สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงราย เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 68.5 ทองแดง 8 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กหญิงรุจิรา  แสงคำ
 
1. นายพสิษฐ์  สุริยา
 
2 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กชายลอคู  ไอ่แสง
2. เด็กชายวันชัย  แสนพอ
 
1. นายพิรุฬห์  บุญไพฑูร
 
3 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กชายชาตรี  แซ่ว่าง
2. เด็กชายชินวัตร  แซ่ว่าง
3. เด็กชายรัชานนท์  ทอสวัสดิ์วงค์
4. เด็กชายวสพล  รุ่งมณีโชค
5. เด็กชายศิริภัทร  แยลงกู่
6. เด็กชายสุรศักดิ์  แลปาย
 
1. นายกลไกร  กิติศักดิ์
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงกชกร  ศรีสองสม
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
5 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงรัตติกาล  บุญตัน
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
6 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 68.1 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. นางสาวนาพือ  ไกซิง
2. นางสาวนามู  ศรีฟู
3. เด็กชายเพียรชัยรัตน์  มโนสุข
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
7 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงลักษิกา  ตัววา
2. เด็กหญิงอัญชิสา  ศรีเมือง
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางพร  นันป้อ
 
8 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ประตูชัย
 
1. นางพร  นันป้อ
 
9 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา 1. เด็กชายชานนท์  สมสุวรรณ์
2. เด็กหญิงดารินีย์  ศรีมูล
3. เด็กชายวิทวัฒน์  พิชัยคำ
 
1. นายณัติฐพงศ์  จินา
 
10 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา 1. เด็กหญิงอัญชิสา  ใจวัง
 
1. นายพุดตาล  หน่อแก้ว
 
11 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงสตรีรัตน์  ยีขาม
 
1. นางสมคิด  สายเครือคำ
 
12 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงพรประภา  รัตนแสง
 
1. นายอัฐวิทย์  โทนะใจ
 
13 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  โพธิจักร
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
14 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายธัชนนท์  จันต๊ะนาเขต
 
1. นายภัทรกร  กุนทนุ
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายกรกช  ไชยยะ
2. เด็กชายอภิเดช  นันต๊ะรัตน์
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางสาวศรีสุภา  ยานะ
 
16 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนตชด. 1. เด็กหญิงปิยะนุช  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ณัฐวิวัฒน์
 
1. ส.ต.อ.สุนิสา  คำดี
 
17 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 64.66 ทองแดง 9 โรงเรียนตชด. 1. เด็กหญิงนิด  อาหมื่อ
2. เด็กหญิงหมี่จุ่ม  เยเบียง
3. เด็กชายเยหล่อง  อาจอ
 
1. ส.ต.อ.สุนิสา  คำดี
 
18 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 66.25 ทองแดง 12 โรงเรียนตชด. 1. เด็กชายภานุวัฒน์  เลิศชัยสมบัติ
 
1. ส.ต.อ.ประสงค์  แซ่ย้า
 
19 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนธารทิพย์    
20 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ 1. เด็กหญิงพรทิพา  ก่าคำ
 
1. นางสุพรรณ์  ดอนชัย
 
21 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ 1. เด็กหญิงศิริกัญญา  ดวงเนตร
 
1. นางอัมพร  ปิยะพันธ์
 
22 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านจะคือ 1. นางสาวปิยฉัตร  หมอผี
2. นางสาววิมล  ศรีพรหมา
3. เด็กหญิงสุมาลี  แออยู่
 
1. นายธงชัย  มะโนกร
 
23 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60.2 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กหญิงกานดา  แสนขัน
 
1. นางอนงค์  ปินตาวงค์
 
24 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 69.4 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจำบอน 1. เด็กหญิงชลธิชา  ชัยชนะั
 
1. นายมานพ  วงศ์สุวรรณ์
 
25 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านชัยพฤกษ์ 1. เด็กชายวรมันต์  เทพผง
2. เด็กชายสิทธิพล  ปวนสิงห์
 
1. นางสาวจุฑารัตน์  ยืนหมั้น
2. นายสีมูล  กาบแก้ว
 
26 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 62.2 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กหญิงมลฤดี  บุญทาวงศ์
 
1. นางเสงี่ยม  สมบัติใหม่
 
27 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กชายปณัยกร  อินคำปา
 
1. นางณัฐพร  วงศ์ประสิทธิ์
 
28 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 65.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  การิวงค์
 
1. นางสุภาพร  อุดมธนรัตน์
 
29 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงมัสยา  เขียวปัญญา
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
30 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 61 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงธิดาวรรณ  บัวสุวรรณ
2. เด็กหญิงรชนิศ  รุ้งดี
 
1. นางชุติมณฑน์  อริเดช
2. นางพิสมัย  สารวงค์
 
31 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายปิยะพงศ์  ปราจักร์
2. เด็กหญิงเจนจิรา  ป้อมฝั้น
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
32 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายณัฐภัค  มาลารัตน์
 
1. นางสุรีย์รัตน์  กฤตยาพงศ์พันธ์
 
33 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายพัชรพล  อุดมทอสกุล
 
1. นายประกอบ  เทพดวงแก้ว
 
34 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 61.4 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  โนรี
 
1. นายกมล  ผ่องใส
 
35 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 64.2 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงอาหมี่  งัวยา
 
1. นายกมล  ผ่องใส
 
36 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กหญิงศิภิสรา   ชุ่มธิ
 
1. นางอุ่นเรือน  บุญมี
 
37 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ยิ้มจันทร์
2. เด็กชายวษวรรต  สุรินแก้ว
 
