สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงราย เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  เทพคำปลิว
 
1. นางชมนพร  หาญกล้า
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 69.4 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจำบอน 1. เด็กหญิงชลธิชา  ชัยชนะั
 
1. นายมานพ  วงศ์สุวรรณ์
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางคึก 1. เด็กหญิงสิริลักษณ์  สักลอ
 
1. นางเพ็ญพิมล  ศิระกมลโรจน์
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กชายทีปกร  บุญจีน
 
1. นายสฤษฏ์ธน  พงษ์สวัสดิ์
 
6 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ปัญญาเตียม
 
1. นางพวงทอง  คลอนศรี
 
7 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ฐิติพงค์กุล
 
1. นางบุษกร  กาวี
 
8 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายกาจบัณฑิต  อินทร์งาม
 
1. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
 
9 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายธีรภาพ  ประทุมชาติ
 
1. นายเกรียงศักดิ์  สนชาวไพร
 
10 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกัณฑิมา  ณ เชียงใหม่
2. เด็กหญิงวริศรา  ต๊ะสมบัติ
 
1. นางอรสา  สุภาวงศ์
 
11 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงสร้อยสุดา  หน่อแก้ว
2. เด็กหญิงสิราวรรณ  บุญมี
 
1. นางทองใบ  ภูมิพลับ
 
12 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กชายเจษฎากร  ปากองวัน
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ยอดคำ
 
13 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงรุจิรา  มะโนเรือง
 
1. นางสาวพวงผกา  ลำคำ
 
14 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางคึก    
15 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายณัฐกิตต์  อินทวงศ์
2. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  ศรีศิริสิทธิกุล
3. เด็กชายรวิภาษ  พันธุ์อนุรักษ์ชัย
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ป้อมฝั้น
 
16 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กชายปฏิพัทธ์  ประสิทธิ์
2. เด็กชายเจษฎากร  ปัญญาใจ
 
1. นางแสงระวี  เทพภิบาล
 
17 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 51.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงนุ่น  ไชยวงค์
2. เด็กหญิงรัตติกาล  บั้งเงิน
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางพร  นันป้อ
 
18 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายพงษ์เทพ  หมื่อแล
 
1. นายธวัชชัย  นิเวศ
 
19 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กชายจักรภัทร  พวกเจริญ
 
1. นางธนิกา  แคแดง
 
20 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  โพธิจักร
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
21 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กชายติณห์ณภัทร  ตุ่นแก้ว
2. เด็กหญิงรมิตา  ปากองวัน
3. เด็กหญิงวนัสนันท์  นิธิธนานันต์
 
1. นางณรัชยา  ใจหล้า
2. นางสาวมาลัย  อินเทพ
 
22 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 64.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงพวงผกา  สิทธิขันแก้ว
2. เด็กหญิงราธิณี  ศรีพรม
3. เด็กชายสุทธิวัฒน์  ศรีพรม
 
1. นายพศวีร์  กองคำ
2. นางยุวดี  ไชยลังกา
 
23 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงกัลยากร  นัยติ๊บ
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  แก้วมาตร
3. เด็กหญิงวันวิสาข์  บุญเพ็ชร
 
1. นายนิรุตต์  ชัยมณี
 
24 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 70.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายกิตติพงษ์  แซ่อึ่ง
2. เด็กหญิงชลดา  มิชาจันทร์
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  คิดดี
 
1. นายสมคิด  เครือบุญ
 
25 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายจะฟะ  ไกรซิง
2. เด็กชายสุรชัย  แก้วพุฒ
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  วัชรคุณากร
 
1. นางสาวนันท์ธีรา  กิจรักษ์
2. นายยุทธสิทธิ์  เบญจวรรณ
 
26 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายกฤษดา   สมปาน
2. เด็กชายณัฐกร  อวดฉลาด
3. เด็กชายสุวัฒน์ชัย  ศรีมอย
 
