สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงราย เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต๑
ณ .ร.ร.บ้านดู่ฯ ร.ร.บ้านสันโค้งฯ ร.ร.อนุบาลเชียงรายและร.ร.อนุบาลเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย
ระหว่าง วันที่ 18-19 กันยายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านป่ารวก    
2 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านเวียงเดิม    
3 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว    
4 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง)    
5 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กชายเทพกวี  ยานะฝั้น
 
1. นางสาวทิพย์วลี  ดวงประเสริฐ
 
6 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนกกน้อยวิทยา    
7 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านป่าก๊อ    
8 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนอนุบาลเชียงราย    
9 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน กิจกรรมโครงงานจิตอาสาพัฒนาสังคมเด็กประถมทำได้ ป.4-ป.6 -1 - โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกมลชินี  วารีพิทักษ์
2. เด็กหญิงกัญจน์ทิพย์  ธิเขียว
3. เด็กหญิงชญานิศ  กาวี
4. เด็กหญิงธัญชนก  รูปะวิเชตร์
5. เด็กหญิงธัญญารัตน์  แก้วเมืองคำ
6. เด็กหญิงประทานพร  ประทุมแสง
7. เด็กหญิงปราง  ปัญญา
8. เด็กหญิงปิยนันท์  ชีวรัตน์พงษ์
9. เด็กหญิงมัชฌิมา  แสงสุกใส
10. เด็กหญิงศศิภา  เยอเบาะ
11. เด็กหญิงสุธารัตน์  แสงเรือง
12. เด็กหญิงอภิชญา  พรมทนันไชย
 
1. นางฉวีัวรรณ  ปัญญา
2. นางนพธดา  บุญรักษาเดชธนา
 
10 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนแม่ยาววิทยา    
11 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านนางแลใน    
12 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนอนุบาลเชียงราย    
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงกุ้งนาง  ปัญญาดี
2. เด็กชายคณาธิป  สกุลรัตน์
3. เด็กชายอัฐพงษ์  รอดเรือน
 
1. นางเรวดี  โรจน์ประโคน
 
14 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย    
15 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ    
16 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านหัวดอย    
17 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย    
18 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนแม่ยาววิทยา    
19 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา    
20 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 0 - โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กชายพันธกานต์  เรือนมูล
 
1. นางทัศนีย์  ลือชัย
 
21 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา    
22 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนผาขวางวิทยา    
23 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายตรีทศ  สิทธิขันแก้ว
2. เด็กชายเฉลิมเกียรติ  สุขประเสริฐ
 
1. นางเย็นจิตร  ไชยวรรณ์
 
24 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านดอยฮาง    
25 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง    
26 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านดอน    
27 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 - - - โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงจันทกานต์  ปรวกพรมมา
2. เด็กหญิงจารุณี  มีไกรราช
3. เด็กหญิงชลธิชา  เงินสัจจา
4. เด็กหญิงพินท์สุดา  ป๋าวงค์
5. เด็กหญิงภูวนิดา  สินมณี
6. เด็กหญิงรุจิรา  เงินชะจา
7. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  ศีรีนุช
8. เด็กหญิงสุกานดา  ก๋าวี
9. เด็กหญิงอรทัย  ศรีพรม
10. เด็กหญิงอัจฉรา  ธนู
 
1. นางสาวจรัญญา  คำยอด
2. นายจักรพล  ยินดี
3. นางสาวสายทอง  ทัพธานี
 
28 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก    
29 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านสมานมิตร    
30 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย    
31 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร)    
32 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านร่องเผียว    
33 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายคณิศร  หลักไม้
2. เด็กชายสิทธิพงษ์  พิลาภ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
34 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านสันต้นขาม    
35 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก    
36 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านรวมมิตร    
37 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา    
38 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร)    
39 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านปงเคียน    
40 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 - - - โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด    
41 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง    
42 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ม.1-ม.6 - - - โรงเรียนบ้านดอน    
43 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านนางแล    
44 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ    
45 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 - - - โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์)    
46 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  มณี
 
1. นางณฐมน  ศรีเลสินธุ์
 
47 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กหญิงธัญชนก  ฤทธิรงค์
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
48 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 91.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายธนวัฒน์  ไชยชมภู
2. เด็กชายลื่น  แสนคำ
3. เด็กชายเฉลิมฉัตร  กันยา
 
1. นางเบญญาภา  กุลชาธนะวัง
 
49 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 87.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  อุดที
2. เด็กชายวริศ  อูแม
3. เด็กหญิงเด่นจันทร์  มาเยอะ
 
1. นางบัวปัน  ชอบธรรม
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงณัฐภรณ์  สมเครือ
2. เด็กชายธนาดล  ศรีคลัง
3. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  ชื่นทรัพย์
4. เด็กชายธีรวัฒน์  สลีสองสม
5. เด็กชายอนุวัฒน์  อินต๊ะวัง
 
1. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
2. นางอัญชลี  ทองสุข
 
51 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กชายนิธินันท์  จันทร์ต๊ะนาเขต
2. เด็กชายศักดิ์รินทร์  บุตรมี
 
1. นายกำพล  กุมหาชัย
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  ปัญญาวิชา
 
1. นางสาวมณีนุช  คำมี
 
53 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กชายณภัทร  อาโปทา
2. เด็กชายศิริทรัพย์  แก่นลา
3. เด็กชายเจษฎา  เลิศชุมภู
 
1. นางสุกัญญา  อินทรแสน
2. นางสุนันตา  กาวิชา
 
54 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายวีระพล   เจริญศรี
2. เด็กชายอติเทพ   ทามล
 
1. นางสาวธารินี  บุญเชื้อ
2. นางวารุณีั  เศตะพราหมณ์
 
55 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงมณีนุช  มูลลอย
2. เด็กหญิงสุดาพร  ธุระวร
 
1. นายสมบัติ  กรุงศรี
 
56 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงกิตติญาภร  ครอบครอง
2. เด็กหญิงรุ่งนภา  อินทวงค์
3. เด็กหญิงสิรินทรา  ยอดแสง
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนบ้านเวียงชัย 1. เด็กชายฐิติกร  ปวงรังษี
2. เด็กหญิงวริศรา  ใจคำ
 
1. นางรัตนา  วรสายัณห์
2. นางสาวอารีรัตน์  อุทธิยัง
 
58 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงสายพิณ  เปียแลกู
 
1. นายประภาส  สุริยะวงค์
 
59 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 92.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กหญิงพลอยสวย  เจนนา
2. เด็กหญิงพีรดา  เวชนะ
3. เด็กหญิงลัทธพร  ชัยโส
 
1. นางสาวมยุรา  เนตรสุวรรณ
 
60 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 87.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงกันดา  หลวงหาญ
2. เด็กหญิงชลธิชา  คำบุตร
3. เด็กหญิงนราวัลย์  อาขาน
4. เด็กหญิงปภัสรา  กมลจันทร์
5. เด็กหญิงสุพรรษา  สมณี
6. เด็กหญิงสุภารัตน์  อะทะถ้ำ
 
1. นางสุรีย์รัตน์  กฤตยาพงศ์พันธ์
 
61 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายธนเดช  พัชรมโน
 
1. นางสาวศุภมาส  อริวรรณา
 
62 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 83.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กหญิงสิริณญา  ยอดประทุม
 
1. นางสาวอังคณา  หาญคำภา
 
63 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงธัยมัยธ์  รุ่งแสง
 
1. นางปวีณา  สุขจิตร์
 
64 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กหญิงศรีไพ  โซเซกู่
2. เด็กหญิงสุรีรัตน์  จะงี
3. เด็กหญิงอำพร  บอแฉ่
 
1. นางสาวอมรรัตน์  หนึ้งวงค์
2. นางสาวอรอนงค์  สุวรรณจักร
 
65 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 87.2 ทอง 8 โรงเรียนบ้านป่าอ้อดอนชัย 1. เด็กหญิงกฤติกา  ยองเพชร
 
1. นางสุพิชญ์ชา  เกษมราษฏร์
 
66 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 86.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงเนตรนภา  สุปัญโญ
 
1. นางสาวอวยพร  อินแปลง
 
67 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงชลดา  สิงหชัย
2. เด็กหญิงทอฝัน  เจริญศรี
3. เด็กชายพบธรรม  เวียงโอสถ
4. เด็กหญิงวริศรา  จันทร์ถิระติกุล
5. เด็กหญิงสมัชญา  ชวิวกรานต์
 
1. นางสาวธัญญารัตน์  ยอดสุวรรณ์
 
68 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 83.5 ทอง 4 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
69 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 92.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. นางสาวพิกุล  ศรีมูล
2. นางสาววรุณพร  บั้งเงิน
3. เด็กหญิงสรชา  ธรรมยอย
 
1. นางพร  นันป้อ
2. นางศิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
70 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 80.1 ทอง 10 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายจิรวัชร  กอสันเทียะ
2. เด็กหญิงนฤมล  ทองใบ
 
1. นางยุพิน  คำยอด
 
71 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านถ้ำผาตอง 1. เด็กชายวณิชชา   ปัญญา
 
1. นางสาววันวิสา  มีสุขดี
 
72 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 92 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย    
73 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงวรินทิรา  บุญปก
 
1. นายพายุ  อภิยะกันทะกุล
 
74 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงนภิสรา  ปงลังกา
2. เด็กชายอธิราช  หนสมสุข
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
2. นางสาวทิพย์วรรณ  สิทธิวงค์
 
75 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นายพีรพล  ไชยวงค์สาย
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
76 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 91.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธีริศรา  สันดอนทอง
2. เด็กหญิงพรรวี  แพรบุญประเสริฐ
3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  เลิศชมพู
4. เด็กหญิงวชิรญาณ์  นามวงค์
5. เด็กหญิงวชิรญาณ์  อภิชัย
 
1. นางธรรมพร  ชุ่มใจ๋
2. นางสาวสายรุ้ง  วงค์ภักดิ์
 
77 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายวัชรพล  คำนวล
2. เด็กชายสมชัย  แสนเทา
 
1. นายประภากรณ์  สิงห์หล้า
2. นางสาวศรีสอางค์  ปัญญางาม
 
78 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กหญิงชนิกานต์  เตมิยะ
2. เด็กชายสมบูรณ์  รักชาติ
 
1. นายคม  ทุ่งภักดี
2. นางยุพิน  เตมิยะ
 
79 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กชายทีปกร  บุญจีน
 
1. นายสฤษฏ์ธน  พงษ์สวัสดิ์
 
80 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงฐาปณีย์    ทายา
2. เด็กหญิงวิญาดา   คำเคน
 
1. นางศิริวิมล   ไชยชุมศักดิ์
 
81 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายชนเมธ  คำเงิน
2. เด็กชายสิทธิพล  ธรรมสอน
 
1. นายเทวินทร์  สมศักดิ์
 
82 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงหมอกมุงเมือง  ประพัฒน์ทอง
 
1. นางสุมิตรา  ธาราวร
 
83 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายพีรพันธ์ เตชนันท์  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
84 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงกชพร  ชัชวรัตน์
2. เด็กหญิงจิรัชญา  ไหวพินิจ
3. เด็กหญิงชัญญา  กิจตันขจร
4. เด็กหญิงธัญวรัตน์  พิสิษฐกุล
5. เด็กหญิงพิมรดา  ปลายหาญ
6. เด็กหญิงโสภา  เรือนมี
 
1. นางรอยพิมพ์  ยอดสุวรรณ
 
85 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 97.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กหญิงนาป๋อย  จะคาต่อ
2. เด็กหญิงมารี  แล่ไป
3. เด็กหญิงอนงค์  แสนหลวง
 
1. นางสาวจุรีพร  เจริญพันธ์สวัสดิ์
2. นายอุทัย  นันตรัตน์
 
86 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงปาณิสรา  หมื่นเถ
2. เด็กหญิงพรรณิศา  เหม่ากระโทก
3. เด็กหญิงวนัสบดี  หมื่นไชยวงค์
4. เด็กหญิงวิชญาพร  สุนะ
5. เด็กหญิงเจนจิรา  สิงขรชัยรัตน์
 
1. นางจันทร์แก้ว  อุทุมภา
2. นายสมบูรณ์  อุทุมภา
 
87 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. นายชาตรี  จะเมาะ
2. นายชาติชาย  ลาหู่นะ
3. นายโอจอ  นาก๋า
 
1. นางสาวสังวาลย์  มาสิม
 
88 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายกัญจทัพพ์  ธิเขียว
2. เด็กชายณัฐพงศ์  โนรี
3. เด็กหญิงนลินนิภา  ธิแก้ว
4. เด็กชายศุภกิตต์  ปัญญาวิชา
5. เด็กหญิงเบญจวรรณ  บุญสม
 
1. นางสาวสุจิตรา  วงศ์กำแหง
2. นางอัจฉรา  เกิดเเก่น
 
89 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่ารวก 1. เด็กชายมารุต  ทวีกุล
 
1. นางสาวลำดวน  วงศ์ภักดิ์
 
90 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 87.25 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายวิชัย  โอภาสเกษม
2. เด็กชายธนาคาร  จินะพรหม
3. เด็กชายปฎิภาณ  แสงชัย
 
1. นางสาวชมัยพร  บุญเลา
2. นางสาวเพลินจิต  กิจรักษ์
 
91 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงชนิตา   มาไกล
2. เด็กหญิงพิชญาภัค   ปิงวัง
 
1. นางสาวจิราภรณ์   อุดมทรัพย์
2. นายชานนท์  จันต๊ะคาด
 
92 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 83.75 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กชายณัฐพล  วงศ์ศรี
2. เด็กชายธวัชชัย  นันตัง
3. เด็กชายสมเพชร  คำเงิน
 
1. นางพยอม  แสงสุข
 
93 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายชินวัตร  อนุพงค์
2. เด็กหญิงภูษณิศา  ดูแก้ว
 
1. นางรัตนาภรณ์  ต๊ะกูล
2. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
 
94 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายธีระศักดิ์  ปัญญานันท์
 
1. นางอาริยา  ธนะกูลวัฒนา
 
95 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กหญิงกานสินี  หนูนา
 
1. นางสาวเมตตา  คงทอง
 
96 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กหญิงชลธิชา  งอนงอก
2. เด็กชายดวงเด่น  มนทอง
3. เด็กหญิงพฤกษา  พวงเงินมาก
4. เด็กหญิงพิมวรา  เครือตา
5. เด็กหญิงวรางวรรณ  คำล้น
6. เด็กหญิงอาทิตยา  ปินตาคำ
 
1. นางแสงเดือน  จันทราช
 
97 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงจามรี  นันทะเสน
2. เด็กหญิงนิตยา  เรือนคำ
3. นางสาวยุพิน  แสนไชย
4. เด็กหญิงรัตนา  อุ่ยแม
5. เด็กหญิงสุนารี  อยู่รึ
6. นางสาวสุนิสา  มาเยอะ
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
98 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. นายธนวัฒน์  จันทร์ป้อม
2. นางสาวพัชรา  อุทธาสม
3. นางสาววราภรณ์  ปฏิสิขัง
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
99 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงปราณปรียา  มะโนพรึก
2. เด็กหญิงอัยลดา  เมฆกิจ
 
1. นางเฉลิม  สิทธิยศ
 
100 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงชัย 1. เด็กหญิงกฤตญกร  กันธิยะ
2. เด็กหญิงกัญญาพัชร  กิจธรรม
3. เด็กหญิงกาญจนา  สุระเรืองชัย
4. เด็กชายครรชิต  อินรุณ
5. เด็กหญิงชุติมา  กิติรัตน์
6. เด็กหญิงฐิติรัตน์  กันธิยะ
7. เด็กหญิงณัฐธิดา  คึมยะราช
8. เด็กหญิงนราพร  เป็งคำมา
9. เด็กหญิงศิระประภา  ทานันท์
10. เด็กหญิงอาทิตยา  ใจศรีธิ
 
1. นางรัตนา  วรสายัณห์
2. นางสาววรรณิภา  กันธิยะ
3. นางสุพัตรา  คมวิศวศาสตร์
 
101 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายธนากร  อิ่นแก้ว
2. เด็กหญิงพิจิตรา  ใจปาละ
3. เด็กหญิงรุ่งทิวา  เจริญ
 
1. นายประกอบ  เทพดวงแก้ว
2. นายมนูญ  ศิริเมืองจันทร์
 
102 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 84.25 ทอง 5 โรงเรียนบ้านปุยคำ    
103 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82.33 ทอง 12 โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กชายชลิตา   พันสุภะ
 
1. นางสายอรุณ  ปัญญาจันทร์
 
104 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 89.2 ทอง 4 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  ปัญญา
 
1. นางสุภัทรา  มณีรัตน์
 
105 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายปุระชัย  แปแจกู่
2. เด็กชายอนุพงษ์  เวยซือกู่
3. เด็กชายไวภพ  วุยยือกู่
 
1. นายเมธี  อูปสุ
 
106 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขัวแคร่    
107 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 10 โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงงามสิริ ธรรมโคร่ม  
 
1. นางนวลสวาท นาสา  
 
108 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 82 ทอง 10 โรงเรียนบ้านปางลาว 1. เด็กหญิงเมทินี  มีบุญมาก
 
1. นายอุดร  แก้วเลิศ
 
109 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 84.4 ทอง 6 โรงเรียนบ้านป่าอ้อดอนชัย 1. เด็กชายจิราวัฒน์  กุลวงค์
 
1. นางสุพิชญ์ชา  เกษมราษฏร์
 
110 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงเนตรนภา  สุปัญโญ
 
1. นางสาวอวยพร  อินแปลง
 
111 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงญาดาวี  สุธรรม
2. เด็กหญิงฐิริรดา  กุศล
3. เด็กหญิงณัฐณิชา  ต้นสุวรรณ
4. เด็กหญิงตวิษา  วังรุ่งโรจน์
5. เด็กหญิงธนิการ  ปัญโญ
6. เด็กหญิงวชิรญาณ์  ชื่นอรุณชัย
7. เด็กหญิงศริญญา  ตาผาบ
 
1. นางปทุมพร  เขื่อนเพชร
2. นางสาวพัชรภรณ์  ผลัดใหม่
 
112 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
113 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ประเสริฐนอก
2. เด็กหญิงดาวสถิต  สีทัพ
3. เด็กชายสุทธิศักดิ์  นฤภัย
 
1. นางประดับ  ศรีโยทัย
2. นายวัชระ  ศรีโยทัย
 
114 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านป่ายางหลวง 1. เด็กหญิงขวัญเรือน  สมคิด
2. เด็กชายฉัตรดนัย  ไชยวงค์
3. เด็กชายปฐมพงษ์  กาไชย
 
1. นางคมคาย  โยธา
2. นางสมร  กันธิพรรณ์
 
115 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 82.8 ทอง 6 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงจริยา  ตามี่
2. นางสาวนาสอ  จะคือ
3. นางสาวแสงเดือน  โจ๊ะต๊ะ
 
1. นางพวงผกา  สีเหลือง
 
116 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง    
117 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  เยส่อ
2. เด็กหญิงอลินา  สีมา
3. เด็กหญิงเริงฤทธิ์  วงค์บุญมา
 
1. นางวันทนา  กิตติรัตน์
2. นางอรุโณทัย  เชื้อเมืองพาน
 
118 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายวทัญญู  ดวงคิด
2. เด็กหญิงสุภาพร  วงศ์สุวรรณ
3. เด็กชายเขมรินทร์  มณีจันทร์สุข
 
1. นางคนึงนิจ  ยาป้อม
2. นางสาวศิรินทร์รัตน์  ศรีสวัสดิ์
 
119 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงสิรินรา  สมบัณท์
2. เด็กหญิงสุภนิด  อินทรศร
 
1. นางสาวกฤษดาพร  เขียวอ้าย
2. นางพนอ  อินถา
 
120 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายสรธร  ประทุมมา
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
121 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายกฤษพงษ์  ปัญญา
2. เด็กชายกฤษพัฒน์   ปัญญา
3. เด็กชายณัฐดนัย  เขื่อนคำ
4. เด็กชายนวคุณ  หมั่นคิด
5. เด็กชายปรินทร  แซ่ล้อ
6. เด็กชายอ่องใจเร่  มาเย่
 
1. นายวิรุณ  ดวงสนิท
2. นางสุกานดา   นาระตะ
3. นายเรืองศักดิ์  เทพสุวรรณ์
 
122 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธัญชนก  เปาวัลย์
2. เด็กหญิงนิธิพร  สุธรรม
3. เด็กหญิงพรณัฐชา  เดชร่มโพธิ์ทอง
4. เด็กหญิงสุมิตรา  เลิศชมภู
5. เด็กหญิงอชิรญา  สมพล
 
1. นางวินัย  ทันเรือน
2. นางสาวสายรุ้ง  วงค์ภักดิ์
 
123 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายธนากร  ใจศรี
2. เด็กชายวิสรุต  บรรณมาส
 
1. นางสาวศรีสอางค์  ปัญญางาม
 
124 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 83.3 ทอง 7 โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กหญิงปิยะธิดา  เตมิยะ
2. เด็กชายสุทธิพงษ์  ปัญญา
 
1. นางยุพิน  เตมิยะ
2. นายสุวรรณ  ชอบธรรม
 
125 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายกู่เต้า  จันทร์ตา
2. เด็กชายสราวุธ  ไชยวงค์สาย
 
1. นายอินทิรา  รอดสุวรรณ
 
126 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงณัฐนรี  สมประสงค์
 
1. นางสาวจรูญศรี  มูลสวัสดิ์
 
127 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงธิดารัตน์ มีปัญญา  
2. เด็กหญิงสุทัตตา ชะนะนาค  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
128 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  ศศิธร
 
1. นางวีรยา  ฑีฆายุ
 
129 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายชาคริต  ดอนชัย
2. เด็กชายณัฐชนน  ชัยศิริวิลัษณ์
 
1. นางสาวธัญญาภรณ์  จินดา
 
130 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายอูเด  เบลเฮม
 
1. นางวีรยา  ฑีฆายุ
 
131 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายนพดล  ปูเหล็ก
2. เด็กชายวีระพงษื  ปอซาง
3. เด็กชายสมชาย  จะหงะ
 
1. นายปัธมัตย์  ปันตุ้ย
 
132 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 91.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายพุฒิเมธ  คำสุยะ
2. เด็กชายมนตรี  แสนพรม
3. เด็กหญิงวิมลศิริ  วงค์สุวรรณ์
 
1. นายคมสันติ์  นันทะเสน
 
133 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกิตติยา  ไมล์หรือ
2. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  ไชยประเทศ
3. เด็กหญิงชลนิชา  ชัยประหลาด
4. เด็กหญิงธันย์ชนก  หลวงคำ
5. เด็กหญิงปภาวดี  นันทชัย
 
1. นางฉวีวรรณ  ปัญญา
2. นายไพรวัลย์  วงค์เทพ
 
134 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงรัตนาพร  มีช่อง
 
1. นางณัฐสิริ  นภาลัย
 
135 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงกัลยากร  นัยติ๊บ
2. เด็กหญิงจารุวรรณ  แก้วมาตร
3. เด็กหญิงวันวิสาข์  บุญเพ็ชร
 
1. นายนิรุตต์  ชัยมณี
 
136 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 11 โรงเรียนบ้านร่องห้า 1. เด็กหญิงทัศนีย์  ศรีวุฒิพงศ์
2. เด็กชายพิชัยยุทธ  หมื่นอินต๊ะ
 
1. นางทิวารัตน์  ชมภูเขา
2. นางสาวพัชรี  มูลเมือง
 
137 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กหญิงธัญชนก  ฤทธิรงค์
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
138 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายธีรศักดิ์  ปัญญานันท์
 
1. นางอารียา  ธนะกูลวัฒน
 
139 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 87.67 ทอง 5 โรงเรียนบ้านจำบอน 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  จำปาวงค์
2. เด็กชายสุเมธ  ไชยชมภู
 
1. นางสาวนันทภัค  อะทะวงษา
 
140 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  เยายานัง
2. เด็กหญิงทัศนา  กาวิจันทร์
3. เด็กหญิงทัศนี  กาวิจันทร์
4. เด็กชายรวิพล  พรมเมา
5. เด็กหญิงวิลาวัลย์  ปาเรือน
6. เด็กชายสิรดนัย  เภ็งภูเขียว
7. เด็กชายสุรเดช  ไชยลังกา
8. เด็กหญิงอวัศยา  คำเรือน
 
1. นางกมลาทิพย์  แสงทะรา
2. นายคนิจ  สุวรรณ
3. นางมันทนี  เพชรประดับ
 
141 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายธีรวัฒน์  บุญมี
 
1. นางวารุณี  เศตะพราหมณ์
 
142 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนางแล    
143 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายสมชาย  แปแจ่กุ
2. เด็กชายสุพล  เปเชกู่
3. เด็กชายอาบาง  เหวงซากู่
 
1. นายเมธี  อูปสุ
 
144 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าซาง    
145 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ไร่เรือง
2. เด็กชายสมบัติ  ปะแอ
 
1. นายนิคม  ศรียอด
 
146 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กชายสามอ  ยะอือ
2. เด็กชายอานนท์  มูเซอ
3. เด็กชายโธมัส  จะนะ
 
1. นายเกรียงไกร  เตชวงศ์
 
147 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กชายชิตู  ฉ่วยเน
2. เด็กชายณัฐพล  กันทะวงศ์
3. เด็กหญิงอิผิว  ฉ่วยเน
 
1. นางพรรณี  ภิญโญ
2. นายศิรินทร์  วรรณรัตน์
 
148 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงทัศนีพร   เรือนสังข์
2. เด็กหญิงพลอย  สามคำ
3. เด็กหญิงพิมพิกา  หม่องเป็ง
4. เด็กหญิงรจนา   เหล๋็กเพชร
5. เด็กหญิงรุ่งรวรีย์  แก้วเขียว
 
1. นางจงจิต  ไข่่เพชร
2. นางวาสนา  อินทรเทพ
 
149 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายสุธีรัตน์  พุทธวงค์
 
1. นางสาววชิรญาณ์  มานะ
 
150 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนสันติวิทยา    
151 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
152 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นางสาวดาวัณย์  นามบุญ
2. เด็กหญิงวาสนา   หงษ์คำ
3. เด็กหญิงเอ้้ย  นามบุญ
 
1. นางพัฒน์นรี  โป่งทราย
 
153 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 90.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. นางสาวนราพร  ผารัง
2. นางสาวรุ่งนภา  บ่อแก้ว
3. เด็กหญิงสุชานาถ  กลิ่นซ้อน
 
1. นางพร  นันป้อ
2. นางศิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
154 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงนงคราญ  แก้วบุญตัน
2. เด็กหญิงนิตยา  คุณปิ๊ก
3. เด็กหญิงรุ่งไพลิน  คำวิลัย
4. เด็กหญิงสุทธิดา  ยืนยาว
5. เด็กหญิงอุไรภรณ์  ฟันเฟือง
 
1. นายกสิณ  จับใจนาย
2. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
155 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายภราดร  จันทมนท์
2. เด็กชายอุดมทรัพย์  ชาวลี้แสน
3. เด็กชายเจษฎา  พระลับรักษา
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เวียงคำ
2. นางวราภรณ์  พรสวัสดิ์
 
156 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงบุษกร  พันกิจ
2. เด็กหญิงสุนทรีลักษณ์  คิดสวย
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางศิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
157 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายเศรฐานุวัฒน์  สุกันอินทร์
 
1. นางสาวพิศมาตร  พรมมา
 
158 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายวรรณลภย์  อินตามูล
 
1. นางจุลจีรา  อารีย์
 
159 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายธงชัย  อาหยิ
2. เด็กหญิงวลัยพร  ตอนใต้
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
160 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายพงศกร  สาลี
2. เด็กชายภัทรชัย  ศรีพรม
 
1. นางพิกุล  โสภา
2. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
 
161 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 80.2 ทอง 7 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงทิศรา  หัวเมือง
 
1. นางวรรณศรี  ดิสสังวร
 
162 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายฑัตนิน  พลทา
2. เด็กชายอดิศร  เงี่ยมริมย์
 
 
163 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 81.6 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงศศิกานต์  สุจา
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
164 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงฤทัยชนก  ศรีคำม้วน
2. เด็กชายศิวกร  ภู่เพชร
 
1. นางสาวพวงผกา  ลำคำ
2. นางสาวมาลัย  อินเทพ
 
165 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ฐิติพงค์กุล
 
1. นางบุษกร  กาวี
 
166 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 81.66 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงกานต์พิชชา  เมฆสุรินทร์
2. เด็กหญิงชัญญา  คันธาเสรษฐ
3. เด็กชายชิน  สุวรรณสิงห์
4. เด็กหญิงณัฐพร  อังคณาวิวัฒน์
5. เด็กหญิงไหมแพรวา  ไชนามล
 
1. นางกัลยาภัทร์  เดชถิระพิพัฒน์
2. นางมาลัย  ม้าเมือง
 
167 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงณัฐภัทรา   ยาสุวรรณ์
 
1. นางเดือนฉาย   สุขสวัสดิ์
 
168 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงกรณิการ์  แก้วใจ
2. เด็กหญิงภรณ์วิภา  วงษ์เกตุ
3. เด็กหญิงรัตนาพร  ไชยมงคล
 
1. นายสมบูรณ์  มาถา
 
169 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กชายณัฐสิทธิ์  วงศ์มณี
 
1. นางสาวชารินตรี  บุดดี
 
170 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 93.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงคุณัญญา  ยานะ
 
1. นางจันทร์ฉาย  กฤตสัมพันธ์
 
171 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายกฤษดา คำสมุทร  
2. เด็กชายธีรภัทร แก้วนรินทร์  
3. เด็กหญิงรพินท์นิภา ปาอินทร์  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
172 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงจารุลักษณ์  แท้ตระกูล
2. เด็กชายญาณพจน์  จิตตรง
3. เด็กหญิงณัชชญา  สีใจปั๋ง
4. เด็กหญิงณัฐนิชา  รัตนจันทร์
5. เด็กหญิงธนภรณ์  เนตรสุวรรณ
6. เด็กหญิงธนาภรณ์  เชียงมา
 
1. นางภวิกา  พัวพันพัฒนา
2. นางสุปราณี  กวินวิวัฒน์
 
173 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย    
174 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายณัฐพงศ์  พานิช
2. เด็กชายทะนงศักดิ์  ศรีพรม
3. เด็กชายปฎิญญา  มูลสุวรรณ์
 
1. นายคมสันติ์  นันทะเสน
 
175 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 87.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกีรนา  เมดาน
2. เด็กหญิงจินต์จุฑา  พญาชัย
3. เด็กชายจิรพงษ์  ใจน้อย
4. เด็กหญิงชนาภา  บั้งเงิน
5. เด็กหญิงชมพูนุท  มณีวงศ์
6. เด็กชายณัชนันท์  แว่นนันท์
7. เด็กชายณัฐกฤต  กันทะนิตย์
8. เด็กชายณัฐภัทร  จันทร์จิต
9. เด็กชายณิภัทร  ชวโน
10. เด็กชายธนภัทร  แสงบุญเรือง
11. เด็กหญิงธนัชญา  สันดอนทอง
12. เด็กหญิงธัญชนก  ขันแก้ว
13. เด็กหญิงพริมเพรา  กันธิยะกาศ
14. เด็กหญิงพลอยลิน  โลหิตกาญจน์
15. เด็กชายพศิน  ลิมานนท์
16. เด็กหญิงพิมพ์พิศา  ศุขรัตน์
17. เด็กชายภัทรศาสตร์  เอียวตระกูล
18. เด็กหญิงมุสลีมะฮ์  ทวีกุล
19. เด็กหญิงอัษฎาภรณ์  หาตะ
20. เด็กชายเจิมศักดิ์  คำยวง
 
1. นางสกุลรัตน์  โรจน์วงค์
2. นางสาวสุจิตรา  วงศ์กำแหง
3. นางอัจฉรา  เกิดเเก่น
 
176 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  โสดใส
2. เด็กชายอนุพงษ์  ลุงกอ
 
1. นางนงคราญ  ศิริเมืองจันทร์
2. นายศดานนท์  โษฑศิน
 
177 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 13 โรงเรียนบ้านรวมมิตร    
178 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 88.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงจินห์จุฑา   รัตน์เรืองเดช
2. เด็กหญิงธันย์ชนก   ขันคำ
3. เด็กหญิงนภัสสร   อุดมปาละ
 
1. นางสาวจุฑามาศ   ชาวคำเขต
2. นางสุณีรัตน์   สมศักดิ์
 
179 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ 1. เด็กหญิงพาขวัญ  เลียงผา
2. เด็กหญิงวาสนา  มัชฌิมะแสน
3. เด็กหญิงอภิวัน  แสนมะโนราช
 
1. นายสมนึก  ดอนชัย
2. นางอัมพร  ปิยะพันธ์
 
180 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายธาวิน  บุญหลวง
2. เด็กชายนิคม  แสงคำ
 
1. นายบุญวาท  ไชยวุฒิ
 
181 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงชุติมา   ราชคมน์
2. เด็กหญิงอนัญญา   เทพวงค์
 
1. นางปฐมาพร   มณีรัตน์
 
182 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านช่องลม    
183 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 93 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กชายคุณากร  คานาดา
2. เด็กชายดุลยวัต  บุญรุ่ง
 
1. นางประนอม  อินต๊ะเสาร์
2. นางเพียงใจ  สวิง
 
184 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายคำหงส์  แก้วยอด
 
1. นางวารุณี  เศตะพราหมณ์
 
185 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายชนวีร์  หม่อนอภัย
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
186 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 85.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายปรีชาพล  สวยแสง
2. เด็กหญิงสุภาพร  จันต๊ะนาเขต
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางสาวศรีสุภา  ยานะ
 
187 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงชมพูนุท  แก่นหาญ
2. เด็กหญิงนริศรา  ศรีใจมา
3. เด็กหญิงสุชานาถ  ไกลถิ่น
 
1. นางพรวิไล  แลวงค์นิล
 
188 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 80 ทอง 11 โรงเรียนบ้านปุยคำ 1. เด็กหญิงณัตติกุล  อินต๊ะวงค์
 
1. นางสัจวรรณ  อินเทพ
 
189 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงเพลงฝน  เบียวเชกู่
 
1. นางสาวพัชรินทร์  เมืองมูล
 
190 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. นางสาวชนาภา  ดวงต๊ะ
2. นางสาวชนารตี  ดวงต๊ะ
 
1. นางสาวเกตุผกา  มานะกิจ
 
191 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กชายนิราศ  โพธิปัญญา
2. เด็กชายสพลดนัย  กันธิวงศ์
3. เด็กชายอาหึ  เชอหมื่อ
 
1. นางพรรณี  ภิญโญ
2. นายศิรินทร์  วรรณรัตน์
 
192 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงกรรณิกา  เมฆแสน
2. เด็กหญิงชันย์ชนก  พินิจ
3. เด็กหญิงฐนิชา  สีใส
4. เด็กหญิงนันทินี  หม่องเป็ง
5. เด็กหญิงสิริกัญญา  หัตถกอง
 
1. นางวิภาวรรณ  สมแสง
2. นางวีรนาถ   ขัติยะ
 
193 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง 17 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายกิตติคุณ  จับประยงค์
2. เด็กหญิงสุภาพิชญ์  จุมทา
 
1. นางสาววชิรญาณ์  มานะ
 
194 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. นางสาวจันทิิมา  แซ่จาง
 
1. นายอนันต์  อินเตชะ
 
195 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายพัทธนันท์  สุทธิสาร
2. เด็กชายอรรถวิท  คำมูล
3. เด็กชายอเนชา  ตาลเพลิง
 
1. นายธนัตอัฑฒ์  วิทิยถ
2. นายสมบูรณ์  ชุ่มมงคล
 
196 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่ายางมน    
197 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 86 ทอง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  คีรีบรรพต
 
1. นางทัศนา  ธนูแก้ว
 
198 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงจินดา  นาแด่
2. เด็กหญิงนิภาพร  จับใจนาย
3. เด็กหญิงพรลิตา  ภูดวงเดือน
 
1. นางพวงผกา  สีเหลือง
 
199 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายธัญชนน  มาลารัตน์
 
1. นางรุ่งฤดี  มโนใจ
 
200 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กหญิงกมลชนก  คิดข้างบน
2. เด็กชายธวัชชัย  แซ่ลี
 
1. นางมาลี  จิตจำลอง
2. นางเฉลียว  บ่อแก้ว
 
201 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กชายชลณธี  ไชยมงคล
2. เด็กชายธีรภัทร  นันตา
3. เด็กชายสุวิศิษฐ์  สีสุกสาม
 
1. นางนิภา  อาทิตย์สาม
 
202 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 86.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสหศาสตร์ศึกษา 1. เด็กชายสรายุทธ์  แสงอุดมสุข
 
1. นายเกียรติศักดิ์  ทาทอง
 
203 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 89.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงรุจิญา  ชูศรีโฉม
 
1. นายสุคำ  แก้วศรี
 
204 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 81 ทอง 10 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงอรทัย  แก้วอ้าย
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
205 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 82.3 ทอง 6 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงกัญชพร  จรรยา
 
1. นางสุนันทา  เจริญพร
 
206 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 92.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงวริศรา  ประเสริฐศิลป์
 
1. นายวรวุฒิ  ตุ้ยดง
 
207 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงณัชชา  คุ้มชาติ
2. เด็กหญิงธัญญานุช  อนุพงศานุกูล
3. เด็กหญิงภัคธีมา  อรุณกิจ
4. เด็กหญิงเมธาพร  ดวงเนตร
5. เด็กหญิงเมธาวี  ผลพยุง
 
1. นางทัศนีย์  เชื้ออุบล
2. นางยุเพียรพร  พงษ์สังกา
 
208 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 95.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กหญิงปวิณา  จางนิรันดร์
2. เด็กหญิงเสาวรัก  มาเยอะ
 
1. นายสุริยา  ป้อมสมุทร
 
209 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงBang Lee  Hyo
 
1. นางสาววนิดา  คำมา
 
210 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงเกตน์สิรินทร์  อุดทา
 
1. นายสมบูรณ์  มาถา
 
211 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 93.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายกฤษฏิเทพ  ปิติปาละ
2. เด็กชายกษิดิศ  ตุลานนท์
3. เด็กชายคณิณ  หล่อกิตติเกียรติ
4. เด็กหญิงจิรัชญา  นันต๊ะ
5. เด็กชายชญานนท์  มุลแก้ว
6. เด็กหญิงชญานิศ  สิทธิวงค์
7. เด็กชายณัฐชนน  เขื่อนอุ่น
8. เด็กหญิงทิพยรัตน์  โยนิจ
9. เด็กหญิงธนัญญา  ขัติคำ
10. เด็กชายธนโชติ  อนุภาพวิเศษกุล
11. เด็กหญิงธันยพร  ศรีจันทร์
12. เด็กหญิงปนัดดา  ทิพย์ศิริกุล
13. เด็กหญิงพัชราวลัย  มโนใจ
14. เด็กชายภูสิทธิ์  ยอดแก้ว
15. เด็กหญิงรุจรวี  เลานันท์
16. เด็กหญิงลัทธพรรณ  แก้วดุสิต
17. เด็กหญิงวิลาวัณย์  ตาวิยะ
18. เด็กชายวุวิจักขณ์  ทิพยาวงษ์
19. เด็กชายสหภัธ  ทองเทพ
20. เด็กชายอภิรักษ์  ปาลี
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
2. นางยุเพียรพร  พงษ์สังกา
3. นางสาวสุนัยพร  พันธโชติ
 