1. นางถนอมขวัญ  วงค์แก้ว
 
38 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 65.4 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดอยฮาง    
39 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์   ศรีกุลพระ
 
1. นางละม้าย  มณีรัตน์
 
40 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงสุชากร  แสงดี
 
1. นางเทียนรัตน์  ธะนาคำ
 
41 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 63 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงกิติยา  ดวงสนิท
2. เด็กหญิงโสรญา  สามหมื่น
 
1. นายสุขเกษม  สุวรรณไตรย์
 
42 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นางสาวณิชกานต์  ใจจุมปา
2. เด็กหญิงธีรนาฎ  ทวีพันธ์
3. นายนครินทร์  นามวงค์
 
1. นางสาวกุลธิดา  แข่งขัน
2. นางปวีณา  สุขจิตร์
 
43 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 67 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงจันทร์  มีสุข
 
1. นางทัศนีย์  มาไกล
 
44 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายเีกียรติพงษ์  พรหมอารักษ์
 
1. นางปวีณา  สุขจิตร์
 
45 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นายสมพงค์  อินยงค์
 
1. นางพรพิมล  มโนหาญ
 
46 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 67.33 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายณัฐกานต์  ใจเสมอ
2. เด็กชายวิทยา  ปัญญาดี
 
1. นายมานิตย์  เตชะตน
 
47 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 69.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงศุภิสรา  พรมวงค์
 
1. นางนวนีันท์  สิทธิวงค์
 
48 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายคณาธิป  สกุลรัตน์
 
1. นางเกศราพร  มีระบุญ
 
49 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวรัตนภรณ์  สุวรรณนำปน
 
1. นายอัครเดช  ตันมา
 
50 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวมณีรัตน์  ปงสุภา
 
1. นายอัครเดช  ตันมา
 
51 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงพรพิมล  ชัยศรี
 
1. นางอนงค์ศิริ   นัยยะ
 
52 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 60.6 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงชรินทร  ธรรมวงค์ษา
2. เด็กชายวรวัฒน์  เทพยศ
3. เด็กชายศตวรรษ  ธรรมสอน
 
1. นางอินทิรา   รอดสุวรรณ
 
53 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาววิรัญญาภรณ์  ประดาอินทร์
 
1. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
54 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายธีรพันธ์  ขันทิศ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
55 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวคะนึงนิจ  ไชยมงคล
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
56 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงชนิสรา  แสนจันทร์
2. เด็กหญิงนัฐฐภรณ์  มณีเชษฐา
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
 
57 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66.25 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายเปรมศักดิ์  ธิปละ
 
1. นายอิสรภาพ  ใสสะอาด
 
58 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 63 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงพรรณพร  แลบัว
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ยอดสุวรรณ
3. เด็กชายเจษฎา  ชุ่มจันทร์
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
2. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
59 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กหญิงนรมล    กิตติศักดิ์ถาวร
2. เด็กหญิงศรี    สามแผน
 
1. นายสงกรานต์  ก้างยาง
2. นายไพบูลย์  ประสุนิง
 
60 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กหญิงฟองใส   คำน้อย
2. เด็กหญิงภัทราวดี    ท่อนคำ
3. เด็กหญิงวันแสง  บุญศรี
 
1. นางสาวสุดาพร  เขื่อนเพ็ชร์
2. นางอารีย์  แก้ววงศ์
 
61 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายทัศน์  แสงชัย
 
1. นางรงค์มณีย์  ศรีคำม้วน
 
62 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กหญิงจันทิมา  เชอมื่อ
 
1. นายอุดม  สุทธสม
 
63 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 60 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านบ่อทอง 1. เด็กชายพงษ์เทพ  แซ่เห้อ
2. เด็กชายสาโรจน์  แซ่เห้อ
 
1. นางกรรณิการ์  อุศรีษะ
 
64 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านบ่อทอง 1. เด็กหญิงปกิณนารี  สาระนันต์
2. เด็กหญิงประวีณา  ทรายเมืองมา
 
1. นางกรรณิการ์  อุศรีษะ
 
65 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 67.75 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านบ่อทอง 1. เด็กหญิงวิชญาดา  แลเชอกู่
 
1. นางสุรีย์  ปัญญา
 
66 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 62 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายชานนท์  สำราญใจ
2. เด็กหญิงพิมพ์พร  มะลัยโย
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เวียงคำ
 
67 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66.25 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายเจษฎาพร  เที่ยงเทพ
 
1. นางสาวจันทร์ธิดา  แดนศิริ
 
68 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กชายธีรภัทร  หมี่เชกู่
2. เด็กชายพรสุดา  มาเยอะ
3. เด็กหญิงมัลลิกา  เปียวแล่
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  ณ พิกุล
2. นายนที  สันติภูสวรรณ
 
69 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 68.6 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กหญิงสมศรี  บ่อแฉ
 
1. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
 
70 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านปางคึก 1. เด็กหญิงนัฐณิชา  เขื่อนคำ
 
1. นางเพ็ญพิมล  ศิระกมลโรจน์
 
71 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ 1. เด็กชายถนัด  พรหมโวหาร
2. เด็กหญิงพรรณี  แมกู่
3. เด็กหญิงเสาวนีย์  เบ่อเชกู่
 
1. นายสุรพล  เกิดเพชร
 
72 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ 1. เด็กหญิงติชิลา  เชกังกู่
2. เด็กหญิงพรพิมล  แสงคำ
3. เด็กหญิงมธุรส  แก้วแสง
 
1. นางอัมพร  นันทชัย
 
73 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 60.25 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านปางลาว 1. เด็กหญิงพิมธิดา   เข็มมา
 
