สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดคงคาราม(คุ้มมั่นพุมมะระประชาสรรค์) สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 65 ทองแดง 12 1. เด็กชายชินดนัย  โพธิ์เนียร
 
1. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
2 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 60 ทองแดง 39 1. เด็กหญิงอภิญญา  เพ็ชรประเสริฐ
 
1. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
3 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 1. นางสาวฉัตรแก้ว  พรหมฤาษี
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
 
4 ภาษาไทย การท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 83 ทอง 12 1. เด็กหญิงวริศรา  เจแสง
 
1. นางทรัพย์สินี  โพธิ์เพ็ชร์
 
5 ภาษาไทย สุนทรพจน์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง 6 1. นางสาวฉัตรแก้ว  พรหมฤาษี
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
 
6 ภาษาไทย การแต่งบทร้อยกรอง (กลอนสี่ ) ป.4-ป.6 50 เข้าร่วม 14 1. เด็กหญิงนุชศิลา  พึ่งรูป
2. เด็กชายพงษ์วิท  กิฬา
 
1. นางทรัพย์สินี  โพธิ์เพ็ชร
2. นางเกษร  ศรีจันทร์
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม มารยาทไทย ม.1-ม.3 81 ทอง 7 1. เด็กหญิงกรรณภรณ์  ทัพมงคล
2. เด็กชายวิศรุต  เสน่ห์ทรัพย์
 
1. นางทรัพย์สินี  โพธิ์เพ็ชร
2. นางพรทิพย์  ชาติยานนท์
 
8 สุขศึกษา และพลศึกษา ตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 55 เข้าร่วม 14 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  กัณหา
2. เด็กหญิงพรรณภา  บุญหล้า
 
1. นางเกษร  ศรีจันทร์
 
9 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 78 เงิน 7 1. เด็กหญิงลลีกษณ์  รอดตะเภา
2. เด็กหญิงวีรดา  กล่ำป่วน
3. เด็กหญิงอันธิกา  เอี่ยมตระกูล
 
1. นางสาวธนิตา  เหมือนใจ
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
10 ศิลปะ ขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 82 ทอง 5 1. เด็กหญิงวาริศรา  เจแสง
 
1. นายเสถียร  แจ่มจิตร
 
11 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 76 เงิน 8 1. เด็กชายธนรัชต์  ไม้คำ
2. เด็กหญิงวัชราภรณ์  ทองอ่ำ
 
1. นางสาวธนิตา  เหมือนใจ
2. นางเกษร  ศรีจันทร์
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 75 เงิน 6 1. เด็กหญิงจันทวิภา  ทองตัน
2. เด็กหญิงอนัญญา  ชูติวัตร์
 
1. นางสาวธนิตา  เหมือนใจ
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 82 ทอง 5 1. เด็กหญิงมลธิชา  สาลี
2. เด็กหญิงศรีวรรณ  พงษ์สำราญ
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  ลาภอินทรีย์
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
2. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงดวงเนตร  ชูติวัฒน์
2. เด็กหญิงสกุณา  งามขำ
3. เด็กหญิงสกุณี  งามขำ
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
15 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 87 ทอง 4 1. เด็กหญิงธันยพร  เปี่ยมมอญ
2. เด็กหญิงนภาพรรณ  ภู่แพร
3. เด็กหญิงปัทมาพร  ยงพันธ์
 
1. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
2. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
16 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทเส้น) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวธีราพร  เกิดการค้า
2. นางสาวปิยพร  กรกนกเดชา
3. นางสาวปิยะนุช  แก่นแจ่ม
 
1. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
17 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 80 ทอง 4 1. เด็กชายกิตติธัช  งามนิมิตร
2. เด็กชายจิระพงศ์  มาระศรี
3. เด็กชายพงษธร  บุญหล้า
4. เด็กชายพันธกานต์  พานทอง
5. เด็กชายอัครชัย  พึ่งแย้ม
6. เด็กชายเจษฎา  ผมอินทร์
 
1. นายนายเสถียร  แจ่มจิตร
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
3. นางสุกัญญา  อยู่สงค์
 
18 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 73 เงิน 10 1. เด็กหญิงจันทรรัตน์  แก่นแจ่ม
2. เด็กหญิงพรรณิภา  แสงประชุม
3. เด็กหญิงวริศรา  ปั้นทอง
 
1. นางทรัพย์สินี  โพธิ์เพ็ชร์
2. นางเกษร  ศรีจันทร์
 
19 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวจุฑามาศ  ไตรมงคลวิวัฒน์
2. นางสาวฉัตรแก้ว  พรหมฤาษี
3. นางสาวรุ่งไพรินทร์  ฉัตรเพ็ชร
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
2. นางเกษร  ศรีจันทร์
 
20 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) นักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พุกเนียม
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
 
21 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) หนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายชาญชน  ขอบขัน
2. เด็กชายนพกร  รอดสาหร่าย
3. เด็กชายอัมรินทร์  ชนะวงศ์
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางเกษร  ศรีจันทร์
 
22 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 -1 - 1. เด็กชายมานพ  ปานสิงห์
2. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พุกเนียม
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒ
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
23 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) ศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 -1 - 1. เด็กชายณัฐดนัย  ปานนิยม
2. เด็กชายวสันต์  โชติ์มั่ง
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
 
24 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) มารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 85 ทอง 9 1. เด็กหญิงพิมพรรณ  เกิดสิน
2. เด็กชายมานพ  ปานสิงห์
 
1. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
2. นางเกษร   ศรีจันทร์
 
25 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การทำอาหาร ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายณัฐดนัย  ปานนิยม
2. เด็กชายมานพ  ปานสิงห์
3. เด็กชายวสันต์  โชติ์มั่ง
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางบัณพร  อู๋ทรัพย์
 
26 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ (โปรแกรม Paint) ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายนพกร  รอดสาหร่าย
2. เด็กชายวรพรต  วอทอง
 
1. นางสาวนุจรี  หุยากรณ์
2. นางเกษร   ศรีจันทร์
 
27 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายนรภัทร  แสงฉาย
2. เด็กชายมานพ  ปานสิงห์
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  พุกเนียม
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางเกษร   ศรีจันทร์
 
28 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) การจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธีรภพ  วังยาว
2. นายนรภัทร  แสงฉาย
3. เด็กชายวรพรต  วอทอง
 
1. นางนงนุช  กันตวิรุฒิ
2. นางเกษร   ศรีจันทร์
 
29 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนิต  บุษราคัม
 
1. นางเกษร   ศรีจันทร์