212 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านริมลาว 1. เด็กหญิงจันทร์หอม  มาไกล
2. เด็กหญิงณัฐนรี  ผึ่งพิมาย
3. เด็กหญิงพิมพร  แสงรัตน์
 
1. นางพวงมาศ  ธรรมราช
 
213 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กชายธนชัย  ยะขัติ
 
1. นางสุดสวาท  บุญวงค์
 
214 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายธนวัฒน์  อุปทะ
2. เด็กชายนพกร  นิลสวิท
3. เด็กหญิงพัทธศิกานต์  อุดมเดช
 
1. นางพนาวัลย์  หล้านามวงค์
2. นางอัจจิมา  ธรรมศิริ
 
215 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงกฤษณา  พรหมขาม
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  วรรณวงค์
3. เด็กหญิงวิไลพร  ธรรมสอน
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
216 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงพรนภา สุยะพรม  
 
1. นางสุรีพร ประดิษฐ์  
 
217 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงพนิดา  สุวรรณประภา
2. เด็กหญิงอภิชา  ท้าวหมื่น
 
1. นายดำรงค์  ดีแก้ว
 
218 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงอริสา  เลเฉอะ
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
219 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. นางสาวอรทัย  กอลี
2. นางสาวอาเดอะ  ตาห่อง
3. นางสาวเพ็ญศรี  กอลึ
 
1. นางอำพร  เทพวงค์
 
220 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายนนทวัฒน์  ขาวสะอาด
2. เด็กชายพัลชัย  จันทร์หน่อแก้ว
3. เด็กหญิงวริษฐา  วงศ์เพ็ญ
4. เด็กชายศุภวิชญ์  ใจปู
5. เด็กชายสรวิศ  กันทะเเบน
 
1. นางสาววรัฎชญา  กันทาเดช
2. นางสุทิตย์  ปานประสิทธิ์
 
221 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. เด็กหญิงมาลี  เหม่อโปกู่
 
1. นางนิรัชรา   วงศ์มา
 
222 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กชายศรายุทธ  สุทธะ
2. เด็กชายสมบุญ  แสงประเสริฐ
 
 
223 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงจิดาภา  ปงรังษี
2. เด็กชายปรานต์  โปตระยานนท์
3. เด็กหญิงวรรณพนิตา  ลือชา
 
1. นายอภิวัฒน์   ตันนันตา
2. นางอรุณี  บุณยะพรรค
 
224 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายณัฐนันท์   แหนคำ
2. เด็กชายพิรชัช   คชนิล
 
1. นางปฐมาพร   มณีรัตน์
2. นายอนุพงค์  คำน้อย
 
225 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กหญิงนภัสสร  คันแก้ว
 
1. นางอุ่นเรือน  บุญมี
 
226 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงตองหนึ่ง  ศรีหนูสุด
2. เด็กหญิงภัคจิรา  กันศรี
 
1. นางชีวิน  ศรียา
2. นางสาวณัฐธิดา  ปวงงาม
 
227 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 92.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยขม 1. เด็กชายลีโอนาโด  ณ เชียงใหม่
 
1. นางนงนุช  ไชยวังผา
 
228 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 80.33 ทอง 7 โรงเรียนบ้านจำบอน 1. เด็กชายชุตินันท์  ชื่นใจ
2. เด็กหญิงธัญมนต์  ตานิล
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  ต๊ะจันโท
4. เด็กชายธีรวัฒน์   สุริยะ
5. เด็กหญิงปวันรัตน์  ฉิมสุข
6. เด็กหญิงปิยะธิดา  กองคำ
7. เด็กหญิงวราภรณ์  ชัยสุวรรณ์
8. เด็กหญิงวิไลภรณ์  กวาวหนึ่ง
9. เด็กหญิงอนุสรา  ทิพย์ดวง
10. เด็กชายไกรพบ  พุทธวงค์
 
1. นางดนตรี  ดวงสม
 
229 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงเบญจมาศ  แก้วบัง
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
230 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงฉัตรฤดี  ดอกคำ
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
231 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงราตรี  เวียงมูล
2. เด็กชายศุภกิตต์  ไกลถิ่น
3. เด็กหญิงสุนิสา  ศรีสังงาม
 
1. นางพรวิไล  แลวงค์นิล
 
232 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 11 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงฌัลลิกา  สืบปาละ
2. เด็กชายเศรษฐบุตร  สุริคำ
 
1. นางกัลยา  ชัยวงค์
2. นางสาวสายทอง  ทัพธานี
 
233 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กหญิงกันตนา  กันทะเตียน
2. เด็กชายคำข่อง  ปั๋นต๊ะ
3. เด็กชายจักรกฤษณ์  นามวงศ์
4. เด็กหญิงติ๊บ   แสงวงค์
5. เด็กหญิงนริศรา  ธรรมธิ
6. เด็กหญิงปนัดดา  แก้วจินดา
7. เด็กชายเกรียงไกร  -
8. เด็กชายเพชร  ซานเอ
 
1. นางสุภมาศ  นาอินทร์
2. นางอรุณี  ริมฝาย
 
234 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงฝาติเม๊าะ  มูเก็ม
2. เด็กหญิงยุพิน  แสนชัย
3. เด็กหญิงเบญจรัตน์  สุวรรณวงศ์
 
1. นางสุวรรณี  ดวงแสง
 
235 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 84 ทอง 15 โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายจวน  แซ่ย่าง
2. เด็กชายภาคิน  แซ่ลี
 
1. นายวิชัย  จำรัส
 
236 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายราเชนทร์  แสนมูล
2. เด็กชายสมชาย  แซ่ลี้
 
1. นายสุขเกษม  สุวรรณไตรย์
 
237 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 90.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กชายกรกช  ศรีจุมปา
2. เด็กหญิงรติกร  เบี่ยงเชกู่
3. เด็กชายวิฑูรย์  เยส่อกู่
 
1. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
2. นายสุระชัย  สมบัติทา
 
238 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 7 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงอาทิตยา  สุราย
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
239 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร)    
240 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 85.5 ทอง 6 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายพิรุณ  นันตาลิด
2. เด็กหญิงศุภลักษณ์  กันทากาศ
 
1. นายชัชชนะพล  เพชรดง
2. นางสาววชิรญาณ์  มานะ
 
241 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงญาดาวี  สุธรรม
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ต้นสุวรรณ
3. เด็กหญิงตวิษา  วังรุ่งโรจน์
4. เด็กหญิงธนิการ  จิตนาวณิชย์
5. เด็กหญิงวชิรญาณ์  ชื่ออรุณชัย
6. เด็กหญิงศริญญา  ตาผาบ
 
1. นางปทุมพร  เขื่อนเพชร
2. นางสาวพัชรภรณ์  ผลัดใหม่
 
242 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  กันจินะ
2. เด็กหญิงกานต์ธิดา  ยอดมหาวรรณ
3. เด็กชายประวิทย์  สายทอง
4. เด็กชายพงษ์กรณ์  คำหงษา
5. เด็กหญิงวิภาพร  ตั้งประเสริฐ
6. เด็กหญิงศศิธร  เมฆา
7. เด็กหญิงสสินา  คุณมโนธรรม
8. เด็กชายหิรัญ   สิงห์สุข
 
1. นายดนัย  งามจารุธารเกษม
2. นางสาวอวยพร  อินแปลง
3. นางเพ็ญศรี  อินแปลง
 
243 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงพรรณราย  คงเทพ
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
244 ศิลปะ ขิม 7 หย่อง ป.1-ป.6 86.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงพิชญานิน  ฟูสกุลเฟื้องลาภ
 
1. นางรุจิรา  สรรพศรี
 
245 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 91.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงยอนซื่อ  ไทยใหญ๋
 
1. นางชื่นสุข  พลประสิทธิ์
 
246 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 81.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงบูพอ  มาเยอะ
 
1. นางสาวศรีวรรณา  เหมืองทอง
 
247 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 88.6 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธนวรรณ  ดอนเลย
2. เด็กชายนูรุต  หวังตักวาดีน
3. เด็กหญิงพรรษา  ยอดบุญลือ
 
1. นางจินดา  สารข้าวคำ
2. นางสุภัสรา  ทะนันชัย
 
248 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 83.75 ทอง 5 โรงเรียนร่องเบ้อวิทยา 1. เด็กหญิงธนัชญา  ไชยวุฒิ
2. เด็กหญิงธนัชพร  ไชยวุฒิ
3. เด็กหญิงปวีณา  กรงจักร
4. เด็กหญิงพรพนา  มาเยอะ
5. เด็กหญิงสมศรี  อย่างจา
6. เด็กหญิงอาหมี่  หมื่อแล
 
1. นางวัชรี  อัมรนันทน์
 
249 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปิติศึกษา 1. เด็กหญิงชัญญา  แปงณีวงค์
2. เด็กหญิงปีติพร  ปณาธิวัฒน์
 
1. นางสาวพัชรี  บุษทิพย์
 
250 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายธนบูลย์  แอบสมตัว
2. เด็กชายบวรวงค์  วงค์บุญมา
 
1. นายณัฐพล  เมืองมา
2. นายวรวุฒิ  ตุ้ยดง
 
251 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กหญิงกชวีร์  รังษีชัชวาล
 
1. นางนิตยา  ธุวะคำ
 
252 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงศิริรัตน์  เทพคำปลิว
 
1. นางชมนพร  หาญกล้า
 
253 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน สภานักเรียน ป.1-ป.6 82.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  โรยสุวรรณ
2. เด็กหญิงกิ่งกาญจน์  วิลานัน
3. เด็กหญิงคำนวล  บุญยอด
4. เด็กหญิงชุติกาญจน์   พยมโพธิ์
5. เด็กชายด.ช.ธัญพิสิษฐ์  เสวกสุทธิื
6. เด็กชายตรีภพ  จอมหล้า
7. เด็กหญิงนุชธิดา  จักร์สุวรรณ
8. เด็กหญิงภัศรา   ยานะธรรม
9. เด็กหญิงวรรณิดา  เขื่อนเพชร
10. เด็กหญิงเกศสุนีย์  เตจ๊ะสุวรรณ
 
1. นางกาญจณีย์  ธีระเดช
2. นางดรรชนี   จันทร์คำ
3. นางสุกานดา   นาระตะ
 
254 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายนพรัตน์  ธิปะละ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
255 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงจีรวรรณ  วังอิน
2. เด็กชายจือยง  แซ่ยนต์
3. เด็กหญิงชรัญญา  จันทร์เพ็ญ
4. เด็กชายณัฐชนน  พ่อค้า
5. เด็กชายทวีทรัพย์  อิ่นแก้ว
6. เด็กชายประฐม  มูลแดง
7. เด็กชายอัมรินทร์  พ่อค้า
 
1. นายกฤษฎา  แสงแก้ว
2. นางพิกุล  ธรรมลังกา
3. นางสาวรพีพรรณ  โกแสนตอ
 
256 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านริมลาว 1. เด็กชายณทร  เชื้ออ้วน
2. เด็กหญิงวรรณิษา  ตาคำ
 
1. นางเอกอนงค์  ชื่นโชคชัย
 
257 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 88.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลฮ่องลี่ 1. เด็กหญิงอรอนงค์  สวัสดี
 
1. นางวันทนีย์  ศุภฐิติพงศ์
 
258 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกวินนาฎ  กิติศรี
2. เด็กหญิงกาญจนา  ปอแฉ่
3. เด็กหญิงจันทร์จิรา  ทาอุปรงค์
4. เด็กหญิงชญานิศ  รังสูงเนิน
5. เด็กหญิงณัฐมน  ผลชีวิน
6. เด็กหญิงทิพธัญญา  วงศ์เทพ
7. เด็กชายธนภัทร  จันทร์เสา
8. เด็กหญิงน้ำฝน  มาเยอะ
9. เด็กชายบรรณวิฑิต  อวดดี
10. เด็กหญิงปรัชญาพร  จันทร์หอม
11. เด็กหญิงพัชรินทร์  บุญพิมพ์
12. เด็กหญิงรินรดา  ไชยชมภู
13. เด็กหญิงรุ่งสายทิพย์  ไขลายหงษ์
14. เด็กหญิงวิศรุตา  คำปาเชื้อ
15. เด็กชายศักย์ศรณ์  ปิมปา
16. เด็กหญิงศิรินภา  อุดกลิ้ง
17. เด็กหญิงสายฝน  มะโนหาญ
18. เด็กชายอนันตนุกูล  บัวอินทร์
19. เด็กหญิงอรพิชญ์  ชัยภูวนารถ
20. เด็กหญิงเกวลิน  สุยะใหญ่
 
1. นางนพดา  บุญรักษาเดชธนา
2. นายภูวศิฎฐ์  เจริญสุข
3. นายวิริยะ  วิราศรี
4. นางสุปราณี  กวินวิวัฒน์
 
259 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 81 ทอง 11 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายบุญธวัช  ไชยวงค์สาย
 
1. นางน้ำอ้อย  เทพชาติ
 
260 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายธนพล  คำสาริรักษ์
2. เด็กชายธรรมนูญ  คำสมุทร
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
261 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายจารุกิตติ์  เขื่อนเพชร
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  ง่อนสวรรค์
3. เด็กหญิงชนากันต์  วงศ์เรียน
4. เด็กชายชลสิทธิ์  งามมะเริง
5. เด็กหญิงฐิญานิศ  ใจถา
6. เด็กหญิงณัฐธิดา  คำเงิน
7. เด็กหญิงตาฬฤทัย  มีลาภ
8. เด็กชายธนาเทพ  พนาดวน
9. เด็กชายนพรจ  สุวรรณกุล
10. เด็กชายนันทวัฒน์  พิทักษ์เเสงอรุณ
11. เด็กชายนิวิฐ  สุทธะ
12. เด็กหญิงปาริชาติ  กัปปะหะ
13. เด็กหญิงพศิกา  ชูเชื้อ
14. เด็กหญิงพัชรินทร์  คินาวงค์
15. เด็กหญิงพิมพ์พิรักษ์  ปงเมฆ
16. เด็กชายภดิส  ดัชน
17. เด็กชายวสันต์  ติ๊บมณี
18. เด็กหญิงวิลาสินี  จาติระเปา
19. เด็กชายสิทธา  โพธิปัญญา
20. เด็กหญิงหทัยชนก  ดาราสว่าง
 
1. นางทัศนาพร  นันทวงศ์
2. นางวันเพ็ญ  แสงจันทร์
3. นายวิริยะ  วิราศรี
4. นางสุวัฒนา  พรหมขาม
5. นายอภิชาติ  ปูชัย
 
262 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 83.67 ทอง 4 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงกมลชนก  รัตนกุล
2. เด็กหญิงกัลยา  พุทธจันทร์
3. เด็กชายจ่าซอ  แซ่นะ
4. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  พุทธจันทร์
5. เด็กหญิงธัญญรัตน์  ตุมมา
6. เด็กชายพจทักษิณ  แสงอ้น
7. เด็กหญิงพัชรี  ต่อมใจ
8. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  ทะพา
9. เด็กหญิงหยาดน้ำฝน  ตาวงค์
10. เด็กหญิงหัทยา  บุญศรีมี
 
1. นางจักร์วิดา  ทวีคุณ
2. นายศดานนท์  โษฑศิน
3. นางสุกัลยา  จวนสาง
 
263 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กชายธนภัทร  สุขเกษม
2. เด็กชายอภิชา  สุขเกษม
3. เด็กชายเฉลิมชัย  วโรสัน
 
 
264 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงพศิกา  มาอินทร์
2. เด็กหญิงวรชนันถ์  หาญกา
3. เด็กหญิงวรรพนิดา  ลือชา
 
1. นางสาวพาขวัญ  กลิ่นพูล
2. นางสาววาสนา  คำกวน
 
265 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 83.75 ทอง 5 โรงเรียนบ้านร่องห้า 1. เด็กหญิงนิภาภรณ์  ใจอาษา
2. เด็กชายรุจิกาญจน์   จันทาพูน
3. เด็กชายวัชรินทร์  อินต๊ะวงศ์
 
1. นางสาวพัชรี  มูลเมือง
2. นางสาวสุรีย์พร  ทองยวน
 
266 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกชพร   หลวงจันทร์
 
1. นางประอรศรี  เนตรศรีทอง
 
267 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงเบญจพร  กันติมูล
 
1. นางอนงค์  ตั้งอิสรนุกูล
 
268 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 93.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอยฮาง    
269 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายสมัชญ์  วรานุศาสน์
 
1. นางดวงเดือน  ไชยงำเมือง
 
270 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงธัญญา  มูลตัน
2. เด็กหญิงประกายทิพย์  ปัญญาบุญ
 
1. นางทองใบ  ภูมิพลับ
 
271 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายจักรกฤษ  การคมซื่อ
2. เด็กชายจัน  พม่า
3. เด็กชายธดากรณ์  จิตระออน
4. เด็กชายสมบรูณ์  คำลือ
5. เด็กชายสาม  สามปิน
6. เด็กชายแทนชนม์  กันแก้ว
 
1. นางดวงเดือน  ไชยงำเมือง
2. นางสุทิน    ธนัญชัย
3. นางเรณู  ยอดระบำ
 
272 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอน    
273 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงณัฐริการ์  บุญกิจ
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
274 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 85 ทอง 13 โรงเรียนบ้านปุยคำ 1. เด็กชายสรยุทธ  เลิศชมภู
2. เด็กชายอภิวัฒน์  แซ่ย่าง
 
1. นายวรพงศ์  ปัญญาติ๊บ
2. นางเสาวนีย์  ดีวรัตน์
 
275 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท    
276 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 80.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายกฤษฎา  แซ่พ่าน
2. เด็กชายอนุชา  แลเชอ
3. เด็กชายเตชิต  อินทุภูติ
 
1. นายเมธี  อูปสุ
 
277 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กชายธัชชัย  มาเยอะ
2. เด็กชายเมธี  มาเยอะ
 
1. นางสาวกุลรภัส  กาบตุ้ม
2. นายนคร  ภัทรอุดมกิจ
 
278 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายกฤษฎา  ศรีมูลผา
2. เด็กชายจะฟะ  ไกรชิง
 
1. นายยุทธสิทธิ์  เบญจวรรณ
 
279 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 89.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านจะคือ 1. นายจะลอ  ปะบือ
2. นายจะหอติ  แสนคำหอ
3. นายวีรพล  จะลอ
 
1. นายจักรี  ราชบุญยืน
 
280 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กหญิงจันทร์รอด  ทองคำ
2. เด็กหญิงพรรณี  แซ่จู
3. เด็กหญิงพรสุดา  วรรณโล
4. เด็กหญิงสุขแก้ว  เรืองสังข์
5. เด็กหญิงหมีชู  พม่า
6. เด็กหญิงอรปรีญา  ทองศรี
7. เด็กหญิงอารียา  เซกัง
8. เด็กหญิงเพ็ญศรี  ยูลึ
 
1. นางกรรณิการ์  บุญเกียรติสกุล
2. นางพรรณี  ภิญโญ
3. นางวิลาสินี  ด่านวิไลปิติกุล
 
281 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.33 ทอง 6 โรงเรียนบ้านป่าอ้อดอนชัย 1. เด็กชายศราวุธ  ใจหาญ
 
1. นางเพ็ญศรี  รุ้งฟ้าวรากุล
 
282 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายณัฐกิตต์  จันเลน
2. เด็กชายธีรโชติ  ดวงสถิต
3. นางสาวพรรณารายณ์  วิญญพรหม
 
1. นางพัฒน์นรี  โป่งทราย
2. นางเรวดี  โรจน์ประโคน
 
283 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 87 ทอง 11 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงขวัญชนก  ประสิทธิ์เกตุกรรณ์
2. เด็กชายอมรเทพ  ใจสระ
 
1. นายสุเวช  สืบปัญญา
 
284 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กชายกวินภพ  จิตเกษม
2. เด็กหญิงญาดาวี  สุธรรม
3. เด็กหญิงฐิริรดา  กุศล
4. เด็กหญิงณัฐณิชา  ต้นสุวรรณ
5. เด็กหญิงณัฐธิชาพร  ร้อยแก้ว
6. เด็กหญิงตวิษา  วังรุ่งโรจน์
7. เด็กหญิงธนิการ  จิตนาวณิชย์
8. เด็กชายธีรดา  สมัครเขตการ
9. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  ดวงสุตา
10. เด็กหญิงพิมพ์อร  คำน้อย
11. เด็กหญิงวชิรญาณ์  ชื่นอรุณชัย
12. เด็กหญิงศรัญญา  ตาผาบ
13. เด็กหญิงสุธาธินี  ประพันธ์กูล
14. เด็กชายสุเมธ  สรรเพชร
 
1. นางปทุมพร  เขื่อนเพชร
2. นางสาวพัชรภรณ์  ผลัดใหม่
 
285 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงแพรวนภา  มะโนวรรณ์
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
286 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. นายวรพจน์   แซ่ลี
2. นายสุธีรัตน์  สอาด
 
1. นางสาวศรีวรรณา  เหมืองทอง
 
287 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปงเคียน    
288 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 80.05 ทอง 9 โรงเรียนบ้านหัวดง 1. เด็กชายกานต์พิชชา  บุญตันดี
2. เด็กชายธีรพล  กันทะชัย
3. เด็กชายศรัญญ์  วงค์ฝั้น
 
1. นายจักรพงษ์  ณ น่าน
2. นายวิชัย  ไชยวงค์
 
289 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  บุญพิมพ์
2. เด็กหญิงกันยาพร  วันดี
3. เด็กหญิงจินดาภา  พิศพานต์
4. เด็กหญิงชลลดา  สีอุดร
5. เด็กหญิงปารมี  อ่วมวังเป็ด
6. เด็กหญิงพรลาภิณ  หล้าอินถา
7. เด็กหญิงพรสวรรค์  วงค์ริยะ
8. เด็กหญิงพิชชาพร  วันดี
9. เด็กหญิงภูริชญา  แหลมจัด
10. เด็กหญิงยุพารัตน์  แก้วกิ่ง
11. เด็กหญิงวริศรา  ทาบุญสม
12. เด็กหญิงอติกานต์  ทาบุญสม
13. เด็กหญิงอภิญญา  สุขเกษม
14. เด็กหญิงอรนิภา  ใจเดช
15. เด็กหญิงอริศรา  ใจเที่ยง
 
1. นางจงรัก  ธรรมชาดา
2. นางธิรดา  ชื่นชม
3. นางมณีรัตน์  ทะระมา
4. นางสาวอุทัยวรรณ์  วิสาพล
 
290 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายขจรเกียรติ  บั้งเงิน
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  บั้งเงิน
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
291 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 95.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายเกรียงศักดิ์  ยาหยี
 
1. นางอัจฉรา  บรมพิชัยชาติกุล
 
292 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 88.25 ทอง 4 โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กชายจะแล  วัลนา
2. เด็กชายสมชาย  โวยลอง
3. เด็กชายเพชร  มาเยอะ
 
1. นางทวินันท์  ชูศรีโฉม
2. นายสว่าง   ดีน้อย
 
293 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงพัชริญา  มั่นกุง
2. เด็กหญิงวิษา  สาระบัว
3. เด็กหญิงศุทธิณี  แซ่อึ้ง
 
1. นายพรหมจรินทร์  ชั่งทอง
2. นางสาวอุไรวรรณ  เนื่องชมภู
 
294 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงชลิตา  วรรณกาญจน์
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
295 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงพรพิมล  มะโนหาร
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
296 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงญาณิศา  เตชะปิตุ
2. เด็กชายฑีฆา  ประสมสวย
3. เด็กหญิงณฐมน  หน่อสุวรรณ
4. เด็กชายณัฐนนท์  สวิง
5. เด็กชายธนัชชา  จันทะวาลย์
6. เด็กชายปภพ  ชอบดี
7. เด็กชายปริตต์  เสมาทอง
8. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  สารมนู
9. เด็กชายพีรวัส  สง่าศรี
10. เด็กชายภาณุวิชญ์  บุญทรง
11. เด็กชายภูดิศ  มังคราช
12. เด็กหญิงรักพนา  เจริญชันษา
13. เด็กชายวชิรศักดิ์  คำวัง
14. เด็กชายวัฒนศักดิ์  สีหาวงษ์
15. เด็กชายวาทิต  แตงนวลจันทร์
16. เด็กหญิงวิมลศิริ  พุฒิพิริยะ
17. เด็กชายศรัณย์ภัทร  จินเขตรกิจ
18. เด็กชายสุภกฤษฎิ์  สวรรค์พรม
19. เด็กชายอัษฎา  บุตรดี
20. เด็กชายอาลัน  อนุรักษ์
 
1. นางผ่องพรรณ  เชี่ยววานิช
2. นางสาวสุนัยพร  พันธโชติ
 
297 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงคัทลียา  แสงเสรีธรรม
2. เด็กหญิงนาคำพร  วิไล
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
298 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 85.5 ทอง 6 โรงเรียนบ้านริมลาว 1. เด็กหญิงรัตนา  กองแก้ว
2. เด็กชายสมพงศ์  วงษา
 
1. นางเอกอนงค์  ชื่นโชคชัย
 
299 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 81 ทอง 17 โรงเรียนอนุบาลฮ่องลี่    
300 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายนพรัตน์  ขาวเล็ก
2. เด็กชายสิทธิพงษ์  ภาวงค์
3. เด็กชายอภิศักดิ์  ปันแดง
 
1. นายอิสรภาพ  ใสสะอาด
2. นายเจริญ  สุตะวงค์
 
301 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. นายวันชัย  กุ่ยแก้ว
2. นายเกตุศักดิ์  บุญเทพ
3. เด็กชายไชยวุฒิ  รักชาติ
 
1. นายธนวัฒน์  เดชปักษ์
2. นายสุวรรณ  ชอบธรรม
 
302 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 80.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าแหย่ง 1. เด็กหญิงขนิษฐา  สิงห์ลอ
2. เด็กชายนิมิตร  เทพอุดม
3. เด็กชายสุรเชษฐ์  หัถปะนิตย์
 
1. นางปิยะวรรณ์  แสงทองล้วน
 
303 ภาษาต่างประเทศ ละครสั้นภาษาอังกฤษ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายคมสัน  คำเลิง
2. เด็กชายนที  กองมี
3. เด็กชายพงศกร  ยะอินทร์
4. เด็กชายศราวุธ  ธิดา
5. เด็กชายเฉลิมชัย  สมใจ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
2. นายสมบูรณ์  มาถา
 
304 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงพิมพา  เมอแล
2. เด็กหญิงสุกัญญา  เมอแล
3. เด็กหญิงอรพิน  เมอแล
 
1. นางผ่องศรี  โหตระกิตย์
2. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
305 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 86.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. นายชัย  แสงสิน
2. นายชาตรี  จะเหมาะ
3. นายชาติชาย  ลาหู่นะ
4. เด็กชายสงคราม  จะแห้ง
5. นายสมชาย  จะหมื่น
6. เด็กชายสุริยม  มาเยอะ
7. เด็กชายสุวิชัย  ฟูมีสอง
8. เด็กชายเกริกพล  คุณสุข
 
1. นายดนัย  กาแก้ว
2. นายสิทธิพงษ์  รัตน์ชัยศิลป์
3. นายสุริยันต์  หน่่อคำหล้า
 
306 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 81 ทอง 7 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายณัฐพล  วงค์เครือ
2. เด็กชายภานุวัฒน์  ดำคำ
3. เด็กหญิงศศิธร  มีปัญญา
 
1. นางดวงมณี  พรมสุนา
 
307 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 90.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายพีรรัฐ  ทองก้อน
2. เด็กหญิงมัณฑกาญจน์  เสียงเพราะ
 
1. นางภวิกา  พัวพันพัฒนา
2. นางวิลาสินี  จันทร์หอม
 
308 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.6 91.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กชายนิรุต  สมประสงค์
2. เด็กหญิงรพิชา  สิทธิขันแก้ว
3. เด็กหญิงสิริธนา  ปัญญาวัย
4. เด็กหญิงสุนิตา  แก้วคำ
5. เด็กหญิงสุรีพร  สรรค์ไชย
 
1. นางจารุณี  วงค์เมือง
2. นางรัติยา  ศุขมณี
 
309 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายชนะชัย  สุขดี
2. เด็กชายนนทนันท์  นันทวาศ
 
1. นายเอนก  ติ๊บนำ
 
310 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กหญิงวิจิตรา  จอป่อ
 
1. นางสุภาพร  บุญมี
 
311 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 83.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงธนัชดา   เกิดปานกลาง
 
1. นางทองสุข   อภิยะกันทะกุล
 
312 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 80 ทอง 18 โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กชายชินวัตร   พรมชัย
2. เด็กชายภานุวัฒน์  ศรีละพุก
 
1. นายสมบูรณ์  พรมชัย
 
313 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 94.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงบุษรา  วงศ์จันทร์ตา
 
1. นางวิระวัลย์  อันพาพรม
 
314 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 5 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงพร  เมืองพง
 
1. นางดวงเดือน  ไชยงำเมือง
 
315 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 82 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ    
316 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 81.75 ทอง 6 โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กชายรัชชานนท์  พรมมาลี
2. เด็กชายรัฐศาสตร์  อุ่นใจ
3. เด็กชายเกษม  ลุงหลิ่ง
 
1. นางสมจิต  มะโนเล็ก
2. นางสุภมาศ  นาอินทร์
 
317 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กชายสมนึก  คำเงิน
 
1. นางอรุณี  ประทีป ณ ถลาง
 
318 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายกฤษฎา  ศรีมูลผา
2. เด็กชายจะฟะ  ไกรซิง
 
1. นายยุทธสิทธิ์  เบญจวรรณ
 
319 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านจะคือ 1. นายบุญส่ง  จะแตะ
2. นายประพันธ์  อาภานนท์
3. นายอาทิตย์  จะมือ
 
1. นายรัฐเขตร  แรงทน
 
320 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร)    
321 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86.33 ทอง 9 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กหญิงสุภาวดี   จันเทพ
 
1. นางสาวกัลยา  แต่งตั้ง
 
322 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายสมชาย  เจริญสุข
2. เด็กหญิงเวณิกา  สีเทา
 
1. นางวีรนาถ   ขัติยะ
 
323 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 88 ทอง 6 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงบงกช  ทนไธสง
 
1. นายมนูญ  มโนหาญ
 
324 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงจันทร์  มีสุข
 
1. นางศรีวรรณ  แสงจันทร์
 
325 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงจันทมณี  เลิศสม
2. นายณัฐวุฒิ  จันทร์คำ
3. เด็กหญิงดวงดาว  มาเยอะ
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
326 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 89.67 ทอง 4 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
327 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กหญิงอมรรัตน์  ชอบขุนทด
 
1. นางสาวจันทร์ธิดา  แดนศิริ
 
328 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 88 ทอง 5 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายมโนพัศ  โพธิ์ศรี
2. เด็กชายวิรชัช  ศรีปุริ
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางธันยมัย  ตุงคะบุรี
 
329 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 93.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กหญิงพิณ  มาเยอะ
2. เด็กหญิงหมี่ตู่  ขะระ
3. เด็กหญิงอานุ  เชอหมื่อ
 
1. นางธนาภัทร  วิวัฒน์ขจรศักดิ์
 
330 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83.4 ทอง 5 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กหญิงคำสุข   ไทยใหญ่
 
1. นางวิพา  ปินใจ
 
331 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนร่องเบ้อวิทยา 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  จันทร์วงค์
 
1. นางวิไลพร  วังมูล
 
332 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงนิตยา  แสนงาย
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
 
333 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กหญิงจิราภา  ลอสือ
2. เด็กหญิงบุญวาส  ชาววิวัฒน์
3. เด็กหญิงอรณี  ปอจีน
 
1. นางจุฬารัตน์  ตาจุมปา
 
334 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 85.67 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธันยชนก  ศิริเศรษฐโสภณ
 
1. นางสาวสยุมพร  สมิตินันท์
 
335 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  พุ่มพวง
 
1. นางสาวนุชรินทร์  พรมเมือง
 
336 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 85 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลฮ่องลี่ 1. เด็กชายพรศักดิ์  แลเซอ
2. เด็กชายรามิล  แบบแจกู่
3. เด็กชายสุทธิพงษ์  อภิสุนทร
 
1. นางดรรชกร  กันทะหล้า
2. นางรุ่งนารี  ยุทธศิลป์กุล
 
337 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 86.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายกนก  คำปุ๊
2. เด็กหญิงรวมหทัย  บุญสม
3. เด็กหญิงศิรดา  สิทธิประเสริฐ
 
1. นางเจตน์สุดา  ทศานนท์
 
338 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงณัฐภัทรา   ยาสุวรรณ์
 
1. นางเดือนฉาย   สุขสวัสดิ์
 
339 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายจารุวัฒน์  สามปลื้ม
2. เด็กชายอลงกรณ์  เดชชัย
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
340 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85.2 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงจิตตราภรณ์  ต้นพุฒิ
2. เด็กชายปิยะ  ปาอินทร์
3. เด็กหญิงสุชาดา  ขัดกันทะ
 
1. นางดวงมณี  พรมสุนา
 
341 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์)    
342 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88 ทอง 7 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  กรุณา
 
1. นางกัลยาณีย์  ปลาทอง
 
343 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายชานนท์  เชอมือ
2. เด็กชายปุรชัย  เชอหมื่อ
3. เด็กชายวงศกร  อานี
4. เด็กชายวุฒิพงษ์  แลเชอ
5. เด็กชายสิทธิโชค  มาเยอะ
6. เด็กชายสุพัฒน์ชัย  แชมือ
 
1. นายภาสกร  ต๊ะปัญญา
2. นางสุนทรี  ปาลี
 
344 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงพัชรา  ปันสัตย์
2. เด็กหญิงมิ่งสรรพ์  มิ่งปรีชา
3. เด็กหญิงเบญจมาภรณ์  สุภิรัตน์
 
1. นางนงค์รักษ์  มาลีรัตน์
2. นางพรสวรรค์  จันทร์เล็ก
 
345 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงศุภจิตรา   กันทะจักร์
 
1. นางสาววิภานันท์   เพชรดง
 
346 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 85 ทอง 9 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายกิตติชัย  สิทธิแก้ว
2. เด็กหญิงเมธิดา  ทวีกุล
 
1. นางปิ่นแก้ว  อภิธนัง
 
347 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงชัญญา  เขื่อนเพชร
 
1. นางดวงเดือน  ไชยงำเมือง
 
348 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 8 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงนิติยา  แข้นา
 
1. นายเสกสรร  แก้วน้อย
 
349 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงพร  เมืองพง
 
1. นางสุทิน  ธนัญชัย
 
350 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงมาลี  เปียแลกู่
2. เด็กหญิงสุชาดา  เบเชกู่
 
1. นางสาวปุณยนุชนภัส  อินทนุ
 
351 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงสุดา  เพียเมีย
 
1. นางจารวี  ชัยรัตน์
 
352 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 89.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กหญิงจิราพร  เจริญศรี
2. เด็กหญิงวันดี  ลุงจันทร์
3. เด็กชายสุรยทธ  ลุงเต็ม
 
1. นายกิตติธัช  อ้ายสุยะ
2. นางสมจิต  มะโนเล็ก
 
353 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 86 ทอง 10 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  มะณีวรรณ์
 
1. นางสาวเกตุผกา  มานะกิจ
 
354 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 86.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายกายสิทธิ์  ก๋าพรม
2. เด็กชายชานุวัฒน์  ศรีพรม
3. เด็กชายวีระวัฒน์  พันธุ์ปัญญา
 
1. นางกัลยา  ชัยวงค์
2. นายมนัส  ชุมภูคำ
 
355 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายธัญธรรศ  ฝุ่นมะนาว
 
1. นางเรวดี  โรจน์ประโคน
 
356 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ 1. เด็กหญิงพิม  นามแสง
2. เด็กหญิงวันวิภา  ธิคำ
3. เด็กหญิงสุภาพร  คำนวล
 
1. นางอัมพร  นันทชัย
 
357 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 87.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  กันติ๊บ
2. เด็กชายสมพงศ์  อบเชย
 
1. นางศีรสังวาลย์  เนตรนพรัตน์
 
358 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 80 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงณริศสา  ขุนพินิจ
2. เด็กชายพัทธนันท์  ใหม่วงค์
 
1. นางสมสมัย  ปานมุข
2. นายอนันต์  อินเตชะ
 
359 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 84.25 ทอง 4 โรงเรียนสันติวิทยา    
360 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 88.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายอัฐพงษ์  รอดเงิน
 
1. นางเกศราพร  มีระบุญ
 
361 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายนฤตย์  ทุนอินทร์
 
1. นางรุจิรา  สรรพศรี
 
362 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
363 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายสิทธันต์  รู้ยาม
 
1. นางอัญชลี  หาญกล้า
 
364 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายธณะวิน  บุญเนตร
2. เด็กชายพิเชษฎชัย  สายเกษม
3. เด็กชายฟู  แซ่จาย
4. เด็กชายสุเมฆ  ศรีวงค์ใหญ่
5. เด็กชายเพชร  สามคำ
6. เด็กชายเอกพงษ์  สุวรรณมงคล
 
1. นายปรเมษย์  คำพลอย
2. นายภูมรินทร์  คล่องแคล่ว
3. นางสาวสรัญญา  นาลิน
 
365 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน นักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงกนกอร  มาเยอะ
2. เด็กชายก๋วยเจ๋ง  คำใส
3. นางสาวจินดา  นาแด่
4. เด็กชายธีรดลย์  เครือดี
5. นางสาวแสงเดือน   โจ๊ะต๊ะ
 
1. นางวรรญมาศ  จันทรา
2. นางเย็นฤดี  กันทาสุวรรณ
 
366 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 93.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กหญิงชลันดา  พันธุ์สมบัติ
2. เด็กหญิงพรปวีณ์  ชมตระกูล
3. เด็กหญิงภัทรพร  โอกาดะ
 
1. นายภูษิต  เกตุพระจันทร์
 
367 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  ปัญญาสุ
 
1. นางฉลวย  นุชนิยม
 
368 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายกาจบัณฑิต  อินทร์งาม
 
1. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
 
369 ศิลปะ การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย    
370 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กชายกฤษฎา  ตานวล
2. เด็กชายนฤชาติ  มะโนดำ
3. เด็กชายนาธาน  กันธิยะ
4. เด็กชายนิติพล  คำปัญโญ
5. เด็กชายวัชรากร  ไลคุณ
6. เด็กชายศราวุธ  คิดว่อง
7. เด็กชายเจษฎา  ตาจันทร์
8. เด็กชายไชยภัทร  ไชยสาร
 