1. นายรัชชานนท์  อภิภูลทรัพย์
 
74 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 66.67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านปุยคำ 1. เด็กหญิงอัญชลี  ใจอินทร์
 
1. นายมตินันท์  คำแก่น
 
75 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 64.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงพวงผกา  สิทธิขันแก้ว
2. เด็กหญิงราธิณี  ศรีพรม
3. เด็กชายสุทธิวัฒน์  ศรีพรม
 
1. นายพศวีร์  กองคำ
2. นางยุวดี  ไชยลังกา
 
76 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายจิรากร  สิห์ขัน
2. เด็กหญิงนิพัทธา  คำยา
3. เด็กหญิงวิจิตรา  ปรวกพรมมา
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
77 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงปิยธิดา  ศรีพรม
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
78 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงกาญจนา  จ๋าจุ๋มป๋า
2. เด็กชายสุธี  อุตอิ่นแก้ว
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
79 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงชนากานต์ สิงห์ขัน  
 
1. นายสมพงษ์ นาสา  
 
80 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 61 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ชินตะวัน
2. เด็กหญิงมานัฐกมล  โสมาบุตร
 
1. นางสายสุนีย์  เพชราเวช
 
81 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงอรชัญญา  แรงจินะ
 
1. นางจินตนา  สิงห์ปัน
 
82 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายเอกราช  ริยะเทน
 
1. นางศิริพร  ไชยวงค์ษา
 
83 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 66.67 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายจักรชัย  พญาชัย
2. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ใจผาวัง
 
1. นางกัลยา  ชัยวงค์
2. นายจักรพล  ยินดี
 
84 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงจุรีพร  นันต๊ะเสน
 
1. นางศรีพูน  อุทายะ
 
85 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายทวิชัย  เคนทรภักดิ์
2. เด็กชายภานพกร  เงินชะจา
3. เด็กหญิงอารียา  จามอย
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เพ็ญกุล
2. นางธรรมภรณ์  พญาใจ
 
86 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65.6 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  จอมสวรรค์
2. เด็กหญิงพิมพ์พิกา  นัยติ๊บ
3. เด็กหญิงสุทธิดา  ศรีพรม
 
1. นางธรรมภรณ์  พญาใจ
2. นางพูลทรัพย์  ศรีพรม
 
87 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายปฏิภัทธ์  ถมหนวด
 
1. นางวัฒนา  เกิดพูล
 
88 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายธนายุทธ์  หมื่นคำ
2. เด็กชายสหรัฐ  สลีสองสม
 
1. นางจารุรักษ์  รัตนแสง
2. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
 
89 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงชวัลลักษณ์  ธิอ้าย
2. เด็กหญิงปิ่นประกานต์  ล้อมวงค์
 
1. นางนันทนา  คำเขียว
2. นางเนาวรัตน์  เชื้อเมืองพาน
 
90 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายภานุเดช  เชื่อนทา
2. เด็กชายสุขสันต์  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางนันทนา  คำเขียว
2. นางศิริเพ็ญ  จันทร์ใส
 
91 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่ายางมน 1. เด็กชายภาราดล  ท้าวแก่นจันทร์
 
1. นางลัดดา  แก้วกิ่งจันทร์
 
92 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงศรัญญา  กาดรัมย์
2. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
 
1. นางฟองจันทร์  แสงคำ
2. นายเดชณรงค์  แสงขัติย์
 
93 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านผาลั้ง 1. เด็กหญิงสุนิสา  พรหมชัยวุฒิ
 
1. นางสาวสุพรทิพย์  เป็งนวล
 
94 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นายวายุ  อ้ายเยอ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสมจิต  กำแพงคำ
 
95 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 68.25 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กชายนิธิกร  บุผา
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
96 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ปัญญาเตียม
 
1. นางพวงทอง  คลอนศรี
 
97 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายณรงค์กรณ์  สุวรรณ
2. เด็กชายทิวากร  พรมมิน
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
98 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายนนทพัทธ์  ชาวลี้แสน
 
1. นางสาวทรงสวาท  ใจมูล
 
99 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงกาญจนา  แตงอ่อน
2. เด็กหญิงหัทยา  ศีธิ
 
1. นางเนรกัลตี  วรัชรังสิมันตุ์
 
100 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านร่องหวาย 1. เด็กหญิงดาริกา  วิสาพล
2. เด็กหญิงนารี  ธารสิริกุล
3. เด็กหญิงวนิดา  แซ่หว้า
 
1. นายสุรศักดิ์  นันทิโค
2. นายเกษมสรรค์  เขตบุญไสย
 
101 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงเจียมิน  ลี
 
1. นางผ่องศรี  ศักดิ์สิทธิ์
 
102 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กชายภูมินทร์  สุขมาก
 
1. นางสาวมิธทิรา  แก้วร่วง
 
103 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กหญิงคำน้อย  สองเมือง
2. เด็กหญิงนริศรา  สมฤทธิ์
 
1. นางจินตนา  ประสิทธิผล
2. นายสงวน  กองสุข
 
104 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 63.6 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กหญิงชนากานต์  นเรศ
 
1. นางสุจิตตรา  อินยาศรี
 
105 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงกรองทิพย์  บัวทอง
 
1. นางเรณู  ยอดระบำ
 
106 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงณญาดา   สุภาวรรณ์
2. เด็กหญิงณัฐพร   มูลวงค์
3. เด็กหญิงสุทัตตรา   แสนทนันชัย
 
1. นางวรรณรุจี   สุทธปรีดา
 
107 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายจักรภัทร   พลนำ
2. เด็กหญิงชุติกาญจน์   อัศวพิทักษ์คีรี
 
