สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงราย เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 65.4 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดอยฮาง    
2 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 63.6 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กหญิงชนากานต์  นเรศ
 
1. นางสุจิตตรา  อินยาศรี
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  บุญเทียน
 
1. นางระเบียบ  บรรดิ
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 66.67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านปุยคำ 1. เด็กหญิงอัญชลี  ใจอินทร์
 
1. นายมตินันท์  คำแก่น
 
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงกชกร  จะเงิน
 
1. นางอรพินธ์  ยาวิชัย
 
6 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แดงปัดแหว๋ว
 
1. นายบรรจบ  แก้วก้อ
 
7 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงแอ็ด  เดือนอิน
 
1. นายบรรจง  วงศ์ต๊ะ
 
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ไชยมงคล
 
1. นางสาวสมพิศ  สุขเกษม
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กหญิงกฤติกานต์  กุมหาชัย
2. เด็กชายพลาธิป  ไชยชมภู
 
1. นายสุวัฒน์   พลนรัตน์
 
10 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ 1. เด็กหญิงติชิลา  เชกังกู่
2. เด็กหญิงพรพิมล  แสงคำ
3. เด็กหญิงมธุรส  แก้วแสง
 
1. นางอัมพร  นันทชัย
 
11 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 67.6 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลฮ่องลี่ 1. เด็กหญิงณัฐภัทร  สังตะชัย
2. เด็กหญิงศุภาพร   เวียเยียกู่
3. เด็กหญิงอลิษา   เมอแลกู่
 
1. นางมันฑนา  ผาบไชย
2. นางเทพิน  ใจผูก
 
12 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย 1. เด็กชายอดิเรก   เรือนปัน
2. เด็กชายเฉลิมเกียรติ  ท้าวคำหล่อ
 
1. นางสาวสิริรัตน์  มโนมูล
 
13 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงณญาดา   สุภาวรรณ์
2. เด็กหญิงณัฐพร   มูลวงค์
3. เด็กหญิงสุทัตตรา   แสนทนันชัย
 
1. นางวรรณรุจี   สุทธปรีดา
 
14 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายจักรภัทร   พลนำ
2. เด็กหญิงชุติกาญจน์   อัศวพิทักษ์คีรี
 
1. นางวรรณรุจี  สุทธปรีดา
 
15 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงธนัญญา  คุณบัวลา
 
1. นางน้ำวุ้น  แก้วเทพ
 
16 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 62.2 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กหญิงมลฤดี  บุญทาวงศ์
 
1. นางเสงี่ยม  สมบัติใหม่
 
17 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงมัสยา  เขียวปัญญา
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
18 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กหญิงศิภิสรา   ชุ่มธิ
 
1. นางอุ่นเรือน  บุญมี
 
19 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ยิ้มจันทร์
2. เด็กชายวษวรรต  สุรินแก้ว
 
1. นางถนอมขวัญ  วงค์แก้ว
 
20 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายณัฐภัค  มาลารัตน์
 
1. นางสุรีย์รัตน์  กฤตยาพงศ์พันธ์
 
21 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กหญิงคำน้อย  สองเมือง
2. เด็กหญิงนริศรา  สมฤทธิ์
 
1. นางจินตนา  ประสิทธิผล
2. นายสงวน  กองสุข
 
22 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 61 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงธิดาวรรณ  บัวสุวรรณ
2. เด็กหญิงรชนิศ  รุ้งดี
 
1. นางชุติมณฑน์  อริเดช
2. นางพิสมัย  สารวงค์
 
23 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กชายปณัยกร  อินคำปา
 
1. นางณัฐพร  วงศ์ประสิทธิ์
 
24 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 61.4 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  โนรี
 
1. นายกมล  ผ่องใส
 
25 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านชัยพฤกษ์ 1. เด็กชายวรมันต์  เทพผง
2. เด็กชายสิทธิพล  ปวนสิงห์
 
1. นางสาวจุฑารัตน์  ยืนหมั้น
2. นายสีมูล  กาบแก้ว
 
26 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงสตรีรัตน์  ยีขาม
 
1. นางสมคิด  สายเครือคำ
 
27 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายชัชวุฒิ  สอนแก้ว
 
1. นางนัฏฐนันท์  เตจ๊ะวงค์
 
28 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงกัลยา  มณเฑียร
2. เด็กหญิงจิดาภา  พรประทุม
 
1. นางสาวกาญจนา   พจน์ราบรื่น
 
29 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 65.5 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กหญิงเกศสิรินทร์  ทิศอุ่น
 
1. นางสาวพิกุล  ศิริเต็มวงศ์
 
30 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 69.4 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจำบอน 1. เด็กหญิงชลธิชา  ชัยชนะั
 
1. นายมานพ  วงศ์สุวรรณ์
 
31 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายชัยทยาวัฒน์  ปิงนวน
2. เด็กหญิงวิวรรธณี  ลิม
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  กิติปิง
 
1. นางนัฏฐนันท์  เตจ๊ะวงค์
2. นางสาวผกาวรรณ  ศรีคำยศ
 
32 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 62.6 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กหญิงนรีกานต์  พานแก้ว
2. เด็กหญิงภัคจีรา  จันทร์ธร
3. เด็กชายอาทิตย์  เฌอหมื่อ
 
1. นางสาววิไลวรรณ  ตุ้ยปัญญา
 
33 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านโป่งนาคำ 1. เด็กหญิงอนันตญา  ศรีสม
 
1. นางสุนันท์  เพชรโพธหาร
 
34 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านห้วยขม 1. เด็กหญิงกัญญาวี  เชอมือ
2. เด็กหญิงแอนนา  จะแล
 