1. นางสาวมิธทิรา  แก้วร่วง
 
371 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กชายทัตพงค์  จะเสอ
2. เด็กชายภัทรวุฒิ  ขจิตเพชรจรัรส
3. เด็กชายวรยุทธ์  แซ่พร่าน
4. เด็กชายวัชรินทร์  คำบำรุง
5. เด็กชายสองเมือง  แข็งแรง
6. เด็กชายอถิสิทธิ์  ยอดอรทัย
7. เด็กชายอรรถพล  แซ่จ๋าว
8. เด็กชายเอกรินท์  ปินตาแก้ว
 
1. นายกลไกร  กิติศักดิ์
 
372 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายกรวิชญ์  จอมทอง
2. เด็กชายธนันชัย  เกสรกติกา
3. เด็กชายปิติภัทร  สุริยา
 
1. นางฐิติมา   เวชชะ
2. นางอรุโณทัย  เชื้อเมืองพาน
 
373 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงฐานิสร  คำคุณเมือง
 
1. นางณัฐรุจา  ศรีคำ
 
374 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กชายภัทร  อะทะวงษา
2. เด็กชายวุฒินันท์  วิลาวัลย์
 
1. นางสาวพวงผกา  ลำคำ
2. นายวัชรพงศ์  นัยนา
 
375 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 85 ทอง 6 โรงเรียนอนุบาลฮ่องลี่ 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  กันธะ
2. เด็กหญิงปาริฉัตร  บุญยง
3. เด็กชายภาคภูมิ  ปัญญาบุญ
 
1. นางจุฑามาศ  อภัยโรจน์
2. นางดรรชกร  กันทะหล้า
 
376 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  บุญมาเจริญ
2. เด็กชายธนพล  มาเยอะ
3. เด็กหญิงนันทริกา  วงค์ฟั่น
4. เด็กหญิงสุดารัตน์  บุญเป็ง
5. เด็กหญิงอาหมี่  เอ่าแม
 
1. นางสาวธัญศิริ  สวนป่า
2. นางอนุกูล  เชยบาล
 
377 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กชายนนชัย  รักชาติ
2. เด็กหญิงสุนิษา  แซ่หมู่
3. เด็กหญิงเมทินี  ดีน้อย
 
1. นายธนวัฒน์  เดชปักษ์
2. ว่าที่ร้อยตรีเทวฤทธิ์  พรมรัตน์
 
378 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงพรมณี   แท้ตระกูล
 
1. นางเดือนฉาย  สุขสวัสดิ์
 
379 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 81.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงฉัตรมณี  เชน
2. เด็กหญิงปนัดดา  ใจตาวงค์
3. เด็กหญิงสุพรรษา  แหลมจัด
 
1. นางดวงมณี  พรมสุนา
 
380 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 80 ทอง 5 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กชายประเสริฐ  ทุมซะ
 
1. นายวรศักดิ์  ชัยแก่น
 
381 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายกิตติพศ  แซ่ย่าง
2. เด็กชายวีรยุทธ  จันต๊ะ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
382 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายนราธิป  นันทมิตร
 
1. นางสาววัชรินทร์  ชัยศรีสวัสดิ์
 
383 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายจัน  กดชุ่ม
2. เด็กชายวัฒนา  แสนหน่อ
3. เด็กชายศักดิ์นรินทร์  เลาแก้ว
 
1. นางทิพย์นภา  แออู่
2. นางอนุรักษ์  นนท์พิพัฒน์
 
384 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายมานัส  เบเหมี่ยทู
 
1. นายรัง  ขันใจ
 
385 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกัณฑิมา  ณ เชียงใหม่
2. เด็กหญิงวริศรา  ต๊ะสมบัติ
 
1. นางอรสา  สุภาวงศ์
 
386 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 83 ทอง 10 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงปวัณรัตน์  กันแก้ว
2. เด็กชายปิง  ศรีวรรณ
 
1. นางวิระวัลย์  อันพาพรม
 
387 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอยฮาง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  ปัญญาบุญ
2. เด็กชายปริญญา   ปัญญาบุญ
3. เด็กชายภาสกร  นามวงค์
 
 
388 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 92.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงเบญจพร  บุรีนอก
 
1. นางอนงค์  สัตยดิษฐ์
 
389 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 82.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงญาณี  ภูทองเพชร
 
1. นางสาวอภิญญา  มะโนคำ
 
390 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายกิตติพันธ์  ศรีพรม
2. เด็กหญิงณัฏฐวรรณ  ปวกพรมมา
3. เด็กชายสวโรจน์  แรงจินะ
 
1. นางกัลยา  ชัยวงค์
 
391 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำตก 1. เด็กชายกิตติพงษ์   จิติรัตน์
2. เด็กชายจิรวิทย์  จะบือ
3. เด็กชายชานนท์  แสงดี
4. เด็กชายนพรุจ  ใจขันธ์
5. เด็กชายนิพล  เส็งพรม
6. เด็กชายสมศักดิ์  นามดี
7. เด็กชายสมเดช  นามดี
8. เด็กชายสำราญ  ใจแก้ว
 
1. นายอิ่นแก้ว  ไชยงำเมือง
 
392 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงจามรี  นันทะเสน
 
1. นางพรรณี  ปัญญาดี
 
393 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 11 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายธัญพิสิษฐ์  พัชรมโน
2. เด็กหญิงพรสุดา  แลเชอ
 
1. นางสาวกานต์นรินทร์  สุขเสริม
2. นางสุภาณีย์  กูลเรือน
 
394 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 81 ทอง 16 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงพัชรีญา  ไชยวงศ์
2. เด็กชายสุพจน์  ปันหล้า
 
1. นางรัชนี  บุญเจริญ
2. นายสุทิน  ทิพย์นวล
 
395 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กชายวรรณธณ  อะพา
2. เด็กชายอาโย่ะ  มาเยอะ
3. เด็กชายอาไห่  มาเยอะ
 
1. นางอรชร  พินิจ
2. นางอรษา  จำปา
 
396 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 91 ทอง 6 โรงเรียนบ้านร่องหวาย 1. เด็กชายยสินทร  ชาวสวน
2. เด็กชายเนวิน  สอนเสนา
 
1. นางกีรติญา  อารีย์
2. นายพงศ์ชัย  ไชยราช
 
397 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 88 ทอง 9 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายชยุตพงศ์  หอมพันธ์
2. เด็กชายตุ้ย  คำลง
 
1. นางจงจิต  ไข่่เพชร
 
398 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 81.75 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กชายนฤชา กาวินจ๊ะ  
2. เด็กชายภูชิชย์ สุริคำ  
3. เด็กชายศรัณย์ ศรีสุพล  
 
1. นายดาว หวายมอย  
2. นายเหรียญทอง ดอนชัย  
 
399 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธารทิพย์ 1. เด็กชายคมสัน  แซ่ย่าง
2. เด็กชายภราดร   แซ่ล่อ
 
1. นายพิษณุ  สุจิธรรม
2. นางสาววิภาดา  วาฤทธิ์
 
400 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นายจัง  แสงวงค์
2. นายพีรณัฐ  ดวงดาว
3. นายพีรวิช  กันทะเตียน
4. นายพีระเดช  นามคำ
5. นายยี่  นามสาม
6. นายวิทวัท  เขื่อนเพชร
7. นายสถาพร  พงค์ยิ้ม
8. นายสมบูรณ์  นามยี่
 
1. ว่าที่ร้อยตรีจรูญ  สุขจิตร์
2. นายชัยณรงค์  ตุ้ยดี
3. นางปวีณา  สุขจิตร์
 
401 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายนพรัตน์  จันทร์สม
2. เด็กชายพนธกร  บุญปลอด
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางธันยมัย  ตุงคะบุรี
 
402 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายนันทวัฒน์  วงค์อารีย์
2. เด็กหญิงพิชญาภา  เอกตาแสง
3. เด็กหญิงสลิลทิพย์  วงศ์ภักดี
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
403 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 85 ทอง 8 โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กชายสุข  อิ่นคำ
2. เด็กหญิงหมี่แผ่   หม่อโป๊ะกู่
 
1. นางสาวดวงใจ  ไชยลังการ
2. นางอัญชลี  ก่อเกิด
 
404 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงศิศกานต์   คงรัตนชาติ
2. เด็กหญิงอภิสรา  อิงไธสงค์
 
1. นายจตุจักร  วงค์ฆ้อง
2. นางฉลวย  นุชนิยม
 
405 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 80 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  คุณหงส์
2. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  อักษราพิพัฒน์
3. เด็กหญิงวรินทรา  ทิพย์บุญชู
 
1. นายพรหมจรินทร์  ชั่งทอง
2. นางสาวอุไรวรรณ  เนื่องชมภู
 
406 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายณัฐชนน  มหาวงค์
2. เด็กชายนิติภูมิ  นาวา
 
1. นางกาญจณีย์  ธีระเดช
2. นางฉลวย  นุชนิยม
 
407 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงณัชชนม์  เดชะบุญ
2. เด็กชายอังกูร  เทพหัสดิน ณ อยุธยา
 
1. นางปาริฉัตร  เมืองมา
2. นางวราภรณ์  ศุภฐิติพงศ์
 
408 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายนิพิฐพนธ์  เขื่อนคำ
 
1. นางอนงค์ศิริ  นัยยะ
 
409 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงสุวนันท์  วงศ์ศรีธิ
2. เด็กหญิงอรอุษา  ม่วงโกสัย
3. เด็กหญิงอัมภิกา  เขื่อนเพชร
 
1. นายบรรเลง  เมืองลือ
2. นางสาวสุนัยพร  พันธโชติ
 
410 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กหญิงปิยมาศ  วงค์แสง
2. นายพงษ์พัฒน์  แยบือ
3. เด็กชายสุรชัย  ยี่ป่า
 
1. นางสาวพิมพา  วงค์อารีย์
2. ว่าที่ร้อยตรีเทวฤทธิ์  พรมรัตน์
 
411 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายฐิติเชษ   ศักดิ์สมสกุล
2. เด็กชายธีทัต   กาวิละมูล
3. เด็กหญิงนภัสกร   อินต๊ะยศ
4. เด็กชายนิภัทรพงศ์   ภาคำ
5. เด็กหญิงปาริฉัตต์  คีรีแก้ว
6. เด็กหญิงพิชญาภา   จิวเดช
7. เด็กชายศุภโชค   เฉียบแหลม
8. เด็กชายศุวสันต์   เผ่าดี
9. เด็กหญิงสุชัญญา   การะวงค์
10. เด็กหญิงอาภัสรา   บุญมา
 
1. นางทิวาพร    ปูคำ
2. นางสุดาพร   ไกรอ่ำ
3. นางสาวเนรัญญา   อุปาละ
 
412 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงจันธิมา  แก้วคือ
2. เด็กหญิงชลธิชา  มะโนชัย
3. เด็กชายณัฐวัตร  ใจน้อย
 
1. นางดวงมณี  พรมสุนา
 
413 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายกิตติภพ  ประจิตร
2. เด็กชายพงศกร  สมจิตต์
 
1. นายอนุพงค์  คำน้อย
 
414 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 8 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงอุไรวรรณ  เครือดี
 
1. นายวรศักดิ์  ชัยแก่น
 
415 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงนงลักษณ์  เชอหมื่อ
2. เด็กหญิงเนาวรัตน์  เบียวค่อง
 
1. นายเดช  เชยบาล
 
416 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  ยะชัย
2. เด็กชายภัทรดล  ใจยะปัน
3. เด็กชายสิทธิพร  ปิงลำพูน
 
1. นางอัจฉรา  เกิดเเก่น
2. นางอัมพันธ์  เหล่าไพโรจน์จารี
 
417 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 87 ทอง 6 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงภัทรพรรณ  ปัทมยาภา
 
1. นางปราณี  ปันติ
 
418 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) งานประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายบุญชู  มูเซอ
2. เด็กหญิงสุทธิพร  สังวาล
3. เด็กชายสุรชัย  มุชินนชัย
 
1. นางทิพย์นภา  แออุู่
2. นางอนุรักษ์  นนท์พิพัฒน์
 
419 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กชายเจริญพร  แก้วดอนดู่
 
1. นางวิลาวัณย์  บริบูรณ์
 
420 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ม.1-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม    
421 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.66 ทอง 5 โรงเรียนบ้านชัยพฤกษ์ 1. เด็กชายสุขสันต์  แก้วปัญญา
 
1. นายทวี  นุกาศ
 
422 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 89.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายณัฐนานนท์  ธุวะคำ
2. เด็กหญิงธัญชนก  วงค์เพ็ญ
3. เด็กชายศิรสิทธิ์  มณี
 
1. นายชัยยงค์  นาสมทรง
2. นางอัญชลี  ทองสุข
 
423 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายทักษ์ดนัย  แก่นดี
2. เด็กหญิงรพีพรรณ  พรมชัย
3. เด็กหญิงเมธาพร  กันธิยะ
 
1. นางรัตนา  มณีจันสุข
2. นางอนงค์  สัตยดิษฐ์
 
424 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายจิรเมธ  คำน้อย
2. เด็กชายสิรธีร์  ธรรมศิริ
 
1. นายโอภาส  อินธรรม
 
425 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 84 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งน้ำตก 1. เด็กชายชานนท์  แสงดี
2. เด็กชายนพรุจ  ใจขันธ์
 
1. นายสวาท   เรือนสังข์
 
426 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายสมชาย  อาจอกู่
2. เด็กหญิงสุพรรณี  คำแก่น
 
1. นางจิราภรณ์  อ่อนนวล
2. นางจุรีภรณ์  คำธาร
 
427 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 81 ทอง 5 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายจิรายุ  ศรีพรม
2. เด็กชายธีร์ธวัช  สุริคำ
3. เด็กชายสุเมธี  แรงจินะ
 
1. นายมนัส  ชุมภูคำ
2. นายสิงห์ชัย  นันทะเสน
 
428 ศิลปะ ซออู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
 
1. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
 
429 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 81.8 ทอง 9 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายนิติพงษ์  หล้าธิ
2. เด็กหญิงโยทกา  ศรีพรม
 
1. นายพศวีร์  กองคำ
2. นางยุวดี  ไชยลังกา
 
430 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงชลลดา  แข่งขัน
2. เด็กชายอาทิตย์  เชื้อจีน
 
1. นางสาวจารุณี  พรมเลข
 
431 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 85.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กชายตปัสวิน  ฟูคำ
2. เด็กชายธนาวุฒิ   อินต๊ะขัติ
3. เด็กชายสามติ๊บ  ฟูคำ
 
1. นางอัจฉราพร  พรหมพินิจนันท์
 
432 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 90.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กชายอาหย่า  มาเยอะ
 
1. นายพนาสัน  กันธิยะ
 
433 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงนางซอน  หนานอุ่น
2. เด็กชายภราดร  เตวิน
3. เด็กชายเจิงหาญ  ไทยใหญ่
 
1. นายอนันต์  ชื่นชม
 
434 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
435 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 80.33 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายนพพล  ศรีจันทร์แดง
2. เด็กชายอนิรุจน์  วงค์กันทา
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
436 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 85 ทอง 13 โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กชายกฤษณะ  จะสี
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  แซ่พ่ากู่
 
1. นางสาวจุฬาลักษณ์  แสนเสมอ
 
437 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง 9 โรงเรียนบ้านโป่งฮึ้ง 1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  เทพอุดม
 
1. นางสาวเยาวพา  คำอินต๊ะ
 
438 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 84.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงณัฐริกา  เทพสุภา
2. เด็กหญิงรัตติยากร  ปัญญาวิชา
3. เด็กหญิงศิรินทรา  อาสาสะนา
 
1. นายสมคิด  เครือบุญ
 
439 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 84.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย    
440 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กชายวัศพล  รุ่งมณีโชค
2. เด็กชายวิชัย  เลาหลู่
 
1. นางสุพรรณี  สารมะโน
 
441 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงกัญธิมา  บุญนะ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
442 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 80.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  อาหยิ
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
443 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80.67 ทอง 8 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายเฉลิมพล  แซ่เฉิน
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
444 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์)    
445 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายประสิทธิ์  ยกศร
2. เด็กชายเจริญธรรม  คำเจริญ
 
1. นางสาวรุ่งนภา  สายบัว
 
446 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงภัทราภรณ์  จินาวัง
 
1. นางรัติยา  ศุขมณี
 
447 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายจะพอ  พิทักษ์สกุลสิน
2. เด็กชายยุทธการ  นอขุนทด
3. เด็กชายสุชาติ  จินะพรหม
 
1. นางรงค์มณีย์  ศรีคำม้วน
2. นางสาวเพลินจิต  กิจรักษ์
 
448 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงสายสวรรค์   คุณะดอย
 
1. นางมัณฑนา   ปิมปา
 
449 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กหญิงกฤติกา  เวียงอินทร์
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  ศรีตัน
3. เด็กหญิงวรชยา  ผ่านสำแดง
 
1. นางจินตนา  ประสิทธิผล
2. นายสงวน  กองสุข
 
450 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงจันทร์จิตต์  ปัญญาวรกาญจน์
2. เด็กหญิงปาริชาติ  เยอส่อ
3. เด็กชายอินแก้ว  สุขมงคล
 
1. นางอัจฉริยา  จันทร์แสง
 
451 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 81.5 ทอง 11 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายยุทธนา  สุภารัตน์
2. เด็กหญิงศิรดา  เก่งสันเทียะ
 
1. นางอาริยา  ธนะกูลวัฒนา
 
452 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนบ้านชัยพฤกษ์ 1. เด็กชายธนธรณ์  ปากหวาน
2. เด็กชายสราวุฒิ  ใจคำ
 
1. นายวทัญญู  สุรินธรรม
2. นายสีมูล  กาบแก้ว
 
453 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายชินวัตร  อนุวงค์
2. เด็กหญิงลลิตา  ส่งสกุลชัย
3. เด็กหญิงสิรินทรา  สมบัติมาก
 
1. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
2. นางอัญชลี  ทองสุข
 
454 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กหญิงภาณุมาศ  ปงหาญ
 
1. นายอำนาจ  ดวงแก้ว
 
455 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 81.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายทินกร  ปฏิสิขัง
2. เด็กชายวรวุฒิ  กุลวงค์
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
456 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงกนกพร  ยี่สาม
2. เด็กชายกิตติภพ  ปัญญาโกน
3. เด็กชายธนวัฒน์  มณีรัตน์
4. เด็กหญิงนุชรี  บ่อคือ
5. เด็กชายประเสริฐ  อาจอ
6. เด็กหญิงปวีณา  หมื่อโป
7. เด็กชายศรราม  มาเยอะ
8. เด็กหญิงศุภรัศมิ์  แม่นปืน
9. เด็กหญิงอาหมี่  เบเชกู่
10. เด็กชายอาแม  แลเชอะ
 
1. นางพิณทิพย์  นันท์บัญชา
 
457 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 81.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายลีซือ  แลเชอ
2. เด็กชายอาทิตย์  ลีส่อ
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
 
458 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 88.7 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงนิภาพรรณ  อามอ
2. เด็กชายอาก่อง  เหย่อท่งกู่
 
1. นายทรนง  หยกละไม
2. นางพรรณี  ปัญญาดี
 
459 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86.1 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  แก้วประสิทธิ์
2. นายอภิรักษ์  นรรัตน์
 
1. นางรัชนี  บุญเจริญ
2. นางรุ่งนภา  คำสม
 
460 ศิลปะ จะเข้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงชลธิฌา  มะโนเรือง
 
1. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
 
461 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายวรัชญ์  แก้วประภา
 
1. นางพันธ์ทิพา  คชนิล
 
462 ศิลปะ วงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงชลธิฌา  มะโนเรือง
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ปอยา
3. เด็กหญิงศรัญญา  กาดรัมย์
4. เด็กชายสมนึก  คำเงิน
5. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
6. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
7. เด็กหญิงสุวิมล  มะโนหาญ
8. เด็กชายอดิศร  นางแล
9. เด็กหญิงแวว  อะพา
 
1. นางสาวกุลรภัส  กาบตุ้ม
2. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
3. นางอรษา  จำปา
 
463 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 80 ทอง 9 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายกรกช  ใจจักร์
2. เด็กชายชัยวัฒน์  นันทะเสน
3. เด็กชายสาธิต  สร้อยเงิน
 
1. นางสาวจารุณี  พรมเลข
2. นายสมบัติ  กรุงศรี
 
464 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงณัฐวดี  อวยแม
2. เด็กหญิงวลี  เปียงแล่
3. เด็กหญิงวาสนา  อาตุ๊
4. เด็กหญิงศุภลักษณ์  พูเบกู่
5. เด็กหญิงหมี่ซอ  แยลูกู
 
1. นางสายสมร  คำบุญเรือง
2. นางสุชญา  บุญยืน
 
465 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 81.75 ทอง 8 โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง 1. เด็กชายธนกร  มอยเชื้อ
2. เด็กหญิงนุชจรีย์  บั้งเงิน
3. เด็กชายอานนท์  ราชคม
 
1. นายประสงค์  สิทธิวงค์
 
466 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวิศานุสรณ์ 1. เด็กชายสิรภพ  วนเวชกุล
 
1. นางสาวกุพชกา  นุกาศ
 
467 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
468 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นางสาวตอง  วันดี
2. นายสาม  นามยี่
3. เด็กชายัขันติ  ศรีวงค์
 
1. นางพัฒน์นรี  โป่งทราย
 
469 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงกัลยา  สุปินชมพู
2. เด็กหญิงพิมลวรรณ  ทองฑีฆา
3. เด็กหญิงอภิสรา  ใจดี
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางพร  นันป้อ
 
470 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 87.2 ทอง 4 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงฉันท์หทัย  เหล่าไพโรจน์จารี
 
1. นางจิราพร  จินดาชัย
 
471 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  ทองดี
2. เด็กหญิงนริสา  ไทยส่วย
3. เด็กชายพิริยพงศ์  มโนวรรณ
 
1. นายกสิณ  จับใจนาย
2. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
472 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กหญิงบูแหย่  เวียเยียกู่
 
1. นางแสงเดือน  ไชยชนะ
 
473 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 85.67 ทอง 5 โรงเรียนบ้านโป่งฮึ้ง 1. เด็กหญิงศรัญย่า  อินตะสงค์
 
1. นางสาวเยาวพา  คำอินต๊ะ
 
474 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงศิวิมล  วงศ์แสง
2. เด็กหญิงอานันตยา  จันปวนหาร
 
1. นางสาวนางสาวยาตรา  เมืองมา
2. นายมนตรี  พลประสิทธ์
 
475 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงชนิตรา  จันธิมา
2. เด็กชายนพณัฐ  กนกสุวรรณกุล
 
1. นางผ่องศรี  ศักดิ์สิทธิ์
 
476 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงภัศรา  ยานะธรรม
2. เด็กหญิงอาทิตยา  นิลชัย
3. เด็กหญิงเกศสุนีย์   เตจ๊ะสุวรรณ์
 
1. นางกาญจณีย์  ธีระเดช
2. นางนางฉลวย  นุชนิยม
 
477 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงมณีรัตน์  ศรีปุริ
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
478 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายณัฐพล  แดงสกุล
 
1. นางศิริลักษณ์  มรรคประเสริฐ
 
479 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงจรินทร์ทิพย์   ประทุมวัน
2. เด็กหญิงซูซาน   โซซง
3. เด็กหญิงฐิตินันท์   ต่อมใจ
4. เด็กหญิงธัญสุดา   ณ เชียงใหม่
5. เด็กหญิงปนัดดา   ไชยประเสริฐ
6. เด็กหญิงฤทัยชนก   เขื่อนคุณา
7. เด็กหญิงศริญญา   เขื่อนคำ
8. เด็กหญิงศิรินทร์ทิพย์   มิ่งขวัญ
9. เด็กหญิงศีตลา   ไชยมงคล
10. เด็กหญิงสุทัตตา   คำปาตัน
11. เด็กหญิงอภิชญา   นกทอง
12. เด็กหญิงอภิชญา   โกศลเสรฐ
13. เด็กหญิงอัชญาพร   เครือไชยา
14. เด็กหญิงอัญมณี   ขันสุธรรม
15. เด็กหญิงอาทิตยา   ยานะนวล
 
1. นางจันทร์สม   ต๊ะสิงห์
2. นางจินตนา   พึ่งขยาย
3. นางสุวรรณี   สมจิตร
4. นางแสงดาว   เมืองใจ
 
480 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นายกิตติศักดิ์  สายวงค์โห้
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
481 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายสมศักดิ์  วงศ์ประพันธ์
 
1. นางจันทนา  หน่อสุวรรณ
 
482 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงธนัชดา  เกิดปานทอง
2. เด็กหญิงพศิกา  มาอินทร์
3. เด็กหญิงวงศ์วรุณ  อุ่นบ้าน
 
1. นายอนุพงค์  คำน้อย
 
483 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายนิติภูมิ  แสงเพชร
2. เด็กชายมานัส  เบเชกู่
 
1. นายเดช  เชยบาล
 
484 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทาต่อมวงศ์
2. เด็กชายภัณฑการณ์  กองตุ้ย
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
485 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายกฤษกร   สิทธิอาษา
 
1. นางอำไพ  แก้วกมลรัตน์
 
486 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงจิรารัตน์  สิทธิขันแก้ว
2. เด็กหญิงสุชานันท์  บุญธรรม
3. เด็กหญิงอภิญญา  จันทาพูน
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
487 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กหญิงกนกพร  โอภาสเกษม
2. เด็กชายหนึ่ง  แก้วกุลวงค์
3. เด็กชายเล็ก  ไทยใหญ่
 
1. นายอุดม   สุทธสม
2. นางสาวเพลินจิต  กิจรักษ์
 
488 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 85.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. เด็กหญิงพร  สามยอด
2. เด็กหญิงฟ้าใส  สุริยา
3. เด็กหญิงแก้ว  สามยอด
 
1. นางขจิตา  ศรีวรรณวัฒนา
2. นางสาวชลฉัตร  ทิพวรรณ์
 
489 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 93.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงฐิติญา   คำแดง
 
1. นางมัณฑนา   ปิมปา
 
490 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กหญิงณัฐพร   คงแถลง
 
1. นายสงวน  กองสุข
 
491 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 84.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กชายศักรินทร์  วิยาพร้าว
 
1. นางสาววาสนา   ชัชวรัตน์
 
492 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 83 ทอง 5 โรงเรียนบ้านห้วยแม่ซ้าย 1. เด็กหญิงจิราพร  เชอมือ
2. เด็กชายสมชาย   เฌอมือ
3. เด็กหญิงอรทัย  เชอมือ
 
1. นางปวีณา  พลหาร
2. นายสุริยัน  สันยาว
 
493 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายวันเฉลิม  แก้วคำ
2. เด็กชายเดชา  เป็นมูล
 
1. นายชูชาติ  จอมวุฒิ
 
494 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 84.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงนิ่มนวล  ยอดสุวรรณ
2. เด็กหญิงปิ่นทิพย์  ยี่อาม
3. เด็กหญิงพนิดา  รัตนภักดี
4. เด็กหญิงพัชราพร  พงษ์ลังกา
5. เด็กหญิงอารยา  ศรีวิชัย
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
2. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
495 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 80.5 ทอง 5 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  ใจเปี้ย
 
1. นางสาวพัชรินทร์  มั่นขัน
 
496 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงกนกพร  พรมตัน
2. เด็กชายชนินทร์   แสนสงคราม
3. เด็กหญิงณิชสกุลภรณ์  ยานะ
4. เด็กหญิงดุลยา    คำจันทร์
5. เด็กหญิงสลิลทิพย์  พรมเทพ
 
1. นายสำเริง  มุดเจริญ
2. นางสาวสุจิตรา  บุญเจริญ
 
497 ศิลปะ แข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายกฤษดา  ยานะนวล
2. เด็กหญิงนภัสสร  เทพอินถา
3. เด็กชายรุ่งเรือง  เบเชกู่
4. เด็กหญิงศจิกา  บุญมาวงค์
5. เด็กหญิงสภาภรณ์  ขวัญใจพนา
6. เด็กชายสรายุทธ  แก้วสมตัว
7. เด็กหญิงสุปราณี  ใจยะ
8. เด็กชายอาหล่อง  มาเยอะ
9. เด็กหญิงอินทิวัลย์  นันทะเสน
10. เด็กชายเนติพงษ์  พิชัย
 
1. นางพิณทิพย์  นันท์บัญชา
 
498 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 88 ทอง 4 โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กหญิงจันทร์    เจียงเฮือน
 
1. นางนิรมล  ทิพย์พละ
 
499 ศิลปะ ระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา    
500 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87 ทอง 5 โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กหญิงวันแสง   บุญศรี
 
1. นางอารีย์  แก้ววงศ์
 
501 ศิลปะ วงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดียว ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงชลธิฌา  มะโนเรือง
2. เด็กชายทินภัทร  จิตรถา
3. เด็กหญิงน้ำฝน  ปอยา
4. เด็กชายพงษ์สิทธิ์  เรือนคำ
5. เด็กชายภวัต  สมเพ็ชร์
6. เด็กหญิงศรัญญา  กาดรัมย์
7. เด็กชายศุภเกียรติ  เสาเรือน
8. เด็กชายสมนึก  คำเงิน
9. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
10. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
11. เด็กหญิงสุวิมล  มะโนหาญ
12. เด็กชายอดิศร  นางแล
13. เด็กชายอเนก  แสนพินิจ
14. เด็กชายเจนณรงค์  เรือนคำ
15. เด็กหญิงแวว  อะพา
 
1. นางวรายุภัสร์  แก้ววิฑูรย์
2. นางอรชร  พินิจ
3. นางอรุณี  ประทีป ณ ถลาง
4. นางเทียมจิตต์  วิชาคำ
 
502 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงพรทิพย์  จะสอ
 
1. นางเนาวรีย์  ข่ายสุวรรณ
 
503 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กชายนนทการณ์  สุธรรม
2. เด็กหญิงพัชรดี  นามดี
3. เด็กชายอาลอง  อายี่
 
1. นางวนิสา  ชุมภูรัตน์
 
504 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายป๊อก  คำลง
2. เด็กหญิงพรทิพย์  สาม
 
1. นางพิกุล  อุดแน่น
2. นางวันเพ็ญ  อนันต์
 
505 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านทรายงาม 1. เด็กชายกนกพล  ต๊ะกา
2. เด็กชายจักรกฤช  แสนอินทร์
3. เด็กหญิงธิดารัตน์  อุดฝาง
4. เด็กหญิงปรียาณัฐ  จันต๊ะนาเขต
5. เด็กชายพีรณัฐ  ปินตานา
6. เด็กหญิงสุพรรษา  อภิรักษ์ธรรม
7. เด็กหญิงเจนจิรา  จันต๊ะนาเขต
8. เด็กหญิงเพียงตะวัน  ช้างหิน
 
1. นายอานนท์  คำน้อย
2. นายเจริญ  โกศัย
3. นางแสงจันทร์  ชุมภูอินทร์
 
506 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 90.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนวิศานุสรณ์ 1. เด็กหญิงนภสร  ช่วยชูวงศ์
 
1. นางสุษมา  อุปรา
 
507 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 84 ทอง 8 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงพัชริญา  ไชยน้อย
 
1. นางกรรณิกา  สุภาษิต
 
508 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 84 ทอง 5 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงกัลยา  อินสาม
2. เด็กชายปิยพงษ์  คำหล้า
3. เด็กหญิงเบญจรันต์  กึันทะเตียน
 
1. นางพัฒน์นรี  โป่งทราย
 
509 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายพิชชาพร  ปัญญาวิชา
2. เด็กหญิงอัญชสา  ศรีเมือง
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางธันยมัย  ตุงคะบุรี
 
510 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. นางสาวพุทธชาด  เบียกู่
2. นางสาวมัณฑนา  สัตนาโค
3. เด็กหญิงแดง  โรงคำ
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
511 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กชายกษิตร์เดช  ปู่ลอย
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  เจริญงาม
3. เด็กชายแผง  ยอดสุวรรณ์
 
1. นายยงยุทธ  พงษ์สวรรค์
 
512 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 82 ทอง 16 โรงเรียนบ้านบ่อทอง    
513 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 81.33 ทอง 6 โรงเรียนบ้านโป่งฮึ้ง 1. เด็กหญิงกมลชนก  อุดวงค์
2. เด็กหญิงจิราพร  สุภารัตน์
3. เด็กหญิงชลดา  ใจชุ่ม
4. เด็กหญิงธนิตา  ชุ่มมะโน
5. เด็กหญิงปัจรีญ์  ปวงคำ
6. เด็กหญิงปิยธิดา  ปวงคำ
7. เด็กหญิงมาลินี  ลมวิชัย
8. เด็กหญิงศิริพร   หอมสุวรรณ์
9. เด็กหญิงศิริรัตน์  กันสุริ
10. เด็กหญิงอภิสรา  ราชสมบัติ
 
1. นางปาริชาต  สิทธิสม
 
514 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 85.33 ทอง 7 โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กหญิงกุลปริยา  ตั๋นคำ
 
1. นางยุพา  กาวิชัย
 
515 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 89.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย 1. เด็กหญิงกฤติยาภรณ์  ปัญญาทิพย์
2. เด็กหญิงจิตรลดา  ไชยชมภู
3. เด็กหญิงจิรัชญา  สันธิ
4. เด็กหญิงณัฐธิดา  คีรีแก้ว
5. เด็กหญิงทิพธิดา  งามเลิศประจักษ์
6. เด็กหญิงพิมพิศา  ชัยแก้ว
7. เด็กหญิงพีรยา  ศรีพุทธา
8. เด็กหญิงราชาวดี  นารินรักษ์
9. เด็กหญิงวริศรา  ปัญญาดี
10. เด็กหญิงอารดา  พระพรพิทักษ์
 
1. นางเกษร  แก้วตา
 
516 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายอติวิชญ์  บุญญาภิรักษ์กุล
 
1. นางสาวกรทิณา  แก้วสอน
 
517 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 88 ทอง 5 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายพีรพัฒน์  บุญล้วน
2. เด็กหญิงสุพรรณษา  พรมมิน
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
518 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 86.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกนิษฐา   สุทโท
2. เด็กหญิงพิชญ์ภวินฑ์  วิจิตรสมบัติ
3. เด็กหญิงสุภัสสรา   สุขใหญ่
 
1. นายนพเมศฐ์  ศิระกมลโรจน์
2. นางสาวบัวรอง  แก้วเป็ง
 
519 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 89.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงบัณฑิตา  คงเจริญ
 
1. Mr.Brad  Culter
 
520 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงรัตติญา  เป็งเรือน
2. เด็กหญิงโสภิดา  โค้งคูณหาร
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
521 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 90.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงณัฐธิศา   ใจน้อย
2. เด็กหญิงธีรดา  ธิยะคำ
3. เด็กหญิงพรพรรณ  จุมดวง
4. เด็กหญิงพัชรพร  เหล่ามะโฮง
5. เด็กหญิงพิริษฏฐา  กาใจยา
6. เด็กหญิงศิรินภา  แก้วอ้าย
 
1. นายคมสันติ์  นันทะเสน
 
522 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายปรินทร   แห้วสันตติ
 
1. นางวัลยา  อนันต์
 
523 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงนิจจารีย์  เรืองสิริปัญญา
2. เด็กชายมงคลพันธ์  กันทะสอน
3. เด็กหญิงอนงค์ภัทร  กองมี
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
524 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 84 ทอง 8 โรงเรียนบ้านรวมมิตร    
525 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 88.5 ทอง 4 โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา 1. เด็กชายธีรภัทร์  เขื่อนคำ
2. เด็กหญิงฮาวา  เก็บเบ็นหมาด
 
1. นายณัติฐพงศ์   จินา
 
526 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกัญญรัต  ชลอยเมฆ์
 
1. นางรัชนี  แสงวงศ์วาณิชย์
 
527 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายจักรพงศ์  อุปรี
 
1. นายชูชาติ  จอมวุฒิ
 
528 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายชิษณุชา   อำทะวงค์
2. เด็กชายณัฐพัฒน์   วงศ์สิทธิ์
 
1. นางสาวรุ่งนภา   สายบัว
 
529 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงธัญณิกา  วงค์ดวง
2. เด็กชายอดิเรก  จิตต์มั่น
 
1. นายชัยยงค์  นาสมทรง
2. นางอัญชลี  ทองสุข
 
530 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 89.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงกฤษญา  สุภาวะ
2. เด็กหญิงกัลยาณี  บุญมี
3. เด็กหญิงกัลยารัตน์  แก้วปู่วัตร์
4. เด็กหญิงเหมยหวัง  แซ่ลิ้ว
5. เด็กหญิงแสงตาน  อินทนนท์
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
2. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
531 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 84.6 ทอง 9 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กหญิงสุธาสินี  เจริญปฐยาวัตร
 
1. นางกมลาทิพย์  แสงทะรา
 
532 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กชายกฤษฎา  มาจอม
2. เด็กหญิงธัญญาภรณ์  ลำภู
3. เด็กชายพิทักษ์  กุศล
4. เด็กชายพีรพล  สิงหา
5. เด็กหญิงอาทิตยา  ธรรมวงค์ชัย
 
1. นายวีระ  บุญทะนุวัง
 
533 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายกฤษณกัณต์  อโนทัย
2. เด็กชายเศรษฐวุฒิ  กุณพรม
 
1. นายชูชาติ  จอมวุฒิ
 
534 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 82 ทอง 8 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายพงศุ์ศุลี  บุญโต
2. เด็กหญิงพรพรรณ  ทินจอง
 
1. นางศรีวรรณา  เรือนสุภา
 
535 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 80 ทอง 10 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายพีระชัย  ศรีเฉลิม
2. เด็กชายอมร  แก้วบัง
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
536 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 85.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงดวงกมล  เกิดทาน้อย
2. เด็กหญิงนวนัน  ชัยวาล
3. เด็กหญิงนันทิชา  หมื่นคำ
4. เด็กหญิงประกายฟ้า  ดอนเลย
5. เด็กหญิงปาลิดา  ภิระบรรณ์
6. เด็กหญิงปิยะดา  ศรีอ้วน
7. เด็กหญิงพัชรินทร์  ชุ่มมะโน
8. เด็กหญิงสุดารัตน์  ใจยา
9. เด็กหญิงอรณี  ไทยใหม่
10. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  พรหมไชย
 