1. นางวิลาสินี  จันทร์ลือ
 
27 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงพศิกา  มาอินทร์
2. เด็กหญิงวรชนันถ์  หาญกา
3. เด็กหญิงวรรพนิดา  ลือชา
 
1. นางสาวพาขวัญ  กลิ่นพูล
2. นางสาววาสนา  คำกวน
 
28 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงจันทร์  คำแก้ว
2. เด็กหญิงธาดารัตน์  กระภูฤทธิ์
3. เด็กหญิงมัทติกา  พิมพ์เบ้าธรรม
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
29 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายธีรภัทร์  บั้งเงิน
2. เด็กชายสมพงษ์  เยเบียง
 
1. นางสาวรัตนาภรณ์  ทะนิต๊ะ
2. นางอำไพ  ต่างใจ
 
30 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กชายวัศพล  รุ่งมณีโชค
2. เด็กชายวิชัย  เลาหลู่
 
1. นางสุพรรณี  สารมะโน
 
31 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายกฤษฎา  ศรีมูลผา
2. เด็กชายจะฟะ  ไกรชิง
 
1. นายยุทธสิทธิ์  เบญจวรรณ
 
32 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายกฤษฎา  ศรีมูลผา
2. เด็กชายจะฟะ  ไกรซิง
 
1. นายยุทธสิทธิ์  เบญจวรรณ
 
33 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายอนุรักษ์  เชยมือ
2. เด็กชายอาเหว่ย  โวยแม
 
1. นางวิลาวรรณ  เชยบาล
 
34 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายกฤต  สุวรรณดี
2. เด็กชายธีรพงษ์  แบบบาง
 
1. นางอินทิรา  รอดสุวรรณ
 
35 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงทัศนีพร   เรือนสังข์
2. เด็กหญิงพลอย  สามคำ
3. เด็กหญิงพิมพิกา  หม่องเป็ง
4. เด็กหญิงรจนา   เหล๋็กเพชร
5. เด็กหญิงรุ่งรวรีย์  แก้วเขียว
 
1. นางจงจิต  ไข่่เพชร
2. นางวาสนา  อินทรเทพ
 
36 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงณัฐวดี  อวยแม
2. เด็กหญิงวลี  เปียงแล่
3. เด็กหญิงวาสนา  อาตุ๊
4. เด็กหญิงศุภลักษณ์  พูเบกู่
5. เด็กหญิงหมี่ซอ  แยลูกู
 
1. นางสายสมร  คำบุญเรือง
2. นางสุชญา  บุญยืน
 
37 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง    
38 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงณัชชา  คุ้มชาติ
2. เด็กหญิงธัญญานุช  อนุพงศานุกูล
3. เด็กหญิงภัคธีมา  อรุณกิจ
4. เด็กหญิงเมธาพร  ดวงเนตร
5. เด็กหญิงเมธาวี  ผลพยุง
 
1. นางทัศนีย์  เชื้ออุบล
2. นางยุเพียรพร  พงษ์สังกา
 
39 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 76.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงจันทนิภา  เหล่าประเสริฐ
2. เด็กหญิงทิตินันท์  ปะสาวะเท
3. เด็กหญิงนุจรีย์  พันธะมา
4. เด็กหญิงน้ำทิพย์  อาทิตย์ตั้ง
5. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ภูมิทอง
 
