศร  ไทรงาม
6. เด็กชายเตวิช  อ่อนแอ
 
1. นางพรรณวไล  ศิริรักษ์
2. นายสะอาด  พลาสิน
 
405 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองม่วง 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  ตราชู
2. เด็กชายกฤษติศักดิ์  เพชรอยู่
3. เด็กชายกิตติชัย  เพ็ชรหนู
4. เด็กหญิงรัตน์ฐิพร  สาระยาน
5. เด็กชายวรายุทธ  พันชั่ง
6. เด็กชายวายุ  คำสว่าง
7. เด็กชายศรุส  เกบุตร
8. เด็กหญิงสุพัตรา  สายนุ้ย
9. เด็กชายอารีฟ  บุตรหลัง
10. เด็กหญิงอารียา  ไรใหญ่
 
1. นางสาวประภาพันธ์  ปักษ์ประจำ
2. นายสมศักดิ์  เพ็ชรโยธา
 
406 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหินเพิงสาขาพรุใหญ่ 1. เด็กชายวินัย  คารี
2. เด็กหญิงศรัญญา  จงรักษ์
3. เด็กชายสุรเชษฐ์  ชาวนา
 
1. นางกุมชดา  จิวากานนท์
 
407 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  คงมาก
2. เด็กหญิงนันทิกานต์  รอดดี
3. เด็กหญิงอารยา  บุญศรี
 
1. นางดุษฎี  แก้วแย้ม
2. นางนันทนา  อุตะปะละ
 
408 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงกรรณติยา  ขาวเชื้อ
2. เด็กหญิงรัชนีวรรณ  คลองมดคัน
3. เด็กหญิงวรพรรณ  สุขจันทร์
 
1. นางชาลินี  ก๊กใหญ่
2. นางวรรณา  ยีซัน
 
409 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลรามเดชา 1. เด็กหญิงกัลยกร  บุญธีระเลิศ
2. เด็กหญิงปรารถนา  ไตรรัตน์
 
1. นางสาวปิยนุช  ปรานเกิด
 
410 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหลังสอด 1. เด็กหญิงชลดา  กลันตัน
2. เด็กหญิงรักษ์ตะวัน  ทิ่งนุ้ย
3. เด็กหญิงรัฐธิกา  เชื้อสง่า
 
1. นางจำปี  สุรินทร์
2. นางสาวสุภาวดี  ชูดำ
 
411 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงรัติกานต์  นิรกุล
2. เด็กหญิงวันวิสา  รักสวัสดิ์
3. เด็กหญิงสุทธิษา  วงศ์แฝด
 
1. นางณัฐฐิยากร  วานิช
 
412 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 6 โรงเรียนวิทยาประชาคม 1. เด็กหญิงวลัดดา   สุวรรณนาคิน
2. เด็กหญิงสายธาร    กุลยะ
3. เด็กหญิงสุภัสสรา  บุญพิทักษ์
 
1. นางสาวชนันธร   แก้วคุ้มภัย
2. นางวรางคณา  อ่อนเขตร์
 
413 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กชายจักรพันธ์  ศรีเมือง
2. เด็กชายธรรมรัตน์  บุญศรี
 
1. นางรสสุคนธ์  สารสุวรรณ
2. นางวรรณดา  แววสัมพันธ์
 
414 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านควนแดง 1. เด็กหญิงวรรนิภา  หนูเส้ง
2. เด็กหญิงสัตตกมล  จันทร์พิบูลย์
 
1. นางสาวชมพูนุช  บุญสนอง
2. นางสาวทิพวัลย์  นนทเภท
 
415 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 79 เงิน 9 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  เพ่งกิจ
2. เด็กหญิงอริศรา  กาสิง
 
1. นางมณิ  เปียกบุตร
2. นางรสสุคนธ์  สารสุวรรณ
 
416 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 78 เงิน 10 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงนิภาพร  กุลแดง
2. เด็กหญิงพิยดา  กิ่งเล็ก
 
1. นายกมล  บ่อหนา
 
417 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 77 เงิน 11 โรงเรียนชุมชนวัดนาเหนือ 1. เด็กชายธนากร  ตั้นหุ้ย
2. เด็กหญิงสโรชา  เจริญไชยวัฒนา
 