1. นายศักดิ์ชัย  ภิระบรรณ์
2. นางอภิรดี  นอรัตน์
 
537 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านปางคึก 1. นางสาวนาสือโป  จะมือ
2. เด็กหญิงน้ำฝน  แซ่ฟุ้ง
3. เด็กชายสุวรรณ  แซ่ท่อ
4. เด็กหญิงอมาวสี  วงศ์สมุทร
5. เด็กหญิงเกตุยุพา  คำราพิช
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  ศรีปัญญา
2. นางเพ็ญพิมล  ศิระกมลโรจน์
 
538 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายรุ่งเรือง  เบเชกู่
2. เด็กหญิงวันดี  มาเยอะ
3. เด็กหญิงศิราภรณ์  ดู่คำ
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
539 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายชุมพล  เยซอกู่
2. เด็กชายพลสวาส  พิวเมียกู่
3. นายสุพร  วุยยะกู่
 
1. นายสงบ  สายเครือคำ
 
540 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
 
1. นางเทียมจิตต์  วิชาคำ
 
541 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กหญิงนาหา  พะยา
2. เด็กหญิงอุษา  แสนนอก
 
1. นางสาวพนัดดา  จอมสวรรค์ กุมนา
 
542 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 85 ทอง 5 โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กชายดช.สามารถ  จอมแสง
2. เด็กชายเขมทัศน์   หงส์คำ
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  โนราช
 
543 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กชายจักรภัทร  สดใส
2. เด็กชายภูวนาท  ไชยชมภู
3. เด็กชายวัศพล  ไชยชมภู
4. เด็กชายศิริชัย  บุญปั๋น
5. เด็กชายสมศักดิ์  เชอมือกู่
6. เด็กชายโจซังอู  ถั่ว
 
1. นางวิลาสินี  ด่านวิไลปิติกุล
2. นายศิรินทร์  วรรณรัตน์
3. นางสาวหยาดพิรุณ  คำปา
 
544 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83.6 ทอง 7 โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงณัฐกฤตา หล้าอินถา  
 
1. นางสาวจีราวรรณ จันต๊ะนาเขต  
 
545 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 87 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายธวัชชัย  ดวงมาลา
2. เด็กหญิงอธิชา  แก้วปัน
 
1. นายจิตติพงษ์  สุขใจ
2. นางสาวอวยพร  อินแปลง
 
546 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงนฤชา   มงคลโพธิ์
 
1. นางอำพัน  ด่านสวัสดิ์
 
547 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงปิยพัชร  สมมิตร
2. เด็กหญิงพรชนิตย์  ต๊ะคำ
3. เด็กหญิงภัคจิรา  มูลเมือง
 
1. นางพัฒน์นรี  โป่งทราย
 
548 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายสุวิชกรณ์  จอมมิ่ง
2. เด็กชายเสนาะ  สมุดความ
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
 
549 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครคุณธรรม ป.1-ป.6 87.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายคงศักดิ์  ประมากร
2. เด็กหญิงจิราสา  ยามี
3. เด็กหญิงชาลีลักษณ์  กรุณา
4. เด็กชายชินพรรธน์  ธนันท์จิระโชติ
5. เด็กหญิงณฐิกา  เร็วการ
6. เด็กหญิงณัฏฐิตาพร  รินศิริกุล
7. เด็กชายธนกร  ศรีตระกูล
8. เด็กชายธนกฤต  ปินอุทัง
9. เด็กหญิงนงนภัส  ไกลถิ่น
10. เด็กชายปณชัย  ศรีจันต๊ะ
11. เด็กชายปาราเมศ  มั่นรอด
12. เด็กหญิงพิณพิชา  กันตีมูล
13. เด็กหญิงมั่นรัก  ขัดชมภู
14. เด็กหญิงวรนิษฐา  ฮงประยูร
15. เด็กหญิงวรรณพร  โนราช
16. เด็กหญิงสิรินดา  บุญเรือง
17. เด็กหญิงอรณิชา  ชุมภูศรี
18. เด็กหญิงอาทิตยา  กายาไชย
19. เด็กหญิงแพรวนภา  ผางคำ
20. เด็กหญิงโสภิตา  สงบกาย
 
1. นางสมใจ  ทิศอุ่น
2. นางเฉิดโฉม  นันตะรัตน์
 
550 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายสุทธิพงษ์  แซ่จ๋าว
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
551 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 81 ทอง 8 โรงเรียนบ้านบ่อทอง 1. เด็กชายวีัระศักดิ์  ศรีอ่อน
2. เด็กชายเพียงตะวัน  ผลาผล
 
 
552 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 90 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายภูมินทร์  ขัตติยะราช
2. เด็กชายรุจ  หลวงศร
 
1. นางทัศนีย์  จีนจรรยา
 
553 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 85 ทอง 9 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงชลธิชา  เอื้องคำ
2. เด็กชายเจษฎาวุฒิ  กาซ้อน
 
1. นางสุดสวาท  วงศ์ใจ๋
 
554 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 87.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงราตรี  มีชีพสม
 
1. นางพัชรี  ณ ลำปาง
2. นางอรุโณทัย  เชื้อเมืองพาน
 
555 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายธนกฤต  ตุงพิทักษ์พงค์
2. เด็กชายปณิธาน  โกอาร์
3. เด็กชายภาณุพงษ์  บัวพันธ์
 
 
556 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายชัชชนม์  เครืออินตา
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
557 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 89 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย    
558 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายอภิเชษฐ์  ขันจันทร์แสง
 
1. นายสมบูรณ์  มาถา
 
559 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  มาเยอะ
2. เด็กชายศรีวงษ์  ปอเงิน
 
1. นางสาวปาริชาติ  เชื้อเจ็ดตน
2. นายสมศักดิ์  สุวรรณ
 
560 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 87.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กชายศตคุณ  แซ่ตวง
 
1. นางสาวพิมพา  วงค์อารีย์
 
561 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 80 ทอง 18 โรงเรียนตชด.    
562 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกรรณาภรณ์  ปวนทา
2. เด็กหญิงจิดาภา  ปฐมธรรมการ
3. เด็กหญิงณัฐชยา  หมายมั่น
4. เด็กหญิงนวพร  อนันต์วรชัย
5. เด็กหญิงปิยธิดา  ราชอุ่น
6. เด็กหญิงศศิกานต์  ไชยเลิศ
7. เด็กหญิงสุพรรษา  ยามี
8. เด็กหญิงสุพิชญา  มาลีรัตน์
9. เด็กหญิงเบญจวรรณ  มณีศร
 
1. นางทิวาพร  ปูคำ
2. นางสาวพิมพ์ทิพย์  ปัญญาบุญ
3. นางสุดาพร  ไกรอ่ำ
 
563 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) เต้นแอโรบิค ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายฉัตรชาญชัย  ธรรมสอน
2. เด็กชายธนกร  สมใจ
3. เด็กชายธนกฤต  สายอินทร์
4. เด็กชายพงศกร  เนตรเปรม
5. เด็กชายสุริยะพงษ์  ภาวงค์
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
2. นางหัดทยา  ประทุมไชย
3. นางอินทิรา  รอดสุวรรณ
 
564 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 90.2 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงเบญญา  ตัมภิบาล
 
1. นางสุมิตรา  ธาราวร
 
565 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 85.5 ทอง 5 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กหญิงศิริพรรณ  พอชัย
2. เด็กชายสุรเดช  ไนซาน
 
1. นางผ่องพรรณ  แก้วหล้า
 
566 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 92 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายนนท์ธวัช ขาดไมล์  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
567 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายจีรภัทร  บุญเป็ง
2. เด็กชายธนัตถ์  พร้อมสุข
3. เด็กชายภัทรภูมิ  เชื้อเมืองพาน
 
1. นายอนุพงค์  คำน้อย
 
568 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงประกายเพ็ชร  สายวงค์โห้
2. เด็กหญิงปวีนุช  คำปัน
3. เด็กหญิงพนิดา  คำเขื่อน
4. เด็กหญิงวริศรา  รับสัตว์
5. เด็กหญิงสายธาร  มีกิน
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
2. นางรุ่งทิพย์  จิระมาตย์
3. นางหัดทยา  ประทุมไชย
 
569 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ดีอันกอง
 
1. นางรัติยา  ศุขมณี
 
570 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 82.25 ทอง 7 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายธนกฤษ  บุตรกิติ
2. เด็กชายสิงหา  ยาแสง
3. เด็กชายสุนทร  ปัญญาบุญกุศล
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
571 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงณัฐวรรณ  หล้าติ
2. เด็กหญิงนริศรา  แก้วคือ
3. เด็กหญิงนิยดา  ศรหล้า
4. เด็กหญิงพรทิพย์  สักลอ
5. เด็กหญิงศุทธินี  อักษราพิพัฒน์
6. เด็กหญิงหทัยชนก  วาดเอื้อยวงศ์
 
1. นายคมสันติ์  นันทะเสน
 
572 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายปฏิภาณ   โรจนรัตน์
 
1. นางสกุลรัตน์  โรจนรัตน์
 
573 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นรารักษ์
2. เด็กหญิงจามาลี  ราใส
3. เด็กหญิงณัฐกานต์  ดอนชัย
4. เด็กหญิงดุษฎี  เนียมผลกรั่ง
5. เด็กหญิงทิพแพรวา  นันตา
6. เด็กหญิงปาณิสรา  คำวัง
7. เด็กหญิงปินนาถ  ผาสุก
8. เด็กหญิงพลอย  ตาสาม
9. เด็กหญิงภาพิมล  วงศ์แก้ว
10. เด็กหญิงรุจิรา  ชำนาญยา
11. เด็กหญิงสุกัญญา  จะงะ
12. เด็กหญิงอำพร  บุญจ้อย
13. เด็กหญิงอุทุมพร  มุชินนชัย
14. เด็กหญิงแพรวา  โกสุวรรณ
15. เด็กหญิงแววดาว  ชัยคำมี
 
1. นางสาวพิมพ์ชนก  มารินทร์
2. นายสมเกียรติ  ทองคันทม
3. นายอนุพันธ์  ศิริชัยราช
4. นางเพ็ญศรี  สุภาวสิทธิ์
 
574 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 86.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. เด็กชายยุทธพงศ์  ชีหมื่อ
 
1. นางกัลยาณี  ศรีวรรณ์
 
575 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายจิรภัทร   จงพิพันธ์
 
1. นางรัชนี   แสงวงค์วาณิชย์
 
576 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กหญิงธัญชนก  ฤทธิรงค์
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
577 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 83 ทอง 6 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายธาวิน  บุญหลวง
2. เด็กหญิงบูชา  มาเยอะ
3. เด็กหญิงพรทิพย์  มาเยอะ
4. เด็กหญิงภาณีย์  นันต๊ะเลิศ
5. เด็กชายอาชัย  ชีหมื่อ
6. เด็กชายอานนท์  อู๋แม
 
1. นายเสนีย์  จิ่งมาดา
 
578 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายกสิวัฒน์  ฐานทิตย์
 
 
579 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก    วิเศษชัยพงศ์
 
1. นางมาลี   พันธ์วิไล
 
580 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายครรชิตพล  ขุนวรรณ์
2. เด็กหญิงภูษณิศา  ดูแก้ว
3. เด็กหญิงเพียงเพ็ญ  โนราช
 
1. นางพุ่มพวง  ภาษิตวิไลธรรม
 
581 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ละครประวัติศาสตร์ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายคมสัน  สิทธิ
2. เด็กชายจันทร์  เมืองพง
3. เด็กหญิงจุฬาพร  กันแก้ว
4. เด็กหญิงชลลดา  กล่อมกิ่ง
5. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  มีเงิน
6. เด็กหญิงธิดารัตน์  สมสะอาด
7. เด็กชายนิธิศ  ศักดิ์หารอินทร์
8. เด็กหญิงพรรษวรรณ  สุทธนะ
9. เด็กชายพรศักดิ์  เขื่อนเพชร
10. เด็กชายพศวัต  พันธวัตร
11. เด็กหญิงรัชฎาพร  กันติ๊บ
12. เด็กชายสพล  ยอดขันธ์
13. เด็กชายสมบูรณ์  คำลือ
14. เด็กชายสมศักดิ์  ลุงวิ
15. เด็กหญิงสุพร  จะลือติ
16. เด็กชายอภิชาติ  ทะนันชัย
17. เด็กหญิงอรนภา  แก้วจินดา
18. เด็กหญิงเกสร  จอมสลี
19. เด็กชายเธียรวัฒน์  สุทธนะ
20. เด็กชายโกวิทย์  สิงห์คำ
 
1. นางสาวนันทวัน  ปั๋นเป๋ง
2. นางสาวภรณ์ทิพย์  วงษ์ทิพย์
3. นางสาวมณีรัตน์  อะรินเป็ง
4. นางสุทิน  ธนัญชัย
5. นางเรณู  ยอดระบำ
 
582 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 86.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายพิภพ  สุขใจ
2. เด็กชายเรนุวัฒน์  คำพันธ์
 
1. นายชูชาติ  จอมวุฒิ
 
583 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 82.2 ทอง 5 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กหญิงธนัญชญา  ใจอาษา
2. เด็กหญิงนุชวรา  กันทะวิเร
3. เด็กหญิงพันธิดา  ใจด้วง
 
1. นางสมจิตต์  เตชะปิตุ
2. นางเกษรินทร์  พรมแจ้
 
584 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 90 ทอง 7 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายจักรกฤษ  การคมซื่อ
2. เด็กชายณรงฤทธิ์  มีเงิน
 
1. นางดวงเดือน  ไชยงำเมือง
2. นางสาวธารินี  บุญเชื้อ
 
585 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ม.1-ม.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงจิตตา  เฌอมือ
2. เด็กหญิงจิราพร  อามอ
3. เด็กหญิงฐิติการณ์  ปูเหล็ก
4. เด็กหญิงนารายณ์  เหว่ยแม
5. เด็กหญิงน้อย  ปัญญา
6. นางสาวมณีนุช  มูลลอย
7. นางสาวสุดาพร  ธุระวร
8. เด็กหญิงสุดารัตน์  ทาคำ
9. เด็กหญิงสุนารี  เว่ยแม
10. เด็กหญิงอนงค์  ชุมภูอาจ
11. เด็กหญิงอาซิว  แชมือ
12. เด็กหญิงอานุ่ม  เพียเมีย
13. เด็กหญิงอาพอ  อุ่ยแม
14. เด็กหญิงอาภรณ์  เชอมือ
15. เด็กหญิงเบญญาภา  คำดา
 
1. นางสาวกรวิกา  ปาเปาอ้าย
2. นางจิราภรณ์  อ่อนนวล
3. นางสาวมาริสา  วันต๊ะ
4. นายสมบัติ  กรุงศรี
 
586 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยการติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายฐิติวุฒิ  จำปา
2. เด็กชายณัฐวัฒน์  ขันแข็ง
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
587 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา    
588 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 81 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายธนเดช  พัชรมโน
 
1. นางสาวศุภมาส  อริวรรณา
 
589 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  อุ่นใจ
2. เด็กชายวีระภาพ  กันธิยา
3. เด็กชายสงกรานต์  ศรีชาแอน
 
1. นางสาวกาญจนา   พจน์ราบรื่น
 
590 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงสุวรรณา  ใจสุข
 
1. นางอรชร  พินิจ
 
591 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กหญิงจุฑามาส  มาตย์กุล
2. เด็กหญิงวารุณี  แสนคำหอม
 
1. นางสาวพนัดดา  จอมสวรรค์ กุมนา
 
592 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กชายวสันต์  แตงอ่อน
2. นายอดิรุตน์  อุตมะชัย
 
1. นายสาโรจน์  เพียรศิลป์
 
593 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กหญิงหมี่ผ่า  อาบังกู่
 
1. นางสาวนันท์ธีรา  กิจรักษ์
 
594 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายชาย  นายหลอด
2. เด็กชายพัชรพล  นามสาม
3. เด็กชายหลงผัด  มีสุข
 
1. นางวันเพ็ญ  อนันต์
2. นางสาวศิวะพร  วงค์นิ้ว
 
595 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง 1. เด็กชายพลตรี  แซ่ตั้ง
 
1. นายฉกาจ  พันสุภะ
 
596 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กหญิงบุษยา  เบี่ยงแลกู่
2. เด็กหญิงวนิดา  เปเจกู่
3. เด็กหญิงสายพิณ  เมอแลกู่
 
1. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
2. นายสุระชัย  สมบัติทา
 
597 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 84.2 ทอง 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายชัยวัฒน์  คำฮ้อย
2. เด็กหญิงธิดารัตน์  จอมมิ่ง
 
1. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
2. นางเพ็ญศรี  อินแปลง
 
598 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร)    
599 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 86 ทอง 7 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กหญิงณัฐธิญา  อุรา
2. เด็กชายนิรัช  สุปัญโญ
 
1. นางยุพิน  คำยอด
 
600 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 82 ทอง 7 โรงเรียนบ้านเวียงกือนา 1. เด็กหญิงปิยะนุช  คำแก่น
2. เด็กหญิงมิณรภัคร  กลิ่นหอม
3. เด็กหญิงวนิดา  บุญเลิศ
4. เด็กหญิงศุภสุตา  มณีชาติ
5. เด็กหญิงอัษราภัคร  กลิ่นหอม
6. เด็กชายเอกวัฒน์  คำจ้อย
 
1. นายทฤษฎี  ปัญญาจิตกร
2. นางสาววชิราภรณ์  วงค์สารภี
 
601 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 83 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ศักดาคำ
2. เด็กชายพิพัฒน์พล  ทองเที่ยว
3. เด็กชายวทัญญู  ยิ้มถนอม
 
1. นางพิกุล  โสภา
2. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
 
602 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 89 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงปัญชิตา  เวศนารักษ์
2. เด็กหญิงมนัญชญา  ขุนติธรรม
 
1. นางพวงผกา  ธิวงค์เวียง
 
603 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 82 ทอง 9 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กชายภูวนาท  เยอลึ
 
1. นางวุฒิพร  จินะราช
 
604 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 91.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงกรรญารัตน์  ทะริยะ
2. เด็กชายชาติชาย  อินสาคำ
 
1. นางสุดสวาท  วงศ์ใจ๋
 
605 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 87.33 ทอง 8 โรงเรียนสหศาสตร์ศึกษา 1. เด็กหญิงรัติยา  แซ่โซว
 
1. นางสาวมณฑิษา  แก้ววิเชียร
 
606 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 89.66 ทอง 4 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงฮิโรโกะ  ชูศรี
 
1. นางพัชรี  ณ ลำปาง
 
607 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงปิยธิดา  แก้วแก่นจันทร์
2. เด็กหญิงศุภิสรา  กันติ๊บ
3. เด็กหญิงสิปรางค์  อาษา
 
1. นายพายุ  อภิยะกันทะกุล
 
608 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 81 ทอง 8 โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย 1. เด็กชายณัฐชนิน  เหล็กทอง
2. เด็กชายดำรงศักดิ์  นะมะที
 
 
609 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายพงศ์วัฒน์  วรโชติสกุล
 
1. นางมาลัย  ม้าเมือง
 
610 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 82 ทอง 6 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายวีรพงษ์  อูแม
2. เด็กชายอาก่า  เชอหมื่อ
 
1. นางวนิดา  รัศมี
 
611 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กหญิงพรทิพย์  รักชาติ
 
1. นายจะมู  จะลา
 
612 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนตชด. 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  แซ่ลี้
2. เด็กชายวิทวัส  แซ่ย่าง
 
1. ส.ต.อ.สุชาติ  ลีนวรรธนะกุล
 
613 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกันทิมา  ณ เชียงใหม่
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  สุทธนู
3. เด็กหญิงจตุพร  ไชยชมภู
4. เด็กหญิงจิรัชฌา  จันทร์รูปงาม
5. เด็กหญิงจิรัชญา  หลวงปอง
6. เด็กหญิงฐิติยา  คำเเดง
7. เด็กชายณัฐนันท์  คำใจวัง
8. เด็กหญิงทองชมพูนุช  ดอนชัย
9. เด็กหญิงธิระดาภร  ปัญญาบุญ
10. เด็กชายนภัสรพี  คำพีระ
11. เด็กชายพีรรัฐ  ทองก้อน
12. เด็กหญิงภูริชญา  พงษ์สนั่น
13. เด็กหญิงรักมาก  กิจรักษ์
14. เด็กหญิงสุชาดา  วงค์ต่อม
15. เด็กหญิงอภิชญา  พรมทนันไชย
16. เด็กหญิงอัญมณี  ขันสุธรรม
 
1. นายชัยวัฒน์  คำน้อย
2. นางทิวาพร  ปูคำ
3. นางสกุลรัตน์  โรจนรัตน์
4. นายสิทธิกร  เสียงห้าว
5. นางสุดาพร  ไกรอ่ำ
 
614 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงภัณฑิรา  กุลสิทธิ์
 
1. Mr.Brad  Culter
 
615 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายนิตย์  เชอมือกู่
2. เด็กหญิงหลู้ทา  ชือมือ
3. เด็กหญิงอัมพร  แฉกอง
 
1. นางวนิดา  รัศมี
 
616 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 82 ทอง 9 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงรมิตา  ลีวณิชย์
 
1. นางศิริลักษณ์  มรรคประเสริฐ
 
617 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงดารุณี  สุวรรณ์
2. เด็กชายนริศ  ยอดอ้อย
3. เด็กหญิงภักดิ์จิรา  ทาแกง
 
1. นางสาวปาริชาติ  เชื้อเจ็ดตน
2. นายสมศักดิ์  สุวรรณ
 
618 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงนวพร  โฉมจันทร์
2. เด็กหญิงนัยน์ภัค  บุญตัน
3. เด็กหญิงมินท์ตรา  ศิริกุล
4. เด็กหญิงรวิสรา  มิชัยยา
5. เด็กหญิงศศิวิมล  สีพรมมา
 
1. นางสาวพรพรรณ  บุรีแก้ว
2. นางเดือนฉาย  สุขสวัสดิ์
 
619 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 83 ทอง 6 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. นายธำรงวิชญ์  ปินตา
2. นายสหรัฐ  อินต๊ะวัง
3. เด็กชายสิทธิพล  อินต๊ะวงค์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
 
620 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่ารวก 1. เด็กหญิงปรารถนา  นิพนธ์
2. เด็กหญิงภัทราวดี  ไชยล้อม
3. เด็กหญิงแคทรียา  น้ำโค้ง
 
1. นางอนงค์  ตนบุญ
 
621 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กชายนิธิกร  บุผา
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
622 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 93.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายจิรศักดิ์  ณ เชียงใหม่
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  อินต๊ะมา
3. เด็กหญิงผุสดี  อู่แม
4. เด็กชายสราวุฒิ  เทพอินถา
5. เด็กหญิงหมียา  เชอก้อง
6. เด็กชายอธิป  อู่แม
 
1. นางลำดวล  สายเมืองนาย
 
623 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 85 ทอง 4 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ศิวภาส
 
1. นายวารินทร์  เขตชำนิ
 
624 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจอเจริญ 1. เด็กชายกฤษฎา  สีเขียว
2. เด็กหญิงอมรรัตน์  สิงตัน
 
1. นางสุชาดา  ศรีเกิด
2. นางเกษณี  ภิรบรรณ
 
625 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงวรวรรณ  อุดมพิบูลย์
2. เด็กหญิงโซเฟีย  อัง
 
1. นางภิรมย์  ภัทรเชาว์
 
626 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 91 ทอง 4 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงจิญาภรณ์   กันทะเรศ
2. เด็กหญิงณัฐนิชา   คิ้วสุวรรณวงค์
 
1. นายอนุพงค์   คำน้อย
 
627 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 81 ทอง 12 โรงเรียนบ้านจอเจริญ 1. เด็กหญิงกมลชนก  นิลสวิท
2. เด็กชายณัฐพร  ตันปิทา
 
1. นางสุชาดา  ศรีเกิด
2. นางเกษณี  ภิรบรรณ
 
628 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 87.6 ทอง 7 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงจิราพร  อภิสุนทรกุล
 
1. นางวิระวัลย์  อันพาพรม
 
629 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กชายธนากร  โพธ์ทอง
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
 
630 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 86 ทอง 12 โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กชายบุญธรรม  มาเสนา
2. เด็กชายอนัฆเดช   ทิศอุ่น
 
1. นางนริศรา  มหาวรรณ์
 
631 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 88 ทอง 5 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กชายชนะสรณ์  สุริยะอินปั๋น
2. เด็กหญิงมาอิง  พม่า
3. เด็กชายสิทธิชัย   ชื่นจำปา
 
1. นางสุกัญญา  อินทรแสน
2. นางสุนันตา  กาวิชา
 
632 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงนรีกานต์  ดอนลาว
2. เด็กชายภาสกร   สินธุเสาร์
 
1. นางสาวธารินี  บุญเชื้อ
2. นางวารุณี  เศตะพราหมณ์
 
633 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายทศพร  ไกรสรณ์
2. เด็กชายทศพล  วังทองบง
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
634 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กหญิงชมพูนุช  รุ่งเจริญ
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  อินธรรม
3. เด็กหญิงน้ำฝน  จันต๊ะนาเขต
4. เด็กหญิงอรวรรณ  ใจมา
5. เด็กหญิงเกียรติยา  ทิศร
 
1. นางเสงี่ยม  วังรุ่งโรจน์
2. นายโอภาส  อินธรรม
 
635 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ไชยคำ
2. เด็กหญิงชวัลรัตน์  ความชอบ
3. เด็กชายสมหมาย  วงศ์น้อย
 
1. นายสุรชัย  ชมภู
 
636 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กชายสุรชาติ  อาส่า
2. เด็กชายอาเจอะ  มาเยอะ
 
1. นางธนัญกานต์  กันธิยะ
2. นางสาวสิริพร  แปงวัน
 
637 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงสร้อยสุดา  หน่อแก้ว
2. เด็กหญิงสิราวรรณ  บุญมี
 
1. นางทองใบ  ภูมิพลับ
 
638 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 81.33 ทอง 10 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กชายจะที  จะก่า
2. เด็กหญิงนานู  จะนะ
3. เด็กหญิงนูลา  สาหม่อ
4. เด็กชายอานอง  มาเยอะ
5. เด็กชายอาแบ  อามอ
 
1. นายพนาสัน  กันธิยะ
2. นายสมพักตร์  คายตะขบ
 
639 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กหญิงจตุพร  ต๊ะวิโล
2. เด็กหญิงนราวรรณ  บัวเย็น
3. เด็กหญิงสุรีย์นิภา  ศรีรัตน์
 
1. นางพรรณี  ภิญโญ
2. นายศิรินทร์   วรรณรัตน์
 
640 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 4 โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงจิตติมา วงค์อินทร์  
2. เด็กหญิงณัฐธิณี สิทธิขันแก้ว  
3. เด็กหญิงพรรภษา ตาสุยะ  
4. เด็กหญิงลักษณารี ก๋าใจยา  
5. เด็กหญิงสุพิชา ไชยพูน  
 
1. นางสาวกัลยา คำถา  
2. นางนวลสวาท นาสา  
 
641 ศิลปะ ซออู้ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงชลิดา  โพธิ์แฉล้ม
 
1. นายภูมรินทร์  คล่องแคล่ว
 
642 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นางสาวเบญจพร  ดวงติ๊บ
2. นางสาวเรือนเพชร  ศรีบางพลีน้อย
3. นางสาวแสงทิพย์  นามวงค์
 
1. นางสาวนิภาพรรณ  แปงใจ
2. นางปวีณา  สุขจิตร์
 
643 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กชายปฏิพัทธ์  ประสิทธิ์
2. เด็กชายเจษฎากร  ปัญญาใจ
 
1. นางแสงระวี  เทพภิบาล
 
644 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายทรงพล  วงศ์เป็ง
2. เด็กหญิงวรรณิภา  อินต๊ะประสิทธ์
 
1. นายเข็มชาติ  พิมพิลา
 
645 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายพงษ์ศักดิ์  มาลี
2. เด็กชายวิรัช   ปัญญาทิพย์
 
1. นายมานิตย์  เตชะตน
 
646 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. นางสาวหมี่ซือ  แลงี
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
647 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงกือนา 1. เด็กหญิงกมลชนก  วงค์เพ็ญ
2. เด็กหญิงกัลยาณี  รักฝูง
3. เด็กชายกิตติพนธ์  ไชยวงค์
4. เด็กหญิงจิรัชญา  กันทา
5. เด็กชายณัฐวุฒิ  วงค์สุภา
6. เด็กหญิงนฤมล  ผิวผ่อง
7. เด็กชายนันทวัฒน์  กาบแก้ว
8. เด็กหญิงเพ็ญนภา  แก้วเก็บคำ
 
1. นายมานพ  ใจเย็น
2. นางไพบูลย์  สมใจ
 
648 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 80 ทอง 18 โรงเรียนบ้านถ้ำผาตอง 1. เด็กชายวรเมธ  แก้วสว่าง
2. เด็กชายอัศวิน  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวนฤมล   อินทะจักร์
2. นายสาคร  ไชยมูล
 
649 ศิลปะ นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งฮึ้ง 1. เด็กหญิงจันทร์จิรา  สุวรรณประภา
2. เด็กหญิงชุติมนฑน์  เกษรพรรณ์
3. เด็กหญิงนฤภร  เทพอุดม
4. เด็กหญิงปรารถนา  สุวรรณประภา
5. เด็กหญิงปวีณา  ขาวอุ่น
6. เด็กหญิงปิยาภรณ์  มาตระกูล
7. เด็กหญิงรัตนาภรณ์   น้อยพุฒิ
8. เด็กหญิงศิรินทิพย์  ธนะปาน
9. เด็กหญิงอาทิตยา  โตสุวรรณ์
10. เด็กหญิงอิษฎาอร  วันทิตย์
11. เด็กหญิงเบญจวรรณ  อินทะนะ
 
1. นางปาริชาต  สิทธิสม
 
650 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 88 ทอง 4 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงกริษฐา  ช่วยเกื้อ
 
1. นางจุลจีรา  อารีย์
 
651 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงรัตติกาล  อาทนิตย์
2. เด็กหญิงอารียา  โฆชชุณห์นันท์
 
1. นางสุนันต์  บาลสุข
 
652 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 11 โรงเรียนสหศาสตร์ศึกษา 1. เด็กหญิงลลิตา  เมอเรียง
2. เด็กชายวีระภาำพ  เชอมือ
 
1. นางสาวกาญจนี  ดวงนิตย์
2. นางสาวขวัญพร  นาวา
 
653 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายดิษฐ์สกุล   ภิลุมวงค์
2. เด็กหญิงน้ำหอม  ชัยวงค์
 
1. นางบุษกร  กาวี
2. นางมาลินี  เทพสุวรรณ์
 
654 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงชนลดา  แซ่ลี
2. เด็กหญิงนารีรัตน์  นารี
 
1. นางคนึงนิจ  ยาป้อม
2. นางสาวศิรินทร์รัตน์  ศรีสวัสดิ์
 
655 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงพัทธ์ธีรา  พรมมา
2. เด็กหญิงพาขวัญ  ธูปมงคล
3. เด็กหญิงศวิตา  แก้วรากมุข
 
1. นางพนอ  อินถา
 
656 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 11 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงวริศรา  ทองกลัด
2. เด็กชายเศรษฐศิริ  แดงจันทร์ตา
 
1. นางรสสุคนธ์  สุขสำราญ
2. นายสฤษฏ์ธน  พงษ์สวัสดิ์
 
657 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงชนิดาภา  ลิ้มวณิชย์กุล
 
1. นายกระจ่าง  มิตรานันท์
 
658 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 81.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กชายนันทวัฒน์  รักชาติ
 
1. นายจะมู  จะลา
 
659 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  คำปันแปง
2. เด็กหญิงนพวรรณ  ธรรมชาติ
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
2. นางพิมาย  กันนา
 
660 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายภูมิพิเชษฐ์   จับใจนาย
2. เด็กชายเมธาสิทธิ์  ผาบไชย
 
1. นางจันทร์ฉาย   กาใจ
 
661 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงภาคินี  วงศ์จีน
 
1. นางสุดธิดา  เลิศรัตนวงค์
 
662 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายสุทธิพงษ์  ตาฮอง
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ขัติยะ
3. เด็กชายเทพ  พรมมา
 
1. นายประภากรณ์  สิงห์หล้า
2. นางสาวศรีสอางค์  ปัญญางาม
 
663 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงมณีรัตน์ ฟองเทพ  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
664 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) รำไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกานต์ธิดา  สิทธิแก้ว
2. เด็กหญิงจิดาภา  วงษ์ธิสา
3. เด็กหญิงญาณภัทร  สุริยะ
4. เด็กหญิงณัฐชยา  สุวรรณ์
5. เด็กหญิงนิราชา  วงศ์กาวี
 
1. นางจินตนา  แสงแก่
2. นางวิลาสินี  จันทร์หอม
 
665 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 94.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายลอสี  หมื่นนอ
2. เด็กหญิงอรพิน  อาบู่
3. เด็กชายแอที  หมื่นนอ
 
1. นายศรายุทธ  วิภาวัฒนกิจ
2. นายอุทัย  นันตนัตน์
 
666 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แหลมจัด
2. เด็กชายปิยะ  ใช่ฮะ
3. เด็กหญิงวาทินี  เมืองชื่น
 
1. นายสินทรัพย์  สิงทะบุตร
2. นางอรุณี  หงษ์นวล
 
667 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงนงนภัส  สุรินทร์
2. เด็กหญิงนฤพร  หน่อแก้ว
3. เด็กหญิงภัทวัณย์  เดชะคำแก่น
4. เด็กหญิงมนตรา  ยาเจริญ
5. เด็กหญิงอชิรญา  จันบุผา
 
1. นางสาวพรพรรณ  บุรีแก้ว
2. นางเดือนฉาย  สุขสวัสดิ์
 
668 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง 4 โรงเรียนบ้านน้ำตกพัฒนา 1. เด็กหญิงลักษิกา  มูลใจ
 
1. นางอพันตรี  คำคุณเมือง
 
669 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 90.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กหญิงธัญชนก  ฤทธิรงค์
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
670 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 75.8 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กชายศุภกิจ  บุญพยนต์
 
1. นางพัชณี  ลาอุ่น
 
671 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์)    
672 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 72.6 เงิน 10 โรงเรียนบ้านจอเจริญ 1. เด็กชายวรเมธ  นิลสวิท
 
1. นายอุดม  กองคำ
 
673 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 74 เงิน 8 โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงวรรณิษา  อำมาตย์ศักดิ์
2. เด็กชายอดุลรัชด์  ปัญแก้ว
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
2. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
674 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายมนตรี  จันเดียว
 
1. นางธรรมภรณ์  พญาใจ
 
675 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายจะแซ  เบเชกู่
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
676 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 74.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กชายวีรภัทร   พิมพ์เงิน
 
1. นางสาวสุฑาทิพย์  มาตรา
 
677 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 73.66 เงิน 5 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงจันทิมา  เพเมียกู่
2. เด็กหญิงมาลี  จะอื่อ
3. เด็กหญิงลินดา  เบเยียกู่
4. เด็กหญิงสุทธิดา  เนเลกู่
5. เด็กหญิงสุภา  วูซือกู่
6. เด็กหญิงสูดา  แยซอกู่
 
1. นายเมธี  อูปสุ
 
678 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 78.33 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงปรมาภรณ์  วงศ์ษา
2. เด็กหญิงวัชราพร  สิทธิมงคล
 
1. นายสาโรจน์  เพียรศิลป์
 
679 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73.5 เงิน 6 โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กชายนวพล  ปันตัน
 
1. นางปฐมา  หล้าพระบาง
 
680 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายจะฟะ  ไกรซิง
2. เด็กชายสุรชัย  แก้วพุฒ
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  วัชรคุณากร
 
1. นางสาวนันท์ธีรา  กิจรักษ์
2. นายยุทธสิทธิ์  เบญจวรรณ
 
681 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 18 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กหญิงนาลอบู  จะคำติ
2. เด็กชายไซเตา  คำแสน
 
1. นายสมพักตร์  คายตะขบ
2. นายไพโรจน์  กำแพงคำ
 
682 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 77.67 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงธัญจิรา ทาปัญญา  
 
1. นางนวลสวาท นาสา  
 
683 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 75 เงิน 19 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กชายกีรติ  สิงห์สุข
2. เด็กหญิงพรนภัส  สุวรรณเขต
 
1. นางสาวธัญญารัตน์  กันติ๊บ
 
684 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงพรทิพย์  พวงมาลัย
 
1. นางพิสมัย  ชววิกรานต์
 
685 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงสุพรรษา  ทิวาพัฒน์
 
1. นางแก้วกัลยา  วงค์ภักดิ์
 
686 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงจิตราพัชญ์  พิสิทธิ์ทองเอก
 
1. นางราตรี  นันตาฤทธิ์
 
687 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 76.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายกฤษฎา  ปัญญาวิชา
 
1. นางกรรณิกา  สมเพชร
 
688 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 72 เงิน 15 โรงเรียนบ้านป่ายางหลวง 1. เด็กชายทศวรรษ  ยะหม้อม
2. เด็กชายสกล  วงค์ษาฟู
3. เด็กชายสหรัฐ  บุปผาสวรรค์
 
1. นายหัสดินทร์  คำต๊ะ
 
689 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. นางสาวสุจิตรา  จะหลุ
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
690 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 76.25 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายปิติพล  เกื้อกูล
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
 
691 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กหญิงลิลี่  กุย
 
1. นางสาวสุกัญญา  เซี่ย
 
692 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 71.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงศุภิสรา  ปัญญาวัย
 
1. นางสาวมิธทิรา  แก้วร่วง
 
693 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 79.5 เงิน 13 โรงเรียนสหศาสตร์ศึกษา 1. เด็กหญิงกชกร  เทเหมย
2. เด็กชายพยัต  จรูญศักดิ์
 
1. นางสาวกาญจนี  ดวงนิตย์
2. นางสาวขวัญพร  นาวา
 
694 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กหญิงกุลสตรี  ปอลา
2. นายสมเดช  ในหลวง
3. นายเจริญ  แสนหลวง
 
1. นายจารึก  ปัญญาแปง
 
695 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงวราลักษณ์   คำน้อย
 
1. นายชัยวัฒน์  คำน้อย
 
696 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงมรกต  จันต๊ะ
2. เด็กชายอรรถพล  ปะดุกา
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
697 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กชายนิวัฒน์  ผัดทะนา
 
1. นางณัฐสิริ  นภาลัย
 
698 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 74.66 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายชัยธวัช  สิทธิขันแก้ว
2. เด็กชายพสิษฐ์  ภูมิวัตร
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
699 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 71.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ   สันติภูบาล
2. เด็กหญิงกิตติยา   ไมล์หรือ
3. เด็กชายธนบดินทร์   วังมูล
 
1. นางจันทร์แก้ว  อุทุมภา
2. นางสุชาดา  ชวลิตปัญญา
 
700 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 75.75 เงิน 12 โรงเรียนบ้านร่องห้า    
701 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม    
702 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กชายณรงค์  วงค์ทอง
2. เด็กชายณัฐพงษ์  พิชัย
3. เด็กชายทัตพล  หลงราม
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
2. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
703 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77.6 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กหญิงชไมกร  หมื่นไชยวงค์
 