1. นางวรรณรุจี  สุทธปรีดา
 
108 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงก๋องคำ  ลุงนวล
2. เด็กหญิงหยุ่น  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงหลี  ไทยใหญ่
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นางสุกัลยา  จวนสาง
 
109 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 65 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ต่อมใจ
2. เด็กหญิงขิ่นทู  นายมู
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นางนงคราญ  ศิริเมืองจันทร์
 
110 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงพรชิตา  ศรีบุญทา
2. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  พุทธจันทร์
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นางนงคราญ  ศิริเมืองจันทร์
 
111 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงทิพรัตน์  น้อยสุทธิ์
2. เด็กชายสาม  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ศรีปุริ
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นายธงชัย  สุทธะนะ
 
112 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กหญิงกฤติกานต์  กุมหาชัย
2. เด็กชายพลาธิป  ไชยชมภู
 
1. นายสุวัฒน์   พลนรัตน์
 
113 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหัวดง 1. เด็กหญิงศรีสมร  แช่มปากเพรียว
2. เด็กชายอภิรักษ์  สุภาคำ
 
1. นายจเร  เรือนทอง
2. นางสาวรุ่งนภา  ขวัญใจ
 
114 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงธนัญญา  คุณบัวลา
 
1. นางน้ำวุ้น  แก้วเทพ
 
115 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. นายยาโต  เชกอง
 
1. นายอภิชาติ  จันระวังยศ
 
116 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงกนกอร  มาเยอะ
2. เด็กชายธันธิวา  คิิดดี
 
1. นางเย็นฤดี  กันทาสุวรรณ
 
117 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 61 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงมุกดา  อ้วยล่อ
 
1. นางสาวศรีวรรณา  เหมืองทอง
 
118 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านห้วยขม 1. เด็กหญิงกัญญาวี  เชอมือ
2. เด็กหญิงแอนนา  จะแล
 
1. นายสุธน  ไวดี
 
119 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 65 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านห้วยขม 1. เด็กหญิงสลิลทิพย์  เทพวงษา
2. เด็กหญิงเพ็ญนภา  โสภณสิริพร
 
 
120 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านห้วยขม    
121 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านห้วยขม    
122 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แดงปัดแหว๋ว
 
1. นายบรรจบ  แก้วก้อ
 
123 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงแอ็ด  เดือนอิน
 
1. นายบรรจง  วงศ์ต๊ะ
 
124 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ไชยมงคล
 
1. นางสาวสมพิศ  สุขเกษม
 
125 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายมานัส  เบเหมี่ยทู
2. เด็กชายอาก่า  มาเยอะ
 
1. นายบุญวาท  ไชยวุฒิ
 
126 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายณัฐพล  ใจวงค์
2. เด็กหญิงนันทิพร  ชาวพะเยาว์
 
1. นางสาวกฤษณา  วรรณกิจ
 
127 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กหญิงบู้เชอ  มาเยอะ
2. เด็กหญิงสุพรรณี  คำภีระ
 
1. นางลำดวล  สายเมืองนาย
 
128 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 62.6 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กหญิงนรีกานต์  พานแก้ว
2. เด็กหญิงภัคจีรา  จันทร์ธร
3. เด็กชายอาทิตย์  เฌอหมื่อ
 
1. นางสาววิไลวรรณ  ตุ้ยปัญญา
 
129 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายณัฐวัตร ใจน้อย  
2. เด็กหญิงยุวดี ปาอินทร์  
3. เด็กหญิงศิรประภา จุมดวง  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
130 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายวรวิทย์  เพชรดำ
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  จ่ายประโคน
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
131 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายธนาดุลย์  ศรหล้า
2. เด็กชายสุริยา  ปิดกุล
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
132 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 60 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงพวงผกา ชัยวงค์เหล็ก  
 
1. นางสาวจีรานุช ศรีบุญเรือง  
 
133 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 60.5 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงวิชุดา  พัชรมโน
2. เด็กชายวิทยา  โพเมีย
 
1. นางสาวกานต์นรินทร์  สุขเสริม
2. นางสุภาณีย์  กูลเรือน
 
134 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงสายฝน  แลเซอ
 
1. นายสงบ  สายเครือคำ
 
135 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงชลิญญา  ชัยลังกา
2. เด็กหญิงนฤมล  ไชยชนะ
3. เด็กชายนฤเบศ  ศรีบุญเรือง
 
1. นางศิลปี  ธำรงอัตนาถ
 
136 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายธีรภัทร  ถนอมกิจ
2. เด็กชายพิธาน  ศรีดาจันทร์
3. เด็กชายอภิลาภ  เนตรนันชัย
 
1. นางรัตนาภรณ์  ต๊ะกูล
2. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
 
137 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงธัญณิกา  วงค์ดวง
2. เด็กชายภานุวัฒน์  เดชรส
 
1. นายชัยยงค์  นาสมทรง
2. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
 
138 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงณัฏฐธิดา  ฐานเจริญ
 
1. นางรัตนาภรณ์  ต๊ะกูล
 
139 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 64.2 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงปณิดา  ดวงสมร
 
1. นางศรีเทา  ทองดีนอก
 
140 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66.6 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงจันทิรา  พิลึก
2. เด็กชายดิชพล  จันต๊ะนาเขต
3. เด็กหญิงวาสนา  ปัญญาที
 
1. นางดาวศรี  น้อยหมอ
2. นางศรีเทา  ทองดีนอก
 
141 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายจะซอ  ไทซิง
 
1. นางศรีทร  ทนันชัย
 
142 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 61 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเวียงชัย 1. เด็กหญิงลักษิกา  วงค์ชัย
 