1. นางสาวจิรัฐติกาล  เกิดปากแพรก
 
418 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยเสียด 1. เด็กหญิงกวินธิดา  ไพรวรรณ
2. เด็กหญิงอรอนงค์  รอดสวัสดิ์
 
1. นางมณฑิรา  โสกี่
2. นางเครือวัลย์  พาลีกัณฑ์
 
419 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  จงรักษ์
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  ห้วยลึก
 
1. นางอภิญญา   แกล้วทนงค์
2. นางสาวอัสมา  ตูแวหมะ
 
420 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 74 เงิน 14 โรงเรียนบ้านลิกี 1. เด็กหญิงมัสยา  สาระกิจ
2. เด็กหญิงศิรินยา  สราวรรณ
 
1. นางสาวบุษบา  ใหมสีทอง
2. นางสาวอรวรรณ  หวั่นมูสา
 
421 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนอนุบาลหนองทะเล 1. เด็กชายอาภากร  ไทยราช
2. เด็กชายอิทธิกร  นักฟ้อน
 
1. นายธนกฤต  วรรณรังษี
2. นายวิสันต์  สมเลิศ
 
422 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 72 เงิน 16 โรงเรียนวัดสถิตโพธาราม 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  เล็กขำ
2. เด็กชายณัฐพงศ์  ส่งแสง
 
1. นางสาวสุนิสา  พรหมเม่ง
2. นางอารมย์  ไมยวงษ์
 
423 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 71 เงิน 17 โรงเรียนทุ่งพะยอม 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  กูลช่าง
2. เด็กชายธรนันท์  บริสุทธิ์
 
1. นางคมคาย  แผนทอง
 
424 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางเหียน 1. เด็กหญิงชัญญานุช  สมจันทร์
2. เด็กชายปรเมษฐ์   ทองยอด
 
1. นางสาวดลจิตร  ไพณุจิตร
2. นางสาวสุคนธา  สมจันทร์
 
425 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ่อมะม่วง 1. เด็กชายพันธวิทย์   ศุภนิมิตรวรกุล
2. เด็กชายเอกราช   สมันหลี
 
1. นางสาวธัญญารัตน์  ทองมา
2. นางสาวเมติตา  สงขำ
 
426 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านท่ง 1. เด็กหญิงรมณีย์  กูลดี
2. เด็กหญิงฮุดา  ยะลา
 
1. นางสาวนิภาพร  ยอดแก้ว
 
427 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านลำทับ 1. เด็กชายกิตติธร   ชูศรี
2. เด็กชายอธิราช  รัตนบุรี
 
1. นางจริยา   เพชรร่วง
2. นางสิริพรรณ  แซ่ด่าน
 
428 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านบางเจริญ 1. เด็กหญิงชฎาทิพย์  โพธิรักษ์
2. เด็กหญิงเพราพนิต  ยิ่งยวด
 
1. นางภาวัฒน์วดี  รักษารัตน์
2. นางวัจนารัตน์  หนูนาค
 
429 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหินลูกช้าง 1. เด็กชายชัชวาลย์  คำภูแสน
 
1. นางอุส่าห์  สินทรัพย์
 
430 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงนิรัชพร   ทองเฝือ
 
1. นางวิภานันท์    หมุกแก้ว
 
431 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงวรดา  ศิลาจิ๋ว
 
1. นางวิภา  ศรีหมุน
 
432 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กหญิงนิรัชพร   ทองเฝือ
 
1. นางวิภานันท์   หมุกแก้ว
 
433 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเขาฝาก 1. เด็กชายบุญฤทธิ์  ข้าวงาม
 
1. นางสุดา  รายาโส้
 
434 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กชายไตยิบ  หนูให้
 
1. นายสมศักดิ์  สิงห์อินทร์
 
435 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน 4 โรงเรียนคลองท่อมมิตรภาพที่ 160 1. เด็กชายกฤษฎา  ปุญญศิริ
2. เด็กชายทานธ์ธน  บุตรเติบ
3. เด็กหญิงอัญมณี  หวังสป
 