1. นางสาวจินตนา  สิทธิยศ
 
704 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 71.5 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงเบญจมภรณ์  เขื่อนเพชร
 
1. นางวารุณี  เศตะพราหมณ์
 
705 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กชายอนุพงษ์  เขื่อนเพชร
 
1. นายอุทัย  ไกรลาศ
 
706 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงศิริพร  ยานะนวล
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
707 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงกอแก้ว  เวิยยือกู่
2. เด็กหญิงณัฐกานต์  มือแลอากู่
3. เด็กหญิงดาว  เวยเชอกู่
4. เด็กชายนฤมล  แซ่พ่านกู่
5. เด็กหญิงนุชดา  แยลอง
6. เด็กหญิงพรชิตา  แบแจกู่
7. เด็กหญิงพรสวรรค์  แซบอ
8. เด็กหญิงพาวิณา  มาเยอกู่
9. เด็กหญิงสุนิตา  เพเมียกู่
10. เด็กหญิงสุภมาส  มาเยอะ
11. เด็กหญิงสุภา  เว่ยยือกู่
12. เด็กหญิงสุภาวดี  เนเลกู่
13. เด็กหญิงอรวรรณ  มือแลอากู่
14. เด็กหญิงอาหมี่  แลเชอกู่
15. เด็กหญิงอาหมี่  แลเชอ
 
1. นางพาฝัน  เขื่อนเพชร
2. นางสุภาณีย์  กูลเรือน
 
708 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 76.5 เงิน 11 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงกนกพรรณ  ไชยวงศ์
2. เด็กหญิงนิชกานต์  คิดถึงคุณ
3. เด็กหญิงปลายนิภา  มะโนวรรณ์
 
1. นางรุ่งนภา  คำสม
2. นายอนิรุธ  วิชัยศิริ
 
709 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77.4 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงนริศรา มะหิพรรณ์  
 
1. นายสมพงษ์ นาสา  
 
710 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายดนุพล  กันยา
 
1. นางอำไพพรรณ  ธรรมพัทธ์ธีรา
 
711 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงฐิติชยา  ทาแกง
2. เด็กหญิงพรรณิภา  ชัยบาน
3. เด็กหญิงรุ่งระวิน  ปัญญาเตียม
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
2. นางพวงทอง  คลอนศรี
 
712 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 74 เงิน 8 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงกนกพร  แซ่ว่าง
2. เด็กชายณัฐภัทร  ถาบุตร
 
1. นางราตรี  นันตาฤทธิ์
 
713 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  สมบัติ
 
1. นางกรรณิกา  สมเพชร
 
714 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 70.33 เงิน 13 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงจิดาภา  อินไชย
2. เด็กหญิงบูซู  มาเยอะ
 
1. นายกรกต  ชัยณัฐฐินันท์
2. นางธันยมัย  ตุงคะบุรี
 
715 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายปรีดี  ถาเปียง
2. เด็กชายพสิษฐ์  ม๊อก
 
1. นางสาวเพ็ญพักตร์  ฟูเจริญ
 
716 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 7 โรงเรียนสหศาสตร์ศึกษา 1. เด็กหญิงอาบา  เมอแลกู่
2. เด็กหญิงแก้ว  แซ่คำ
 
1. นางอำพร  สุริคำแดง
 
717 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 71 เงิน 8 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย    
718 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 78.25 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายชนะชัย   สุขดี
 
1. นางเดือนฉาย   สุขสวัสดิ์
 
719 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายภานุวัฒน์  ศรีปุริ
2. เด็กหญิงสลินทิพย์  ธาตุอินจันทร์
3. เด็กหญิงสุธัญญา  ทรายคำ
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
720 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายจะยี  จะคือ
 
1. จ.ส.อ.สงวน  มาลัย
 
721 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 71 เงิน 11 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายจีรภัทร ศิริชัย  
2. เด็กชายศุภมงคล หล้าบัววงค์  
3. เด็กชายสันติกร ภูพลฝัน  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
722 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายชญานนท์  มูลแก้ว
2. เด็กชายนครินทร์  หล่อเสถียร
3. เด็กชายปลื้ม  ร่วมขุน
 
1. นางรอยพิมพ์  ยอดสุวรรณ
 
723 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 79 เงิน 15 โรงเรียนบ้านป่ารวก 1. เด็กชายฉัตรมงคล  วงษ์ชมพู
2. เด็กชายพนธกร  เกิดเจริญ
 
1. นางมาลี  กาวิชัย
 
724 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนบ้านรวมมิตร    
725 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 70.25 เงิน 16 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงจิรัชญา  เตชะ
2. เด็กหญิงฐิติกาล   จันทาพูน
3. เด็กหญิงเนื้อทอง  ปะนอกดง
 
1. นางชุตินันต์  ตาสิติ
 
726 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กหญิงรจนา  กายทอง
2. เด็กหญิงอาทิตยา  แสงคำ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีดิลก  สาระคำ
 
727 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงนภสร  แลเฌอกู่
 
1. นางผากาทิพย์  นพวงค์
 
728 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กชายณัฐพล  ดีนา
2. เด็กชายอภิพล  นรรัตน์
3. เด็กชายแสงเดช  ยอดดอยคำ
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
2. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
729 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายจุมพล  แสงศิลา
2. เด็กชายบุรพล  เรเซอร์
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหงษ์เพชร  ทองอินทร์
 
730 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 77 เงิน 6 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายณัฐนนท์  ชาคำสนธ์
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
731 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงกนกพร  จารุวัฒนสุนทร
2. เด็กชายสมุทร  อาษา
 
1. นางครองสิน  ถีระแก้ว
 
732 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 77.33 เงิน 6 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายพิษณุ  รุ้งดี
2. เด็กชายยุทธนา  สมฤทธิ์
 
1. นายกมล  ผ่องใส
 
733 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงนิตยา   เรือนคำ
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
734 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 74.4 เงิน 10 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายธีรเดช  แซ่พ่าน
 
1. นางสาวกมลรัตน์  แสนอินทร์
 
735 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.25 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงจินตนา  จอมพูล
 
1. นางสาวทิพย์วลี  ดวงประเสริฐ
 
736 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปุยคำ 1. เด็กหญิงวิลาวัล  บุญหาญ
 
1. นางพรรณี  บริสุทธิ์
 
737 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงวาสนา  ศิริปี
 
1. นางสาวกาญจนา   พจน์ราบรื่น
 
738 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 73.8 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กชายธีรภัทร หมื่นเงิน  
 
1. นางสิริพรรณ สุวรรณศรี  
 
739 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77.4 เงิน 9 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงอัตจิมา  โสมา
 
1. นางอำไพพรรณ  ธรรมพัทธ์ธีรา
 
740 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กหญิงนิศารัตน์  ละพงษ์
2. เด็กหญิงสริญญา  คำมา
3. เด็กหญิงสุจารี  โกติแพง
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ชูไว
2. นายไพบูลย์  ต่างใจ
 
741 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 72.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าอ้อดอนชัย 1. เด็กหญิงพนิตสุภา  อินทรังษี
2. เด็กหญิงวราภรณ์  ไชยวงค์
3. เด็กหญิงอรพิน  ใจศรี
 
1. นางอมรรัตน์  บุญเป็ง
 
742 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายพีรวัฒน์  ไชยน้อย
 
1. นางพิสมัย  ชววิกรานต์
 
743 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน 4 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงญาณิสา  กาไชย
2. เด็กหญิงวศินี  สุขคำ
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
744 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 77.8 เงิน 7 โรงเรียนบ้านป่ายางหลวง 1. เด็กหญิงพรพรรณ  คำฟู
 
1. นางวาสนา  มุดเจริญ
 
745 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78.33 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงพิชญาดา  ผลผาสุข
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
 
746 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 72.8 เงิน 15 โรงเรียนสหศาสตร์ศึกษา 1. เด็กหญิงรัตนาพร  โฆษิตเกียรติคุณ
 
1. นายสิทธิศักดิ์  อินเพลา
 
747 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายกฤษฎ์ขจร  ทิธาดา
2. เด็กหญิงจุรีมาศ  พูลเกตุ
3. เด็กหญิงวาศิกา  แสงทอง
 
1. นางสาวกฤษดาพร  เขียวอ้าย
 
748 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายบูรพา  มณีเชษฐา
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
749 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงละเอียด  แซ่ว่าง
2. เด็กหญิงสมศรี  เยเบียง
3. เด็กหญิงโพอนินชิตา  แสงเสรีธรรม
 
1. นางขนิษฐา  วังมณี
2. นางจรูญศรี  แก้วจินดา
 
750 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 72 เงิน 11 โรงเรียนบ้านริมลาว 1. เด็กหญิงจุฬามณี  สินพิศ
2. เด็กชายสมชาย  ไทยใหญ่
 
1. นางจันทรา  พรมมินทร์
 
751 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 70 เงิน 12 โรงเรียนบ้านริมลาว 1. เด็กชายปวรปราชญ์  แสนจิตร
2. เด็กหญิงเบญจมาศ   แช่มศรีดิษฐ์
 
1. นางจันทรา  พรมมินทร์
 
752 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงนัชชานันท์  อินยาศรี
2. เด็กหญิงปริญญาพร  ค้ำชู
3. เด็กชายพีรดลย์  ไชยเจริญ
 
1. นางรอยพิมพ์  ยอดสุวรรณ
 
753 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กหญิงจารียา  ยาฝู
2. เด็กหญิงจารุณี  มาเยอะ
3. เด็กหญิงทิพนันท์  ปูเหล็ก
4. เด็กหญิงนพจารี  ยาฝู่
5. เด็กหญิงนันท์สินี  หลีจาง
6. เด็กหญิงนิศานาถ  พอชัย
7. เด็กหญิงพนิดา  ยาอู๋
8. เด็กหญิงมีล่า  จะจา
9. เด็กหญิงรัชพร  ไนซาน
10. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  รัตนธนภรณ์
11. เด็กหญิงลีดา  นาอูกะ
12. เด็กชายสาธิต  ยาฝู
13. เด็กหญิงอรญา  ปอยี
14. เด็กหญิงอาทิตยา  หมอผี
15. เด็กหญิงอารยา  ไอ่บู
 
1. นางรุ่งนภา  ทองขวัญ
2. นางสาวสังวาลย์  มาสิม
 
754 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงวนิสา  สารคำ
2. เด็กหญิงเบญจรัตน์  คำเรืองฤทธ์ิ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
2. นายอัครเดช  ตันมา
 
755 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กหญิงนาหยี  หมอผี
2. เด็กหญิงนาอี  จูคา
3. เด็กหญิงสุวรรณี  แสนคำเลา
 
1. นางอำพร  เทพวงค์
 
756 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 72 เงิน 6 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงญาสุมิน  เฟ้ยตี้
2. เด็กหญิงสุกัญญา  ชื่นหน้า
 
1. นางณัฐสิริ  นภาลัย
 
757 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 72 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กชายเฉลิมชัย  วโรสัน
 
1. นายนิรุตต์  ชัยมณี
 
758 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนบ้านร่องห้า 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  คำพร
 
1. นางสาวพัชรี  มูลเมือง
 
759 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงบัวลอย  วันอ่อน
 
1. นายวีระศักดิ์  เมฆขยาย
 
760 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายพีรพัฒน์  ผสม
2. เด็กชายศีรสิทธิ์  มณี
3. เด็กชายสุรเชษฐ์  ราบรื่น
 
1. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
 
761 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายธนยศ  ศีรีแสนสุข
2. เด็กชายมนตรี  บุญธรรม
 
1. นางสาวชัชฎาภรณ์  แก้วแสนอินทร์
2. นางภิรมย์  ภัทรเชาร์
 
762 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายกฤษดา   สมปาน
2. เด็กชายณัฐกร  อวดฉลาด
3. เด็กชายสุวัฒน์ชัย  ศรีมอย
 
1. นางวิลาสินี  จันทร์ลือ
 
763 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงธัญสินี  จะก่า
2. เด็กหญิงมณีรัตน์  สิทธิพรม
 
1. นางสาวอรรัมภา  อ่อนน้อม
 
764 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายอนันต์  วรวุฒิ
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
765 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กชายธนกฤต  สาระมณี
2. เด็กชายปรเมศร  เสนารักษ์
 
1. นายครองสิน  ถีระแก้ว
 
766 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กหญิงมุกจิรา    กาบคำ
2. เด็กหญิงสายน้ำ    แสนเมือง
 
1. นายสงกรานต์  ก้างยาง
2. นายไพบูลย์  ประสุนิง
 
767 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงกิตติยา  พลศรีดา
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
768 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 72.75 เงิน 18 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายธนาเดช  หวือซากู่
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  แซ่พ่าน
3. เด็กชายอธิวัชร์  มือซอ
 
1. นางสาววิลัยวรรณ์  รัตนพร
 
769 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  ท้าวนาม
 
1. นางสาวทิพย์วลี  ดวงประเสริฐ
 
770 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75.2 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กชายจาย  คำแก้ว
 
1. นายประชิต  ธนูแก้ว
 
771 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 77 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงกันธิชา  ดีวะรัตน์
2. นางสาวชรีรัตน์  ภูมิถาวร
3. นางสาวฝาติเม๊าะ  มูเก็ม
 
1. นางวิลาวรรณ  เชยบาล
 
772 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงประกายดาว โอกาสวิลัย  
2. เด็กชายวิษณุ คันธนู  
 
1. นายสุพัฒน์ เตชาติ  
 
773 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.67 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กหญิงสุวรรณดี  บุญมา
 
1. นางสาวนวรัตน์  วันตานาม
 
774 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 7 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กชายณัฐพล  ยาลูง
 
1. นายเกรียงไกร  เตชวงศ์
 
775 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายธีรภาพ  ประทุมชาติ
 
1. นายเกรียงศักดิ์  สนชาวไพร
 
776 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 79.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กชายฉัตรานนท์  แมเชกู่
2. เด็กชายธีรยุทธ  แซ่ลี
3. นายนพดล  คังเยกู่
4. เด็กชายสมชาติ  เยส่อกู่
5. เด็กชายสมศักดิ์  พ่านเจริญกุล
 
1. นายสรัลพัฒน์  ต๊ะกูล
2. นายอิทธิพัทธ์  กรรณิกา
 
777 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าอ้อดอนชัย 1. เด็กหญิงฉันทพิชญา  สุนทรสวัสดิ์
2. เด็กหญิงอภิญญา  ไชยแก้ว
 
1. นางอมรรัตน์  บุญเป็ง
 
778 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 73.2 เงิน 14 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงรพินท์นิภา  คำน้ำเที่ยง
 
1. นางพิสมัย  ชววิกรานต์
 
779 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงกมลรัตน์  วัฒนศรีสุธากูล
2. เด็กหญิงณัชชา  วุฒิชมพู
3. เด็กหญิงดรุณี  วางท่า
4. เด็กหญิงธนัชญา  สมบัติ
5. เด็กหญิงธัญญาพร  พันสุภะ
6. เด็กหญิงปรีติ  มณีรัตน์
7. เด็กหญิงปาริฉัตร  ตาราม
8. เด็กหญิงภัคจิรา  เวียงโอสถ
9. เด็กหญิงภูพิชญา  ใจเสาร์
10. เด็กหญิงลลามาส  นนทการ
11. เด็กหญิงสุดารัตน์  ธรรมทรัพย์สิริ
12. เด็กหญิงสุทิกานต์  หงส์หิน
13. เด็กหญิงอริยา  จับใจนาย
14. เด็กหญิงอริศรา  ศรีวิชัย
15. เด็กหญิงอาภาภัทร  หัตถผะสุ
 
1. นางสาวรติญา  สอนวิเศษ
 
780 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงจินตนา  บุศดี
 
1. นางสุพานี  ชุณหปราน
 
781 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 70.2 เงิน 11 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายชลชาติ  ปัญญาฟู
 
1. นางสาวพิศมาตร  พรมมา
 
782 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 78.4 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงวราภรณ์  เขื่อนคำ
 
1. นางอนงค์ศิริ  นัยยะ
 
783 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงสิริกร  จันทร์ชุม
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
784 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การค้นหาอัจฉริยะไอทีคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นายชินกร  รำไพ
2. นายประสบโชค  เครือยศ
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
2. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
785 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 77 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงกรลักษณ์  อินหลาน
2. เด็กหญิงนาทอ  แสนลี้
3. เด็กหญิงภัทรพรรณ  มะโนมัย
 
1. นางผ่องศรี  โหตระกิตย์
2. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
786 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม    
787 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79.75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กหญิงขวัญชนก  งามราศรี
2. เด็กหญิงวัลยา  ขนบบวรกุล
3. เด็กหญิงอริศรา  ก๋าใจ
 
1. นางนงคราญ  ชัยชนะ
2. นายสุรศักดิ์  อินทวงศ์
 
788 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านเมืองชุม    
789 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 75 เงิน 9 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงเอ้ย  มูลระ
 
1. นางวารุณี  เศตะพราหมณ์
 
790 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงอาละแต  ภู่นายพล
2. เด็กหญิงเจนจิรา  อุ่ยแม
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
791 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 71.33 เงิน 12 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายพรศักดิ์  เบเชกู่
2. เด็กหญิงมาลิสา  เชอมือ
 
1. นายเอกชัย  วงศ์คำ
 
792 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 72.4 เงิน 12 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงกัญญาวีร์  ไชยวงค์
 
1. นางพจมาลย์  แจ่มใส
 
793 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 76.6 เงิน 5 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงดาวดี  แซ่ผง
2. เด็กหญิงนาเงอ  เตอขอ
3. เด็กชายสุภาวดี  จะอะ
 
1. นางสาวพัชรินทร์  เมืองมูล
 
794 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายจิตทิวัส  สิงห์ขัน
2. เด็กหญิงสุธาสินี  นางทะลา
 
1. นายสุพัฒน์  เตชาติ
 
795 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72.6 เงิน 12 โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงทรงพร  บุญเทียม
2. เด็กหญิงน้ำฝน  ปอยา
3. เด็กหญิงสุธิดา  แยซอกู่
 
1. นางสาวกุลรภัส  กาบตุ้ม
2. นายนคร  ภัทรอุดมกิจ
 
796 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กหญิงสุกัญยา  ยาลูง
2. เด็กหญิงอาเมอ  ลอแม
 
1. นายเกรียงไกร  เตชวงศ์
 
797 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 75.4 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กชายชัยวัฒน์  พรมมินทร์
 
1. นางกรรณิการ์  บุญเกียรติสกุล
 
798 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงนนทิชา  ธรรมศร
2. เด็กหญิงอัมพวรรณ  สุขขาวันดี
 
1. นายเกรียงศักดิ์  สนชาวไพร
 
799 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 75 เงิน 7 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  น้ำทอง
2. เด็กชายฐิติภัทร์  เชียงพิณ
3. เด็กหญิงสุณิสา  ภูเขียว
 
1. นางแก้วกัลยา  วงค์ภักดิ์
 
800 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายอภิสาน  อยู่ยืน
 
1. นางอัญชลี  หาญกล้า
 
801 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 75.8 เงิน 11 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กหญิงนริศรา  มะโนวรรณ์
 
1. นางสาวพิศมาตร  พรมมา
 
802 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงสุพิชญา  ธรรมขันทา
 
1. นางเพ็ญศรี  ชัยรัตน์
 
803 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 78.2 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายนธินนท์  มณีจันสุข
 
1. นายเขตรัตน์  ปาลี
 
804 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กหญิงอ่อน  คำมูล
 
1. นางสาวอิชยาพัฒน์  มณีรัตน์
 
805 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายอดิเทพ  ธรรมอินราช
2. เด็กชายไชยภัทร  สุนทรเกตุ
 
1. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
2. นางสาวอุทัยวรรณ์  วิสาพล
 
806 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 71 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงพิมพกานต์  เลิศบูรการ
 
1. นายสุคำ  แก้วศรี
 
807 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนร่องเบ้อวิทยา 1. เด็กหญิงธัญชนก  คิดอ่าน
2. เด็กหญิงผกามาศ  แดงดง
 
1. นายดนัย  ไกรสร
 
808 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายณัฐพล  วงชาลี
2. เด็กชายยุทธวัฒน์  วงค์ษา
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
2. นางอินทิรา  รอดสุวรรณ
 
809 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 75 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธนภรณ์  อนุเคราะห์
2. เด็กหญิงสุทธอร  หลั่ว
3. เด็กหญิงเอื้อกาญจน์  อินทะชัย
 
1. นางวรรณา  ปัญญาดี
2. นางศรีสมบูรณ์  แสนสมบัติ
 
810 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายพงษ์เทพ  หมื่อแล
 
1. นายธวัชชัย  นิเวศ
 
811 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านโป่งนาคำ 1. เด็กชายคมสัน  ศรีสม
 
1. นายวีระศักดิ์   มณีรัตน์
 
812 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 77.75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงจามจุรี ปิดกุล  
2. เด็กหญิงจีราภรณ์ เดชสาวงค์  
3. เด็กหญิงวรนุช วงษ์ภู  
 
1. นางจิราภรณ์ วงค์คำปวน  
 
813 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 71 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงสุภาพรรณ  สุกัน
2. เด็กหญิงสุภาวดี  ยอดยา
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
814 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายจะทอ  นาฟะ
2. เด็กชายพัสสน  วิบูลวิโรจน์กุล
3. เด็กชายวรพล  หมอผี
4. เด็กชายศุภชัย  จะกี
5. เด็กชายสมชัย  แสนคำ
6. เด็กชายสหฤทธิ์  มูเซอ
7. เด็กชายสันติสุข  จะฟะ
8. เด็กชายแดวิ  ไอ่หมอ
 
1. จ.ส.อ.สงวน  มาลัย
 
815 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านรวมมิตร    
816 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนบ้านนางแลใน    
817 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 72.8 เงิน 15 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ไชยมงคล
 
1. นายบรรจง  วงศ์ต๊ะ
 
818 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กหญิงจิรัชญา  สุรินแก้ว
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  พรมชัย
 
1. นางจุฑามาศ  ธนารักษ์
 
819 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายศรายุทธ  การอุดหนุน
2. เด็กหญิงอริสา  เสธา
3. เด็กชายอุดมศักดิ์  มีชัย
 
1. นางรัตนาภรณ์  ต๊ะกูล
2. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
 
820 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 79 เงิน 11 โรงเรียนบ้านชัยพฤกษ์ 1. เด็กหญิงจารุวรรณ   วงค์ดวง
 
1. นางวิภาวรรณ  นุกาศ
 
821 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 76.3 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเมืองชุม    
822 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 78 เงิน 12 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงพันพัสสา  แก้วบัง
 
1. นายอัฐวิทย์  โทนะใจ
 
823 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายกวินภพ  สมสุรินทร์
2. เด็กหญิงปิยพร  ตันโศรก
 
1. นางกัลยา  ชัยวงค์
2. นางสาวสายทอง  ทัพธานี
 
824 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 78.5 เงิน 11 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   สมมะนะ
2. เด็กชายธนากร   เบียงแลกู่
3. เด็กชายสุรชัย  แลเชอ
 
1. นางพจมาลย์  แจ่มใส
2. นางสาวเพ็ญพิสุทธิ์  กาละวงศ์
 
825 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงวันวิสาขฺ์  กรุณา
 
1. นายสมศักดิ์  ไอศวรรย์ชัชวาล
 
826 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กหญิงจีราภรณ์  กัณหา
2. เด็กหญิงทิพวรรณ  มะโนสุข
3. เด็กหญิงปิยาภรณ์  สุวรรณคำ
4. เด็กชายพันรวี  เครืออินตา
5. เด็กชายวัชรพล  ริยะเทน
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ชูไว
2. นายสนั่น  ใจผูก
 
827 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงนีรภา  สิทธิแก้ว
2. เด็กชายสุธี  เอี่ยมอินทร์
 
1. นางสมสมัย  ปานมุข
2. นายอนันต์  อินเตชะ
 
828 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายภัทรภูมิ  วงศ์พรหม
 
1. นางรุจิรา  สรรพศรี
 
829 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 73.33 เงิน 6 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงวิริญญา  จะอือ
2. เด็กชายศิรวิทย์  อุ่นคำ
3. เด็กหญิงสุรินธรา  ทิพย์มงคล
 
1. นางพัฒน์นรี  โป่งทราย
2. นางสาวเกตุแก้ว  รวมสุข
 
830 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กหญิงเมย์  มาเยอะกู่
2. เด็กหญิงโมเสี่ยง  เวียเยียกู่
 
1. นางธนาวรรณ  จันทรฺ์แดง
 
831 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กหญิงประภาศิริ  พรหมหนู
2. เด็กหญิงอิงลิชสรา  ธนวงศ์พิสิฐ
 
1. นางสาวประณิตา  จันทร์ต๊ะ
2. นางเจือจันทร์  บุญสม
 
832 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 72.33 เงิน 4 โรงเรียนร่องเบ้อวิทยา 1. เด็กชายพีระพงษ์  พรมทิพย์
2. เด็กชายเพชรรัตน์  จันวงค์
 
1. นายดนัย  ไกรสร
 
833 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กหญิงภัคจิราพร  โอกาดะ
 
1. นางอำพันธ์  ริยะเทน
 
834 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายหน่อคำ  บุญมี
 
1. นางพัชรี  ณ ลำปาง
 
835 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 73 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงทิพปภา  เขตชำนิ
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
 
836 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กชายวนัสนันท์   หมู่เกรียง
 
1. นางเหมวดี  สุรัตน์
 
837 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 70 เงิน 12 โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กหญิงนีรพัฒน์  ผิวอ่อน
2. เด็กชายเบนยามิน  พระพรนิรันดร์
 
1. นายสุริยา  ป้อมสมุทร
 
838 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายกำชัย  ตระกูลไชยสิทธิ์
2. เด็กชายญาณากร  หมสมสุข
3. เด็กชายสรวิชญ์  เมืองศรีนุ่น
 
1. นายปริญญา  อินตาพรม
2. นางสุพินพร  พุ่มหมื่นไหว
 
839 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 4 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายเจษฎา   สุวรรณรังษี
 
1. นางวีรยา   ฑีฆายุ
 
840 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 71.33 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย    
841 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายภูธเนศ  ยงประเดิม
2. เด็กชายเขมราช  ฟองแก้ว
 
1. นางจารุรักษ์  รัตนแสง
2. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
 
842 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม    
843 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านชัยพฤกษ์ 1. เด็กชายกันตพงค์  ยศคำ
2. เด็กชายดนัยพงษ์  แสนวังศรี
3. เด็กชายธนัย  ตาหมี่
4. เด็กชายธีรภัทร  อินต๊ะจักร
5. เด็กชายพรพิพัฒน์  จุมปา
6. เด็กชายวัฒนา  รักษาภักดี
 
1. นายทวี  นุกาศ
2. นางวิภาวรรณ  นุกาศ
3. นายเจน  บุญมี
 
844 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 73.6 เงิน 9 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายศุภกิจ  บุตรหนองแวง
 
1. นายอนุพงษ์  นันใจยะ
 
845 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 74 เงิน 9 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงนานามิ  อินหวังสุข
 
1. นางจันทร์หอม  วังมณี
 
846 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายคำ  แก้วอ๊อด
2. เด็กหญิงรัมภา  แก้วอ๊อด
 
1. นางดวงเดือน  ไชยงำเมือง
2. นางสาวธารินี  บุญเชื้อ
 
847 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายศุภฤกษ์  ศิรินามวงค์
 
1. นายอัฐวิทย์  โทนะใจ
 
848 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายพิเชษฐ์  สีฟ้า
 
1. นางพิณทิพย์  นันท์บัญชา
 
849 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 77 เงิน 11 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายจิรพัส  เบเชกู
2. เด็กหญิงรัตติกาล  แยซอกู่
3. เด็กชายสุรจิต  เมอเลกู่
 
1. นายเอกชัย  วงศ์คำ
 
850 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปุยคำ 1. เด็กชายชัยกร  แซ่หยี่
2. เด็กหญิงอรัญญา  เลิศชมภู
 
1. นางราตรี  วงศ์วัฒนะ
2. นางสาวเสาวรส  มะโนรัตน์
 
851 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน 5 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายอุดม  มาเยอะ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหงษ์เพชร  ทองอินทร์
 
852 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงกาญจนา  เหวงซากู่
2. เด็กหญิงมธุรส   ทวีชัยมงคล
3. นางสาวแสงทอง  จะแฮ
 
1. นางนพมาศ  แกล้วกล้า
 
853 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 71.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงจิราพร  ใจหล้า
2. เด็กหญิงนัฎชาภรณ์  เจ็นมาก
 
 
854 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 72 เงิน 13 โรงเรียนบ้านผาลั้ง 1. เด็กหญิงนภัสสร  อัครวิชัยกุล
 
1. นางสาวกมลลักษณ์  จันทร์หลวง
 
855 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79.25 เงิน 9 โรงเรียนบ้านป่าอ้อดอนชัย 1. เด็กชายวีรเทพ  เยส่อ
2. เด็กชายศุภวิชญ์  ตั้งมั่น
3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  ใยมุง
 
1. นางวาสนา  อินต๊ะรัตน์
 
856 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 75 เงิน 17 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายศภกร  ธิมา
2. เด็กชายสกลกรานต์  ยะแสง
 
1. นายสุเวช  สืบปัญญา
 
857 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 77.5 เงิน 5 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐวดี  อุไรเวศ
 
1. นายชัชวาล  ชมฤทธิ์
 
858 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงชาลิสา  พิลึก
2. เด็กหญิงวรัญญา  จินดา
3. เด็กหญิงวารวิชนี  แดงฟู
 
1. นางสาวรัตนาภรณ์  ทะนิต๊ะ
2. นางอำไพ  ต่างใจ
 
859 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 11 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงปิยะฉัตร  วรรณลี
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
860 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงกรรวี  เฌอหมื่อ
 
1. นางชดากานต์  ธุวะคำ
 
861 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ม.1-ม.3 70.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายกิตติพงษ์  แซ่อึ่ง
2. เด็กหญิงชลดา  มิชาจันทร์
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  คิดดี
 
1. นายสมคิด  เครือบุญ
 
862 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 73.6 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงพรพิชชา  จำรูญ
 
1. นางมณีวัลย์  จันระวังยศ
 
863 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 76 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงรุ้งลาวัลย์  พิมพ์กานต์
 
1. นางสมปอง  โลมพันธ์
 
864 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กหญิงสุธาสินี  แส้สาคร
 
1. นางอรุโณทัย  เชื้อเมืองพาน
 
865 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวนิศารัตน์  คำลังกา
2. นายยุทธภูมิ  สายเครือสด
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
866 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด    
867 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 72.6 เงิน 8 โรงเรียนบ้านริมลาว 1. เด็กหญิงสาริณี  ไทยใหญ๋
2. เด็กหญิงสุภาพรรณ์  มาเยอะ
3. เด็กหญิงอลิสรา  แสนชมพู
 
1. นางวนิดา  ไชยยะ
 
868 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. นายสรโม  เอ่าแม
 
1. นางอัฑฒ์ศยา  เรือนคำ
 
869 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 78.6 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าแหย่ง 1. เด็กหญิงนิรชา  พยาราช
2. เด็กชายพีรภัทร   กันธิยะ
3. เด็กชายเฉลิมเกียรติ   คำปาแลว
 
1. นางอรวรรณ  ใจเฝือ
 
870 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 73 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงศรัณย์รัตน์  ตรีสัตยาเวท
 
1. นางศิริลักษณ์  มรรคประเสริฐ
 
871 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นางสาวมาลัย  แลเชอ
 
1. นางสาวญาณิศา  สิทธิประเสริฐ
 
872 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  จวยป่อง
2. เด็กหญิงณิชาพร  บุญเลิศ
3. เด็กหญิงเมตตา  อาโจ่
 
1. นางสุภาพร  บุญมี
2. นางสุภาพร  บุญมี
 
873 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายภราดร  มาจอม
2. เด็กชายสุรเชษฐ์  ราบรื่น
 
1. นางรัตนาภรณ์  ต๊ะกูล
 
874 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านชัยพฤกษ์ 1. เด็กหญิงนันท์นภัส  จันทรหัสดี
 
1. นางวิภาวรรณ  นุกาศ
 
875 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 75.2 เงิน 11 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงวรางคณา  เภตรา
 
1. นางวิมลรัตน์  แนวเล็ก
 
876 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงรัตนา  พรมที
 
1. นางสาวศรีสุภา  ยานะ
 
877 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 71 เงิน 11 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายจิตรกร  แยซอกู่
2. เด็กชายจิรภัทร  อาซอกู่
3. เด็กชายนพดล  ตาหมี่
4. เด็กชายลีก่า  มาเยอะ
5. เด็กชายสมชาย  แยลูกู
6. เด็กชายสมเกียรติ  ตาหมี่
7. เด็กชายอาชา  อาหงิ
8. เด็กชายเอกชัย  เปียแลกู่
 
1. นายประภาส  สุริยะวงค์
 
878 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 75.75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านปางคึก 1. เด็กชายตุ้ย  ไทยใหญ่
2. เด็กชายสราวุฒิ  วงค์เพ็ญ
3. เด็กชายอนุรักษ์  ลาหู่นะ
 
 
879 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79.75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายดาวคำ  แสงสุรีย์
2. เด็กชายธนกฤต  แซ่อือ
3. เด็กหญิงพิมชนก  ด้วงชมภู
 
1. นางสาวภัทฐิญา  ตาแก้ว
 
880 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กชายอนุสรณ์  ตันมีทา
 
1. นายสนั่น  ใจผูก
 
881 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายสมชาย  บุญมี
2. เด็กชายสิทธา  วิเศษฤทธิ์
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางพร  นันป้อ
 
882 วิทยาศาสตร์ Science Show ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงจันทร์  คำแก้ว
2. เด็กหญิงธาดารัตน์  กระภูฤทธิ์
3. เด็กหญิงมัทติกา  พิมพ์เบ้าธรรม
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
883 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  นามวงค์
2. เด็กหญิงปนัดดา  สุวรรณ
3. เด็กหญิงสิริยาภรณ์  ถาวร
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
2. นางเพ็ญศรี  อินแปลง
 
884 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 73 เงิน 9 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายธนากร  ทาแกง
2. เด็กชายเชษฐา  อาวุธ
 
1. นางเนรกัลตี  วรัชรังสิมันตุ์
 
885 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70 เงิน 13 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายชวัลวิทย์  ลาหู่นะ
2. เด็กชายบุญฤทธิ์  ติ้วเครือ
3. เด็กชายภูวเนศวร์  กรุณา
 
1. นายอนุพงษ์  นันตาฤทธิ์
 
886 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 77.6 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงมุทิตา  จินนากร
2. เด็กหญิงอภิชญา  ศรีฤทธิ์
3. เด็กหญิงเอ้ย  คำแก้ว
 
1. นางพัชรินทร์  กันทะสุข
2. นางสาวมุกดา  แก้วสม
 
887 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กหญิงวิลัยวรรณ  วัลนา
2. เด็กหญิงอรจิรา  มีศิลป์
3. เด็กหญิงอรดี  คุ้มทรัพย์
 
1. นางสาวดวงใจ  ไชยลังการ
2. นางอัญชลี  ก่อเกิด
 
888 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 75.75 เงิน 17 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กชายพิริยะกิจ  นริศสกุลกานต์
2. เด็กหญิงเงิน  รุ่งเรือง
3. เด็กหญิงเปาหอม  ไทยใหญ่
 
1. นางธิดาศิริ  หัตถะผะสุ
2. นางวิพา  ปินใจ
 
889 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 79.75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายสิทธิโชค  หลักแก้ว
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
890 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 72 เงิน 10 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงกนกพร  พูบิ
2. เด็กชายธนาฤทธิ์  โคตรคำ
3. เด็กหญิงไอริณ  เชอหมื่อ
 
1. นางขนิษฐา  วังมณี
2. นางจรูญศรี  แก้วจินดา
 
891 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงวิสสุตา  ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา
2. เด็กหญิงศวิตา  อารุณอาศิรกุล
 
1. นางกัลยา  กาแก้ว
2. นางปราณี  เจริญพร
 
892 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายขวัญแก้ว  เยอช่อ
2. เด็กชายธนิษฐ์  นิพัทธ์สกุล
3. เด็กชายปฏิภาณ   อ๋วยยื่อ
4. เด็กชายลีมือ  เชอกอง
5. เด็กชายหล่อแชะ  มาเยอะ
6. เด็กชายอาหมื่อ  หมื่อแล
7. เด็กชายเกียรติศักดิ์  หมื่อแล
8. เด็กชายแก้วขวัญ  เยอช่อ
 
1. นายภาสกร  ต๊ะปัญญา
2. นางอรพินท์  โพรี
 
893 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 74.2 เงิน 9 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายกิติศักดิ์  จะนู
2. เด็กชายมานพ  จะกู
3. เด็กชายสุชาติ  มูเซอ
 
1. นางทัศนีย์  ไชยสาร
 
894 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 78 เงิน 16 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายกิตติภพ  ประัจิตร
2. เด็กชายพงศกร  สมจิตต์
 
1. นายอนุพงค์  คำน้อย
 
895 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 13 โรงเรียนบ้านรวมมิตร    
896 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 77.25 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กชายรัฐศาสตร์  บุญมา
 
1. นางพัชณี  ลาอุ่น
 
897 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 72 เงิน 14 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงสุปรียา  บุญทา
 
1. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
 
898 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ 1. เด็กชายทศพล  ยั่วยวน
 
1. นางรัตติกร  แก้วตุ้ย
 
899 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 74.25 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายรัชพล  มังคลาสิริ
 
1. นางเรณู  ยอดระบำ
 
900 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 72 เงิน 8 โรงเรียนบ้านศรีเวียง 1. เด็กชายอนุชา  ศรีวิชัย
2. เด็กชายเสฐียรพงศ์  มะโนเรือง
 
1. นางสาวเพ็ญพิชชา  พลนรัตน์
 
901 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงประชุมพร  ทองสุขดี
 
1. นางจารวี  ชัยรัตน์
 
902 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กหญิงกิรณา  ดวงอ้าย
2. เด็กชายวรากร  ศิริมาตย์
3. เด็กชายสุกนต์ธี  อิ่นคำ
 
1. นางเสงี่ยม  วังรุ่งโรจน์
2. นายโอภาส  อินธรรม
 
903 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 71 เงิน 14 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงหอมนวล  ลุงตอน
 
1. นางจุรีภรณ์  คำธาร
 
904 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กหญิงอชิรญา  สอนวิเศษ
 
1. นางสาวชลิตา  มรูสุวรรณ
 
905 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายธีรภัทร์  บั้งเงิน
2. เด็กชายสมพงษ์  เยเบียง
 