1. นางณฐมน  ณ ลำปาง
 
40 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 87.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกีรนา  เมดาน
2. เด็กหญิงจินต์จุฑา  พญาชัย
3. เด็กชายจิรพงษ์  ใจน้อย
4. เด็กหญิงชนาภา  บั้งเงิน
5. เด็กหญิงชมพูนุท  มณีวงศ์
6. เด็กชายณัชนันท์  แว่นนันท์
7. เด็กชายณัฐกฤต  กันทะนิตย์
8. เด็กชายณัฐภัทร  จันทร์จิต
9. เด็กชายณิภัทร  ชวโน
10. เด็กชายธนภัทร  แสงบุญเรือง
11. เด็กหญิงธนัชญา  สันดอนทอง
12. เด็กหญิงธัญชนก  ขันแก้ว
13. เด็กหญิงพริมเพรา  กันธิยะกาศ
14. เด็กหญิงพลอยลิน  โลหิตกาญจน์
15. เด็กชายพศิน  ลิมานนท์
16. เด็กหญิงพิมพ์พิศา  ศุขรัตน์
17. เด็กชายภัทรศาสตร์  เอียวตระกูล
18. เด็กหญิงมุสลีมะฮ์  ทวีกุล
19. เด็กหญิงอัษฎาภรณ์  หาตะ
20. เด็กชายเจิมศักดิ์  คำยวง
 
1. นางสกุลรัตน์  โรจน์วงค์
2. นางสาวสุจิตรา  วงศ์กำแหง
3. นางอัจฉรา  เกิดเเก่น
 
41 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายคมสัน  สิทธิ
2. เด็กชายจันทร์  เมืองพง
3. เด็กหญิงจุฬาพร  กันแก้ว
4. เด็กหญิงชลลดา  กล่อมกิ่ง
5. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  มีเงิน
6. เด็กหญิงธิดารัตน์  สมสะอาด
7. เด็กชายนิธิศ  ศักดิ์หารอินทร์
8. เด็กหญิงพรรษวรรณ  สุทธนะ
9. เด็กชายพรศักดิ์  เขื่อนเพชร
10. เด็กชายพศวัต  พันธวัตร
11. เด็กหญิงรัชฎาพร  กันติ๊บ
12. เด็กชายสพล  ยอดขันธ์
13. เด็กชายสมบูรณ์  คำลือ
14. เด็กชายสมศักดิ์  ลุงวิ
15. เด็กหญิงสุพร  จะลือติ
16. เด็กชายอภิชาติ  ทะนันชัย
17. เด็กหญิงอรนภา  แก้วจินดา
18. เด็กหญิงเกสร  จอมสลี
19. เด็กชายเธียรวัฒน์  สุทธนะ
20. เด็กชายโกวิทย์  สิงห์คำ
 
1. นางสาวนันทวัน  ปั๋นเป๋ง
2. นางสาวภรณ์ทิพย์  วงษ์ทิพย์
3. นางสาวมณีรัตน์  อะรินเป็ง
4. นางสุทิน  ธนัญชัย
5. นางเรณู  ยอดระบำ
 
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  ปัญญาวิชา
 
1. นางสาวมณีนุช  คำมี
 
43 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงฐานิสร  คำคุณเมือง
 
1. นางณัฐรุจา  ศรีคำ
 
44 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 75.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวฮายรุลลีซา  แสงใส
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
45 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจอเจริญ 1. เด็กชายกฤษฎา  สีเขียว
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  สิงตัน
 
1. นางสุชาดา  ศรีเกิด
2. นางเกษณี  ภิรบรรณ
 
46 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายสมชาย  อาจอกู่
2. เด็กหญิงสุพรรณี  คำแก่น
 
1. นางจิราภรณ์  อ่อนนวล
2. นางจุรีภรณ์  คำธาร
 
47 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 90.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายพีรรัฐ  ทองก้อน
2. เด็กหญิงมัณฑกาญจน์  เสียงเพราะ
 
1. นางภวิกา  พัวพันพัฒนา
2. นางวิลาสินี  จันทร์หอม
 
48 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  มาเยอะ
2. เด็กชายศรีวงษ์  ปอเงิน
 
1. นางสาวปาริชาติ  เชื้อเจ็ดตน
2. นายสมศักดิ์  สุวรรณ
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 85.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงดวงกมล  เกิดทาน้อย
2. เด็กหญิงนวนัน  ชัยวาล
3. เด็กหญิงนันทิชา  หมื่นคำ
4. เด็กหญิงประกายฟ้า  ดอนเลย
5. เด็กหญิงปาลิดา  ภิระบรรณ์
6. เด็กหญิงปิยะดา  ศรีอ้วน
7. เด็กหญิงพัชรินทร์  ชุ่มมะโน
8. เด็กหญิงสุดารัตน์  ใจยา
9. เด็กหญิงอรณี  ไทยใหม่
10. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  พรหมไชย
 