1. นางมัตติกา  สุรินธรรม
 
143 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายธนพัฒน์  ดีเจริญ
 
1. นางเสงี่ยม  ไพฑูรย์
 
144 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม    
145 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กหญิงกิตติญา  หมั่นดี
 
1. นางเสน่ห์นิตย์  แสงบุญเรือง
 
146 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  บุญเทียน
 
1. นางระเบียบ  บรรดิ
 
147 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงกชกร  จะเงิน
 
1. นางอรพินธ์  ยาวิชัย
 
148 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายฉลอง  มาเยอะ
 
1. นางสาลินี  วงศ์มา
 
149 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. นางสาวซาลามะ  บูรณดีน
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
150 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงพรอุมา  วงศ์ประพันธ์
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
151 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายสุริน  พรมมา
2. เด็กชายอภิชาติ  คำปิ๋ว
 
1. นางวนิดา  รัศมี
 
152 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. นายอาหมื่อ  เชอกอง
2. นางสาวแสงจันทร์  คำปิ๋ว
 
1. นายธนทรัพย์  เฉียบแหลม
2. นางสาวมาลี  มะโนหาญ
 
153 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  แลเชอ
2. เด็กชายอาหื่อ  แลเชอ
3. เด็กชายอาโต  เยอเบาะ
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
154 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายนเรศ  มาเยอะ
 
1. นางสุนทรี  ปาลี
 
155 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงขนิษฐา  อางี
2. เด็กหญิงเมศณี  เชอมือกู่
 
1. นางสาวชยาภรณ์  ประดิษฐ์
 
156 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายศุภฤทธิ์  สร้อยปลา
2. เด็กชายสมชาย  ลาศรีพันธ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ยอดอ้อย
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
157 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 60.6 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายทักษิณ  ธรรมสอน
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
158 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงอรัญญา  มะโนธรรม
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
159 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  อาหยิ
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
160 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  แซ่ลี
2. เด็กหญิงทิพวัลย์  เนตรน้อย
3. เด็กหญิงนฤมล  แซ่ปา
 
1. นางผ่องศรี  โหตระกิตย์
2. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
161 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 66.33 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายศุภกฤต  ศรีบุรี
2. เด็กชายเอกพร  ศรีปุริ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
162 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงมะลิ  เชอมือ
2. เด็กหญิงสุนิสา  เชอมือ
3. เด็กหญิงหมียู  ลอปิ
 
1. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
163 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 64.6 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงนภารัตน์  หมื่อแล
2. เด็กหญิงวิภาวนี  มโนมัย
3. เด็กหญิงเอ  ลุงลิ
 
1. นางบัวทิพย์  ศรีจันทร์
2. นางสาวสิริพร  ไชยล้อม
 
164 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายวิษณุพล  อุปรัตน์
 
1. นางปิ่นแก้ว  ไชยช่อฟ้า
 
165 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายกิิตติภณ  ใจเอ้ย
2. เด็กชายพงศ์ดนัย  สิทธิขันแก้ว
 
1. นางปรัตร์ฎา  มูลทอง
2. นางพรรณี  ประดิษฐ์
 
166 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงกัลยาพร  สิงห์ทอน
2. เด็กหญิงธนิตา  จอมสุวรรณ
3. เด็กชายธีรศักดิ์  มีมาก
 
1. นางคนึงนิจ  ยาป้อม
2. นางสาวศิรินทร์รัตน์  ศรีสวัสดิ์
 
167 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 65.5 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กหญิงเกศสิรินทร์  ทิศอุ่น
 
1. นางสาวพิกุล  ศิริเต็มวงศ์
 
168 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านโป่งนาคำ 1. เด็กหญิงอนันตญา  ศรีสม
 
1. นางสุนันท์  เพชรโพธหาร
 
169 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. นางสาวอสมา  จะยี
 
1. นางยุพิน  เตมิยะ
 
170 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. นางสาววันเพ็ญ  แซ่หมู่
 
1. นางยุพิน  เตมิยะ
 
171 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กหญิงปัทมา  คำวาว
2. เด็กหญิงสุพรรษา  เขื่อนเพชร
 
1. นางสุภมาศ  นาอินทร์
2. นายโยธิน  ริมฝาย
 
172 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 69.67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กหญิงกาญจนา   คำป้อ
2. เด็กหญิงจีรวรรณ  ยียง
3. เด็กหญิงชยุดา  พิมพ์เงิน
4. เด็กหญิงณิชารัตน์   กองเงิน
5. เด็กหญิงดาว  นามอุ่น
6. เด็กหญิงทรรศนีย์  คำป้อ
7. เด็กหญิงพรชนิตย์  ทวีพันธ์
8. เด็กหญิงรุจิรา  ซานเอ
9. เด็กหญิงหมีผ่า  สะโง๊ะ
10. เด็กหญิงแสง  หนามแฝง
 
1. นายประชิต  ธนูแก้ว
2. นางสายอรุณ  ปัญญาจันทร์
 
173 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายชัชวุฒิ  สอนแก้ว
 
1. นางนัฏฐนันท์  เตจ๊ะวงค์
 
174 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายชัยทยาวัฒน์  ปิงนวน
2. เด็กหญิงวิวรรธณี  ลิม
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  กิติปิง
 
1. นางนัฏฐนันท์  เตจ๊ะวงค์
2. นางสาวผกาวรรณ  ศรีคำยศ
 
175 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 61 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. นางสาวกรรณวิกา  กุมยาน้อย
2. เด็กหญิงบุญทิวา  วัฒนะ
 
1. นายสมาน  ยางนอก
 
176 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงกัลยา  มณเฑียร
2. เด็กหญิงจิดาภา  พรประทุม
 