1. นายสุธน  ไวดี
 
35 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายกิตติโชติ  สุนทรทัต
 
1. นางยุวดี  บรมพิชัยชาติกุล
 
36 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายนภดล  จะคาปี
2. เด็กหญิงวิไลพร  แซ่ต๋า
3. เด็กหญิงอินทิรา  บ้ง
 
1. นางสาววงเดือน  ไชยชมภู
 
37 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายมานัส  เบเหมี่ยทู
2. เด็กชายอาก่า  มาเยอะ
 
1. นายบุญวาท  ไชยวุฒิ
 
38 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงญาดา  อาจอ
 
1. นางสุภัทรา  มณีรัตน์
 
39 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 63.67 ทองแดง 17 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายจะกอ  ยาบ่ากุ
2. เด็กชายจะลอ  จะเดอ
 
1. นายสุวิทย์  ไชยยะ
 
40 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายณัฐพล  ใจวงค์
2. เด็กหญิงนันทิพร  ชาวพะเยาว์
 
1. นางสาวกฤษณา  วรรณกิจ
 
41 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงบูบา  มาเยอะ
2. เด็กหญิงอาตอ  เชกัง
3. เด็กหญิงอาบา  เชกัง
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
42 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงมัณฑนา  แสงหอม
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
43 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายจะยี  จะคือ
 
1. จ.ส.อ.สงวน  มาลัย
 
44 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 63 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงพรรณพร  แลบัว
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ยอดสุวรรณ
3. เด็กชายเจษฎา  ชุ่มจันทร์
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
2. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
45 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 64 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงณัฐวดี  กิจขุนทด
2. เด็กหญิงปานทิพย์  อิ่นแก้ว
 
1. นางสาวกาญจนา   พจน์ราบรื่น
 
46 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายกรกช  ไชยยะ
2. เด็กชายอภิเดช  นันต๊ะรัตน์
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางสาวศรีสุภา  ยานะ
 
47 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงญานิศา  พุทธวงศ์
2. เด็กชายทศวรรษ   กล้าหาญ
3. เด็กหญิงอิสริยาภรณ์  พงษ์ธัญญะวิริยา
 
1. นางรุ่งนภา  คำสม
2. นางสาวเกตุผกา  มานะกิจ
 
48 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. นางสาวซาลามะ  บูรณดีน
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
49 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงพรอุมา  วงศ์ประพันธ์
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
50 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. นางสาวอสมา  จะยี
 
1. นางยุพิน  เตมิยะ
 
51 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. นางสาววันเพ็ญ  แซ่หมู่
 
1. นางยุพิน  เตมิยะ
 
52 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงสุชากร  แสงดี
 
1. นางเทียนรัตน์  ธะนาคำ
 
53 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงพรประภา  รัตนแสง
 
1. นายอัฐวิทย์  โทนะใจ
 
54 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านปางคึก 1. เด็กหญิงนัฐณิชา  เขื่อนคำ
 
1. นางเพ็ญพิมล  ศิระกมลโรจน์
 
55 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายธีรพงษ์  โสภารักษ์
2. เด็กชายโชคชัย  ทองแย้ม
 
1. นางแก้วกัลยา  วงค์ภักดิ์
 
56 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ปัญญาเตียม
 
1. นางพวงทอง  คลอนศรี
 
57 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวรัตนภรณ์  สุวรรณนำปน
 
1. นายอัครเดช  ตันมา
 
58 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวมณีรัตน์  ปงสุภา
 
1. นายอัครเดช  ตันมา
 
59 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงวราพร  มณีวรรณ
 
1. นางณัฐสิริ  นภาลัย
 
60 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงอรัญญา  มะโนธรรม
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
61 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  อาหยิ
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
62 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงเยวิหม่อง  พม่า
 
1. นายธวัชชัย  ถีระแก้ว
 
63 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงปิยธิดา  ศรีพรม
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
64 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงกาญจนา  จ๋าจุ๋มป๋า
2. เด็กชายสุธี  อุตอิ่นแก้ว
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
65 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นางสาวณิชกานต์  ใจจุมปา
2. เด็กหญิงธีรนาฎ  ทวีพันธ์
3. นายนครินทร์  นามวงค์
 
1. นางสาวกุลธิดา  แข่งขัน
2. นางปวีณา  สุขจิตร์
 
66 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายเีกียรติพงษ์  พรหมอารักษ์
 
1. นางปวีณา  สุขจิตร์
 
67 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นายสมพงค์  อินยงค์
 
1. นางพรพิมล  มโนหาญ
 
68 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายธัชนนท์  จันต๊ะนาเขต
 
1. นายภัทรกร  กุนทนุ
 
69 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านจะคือ 1. นางสาวปิยฉัตร  หมอผี
2. นางสาววิมล  ศรีพรหมา
3. เด็กหญิงสุมาลี  แออยู่
 
1. นายธงชัย  มะโนกร
 
70 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายณัฐวัตร ใจน้อย  
2. เด็กหญิงยุวดี ปาอินทร์  
3. เด็กหญิงศิรประภา จุมดวง  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
71 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายพัฒนศักดิ์  สมวรรณ์
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
72 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงฉัตรพร  นามยา
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ดอนอ่อนสา
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
73 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงภารดี  ล่ามแขก
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
74 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงวิภาพร  ภิราจันทร์
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
75 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาววิรัญญาภรณ์  ประดาอินทร์
 
1. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
76 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวคะนึงนิจ  ไชยมงคล
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
77 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. นายยาโต  เชกอง
 
