สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนอนุบาลสรรพยา สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ เครื่องร่อนกระดาษพับ ประเภทร่อนนาน ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายนภัทร  ล้ำเลิศ
2. เด็กชายพัชรพล  รินทะรึก
 
1. นางนงลักษณ์  เพ็งนิ่ม
2. นายมนต์ศักดิ์  ชัยสิทธิ์
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.1-ป.3 91 ทอง 8 1. เด็กชายกฤษณะ  จีนคง
2. เด็กหญิงแพรวา  แช่มเมือง
 
1. นางขวัญเรือน  เอี่ยมละออ
2. นางปาริชาติ  สรรพชัยยุทธ์
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ป.4-ป.6 81 ทอง 31 1. เด็กหญิงกรพินธ์  มาฆพัฒนสิน
2. เด็กชายกิตติศักดิ์  ยวงเงิน
 
1. นางขวัญเรือน  เอี่ยมละออ
2. นางปาริชาติ  สรรพชัยยุทธ์
 
4 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงญาณิกา  วิบูลย์ชัยสิทธิ์
2. เด็กหญิงบงกชเพชร  บ่วงเพชร
 
1. นางนงลักษณ์  เพ็งนิ่ม
2. นางผาสุข  แก้วเขียว
 
5 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 80 ทอง 10 1. เด็กหญิงศิรินพัตร์  ม่วงเงิน
2. เด็กหญิงสโรชินี  แสงพรหม
 
1. นางพรรณราย  จงอยู่วัฒนา
 
6 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพรหมพร  กานดา
2. เด็กชายภัทรธร  ภูสมหมาย
3. เด็กชายหิรัญ  พิรอด
 
1. นางนงลักษณ์  เพ็งนิ่ม
2. นายวัฒนะ  อินทร์นิ่ม
 
7 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงฐานนันท์  วงษ์ไพศาล
2. เด็กหญิงนภัสสร  กริดนิล
3. เด็กหญิงนิรชา  เพียงธัญกาญ
 
1. นางพรรณราย  จงอยู่วัฒนา
 
8 ศิลปะ วงอังกะลุง ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกนกกร  พุ่มแจ้ง
2. เด็กหญิงกมลลัษณ์  จิ๋วแหยม
3. เด็กชายชนวรรษ  โชติพรหม
4. เด็กหญิงชุติมา  เสือเปีย
5. เด็กหญิงธัญยชนก  เนียมจันทร์
6. เด็กชายนิรวิทย์  ศรีกล้า
7. เด็กหญิงประภานิช  อยู่กลัด
8. เด็กหญิงปิยบุตร  จงธนวดี
9. เด็กชายพงศกร  เลี้ยงเชื้อ
10. เด็กหญิงมนทกานต์  เกษศิริ
11. เด็กหญิงศุภกร  เกิดศิลป์
12. เด็กหญิงสตรีรีตน์  พิรอด
13. เด็กหญิงสศินา  เอี่ยมวรานุสรณ์
14. เด็กชายสุธีร์  งั่งสำฤทธิ์
15. เด็กหญิงสุปราณี  จงเพียร
16. เด็กหญิงสุภาพร  บุญแต้ม
17. เด็กหญิงอทิตยา  บุญประการ
18. เด็กชายอัษฎางค์  เสือลอย
19. เด็กชายเกษมศักดิ์  หอมงาม
20. เด็กชายเอกภัทร  เรือนสอน
 
1. นายวัฒนะ  อินทร์นิ่ม
2. นางสมคิด  จิตรเอื้อตระกูล
3. นายสยาม  สุ่มงาม
 
9 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 86 ทอง 5 1. เด็กหญิงฐานนันท์  วงษ์ไพศาล
2. เด็กหญิงวิชญาดา  อยู่สวัสดิ์
3. เด็กชายอภิสิทธิ์  เกิดเสม
 
1. นางพรรณราย  จงอยู่วัฒนา
 
10 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 82 ทอง 5 1. เด็กหญิงณัฐกฤตา  ทวีโชคสกุล
2. เด็กหญิงพิมวิพา  คดดี
3. เด็กหญิงศศิพร  วงศ์แก้ว
 
1. นางผาสุข  แก้วเขียว
2. นางสุวภี  ชัยสิทธิ์
 
11 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 80 ทอง 5 1. เด็กชายธนพล  พินิจจันทร์
2. เด็กชายภาณุวัฒน์  กรุดเผือก
 
1. นางสาวกานติมา  กรุดเผือก
2. นางผาสุก  แก้วเขียว
 
12 ปฐมวัย การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย 83.8 ทอง 6 1. เด็กหญิงภาวินี  แสงประกาย
 
1. นางบังอร  วงษ์ไพศาล