1. นางสาวกาญจนา   พจน์ราบรื่น
 
177 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 64 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงณัฐวดี  กิจขุนทด
2. เด็กหญิงปานทิพย์  อิ่นแก้ว
 
1. นางสาวกาญจนา   พจน์ราบรื่น
 
178 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. นางสาวรจนา  รักษาพร
 
1. นายสุรชัย  ชมภู
 
179 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงญานิศา  พุทธวงศ์
2. เด็กชายทศวรรษ   กล้าหาญ
3. เด็กหญิงอิสริยาภรณ์  พงษ์ธัญญะวิริยา
 
1. นางรุ่งนภา  คำสม
2. นางสาวเกตุผกา  มานะกิจ
 
180 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กชายพิชิตชัย  วงค์ปินตา
 
1. นางเครือวัลย์  มะโนคำ
 
181 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 63 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กชายจันณรงค์   แต่งตั้ง
2. เด็กหญิงอารียา  อารี
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ชูไว
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงทิชากร  ไชยชมภู
 
182 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กหญิงปองหทัย  ศิลชัย
2. เด็กหญิงพิริญาภรณ์  สิงหาภู
 
1. นางสาวชลิตา  มรูสุวรรณ
2. นางสาวสุชัญญา  นาเคน
 
183 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 68.8 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กชายมนัญชัย  สุปัญโญ
 
1. นางสาวเนตรดาว  ธนาคำ
 
184 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายนภดล  จะคาปี
2. เด็กหญิงวิไลพร  แซ่ต๋า
3. เด็กหญิงอินทิรา  บ้ง
 
1. นางสาววงเดือน  ไชยชมภู
 
185 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายจะยี  จะคือ
 
1. จ.ส.อ.สงวน  มาลัย
 
186 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 63.67 ทองแดง 17 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายจะกอ  ยาบ่ากุ
2. เด็กชายจะลอ  จะเดอ
 
1. นายสุวิทย์  ไชยยะ
 
187 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 62 ทองแดง 7 โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กชายพงศกร  กัญจนากร
 
1. นางสาวกาญจนา  เบญจรงคพันธ์
 
188 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 64 ทองแดง 11 โรงเรียนร่องเบ้อวิทยา 1. เด็กหญิงนภัสสร  สุพรรณ
2. เด็กหญิงวรดา  สมศรี
 
1. นางวิไลพร  วังมูล
 
189 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนสันติวิทยา    
190 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 68.6 ทองแดง 10 โรงเรียนสันติวิทยา    
191 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงปรีณาภา  ยาสมุทร
 
1. นางสิริพร  กองพรหม
 
192 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงรุจิรา  มะโนเรือง
 
1. นางสาวพวงผกา  ลำคำ
 
193 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กชายติณห์ณภัทร  ตุ่นแก้ว
2. เด็กหญิงรมิตา  ปากองวัน
3. เด็กหญิงวนัสนันท์  นิธิธนานันต์
 
1. นางณรัชยา  ใจหล้า
2. นางสาวมาลัย  อินเทพ
 
194 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงประภาศิลป์  เวียนรอบ
2. เด็กหญิงวริศรา  บุดดี
 
1. นางจุฬาลักษณ์  ทองอินทร์
2. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
 
195 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 10 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กหญิงกุลลิสรา  รุจิธาดาภา
2. เด็กชายชุมพร  นวลจันทร์
3. เด็กหญิงผกามาศ  โล่งกระโทก
 
1. นางพนิดา  ตะติ
2. นางสาวอิชยาพัฒน์  มณีรัตน์
 
196 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 61.25 ทองแดง 8 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กชายคมกริช  ตุ้ยตาเขียว
2. เด็กชายนิรุธ  วงค์ษา
3. เด็กหญิงรุจิภาส   ลือสุวรรณ์
 
1. นางพนิดา  ตะติ
2. นางสาวอิชยาพัฒน์  มณีรัตน์
 
197 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กหญิงธัญรดา  วงค์ตุ้ย
2. เด็กชายธีรชาติ  อินทรา
 
1. นางสาวดรรชนี  สำราญใจ
2. นางเจือจันทร์  บุญสม
 
198 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 17 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงพัชรียา  ศรีวิเชียร
 
1. นางอรุณ๊  ใหม่วงค์
 
199 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 63.33 ทองแดง 10 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กชายชนินธรณ์  เขื่อนคำป้อ
2. เด็กชายพันธกานต์  กาคำ
3. เด็กชายภานุวัฒน์  กาแก้ว
 
1. นายประสิทธิ์  เทพวัง
 
200 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงอภินันท์  อภิวงค์
 
1. นางนงลักษณ์  ตันตระกูล
 
201 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 67.4 ทองแดง 14 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงพิมพิกา  สุปัญโญ
 
1. นางสาวชุติมา  ชัยยะ
 
202 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 64 ทองแดง 13 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงปิยาภรณ์  ยอดสุวรรณ์
 
1. นางพัชณี  ลาอุ่น
 
203 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ใจผาวัง
 
1. นางพัชณี  ลาอุ่น
 
204 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงลลิตา  นัยติ๊บ
2. เด็กหญิงอนันตญา  นัยติ๊บ
 
1. นายนิรุตต์  ชัยมณี
 
205 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 62 ทองแดง 12 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงสุชัญชา  การคนซื่อ
 
1. นางเตือนใจ  รักงาม
 
206 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 15 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายทรงสิทธิ์  จิระพนาลัย
2. เด็กชายวุ้น  อินคำ
3. เด็กชายอาก่า  เซอหมื่น
 