1. นายศักดิ์ชัย  ภิระบรรณ์
2. นางอภิรดี  นอรัตน์
 
50 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  บุญพิมพ์
2. เด็กหญิงกันยาพร  วันดี
3. เด็กหญิงจินดาภา  พิศพานต์
4. เด็กหญิงชลลดา  สีอุดร
5. เด็กหญิงปารมี  อ่วมวังเป็ด
6. เด็กหญิงพรลาภิณ  หล้าอินถา
7. เด็กหญิงพรสวรรค์  วงค์ริยะ
8. เด็กหญิงพิชชาพร  วันดี
9. เด็กหญิงภูริชญา  แหลมจัด
10. เด็กหญิงยุพารัตน์  แก้วกิ่ง
11. เด็กหญิงวริศรา  ทาบุญสม
12. เด็กหญิงอติกานต์  ทาบุญสม
13. เด็กหญิงอภิญญา  สุขเกษม
14. เด็กหญิงอรนิภา  ใจเดช
15. เด็กหญิงอริศรา  ใจเที่ยง
 
1. นางจงรัก  ธรรมชาดา
2. นางธิรดา  ชื่นชม
3. นางมณีรัตน์  ทะระมา
4. นางสาวอุทัยวรรณ์  วิสาพล
 
51 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายศรายุทธ  การอุดหนุน
2. เด็กหญิงอริสา  เสธา
3. เด็กชายอุดมศักดิ์  มีชัย
 
1. นางรัตนาภรณ์  ต๊ะกูล
2. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
 
52 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กหญิงปณิดา  นัยนันท์
2. เด็กหญิงปรารถนา  พวงศร
3. เด็กหญิงปรียพร  ริยะเทน
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ชูไว
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงทิชากร  ไชยชมภู
 
53 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงกนกพร  วงษารัตน์
2. เด็กหญิงลลิตา  สวนเครื่อง
 
1. นางภคภรณ์  กรไชยกิติ
 
54 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวนิศารัตน์  คำลังกา
2. นายยุทธภูมิ  สายเครือสด
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
55 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กชายสามอ  ยะอือ
2. เด็กชายอานนท์  มูเซอ
3. เด็กชายโธมัส  จะนะ
 
1. นายเกรียงไกร  เตชวงศ์
 
56 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงจันทร์จิตต์  ปัญญาวรกาญจน์
2. เด็กหญิงปาริชาติ  เยอส่อ
3. เด็กชายอินแก้ว  สุขมงคล
 
1. นางอัจฉริยา  จันทร์แสง
 
57 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กหญิงกุลสตรี  ปอลา
2. นายสมเดช  ในหลวง
3. นายเจริญ  แสนหลวง
 
1. นายจารึก  ปัญญาแปง
 
58 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงพรทิพย์  จะสอ
 
1. นางเนาวรีย์  ข่ายสุวรรณ
 
59 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กหญิงณัฐพร   คงแถลง
 
1. นายสงวน  กองสุข
 
60 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายกฤษฎา  ศรีพรม
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
61 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงอำไพ สิทธิขันแก้ว  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
62 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงนิตยา   เรือนคำ
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
63 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงกิตติยา  พลศรีดา
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
64 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่ายางมน    
65 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กหญิงนาหา  พะยา
2. เด็กหญิงอุษา  แสนนอก
 
1. นางสาวพนัดดา  จอมสวรรค์ กุมนา
 
66 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงอาละแต  ภู่นายพล
2. เด็กหญิงเจนจิรา  อุ่ยแม
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
67 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายชุมพล  เฟเมียกู่
 
1. นายสงบ  สายเครือคำ
 
68 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กชายชิตู  ฉ่วยเน
2. เด็กชายณัฐพล  กันทะวงศ์
3. เด็กหญิงอิผิว  ฉ่วยเน
 