1. นายอภิชาติ  จันระวังยศ
 
78 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงพรพิมล  ชัยศรี
 
1. นางอนงค์ศิริ   นัยยะ
 
79 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ 1. เด็กชายถนัด  พรหมโวหาร
2. เด็กหญิงพรรณี  แมกู่
3. เด็กหญิงเสาวนีย์  เบ่อเชกู่
 
1. นายสุรพล  เกิดเพชร
 
80 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงก๋องคำ  ลุงนวล
2. เด็กหญิงหยุ่น  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงหลี  ไทยใหญ่
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นางสุกัลยา  จวนสาง
 
81 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา 1. เด็กหญิงอัญชิสา  ใจวัง
 
1. นายพุดตาล  หน่อแก้ว
 
82 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 65 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ต่อมใจ
2. เด็กหญิงขิ่นทู  นายมู
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นางนงคราญ  ศิริเมืองจันทร์
 
83 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงทิพรัตน์  น้อยสุทธิ์
2. เด็กชายสาม  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ศรีปุริ
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นายธงชัย  สุทธะนะ
 
84 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา 1. เด็กชายชานนท์  สมสุวรรณ์
2. เด็กหญิงดารินีย์  ศรีมูล
3. เด็กชายวิทวัฒน์  พิชัยคำ
 
1. นายณัติฐพงศ์  จินา
 
85 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงพรชิตา  ศรีบุญทา
2. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  พุทธจันทร์
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นางนงคราญ  ศิริเมืองจันทร์
 
86 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายธีรพันธ์  ขันทิศ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
87 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายธนายุทธ์  หมื่นคำ
2. เด็กชายสหรัฐ  สลีสองสม
 
1. นางจารุรักษ์  รัตนแสง
2. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
 
88 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงชวัลลักษณ์  ธิอ้าย
2. เด็กหญิงปิ่นประกานต์  ล้อมวงค์
 
1. นางนันทนา  คำเขียว
2. นางเนาวรัตน์  เชื้อเมืองพาน
 
89 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายภานุเดช  เชื่อนทา
2. เด็กชายสุขสันต์  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางนันทนา  คำเขียว
2. นางศิริเพ็ญ  จันทร์ใส
 
90 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงจิราพร  เจ้าจุลี
 
1. นางสุพรรณ  อินทะชัย
 
91 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงเกยุราวรรณ  มโนหาญ
 
1. นางแสงทัน  คำหม้อ
 
92 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงชลิญญา  ชัยลังกา
2. เด็กหญิงนฤมล  ไชยชนะ
3. เด็กชายนฤเบศ  ศรีบุญเรือง
 
1. นางศิลปี  ธำรงอัตนาถ
 
93 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ 1. เด็กหญิงศิริกัญญา  ดวงเนตร
 
1. นางอัมพร  ปิยะพันธ์
 
94 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายธีรภัทร  ถนอมกิจ
2. เด็กชายพิธาน  ศรีดาจันทร์
3. เด็กชายอภิลาภ  เนตรนันชัย
 
1. นางรัตนาภรณ์  ต๊ะกูล
2. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
 
95 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงธัญณิกา  วงค์ดวง
2. เด็กชายภานุวัฒน์  เดชรส
 
1. นายชัยยงค์  นาสมทรง
2. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
 
96 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 61 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเวียงชัย 1. เด็กหญิงลักษิกา  วงค์ชัย
 
1. นางมัตติกา  สุรินธรรม
 
97 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 68.4 ทองแดง 15 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงฑิมพิกา  ปัญญาวิชา
 
1. นางสุมณฑา  พลอยประดิษฐ์
 
98 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงกิตติวรา  อ้ายแปง
2. เด็กหญิงณัฐริกา  ตั๋นคำ
3. เด็กหญิงวิจิตรา  นันต๊ะ
 
1. นางลาวัลย์  สุขเกษม
 
99 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงณัฏฐธิดา  ฐานเจริญ
 
1. นางรัตนาภรณ์  ต๊ะกูล
 
100 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 68.25 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กชายนิธิกร  บุผา
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
101 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธรีย์  ชยปัจพลณ์
2. เด็กหญิงปัญญารัตน์  อินธิพรม
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
102 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายศุภวิชญ์  สุขเกษม
2. เด็กหญิงสุจิรา  ศรีพรม
 
1. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
2. นางสาวอุทัยวรรณ์  วิสาพล
 
103 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายวิษณุพล  อุปรัตน์
 
1. นางปิ่นแก้ว  ไชยช่อฟ้า
 
104 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายกิิตติภณ  ใจเอ้ย
2. เด็กชายพงศ์ดนัย  สิทธิขันแก้ว
 
1. นางปรัตร์ฎา  มูลทอง
2. นางพรรณี  ประดิษฐ์
 
105 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงกัลยาพร  สิงห์ทอน
2. เด็กหญิงธนิตา  จอมสุวรรณ
3. เด็กชายธีรศักดิ์  มีมาก
 
1. นางคนึงนิจ  ยาป้อม
2. นางสาวศิรินทร์รัตน์  ศรีสวัสดิ์
 
106 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 62 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายชานนท์  สำราญใจ
2. เด็กหญิงพิมพ์พร  มะลัยโย
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เวียงคำ
 
107 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายกฤตเมธ  สุริคำ
2. เด็กชายเกษมสันต์  มาลานัน
 
1. นางพิกุล  โสภา
2. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
 
108 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 61 ทองแดง 12 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  จอมสุวรรณ์
2. เด็กหญิงนันทิยุดา  ไชยยา
3. เด็กหญิงปาริชาติ  คำพะวา
 
1. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
2. นางสาวอุทัยวรรณ์  วิสาพล
 