1. นางพิศภรณ์  ปัญญาวี
2. นางเปรมใจ  เป๋าเงิน
 
436 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 71 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายทัตพงค์  เพชรลูก
2. เด็กชายธีรพันธ์  กุลมาตย์
3. เด็กชายปฏิพล  ชนะกุล
 
1. นางนันทวรรณ  ดำมุสิทธิ์
2. นางสาวสมฤดี  ปราศภัย
 
437 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านกลางมิตรภาพที่ 44 1. เด็กชายชลันธร  ชาลัง
2. เด็กชายรักษ์ณรงค์  บุตรหลัง
3. เด็กชายอินทัช  ชูลำภู
 
1. นายสมศักดิ์  สิงห์อินทร์
 
438 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 74 เงิน 5 โรงเรียนสหกรณ์นิคมอ่าวลึก2 1. เด็กชายชินกฤต  ขันชา
2. เด็กชายอนุสรณ์  หยองบางไทร
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  รอดสง
 
1. นางกัลยา  สุขขนาน
 
439 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน 6 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 1 1. เด็กชายณัฐพงศ์  บ่อหนา
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  กิ่งชุม
3. เด็กหญิงอรวรรณ  นนทะสี
 
1. นางสาวสมฤดี  ปราศภัย
2. นางสุดา  จันทร์อำไพ
 
440 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโคกคา 1. เด็กชายกิตติศัพท์  ธานีรัตน์
2. เด็กชายคณิศร  เต็มเปี่ยม
3. เด็กชายเขตวารินทร์  สุขกาย
 
1. นางสาวสุดาวรรณ  จิตแจ่ม
 
441 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านร่าปู 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ผอมถึง
2. เด็กชายธวัชชัย  โสภี
3. เด็กชายภานุพงษ์  ห้าหาบ
 
1. นายเอกชัย  ขุนฤทธิ์
 
442 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองไคร 1. เด็กชายกิตติโชติ  อ้นชู
2. เด็กชายธราเทพ  วิมลเมือง
3. เด็กชายเนติพงค์   จงรักษ์
 
1. นายชิญา  ฉันทจิต
2. นางสาวอภิชญา  ยู้โสบ
 
443 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านในยวน 1. เด็กชายนิรรอฮ์ฮีม   กือเลาะ
 
1. นางพรทิพย์  คงจันทร์
 
444 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านถ้ำโกบ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  จันทภา
 
1. นายนิรันต์  ณ สงขลา
 
445 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนวัดโพธิ์เรียง 1. เด็กชายอัมรินทร์  ตาวัน
 
1. นางโสภา  แตงอ่อน
 
446 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กชายสุเทพ  คลองยวน
 
1. นายอรรถพล  บ้าเหร็ม
 
447 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบกเก้าห้อง 1. เด็กชายวายุ  แก้วยอดเขา
 
1. นางอัจฉราพร  จันทนุ
 
448 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75.7 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยสาร 1. เด็กชายภูมิชัย  ฟุ้งเฟื่อง
 
1. นางกาญจนา  บุญยารุณ
2. นางกาญจนา  บุญยารุณ
 
449 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเขาแก้ว 1. เด็กชายสมมาตร  แป้นศิริ
 
1. นางสุวณีย์  เทพรอด
 
450 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 79.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงกุลธิณี  แสงสี
2. เด็กหญิงปลา  มะปราง
3. เด็กหญิงปิยธิดา  ลวงสวาท
4. เด็กหญิงมีนา  เจะเตะ
5. เด็กหญิงวรดา  ศิลาจิ๋ว
6. เด็กหญิงอรณิภา  วิสาละ
 
1. นางวิภา  ศรีหมุน
2. นางไลลา  บุญเทียม
 
451 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 78.8 เงิน 11 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๕๓(บ้านคลองขนาน) 1. เด็กหญิงณัฐยาวา  เกกินะ
 
1. นางสุนันต์  สิริปิยธรรม
 
452 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านพระแอะ 1. เด็กหญิงอทิตยา  เพริดพร้อม
 