1. นางพรรณี  ภิญโญ
2. นายศิรินทร์  วรรณรัตน์
 
69 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กชายนิราศ  โพธิปัญญา
2. เด็กชายสพลดนัย  กันธิวงศ์
3. เด็กชายอาหึ  เชอหมื่อ
 
1. นางพรรณี  ภิญโญ
2. นายศิรินทร์  วรรณรัตน์
 
70 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายภัทรภูมิ  วงศ์พรหม
 
1. นางรุจิรา  สรรพศรี
 
71 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 78.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายนธินนท์  มณีจันสุข
 
1. นายเขตรัตน์  ปาลี
 
72 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายอภิเชษฐ์  ขันจันทร์แสง
 
1. นายสมบูรณ์  มาถา
 
73 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กหญิงกานสินี  หนูนา
 
1. นางสาวเมตตา  คงทอง
 
74 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงฉัตรฤดี  ดอกคำ
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
75 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายสิริวัฒน์  พุทธวงค์
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
 
76 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงณัฐภัทรา   ยาสุวรรณ์
 
1. นางเดือนฉาย   สุขสวัสดิ์
 
77 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นายวายุ  อ้ายเยอ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสมจิต  กำแพงคำ
 
78 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงอรัญญา  มะโนธรรม
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
79 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายธัญธรรศ  ฝุ่นมะนาว
 
1. นางเรวดี  โรจน์ประโคน
 
80 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายนฤตย์  ทุนอินทร์
 
1. นางรุจิรา  สรรพศรี
 
81 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นางสาวมาริสา   พรสกุลวิวัฒน์
 
1. นางกัลยาณี  ศรีวรรณ์
 
82 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
 
1. นางอรชร  พินิจ
 
83 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงฟ้าประทานพร  เครือวงค์สืบ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
84 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  อาหยิ
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
85 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นางสาวจารุวรรณ  อายิ
 
1. นางสาวชลฉัตร   ทิพวรรณ์
 
86 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กหญิงกันตนา  กันทะเตียน
2. เด็กชายคำข่อง  ปั๋นต๊ะ
3. เด็กชายจักรกฤษณ์  นามวงศ์
4. เด็กหญิงติ๊บ   แสงวงค์
5. เด็กหญิงนริศรา  ธรรมธิ
6. เด็กหญิงปนัดดา  แก้วจินดา
7. เด็กชายเกรียงไกร  -
8. เด็กชายเพชร  ซานเอ
 
1. นางสุภมาศ  นาอินทร์
2. นางอรุณี  ริมฝาย
 
87 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท    
88 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายชิษณุชา   อำทะวงค์
2. เด็กชายณัฐพัฒน์   วงศ์สิทธิ์
 
1. นางสาวรุ่งนภา   สายบัว
 
89 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแหย่ง 1. เด็กหญิงขนิษฐา  สิงห์ลอ
2. เด็กชายนิมิตร  เทพอุดม
3. เด็กชายสุรเชษฐ์  หัถปะนิตย์
 
1. นางปิยะวรรณ์  แสงทองล้วน
 
90 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายธนาณัติ  ธรรมสอน
2. นายฤทธิศักดิ์  ธรรมสอน
3. เด็กชายโชคชัย  ทวีทรัพย์
 
1. นายสมบูรณ์  มาถา
 
91 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ 1. เด็กหญิงพาขวัญ  เลียงผา
2. เด็กหญิงวาสนา  มัชฌิมะแสน
3. เด็กหญิงอภิวัน  แสนมะโนราช
 
1. นายสมนึก  ดอนชัย
2. นางอัมพร  ปิยะพันธ์
 
92 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงณัฐริกา  เทพสุภา
2. เด็กหญิงรัตติยากร  ปัญญาวิชา
3. เด็กหญิงศิรินทรา  อาสาสะนา
 