109 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายณัฐดนัย  สุริยะ
2. เด็กหญิงยุวลี  เหมืองน้อย
3. เด็กหญิงอชิรญาณ์  พันธ์พานิช
 
1. นางธิรดา  ชื่นชม
2. นางมณีรัตน์  ทะระมา
 
110 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 64 ทองแดง 13 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงปิยาภรณ์  ยอดสุวรรณ์
 
1. นางพัชณี  ลาอุ่น
 
111 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงลลิตา  นัยติ๊บ
2. เด็กหญิงอนันตญา  นัยติ๊บ
 
1. นายนิรุตต์  ชัยมณี
 
112 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านร่องหวาย 1. เด็กหญิงดาริกา  วิสาพล
2. เด็กหญิงนารี  ธารสิริกุล
3. เด็กหญิงวนิดา  แซ่หว้า
 
1. นายสุรศักดิ์  นันทิโค
2. นายเกษมสรรค์  เขตบุญไสย
 
113 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65.6 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  จอมสวรรค์
2. เด็กหญิงพิมพ์พิกา  นัยติ๊บ
3. เด็กหญิงสุทธิดา  ศรีพรม
 
1. นางธรรมภรณ์  พญาใจ
2. นางพูลทรัพย์  ศรีพรม
 
114 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงอรชัญญา  แรงจินะ
 
1. นางจินตนา  สิงห์ปัน
 
115 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงจุรีพร  นันต๊ะเสน
 
1. นางศรีพูน  อุทายะ
 
116 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายเอกราช  ริยะเทน
 
1. นางศิริพร  ไชยวงค์ษา
 
117 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 66.67 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายจักรชัย  พญาชัย
2. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ใจผาวัง
 
1. นางกัลยา  ชัยวงค์
2. นายจักรพล  ยินดี
 
118 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงชนากานต์ สิงห์ขัน  
 
1. นายสมพงษ์ นาสา  
 
119 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 60 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงพวงผกา ชัยวงค์เหล็ก  
 
1. นางสาวจีรานุช ศรีบุญเรือง  
 
120 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายวรวิทย์  เพชรดำ
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  จ่ายประโคน
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
121 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายธนาดุลย์  ศรหล้า
2. เด็กชายสุริยา  ปิดกุล
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
122 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงเจียมิน  ลี
 
1. นางผ่องศรี  ศักดิ์สิทธิ์
 
123 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงกาญจนา  แตงอ่อน
2. เด็กหญิงหัทยา  ศีธิ
 
1. นางเนรกัลตี  วรัชรังสิมันตุ์
 
124 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนสันติวิทยา    
125 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงศศิวิมล  สมขุน
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
 
126 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 14 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงปภาดามดี  มะยอง
2. เด็กหญิงรัตนาพร  ขุนมิน
 
1. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
127 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 64 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
128 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายศรศิชัย  ถุงทอง
2. เด็กชายสุรชัย  บัวไข
3. เด็กชายอนันตชัย  ศรีวงค์วรรณ
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี
2. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
129 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายณัฐพล  ลาวนัน
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ประมูลสินธ์
3. เด็กชายพัฒนพงศ์  มะโนวรรณ์
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรทรเสนี
2. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
130 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สุขสามปัน
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
 
131 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายจิรกิตติ์  มะโนวรรณ
2. เด็กหญิงเจนจิรา  แก้วบัวดี
3. เด็กหญิงเมฑากร  สุขภานนท์
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
2. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี
 
132 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหัวดง 1. เด็กหญิงศรีสมร  แช่มปากเพรียว
2. เด็กชายอภิรักษ์  สุภาคำ
 
1. นายจเร  เรือนทอง
2. นางสาวรุ่งนภา  ขวัญใจ
 
133 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านผาลั้ง 1. เด็กหญิงสุนิสา  พรหมชัยวุฒิ
 
1. นางสาวสุพรทิพย์  เป็งนวล
 
134 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 68.5 ทองแดง 8 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กหญิงรุจิรา  แสงคำ
 
1. นายพสิษฐ์  สุริยา
 
135 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กชายลอคู  ไอ่แสง
2. เด็กชายวันชัย  แสนพอ
 
1. นายพิรุฬห์  บุญไพฑูร
 
136 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กชายธีรภัทร  หมี่เชกู่
2. เด็กชายพรสุดา  มาเยอะ
3. เด็กหญิงมัลลิกา  เปียวแล่
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  ณ พิกุล
2. นายนที  สันติภูสวรรณ
 
137 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 65 ทองแดง 12 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงสุธิดา  เมอแลกู่
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
 
138 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายทนงศักดิ์  แยลูกู
2. เด็กชายทวีศักดิ์  เบียงแหล่
3. เด็กชายสมจิต  หม่อโป๊ะกู่
4. เด็กชายอาโจง  หม่อโป๊ะกู่
5. เด็กชายอาโล  แลเชอ
6. เด็กชายเอกราช  เชอหมื่อ
 
1. นายประสงค์  แซ่ว้าง
 
139 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 66.25 ทองแดง 12 โรงเรียนตชด. 1. เด็กชายภานุวัฒน์  เลิศชัยสมบัติ
 
1. ส.ต.อ.ประสงค์  แซ่ย้า
 
140 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนตชด. 1. เด็กหญิงปิยะนุช  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ณัฐวิวัฒน์
 
1. ส.ต.อ.สุนิสา  คำดี
 
141 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 64.66 ทองแดง 9 โรงเรียนตชด. 1. เด็กหญิงนิด  อาหมื่อ
2. เด็กหญิงหมี่จุ่ม  เยเบียง
3. เด็กชายเยหล่อง  อาจอ
 