1. นางอัจฉริยา  จันทร์แสง
 
207 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 64 ทองแดง 14 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายประกฤษฎิ์  สมประสงค์
2. เด็กชายภาณุพงศ์  ธิดาเรือง
3. เด็กชายราเชนทร์  เดือนดาว
 
1. นางอัจฉริยา  จันทร์แสง
 
208 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงณัฐธยาน์  วงษ์แก้ว
2. เด็กชายรัชชานนท์  สิทธิโสต
 
1. นางสาววราพร  อารีย์
 
209 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย    
210 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย 1. เด็กชายอดิเรก   เรือนปัน
2. เด็กชายเฉลิมเกียรติ  ท้าวคำหล่อ
 
1. นางสาวสิริรัตน์  มโนมูล
 
211 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงศศิวิมล  สมขุน
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
 
212 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 14 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงปภาดามดี  มะยอง
2. เด็กหญิงรัตนาพร  ขุนมิน
 
1. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
213 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายศรศิชัย  ถุงทอง
2. เด็กชายสุรชัย  บัวไข
3. เด็กชายอนันตชัย  ศรีวงค์วรรณ
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี
2. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
214 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายณัฐพล  ลาวนัน
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ประมูลสินธ์
3. เด็กชายพัฒนพงศ์  มะโนวรรณ์
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรทรเสนี
2. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
215 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สุขสามปัน
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
 
216 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายจิรกิตติ์  มะโนวรรณ
2. เด็กหญิงเจนจิรา  แก้วบัวดี
3. เด็กหญิงเมฑากร  สุขภานนท์
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
2. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี
 
217 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายภานุวัฒน์  กักโห้
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี
 
218 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 67.6 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลฮ่องลี่ 1. เด็กหญิงณัฐภัทร  สังตะชัย
2. เด็กหญิงศุภาพร   เวียเยียกู่
3. เด็กหญิงอลิษา   เมอแลกู่
 
1. นางมันฑนา  ผาบไชย
2. นางเทพิน  ใจผูก
 
219 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 68.2 ทองแดง 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  ซาแมนา แอสคิว
 
1. นางสาวสุนัยพร  พันธโชติ
 
220 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายกำพล  กาใจทราย
2. เด็กชายนันทชัย  พรมมา
 
1. นางกาญจนา  สังขพิทักษ์
 
221 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายสิริวัฒน์  พุทธวงค์
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
 
222 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงชัญญานุช  ฉลาด
2. เด็กหญิงนภสร  ปทุมพรอมศิริ
3. เด็กหญิงปราณปรียา  ยุวกุล
 
1. นางนางรอยพิมพ์  ยอดสุวรรณ
 
223 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายธนกฤต  ตุงพิทักษ์พงศ์
 
1. นางสาวรำพึง  เชื้อเมืองพาน
 
224 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงปุณณดา  ณ ลำปาง
 
1. นายกระจ่าง  มิตรานันท์
 
225 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย    
226 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายธัญพิสิษฐ์  เสวกสุทธิ์
 
1. นางพัชรี  ณ ลำปาง
 
227 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 67.25 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายบุญทวี  ปันแก้ว
 
1. นายวิรุณ  ดวงสนิท
 
228 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงจิราพร  เจ้าจุลี
 
1. นางสุพรรณ  อินทะชัย
 
229 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงเยวิหม่อง  พม่า
 
1. นายธวัชชัย  ถีระแก้ว
 
230 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงกิตติวรา  อ้ายแปง
2. เด็กหญิงณัฐริกา  ตั๋นคำ
3. เด็กหญิงวิจิตรา  นันต๊ะ
 
1. นางลาวัลย์  สุขเกษม
 
231 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 68.4 ทองแดง 15 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงฑิมพิกา  ปัญญาวิชา
 
1. นางสุมณฑา  พลอยประดิษฐ์
 
232 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายณัฐดนัย  สุริยะ
2. เด็กหญิงยุวลี  เหมืองน้อย
3. เด็กหญิงอชิรญาณ์  พันธ์พานิช
 
1. นางธิรดา  ชื่นชม
2. นางมณีรัตน์  ทะระมา
 
233 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายกฤตเมธ  สุริคำ
2. เด็กชายเกษมสันต์  มาลานัน
 
1. นางพิกุล  โสภา
2. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
 
234 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายศุภวิชญ์  สุขเกษม
2. เด็กหญิงสุจิรา  ศรีพรม
 
1. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
2. นางสาวอุทัยวรรณ์  วิสาพล
 
235 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 61 ทองแดง 12 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  จอมสุวรรณ์
2. เด็กหญิงนันทิยุดา  ไชยยา
3. เด็กหญิงปาริชาติ  คำพะวา
 
1. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
2. นางสาวอุทัยวรรณ์  วิสาพล
 
236 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายฐิติพงษ์  จันต๊ะนาเขต
2. เด็กชายอิศรา  นานา
 
1. นายสุเวช  สืบปัญญา
 
237 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 5 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  สิทธิพรม
2. เด็กหญิงรวิสรา  วงค์น้อย
3. เด็กหญิงเมธาวี  สมจิต
 
1. นางสาวธัญญา  วงศ์ไชย
 
238 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงสาธินี  สุทธวงค์
2. เด็กหญิงอรออ  สินทร
 
1. นางสาวสุพรรษา  ใจจินา
2. นางอัญชัญ  ใจสุข
 
239 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65.33 ทองแดง 16 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  อะทะยศ
2. เด็กชายพีรายุทธ  คำภีระแปง
 
1. นายชัชชนะพล  เพชรดง
2. นางนฤมล  โพทะจะ
 
240 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67.4 ทองแดง 6 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฏฐิตาพร  รินศิริกุล
 