1. นายสมคิด  เครือบุญ
 
93 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายจีรภัทร  บุญเป็ง
2. เด็กชายธนัตถ์  พร้อมสุข
3. เด็กชายภัทรภูมิ  เชื้อเมืองพาน
 
1. นายอนุพงค์  คำน้อย
 
94 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายกฤษณกัณต์  อโนทัย
2. เด็กชายเศรษฐวุฒิ  กุณพรม
 
1. นายชูชาติ  จอมวุฒิ
 
95 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทาต่อมวงศ์
2. เด็กชายภัณฑการณ์  กองตุ้ย
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงกชพร  ชัชวรัตน์
2. เด็กหญิงจิรัชญา  ไหวพินิจ
3. เด็กหญิงชัญญา  กิจตันขจร
4. เด็กหญิงธัญวรัตน์  พิสิษฐกุล
5. เด็กหญิงพิมรดา  ปลายหาญ
6. เด็กหญิงโสภา  เรือนมี
 
1. นางรอยพิมพ์  ยอดสุวรรณ
 
97 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงประกายเพ็ชร  สายวงค์โห้
2. เด็กหญิงปวีนุช  คำปัน
3. เด็กหญิงพนิดา  คำเขื่อน
4. เด็กหญิงวริศรา  รับสัตว์
5. เด็กหญิงสายธาร  มีกิน
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
2. นางรุ่งทิพย์  จิระมาตย์
3. นางหัดทยา  ประทุมไชย
 
98 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
99 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  สิทธิขันแก้ว
2. เด็กหญิงสุชานันท์  บุญธรรม
3. เด็กหญิงอภิญญา  จันทาพูน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
100 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กหญิงบุษยา  เบี่ยงแลกู่
2. เด็กหญิงวนิดา  เปเจกู่
3. เด็กหญิงสายพิณ  เมอแลกู่
 
1. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
2. นายสุระชัย  สมบัติทา
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กชายนนทการณ์  สุธรรม
2. เด็กหญิงพัชรดี  นามดี
3. เด็กชายอาลอง  อายี่
 
1. นางวนิสา  ชุมภูรัตน์
 
102 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย    
103 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายณัฐพงศ์  พานิช
2. เด็กชายทะนงศักดิ์  ศรีพรม
3. เด็กชายปฎิญญา  มูลสุวรรณ์
 
1. นายคมสันติ์  นันทะเสน
 
104 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายทรงพล  วงศ์เป็ง
2. เด็กหญิงวรรณิภา  อินต๊ะประสิทธ์
 
1. นายเข็มชาติ  พิมพิลา
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงชุติมา   ราชคมน์
2. เด็กหญิงอนัญญา   เทพวงค์
 
1. นางปฐมาพร   มณีรัตน์
 
106 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กหญิงนาหยี  หมอผี
2. เด็กหญิงนาอี  จูคา
3. เด็กหญิงสุวรรณี  แสนคำเลา
 
1. นางอำพร  เทพวงค์
 
107 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  ทองดี
2. เด็กหญิงนริสา  ไทยส่วย
3. เด็กชายพิริยพงศ์  มโนวรรณ
 
1. นายกสิณ  จับใจนาย
2. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านริมลาว 1. เด็กหญิงจันทร์หอม  มาไกล
2. เด็กหญิงณัฐนรี  ผึ่งพิมาย
3. เด็กหญิงพิมพร  แสงรัตน์
 
1. นางพวงมาศ  ธรรมราช
 
109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. เด็กหญิงพร  สามยอด
2. เด็กหญิงฟ้าใส  สุริยา
3. เด็กหญิงแก้ว  สามยอด
 
1. นางขจิตา  ศรีวรรณวัฒนา
2. นางสาวชลฉัตร  ทิพวรรณ์
 
110 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 81.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงฉัตรมณี  เชน
2. เด็กหญิงปนัดดา  ใจตาวงค์
3. เด็กหญิงสุพรรษา  แหลมจัด
 