1. นางฮาสเมาะ  ย่าปรัง
 
453 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 77.6 เงิน 13 โรงเรียนวัดบ้้านนา 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  โรวัฒน์
 
1. นางรัชนี  พัฒนาภมร
 
454 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 76.6 เงิน 14 โรงเรียนบ้านบางคราม 1. เด็กหญิงอมากร  รักเครือ
 
1. นางสุมาลี  พงษ์พ้นภัย
 
455 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 75.4 เงิน 15 โรงเรียนบ้านบากัน 1. เด็กหญิงนนท์ธิดา  เส็นขาว
 
1. นางสาวธณัชนันท์  ศรีงาม
 
456 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74.8 เงิน 16 โรงเรียนบ้านคลองหมาก 1. เด็กชายศิลปะชัย  ตาวัน
 
1. นางสาวบุษบา  ลิ่มบุตร
 
457 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74.8 เงิน 16 โรงเรียนรุ่งอรุณศึกษา 1. เด็กหญิงฮาวา  อำหมัด
 
1. นางสาวยุวดี  เส็นแดง
 
458 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74.2 เงิน 18 โรงเรียนอนุบาลคณาพร 1. เด็กชายศรัญยพงค์   กลางรัก
 
1. นางกมลพัชร  แสงอาวุธ
 
459 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 72 เงิน 19 โรงเรียนบ้านลิกี 1. เด็กหญิงวันนิดษา  สร้อยสน
 
1. นางสาวศรินทิพย์  เชื้อช่างเขียน
 
460 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 78.6 เงิน 6 โรงเรียนบ้านคลองโตนด 1. เด็กหญิงชนากานต์  ชูเชิด
2. เด็กชายธีรภัสร  หมานหมีน
3. เด็กหญิงปิ่นมณี   ศรีจันทร์
 
1. นางสาวกัญญา  ยอดแก้ว
2. นางอุบลวรรณ  ซื่อตรง
 
461 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านคลองยาง 1. เด็กหญิงนุชวรา  หลานอา
2. เด็กชายบุญฤทธิ์  ลูกหยี
3. เด็กหญิงอรพิณ  สแล่หมัน
 
1. นางสาวสุภาพร  สงวนศรี
2. นางสาวอันธิกา  ปาไหน
 
462 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 76.4 เงิน 8 โรงเรียนบ้านกระบี่น้อย 1. เด็กชายธนกร   สุขสวัสดิ์
2. เด็กชายนพกฤต  ต้นสภา
3. เด็กชายอนิวัตติ์  ด้วงน้อย
 
1. นางปุณยนุช  กังแฮ
2. นางุปุณยนุช  กังแฮ
 
463 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 75.6 เงิน 9 โรงเรียนวัดเขาต่อ 1. เด็กชายวัฒนัย  เมืองสุข
2. เด็กชายอัษฏายุธ  เย็นชุ่ม
3. เด็กหญิงเนตรดาว  แก้วสว่าง
 
1. นางวิไล  นวลละออง
 
464 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78 เงิน 5 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์๒ 1. เด็กหญิงนิศาชล  แสงช่วย
2. เด็กชายพิสิฐ  พรหมช่วย
3. เด็กชายภูมิรพี  รักษายศ
 
1. นางโสภา  ทองทิพย์
 
465 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลกานตราช 1. เด็กหญิงจุฑาภรณ์  เกตุแก้ว
2. เด็กชายชยากร  ไอยะรา
3. เด็กหญิงปพิชญา  ชุมจูด
 
1. นางสาวจุฑาทิพย์  หลีเห้ง
2. นางสาวอรสา  เจริญกิจ
 
466 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านบางเตียว 1. เด็กหญิงกรีนภา  ฤทธิรงค์
2. เด็กหญิงกัญญาวีร์  บุญกอง
3. เด็กหญิงวิภารัตน์  รักเครือ
 
1. นางมณฑา  ศร่่างเศร้า
2. นางสาวสุดา  เปียกบุตร
 
467 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านคลองยวน 1. เด็กหญิงจันนิภา  ชายใหญ่
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  เมืองชู
3. เด็กชายตะวัน  ขวัญแก้ว
 
1. นางสุภาพรรณ  เฉิดโฉม