1. นางสาวรัตนาภรณ์  ทะนิต๊ะ
2. นางอำไพ  ต่างใจ
 
906 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 74.25 เงิน 6 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
907 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงปรียากร  แคล่วคล่อง
2. เด็กหญิงพัดสุดา  มูลเมือง
3. เด็กหญิงอรวรรณ  แสนนาน
 
1. นางพัฒน์นรี  โป่งทราย
2. นางเรวดี  โรจน์ประโคน
 
908 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 70 เงิน 4 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายภานุภาพ  จันทิมา
2. เด็กชายเรืองวุฒิ  มีปราชญ์สม
3. เด็กชายโมทนาคุณ  สนิท
 
1. นางสาวพัชรีภรณ์  ศีติสาร
 
909 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 76 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กหญิงณัฐพร  สพินใจ
2. เด็กหญิงวรางคณา  เผือดนอก
3. เด็กชายอัฐพล  พิมพ์ชารี
 
1. นางอมรา  สอนปิ่นคำ
 
910 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กชายเจษฎากร  ปากองวัน
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ยอดคำ
 
911 สุขศึกษา และพลศึกษา แอโรบิก ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายกฤติพงศ์  สังติพงค์
2. เด็กชายกานต์ดนัย  ดอกจือ
3. เด็กชายณพงศ์  เสมาทอง
4. เด็กชายณัฐพงศ์  ศรีมา
5. เด็กชายธเนศวร  อำมาตย์มณี
6. เด็กชายนฤเบศร์  เลาแก้ว
7. เด็กชายประจำฉัตร  จัดหละ
8. เด็กชายภัคศรัญย์  วังอินทร์
9. เด็กชายภัทรธร  แก้วประทุม
10. เด็กชายยศพล  ชมพูพิทักษ์
11. เด็กชายสรศักดิ์  นรารักษ์
12. เด็กชายอักภโชติ  วัตนชยานนท์
13. เด็กชายเกียรติสกล  อาษา
14. เด็กชายเนติพันธ์  จันทร์โกวิท
15. เด็กชายโคเซอิ  ฮิราอิ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงทับทิม  เครือสาร
2. นางพิกุล  ธรรมลังกา
3. นางสาวรุ่งอรุณ  อุปาละ
 
912 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กหญิงธนพร  จะสือ
2. เด็กหญิงอาหน่า  มาเยอะ
3. เด็กหญิงเกลียวไหม  สุเช
 
1. นางสุดสวาสดิ์  ดวงคำ
 
913 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงฟ้าประทานพร  เครือวงค์สืบ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
914 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72.8 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  ปันสุรินทร์
2. เด็กหญิงณัฐพร  วิริยะ
3. เด็กชายธีรภาพ  ตาแก้ว
 
1. นางเปรมจิตต์  ลำดวนหอม
 
915 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 75.8 เงิน 11 โรงเรียนอนุบาลฮ่องลี่ 1. เด็กหญิงสุนิสา  รู้บุญ
 
1. นางบัวเรียว  ปรางค์สุวรรณ
 
916 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 73.8 เงิน 4 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงฉัตรธิดา  มูเซอร์
2. เด็กหญิงพิรดา  แซ่เฉิน
3. เด็กหญิงรัตนทิพย์  จันตแก้ว
4. เด็กหญิงวารุณี  เฌอมือ
5. เด็กหญิงหล้า  เบซากู่
 
1. นางสาวปาริชาติ  เชื้อเจ็ดตน
2. นายสมศักดิ์  สุวรรณ
 
917 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายธีรเดช  ขันจันทร์แสง
2. เด็กชายรัตพัสตร์  อุดออน
 
1. นายสมบูรณ์  มาถา
 
918 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  พีระชัยสมบูรณ์
 
1. นางสุนันต์  บาลสุข
 
919 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 70 เงิน 13 โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นางสาวมาลัย  แลเชอร์
 
1. นางยุพิน  สุคนธา
 
920 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75.75 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงจิรัชญา  ปงธิยา
 
1. นางพัชณี  ลาอุ่น
 
921 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 76 เงิน 16 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายจิตรกร   เชอมือ
2. เด็กชายต้นกล้า  ชาวพะเยาว์
3. เด็กชายอาทิตย์  หวุ่ยแม
 
1. นางสาววิไลวรรณ   ตุ้ยปัญญา
 
922 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 76.33 เงิน 7 โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา 1. เด็กชายธวัชชัย  คำมูล
2. เด็กหญิงสุรีรัตน์  บัวสุวรรณ์
 
1. นางกุลฉัตร  มณีจันสุข
2. นายภาทิศ  นวลลังกา
 
923 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายชยณัฐ   เมืองมูล
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์   คำลือ
3. เด็กชายณัฐดนัย   นาคทัยสงค์
4. เด็กชายธนกฤต   วงค์คำ
5. เด็กชายธนพัฒน์   ลือชา
6. เด็กชายพีรภาส   สวัสดิทัต
7. เด็กชายภัทธิยะ   ตาวงค์
 
1. นางฉวีวรรณ   ปัญญา
2. นายสิทธิกร   เสียงห้าว
 
924 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75.5 เงิน 4 โรงเรียนบ้านดอยฮาง    
925 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 77.2 เงิน 8 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงอรัสมา  กันติ๊บ
 
1. นางสาวบุปผชาติ  ดวงลาดนา
 
926 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กชายถาวร  มาฟอง
2. เด็กชายปฐมพงค์  วันดี
3. เด็กหญิงเสาร์  ยอดสุวรรณ
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
2. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
927 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 71 เงิน 4 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงนภัสสร  แก้วบัง
2. เด็กชายอนุชา  นามทิพย์
 
1. นายจักรพงษ์  อินทร์มงคล
 
928 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 72 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย    
929 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 77.25 เงิน 14 โรงเรียนบ้านศรีเวียง 1. เด็กหญิงธัญพิชชา  สุริยนต์
2. เด็กหญิงน้องหอม  บุญยง
3. เด็กหญิงปวริศา  ชัยพิทักษ์
 
1. นางสายสุนีย์  ร้อนกาด
 
930 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 72 เงิน 10 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงจินณากานต์  เถิงอ้อม
2. เด็กหญิงเมริกา  จันทร์ต๊ะนาเขต
3. เด็กหญิงแพรวณภา  นามฮุง
 
1. นายอัฐวิทย์  โทนะใจ
 
931 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงสุภาพร   เชอมือ
 
1. นางจารวี  ชัยรัตน์
 
932 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 โรงเรียนแม่มอญวิทยา    
933 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางคึก 1. เด็กหญิงสิริลักษณ์  สักลอ
 
1. นางเพ็ญพิมล  ศิระกมลโรจน์
 
934 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 79 เงิน 14 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กชายรติพงษ์  วัฒนะ
2. เด็กหญิงรุ่งฤดี  อิ่นแก้ว
 
1. นางรัชนี  บุญเจริญ
2. นายอนิรุธ  วิชัยศิริ
 
935 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76.75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงณัชชา  สีใส
 
1. นางเรวดี  โรจน์ประโคน
 
936 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 77.7 เงิน 12 โรงเรียนบ้านจะคือ 1. นางสาวนาหยี  มูเซอ
2. นายวิทยา  แฉพอ
 
1. นายชัชชัย  ใจชุ่ม
2. นายชัยวัฒน์  สกุลวิไล
 
937 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายธีรภัทร ใจวัน  
2. เด็กชายปิยะพงษ์ กันหารัตน์  
 
1. นายนายประยงค์ ใหม่เฟย  
 
938 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 74 เงิน 10 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กชายจิราวัฒน์  บุตรชานนท์
2. เด็กชายนลธวัช  นัยนันท์
3. เด็กชายวรายุทธ  มูลงาม
 
1. นายสนั่น  ใจผูก
2. นางสาวสราพร  หน่อแก้วบัญ
 
939 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 72.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กชายกีรติ สันแก้ว  
 
1. นางรัศมี เทพปัน  
 
940 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 70.6 เงิน 9 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  ก้างยาง
2. เด็กชายก๊อต  ตารินทร์
3. เด็กหญิงทรรศนีย์   กิตติภัทขุนให้
 
1. นางกัญญา  บั้งเงิน
2. นางมาลัย  ณ พิกุล
 
941 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 76.25 เงิน 15 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายพุทธิพงศ์  สุริสาง
2. เด็กชายอภิราม  สุตะวงค์
3. เด็กหญิงอารียา  กุสาวดี
 
1. นางเพ็ญนภา  เขียวสะอาด
 
942 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม โครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 76.8 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงจันทนิภา  เหล่าประเสริฐ
2. เด็กหญิงทิตินันท์  ปะสาวะเท
3. เด็กหญิงนุจรีย์  พันธะมา
4. เด็กหญิงน้ำทิพย์  อาทิตย์ตั้ง
5. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ภูมิทอง
 
1. นางณฐมน  ณ ลำปาง
 
943 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงตาล  สามแก้ว
2. เด็กชายปวิตร  ใจวงค์
3. เด็กหญิงพิมพิกา  กุญชรสิริเลิศ
 
1. นางกรรณิกา  ดวงสนิท
2. นางชื่นสุข  พลประสิทธิ์
 
944 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 73 เงิน 10 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายดนุชา   บุญเรือง
2. เด็กชายอาเซียะ  มาเยอะ
 
1. นายชัชชนะพล  เพชรดง
2. นางสาววชิรญาญ์  มานะ
 
945 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงกนกพร  วงษารัตน์
2. เด็กหญิงลลิตา  สวนเครื่อง
 
1. นางภคภรณ์  กรไชยกิติ
 
946 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร)    
947 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 71 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายศักดิ์ชัย   เจริญดี
2. เด็กชายสมเด็จ  ปอไว
3. เด็กชายอำพล  วันยาว
 
1. นางกรรณิกา  สมเพชร
 
948 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายกษมา  รีรา
2. เด็กหญิงมนทกานต์  วงษ์วิไล
3. เด็กหญิงอุไรวรรณ  อุบลหลง
 
1. นางไพบุญ  กมลภพ
 
949 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กชายจักรภัทร  พวกเจริญ
 
1. นางธนิกา  แคแดง
 
950 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายจิรวัฒน์  จำปาพันธ์
2. เด็กชายณัฐกร  กุลจิรากร
3. เด็กชายณัฐพงศ์  เจริญพินิชย์
4. เด็กชายทนงศักดิ์  สมพมิตร
5. เด็กชายพศิน  สิทธิขันแก้ว
6. เด็กชายสุทธิพงศ์  ธรรมจา
7. เด็กชายอัครเดช  กุลนาวงษ์
8. เด็กชายเกษมสันต์  มาลานัน
 
1. นายพรหมจรินทร์  ชั่งทอง
2. นางสมปอง  โลมพันธ์
3. นายเขตรัตน์  ปาลี
 
951 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงบุหมี่  แลเชอ
2. เด็กหญิงอัญจล่า  มาเยอะ
 
1. นางอัฑฒ์ศยา  เรือนคำ
 
952 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายภวิศ  เดชะบุญ
 
1. นางฉลวย  นุชนิยม
 
953 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 73.33 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงชาณิศา  สืบสายอ่อน
2. เด็กหญิงณัฐมน  ขัดสงคราม
3. เด็กหญิงธนัชพร  วรโชติสกุล
4. เด็กหญิงปภิญญา  เรือนสุภา
5. เด็กหญิงพิมพ์  ชุมสาย ณ อยุธยา
6. เด็กชายภัทรธร  โชลิตกุล
7. เด็กหญิงลักษิกา  โลสุยะ
8. เด็กหญิงสณฑกานต์  ภาระ
9. เด็กหญิงสุชานันท์  สุมนวิวัฒน์
10. เด็กชายโชติพัฒน์  พรมเสน
 
1. นางนิตยา  สุขโข
2. นางวราภรณ์  ศุภฐิติพงศ์
 
954 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงรุ่งนภาพร  ทองวิเศษ
 
1. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
955 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 77 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงดาราวดี  สายบุญเตียง
2. เด็กหญิงนิรมล  รวมธรรม
3. เด็กหญิงมนัสวี  อินธิราช
 
1. นางวรรณภา  เตจ๊ะ
2. นายอิสรภาพ  ใสสะอาด
 
956 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 77 เงิน 13 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงกิตติพร  ศิริรัชนีกร
 
1. นางสุนันต์  บาลสุข
 
957 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กหญิงมะลิวัลย์  จะปึ
2. เด็กหญิงมารี  แลไป
3. เด็กหญิงสุพรรณี  นาอูกะ
 
1. นายอุดม  เทพวงค์
 
958 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายณัฐพล  พรมมา
2. เด็กชายพีรวิชญ์  กันทะเตียน
3. เด็กชายอดิรุจ  สุวรรณมามูล
 
1. นายสมบูรณ์  มาถา
2. นางสุภาภรณ์   วงศ์ขัติย์
 
959 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นางสาวจารุวรรณ  อายิ
 
1. นางสาวชลฉัตร   ทิพวรรณ์
 
960 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 78 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงวรพรรณ บุญเรือง  
 
1. นางฉวีวรรณ อุตอิ่นแก้ว  
 
961 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายธีธัช  ทองรักษ์
2. เด็กชายเมธาสิทธิ์  ยาวิชัย
 
1. นางวันเพ็ญ  เเสงจันทร์
 
962 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 76 เงิน 6 โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กหญิงทิพย์  ศรีวรรณ
2. เด็กหญิงอัญชลี  สุทา
 
1. นายพายัพ   ชัยอิ่นคำ
 
963 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 75.2 เงิน 9 โรงเรียนบ้านห้วยขม 1. เด็กชายธวัฒน์  ปงกันยะยืน
 
1. นางเสาวลักษณ์  ใจสุข
 
964 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 77 เงิน 6 โรงเรียนบ้านดอยฮาง    
965 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 72.67 เงิน 10 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงชายิกา  สุรินตา
2. เด็กชายราชันย์  เดือนดาว
 
1. นางสาวสายทอง  ปงกันมูล
 
966 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 75.66 เงิน 5 โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กชายธนากร  สมปาน
2. เด็กชายนิธินันท์   จันทร์ต๊ะนาเขตร์
3. เด็กชายศักดิ์รินทร์  ทิศอุ่น
 
1. นายเด่นชัย  ดวงสม
 
967 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 70 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงฐิติมา  โทพิลา
2. เด็กชายธัญญาลักษณ์  จารุวัฒนสุนทร
 
1. นางลาวัลย์  สุขเกษม
2. นายสำเริง  มุดเจริญ
 
968 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงบุรัสกร  นิยมไพรพนาวัลย์
2. เด็กหญิงพิจิตรา  วุฒิพรม
3. เด็กหญิงพินิจนันท์  คำชุ่ม
 
1. นางเพ็ญแข  พรมรัตน์
 
969 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงสุพัชรินทร์  วิชัยยา
 
1. นางศิริพร  ไชยวงค์ษา
 
970 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ป.4-ป.6 76.2 เงิน 7 โรงเรียนบ้านปางคึก 1. เด็กชายณัฐกฤษ  เทพจร
2. เด็กหญิงธิตยา  เทพสุภา
3. เด็กหญิงอินทุภา  จินดา
 
1. นางสาวเบญจมาศ  ทาเกิด
 
971 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กชายชาคริต   เขื่อนเพชร
2. เด็กชายปฏิภาณ    สิริสวัสดิ์ธาดา
3. เด็กหญิงเมทินี   รูปงาม
 
1. นางสาววิมลรัตน์  กาดีวงศ์
2. นางเกษร  จินโน
 
972 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74.33 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายกฤษกร  พัชรมโน
2. เด็กหญิงดวงฤทัย  ทูตสันติ
3. เด็กหญิงปริศนา  เวิยยือกู่
4. เด็กชายปรีชา  เว่ยเชกู่
5. เด็กหญิงภาวิณี  แลเชอ
6. เด็กชายรอนอรัณย์  แซ่เติ๋น
7. เด็กหญิงวรรณา  ป่าละ
8. เด็กหญิงวิยะดา  เวยเชอกู่
9. เด็กหญิงสุภาพร  กวยยือ
10. เด็กหญิงหมี่เสอะ  แซพะกู่
 
1. นางสาวกานต์นรินทร์  สุขเสริม
2. นางสุภาณีย์  กูลเรือน
 
973 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กชายชัยณรงค์  คุณหลวง
2. เด็กชายเบ้นซ์  สายเมือง
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  โนราช
 
974 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 74 เงิน 6 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงขวัญชนก  ประสิทธิ์เกตุกรรณ์
 
1. นางอรวรรณ  วรรณสุข
 
975 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 79.25 เงิน 9 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายพีรพัฒน์  ชุนสร
2. เด็กชายยุทธภูมิ  คุณบัวลา
3. เด็กชายอดิรุจ  ดอนนาม
 
1. นางชวนัส  รัตนวิชัย
2. นางสาวพิกุล  สุคำ
 
976 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 78 เงิน 10 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงชมพูนุท  สมุดความ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  ชุ่มมงคล
3. เด็กชายสันติภาพ  ไอยรา
 
1. นางสิรินาถ  ไชยงำเมือง
2. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
977 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายสมบูรณ์  มาเยอะ
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
978 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กหญิงกรัณฑรัตน์  ขัดศิริ
2. เด็กหญิงจิดาภา  โสภา
3. เด็กหญิงณัฐนารา  คะสม
4. เด็กหญิงพิมพ์วิมล  หริมูลวงค์
5. เด็กหญิงยุพารัตน์  เนตรสุวรรณ์
 
1. นางสาวธารทิพย์  คำน้อย
2. นางสาววิภาภรณ์  อนันต์
 
979 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 73 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงสกาวเดือน  ศรีภูมิ
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
980 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 77 เงิน 7 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงพัชริดา  รักแม่
 
1. นางสาวอุทัยวรรณ์  วิสาพล
 
981 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงกาญจนา  อาแบะ
 
1. นางอัฑฒ์ศยา  เรือนคำ
 
982 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 73.5 เงิน 13 โรงเรียนสหศาสตร์ศึกษา 1. เด็กหญิงเบญญาภา  ธุระวร
2. เด็กหญิงเสาวนีย์  จะก่า
3. เด็กหญิงแสงทัย  เพเมีย
 
1. นางจินตนา  สุริคำแดง
2. นายอานนท์  จาดิ
 
983 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 72 เงิน 18 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายจิรพัฒน์  ไหวพินิจ
2. เด็กหญิงเรนา  โคยาบาชิ
 
1. นางสุพิศ  ดีแก้ว
 
984 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 74 เงิน 6 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงศิริณัฐกาญจน์  วุฒี
2. เด็กหญิงศุภิสรา  ปิยะสันติ์
 
1. นายวัชรพงษ์  นัยนา
2. นายสมเดช  ผะใจ
 
985 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 78.5 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย 1. เด็กหญิงณัฎฐธิดา  นรรัตน์
 
1. นางเกษร  แก้วตา
 
986 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวอรสา  เมืองนันทะ
 
1. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
987 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 15 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายจะตู  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวธัญศิริ  สวนป่า
 
988 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กชายอชวพล  อามอ
 
1. นางพรชนก  คำดี
 
989 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 79 เงิน 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงจิรัชญา  การงาน
2. เด็กหญิงพรจิรา  วนิชพิสิษฐธ์
 
1. นางสุนันต์  บาลสุข
 
990 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 70 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายชัยวัฒน์  วิเชียรเพชร
2. เด็กหญิงธนาพร  ไอ่แสง
3. เด็กชายเกียรติศักดิ์  ดูเจ๊ะ
 
1. นางสาวกุลภัสสร์   เรือนคำ
2. นายอุดม  เทพวงค์
 
991 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายธนาณัติ  ธรรมสอน
2. นายฤทธิศักดิ์  ธรรมสอน
3. เด็กชายโชคชัย  ทวีทรัพย์
 
1. นายสมบูรณ์  มาถา
 
992 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนบ้านดอยฮาง    
993 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 76.5 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงอรณี  กันทสุข
 
1. นางภิรมย์  ภัทรเชาว์
 
994 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 77.8 เงิน 5 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงชัญญานุช  สมประสงค์
2. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  เขื่อนเพชร
3. เด็กหญิงพิชญาดา  จันทร์แจ้ง
 
1. นางสาวธาริณี  บุญเชื้อ
2. นางเรณู  ยอดระบำ
 
995 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78 เงิน 8 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ปิงวัน
2. เด็กชายตี้หยาง  เชีย
3. เด็กชายรพีภัทร  คร่องรับ
4. เด็กชายศสมทรัพย์  ศรีทอง
5. เด็กชายเศรษฐวัฒน์  ฟองฟู
6. เด็กชายไชยวัฒน์  อินทะไชย
 
1. นายประยุทธ  หงส์อัศวิน
2. นายวารินทร์  เขตชำนิ
3. นายสุรศักดิ์  บุษบก
 
996 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงบุณยานุช  รุ้งดี
2. เด็กหญิงมัทนา  ป๋าแก้ว
3. เด็กหญิงเกวลิน  อินปินตา
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
997 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 71.8 เงิน 13 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายคมกฤต  ใจแก้ว
 
1. นางธรรมภรณ์  พญาใจ
 
998 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 77 เงิน 5 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายธนะชัย  ซะโกกู่
2. เด็กหญิงภารดี  แยลูกู
3. เด็กชายวีระชัย  มาโป๊ะ
 
1. นางสาวธารทิพย์  ภูมิตัน
 
999 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 70 เงิน 11 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายจำลอง  แยลูกู
2. เด็กหญิงสุมิสา  เบทูกู่
3. เด็กหญิงสุวนัน  สุเช
 
1. นางสาวธารทิพย์  ภูมิตัน
 
1000 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายชุมพล  เฟเมียกู่
 
1. นายสงบ  สายเครือคำ
 
1001 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72.6 เงิน 13 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงนัทธมน  ศรีพรม
 
1. นางศรีพูน  อุทายะ
 
1002 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 74 เงิน 11 โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กหญิงนุตประวีณ์  สุดพิรส
 
1. นายธงชัย  มะโนกร
 
1003 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายกฤษฎา  ศรีพรม
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
1004 สุขศึกษา และพลศึกษา โครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 75.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กหญิงปณิดา  นัยนันท์
2. เด็กหญิงปรารถนา  พวงศร
3. เด็กหญิงปรียพร  ริยะเทน
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ชูไว
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงทิชากร  ไชยชมภู
 
1005 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 78.33 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กหญิงชมพู่  อาซอ
2. เด็กชายทูนหล้า  เดือนทอง
3. เด็กหญิงสุภาณี  อายิ
 
1. นางศิรดา  มณีรัตน์
2. นางสาวสุพัตรา  คำจ้อย
 
1006 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงจีราวรรณ โคนชัยภูมิ  
 
1. นางพัชราภรณ์ ต๊ะวรรณ  
 
1007 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง 1. เด็กชายธนพล  พระประทุม
 
1. นางสาวนิตยา  เม่นแย้ม
 
1008 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 78 เงิน 16 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1009 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 74.5 เงิน 6 โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงกนกพร  คลังธนมุกดา
2. เด็กหญิงกุลธิดา  บำเหน็จ
3. เด็กหญิงพลอยลดา  พิพัฒน์ธัชกุล
4. เด็กหญิงพัณณ์ธิตา  สินสุรินทร์
5. เด็กหญิงสิริยากร  ปัญญาใจ
6. เด็กหญิงอัญชิสา  เมฆใจ
 
1. นางภันว์สิญา  กาบุญก้ำ
2. นางสาวรักชนก  อินจันทร์
 
1010 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 75 เงิน 5 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1011 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 73.6 เงิน 12 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงมุทิตา  ทาคำแสน
 
1. นางธิรดา  ชื่นชม
 
1012 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายกฤตธี  ชาญธัญญากรรม
2. เด็กหญิงชุติกาญจน์  พยมโพธิ์
 
1. นางกาญจณีย์  ธีระเดช
2. นายนายณัฐพล  เมืองมา
 
1013 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นายปรีดาพงศ์  ดอนเลย
 
1. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
1014 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 77.5 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กหญิงอรษา  มาเยอะ
 
1. นางสาวพิมพา  วงค์อารีย์
 
1015 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  เชียรศรี
2. เด็กชายณัฐพล  ก๋าแก้ว
 
1. นางวรรณภา  เตจ๊ะ
2. นางหัดทยา  ประทุมไชย
 
1016 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 79.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงนาหวะ  สีฟู
 
1. นางสาวณิชาภัทร  เฉียงตะวัน
 
1017 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายขุนน้ำ  โทมี
 
1. นางสุทิตย์  ปานประสิทธิ์
 
1018 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 72.25 เงิน 9 โรงเรียนบ้านรวมมิตร    
1019 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กชายนิธิกร  บุผา
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
1020 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 74 เงิน 9 โรงเรียนบ้านห้วยแม่ซ้าย 1. เด็กหญิงบูหยุ่ม  เฌอมือ
2. เด็กหญิงพนิดา  ซือมือ
3. เด็กหญิงสุกัญญา  เสาร์แก้ว
4. เด็กหญิงสุภาพร  อาหยิ
5. เด็กหญิงสุรนุช  มาเยอะ
6. เด็กหญิงสุวรรณา  สาเยอะ
7. เด็กหญิงอายะ  เจเปียว
8. เด็กหญิงอาแผ่  มาเยอะ
9. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  มณีวงค์
10. เด็กหญิงแสงระวี  อยู่รึ
 
1. นายกิตติกร  ดอนเงิน
2. นางขวัญจิตร  ศรีวิชัย
3. นางพุธแก้ว  กำแพงคำ
 
1021 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 76 เงิน 8 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงชามาวีร์  ตาหล้า
2. เด็กหญิงธัญญามาส  ตาหล้า
 
1. นางสาวสายทอง  ปงกันมูล
 
1022 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 72.6 เงิน 13 โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  ใจเร็ว
 
1. นางสาวพิกุล  ศิริเต็มวงศ์
 
1023 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 76 เงิน 12 โรงเรียนบ้านเวียงชัย 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ยามา
 
1. นางรัตนา  วรสายัณห์
 
1024 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายณัฐพงษ์  จันทราพูน
 
1. นางทองใบ  ภูมิพลับ
 
1025 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 73 เงิน 4 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กชายลีทู  มาเยอะ
2. เด็กชายสาลอ  ไอ่แสง
3. เด็กหญิงหมี่แต  อูแม
 
1. นางสายฝน  เตียมธะนะ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเอื้อมพร  บุญเกิด
 
1026 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง 1. เด็กหญิงพรจิรา  ซางกุล
2. เด็กหญิงอริศรา  กาวิลาวัลย์
 
1. นางจงรักษ์  ชัยวงค์คำ
 
1027 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 75.33 เงิน 4 โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กหญิงจันทิมา  เบเชกู่
2. เด็กหญิงมยุรี  มาเยอะ
3. เด็กหญิงมาลี  จะแซ
4. เด็กหญิงศิริพร  มือซอ
5. เด็กหญิงสุรีย์พร  เปียวแล่
 
1. นางสาวกัญจน์ชญา  แก้วจินดา
2. นางสาวธัญจิรา  สินสมบัติ
3. นางสาวอรอนงค์  สุวรรณจักร
 
1028 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 70.2 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นายณัฐกานต์  ใจเสมอ
2. เด็กชายธนากร  แซ่โค้ว
3. เด็กหญิงสุวิมล  นามวงค์
 
1. นางราตรี  พันธุ์จำเริญ
2. นางสาวอุบล  พิบูลย์
 
1029 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 78 เงิน 4 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  เมืองคำมูล
 
1. นางอรวรรณ  วรรณสุข
 
1030 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 73 เงิน 5 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงวรรณิสา  วงค์ตะวัน
 
1. นางพวงทอง  คลอนศรี
 
1031 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 78.5 เงิน 11 โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กชายรัฐภูมิ  อยู่อินทร์
2. เด็กชายอดุลย์  เชอหมื่อ
3. เด็กชายอานนท์  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวอำภา  สุทธะ
2. นางอุไรวรรณ  อุปนันท์
 
1032 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กชายคุณานนท์  ชัยมงคล
2. เด็กชายปริพัฒน์  ทรัพย์ประกิต
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  ยอดคำ
2. นายอำนาจ  คำลือ
 
1033 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายกล้วยเจ๋ง  คำใส
2. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  เสนิทัย
 
1. นางเย็นฤดี  กันทาสุวรรณ
 
1034 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนสหศาสตร์ศึกษา 1. เด็กหญิงดอกเสี้ยว  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงบูเดอะ  โวยแม
3. เด็กหญิงปิยนุช  พวงทอง
 
1. นางพนมพร  บุญเป็ง
2. นางวทัญญุตา  ปอยู
 
1035 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงพัณณิตา  ปันอินแปง
 
1. นางปิ่นแก้ว  ไชยช่อฟ้า
 
1036 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 76 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงณัฐวดี   แก้วคำแปง
2. เด็กหญิงธัญญารักษ์  ประมูลสินธ์
3. เด็กหญิงปาริฉัตร  งามสิริเกียรติ
4. เด็กหญิงปิยะพร  ไชยวรรณ์
5. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  สอนเสนา
 
1. นายสุบิน  ไชยชุมศักดิ์
 
1037 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายณัฐกิตต์  อินทวงศ์
2. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  ศรีศิริสิทธิกุล
3. เด็กชายรวิภาษ  พันธุ์อนุรักษ์ชัย
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ป้อมฝั้น
 
1038 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นางสาวมาริสา   พรสกุลวิวัฒน์
 
1. นางกัลยาณี  ศรีวรรณ์
 
1039 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 71 เงิน 6 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายวุฒิชัย  สุขมี
2. เด็กชายศุภนิมิต  เวียงนิจ
3. เด็กชายอาทินันท์  เวียงนิล
4. เด็กหญิงเกวลิน  ต๊ะยะ
5. เด็กหญิงเบญจวรรณ  พันธ์ทองคำ
 
1. นางวัฒนา  เกิดพูล
2. นางอาภรณ์  ฤทธิแผลง
 
1040 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 72.25 เงิน 14 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กชายคมกฤต  ตากูล
2. เด็กชายชีพชนก  แซ่เอี้ย
3. เด็กชายนนทวัฒน์  จ๋าจุ๋มป๋า
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
 
1041 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กหญิงทัศนีย์  สมฤทธิ์
2. เด็กชายธนภัทร  วัฒวงค์
3. เด็กหญิงธาราทิพย์  ศรีตัน
 
1. นางจินดารัตน์  สาระคำ
2. นายสงวน  กองสุข
 
1042 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 76.33 เงิน 12 โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงวรินทรา  นิลโน
 
1. นางกรองทอง  แถลงนิตย์
 
1043 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 73 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กชายอรรถพร  พันธ์กระโทก
2. เด็กชายอรรถพล  พันธ์กระโทก
 
1. นางพิมพ์พิชชา  กันทาสุวรรณ
2. นางสาวระพีพร  อินต๊ะอ้าย
 
1044 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 73 เงิน 14 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงบุญญารักษ์  หลงลืม
 
1. นางครองสิน  ถีระแก้ว
 
1045 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 72.6 เงิน 14 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายอาทิตย์  เมอแลกู่
2. เด็กหญิงอายือ  มาเยอะ
 
1. นายมนตรี  ยะวัง
 
1046 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 76.2 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. นางสาวเบญจรัตน์  สุวรรณวงศ์
 
1. นางทองใบ  ภูมิพลับ
 
1047 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 75 เงิน 7 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายปองพล กอแก้ว  
2. เด็กชายพิเชษฐ์ เตติตัง  
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
1048 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงนิพัทธา กาจินะ  
2. เด็กหญิงปภาวีร์ พรีศักดิ์  
3. เด็กหญิงรุจิรา รินต๊ะสม  
 
1. นางสาวกัลยา คำถา  
2. นางพัชราภรณ์ ต๊ะวรรณ  
 
1049 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 79 เงิน 6 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1050 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 72 เงิน 9 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  พรชัยจงดี
2. เด็กหญิงธิญาดา  ประทุมมาศ
3. เด็กหญิงพร  คำหล้า
 
1. นางสาวกฤษรัญญา  รักดี
2. นางวิภาวรรณ  สมแสง
 
1051 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายชัชวาลย์  ศรีวิเศษ
2. เด็กชายวุฒิชัย  ทองใบ
 
1. นางเพชรา  ชุมภูรัตน์
 
1052 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 73.7 เงิน 13 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายทวีวัฒน์  พรมวิภา
2. เด็กหญิงนันทนัช  อินต๊ะ
 
1. นางอโณทัย  สันธิ
 
1053 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 78.75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายฉัฏฐรังษี  แก้วแสนเมือง
2. เด็กหญิงวิลัยพร  บุญเถิง
3. เด็กชายหัสดิน  อินตาราม
 
1. นางพวงผกา  สีเหลือง
 
1054 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 7 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงเกศแก้ว  ทองด้วง
 
1. นางลดาวัลย์  ไชยวงศ์
 
1055 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงกชกร  มะโนวรรณ์
2. เด็กหญิงพรณัฐชา  แก้วแพร่
3. เด็กหญิงมนต์นภา  พรรณดา
4. เด็กหญิงอัจฉรา  มะยอง
5. เด็กหญิงเก๋ง  ตะหงส์
 
1. นางเบญจลักษณ์  ฉันทะ
 
1056 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 74 เงิน 13 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงเพิ่มพูนทรัพย์  มณีรัตน์
 
1. นางพิมพ์หทัย  มะลิลา
 
1057 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 75.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวฮายรุลลีซา  แสงใส
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
1058 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 72 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายกิตติ  โสภาพันธุ์
 
1. นายจารึก  ปัญญาแปง
 
1059 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงอำไพ สิทธิขันแก้ว  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
1060 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 76 เงิน 7 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงทิพยาภรณ์  ไชยประพันธ์
2. เด็กชายธีรศักดิ์  เล็กสมบูรณ์
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
2. นางน้ำอ้อย  เทพชาติ
 
1061 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 75 เงิน 6 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายธรรมนูญ  ใจน้อย
2. เด็กชายธีรินทร์  นิต๊ะกุล
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
1062 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 73 เงิน 8 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายจักราวุธ  ไชยประเสริฐ
2. เด็กหญิงธัญชนก  สวา
3. เด็กหญิงวรรณภา  แปงมูล
4. เด็กหญิงสายชนก  เขื่อนทา
5. เด็กหญิงอารดา  มะโนวรรณ์
 
1. นายประพันธ์  สมประสงค์
2. นางอาภรณ์  ฤทธิแผลง
 
1063 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 79.4 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา 1. เด็กชายวีรวัฒน์  ใจวัง
 
1. นายณัติฐพงศ์  จินา
 
1064 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายวินไทย   รุ้งฟ้าวรกุล
 
1. นางอุษามาศ   นาคนาคา
 
1065 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 78 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กชายพงศธร  ลายสีลา
2. เด็กชายวรากรณ์  ชาติไทยสงค์
3. เด็กหญิงศิริรัญญา  นาไพวัน
 
1. นางจินดารัตน์  สาระคำ
2. นางจินตนา  ประสิทธิผล
 
1066 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 79 เงิน 5 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายจักรพงศ์  อารีรัตน์
2. เด็กชายวิศรุต  จันทร์ต๊ะ
 
1. นางสาววราพร  อารีย์
 
1067 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 72.5 เงิน 7 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงจิรัชยา  สายคำ
2. เด็กหญิงชลิตา  ขะขอม
3. เด็กหญิงญาดาณัฏฐ์  ณ อุบุล
4. เด็กหญิงปวีณา  จันคำ
5. เด็กหญิงสร้อยสุดา  ยะคำดุก
6. เด็กหญิงอภิชญา  เลิศปรีชารักษ์
 
1. นางจารุณี  พรรณรังษี
 
1068 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 75 เงิน 4 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กหญิงกัญญาวรรณ  ตันเครือ
2. เด็กหญิงวรนุช  กันสีชา
 
1. นางเกศริน  จีระยิ่งมงคล
 
1069 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 72 เงิน 7 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กหญิงจิณวรา  อุมาทะ
2. เด็กชายปัณวัตร  น้อยมณี
3. เด็กชายพรชัย  มณีจันสุข
4. เด็กชายศรายุทธ  สาคร
5. เด็กหญิงสุรีย์วรรณ  อูปป้อ
6. เด็กชายอดิศร  ภูมูลณา
7. เด็กชายอนุชา  ซาววงศ์
8. เด็กหญิงอภิรัญญา  บุญสม
 
1. นายประยุทธ  หงส์อัศวิน
2. นายอำนาจ  ดวงแก้ว
 
1070 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงนภัส  ปวงคำ
2. เด็กหญิงรุจิรา  ป้อมฝั้น
3. เด็กหญิงสุทธาศิณี  สุรินทร์แก้วภัทร
 
1. นางกนกวรรณ  คำชุ่ม
2. นางเฉลิม  สิทธิยศ
 
1071 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 79.33 เงิน 9 โรงเรียนบ้านเวียงชัย 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ใจศรีธิ
 
1. นางมณฑาทิพย์  เนตรสุวรรณ
 
1072 วิทยาศาสตร์ ผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 77 เงิน 4 โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กชายประทีป    แซ่ผ่าน
2. เด็กหญิงปานวาด    แสงแก้ว
 
1. นายอุทัย  ไกรลาศ
 
1073 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 73 เงิน 9 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงนันธิดา  เบเชกู่
2. เด็กหญิงสุดา  หมื่อโป
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ซะโกกู่
 
1. นายเฉลิมชัย  วรรณสาร
 
1074 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 74 เงิน 12 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงบูเซ่อะ  แซ่ลี
 
1. นางสาวศุภมาส  อริวรรณา
 
1075 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 74.6 เงิน 7 โรงเรียนบ้านจะคือ    
1076 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 71 เงิน 5 โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  เยส่อกู่
 
1. นางสาวปารมิตา  มาปลูก
 
1077 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 75 เงิน 8 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายพรพิพัฒน์  ฝั้นคำ
2. เด็กชายศิวัช  บั้งเงิน
3. เด็กชายศุภกฤต  สุภานันท์
 
1. นางกรรณิกา  ดวงสนิท
2. นางทัศนา  ธนูแก้ว
 
1078 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 77.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายกฤษฏ์  ปาเปาอ้าย
2. เด็กชายธนัท  พรมมินทร์
3. เด็กชายธีรวัฒน์  สุนันต๊ะ
4. เด็กชายนนทวัฒน์  ปัญญาบุญ
5. เด็กชายนัทดนัย  ศรีวิชัย
6. เด็กชายสรวิศ  เขียวเขื่อน
7. เด็กชายอัสกร  กล้าหาญ
8. เด็กชายเนรมิตร  ศรีบุญเรือง
 
1. นายกสิณ  จับใจนาย
2. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
3. นายเชิดชาย  ไผ่ผาด
 
1079 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน 5 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงมินทร์ฐิตา  พิสิทธิ์ทองเอก
 
1. นางสาวอัมภิการ์  กันทะวังอิน
 
1080 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 79 เงิน ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายณัฐชัย  ธรรมยืน
 
