สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดหัวเด่น สพป. ชัยนาท เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตประถมศึกษา ครั้งที่ 62
ณ โรงเรียนอนุบาลชัยนาท. จังหวัดชัยนาท
ระหว่าง วันที่ 18-19 เดือน พศจิกายน พ.ศ. 2555

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การอ่าน ป.1-ป.3 83 ทอง 4 1. เด็กหญิงนรินทร  เจียมพัว
 
1. นางกำไร  วัดเมือง
 
2 ภาษาไทย การอ่าน ป.4-ป.6 80 ทอง 23 1. เด็กหญิงธนภัทร  บุญทรัพย์
 
1. นางนุกูล  เลี้ยงหล่ำ
 
3 ภาษาไทย การอ่าน ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงวราภรณ์  แนบเนียน
 
1. นางนุกูล  เลี้ยงหล่ำ
 
4 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 25 1. เด็กหญิงสุพรรษา  บุญมา
 
1. นางกำไร  วัดเมือง
 
5 ภาษาไทย เรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 -1 -    
6 ศิลปะ ศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 1. เด็กชายณัฐพล  วิไชยโย
2. เด็กชายเอกรัตน์  เกตุมาก
 
1. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
7 ศิลปะ วาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 34 1. เด็กชายตะวัน  พงษ์พิทักษ์
 
1. นางกำไร  วัดเมือง
 
8 ศิลปะ เขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจุฑามาศ  นาคนิล
 
1. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
9 ศิลปะ สร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 76 เงิน 8 1. เด็กหญิงนรินทร  เจียมพัว
2. เด็กหญิงสุพรรษา  บุญมา
 
1. นางกำไร  วัดเมือง
2. นางบังอร  ฉากไธสง
 
10 ศิลปะ ประติมากรรมลอยตัว ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงภัทรวดี  ภาคบุญมีเจริญ
2. เด็กชายเจษฎาภรณ์  ได้ด้วยเพียร
3. เด็กชายแม็คโคลี่  ฮาบิลชอล
 
1. นางกำไร  วัดเมือง
2. นางบังอร  ฉากไธสง
 
11 ศิลปะ ขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายศรายุทธ  แผื่อแผ่
 
1. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
12 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจรัสพร  กาลสุข
2. เด็กหญิงรมณี  มีเดช
3. เด็กหญิงศศืภา  กล่อมยงค์
 
1. นางธารารัตน์  อิ่มน้อย
 
13 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง 7 1. เด็กหญิงกุลิสรา  โหงทอง
2. เด็กหญิงชลลดา  สุภาพเนตร
3. เด็กหญิงทิพปภา  สมชัยศรี
 
1. นางธารารัตน์  อิ่มน้อย
2. นายเชิญ  ยิ้มจันทร์
 
14 การงานอาชีพและเทคโนโลยี การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 8 1. เด็กหญิงปัทมพร  หมื่นใจมั่น
2. เด็กหญิงเจนจิรา  เมืองมั่น
 
1. นายชัยวัฒน์  สมประสงค์
2. นางธารารัตน์  อิ่มน้อย
 
15 การศึกษาพิเศษ(โรงเรียนเรียนร่วม) วาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 6 1. เด็กชายณัฐพล  เขียวอินทร์
 
1. นางสาววรรณะ  วงษ์ถาวรเรือง