1. นางเสาวลักษณ์  ทาทอง
 
241 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  ชุมภูอินทร์
 
1. นางขนิษฐา  นวอรหาทิคุณ
 
242 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงมณฑนกร  หอมวิศูนย์
2. เด็กหญิงแพรวา  ประมวล
 
1. นางขนิษฐา  นวอรหาทิคุณ
 
243 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงธัญธร  อุทัยพิบูลย์
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
244 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 5 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  นาวา
2. เด็กหญิงสิริพร  เอี่ยมวิโรจน์
3. เด็กหญิงสุรัตนา  ดีมาก
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
245 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 69 ทองแดง 12 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงชมพณิชย์  มณีวรรณ
2. เด็กหญิงณิชยาภรณ์  ไชยเทพ
3. เด็กหญิงดุษฎีพร  วงค์ฝั้น
4. เด็กหญิงธนภรณ์  แพทอง
5. เด็กหญิงพชรพร  รักพ่วง
6. เด็กหญิงพิชญาภรณ์  แก้วประภา
7. เด็กหญิงพีรยา  หอมชื่น
8. เด็กหญิงศตกมล  สัตยาพันธุ์
9. เด็กหญิงสลิลดา  ศรีพิทักษ์
10. เด็กหญิงอาทิตยา  ปัญญาธนกิจ
 
1. นางรัตนา  ไชยวุฒิ
 
246 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 67 ทองแดง 14 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายบารมี  พินิจ
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ศีติสาร
3. เด็กหญิงเมขลา  ถีระแก้ว
 
1. นางสาวอัมภิการ์  กันทะวังอิน
 
247 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงฐิติยา  ศรีประยูรไพศาล
2. เด็กหญิงพรพิมล  หินใหญ่
3. เด็กชายพิสุทธิ์  ดำรงค์เมือง
 
1. นางราตรี  นันตาฤทธิ์
 
248 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายชินกฤต  สูงกิจบูลย์
 
1. นางชดากานต์  ธุวะคำ
 
249 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 69 ทองแดง 11 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงพนิตนันท์  ปัญโญ
 
1. นางรุจิรา  สรรพศรี
 
250 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 61 ทองแดง 12 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงกฤษติยากร  จันทร์สุริยะ
2. เด็กหญิงสุวพร  อติภารดี
3. เด็กหญิงเปรมิกา  เพ็งภูเขียว
 
1. นางสาวเทพี  พรมไชยวงศ์
 
251 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ฤทัยวิสุทธิ์
 
1. นางสาวนิธิกุล  สายวิเศษ
 
252 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
253 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
254 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
255 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 64 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
256 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
257 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
258 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
259 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 62 ทองแดง 7 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
260 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายธีรพงษ์  โสภารักษ์
2. เด็กชายโชคชัย  ทองแย้ม
 
1. นางแก้วกัลยา  วงค์ภักดิ์
 
261 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายนัทธพงศ์  มณีวรรณ์
2. เด็กชายเกียรศักดิ์  ศรีวิเศษ
 
1. นางเบญญา  ศิลาอาสน์
 
262 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 15 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายทะนงชัย  สิงห์ใจ
2. เด็กหญิงนวลธีร์  โสภารักษ์
 
1. นางณฐมน  ณ ลำปาง
 
263 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงดิสราภรณ์  ทาบุญสม
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สาระรัตน์
 
1. นางสาวจีราภรณ์  คำมูล
 
264 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายพัฒนศักดิ์  สมวรรณ์
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
265 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงฉัตรพร  นามยา
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ดอนอ่อนสา
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
266 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงภารดี  ล่ามแขก
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
267 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงวิภาพร  ภิราจันทร์
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
268 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงวราพร  มณีวรรณ
 
1. นางณัฐสิริ  นภาลัย
 
269 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงเกยุราวรรณ  มโนหาญ
 
1. นางแสงทัน  คำหม้อ
 
270 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา    
271 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธรีย์  ชยปัจพลณ์
2. เด็กหญิงปัญญารัตน์  อินธิพรม
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
272 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 65 ทองแดง 12 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงสุธิดา  เมอแลกู่
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
 
273 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงพาณิภัค  แยลูกู
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
 
274 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายทนงศักดิ์  แยลูกู
2. เด็กชายทวีศักดิ์  เบียงแหล่
3. เด็กชายสมจิต  หม่อโป๊ะกู่
4. เด็กชายอาโจง  หม่อโป๊ะกู่
5. เด็กชายอาโล  แลเชอ
6. เด็กชายเอกราช  เชอหมื่อ
 
1. นายประสงค์  แซ่ว้าง
 
275 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงธิดา  เปียแลกู
2. เด็กหญิงสุนีภร  เยเลกู่
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
 
276 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนแม่มอญวิทยา    
277 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายกิตติโชติ  สุนทรทัต
 
1. นางยุวดี  บรมพิชัยชาติกุล
 
278 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงบูบา  มาเยอะ
2. เด็กหญิงอาตอ  เชกัง
3. เด็กหญิงอาบา  เชกัง
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
279 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงมัณฑนา  แสงหอม
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
280 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายนันทกานต์  คำภีระ
2. เด็กชายปรัชญา  ปงลังกา
 
1. นางสาวจารุณี  พรมเลข
 
281 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงญาดา  อาจอ
 
1. นางสุภัทรา  มณีรัตน์
 
282 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 62 ทองแดง 6 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงบูม่า  เฌอหมื่อ
2. เด็กหญิงวิดาภา  อายี
 
1. นางสาวกรวิกา  ปาเปาอ้าย