1. นางดวงมณี  พรมสุนา
 
111 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 73.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายปิยภัคคิด์  สีดาน้อย
2. เด็กชายสุชาติ  พิมลธิติกุล
 
1. นายเดช  เชยบาล
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงจินดา  นาแด่
2. เด็กหญิงนิภาพร  จับใจนาย
3. เด็กหญิงพรลิตา  ภูดวงเดือน
 
1. นางพวงผกา  สีเหลือง
 
113 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงมรกต  จันต๊ะ
2. เด็กชายอรรถพล  ปะดุกา
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กหญิงธนพร  จะสือ
2. เด็กหญิงอาหน่า  มาเยอะ
3. เด็กหญิงเกลียวไหม  สุเช
 
1. นางสุดสวาสดิ์  ดวงคำ
 
115 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
116 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยขม 1. เด็กชายลีโอนาโด  ณ เชียงใหม่
 
1. นางนงนุช  ไชยวังผา
 
117 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 81.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงบูพอ  มาเยอะ
 
1. นางสาวศรีวรรณา  เหมืองทอง
 
118 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กชายธนชัย  ยะขัติ
 
1. นางสุดสวาท  บุญวงค์
 
119 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
120 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายจิรภัทร   จงพิพันธ์
 
1. นางรัชนี   แสงวงค์วาณิชย์
 
121 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 90.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวิศานุสรณ์ 1. เด็กหญิงนภสร  ช่วยชูวงศ์
 
1. นางสุษมา  อุปรา
 
122 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายสมศักดิ์  วงศ์ประพันธ์
 
1. นางจันทนา  หน่อสุวรรณ
 
123 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 74.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กชายวีรภัทร   พิมพ์เงิน
 
1. นางสาวสุฑาทิพย์  มาตรา
 
124 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงBang Lee  Hyo
 
1. นางสาววนิดา  คำมา
 
125 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายกฤษพงษ์  ปัญญา
2. เด็กชายกฤษพัฒน์   ปัญญา
3. เด็กชายณัฐดนัย  เขื่อนคำ
4. เด็กชายนวคุณ  หมั่นคิด
5. เด็กชายปรินทร  แซ่ล้อ
6. เด็กชายอ่องใจเร่  มาเย่
 
1. นายวิรุณ  ดวงสนิท
2. นางสุกานดา   นาระตะ
3. นายเรืองศักดิ์  เทพสุวรรณ์
 
126 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงกือนา 1. เด็กหญิงกมลชนก  วงค์เพ็ญ
2. เด็กหญิงกัลยาณี  รักฝูง
3. เด็กชายกิตติพนธ์  ไชยวงค์
4. เด็กหญิงจิรัชญา  กันทา
5. เด็กชายณัฐวุฒิ  วงค์สุภา
6. เด็กหญิงนฤมล  ผิวผ่อง
7. เด็กชายนันทวัฒน์  กาบแก้ว
8. เด็กหญิงเพ็ญนภา  แก้วเก็บคำ
 
1. นายมานพ  ใจเย็น
2. นางไพบูลย์  สมใจ
 
127 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 77.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายกฤษฏ์  ปาเปาอ้าย
2. เด็กชายธนัท  พรมมินทร์
3. เด็กชายธีรวัฒน์  สุนันต๊ะ
4. เด็กชายนนทวัฒน์  ปัญญาบุญ
5. เด็กชายนัทดนัย  ศรีวิชัย
6. เด็กชายสรวิศ  เขียวเขื่อน
7. เด็กชายอัสกร  กล้าหาญ
8. เด็กชายเนรมิตร  ศรีบุญเรือง
 
1. นายกสิณ  จับใจนาย
2. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
3. นายเชิดชาย  ไผ่ผาด
 
128 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงสุวนันท์  วงศ์ศรีธิ
2. เด็กหญิงอรอุษา  ม่วงโกสัย
3. เด็กหญิงอัมภิกา  เขื่อนเพชร
 