1. ส.ต.อ.สุนิสา  คำดี
 
142 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 68.2 ทองแดง 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  ซาแมนา แอสคิว
 
1. นางสาวสุนัยพร  พันธโชติ
 
143 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายกำพล  กาใจทราย
2. เด็กชายนันทชัย  พรมมา
 
1. นางกาญจนา  สังขพิทักษ์
 
144 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายธนกฤต  ตุงพิทักษ์พงศ์
 
1. นางสาวรำพึง  เชื้อเมืองพาน
 
145 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงชัญญานุช  ฉลาด
2. เด็กหญิงนภสร  ปทุมพรอมศิริ
3. เด็กหญิงปราณปรียา  ยุวกุล
 
1. นางนางรอยพิมพ์  ยอดสุวรรณ
 
146 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่ายางมน 1. เด็กชายภาราดล  ท้าวแก่นจันทร์
 
1. นางลัดดา  แก้วกิ่งจันทร์
 
147 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์   ศรีกุลพระ
 
1. นางละม้าย  มณีรัตน์
 
148 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 69.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงศุภิสรา  พรมวงค์
 
1. นางนวนีันท์  สิทธิวงค์
 
149 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 67 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงจันทร์  มีสุข
 
1. นางทัศนีย์  มาไกล
 
150 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 63 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงกิติยา  ดวงสนิท
2. เด็กหญิงโสรญา  สามหมื่น
 
1. นายสุขเกษม  สุวรรณไตรย์
 
151 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงปรีณาภา  ยาสมุทร
 
1. นางสิริพร  กองพรหม
 
152 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงรุจิรา  มะโนเรือง
 
1. นางสาวพวงผกา  ลำคำ
 
153 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กชายติณห์ณภัทร  ตุ่นแก้ว
2. เด็กหญิงรมิตา  ปากองวัน
3. เด็กหญิงวนัสนันท์  นิธิธนานันต์
 
1. นางณรัชยา  ใจหล้า
2. นางสาวมาลัย  อินเทพ
 
154 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงประภาศิลป์  เวียนรอบ
2. เด็กหญิงวริศรา  บุดดี
 
1. นางจุฬาลักษณ์  ทองอินทร์
2. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
 
155 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 69.67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กหญิงกาญจนา   คำป้อ
2. เด็กหญิงจีรวรรณ  ยียง
3. เด็กหญิงชยุดา  พิมพ์เงิน
4. เด็กหญิงณิชารัตน์   กองเงิน
5. เด็กหญิงดาว  นามอุ่น
6. เด็กหญิงทรรศนีย์  คำป้อ
7. เด็กหญิงพรชนิตย์  ทวีพันธ์
8. เด็กหญิงรุจิรา  ซานเอ
9. เด็กหญิงหมีผ่า  สะโง๊ะ
10. เด็กหญิงแสง  หนามแฝง
 
1. นายประชิต  ธนูแก้ว
2. นางสายอรุณ  ปัญญาจันทร์
 
156 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงศรัญญา  กาดรัมย์
2. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
 
1. นางฟองจันทร์  แสงคำ
2. นายเดชณรงค์  แสงขัติย์
 
157 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 68.6 ทองแดง 10 โรงเรียนสันติวิทยา    
158 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กหญิงนรมล    กิตติศักดิ์ถาวร
2. เด็กหญิงศรี    สามแผน
 
1. นายสงกรานต์  ก้างยาง
2. นายไพบูลย์  ประสุนิง
 
159 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กหญิงฟองใส   คำน้อย
2. เด็กหญิงภัทราวดี    ท่อนคำ
3. เด็กหญิงวันแสง  บุญศรี
 
1. นางสาวสุดาพร  เขื่อนเพ็ชร์
2. นางอารีย์  แก้ววงศ์
 
160 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงกรองทิพย์  บัวทอง
 
1. นางเรณู  ยอดระบำ
 
161 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 62 ทองแดง 12 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงสุชัญชา  การคนซื่อ
 
1. นางเตือนใจ  รักงาม
 
162 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 64 ทองแดง 14 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายประกฤษฎิ์  สมประสงค์
2. เด็กชายภาณุพงศ์  ธิดาเรือง
3. เด็กชายราเชนทร์  เดือนดาว
 
1. นางอัจฉริยา  จันทร์แสง
 
163 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงณัฐธยาน์  วงษ์แก้ว
2. เด็กชายรัชชานนท์  สิทธิโสต
 
1. นางสาววราพร  อารีย์
 
164 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 15 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายทรงสิทธิ์  จิระพนาลัย
2. เด็กชายวุ้น  อินคำ
3. เด็กชายอาก่า  เซอหมื่น
 
1. นางอัจฉริยา  จันทร์แสง
 
165 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายทัศน์  แสงชัย
 
1. นางรงค์มณีย์  ศรีคำม้วน
 
166 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 65.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  การิวงค์
 
1. นางสุภาพร  อุดมธนรัตน์
 
167 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายจะซอ  ไทซิง
 
1. นางศรีทร  ทนันชัย
 
168 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 60.25 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านปางลาว 1. เด็กหญิงพิมธิดา   เข็มมา
 
1. นายรัชชานนท์  อภิภูลทรัพย์
 
169 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กชายพิชิตชัย  วงค์ปินตา
 
1. นางเครือวัลย์  มะโนคำ
 
170 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 64.6 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงนภารัตน์  หมื่อแล
2. เด็กหญิงวิภาวนี  มโนมัย
3. เด็กหญิงเอ  ลุงลิ
 