1. นางกรรณิกา  สมเพชร
 
1081 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 77.5 เงิน 17 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายนที  ประเสริฐนอก
2. เด็กหญิงมนัสวินี  ตาสาโรจน์
 
1. นางยุพิน  คำยอด
 
1082 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 74 เงิน 4 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายธีรดนย์  เครือดี
2. เด็กชายแยะ  แซ่ลี
 
1. นางเย็นฤดี  กันทาสุวรรณ
 
1083 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 75.6 เงิน 10 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กชายนรา  เอี่ยมละออ
 
1. นางสาวประณิตา  จันทร์ต๊ะ
 
1084 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 78 เงิน 5 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กชายนธี  สัญญา
2. เด็กชายปิยะวัฒน์  ศรีคำ
 
1. นางสาวปราณีย์  ศรีใจ
 
1085 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  สุธรรม
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
1086 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 77.66 เงิน 14 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  ธิติสิรกุล
 
1. นางเบณจลักษณ์  ฉันทะ
 
1087 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 76 เงิน 5 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  ใหม่วงค์
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
1088 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 78.5 เงิน 11 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายทัตพล  เครือวงค์สืบ
2. เด็กหญิงวรารัตน์  ใจฝั้น
 
1. นางผ่องฉวี  ตันมา
2. นางวรรณภา  เตจ๊ะ
 
1089 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 71.25 เงิน 8 โรงเรียนผาขวางวิทยา    
1090 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 73.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายปิยภัคคิด์  สีดาน้อย
2. เด็กชายสุชาติ  พิมลธิติกุล
 
1. นายเดช  เชยบาล
 
1091 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 8 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงนันท์ชนก  ป้อมฝั้น
 
1. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
 
1092 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงอทิติยา  มะลิเลิศ
2. เด็กหญิงอารยา  ตัน
 
1. นางสุธาวัลย์  ศรีอำนวย
 
1093 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 77 เงิน 8 โรงเรียนบ้านป่ารวก 1. เด็กชายวราวุฒิ  สุปัญโญ
 
1. นางสาวจามจุรี  มูลเมือง
 
1094 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 79 เงิน 4 โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นางสาวน้ำทิพย์  ยืนยงกุล
2. นางสาวสีดา  เลเชอกุ
3. นางสาวสุพัตรา  จันทร์มูล
 
1. นางผจงศรี  โจ่ยสา
2. ว่าที่ร้อยตรีสมจิต  กำแพงคำ
 
1095 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม    
1096 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายณัฐภัค  มาลารัตน์
 
1. นางสุรีย์รัตน์  กฤตยาพงศ์พันธ์
 
1097 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กหญิงฟองใส   คำน้อย
2. เด็กหญิงภัทราวดี    ท่อนคำ
3. เด็กหญิงวันแสง  บุญศรี
 
1. นางสาวสุดาพร  เขื่อนเพ็ชร์
2. นางอารีย์  แก้ววงศ์
 
1098 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 61 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. นางสาวกรรณวิกา  กุมยาน้อย
2. เด็กหญิงบุญทิวา  วัฒนะ
 
1. นายสมาน  ยางนอก
 
1099 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงญาดา  อาจอ
 
1. นางสุภัทรา  มณีรัตน์
 
1100 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงชนากานต์ สิงห์ขัน  
 
1. นายสมพงษ์ นาสา  
 
1101 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 60.25 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านปางลาว 1. เด็กหญิงพิมธิดา   เข็มมา
 
1. นายรัชชานนท์  อภิภูลทรัพย์
 
1102 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงน้ำทิพย์   ศรีกุลพระ
 
1. นางละม้าย  มณีรัตน์
 
1103 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงศุภาพิชญ์  ชุมภูอินทร์
 
1. นางขนิษฐา  นวอรหาทิคุณ
 
1104 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงกัลยาพร  สิงห์ทอน
2. เด็กหญิงธนิตา  จอมสุวรรณ
3. เด็กชายธีรศักดิ์  มีมาก
 
1. นางคนึงนิจ  ยาป้อม
2. นางสาวศิรินทร์รัตน์  ศรีสวัสดิ์
 
1105 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงอรัญญา  มะโนธรรม
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
1106 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายภานุวัฒน์  กักโห้
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี
 
1107 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย 1. เด็กชายอดิเรก   เรือนปัน
2. เด็กชายเฉลิมเกียรติ  ท้าวคำหล่อ
 
1. นางสาวสิริรัตน์  มโนมูล
 
1108 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 67 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงมะลิ  เชอมือ
2. เด็กหญิงสุนิสา  เชอมือ
3. เด็กหญิงหมียู  ลอปิ
 
1. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
1109 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายวรวิทย์  เพชรดำ
2. เด็กชายอภิสิทธิ์  จ่ายประโคน
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
1110 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 67 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายฉลอง  มาเยอะ
 
1. นางสาลินี  วงศ์มา
 
1111 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายภานุเดช  เชื่อนทา
2. เด็กชายสุขสันต์  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางนันทนา  คำเขียว
2. นางศิริเพ็ญ  จันทร์ใส
 
1112 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงเกยุราวรรณ  มโนหาญ
 
1. นางแสงทัน  คำหม้อ
 
1113 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ใจผาวัง
 
1. นางพัชณี  ลาอุ่น
 
1114 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 68.25 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านร่องบัวลอย 1. เด็กชายนิธิกร  บุผา
 
1. นางสาววาสนา  ชัชวรัตน์
 
1115 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 65 ทองแดง 12 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงสุธิดา  เมอแลกู่
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
 
1116 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงพรประภา  รัตนแสง
 
1. นายอัฐวิทย์  โทนะใจ
 
1117 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 63 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายจะซอ  ไทซิง
 
1. นางศรีทร  ทนันชัย
 
1118 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กชายธีรภัทร  หมี่เชกู่
2. เด็กชายพรสุดา  มาเยอะ
3. เด็กหญิงมัลลิกา  เปียวแล่
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  ณ พิกุล
2. นายนที  สันติภูสวรรณ
 
1119 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 67.4 ทองแดง 14 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงพิมพิกา  สุปัญโญ
 
1. นางสาวชุติมา  ชัยยะ
 
1120 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 64 ทองแดง 4 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงวิภาพร  ภิราจันทร์
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
1121 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กาพย์ยานี 11) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 8 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายธีรพงษ์  โสภารักษ์
2. เด็กชายโชคชัย  ทองแย้ม
 
1. นางแก้วกัลยา  วงค์ภักดิ์
 
1122 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงรัตติกาล  บุญตัน
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
1123 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 61 ทองแดง 10 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กหญิงกุลลิสรา  รุจิธาดาภา
2. เด็กชายชุมพร  นวลจันทร์
3. เด็กหญิงผกามาศ  โล่งกระโทก
 
1. นางพนิดา  ตะติ
2. นางสาวอิชยาพัฒน์  มณีรัตน์
 
1124 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กชายภูมินทร์  สุขมาก
 
1. นางสาวมิธทิรา  แก้วร่วง
 
1125 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 62 ทองแดง 14 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงปภาดามดี  มะยอง
2. เด็กหญิงรัตนาพร  ขุนมิน
 
1. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
1126 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวคะนึงนิจ  ไชยมงคล
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
1127 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงประภาศิลป์  เวียนรอบ
2. เด็กหญิงวริศรา  บุดดี
 
1. นางจุฬาลักษณ์  ทองอินทร์
2. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
 
1128 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 5 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายจะยี  จะคือ
 
1. จ.ส.อ.สงวน  มาลัย
 
1129 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 69 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวรัตนภรณ์  สุวรรณนำปน
 
1. นายอัครเดช  ตันมา
 
1130 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 64 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงพรพิมล  ชัยศรี
 
1. นางอนงค์ศิริ   นัยยะ
 
1131 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 63 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงชวัลลักษณ์  ธิอ้าย
2. เด็กหญิงปิ่นประกานต์  ล้อมวงค์
 
1. นางนันทนา  คำเขียว
2. นางเนาวรัตน์  เชื้อเมืองพาน
 
1132 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 63 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กหญิงบู้เชอ  มาเยอะ
2. เด็กหญิงสุพรรณี  คำภีระ
 
1. นางลำดวล  สายเมืองนาย
 
1133 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงธัญณิกา  วงค์ดวง
2. เด็กชายภานุวัฒน์  เดชรส
 
1. นายชัยยงค์  นาสมทรง
2. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
 
1134 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายพัชรพล  อุดมทอสกุล
 
1. นายประกอบ  เทพดวงแก้ว
 
1135 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงพาณิภัค  แยลูกู
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
 
1136 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายกรกช  ไชยยะ
2. เด็กชายอภิเดช  นันต๊ะรัตน์
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางสาวศรีสุภา  ยานะ
 
1137 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายทวิชัย  เคนทรภักดิ์
2. เด็กชายภานพกร  เงินชะจา
3. เด็กหญิงอารียา  จามอย
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เพ็ญกุล
2. นางธรรมภรณ์  พญาใจ
 
1138 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 69.67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กหญิงกาญจนา   คำป้อ
2. เด็กหญิงจีรวรรณ  ยียง
3. เด็กหญิงชยุดา  พิมพ์เงิน
4. เด็กหญิงณิชารัตน์   กองเงิน
5. เด็กหญิงดาว  นามอุ่น
6. เด็กหญิงทรรศนีย์  คำป้อ
7. เด็กหญิงพรชนิตย์  ทวีพันธ์
8. เด็กหญิงรุจิรา  ซานเอ
9. เด็กหญิงหมีผ่า  สะโง๊ะ
10. เด็กหญิงแสง  หนามแฝง
 
1. นายประชิต  ธนูแก้ว
2. นางสายอรุณ  ปัญญาจันทร์
 
1139 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 67 ทองแดง 14 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายบารมี  พินิจ
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ศีติสาร
3. เด็กหญิงเมขลา  ถีระแก้ว
 
1. นางสาวอัมภิการ์  กันทะวังอิน
 
1140 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงธนัญญา  คุณบัวลา
 
1. นางน้ำวุ้น  แก้วเทพ
 
1141 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 61.25 ทองแดง 8 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กชายคมกริช  ตุ้ยตาเขียว
2. เด็กชายนิรุธ  วงค์ษา
3. เด็กหญิงรุจิภาส   ลือสุวรรณ์
 
1. นางพนิดา  ตะติ
2. นางสาวอิชยาพัฒน์  มณีรัตน์
 
1142 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 61 ทองแดง 12 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงจารุวรรณ  จอมสุวรรณ์
2. เด็กหญิงนันทิยุดา  ไชยยา
3. เด็กหญิงปาริชาติ  คำพะวา
 
1. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
2. นางสาวอุทัยวรรณ์  วิสาพล
 
1143 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายศรศิชัย  ถุงทอง
2. เด็กชายสุรชัย  บัวไข
3. เด็กชายอนันตชัย  ศรีวงค์วรรณ
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี
2. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
1144 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 60 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายธนกฤต  ตุงพิทักษ์พงศ์
 
1. นางสาวรำพึง  เชื้อเมืองพาน
 
1145 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงจันทร์เพ็ญ  แลเชอ
2. เด็กชายอาหื่อ  แลเชอ
3. เด็กชายอาโต  เยอเบาะ
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
1146 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. นางสาวซาลามะ  บูรณดีน
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
1147 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 62 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์  แซ่ลี
2. เด็กหญิงทิพวัลย์  เนตรน้อย
3. เด็กหญิงนฤมล  แซ่ปา
 
1. นางผ่องศรี  โหตระกิตย์
2. นางมาลินี  บุรารักษ์
 
1148 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กหญิงศิภิสรา   ชุ่มธิ
 
1. นางอุ่นเรือน  บุญมี
 
1149 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 69.4 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจำบอน 1. เด็กหญิงชลธิชา  ชัยชนะั
 
1. นายมานพ  วงศ์สุวรรณ์
 
1150 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 63 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงกิติยา  ดวงสนิท
2. เด็กหญิงโสรญา  สามหมื่น
 
1. นายสุขเกษม  สุวรรณไตรย์
 
1151 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กชายพิชิตชัย  วงค์ปินตา
 
1. นางเครือวัลย์  มะโนคำ
 
1152 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1153 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายนนทพัทธ์  ชาวลี้แสน
 
1. นางสาวทรงสวาท  ใจมูล
 
1154 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงฐิติยา  ศรีประยูรไพศาล
2. เด็กหญิงพรพิมล  หินใหญ่
3. เด็กชายพิสุทธิ์  ดำรงค์เมือง
 
1. นางราตรี  นันตาฤทธิ์
 
1155 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 67.4 ทองแดง 6 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฏฐิตาพร  รินศิริกุล
 
1. นางเสาวลักษณ์  ทาทอง
 
1156 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายกฤตเมธ  สุริคำ
2. เด็กชายเกษมสันต์  มาลานัน
 
1. นางพิกุล  โสภา
2. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
 
1157 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย    
1158 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายศุภวิชญ์  สุขเกษม
2. เด็กหญิงสุจิรา  ศรีพรม
 
1. นางมาณี  ศรีชัยอินทร์
2. นางสาวอุทัยวรรณ์  วิสาพล
 
1159 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายณัฐพล  ลาวนัน
2. เด็กหญิงธัญญาเรศ  ประมูลสินธ์
3. เด็กชายพัฒนพงศ์  มะโนวรรณ์
 
1. นางพัชราภรณ์  นเรทรเสนี
2. นางสุพรรณ์  อิทธิวุฒิ
 
1160 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 68 ทองแดง 10 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สุขสามปัน
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
 
1161 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายนเรศ  มาเยอะ
 
1. นางสุนทรี  ปาลี
 
1162 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านโป่งนาคำ 1. เด็กหญิงอนันตญา  ศรีสม
 
1. นางสุนันท์  เพชรโพธหาร
 
1163 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 61 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายจักรภัทร   พลนำ
2. เด็กหญิงชุติกาญจน์   อัศวพิทักษ์คีรี
 
1. นางวรรณรุจี  สุทธปรีดา
 
1164 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายธนาดุลย์  ศรหล้า
2. เด็กชายสุริยา  ปิดกุล
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
 
1165 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา    
1166 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 60 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ 1. เด็กหญิงพรทิพา  ก่าคำ
 
1. นางสุพรรณ์  ดอนชัย
 
1167 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  แดงปัดแหว๋ว
 
1. นายบรรจบ  แก้วก้อ
 
1168 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 62 ทองแดง 6 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงบูม่า  เฌอหมื่อ
2. เด็กหญิงวิดาภา  อายี
 
1. นางสาวกรวิกา  ปาเปาอ้าย
 
1169 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงกิตติวรา  อ้ายแปง
2. เด็กหญิงณัฐริกา  ตั๋นคำ
3. เด็กหญิงวิจิตรา  นันต๊ะ
 
1. นางลาวัลย์  สุขเกษม
 
1170 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านนางแล 1. เด็กหญิงนรมล    กิตติศักดิ์ถาวร
2. เด็กหญิงศรี    สามแผน
 
1. นายสงกรานต์  ก้างยาง
2. นายไพบูลย์  ประสุนิง
 
1171 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงสตรีรัตน์  ยีขาม
 
1. นางสมคิด  สายเครือคำ
 
1172 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 66.67 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านปุยคำ 1. เด็กหญิงอัญชลี  ใจอินทร์
 
1. นายมตินันท์  คำแก่น
 
1173 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงลักษิกา  ตัววา
2. เด็กหญิงอัญชิสา  ศรีเมือง
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางพร  นันป้อ
 
1174 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1175 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. นายยาโต  เชกอง
 
1. นายอภิชาติ  จันระวังยศ
 
1176 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่ายางมน 1. เด็กชายภาราดล  ท้าวแก่นจันทร์
 
1. นางลัดดา  แก้วกิ่งจันทร์
 
1177 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนห้วยพลูวิทยา 1. เด็กหญิงธัญรดา  วงค์ตุ้ย
2. เด็กชายธีรชาติ  อินทรา
 
1. นางสาวดรรชนี  สำราญใจ
2. นางเจือจันทร์  บุญสม
 
1178 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 67.25 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายบุญทวี  ปันแก้ว
 
1. นายวิรุณ  ดวงสนิท
 
1179 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 69 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายสิริวัฒน์  พุทธวงค์
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
 
1180 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายวุฒิพงษ์  อาหยิ
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
1181 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 64 ทองแดง 10 โรงเรียนคริสเตียนไพศาลศาสตร์ 1. เด็กชายชาตรี  แซ่ว่าง
2. เด็กชายชินวัตร  แซ่ว่าง
3. เด็กชายรัชานนท์  ทอสวัสดิ์วงค์
4. เด็กชายวสพล  รุ่งมณีโชค
5. เด็กชายศิริภัทร  แยลงกู่
6. เด็กชายสุรศักดิ์  แลปาย
 
1. นายกลไกร  กิติศักดิ์
 
1182 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 64 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงขนิษฐา  อางี
2. เด็กหญิงเมศณี  เชอมือกู่
 
1. นางสาวชยาภรณ์  ประดิษฐ์
 
1183 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงชัญญานุช  ฉลาด
2. เด็กหญิงนภสร  ปทุมพรอมศิริ
3. เด็กหญิงปราณปรียา  ยุวกุล
 
1. นางนางรอยพิมพ์  ยอดสุวรรณ
 
1184 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายมานัส  เบเหมี่ยทู
2. เด็กชายอาก่า  มาเยอะ
 
1. นายบุญวาท  ไชยวุฒิ
 
1185 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 62 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กหญิงกิตติญา  หมั่นดี
 
1. นางเสน่ห์นิตย์  แสงบุญเรือง
 
1186 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 66 ทองแดง 8 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายธัชนนท์  จันต๊ะนาเขต
 
1. นายภัทรกร  กุนทนุ
 
1187 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 61 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงธิดาวรรณ  บัวสุวรรณ
2. เด็กหญิงรชนิศ  รุ้งดี
 
1. นางชุติมณฑน์  อริเดช
2. นางพิสมัย  สารวงค์
 
1188 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงจิราพร  เจ้าจุลี
 
1. นางสุพรรณ  อินทะชัย
 
1189 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 60 ทองแดง 14 โรงเรียนแม่มอญวิทยา    
1190 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 63 ทองแดง 11 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายทนงศักดิ์  แยลูกู
2. เด็กชายทวีศักดิ์  เบียงแหล่
3. เด็กชายสมจิต  หม่อโป๊ะกู่
4. เด็กชายอาโจง  หม่อโป๊ะกู่
5. เด็กชายอาโล  แลเชอ
6. เด็กชายเอกราช  เชอหมื่อ
 
1. นายประสงค์  แซ่ว้าง
 
1191 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายกิตติโชติ  สุนทรทัต
 
1. นางยุวดี  บรมพิชัยชาติกุล
 
1192 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 69 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงญานิศา  พุทธวงศ์
2. เด็กชายทศวรรษ   กล้าหาญ
3. เด็กหญิงอิสริยาภรณ์  พงษ์ธัญญะวิริยา
 
1. นางรุ่งนภา  คำสม
2. นางสาวเกตุผกา  มานะกิจ
 
1193 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 61 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  ชินตะวัน
2. เด็กหญิงมานัฐกมล  โสมาบุตร
 
1. นางสายสุนีย์  เพชราเวช
 
1194 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 64.2 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงพวงผกา  สิทธิขันแก้ว
2. เด็กหญิงราธิณี  ศรีพรม
3. เด็กชายสุทธิวัฒน์  ศรีพรม
 
1. นายพศวีร์  กองคำ
2. นางยุวดี  ไชยลังกา
 
1195 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 68.6 ทองแดง 17 โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กหญิงสมศรี  บ่อแฉ
 
1. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
 
1196 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 62 ทองแดง 10 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงดิสราภรณ์  ทาบุญสม
2. เด็กหญิงศิริลักษณ์  สาระรัตน์
 
1. นางสาวจีราภรณ์  คำมูล
 
1197 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 62 ทองแดง 7 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1198 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 69.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงศุภิสรา  พรมวงค์
 
1. นางนวนีันท์  สิทธิวงค์
 
1199 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 68.1 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. นางสาวนาพือ  ไกซิง
2. นางสาวนามู  ศรีฟู
3. เด็กชายเพียรชัยรัตน์  มโนสุข
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
2. นางสาวอรนุช  ชมดี
 
1200 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงกชกร  ศรีสองสม
 
1. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
1201 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 7 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงมณฑนกร  หอมวิศูนย์
2. เด็กหญิงแพรวา  ประมวล
 
1. นางขนิษฐา  นวอรหาทิคุณ
 
1202 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ม.1-ม.3 61 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงมุกดา  อ้วยล่อ
 
1. นางสาวศรีวรรณา  เหมืองทอง
 
1203 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กชายติณห์ณภัทร  ตุ่นแก้ว
2. เด็กหญิงรมิตา  ปากองวัน
3. เด็กหญิงวนัสนันท์  นิธิธนานันต์
 
1. นางณรัชยา  ใจหล้า
2. นางสาวมาลัย  อินเทพ
 
1204 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงก๋องคำ  ลุงนวล
2. เด็กหญิงหยุ่น  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงหลี  ไทยใหญ่
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นางสุกัลยา  จวนสาง
 
1205 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงพรอุมา  วงศ์ประพันธ์
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
1206 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นายวายุ  อ้ายเยอ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีสมจิต  กำแพงคำ
 
1207 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 64 ทองแดง 13 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงปิยาภรณ์  ยอดสุวรรณ์
 
1. นางพัชณี  ลาอุ่น
 
1208 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 63 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงแอ็ด  เดือนอิน
 
1. นายบรรจง  วงศ์ต๊ะ
 
1209 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านห้วยขม 1. เด็กหญิงกัญญาวี  เชอมือ
2. เด็กหญิงแอนนา  จะแล
 
1. นายสุธน  ไวดี
 
1210 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 65.4 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดอยฮาง    
1211 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 65 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงณัฏฐธิดา  ฐานเจริญ
 
1. นางรัตนาภรณ์  ต๊ะกูล
 
1212 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายปิยะพงศ์  ปราจักร์
2. เด็กหญิงเจนจิรา  ป้อมฝั้น
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
1213 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงธิดา  เปียแลกู
2. เด็กหญิงสุนีภร  เยเลกู่
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
 
1214 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 61.4 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  โนรี
 
1. นายกมล  ผ่องใส
 
1215 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายชัชวุฒิ  สอนแก้ว
 
1. นางนัฏฐนันท์  เตจ๊ะวงค์
 
1216 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 66 ทองแดง 6 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายชินกฤต  สูงกิจบูลย์
 
1. นางชดากานต์  ธุวะคำ
 
1217 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 63.6 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านสันกลาง 1. เด็กหญิงชนากานต์  นเรศ
 
1. นางสุจิตตรา  อินยาศรี
 
1218 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66.25 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายเจษฎาพร  เที่ยงเทพ
 
1. นางสาวจันทร์ธิดา  แดนศิริ
 
1219 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายณรงค์กรณ์  สุวรรณ
2. เด็กชายทิวากร  พรมมิน
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
1220 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงสุชากร  แสงดี
 
1. นางเทียนรัตน์  ธะนาคำ
 
1221 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านหัวดง 1. เด็กหญิงศรีสมร  แช่มปากเพรียว
2. เด็กชายอภิรักษ์  สุภาคำ
 
1. นายจเร  เรือนทอง
2. นางสาวรุ่งนภา  ขวัญใจ
 
1222 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 60 ทองแดง 6 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ฤทัยวิสุทธิ์
 
1. นางสาวนิธิกุล  สายวิเศษ
 
1223 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 62 ทองแดง 7 โรงเรียนมารีรักษ์ 1. เด็กชายพงศกร  กัญจนากร
 
1. นางสาวกาญจนา  เบญจรงคพันธ์
 
1224 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย 1. เด็กชายธัญพิสิษฐ์  เสวกสุทธิ์
 
1. นางพัชรี  ณ ลำปาง
 
1225 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66.25 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายเปรมศักดิ์  ธิปละ
 
1. นายอิสรภาพ  ใสสะอาด
 
1226 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. นางสาววันเพ็ญ  แซ่หมู่
 
1. นางยุพิน  เตมิยะ
 
1227 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 65 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  ต่อมใจ
2. เด็กหญิงขิ่นทู  นายมู
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นางนงคราญ  ศิริเมืองจันทร์
 
1228 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน A Math ป.1-ป.6 69 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงลลิตา  นัยติ๊บ
2. เด็กหญิงอนันตญา  นัยติ๊บ
 
1. นายนิรุตต์  ชัยมณี
 
1229 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายธนายุทธ์  หมื่นคำ
2. เด็กชายสหรัฐ  สลีสองสม
 
1. นางจารุรักษ์  รัตนแสง
2. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
 
1230 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ 1. เด็กหญิงศิริกัญญา  ดวงเนตร
 
1. นางอัมพร  ปิยะพันธ์
 
1231 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายทัศน์  แสงชัย
 
1. นางรงค์มณีย์  ศรีคำม้วน
 
1232 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ยิ้มจันทร์
2. เด็กชายวษวรรต  สุรินแก้ว
 
1. นางถนอมขวัญ  วงค์แก้ว
 
1233 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 65 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านห้วยขม 1. เด็กหญิงสลิลทิพย์  เทพวงษา
2. เด็กหญิงเพ็ญนภา  โสภณสิริพร
 
 
1234 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 68.4 ทองแดง 15 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงฑิมพิกา  ปัญญาวิชา
 
1. นางสุมณฑา  พลอยประดิษฐ์
 
1235 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 64.2 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงอาหมี่  งัวยา
 
1. นายกมล  ผ่องใส
 
1236 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กหญิงศรัญญา  กาดรัมย์
2. เด็กหญิงสุดทิดา  ไชยสุวรรณ์
 
1. นางฟองจันทร์  แสงคำ
2. นายเดชณรงค์  แสงขัติย์
 
1237 ภาษาต่างประเทศ การเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 60.2 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กหญิงกานดา  แสนขัน
 
1. นางอนงค์  ปินตาวงค์
 
1238 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  บุญเทียน
 
1. นางระเบียบ  บรรดิ
 
1239 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านร่องหวาย 1. เด็กหญิงดาริกา  วิสาพล
2. เด็กหญิงนารี  ธารสิริกุล
3. เด็กหญิงวนิดา  แซ่หว้า
 
1. นายสุรศักดิ์  นันทิโค
2. นายเกษมสรรค์  เขตบุญไสย
 
1240 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายฐิติพงษ์  จันต๊ะนาเขต
2. เด็กชายอิศรา  นานา
 
1. นายสุเวช  สืบปัญญา
 
1241 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 5 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  สิทธิพรม
2. เด็กหญิงรวิสรา  วงค์น้อย
3. เด็กหญิงเมธาวี  สมจิต
 
1. นางสาวธัญญา  วงศ์ไชย
 
1242 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 68.6 ทองแดง 10 โรงเรียนสันติวิทยา    
1243 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายนัทธพงศ์  มณีวรรณ์
2. เด็กชายเกียรศักดิ์  ศรีวิเศษ
 
1. นางเบญญา  ศิลาอาสน์
 
1244 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 65 ทองแดง ชนะเลิศ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายคณาธิป  สกุลรัตน์
 
1. นางเกศราพร  มีระบุญ
 
1245 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 65.33 ทองแดง 16 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  อะทะยศ
2. เด็กชายพีรายุทธ  คำภีระแปง
 
1. นายชัชชนะพล  เพชรดง
2. นางนฤมล  โพทะจะ
 
1246 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 64 ทองแดง 11 โรงเรียนร่องเบ้อวิทยา 1. เด็กหญิงนภัสสร  สุพรรณ
2. เด็กหญิงวรดา  สมศรี
 
1. นางวิไลพร  วังมูล
 
1247 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. นายอาหมื่อ  เชอกอง
2. นางสาวแสงจันทร์  คำปิ๋ว
 
1. นายธนทรัพย์  เฉียบแหลม
2. นางสาวมาลี  มะโนหาญ
 
1248 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาววิรัญญาภรณ์  ประดาอินทร์
 
1. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
1249 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 64.66 ทองแดง 9 โรงเรียนตชด. 1. เด็กหญิงนิด  อาหมื่อ
2. เด็กหญิงหมี่จุ่ม  เยเบียง
3. เด็กชายเยหล่อง  อาจอ
 
1. ส.ต.อ.สุนิสา  คำดี
 
1250 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 60.6 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงชรินทร  ธรรมวงค์ษา
2. เด็กชายวรวัฒน์  เทพยศ
3. เด็กชายศตวรรษ  ธรรมสอน
 
1. นางอินทิรา   รอดสุวรรณ
 
1251 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 68.2 ทองแดง 4 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  ซาแมนา แอสคิว
 
1. นางสาวสุนัยพร  พันธโชติ
 
1252 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงพรชิตา  ศรีบุญทา
2. เด็กหญิงฤทัยรัตน์  พุทธจันทร์
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นางนงคราญ  ศิริเมืองจันทร์
 
1253 ศิลปะ ขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 66 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  ไชยมงคล
 
1. นางสาวสมพิศ  สุขเกษม
 
1254 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 64.2 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงปณิดา  ดวงสมร
 
1. นางศรีเทา  ทองดีนอก
 
1255 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านห้วยขม    
1256 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 62 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายธนพัฒน์  ดีเจริญ
 
1. นางเสงี่ยม  ไพฑูรย์
 
1257 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 63 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงพรรณพร  แลบัว
2. เด็กหญิงวันเพ็ญ  ยอดสุวรรณ
3. เด็กชายเจษฎา  ชุ่มจันทร์
 
1. นางศรีสมร  ใจผูก
2. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
1258 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านปางคึก 1. เด็กหญิงนัฐณิชา  เขื่อนคำ
 
1. นางเพ็ญพิมล  ศิระกมลโรจน์
 
1259 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 66.67 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายจักรชัย  พญาชัย
2. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ใจผาวัง
 
1. นางกัลยา  ชัยวงค์
2. นายจักรพล  ยินดี
 
1260 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กหญิงปองหทัย  ศิลชัย
2. เด็กหญิงพิริญาภรณ์  สิงหาภู
 
1. นางสาวชลิตา  มรูสุวรรณ
2. นางสาวสุชัญญา  นาเคน
 
1261 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านผาลั้ง 1. เด็กหญิงสุนิสา  พรหมชัยวุฒิ
 
1. นางสาวสุพรทิพย์  เป็งนวล
 
1262 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ 1. เด็กหญิงติชิลา  เชกังกู่
2. เด็กหญิงพรพิมล  แสงคำ
3. เด็กหญิงมธุรส  แก้วแสง
 
1. นางอัมพร  นันทชัย
 
1263 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นางสาวณิชกานต์  ใจจุมปา
2. เด็กหญิงธีรนาฎ  ทวีพันธ์
3. นายนครินทร์  นามวงค์
 
1. นางสาวกุลธิดา  แข่งขัน
2. นางปวีณา  สุขจิตร์
 
1264 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงสุพัตรา  ประตูชัย
 
1. นางพร  นันป้อ
 
1265 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงสาธินี  สุทธวงค์
2. เด็กหญิงอรออ  สินทร
 
1. นางสาวสุพรรษา  ใจจินา
2. นางอัญชัญ  ใจสุข
 
1266 ศิลปะ ขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 69 ทองแดง 11 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงพนิตนันท์  ปัญโญ
 
1. นางรุจิรา  สรรพศรี
 
1267 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงรุ่งทิวา  ปัญญาเตียม
 
1. นางพวงทอง  คลอนศรี
 
1268 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 60 ทองแดง 18 โรงเรียนบ้านบ่อทอง 1. เด็กชายพงษ์เทพ  แซ่เห้อ
2. เด็กชายสาโรจน์  แซ่เห้อ
 
1. นางกรรณิการ์  อุศรีษะ
 
1269 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายศุภฤทธิ์  สร้อยปลา
2. เด็กชายสมชาย  ลาศรีพันธ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  ยอดอ้อย
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
1270 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 62 ทองแดง 5 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงปรีณาภา  ยาสมุทร
 
1. นางสิริพร  กองพรหม
 
1271 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 8 โรงเรียนตชด. 1. เด็กหญิงปิยะนุช  แซ่ย่าง
2. เด็กหญิงอาทิตยา  ณัฐวิวัฒน์
 
1. ส.ต.อ.สุนิสา  คำดี
 
1272 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 9 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายนภดล  จะคาปี
2. เด็กหญิงวิไลพร  แซ่ต๋า
3. เด็กหญิงอินทิรา  บ้ง
 
1. นางสาววงเดือน  ไชยชมภู
 
1273 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 68 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กหญิงทิพรัตน์  น้อยสุทธิ์
2. เด็กชายสาม  ไทยใหญ่
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ศรีปุริ
 
1. นายฉัตรชัย  ขันธวิชัย
2. นายธงชัย  สุทธะนะ
 
1274 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66.6 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงจันทิรา  พิลึก
2. เด็กชายดิชพล  จันต๊ะนาเขต
3. เด็กหญิงวาสนา  ปัญญาที
 
1. นางดาวศรี  น้อยหมอ
2. นางศรีเทา  ทองดีนอก
 
1275 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านห้วยขม    
1276 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.1-ป.3 65 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงกรองทิพย์  บัวทอง
 
1. นางเรณู  ยอดระบำ
 
1277 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายเอกราช  ริยะเทน
 
1. นางศิริพร  ไชยวงค์ษา
 
1278 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 60.5 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงวิชุดา  พัชรมโน
2. เด็กชายวิทยา  โพเมีย
 
1. นางสาวกานต์นรินทร์  สุขเสริม
2. นางสุภาณีย์  กูลเรือน
 
1279 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 67 ทองแดง 19 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงจันทร์  มีสุข
 
1. นางทัศนีย์  มาไกล
 
1280 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนธารทิพย์    
1281 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 62 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายชานนท์  สำราญใจ
2. เด็กหญิงพิมพ์พร  มะลัยโย
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เวียงคำ
 
1282 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงกาญจนา  แตงอ่อน
2. เด็กหญิงหัทยา  ศีธิ
 
1. นางเนรกัลตี  วรัชรังสิมันตุ์
 
1283 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 4 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงธัญธร  อุทัยพิบูลย์
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
1284 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านบ่อทอง 1. เด็กหญิงปกิณนารี  สาระนันต์
2. เด็กหญิงประวีณา  ทรายเมืองมา
 
1. นางกรรณิการ์  อุศรีษะ
 
1285 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายจิรกิตติ์  มะโนวรรณ
2. เด็กหญิงเจนจิรา  แก้วบัวดี
3. เด็กหญิงเมฑากร  สุขภานนท์
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
2. นางพัชราภรณ์  นเรนทรเสนี
 
1286 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 67 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงรุจิรา  มะโนเรือง
 
1. นางสาวพวงผกา  ลำคำ
 
1287 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 67.6 ทองแดง 11 โรงเรียนอนุบาลฮ่องลี่ 1. เด็กหญิงณัฐภัทร  สังตะชัย
2. เด็กหญิงศุภาพร   เวียเยียกู่
3. เด็กหญิงอลิษา   เมอแลกู่
 
1. นางมันฑนา  ผาบไชย
2. นางเทพิน  ใจผูก
 
1288 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 64 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. นางสาวอสมา  จะยี
 
1. นางยุพิน  เตมิยะ
 
1289 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 66.25 ทองแดง 12 โรงเรียนตชด. 1. เด็กชายภานุวัฒน์  เลิศชัยสมบัติ
 
1. ส.ต.อ.ประสงค์  แซ่ย้า
 
1290 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 60 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงพวงผกา ชัยวงค์เหล็ก  
 
1. นางสาวจีรานุช ศรีบุญเรือง  
 
1291 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงวราพร  มณีวรรณ
 
1. นางณัฐสิริ  นภาลัย
 
1292 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 62.6 ทองแดง 15 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กหญิงนรีกานต์  พานแก้ว
2. เด็กหญิงภัคจีรา  จันทร์ธร
3. เด็กชายอาทิตย์  เฌอหมื่อ
 
1. นางสาววิไลวรรณ  ตุ้ยปัญญา
 
1293 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 62.2 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กหญิงมลฤดี  บุญทาวงศ์
 
1. นางเสงี่ยม  สมบัติใหม่
 
1294 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงอรชัญญา  แรงจินะ
 
1. นางจินตนา  สิงห์ปัน
 
1295 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงสายฝน  แลเซอ
 
1. นายสงบ  สายเครือคำ
 
1296 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 68 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงกัลยา  มณเฑียร
2. เด็กหญิงจิดาภา  พรประทุม
 
1. นางสาวกาญจนา   พจน์ราบรื่น
 
1297 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 67 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านจะคือ 1. นางสาวปิยฉัตร  หมอผี
2. นางสาววิมล  ศรีพรหมา
3. เด็กหญิงสุมาลี  แออยู่
 
1. นายธงชัย  มะโนกร
 
1298 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายจิรากร  สิห์ขัน
2. เด็กหญิงนิพัทธา  คำยา
3. เด็กหญิงวิจิตรา  ปรวกพรมมา
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
1299 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 68.8 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กชายมนัญชัย  สุปัญโญ
 
1. นางสาวเนตรดาว  ธนาคำ
 
1300 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 68.5 ทองแดง 8 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กหญิงรุจิรา  แสงคำ
 
1. นายพสิษฐ์  สุริยา
 
1301 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ 1. เด็กชายถนัด  พรหมโวหาร
2. เด็กหญิงพรรณี  แมกู่
3. เด็กหญิงเสาวนีย์  เบ่อเชกู่
 
1. นายสุรพล  เกิดเพชร
 
1302 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 67 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายเีกียรติพงษ์  พรหมอารักษ์
 
1. นางปวีณา  สุขจิตร์
 
1303 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 15 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายทะนงชัย  สิงห์ใจ
2. เด็กหญิงนวลธีร์  โสภารักษ์
 
1. นางณฐมน  ณ ลำปาง
 
1304 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1305 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 67.33 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายณัฐกานต์  ใจเสมอ
2. เด็กชายวิทยา  ปัญญาดี
 
1. นายมานิตย์  เตชะตน
 
1306 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 5 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงธัญลักษณ์  นาวา
2. เด็กหญิงสิริพร  เอี่ยมวิโรจน์
3. เด็กหญิงสุรัตนา  ดีมาก
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
1307 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 67.75 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านบ่อทอง 1. เด็กหญิงวิชญาดา  แลเชอกู่
 
1. นางสุรีย์  ปัญญา
 
1308 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 68 ทองแดง 8 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธรีย์  ชยปัจพลณ์
2. เด็กหญิงปัญญารัตน์  อินธิพรม
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางศศิธร  สัตย์สม
 
1309 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา 1. เด็กชายชานนท์  สมสุวรรณ์
2. เด็กหญิงดารินีย์  ศรีมูล
3. เด็กชายวิทวัฒน์  พิชัยคำ
 