1. นายบรรเลง  เมืองลือ
2. นางสาวสุนัยพร  พันธโชติ
 
129 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงฝาติเม๊าะ  มูเก็ม
2. เด็กหญิงยุพิน  แสนชัย
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  สุวรรณวงศ์
 
1. นางสุวรรณี  ดวงแสง
 
130 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. นายวรพจน์   แซ่ลี
2. นายสุธีรัตน์  สอาด
 
1. นางสาวศรีวรรณา  เหมืองทอง
 
131 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปิติศึกษา 1. เด็กหญิงชัญญา  แปงณีวงค์
2. เด็กหญิงปีติพร  ปณาธิวัฒน์
 
1. นางสาวพัชรี  บุษทิพย์
 
132 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กชายสุรชาติ  อาส่า
2. เด็กชายอาเจอะ  มาเยอะ
 
1. นางธนัญกานต์  กันธิยะ
2. นางสาวสิริพร  แปงวัน
 
133 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงธัญสินี  จะก่า
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  สิทธิพรม
 
1. นางสาวอรรัมภา  อ่อนน้อม
 
134 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ประตูชัย
 
1. นางพร  นันป้อ
 
135 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงสุธาสินี  แส้สาคร
 
1. นางอรุโณทัย  เชื้อเมืองพาน
 
136 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กชายอนุพงษ์  เขื่อนเพชร
 
1. นายอุทัย  ไกรลาศ
 
137 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กชายถาวร  มาฟอง
2. เด็กชายปฐมพงค์  วันดี
3. เด็กหญิงเสาร์  ยอดสุวรรณ
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
2. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
138 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายธนยศ  ศีรีแสนสุข
2. เด็กชายมนตรี  บุญธรรม
 
1. นางสาวชัชฎาภรณ์  แก้วแสนอินทร์
2. นางภิรมย์  ภัทรเชาร์
 
139 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  เชียรศรี
2. เด็กชายณัฐพล  ก๋าแก้ว
 
1. นางวรรณภา  เตจ๊ะ
2. นางหัดทยา  ประทุมไชย
 
140 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายฉัตรชาญชัย  ธรรมสอน
2. เด็กชายธนกร  สมใจ
3. เด็กชายธนกฤต  สายอินทร์
4. เด็กชายพงศกร  เนตรเปรม
5. เด็กชายสุริยะพงษ์  ภาวงค์
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
2. นางหัดทยา  ประทุมไชย
3. นางอินทิรา  รอดสุวรรณ
 
141 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายจัน  กดชุ่ม
2. เด็กชายวัฒนา  แสนหน่อ
3. เด็กชายศักดิ์นรินทร์  เลาแก้ว
 
1. นางทิพย์นภา  แออู่
2. นางอนุรักษ์  นนท์พิพัฒน์
 
142 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายวีระพล   เจริญศรี
2. เด็กชายอติเทพ   ทามล
 
1. นางสาวธารินี  บุญเชื้อ
2. นางวารุณีั  เศตะพราหมณ์
 
143 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ 1. เด็กชายทศพล  ยั่วยวน
 
1. นางรัตติกร  แก้วตุ้ย
 
144 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายอภิสาน  อยู่ยืน
 
1. นางอัญชลี  หาญกล้า
 
145 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายนิพิฐพนธ์  เขื่อนคำ
 
1. นางอนงค์ศิริ  นัยยะ
 
146 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายธัญชนน  มาลารัตน์
 
1. นางรุ่งฤดี  มโนใจ
 
147 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กชายชลณธี  ไชยมงคล
2. เด็กชายธีรภัทร  นันตา
3. เด็กชายสุวิศิษฐ์  สีสุกสาม
 
1. นางนิภา  อาทิตย์สาม
 
148 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กหญิงจิราพร  เจริญศรี
2. เด็กหญิงวันดี  ลุงจันทร์
3. เด็กชายสุรยทธ  ลุงเต็ม
 
1. นายกิตติธัช  อ้ายสุยะ
2. นางสมจิต  มะโนเล็ก