1. นางบัวทิพย์  ศรีจันทร์
2. นางสาวสิริพร  ไชยล้อม
 
171 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายฉลอง  มาเยอะ
 
1. นางสาลินี  วงศ์มา
 
172 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายนเรศ  มาเยอะ
 
1. นางสุนทรี  ปาลี
 
173 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงขนิษฐา  อางี
2. เด็กหญิงเมศณี  เชอมือกู่
 
1. นางสาวชยาภรณ์  ประดิษฐ์
 
174 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 67.75 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านบ่อทอง 1. เด็กหญิงวิชญาดา  แลเชอกู่
 
1. นางสุรีย์  ปัญญา
 
175 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 60 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านบ่อทอง 1. เด็กชายพงษ์เทพ  แซ่เห้อ
2. เด็กชายสาโรจน์  แซ่เห้อ
 
1. นางกรรณิการ์  อุศรีษะ
 
176 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายสุริน  พรมมา
2. เด็กชายอภิชาติ  คำปิ๋ว
 
1. นางวนิดา  รัศมี
 
177 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  แลเชอ
2. เด็กชายอาหื่อ  แลเชอ
3. เด็กชายอาโต  เยอเบาะ
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
178 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายศุภฤทธิ์  สร้อยปลา
2. เด็กชายสมชาย  ลาศรีพันธ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ยอดอ้อย
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
179 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 60.6 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายทักษิณ  ธรรมสอน
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
180 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  แซ่ลี
2. เด็กหญิงทิพวัลย์  เนตรน้อย
3. เด็กหญิงนฤมล  แซ่ปา
 
1. นางผ่องศรี  โหตระกิตย์
2. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
181 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงมะลิ  เชอมือ
2. เด็กหญิงสุนิสา  เชอมือ
3. เด็กหญิงหมียู  ลอปิ
 
1. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
182 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 10 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กหญิงกุลลิสรา  รุจิธาดาภา
2. เด็กชายชุมพร  นวลจันทร์
3. เด็กหญิงผกามาศ  โล่งกระโทก
 
1. นางพนิดา  ตะติ
2. นางสาวอิชยาพัฒน์  มณีรัตน์
 
183 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 61.25 ทองแดง 8 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กชายคมกริช  ตุ้ยตาเขียว
2. เด็กชายนิรุธ  วงค์ษา
3. เด็กหญิงรุจิภาส   ลือสุวรรณ์
 
1. นางพนิดา  ตะติ
2. นางสาวอิชยาพัฒน์  มณีรัตน์
 
184 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กหญิงธัญรดา  วงค์ตุ้ย
2. เด็กชายธีรชาติ  อินทรา
 
1. นางสาวดรรชนี  สำราญใจ
2. นางเจือจันทร์  บุญสม
 
185 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 63 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กชายจันณรงค์   แต่งตั้ง
2. เด็กหญิงอารียา  อารี
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ชูไว
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงทิชากร  ไชยชมภู
 
186 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 68.8 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กชายมนัญชัย  สุปัญโญ
 
1. นางสาวเนตรดาว  ธนาคำ
 
187 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กหญิงปองหทัย  ศิลชัย
2. เด็กหญิงพิริญาภรณ์  สิงหาภู
 
1. นางสาวชลิตา  มรูสุวรรณ
2. นางสาวสุชัญญา  นาเคน
 
188 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงลักษิกา  ตัววา
2. เด็กหญิงอัญชิสา  ศรีเมือง
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางพร  นันป้อ
 
189 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 66.33 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายศุภกฤต  ศรีบุรี
2. เด็กชายเอกพร  ศรีปุริ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
190 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 68.1 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. นางสาวนาพือ  ไกซิง
2. นางสาวนามู  ศรีฟู
3. เด็กชายเพียรชัยรัตน์  มโนสุข
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
191 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ประตูชัย
 
1. นางพร  นันป้อ
 
192 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 64.2 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงอาหมี่  งัวยา
 
1. นายกมล  ผ่องใส
 
193 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 64.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงพวงผกา  สิทธิขันแก้ว
2. เด็กหญิงราธิณี  ศรีพรม
3. เด็กชายสุทธิวัฒน์  ศรีพรม
 
1. นายพศวีร์  กองคำ
2. นางยุวดี  ไชยลังกา
 
194 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 61 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ชินตะวัน
2. เด็กหญิงมานัฐกมล  โสมาบุตร
 
1. นางสายสุนีย์  เพชราเวช
 
195 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายคณาธิป  สกุลรัตน์
 
1. นางเกศราพร  มีระบุญ
 
196 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 67.33 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายณัฐกานต์  ใจเสมอ
2. เด็กชายวิทยา  ปัญญาดี
 
1. นายมานิตย์  เตชะตน
 
197 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  โพธิจักร
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
198 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60.2 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กหญิงกานดา  แสนขัน
 
1. นางอนงค์  ปินตาวงค์
 
199 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย    
200 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 61 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. นางสาวกรรณวิกา  กุมยาน้อย
2. เด็กหญิงบุญทิวา  วัฒนะ
 
1. นายสมาน  ยางนอก
 
201 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายนัทธพงศ์  มณีวรรณ์
2. เด็กชายเกียรศักดิ์  ศรีวิเศษ
 
1. นางเบญญา  ศิลาอาสน์
 
202 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 15 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายทะนงชัย  สิงห์ใจ
2. เด็กหญิงนวลธีร์  โสภารักษ์
 
1. นางณฐมน  ณ ลำปาง
 
203 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงดิสราภรณ์  ทาบุญสม
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สาระรัตน์
 
1. นางสาวจีราภรณ์  คำมูล
 
204 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายนันทกานต์  คำภีระ
2. เด็กชายปรัชญา  ปงลังกา
 