1. นายณัติฐพงศ์  จินา
 
1310 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 15 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายทรงสิทธิ์  จิระพนาลัย
2. เด็กชายวุ้น  อินคำ
3. เด็กชายอาก่า  เซอหมื่น
 
1. นางอัจฉริยา  จันทร์แสง
 
1311 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 65 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านชัยพฤกษ์ 1. เด็กชายวรมันต์  เทพผง
2. เด็กชายสิทธิพล  ปวนสิงห์
 
1. นางสาวจุฑารัตน์  ยืนหมั้น
2. นายสีมูล  กาบแก้ว
 
1312 วิทยาศาสตร์ Science Show ป.4-ป.6 66 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายธีรภัทร  ถนอมกิจ
2. เด็กชายพิธาน  ศรีดาจันทร์
3. เด็กชายอภิลาภ  เนตรนันชัย
 
1. นางรัตนาภรณ์  ต๊ะกูล
2. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
 
1313 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 65.5 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กหญิงเกศสิรินทร์  ทิศอุ่น
 
1. นางสาวพิกุล  ศิริเต็มวงศ์
 
1314 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงฑิฆัมพร  โพธิจักร
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
 
1315 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายชัยทยาวัฒน์  ปิงนวน
2. เด็กหญิงวิวรรธณี  ลิม
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  กิติปิง
 
1. นางนัฏฐนันท์  เตจ๊ะวงค์
2. นางสาวผกาวรรณ  ศรีคำยศ
 
1316 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงบูบา  มาเยอะ
2. เด็กหญิงอาตอ  เชกัง
3. เด็กหญิงอาบา  เชกัง
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
1317 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 64 ทองแดง 16 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงณัฐวดี  กิจขุนทด
2. เด็กหญิงปานทิพย์  อิ่นแก้ว
 
1. นางสาวกาญจนา   พจน์ราบรื่น
 
1318 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 67 ทองแดง 5 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายนันทกานต์  คำภีระ
2. เด็กชายปรัชญา  ปงลังกา
 
1. นางสาวจารุณี  พรมเลข
 
1319 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กชายลอคู  ไอ่แสง
2. เด็กชายวันชัย  แสนพอ
 
1. นายพิรุฬห์  บุญไพฑูร
 
1320 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 64 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงกนกอร  มาเยอะ
2. เด็กชายธันธิวา  คิิดดี
 
1. นางเย็นฤดี  กันทาสุวรรณ
 
1321 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงปุณณดา  ณ ลำปาง
 
1. นายกระจ่าง  มิตรานันท์
 
1322 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 66 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงเจียมิน  ลี
 
1. นางผ่องศรี  ศักดิ์สิทธิ์
 
1323 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายวิษณุพล  อุปรัตน์
 
1. นางปิ่นแก้ว  ไชยช่อฟ้า
 
1324 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 68 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายกำพล  กาใจทราย
2. เด็กชายนันทชัย  พรมมา
 
1. นางกาญจนา  สังขพิทักษ์
 
1325 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 60.6 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายทักษิณ  ธรรมสอน
 
1. นายสวัสดิ์  เดชพระคุณ
 
1326 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงศศิวิมล  สมขุน
 
1. นางชลิตา  มะโนวรรณ์
 
1327 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายณัฐวัตร ใจน้อย  
2. เด็กหญิงยุวดี ปาอินทร์  
3. เด็กหญิงศิรประภา จุมดวง  
 
1. นายคมสันติ์ นันต๊ะเสน  
 
1328 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 63 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. นางสาวมณีรัตน์  ปงสุภา
 
1. นายอัครเดช  ตันมา
 
1329 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 66.33 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายศุภกฤต  ศรีบุรี
2. เด็กชายเอกพร  ศรีปุริ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
1330 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 60 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายปฏิภัทธ์  ถมหนวด
 
1. นางวัฒนา  เกิดพูล
 
1331 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 66 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กหญิงจันทิมา  เชอมื่อ
 
1. นายอุดม  สุทธสม
 
1332 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 66 ทองแดง 12 โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กหญิงคำน้อย  สองเมือง
2. เด็กหญิงนริศรา  สมฤทธิ์
 
1. นางจินตนา  ประสิทธิผล
2. นายสงวน  กองสุข
 
1333 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 64 ทองแดง 14 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายประกฤษฎิ์  สมประสงค์
2. เด็กชายภาณุพงศ์  ธิดาเรือง
3. เด็กชายราเชนทร์  เดือนดาว
 
1. นางอัจฉริยา  จันทร์แสง
 
1334 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 65.6 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงปาริฉัตร  จอมสวรรค์
2. เด็กหญิงพิมพ์พิกา  นัยติ๊บ
3. เด็กหญิงสุทธิดา  ศรีพรม
 
1. นางธรรมภรณ์  พญาใจ
2. นางพูลทรัพย์  ศรีพรม
 
1335 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. นางสาวรจนา  รักษาพร
 
1. นายสุรชัย  ชมภู
 
1336 ศิลปะ เขียนภาพไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงปิยธิดา  ศรีพรม
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
1337 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 63 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กชายจันณรงค์   แต่งตั้ง
2. เด็กหญิงอารียา  อารี
 
1. นางสาวกมลวรรณ  ชูไว
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงทิชากร  ไชยชมภู
 
1338 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 68 ทองแดง 7 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นายสมพงค์  อินยงค์
 
1. นางพรพิมล  มโนหาญ
 
1339 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 63.33 ทองแดง 10 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กชายชนินธรณ์  เขื่อนคำป้อ
2. เด็กชายพันธกานต์  กาคำ
3. เด็กชายภานุวัฒน์  กาแก้ว
 
1. นายประสิทธิ์  เทพวัง
 
1340 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1341 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายพัฒนศักดิ์  สมวรรณ์
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
1342 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 64.6 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงนภารัตน์  หมื่อแล
2. เด็กหญิงวิภาวนี  มโนมัย
3. เด็กหญิงเอ  ลุงลิ
 
1. นางบัวทิพย์  ศรีจันทร์
2. นางสาวสิริพร  ไชยล้อม
 
1343 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 68 ทองแดง 14 โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา 1. เด็กหญิงอัญชิสา  ใจวัง
 
1. นายพุดตาล  หน่อแก้ว
 
1344 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 62 ทองแดง 12 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงสุชัญชา  การคนซื่อ
 
1. นางเตือนใจ  รักงาม
 
1345 ภาษาต่างประเทศ การพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 63 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กชายปณัยกร  อินคำปา
 
1. นางณัฐพร  วงศ์ประสิทธิ์
 
1346 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงเยวิหม่อง  พม่า
 
1. นายธวัชชัย  ถีระแก้ว
 
1347 ภาษาต่างประเทศ Multi Skills Competition ป.4-ป.6 61 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านเวียงชัย 1. เด็กหญิงลักษิกา  วงค์ชัย
 
1. นางมัตติกา  สุรินธรรม
 
1348 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 65.5 ทองแดง 10 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงฐิติรัตน์  การิวงค์
 
1. นางสุภาพร  อุดมธนรัตน์
 
1349 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงจุรีพร  นันต๊ะเสน
 
1. นางศรีพูน  อุทายะ
 
1350 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 67 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงกชกร  จะเงิน
 
1. นางอรพินธ์  ยาวิชัย
 
1351 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กหญิงกฤติกานต์  กุมหาชัย
2. เด็กชายพลาธิป  ไชยชมภู
 
1. นายสุวัฒน์   พลนรัตน์
 
1352 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 60 ทองแดง 17 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงพัชรียา  ศรีวิเชียร
 
1. นางอรุณ๊  ใหม่วงค์
 
1353 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 68 ทองแดง 5 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงฉัตรพร  นามยา
2. เด็กหญิงฐิติรัตน์  ดอนอ่อนสา
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
1354 วิทยาศาสตร์ โครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 68 ทองแดง 6 โรงเรียนสันติวิทยา    
1355 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1356 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม สวดมนต์แปล ป.1-ป.6 69 ทองแดง 12 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงชมพณิชย์  มณีวรรณ
2. เด็กหญิงณิชยาภรณ์  ไชยเทพ
3. เด็กหญิงดุษฎีพร  วงค์ฝั้น
4. เด็กหญิงธนภรณ์  แพทอง
5. เด็กหญิงพชรพร  รักพ่วง
6. เด็กหญิงพิชญาภรณ์  แก้วประภา
7. เด็กหญิงพีรยา  หอมชื่น
8. เด็กหญิงศตกมล  สัตยาพันธุ์
9. เด็กหญิงสลิลดา  ศรีพิทักษ์
10. เด็กหญิงอาทิตยา  ปัญญาธนกิจ
 
1. นางรัตนา  ไชยวุฒิ
 
1357 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 61 ทองแดง 12 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงกฤษติยากร  จันทร์สุริยะ
2. เด็กหญิงสุวพร  อติภารดี
3. เด็กหญิงเปรมิกา  เพ็งภูเขียว
 
1. นางสาวเทพี  พรมไชยวงศ์
 
1358 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 66 ทองแดง 11 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กชายกิิตติภณ  ใจเอ้ย
2. เด็กชายพงศ์ดนัย  สิทธิขันแก้ว
 
1. นางปรัตร์ฎา  มูลทอง
2. นางพรรณี  ประดิษฐ์
 
1359 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 68 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายธีรพันธ์  ขันทิศ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
1360 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 65 ทองแดง 8 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงณญาดา   สุภาวรรณ์
2. เด็กหญิงณัฐพร   มูลวงค์
3. เด็กหญิงสุทัตตรา   แสนทนันชัย
 
1. นางวรรณรุจี   สุทธปรีดา
 
1361 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 63.67 ทองแดง 17 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กชายจะกอ  ยาบ่ากุ
2. เด็กชายจะลอ  จะเดอ
 
1. นายสุวิทย์  ไชยยะ
 
1362 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 68 ทองแดง 14 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายณัฐพล  ใจวงค์
2. เด็กหญิงนันทิพร  ชาวพะเยาว์
 
1. นางสาวกฤษณา  วรรณกิจ
 
1363 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงชลิญญา  ชัยลังกา
2. เด็กหญิงนฤมล  ไชยชนะ
3. เด็กชายนฤเบศ  ศรีบุญเรือง
 
1. นางศิลปี  ธำรงอัตนาถ
 
1364 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 64 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงมัสยา  เขียวปัญญา
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
1365 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 69 ทองแดง 9 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงมัณฑนา  แสงหอม
 
1. นางทิพรัศมิ์  นุ่นรอด
 
1366 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กหญิงปัทมา  คำวาว
2. เด็กหญิงสุพรรษา  เขื่อนเพชร
 
1. นางสุภมาศ  นาอินทร์
2. นายโยธิน  ริมฝาย
 
1367 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 69 ทองแดง 4 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงกาญจนา  จ๋าจุ๋มป๋า
2. เด็กชายสุธี  อุตอิ่นแก้ว
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
1368 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 60 ทองแดง 5 โรงเรียนห้วยเจริญวิทยา 1. เด็กหญิงอภินันท์  อภิวงค์
 
1. นางนงลักษณ์  ตันตระกูล
 
1369 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 64 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1370 ศิลปะ วาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 64 ทองแดง 9 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงภารดี  ล่ามแขก
 
1. นายถาวรชัย  ชววิกรานต์
 
1371 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 16 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1372 คณิตศาสตร์ โครงงานคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายณัฐดนัย  สุริยะ
2. เด็กหญิงยุวลี  เหมืองน้อย
3. เด็กหญิงอชิรญาณ์  พันธ์พานิช
 
1. นางธิรดา  ชื่นชม
2. นางมณีรัตน์  ทะระมา
 
1373 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 69 ทองแดง 6 โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย    
1374 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 65 ทองแดง 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายสุริน  พรมมา
2. เด็กชายอภิชาติ  คำปิ๋ว
 
1. นางวนิดา  รัศมี
 
1375 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 62 ทองแดง 6 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงชนิสรา  แสนจันทร์
2. เด็กหญิงนัฐฐภรณ์  มณีเชษฐา
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
 
1376 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน Cross word ป.1-ป.6 67 ทองแดง 9 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงณัฐธยาน์  วงษ์แก้ว
2. เด็กชายรัชชานนท์  สิทธิโสต
 
1. นางสาววราพร  อารีย์
 
1377 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 27 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านรวมมิตร    
1378 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 57.25 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านร่องห้า 1. เด็กหญิงพินิตนันท์  อินใจ
 
1. นางสาวพัชรี  มูลเมือง
 
1379 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 10 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงอาทิตยา  ถิ่นอ่วน
 
1. นางยุพารัตน์  ท้าวฟองคำ
 
1380 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงพุทธรักษา  คุ้มบ้าน
2. เด็กหญิงอาภาพร  แปแจ่กุ
 
1. นางสาวธนพร  ทำของดี
2. นางธนัญกานต์  กันธิยะ
 
1381 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายชัยฤทธิ์   กล่อมกิ่ง
 
1. นายสุวรรณ์  พินิจ
 
1382 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 18 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายไกรวิชญ์  คำปัญญา
 
1. นางอรวรรณ  วรรณสุข
 
1383 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 47 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงสุพรรษา  อุตมา
2. เด็กชายอำนาจ  ราชคม
3. เด็กหญิงเกศรินทร์  หินใหญ่
 
1. นายกสิณ  จับใจนาย
2. นายเชิดชาย  ไผ่ผาด
 
1384 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ 1. เด็กชายธีรชา  น้อยพุฒ
2. เด็กหญิงปิยธิดา  นาทะสันต์
3. เด็กชายภัทรภณ  นันทา
4. เด็กชายภูริณัฐ  หนักตื้อ
5. เด็กชายสิทธิชัย  อุ่นอก
6. เด็กหญิงอสมาภรณ์  ปัญญาฟู
 
1. นางสาวพิศมาตร  พรมมา
2. นางวัฒนา  ชนัมพร
 
1385 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 12 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงศิริธร  มณีสาร
 
1. นางวันเพ็ญ  พรมการ
 
1386 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงณัฎฐรินีย์   เขื่อนคำ
 
1. นายเทวินทร์  สมศักดิ์
 
1387 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายศฤงคาร  แย้มน้อย
 
1. นางนันทนา  คำเขียว
 
1388 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 46 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. นางสาวปณิตา  แสงแก้ว
 
1. นางรัชดา   ภิระบัน
 
1389 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 58.5 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายธนัชชา  กาวินจ๊ะ
2. เด็กชายธนาตย์  ป๋าวงค์
3. เด็กชายพิทักษ์พล  ปะระท่า
 
1. นางกัลยา  ชัยวงค์
2. นางพันธ์ทิพา  คชนิล
 
1390 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กชายวรัญญู  สิทธิอาษา
 
1. นางสาวหยาดพิรุณ  คำปา
 
1391 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายภูมิระพี  จารุธรรมสิริ
 
1. นายสุวรรณ์  พินิจ
 
1392 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 40 เข้าร่วม 19 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายนนทพัทธ์  สันธิ
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  เตจ๊ะ
 
1393 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 54 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นางสาวดาวัณย์  นามบุญ
 
1. นางเทียนรัตน์  ธะนาคำ
 
1394 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 48 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  แซ่ว่าง
 
1. นายธวัชชัย  นิเวศ
 
1395 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 54.2 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงนฤมล   อวนโต
 
1. นางฉัตรฤดี  ดีจริง
 
1396 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กหญิงคำหล้า  วิชัย
 
1. นางอนุรักษ์  นนท์พิพัฒน์
 
1397 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านห้วยทราย    
1398 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 32 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านปง 1. เด็กชายสิทธิชัย   คำฟู
 
1. นางเพียงใจ  สวิง
 
1399 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายศุภกิจ  แซ่หลิว
 
1. นายยุทธสิทธิ์  เบจวรรณ
 
1400 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กชายกำพล  มาเยอะ
2. เด็กหญิงพิมลาวรรณ  ยาแปงกู่
3. เด็กชายสมชาย  อู่ยือ
4. เด็กชายสุรชัย  ฮาเยกู่
5. เด็กชายอรุณ  มาเยอะ
 
1. นางสาวชนัญชิดา  บุดดี
2. นายดรัณภพ   ทองอาญา
 
1401 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 56.5 เข้าร่วม 5 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายธีรานนท์  พานิชย์
2. เด็กหญิงนิรันดา  คำน้อย
3. เด็กชายวีระชัย  ใจซ้อน
 
1. นางสาวชฎาพร  มิมาละ
 
1402 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 47.8 เข้าร่วม 19 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   วนิชปริญญากุล
 
1. นางสาวพัชรินทร์  เผ่าตุ้ย
 
1403 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายกฤต  สุวรรณดี
2. เด็กชายธีรพงษ์  แบบบาง
 
1. นางอินทิรา  รอดสุวรรณ
 
1404 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 21 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  แซ่ยัว
 
1. นางนงคราญ  เจริญเกษ
 
1405 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กชายอุ่น  คำวงค์
 
1. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
 
1406 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 47 เข้าร่วม 16 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงลลิตา  เบเชกู
2. เด็กหญิงอรนุช  หม่อโป๊ะกู่
 
1. นายประภาส  สุริยะวงค์
 
1407 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กชายชัยภัทร  ใจน่าน
 
1. นางสาวธัญฐรัศม์  วรรธนวรกุล
 
1408 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กหญิงน้ำอ้อย  บุญมี
2. เด็กหญิงบุญ  จอมแสง
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  โนราช
 
1409 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 10 เข้าร่วม 12 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายพัทธดนย์  สมุดความ
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
 
1410 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 53.5 เข้าร่วม 6 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงธนาภา  ประสมดี
2. เด็กหญิงนิรชา  จันเดียว
3. เด็กหญิงปริยาภัทร  เหลือมนอก
 
1. นายมงคล  ชุมภูรัตน์
 
1411 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 58 เข้าร่วม 4 โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  แซ่ย่าง
 
1. นางพวงผกา  สีเหลือง
 
1412 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายณัฐพงศ์  โพธินาม
2. เด็กชายนภดล  สมเพ็ชร
 
1. นางฉัตรฤดี  ดีจริง
2. นายเดช  เชยบาล
 
1413 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กชายชุติมันต์  ธรรมสอน
 
1. นายศดานนท์  โษฑศิน
 
1414 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 29 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านร่องห้า 1. เด็กหญิงชลดา  เผ่าวัฒนาวราภรณ์
2. เด็กชายรัชชานนท์  อินนัน
 
1. นางสาวศุรีนิออน  ปันอินแปง
2. นายสุเทพ  ปลอดโปร่ง
 
1415 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 39.5 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  เยาว์ธานี
2. เด็กหญิงจิราวรรณ  ยะคำ
3. เด็กหญิงฤดีมาศ  สิงห์ดงเมือง
 
1. นางสาวอารีรัตน์  กฤษณา
2. นางสาวเพลินจิต  กิจรักษ์
 
1416 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านห้วยทรายขาว 1. เด็กชายวีรพงศ์  อูแม
2. เด็กชายสุรเดช  ชิหมื่อ
 
1. นายบุญวาท  ไชยวุฒิ
 
1417 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 10 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงชลธิชา  แซ่อึ้ง
 
1. นางสาววราพร  อารีย์
 
1418 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงอภิสรา  แซพากู่
 
1. นายประสงค์  แซ่ว้าง
 
1419 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 40.2 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงวรัญญา  อุตตะมา
2. นางสาวสุธิตา  จักรนิล
3. เด็กชายอริยะ  เหล่าสุวรรณ
 
1. นายสมบัติ  วงศ์วิลาศ
 
1420 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าห้า 1. เด็กหญิงพรรณพัตสา   คำวัง
 
1. นางสาวสุชัญญา  นาเคน
 
1421 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 23 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านป่าอ้อดอนชัย 1. เด็กชายกิตติพงษ์  คงจันทร์
 
1. นางศรีลัย  ปันอินทร์
 
1422 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 56.25 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงชนิสรา  ตานวล
 
1. นางสาวเยาวภา  นิลรัตน์
 
1423 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม 13 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงธิติยา  ศรีพรม
 
1. นางพืศมัย  อินปั๋น
 
1424 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 46 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงอามี  เยส่อ
 
1. นางนิตยา  ไพสิฐเฟื่องฟู
 
1425 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 32 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านห้วยขม 1. เด็กหญิงเอมอร  แสงคำ
 
1. นางบัวบาน  ทิพย์นพคุณ
 
1426 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 59 เข้าร่วม 6 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายธนดล  หมื่นมโน
 
1. นายถวิล  กายาชัย
 
1427 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 54.4 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านหัวดง 1. เด็กหญิงวรัญญา  มะโนวรรณ
 
1. นางศรีไพร   สุรัตน์
 
1428 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายบรรณศักดิ์  ศรีสร้างคอม
 
1. นางมณีรัตน์  ทะระมา
 
1429 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงศศิพร  อ่วยยือ
 
1. นางฉัตรฤดี  ดีจริง
 
1430 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 57 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านค่ายเจริญ 1. เด็กชายพงศภัค  ต๊ะวงค์
2. เด็กชายภัทรพงศ์  บุตรแก้ว
 
1. นางรัตติกร  แก้วตุ้ย
 
1431 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 27 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กหญิงวีราวารี  บุญแสง
 
1. นางรงค์มณีย์  ศรีคำม้วน
 
1432 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 51 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายพรรษกร  เหล่าวงษา
2. เด็กหญิงศุภทรวดี  สุขเกษม
 
1. นายสมฤทธิ์  ตรีรัตน์
 
1433 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 22 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. นายณภัทร  ศรีโมรา
 
1. นายสุรชัย  ชมภู
 
1434 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านห้วยห้างป่าสา 1. เด็กชายมธุกร  เจียมทอง
2. เด็กชายอนุชา  กาสีใจ
 
1. นายบุญส่ง  ตายะ
2. นายราชันย์  คำสุต๋า
 
1435 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  มอญแสง
 
1. นางสาวหยาดพิรุณ  คำปา
 
1436 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 7 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงวิชุดา  สังข์เรือง
2. เด็กหญิงสุทธิดา  ฝั้นคำ
 
1. นางทัศนา  ธนูแก้ว
2. นางอำไพ  ต่างใจ
 
1437 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1438 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 36 เข้าร่วม 8 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา    
1439 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงนาซา  ปัญมือ
2. เด็กหญิงเมย์  มาเยอะ
 
1. นายเดช  เชยบาล
 
1440 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 50 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กชายณัฐนันท์  อินทรนารมย์
2. เด็กหญิงนภารัตน์  สีจันฮด
 
1. นายบรรจง  วงศ์ต๊ะ
2. นายบรรจบ  แก้วก้อ
 
1441 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 46.75 เข้าร่วม 19 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กหญิงนุชวรา  จินดาขัด
 
1. นางนัฏฐนันท์  เตจ๊ะวงค์
 
1442 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม 5 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงชรีรัตน์  ภูมิถาวร
 
1. นางสาวพิกุล  ศรีวิชัย
 
1443 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 25 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายศุภกร  พัชรมโน
 
1. นายเมธาสิทธิ์  เร่งเร็ว
 
1444 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 24 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายธนภัทร ประทุมชาติ  
 
1. นายสมพงษ์ นาสา  
 
1445 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านผาลั้ง 1. เด็กชายพิเชษฐ์  แซ่ฟุ้ง
 
1. นางสาวกมลลักษณ์  จันทร์หลวง
 
1446 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1447 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 6 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายธีรวุฒิ  จัยพรม
 
1. นางเบญญา  ศิลาอาสน์
 
1448 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 36 เข้าร่วม 8 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1449 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านชัยพฤกษ์ 1. เด็กหญิงปานไพลิน  กันทะคำ
 
1. นายเจน  บุญมี
 
1450 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายบารมี  โพธิกัน
2. เด็กชายพีรพัฒน์  ผสม
3. เด็กชายภัคคินัย  อิงไธสง
 
1. นายชัยยงค์  นาสมทรง
 
1451 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 54 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงนฤมล  ศรีวิชัย
2. เด็กหญิงบุญมา  วงศ์ษา
 
1. นางสาวมณีรัตน์  อะรินเป็ง
2. นางสุทิน  ธนัญชัย
 
1452 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 59 เข้าร่วม 9 โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายพงศกร  จันทร์ป้อม
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  เพชรบุญ
 
1. นายจักรพงษ์  อินทร์มงคล
 
1453 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 53.8 เข้าร่วม 6 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงนรินธิป  แก่นดี
2. เด็กหญิงศรีสุดา  มณีจันสุข
3. เด็กหญิงสุมิตรา  รุ้งดี
 
1. นางพิสมัย  สารวงค์
 
1454 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงวิชุดา  แยลูกู
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
 
1455 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 33 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กชายสุรชัย  จอมใจชมพู
 
1. นางสาวกัญญาณัฐ  นาใจ
 
1456 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 52.25 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  เบียวกากู่
 
1. นายวิมล  ภาคภูมิวินิจฉัย
 
1457 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายภิญญาสิทธิ์ ภารบูรณ์  
 
1. นายสมพงษ์ นาสา  
 
1458 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 51 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านผาลั้ง 1. เด็กหญิงธัญญลักษณ์  ศักดิ์ศรีชมพู
 
1. นางสาวกมลลักษณ์  จันทร์หลวง
 
1459 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ 1. เด็กหญิงฟ้ารุ่ง   จะสีพาย
 
1. นายประเสริฐ  ธิคำ
 
1460 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 9 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1461 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 26 เข้าร่วม 9 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายอนุพนธ์  ดวงสีเสน
 
1. นางเบญญา  ศิลาอาสน์
 
1462 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 53.25 เข้าร่วม 16 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  บุญมี
 
1. นางจิรัชยา  มหาวรรณ์
 
1463 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 54 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายสิทธิชัย  ตั้งจิตร์
2. เด็กหญิงสุภาวรรณ  ศรีหามณี
 
1. นายกิติพงษ์  พรมจันตา
 
1464 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 33.5 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านดงป่าเหมี้ยง 1. เด็กชายณัฐพงค์   มะโนวรรณ
2. เด็กหญิงธัญญเรศ  มะโนวรรณ
3. เด็กหญิงศิรินทร์  หินสม
 
1. นางวิภารัตน์  ชุ่มมะโน
2. นายศมเดช  สุริยะโชติ
 
1465 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน คำคม ป.1-ป.6 57 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงวารุณี  เบียวค่อง
2. เด็กหญิงสุกัญญา  เยเบียง
 
1. นางอนุกูล  เชยบาล
 
1466 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงชฏาพร  สุภาพงษ์
 
1. นายภาสกร  ต๊ะปัญญา
 
1467 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 28 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายพงศธร  เปี้ยเขียว
2. เด็กชายวิทวัส   หมั่นหา
3. เด็กชายเกรียงศักดิ์  กาบปิน๊ะ
 
1. นายจีระศักดิ์  รัตนแสง
2. นางศิริเพ็ญ  จันทร์ใส
 
1468 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 17 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายณัชกิตติ์  ม่วงทอง
2. เด็กชายมิตรไชยา  ศรีโลเพี้ยน
 
1. นายรังสรรค์  หมื่นเดช
 
1469 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 51.5 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงธัญญรัตน์  บุญเป็ง
2. เด็กหญิงนฤมล  มะเทวิน
3. เด็กหญิงปรียะนันท์  อินต๊ะยศ
 
1. นางชุติมณฑน์  อริเดช
2. นางอภิรดี  นอรัตน์
 
1470 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 58.5 เข้าร่วม 11 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงแสงเดือน  แลเชอะ
 
1. นางสาวอรรัมภา  อ่อนน้อม
 
1471 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กหญิงนาแสโจ  จะเป๋ลา
 
1. นางสาวกัญญาณัฐ  นาใจ
 
1472 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 45.5 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงวิไลวรรณ  อาจอ
2. เด็กหญิงอรสา  ยาเปีย
3. เด็กหญิงอาฉิง  แซ่เว่ย
 
1. นางธนัญกานต์  กันธิยะ
2. นายวิมล  ภาคภูมิวินิจฉัย
 
1473 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงรุ่งนภา  จะผึ
 
1. นางธนัญกานต์  กันธิยะ
 
1474 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 40 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านปางริมกรณ์ 1. เด็กชายชวพงศ์  ใจมิภักดิ์
 
1. นายประเสริฐ  ธิคำ
 
1475 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 46 เข้าร่วม 17 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1476 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 33 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กชายวรวุฒิ  เรือนมูล
 
1. นางผ่องศรี  ศักดิ์สิทธิ์
 
1477 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทออทิสติก ป.1-ป.6 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายณัฐนันท์  กรรณิการ์
2. เด็กชายเขตสยาม  ปวงคำ
 
1. นางพิกุล  ธรรมลังกา
2. นางสาวรพีพรรณ  โกแสนตอ
 
1478 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ม.1-ม.3 20 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงเยาวลักษณ์  เบเช
 
1. นางจันทนา  หน่อสุวรรณ
 
1479 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 46 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กชายนัทธพงศ์  สวัสดิวงค์
 
1. นางอาภรณ์  ฤทธิแผลง
 
1480 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 59.6 เข้าร่วม 9 โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา 1. เด็กหญิงฐิติมา  จึงวิเศษพงศ์
 
1. นางกุลฉัตร  มณีจันสุข
 
1481 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 47 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กชายกรรชัย  สันแก้ว
2. เด็กหญิงธนัชพร  อภิวงค์ษา
 
1. นางพิมพ์พิชชา  กันทาสุวรรณ
2. นางสาวระพีพร  อินต๊ะอ้าย
 
1482 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 21 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายชนาธิป  สายันต์
 
1. นายสวาท  วังรุ่งโรจน์
 
1483 วิทยาศาสตร์ เครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กชายอนุรักษ์  เชยมือ
2. เด็กชายอาเหว่ย  โวยแม
 
1. นางวิลาวรรณ  เชยบาล
 
1484 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 49.6 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กหญิงรุ่งนภา แก้วปินะ  
 
1. นางรัศมี เทพปัน  
 
1485 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 59.6 เข้าร่วม 16 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กชายชีพชนก  โทธุโย
2. เด็กชายปิยวิศว์  วงค์น้อย
3. เด็กหญิงอนัญญา  แสงตะวัน
 
1. นางอมรรัตน์  วงศ์วิชัย
 
1486 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 53.6 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กหญิงพัฐสุดา  สวัสดิ์นที
 
1. นางอมรา  สอนปิ่นคำ
 
1487 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 55.25 เข้าร่วม 14 โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงกาญจนา  ขันทเจริญ
 
1. นายเอนก  ศรีพรม
 
1488 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 41 เข้าร่วม 13 โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายอรรถกร  คำสร้อย
 
1. นายปิยะพงษ์  เกเยน
 
1489 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 23 เข้าร่วม 17 โรงเรียนตชด. 1. เด็กชายลิติ  มาเยอะ
 
1. ส.ต.อ.เอกพงษ์  กิตติขจรไพศาล
 
1490 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 34 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงวรัญญา  บุญตัน
 
1. นางนันทนา  คำเขียว
 
1491 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 30 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายณัฐพงศ์  จันต๊ะนาเขต
 
1. นายนิโรจน์  ขันชุมภู
 
1492 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางคึก    
1493 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านปางคึก    
1494 คณิตศาสตร์ สร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 51.5 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงนุ่น  ไชยวงค์
2. เด็กหญิงรัตติกาล  บั้งเงิน
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางพร  นันป้อ
 
1495 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 50.8 เข้าร่วม 17 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงณัฐพร  ธิวงค์
 
1. นางจิรัชยา  มหาวรรณ์
 
1496 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงกฤติยา  ศรีบุญมา
 
1. นางพรทิพย์  มานวกุล
 
1497 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 58 เข้าร่วม 9 โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กชายอภิภัณฑ์  เมืองพรหม
 
1. นางวิไลวรรณ  วงศ์อุ่นใจ
 
1498 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 52 เข้าร่วม 7 โรงเรียนสหศาสตร์ศึกษา 1. เด็กหญิงมาลัย  แลเชอะ
2. เด็กหญิงสุนารี  เมียเชกู่
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  อนุรักษ์วัฒนากุล
 
1. นางสาวจุฑาพิชญ์  ชัยพันธุ์
2. นางพัฒนฉัตร  ศุภสุทธิรางกูล
 
1499 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 12 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงศุภิสรา  กันทาเดช
 
1. นางสาวทิพย์วรรณ  สิทธิวงค์
 
1500 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 16 โรงเรียนตชด. 1. เด็กชายวรยุทธ  แซ่ย่าง
 
1. ส.ต.อ.เอกพงษ์  กิตติขจรไพศาล
 
1501 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 36 เข้าร่วม 6 โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. นายโยละ  ไอ่จ๋า
 
1. นางรุ่งนภา  ทองขวัญ
 
1502 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 55 เข้าร่วม 5 โรงเรียนบ้านจอเจริญ 1. เด็กหญิงธัญญารัตน์  สีบุตรา
 
1. นายพิเชษฐ์  ณ พิกุล
 
1503 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กชายณัฐก๊อป  เจริญศรี
 
1. นางดวงเดือน  ไชยงำเมือง
 
1504 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายทรัพย์ฤากรานต์  รุ้งดี
 
1. นางพรวิไล  แลวงค์นิล
 
1505 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 24 เข้าร่วม 10 โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงอาชู  แบแชกู่
 
1. นายประสงค์  แซ่ว้าง
 
1506 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายชานนท์  สารีบท
 
1. นายสวาท  วังรุ่งโรจน์
 
1507 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 59.4 เข้าร่วม 10 โรงเรียนเทศบาล 7 ฝั่งหมิ่น    
1508 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 14 โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทัพแสนลี
2. เด็กชายธนกฤต  มณีจันสุข
3. เด็กชายธนดล  หมื่นมโน
4. เด็กชายธนพนธ์  พลเมืองหล้า
5. เด็กชายรพีภัทร  วังชัยภูมิ
6. เด็กชายวีรยุทธ  อุ่นจิตร
 
1. นายถวิล  กายาชัย
 
1509 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 30 เข้าร่วม 8 โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายธรรมนูญ  วงษ์กันหา
 
1. นางวราภรณ์  พรสวัสดิ์
 
1510 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 20 โรงเรียนบ้านโป่งฮึ้ง    
1511 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 18 โรงเรียนสาธิต ม.ราชภัฏเชียงราย 1. เด็กหญิงอดิศยา  ผะใจ
 
1. นางวาสินี  โคนทรงแสน
 
1512 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 44 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงพรสวรรค์  แสงศรีเชาว์พันธ์
2. เด็กหญิงสภาพร  แซ่ฟะ
3. เด็กหญิงสุรีย์นิภา  สว่างรุ่งเรือง
 
1. นางสาวชยาภรณ์  ประดิษฐ์
 
1513 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 20 เข้าร่วม 11 โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงเปรมฤทัย   ผิวนวล
 
1. นางสาววราพร  อารีย์
 
1514 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 46 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านจอเจริญ 1. เด็กหญิงณัฐณิกา  ปาละสอน
 
1. นายพิเชษฐ์  ณ พิกุล
 
1515 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา  ถาวะระ
 
1. นางสาวพิกุล  ศิริเต็มวงศ์
 
1516 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 46.5 เข้าร่วม 11 โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กหญิงชลธิชา  จินดาชาติ
2. เด็กหญิงรติรัตน์  สุดหล้า
3. เด็กหญิงเจนจิรา  ไชยวงค์
 
1. นางนริศรา  มหาวรรณ์
 
1517 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 54 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายหัสดินทร์  จันต๊ะนาเขต
 
1. นายโอภาส  อินธรรม
 
1518 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กหญิงสุทธิดา  จะอือ
 
1. นายนิคม  ศรียอด
 
1519 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 52 เข้าร่วม 15 โรงเรียนกกน้อยวิทยา 1. เด็กหญิงมีนา  มาเยอะ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงเอื้อมพร  บุญเกิด
 
1520 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 43 เข้าร่วม 9 โรงเรียนอบจ.เชียงราย    
1521 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 52.8 เข้าร่วม 15 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงนิยดา  จันทร์แก้ว
 
1. นางชื่นสุข  พลประสิทธิ์
 
1522 ภาษาต่างประเทศ Spelling Bee ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 10 โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายวราวุท  แตงกรด
 
1. นางวีรวัลย์  สิริบุญยะพร
 
1523 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 50.75 เข้าร่วม 18 โรงเรียนบ้านถ้ำผาตอง 1. เด็กหญิงทิพย์  นามวงค์
 
1. นางอัญชลี  ฤชานุกุล
 
1524 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 17 โรงเรียนบ้านโป่งฮึ้ง    
1525 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 49.5 เข้าร่วม 9 โรงเรียนบ้านรวมมิตร    
1526 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 43 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กชายเจษฎา  สิทธิขันแก้ว
 
1. นางศิลปี  ธำรงอัตนาถ
 
1527 คณิตศาสตร์ คิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 13 โรงเรียนบ้านช่องลม 1. เด็กชายภานุวัชร  นันตา
 
1. นางลำเนา  จันต๊ะสา
 
1528 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 51 เข้าร่วม 13 โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงลัดดาวัลย์  บุญทา
2. เด็กหญิงเอมมี่  มาเยอะ
 
1. นางสุภัทรา  มณีรัตน์
 
1529 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม 12 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กชายชาติ  อาหงิ
2. เด็กชายณัฐพันธ์  แลเชอ
3. เด็กชายดุลยวัช  บุญเทพ
4. เด็กชายวันชนะ  รักษาพร
5. เด็กชายศราวุฒิ  ยานะฝั้น
6. เด็กชายสิทธิภรณ์  จุลวรรณโณ
 
1. นางกิ่งกาญจน์  บุญรัตน์
 
1530 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 47 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กชายชนภร  ไมยลาภ
2. เด็กชายวีระชัย  ชุ่มอารมณ์
 
1. นางปฐมา  หล้าพระบาง
 
1531 วิทยาศาสตร์ อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 33 เข้าร่วม 16 โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กชายจะนู  ไทซิง
2. เด็กชายปิยพนธ์  พาหา
3. เด็กชายอารยา  แซ่ตาว
 
1. นางสาวนันท์ธีรา  กิจรักษ์
2. นายยุทธสิทธิ์  เบญจวรรณ
 
1532 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 15 โรงเรียนบ้านปางลาว 1. เด็กหญิงศิริลักษณ์  เพื่อธงสา
 
1. นางเมธินี  สุวรรณ์
 
1533 คณิตศาสตร์ อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 31 เข้าร่วม 12 โรงเรียนอบจ.เชียงราย 1. เด็กหญิงกนกพร  ปัญญาบุญ
 
1. นางสาวอุไรวรรณ  เตจ๊ะ
 
1534 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 54.25 เข้าร่วม 15 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงปาณิศา  สืบสายอ่อน
 
1. นางสุนันต์  บาลสุข
 
1535 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน ซูโดกุ ป.1-ป.6 40 เข้าร่วม 7 โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กชายฉันทิต  อุตส่าห์
 
1. นางจินตนา  ประสิทธิผล