1. นางสาวจารุณี  พรมเลข
 
205 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 62 ทองแดง 6 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงบูม่า  เฌอหมื่อ
2. เด็กหญิงวิดาภา  อายี
 
1. นางสาวกรวิกา  ปาเปาอ้าย
 
206 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงธิดา  เปียแลกู
2. เด็กหญิงสุนีภร  เยเลกู่
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
 
207 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายณรงค์กรณ์  สุวรรณ
2. เด็กชายทิวากร  พรมมิน
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
208 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 60.6 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงชรินทร  ธรรมวงค์ษา
2. เด็กชายวรวัฒน์  เทพยศ
3. เด็กชายศตวรรษ  ธรรมสอน
 
1. นางอินทิรา   รอดสุวรรณ
 
209 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงชนิสรา  แสนจันทร์
2. เด็กหญิงนัฐฐภรณ์  มณีเชษฐา
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
 
210 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงกนกอร  มาเยอะ
2. เด็กชายธันธิวา  คิิดดี
 
1. นางเย็นฤดี  กันทาสุวรรณ
 
211 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 61 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงมุกดา  อ้วยล่อ
 
1. นางสาวศรีวรรณา  เหมืองทอง
 
212 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายฐิติพงษ์  จันต๊ะนาเขต
2. เด็กชายอิศรา  นานา
 
1. นายสุเวช  สืบปัญญา
 
213 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา    
214 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 5 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  สิทธิพรม
2. เด็กหญิงรวิสรา  วงค์น้อย
3. เด็กหญิงเมธาวี  สมจิต
 
1. นางสาวธัญญา  วงศ์ไชย
 
215 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงสาธินี  สุทธวงค์
2. เด็กหญิงอรออ  สินทร
 
1. นางสาวสุพรรษา  ใจจินา
2. นางอัญชัญ  ใจสุข
 
216 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65.33 ทองแดง 16 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  อะทะยศ
2. เด็กชายพีรายุทธ  คำภีระแปง
 
1. นายชัชชนะพล  เพชรดง
2. นางนฤมล  โพทะจะ
 
217 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
218 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
219 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
220 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
221 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 62 ทองแดง 7 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
222 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
223 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านห้วยขม    
224 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
225 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กชายชาตรี  แซ่ว่าง
2. เด็กชายชินวัตร  แซ่ว่าง
3. เด็กชายรัชานนท์  ทอสวัสดิ์วงค์
4. เด็กชายวสพล  รุ่งมณีโชค
5. เด็กชายศิริภัทร  แยลงกู่
6. เด็กชายสุรศักดิ์  แลปาย
 
1. นายกลไกร  กิติศักดิ์
 
226 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 61 ทองแดง 12 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงกฤษติยากร  จันทร์สุริยะ
2. เด็กหญิงสุวพร  อติภารดี
3. เด็กหญิงเปรมิกา  เพ็งภูเขียว
 
1. นางสาวเทพี  พรมไชยวงศ์
 
227 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กหญิงกิตติญา  หมั่นดี
 
1. นางเสน่ห์นิตย์  แสงบุญเรือง
 
228 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงธัญธร  อุทัยพิบูลย์
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
229 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 5 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  นาวา
2. เด็กหญิงสิริพร  เอี่ยมวิโรจน์
3. เด็กหญิงสุรัตนา  ดีมาก
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
230 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67.4 ทองแดง 6 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฏฐิตาพร  รินศิริกุล
 
1. นางเสาวลักษณ์  ทาทอง
 
231 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  ชุมภูอินทร์
 
1. นางขนิษฐา  นวอรหาทิคุณ
 
232 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงมณฑนกร  หอมวิศูนย์
2. เด็กหญิงแพรวา  ประมวล
 
1. นางขนิษฐา  นวอรหาทิคุณ
 
233 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ฤทัยวิสุทธิ์
 
1. นางสาวนิธิกุล  สายวิเศษ
 
234 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 67 ทองแดง 14 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายบารมี  พินิจ
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ศีติสาร
3. เด็กหญิงเมขลา  ถีระแก้ว
 
1. นางสาวอัมภิการ์  กันทะวังอิน
 
235 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงฐิติยา  ศรีประยูรไพศาล
2. เด็กหญิงพรพิมล  หินใหญ่
3. เด็กชายพิสุทธิ์  ดำรงค์เมือง
 
1. นางราตรี  นันตาฤทธิ์
 
236 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายชินกฤต  สูงกิจบูลย์
 
1. นางชดากานต์  ธุวะคำ
 
237 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 69 ทองแดง 11 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงพนิตนันท์  ปัญโญ
 
1. นางรุจิรา  สรรพศรี
 
238 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 69 ทองแดง 12 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงชมพณิชย์  มณีวรรณ
2. เด็กหญิงณิชยาภรณ์  ไชยเทพ
3. เด็กหญิงดุษฎีพร  วงค์ฝั้น
4. เด็กหญิงธนภรณ์  แพทอง
5. เด็กหญิงพชรพร  รักพ่วง
6. เด็กหญิงพิชญาภรณ์  แก้วประภา
7. เด็กหญิงพีรยา  หอมชื่น
8. เด็กหญิงศตกมล  สัตยาพันธุ์
9. เด็กหญิงสลิลดา  ศรีพิทักษ์
10. เด็กหญิงอาทิตยา  ปัญญาธนกิจ
 
1. นางรัตนา  ไชยวุฒิ
 
239 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 62 ทองแดง 7 โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กชายพงศกร  กัญจนากร
 
1. นางสาวกาญจนา  เบญจรงคพันธ์
 
240 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านบ่อทอง 1. เด็กหญิงปกิณนารี  สาระนันต์
2. เด็กหญิงประวีณา  ทรายเมืองมา
 
1. นางกรรณิการ์  อุศรีษะ
 
241 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 67.25 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายบุญทวี  ปันแก้ว
 
1. นายวิรุณ  ดวงสนิท
 
242 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายทวิชัย  เคนทรภักดิ์
2. เด็กชายภานพกร  เงินชะจา
3. เด็กหญิงอารียา  จามอย
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เพ็ญกุล
2. นางธรรมภรณ์  พญาใจ
 
243 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กหญิงจันทิมา  เชอมื่อ
 
1. นายอุดม  สุทธสม
 
244 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กชายภูมินทร์  สุขมาก
 
1. นางสาวมิธทิรา  แก้วร่วง
 
245 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายภานุวัฒน์  กักโห้
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี
 
246 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กหญิงปัทมา  คำวาว
2. เด็กหญิงสุพรรษา  เขื่อนเพชร
 
1. นางสุภมาศ  นาอินทร์
2. นายโยธิน  ริมฝาย
 
247 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นายวายุ  อ้ายเยอ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสมจิต  กำแพงคำ
 
248 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66.25 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายเปรมศักดิ์  ธิปละ
 
1. นายอิสรภาพ  ใสสะอาด
 
249 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66.25 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายเจษฎาพร  เที่ยงเทพ
 
1. นางสาวจันทร์ธิดา  แดนศิริ
 
250 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายปฏิภัทธ์  ถมหนวด
 
1. นางวัฒนา  เกิดพูล
 
251 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. นายอาหมื่อ  เชอกอง
2. นางสาวแสงจันทร์  คำปิ๋ว
 
1. นายธนทรัพย์  เฉียบแหลม
2. นางสาวมาลี  มะโนหาญ
 
252 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงกชกร  ศรีสองสม
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
253 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงรัตติกาล  บุญตัน
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
254 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายธนพัฒน์  ดีเจริญ
 
1. นางเสงี่ยม  ไพฑูรย์
 
255 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายปิยะพงศ์  ปราจักร์
2. เด็กหญิงเจนจิรา  ป้อมฝั้น
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
256 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายพัชรพล  อุดมทอสกุล
 
1. นายประกอบ  เทพดวงแก้ว
 
257 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ 1. เด็กหญิงพรทิพา  ก่าคำ
 
1. นางสุพรรณ์  ดอนชัย
 
258 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 64 ทองแดง 11 โรงเรียนร่องเบ้อวิทยา 1. เด็กหญิงนภัสสร  สุพรรณ
2. เด็กหญิงวรดา  สมศรี
 
1. นางวิไลพร  วังมูล
 
259 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายนนทพัทธ์  ชาวลี้แสน
 
1. นางสาวทรงสวาท  ใจมูล
 
260 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงพาณิภัค  แยลูกู
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
 
261 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 64.2 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงปณิดา  ดวงสมร
 
1. นางศรีเทา  ทองดีนอก
 
262 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66.6 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงจันทิรา  พิลึก
2. เด็กชายดิชพล  จันต๊ะนาเขต
3. เด็กหญิงวาสนา  ปัญญาที
 
1. นางดาวศรี  น้อยหมอ
2. นางศรีเทา  ทองดีนอก
 
263 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. นางสาวรจนา  รักษาพร
 
1. นายสุรชัย  ชมภู
 
264 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายจิรากร  สิห์ขัน
2. เด็กหญิงนิพัทธา  คำยา
3. เด็กหญิงวิจิตรา  ปรวกพรมมา
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
265 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ใจผาวัง
 
1. นางพัชณี  ลาอุ่น
 
266 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 68.6 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กหญิงสมศรี  บ่อแฉ
 
1. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
 
267 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงสายฝน  แลเซอ
 
1. นายสงบ  สายเครือคำ
 
268 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม    
269 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 60.5 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงวิชุดา  พัชรมโน
2. เด็กชายวิทยา  โพเมีย
 
1. นางสาวกานต์นรินทร์  สุขเสริม
2. นางสุภาณีย์  กูลเรือน
 
270 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายสิริวัฒน์  พุทธวงค์
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
 
271 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงปุณณดา  ณ ลำปาง
 
1. นายกระจ่าง  มิตรานันท์
 
272 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนแม่มอญวิทยา    
273 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กหญิงบู้เชอ  มาเยอะ
2. เด็กหญิงสุพรรณี  คำภีระ
 
1. นางลำดวล  สายเมืองนาย
 
274 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายธัญพิสิษฐ์  เสวกสุทธิ์
 
1. นางพัชรี  ณ ลำปาง
 
275 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 17 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงพัชรียา  ศรีวิเชียร
 
1. นางอรุณ๊  ใหม่วงค์
 
276 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 63.33 ทองแดง 10 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กชายชนินธรณ์  เขื่อนคำป้อ
2. เด็กชายพันธกานต์  กาคำ
3. เด็กชายภานุวัฒน์  กาแก้ว
 
1. นายประสิทธิ์  เทพวัง
 
277 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงอภินันท์  อภิวงค์
 
1. นางนงลักษณ์  ตันตระกูล
 
278 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 67.4 ทองแดง 14 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงพิมพิกา  สุปัญโญ
 
1. นางสาวชุติมา  ชัยยะ
 
279 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 65 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านห้วยขม 1. เด็กหญิงสลิลทิพย์  เทพวงษา
2. เด็กหญิงเพ็ญนภา  โสภณสิริพร
 
 
280 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนธารทิพย์    
281 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านห้วยขม    
282 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย